step - en to ml translation catalogue (156 entries)

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, groupBox)
en: Data Source
ml: വിവര സ്രോതസ്സ്

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, groupBox_2)
en: Range
ml: പരിധി

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_5)
en: min:
ml: ചുരുങ്ങിയ:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_6)
en: max:
ml: കൂടിയ:

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, groupBox_3)
en: Shortcuts
ml: കുറുക്കുവഴി

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label)
en: Decrease:
ml: കുറയ്ക്കുക:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_2)
en: Increase:
ml: കൂട്ടുക:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_3)
en: Increment:
ml: വര്‍ദ്ധനവു്:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label) i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_3)
en: X :
ml: എക്സ്:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_2) i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_4)
en: Y :
ml: വൈ:

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, groupBox_2)
en: Ranges
ml: പരിധികള്‍

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, checkBoxAutoX) i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, checkBoxAutoY)
en: auto
ml: യാന്ത്രികം

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, groupBox_2) i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, groupBox) i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, groupBox_3)
en: Options
ml: ഐച്ഛികങ്ങള്‍

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, checkBoxShowLines)
en: Show lines
ml: വരകള്‍ കാണിക്കുക

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, checkBoxShowPoints)
en: Show points
ml: ബിന്ദുക്കള്‍ കാണിക്കുക

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label)
en: Number of digits:
ml: അക്കങ്ങളുടെ എണ്ണം

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label)
en: Display precision:
ml: കൃത്യത പ്രദര്‍ശിപ്പിക്കുക:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, kcfg_showAxes)
en: Show scene axes
ml: കോടാലിരംഗം കാണിക്കുക

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, kcfg_showCreationTips)
en: Show tips when creating objects
ml: ഉദ്ദേശ്യവസ്തു സൃഷ്ടിക്കുമ്പോള് ചെറുകുറിപ്പ് കാണിക്കുക

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, kcfg_enableOpenGL)
en: Enable OpenGL (EXPERIMENTAL)
ml: ഓപ്പന്‍ ജി എല്‍ ശേഷിയുള്ളതാക്കുക (പരീക്ഷണാര്‍ത്ഥം)

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, kcfg_wikiExternal)
en: Open wikipedia in external browser
ml: പുറമെനിന്നുള്ള ബ്രൌസറില്‍ വിക്കിപീഡിയ തുറക്കുക

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QLineEdit, lineEditVolume)
en: The area the gas takes
ml: വാതകം എടുക്കുന്ന പ്രദേശം

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_6)
en: Concentration:
ml: ഏകാഗ്രത:

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QLineEdit, lineEditMass) i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QLineEdit, lineEditMass)
en: The mass of one particle
ml: ഒരു അണുവിന്റെ പിണ്ഡം

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_3)
en: Temperature:
ml: താപം:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLineEdit, lineEditTemperature)
en: 1e21
ml: എല്ഈ21

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_4)
en: Mean velocity:
ml: ശരാശരി ശീഘ്രത:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLineEdit, lineEditMeanVelocity) i18n: ectx: property (text), widget (QLineEdit, lineEditPosition)
en: (0,0)
ml: (0.0)

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_4)
en: Position:
ml: സ്ഥാനം:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_3)
en: Body size:
ml: കായവലിപ്പം:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLineEdit, lineEditSize)
en: (1,1)
ml: (1.1)

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_2)
en: Body mass:
ml: ശരീരപിണ്ഡം:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label)
en: Young's modulus:
ml: യങ്ങിന്റെ മാപനാങ്കം:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label1)
en: Body damping:
ml: ശരീര ആര്ദ്രത

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label2)
en: Body split counts:
ml: ദേഹപരിച്ഛേദങ്ങളുടെ എണ്ണം

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLineEdit, lineEditSplit)
en: (4,4)
ml: (4.4)

en: Press left mouse button to position
    top left corner of a region for %1
ml: %1 നു് ഇടത്തേമുകള്‍ ഭാഗം സഥാനമുറപ്പിക്കാന്‍
    മൌസിന്റെ ഇടത്തേ ബട്ടണ്‍ അമര്‍ത്തുക

en: Create %1
ml: %1 നിര്‍മ്മിക്കുക

en: Move mouse and release left mouse button to position
    bottom right corner of the region for %1
ml: %1 നു് വലത്തേകീഴ്ഭാഗം സ്ഥാനമുറപ്പിക്കാന്‍
    മൌസ് നീക്കി ഇടതു ബട്ടണ്‍ വിടുക

en: Please fill in the parameters for the gas particles.
ml: വാതക അണുക്കളുടെ സഥിരരാശികള്‍ പൂരിപ്പിക്കുക.

