sudo 1.9.14b1 - en to vi translation catalogue (239 entries)

en: unable to open userdb
vi: không thể mở cơ sở dữ liệu người dùng userdb

en: unable to switch to registry "%s" for %s
vi: không thể chuyển đến sổ đăng ký “%s” cho %s

en: unable to restore registry
vi: không thể phục hồi sổ đăng ký

en: unable to allocate memory
vi: không thể cấp phát bộ nhớ

en: unable to stat %.*s
vi: không thể lấy thống kê về %.*s

en: %.*s exists but is not a directory (0%o)
vi: %.*s có tồn tại nhưng nó không phải là một thư mục (0%o)

en: unable to open %s
vi: không thể mở “%s”

en: unable to mkdir %.*s
vi: không thể tạo thư mục %.*s

en: unable to open %.*s
vi: không thể mở “%.*s”

en: regular expression too large
vi: biểu thức chính quy quá lớn

en: Unknown signal
vi: Không hiểu tín hiệu

en: invalid value
vi: giá trị không hợp lệ

en: value too large
vi: giá trị quá lớn

en: value too small
vi: giá trị quá nhỏ

en: invalid Path value "%s" in %s, line %u
vi: đường dẫn không hợp lệ “%s” trong %s, dòng %u

en: invalid value for %s "%s" in %s, line %u
vi: giá trị không hợp lệ cho %s “%s” trong %s, dòng %u

en: unsupported group source "%s" in %s, line %u
vi: nguồn nhóm không được hỗ trợ “%s” trong %s, dòng %u

en: invalid max groups "%s" in %s, line %u
vi: nhóm tối đa không hợp lệ “%s” trong %s, dòng %u

en: %s is not a regular file
vi: %s không phải tập tin thường

en: %s is owned by uid %u, should be %u
vi: %s được sở hữu bởi uid %u, nên là %u

en: %s is world writable
vi: %s là ai ghi cũng được

en: %s is group writable
vi: %s là nhóm có thể ghi

en: failed to determine AppArmor confinement
vi: gặp lỗi khi xác định hạn chế AppArmor

en: unable to change AppArmor profile to %s
vi: không thể thay đổi hồ sơ AppArmor thành %s

en: %s: truncate %s to zero bytes? (y/n) [n]
vi: %s: cắt cụt %s thành không byte? (y/n) [n]

en: not overwriting %s
vi: không ghi đè lên “%s”

en: unable to read from %s
vi: không thể đọc từ “%s”

en: unable to write to %s
vi: không thể ghi vào %s

en: unable to stat %s
vi: không thể lấy thống kê về %s

en: %s: not a regular file
vi: %s: không phải là tập tin thường

en: %s: bad file mode: 0%o
vi: %s: sai chế độ tập tin: 0%o

en: unable to restore current working directory
vi: không thể phục hồi thư mục làm việc hiện tại

en: unable to set privileges
vi: không thể đặt đặc quyền

en: unable to set limit privileges
vi: không thể đặt giới hạn đặc quyền

en: unknown login class %s
vi: không hiểu lớp đăng nhập %s

en: unable to set user context
vi: không thể đặt ngữ cảnh người dùng

en: unable to set process priority
vi: không thể đặt ưu tiên cho quá trình

en: unable to change root to %s
vi: không thể chuyển đổi thư mục gốc thành %s

en: unable to change to runas uid (%u, %u)
vi: không thể thay đổi thành chạy như là mã người dùng này (%u, %u)

en: unable to change directory to %s
vi: không thể thay đổi thư mục thành %s

en: starting from %s
vi: đang bắt đầu từ %s

en: unable to set handler for signal %d
vi: không thể đặt bộ tiếp hợp cho tín hiệu %d

en: intercept mode is not supported with SELinux RBAC on this system
vi: chế độ chặn không được hỗ trợ với SELinux RBAC trên hệ thống này

en: unable to log sub-commands with SELinux RBAC on this system
vi: không thể ghi nhật ký lệnh con với SELinux RBAC trên hệ thống này

en: unable to remove PRIV_PROC_EXEC from PRIV_LIMIT
vi: không thể xóa bỏ PRIV_PROC_EXEC từ PRIV_LIMIT

