sound-juicer - en to th translation catalogue (189 entries)

en: Audio CD Extractor
th: โปรแกรมคัดลอกเพลงจากซีดี

en: Sound Juicer Audio CD Extractor
th: Sound Juicer: โปรแกรมคัดลอกเพลงจากซีดีเพลง

en: Copy music from your CDs
th: คัดลอกเพลงจากซีดี

en: _Disc
th: แ_ผ่น

en: _Play / Pause
th: เ_ล่น / พัก

en: _Next Track
th: ร่องเสียง_ถัดไป

en: Skip to the next track
th: ข้ามไปร่องเสียงถัดไป

en: Pre_vious Track
th: ร่องเสียง_ก่อนหน้า

en: Skip to the previous track
th: ข้ามไปร่องเสียงก่อนหน้า

en: E_ject
th: ดั_นแผ่นออก

en: _Submit Track Names...
th: _ส่งชื่อเพลง...

en: _Re-read Disc
th: _อ่านแผ่นใหม่อีกครั้ง

en: _Duplicate Disc
th: ทำซ้ำแ_ผ่น

en: _Edit
th: แ_ก้ไข

en: _Select All
th: เลือกทั้ง_หมด

en: _Deselect All
th: ไ_ม่เลือกสักอัน

en: _Help
th: _วิธีใช้

en: _Contents
th: เ_นื้อหา

en: _Year:
th: _ปี:

en: Disc:
th: แผ่น:

en: _Title:
th: _ชื่อ:

en: _Artist:
th: ศิลปิ_น:

en: _Genre:
th: แนวเ_พลง:

en: Duration:
th: ความยาว:

en: Tracks
th: ร่องเสียง

en: Track Progress
th: ความคืบหน้าร่องเสียง

en: Multiple Albums Found
th: พบมากว่าหนึ่งอัลบั้ม

en: This CD could be more than one album. Please select which album it is below and press <i>Continue</i>.
th: มีข้อมูลอัลบั้มมากกว่าหนึ่งชุดสำหรับซีดีนี้ โปรดเลือกว่าจะใช้ข้อมูลอัลบั้มไหน แล้วกด <i>ต่อไป</i>.

en: _Continue
th: _ต่อไป

en: Preferences
th: ปรับแต่ง

en: Device
th: อุปกรณ์

en: CD _drive:
th: อุ_ปกรณ์อ่านซีดี:

en: _Eject after extracting tracks
th: ดั_นแผ่นออกหลังจากคัดลอกเพลงเสร็จ

en: _Open music folder when finished
th: _เปิดโฟลเดอร์เพลงเมื่อเสร็จ

en: Music Folder
th: โฟลเดอร์เพลง

en: _Folder:
th: โ_ฟลเดอร์:

en: Select A Folder
th: เลือกโฟลเดอร์

en: Track Names
th: ชื่อเพลง

en: Folder hie_rarchy:
th: โ_ครงสร้างโฟลเดอร์:

en: File _name:
th: _ชื่อแฟ้ม:

en: _Strip special characters
th: _ลบอักษรพิเศษออก

en: Format
th: ฟอร์แมต

en: O_utput Format:
th: รูปแบบข้อมูล_ออก:

en: Edit _Profiles...
th: แก้ไขโ_พรไฟล์...

en: Whether to eject the CD when finished extracting.
th: กำหนดว่าจะดันแผ่นซีดีออกหลังจากคัดลอกเสร็จหรือไม่

en: Whether to open the target directory when finished extracting.
th: กำหนดว่าจะเปิดไดเรกทอรีปลายทางหลังจากคัดลอกเสร็จหรือไม่

en: The directory structure for the files
th: โครงสร้างโฟลเดอร์สำหรับแฟ้มเพลงที่จะสร้าง

en: %at -- album title %aT -- album title (lowercase) %aa -- album artist %aA -- album artist (lowercase) %as -- album artist (sortable) %aS -- album artist (sortable lowercase) %ay -- album year %tt -- track title %tT -- track title (lowercase) %ta -- track artist %tA -- track artist (lowercase) %ts -- track artist (sortable) %tS -- track artist (sortable lowercase)
th: %at -- ชื่ออัลบั้ม %aT -- ชื่ออัลบั้ม (ตัวพิมพ์เล็ก) %aa -- เจ้าของอัลบั้ม %aA -- เจ้าของอัลบั้ม (ตัวพิมพ์เล็ก) %as -- เจ้าของอัลบั้ม (เรียงลำดับได้) %aS -- เจ้าของอัลบั้ม (เรียงลำดับได้ ตัวพิมพ์เล็ก) %ay -- ปีที่ออกอัลบั้ม %tt -- ชื่อเพลง %tT -- ชื่อเพลง (ตัวพิมพ์เล็ก) %ta -- ศิลปินเพลง %tA -- ศิลปินเพลง (ตัวพิมพ์เล็ก) %ts -- ศิลปินเพลง (เรียงลำดับได้) %tS -- ศิลปินเพลง (เรียงลำดับได้ ตัวพิมพ์เล็ก)

en: The name pattern for files
th: รูปแบบสำหรับชื่อแฟ้ม

en: Do not specify an extension. %at -- album title %aT -- album title (lowercase) %aa -- album artist %aA -- album artist (lowercase) %as -- album artist (sortable) %aS -- album artist (sortable lowercase) %tn -- track number (i.e 8) %tN -- track number, zero padded (i.e 08) %tt -- track title %tT -- track title (lowercase) %ta -- track artist %tA -- track artist (lowercase) %ts -- track artist (sortable) %tS -- track artist (sortable lowercase) %dn -- disc and track number (i.e Disk 2 - 6, or 6) %dN -- disc number, zero padded (i.e d02t06, or 06)
th: อย่าใส่นามสกุล  %at -- ชื่ออัลบั้ม %aT -- ชื่ออัลบั้ม (ตัวพิมพ์เล็ก) %aa -- เจ้าของอัลบั้ม %aA -- เจ้าของอัลบั้ม (ตัวพิมพ์เล็ก) %as -- เจ้าของอัลบั้ม (เรียงลำดับได้) %aS -- เจ้าของอัลบั้ม (เรียงลำดับได้ ตัวพิมพ์เล็ก) %tn -- หมายเลขเพลง (เช่น 8) %tN -- หมายเลขเพลงนำหน้าด้วยศูนย์ (เช่น 08) %tt -- ชื่อเพลง %tT -- ชื่อเพลง (ตัวพิมพ์เล็ก) %ta -- ศิลปินเพลง %tA -- ศิลปินเพลง (ตัวพิมพ์เล็ก) %ts -- ศิลปินเพลง (ใช้เรียงลำดับ) %tS -- ศิลปินเพลง (ใช้เรียงลำดับ ตัวพิมพ์เล็ก) %dn -- หมายเลขแผ่นและเพลง (เช่น Disk 2 - 6, หรือ 6) %dN -- หมายเลขแผ่นนำหน้าด้วยศูนย์ (เช่น d02t06, หรือ 06)

en: The paranoia mode to use
th: โหมด paranoia ที่จะใช้

en: Paranoia mode: 0) disable 2) fragment 4) overlap 8) scratch 16) repair 255) full
th: โหมด paranoia: 0) ไม่ใช้ 2) การแยกส่วน 4) การซ้อนทับ 8) รอยขีดข่วน 16) ซ่อม 255) เต็มรูปแบบ

en: If to strip special characters from filenames
th: กำหนดว่าจะลบอักษรพิเศษออกจากชื่อแฟ้มหรือไม่

en: If enabled, special characters such as space, wildcards and backslashes will be removed from the output filename.
th: ถ้าตั้ง อักษรพิเศษเช่น "?*\" หรือช่องว่าง จะถูกลบออกจากชื่อแฟ้ม

en: The MusicBrainz server to use
th: เซิร์ฟเวอร์ MusicBrainz ที่จะใช้

en: If specified, this value will override the default MusicBrainz server.
th: ถ้าระบุ ค่านี้จะใช้แทนเซิร์ฟเวอร์ MusicBrainz ปริยาย

en: Audio Profile with which to encode
th: โพรไฟล์เสียงที่จะใช้ลงรหัสข้อมูล

en: The GNOME Audio Profile with which to encode.
th: โพรไฟล์เสียงของ GNOME ที่จะใช้ลงรหัสเสียง

en: Audio volume
th: ความดังของเสียง

en: Audio Profile
th: โพรไฟล์เสียง

en: The GNOME Audio Profile used for encoding audio
th: โพรไฟล์เสียงของ GNOME ที่จะใช้ลงรหัสข้อมูลเสียง

en: Paranoia Level
th: ระดับ Paranoia

en: The paranoia level
th: ระดับ paranoia

en: device
th: อุปกรณ์

en: The device
th: อุปกรณ์

en: Could not create GStreamer CD reader
th: ไม่สามารถสร้างองค์ประกอบอ่านซีดีของ GStreamer

en: Could not create GStreamer encoders for %s
th: ไม่สามารถสร้างองค์ประกอบลงรหัสข้อมูลของ GStreamer สำหรับ %s

en: Could not create GStreamer file output
th: ไม่สามารถสร้างแฟ้มเขียนออกของ GStreamer

en: Could not link pipeline
th: ไม่สามารถเชื่อมต่อไปป์ไลน์ได้

en: Could not get current track position
th: ไม่ทราบตำแหน่งร่องเสียงปัจจุบัน

en: Extractor object is not valid. This is bad, check your console for errors.
th: อ็อบเจกต์ extractor ใช้ไม่ได้ คงไม่ดีแน่ๆ ดูข้อผิดพลาดเพิ่มเติมได้ในเทอร์มินัล

en: The plugin necessary for CD access was not found
th: ไม่พบปลั๊กอินที่จำเป็นสำหรับการอ่านข้อมูลซีดี

en: The plugin necessary for file access was not found
th: ไม่พบปลั๊กอินที่จำเป็นสำหรับการอ่านเขียนแฟ้ม

en: Device '%s' does not contain any media
th: ไม่มีแผ่นอยู่ในอุปกรณ์ '%s'

en: Device '%s' could not be opened. Check the access permissions on the device.
th: ไม่สามารถเปิดใช้อุปกรณ์ '%s' โปรดตรวจดูสิทธิ์การเข้าใช้อุปกรณ์

en: Cannot read CD: %s
th: ไม่สามารถอ่านซีดี: %s

en: Could not create CD lookup thread
th: ไม่สามารถสร้างเธรดสำหรับค้นข้อมูลซีดี

en: Cannot access CD
th: ไม่สามารถเข้าใช้ซีดี

en: Unknown Title
th: อัลบั้มไม่ทราบชื่อ

en: Unknown Artist
th: ศิลปินไม่ทราบชื่อ

en: Track %d
th: ร่องเสียง %d

en: Cannot access CD: %s
th: ไม่สามารถเข้าใช้ซีดี: %s

en: The URI of the audio file
th: URI ของแฟ้มเสียง

en: Title
th: ชื่อ

en: The title of the current stream.
th: ชื่อเพลงของสตรีมปัจจุบัน

en: Artist
th: ศิลปิน

en: The artist of the current stream.
th: ชื่อศิลปินของสตรีมปัจจุบัน

en: Album
th: อัลบั้ม

en: The album of the current stream.
th: ชื่ออัลบั้มของสตรีมปัจจุบัน

en: Position
th: ตำแหน่ง

en: The position in the current stream in seconds.
th: ตำแหน่งของสตรีมปัจจุบัน ในหน่วยวินาที

en: Duration
th: ความยาว

en: The duration of the current stream in seconds.
th: ความยาวของสตรีมปัจจุบัน ในหน่วยวินาที

en: Unknown Album
th: อัลบั้มไม่ทราบชื่อ

en: GConf error: %s
th: ข้อผิดพลาดเกี่ยวกับ GConf: %s

en: All further errors shown only on terminal.
th: ข้อผิดพลาดที่เหลือทั้งหมดแสดงไว้ในเทอร์มินัลเท่านั้น

en: Sound Juicer is free software; you can redistribute it and/or modify it under the terms of the GNU General Public License as published by the Free Software Foundation; either version 2 of the License, or (at your option) any later version.
th: Sound Juicer เป็นซอฟต์แวร์เสรี คุณสามารถแจกจ่ายต่อ และ/หรือ แก้ไขโปรแกรมได้ภายใต้เงื่อนไขของ GNU General Public License ที่เผยแพร่โดยมูลนิธิซอฟต์แวร์เสรีไม่ว่าจะเป็นสัญญาอนุญาตรุ่นที่ 2 หรือรุ่นถัดมา (ตามแต่คุณจะเลือก)

en: Sound Juicer is distributed in the hope that it will be useful, but WITHOUT ANY WARRANTY; without even the implied warranty of MERCHANTABILITY or FITNESS FOR A PARTICULAR PURPOSE.  See the GNU General Public License for more details.
th: Sound Juicer เผยแพร่ด้วยความหวังว่าโปรแกรมจะมีประโยชน์แต่ *ไม่มีการรับประกันใดๆ* ไม่มีแม้การรับประกัน *อรรถประโยชน์เชิงพาณิชย์* หรือ *ความเหมาะสมสำหรับวัตถุประสงค์เฉพาะกิจใดๆ* กรุณาอ่าน GNU General Public License เพื่อดูรายละเอียดเพิ่มเติม

en: You should have received a copy of the GNU General Public License along with Sound Juicer; if not, write to the Free Software Foundation, Inc., 51 Franklin Street, Fifth Floor, Boston, MA 02110-1301 USA
th: คุณควรจะได้รับสำเนาของ GNU General Public License มาพร้อมกับ Sound Juicer ถ้าคุณไม่ได้รับ กรุณาติดต่อไปที่ Free Software Foundation, Inc., 
    51 Franklin Street, Fifth Floor, Boston, MA 02110-1301 USA

en: An Audio CD Extractor
th: โปรแกรมคัดลอกเพลงจากซีดี

en: Failed to get output format
th: อ่านรูปแบบข้อมูลออกไม่สำเร็จ

en: Name too long
th: ชื่อยาวเกินไป

note: TODO: find out why GTK+ needs this to work (see #364371)
en: Extract
th: คัดลอก

en: A file with the same name exists
th: มีแฟ้มชื่อเดียวกันอยู่ก่อนแล้ว

en: A file called '%s' exists, size %s.
    Do you want to skip this track or overwrite it?
th: มีแฟ้มชื่อ '%s' อยู่ก่อนแล้ว ซึ่งมีขนาด %s
    คุณต้องการข้ามร่องเสียงนี้ หรือจะเขียนทับแฟ้ม?

en: _Skip
th: _ข้าม

en: S_kip All
th: ข้ามทั้ง_หมด

en: _Overwrite
th: เขียน_ทับ

en: Overwrite _All
th: เขียนทับทั้งห_มด

en: Failed to create output directory: %s
th: ไม่สามารถสร้างไดเรกทอรีเขียนข้อมูล: %s

en: Estimated time left: %d:%02d (at %0.1f×)
th: เวลาที่เหลือโดยประมาณ: %d:%02d (ที่ความเร็ว %0.1f×)

en: Estimated time left: unknown
th: เวลาที่เหลือโดยประมาณ: ไม่ทราบ

en: CD rip complete
th: คัดลอกเพลงจากซีดีเสร็จแล้ว

en: Sound Juicer could not extract this CD.
th: Sound Juicer คัดลอกเพลงจากซีดีนี้ไม่สำเร็จ

en: Reason
th: สาเหตุ

note: Change the label to Stop while extracting TODO: find out why GTK+ needs this to work (see #364371)
en: Stop
th: หยุด

en: Extracting audio from CD
th: กำลังคัดลอกเพลงจากซีดี

en: Ambient
th: แอมเบียนต์

en: Blues
th: บลูส์

en: Classical
th: คลาสสิก

en: Country
th: คันทรี

en: Dance
th: แดนซ์

en: Electronica
th: อิเล็กทรอนิกส์

en: Folk
th: โฟล์ก

en: Funk
th: ฟังก์

en: Jazz
th: แจ๊ส

en: Latin
th: ละติน

en: Pop
th: ป๊อป

en: Rap
th: แร็ป

en: Reggae
th: เร็กเก้

en: Rock
th: ร็อก

en: Soul
th: โซล

en: Spoken Word
th: เพลงพูด

en: Error while saving custom genre: %s
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะบันทึกแนวเพลงกำหนดเอง: %s

en: E_xtract
th: _คัดลอก

en: Could not start Sound Juicer
th: ไม่สามารถเริ่มการทำงานของ Sound Juicer

en: Please consult the documentation for assistance.
th: โปรดอ่านเอกสารคู่มือเพื่อแก้ปัญหา

en: You are currently extracting a CD. Do you want to quit now or continue?
th: คุณกำลังคัดลอกเพลงจากซีดีอยู่ ต้องการจะออกจากโปรแกรมเดี๋ยวนี้ หรือคัดลอกต่อ?

en: (unknown)
th: (ไม่รู้จัก)

en: S_ubmit Album
th: _ส่งข้อมูลอัลบั้ม

note: Translators: title, artist
en: Could not find %s by %s on MusicBrainz.
th: ไม่พบ %s โดย %s ที่ MusicBrainz

en: You can improve the MusicBrainz database by adding this album.
th: คุณสามารถช่วยปรับปรุงฐานข้อมูล MusicBrainz ได้ โดยเพิ่มข้อมูลของอัลบั้มนี้

en: Could not read the CD
th: ไม่สามารถอ่านซีดีนี้

en: Sound Juicer could not read the track listing on this CD.
th: Sound Juicer ไม่สามารถอ่านสารบัญร่องเสียงของซีดีนี้

note: Set statusbar message
en: Retrieving track listing...please wait.
th: กำลังอ่านสารบัญร่องเสียง...โปรดรอสักครู่

en: Sound Juicer could not use the CD-ROM device '%s'
th: Sound Juicer ไม่สามารถเข้าใช้อุปกรณ์ซีดี '%s'

en: HAL daemon may not be running.
th: ดีมอน HAL อาจไม่ได้ทำงานอยู่

en: Sound Juicer could not access the CD-ROM device '%s'
th: Sound Juicer ไม่สามารถเข้าใช้อุปกรณ์ซีดี '%s'

en: No CD-ROM drives found
th: ไม่พบอุปกรณ์อ่านซีดี

en: Sound Juicer could not find any CD-ROM drives to read.
th: Sound Juicer ไม่พบอุปกรณ์อ่านซีดีในเครื่อง

en: The currently selected audio profile is not available on your installation.
th: โพรไฟล์เสียงที่เลือกอยู่ไม่ปรากฏว่ามีในการติดตั้งของคุณ

en: _Change Profile
th: เ_ปลี่ยนโพรไฟล์

en: Could not open URL
th: ไม่สามารถเปิด URL

en: Sound Juicer could not open the submission URL
th: Sound Juicer เปิด URL สำหรับส่งข้อมูลไม่สำเร็จ

en: Unknown column %d was edited
th: คอลัมน์ %d ถูกแก้ไข ซึ่งไม่น่าจะถูกต้อง

en: Could not display help for Sound Juicer
    %s
th: ไม่สามารถแสดงวิธีใช้ของ Sound Juicer
    %s

en: Could not duplicate disc
th: ไม่สามารถทำซ้ำแผ่น

en: Sound Juicer could not duplicate the disc
th: Sound Juicer ทำซ้ำแผ่นไม่สำเร็จ

en: Start extracting immediately
th: เริ่มดึงเพลงทันที

en: Start playing immediately
th: เริ่มเล่นเพลงทันที

en: What CD device to read
th: อุปกรณ์ซีดีที่จะอ่าน

en: URI to the CD device to read
th: URI ของอุปกรณ์ซีดีที่จะอ่าน

en: - Extract music from your CDs
th: - คัดลอกเพลงจากซีดี

en: Could not create GConf client.
th: ไม่สามารถสร้างตัวใช้บริการ GConf

en: Track
th: ร่องเสียง

en: Error playing CD.
    
    Reason: %s
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะเล่นซีดี
    
    สาเหตุ: %s

note: TODO: find out why GTK+ needs this to work (see #364371)
en: Play
th: เล่น

note: TODO: find out why GTK+ needs this to work (see #364371)
en: Pause
th: พัก

en: Failed to create CD source element
th: ไม่สามารถเปิดช่องข้อมูลเข้าจากซีดีได้

en: Failed to link pipeline
th: ไม่สามารถเชื่อมต่อไปป์ไลน์ได้

en: Failed to create audio output
th: ไม่สามารถเปิดเอาต์พุตเสียง

en: Seeking to %s
th: กำลังเลื่อนไปที่ %s

en: Album Artist, Album Title
th: เจ้าของอัลบั้ม, ชื่ออัลบั้ม

en: Album Artist (sortable), Album Title
th: เจ้าของอัลบั้ม (เรียงลำดับได้), ชื่ออัลบั้ม

en: Track Artist, Album Title
th: ศิลปินเพลง, ชื่ออัลบั้ม

en: Track Artist (sortable), Album Title
th: ศิลปินเพลง (เรียงลำดับได้), ชื่ออัลบั้ม

en: Album Title
th: ชื่ออัลบั้ม

en: Album Artist
th: เจ้าของอัลบั้ม

en: Album Artist (sortable)
th: เจ้าของอัลบั้ม (เรียงลำดับได้)

en: Album Artist - Album Title
th: เจ้าของอัลบั้ม - ชื่ออัลบั้ม

en: Album Artist (sortable) - Album Title
th: เจ้าของอัลบั้ม (เรียงลำดับได้) - ชื่ออัลบั้ม

en: [none]
th: [ไม่ใช้]

en: Number - Title
th: หมายเลข - ชื่อเพลง

en: Track Title
th: ชื่อเพลง

en: Track Artist - Track Title
th: ศิลปินเพลง - ชื่อเพลง

en: Track Artist (sortable) - Track Title
th: ศิลปินเพลง (เรียงลำดับได้) - ชื่อเพลง

en: Number. Track Artist - Track Title
th: หมายเลข. ศิลปินเพลง - ชื่อเพลง

note: {N_("Number. Track Artist (sortable) - Track Title"), "%tN. %ts - %tt"},
en: Number-Track Artist-Track Title (lowercase)
th: หมายเลข-ศิลปินเพลง-ชื่อเพลง (ตัวพิมพ์เล็ก)

en: Example Path
th: ตัวอย่างชื่อแฟ้ม