en: %1 named '%2' created
ml: '%2' പേരില്‍ %1 നിര്‍മ്മിച്ചു

en: Warning - Step
ml: താക്കീത് - പടി

en: Create particles for %1
ml: %1 ന്റെ കണങ്ങള്‍ സൃഷ്ടിക്കുക

en: Back
ml: പിന്നോട്ട്

en: Forward
ml: മുന്നോട്ട്

en: Sync selection
ml: sync തെരഞ്ഞെടുപ്പു്

en: Follow selection
ml: തെരഞ്ഞെടുപ്പു് പിന്തുടരുക

en: Documentation
ml: വിവരണക്കുറിപ്പു്

en: No current object.
ml: വര്‍ത്തമാന വസ്തുക്കളില്ല.

en: Documentation error
ml: വിവരണക്കുറിപ്പിലുള്ള പിശകു്

en: Palette
ml: വര്‍ണ്ണഫലകം

en: Pointer
ml: സൂചിക

en: Selection pointer
ml: തെരഞ്ഞെടുപ്പ് സൂചിക

en: Show text
ml: പാഠം കാണിക്കുക

en: Move end of %1
ml: %1 ന്റെ അന്ത്യഭാഗം നീക്കുക

en: can not launch %1
ml: %1 തൊടുക്കാന്‍ കഴിയുന്നില്ല

en: error running %1
ml: %1 പ്രവര്‍ത്തനം പിശകാണു്

en: %1 reported an error (exit status %2):
    %3
ml: %1 ഒരു പിശകാണെന്നു് അറിയിപ്പുണ്ടു്.(ബഹിര്ഗമനഘട്ടം %2):
    %3

en: %1 did not create output file
ml: %1 ഔട്ട്പുട്ട് സൃഷ്ടിക്കാന്‍ കഴിഞ്ഞിട്ടില്ല

en: can not open temporary file
ml: താല്‍കാലികശേഖരം തുറക്കാന്‍ കഴിയില്ല

en: can not open result file
ml: ഫലശേഖരം തുറക്കാന്‍ കഴിയില്ല

en: Step
ml: പടി

en: Interactive physical simulator
ml: പ്രതികരിക്കുന്ന ഭൌതിക പരീക്ഷണങ്ങള്‍

en: (C) 2007 Vladimir Kuznetsov
ml: (c) 2007 വ്ളാദിമര്‍ കുഷ്നെറ്റ്സോവ്

en: Original author
ml: യഥാര്‍ത്ഥ രചയിതാവു്

en: Code contributions
ml: രഹസ്യഭാഷയുടെ പങ്കാളിത്തം

en: Document to open
ml: പ്രമാണം തുറക്കാന്‍

en: &Open Tutorial...
ml: &അഭ്യാസപാഠം തുറക്കുക...

en: &Open Example...
ml: &ഉദാഹരണം തുറക്കുക...

en: Open Down&loaded Example...
ml: &ഇറക്കുമതിചെയ്ത ഉദാഹരണം തുറക്കുക...

en: Share C&urrent Experiment...
ml: &ഇപ്പോഴത്തെ പരീക്ഷണം പങ്കുവെയ്ക്കുക...

en: &Download New Experiments...
ml: &പുതിയ പരീക്ഷണങ്ങള്‍ ഇറക്കുമതി ചെയ്യുക...

en: Redo
ml: ആവര്‍ത്തിക്കുക

en: Undo
ml: തിരിച്ച് ചെയ്യുക

en: &Delete
ml: &മായ്ക്കുക

en: &Run
ml: &പ്രവര്‍ത്തിപ്പിക്കുക

en: Execute the program
ml: പദ്ധതി നിര്‍വഹിക്കുക

en: Run: Execute the program
ml: പ്രവര്‍ത്തിപ്പിക്കുക:പദ്ധതി നിര്‍വഹിക്കുക

[ctx: @option:radio]
en: 1x Speed
ml: 1x വേഗത

[ctx: @option:radio choose the slow speed]
en: 2x Speed
ml: 2x വേഗത

[ctx: @option:radio]
en: 4x Speed
ml: 4x വേഗത

[ctx: @option:radio]
en: 8x Speed
ml: 8x വേഗത

[ctx: @option:radio]
en: 16x Speed
ml: 16x വേഗത

en: <new file>
ml: <പുതിയശേഖരം>

en: Cannot parse file '%1': %2
ml: '%1': %2 ശേഖരങ്ങളെ വ്യാകരിക്കുവാന്‍ കഴിയില്ല

en: <open file: %1>
ml: <ശേഖരം തുറക്കുക: %1>

en: Cannot open file '%1'
ml: %1 ശേഖരം തുറക്കാന്‍ കഴിയില്ല

en: Cannot save file '%1': %2
ml: %1 ശേഖരം സൂക്ഷിക്കാനായില്ല: %2

en: The experiment has been modified.
    Do you want to save your changes?
ml: പരീക്ഷണം പരിഷ്കരിക്കപ്പെട്ടിരിക്കുന്നു.
    മാറ്റങ്ങള്‍ സുരകഷിതമാക്കണോ?