en: unable to add event to queue
vi: không thể thêm sự kiện vào hàng đợi

en: command not set by the security policy
vi: lệnh bị từ chối do chính sách an ninh

en: command rejected by policy
vi: lệnh bị từ chối do chính sách

en: approval plugin error
vi: lỗi trình cắm chấp thuận

en: policy plugin error
vi: lỗi trình cắm chính sách

en: invalid PolicyCheckRequest
vi: PolicyCheckRequest không hợp lệ

en: client request too large: %zu
vi: yêu cầu từ máy khách là quá lớn: %zu

en: unable to unpack %s size %zu
vi: không thể giải nén %s kích cỡ %zu

en: unexpected type_case value %d in %s from %s
vi: gặp giá trị type_case không cần %d trong %s từ %s

en: server message too large: %zu
vi: thông điệp từ máy chủ là quá lớn: %zu

en: I/O plugin error
vi: Lỗi trình cắm V/R

en: command rejected by I/O plugin
vi: lệnh bị từ chối bởi trình cắm V/R

en: error logging suspend
vi: lỗi cấm ghi nhật ký

en: error changing window size
vi: gặp lỗi khi thay đổi cỡ của cửa sổ

en: error reading from socketpair
vi: gặp lỗi khi đọc từ socketpair

en: unexpected reply type on backchannel: %d
vi: kiểu trả về không như mong đợi từ backchannel: %d

en: unable to set controlling tty
vi: không thể đặt điều khiển cho tty

en: unable to create pipe
vi: không tạo được đường ống pipe

en: unable to receive message from parent
vi: không thể nhận tin nhắn từ cha mẹ

en: unable to fork
vi: không thể tạo tiến trình con

en: unable to restore tty label
vi: không thể phục hồi nhãn cho tty

en: unable to execute %s
vi: không thể thực thi %s

en: policy plugin failed session initialization
vi: phần bổ sung chính sách gặp lỗi khi khởi tạo phiên

en: unable to create sockets
vi: không thể tạo các ổ cắm mạng

en: error in event loop
vi: có lỗi trong vòng lặp sự kiện

en: internal error, %s overflow
vi: lỗi nội bộ, %s bị tràn

en: unable to set registers for process %d
vi: không thể đặt đăng ký cho tiến trình %d

en: process %d exited unexpectedly
vi: tiến trình %d đã thoát bất thường

en: unable to set seccomp filter
vi: không thể đặt bộ lọc seccomp

en: interpreter argument , expected "%s", got "%s"
vi: đối số bộ phiên dịch, cần "%s", nhưng lại nhận được "%s"

en: pathname mismatch, expected "%s", got "%s"
vi: tên đường dẫn không khớp, cần "%s", nhưng lại nhận được "%s"

en: %s[%d] mismatch, expected "%s", got "%s"
vi: %s[%d] không khớp, cần "%s", nhưng lại nhận được "%s"

en: process %d unexpected status 0x%x
vi: tiến trình %d có trạng thái thoát bất thường 0x%x

en: unable to get event message for process %d
vi: không thể lấy tin nhắn sự kiện cho tiến trình %d

en: unable to get registers for process %d
vi: không thể lấy đăng ký cho tiến trình %d

en: unable to allocate pty
vi: không thể phân bổ pty

en: unable to restore terminal settings
vi: không thể phục hồi các cài đặt thiết bị đầu cuối

en: unable to set handler for SIGCONT
vi: không thể đặt bộ xử lý cho tín hiệu SIGCONT

en: unable to set handler for SIG%s
vi: không thể đặt bộ xử lý cho tín hiệu SIG%s

en: unable to restore handler for SIG%s
vi: không thể phục hồi bộ xử lý cho tín hiệu SIG%s

en: unable to restore handler for SIGCONT
vi: không thể khôi phục trình xử lý cho tín hiệu SIGCONT

en: unable to send message to monitor process
vi: không thể gửi tin đến tiến trình theo dõi

en: error in %s, line %d while loading plugin "%s"
vi: lỗi trong %s, dòng %d, trong khi tải phần bổ sung “%s”

en: ignoring duplicate plugin "%s" in %s, line %d
vi: bỏ qua phần bổ sung trùng lặp “%s” trong %s, dòng %d

