gscrot - en to th translation catalogue (384 entries)

en: Profile
th: โพรไฟล์

en: Preferences
th: ปรับแต่ง

en: gnome-web-photo needs to be installed for this feature
th: gnome-web-photo ต้องมีการติดตั้งสำหรับคุณสมบัตินี้

en: Goo::Canvas/libgoo-canvas-perl needs to be installed for this feature
th: Goo::Canvas/libgoo-canvas-perl ต้องได้รับการติดตั้งสำหรับความสามารถนี้

en: Choose a profile
th: เลือกโพรไฟล์

en: Save configuration as profile
th: บันทึกการตั้งค่าเป็นโพรไฟล์

en: Delete profile
th: ลบโพรไฟล์

en: Image format
th: รูปแบบภาพ

en: Save
th: บันทึก

en: First-launch Behavior
th: ลักษณะการทำงานการเริ่มใช้งานโปรแกรมครั้งแรก

en: Window Preferences
th: การปรับแต่งหน้าต่าง

en: Notifications
th: การแจ้งเตือน

en: Trash
th: ถังขยะ

en: Actions
th: ปฏิบัติการ

en: Capture
th: จับ

en: Selection Capture
th: เลือกการจับ

en: Window Capture
th: จับหน้าต่าง

en: Menu/Tooltip Capture
th: จับ เมนู/คำแนะนำเครื่องมือ

en: Website Capture
th: จับเว็บไซต์

en: Accounts
th: บัญชี

en: File Transfer Protocol (FTP)
th: โปรโตคอลสำหรับถ่ายโอนแฟ้ม (FTP)

en: Transparent Parts
th: ชิ้นส่วนโปร่งใส

en: Session View
th: แสดงวาระ

en: Filename
th: ชื่อแฟ้ม

en: Reserved character %s is not allowed to be in a filename.
th: อักขระสงวน %s ไม่ได้รับอนุญาตให้อยู่ในชื่อแฟ้ม

en: There are several wildcards available, like
th: มีอักษรพิเศษหลายอย่างที่ใช้ได้เช่น

en: $nb_name = like $name but without blanks in resulting strings
th: $nb_name = เหมือน $name แต่ไม่มีช่องว่างในสายอักขระ

en: $profile = name of current profile
th: $profile = ชื่อของโพรไฟล์ปัจจุบัน

en: %NN = counter
th: %NN = ตัวนับ

en: Compression
th: การบีบอัด

en: Adjust quality/compression value
th: ปรับคุณภาพ / ค่าการบีบอัด

en: Select a file format
th: เลือกรูปแบบแฟ้ม

en: Directory
th: ไดเรกทอรี

en: Choose folder
th: เลือกโฟลเดอร์

en: Your screenshots will be saved to this directory
th: ภาพหน้าจอของคุณจะถูกบันทึกไว้ในไดเรกทอรีนี้

en: Browse for save folder every time
th: เรียกดูโฟลเดอร์ที่บันทึกทุกครั้ง

en: Do not save file automatically
th: ไม่บันทึกแฟ้มโดยอัตโนมัติ

en: Automatically save file
th: บันทึกแฟ้มโดยอัตโนมัติ

en: Automatically copy screenshot to clipboard
th: คัดลอกภาพหน้าจอไปยังคลิปบอร์ดโดยอัตโนมัติ

en: Automatically copy filename to clipboard
th: คัดลอกชื่อแฟ้มไปยังคลิปบอร์ดโดยอัตโนมัติ

en: Do not copy anything to clipboard
th: ไม่คัดลอกสิ่งใดไปยังคลิปบอร์ด

en: Delay
th: หน่วงเวลา

en: second | seconds
th[0]: วินาที

en: Capture after a delay of
th: จับหลังจากหน่วงเวลา

en: Wait n seconds before taking a screenshot
th: รอ n วินาทีก่อนที่จะจับภาพหน้าจอ

en: Include Cursor
th: รวมเคอร์เซอร์

en: Include cursor when taking a screenshot
th: รวมเอาเคอร์เซอร์เมื่อทำการจับภาพหน้าจอ

en: Open with
th: เปิดกับ

en: Open your screenshot with this program after capturing
th: เปิดภาพหน้าจอของคุณด้วยโปรแกรมนี้หลังจากจับ

en: 16 colors   - (4bit)
th: 16 สี - (4 บิต)

en: 64 colors   - (6bit)
th: 64 สี - (6 บิต)

en: 256 colors  - (8bit)
th: 256 สี - (8 บิต)