en: Uploading is still not implemented in kdelibs.
ml: കെഡിഈ ഗ്രന്ധശാലയില്‍ കയറ്റുമതി ഇനിയും നടപ്പിലാക്കിയിട്ടില്ല

en: Sorry - Step
ml: ക്ഷമിക്കണം - പടി

en: &Stop
ml: &നിര്‍ത്തുക

en: &Simulate
ml: &പരീക്ഷിച്ചുനോക്കുക

en: Cannot finish this step because local error is greater than local tolerance.
    Please check solver settings and try again.
ml: ഈ ഘട്ടം മുഴുമിക്കാനായില്ല കാരണം താങ്ങാവുന്നതിലധികം പിശകുകളുണ്ടിവിടെ 
    ദയവായി സോള് വര് വിതാനങ്ങള് പരിശോധിക്കൂ

en: Cannot finish this step because of an unknown error.
ml: അറിയപ്പെടാത്ത പിശക്മൂലം ഈ ഘട്ടം മുഴുമിക്കാനായില്ല.

en: &Undo
ml: &തിരിച്ച് ചെയ്യുക

en: &Undo: %1
ml: &തിരിച്ച് ചെയ്യുക: %1

en: Re&do
ml: &ആവര്‍ത്തിക്കുക

en: Re&do: %1
ml: &ആവര്‍ത്തിക്കുക: %1

en: General
ml: സാമാന്യം

en: Move %1
ml: %1 നീക്കുക

en: Press left mouse button to position a center of a %1
ml: %1-നു് ഒരു കേന്ദ്രം സഥാപിക്കാന്‍ മൌസിന്റെ ഇടതു ബട്ടണ്‍ അമര്‍ത്തുക

en: Move mouse and release left mouse button to define a radius of the %1
ml: മൌസ് വലിച്ച്നീക്കി ഇടതുബട്ടണ്‍ വിട്ടാല്‍ %1 ന്റെ അര്‍ദ്ധവ്യാസം കാണാം

en: Press left mouse button to position
    top left corner of a %1
ml: %1 ന്റെ ഇടത്തെ മുകളറ്റം ഉറപ്പിക്കാന്‍ 
    മൌസിന്റെ ഇടത്തെ ബട്ടണ്‍ അമര്‍ത്തുക

en: Move mouse and release left mouse button to position
    bottom right corner of the %1
ml: %1-നും വലത്തേ കീഴ്ഭാഗം സ്ഥാനമുറപ്പിക്കാന്‍
    മൌസ് നീക്കി ഇടതു ബട്ടണ്‍ വിടുക

en: Click on the scene to create a first vertex of %1
ml: %1ന്റെ ആദ്യത്തെ ലംബം സൃഷ്ടിക്കാന്‍ കാഴ്ചപ്പുറത്ത് ഒന്ന് ക്ലിക്ക് ചെയ്യുക

en: Click on the scene to add new vertex or press Enter to finish
ml: പുതിയ ലംബശീര്‍ഷം സൃഷ്ടിക്കാന്‍ കാഴ്ചപ്പുറത്ത് ക്ലിക്കു് ചെയ്യുകയോ അല്ലെങ്കില്‍ അവസാനിപ്പിക്കാന്‍ Enter അമര്‍ത്തുകയോ ചെയ്യാം

en: Change solver type
ml: സോള്‍വര്‍ ഇനങ്ങള്‍ മാറ്റുക

en: Change %1.%2
ml: %1 %2 ആയി മാറ്റുക

en: Rename %1 to %2
ml: %1 മുതല്‍ %2 വരെ പുതുക്കിയ പേരുകള്‍ നല്‍കണം

en: Property
ml: ഗുണവിശേഷം

en: Value
ml: മൂല്യം

en: false
ml: അബദ്ധം

en: true
ml: സുബദ്ധം

en: Properties
ml: ഗുണവിശേഷങ്ങള്‍

en: Click on the scene to create a %1
ml: %1 നിര്‍മ്മിക്കാന്‍ ഈ കാഴ്ചപ്പുറത്തു് ക്ലിക്ക് ചെയ്യുക

