shotwell master - en to vi translation catalogue (1201 entries)

en: OAuth Access Phase Token
vi: Thẻ bài phân tích cú pháp truy cập OAuth

en: The authorization token for the currently logged in Tumblr user, if any
vi: Thẻ xác thực cho người dùng Tumblr hiện đang đăng nhập, nếu có

en: OAuth Access Phase Token Secret
vi: Bí mật Thẻ bài phân tích cú pháp truy cập OAuth

en: The cryptographic secret used to sign requests against the authorization token for the currently logged in Tumblr user, if any
vi: Bí mật mật mã hóa được sử dụng để ký các yêu cầu dựa vào thẻ xác thực cho người dùng Tumblr hiện đang đăng nhập, nếu có

en: username
vi: tài khoản

en: The user name of the currently logged in Flickr user, if any
vi: Tên người dùng của người dùng Flickr hiện đang đăng nhập, nếu có

en: default size
vi: cỡ mặc định

en: A numeric code representing the default size for photos uploaded to Tumblr
vi: Mã số đại diện cho kích thước mặc định cho ảnh được tải lên Tumblr

en: default blog
vi: blog mặc đinh

en: The name of the default blog of the user, if any
vi: Tên blog mặc định của người dùng, nếu có

en: display basic properties
vi: hiển thị thuộc tính cơ bản

en: True if the basic properties pane is to be displayed, false otherwise
vi: Chọn nếu muốn bảng thuộc tính cơ bản được hiển thị, không chọn nếu không muốn vậy

en: display extended properties
vi: hiện thuộc tính cho phần mở rộng

en: True if the extended properties window is to be displayed, false otherwise
vi: Chọn nếu muốn cửa sổ thuộc tính mở rộng được hiển thị, không chọn nếu không muốn vậy

en: display sidebar
vi: hiển thị khung bên

en: True if the sidebar is to be displayed, false otherwise
vi: Chọn nếu muốn thanh bên được hiển thị, không chọn nếu không muốn vậy

en: display toolbar
vi: hiển thị thanh công cụ

en: True if the bottom toolbar is to be displayed, false otherwise
vi: Đúng nếu thanh công cụ dưới cùng được hiển thị, sai nếu không

en: display map widget
vi: hiển thị bộ xem bản đồ

en: True if the map widget is to be displayed, false otherwise
vi: Chọn nó nếu muốn tiện ích bản đồ được hiển thị, không chọn nếu không muốn vậy

en: display search bar
vi: hiển thị thanh tìm kiếm

en: True if the Search/Filter Toolbar is to be displayed, false otherwise
vi: Chọn nếu muốn Thanh công cụ Tìm kiếm/Bộ lọc được hiển thị, không chọn nếu không muốn vậy

en: display photo titles
vi: hiển thị tiêu đề của ảnh

en: True if photo titles are to be displayed beneath thumbnails in collection views, false otherwise
vi: Chọn nếu muốn tiêu đề ảnh sẽ được hiển thị bên dưới hình thu nhỏ trong chế độ xem bộ sưu tập, không chọn nếu không muốn vậy

en: display photo comments
vi: hiển thị chú thích của ảnh

en: True if photo comments are to be displayed beneath thumbnails in collection views, false otherwise
vi: Chọn nếu muốn nhận xét ảnh sẽ được hiển thị bên dưới hình thu nhỏ trong chế độ xem bộ sưu tập, không chọn nếu không muốn vậy

en: display event comments
vi: hiển thị chú thích sự kiện

en: True if event comments are to be displayed beneath thumbnails in event views, false otherwise
vi: Chọn nếu muốn nhận xét sự kiện sẽ được hiển thị bên dưới hình thu nhỏ trong chế độ xem sự kiện, không chọn nếu không muốn vậy

en: display photo tags
vi: hiển thị thẻ của ảnh

en: True if photo tags are to be listed beneath thumbnails in collection views, false otherwise
vi: Chọn nếu muốn thẻ ảnh được liệt kê bên dưới hình thu nhỏ trong chế độ xem bộ sưu tập, không chọn nếu không muốn vậy

en: display photo ratings
vi: hiển thị đánh giá của ảnh

en: True if a photo’s rating should be displayed as overlaid trinket, false otherwise
vi: Chọn nếu xếp hạng của ảnh nên được hiển thị dưới dạng đồ trang sức phủ, không chọn nếu không muốn vậy

en: rating filter level
vi: mức lọc đánh giá

en: Determines how to filter photos based on their ratings. 1: Rejected or better, 2: Unrated or better, 3: One or better, 4: Two or better, 5: Three or better, 6: Four or better, 7: Five or better
vi: Xác định cách lọc ảnh dựa trên các đánh giá của chúng. 1: Thải loại hoặc hơn, 2: Không đánh giá hoặc hơn, 3: Một hoặc hơn, 4: Hai hoặc hơn, 5: Ba hoặc hơn, 6: Bốn hoặc hơn, 7: Năm hoặc hơn

en: sort events ascending
vi: sắp xếp sự kiện theo hướng tăng dần

en: True if events should be sorted ascending, false if descending
vi: Chọn nếu nên sắp xếp các sự kiện tăng dần, không chọn nếu là giảm dần

en: sort library photos ascending
vi: sắp xếp ảnh thư viện theo thứ tự tăng dần

en: True if library photos should be sorted ascending, false if descending
vi: Chọn nếu nên sắp xếp các ảnh thư viện tăng dần, không chọn nếu là giảm dần

en: sort library photos criteria
vi: sắp xếp ảnh thư viện theo ưu tiên

en: A numeric code that specifies the sort criteria for photos in library views
vi: Mã dạng số sẽ được đặc tả cách ưu tiên sắp xếp cho các ảnh trong phần xem thư viện

en: sort event photos ascending
vi: sắp xếp ảnh sự kiện theo thứ tự tăng dần

en: True if event photos should be sorted ascending, false if descending
vi: Chọn nếu nên sắp xếp các ảnh sự kiện tăng dần, không chọn nếu là giảm dần

en: sort event photos criteria
vi: sắp xếp ảnh sự kiện theo ưu tiên

en: Specifies the sort criteria for event photos
vi: Chỉ định cách sắp xếp ưu tiên cho ảnh sự kiện

en: use 24 hour time
vi: dùng định dạng thời gian 24 giờ

en: True if should display times with a 24 hour clock, false if times should use AM/PM notation
vi: Chọn nếu muốn hiển thị thời gian dạng 24 giờ, không chọn nếu muốn dùng ký hiệu AM/PM

en: keep relative time between photos
vi: giữ thời gian tương đối giữa các ảnh

en: True if when adjusting time/date of photos, relative time should be maintained. False if all photos should be set to the same time
vi: Chọn nếu muốn điều chỉnh thời gian/ngày chụp ảnh, nên giữ thời gian tương đối. Không nếu tất cả ảnh nên được đặt thành cùng một thời điểm

en: modify original photo files
vi: sửa các tập tin ảnh gốc

en: True if when adjusting time/date of photos, the original files should be modified as well. False if changes are made only in the database
vi: Chọn khi muốn điều chỉnh thời gian / ngày của ảnh, các tệp gốc cũng nên được sửa đổi. Không chọn nếu thay đổi chỉ được thực hiện trong cơ sở dữ liệu

en: show welcome dialog on startup
vi: hiển thị hộp thoại chào mừng khi mở ứng dụng

en: True if, when on startup, a welcome dialog should be shown. False if it should not be shown
vi: Chọn nếu muốn khi khởi động, một hộp thoại chào mừng sẽ được hiển thị. Đừng chọn nếu không muốn hiển thị nó

en: sidebar position
vi: vị trí thanh bên

en: The width, in pixels, of the sidebar
vi: Chiều rộng tính theo điểm ảnh của thanh bên

en: photo thumbnail scale
vi: co dãn ảnh thu nhỏ

en: The scale of photo thumbnails, ranging from 72 to 360
vi: Mức co giãn của ảnh thu nhỏ, nằm trong vùng từ 72 đến 360

en: pin toolbar state
vi: cố định trạng thái thanh công cụ

en: Pin toolbar in fullscreen, or not
vi: Gắn thanh công cụ ở toàn màn hình hay không

en: prefer GTK+’s dark theme
vi: ưu tiên dùng chủ đề GTK+ tối

en: Whether to use the dark theme of GTK+ for Shotwell or not
vi: Có nên dùng chủ đề tối GTK+ cho Shotwell hay không

en: background for transparent images
vi: nền cho các ảnh trong suốt

en: The background to use for transparent images
vi: Nền sẽ dùng cho các ảnh có phần trong suốt

en: color for solid transparency background
vi: màu cho nền trong suốt đặc

en: Color to use if background for transparent images is set to solid color
vi: Màu sắc để sử dụng nếu nền cho ảnh trong suốt được đặt thành màu đặc

en: Selection state of “hide photos” option
vi: Trạng thái chọn của tùy chọn “ẩn các ảnh”

en: Last used selection state of the “hide photos already imported” option in the import page
vi: Trạng thái lựa chọn được sử dụng lần cuối của tùy chọn “ẩn ảnh đã được nhập” trong trang nhập

en: duration
vi: thời gian

en: The time (in seconds) to show each photo in the slideshow
vi: Thời gian (tính bằng giây) để hiển thị từng ảnh trong trình chiếu

en: transition duration
vi: khoảng thời chuyển tiếp

en: The time (in seconds) that a transition runs between photos in a slideshow
vi: Thời gian (tính bằng giây) mà hiệu ứng chuyển tiếp chạy giữa các ảnh trong bản trình chiếu

en: transition effect id
vi: mã số hiệu ứng chuyển

en: The time (in seconds) to show each transition between photos in a slideshow
vi: Thời gian (tính bằng giây) để hiển thị từng chuyển tiếp giữa các ảnh trong bản trình chiếu

en: Show title
vi: Hiện tựa đề

en: Whether to show the title of a photo during the slideshow
vi: Có cho hiển thị tựa đề của ảnh khi trình chiếu hay không

en: maximize library window
vi: phóng to hết cỡ cửa sổ thư viện

en: True if library application is maximized, false otherwise
vi: Chọn nếu muốn ứng dụng thư viện được phóng to hết cỡ, đừng chọn nếu không muốn thế

en: width of library window
vi: rộng của cửa sổ thư viện

en: The last recorded width of the library application window
vi: Chiều rộng ghi lại cuối cùng của cửa sổ ứng dụng thư viện

en: height of library window
vi: chiều cao của cửa sổ thư viện

en: The last recorded height of the library application window
vi: Chiều cao ghi lại cuối cùng của cửa sổ ứng dụng thư viện

en: maximize direct-edit window
vi: phóng to hết cỡ cửa sổ sửa trực tiếp

en: True if direct-edit application is maximized, false otherwise
vi: Chọn nếu muốn ứng dụng sửa trực tiếp được phóng to hết cỡ, đừng chọn nếu không muốn thế

en: width of direct-edit window
vi: chiều rộng của cửa sổ sửa trực tiếp

en: The last recorded width of the direct-edit application window
vi: Chiều rộng ghi lại cuối cùng của cửa sổ ứng dụng sửa trực tiếp

en: height of direct-edit window
vi: chiều cao của cửa sổ sửa trực tiếp

en: The last recorded height of the direct-edit application window
vi: Chiều cao ghi lại cuối cùng của cửa sổ ứng dụng sửa trực tiếp

en: sidebar divider position
vi: vị trí bộ chia thanh bên

en: The last recorded position of the divider between the sidebar and view in library application window
vi: Vị trí được ghi lại cuối cùng của dải phân cách giữa thanh bên và chế độ xem trong cửa sổ ứng dụng thư viện

en: import directory
vi: nhập vào thư mục

en: Directory in which imported photo files are placed
vi: Thư mục nơi mà các ảnh được nhập vào sẽ đặt ở đó

en: watch library directory for new files
vi: theo dõi thư mục thư viện để tìm tập tin mới

en: If true, files added to the library directory are automatically imported
vi: Chọn nếu muốn các tập tin thêm vào thư mục thư viện được tự động nhập vào

en: write metadata to master files
vi: ghi thông tin siêu dữ liệu vào tập tin

en: If true, changes to metadata (tags, titles, etc.) are written to the master photo file
vi: Chọn nếu muốn các thay đổi với siêu dữ liệu (thẻ, tiêu đề v.v..) được ghi vào tập tin ảnh chính

en: use lowercase filenames
vi: dùng tên tập tin dạng thường

en: If true, Shotwell will convert all filenames to lowercase when importing photo files
vi: Nếu được chọn, Shotwell sẽ chuyển đổi mọi tên tập tin thành dạng thường khi nhập các tập tin ảnh

en: directory pattern
vi: mẫu thư mục

en: A string encoding a naming pattern that will be used to name photo directories on import
vi: Một chuỗi mã hóa một mẫu đặt tên sẽ được sử dụng để đặt tên cho các thư mục ảnh khi nhập

en: directory pattern custom
vi: tự chọn mẫu thư mục

en: A string encoding a custom naming pattern that will be used to name photo directories on import
vi: Một chuỗi mã hóa một mẫu đặt tên tùy chỉnh sẽ được sử dụng để đặt tên cho các thư mục ảnh khi nhập

en: RAW developer default
vi: Bộ xử lý ảnh RAW mặc định

en: Default option for which RAW developer Shotwell will use
vi: Tùy chọn mặc định cho trình xử lý ảnh RAW mà Shotwell sẽ dùng

en: Most-recently-used crop aspect ratio menu choice
vi: Chọn trình đơn tỷ lệ khung hình tùy chỉnh cắt được sử dụng gần đây nhất

en: A numeric code representing the last crop menu choice the user made
vi: Mã số đại diện cho lựa chọn trình đơn xén cuối cùng mà người dùng đã thực hiện

en: Most-recently-used crop custom aspect ratio’s numerator
vi: Tử số của tỷ lệ khung hình tùy chỉnh cắt được sử dụng gần đây nhất

en: A nonzero, positive integer representing the width part of the last custom crop ratio the user entered
vi: Một số khác không, nguyên dương đại diện cho phần chiều rộng của tỷ lệ xén tùy chỉnh cuối cùng mà người dùng đã nhập

en: Most-recently-used crop custom aspect ratio’s denominator
vi: Mẫu số của tỷ lệ khung hình tùy chỉnh cắt được sử dụng gần đây nhất

en: A nonzero, positive integer representing the height part of the last custom crop ratio the user entered
vi: Một số khác không, nguyên dương đại diện cho phần chiều cao của tỷ lệ xén tùy chỉnh cuối cùng mà người dùng đã nhập

en: external photo editor
vi: chương trình sửa ảnh bên ngoài

en: External application used to edit photos
vi: Chương trình sửa ảnh bên ngoài được dùng để sửa ảnh

en: external raw editor
vi: chương trình sửa ảnh RAW

en: External application used to edit RAW photos
vi: Chương trình sửa ảnh bên ngoài được dùng để sửa ảnh RAW

en: Setting in export dialog: how to trim images
vi: Cài đặt trong hộp thoại xuất: xém ảnh thế nào

en: export metadata
vi: xuất siêu dữ liệu

en: Setting in export dialog: option to export metadata
vi: Cài đặt trong hộp thoại xuất: tùy chọn xuất siêu dữ liệu

en: format setting, special value
vi: cài đặt định dạng, giá trị đặc biệt

en: Setting in export dialog: format setting, special value
vi: Cài đặt trong hộp thoại xuất: cài đặt định dạng, giá trị đặc biệt

en: format setting, type value
vi: cài đặt định dạng, giá trị kiểu

en: Setting in export dialog: format setting, type value
vi: Cài đặt trong hộp thoại xuất: cài đặt định dạng, giá trị kiểu

en: JPEG quality option
vi: Tùy chọn về chất lượng JPEG

en: Setting in export dialog: jpeg quality option
vi: Cài đặt trong hộp thoại xuất: tùy chọn chất lượng jpeg

en: maximal size of image
vi: cỡ ảnh tối đa

en: Setting in export dialog: maximal size of image
vi: Cài đặt trong hộp thoại xuất: cỡ ảnh tối đa

en: last used publishing service
vi: dịch vụ xuất bản đã dùng lần cuối

en: A numeric code representing the last service to which photos were published
vi: Mã số đại diện cho dịch vụ cuối cùng mà ảnh được xuất bản

en: default publishing service
vi: dịch vụ xuất bản mặc định

en: The authorization token for the currently logged in Flickr user, if any
vi: Thẻ xác thực cho người dùng Flickr hiện đang đăng nhập, nếu có

en: The cryptographic secret used to sign requests against the authorization token for the currently logged in Flickr user, if any
vi: Khóa bí mật mật mã hóa được sử dụng để ký các yêu cầu chống lại mã thông báo ủy quyền cho người dùng Flickr hiện đang đăng nhập, nếu có

en: default size code
vi: mã cỡ mặc định

en: A numeric code representing the default size for photos published to Flickr
vi: Mã số đại diện cho kích thước mặc định cho ảnh được tải lên Flickr

en: default visibility
vi: khả kiến mặc định

en: A numeric code representing the default visibility for photos published to Flickr
vi: Mã số đại diện cho tính khả kiến mặc định cho ảnh được tải lên Flickr

en: remove sensitive info from uploads
vi: gỡ bỏ các thông tin nhạy cảm khi tải lên

en: Whether images being uploaded to Flickr should have their metadata removed first
vi: Liệu hình ảnh được tải lên Flickr có nên xóa siêu dữ liệu của chúng trước hay không

en: refresh token
vi: lấy thẻ mới

en: The OAuth token used to refresh the Google Photos session for the currently logged in user, if any
vi: Mã thông báo OAuth được sử dụng để làm mới phiên Google Photos cho người dùng hiện đang đăng nhập, nếu có

en: A numeric code representing the default size for photos uploaded to Google Photos Albums
vi: Mã số đại diện cho kích thước mặc định cho ảnh được tải lên Album Google Photos

en: last album
vi: tuyển tập cuối cùng

en: The name of the last album the user published photos to, if any
vi: Tên của album cuối cùng mà người dùng đã xuất bản ảnh, nếu có

en: Whether images being uploaded to Google Photos should have their metadata removed first
vi: Liệu hình ảnh được tải lên Google Photos có nên xóa siêu dữ liệu của chúng trước hay không

en: URL of the Piwigo server
vi: URL của máy phục vụ Piwigo

en: Piwigo username, if logged in
vi: Tài khoản Piwigo, nếu đã đăng nhập

en: password
vi: mật khẩu

en: Piwigo password, if logged in
vi: Mật khẩu Piwigo, nếu đã đăng nhập

en: remember password
vi: nhớ mật khẩu

en: If true, remember the Piwigo password
vi: Nếu chọn, sẽ nhớ mật khẩu Piwigo

en: last category
vi: thể loại cuối

en: The last selected Piwigo category
vi: Thể loại Piwigo đã chọn lần cuối

en: last permission level
vi: mức phân quyền cuối cùng

en: The last chosen Piwigo permission level
vi: Mức phân quyền chọn lần cuối cho Piwigo

en: last photo size
vi: cỡ ảnh cuối

en: A numeric code representing the last photo size preset used when publishing to Piwigo
vi: Mã số đại diện cho cài đặt trước kích thước ảnh cuối cùng được sử dụng khi xuất bản lên Piwigo

en: Whether images being uploaded to Piwigo should have their metadata removed first
vi: Liệu hình ảnh được tải lên Piwigo có nên xóa siêu dữ liệu của chúng trước hay không

en: if title is set and comment unset, use title as comment for uploads to Piwigo
vi: nếu tựa đề được đặt và phần ghi chú thì không, vậy thì dùng tựa đề làm ghi chú cho tải lên Piwigo

en: Whether images being uploaded to Piwigo should have their comment set from the title if title is set and comment unset
vi: Liệu ảnh được tải lên Piwigo có nên chứa ghi chú của chúng đặt từ tiêu đề hay không nếu tiêu đề được đặt và bình luận không được đặt

en: do not upload tags when uploading to Piwigo
vi: không tải các thẻ khi tải lên Piwigo

en: Whether images being uploaded to Piwigo should have their tags removed on upload, such that these tags will not appear on the remote Piwigo server
vi: Liệu ảnh được tải lên Piwigo có nên xóa thẻ của chúng khi tải lên hay không, sao cho các thẻ này sẽ không xuất hiện trên máy chủ Piwigo từ xa

en: do not upload ratings when uploading to Piwigo
vi: không tải các đánh giá khi tải lên Piwigo

en: Whether images being uploaded to Piwigo should have their ratings uploaded, such that these ratings will not appear on the remote Piwigo server
vi: Liệu ảnh được tải lên Piwigo có nên tải lên xếp hạng của chúng hay không, sao cho các xếp hạng này sẽ không xuất hiện trên máy chủ Piwigo từ xa

en: Gallery3 username
vi: Tài khoản Gallery3

en: API key
vi: Khóa API

en: Gallery3 API key
vi: Khóa Gallery3 API

en: Gallery3 site URL
vi: URL trang Gallery3

en: Whether images being uploaded to Gallery3 should have their metadata removed first
vi: Liệu hình ảnh được tải lên Gallery3 có nên xóa siêu dữ liệu của chúng trước hay không

en: scaling constraint of uploaded picture
vi: hằng số co giãn của ảnh được tải lên

en: The scaling constraint ID of the picture to be uploaded
vi: ID hằng số co giãn của ảnh được tải lên

en: pixels of the major axis uploaded picture
vi: các điểm ảnh của trục trính của ảnh tải lên

en: The pixels of the major axis of the picture to be uploaded; used only if scaling-constraint-id is an appropriate value
vi: Các điểm ảnh của trục chính của hình ảnh sẽ được tải lên; chỉ được sử dụng nếu scaling-constraint-id là một giá trị thích hợp

en: The OAuth token used to refresh the YouTube session for the currently logged in user, if any
vi: Mã thông báo OAuth được sử dụng để làm mới phiên YouTube cho người dùng hiện đang đăng nhập, nếu có

en: last used import service
vi: dịch vụ nhập sử dụng lần cuối

en: A numeric code representing the last service from which photos were imported
vi: Mã số đại diện cho dịch vụ cuối cùng mà ảnh được nhập

en: content layout mode
vi: chế độ bố trí nội dung

en: A numeric code that describes how photos are laid out on the page during printing
vi: Mã số mô tả cách đặt ảnh trên trang trong khi in

en: content ppi
vi: ppi nội dung

en: The number of pixels per inch (ppi) sent to the printer during printing
vi: Số điểm ảnh mỗi inh-xơ gửi đến máy in trong quá trình in ấn

en: content width
vi: chiều rộng nội dung

en: The width of the printed emulsion on the page when printing
vi: Chiều rộng của emulsion được in trên trang khi in

en: content height
vi: chiều cao nội dung

en: The height of the printed emulsion on the page when printing
vi: Chiều cao của emulsion được in trên trang khi in

en: content units
vi: đơn vị nội dung

en: A numeric code representing unit of measure (inches or centimeters) used when printing
vi: Mã bằng số đại diện cho đơn vị đo lường (inh-xơ hoặc cen-ti-mét) được dùng khi in ấn

en: images per page code
vi: mã số số ảnh trên mỗi trang

en: A numeric code representing the currently selected images per page mode used when printing
vi: Mã bằng số đại diện cho chế độ số lượng ảnh trên mỗi trang hiện được chọn được sử dụng khi in ấn

en: size selection
vi: chọn cỡ

en: The index of the current print size in a pre-defined list of standard sizes
vi: Chỉ số của cỡ in hiện tại trong một danh sách đã được định nghĩa từ trước của các cỡ tiêu chuẩn

en: match aspect ratio
vi: khớp về tỷ lệ hình thể

en: Determines whether custom print sizes must match the aspect ratio of the original photo
vi: Xác định xem kích cỡ in tùy chỉnh có phải khớp với tỷ lệ khung hình của ảnh gốc hay không

en: print titles
vi: in tựa đề ảnh

en: True if the title of a photo should be printed when the photo is printed, false otherwise
vi: Nếu chọn thì tựa đề của ảnh sẽ được in khi ảnh được in ra, không thì thôi

en: titles font
vi: phông chữ tựa đề

en: The name of the font to use for photo titles when they are printed
vi: Tên của phông chữ dùng cho in ấn tựa đề ảnh

en: enable flickr publishing plugin
vi: bật phần bổ sung xuất ảnh lên flickr

en: True if the Flickr publishing plugin is enabled, false otherwise
vi: Chọn nếu muốn bật phần bổ sung xuất ảnh lên Flickr, đừng chọn nếu không phải vậy

en: enable Google Photos publishing plugin
vi: bật phần bổ sung xuất ảnh lên Google Photos

en: True if the Google Photos publishing plugin is enabled, false otherwise
vi: Chọn nếu muốn bật phần bổ sung xuất ảnh lên Google Photos, đừng chọn nếu không phải vậy

en: enable youtube publishing plugin
vi: bật phần bổ sung xuất ảnh lên youtube

en: True if the YouTube publishing plugin is enabled, false otherwise
vi: Chọn nếu muốn bật phần bổ sung xuất ảnh lên YouTube, đừng chọn nếu không phải vậy

en: enable piwigo publishing plugin
vi: bật phần bổ sung xuất ảnh lên piwigo

en: True if the Piwigo publishing plugin is enabled, false otherwise
vi: Chọn nếu muốn bật phần bổ sung xuất ảnh lên Piwigo, đừng chọn nếu không phải vậy

en: enable tumblr publishing plugin
vi: bật phần bổ sung xuất ảnh lên tumblr

en: True if the Tumblr publishing plugin is enabled, false otherwise
vi: Chọn nếu muốn bật phần bổ sung xuất ảnh lên Tumblr, đừng chọn nếu không phải vậy

en: enable gallery3 publishing plugin
vi: bật phần bổ sung xuất ảnh lên gallery3

en: True if the Gallery3 publishing plugin is enabled, false otherwise
vi: Chọn nếu muốn bật phần bổ sung xuất ảnh lên Gallery3, đừng chọn nếu không phải vậy

en: enable slideshow crumble transition
vi: bật chuyển tiếp trình chiếu crumble

en: True if the Crumble slideshow transition plugin is enabled, false otherwise
vi: Chọn nếu muốn bật phần bổ sung chuyển tiếp ảnh trình chiếu kiểu vỡ vụn, đừng chọn nếu không phải vậy

en: enable slideshow fade transition
vi: bật chuyển tiếp trình chiếu fade

en: True if the Fade slideshow transition plugin is enabled, false otherwise
vi: Chọn nếu muốn bật phần bổ sung chuyển tiếp ảnh trình chiếu kiểu mờ dần, đừng chọn nếu không phải vậy

en: enable slideshow slide transition
vi: bật chuyển tiếp trình chiếu slide

en: True if the Slide slideshow transition plugin is enabled, false otherwise
vi: Chọn nếu muốn bật phần bổ sung chuyển tiếp ảnh trình chiếu kiểu Trượt, đừng chọn nếu không phải vậy

en: enable slideshow clock transition
vi: bật chuyển tiếp trình chiếu clock

en: True if the Clock slideshow transition plugin is enabled, false otherwise
vi: Chọn nếu muốn bật phần bổ sung chuyển tiếp ảnh trình chiếu kiểu đồng hồ, đừng chọn nếu không phải vậy

en: enable slideshow circle transition
vi: bật chuyển tiếp trình chiếu circle

en: True if the Circle slideshow transition plugin is enabled, false otherwise
vi: Chọn nếu muốn bật phần bổ sung chuyển tiếp ảnh trình chiếu kiểu một vòng tròn, đừng chọn nếu không phải vậy

en: enable slideshow circles transition
vi: bật chuyển tiếp trình chiếu circles

en: True if the Circles slideshow transition plugin is enabled, false otherwise
vi: Chọn nếu muốn bật phần bổ sung chuyển tiếp ảnh trình chiếu kiểu nhiều vòng tròn, đừng chọn nếu không phải vậy

en: enable slideshow blinds transition
vi: bật chuyển tiếp trình chiếu blinds

en: True if the Blinds slideshow transition plugin is enabled, false otherwise
vi: Chọn nếu muốn bật phần bổ sung chuyển tiếp ảnh trình chiếu kiểu mành, đừng chọn nếu không phải vậy

en: enable slideshow squares transition
vi: bật chuyển tiếp trình chiếu squares

en: True if the Squares slideshow transition plugin is enabled, false otherwise
vi: Chọn nếu muốn bật phần bổ sung chuyển tiếp ảnh trình chiếu kiểu các hình vuông, đừng chọn nếu không phải vậy

en: enable slideshow stripes transition
vi: bật chuyển tiếp trình chiếu stripes

en: True if the Stripes slideshow transition plugin is enabled, false otherwise
vi: Chọn nếu muốn bật phần bổ sung chuyển tiếp ảnh trình chiếu kiểu sọc vằn, đừng chọn nếu không phải vậy

en: enable slideshow chess transition
vi: bật chuyển tiếp trình chiếu chess

en: True if the Chess-Board slideshow transition plugin is enabled, false otherwise
vi: Chọn nếu muốn bật phần bổ sung chuyển tiếp ảnh trình chiếu kiểu ô bàn cờ, đừng chọn nếu không phải vậy

en: Digital photo organizer
vi: Trình tổ chức ảnh kỹ thuật số

en: Shotwell is an easy-to-use, fast photo organizer designed for the GNOME desktop. It allows you to import photos from your camera or disk, organize them by date and subject matter, even ratings. It also offers basic photo editing, like crop, red-eye correction, color adjustments, and straighten. Shotwell’s non-destructive photo editor does not alter your master photos, making it easy to experiment and correct errors.
vi: Shotwell là một trình tổ chức ảnh nhanh, dễ sử dụng được thiết kế cho máy tính để bàn GNOME. Nó cho phép bạn nhập ảnh từ máy ảnh hoặc đĩa của mình, sắp xếp chúng theo ngày và chủ đề, thậm chí xếp hạng. Nó cũng cung cấp chỉnh sửa ảnh cơ bản, như cắt xén, chỉnh sửa mắt đỏ, điều chỉnh màu sắc và duỗi thẳng. Trình chỉnh sửa ảnh không phá hủy của Shotwell không làm thay đổi ảnh chính của bạn, giúp bạn dễ dàng thử nghiệm và sửa lỗi.

en: When ready, Shotwell can upload your photos to various web services, such as Flickr, Google Photos, and more.
vi: Khi sẵn sàng, Shotwell có thể tải ảnh của bạn lên nhiều trang thông tin điện tử khác nhau như Flickr, Google Photos, và nhiều nơi khác nữa.

en: Shotwell supports JPEG, PNG, TIFF, and a variety of RAW file formats.
vi: Shotwell hỗ trợ các định dạng tập tin JPEG, PNG, TIFF, và biến thể RAW.

en: The Shotwell developers
vi: Các nhà phát triển Shotwell

en: Photo Manager
vi: Trình quản lý ảnh

en: Organize your photos
vi: Tổ chức ảnh của bạn

note: Translators: Search terms to find this application. Do NOT translate or localize the semicolons! The list MUST also end with a semicolon!
en: album;camera;cameras;crop;edit;enhance;export;gallery;image;images;import;organize;photo;photographs;photos;picture;pictures;photography;print;publish;rotate;share;tags;video;flickr;picasa;youtube;piwigo;
vi: album;camera;cameras;crop;edit;enhance;export;gallery;image;images;import;organize;photo;photographs;photos;picture;pictures;photography;print;publish;rotate;share;tags;video;flickr;picasa;youtube;piwigo;máy ảnh;may anh;anh;sửa;sua;xén ảnh;xen anh;xuất ra;tổ chức;in;chia sẻ;chia se;thẻ;the;xoay;

en: Shotwell Profile Browser
vi: Bộ duyệt hồ sơ Shotwell

en: Manage Different Profiles In Shotwell
vi: Quản lý các hồ sơ khác nhau trong Shotwell

en: Shotwell Viewer
vi: Trình xem ảnh Shotwell

en: Photo Viewer
vi: Trình xem ảnh

en: _Enhance
vi: _Tăng cường

en: Re_vert to Original
vi: H_oàn nguyên về nguyên bản

en: Add _Tags…
vi: Thêm _thẻ…

en: Modif_y Tags…
vi: Chỉnh _sửa thẻ…

en: Toggle _Flag
vi: Bật/Tắt _Thẻ

en: _Set Rating
vi: Đánh _giá

en: _Unrated
vi: _Chưa đánh giá

en: _Rejected
vi: _Loại bỏ

en: _Increase
vi: _Tăng

en: _Decrease
vi: _Giảm

en: _Developer
vi: _Trình hiển thị ảnh

en: Camera
vi: Máy ảnh

en: Edit _Title…
vi: Sửa _tựa đề…

en: Edit _Comment…
vi: Sửa _chú thích…

en: Open With E_xternal Editor
vi: Mở bằng trình biên soạn bên n_goài

en: Open With RA_W Editor
vi: Mở bằng trình biên soạn RA_W

en: View Eve_nt for Photo
vi: Xem sự _kiện của ảnh

en: Show in File Mana_ger
vi: Hiển thị trong Bộ _quản lý tập tin

en: Send _To…
vi: Gửi đế_n…

en: _Move to Trash
vi: Chu_yển vào thùng rác

en: Rotate the photos right (press Ctrl to rotate left)
vi: Xoay ảnh sang phải (nhấn Ctrl để quay trái)

en: Rotate
vi: Xoay

en: Automatically improve the photo’s appearance
vi: Tự động cải thiện diện mạo của ảnh

en: Enhance
vi: Tăng cường

en: Publish to various websites
vi: Xuất bản lên các trang khác nhau

en: Publish
vi: Xuất bản

en: Find an image by typing text that appears in its name or tags
vi: Tìm ảnh bằng gõ các chữ xuất hiện trong tên thẻ của nó

en: Find
vi: Tìm

en: _File
vi: _Tập tin

en: _Save
vi: _Lưu

en: Save _As…
vi: Lư_u dạng…

en: _Quit
vi: _Thoát

en: _Edit
vi: _Chỉnh sửa

en: _Undo
vi: _Hủy thao tác

en: _Redo
vi: Hoàn _lại

en: _View
vi: H_iển thị

en: Fulls_creen
vi: Toàn_Màn hình

en: Zoom _In
vi: Phóng _to

en: Zoom _Out
vi: Thu _nhỏ

en: Fit to _Page
vi: _Vừa khít trang

en: Zoom _100%
vi: Phóng _100%

en: Zoom _200%
vi: Phóng _200%

en: _Photo
vi: Ả_nh

en: _Previous Photo
vi: Ảnh t_rước

en: _Next Photo
vi: Ảnh _sau

en: Rotate _Right
vi: Xoay _phải

en: Rotate _Left
vi: Xoay _trái

en: Flip Hori_zontally
vi: Lật _ngang

en: Flip Verti_cally
vi: Lật dọ_c

en: T_ools
vi: _Công cụ

en: _Crop
vi: _Cắt

en: _Straighten
vi: _Vuốt thẳng

en: _Red-eye
vi: _Giảm mắt đỏ

en: _Adjust
vi: Điề_u chỉnh

en: _Adjust Date and Time…
vi: _Chỉnh ngày và giờ…

en: _Help
vi: Trợ _giúp

en: _Frequently Asked Questions
vi: _Thắc mắc hay gặp phải

en: _Report a Problem…
vi: _Báo cáo trục trặc…

en: _About
vi: _Giới thiệu

en: _Import From Folder…
vi: _Nhập từ thư mục…

en: Import From _Application…
vi: Nhập từ ứng _dụng…

en: Empty T_rash
vi: Đổ _rác

en: _Find
vi: Tìm _kiếm

en: Ne_w Saved Search…
vi: Tạo tìm kiếm ghi lại _mới…

en: Select _All
vi: Chọn _tất cả

en: _Preferences
vi: Tù_y thích

en: _Basic Information
vi: Thông tin cơ _bản

en: E_xtended Information
vi: Thông tin mở rộng

en: _Search Bar
vi: Thanh _tìm kiếm

en: S_idebar
vi: K_hung bên

en: T_oolbar
vi: _Thanh công cụ

en: _Comments
vi: Ghi _chú

en: Sort _Events
vi: Sắp xếp _Sự kiện

en: _Ascending
vi: _Tăng dần

en: D_escending
vi: _Giảm dần

en: Even_ts
vi: Sự _kiện

en: _Merge Events
vi: _Hòa trộn sự kiện

en: Re_name Event…
vi: Đổi tê_n sự kiện…

en: _Export…
vi: _Xuất…

en: R_emove From Library
vi: Xó_a khỏi thư viện

en: _Titles
vi: _Tựa đề

en: Ta_gs
vi: T_hẻ

en: _Ratings
vi: _Đánh giá

en: _Filter Photos
vi: _Lọc ảnh

en: _All Photos
vi: Mọ_i ảnh

en: All + _Rejected
vi: Tất + _Loại bỏ

en: Rejected _Only
vi: _Chỉ loại bỏ

en: Sort _Photos
vi: Sắ_p xếp ảnh

en: By _Title
vi: Theo _Tựa đề

en: By _Filename
vi: Theo tê_n tập tin

en: By Exposure _Date
vi: Theo _Ngày phơi sáng

en: By _Rating
vi: Theo đánh _giá

en: _Descending
vi: _Giảm dần

en: _Photos
vi: Ả_nh

en: Make _Key Photo for Event
vi: Tạo _khóa ảnh cho sự kiện

en: _New Event
vi: Sự kiện _mới

en: Edit Event _Comment…
vi: Sửa ghi _chú sự kiện…

en: Faces
vi: Mặt

en: Rename…
vi: Đổi tên…

en: Delete
vi: Xóa

en: _Stop Import
vi: _Dừng nhập

en: Import _Selected
vi: Nhập cái đã _chọn

en: Import _All
vi: Nhập _tất cả

en: _Log in
vi: Đăng nhậ_p

en: _Cancel
vi: Thô_i

en: _OK
vi: Đồn_g ý

en: Remove the selected photos from the library
vi: Loại bỏ ảnh đã chọn khỏi thư viện

en: _Add Tags…
vi: _Thêm thẻ…

en: Send T_o…
vi: _Gửi đến…

en: S_lideshow
vi: _Trình chiếu

en: _Copy Color Adjustments
vi: _Chép chỉnh sửa màu

en: _Paste Color Adjustments
vi: _Dán chỉnh sửa màu

en: Library Location
vi: Vị trí thư viện

en: _Import photos to:
vi: Nhập ảnh _vào:

en: _Watch library directory for new files
vi: _Phát hiện tập tin mới trong thư viện

en: Importing
vi: Nhập ảnh

en: _Directory structure:
vi: _Cấu trúc thư mục:

en: Example:
vi: Ví dụ:

en: R_ename imported files to lowercase
vi: Đổi _tên tập tin đã nhập sang chữ thường

en: Metadata
vi: Thông tin

en: Write tags, titles, and other _metadata to photo files
vi: _Ghi thẻ, tựa đề, và các thông tin khác lên tập tin ảnh

en: De_fault:
vi: _Mặc định:

en: _Pattern:
vi: _Mẫu:

en: Checkered
vi: Ô bàn cờ

en: Solid color
vi: Màu đặc

en: None
vi: Không có

en: When viewing images that are transparent, they will be drawn against this background.
vi: Khi xem ảnh trong suốt, chúng sẽ được vẽ trên nền này.

en: Transparent Background:
vi: Nền trong suốt:

en: Use dark theme
vi: Dùng chủ đề tối

en: Display
vi: Hiển thị

en: Library
vi: Thư viện

en: Photos
vi: Ảnh

en: External Editors
vi: Chương trình khác

en: Plugins
vi: Phần bổ sung

en: Profiles
vi: Hồ sơ

en: Shotwell Preferences
vi: Tùy chỉnh Shotwell

en: <b>Printed Image Size</b>
vi: <b>Cỡ ảnh được in</b>

en: Use a _standard size:
vi: Dùng cỡ ch_uẩn:

en: Use a c_ustom size:
vi: Dùng cỡ tù_y chọn:

en: _Match photo aspect ratio
vi: _Khớp về tỷ lệ hình thể ảnh

en: _Autosize:
vi: Cỡ _tự động:

en: <b>Titles</b>
vi: <b>Tựa đề</b>

en: Print image _title
vi: In _tựa đề ảnh

en: <b>Pixel Resolution</b>
vi: <b>Phân giải điểm ảnh</b>

en: _Output photo at:
vi: _Xuất ảnh tại:

en: pixels per inch
vi: điểm ảnh mỗi insơ

en: Search
vi: Tìm

en: Cancel
vi: Hủy bỏ

en: OK
vi: Đồng ý

en: _Name of search:
vi: _Tên tìm kiếm:

en: _Match
vi: _Khớp

en: any
vi: bất kỳ

en: all
vi: tất cả

en: none
vi: không gì cả

en: of the following:
vi: thứ sau đây:

en: Re_name…
vi: Đổi tê_n…

en: _Edit…
vi: _Chỉnh sửa…

en: _Delete
vi: _Xóa

en: Set as Desktop Background
vi: Đặt làm ảnh màn hình nền

en: Use for Desktop
vi: Dùng cho màn hình nền

en: Use for Lock Screen
vi: Dùng cho màn hình khóa

en: Set as Desktop Slideshow
vi: Đặt làm trình chiếu trên màn hình nền

en: Generate desktop background slideshow
vi: Tạo bản trình chiếu trên màn hình nền

en: Show each photo for
vi: Hiển thị từng ảnh cho

en: period of time
vi: thời điểm kết thúc

en: How long each photo is shown on the desktop background
vi: Mỗi ảnh trên màn hình nền được chiếu trong vòng bao lâu

en: New _Tag…
vi: _Thẻ mới…

en: Settings
vi: Cài đặt

en: _Duration:
vi: Thời _lượng:

en: The time (in seconds) to show each photo
vi: Thời gian (tính bằng giây) hiển thị mỗi ảnh

en: _Transition effect:
vi: Hiệu ứng ch_uyển:

en: Transition d_uration:
vi: Thời gian _chuyển:

en: The time (in seconds) to show each transition between photos
vi: Thời gian (tính bằng giây) để hiển thị từng chuyển đổi giữa các ảnh

en: Show t_itle
vi: Hiện tự_a đề

en: seconds
vi: giây

en: _New
vi: Mớ_i

en: _Rename…
vi: Đổ_i tên…

en: label
vi: nhãn

en: _Restore
vi: _Khôi phục

en: Remove the selected photos from the trash
vi: Loại bỏ ảnh đã chọn khỏi thùng rác

en: Move the selected photos back into the library
vi: Chuyển các ảnh đã chọn trở lại thư viện

en: Delete all photos in the trash
vi: Xóa tất cả ảnh trong thùng rác

en: Empty Trash
vi: Đổ rác

en: You are not currently logged into Flickr.
    
    Click Log in to log into Flickr in your Web browser. You will have to authorize Shotwell Connect to link to your Flickr account.
vi: Bạn hiện chưa đăng nhập vào Flickr.
    
    Bấm vào “Đăng nhập” để đăng nhập vào Flickr trong trình duyệt Web của bạn. Bạn sẽ phải ủy quyền cho Kết nối Shotwell để liên kết với tài khoản Flickr của mình.

en: Preparing for login…
vi: Chuẩn bị đăng nhập…

en: Flickr authorization failed
vi: Gặp lỗi khi xác thực Flickr

en: Verifying authorization…
vi: Đang thẩm tra xác thực…

en: You have already logged in and out of a Google service during this Shotwell session.
    
    To continue publishing to Google services, quit and restart Shotwell, then try publishing again.
vi: Bạn đã đăng nhập và xuất khỏi dịch vụ Google trong suốt phiên làm việc Shotwell này.
    
    Để tiếp tục xuất bản đến dịch vụ Google, thoát và khởi động lại Shotwell, sau đó lại xuất bản lần nữa.

en: You are not currently logged into YouTube.
    
    You must have already signed up for a Google account and set it up for use with YouTube to continue. You can set up most accounts by using your browser to log into the YouTube site at least once.
    
    Shotwell uses the YouTube API services <a href="https://developers.google.com/youtube">https://developers.google.com/youtube</a> for accessing your YouTube channel and upload the videos. By using Shotwell to access YouTube, you agree to be bound to the YouTube Terms of Service as available at <a href="https://www.youtube.com/t/terms">https://www.youtube.com/t/terms</a>
    
    Shotwell's privacy policy regarding the use of data related to your Google account in general and YouTube in particular can be found in our <a href="help:shotwell/privacy-policy">online services privacy policy</a>
    
    For Google's own privacy policy, please refer to <a href="https://policies.google.com/privacy">https://policies.google.com/privacy</a>
vi: Bạn hiện chưa đăng nhập vào YouTube.
    
    Bạn phải đăng ký tài khoản Google và thiết lập tài khoản đó để youTube tiếp tục sử dụng. Bạn có thể thiết lập hầu hết các tài khoản bằng cách sử dụng trình duyệt của mình để đăng nhập vào trang web YouTube ít nhất một lần.
    
    Shotwell sử dụng các dịch vụ API của YouTube <a href="https://developers.google.com/youtube">https://developers.google.com/youtube</a> để truy cập kênh YouTube của bạn và tải video lên. Bằng cách sử dụng Shotwell để truy cập YouTube, bạn đồng ý bị ràng buộc với Điều khoản dịch vụ của YouTube như tại <a href="https://www.youtube.com/t/terms">https://www.youtube.com/t/terms</a>
    
    Chính sách bảo mật của Shotwell liên quan đến việc sử dụng dữ liệu liên quan đến Tài khoản Google của bạn nói chung và YouTube nói riêng có thể được tìm thấy trong <a href="help:shotwell/privacy-policy">chính sách quyền riêng tư về dịch vụ trực tuyến</a> của chúng tôi
    
    Đối với chính sách quyền riêng tư của Google, vui lòng tham khảo <a href="https://policies.google.com/privacy">https://policies.google.com/privacy</a>

en: You are not currently logged into Google Photos.
    
    You must have already signed up for a Google account and set it up for use with Google Photos. Shotwell uses the Google Photos API services <a href="https://developers.google.com/photos/">https://developers.google.com/photos/</a> for all interaction with your Google Photos data. You will have to grant access Shotwell to your Google Photos library.
    
    Shotwell's privacy policy regarding the use of data related to your Google account in general and Google Photos in particular can be found in our <a href="help:shotwell/privacy-policy">online services privacy policy</a>. For Google's own privacy policy, please refer to <a href="https://policies.google.com/privacy">https://policies.google.com/privacy</a>
vi: Bạn hiện chưa đăng nhập vào Google Photos.
    
    Bạn phải đã đăng ký Tài khoản Google và thiết lập tài khoản đó để sử dụng với Google Photos. Shotwell sử dụng các dịch vụ API google Photos <a href="https://developers.google.com/photos/">https://developers.google.com/photos/</a> cho mọi tương tác với dữ liệu Google Photos của bạn. Bạn sẽ phải cấp quyền truy cập Shotwell vào thư viện Google Photos của mình.
    
    Chính sách bảo mật của Shotwell liên quan đến việc sử dụng dữ liệu liên quan đến Tài khoản Google của bạn nói chung và Google Photos nói riêng có thể được tìm thấy trong <a href="help:shotwell/privacy-policy">chính sách bảo mật dịch vụ trực tuyến</a> của chúng tôi. Đối với chính sách quyền riêng tư của Google, vui lòng tham khảo <a href="https://policies.google.com/privacy">https://policies.google.com/privacy</a>

en: _Email address
vi: Đị_a chỉ thư điện tử

en: _Password
vi: _Mật khẩu

en: Log in
vi: Đăng nhập

en: Enter the username and password associated with your Tumblr account.
vi: Nhập vào tài khoản và mật khẩu từ tài khoản Tumblr của bạn.

en: Username and/or password invalid. Please try again
vi: Tên người dùng và/hoặc mật khẩu không hợp lệ. Vui lòng thử lại

en: Invalid User Name or Password
vi: Tên người dùng hay mật khẩu không hợp lệ

en: Could not load UI: %s
vi: Không thể tải UI: %s

en: Visit the Shotwell home page
vi: Viếng thăm trang thông tin điện tử của Shotwell

note: Possible error message when a site presents a bad certificate.
en: ⚫ This website presented identification that belongs to a different website.
vi: ⚫ Định danh được dùng trong trang web này thuộc về một trang web khác.

note: Possible error message when a site presents a bad certificate.
en: ⚫ This website’s identification is too old to trust. Check the date on your computer’s calendar.
vi: ⚫ Định danh của trang web này quá cũ để có thể tin cậy. Kiểm tra ngày trên lịch máy tính của bạn.

note: Possible error message when a site presents a bad certificate.
en: ⚫ This website’s identification was not issued by a trusted organization.
vi: ⚫ Định danh của trang web này không được phát hành bởi một tổ chức đáng tin cậy.

note: Possible error message when a site presents a bad certificate.
en: ⚫ This website’s identification could not be processed. It may be corrupted.
vi: ⚫ Định danh của trang web này không thể được xử lý. Nó có lẽ bị hỏng.

note: Possible error message when a site presents a bad certificate.
en: ⚫ This website’s identification has been revoked by the trusted organization that issued it.
vi: ⚫ Định danh của trang web này đã bị thu hồi bởi tổ chức đáng tin nơi mà đã phát hành nó.

note: Possible error message when a site presents a bad certificate.
en: ⚫ This website’s identification cannot be trusted because it uses very weak encryption.
vi: ⚫ Định danh của trang web này không thể tin được bởi vì nó sử dụng kiểu mã hóa rất yếu.

note: Possible error message when a site presents a bad certificate.
en: ⚫ This website’s identification is only valid for future dates. Check the date on your computer’s calendar.
vi: ⚫ Định danh của trang web này chỉ có giá trị cho các ngày trong tương lai. Kiểm tra ngày trên lịch máy tính của bạn.

en: A temporary file needed for publishing is unavailable
vi: Tập tin tạm là cần thiết để xuất bản lại không sẵn sàng

en: Photo _size
vi: _Cỡ ảnh

en: _Remove location, camera, and other identifying information before uploading
vi: _Xóa bỏ vị trí, máy ảnh và các thông tin định danh khác trước khi tải lên

en: _Logout
vi: Đăng _xuất

en: _Publish
vi: _Xuất bản

en: Copyright 2016 Software Freedom Conservancy Inc.
vi: Bản quyền 2016 Software Freedom Conservancy Inc.

en: A file required for publishing is unavailable. Publishing to Flickr can’t continue.
vi: Tập tin được yêu cầu cho việc xuất bản không sẵn sàng. Việc xuất bản lên Flickr không thể tiếp tục được.

en: You are logged into Flickr as %s.
vi: Bạn đã đăng nhập Flickr với tên %s.

en: Your free Flickr account limits how many photos you can upload to the service.
    You have uploaded %llu out of your %lld file limit.
vi: Tài khoản Flickr miễn phí giới hạn lượng ảnh bạn có thể tải lên dịch vụ.
    Bạn đã tải lên %llu trên giới hạn %lld tập tin của bạn.

en: Your Flickr Pro account entitles you to unlimited uploads. You have currently uploaded a file | Your Flickr Pro account entitles you to unlimited uploads. You have currently uploaded %d files
vi[0]: Tài khoản Flickr Pro cho phép bạn tải lên không giới hạn. bạn hiện dang tải lên %d tập tin

en: Photos _visible to
vi: Ảnh chỉ _dành cho

en: Videos _visible to
vi: Phim chỉ _dành cho

en: Photos and videos _visible to
vi: Ảnh và phim chỉ _dành cho

en: Everyone
vi: Mọi người

en: Friends & family only
vi: Chỉ bạn bè và gia đình

en: Family only
vi: Chỉ gia đình

en: Friends only
vi: Chỉ bạn bè

en: Just me
vi: Cá nhân tôi

en: 500 × 375 pixels
vi: 500 × 375 điểm ảnh

en: 1024 × 768 pixels
vi: 1024 × 768 điểm ảnh

en: 2048 × 1536 pixels
vi: 2048 × 1536 điểm ảnh

en: 4096 × 3072 pixels
vi: 4096 × 3072 điểm ảnh

en: Original size
vi: Kích cỡ gốc

en: Shotwell can only publish into albums that it created by itself, so this list might be empty despite the fact that you already have albums in your Google Photos account
vi: Shotwell chỉ có thể xuất bản thành vào các tuyển tập do chính nó tạo ra, vì vậy danh sách này có thể trống mặc dù thực tế là bạn đã có album trong tài khoản Google Photos của mình

en: Photo _size preset
vi: Đặt trước _cỡ ảnh

en: An existing album
vi: Tuyển tập ảnh sẵn có

en: A new album named
vi: Tên mới của tuyển tập

en: Shotwell Connect
vi: Kết nối Shotwell

en: Small (640 × 480 pixels)
vi: Nhỏ (640 × 480 điểm ảnh)

en: Medium (1024 × 768 pixels)
vi: Trung bình (1024 × 768 điểm ảnh)

en: Recommended (1600 × 1200 pixels)
vi: Nên dùng (1600 × 1200 điểm ảnh)

en: Google+ (2048 × 1536 pixels)
vi: Google+ (2048 × 1536 điểm ảnh)

en: Original Size
vi: Kích thước ban đầu

note: populate any widgets whose contents are programmatically-generated.
en: You are logged into Google Photos as %s.
vi: Bạn đã đăng nhập Google Photos với tên %s.

en: Videos will appear in:
vi: Phim sẽ xuất hiện trong:

en: Photos will appear in:
vi: Ảnh sẽ xuất hiện trong:

note: Activate last known album id. If none was chosen, either use the old default (Shotwell connect) or the new "Default album" album for Google Photos
en: Default album
vi: Tuyển tập mặc định

en: Copyright 2019 Jens Georg <mail@jensge.org>
vi: Bản quyền 2019 Jens Georg <mail@jensge.org>

en: _URL of your Piwigo photo library
vi: Địa chỉ _URL của thư viện ảnh Piwigo

en: User _name
vi: Tê_n người dùng

en: Remember Password
vi: Nhớ mật khẩu

en: An _existing category
vi: Thể loại _sẵn có

en: A _new album named
vi: Tê_n mới của tuyển tập

en: within category
vi: có trong thể loại

en: Album comment
vi: Ghi chú tuyển tập ảnh

en: Photos will be _visible by
vi: Ảnh sẽ được khả kiến _với

en: Photo size
vi: Cỡ ảnh

en: _If a title is set and comment unset, use title as comment
vi: _Nếu tựa đề được đặt và phần ghi chú thì không, vậy thì dùng tựa đề làm ghi chú

en: _Do no upload tags
vi: Đừn_g tải thẻ lên

en: _Do not upload ratings
vi: Đừn_g tải đánh giá lên

en: Logout
vi: Đăng xuất

en: Creating album %s…
vi: Đang tạo tuyển tập ảnh %s…

en: An error message occurred when publishing to Piwigo. Please try again.
vi: Có lỗi xảy ra khi xuất bản lên Piwigo. Vui lòng thử lại.

note: %s is the host name that we tried to connect to
en: This does not look like the real %s. Attackers might be trying to steal or alter information going to or from this site (for example, private messages, credit card information, or passwords).
vi: Hành động này trông không giống như %s thực sự. Những kẻ tấn công có thể đang cố gắng đánh cắp hoặc thay đổi thông tin đi đến hoặc từ trang web này (ví dụ: tin nhắn riêng tư, thông tin thẻ tín dụng hoặc mật khẩu).

en: Certificate of %s
vi: Chứng nhận của %s

en: Enter the URL of your Piwigo photo library as well as the username and password associated with your Piwigo account for that library.
vi: Nhập vào URL của thư viện ảnh Piwigo của bạn cũng tốt như là tổ hợp tài khoản và mật khẩu với tài khoản Piwigo cho thư viện đó.

en: Shotwell cannot contact your Piwigo photo library. Please verify the URL you entered
vi: Shotwell không thể liên lạc với thư viện ảnh Piwigo của bạn. Vui lòng xem lại URL đã nhập

en: Invalid URL
vi: URL không hợp lệ

en: Admins, Family, Friends, Contacts
vi: Quản trị, Gia đình, Bạn bè, Liên lạc

en: Admins, Family, Friends
vi: Quản trị, Gia đình, Bạn bè

en: Admins, Family
vi: Quản trị, Gia đình

en: Admins
vi: Quản trị

en: This connection is not secure
vi: Kết nối này là không an toàn

en: Show the certificate…
vi: Hiển thị chứng thực…

en: I understand, please _proceed.
vi: Tôi hiểu, cứ _xử lý đi.

en: Core Publishing Services
vi: Dịch vụ xuất bản liệu lõi

en: Copyright 2012 BJA Electronics
vi: Bản quyền (C) 2012 BJA Electronics

en: 1280 × 853 pixels
vi: 1280 × 853 điểm ảnh

en: TumblrPublisher: start( ): can’t start; this publisher is not restartable.
vi: TumblrPublisher: start( ): không thể khởi chạy; bộ xuất bản này không có khả năng khởi động lại.

en: You are logged into Tumblr as %s.
vi: Bạn đã đăng nhập Tumblr với tên %s.

en: Video privacy _setting
vi: Cài đặt chính _sách riêng tư với phim

en: A file required for publishing is unavailable. Publishing to YouTube can’t continue.
vi: Tập tin được yêu cầu cho việc xuất bản không sẵn sàng. Việc xuất bản lên Youtube không thể tiếp tục được.

en: You are logged into YouTube as %s.
vi: Bạn đã đăng nhập Youtube với tên %s.

en: Public listed
vi: Công đã liệt kê

en: Public unlisted
vi: Công chưa liệt kê

en: Private
vi: Riêng tư

en: Blinds
vi: Tấm che sáng

en: Chess
vi: Ô cờ

en: Circle
vi: Hình tròn

en: Circles
vi: Các hình tròn

en: Clock
vi: Đồng hồ

en: Crumble
vi: Vỡ vụn

en: Fade
vi: Mờ dần

en: Core Slideshow Transitions
vi: Chuyển tiếp trình chiếu lõi

en: Copyright 2010 Maxim Kartashev, Copyright 2016 Software Freedom Conservancy Inc.
vi: Bản quyền (C) 2010 Maxim Kartashev, Bản quyền (C) 2016 Software Freedom Conservancy Inc.

en: Slide
vi: Trượt

en: Squares
vi: Vuông

en: Stripes
vi: Sọc vằn

en: Unable to create cache directory %s: %s
vi: Không thể tạo thư mục nhớ đệm tạm thời %s: %s

en: Unable to create data directory %s: %s
vi: Không thể tạo thư mục dữ liệu %s: %s

note: If XDG yarfed, use ~/Pictures
en: Pictures
vi: Hình ảnh

en: Unable to create temporary directory %s: %s
vi: Không thể tạo thư mục tạm %s: %s

en: Unable to create data subdirectory %s: %s
vi: Không thể tạo thư mục dữ liệu con %s: %s

en: Could not make directory %s writable
vi: Không thể tạo thư mục ghi được %s

en: Could not make directory %s writable: %s
vi: Không thể tạo thư mục ghi được %s: %s

en: Pin Toolbar
vi: Cố định thanh công cụ

en: Pin the toolbar open
vi: Cố định thanh công cụ

en: Leave fullscreen
vi: Thoát chế độ toàn màn hình

en: A fatal error occurred when accessing Shotwell’s library. Shotwell cannot continue.
    
    %s
vi: Một lỗi nghiêm trọng đã xảy ra khi truy cập vào thư viện của Shotwell. Shotwell không thể tiếp tục.
    
    %s

en: Visit the Shotwell web site
vi: Viếng thăm trang thông tin điện tử của Shotwell

en: Unable to display help: %s
vi: Không thể hiển thị trợ giúp: %s

en: Unable to navigate to bug database: %s
vi: Không thể chuyển đến cơ sở dữ liệu lỗi: %s

en: Unable to display FAQ: %s
vi: Không thể hiển thị FAQ: %s

en: Success
vi: Thành công

en: File error
vi: Lỗi tập tin

en: Unable to decode file
vi: Không thể giải mã tập tin

en: Database error
vi: Lỗi cơ sở dữ liệu

en: User aborted import
vi: Người dùng đã hủy bỏ nhập ảnh

en: Not a file
vi: Không phải tập tin

en: File already exists in database
vi: Tập tin đã tồn tại trong cơ sở dữ liệu

en: Unsupported file format
vi: Định dạng tập tin không được hỗ trợ

en: Not an image file
vi: Không phải tập tin ảnh

en: Disk failure
vi: Lỗi đĩa

en: Disk full
vi: Đĩa đầy

en: Camera error
vi: Lỗi máy ảnh

en: File write error
vi: Lỗi ghi tập tin

en: Corrupt image file
vi: Tập tin ảnh hư hỏng

en: Imported failed (%d)
vi: Nhập thất bại (%d)

en: Cameras
vi: Máy ảnh

en: List of all discovered camera devices
vi: Liệt kê tất cả các thiết bị chụp ảnh tìm thấy

en: Unable to unmount camera. Try unmounting the camera from the file manager.
vi: Không thể tháo gắn kết máy ảnh. Thử tháo gắn kết từ trình quản lí tập tin.

note: hide duplicates checkbox
en: Hide photos already imported
vi: Ẩn các ảnh đã nhập

en: Only display photos that have not been imported
vi: Chỉ hiện các ảnh chưa nhập

en: The camera seems to be empty. No photos/videos found to import
vi: Máy ảnh dường như trống rỗng. Không tìm thấy phim/ảnh nào để mà nhập

en: No new photos/videos found on camera
vi: Không tìm thấy ảnh/phim trên máy ảnh

note: it's mounted, offer to unmount for the user
en: Shotwell needs to unmount the camera from the filesystem in order to access it. Continue?
vi: Shotwell cần bỏ gắn máy ảnh khỏi hệ thống tập tin để có thể truy cập nó. Tiếp tục?

en: _Unmount
vi: _Bỏ gắn

en: Please unmount the camera.
vi: Vui lòng tháo gắn kết máy ảnh.

en: The camera is locked by another application. Shotwell can only access the camera when it’s unlocked. Please close any other application using the camera and try again.
vi: Máy ảnh này bị khóa bởi ứng dụng khác. Shotwell chỉ có thể truy cập vào máy ảnh khi nó không bị khóa. Vui lòng đóng ứng dụng khác nếu nó dùng máy ảnh và thử lại.

en: Please close any other application using the camera.
vi: Vui lòng đóng bất kỳ ứng dụng nào khác cũng đang dùng máy ảnh.

en: Unable to fetch previews from the camera:
    %s
vi: Không thể lấy phần xem thử từ máy ảnh:
    %s

en: Unmounting…
vi: Đang tháo gắn kết…

en: Connecting to camera, please wait…
vi: Đang kết nối đến máy ảnh, vui lòng chờ…

en: Starting import, please wait…
vi: Bắt đầu nhập, vui lòng chờ…

en: Fetching photo information
vi: Đang nạp thông tin ảnh

en: Fetching preview for %s
vi: Lấy phần xem thử cho %s

en: Unable to lock camera: %s
vi: Không thể khóa máy ảnh: %s

en: Delete this photo from camera? | Delete these %d photos from camera?
vi[0]: Xóa %d ảnh này khỏi máy ảnh?

en: Delete this video from camera? | Delete these %d videos from camera?
vi[0]: Xóa %d phim khỏi máy ảnh?

en: Delete this photo/video from camera? | Delete these %d photos/videos from camera?
vi[0]: Xóa %d ảnh/phim khỏi máy ảnh?

en: Delete these files from camera? | Delete these %d files from camera?
vi[0]: Xóa %d tập tin này khỏi máy ảnh?

en: _Keep
vi: _Giữ lại

en: Removing photos/videos from camera
vi: Đang loại bỏ ảnh/phim khỏi máy ảnh

en: Unable to delete %d photo/video from the camera due to errors. | Unable to delete %d photos/videos from the camera due to errors.
vi[0]: Không thể xóa %d ảnh/phim khỏi máy ảnh do lỗi.

en: No photos/videos
vi: Không có ảnh/phim

en: No photos/videos found which match the current filter
vi: Không tìm thấy ảnh/phim nào khớp với bộ lọc hiện tại

en: _Print
vi: _In

en: Set as _Desktop Background
vi: Đặt làm ảnh _màn hình nền

en: _Duplicate
vi: _Nhân đôi

en: Fullscreen
vi: Toàn màn hình

en: Adjust Date and Time…
vi: Chỉnh ngày và giờ…

en: _Play
vi: _Phát

en: Export Photo/Video | Export Photos/Videos
vi[0]: Xuất ảnh/phim

en: Export Photo | Export Photos
vi[0]: Xuất ảnh

en: Rotating
vi: Xoay ảnh

en: Undoing Rotate
vi: Hủy thao tác xoay

en: Flipping Horizontally
vi: Rộng hơn theo chiều ngang

en: Undoing Flip Horizontally
vi: Hủy thao tác làm rộng hơn theo chiều ngang

en: Flipping Vertically
vi: Làm rộng hơn theo chiều dọc

en: Undoing Flip Vertically
vi: Hủy thao tác làm rộng hơn theo chiều dọc

en: Reverting
vi: Hoàn nguyên

en: Undoing Revert
vi: Hủy thao tác hoàn nguyên

en: Enhancing
vi: Tăng cường

en: Undoing Enhance
vi: Hủy thao tác tăng cường

en: Applying Color Transformations
vi: Đang áp dụng chuyển đổi màu

en: Undoing Color Transformations
vi: Hủy bỏ thao tác chuyển màu

en: Creating New Event
vi: Tạo sự kiện mới

en: Removing Event
vi: Loại bỏ sự kiện

en: Moving Photos to New Event
vi: Chuyển ảnh sang sự kiện mới

en: Setting Photos to Previous Event
vi: Đang cài đặt các ảnh thành sự kiện kế trước

en: Merging
vi: Hòa trộn

en: Unmerging
vi: Thôi hòa trộn

en: Duplicating photos
vi: Nhân đôi ảnh

en: Removing duplicated photos
vi: Xóa bỏ ảnh trùng lặp

en: Unable to duplicate one photo due to a file error | Unable to duplicate %d photos due to file errors
vi[0]: Không thể nhân đôi %d ảnh bởi vì các lỗi liên quan đến tập tin

en: Restoring previous rating
vi: Hoàn nguyên lại đánh giá trước

en: Increasing ratings
vi: Tăng mức đánh giá

en: Decreasing ratings
vi: Giảm mức đánh giá

en: Setting RAW developer
vi: Đặt trình hiển thị ảnh RAW

en: Restoring previous RAW developer
vi: Hoàn nguyên lại trình hiển thị ảnh RAW trước đây

en: Set Developer
vi: Đặt trình hiển thị

en: Original photo could not be adjusted.
vi: Ảnh gốc không thể được chỉnh sửa.

en: Adjusting Date and Time
vi: Chỉnh ngày và giờ

en: Undoing Date and Time Adjustment
vi: Hủy thao tác chỉnh ngày và giờ

en: One original photo could not be adjusted. | The following original photos could not be adjusted.
vi[0]: Ảnh gốc không thể bị chỉnh sửa.

en: Time Adjustment Error
vi: Lỗi chỉnh giờ

en: Time adjustments could not be undone on the following photo file. | Time adjustments could not be undone on the following photo files.
vi[0]: Chỉnh giờ là thao tác không hoàn lại được trên những tập tin ảnh sau đây.

en: Create Tag
vi: Tạo thẻ

en: Move Tag “%s”
vi: Di chuyển thẻ “%s”

en: Move Photos to Trash
vi: Chuyển ảnh vào Thùng rác

en: Restore Photos from Trash
vi: Phục hồi ảnh từ Thùng rác

en: Move the photos to the Shotwell trash
vi: Chuyển ảnh vào Thùng rác của Shotwell

en: Restore the photos back to the Shotwell library
vi: Phục hồi ảnh trở về thư viện của Shotwell

en: Moving Photos to Trash
vi: Chuyển ảnh vào Thùng rác

en: Restoring Photos From Trash
vi: Phục hồi ảnh từ Thùng rác

en: Flag selected photos
vi: Gắn cờ cho ảnh đã chọn

en: Unflag selected photos
vi: Gỡ cờ các ảnh đã chọn

en: Flagging selected photos
vi: Đang đánh thẻ các ảnh đã chọn

en: Unflagging selected photos
vi: Đang xóa bỏ thẻ các ảnh đã chọn

en: Flag
vi: Gắn cờ

en: Unflag
vi: Gỡ cờ

note: Send an empty job to the queue to mark the end of the import
en: %s Database
vi: Cơ sở dữ liệu %s

en: Importing from %s can’t continue because an error occurred:
vi: Không thể tiếp tục nhập từ %s bởi vì đã xảy ra lỗi:

en: To try importing from another service, select one from the above menu.
vi: Để thử nhập từ các dịch vụ khác, hãy chọn một từ trình đơn bên trên.

en: You do not have any data imports plugins enabled.
    
    In order to use the Import From Application functionality, you need to have at least one data imports plugin enabled. Plugins can be enabled in the Preferences dialog.
vi: Bạn không có phần bổ xung nhập dữ liệu nào được bật cả.
    
    Để có thể dùng chức năng “Nhập từ ứng dụng”, bạn cần có ít nhất một phần bổ xung nhập dữ liệu được bật. Phần bổ xung có thể bật từ hộp thoại “Tùy thích”.

en: Database file:
vi: Tập tin cơ sở dữ liệu:

en: _Import
vi: _Nhập

en: Import From Application
vi: Nhập từ ứng dụng

en: Import media _from:
vi: Đã nhập đa phương tiện _từ:

en: _Close
vi: Đó_ng

en: Data Imports
vi: Nhập dữ liệu

en: Unable to open/create photo database %s: error code %d
vi: Không thể mở/tạo cở sở dữ liệu ảnh %s: mã lỗi %d

en: Unable to write to photo database file:
     %s
vi: Không thể ghi vào tập tin cơ sở dữ liệu ảnh:
    %s

en: Error accessing database file:
     %s
    
    Error was: 
    %s
vi: Gặp lỗi khi truy cập tập tin cơ sở dữ liệu:
    %s
    
    Gặp lỗi sau: 
    %s

en: Unable to restore photo database %s
vi: Không thể hoàn nguyên cơ sở dữ liệu ảnh %s

note: Use empty list for addresses instead of null to word around bug in xdg-desktop-portal-gtk
en: Send files per Mail:
vi: Gửi các tập tin mỗi Mail:

note: Translators: The first %s is the name of the file, the second %s is the reason why it could not be sent
en: Unable to send file %s, %s
vi: Không thể gửi tập tin %s, %s

en: Send To
vi: Gửi đến

en: Unable to export background to %s: %s
vi: Không thể xuất ảnh nền đến %s: %s

en: Unable to prepare desktop slideshow: %s
vi: Không thể chuẩn bị trình chiếu màn hình nền: %s

en: AM
vi: Sáng

en: PM
vi: Chiều

en: 24 Hr
vi: 24 giờ

en: _Shift photos/videos by the same amount
vi: _Dịch chuyển phim/ảnh theo cùng số lượng

en: Set _all photos/videos to this time
vi: Đặt _mọi phim/ảnh thành thời điểm này

en: _Modify original photo file | _Modify original photo files
vi[0]: _Sửa tập tin ảnh gốc

en: _Modify original file | _Modify original files
vi[0]: _Sửa tập tin gốc

en: Original:
vi: Gốc:

en: %m/%d/%Y, %H:%M:%S
vi: %H:%M:%S, %d/%m/%Y

en: %m/%d/%Y, %I:%M:%S %p
vi: %I:%M:%S %p, %d/%m/%Y

en: Exposure time will be shifted forward by
    %d %s, %d %s, %d %s, and %d %s.
vi: Thời gian phơi sáng sẽ được dịch về phía trước theo
    %d %s, %d %s, %d %s, và %d %s.

en: Exposure time will be shifted backward by
    %d %s, %d %s, %d %s, and %d %s.
vi: Thời gian phơi sáng sẽ được dịch về phía sau theo
    %d %s, %d %s, %d %s, và %d %s.

en: day | days
vi[0]: ngày

en: hour | hours
vi[0]: giờ

en: minute | minutes
vi[0]: phút

en: second | seconds
vi[0]: giây

note: "Unmodified" and "Current," though they appear in the "Format:" popup menu, really aren't formats so much as they are operating modes that determine specific formats. Hereafter we'll refer to these as "special formats."
en: Unmodified
vi: Chưa chỉnh sửa

en: Current
vi: Hiện tại

note: layout controls
en: _Format:
vi: Định _dạng:

en: _Quality:
vi: _Chất lượng:

en: _Scaling constraint:
vi: Hằng số co _giãn:

en: _Pixels:
vi: Điể_m ảnh:

en: Export _metadata:
vi: Xuất _siêu dữ liệu:

note: We're installed system-wide, so use the system help. We're being run from the build directory; we'll have to handle clicks to this link manually ourselves, due to a limitation of help: URIs.
en: (Help)
vi: (Trợ giúp)

en: Year%sMonth%sDay
vi: Năm%sTháng%sNgày

en: Year%sMonth
vi: Năm%sTháng

en: Year%sMonth-Day
vi: Năm%sTháng-Ngày

en: Year-Month-Day
vi: Năm-Tháng-Ngày

en: Custom
vi: Tùy chọn

note: Invalid pattern.
en: Invalid pattern
vi: Mẫu không hợp lệ

en: %d second | %d seconds
vi[0]: %d giây

en: %d minute | %d minutes
vi[0]: %d phút

en: %d hour | %d hours
vi[0]: %d giờ

en: 1 day
vi: 1 ngày

en: This will remove the tag “%s” from one photo. Continue? | This will remove the tag “%s” from %d photos. Continue?
vi[0]: Loại bỏ thẻ “%s” khỏi %d ảnh. Tiếp tục?

en: This will remove the saved search “%s”. Continue?
vi: Loại bỏ tìm kiếm đã lưu “%s”. Tiếp tục?

en: Switching developers will undo all changes you have made to this photo in Shotwell | Switching developers will undo all changes you have made to these photos in Shotwell
vi[0]: Chuyển các trình hiển thị ảnh sẽ hoàn nguyên lại tất cả các thay đổi về ảnh mà bạn đã thực hiện trong Shotwell

en: _Switch Developer
vi: _Chuyển bộ hiển thị ảnh

en: This will remove the face “%s” from one photo. Continue? | This will remove the face “%s” from %d photos. Continue?
vi[0]: Loại bỏ face “%s” khỏi %d ảnh. Tiếp tục?

en: Export Video
vi: Xuất phim

[ctx: Dialog Title]
en: Export Photo
vi: Xuất ảnh

en: Export Photos
vi: Xuất ảnh

note: Ticket #3023 Attempt to replace the system error with something friendlier if we can't copy an image over for editing in an external tool. Did we fail because we can't write to this directory? Yes - display an alternate error message here.
en: Shotwell couldn’t create a file for editing this photo because you do not have permission to write to %s.
vi: Shotwell không thể tạo tập tin để chỉnh sửa ảnh này vì bạn không có đủ quyền để ghi vào %s.

en: Unable to export the following photo due to a file error.
vi: Không thể xuất ảnh sau do lỗi tập tin.

en: 
    
    Would you like to continue exporting?
vi: 
    
    Bạn có muốn tiếp tục xuất?

en: Con_tinue
vi: _Tiếp tục

en: Save Details…
vi: Lưu các Chi tiết…

en: Save Details
vi: Chi tiết lưu

en: (and %d more)
vi: (và %d nữa)

en: Import Results Report
vi: Báo cáo kết quả nhập

en: Attempted to import %d file. | Attempted to import %d files.
vi[0]: Đã thử nhập %d tập tin.

en: Of these, %d file was successfully imported. | Of these, %d files were successfully imported.
vi[0]: Trong số chúng, %d tập tin đã được nhập thành công.

note: Duplicates
en: Duplicate Photos/Videos Not Imported:
vi: Ảnh/Phim trùng lặp không được nhập vào:

en: duplicates existing media item
vi: nhân bản hạng mục đa phương tiện sẵn có

note: Files Not Imported Due to Camera Errors
en: Photos/Videos Not Imported Due to Camera Errors:
vi: Ảnh/Phim không nhập được vì có lỗi của máy ảnh:

en: error message:
vi: thông báo lỗi:

note: Files Not Imported Because They Weren't Recognized as Photos or Videos
en: Files Not Imported Because They Weren’t Recognized as Photos or Videos:
vi: Các tập tin không thể nhập được bởi vì chúng không được xem như là Ảnh hay Phim:

note: Photos/Videos Not Imported Because They Weren't in a Format Shotwell Understands
en: Photos/Videos Not Imported Because They Weren’t in a Format Shotwell Understands:
vi: Các tập tin không thể nhập được bởi vì chúng không được xem như là định dạng Ảnh hay Phim mà Shotwell hiểu được:

note: Photos/Videos Not Imported Because Shotwell Couldn't Copy Them into its Library
en: Photos/Videos Not Imported Because Shotwell Couldn’t Copy Them into its Library:
vi: Các tập tin không thể nhập được bởi vì Shotwell không thể chép chúng vào thư viện:

en: couldn’t copy %s
    	to %s
vi: không thể sao chép %s
    	vào %s

note: Photos/Videos Not Imported Because GDK Pixbuf Library Identified them as Corrupt
en: Photos/Videos Not Imported Because Files Are Corrupt:
vi: Ảnh/Phim không được nhập vào bởi vì các tập tin đã hỏng:

note: Photos/Videos Not Imported for Other Reasons
en: Photos/Videos Not Imported for Other Reasons:
vi: Ảnh/Phim không được nhập vào bởi vì khác:

en: 1 duplicate photo was not imported:
     | %d duplicate photos were not imported:
vi[0]: %d ảnh giống nhau không được nhập:

en: 1 duplicate video was not imported:
     | %d duplicate videos were not imported:
vi[0]: %d phim trùng lặp không được nhập:

en: 1 duplicate photo/video was not imported:
     | %d duplicate photos/videos were not imported:
vi[0]: %d ảnh/phim trùng lặp không được nhập:

en: 1 photo failed to import due to a file or hardware error:
     | %d photos failed to import due to a file or hardware error:
vi[0]: %d ảnh không được nhập do lỗi tập tin hay phần cứng:

en: 1 video failed to import due to a file or hardware error:
     | %d videos failed to import due to a file or hardware error:
vi[0]: %d phim không được nhập do lỗi tập tin hay phần cứng:

en: 1 photo/video failed to import due to a file or hardware error:
     | %d photos/videos failed to import due to a file or hardware error:
vi[0]: %d ảnh/phim không được nhập do lỗi tập tin hay phần cứng:

en: 1 file failed to import due to a file or hardware error:
     | %d files failed to import due to a file or hardware error:
vi[0]: %d tập tin không được nhập do lỗi tập tin hay phần cứng:

en: 1 photo failed to import because the photo library folder was not writable:
     | %d photos failed to import because the photo library folder was not writable:
vi[0]: %d ảnh không được nhập vì không có quyền ghi vào thư mục thư viện:

en: 1 video failed to import because the photo library folder was not writable:
     | %d videos failed to import because the photo library folder was not writable:
vi[0]: %d phim không được nhập vì không có quyền ghi vào thư mục thư viện:

en: 1 photo/video failed to import because the photo library folder was not writable:
     | %d photos/videos failed to import because the photo library folder was not writable:
vi[0]: %d ảnh/phim không được nhập vì không có quyền ghi vào thư mục thư viện:

en: 1 file failed to import because the photo library folder was not writable:
     | %d files failed to import because the photo library folder was not writable:
vi[0]: %d tập tin không được nhập vì không có quyền ghi vào thư mục thư viện:

en: 1 photo failed to import due to a camera error:
     | %d photos failed to import due to a camera error:
vi[0]: %d ảnh không được nhập do lỗi máy ảnh:

en: 1 video failed to import due to a camera error:
     | %d videos failed to import due to a camera error:
vi[0]: %d phim không được nhập do lỗi máy ảnh:

en: 1 photo/video failed to import due to a camera error:
     | %d photos/videos failed to import due to a camera error:
vi[0]: %d ảnh/phim không được nhập do lỗi máy ảnh:

en: 1 file failed to import due to a camera error:
     | %d files failed to import due to a camera error:
vi[0]: %d tập tin không được nhập do lỗi máy ảnh:

en: 1 photo failed to import because it was corrupt:
     | %d photos failed to import because they were corrupt:
vi[0]: %d ảnh không được nhập vì chúng bị hỏng:

en: 1 video failed to import because it was corrupt:
     | %d videos failed to import because they were corrupt:
vi[0]: %d phim không được nhập vì chúng bị hỏng:

en: 1 photo/video failed to import because it was corrupt:
     | %d photos/videos failed to import because they were corrupt:
vi[0]: %d tập tin hay phim không được nhập vì chúng bị hỏng:

en: 1 file failed to import because it was corrupt:
     | %d files failed to import because it was corrupt:
vi[0]: %d tập tin không được nhập vì chúng bị hỏng:

note: we have no notion of "unsupported" video files right now in Shotwell (all standard container formats are supported, it's just that the streams in them might or might not be interpretable), so this message does not need to be media specific
en: 1 unsupported photo skipped:
     | %d unsupported photos skipped:
vi[0]: %d ảnh không được hỗ trợ bị bỏ qua:

note: we have no notion of "non-video" video files right now in Shotwell, so this message doesn't need to be media specific
en: 1 non-image file skipped.
     | %d non-image files skipped.
vi[0]: %d tập tin không phải ảnh bị bỏ qua.

en: 1 photo skipped due to user cancel:
     | %d photos skipped due to user cancel:
vi[0]: %d ảnh bị bỏ qua do người dùng yêu cầu:

en: 1 video skipped due to user cancel:
     | %d videos skipped due to user cancel:
vi[0]: %d phim bị bỏ qua do người dùng yêu cầu:

en: 1 photo/video skipped due to user cancel:
     | %d photos/videos skipped due to user cancel:
vi[0]: %d ảnh/phim bị bỏ qua do người dùng chỉ định:

en: 1 file skipped due to user cancel:
     | %d file skipped due to user cancel:
vi[0]: %d tập tin bị bỏ qua do người dùng chỉ định:

en: 1 photo successfully imported.
     | %d photos successfully imported.
vi[0]: %d ảnh đã được nhập.

en: 1 video successfully imported.
     | %d videos successfully imported.
vi[0]: %d phim đã được nhập.

en: 1 photo/video successfully imported.
     | %d photos/videos successfully imported.
vi[0]: %d ảnh/phim đã được nhập.

note: if no media items were imported at all (i.e. an empty directory attempted), need to at least report that nothing was imported
en: No photos or videos imported.
vi: Không có ảnh hoặc phim được nhập.

en: Import Complete
vi: Đã nhập xong

en: Rename Event
vi: Đổi tên sự kiện

en: Name:
vi: Tên:

[ctx: Dialog Title]
note: Dialog title
en: Edit Title
vi: Sửa tựa đề

en: Title:
vi: Tựa đề:

note: Dialog title
en: Edit Event Comment
vi: Sửa ghi chú sự kiện

en: Edit Photo/Video Comment
vi: Sửa phần ghi chú của phim hay ảnh

en: Comment:
vi: Ghi chú:

en: Remove and _Trash File | Remove and _Trash Files
vi[0]: Xóa bỏ và đưa vào _Thùng rác

en: _Remove From Library
vi: _Loại khỏi thư viện

en: Revert External Edit?
vi: Hoàn lại sửa đổi bên ngoài?

en: Revert External Edits?
vi: Hoàn lại các sửa đổi bên ngoài?

en: This will destroy all changes made to the external file. Continue? | This will destroy all changes made to %d external files. Continue?
vi[0]: Việc này sẽ phá hủy toàn bộ các thay đổi với %d tập tin bên ngoài. Tiếp tục?

en: Re_vert External Edit
vi: H_oàn lại sửa đổi bên ngoài

en: Re_vert External Edits
vi: H_oàn lại các sửa đổi bên ngoài

en: This will remove the photo from the library. Continue? | This will remove %d photos from the library. Continue?
vi[0]: Loại bỏ %d ảnh khỏi thư viện. Bạn có muốn tiếp tục?

en: _Remove
vi: _Xóa bỏ

en: Remove Photo From Library
vi: Loại bỏ ảnh khỏi thư viện

en: Remove Photos From Library
vi: Loại bỏ ảnh khỏi thư viện

en: 
    
    And %d other. | 
    
    And %d others.
vi[0]: 
    
    Và %d cái khác.

en: Tags (separated by commas):
vi: Thẻ (ngăn cách bằng dấu phẩy):

note: This function is used to determine whether or not files should be copied or linked when imported. Returns ACCEPT for copy, REJECT for link, and CANCEL for (drum-roll) cancel.
en: Shotwell can copy the photos into your library folder or it can import them without copying.
vi: Shotwell có thể chép ảnh vào thư mục thư viện hay nhập chúng mà không cần sao chép.

en: Co_py Photos
vi: _Chép ảnh

en: _Import in Place
vi: _Nhập vào từ Chỗ

en: Import to Library
vi: Nhập vào thư viện

en: Remove From Library
vi: Loại khỏi thư viện

en: Removing Photo From Library | Removing Photos From Library
vi[0]: Loại bỏ ảnh khỏi thư viện

en: This will remove the photo/video from your Shotwell library. Would you also like to move the file to your desktop trash?
    
    This action cannot be undone. | This will remove %d photos/videos from your Shotwell library. Would you also like to move the files to your desktop trash?
    
    This action cannot be undone.
vi[0]: Thao tác này sẽ xóa bỏ %d phim/ảnh khỏi thư viện Shotwell. Bạn có muốn chuyển những tập tin này vào thùng rác trên máy tính không?
    
    Hành động này không thể hoàn lại được.

en: This will remove the video from your Shotwell library. Would you also like to move the file to your desktop trash?
    
    This action cannot be undone. | This will remove %d videos from your Shotwell library. Would you also like to move the files to your desktop trash?
    
    This action cannot be undone.
vi[0]: Thao tác này sẽ xóa bỏ %d phim khỏi thư viện Shotwell. Bạn có muốn chuyển những tập tin này vào thùng rác trên máy tính không?
    
    Hành động này không thể hoàn lại được.

en: This will remove the photo from your Shotwell library. Would you also like to move the file to your desktop trash?
    
    This action cannot be undone. | This will remove %d photos from your Shotwell library. Would you also like to move the files to your desktop trash?
    
    This action cannot be undone.
vi[0]: Thao tác này sẽ xóa bỏ %d ảnh khỏi thư viện Shotwell. Bạn có muốn chuyển những tập tin này vào thùng rác trên máy tính không?
    
    Hành động này không thể hoàn lại được.

en: The photo or video cannot be moved to your desktop trash. Delete this file? | %d photos/videos cannot be moved to your desktop trash. Delete these files?
vi[0]: Không thể chuyển %d ảnh/phim vào Thùng rác. Xóa những tập tin này?

note: Alert the user that the files were not removed.
en: The photo or video cannot be deleted. | %d photos/videos cannot be deleted.
vi[0]: Không thể xóa %d ảnh/phim.

en: Welcome!
vi: Chào mừng!

en: Welcome to Shotwell!
vi: Chào mừng đến với Shotwell!

en: To get started, import photos in any of these ways:
vi: Để bắt đầu, nhập ảnh bằng một trong những cách dưới đây:

en: Choose “Import From Folder” from the File menu
vi: Chọn “Nhập từ thư mục” từ trình đơn của Tập tin

en: Drag and drop photos onto the Shotwell window
vi: Kéo và thả ảnh vào cửa sổ Shotwell

en: Connect a camera to your computer and import
vi: Kết nối máy ảnh vào máy tính và nhập

en: _Import photos from your %s folder
vi: Nhậ_p các ảnh từ thư mục %s của bạn

en: You can also import photos in any of these ways:
vi: Bạn còn có thể nhập ảnh từ bất kỳ những cách sau:

en: _Don’t show this message again
vi: Đừn_g hiện lời nhắc này nữa

en: Import photos from your %s library
vi: Nhập những ảnh từ thư viện %s của bạn

en: Longest edge
vi: Cạnh dài nhất

en: Width
vi: Rộng

en: Height
vi: Cao

en: %s does not exist.
vi: %s không tồn tại.

en: %s is not a file.
vi: %s không phải là tập tin.

en: %s does not support the file format of
    %s.
vi: %s không hỗ trợ định dạng tập tin
    %s.

en: Unable open photo %s. Sorry.
vi: Không mở ảnh %s. Tiếc quá.

en: _Save a Copy
vi: _Lưu một bản sao

en: Lose changes to %s?
vi: Không lưu các thay đổi của %s?

en: Close _without Saving
vi: Đóng mà _không lưu

en: Error while saving to %s: %s
vi: Gặp lỗi khi ghi vào “%s”: %s

en: Save As
vi: Lưu mới

note: verify this is a directory
en: Unable to monitor %s: Not a directory (%s)
vi: Không thể theo dõi %s: Không phải một thư mục (%s)

en: Photos cannot be exported to this directory.
vi: Các ảnh không thể được xuất từ thư mục này.

en: Return to current photo dimensions
vi: Trở lại kích thước ảnh hiện tại

en: Set the crop for this photo
vi: Cắt ảnh

en: Pivot the crop rectangle between portrait and landscape orientations
vi: Chốt hình chữ nhật cắt giữa hướng thẳng đứng và ngang

en: Unconstrained
vi: Không bắt buộc

en: Square
vi: Vuông

en: Screen
vi: Màn hình

en: SD Video (4 ∶ 3)
vi: Phim SD (4 ∶ 3)

en: HD Video (16 ∶ 9)
vi: Phim HD (16 ∶ 9)

en: Wallet (2 × 3 in.)
vi: Ví (2 × 3 in.)

en: Notecard (3 × 5 in.)
vi: Tờ ghi chú (3 × 5 in.)

en: Letter (8.5 × 11 in.)
vi: Thư (8.5 × 11 in.)

en: Tabloid (11 × 17 in.)
vi: Báo lá cải (11 × 17 in.)

en: Metric Wallet (9 × 13 cm)
vi: Ví hệ mét (9 × 13 cm)

en: Postcard (10 × 15 cm)
vi: Bưu thiếp (10 × 15 cm)

en: Size:
vi: Kích thước:

en: Close the red-eye tool
vi: Đóng công cụ chống mắt đỏ

en: Remove any red-eye effects in the selected region
vi: Xóa bỏ bất kỳ hiệu ứng mắt đỏ trong vùng đã chọn

en: _Reset
vi: Đặ_t lại

note: fit both on the top line, emit and move on
en: Exposure:
vi: Phơi sáng:

en: Contrast:
vi: Tương phản:

en: Saturation:
vi: Độ bão hòa:

en: Tint:
vi: Thêm sáng:

en: Temperature:
vi: Nhiệt độ:

en: Shadows:
vi: Bóng:

note: FIXME: Hack to make the slider the same length as the other. Find out why it is aligned Differently (probably because it only has positive values)
en: Highlights:
vi: Tô sáng:

en: Reset Colors
vi: Đặt lại màu

en: Reset all color adjustments to original
vi: Đặt lại mọi chỉnh sửa màu thành nguyên gốc

en: Temperature
vi: Nhiệt độ

en: Tint
vi: Thêm sáng

en: Contrast
vi: Độ tương phản

en: Saturation
vi: Độ bão hòa

en: Exposure
vi: Phơi sáng

en: Shadows
vi: Bóng

en: Highlights
vi: Tô sáng

en: Contrast Expansion
vi: Khai triển Tương phản

en: Angle:
vi: Góc:

en: No Event
vi: Không có sự kiện

en: Events
vi: Sự kiện

en: Browse through your events
vi: Duyệt qua các sự kiện của bạn

en: No events
vi: Không có sự kiện nào

en: No events found
vi: Không tìm thấy sự kiện nào

en: All Events
vi: Mọi sự kiện

en: Undated
vi: Không ngày tháng

note: if no name, pretty up the start time
en: Event %s
vi: Sự kiện %s

en: Unable to generate a temporary file for %s: %s
vi: Không thể tạo tập tin tạm cho %s: %s

en: Exporting
vi: Đang xuất

en: File %s already exists. Replace?
vi: Tập tin %s đã tồn tại. Thay thế?

en: _Skip
vi: _Bỏ qua

en: Rename
vi: Đổi tên

en: Rename All
vi: Đổi tên tất cả

en: _Replace
vi: T_hay thế

en: Replace _All
vi: Thay thế _tất cả

en: Export
vi: Xuất

en: Detect faces…
vi: Phát hiện mặt…

en: Detect faces on this photo
vi: Phát hiện khuôn mặt trên ảnh này

en: Cancel face detection
vi: Thôi dò tìm khuôn mặt

en: Close the Faces tool without saving changes
vi: Đóng công cụ Khuôn mặt mà không lưu thay đổi

en: Click and drag to tag a face
vi: Bấm và kéo để đánh thẻ khuôn mặt

en: Click to edit face “%s”
vi: Bấm để sửa Khuôn mặt “%s”

en: Stop dragging to add your face and name it.
vi: Dừng kéo để thêm khuôn mặt của bạn và đặt tên cho khuôn mặt đó.

en: Type a name for this face, then press Enter
vi: Nhập tên cho khuôn mặt này, rồi nhấn Enter

en: Move or modify the face shape or name and press Enter
vi: Di chuyển hoặc sửa đổi hình dạng khuôn mặt hoặc tên và nhấn Enter

en: Detecting faces
vi: Phát hiện khuôn mặt

en: If you don’t set the name of unknown faces they won’t be saved.
vi: Nếu bạn không đặt tên của những khuôn mặt chưa biết, chúng sẽ không được lưu.

en: Save changes and close the Faces tool
vi: Lưu thay đổi và đóng công cụ Khuôn mặt

en: No changes to save
vi: Không có ghì để lưu cả

en: Error trying to spawn face detection program:
vi: Lỗi khi cố gắng tạo tiến trình phát hiện khuôn mặt:

en: Folders
vi: Thư mục

en: Browse the library’s folder structure
vi: Duyệt cấu trúc thư mục của thư viện

en: Imports
vi: Nhập

en: Browse the library’s import history
vi: Duyệt lịch sử nhập của thư viện

en: Flagged
vi: Được đánh dấu

en: Importing…
vi: Nhập ảnh…

en: Preparing to import…
vi: Chuẩn bị nhập…

en: Imported %s
vi: Đã nhập %s

en: Last Import
vi: Lần nhập gần nhất

en: Organize and browse your photos
vi: Tổ chức và duyệt ảnh của bạn

en: Import From Folder
vi: Nhập từ thư mục

en: Recurse Into Subfolders
vi: Đệ quy vào bên trong thư mục con

en: Emptying Trash…
vi: Đang đổ rác…

en: Shotwell is configured to import photos to your home directory.
    We recommend changing this in Edit %s Preferences.
    Do you want to continue importing photos?
vi: Shotwell được cấu hình để nhập ảnh từ thư mục cá nhân của bạn.
    Chúng tôi khuyên bạn thay đổi nó trong Sửa %s Tùy thích.
    Bạn có muốn tiếp tục nhập ảnh vào không?

note: TODO: Specify which directory/file.
en: Photos cannot be imported from this directory.
vi: Không thể nhập ảnh từ thư mục này.

en: Updating library…
vi: Đang cập nhật thư viện…

en: Preparing to auto-import photos…
vi: Đang chuẩn bị tự động nhập ảnh…

en: Auto-importing photos…
vi: Đang tự động nhập ảnh…

en: Writing metadata to files…
vi: Đang ghi siêu dữ liệu vào tập tin…

en: Missing Files
vi: Tập tin bị thiếu

en: Deleting…
vi: Đang xóa…

en: Trash
vi: Thùng rác

en: Trash is empty
vi: Thùng rác trống rỗng

en: Deleting Photos
vi: Xóa ảnh

en: Your photo library is not compatible with this version of Shotwell. It appears it was created by Shotwell %s (schema %d). This version is %s (schema %d). Please use the latest version of Shotwell.
vi: Thư viện ảnh của bạn không tương thích với phiên bản này của Shotwell. Nó có vẻ được tạo bởi Shotwell %s (lược đồ %d). Phiên bản này là %s (lược đồ %d). Vui lòng dùng bản Shotwell mới nhất.

en: Shotwell was unable to upgrade your photo library from version %s (schema %d) to %s (schema %d). For more information please check the Shotwell Wiki at %s
vi: Shotwell không thể nâng cấp thư viện ảnh của bạn từ phiên bản %s (lược đồ %d) lên %s (lược đồ %d). Để biết thêm chi tiết vui lòng xem Shotwell Wiki tại %s

en: Your photo library is not compatible with this version of Shotwell. It appears it was created by Shotwell %s (schema %d). This version is %s (schema %d). Please clear your library by deleting %s and re-import your photos.
vi: Thư viện ảnh của bạn không tương thích với phiên bản này của Shotwell. Nó có vẻ được tạo bởi Shotwell %s (lược đồ %d). Phiên bản này là %s (lược đồ %d). Vui lòng xóa thư viện của bạn bằng cách xóa %s và nhập lại các ảnh.

en: Unknown error attempting to verify Shotwell’s database: %s
vi: Gặp lỗi chưa biết khi thẩm tra cơ sở dữ liệu của Shotwell: %s

en: Loading Shotwell
vi: Đang tải Shotwell

en: Path to Shotwell’s private data
vi: Đường dẫn đến dữ liệu riêng của Shotwell

en: DIRECTORY
vi: THƯ_MỤC

en: Do not monitor library directory at runtime for changes
vi: Đừng theo dõi thư mục thư viện lúc chạy cho thay đổi

en: Don’t display startup progress meter
vi: Đừng hiển thị thanh đo diễn biến khởi động

en: Show the application’s version
vi: Hiển thị phiên bản của ứng dụng

en: Start the application in fullscreen mode
vi: Khởi chạy ứng dụng trong chế độ toàn màn hình

en: Print the metadata of the image file
vi: In siêu dữ liệu của tập tin ảnh

en: Name for a custom profile
vi: Tên hồ sơ tự chọn

en: PROFILE
vi: [HỒ_SƠ]

en: Start with a browser of available profiles
vi: Khởi động với một trình duyệt của các hồ sơ sẵn có

en: If PROFILE given with --profile does not exist, create it
vi: Nếu HỒ SƠ đưa ra với --profile không tồn tại thì tạo mới nó

en: Show available profiles
vi: Hiện các hồ sơ sẵn có

note: init GTK (valac has already called g_threads_init())
en: [FILE]
vi: [TẬP_TIN]

en: Run “%s --help” to see a full list of available command line options.
vi: Chạy “%s --help” để xem danh sách đầy đủ các tùy chọn dòng lệnh.

en: Choose Shotwell's profile
vi: Chọn hồ sơ của Shotwell

en: Profile %s does not exist. Did you mean to pass --create as well?
vi: Hồ sơ %s không tồn tại. Ý bạn cũng muốn chuyển --create?

en: Improve this map
vi: Cải tiến bản đồ này

en: Lock or unlock map for geotagging by dragging pictures onto the map
vi: Khóa hoặc mở khóa bản đồ để gắn thẻ địa lý bằng cách kéo ảnh lên bản đồ

en: Unable to process monitoring updates: %s
vi: Không thể xử lý các cập nhật theo dõi: %s

en: Adjust the size of the thumbnails
vi: Chỉnh cỡ của ảnh thu nhỏ

en: Shotwell was unable to play the selected video:
    %s
vi: Shotwell không thể phát phim đã chọn:
    %s

note: previous button
en: Previous photo
vi: Ảnh trước

note: next button
en: Next photo
vi: Ảnh sau

en: Photo source file missing: %s
vi: Không thấy tập tin ảnh nguồn: %s

[ctx: Dialog Title]
en: Remove From Library
vi: Loại khỏi thư viện

[ctx: Dialog Title]
en: Removing Photo From Library
vi: Loại bỏ ảnh khỏi thư viện

en: Unable to export %s: %s
vi: Không thể xuất %s: %s

en: Low (%d%%)
vi: Thấp (%d%%)

en: Medium (%d%%)
vi: Trung bình (%d%%)

en: High (%d%%)
vi: Cao (%d%%)

en: Maximum (%d%%)
vi: Tối đa (%d%%)

en: modified
vi: đã sửa

note: TRANSLATORS: %s is the name of an online service such as YouTube, Mastodon, ...
en: Manage accounts for %s
vi: Quản lý tài khoản người dùng cho %s

en: Authors
vi: Tác giả

en: Version
vi: Phiên bản

en: License
vi: Giấy phép

en: Website
vi: Trang thông tin điện tử

en: Fill the entire page
vi: Lấp đầy trang hiện tại

en: 2 images per page
vi: 2 ảnh mỗi trang

en: 4 images per page
vi: 4 ảnh mỗi trang

en: 6 images per page
vi: 6 ảnh mỗi trang

en: 8 images per page
vi: 8 ảnh mỗi trang

en: 16 images per page
vi: 16 ảnh mỗi trang

en: 32 images per page
vi: 32 ảnh mỗi trang

en: Image Settings
vi: Cài đặt ảnh

en: Printing…
vi: Đang in…

en: Unable to print photo:
    
    %s
vi: Không thể in ảnh:
    
    %s

en: Create
vi: Tạo

en: Create new Profile
vi: Tạo Hồ sơ mới

en: Name
vi: Tên

en: Library Folder
vi: Thư mục Thư viện

en: Choose Library Folder
vi: Chọn Thư mục Thư viện

en: Data Folder
vi: Thư mục Dữ liệu

en: Choose Data Folder
vi: Chọn thư mục Dữ liệu

en: This is the currently active profile
vi: Đây là hồ sơ hiện đang kích hoạt

en: Remove Profile
vi: Xóa bỏ Hồ sơ

en: Remove this profile
vi: Xóa bỏ hồ sơ này

en: Remove profile “%s”
vi: Xóa bỏ hồ sơ “%s”

en: None of the options will remove any of the images associated with this profile
vi: Không có tùy chọn nào sẽ gỡ bỏ bất kỳ ảnh liên kết đến hồ sơ này

en: Remove profile and files
vi: Xóa bỏ hồ sơ và các tập tin

en: Remove profile only
vi: Chỉ xóa bỏ hồ sơ thôi

en: System Profile
vi: Hồ sơ hệ thống

en: Today
vi: Hôm nay

en: Yesterday
vi: Hôm qua

en: Items:
vi: Các mục:

en: %d Event | %d Events
vi[0]: %d sự kiện

en: %d Photo | %d Photos
vi[0]: %d ảnh

en: %d Video | %d Videos
vi[0]: %d phim

note: display only one date if start and end are the same
en: Date:
vi: Ngày:

note: display only one time if start and end are the same
en: Time:
vi: Giờ:

note: display time range display date range
en: From:
vi: Từ:

en: To:
vi: Đến:

en: Duration:
vi: Thời lượng:

en: %.1f seconds
vi: %.1f giây

en: Developer:
vi: Trình hiển thị ảnh:

note: nothing special to be done for now for Events
en: Location:
vi: Vị trí:

en: File size:
vi: Dung lượng tập tin:

en: Current Development:
vi: Sự phát triển hiện tại:

en: Original dimensions:
vi: Kích thước gốc:

en: Camera make:
vi: Nhà sản xuất máy ảnh:

en: Camera model:
vi: Mô hình máy ảnh:

en: Flash:
vi: Đèn nháy:

en: Focal length:
vi: Chiều dài lấy nét:

en: Exposure date:
vi: Ngày phơi sáng:

en: Exposure time:
vi: Giờ phơi sáng:

en: Exposure bias:
vi: Độ lệch phơi sáng:

en: GPS latitude:
vi: Vĩ độ GPS:

en: GPS longitude:
vi: Kinh độ GPS:

en: Artist:
vi: Nghệ sĩ:

en: Copyright:
vi: Bản quyền:

en: Software:
vi: Phần mềm:

en: Preparing for upload
vi: Chuẩn bị để tải lên

en: Uploading %d of %d
vi: Đang tải lên %d trong số %d

en: Publishing to %s can’t continue because an error occurred:
vi: Việc xuất bản đến %s không thể tiếp tục bởi vì có lỗi phát sinh:

en: To try publishing to another service, select one from the above menu.
vi: Thử xuất bản đến các dịch vụ khác, chọn một từ trình đơn bên trên.

en: Publish Photos
vi: Xuất bản ảnh

en: Publish photos _to:
vi: Xuất bản ảnh _lên:

en: Publish Videos
vi: Xuất bản phim

en: Publish videos _to
vi: Xuất bản phim _lên

en: Publish Photos and Videos
vi: Xuất bản phim và ảnh

en: Publish photos and videos _to
vi: Xuất bản phim và ảnh _lên

note: There are no enabled publishing services that accept this media type, warn the user.
en: Unable to publish
vi: Không thể xuất bản

en: Shotwell cannot publish the selected items because you do not have a compatible publishing plugin enabled. To correct this, choose Edit %s Preferences and enable one or more of the publishing plugins on the <b>Plugins</b> tab.
vi: Shotwell không thể xuất bản các hạng mục đã chọn bởi vì bạn không có phần bổ xung xuất bản tương thích nào được bật cả. Để sửa chữa, hãy chọn Sửa %s Tùy thích rồi bật một hay nhiều phần bổ xung xuất bản trên bảng <b>Phần bổ sung</b>.

en: Publishing
vi: Xuất bản

en: Fetching account information…
vi: Đang lấy thông tin tài khoản…

en: Logging in…
vi: Đang đăng nhập…

note: Here, we check whether more than one item is being uploaded, and if so, display an alternate message.
en: The selected video was successfully published. | The selected videos were successfully published.
vi[0]: Phim đã chọn được xuất bản thành công.

en: The selected photo was successfully published. | The selected photos were successfully published.
vi[0]: Ảnh đã chọn được xuất bản thành công.

en: The selected photos/videos were successfully published.
vi: Ảnh/Phim đã chọn được xuất bản thành công.

en: Rotate Right
vi: Xoay phải

en: Rotate Left
vi: Xoay trái

en: Rotate the photos left
vi: Xoay ảnh sang trái

en: Flip Horizontally
vi: Lật ngang

en: Flip Vertically
vi: Lật dọc

en: _Apply
vi: Á_p dụng

en: _Forward
vi: Chuyển t_iếp

en: Leave _Fullscreen
vi: Thoát _Toàn màn hình

en: _Next
vi: _Kế

en: _Previous
vi: T_rước

en: _Refresh
vi: Cậ_p nhật

en: _Revert
vi: _Hoàn nguyên

en: Save _As
vi: Lư_u dạng

en: Sort _Ascending
vi: Sắp xếp _tăng dần

en: Sort _Descending
vi: Sắp xếp _giảm dần

en: _Stop
vi: _Dừng

en: _Undelete
vi: _Phục hồi xóa

en: _Normal Size
vi: Cỡ _thường

en: Best _Fit
vi: _Vừa khít nhất

en: Copy Color Adjustments
vi: Chép chỉnh sửa màu

en: Copy the color adjustments applied to the photo
vi: Chép chỉnh sửa màu đã áp dụng cho ảnh

en: Paste Color Adjustments
vi: Dán chỉnh sửa màu

en: Apply copied color adjustments to the selected photos
vi: Áp dụng phần chỉnh sửa màu đã chép cho ảnh đã chọn

en: Crop
vi: Cắt

en: Crop the photo’s size
vi: Xén cho ảnh nhỏ bớt

en: Straighten
vi: Vuốt thẳng

en: Straighten the photo
vi: Vuốt thẳng ảnh

en: Red-eye
vi: Giảm mắt đỏ

en: Reduce or eliminate any red-eye effects in the photo
vi: Giảm hay khử bỏ hiệu ứng mắt đỏ trong ảnh

en: Adjust
vi: Điều chỉnh

en: Adjust the photo’s color and tone
vi: Điều chỉnh màu và tông của ảnh

en: Revert to Original
vi: Hoàn nguyên về nguyên bản

en: Revert External E_dits
vi: Hoàn nguyên các _sửa chữa bên ngoài

en: Revert to the master photo
vi: Hoàn nguyên lại ảnh chính

en: Set selected image to be the new desktop background
vi: Đặt ảnh đã chọn làm nền mới cho màn hình máy tính

en: Set as _Desktop Slideshow…
vi: Đặt làm trình _diễn trên màn hình nền…

en: Undo
vi: Hủy thao tác

en: Redo
vi: Hoàn lại

en: Make Key Photo for Event
vi: Tạo ảnh khóa cho sự kiện

en: New Event
vi: Sự kiện mới

en: Move Photos
vi: Di chuyển ảnh

en: Move photos to an event
vi: Chuyển ảnh sang một sự kiện

en: Merge
vi: Hòa trộn

en: Combine events into a single event
vi: Hòa các sự kiện thành một

en: Set Rating
vi: Đánh giá

en: Change the rating of your photo
vi: Đổi mức đánh giá của ảnh

en: Increase Rating
vi: Tăng đánh giá

en: Decrease Rating
vi: Giảm đánh giá

en: Unrated
vi: Chưa đánh giá

en: Rate Unrated
vi: Đánh giá chưa đánh giá

en: Setting as unrated
vi: Đặt là chưa đánh giá

en: Remove any ratings
vi: Loại bỏ mọi đánh giá

en: Rejected
vi: Loại bỏ

en: Rate Rejected
vi: Đánh giá là bị loại

en: Setting as rejected
vi: Đặt thành loại bỏ

en: Set rating to rejected
vi: Đặt đánh giá thành bị loại bỏ

en: Rejected Only
vi: Chỉ loại bỏ

en: Show only rejected photos
vi: Chỉ hiển thị những ảnh loại bỏ

[ctx: Tooltip]
en: Show all photos, including rejected
vi: Hiển thị mọi ảnh, bao gồm cả những ảnh đánh giá là loại bỏ

note: Button tooltip
en: Show all photos
vi: Hiện tất cả ảnh

en: Display each photo’s rating
vi: Hiển thị đánh giá của từng ảnh

en: Filter Photos
vi: Lọc ảnh

en: Limit the number of photos displayed based on a filter
vi: Giới hạn số lượng ảnh được hiển thị dựa trên một bộ lọc

en: Duplicate
vi: Nhân đôi

en: Make a duplicate of the photo
vi: Tạo một bản sao của ảnh

en: _Print…
vi: _In…

en: Pu_blish…
vi: Xuất _bản…

[ctx: Button Label]
note: Button label
en: Edit Title
vi: Sửa tựa đề

note: Button label
en: Edit Comment
vi: Sửa chú thích

en: Adjust Date and Time
vi: Chỉnh ngày và giờ

[ctx: Dialog Title]
note: Dialog title
en: Add Tags
vi: Thêm thẻ

en: _Find…
vi: Tìm _kiếm…

en: _Flag
vi: Gắn _cờ

en: Un_flag
vi: Bỏ _cờ

en: Mark faces of people in the photo
vi: Đánh dấu Khuôn mặt của những người trong ảnh

en: Modify Faces
vi: Chỉnh sửa Khuôn mặt

en: Delete Face
vi: Xóa Khuôn mặt

en: Unable to launch editor: %s
vi: Không thể khởi chạy trình biên soạn: %s

en: Add Tag “%s”
vi: Thêm thẻ “%s”

note: Used when adding two tags to photo(s)
en: Add Tags “%s” and “%s”
vi: Thêm thẻ “%s” và “%s”

[ctx: UndoRedo menu entry]
note: Undo/Redo command name (in Edit menu)
en: Add Tags
vi: Thêm thẻ

en: _Delete Tag “%s”
vi: _Xóa thẻ “%s”

en: Delete Tag “%s”
vi: Xóa thẻ “%s”

en: Delete Tag
vi: Xóa thẻ

en: Re_name Tag “%s”…
vi: Đổ_i tên thẻ “%s”…

en: Rename Tag “%s” to “%s”
vi: Đổi tên thẻ “%s” thành “%s”

en: Modify Tags
vi: Chỉnh sửa thẻ

en: Tag Photo as “%s” | Tag Photos as “%s”
vi[0]: Đánh thẻ ảnh thành “%s”

en: Tag the selected photo as “%s” | Tag the selected photos as “%s”
vi[0]: Đánh thẻ ảnh đã chọn thành “%s”

en: Remove Tag “%s” From _Photo | Remove Tag “%s” From _Photos
vi[0]: Xóa bỏ thẻ “%s” khỏi Ả_nh

en: Remove Tag “%s” From Photo | Remove Tag “%s” From Photos
vi[0]: Xóa bỏ thẻ “%s” khỏi Ảnh

en: Unable to rename tag to “%s” because the tag already exists.
vi: Không thể đổi tên thẻ thành “%s” bởi vì thẻ này đã có rồi.

en: Unable to rename search to “%s” because the search already exists.
vi: Không thể đổi tên tìm kiếm thành “%s” bởi vì nó đã có rồi.

note: Saved search button
en: Saved Search
vi: Tìm kiếm đã lưu

en: Delete Search
vi: Xóa tìm kiếm

en: Rename Search “%s” to “%s”
vi: Đổi tên tìm kiếm “%s” sang “%s”

en: Delete Search “%s”
vi: Xóa tìm kiếm “%s”

en: Unable to rename face to “%s” because the face already exists.
vi: Không thể đổi tên Khuôn mặt thành “%s” bởi vì Khuôn mặt này đã có rồi.

en: Remove Face “%s” From _Photo | Remove Face “%s” From _Photos
vi[0]: Xóa bỏ Mặt “%s” khỏi Ả_nh

en: Remove Face “%s” From Photo | Remove Face “%s” From Photos
vi[0]: Xóa bỏ Mặt “%s” khỏi Ảnh

note: Translators: This means to teach the face to the face recognition system
en: _Train Face “%s” From Photo
vi: _Dạy Khuôn mặt “%s” từ Ảnh

en: Re_name Face “%s”…
vi: Đổi tê_n Mặt “%s”…

en: Rename Face “%s” to “%s”
vi: Đổi tê_n Mặt “%s” thành “%s”

en: _Delete Face “%s”
vi: _Xóa Khuôn mặt “%s”

en: Delete Face “%s”
vi: Xóa Khuôn mặt “%s”

en: Rate %s
vi: Đánh giá %s

en: Set rating to %s
vi: Đặt mức đánh giá thành %s

en: Setting rating to %s
vi: Đang đặt mức đánh giá thành %s

en: Display %s
vi: Hiển thị %s

en: Only show photos with a rating of %s
vi: Chỉ hiện ảnh với mức đánh giá %s

en: %s or Better
vi: %s hay cao hơn

en: Display %s or Better
vi: Hiển thị %s hoặc hơn

en: Only show photos with a rating of %s or better
vi: Chỉ hiện ảnh với mức đánh giá %s hoặc cao hơn

en: Open the selected photo’s directory in the file manager
vi: Mở thư mục chứa ảnh đã chọn trong bộ quản lý tập tin

en: Unable to open in file manager: %s
vi: Không thể mở ứng dụng duyệt tập tin: %s

en: Select all items
vi: Chọn tất cả các mục

note: ...precache the timestamp string... / Locale-specific time format for 12-hour time, i.e. 8:31 PM / Precede modifier with a dash ("-") to pad with spaces, otherwise will pad with zeroes / See http://developer.gnome.org/glib/2.32/glib-GDateTime.html#g-date-time-format / Locale-specific time format for
en: %a %b %d, %Y
vi: %a %d %b, %Y

[ctx: MultidayFormat]
note: / Locale-specific starting date format for multi-date strings, / i.e. the "Tue Mar 08" in "Tue Mar 08 - 10, 2006" / See http://developer.gnome.org/glib/2.32/glib-GDateTime.html#g-date-time-format
en: %a %b %d
vi: %a %d %b

[ctx: MultimonthFormat]
note: / Locale-specific calendar date format for multi-month strings, / i.e. the "Tue Mar 08" in "Tue Mar 08 to Mon Apr 06, 2006" / See http://developer.gnome.org/glib/2.32/glib-GDateTime.html#g-date-time-format
en: %a %b %d
vi: %a %d %b

[ctx: MultimonthFormat]
note: / Locale-specific calendar date format for multi-month strings, / i.e. the "Mon Apr 06, 2006" in "Tue Mar 08 to Mon Apr 06, 2006" / See http://developer.gnome.org/glib/2.32/glib-GDateTime.html#g-date-time-format
en: %a %b %d, %Y
vi: %a %d %b, %Y

en: Slideshow
vi: Trình chiếu

note: Ordering must correspond with SearchConditionText.Context
en: contains
vi: có chứa

note: Ordering must correspond with Context
en: is exactly
vi: đúng bằng

en: starts with
vi: bắt đầu bằng

en: ends with
vi: kết thúc với

en: does not contain
vi: không chứa

en: is not set
vi: chưa được đặt

en: is set
vi: được đặt

note: Ordering must correspond with SearchConditionMediaType.Context
en: is
vi: là

en: is not
vi: không là

note: Ordering must correspond with SearchConditionMediaType.MediaType
en: any photo
vi: mọi ảnh

en: a raw photo
vi: ảnh thô

en: a video
vi: một phim

en: has
vi: có

en: has no
vi: không có

en: modifications
vi: sửa đổi

en: internal modifications
vi: sửa đổi bên trong

en: external modifications
vi: sửa đổi bên ngoài

note: Ordering must correspond with SearchConditionFlagged.State
en: flagged
vi: đánh thẻ

en: not flagged
vi: không được đánh thẻ

en: and higher
vi: và cao hơn

en: only
vi: chỉ

en: and lower
vi: và thấp hơn

en: is after
vi: sau

en: is before
vi: trước

en: is between
vi: giữa

en: and
vi: và

en: Any text
vi: Chữ bất kỳ

en: Title
vi: Tựa đề

en: Tag
vi: Thẻ

en: Comment
vi: Ghi chú

en: Event name
vi: Tên sự kiện

en: File name
vi: Tên tập tin

en: Face
vi: Mặt

en: Media type
vi: Kiểu đa phương tiện

en: Flag state
vi: Trạng thái cờ

en: Photo state
vi: Trạng thái ảnh

en: Rating
vi: Đánh giá

en: Date
vi: Ngày

en: Saved Searches
vi: Tìm kiếm đã lưu

en: Organize your saved searches
vi: Tổ chức các tìm kiếm đã lưu của bạn

en: ★+ Rating
vi: Đánh giá ★+

en: ★★+ Rating
vi: Đánh giá ★★+

en: ★★★+ Rating
vi: Đánh giá ★★★+

en: ★★★★+ Rating
vi: Đánh giá ★★★★+

en: ★★★★★+ Rating
vi: Đánh giá ★★★★★+

en: Error loading search bar UI: %s
vi: Gặp lỗi khi tải UI thanh tìm kiếm: %s

note: Ticket #3260 - Add a 'close' context menu to the searchbar. Prepare the close menu for use, but don't display it yet; we'll connect it to secondary click later on.
en: Close
vi: Đóng

note: Type label and toggles
en: Type
vi: Kiểu

en: Videos
vi: Phim

en: RAW Photos
vi: Ảnh RAW

en: Use a saved search to filter items in the current view
vi: Dùng một tìm kiếm đã lưu để lọc các mục tin trong bộ trình bày hiện tại

note: Set up toolbar add toolbar buttons
en: Back
vi: Trở lại

en: Go to the previous photo
vi: Đến ảnh trước

en: Pause
vi: Tạm dừng

en: Pause the slideshow
vi: Tạm dừng trình chiếu

en: Next
vi: Tiếp theo

en: Go to the next photo
vi: Đến ảnh kế tiếp

en: Change slideshow settings
vi: Đổi cài đặt trình chiếu

note: An entire slideshow set might be missing, so check for a loop.
en: All photo source files are missing.
vi: Thiếu tất cả tập tin ảnh nguồn.

en: Play
vi: Phát

en: Continue the slideshow
vi: Tiếp tục trình chiếu

en: Slideshow Transitions
vi: Hiệu ứng trình chiếu

en: (None)
vi: (Không có)

en: Random
vi: Ngẫu nhiên

en: Tags
vi: Thẻ

en: Organize and browse your photo’s tags
vi: Tổ chức và duyệt các thẻ của ảnh của bạn

en: untitled
vi: chưa có tên

note: multiple videos
en: Export Videos
vi: Xuất phim