en: unable to load %s: %s
vi: không thể tải %s: %s

en: unable to find symbol "%s" in %s
vi: không tìm thấy ký hiệu “%s” trong %s

en: incompatible plugin major version %d (expected %d) found in %s
vi: không tương thích số hiệu phiên bản lớn %d (cần %d) tìm thấy trong %s

en: ignoring policy plugin "%s" in %s, line %d
vi: lờ đi phần bổ sung chính sách “%s” trong %s, dòng %d

en: only a single policy plugin may be specified
vi: chỉ được phép chỉ định một phần bổ sung chính sách

en: unknown plugin type %d found in %s
vi: không hiểu kiểu trình cắm %d tìm thấy trong %s

en: policy plugin %s does not include a check_policy method
vi: phần bổ sung chính sách %s không bao gồm phương thức kiểm tra chính sách

en: invalid environment variable name: %s
vi: tên biến môi trường không hợp lệ: %s

en: the argument to -C must be a number greater than or equal to 3
vi: đối số cho -C phải là một số lớn hơn hoặc bằng 3

en: you may not specify both the -i and -s options
vi: bạn không nên chỉ định đồng thời cả hai tùy chọn “-i” và “-s”

en: you may not specify both the -i and -E options
vi: bạn không nên chỉ định cả hai tùy chọn “-i” và “-E”

en: the -E option is not valid in edit mode
vi: tùy chọn “-E” không hợp lệ trong chế độ chỉnh sửa

en: you may not specify environment variables in edit mode
vi: bạn có lẽ không được chỉ định biến môi trường trong chế độ soạn thảo

en: the -U option may only be used with the -l option
vi: tùy chọn “-U” chỉ nên sử dụng cùng với tùy chọn “-l”

en: the -A and -S options may not be used together
vi: tùy chọn “-A” và “-S” không nên dùng cùng một lúc với nhau

en: sudoedit is not supported on this platform
vi: sudoedit không được hỗ trợ trên nền tảng này

en: Only one of the -e, -h, -i, -K, -l, -s, -v or -V options may be specified
vi: Chỉ được phép chỉ định một trong số các tùy chọn -e, -h, -i, -K, -l, -s, -v hay -V

en: Only one of the -K, -k or -N options may be specified
vi: Chỉ được phép chỉ định một trong số các tùy chọn -K, -k, hay -N

en: %s - edit files as another user
vi: %s - sửa chữa các tập tin trên danh nghĩa người dùng khác

en: %s - execute a command as another user
vi: %s - thực hiện câu lệnh trên danh nghĩa người dùng khác

en: 
    Options:
vi: 
    Tùy chọn:

en: use a helper program for password prompting
vi: sử dụng chương trình trợ giúp cho hỏi đáp mật khẩu

en: use specified BSD authentication type
vi: sử dụng kiểu xác thực BSD được chỉ ra

en: run command in the background
vi: chạy lệnh ở chế độ nền

en: ring bell when prompting
vi: reo chuông khi nhắc

en: close all file descriptors >= num
vi: đóng tất cả các mô tả của tập tin >= số

en: run command with the specified BSD login class
vi: chạy lệnh với một lớp đăng nhập BSD được chỉ ra

en: change the working directory before running command
vi: thay đổi thư mục làm việc trước khi chạy lệnh

en: preserve user environment when running command
vi: bảo tồn môi trường người dùng khi thi hành lệnh

en: preserve specific environment variables
vi: bảo tôn các biến môi trường chuyên biệt

en: edit files instead of running a command
vi: chỉnh sửa các tập tin thay vì chạy lệnh

en: run command as the specified group name or ID
vi: thực hiện câu lệnh với tư cách là tên hay ID của nhóm được chỉ định

en: set HOME variable to target user's home dir
vi: đặt biến HOME cho thư mục riêng của người dùng đích

en: display help message and exit
vi: hiển thị trợ giúp này rồi thoát

en: run command on host (if supported by plugin)
vi: chạy câu lệnh trên máy chủ (nếu được hỗ trợ bởi phần bổ sung)

en: run login shell as the target user; a command may also be specified
vi: chạy shell đăng nhập như là người dùng đích; có thể đồng thời chỉ định một câu lệnh

en: remove timestamp file completely
vi: gỡ bỏ hoàn toàn dấu vết thời gian của tập tin