en: Create items for %1
ml: %1 ന്റെ ഇനങ്ങള്‍ സൃഷ്ടിക്കുക

en: several objects
ml: പല വസ്തുക്കള്‍

en: Change %1
ml: %1 മാറ്റുക

note: i18n: ectx: ToolBar (mainToolBar)
en: Main Toolbar
ml: പ്രധാന ഉപകരണനിര

note: i18n: ectx: ToolBar (simulationToolBar)
en: Simulation Toolbar
ml: പരീക്ഷണങ്ങള്‍ക്കുള്ള ഉപകരണനിര

note: i18n: ectx: Menu (examples)
en: &Examples
ml: &ഉദാഹരണങ്ങള്‍

note: i18n: ectx: Menu (simulation)
en: &Simulation
ml: &പരീക്ഷണം

note: i18n: ectx: Menu (speed)
en: &Run Speed
ml: &പ്രവര്‍ത്തനവേഗം

note: i18n: ectx: Menu (panels)
en: &Panels
ml: &പട്ടികകള്‍

en: &Color
ml: &വര്‍ണ്ണം

en: &Bold
ml: &തടിച്ച

en: &Italic
ml: &ചെരിഞ്ഞ

en: &Underline
ml: &അടിവര

en: Align &Left
ml: ഇടതുഭാഗം &അണിനിരത്തുക

en: Align C&enter
ml: നടുഭാഗം &അണിനിരത്തുക

en: Align &Right
ml: വലതുഭാഗം &അണിനിരത്തുക

en: Align &Justify
ml: സന്തുലിതമായി &ഒപ്പിക്കുക

en: &Align
ml: &അണിനിരത്തുക

en: &Font
ml: &അക്ഷരസഞ്ചയം

en: Font &Size
ml: &അക്ഷരസഞ്ചയത്തിന്റെ വലിപ്പം

en: Edit %1
ml: %1 ചിട്ടപ്പെടുത്തുക

en: Cannot parse file '%1'
ml: %1 ശേഖരം വ്യാകരിക്കാന്‍ കഴിയുന്നില്ല

en: Cannot compile LaTeX formula: %1
ml: ലാറ്റക്സ് ഗണിതസൂത്രം %1 സംഗ്രഹിക്കാന്‍ കഴിയില്ല

en: Cannot parse result image
ml: തല്‍ഫലമായ ഛായ വ്യാഖ്യാനിക്കാന്‍ കഴിയില്ല

en: %1.%2
ml: %1 %2

en: [not configured]
ml: [ക്രമികരിച്ചിട്ടില്ല]

en: Edit properties of %1
ml: %1 ന്റെ ഗുണവിശേഷങ്ങളിലെ തിരുത്ത്

en: Clear graph %1
ml: %1 രേഖാലിഖിതം ഒഴിവാക്കുക

en: Decrease controller %1
ml: %1 നിയാമകനെ കുറക്കുക

en: Increase controller %1
ml: %1 നിയാമകനെ കൂട്ടുക

en: Change controller %1
ml: %1 നിയാമകനെ മാറ്റുക

en: Clear tracer %1
ml: %1അനുധാവകനെ ഒഴിവാക്കുക

[ctx: Object list]
en: World
ml: ലോകം

en: Press left mouse button to position first end of a %1
    then drag and release it to position the second end
ml: %1 ന്റെ തുടക്കസ്ഥാനം ഉറപ്പിക്കാന്‍ ഇടത് മൌസ് ബട്ടണ്‍ അമര്‍ത്തുക
    മൌസ് വലിച്ച് നീക്കി അമര്‍ത്തിപ്പിടിച്ചു ബട്ടണ്‍ വിട്ടാല്‍ രണ്ടാമത്തെ അറ്റവും ഉറപ്പിക്കാം

en: Release left mouse button to position second end of the %1
ml: അമര്‍ത്തിപ്പിടിച്ച ബട്ടണ്‍ വിട്ടാല്‍ %1 ന്റെ രണ്ടാമത്തെ അറ്റം ഉറപ്പിക്കാം

en: Delete %1
ml: %1 മായ്ക്കുക

en: Delete several items
ml: പല ഇനങ്ങളും മായ്ചുകളയുക

en: <no object>
ml: <വിഷയം ഇല്ല>

en: Simulate %1 → %2
ml: %1 → %2 പരീക്ഷണം നടത്തുക

en: Objects under mouse:
ml: മൌസിനു് താഴെയുള്ള വസ്തുക്കള്‍:
