shutter - en to vi translation catalogue (268 entries)

en: Profile
vi: Hồ sơ

en: Preferences
vi: Tùy chỉnh

en: gnome-web-photo needs to be installed for this feature
vi: Thành phần này cần phải cài đặt thêm gói gnome-web-photo

en: Goo::Canvas/libgoo-canvas-perl needs to be installed for this feature
vi: Goo::Canvas/libgoo-canvas-perl cần được cài đặt để dùng tính năng này

en: Choose a profile
vi: Chọn một hồ sơ

en: Save configuration as profile
vi: Lưu cấu hình thành một hồ sơ

en: Delete profile
vi: Xóa hồ sơ

en: Load the selected profile's configuration
vi: Nạp cấu hình của hồ sơ đã chọn

en: Image format
vi: Định dạng ảnh

en: Save
vi: Lưu

en: First-launch Behavior
vi: Hành động ở lần chạy đầu

en: Window Preferences
vi: Tùy chỉnh cửa sổ

en: Notifications
vi: Thông báo

en: Trash
vi: Sọt rác

en: Gnome-Keybinding
vi: Phím tắt Gnome

en: Actions
vi: Hành động

en: Capture
vi: Chụp

en: Selection Capture
vi: Chụp vùng chọn

en: Window Capture
vi: Chụp cửa sổ

en: Menu/Tooltip Capture
vi: Chụp trình đơn/chú thích

en: Website Capture
vi: Chụp trang Web

en: Accounts
vi: Tài khoản

en: File Transfer Protocol (FTP)
vi: Giao thức truyền tập tin (FTP)

en: Transparent Parts
vi: Vùng trong suốt

en: Session View
vi: Chế độ xem phiên làm việc

en: Filename
vi: Tên tập tin

en: Reserved character %s is not allowed to be in a filename.
vi: Kí tự %s không được dùng trong tên tập tin.

en: There are several wildcards available, like
vi: Có vài kí tự thay thế, chẳng hạn như

en: %Y = year
vi: %Y = năm

en: %m = month
vi: %m = tháng

en: %d = day
vi: %d = ngày

en: %T = time
vi: %T = giờ

en: $w = width
vi: $w = chiều rộng

en: $h = height
vi: $h = chiều cao

en: $name = multi-purpose (e.g. window title)
vi: $name = đa năng (vd: tiêu đề cửa sổ)

en: $nb_name = like $name but without blanks in resulting strings
vi: $nb_name = giống như $name nhưng chuỗi kết quả không chứa khoảng trắng

en: $profile = name of current profile
vi: $profile = tên hồ sơ hiện tại

en: $R = random char (e.g. $RRRR = ag4r)
vi: $R = kí tự ngẫu nhiên (v.dụ. $RRRR = ag4r)

en: %NN = counter
vi: %NN = bộ đếm

en: Compression
vi: Nén

en: Adjust quality/compression value
vi: Điều chỉnh tỉ lệ chất lượng/độ nén

en: Select a file format
vi: Chọn định dạng tập tin

en: Directory
vi: Thư mục

en: Choose folder
vi: Chọn thư mục

en: Your screenshots will be saved to this directory
vi: Ảnh chụp màn hình của bạn sẽ được lưu trong thư mục này

en: Browse for save folder every time
vi: Duyệt thư mục mỗi lần lưu

en: Do not save file automatically
vi: Không tự động lưu tập tin

en: Automatically save file
vi: Tự động lưu tập tin

en: Automatically copy screenshot to clipboard
vi: Tự động chép ảnh chụp màn hình vào bộ đệm

en: Automatically copy filename to clipboard
vi: Tự động chép tên tập tin vào bộ nhớ tạm

en: Do not copy anything to clipboard
vi: Không chép gì vào bộ nhớ tạm

en: Delay
vi: Độ trễ

en: second | seconds
vi[0]: giây

en: Capture after a delay of
vi: Chụp hình sau

en: Wait n seconds before taking a screenshot
vi: Chờ n giây trước khi chụp ảnh màn hình

en: Include Cursor
vi: Bao gồm con trỏ chuột

en: Include cursor when taking a screenshot
vi: Bao gồm con trỏ chuột khi chụp ảnh màn hình

en: Open with
vi: Mở với

en: Open your screenshot with this program after capturing
vi: Mở ảnh chụp màn hình bằng chương trình này khi chụp xong

en: 16 colors   - (4bit)
vi: 16 màu - (4bit)

en: 64 colors   - (6bit)
vi: 64 màu - (6bit)

en: 256 colors  - (8bit)
vi: 256 màu - (8bit)

en: Reduce colors
vi: Giảm bớt màu

en: Automatically reduce colors after taking a screenshot
vi: Tự động giảm màu sau khi chụp

en: Thumbnail
vi: Hình thu nhỏ

en: Generate thumbnail too.
    select the percentage of the original size for the thumbnail to be
vi: Cũng tạo hình thu nhỏ.
    chọn phần trăm so với cỡ bình thường để thu nhỏ

en: Border
vi: Đường viền

en: pixels
vi: điểm ảnh

en: Color
vi: Màu

en: Choose border color
vi: Chọn màu viền

en: Adds a border effect to the screenshot
vi: Thêm hiệu ứng viền vào ảnh chụp

en: Enable zoom window
vi: Bật thu phóng cửa sổ

en: Start with selection size of
vi: Bắt đầu với cỡ lựa chọn

en: at
vi: tại

en: Start Selection Tool with a customized selection size
vi: Bắt đầu công cụ lựa chọn với một khu vực lựa chọn được tùy chỉnh trước

en: Show help text
vi: Hiện trợ giúp

en: Enables the help text
vi: Bật trợ giúp

en: Include window decoration when capturing a window
vi: Bao gồm khung trang trí cửa sổ khi chụp một cửa sổ

en: Automatically resize window to
vi: Tự động thay đổi kích thước cửa sổ về

en: This resizes the window automatically to the specified width and height. This method asks the window manager to resize the window. However, the window manager may not allow the resize.
vi: Phần này thay đổi kích thước cửa sổ một cách tự động dựa vào chiều rộng và chiều cao. Phương pháp này yêu cầu trình quản lý cửa sổ tiến hành thay đổi kích cỡ cửa sổ. Tuy nhiên, trình quản lý cửa sổ có thể không cho phép việc thay đổi kích cỡ.

en: Force rounded window corners
vi: Buộc các góc cửa sổ dạng bo tròn

en: Shutter uses the XShape extension to determine the window's shape, but this does not work under some circumstances, e.g. when running compiz.
    
    When this option is activated Shutter uses fixed parameters to round the window corners. You can overwrite the default parameters by creating a file named ~/.shutter/shape.conf and put custom values in it. The default values are stored in %s.
vi: Shutter sử dụng phần bổ sung từ XShape để quyết định hình dạng của cửa sổ, nhưng điều này không hữu dụng trong một số trường hợp, ví dụ như khi đang chạy compiz.
    
    Khi tùy chọn này được kích hoạt Shutter sử dụng tham số cố định để làm tròn các góc cửa sổ. Bạn có thể ghi đè lên các tham số mặc định bằng cách tạo ra một tập tin tên ~/.shutter/shape.conf và đặt giá trị tùy chỉnh trong đó. Các giá trị mặc định được lưu trong %s.

en: Select only visible windows
vi: Chỉ chọn cửa sổ nhìn thấy được

en: Pre-Capture Delay
vi: Bộ đếm ngược

en: Capture menu/tooltip after a delay of n seconds
vi: Chụp trình đơn/chú thích sau khoảng n giây

en: Ignore possibly wrong type hints
vi: Bỏ qua các phần gợi ý sai về mặt thể loại

en: Virtual browser width
vi: Chiều rộng của trình duyệt ảo

en: Virtual browser width when taking a website screenshot
vi: Chiều rộng của trình duyệt ảo khi chụp hình một trang web

en: Show as check pattern
vi: Biểu thị bằng hoa văn lợp

en: Show as custom color:
vi: Biểu thị bằng màu sác tùy chọn

en: Choose fill color
vi: Chọn màu để phủ

en: Show as background
vi: Biểu thị bằng hình nền

en: Displays any transparent parts of the image in a check pattern
vi: Hiển thị bất kì phần trong suốt nào của bức hình trong một hoa văn lợp

en: Displays any transparent parts of the image in a solid color that you specify
vi: Hiển thị bất kì phần trong suốt nào của bức ảnh

en: Displays any transparent parts of the image in the background color of the application
vi: Hiển thị bất kì phần trong suốt nào của hình ảnh trong màu nền của ứng dụng

en: Sort ascending by
vi: Sắp xếp giảm dần theo

en: Key/Time Created
vi: Thời gian/Khóa được tạo

en: Sort descending by
vi: Sắp xếp tăng dần theo

en: Configure sort criteria
vi: Chỉnh cấu hình khu vực sắp xếp

en: Start Shutter at login
vi: Mở Shutter sau khi đăng nhập

en: Hide window on first launch
vi: Ẩn cửa sổ Shutter sau khi mở

en: Hide notification icon
vi: Ẩn biểu tượng thông báo

en: Autohide main window when taking a screenshot
vi: Tự động ẩn cửa sổ chính khi chụp

en: Redraw Delay
vi: Độ trễ khi vẽ lại

en: Present main window after taking a screenshot
vi: Hiện cửa sổ chính sau khi chụp

en: Minimize to tray when closing main window
vi: Thu nhỏ tới khay khi đóng cửa sổ chính

en: Display pop-up notification after taking a screenshot
vi: Hiển thị các thông báo dạng bật lên sau khi chụp màn hình

en: Move file to trash when closing tab
vi: Xóa tập tin sau khi đóng thẻ

en: URI
    Example: ftp://host:port/path
vi: URI
    Ví dụ: ftp://host:port/path

en: Connection mode
vi: Kiểu kết nối

en: Active mode
vi: Kiểu chủ động

en: Passive mode
vi: Kiểu bị động

en: Username
vi: Tên người dùng

en: Password
vi: Mật khẩu

en: Main
vi: Chính

en: Advanced
vi: Nâng cao

en: Behavior
vi: Hành vi

en: Upload
vi: Tải lên

en: Plugins
vi: Phần bổ sung

en: The following plugins are installed
vi: Những phần bổ sung đã được cài đặt

en: Quality
vi: Chất lượng

en: Register
vi: Đăng ký

en: Profile deleted
vi: Đã xóa hồ sơ

en: Profile could not be deleted
vi: Hồ sơ không thể xóa

en: Failed
vi: Lỗi

en: Session
vi: Phiên chạy

en: not found
vi: không thấy

en: Settings could not be saved!
vi: Cấu hình không thể lưu!

en: Settings saved successfully!
vi: Cấu hình lưu thành công!

en: Session could not be saved!
vi: Phiên chạy không thể lưu!

en: Account-settings could not be saved!
vi: Cấu hình tài khoản không thể lưu!

en: Settings could not be restored!
vi: Cấu hình không thể khôi phục!

en: Settings loaded successfully
vi: Tải cấu hình thành công

en: Account-settings could not be restored!
vi: Cấu hình tài khoản không thể khôi phục

en: opened
vi: đã mở

en: Error while opening image %s.
vi: Lỗi khi mở ảnh %s.

en: Session could not be restored!
vi: Phiên làm việc không thể khôi phục!

en: deleted
vi: đã xóa

en: Selected screenshots deleted
vi: Chọn ảnh để xóa

en: removed from session
vi: gỡ bỏ từ phiên làm việc

en: No valid filetype specified
vi: Kiểu tệp tin chưa đúng

en: No plugin installed
vi: Không có phần bổ sung được cài đặt

en: There was an error determining the filename.
vi: Gặp lỗi khi xác định tên tệp tin.

en: Capture aborted by user
vi: Người dùng thôi chụp

en: Opened all files with
vi: Mở tất cả tệp với

en: Try to resave the file?
vi: Thử lưu tệp tin lần nữa?

en: Image %s was not found on disk
vi: Ảnh %s không tìm thấy trên đĩa

en: Error while saving the image %s.
vi: Lỗi khi lưu ảnh %s.

en: There was an error saving the image to %s.
vi: Có lỗi xảy ra khi lưu ảnh vào %s.

en: saved
vi: đã lưu

en: There was an error opening the image.
vi: Có một lỗi khi mở ảnh.

en: Error while opening directory %s.
vi: Lỗi khi mở thư mục %s.

en: Limit to current monitor
vi: Giới hạn là màn hình hiện tại

en: This option is only useful when you are running a multi-monitor system (%d monitor detected).
    Enable it to capture only the current monitor. | This option is only useful when you are running a multi-monitor system (%d monitors detected).
    Enable it to capture only the current monitor.
vi[0]: Lựa chọn này chỉ có ích khi bạn đang chạy trên hệ thống nhiều màn hình (phát hiện màn hình %d).
    Bật nó để chỉ chụp màn hình hiện tại.

en: _Selection
vi: _Chọn

en: Se_ction
vi: Từng phần

en: Host
vi: Máy chủ

en: Description
vi: Mô tả

en: Icon
vi: Biểu tượng

en: Name
vi: Tên

en: Category
vi: Mục

en: Language
vi: Ngôn ngữ

en: Path
vi: Đường dẫn

en: Rename image %s
vi: Đổi tên ảnh %s

en: New filename
vi: Tên tệp tin mới

en: _Rename
vi: Đổi _tên

en: renamed
vi: đổi tên

en: Error while renaming the image %s.
vi: Lỗi khi đổi tên ảnh %s.

en: There was an error renaming the image to %s.
vi: Có lỗi đổi tên ảnh thành %s.

en: _Replace
vi: _Thay thế

en: The image already exists in %s. Replacing it will overwrite its contents.
vi: Ảnh đã tồn tại trong %s. Thay thế nó sẽ ghi đè lên nội dung của nó.

en: An image named %s already exists. Do you want to replace it?
vi: Tên của ảnh %s đã tồn tại. Bạn có muốn thay thế nó?

en: Invalid Filename
vi: Tên tệp tin không hợp lệ

en: Choose file to open
vi: Chọn tệp để mở

en: All compatible image formats
vi: Tất cả các định dạng ảnh thích hợp

en: Choose a location to save to
vi: Chọn vị trí để lưu vào

en: Choose a plugin
vi: Chọn một phần bổ sung

en: Plugin
vi: Phần bổ sung

en: No plugin specified
vi: Không có phần bổ xung

en: _Upload
vi: _Tải lên

en: Guest
vi: Khách

en: Choose account
vi: Chọn tài khoản

en: Public hosting
vi: Chỗ lưu trữ công cộng

en: Places
vi: Vị trí

en: uploaded
vi: đã tải lên

en: Skip all
vi: Bỏ qua tất cả

en: Skip
vi: Bỏ qua

en: exported
vi: đã xuất

en: Error while copying the image %s.
vi: Lỗi khi sao chép ảnh %s.

en: There was an error copying the image into %s.
vi: Có lỗi khi chép ảnh vào %s.

en: Please check your credentials and try again.
vi: Vui lòng kiểm tra sự xác thực của bạn và thử lại.

en: Save current preferences as new profile
vi: Lưu cấu hình hiện tại thành hồ sơ mới

en: New profile name
vi: Tên hồ sơ mới

en: Replacing it will overwrite its contents.
vi: Thay thế nó sẽ ghi đè lên nội dung cũ.

en: A profile named %s already exists. Do you want to replace it?
vi: Tên hồ sơ %s đã tồn tại. Bạn có muốn thay thế nó?

en: _File
vi: _Tệp

en: _Edit
vi: _Sửa

en: _View
vi: _Xem

en: _Screenshot
vi: Ảnh màn _hình

en: _Go
vi: _Tới

en: _Help
vi: _Trợ giúp

en: Page Set_up
vi: _Cài đặt trang

en: C_lose all
vi: Đóng _tất cả

en: Report a Problem
vi: Thông báo lỗi

en: Selection
vi: Vùng chọn

en: Draw a rectangular capture area with your mouse
    to select a specified screen area
vi: Vẽ một vùng chụp hình chữ nhật bằng chuột

en: Take a screenshot of your whole desktop
vi: Chụp một ảnh màn hình toàn bộ bàn làm việc

en: Capture a specific workspace
vi: Chụp một vùng làm việc xác định

en: Window
vi: Cửa sổ

en: Select a window with your mouse
vi: Lấy chuột chọn một cửa sổ

en: Take a screenshot of a specific window
vi: Chụp một ảnh màn hình của một cửa sổ

en: Section
vi: Thành phần

en: Captures only a section of the window. You will be able to select any child window by moving the mouse over it
vi: Chỉ chụp một phần của cửa sổ. Bạn có thể chọn bất cứ phần nào của cửa sổ bằng cách di chuyển chuột qua nó

en: Take a screenshot of a website
vi: Chụp ảnh một trang web

en: Illegal URI.
vi: URI không hợp pháp.

en: Connection error.
vi: Lỗi kết nối.

en: Please check your connectivity and try again.
vi: Vui lòng kiểm tra kết nối và thử lại.

en: Login with username %s failed.
vi: Đăng nhập thất bại với người dùng %s.

en: Cannot change working directory.
vi: Không thể đổi thư mục làm việc.

en: Command 'put' failed.
vi: Lỗi lệnh 'put'.

en: Maybe mouse pointer could not be grabbed or the selected area is invalid.
vi: Có thể con trỏ chuột sẽ không bắt hoặc chọn một vùng sai.

en: Unable to capture website
vi: Không thể chụp trang web

en: URL to capture
vi: Địa chỉ URL để chụp

en: Fill color
vi: Phủ màu

en: Adjust fill color and opacity
vi: Chỉnh màu phủ và độ mờ

en: Stroke color
vi: Chọn màu

en: Choose stroke color
vi: Chọn màu

en: Adjust stroke color and opacity
vi: Điều chỉnh màu chọn và độ mờ đục

en: Line width
vi: Độ rộng đường kẻ

en: Adjust line width
vi: Chỉnh độ rộng đường

en: Font
vi: Phông

en: Select font family and size
vi: Chọn phông và cỡ

en: Insert image
vi: Chèn ảnh

en: Insert an arbitrary object or file
vi: Chèn một đối tượng tùy ý hoặc tệp tin

en: Click to paint (try Control or Shift for a straight line)
vi: Nhắp để vẽ (thử Control hoặc Shift cho một đường thằng)

en: Click-Drag to create a new straight line
vi: Nhắp và kéo để tạo một đường thẳng

en: Click-Drag to create a new rectangle
vi: Nhắp và kéo để tạo một hình chữ nhật mới

en: Click-Drag to create a new ellipse
vi: Nhắp và kéo để tạo một hình e-líp mới

en: Click-Drag to add a new text area
vi: Nhắp và kéo để thêm một vùng văn bản mới

en: Click to censor (try Control or Shift for a straight line)
vi: Nhắp để làm mờ (dùng Control hoặc Shift để tạo một đường)

en: Save the changes to image %s before closing?
vi: Lưu thay đổi vào ảnh %s trước khi đóng?

en: Close
vi: Đóng

en: Do_n't save
vi: Khô_ng lưu

en: If you don't save the image, changes from the last minute will be lost | If you don't save the image, changes from the last %d minutes will be lost
vi[0]: Nếu bạn không lưu lại ảnh, những thay đổi %d phút qua sẽ bị mất

en: _Save Background Color
vi: Lưu màu nền

en: Change Background Color...
vi: Thay màu nền

en: Raise
vi: xuất hiện

en: Lower
vi: Giảm

en: Edit Preferences...
vi: Chỉnh sửa tham số tham chiếu

en: Current value
vi: Giá trị hiện tại

en: Font color
vi: Màu phông

en: Choose font color
vi: Chọn màu phông

en: Automatic scrolling
vi: Tự động cuộn

en: Select item to move or resize it
vi: Chọn một mục để di chuyển hoặc đổi cỡ

en: Draw a freehand line
vi: Vẽ một đường tự do

en: Draw a straight line
vi: Vẽ một đường thẳng

en: Draw a rectangle
vi: Vẽ một hình chữ nhật

en: Draw a ellipse
vi: Vẽ một hình e-líp

en: Censor
vi: kiểm duyệt

en: Censor portions of your screenshot to hide private data
vi: Để ẩn thông tin cá nhân kiểm duyệt lại vị trí của màn hình.

en: Pixelize selected areas of your screenshot to hide private data
vi: Để ẩn dữ liệu cá nhân chọn điểm trong các khu vực màn hình của bạn.

en: Add an auto-increment shape to the screenshot
vi: Thứ tự hình chụp tự động thêm vào.

en: Crop your screenshot
vi: Xén hình của bạn.

en: No icon was found
vi: Không có biểu tượng nào được tìm thấy.

en: Import from current theme...
vi: Nhập từ chủ đề hiện tại

en: Import from session...
vi: Nhập từ phiên làm việc...

en: Import from filesystem...
vi: Nhập từ hệ thống tệp tin

en: New text...
vi: Văn bản mới