en: invalidate timestamp file
vi: làm mất hiệu lực dấu vết thời gian (timestamp) của tập tin

en: list user's privileges or check a specific command; use twice for longer format
vi: liệt kê đặc quyền của người dùng hay kiểm tra câu lệnh xác định; dùng hai lần cho định dạng dài

en: non-interactive mode, no prompts are used
vi: chế độ không-tương-tác, sẽ không hỏi tên người dùng

en: preserve group vector instead of setting to target's
vi: bảo tồn véc-tơ nhóm thay vì các cài đặt cho đích

en: use the specified password prompt
vi: sử dụng nhắc nhập mật khẩu đã chỉ ra

en: change the root directory before running command
vi: thay đổi thư mục gốc trước khi chạy lệnh

en: create SELinux security context with specified role
vi: tạo ngữ cảnh an ninh SELinux với vai trò đã chỉ ra

en: read password from standard input
vi: đọc mật khẩu từ đầu vào tiêu chuẩn

en: run shell as the target user; a command may also be specified
vi: chạy hệ vỏ dưới danh nghĩa người dùng đích; cũng có thể chỉ định thêm câu lệnh

en: create SELinux security context with specified type
vi: tạo ngữ cảnh an ninh SELinux với kiểu đã chỉ ra

en: terminate command after the specified time limit
vi: chấm dứt lệnh sau một thời hạn giới hạn được chỉ định

en: in list mode, display privileges for user
vi: ở chế độ liệt kê, hiển thị đặc quyền cho người dùng

en: run command (or edit file) as specified user name or ID
vi: chạy lệnh (hay sửa chữa tập tin) trên tư cách của người dùng hay ID đã chỉ ra

en: display version information and exit
vi: hiển thị thông tin phiên bản rồi thoát

en: update user's timestamp without running a command
vi: cập nhật dấu vết thời gian (timestamp) của người dùng mà không chạy một lệnh

en: stop processing command line arguments
vi: dừng việc xử lý đối số dòng lệnh

en: unable to open audit system
vi: không thể mở hệ thống audit

en: unable to send audit message
vi: không thể gửi thông tin audit

en: unable to fgetfilecon %s
vi: không thể fgetfilecon %s

en: %s changed labels
vi: %s nhãn đã thay đổi

en: unable to restore context for %s
vi: không thể phục hồi ngữ cảnh cho %s

en: unable to open %s, not relabeling tty
vi: không thể mở %s, không phải là tty dán nhãn lại

en: %s is not a character device, not relabeling tty
vi: %s không phải là một thiết bị ký tự, không phải là tty dán nhãn lại

en: unable to get current tty context, not relabeling tty
vi: không thể lấy ngữ cảnh tty hiện hành, không phải là tty dán nhãn lại

en: unknown security class "chr_file", not relabeling tty
vi: không hiểu lớp an ninh "chr_file", không phải là tty dán nhãn lại

en: unable to get new tty context, not relabeling tty
vi: không thể lấy ngữ cảnh tty mới, không phải là tty dán nhãn lại

en: unable to set new tty context
vi: không thể đặt ngữ cảnh tty mới

en: you must specify a role for type %s
vi: bạn phải chỉ định một kiểu vai trò cho %s

en: unable to get default type for role %s
vi: không thể lấy kiểu mặc định cho vai trò %s

en: failed to get new context
vi: gặp lỗi khi lấy ngữ cảnh mới

en: failed to set new role %s
vi: gặp lỗi khi đặt đặt vai trò mới %s

en: failed to set new type %s
vi: gặp lỗi khi đặt kiểu mới %s

en: %s is not a valid context
vi: %s không phải là một ngữ cảnh hợp lệ

en: failed to get old context
vi: gặp lỗi khi lấy ngữ cảnh cũ

en: unable to determine enforcing mode.
vi: không thể xác định rõ chế độ ép buộc.

en: unable to set exec context to %s
vi: không thể đặt ngữ cảnh bảo thực thi thành %s

en: unable to set key creation context to %s
vi: không thể đặt ngữ cảnh tạo khóa thành %s

en: Only one of the -c or -i options may be specified
vi: Chỉ được phép chỉ định một trong số các tùy chọn -c, hay -i

en: invalid file descriptor number: %s
vi: số mô tả của tập tin không hợp lệ: %s

en: The -%c option may not be used in edit mode.
vi: Tùy chọn “-%c” không hợp lệ trong chế độ chỉnh sửa.