en: Reduce colors
th: ลดสี

en: Automatically reduce colors after taking a screenshot
th: ลดสีภาพโดยอัตโนมัติหลังจากการจับภาพหน้าจอ

en: Thumbnail
th: ภาพขนาดย่อ

en: Generate thumbnail too.
    select the percentage of the original size for the thumbnail to be
th: สร้างภาพขนาดย่อด้วย
    เลือกเปอร์เซ็นต์ของขนาดเดิมของภาพที่จะสร้างภาพย่อ

en: Border
th: ขอบ

en: pixels
th: จุดภาพ

en: Color
th: สี

en: Choose border color
th: เลือกสีของขอบ

en: Adds a border effect to the screenshot
th: เพิ่มลูกเล่นเส้นกรอบไปยังภาพหน้าจอ

en: Enable zoom window
th: เปิดขยายหน้าต่าง

en: Start with selection size of
th: เริ่มต้นด้วยการเลือกขนาดของ

en: at
th: ที่

en: Start Selection Tool with a customized selection size
th: เริ่มเครื่องมือการเลือกด้วยขนาดที่กำหนดเอง

en: Show help text
th: แสดงข้อความช่วยเหลือ

en: Enables the help text
th: เปิดใช้งานข้อความช่วยเหลือ

en: Include window decoration when capturing a window
th: รวมเอาการตกแต่งหน้าต่างเมื่อเริ่มจับหน้าต่าง

en: Automatically resize window to
th: ปรับขนาดหน้างต่างโดยอัตโนมัติ

en: This resizes the window automatically to the specified width and height. This method asks the window manager to resize the window. However, the window manager may not allow the resize.
th: นี่จะปรับขนาดหน้าต่างโดยอัตโนมัติเป็นความกว้างและสูงที่กำหนด วิธีนี้จะขอให้โปรแกรมจัดการหน้าต่างปรับขนาดหน้าต่าง อย่างไรก็ตามโปรแกรมจัดการหน้าต่างอาจไม่อนุญาตให้ปรับขนาด

en: Force rounded window corners
th: บังคับหน้าต่างขอบมน

en: Shutter uses the XShape extension to determine the window's shape, but this does not work under some circumstances, e.g. when running compiz.
    
    When this option is activated Shutter uses fixed parameters to round the window corners. You can overwrite the default parameters by creating a file named ~/.shutter/shape.conf and put custom values in it. The default values are stored in %s.
th: Shutter ใช้ส่วนขยาย XShape เพื่อกำหนดรูปร่างหน้าต่าง แต่จะใช้ไม่ได้ในบางกรณี เช่น กำลังใช้งาน compiz
    
    เมื่อตัวเลือกนี้ถูกเปิดใช้ งานผู้ใช้ Shutter ใช้พารามิเตอร์คงที่เพื่อทำหน้าต่างขอบมน คุณสามารถเขียนทับพารามิเตอร์ปริยายโดยสร้างแฟ้มชื่อว่า ~/.shutter/shape.conf และใส่ค่ากำหนดเองไปในนั้น ค่าปริยายจะถูกเก็บไว้ใน %s

en: Select only visible windows
th: เลือกเฉพาะหน้าต่างที่มองเห็น

en: Pre-Capture Delay
th: หน่วงเวลาก่อนจับ

en: Capture menu/tooltip after a delay of n seconds
th: จับเมนู/คำแนะนำเครื่องมือหลังจากหน่วงเวลา n วินาที

en: Ignore possibly wrong type hints
th: เพิกเฉยคำแนะนำที่อาจจะผิดประเภท

en: Virtual browser width
th: ความกว้างของเบราเซอร์เสมือน

en: Virtual browser width when taking a website screenshot
th: จำลองความกว้างของเบราว์เซอร์ขณะที่ถ่ายภาพหน้าจอเว็บไซต์

en: Show as check pattern
th: แสดงเป็นแพตเทิร์นตรวจสอบ

en: Show as custom color:
th: แสดงเป็นสีกำหนดเอง

en: Choose fill color
th: เลือกเติมสี

en: Show as background
th: แสดงเป็นพื้นหลัง

en: Displays any transparent parts of the image in a check pattern
th: แสดงชิ้นส่วนโปร่งใสใดของภาพในรูปแบบตรวจสอบ

en: Displays any transparent parts of the image in a solid color that you specify
th: แสดงชิ้นส่วนโปร่งใสของรูปภาพเป็นสีเดียวที่คุณระบุ

en: Displays any transparent parts of the image in the background color of the application
th: แสดงชิ้นส่วนโปร่งใสใดของภาพในสีพื้นหลังของโปรแกรม

en: Sort ascending by
th: เรียงจากน้อยไปหามาก

en: Sort descending by
th: เรียงจากมากไปหาน้อย

en: Start Shutter at login
th: เริ่ม Shutter เมื่อเข้าระบบ

en: Hide window on first launch
th: ซ่อนหน้าต่างในการเริ่มใช้โปรแกรมครั้งแรก

en: Hide notification icon
th: ซ่อนไอคอนการแจ้งเหตุ

en: Autohide main window when taking a screenshot
th: ซ่อนหน้าต่างหลักอัตโนมัติเมื่อบันทึกภาพหน้าจอ

en: Redraw Delay
th: หน่วงเวลาการวาดซ้ำ

en: millisecond | milliseconds
th[0]: มิลลิวินาที

en: Present main window after taking a screenshot
th: แสดงหน้าต่างหลักหลังจากการจับภาพหน้าจอ

en: Minimize to tray when closing main window
th: ลดไปอยู่ในถาดเมื่อปิดหน้าต่างหลัก

en: Display pop-up notification after taking a screenshot
th: แสดงป๊อปอัพแจ้งเหตุหลังจากการจับภาพหน้าจอ

en: Display pop-up notification when using a delay
th: แสดงป๊อปอัพแจ้งเมื่อใช้การหน่วงเวลา

en: Display pop-up notification when using a pre-capture delay
th: แสดงป๊อปอัพแจ้งเมื่อใช้การหน่วงเวลาก่อนจับภาพ

en: Notification agent
th: เอเจนต์การแจ้งเหตุ

en: Ask before moving files to trash
th: ถามก่อนที่จะย้ายแฟ้มไปยังถังขยะ

en: Move file to trash when closing tab
th: ย้ายไฟล์ไปยังถังขยะเมื่อปิดแท็ป

en: Notify when file was deleted from filesystem
th: แจ้งเตือนเมื่อแฟ้มถูกลบจากระบบแฟ้ม

en: URI
    Example: ftp://host:port/path
th: URI
    ตัวอย่าง: ftp://host:port/path

en: Connection mode
th: โหมดการเชื่อมต่อ

en: Active mode
th: โหมด Active

en: Passive mode
th: โหมด Passive

en: Username
th: ชื่อผู้ใช้

en: Password
th: รหัสผ่าน

en: Website URL
th: URL ของเว็บไซต์

en: Main
th: หลัก

en: Advanced
th: ขั้นสูง

en: Image View
th: มุมมองภาพ

en: Behavior
th: พฤติกรรม

en: Upload
th: อัปโหลด

en: Plugins
th: โปรแกรมเสริม

en: The following plugins are installed
th: โปรแกรมเสริมต่อไปนี้มีการติดตั้ง

en: pixel | pixels
th[0]: พิกเซล

en: Quality
th: คุณภาพ

en: Please activate the menu you want to capture
th: กรุณาเปิดใช้งานเมนูที่คุณต้องการจับ

en: Please activate the tooltip you want to capture
th: กรุณาเปิดใช้งานคำแนะนำเครื่องมือที่คุณต้องการจับ

en: Screenshot will be taken in %s second | Screenshot will be taken in %s seconds
th[0]: จะจับภาพหน้าจอใน %s วินาที

en: Register
th: ลงทะเบียน

en: Profile deleted
th: ลบโปรไฟล์แล้ว

en: Profile could not be deleted
th: ไม่สามารถลบโปรไฟล์

en: Failed
th: ล้มเหลว

en: Profile %s loaded successfully
th: โหลดข้อมูลโปรไฟล์ %s สำเร็จ

en: Session
th: วาระ

en: not found
th: ไม่พบ

en: Settings could not be saved!
th: การตั้งค่าไม่ถูกบันทึก!

en: Settings saved successfully!
th: การตั้งค่าถูกบันทึกแล้ว!

en: Session could not be saved!
th: วาระไม่ถูกบันทึก!

en: Account-settings could not be saved!
th: การตั้งค่าบัญชีไม่ถูกบันทึก!

en: Settings could not be restored!
th: การตั้งค่าไม่สามารถเรียกคืน!

en: Settings loaded successfully
th: โหลดการตั้งค่าสำเร็จ

en: Built-in Editor
th: เครื่องมือแก้ไขที่มีอยู่ภายใน

en: Account-settings could not be restored!
th: การตั้งค่าบัญชีไม่สามารถเรียกคืน!

en: opened
th: เปิดแล้ว

en: Error while opening image %s.
th: ข้อผิดพลาดขณะเปิดภาพ %s

en: Session could not be restored!
th: วาระไม่สามารถเรียกคืน!

en: Error while moving the file %s to trash.
th: มีข้อผิดพลาดระหว่างย้ายแฟ้ม %s ไปยังถังขยะ

en: Error while removing the file %s from disk.
th: มีข้อผิดพลาดระหว่างลบแฟ้ม %s จากดิสก์

en: Are you sure you want to move %s to the trash?
th: คุณแน่ใจหรือว่าต้องการย้าย %s ไปยังถังขยะ?

en: Move to _Trash
th: ย้ายไป_ถังขยะ

en: deleted
th: ลบแล้ว

en: Are you sure you want to move the selected files to the trash?
th: คุณแน่ใจหรือว่าคุณต้องการย้ายแฟ้มที่เลือกไปที่ถังขยะ?

en: No screenshots selected
th: ไม่มีการเลือกภาพหน้าจอ

en: Selected screenshots deleted
th: ลบภาพหน้าจอที่เลือกแล้ว

en: removed from session
th: ออกจากวาระ

en: Selected screenshots removed
th: เอาภาพหน้าจอที่เลือกออกแล้ว

en: No valid filetype specified
th: ชนิดของแฟ้มที่ระบุไม่ถูกต้อง

en: There is no image data in the clipboard to paste
th: ไม่มีข้อมูลภาพในคลิปบอร์ดวางอยู่

en: Selected filenames copied to clipboard
th: คัดลอกชื่อแฟ้มที่เลือกไปยังคลิปบอร์ดแล้ว

en: Selected images copied to clipboard
th: คัดลอกภาพที่เลือกไปยังคลิปบอร์ดแล้ว

en: Last action undone
th: ยกเลิกการกระทำครั้งสุดท้าย

en: Error while copying last version (%s).
th: มีข้อผิดพลาดขณะคัดลอกในรุ่นล่าสุด (% s).

en: There was an error performing undo on %s.
th: มีข้อผิดพลาดระหว่างเรียกคืน %s

en: There was an error performing redo on %s.
th: มีข้อผิดพลาดระหว่างทำซ้ำ %s

en: No plugin installed
th: ไม่มีการติดตั้งโปรแกรมเสริม

en: There was an error determining the filename.
th: มีข้อผิดพลาดในการกำหนดชื่อแฟ้ม.

en: Triggered invalid screenshot action.
th: เรียกใช้การดำเนินการภาพหน้าจอไม่ถูกต้อง

en: Error while taking the screenshot.
th: ข้อผิดพลาดขณะจับภาพหน้าจอ

en: Capture aborted by user
th: การจับภาพถูกยกเลิกโดยผู้ใช้

en: %s saved
th: %s บันทึก

en: Screenshot saved
th: บันทึกภาพหน้าจอแล้ว

en: The filename %s could not be verified. Maybe it contains unsupported characters.
th: ชื่อแฟ้ม %s ไม่สามารถยืนยันได้ อาจจะมีอักขระที่ไม่สนับสนุน

en: %s opened with %s
th: %s เปิดด้วย %s

en: Opened all files with
th: เปิดไฟล์ทั้งหมดด้วย

en: Could not apply plugin %s
th: ไม่สามารถใช้โปรแกรมเสริม %s

en: Successfully applied plugin %s
th: ใช้โปรแกรมเสริม %s สำเร็จแล้ว

en: Error while executing plugin %s.
th: ข้อผิดพลาดขณะรันโปรแกรมเสริม %s

en: There was an error executing the plugin.
th: การรันโปรแกรมเสริมมีข้อผิดพลาด

en: %s screenshot | %s screenshots
th[0]: %s ภาพหน้าจอ

en: Current profile
th: โปรไฟล์ปัจจุบัน

en: Try to resave the file?
th: พยายามบันทึกแฟ้มซ้ำหรือไม่

en: Image %s was not found on disk
th: ไม่พบภาพ %s ในดิสก์

en: Error while saving the image %s.
th: ข้อผิดพลาดขณะบันทึกภาพ %s

en: There was an error saving the image to %s.
th: มีข้อผิดพลาดขณะบันทึกภาพ %s

en: saved
th: บันทึกแล้ว

en: Image %s was deleted from filesystem
th: ภาพ %s ถูกลบออกจากระบบแฟ้ม

en: There was an error opening the image.
th: มีข้อผิดพลาดในการเปิดภาพ

en: Error while opening directory %s.
th: ข้อผิดพลาดขณะเปิดไดเรกทอรี %s

en: Updating plugin information
th: กำลังปรับข้อมูลโปรแกรมเสริม

en: Please wait while Shutter updates the plugin information
th: โปรดรอ Shutter ทำการปรับข้อมูลโปรแกรมเสริม

en: Updating upload plugin information
th: กำลังอัปเดตข้อมูลอัปโหลดปลั๊กอิน

en: Please wait while Shutter updates the upload plugin information
th: โปรดรอระหว่างที่ Shutter อัปเดตข้อมูลอัปโหลดปลั๊กอิน

en: Capture All Workspaces
th: จับภาพพื้นที่ทำงานทั้งหมด

en: This option is only useful when you are running a multi-monitor system (%d monitor detected).
    Enable it to capture only the current monitor. | This option is only useful when you are running a multi-monitor system (%d monitors detected).
    Enable it to capture only the current monitor.
th[0]: ตัวเลือกนี้จะมีประโยชน์ เฉพาะเมื่อคุณใช้งานระบบหลาย (ตรวจสอบพบ %d จอภาพ)
    เปิดให้จับเฉพาะจอปัจจุบัน

en: Active Window
th: หน้าต่างที่ทำงานอยู่

en: Capture the last active window
th: จับภาพหน้าจอล่าสุด

en: _Selection
th: ส่วนที่เ_ลือก

en: _Desktop
th: _พื้นโต๊ะ

en: Se_ction
th: ห_มวด

en: _Menu
th: เ_มนู

en: _Tooltip
th: _คำแนะนำเครื่องมือ

en: _Web
th: เ_ว็บ

en: _Redo last screenshot
th: ทำซ้ำภาพหน้าจอล่าสุด

en: _Quick profile select
th: เลือกโปรไฟล์ด่วน

en: Shutter will wait indefinitely for the screenshot to capture
th: Shutter จะรออย่างไม่มีกำหนดสำหรับภาพหน้าจอที่จะจับ

en: Shutter will wait up to %d second for the screenshot to capture before aborting the process if it's taking too long | Shutter will wait up to %d seconds for the screenshot to capture before aborting the process if it's taking too long
th[0]: Shutter จะรอ %d วินาทีสำหรับจับภาพหน้าจอก่อนที่จะยกเลิกกระบวนการถ้าใช้เวลามากเกินไป

en: Shutter will wait up to %d minute for the screenshot to capture before aborting the process if it's taking too long | Shutter will wait up to %d minutes for the screenshot to capture before aborting the process if it's taking too long
th[0]: Shutter จะรอ %d นาทีสำหรับจับภาพหน้าจอก่อนที่จะยกเลิกกระบวนการถ้าใช้เวลามากเกินไป

en: Host
th: โฮสต์

en: Description
th: คำอธิบาย

en: Icon
th: ไอคอน

en: Name
th: ชื่อ

en: Category
th: หมวดหมู่

en: Language
th: ภาษา

en: Path
th: เส้นทาง:

en: Rename
th: เปลี่ยนชื่อ

en: Rename image %s
th: เปลี่ยนชื่อรูปภาพ %s

en: New filename
th: ชื่อแฟ้มใหม่

en: _Rename
th: เ_ปลี่ยนชื่อ

en: renamed
th: เปลี่ยนชื่อแล้ว

en: Error while renaming the image %s.
th: ข้อผิดพลาดในขณะที่เปลี่ยนชื่อภาพ %s

en: There was an error renaming the image to %s.
th: มีข้อผิดพลาดในการเปลี่ยนชื่อภาพเป็น %s

en: _Replace
th: แ_ทนที่

en: The image already exists in %s. Replacing it will overwrite its contents.
th: ภาพมีอยู่แล้วใน %s การแทนที่จะเขียนทับเนื้อหาเดิม

en: An image named %s already exists. Do you want to replace it?
th: ภาพชื่อ %s อยู่แล้ว คุณต้องการแทนที่หรือไม่?

en: Invalid Filename
th: ชื่อแฟ้มไม่ถูกต้อง

en: Choose file to open
th: เลือกแฟ้มเพื่อเปิด

en: All compatible image formats
th: รูปแบบของภาพที่เข้ากันได้ทั้งหมด

en: Choose a location to save to
th: เลือกตำแหน่งที่จะบันทึก

en: Choose a plugin
th: เลือกโปรแกรมเสริม

en: _Run
th: เ_รียกใช้

en: Plugin
th: โปรแกรมเสริม

en: No plugin specified
th: ไม่มีการระบุโปรแกรมเสริม

en: Upload / Export
th: อัปโหลด / ส่งออก

en: _Upload
th: _อัปโหลด

en: Guest
th: ผู้มาเยือน

en: Choose account
th: เลือกบัญชี

en: Public hosting
th: พื้นที่สาธารณะ

en: Places
th: ที่หลัก ๆ

en: _Export
th: _ส่งออก

en: uploaded
th: ถูกอัปโหลด

en: Skip all
th: ข้ามทั้งหมด

en: Skip
th: ข้าม

en: exported
th: ส่งออกแล้ว

en: _Retry
th: _ลองใหม่

en: Error while copying the image %s.
th: ข้อผิดพลาดขณะคัดลอกภาพ %s

en: There was an error copying the image into %s.
th: มีข้อผิดพลาดในการคัดลอกภาพลงใน %s

en: Please check your credentials and try again.
th: โปรดตรวจสอบสิทธิของคุณและลองอีกครั้ง

en: Save current preferences as new profile
th: บันทึกการตั้งค่าปัจจุบันเป็นโปรไฟล์ใหม่

en: New profile name
th: ชื่อโปรไฟล์ใหม่

en: Replacing it will overwrite its contents.
th: การแทนที่จะเขียนทับเนื้อหาเดิม

en: A profile named %s already exists. Do you want to replace it?
th: มีโปรไฟล์ชื่อ %s อยู่แล้ว คุณต้องการแทนที่หรือไม่?

en: _File
th: แ_ฟ้ม

en: _Edit
th: แ_ก้ไข

en: _View
th: มุ_มมอง

en: _Screenshot
th: ภาพหน้าจอ

en: _Go
th: ไ_ป

en: _Help
th: _วิธีใช้

en: _Open...
th: เ_ปิด...

en: Recent _Files
th: แฟ้มเปิด_ล่าสุด

en: Save _As...
th: บันทึกเ_ป็น...

en: Page Set_up
th: _ตั้งค่าหน้ากระดาษ

en: _Print...
th: _พิมพ์...

en: C_lose all
th: _ปิดทั้งหมด

en: Get Help Online...
th: รับความช่วยเหลือออนไลน์...

en: Translate this Application...
th: แปลโปรแกรมนี้...

en: Report a Problem
th: รายงานปัญหา

en: Import from clip_board
th: นำเข้าจาก_คลิปบอร์ด

en: Open wit_h
th: เปิด_ด้วย

en: _Rename...
th: เปลี่ยน_ชื่อ...

en: E_xport...
th: _ส่งออก...

en: _Edit...
th: แ_ก้ไข...

en: Run a _plugin...
th: เปิดโปรแกรมเ_สริม...

en: Redo _this screenshot
th: ทำซ้ำภาพหน้าจอนี้

en: Redo last screenshot
th: ทำซ้ำภาพหน้าจอล่าสุด

en: Selection
th: การเลือก

en: Draw a rectangular capture area with your mouse
    to select a specified screen area
th: ใช้เม้าส์เลือกบริเวณที่ต้องการเป็นพื้นที่สี่เหลี่ยม
    เพื่อเลือกพื้นที่หน้าจอที่ระบุ

en: Take a screenshot of your whole desktop
th: จับภาพหน้าจอพื้นโต๊ะทั้งหมดของคุณ

en: Capture a specific workspace
th: จับพื้นที่ทำงานเฉพาะ

en: Window
th: หน้าต่าง

en: Select a window with your mouse
th: เลือกหน้าต่างด้วยเมาส์ของคุณ

en: Take a screenshot of a specific window
th: จับภาพหน้าจอหน้าต่างแบบเจาะจง

en: Section
th: หัวข้อ

en: Captures only a section of the window. You will be able to select any child window by moving the mouse over it
th: จับเฉพาะส่วนของหน้าต่าง คุณจะสามารถเลือกหน้าต่างย่อย ๆ โดยเลื่อนเมาส์ผ่านมัน

en: Menu
th: เมนู

en: Select a single menu or cascading menus from any application
th: เลือกเมนูเดี่ยวหรือเมนูย่อยจากโปรแกรมใด ๆ

en: Tooltip
th: คำแนะนำเครื่องมือ

en: Capture a tooltip
th: จับคำแนะนำเครื่องมือ

en: Web
th: เว็บ

en: Take a screenshot of a website
th: จับภาพหน้าจอของเว็บไซต์

en: Set how long Shutter will wait for the screenshot to complete before aborting the process if it's taking too long
th: ตั้งค่าระยะเวลาที่ Shutter จะรอสำหรับภาพหน้าจอให้เสร็จสมบูรณ์ก่อนที่จะยกเลิกกระบวนการถ้าใช้เวลานานเกินไป

en: Edit
th: แก้ไข

en: Use the built-in editor to highlight important fragments of your screenshot or crop it to a desired size
th: ใช้เครื่องมือแก้ไขในตัวเพื่อเน้นส่วนสำคัญของภาพหน้าจอหรือครอบตัดให้มีขนาดที่ต้องการ

en: Export
th: ส่งออก

en: Upload your images to an image hosting service, FTP site or export them to an arbitrary folder
th: อัพโหลดภาพของคุณขึ้นสู่บริการอิมเมจโฮสติ้ง ที่ตั้ง FTP หรือส่งออกสู่โฟลเดอร์ตามใจคุณ

en: Illegal URI.
th: URI ที่ผิดกฎ

en: Connection error.
th: การเชื่อมต่อผิดพลาด

en: Please check your connectivity and try again.
th: โปรดตรวจสอบการเชื่อมต่อและลองอีกครั้ง

en: Login with username %s failed.
th: เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ %s ล้มเหลว

en: Cannot change working directory.
th: ไม่สามารถเปลี่ยนไดเรกทอรีซึ่งใช้งานอยู่ได้

en: Command 'put' failed.
th: คำสั่ง 'put' ล้มเหลว

en: To take a screenshot, press the Enter key. Press Esc to quit.
th: กด Enter เพื่อจับภาพหน้าจอ กด Esc เพื่อออก

en: Maybe mouse pointer could not be grabbed or the selected area is invalid.
th: ตัวชี้เมาส์อาจจะไม่ถูกจับหรือพื้นที่ที่เลือกไม่ถูกต้อง

en: menu
th: เมนู

en: tooltip
th: คำแนะนำเครื่องมือ

en: No window with type %s detected.
th: ไม่พบหน้าต่างประเภท %s

en: Unable to capture website
th: ไม่สามารถจับหน้าเว็บไซต์

en: No subwindow detected
th: ไม่พบ subwindow

en: URL to capture
th: จับ URL

en: C_apture
th: _จับ

en: Fill color
th: สีเติม

en: Adjust fill color and opacity
th: ปรับสีเติมและความทึบ

en: Stroke color
th: สีเส้น

en: Choose stroke color
th: เลือกสีเส้น

en: Adjust stroke color and opacity
th: ปรับสีเส้นและความทึบ

en: Line width
th: ความกว้างเส้น

en: Adjust line width
th: ปรับความกว้างของเส้น

en: Font
th: แบบอักษร

en: Select font family and size
th: เลือกแบบอักษรและขนาด

en: Insert image
th: แทรกรูปภาพ

en: Insert an arbitrary object or file
th: แทรกวัตถุโดยพลการหรือแฟ้ม

en: Width
th: ความกว้าง

en: Height
th: ความสูง

en: _Crop
th: _ครอบตัด

en: Click-Drag to scale (try Control to scale uniformly)
th: คลิกลากเพื่ออัตราส่วน (ใช้ Control เพื่อให้ได้ระดับเหมือนกัน)

en: Click-Drag to resize the canvas
th: คลิกลากเพื่อปรับขนาดภาพ

en: Click to paint (try Control or Shift for a straight line)
th: คลิกเพื่อวาดภาพ (ใช้ Control หรือ Shift เพื่อให้ตรงเส้น)

en: Click-Drag to create a new straight line
th: คลิกลากเพื่อสร้างเส้นตรงใหม่

en: Click-Drag to create a new arrow
th: คลิกลากเพื่อสร้างลูกศรใหม่

en: Click-Drag to create a new rectangle
th: คลิกลากเพื่อสร้างรูปสี่เหลี่ยมมุมฉากใหม่

en: Click-Drag to create a new ellipse
th: คลิกลากเพื่อสร้างวงรีใหม่

en: Click-Drag to add a new text area
th: คลิกลากเพื่อเพิ่มพื้นที่ข้อความใหม่

en: Click to censor (try Control or Shift for a straight line)
th: คลิกเพื่อเซ็นเซอร์ (ใช้ Control หรือ Shift เพื่อให้ตรงเส้น)

en: Save the changes to image %s before closing?
th: บันทึกการเปลี่ยนแปลงไปยัง %s ก่อนที่จะปิด?

en: Close
th: ปิด

en: Do_n't save
th: ไ_ม่ต้องบันทึกข้อมูล

en: If you don't save the image, changes from the last minute will be lost | If you don't save the image, changes from the last %d minutes will be lost
th[0]: ถ้าคุณไม่บันทึกภาพ การเปลี่ยนแปลงเมื่อ %d นาทีก่อน จะหายไป

en: Do you want to save the changed background color?
th: คุณต้องการบันทึกการเปลี่ยนแปลงสีพื้นหลังหรือไม่?

en: The background is likely to be transparent if you decide to ignore the background color.
th: พื้นหลังน่าจะโปร่งใส ถ้าคุณตัดสินใจที่จะไม่สนใจสีพื้นหลัง

en: Save Background Color
th: บันทึกสีพื้นหลัง

en: _Ignore Background Color
th: ไ_ม่สนใจสีพื้นหลัง

en: _Save Background Color
th: _บันทึกสีพื้นหลัง

en: Change Background Color...
th: เปลี่ยนสีพื้นหลัง

en: _Reset to Default
th: เปลี่ยนกลับเป็นค่า_ปริยาย

en: Raise
th: ยกขึ้นมาด้านหน้า

en: Lower
th: ลดระดับลง

en: Edit Preferences...
th: แก้ไขค่าปรับแต่ง

en: Numbering
th: ลำดับตัวเลข

en: Current value
th: ค่าปัจจุบัน

en: Arrow
th: ลูกศร

en: Length
th: ความยาว

en: Display an arrow at the end of the line
th: แสดงลูกศรท้ายบรรทัด

en: Display an arrow at the start of the line
th: แสดงลูกศรที่เริ่มต้นของบรรทัด

en: Text
th: ข้อความ

en: Font color
th: สีแบบอักษร

en: Choose font color
th: เลือกสีแบบอักษร

en: _Tools
th: เ_ครื่องมือ

en: Undo last action
th: เรียกคืนการกระทำล่าสุด

en: Do again the last undone action
th: ทำซ้ำปฏิบัติการที่ยกเลิกครั้งสุดท้าย

en: Copy selection to clipboard
th: คัดลอกส่วนที่เลือกไปยังคลิปบอร์ด

en: Cut selection to clipboard
th: ตัดส่วนที่เลือกไปยังคลิปบอร์ด

en: Paste objects from clipboard
th: วางวัตถุจากคลิปบอร์ด

en: Delete current object
th: ลบวัตถุปัจจุบัน

en: Clear canvas
th: ล้างภาพ

en: Abort current mode
th: ยกเลิกโหมดปัจจุบัน

en: Close this window
th: ปิดหน้าต่างนี้

en: Save image
th: บันทึกภาพ

en: Automatic scrolling
th: เลื่อนอัตโนมัติ

en: Select
th: เลือก

en: Select item to move or resize it
th: เลือกรายการเพื่อย้ายหรือปรับขนาด

en: Freehand
th: วาดอิสระ

en: Draw a freehand line
th: วาดเส้นอิสระ

en: Highlighter
th: ตัวเน้น

en: Line
th: บรรทัด

en: Draw a straight line
th: วาดเส้นตรง

en: Draw an arrow
th: วาดเส้นลูกศร

en: Rectangle
th: สี่เหลี่ยมผืนผ้า

en: Draw a rectangle
th: วาดสี่เหลี่ยมผืนผ้า

en: Ellipse
th: วงรี

en: Draw a ellipse
th: วาดวงรี

en: Add some text to the screenshot
th: เพิ่มข้อความในภาพหน้าจอ

en: Censor
th: เซ็นเซอร์

en: Censor portions of your screenshot to hide private data
th: เซ็นเซอร์บางส่วนภาพหน้าจอของคุณเพื่อซ่อนข้อมูลส่วนตัว

en: Pixelize selected areas of your screenshot to hide private data
th: Pixelize พื้นที่ที่เลือกในภาพหน้าจอของคุณเพื่อซ่อนข้อมูลส่วนตัว

en: Number
th: หมายเลข

en: Crop
th: ครอบตัด

en: Crop your screenshot
th: ครอบตัดภาพหน้าจอ

en: No icon was found
th: ไม่พบไอคอน

en: Import from current theme...
th: นำเข้าจากชุดตกแต่งปัจจุบัน...

en: Import from session...
th: นำเข้าจากวาระ...

en: Import from filesystem...
th: นำเข้าจากระบบแฟ้ม...

en: New text...
th: ข้อความใหม่...