en: The -%c option may only be used in edit mode.
vi: Tùy chọn “-%c” chỉ có thể sử dụng trong chế độ chỉnh sửa.

en: %s: editing symbolic links is not permitted
vi: %s: sửa các liên kết mềm là không được phép

en: %s: editing files in a writable directory is not permitted
vi: %s: sửa các tập tin trong thư mục ghi được là là không được phép

en: contents of edit session left in %s
vi: nội dung của phiên chỉnh sửa chỉ còn %s

en: unable to get group list
vi: không thể lấy danh sách nhóm

en: unable to save handler for signal %d
vi: không thể ghi lại bộ tiếp hợp cho tín hiệu %d

en: unable to restore handler for signal %d
vi: không thể phục hồi bộ tiếp hợp cho tín hiệu %d

en: resource control limit has been reached
vi: giới hạn điều khiển tài nguyên đã tới hạn

en: user "%s" is not a member of project "%s"
vi: người dùng “%s” không phải là thành viên của dự án “%s”

en: the invoking task is final
vi: tác vụ được gọi là cuối cùng

en: could not join project "%s"
vi: không thể gia nhập dự án “%s”

en: no resource pool accepting default bindings exists for project "%s"
vi: không kho tài nguyên chung nào được thừa nhận ràng buộc đã tồn tại sẵn cho dự án “%s”

en: specified resource pool does not exist for project "%s"
vi: nguồn tài nguyên chung được chỉ ra chưa tồn tại cho dự án “%s”

en: could not bind to default resource pool for project "%s"
vi: không thể buộc phần tài nguyên chung mặc định cho dự án “%s”

en: setproject failed for project "%s"
vi: đặt dự án cho dự án “%s” gặp lỗi

en: warning, resource control assignment failed for project "%s"
vi: cảnh báo, nguồn điều khiển gán gặp lỗi cho dự án “%s”

en: Sudo version %s
vi: Sudo phiên bản %s

en: Configure options: %s
vi: Các tùy chọn cấu hình: %s

en: fatal error, unable to load plugins
vi: lỗi nghiêm trọng, không thể tải các phần bổ sung

en: plugin did not return a command to execute
vi: phần bổ sung không trả về một lệnh để thực thi

en: unexpected sudo mode 0x%x
vi: không mong đợi chế độ sudo 0x%x

en: you do not exist in the %s database
vi: bạn không tồn tại trong cơ sở dữ liệu %s

en: unable to determine tty
vi: không thể dò tìm tty

en: The "no new privileges" flag is set, which prevents sudo from running as root.
vi: Chưa đặt cờ "đặc quyền mới" nào, việc này sẽ ngăn cản sudo chạy với tư cách root.

en: If sudo is running in a container, you may need to adjust the container configuration to disable the flag.
vi: Nếu sudo được chạy trong một container, bạn có lẽ cần chỉnh cấu hình container để tắt cờ.

en: %s must be owned by uid %d and have the setuid bit set
vi: %s phải được sở hữu bởi uid %d và bít setuid phải được đặt

en: effective uid is not %d, is %s on a file system with the 'nosuid' option set or an NFS file system without root privileges?
vi: uid chịu tác động hiện tại không phải là %d, có phải là %s trên hệ thống tập tin với tùy chọn  “nosuid” được đặt, hay một hệ thống tập tin NFS không có đặc quyền của root không?

en: effective uid is not %d, is sudo installed setuid root?
vi: uid chịu tác động hiện tại không phải là %d, chương trình sudo có được cài với setuid root không?

en: unable to set supplementary group IDs
vi: không thể đặt nhóm phụ IDs

en: unable to set effective gid to runas gid %u
vi: không thể đặt hiệu ứng gid chạy như là gid %u

en: unable to set gid to runas gid %u
vi: không thể thay đổi gid thành runas gid %u

en: argv not set by the security policy
vi: argv không được đặt bởi chính sách an ninh

en: envp not set by the security policy
vi: envp không được đặt bởi chính sách an ninh

en: unexpected child termination condition: %d
vi: biểu thức điều kiện con kết thúc không như mong đợi: %d

en: unable to initialize policy plugin
vi: không thể khởi tạo phần bổ sung chính sách

en: policy plugin %s is missing the "check_policy" method
vi: phần bổ sung chính sách %s bị thiếu phương thức kiểm tra chính sách “check_policy”

en: policy plugin %s does not support listing privileges
vi: phần bổ sung chính sách %s không hỗ trợ liệt kê đặc quyền

en: policy plugin %s does not support the -v option
vi: phần bổ sung chính sách %s không hỗ trợ tùy chọn -v

en: policy plugin %s does not support the -k/-K options
vi: phần bổ sung chính sách %s không hỗ trợ tùy chọn -k/-K

en: error initializing I/O plugin %s
vi: gặp lỗi khi khởi tạo phần bổ sung I/O %s

en: error initializing I/O plugin
vi: gặp lỗi khi khởi tạo phần bổ sung V/R

en: error initializing audit plugin %s
vi: gặp lỗi khi khởi tạo phần bổ sung audit %s

en: %s: unable to log error event%s%s
vi: %s: không thể ghi nhật ký sự kiện lỗi%s%s

en: %s: unable to log accept event%s%s
vi: %s: không thể ghi nhật ký sự kiện chấp thuận%s%s

en: audit plugin error
vi: lỗi trình cắm audit

en: %s: unable to log reject event%s%s
vi: %s: không thể ghi nhật ký sự kiện từ chối%s%s

en: error initializing approval plugin %s
vi: gặp lỗi khi khởi tạo phần bổ sung chấp thuận %s

en: command rejected by approver
vi: lệnh bị từ chối do bộ chấp thuận

en: no writable temporary directory found
vi: không thể tìm thấy thư mục tạm ghi được nào

en: %s left unmodified
vi: %s còn lại chưa thay đổi

en: %s unchanged
vi: %s không thay đổi

en: sesh: internal error: odd number of paths
vi: sesh: lỗi nội tại: số cũ của đường dẫn

en: sesh: unable to create temporary files
vi: sesh: không thể tạo tập tin tạm thời

en: sesh: killed by a signal
vi: sesh: bị giết bởi một tín hiệu

en: sesh: unknown error %d
vi: sesh: không hiểu lỗi %d

en: unable to copy temporary files back to their original location
vi: không thể chép các tập tin tạm trở lại vị trí gốc của chúng

en: unable to copy some of the temporary files back to their original location
vi: không thể chép một số tập tin tạm trở lại vị trí gốc của chúng

en: unable to change uid to root (%u)
vi: không thể thay đổi uid thành root (%u)

en: plugin error: invalid file list for sudoedit
vi: lỗi phần bổ sung: danh sách tập tin không hợp lệ cho sudoedit

en: plugin error: missing file list for sudoedit
vi: lỗi phần bổ sung: thiếu danh sách tập tin cho sudoedit

en: unable to read the clock
vi: không thể đọc khóa

en: intercept port not set
vi: chưa đặt cổng chắn

en: timed out reading password
vi: quá thời hạn chờ đọc mật khẩu

en: no password was provided
vi: chưa đưa ra mật khẩu

en: unable to read password
vi: không thể đọc mật khẩu

en: a terminal is required to read the password; either use the -S option to read from standard input or configure an askpass helper
vi: một thiết bị đầu cuối là cần thiết để đọc mật khẩu; hoặc sử dụng tùy chọn -S để đọc từ đầu vào tiêu chuẩn hoặc cấu hình một chương trình hỗ trợ nhắc hỏi mật khẩu (askpass)

en: no askpass program specified, try setting SUDO_ASKPASS
vi: không có chương trình hỏi mật khẩu nào được chỉ ra, hãy thử đặt SUDO_ASKPASS

en: unable to set gid to %u
vi: không thể đặt mã số nhóm thành %u

en: unable to set uid to %u
vi: không thể đặt mã số người dùng thành %u

en: unable to run %s
vi: không thể chạy %s

en: unable to save stdin
vi: không thể ghi lại đầu vào tiêu chuẩn

en: unable to dup2 stdin
vi: không thể dup2 (nhân đôi) đầu vào tiêu chuẩn

en: unable to restore stdin
vi: không thể phục hồi đầu vào tiêu chuẩn
