SuperTuxKart - en to ml translation catalogue (1100 entries)

note: I18N: In Android UI, po_extract_game_data
en: Extracting game data...
ml:  ഗെയിം വിവരങ്ങൾ സ്വാംശീകരിക്കുന്നു...

note: I18N: In Android UI, po_extract_error
en: Game data extraction error
ml: ഗെയിം വിവരങ്ങൾ സ്വാംശീകരിച്ചതിൽ പിഴവ്

note: I18N: In Android UI, po_extract_error_msg
en: Check remaining device space or reinstall SuperTuxKart.
ml: ഉപകരണത്തിലെ അവശേഷിക്കുന്ന സ്ഥലം പരിശോധിക്കുക, അല്ലെങ്കിൽ സൂപ്പർടക്സ്കാർട്ട് റീയിൻസ്റ്റാൾ ചെയ്യുക.

note: I18N: In Android UI, po_quit I18N: ./data/gui/screens/main_menu.stkgui I18N: In the main screen
en: Quit
ml: ഉപേക്ഷിക്കുക

note: I18N: ./data/achievements.xml
en: Christoffel Columbus
ml: ക്രിസ്റ്റോഫെൽ കൊളമ്പസ്

note: I18N: ./data/achievements.xml
en: Play every official track at least once.
ml:  ഔദ്യോഗിക ട്രാക്കുകളെല്ലാം കുറഞ്ഞത് ഒരുതവണയെങ്കിലും കളിക്കുക.

note: I18N: ./data/achievements.xml
en: Strike!
ml: പൊളിച്ചേ!

note: I18N: ./data/achievements.xml
en: Hit 10 karts with a bowling-ball.
ml: 10 കാർട്ടുകൾക്കുമേൽ ബൗളിംഗ് ബോൾ പ്രയോഗിക്കുക

note: I18N: ./data/achievements.xml
en: Arch Enemy
ml: ഉന്നംവച്ച ശത്രു

note: I18N: ./data/achievements.xml
en: Hit the same kart at least 5 times in one race.
ml: ഒരേ കാർട്ടിനെത്തന്നെ ഒരു റേസിൽ കുറഞ്ഞത് 5 തവണ ഇടിക്കുക.

note: I18N: ./data/achievements.xml
en: Marathoner
ml: മാരത്തോണർ

note: I18N: ./data/achievements.xml
en: Finish a race with at least twice the track's default lap number.
ml: ട്രാക്കിൻ്റെ സ്വതേയുള്ള ലാപ്പ് നമ്പറിൽനിന്നും കുറഞ്ഞത് ഇരട്ടിത്തവണയെങ്കിലും കളിച്ച് റേസ് പൂർത്തിയാക്കുക.

note: I18N: ./data/achievements.xml
en: Skid-row
ml: സ്കിഡ്ഡ്-നിര

note: I18N: ./data/achievements.xml
en: Skid 5 times in a single lap.
ml: ഒരൊറ്റ ലാപ്പിൽ 5 പ്രാവശ്യം സ്കിഡ്ഡ് ചെയ്യുക.

note: I18N: ./data/achievements.xml
en: Gold driver
ml: സുവർണ്ണ ഡ്രൈവർ

note: I18N: ./data/achievements.xml
en: Win against at least 3 AIs in normal race, time-trial, and follow the leader.
ml: സാധാരണ റേസ്, ടൈം ട്രയൽ, നേതാവിനെ പിന്തുടരൂ എന്നിവയിൽ കുറഞ്ഞത് 3 AIകൾക്കെതിരേ ജയിക്കുക.

note: I18N: ./data/achievements.xml
en: Powerup Love
ml: ആയുധപ്രിയൻ

note: I18N: ./data/achievements.xml
en: Use 10 or more powerups in a race.
ml: 10 അല്ലെങ്കിൽ അതിൽക്കൂടുതൽ ആയുധങ്ങൾ ഒരൊറ്റ റേസിൽ ഉപയോഗിക്കുക.

note: I18N: ./data/achievements.xml
en: Unstoppable
ml: അപരാജിതം

note: I18N: ./data/achievements.xml
en: Win 5 single races in a row against at least 3 AIs. Beware, restarting a race counts as a loss.
ml: തുടർച്ചയായി 5 ഒറ്റയാൾ റേസുകളിൽ കുറഞ്ഞത് 3 AIകൾക്കെതിെരെയെങ്കിലും വിജയിക്കണം. സൂക്ഷിക്കുക, ഒരു റേസ് പുനരാരംഭിക്കുകയാണെങ്കിൽ പരാജയമായി കണക്കാക്കുന്നു.

note: I18N: ./data/achievements.xml
en: Banana Lover
ml: പഴത്തൊലിപ്രിയൻ

note: I18N: ./data/achievements.xml
en: Collect at least 5 bananas in one race.
ml: കുറഞ്ഞത് 5 പഴത്തൊലികളങ്കിലും ഒരൊറ്റ റേസിൽ ശേഖരിക്കുക.

note: I18N: ./data/achievements.xml
en: It's secret
ml: ഇത് രഹസ്യമാണ്

note: I18N: ./data/achievements.xml
en: Really ... a secret.
ml: ശരിക്കും ... ഒരു രഹസ്യം.

note: I18N: ./data/achievements.xml
en: Mosquito Hunter
ml: കൊതുകു വേട്ടക്കാരൻ

note: I18N: ./data/achievements.xml
en: Take your opponents for mosquitos! With the swatter, squash them at least 5 times in a race.
ml: നിങ്ങളുടെ എതിരാളികളെ വെറും കൊതുകുകളായി കാണൂ! സ്വാറ്ററുപയോഗിച്ച്, അവരെ കുറഞ്ഞത് 5 തവണയെങ്കിലും അടിച്ചുപരത്തുക.

note: I18N: ./data/achievements.xml
en: Beyond Luck
ml: ഭാഗ്യത്തിനുമപ്പുറം

note: I18N: ./data/achievements.xml
en: Win 10 single races in a row in Expert or SuperTux against at least 5 AIs. Beware, restarting a race counts as a loss.
ml: വിദ്വാനിലോ സൂപ്പർടക്സിലോ 10 ഒറ്റയാൾ റേസുകളിൽ 5 AIകൾക്കെതിരെയെങ്കിലും വിജയിക്കണം. ശ്രദ്ധിക്കുക, ഒരു റേസ് പുനരാരംഭിക്കുകയാണെങ്കിൽ പരാജയമായി കണക്കാക്കുന്നു.

note: I18N: ./data/grandprix/1_penguinplayground.grandprix
en: Penguin Playground
ml: പെൻഗ്വിൻ മൈതാനം

note: I18N: ./data/grandprix/2_offthebeatentrack.grandprix
en: Off the Beaten Track
ml: വിജയപഥങ്ങളിലൂടെ

note: I18N: ./data/grandprix/3_tothemoonandback.grandprix
en: To the Moon and Back
ml: ചന്ദ്രനിലേക്കും പിന്നെ തിരികെയും

note: I18N: ./data/grandprix/4_atworldsend.grandprix
en: At World's End
ml: ലോകത്തിൻ്റെ അതിർത്തിയിൽ

note: I18N: ./data/gui/dialogs/addons_loading.stkgui I18N: Add-on screen action
en: Install
ml: ഇൻസ്റ്റാൾ ചെയ്യുക

note: I18N: ./data/gui/dialogs/addons_loading.stkgui I18N: Add-on screen action
en: Uninstall
ml: അൺ ഇൻസ്റ്റാൾ ചെയ്യുക

note: I18N: ./data/gui/dialogs/addons_loading.stkgui I18N: Add-on screen action I18N: ./data/gui/dialogs/ghost_replay_info_dialog.stkgui I18N: Ghost replay info action I18N: ./data/gui/dialogs/high_score_info_dialog.stkgui I18N: High score info screen action I18N: ./data/gui/dialogs/select_challenge.stkgu
en: Back
ml: പിന്നോട്ട്

note: I18N: ./data/gui/dialogs/android/init_android.stkgui
en: Select a type of control that you prefer
ml: നിങ്ങൾ ഇഷ്ടപ്പെടുന്ന നിയന്ത്രണവിധം തിരഞ്ഞെടുക്കുക

note: I18N: ./data/gui/dialogs/android/init_android.stkgui I18N: Control type I18N: ./data/gui/dialogs/android/multitouch_settings.stkgui I18N: In the multitouch settings screen
en: Accelerometer
ml: ആക്സിലറോമിറ്റർ

note: I18N: ./data/gui/dialogs/android/init_android.stkgui I18N: Control type I18N: ./data/gui/dialogs/android/multitouch_settings.stkgui I18N: In the multitouch settings screen I18N: ./data/gui/dialogs/online/network_ingame_dialog.stkgui I18N: Race paused button I18N: ./data/gui/dialogs/overworld_dialog.
en: Gyroscope
ml: ഗൈറോസ്കോപ്പ്

note: I18N: ./data/gui/dialogs/android/init_android.stkgui I18N: Control type
en: Steering wheel
ml: സ്റ്റിയറിംഗ് വീൽ

note: I18N: ./data/gui/dialogs/android/init_android.stkgui I18N: ./data/gui/dialogs/android/multitouch_settings.stkgui I18N: In the multitouch settings screen
en: Auto acceleration
ml: സ്വയ ത്വരണം

note: I18N: ./data/gui/dialogs/android/init_android.stkgui
en: You can change it later in touch device settings.
ml: ടച്ച്-ഉപകരണ ക്രമീകരണങ്ങളിൽ നിങ്ങൾക്ക് പിന്നീട് ഇതിന് മാറ്റംവരുത്താൻ സാധിക്കും.

note: I18N: ./data/gui/dialogs/android/init_android.stkgui I18N: ./data/gui/dialogs/android/multitouch_settings.stkgui I18N: ./data/gui/dialogs/custom_camera_settings.stkgui I18N: In the ui/camera screen I18N: ./data/gui/dialogs/custom_video_settings.stkgui I18N: Video settings I18N: ./data/gui/dialogs/ka
en: Apply
ml: പ്രയോഗിക്കുക

note: I18N: ./data/gui/dialogs/android/multitouch_settings.stkgui
en: Touch Device Settings
ml: ടച്ച്-ഉപകരണ ക്രമീകരണങ്ങൾ

note: I18N: ./data/gui/dialogs/android/multitouch_settings.stkgui I18N: In the multitouch settings screen I18N: ./data/gui/screens/help1.stkgui I18N: Tab in help menu I18N: ./data/gui/screens/help2.stkgui I18N: ./data/gui/screens/help3.stkgui I18N: ./data/gui/screens/help4.stkgui I18N: ./data/gui/screens/
en: General
ml: സാധാരണം

note: I18N: ./data/gui/dialogs/android/multitouch_settings.stkgui I18N: In the multitouch settings screen
en: Device enabled
ml: ഉപകരണം പ്രായോഗികമാണ്

note: I18N: ./data/gui/dialogs/android/multitouch_settings.stkgui I18N: In the multitouch settings screen
en: Inverted buttons
ml: തലതിരിഞ്ഞ ബട്ടണുകൾ

note: I18N: ./data/gui/dialogs/android/multitouch_settings.stkgui I18N: In the multitouch settings screen
en: Buttons scale
ml: ബട്ടണുകളുടെ അളവ്

note: I18N: ./data/gui/dialogs/android/multitouch_settings.stkgui I18N: In the multitouch settings screen
en: Advanced
ml: കൂടുതൽ

note: I18N: ./data/gui/dialogs/android/multitouch_settings.stkgui I18N: In the multitouch settings screen
en: Deadzone
ml: പതനസ്ഥലം

note: I18N: ./data/gui/dialogs/android/multitouch_settings.stkgui I18N: In the multitouch settings screen
en: Sensitivity X
ml: സചേതനത്ത്വം X

note: I18N: ./data/gui/dialogs/android/multitouch_settings.stkgui I18N: In the multitouch settings screen
en: Sensitivity Y
ml: സചേതനത്ത്വം Y

note: I18N: ./data/gui/dialogs/android/multitouch_settings.stkgui
en: Restore defaults
ml: പൂർവ്വസ്ഥിതിയിലാക്കുക

note: I18N: ./data/gui/dialogs/confirm_dialog.stkgui I18N: In a 'are you sure?' dialog
en: Yes
ml: അതെ

note: I18N: ./data/gui/dialogs/confirm_dialog.stkgui I18N: In a 'are you sure?' dialog I18N: ./data/gui/dialogs/custom_camera_settings.stkgui I18N: In the ui/camera screen I18N: ./data/gui/dialogs/custom_video_settings.stkgui I18N: Video settings I18N: ./data/gui/dialogs/enter_address_dialog.stkgui I18N: 
en: Cancel
ml: റദ്ദാക്കുക

note: I18N: ./data/gui/dialogs/confirm_resolution_dialog.stkgui I18N: In the 'confirm resolution' dialog, that's shown when switching resoluton I18N: ./data/gui/dialogs/online/registration_terms.stkgui I18N: In the registration dialog I18N: ./data/gui/dialogs/online/user_info_dialog.stkgui I18N: User info
en: Accept
ml: സമ്മതം

note: I18N: ./data/gui/dialogs/confirm_resolution_dialog.stkgui I18N: In the 'confirm resolution' dialog, that's shown when switching resoluton
en: Revert
ml: പൂർവ്വാവസ്ഥയിലാക്കുക

note: I18N: ./data/gui/dialogs/custom_camera_settings.stkgui
en: Camera Settings
ml: ക്യാമറ ക്രമീകരണങ്ങൾ

note: I18N: ./data/gui/dialogs/custom_camera_settings.stkgui I18N: In the ui/camera settings
en: Player camera
ml: കളിക്കാരന്റെ ക്യാമറ

note: I18N: ./data/gui/dialogs/custom_camera_settings.stkgui I18N: In the ui/camera screen
en: FOV
ml: എഫ്.ഓ.വി

note: I18N: ./data/gui/dialogs/custom_camera_settings.stkgui I18N: In the ui/camera screen
en: Distance
ml: അകലം

note: I18N: ./data/gui/dialogs/custom_camera_settings.stkgui I18N: In the ui/camera screen
en: Angle
ml: കോൺ

note: I18N: ./data/gui/dialogs/custom_camera_settings.stkgui I18N: In the ui/camera screen
en: Smooth camera
ml: മിനുസമാർന്ന ക്യാമറ

note: I18N: ./data/gui/dialogs/custom_camera_settings.stkgui I18N: In the ui/camera settings
en: Backward camera
ml: പിറകോട്ടുള്ള ക്യാമറ

note: I18N: ./data/gui/dialogs/custom_camera_settings.stkgui I18N: In the ui/camera screen
en: Follow ball in soccer mode
ml: സോക്കർ മോഡിൽ പന്തിനെ പിന്തുടരുക

note: I18N: ./data/gui/dialogs/custom_camera_settings.stkgui I18N: In the ui/camera screen
en: Reset
ml: പുനർക്രമീകരിക്കുക

note: I18N: ./data/gui/dialogs/custom_video_settings.stkgui
en: Graphics Settings
ml: ഗ്രാഫിക്സ് ക്രമീകരണങ്ങൾ

note: I18N: ./data/gui/dialogs/custom_video_settings.stkgui I18N: Video settings
en: Advanced pipeline (lights, etc.)
ml: പുരോഗമിച്ച പൈപ്പ്ലൈനുകൾ (പ്രകാശം, മുതലായവ.)

note: I18N: ./data/gui/dialogs/custom_video_settings.stkgui I18N: Video settings
en: Shadows
ml: നിഴലുകൾ

note: I18N: ./data/gui/dialogs/custom_video_settings.stkgui I18N: Video settings
en: Bloom
ml: ശോഭ

note: I18N: ./data/gui/dialogs/custom_video_settings.stkgui I18N: Video settings
en: Light shaft (God rays)
ml: പ്രകാശരശ്മികൾ (അർക്കകിരണങ്ങൾ)

note: I18N: ./data/gui/dialogs/custom_video_settings.stkgui I18N: Video settings
en: Ambient occlusion
ml: ആംബിയന്റ് ഒക്ലൂഷൻ

note: I18N: ./data/gui/dialogs/custom_video_settings.stkgui I18N: Video settings
en: Depth of field
ml: ഡെപ്ത് ഓഫ് ഫീൽഡ്

note: I18N: ./data/gui/dialogs/custom_video_settings.stkgui I18N: Video settings
en: Glow (Outlines)
ml: തിളക്കം (ഔട്ട്ലൈനുകൾ)

note: I18N: ./data/gui/dialogs/custom_video_settings.stkgui I18N: Video settings
en: Anti-aliasing
ml: ആന്റി-എലീസിംഗ്

note: I18N: ./data/gui/dialogs/custom_video_settings.stkgui I18N: Video settings
en: Motion blur
ml: ചലന അവ്യക്തത

note: I18N: ./data/gui/dialogs/custom_video_settings.stkgui I18N: Video settings
en: Image-based lighting
ml: ചിത്രത്തെ അടിസ്ഥാനമാക്കിയ പ്രകാശം

note: I18N: ./data/gui/dialogs/custom_video_settings.stkgui I18N: Video settings
en: Light Scattering
ml: പ്രകാശം ചിതറിക്കൽ

note: I18N: ./data/gui/dialogs/custom_video_settings.stkgui I18N: Video settings
en: Animated characters
ml: ചലിക്കുന്ന കഥാപാത്രങ്ങൾ

note: I18N: ./data/gui/dialogs/custom_video_settings.stkgui I18N: Video settings
en: Texture compression
ml: ടെക്സ്ച്ചർ ലഘൂകരണം

note: I18N: ./data/gui/dialogs/custom_video_settings.stkgui I18N: Video settings
en: Particle effects
ml: തന്മാത്രാഗുണങ്ങൾ

note: I18N: ./data/gui/dialogs/custom_video_settings.stkgui I18N: Video settings
en: Rendered image quality
ml: അവതരണചിത്രത്തിൻ്റെ വ്യക്തത

note: I18N: ./data/gui/dialogs/custom_video_settings.stkgui I18N: Video settings
en: Geometry detail
ml: ജ്യാമിതിവിവരണം

note: I18N: ./data/gui/dialogs/custom_video_settings.stkgui I18N: Video settings
en: * Restart STK to apply new settings
ml: * പുതിയ ക്രമീകരണങ്ങൾ പ്രാബല്യത്തിൽ വരുത്തുന്നതിന് STK പുനരാരംഭിക്കുക

note: I18N: ./data/gui/dialogs/debug_slider.stkgui I18N: ./data/gui/dialogs/online/change_password.stkgui I18N: In the change password dialog I18N: ./data/gui/dialogs/online/notification_dialog.stkgui I18N: User info dialog I18N: ./data/gui/dialogs/online/recovery_info.stkgui I18N: In the recovery dialog 
en: Close
ml: അടയ്ക്കുക

note: I18N: ./data/gui/dialogs/enter_address_dialog.stkgui I18N: In the enter address dialog I18N: ./data/gui/dialogs/general_text_field_dialog.stkgui I18N: In the general textfield dialog I18N: ./data/gui/dialogs/online/achievement_progress_dialog.stkgui I18N: ./data/gui/dialogs/online/player_rankings_di
en: OK
ml: ശരി

note: I18N: ./data/gui/dialogs/ghost_replay_info_dialog.stkgui I18N: Ghost replay info action I18N: ./data/gui/screens/track_info.stkgui I18N: In the track info screen
en: Record the race for ghost replay
ml: പ്രേത റീപ്ലേക്കായി റേസ് റെക്കോർഡ് ചെയ്യാം

note: I18N: ./data/gui/dialogs/ghost_replay_info_dialog.stkgui I18N: Ghost replay info action
en: Watch replay only
ml: റീപ്ലേ മാത്രം കാണിക്കുക

note: I18N: ./data/gui/dialogs/ghost_replay_info_dialog.stkgui I18N: Ghost replay info action
en: Compare to another ghost
ml: മറ്റൊരു പ്രേതവുമായി താരതമ്യം ചെയ്യുക

note: I18N: ./data/gui/dialogs/ghost_replay_info_dialog.stkgui I18N: Ghost replay info screen action I18N: ./data/gui/dialogs/high_score_info_dialog.stkgui I18N: High score info screen action I18N: ./data/gui/dialogs/select_challenge.stkgui I18N: ./data/gui/screens/gp_info.stkgui I18N: In the grand prix i
en: Start Race
ml: റേസ് ആരംഭിക്കാം

note: I18N: ./data/gui/dialogs/ghost_replay_info_dialog.stkgui I18N: Ghost replay info screen action
en: Compare ghost
ml: പ്രേതത്തെ താരതമ്യം ചെയ്യുക

note: I18N: ./data/gui/dialogs/ghost_replay_info_dialog.stkgui I18N: Ghost replay info action I18N: ./data/gui/dialogs/high_score_info_dialog.stkgui I18N: High score info screen action I18N: ./data/gui/dialogs/online/user_info_dialog.stkgui I18N: User info dialog I18N: ./data/gui/screens/edit_gp.stkgui I1
en: Remove
ml: നീക്കം ചെയ്യുക

note: I18N: ./data/gui/dialogs/online/achievement_progress_dialog.stkgui I18N: Objective shown in achievement dialog
en: Goal
ml: ലക്ഷ്യം

note: I18N: ./data/gui/dialogs/online/achievement_progress_dialog.stkgui I18N: Progress shown in achievement dialog I18N: Progress in achievement
en: Progress
ml: പുരോഗതി

note: I18N: ./data/gui/dialogs/online/change_password.stkgui I18N: In the change password dialog
en: Password Change
ml: രഹസ്യവാക്ക് മാറ്റം

note: I18N: ./data/gui/dialogs/online/change_password.stkgui I18N: In the change password dialog
en: Current Password
ml: ഇപ്പോഴത്തെ രഹസ്യവാക്ക്

note: I18N: ./data/gui/dialogs/online/change_password.stkgui I18N: In the change password dialog
en: New Password
ml: പുതിയ രഹസ്യവാക്ക്

note: I18N: ./data/gui/dialogs/online/change_password.stkgui I18N: In the change password dialog I18N: ./data/gui/screens/online/register.stkgui I18N: In the registration dialog
en: Confirm
ml: ഉറപ്പിക്കുക

note: I18N: ./data/gui/dialogs/online/change_password.stkgui I18N: In the change password dialog I18N: ./data/gui/dialogs/online/recovery_input.stkgui I18N: In the recovery dialog
en: Submit
ml: സമർപ്പിക്കുക

note: I18N: ./data/gui/dialogs/online/network_ingame_dialog.stkgui I18N: Race paused button
en: Back to Race
ml: തിരികെ റേസിലേക്ക്

note: I18N: ./data/gui/dialogs/online/network_ingame_dialog.stkgui I18N: Show in network ingame dialog to allow user to go back to lobby to end spectating (for example)
en: Back to lobby
ml: തിരികെ ഉപശാലയിലേക്ക്

note: I18N: ./data/gui/dialogs/online/network_ingame_dialog.stkgui I18N: Race paused button
en: Restart Race
ml: റേസ് പുനരാരംഭിക്കുക

note: I18N: ./data/gui/dialogs/online/network_ingame_dialog.stkgui I18N: Race paused button I18N: ./data/gui/dialogs/race_paused_dialog.stkgui
en: Give Up Race
ml: റേസ് വിട്ടുകളയുക

note: I18N: ./data/gui/dialogs/online/network_ingame_dialog.stkgui I18N: Race paused button I18N: ./data/gui/dialogs/overworld_dialog.stkgui I18N: In the in-game dialog I18N: ./data/gui/dialogs/race_paused_dialog.stkgui I18N: ./data/gui/screens/main_menu.stkgui I18N: In the main screen
en: Options
ml: ഐച്ഛികങ്ങൾ

note: I18N: ./data/gui/dialogs/online/network_ingame_dialog.stkgui I18N: Race paused button I18N: ./data/gui/dialogs/overworld_dialog.stkgui I18N: In the in-game dialog I18N: ./data/gui/dialogs/race_paused_dialog.stkgui I18N: ./data/gui/screens/main_menu.stkgui I18N: In the main screen
en: Help
ml: സഹായം

note: I18N: ./data/gui/dialogs/online/network_ingame_dialog.stkgui I18N: Race paused button
en: Quit Server
ml: സെർവർ ഉപേക്ഷിക്കുക

note: I18N: ./data/gui/dialogs/online/notification_dialog.stkgui I18N: User info dialog I18N: ./data/gui/dialogs/online/user_info_dialog.stkgui
en: View
ml: വീക്ഷിക്കുക

note: I18N: ./data/gui/dialogs/online/player_rankings_dialog.stkgui I18N: In player rankings dialog
en: Top 10 players
ml: ആദ്യ 10 കളിക്കാർ

note: I18N: ./data/gui/dialogs/online/player_rankings_dialog.stkgui
en: Refresh
ml: പുനർനവീകരിക്കുക

note: I18N: ./data/gui/dialogs/online/recovery_info.stkgui I18N: In the recovery dialog I18N: ./data/gui/dialogs/online/recovery_input.stkgui
en: Account Recovery
ml: അക്കൗണ്ട് വീണ്ടെടുക്കൽ

note: I18N: ./data/gui/dialogs/online/recovery_info.stkgui I18N: In the recovery dialog
en: You will receive an email with further instructions on how to reset your password. Please be patient and be sure to check your spam folder.
ml: താങ്കളുടെ പാസ് വേഡ് വീണ്ടെടുക്കുന്നതിനെക്കുറിച്ച് ഇനിയുള്ള നിർദ്ദേശങ്ങൾ അടങ്ങിയ ഒരു ഇമെയിൽ താങ്കൾക്ക് ലഭിക്കുന്നതായിരിക്കും. ദയവായി ക്ഷമയോടെ കാത്തിരിക്കുക. ഒപ്പം താങ്കളുടെ സ്പാം ഫോൾഡർ പരിശോധിച്ചെന്ന് ഉറപ്പാക്കുക.

note: I18N: ./data/gui/dialogs/online/recovery_input.stkgui
en: Fill in the username and email address you supplied at registration to be able to reset your password.
ml: താങ്കളുടെ പാസ് വേഡ് വീണ്ടെടുക്കുന്നതിനായി താങ്കൾ റെജിസ്ട്രേഷനിടെ പ്രദാനംചെയ്ത ഉപയോക്തൃനാമവും ഇമെയിൽ വിലാസവും എഴുതുക.

note: I18N: ./data/gui/dialogs/online/recovery_input.stkgui I18N: In the recovery dialog I18N: ./data/gui/screens/user_screen.stkgui I18N: In the user screen I18N: ./data/gui/screens/user_screen_tab.stkgui
en: Username
ml: ഉപയോക്തൃനാമം

note: I18N: ./data/gui/dialogs/online/recovery_input.stkgui I18N: In the recovery dialog I18N: ./data/gui/screens/online/register.stkgui I18N: In the registration dialog
en: Email
ml: ഇമെയിൽ

note: I18N: ./data/gui/dialogs/online/registration_terms.stkgui I18N: In the registration dialog
en: Terms and Agreement
ml: നിബന്ധനകളും വ്യവസ്ഥയും

note: I18N: ./data/gui/dialogs/online/registration_terms.stkgui I18N: In the registration dialog
en: I agree to the above terms and am 13 years or older.
ml: മുകളിൽ കൊടുത്തിട്ടുള്ള നിബന്ധനകൾ ഞാൻ പാലിക്കുന്നുവെന്നും എനിക്ക് 13 വയസ്സോ അതിൽക്കൂടുതലോ പ്രായമാണ് ഉള്ളതെന്നും സാക്ഷ്യപ്പെടുത്തുന്നു.

note: I18N: ./data/gui/dialogs/online/server_configuration_dialog.stkgui I18N: In the server configuration screen
en: Server Configuration
ml: സെർവർ ക്രമീകരണം

note: I18N: ./data/gui/dialogs/online/server_configuration_dialog.stkgui I18N: In the server configuration screen I18N: ./data/gui/screens/online/create_server.stkgui I18N: In the server creation screen
en: Difficulty
ml: പ്രയാസം

note: I18N: ./data/gui/dialogs/online/server_configuration_dialog.stkgui I18N: Difficulty I18N: ./data/gui/dialogs/select_challenge.stkgui I18N: ./data/gui/screens/online/create_server.stkgui I18N: ./data/gui/screens/race_setup.stkgui
en: Novice
ml: തുടക്കക്കാരൻ

note: I18N: ./data/gui/dialogs/online/server_configuration_dialog.stkgui I18N: Difficulty I18N: ./data/gui/dialogs/select_challenge.stkgui I18N: ./data/gui/screens/online/create_server.stkgui I18N: ./data/gui/screens/race_setup.stkgui
en: Intermediate
ml: അർധജ്ഞാനി

note: I18N: ./data/gui/dialogs/online/server_configuration_dialog.stkgui I18N: Difficulty I18N: ./data/gui/dialogs/select_challenge.stkgui I18N: ./data/gui/screens/online/create_server.stkgui I18N: ./data/gui/screens/race_setup.stkgui
en: Expert
ml: വിദ്വാൻ

note: I18N: ./data/gui/dialogs/online/server_configuration_dialog.stkgui I18N: Difficulty I18N: ./data/gui/dialogs/select_challenge.stkgui I18N: ./data/gui/screens/online/create_server.stkgui I18N: ./data/gui/screens/race_setup.stkgui
en: SuperTux
ml: സൂപ്പർടക്സ്

note: I18N: ./data/gui/dialogs/online/server_configuration_dialog.stkgui I18N: In the server configuration screen I18N: ./data/gui/screens/online/create_server.stkgui I18N: In the server creation screen
en: Game mode
ml: ഗെയിം മോഡ്

note: I18N: ./data/gui/dialogs/online/server_configuration_dialog.stkgui I18N: Multiplayer game mode I18N: ./data/gui/screens/high_score_selection.stkgui I18N: In the high score selection screen I18N: ./data/gui/screens/online/create_server.stkgui I18N: Game mode
en: Normal Race
ml: സാധാരണ റേസ്

note: I18N: ./data/gui/dialogs/online/server_configuration_dialog.stkgui I18N: Multiplayer game mode I18N: ./data/gui/screens/ghost_replay_selection.stkgui I18N: In the ghost replay selection screen I18N: ./data/gui/screens/high_score_selection.stkgui I18N: In the high score selection screen I18N: ./data/
en: Time Trial
ml: ടൈം ട്രയൽ

note: I18N: ./data/gui/dialogs/online/server_configuration_dialog.stkgui I18N: Multiplayer game mode I18N: ./data/gui/screens/online/create_server.stkgui
en: Battle
ml: യുദ്ധം

note: I18N: ./data/gui/dialogs/online/server_configuration_dialog.stkgui I18N: Multiplayer game mode I18N: ./data/gui/screens/online/create_server.stkgui I18N: Game mode
en: Soccer
ml: സോക്കർ

note: I18N: ./data/gui/dialogs/online/server_info_dialog.stkgui I18N: ./data/gui/screens/online/register.stkgui I18N: In the registration dialog I18N: ./data/gui/screens/user_screen.stkgui I18N: In the user screen I18N: ./data/gui/screens/user_screen_tab.stkgui
en: Password
ml: രഹസ്യവാക്ക്

note: I18N: ./data/gui/dialogs/online/server_info_dialog.stkgui I18N: In the server info dialog
en: Join
ml: ചേരുക

note: I18N: ./data/gui/dialogs/online/server_info_dialog.stkgui I18N: In the server info dialog
en: Bookmark this server
ml: ഈ സെർവർ ബുക്ക്മാർക്ക് ചെയ്യാം

note: I18N: ./data/gui/dialogs/online/splitscreen_player_dialog.stkgui I18N: Splitscreen player in network
en: Add player
ml: കളിക്കാരെ ചേർക്കുക

note: I18N: ./data/gui/dialogs/online/splitscreen_player_dialog.stkgui I18N: Splitscreen player in network
en: Name
ml: പേര്

note: I18N: ./data/gui/dialogs/online/splitscreen_player_dialog.stkgui I18N: Splitscreen player in network
en: Handicap
ml: ദൗർബല്യം

note: I18N: ./data/gui/dialogs/online/splitscreen_player_dialog.stkgui I18N: Splitscreen player in network
en: Press the 'All players ready' button after the player list is ready.
ml: കളിക്കാർ തയ്യാറാണെന്നുറപ്പാക്കിയശേഷം 'എല്ലാ കളിക്കാരും തയ്യാറാണ്' ബട്ടണിൽ അമർത്തുക.

note: I18N: ./data/gui/dialogs/online/splitscreen_player_dialog.stkgui I18N: Splitscreen player in network
en: All players ready
ml: എല്ലാ കളിക്കാരും തയ്യാറാണ്

note: I18N: ./data/gui/dialogs/online/splitscreen_player_dialog.stkgui I18N: Splitscreen player in network
en: Clear players
ml: കളിക്കാരെ ഒഴിവാക്കുക

note: I18N: ./data/gui/dialogs/online/user_info_dialog.stkgui I18N: User info dialog
en: User Info
ml: ഉപയോക്തൃവിവരം

note: I18N: ./data/gui/dialogs/online/user_info_dialog.stkgui I18N: User info dialog
en: Add Friend
ml: സുഹൃത്തിനെ ചേർക്കാം

note: I18N: ./data/gui/dialogs/online/user_info_dialog.stkgui I18N: User info dialog
en: Decline
ml: നിക്ഷേധിക്കുക

note: I18N: ./data/gui/dialogs/online/vote_dialog.stkgui I18N: In the vote dialog
en: Vote
ml: വോട്ട്

note: I18N: ./data/gui/dialogs/overworld_dialog.stkgui I18N: ./data/gui/dialogs/race_paused_dialog.stkgui
en: Paused
ml: നിർത്തിയിരിക്കുന്നു

note: I18N: ./data/gui/dialogs/overworld_dialog.stkgui I18N: In the in-game dialog
en: Back to Game
ml: തിരികെ കളിയിലേക്ക്

note: I18N: ./data/gui/dialogs/overworld_dialog.stkgui I18N: In the in-game dialog
en: Select kart
ml: കാർട്ട് തിരഞ്ഞെടുക്കാം

note: I18N: ./data/gui/dialogs/overworld_dialog.stkgui I18N: In the in-game dialog
en: Back to menu
ml: തിരികെ മെനുവിലേക്ക്

note: I18N: ./data/gui/dialogs/press_a_key_dialog.stkgui I18N: When changing input configurations
en: Press fully and release...
ml: നന്നായമർത്തിയശേഷം വിടൂ...

note: I18N: ./data/gui/dialogs/press_a_key_dialog.stkgui I18N: When configuring input
en: Assign to ESC key
ml: ESC കീയിലേക്ക് നിയമിക്കുക

note: I18N: ./data/gui/dialogs/press_a_key_dialog.stkgui I18N: When configuring input
en: Assign nothing
ml: ഒന്നും നിയമിക്കേണ്ട

note: I18N: ./data/gui/dialogs/select_challenge.stkgui I18N: ./data/gui/screens/race_setup.stkgui I18N: ./data/gui/screens/soccer_setup.stkgui
en: Race Setup
ml: റേസ് രൂപീകരണം

note: I18N: ./data/gui/dialogs/tutorial_message_dialog.stkgui I18N: Button in tutorial I18N: ./data/gui/screens/cutscene.stkgui I18N: ./data/gui/screens/grand_prix_lose.stkgui I18N: ./data/gui/screens/grand_prix_win.stkgui I18N: ./data/gui/screens/karts.stkgui I18N: ./data/gui/screens/online/network_karts
en: Continue
ml: തുടരാം

note: I18N: ./data/gui/screens/addons_screen.stkgui
en: SuperTuxKart Addons
ml: സൂപ്പർടക്സ്കാർട്ട് ആഡോണുകൾ

note: I18N: ./data/gui/screens/addons_screen.stkgui I18N: In addons screen, in the filtering bar, to enable a filter that will show only recently updated items
en: Updated
ml: പുതുക്കിയത്

note: I18N: ./data/gui/screens/addons_screen.stkgui I18N: In addons screen, in the filtering bar, to enable a filter that will show only items with good rating
en: Rating >=
ml: നിലവാരം >=

note: I18N: ./data/gui/screens/addons_screen.stkgui I18N: In the addons screen
en: Karts
ml: കാർട്ടുകൾ

note: I18N: ./data/gui/screens/addons_screen.stkgui I18N: In the addons screen I18N: ./data/gui/screens/gp_info.stkgui I18N: In the grand prix info screen
en: Tracks
ml: ട്രാക്കുകൾ

note: I18N: ./data/gui/screens/addons_screen.stkgui I18N: In the addons screen I18N: ./data/gui/screens/arenas.stkgui I18N: Section in arena tracks selection screen
en: Arenas
ml: മേഖലകൾ

note: I18N: ./data/gui/screens/addons_screen.stkgui I18N: In addons screen, above the list of addons to be installed
en: Installed
ml: ഇൻസ്റ്റാൾ ചെയ്തത്

note: I18N: ./data/gui/screens/arenas.stkgui I18N: track group I18N: ./data/gui/screens/easter_egg.stkgui I18N: In the UI options, Camera setting: Standard
en: Standard
ml: സ്റ്റാൻഡേർഡ്

note: I18N: ./data/gui/screens/arenas.stkgui I18N: track group I18N: ./data/gui/screens/easter_egg.stkgui I18N: arena group name I18N: track group name I18N: kart group name
en: Add-Ons
ml: ആഡ്-ഓണുകൾ

note: I18N: ./data/gui/screens/arenas.stkgui I18N: track group I18N: ./data/gui/screens/easter_egg.stkgui I18N: Time filters for add-ons I18N: name of the tab that will show arenas from all groups I18N: name of the tab that will show tracks from all groups
en: All
ml: എല്ലാം

note: I18N: ./data/gui/screens/credits.stkgui I18N: Title in credits screen
en: Credits
ml: കടപ്പാടുകൾ

note: I18N: ./data/gui/screens/easter_egg.stkgui I18N: Section in easter egg tracks selection screen I18N: ./data/gui/screens/tracks_and_gp.stkgui I18N: In the track and grand prix selection screen I18N: ./data/gui/screens/tracks.stkgui I18N: In the track selection screen
en: All Tracks
ml: എല്ലാ ട്രാക്കുകളും

note: I18N: ./data/gui/screens/edit_gp.stkgui I18N: Title in edit grand prix screen
en: Edit Grand Prix
ml: ഗ്രാന്റ് പ്രീ തിരുത്തുക

note: I18N: ./data/gui/screens/edit_gp.stkgui I18N: Menu item
en: Move up
ml: ഉയർത്തുക

note: I18N: ./data/gui/screens/edit_gp.stkgui I18N: Menu item
en: Move down
ml: താഴ്ത്തുക

note: I18N: ./data/gui/screens/edit_gp.stkgui I18N: Menu item I18N: ./data/gui/screens/user_screen.stkgui I18N: In the user screen I18N: ./data/gui/screens/user_screen_tab.stkgui
en: Add
ml: ചേർക്കുക

note: I18N: ./data/gui/screens/edit_gp.stkgui I18N: Menu item I18N: ./data/gui/screens/grand_prix_editor.stkgui
en: Edit
ml: തിരുത്തുക

note: I18N: ./data/gui/screens/edit_gp.stkgui I18N: Menu item
en: Save
ml: സൂക്ഷിക്കുക

note: I18N: ./data/gui/screens/edit_track.stkgui I18N: In the edit track screen
en: Number of laps:
ml: ലാപ്പുകളുടെ എണ്ണം:

note: I18N: ./data/gui/screens/edit_track.stkgui I18N: In the edit track screen
en: Reverse:
ml: എതിർദിശ:

note: I18N: ./data/gui/screens/ghost_replay_selection.stkgui I18N: In the ghost replay selection screen
en: Ghost Replay Selection
ml: പ്രേത റീപ്ലേ തിരഞ്ഞെടുക്കൽ

note: I18N: ./data/gui/screens/ghost_replay_selection.stkgui I18N: In the ghost replay selection screen I18N: ./data/gui/screens/high_score_selection.stkgui I18N: In the high score selection screen I18N: Game mode
en: Egg Hunt
ml: മുട്ട വേട്ട

note: I18N: ./data/gui/screens/ghost_replay_selection.stkgui I18N: In the ghost replay selection screen
en: Only show the best times
ml: മികച്ച സമയങ്ങൾ മാത്രം കാണിക്കുക

note: I18N: ./data/gui/screens/ghost_replay_selection.stkgui I18N: In the ghost replay selection screen
en: Compare replay
ml: റീപ്ലേ താരതമ്യം ചെയ്യാം

note: I18N: ./data/gui/screens/ghost_replay_selection.stkgui I18N: In the ghost replay selection screen
en: Only show replays matching the current difficulty
ml: നിലവിലെ പ്രയാസവുമായി ചേരുന്ന റീപ്ലേകൾ മാത്രം കാണിക്കുക.

note: I18N: ./data/gui/screens/ghost_replay_selection.stkgui I18N: In the ghost replay selection screen
en: Only show replays matching the current version
ml: നിലവിലെ വേർഷനുമായി ചേരുന്ന റീപ്ലേകൾ മാത്രം കാണിക്കുക.

note: I18N: ./data/gui/screens/ghost_replay_selection.stkgui I18N: In the ghost replay selection screen
en: Hide multiplayer replays
ml: സംഘ റീപ്ലേകൾ മറയ്ക്കുക

note: I18N: ./data/gui/screens/ghost_replay_selection.stkgui I18N: In the ghost replay selection screen
en: Record a ghost replay
ml: പ്രേത റീപ്ലേ റെക്കോർഡ് ചെയ്യാം

note: I18N: ./data/gui/screens/gp_info.stkgui I18N: In the grand prix info screen
en: AI karts
ml: AI കാർട്ടുകൾ

note: I18N: ./data/gui/screens/gp_info.stkgui I18N: In the grand prix info screen
en: Reverse
ml: എതിർദിശ

note: I18N: ./data/gui/screens/gp_info.stkgui I18N: In the grand prix info screen I18N: In track screen
en: Maximum time (min.)
ml: പരമാവധി സമയം (മിനി.)

note: I18N: ./data/gui/screens/gp_info.stkgui I18N: In the grand prix info screen
en: Track group
ml: ട്രാക്ക് ഗ്രൂപ്പ്

note: I18N: ./data/gui/screens/gp_info.stkgui I18N: In the grand prix info screen
en: Continue saved GP
ml: സൂക്ഷിച്ച GP തുടരാം

note: I18N: ./data/gui/screens/grand_prix_editor.stkgui I18N: Title in grand prix editor screen
en: Grand Prix editor
ml: ഗ്രാന്റ് പ്രീ തിരുത്തൽ വിഭാഗം

note: I18N: ./data/gui/screens/grand_prix_editor.stkgui I18N: Menu item
en: New
ml: പുതിയത്

note: I18N: ./data/gui/screens/grand_prix_editor.stkgui I18N: Menu item
en: Copy
ml: പകർത്തുക

note: I18N: ./data/gui/screens/grand_prix_editor.stkgui I18N: Menu item I18N: ./data/gui/screens/user_screen.stkgui I18N: In the user screen I18N: ./data/gui/screens/user_screen_tab.stkgui
en: Rename
ml: പേരുമാറ്റുക

note: I18N: ./data/gui/screens/grand_prix_lose.stkgui I18N: ./data/gui/screens/grand_prix_win.stkgui
en: Save Grand Prix
ml: ഗ്രാന്റ് പ്രീ സംഭരിക്കുക

note: I18N: ./data/gui/screens/help1.stkgui I18N: ./data/gui/screens/help2.stkgui I18N: ./data/gui/screens/help3.stkgui I18N: ./data/gui/screens/help4.stkgui I18N: ./data/gui/screens/help5.stkgui I18N: ./data/gui/screens/help6.stkgui I18N: ./data/gui/screens/help7.stkgui
en: SuperTuxKart Help
ml: സൂപ്പർടക്സ്കാർട്ട് സഹായം

note: I18N: ./data/gui/screens/help1.stkgui I18N: Tab in help menu I18N: ./data/gui/screens/help2.stkgui I18N: ./data/gui/screens/help3.stkgui I18N: ./data/gui/screens/help4.stkgui I18N: ./data/gui/screens/help5.stkgui I18N: ./data/gui/screens/help6.stkgui I18N: ./data/gui/screens/help7.stkgui
en: Game Modes
ml: ഗെയിം മോഡുകൾ

note: I18N: ./data/gui/screens/help1.stkgui I18N: Tab in help menu I18N: ./data/gui/screens/help2.stkgui I18N: ./data/gui/screens/help3.stkgui I18N: ./data/gui/screens/help4.stkgui I18N: ./data/gui/screens/help5.stkgui I18N: ./data/gui/screens/help6.stkgui I18N: ./data/gui/screens/help7.stkgui
en: Powerups
ml: ആയുധങ്ങൾ

note: I18N: ./data/gui/screens/help1.stkgui I18N: Tab in help menu I18N: ./data/gui/screens/help2.stkgui I18N: ./data/gui/screens/help3.stkgui I18N: ./data/gui/screens/help4.stkgui I18N: ./data/gui/screens/help5.stkgui I18N: ./data/gui/screens/help6.stkgui I18N: ./data/gui/screens/help7.stkgui
en: Bananas
ml: പഴത്തൊലികൾ

note: I18N: ./data/gui/screens/help1.stkgui I18N: Tab in help menu I18N: ./data/gui/screens/help2.stkgui I18N: ./data/gui/screens/help3.stkgui I18N: ./data/gui/screens/help4.stkgui I18N: ./data/gui/screens/help5.stkgui I18N: ./data/gui/screens/help6.stkgui I18N: ./data/gui/screens/help7.stkgui I18N: ./dat
en: Story Mode
ml: കഥാ മോഡ്

note: I18N: ./data/gui/screens/help1.stkgui I18N: Tab in help menu I18N: ./data/gui/screens/help2.stkgui I18N: ./data/gui/screens/help3.stkgui I18N: ./data/gui/screens/help4.stkgui I18N: ./data/gui/screens/help5.stkgui I18N: ./data/gui/screens/help6.stkgui I18N: ./data/gui/screens/help7.stkgui
en: Kart classes
ml: കാർട്ട് തരങ്ങൾ

note: I18N: ./data/gui/screens/help1.stkgui I18N: Tab in help menu I18N: ./data/gui/screens/help2.stkgui I18N: ./data/gui/screens/help3.stkgui I18N: ./data/gui/screens/help4.stkgui I18N: ./data/gui/screens/help5.stkgui I18N: ./data/gui/screens/help6.stkgui I18N: ./data/gui/screens/help7.stkgui
en: Multiplayer
ml: സംഘറേസ്

note: I18N: ./data/gui/screens/help1.stkgui
en: Start the tutorial
ml: മാതൃക ആരംഭിക്കാം

note: I18N: ./data/gui/screens/help1.stkgui I18N: In the help menu
en: Collect blue gift boxes, they will give you powerups.
ml: ശേഖരിക്കണം നീല സമ്മാനപ്പൊതികൾ, അവ നിങ്ങൾക്ക് ആയുധങ്ങൾ തരും.

note: I18N: ./data/gui/screens/help1.stkgui I18N: In the help menu
en: Avoid bananas!
ml: പഴത്തൊലികളെ ശ്രദ്ധിക്കുകയേ വേണ്ട!

note: I18N: ./data/gui/screens/help1.stkgui I18N: In the help menu
en: Collecting nitro allows you to get speed boosts whenever you wish by pressing the appropriate key or button. You can see your current level of nitro in the gauge at the bottom-right of the race screen.
ml: നൈട്രോ ശേഖരിക്കുന്നതിലൂടെ നിങ്ങളുടെ ഇഷ്ടാനുസൃതം  ഉചിതമായ കിയോ ബട്ടണോ അമർത്തി സ്പീഡ് ബൂസ്റ്റുകൾ നേടാൻ അനുവദിക്കുന്നു. നിങ്ങളുടെ തത്സമയ നൈട്രോ നിരക്ക് നിങ്ങൾക്കു റേസ് സ്ക്രീനിന്റെ താഴെ-ഇടതുവശത്തെ ഗേജിൽ കാണാൻ സാധിക്കും.

note: I18N: ./data/gui/screens/help1.stkgui I18N: In the help menu
en: If you see a button with a lock like this one, you need to complete a challenge to unlock it.
ml: ഇത്തരം ഒരു പൂട്ട് അടങ്ങിയ ഒരു ബട്ടൺ നിങ്ങൾ കാണുകയാണെങ്കിൽ, അതു തുറക്കാൻ നിങ്ങൾക്ക് ഒരു വെല്ലുവിളി പൂർത്തിയാക്കേണ്ടതുണ്ട് എന്നർത്ഥം.

note: I18N: ./data/gui/screens/help1.stkgui I18N: In the help menu
en: You can skid by pressing a special key or button. Successive short skids help to take sharp turns; while medium skids will boost your speed, long skids more so. You can't stop turning while skidding, so orient your kart carefully before!
ml: ഒരു പ്രത്യേക കിയോ ബട്ടണോ അമർത്തുന്നതിലുടെ നിങ്ങൾ സ്കിഡ്ഡ് ചെയ്യുന്നു. അനുസ്യൂതമായ ചെറിയ സ്കിഡ്ഡുകൾ കൂർത്ത തിരിവുകൾ എടുക്കാൻ സഹായിക്കും; മിതമായ സ്കിഡ്ഡുകൾ നിങ്ങളുടെ വേഗത വർദ്ധിപ്പിക്കുമ്പോൾ, ദൈർഘ്യമേറിയ സ്കിഡ്ഡുകൾ അതിനും മേലെയാണ്. സ്കിഡ്ഡിങ്ങിനിടെയുള്ള തിരിയൽ അനിയന്ത്രിതമാണ്, അതിനാൽ നിങ്ങളുടെ കാർട്ടിനെ ശ്രദ്ധാപൂർവ്വം വിന്യസിക്കേണേ!

note: I18N: ./data/gui/screens/help1.stkgui I18N: In the help menu
en: You can get a startup boost by pressing the accelerate button at 'Set!', before the race's start.
ml: റേസ് ആരംഭിക്കുന്നതിന് മുൻപായി 'ഒരുങ്ങിക്കോ!' കാണിക്കുമ്പോൾ 'ത്വരിപ്പിക്കാം' ബട്ടൺ അമർത്തുന്നതിലൂടെ ഒരു പ്രാരംഭ ബൂസ്റ്റ് നിങ്ങൾക്ക് ലഭിക്കുന്നു.

note: I18N: ./data/gui/screens/help1.stkgui I18N: in the help screen
en: * Current key bindings can be seen/changed in the Options menu
ml: * നിലവിലെ കീ അനുക്രമണങ്ങൾ ഐച്ഛിക മെനുവിൽ കാണാൻ/മാറ്റുവാൻ സാധിക്കും.

note: I18N: ./data/gui/screens/help2.stkgui
en: SuperTuxKart features several game modes:
ml: സൂപ്പർടക്സ്കാർട്ട് വ്യത്യസ്തമായ ഗെയിം മോഡുകളാൽ സമ്പുഷ്ടമാണ്:

note: I18N: ./data/gui/screens/help2.stkgui I18N: In the help menu
en: Regular Race: All blows allowed, so collect powerups and use them smartly!
ml: സാധാരണ റേസ്: എല്ലാ പ്രഹരങ്ങളും അനുവദിച്ചിരിക്കുന്നു, അതിനാൽ ആയുധങ്ങൾ ശേഖരിച്ച് അവ തന്ത്രപരമായി ഉപയോഗിക്കൂ!

note: I18N: ./data/gui/screens/help2.stkgui I18N: In the help menu
en: Time Trial: Contains no powerups, so only your driving skills matter!
ml: ടൈം ട്രയൽ: ആയുധങ്ങൾ ഒന്നുമില്ല, അതിനാൽ നിങ്ങളുടെ ഡ്രെെവിങ്ങ് മിടുക്കുകൾക്കാണ് ഇവിടെ കാര്യം!

note: I18N: ./data/gui/screens/help2.stkgui I18N: In the help menu
en: Follow the leader: Run for second place, as the last kart will be disqualified every time the counter hits zero. Beware: going in front of the leader will get you eliminated too!
ml: നേതാവിനെ പിന്തുടരൂ: രണ്ടാം സ്ഥാനത്തിനായി മത്സരിക്കുക, കൗണ്ടർ പൂജ്യമടിക്കുന്ന ഓരോ സമയത്തും അവസാനത്തെ കാർട്ട് അയോഗ്യരായിക്കൊണ്ടിരിക്കും. സൂക്ഷിക്കണേ: നേതാവിന് മുന്നിൽകൂടി പോകുന്നത് നിങ്ങളെയും സ്ഥാനഭ്രംശം ചെയ്യാൻ ഇടയാക്കും.

note: I18N: ./data/gui/screens/help2.stkgui I18N: In the help menu
en: There are 3 types of battle mode: In 3 Strikes Battle, you need to hit others with weapons until they lose all their lives. In Free-For-All, the player who hits others the most will win in a given hit or time limit. In Capture The Flag, your team needs to bring the flag of the other team to your own flag base, as long as your flag is not captured by the other team.
ml: 3 തരം യുദ്ധരീതികളാണ് ആകെയുള്ളത്: 3 പ്രഹര-യുദ്ധത്തിൽ, നിങ്ങൾ മറ്റുള്ളവരുടെ ജീവനുകളെല്ലാം നഷ്ടമാകുന്നതുവരെ അവരെ ആയുധങ്ങൾകൊണ്ട് പ്രഹരിക്കണം. എല്ലാറ്റിനും-സ്വാതന്ത്ര്യത്തിൽ, തന്നിരിക്കുന്ന പ്രഹരങ്ങളുടെയോ സമയത്തിെന്റെയോ നിരക്കിനുള്ളിൽ മറ്റുള്ളവരെ ഏറ്റവും കൂടുതൽ പ്രഹരിക്കുന്ന കളിക്കാരൻ ജയിക്കും. പതാകപ്പിടിത്തത്തിൽ, നിങ്ങളുടെ ടീം എതിർടീമിന്റെ പതാക സ്വസ്ഥാനത്ത് കൊണ്ടുവരണം, എതിർടീം നിങ്ങളുടെ പതാക കയ്യടക്കാത്തിടത്തോളം നേരം.

note: I18N: ./data/gui/screens/help2.stkgui I18N: In the help menu
en: Soccer: Use your kart to push the ball into the goal.
ml: സോക്കർ: നിങ്ങളുടെ കാർട്ടുപയോഗിച്ച് പന്ത് ലക്ഷ്യസ്ഥാനത്തേക്ക് തട്ടിവിടുക.

note: I18N: ./data/gui/screens/help2.stkgui I18N: In the help menu
en: Egg hunt: Explore tracks to find all hidden eggs.
ml: മുട്ട വേട്ട: ട്രാക്കുകൾ സന്ദർശിച്ച് ഒളിഞ്ഞിരിക്കുന്ന എല്ലാ മുട്ടകളും കണ്ടെത്തുക.

note: I18N: ./data/gui/screens/help2.stkgui I18N: In the help menu
en: Ghost replay: Race against ghost replays in time-trial or egg hunt mode, and record your own!
ml: പ്രേത റീപ്ലേ: ടൈം ട്രയലിലോ മുട്ട വേട്ടരീതിയിലോ പ്രേത റീപ്ലേകൾക്കെതിരെ മത്സരിക്കുക, സ്വയം നേട്ടംകൊയ്യുക!

note: I18N: ./data/gui/screens/help2.stkgui I18N: In the help menu
en: * Many of these game modes can also be played in a Grand Prix fashion: instead of playing a single race, you play many in a row. The better you rank, the more points you get. In the end, the player with the most points wins the cup.
ml: * ഈ ഗെയിം മോഡുകളിലധികവും ഗ്രാന്റ് പ്രീ പ്രകൃതത്തിലും കളിക്കാവുന്നവയാണ്. ഒരൊറ്റ റേസ് കളിക്കുന്നതിനുപകരം, ഒരു നിരയിലാകും നിങ്ങൾ കളിക്കുക. എത്ര നിങ്ങൾ റാങ്ക് ചെയ്യുന്നുവോ, അത്രയും പോയിന്റുകൾ നിങ്ങൾക്കു ലഭിക്കും. അവസാനം, ഏറ്റവും കൂടുതൽ പോയിന്റുള്ള കളിക്കാരൻ കപ്പടിക്കും.

note: I18N: ./data/gui/screens/help3.stkgui I18N: In the help menu
en: To help you win, there are some powerups you can collect:
ml: നിങ്ങളുടെ ജയത്തിനുതകാൻ, നിങ്ങൾക്കു ശേഖരിക്കാവുന്ന ചില ആയുധങ്ങളാണിവ:

note: I18N: ./data/gui/screens/help3.stkgui
en: BubbleGum - protect yourself with a shield, or use while looking back to leave a sticky pink puddle behind you.
ml: ബബിൾഗം - ഒരു കവചത്താൽ സ്വയം സംരക്ഷിക്കുക, അല്ലെങ്കിൽ തിരിഞ്ഞു നോക്കുന്നതിനിടെ ഒട്ടിപ്പിടിക്കുന്ന ഒരു പിങ്ക് കറ പിന്നോടുവിടുക.

note: I18N: ./data/gui/screens/help3.stkgui
en: Zipper - will give you a strong speed boost. But beware of not losing control of your kart!
ml: സിപ്പർ - ഒരു ശക്തമായ വേഗതാ ബൂസ്റ്റ് നൽകും. പക്ഷേ നിങ്ങളുടെ കാർട്ടിന്റെ നിയന്ത്രണം വിടാതിരിക്കാൻ ശ്രദ്ധിക്കണേ!

note: I18N: ./data/gui/screens/help3.stkgui
en: Cake - thrown at the closest rival, best on short ranges and long straights. It also affects other karts close to the explosion.
ml: കേക്ക് - ഏറ്റവുമടുത്ത ശത്രുവിന്റ നേർക്ക് എറിയപ്പെടുന്നു, കുറഞ്ഞ പരിധിയിലും നീണ്ട നേർപ്പാതകളിലും ഗുണം ചെയ്യും. സ്‌ഫോടനത്തിേനോട് ചേർന്നുള്ള കാർട്ടുകളെയും ഇത് ബാധിക്കുന്നു.

note: I18N: ./data/gui/screens/help3.stkgui
en: Plunger - throw straight to pull an opponent back, or throw while looking back to make one lose sight.
ml: പ്ലഞ്ചർ - നേരെയെറിഞ്ഞാൽ ഒരെതിരാളിയെ പിന്നോട്ട് വലിച്ചിടാം, അല്ലെങ്കിൽ പിന്നോട്ടുനോക്കുന്നതിനിടെ എറിഞ്ഞാൽ ഒരുവന്റെ കാഴ്ച്ച കളയാം.

note: I18N: ./data/gui/screens/help3.stkgui
en: Bowling Ball - goes straight until it strikes, it can bounce off walls. If you are looking back, it will be thrown backwards.
ml: ബൗളിംങ് ബോൾ - നേരെപോയി ഇത് ആഘാതമുണ്ടാക്കുന്നു, ഇതിന് ഭിത്തികൾ തട്ടിത്തെറിപ്പിക്കാൻ കഴിയും, നിങ്ങൾ തിരിഞ്ഞുനോക്കുകയാണെങ്കിൽ, പിന്നിലേക്കിത് എറിയെപ്പെടും.

note: I18N: ./data/gui/screens/help3.stkgui
en: Parachute - slows down all karts in a better position.
ml: പാരഷ്യൂട്ട്: ഒരു നല്ല സ്ഥാനത്തുള്ള എല്ലാ കാർട്ടുകളുടെയും വേഗംകുറയ്ക്കുന്നു.

note: I18N: ./data/gui/screens/help3.stkgui
en: Swapper - gift boxes are transformed into bananas, nitro cans into bubblegums, and vice versa for a short time.
ml: പകരംമാറ്റി - കുറച്ചുസമയത്തേക്ക് സമ്മാനപ്പൊതികൾ പഴത്തൊലികളായും, നൈട്രോ കാനുകൾ ബബിൾഗമ്മുകളായും, നേരെമറിച്ചും രൂപമാറ്റം വരുത്തുന്നു.

note: I18N: ./data/gui/screens/help3.stkgui
en: Basket Ball - bounces after the leader, and might squash and slow down karts down on the way.
ml: ബാസ്ക്കറ്റ് ബോൾ: നേതാവിന്റെ പുറേകേ തട്ടിത്തെറിക്കുന്നു, പിന്നെ വഴിക്കുള്ള കാർട്ടുകളെ അടിച്ചുപരത്തുകയും വേഗം കുറയ്ക്കുകയും ചെയ്തേക്കാം.

note: I18N: ./data/gui/screens/help3.stkgui
en: Swatter - will squash karts close by, slowing them down. Can also be used to remove parachutes and bombs.
ml: സ്വാറ്റർ - സമീപമുള്ള കാർട്ടുകളെ അടിച്ചുപരത്തി, അവയുടെ വേഗംകുറയ്ക്കും. പാരഷ്യൂട്ടുകളെയും ബോംബുകളെയും ഇല്ലാതാക്കാനും ഉപയോഗിക്കാം.

note: I18N: ./data/gui/screens/help4.stkgui
en: Hitting a banana can result in one of the following being attached to the kart:
ml: പഴത്തൊലിയിൽ തട്ടുന്നത് താഴെപ്പറയുന്ന ഏതെങ്കിലുമൊന്ന് കാർട്ടിനുപിന്നിൽ ഘടിപ്പിക്കെപ്പെടുന്നത് ഫലം ചെയ്യും:

note: I18N: ./data/gui/screens/help4.stkgui I18N: In the help menu
en: Anchor - slows down the kart suddenly.
ml: നങ്കൂരം - കാർട്ടിന്റെ വേഗം പെട്ടെന്ന് കുറയ്ക്കുന്നു.

note: I18N: ./data/gui/screens/help4.stkgui I18N: In the help menu
en: Parachute - slows down the kart, more progressively than the anchor. The faster you go, the stronger it slows you down.
ml: പാരഷ്യൂട്ട് - നങ്കൂരത്തേക്കാൾ സാവധാനം, കാർട്ടിന്റെ വേഗംക്കുറയ്ക്കുന്നു. എത്ര വേഗത്തിൽ നിങ്ങൾ പോകുന്നുവോ, അത്ര ബലത്തിൽ അത് നിങ്ങളുെടെ വേഗം കുറയ്ക്കുന്നു.

note: I18N: ./data/gui/screens/help4.stkgui I18N: In the help menu
en: Bomb - detonates after some amount of time, throwing the kart up in the air. Bump into another kart to transfer the bomb to it.
ml: ബോംബ് - കുറഞ്ഞൊരളവ് സമയത്തിനു ശേഷം പൊട്ടിത്തെറിക്കുന്നു, കാർട്ടിനെ മുകളിലേക്ക് പറത്തിക്കൊണ്ട്. മറ്റൊരു കാർട്ടിലേക്ക് ബോംബ് കൈമാറാൻ അതിലേക്ക് ചെന്നു മുട്ടുക.

note: I18N: ./data/gui/screens/help5.stkgui
en: The evil Nolok has captured Gnu! Here are a few tips to help you:
ml: ദുഷ്ടൻ നോലോക്ക് ഗ്നുവിനെ പിടിച്ചുകൊണ്ടുപോയിരിക്കുന്നു! നിങ്ങളെ സഹായിക്കാൻ ചില വഴികൾ ഇതാ:

note: I18N: ./data/gui/screens/help5.stkgui I18N: In the help menu
en: This icon on the minimap shows the available challenges you've not completed. In the top-right of the screen, it also tells you how many points you currently have. Complete as many challenges as possible, and Nolok will accept to race against you. Win to liberate Gnu!
ml: മിനിമാപ്പിലെ ഈ ഐകൺ നിങ്ങൾ പൂർത്തികരിക്കാത്ത ലഭ്യമായ വെല്ലുവിളികൾ കാണിക്കുന്നു. സ്ക്രീനിന്റെ മുകളിൽ-വലത്തായി, അത് നിങ്ങൾക്ക് എത്ര പോയിന്റുകൾ നിലവിലുണ്ടെന്ന് പറയുന്നു. കഴിയുന്നത്ര വെല്ലുവിളികൾ പൂർത്തിയാക്കുക, ശേഷം നോലോക്ക് നിങ്ങൾക്കെതിരെ പന്തയത്തിനായി സമ്മതിക്കും. വിജയിച്ച് ഗ്നുവിനെ മോചിപ്പിക്കു!

note: I18N: ./data/gui/screens/help5.stkgui I18N: In the help menu
en: When you complete a challenge, you get a cup. Each cup is worth several points. The higher the difficulty you completed the challenge in, the better the cup and the more points it is worth.
ml: ഒരു വെല്ലുവിളി നിങ്ങൾ പൂർത്തിയാക്കുമ്പോൾ, നിങ്ങളൊരു കപ്പ് നേടുന്നു. ഓരോ കപ്പും പലേ പോയിന്റുകൾ മതിക്കുന്നതാണ്. എത്ര ഉയർന്ന പ്രയാസത്തിലാണോ നിങ്ങൾ വെല്ലുവിളി പൂർത്തിയാക്കിയത്, കപ്പ് അത്ര മികച്ചതും കൂടുതൽ പോയിന്റുകൾ അവ മതിക്കുന്നതുമായിരിക്കും.

note: I18N: ./data/gui/screens/help5.stkgui I18N: In the help menu
en: When you get the number of points indicated below this icon, you'll be gifted a surprise. There are several to collect.
ml: ഈ ഐകണുതാഴെ സൂചിപ്പിച്ചിരിക്കുന്നത്രയും പോയിന്റുകൾ നിങ്ങൾ നേടുമ്പോൾ. നിങ്ങൾക്കൊരത്ഭുതം സമ്മാനിക്കപ്പെടുന്നു, ശേഖരിക്കാൻ ഒരുപാടുണ്ടിവ.

note: I18N: ./data/gui/screens/help6.stkgui
en: Not all karts drive the same! They belong to classes with several differences:
ml: എല്ലാ കാർട്ടുകളും ഒരുപോലെയല്ല ഓടിക്കുന്നത്! അവ ഒരുപാട് വ്യത്യാസങ്ങളാൽ പല തരങ്ങളിൽ പെടുന്നു.

note: I18N: ./data/gui/screens/help6.stkgui I18N: In the help menu
en: Mass - there are three classes of karts, depending on their mass: light, medium and heavy. Heavier karts are less affected by parachutes and are more resistant to explosions.
ml: ഭാരം - കാർട്ടുകളുടെ ഭാരമനുസരിച്ച്, അവ മൂന്നു തരമുണ്ട്: ലഘു, ഇടത്തരം പിന്നെ ഭാരമേറിയത്. ഭാരമേറിയ കാർട്ടുകൾക്ക് പാരഷ്യൂട്ടുകൾ നിസ്സാരബാധകവും സ്ഫോടനങ്ങളോട് കൂടുതൽ പ്രതിരോധവും ഉള്ളവയാണ്.

note: I18N: ./data/gui/screens/help6.stkgui I18N: In the help menu
en: Acceleration - especially useful at start, after an accident, or in tracks with a lot of sharp curves. The lighter the kart, the faster it accelerates, especially at low speeds.
ml: ത്വരണം - പ്രത്യേകിച്ച് തുടക്കത്തിൽ, ഒരുപകടത്തിനുശേഷം, അല്ലെങ്കിൽ അനേകം കൂർത്ത വളവുകള്ളുള്ള ട്രാക്കുകളിൽ ഉപയോഗപ്രദം. കാർട്ടെത്ര ലഘുവാണോ, അത്ര വേഗത്തിൽ അത് ത്വരണംചെയ്യുന്നു, പ്രത്യേകിച്ചും കുറഞ്ഞ വേഗതകളിൽ.

note: I18N: ./data/gui/screens/help6.stkgui I18N: In the help menu
en: Max speed - the higher it is, the faster the kart can go. Especially useful in tracks with straight lines and gentle curves. Heavier karts have a higher top speed.
ml: പരമ. വേഗം -  എത്ര ഉയർന്നതോ അത്, അത്ര വേഗത്തിൽ കാർട്ടിനുപോകാൻ സാധിക്കും. പ്രത്യേകിച്ച് നേർരേഖകളും നേർത്ത വളവുകളുമുള്ള ട്രാക്കുകളിൽ ഉപകരിക്കുന്നു. ഭാരേമേറിയ കാർട്ടുകൾക്ക് ഒരുയർന്ന വേഗപരിധി ഉണ്ട്.

note: I18N: ./data/gui/screens/help6.stkgui I18N: In the help menu
en: Nitro efficiency - The higher it is, the more speed you get from a can of nitro. A lighter kart will have higher nitro efficiency.
ml: നൈട്രോ ക്ഷമത - എത്ര ഉയർന്നതോ അത്, അത്ര കൂടുതൽ വേഗത ഒരു നൈട്രോ കാനിൽനിന്ന് നിങ്ങൾക്ക് ലഭിക്കുന്നു. ഒരു ലഘുവായ കാർട്ടിനായിരിക്കും കൂടുതൽ നൈട്രാ ക്ഷമത.

note: I18N: ./data/gui/screens/help6.stkgui I18N: In the help menu
en: If you follow closely another kart for a few seconds, you'll get a slipstream speed bonus when you overtake it. The lighter your kart, the easier it is.
ml: കുറച്ചുനിമിഷത്തേക്ക് മറ്റൊരു കാർട്ടിനോടു ചേർന്ന് നിങ്ങൾ പിന്തുടർന്നാൽ, അതിനെ മറികടക്കുമ്പോൾ നിങ്ങൾക്കൊരു സ്ലിപ്പ്സ്ട്രീം വേഗതാബോണസ് ലഭിക്കും. നിങ്ങളുടെ കാർട്ടെത്ര ലഘുവോ, അത്ര എളുപ്പമാണത്.

note: I18N: ./data/gui/screens/help7.stkgui I18N: In the help menu
en: SuperTuxKart can be played in multiplayer mode online...:
ml: സൂപ്പർടക്സ്കാർട്ട് ഓൺലൈനിൽ സംഘമായും കളിക്കാവുന്നതാണ്...:

note: I18N: ./data/gui/screens/help7.stkgui I18N: In the help menu
en: First, select the 'online' icon in the main menu. Choose either local networking, or global networking (requires internet to be enabled in the options). Then, you can either create your own server with custom options, or search among a list of existing servers to join. Some of them are recommended servers with optionally ranked races.
ml: ആദ്യം, പ്രധാന മെനുവിലെ 'ഓൺലൈൻ' ഐകൺ തിരഞ്ഞെടുക്കുക. പ്രാദേശിക നെറ്റ്‌വർക്കിംഗോ അല്ലെങ്കിൽ ആഗോള നെറ്റ്‌വർക്കിംഗോ (ഐച്ഛികങ്ങളിൽ ഇന്റർനെറ്റ് ലഭ്യമാക്കിയിടേണ്ടത് അനിവാര്യമാണ്) വേണ്ടത് നിർണ്ണയിക്കുക. ശേഷം, നിങ്ങൾക്ക് ഒന്നുകിൽ സ്വന്തമായൊരു സെർവർ കൃത്രിമ ഐച്ഛികങ്ങൾ ഉപയോഗിച്ചു സൃഷ്ടിക്കാം, അല്ലെങ്കിൽ നിലവിലെ സെർവറുകളുടെ ഒരു ലിസ്റ്റിൽനിന്ന് കണ്ടുപിടിച്ചു ചേരാം. അവയിൽ ചിലത് കൃത്രിമമായി റാങ്കുചെയ്ത റേസുകളാൽ ശുപാർശ ചെയ്ത സെർവറുകളാണ്.

note: I18N: ./data/gui/screens/help7.stkgui I18N: In the help menu
en: Once in a server, a race will begin once its owner (symbolized with the crown) decides so. Official servers may auto-start races only when there are enough players. Then, you can choose your kart and vote for the next track to race on. An addon track is allowed only if it exists on all joined players and the server.
ml: സെർവറിലൊരിക്കൽ, ഒരു റേസ് ആരംഭിക്കണമെങ്കിൽ അതിന്റെ ഉടമ (കിരീടംകൊണ്ട് പ്രധിനിധീകരിച്ചത്) അതു നിശ്ചയിക്കണം. ഔദ്യോഗിക സെർവറുകൾ മതിയായ കളിക്കാരുള്ളപ്പോൾ മാത്രം റേസുകൾ സ്വയം ആരംഭിച്ചേക്കാം. ശേഷം, നിങ്ങൾക്ക് റേസുചെയ്യാൻ നിങ്ങളുടെ കാർട്ട് തിരഞ്ഞെടുത്ത് അടുത്ത ട്രാക്കിനായി വോട്ടുചെയ്യാം. ഒരു ആഡോൺ ട്രാക്ക് അനുവദനിയം എല്ലാ ചേർന്നിരിക്കുന്ന കളിക്കാരിലും സെർവറിലും അത് നിലനിൽക്കുന്നെങ്കിൽ മാത്രമാണ്.

note: I18N: ./data/gui/screens/help7.stkgui I18N: In the help menu
en: ... or on the same device:
ml: ... അല്ലെങ്കിൽ ഒരുപകരണത്തിൽ തന്നെ:

note: I18N: ./data/gui/screens/help7.stkgui I18N: In the help menu
en: First, you will need several input devices. Use the input configuration screen to set them up. Multiple gamepads or joysticks are ideal: on keyboard(s), each player will need a different set of keys, and most keyboards are not appropriate for multiplayer because they don't support multiple simultaneous keypresses.
ml: ആദ്യം, നിങ്ങൾക്ക് ഒരുപാട് ഇൻപുട്ട് ഉപകരണങ്ങൾ വേണ്ടതാണ്. അവയെ സജ്ജമാക്കിയെടുക്കുന്നതിനായി ഇൻപുട്ട് ക്രമീകരണങ്ങൾ എന്ന തിരശ്ശീല ഉപയോഗിക്കുക. ഒന്നിലധികം ഗെയിംപാഡുകളോ ജോയ്സ്റ്റിക്കുകളോ ആണ് അനുേയോജ്യം: കീബോർഡിൽ, ഓരോ കളിക്കാരനും വ്യത്യസ്തതരം കീകൾ വേണം, മാത്രവുമല്ല മിക്ക കീബോർഡുകളും ഒരേസമയം ഒരുപാട് കീ പ്രസ്സുകൾ അനുവദിക്കുന്നതല്ല എന്നതുകൊണ്ടു തന്നെ സംഘറേസുകളിൽ ഇവ അനുയോജ്യമല്ല.

note: I18N: ./data/gui/screens/help7.stkgui I18N: In the help menu
en: When input devices are configured, select the 'Splitscreen Multiplayer' icon in the main menu. Each player can press the 'fire' key of their gamepad or keyboard to join the game, and use their input device to select their kart. The game continues when everyone selected their kart. Note that the mouse may not be used for this operation.
ml: ഇൻപുട്ട് ഉപകരണങ്ങൾ ക്രമീകരിച്ചതിനുശേഷം, പ്രധാന മെനുവിലെ 'സ്പ്ലിറ്റ്സ്ക്രീൻ സംഘേറേസ്' ഐകൺ തിരഞ്ഞെടുക്കുക. ഓരോ കളിക്കാരനും അവരുടെ ഗെയിം പാഡിലെയോ കീബോർഡിലെയോ 'ഫയർ' കീ അമർത്തി ഗെയിമിൽ ചേരാം, കൂടാതെ കാർട്ടുകളെ തിരഞ്ഞെടുക്കാൻ അവരുടെ ഇൻപുട്ട് ഉപകരണങ്ങൾ ഉപയോഗിക്കാം. എല്ലാവരും അവരുടെ കാർട്ടുകൾ തിരഞ്ഞെടുക്കുമ്പോൾ ഗെയിം തുടരുന്നതാണ്. ഓർക്കുക, ഈ പ്രവൃത്തിക്കായി മൗസ് ഉപയോഗിക്കേണ്ടതില്ല.

note: I18N: ./data/gui/screens/high_score_selection.stkgui I18N: In the high score selection screen
en: High Score Selection
ml: ഉയർന്ന സ്കോർ തിരഞ്ഞെടുക്കൽ

note: I18N: ./data/gui/screens/high_score_selection.stkgui I18N: In the high score selection screen I18N: Game mode I18N: Lap Trial: Complete as many laps as possible in a given amount of time.
en: Lap Trial
ml: ലാപ്പ് ട്രയൽ

note: I18N: ./data/gui/screens/high_score_selection.stkgui I18N: In the high score selection screen I18N: ./data/gui/screens/tracks_and_gp.stkgui I18N: In the track and grand prix selection screen
en: Grand Prix
ml: ഗ്രാന്റ് പ്രീ

note: I18N: ./data/gui/screens/karts.stkgui I18N: In the kart selection (player setup) screen I18N: ./data/gui/screens/online/network_karts.stkgui
en: Choose a Kart
ml: ഒരു കാർട്ട് തിരഞ്ഞെടുക്കുക

note: I18N: ./data/gui/screens/main_menu.stkgui I18N: Main menu button
en: Singleplayer
ml: ഒറ്റയാൾ

note: I18N: ./data/gui/screens/main_menu.stkgui I18N: Main menu button
en: Splitscreen Multiplayer
ml: സ്പ്ലിറ്റ്സ്ക്രീൻ സംഘറേസ്

note: I18N: ./data/gui/screens/main_menu.stkgui I18N: Main menu button I18N: ./data/gui/screens/online/online.stkgui I18N: ./data/gui/screens/user_screen.stkgui I18N: In the user screen I18N: ./data/gui/screens/user_screen_tab.stkgui
en: Online
ml: ഓൺലൈൻ

note: I18N: ./data/gui/screens/main_menu.stkgui I18N: Main menu button
en: Addons
ml: ആഡോണുകൾ

note: I18N: ./data/gui/screens/main_menu.stkgui I18N: In the main screen
en: Tutorial
ml: മാതൃക

note: I18N: ./data/gui/screens/main_menu.stkgui I18N: In the main screen
en: High Scores
ml: ഉയർന്ന സ്കോറുകൾ

note: I18N: ./data/gui/screens/main_menu.stkgui I18N: In the main screen I18N: ./data/gui/screens/online/profile_achievements_tab.stkgui I18N: Section in the profile screen
en: Achievements
ml: പുരസ്കാരങ്ങൾ

note: I18N: ./data/gui/screens/main_menu.stkgui I18N: In the main screen
en: Grand Prix Editor
ml: ഗ്രാന്റ് പ്രീ തിരുത്തൽ വിഭാഗം

note: I18N: ./data/gui/screens/main_menu.stkgui I18N: In the main screen
en: About
ml: ഗെയിമിനെക്കുറിച്ച്

note: I18N: ./data/gui/screens/online/create_server.stkgui I18N: In the server creation screen
en: Server Creation
ml: സെർവർ രൂപീകരണം

note: I18N: ./data/gui/screens/online/create_server.stkgui I18N: In the server creation screen
en: Name of the server
ml: സെർവറിന്റെ പേര്

note: I18N: ./data/gui/screens/online/create_server.stkgui I18N: In the server creation screen
en: Max. number of players
ml: പരമ. കളിക്കാരുടെ എണ്ണം

note: I18N: ./data/gui/screens/online/create_server.stkgui I18N: In the server creation screen
en: Password for private server (optional)
ml: സ്വകാര്യ സെർവറിനുള്ള രഹസ്യവാക്ക് (ആവശ്യമെങ്കിൽ)

note: I18N: ./data/gui/screens/online/create_server.stkgui I18N: In the server creation screen
en: Create
ml: സൃഷ്ടിക്കുക

note: I18N: ./data/gui/screens/online/lan.stkgui
en: Local Networking
ml: പ്രാദേശിക നെറ്റ്‌വർക്കിംഗ്

note: I18N: ./data/gui/screens/online/lan.stkgui I18N: In the online multiplayer screen I18N: ./data/gui/screens/online/profile_servers.stkgui
en: Find Server
ml: സെർവർ കണ്ടെത്തുക

note: I18N: ./data/gui/screens/online/lan.stkgui I18N: In the online multiplayer screen I18N: ./data/gui/screens/online/profile_servers.stkgui
en: Create Server
ml: സെർവർ സൃഷ്ടിക്കുക

note: I18N: ./data/gui/screens/online/networking_lobby.stkgui I18N: In networking lobby I18N: In the networking lobby
en: Lobby
ml: ഉപശാല

note: I18N: ./data/gui/screens/online/networking_lobby.stkgui I18N: In the network lobby
en: Start race
ml: റേസ് ആരംഭിക്കാം

note: I18N: ./data/gui/screens/online/networking_lobby.stkgui I18N: In the network lobby I18N: In networking lobby to configuration server settings
en: Configuration
ml: ക്രമീകരണം

note: I18N: ./data/gui/screens/online/online.stkgui I18N: In the networking menu
en: Enable splitscreen or player handicaps
ml: സ്പ്ലിറ്റ്സ്ക്രീൻ അഥവാ കളിക്കാർ-ദൗർബല്യം ലഭ്യമാക്കുക.

note: I18N: ./data/gui/screens/online/online.stkgui I18N: Networking menu button
en: Local networking
ml: പ്രാദേശിക നെറ്റ്‌വർക്കിംഗ്

note: I18N: ./data/gui/screens/online/online.stkgui I18N: Networking menu button
en: Global networking
ml: ആഗോള നെറ്റ്‌വർക്കിംഗ്

note: I18N: ./data/gui/screens/online/online.stkgui I18N: Networking menu button
en: Enter server address
ml: സെർവർ വിലാസം എഴുതുക

note: I18N: ./data/gui/screens/online/online.stkgui I18N: Networking menu button
en: Your profile
ml: നിങ്ങളുടെ പ്രൊഫൈൽ

note: I18N: ./data/gui/screens/online/profile_achievements_tab.stkgui I18N: In the achievements screen
en: Player rankings
ml: കളിക്കാരന്റെ സ്ഥാനമാനങ്ങൾ

note: I18N: ./data/gui/screens/online/profile_friends.stkgui I18N: Section in the profile screen
en: Friends
ml: സുഹൃത്തുക്കൾ

note: I18N: ./data/gui/screens/online/profile_friends.stkgui I18N: In the profile screen
en: Look for more friends:
ml: കൂടുതൽ സുഹൃത്തുക്കളെ തിരയാം:

note: I18N: ./data/gui/screens/online/profile_friends.stkgui I18N: ./data/gui/screens/online/user_search.stkgui
en: Search
ml: തിരയുക

note: I18N: ./data/gui/screens/online/profile_servers.stkgui
en: Global Networking
ml: ആഗോള നെറ്റ്‌വർക്കിംഗ്

note: I18N: ./data/gui/screens/online/profile_servers.stkgui I18N: In the online multiplayer screen
en: Quick Play
ml: ഉടൻ കളിക്കാം

note: I18N: ./data/gui/screens/online/profile_settings.stkgui I18N: Section in the profile screen
en: Account Settings
ml: അക്കൗണ്ട് ക്രമീകരണങ്ങൾ

note: I18N: ./data/gui/screens/online/profile_settings.stkgui I18N: In the online account settings screen
en: Password:
ml: രഹസ്യവാക്ക്:

note: I18N: ./data/gui/screens/online/profile_settings.stkgui
en: Change
ml: മാറ്റുക

note: I18N: ./data/gui/screens/online/profile_settings.stkgui I18N: In the online account settings screen
en: E-mail:
ml: ഇ-മെയിൽ:

note: I18N: ./data/gui/screens/online/register.stkgui I18N: In the registration dialog
en: Create User
ml: ഉപയോക്താവിനെ സൃഷ്ടിക്കാം

note: I18N: ./data/gui/screens/online/register.stkgui I18N: Section in the register screen
en: New Online Account
ml: പുതിയ ഓൺലൈൻ അക്കൗണ്ട്

note: I18N: ./data/gui/screens/online/register.stkgui I18N: Section in the register screen
en: Existing Online Account
ml: നിലവിലുള്ള ഓൺലൈൻ അക്കൗണ്ട്

note: I18N: ./data/gui/screens/online/register.stkgui I18N: Section in the register screen
en: Offline Account
ml: ഓഫ്‌ലൈൻ അക്കൗണ്ട്

note: I18N: ./data/gui/screens/online/register.stkgui I18N: In the registration dialog
en: Local Name
ml: പ്രാദേശിക നാമം

note: I18N: ./data/gui/screens/online/register.stkgui I18N: In the registration dialog
en: Online Username
ml: ഓൺലൈൻ ഉപയോക്തൃനാമം

note: I18N: ./data/gui/screens/online/register.stkgui I18N: ./data/gui/screens/user_screen.stkgui I18N: ./data/gui/screens/user_screen_tab.stkgui
en: Reset password
ml: രഹസ്യവാക്ക് വീണ്ടെടുക്കാം

note: I18N: ./data/gui/screens/online/register.stkgui I18N: In the registration dialog
en: You can play without creating an online account by selecting an offline account. Though then you can not connect to friends, vote for addons etc. Please read our privacy statement at http://privacy.supertuxkart.net
ml: ഒരു ഓഫ്‌ലൈൻ അക്കൗണ്ട് തിരഞ്ഞെടുക്കുന്നതു വഴി ഓൺലൈൻ അക്കൗണ്ട് ഇല്ലാതെയും നിങ്ങൾക്ക് കളിക്കാൻ സാധിക്കും. അങ്ങനെയെങ്കിൽ നിങ്ങൾക്ക് സുഹൃത്തുക്കളുമായി ബന്ധപ്പെടൽ, ആഡോണുകൾക്ക് വോട്ട് ചെയ്യൽ, മുതലായവ സാധിക്കുന്നതല്ല. ദയവായി ഞങ്ങളുടെ സ്വകാര്യതാനയം http://privacy.supertuxkart.net -ൽ വായിക്കുക.

note: I18N: ./data/gui/screens/online/server_selection.stkgui
en: Server Selection
ml: സെർവർ തിരഞ്ഞെടുക്കൽ

note: I18N: ./data/gui/screens/online/server_selection.stkgui I18N: In the server selection screen
en: Show private server(s)
ml: സ്വകാര്യ സെർവറുകൾ കാണിക്കുക

note: I18N: ./data/gui/screens/online/server_selection.stkgui I18N: In the server selection screen
en: Use IPv6 connection
ml: IPv6 കണക്ഷൻ ഉപയോഗിക്കുക

note: I18N: ./data/gui/screens/online/user_search.stkgui
en: User search
ml: ഉപയോക്താവിനെ തിരയൽ

note: I18N: ./data/gui/screens/options_audio.stkgui I18N: ./data/gui/screens/options_device.stkgui I18N: ./data/gui/screens/options_general.stkgui I18N: ./data/gui/screens/options_input.stkgui I18N: ./data/gui/screens/options_language.stkgui I18N: ./data/gui/screens/options_ui.stkgui I18N: ./data/gui/scre
en: SuperTuxKart Options
ml: സൂപ്പർടക്സ്കാർട്ട് ഐച്ഛികങ്ങൾ

note: I18N: ./data/gui/screens/options_audio.stkgui I18N: Section in the settings menu I18N: ./data/gui/screens/options_device.stkgui I18N: ./data/gui/screens/options_general.stkgui I18N: ./data/gui/screens/options_input.stkgui I18N: ./data/gui/screens/options_language.stkgui I18N: ./data/gui/screens/opti
en: Graphics
ml: ഗ്രാഫിക്സ്

note: I18N: ./data/gui/screens/options_audio.stkgui I18N: Section in the settings menu I18N: ./data/gui/screens/options_device.stkgui I18N: ./data/gui/screens/options_general.stkgui I18N: ./data/gui/screens/options_input.stkgui I18N: ./data/gui/screens/options_language.stkgui I18N: ./data/gui/screens/opti
en: Audio
ml: ശബ്ദം

note: I18N: ./data/gui/screens/options_audio.stkgui I18N: Section in the settings menu I18N: ./data/gui/screens/options_device.stkgui I18N: ./data/gui/screens/options_general.stkgui I18N: ./data/gui/screens/options_input.stkgui I18N: ./data/gui/screens/options_language.stkgui I18N: ./data/gui/screens/opti
en: Interface
ml: പണിയിടം

note: I18N: ./data/gui/screens/options_audio.stkgui I18N: Section in the settings menu I18N: ./data/gui/screens/options_device.stkgui I18N: ./data/gui/screens/options_general.stkgui I18N: ./data/gui/screens/options_input.stkgui I18N: ./data/gui/screens/options_language.stkgui I18N: ./data/gui/screens/opti
en: Players
ml: കളിക്കാർ

note: I18N: ./data/gui/screens/options_audio.stkgui I18N: Section in the settings menu I18N: ./data/gui/screens/options_device.stkgui I18N: ./data/gui/screens/options_general.stkgui I18N: ./data/gui/screens/options_input.stkgui I18N: ./data/gui/screens/options_language.stkgui I18N: ./data/gui/screens/opti
en: Controls
ml: നിയന്ത്രണങ്ങൾ

note: I18N: ./data/gui/screens/options_audio.stkgui I18N: Section in the settings menu I18N: ./data/gui/screens/options_device.stkgui I18N: ./data/gui/screens/options_general.stkgui I18N: ./data/gui/screens/options_input.stkgui I18N: ./data/gui/screens/options_language.stkgui I18N: ./data/gui/screens/opti
en: Language
ml: ഭാഷ

note: I18N: ./data/gui/screens/options_audio.stkgui I18N: In the audio options screen
en: Music
ml: സംഗീതം

note: I18N: ./data/gui/screens/options_audio.stkgui I18N: In the audio options screen I18N: in the graphical options tooltip; indicates a graphical feature is enabled
en: Enabled
ml: ലഭ്യമാണ്

note: I18N: ./data/gui/screens/options_audio.stkgui I18N: In the audio options screen
en: Volume
ml: ശബ്ദനിരക്ക്

note: I18N: ./data/gui/screens/options_audio.stkgui I18N: In the audio options screen
en: Sound Effects
ml: ശബ്ദാലങ്കാരം

note: I18N: ./data/gui/screens/options_device.stkgui I18N: In the input configuration screen
en: Delete Configuration
ml: ക്രമീകരണം ഇല്ലാതാക്കുക

note: I18N: ./data/gui/screens/options_device.stkgui I18N: In the input configuration screen I18N: button to disable a keyboard configuration
en: Disable Configuration
ml: ക്രമീകരണം നിർത്തലാക്കുക

note: I18N: ./data/gui/screens/options_device.stkgui I18N: In the input configuration screen
en: Back to device list
ml: തിരികെ ഉപകരണ ലിസ്റ്റിലേക്ക്

note: I18N: ./data/gui/screens/options_device.stkgui I18N: In the input configuration screen
en: Rename Configuration
ml: ക്രമീകരണത്തിന്റെ പേരുമാറ്റുക

note: I18N: ./data/gui/screens/options_device.stkgui I18N: In the input configuration screen, for gamepad
en: Enable force feedback (if supported)
ml: ഫോഴ്സ് ഫീഡ്ബാക്ക് ലഭ്യമാക്കുക (പിന്തുണയ്ക്കുന്നുവെങ്കിൽ)

note: I18N: ./data/gui/screens/options_general.stkgui I18N: In the general settings
en: Internet options
ml: ഇന്റർനെറ്റ് ഐച്ഛികങ്ങൾ

note: I18N: ./data/gui/screens/options_general.stkgui I18N: In the general settings
en: Always show login screen
ml: ലോഗിൻ സ്ക്രീൻ എല്ലായ്പ്പോഴും കാണിക്കുക

note: I18N: ./data/gui/screens/options_general.stkgui I18N: In the general settings
en: Connect to the Internet
ml: ഇന്റർനെറ്റുമായി ബന്ധപ്പെടാം

note: I18N: ./data/gui/screens/options_general.stkgui I18N: In the general settings
en: Enable chatting online
ml: ഓൺലൈനിൽ സംസാരം ലഭ്യമാക്കാം

note: I18N: ./data/gui/screens/options_general.stkgui I18N: In the general settings
en: Enable chatting in online games
ml: ഓൺലൈൻ കളികളിൽ സംസാരം ലഭ്യമാക്കാം

note: I18N: ./data/gui/screens/options_general.stkgui I18N: In the general settings
en: Miscellaneous options
ml: പലവക ഐച്ഛികങ്ങൾ

note: I18N: ./data/gui/screens/options_general.stkgui I18N: In the general settings
en: Enable per-player handicaps
ml: കളിക്കാരിൽ ദൗർഭല്യങ്ങൾ ലഭ്യമാക്കുക

note: I18N: ./data/gui/screens/options_general.stkgui I18N: For mobile version for STK, uninstall the downloaded assets
en: Uninstall full game assets
ml: മുഴുവൻ ഗെയിം ആസ്ഥികൾ അണിൻസ്റ്റാൾ ചെയ്യുക

note: I18N: ./data/gui/screens/options_input.stkgui I18N: In the input configuration screen
en: Press enter or double-click on a device to configure it
ml: ഒരുപകരണം ക്രമീകരിക്കാൻ അതിൽ ഇരട്ട-ക്ലിക്കോ എന്റർകീ അമർത്തുകയോ ചെയ്യൂ.

note: I18N: ./data/gui/screens/options_input.stkgui I18N: In the input configuration screen
en: Add a device
ml: ഒരു ഉപകരണം ചേർക്കാം

note: I18N: ./data/gui/screens/options_input.stkgui I18N: In the input configuration screen
en: * Which config to use will be inferred from which 'Select' key is pressed to join the game.
ml: * ഏതു ക്രമീകരണം ഉപയോഗിക്കാമെന്ന് അനുമാനിക്കുന്നത് ഗെയിമിൽ ചേരാൻ ഏതു 'തിരഞ്ഞെടുക്കാം' കീയാണ് അമർത്തിയതെന്നുസരിച്ചാണ്.

note: I18N: ./data/gui/screens/options_ui.stkgui I18N: In the ui settings
en: Skin
ml: പുറംചട്ട

note: I18N: ./data/gui/screens/options_ui.stkgui I18N: In the ui settings
en: Minimap
ml: മിനിമാപ്പ്

note: I18N: ./data/gui/screens/options_ui.stkgui I18N: In the ui settings
en: Splitscreen Multiplayer layout
ml: സ്പ്ലിറ്റ്സ്ക്രീൻ സംഘറേസ് ആമുഖം

note: I18N: ./data/gui/screens/options_ui.stkgui I18N: In the ui settings
en: Font size
ml: ഫോണ്ട് വലിപ്പം

note: I18N: ./data/gui/screens/options_ui.stkgui I18N: In the ui settings
en: Camera
ml: ക്യാമറ

note: I18N: ./data/gui/screens/options_ui.stkgui I18N: In the ui settings
en: Custom...
ml: കൃത്രിമം...

note: I18N: ./data/gui/screens/options_ui.stkgui I18N: In the ui settings
en: Display FPS
ml: FPS കാണിക്കുക

note: I18N: ./data/gui/screens/options_ui.stkgui I18N: In the ui settings
en: Show other karts' held powerups
ml: മറ്റു കാർട്ടുകൾക്കുള്ള ആയുധങ്ങൾ കാണിക്കുക

note: I18N: ./data/gui/screens/options_ui.stkgui I18N: In the ui settings
en: Enable the story mode timer
ml: കഥ മോഡ് ടൈമർ ലഭ്യമാക്കാം

note: I18N: ./data/gui/screens/options_ui.stkgui I18N: In the ui settings
en: Enable the speedrun timer
ml: സ്പീഡ്റൺ ടൈമർ ലഭ്യമാക്കാം

note: I18N: ./data/gui/screens/options_video.stkgui I18N: In the video settings
en: Render resolution
ml: മിഴിവ് അവതരിപ്പിക്കാം

note: I18N: ./data/gui/screens/options_video.stkgui I18N: In the video settings
en: Graphical Effects Level
ml: ഗ്രാഫിക്കൽ എഫക്ടുകൾ നിരക്ക്

note: I18N: ./data/gui/screens/options_video.stkgui I18N: In the video settings
en: Blur Effects Level
ml: മങ്ങൽ എഫക്ടുകൾ നിരക്ക്

note: I18N: ./data/gui/screens/options_video.stkgui I18N: In the video settings
en: Vertical Sync
ml: വെർറ്റിക്കൽ സിങ്ക്

note: I18N: ./data/gui/screens/options_video.stkgui I18N: In the video settings
en: Custom settings...
ml: കൃത്രിമ ക്രമീകരണങ്ങൾ

note: I18N: ./data/gui/screens/options_video.stkgui I18N: In the video settings
en: Resolution
ml: മിഴിവ്

note: I18N: ./data/gui/screens/options_video.stkgui I18N: In the video settings
en: Fullscreen
ml: സ്ക്രീൻ നിറഞ്ഞ്

note: I18N: ./data/gui/screens/options_video.stkgui I18N: In the video settings
en: Remember window location
ml: വിൻഡോ സ്ഥാനം ഓർത്തുവയ്ക്കുക

note: I18N: ./data/gui/screens/options_video.stkgui I18N: In the video settings
en: Apply new resolution
ml: പുതിയ മിഴിവ് പ്രയോഗിക്കുക

note: I18N: ./data/gui/screens/race_setup.stkgui
en: Select a difficulty
ml: ഒരു പ്രയാസം തിരഞ്ഞെടുക്കുക

note: I18N: ./data/gui/screens/race_setup.stkgui
en: Select a game mode
ml: ഒരു ഗെയിം മോഡ് തിരഞ്ഞെടുക്കുക

note: I18N: ./data/gui/screens/soccer_setup.stkgui I18N: In soccer setup screen
en: Use left/right to choose your team and press fire
ml: നിങ്ങളുടെ ടീം തിരഞ്ഞെടുക്കാൻ ഇടത്/വലത് ഉപയോഗിക്കൂ. പിന്നീട് ഫയർ അമർത്തുക

note: I18N: ./data/gui/screens/soccer_setup.stkgui I18N: In soccer setup screen
en: Red Team
ml: ചുവപ്പ് ടീം

note: I18N: ./data/gui/screens/soccer_setup.stkgui I18N: In soccer setup screen
en: Blue Team
ml: നീല ടീം

note: I18N: ./data/gui/screens/track_info.stkgui I18N: In the track info screen
en: Number of laps
ml: ലാപ്പുകളുടെ എണ്ണം

note: I18N: ./data/gui/screens/track_info.stkgui I18N: In the track info screen
en: Number of AI karts
ml: AI കാർട്ടുകളുടെ എണ്ണം

note: I18N: ./data/gui/screens/track_info.stkgui I18N: In the track info screen
en: Number of blue team AI karts
ml: നീല ടീം AI കാർട്ടുകളുടെ എണ്ണം

note: I18N: ./data/gui/screens/tracks_and_gp.stkgui I18N: In the track and grand prix selection screen
en: Random Grand Prix
ml: ആകസ്മിക ഗ്രാന്റ് പ്രീ

note: I18N: ./data/gui/screens/user_screen.stkgui I18N: Used as a verb, appears on the main networking menu (login button)
en: Login
ml: ലോഗിൻ

note: I18N: ./data/gui/screens/user_screen.stkgui I18N: In the user screen I18N: ./data/gui/screens/user_screen_tab.stkgui
en: Remember password
ml: രഹസ്യവാക്ക് ഓർത്തുവയ്ക്കുക

note: I18N: ./data/gui/screens/user_screen.stkgui I18N: In the user screen I18N: ./data/gui/screens/user_screen_tab.stkgui
en: Delete
ml: ഇല്ലാതാക്കുക

note: I18N: ./data/gui/screens/user_screen.stkgui I18N: In the user screen I18N: ./data/gui/screens/user_screen_tab.stkgui
en: Kart color
ml: കാർട്ട് നിറം

note: I18N: ./data/tips.xml
en: The UI skin can be changed in the UI options.
ml: UI പുറംചട്ട UI ഐച്ഛികങ്ങളിൽ മാറ്റുവാൻ സാധിക്കും.

note: I18N: ./data/tips.xml
en: You can see other karts' powerups by enabling it in the UI options.
ml: മറ്റു കാർട്ടുകളുടെ ആയുധങ്ങൾ UI ഐച്ഛികങ്ങളിൽ ലഭ്യമാക്കുന്നതിലൂടെ നിങ്ങൾക്കു കാണാൻകഴിയും.

note: I18N: ./data/tips.xml
en: The font size can be changed in the UI options.
ml: ഫോണ്ട് വലിപ്പം UI ഐച്ഛികങ്ങളിൽ മാറ്റുവാൻ സാധിക്കുന്നതാണ്.

note: I18N: ./data/tips.xml
en: The help menu has lots of useful information.
ml: സഹായമെനുവിൽ ധാരാളം ഉപകാരപ്രദമായ വിവരങ്ങളുണ്ട്

note: I18N: ./data/tips.xml
en: In single-player, you can watch and challenge recorded time-trials.
ml: ഒറ്റയാളിൽ, നിങ്ങൾക്ക് റെക്കോർഡ് ചെയ്ത ടൈം-ട്രയലുകളെ കാണാനും പന്തയം വയ്ക്കാനും സാധിക്കും.

note: I18N: ./data/tips.xml
en: You can visit https://supertuxkart.net/ for more information about the game.
ml: ഗെയിമിനെക്കുറിച്ച് കൂടുതൽ വിവരങ്ങൾക്കായി https://supertuxkart.net/ നിങ്ങൾക്ക് സന്ദർശിക്കാം.

note: I18N: ./data/tips.xml
en: Short nitro boosts are more efficient.
ml: ചെറിയ നൈട്രോ ബൂസ്റ്റുകളാണ് കൂടുതൽ ഫലപ്രദം.

note: I18N: ./data/tips.xml
en: Only use zippers when it is safe. Long straight lines are ideal.
ml: സുരക്ഷിതെമെന്ന് ഉറച്ചശേഷം മാത്രം സിപ്പറുകൾ ഉപയോഗിക്കുക. നീണ്ട നേർരേഖകളാണ് ഉത്തമം.

note: I18N: ./data/tips.xml
en: Don't use multiple zippers quickly in row, instead, wait until the speed boost wears off.
ml: ഒന്നിലധികം സിപ്പറുകൾ പൊടുന്നനെ ഒരുനിരയിൽ ഉപയോഗിക്കരുത്, പകരം, വേഗതാ ബൂസ്റ്റ് വിട്ടുമാറുതുവരെ കാക്കുക.

note: I18N: ./data/tips.xml
en: Skidding makes you much faster, do it whenever safe.
ml: സ്കിഡുചെയ്യുന്നത് നിങ്ങളുടെ വേഗം അനവധി കൂട്ടുന്നു, സുരക്ഷിതമായി ഉപയോഗിക്കുക.

note: I18N: ./data/tips.xml
en: The swatter can be used to remove bombs or parachutes.
ml: ബോംബുകളെയും പാരഷ്യൂട്ടുകളെയും നീക്കാൻ പാരഷ്യൂട്ട് ഉപയോഗിക്കാവുന്നതാണ്.

note: I18N: ./data/tips.xml
en: You can't stop turning while skidding. Good kart orientation at the skid's start is paramount.
ml: സ്കിഡ്ഡിങ്ങിനിടെയുള്ള തിരിയൽ അനിയന്ത്രിതമാണ്. മികച്ച കാർട്ട് വിന്യാസമാണ് ഒരു സ്കിഡ്ഡിന്റെ തുടക്കത്തിൽ പരമപ്രധാനം.

note: I18N: ./data/tips.xml
en: You get a startup boost if you start accelerating during "Set".
ml: "ഒരുങ്ങിക്കോ"യുടെ സമയത്ത് നിങ്ങൾ തുടങ്ങിയാൽ ഒരു പ്രാരംഭ ബൂസ്റ്റ് നിങ്ങൾക്ക് ലഭിക്കുന്നു.

note: I18N: ./data/tips.xml
en: Braking allows to get rid of parachutes quicker.
ml: പാരഷ്യൂട്ടുകളിൽനിന്ന് അതിവേഗമോചനം നേടാൻ ബ്രേക്കിങ് സഹായിക്കുന്നു.

note: I18N: ./data/tips.xml
en: First and foremost, focus on where your kart is going.
ml: ആദ്യവും അഗ്രഗണ്യമായും, നിങ്ങളുടെ കാർട്ട് പോകുന്നതെങ്ങോട്ടെന്നതിൽ കേന്ദ്രീകരിക്കുക.

note: I18N: ./data/tips.xml
en: The rescue key (button) is very useful.
ml: രക്ഷാ കീ (ബട്ടൺ) വളരെ ഉപകാരപ്രദമാണ്.

note: I18N: ./data/tips.xml
en: Be careful when close to other karts, they may attack you!
ml: മറ്റു കാർട്ടുകളുടെ സമീപമെത്തുമ്പോൾ ശ്രദ്ധാലുവായിരിക്കുക, അവ നിങ്ങളെ ആക്രമിച്ചേക്കാം!

note: I18N: ./data/tips.xml
en: Basketballs can be destroyed using precise backward shots with a bowling ball, cake, or plunger.
ml: കൃത്യമായ ബൗളിംങ് ബോൾ, കേക്ക്, അല്ലെങ്കിൽ പ്ലഞ്ചർ കൊണ്ടുള്ള പിൻ-ഷോട്ടുകളാൽ ബാസ്ക്കറ്റ്ബോളുകളെ നശിപ്പിക്കാവുന്നതാണ്.

note: I18N: ./data/tips.xml
en: Try to avoid crashing into other the backs of other karts, as it will slow you down.
ml: മറ്റു കാർട്ടുകളുടെ പിറകുകളിൽ ചെന്നിടിച്ചുതകരുന്നത് കഴിയുന്നതും ഒഴിവാക്കുക, അതു നിങ്ങളുടെ വേഗം കുറയ്ക്കുമെന്നതിനാൽ.

note: I18N: ./data/tips.xml
en: You can use bowling balls to push and block the ball.
ml: ബൗളിങ് ബോളുകളുപയോഗിച്ച് നിങ്ങൾക്ക് പന്ത് ഉന്താനും തടയാനും കഴിയും.

note: I18N: ./data/tips.xml
en: In soccer, always work as a team for good results.
ml: സോക്കറിൽ, മികച്ച ഫലങ്ങൾക്കായി എപ്പോഴും ഒരു ടീമായി പ്രവർത്തിക്കുക.

note: I18N: ./data/tips.xml
en: If you miss the ball and an opponent is approaching, try hitting them with a powerup or block their way.
ml: നിങ്ങൾക്ക് പന്ത് നഷ്ടമാകുകയും ഒരെതിരാളി മുന്നോട്ടടുക്കുകയുമാണെങ്കിൽ, അവരെ ആയുധം കൊണ്ട് പ്രഹരിക്കാനോ അവരുടെ വഴി തടയാനോ ശ്രമിക്കുക.

note: I18N: ./data/tips.xml
en: Good rotation of positions (attack and defense) is essential.
ml: സ്ഥാനങ്ങളുടെ (ആക്രമണവും പ്രധിരോധവും) മികച്ച ചംക്രമണം അനിവാര്യമാണ്.

note: I18N: ./data/tips.xml
en: Make sure to store at least 2 big cans worth of nitro.
ml: കുറഞ്ഞത് 2 വലിയ കാൻ വരുന്നത്ര നൈട്രോ സംഭരിക്കാൻ ഉറപ്പാക്കുക.

note: I18N: ./data/tips.xml
en: Never use the three bowling balls all at the same time.
ml: ഒരിക്കലും മൂന്നു ബൗളിംഗ് ബോളുകളെല്ലാം ഒരേസമയം ഉപയോഗിക്കരുത്.

note: I18N: ./data/tips.xml
en: Don't get in the way of a teammate carrying the ball, though you can try to hit opponents attempting to stop them from scoring.
ml: പന്തുവഹിക്കുന്നൊരു കൂട്ടാളിയുടെ വഴിക്കുകയറരുത്, എങ്കിലും നിങ്ങൾ അവരെ സ്കോർ ചെയ്യുന്നത് തടയാൻ ശ്രമിക്കുന്ന എതിരാളികളെ പ്രഹരിക്കാൻ നോക്കുക.

note: I18N: ../stk-assets/karts/adiumy/kart.xml
en: Adiumy
ml: അഡ്യൂമി

note: I18N: ../stk-assets/karts/amanda/kart.xml
en: Amanda
ml: അമാൻഡ

note: I18N: ../stk-assets/karts/emule/kart.xml
en: Emule
ml: ഇമ്യൂൾ

note: I18N: ../stk-assets/karts/gavroche/kart.xml
en: Gavroche
ml: ഗാവ്രോഷെ

note: I18N: ../stk-assets/karts/gnu/kart.xml
en: Gnu
ml: ഗ്നു

note: I18N: ../stk-assets/karts/hexley/kart.xml
en: Hexley
ml: ഹെക്സ് ലി

note: I18N: ../stk-assets/karts/kiki/kart.xml
en: Kiki
ml: കികി

note: I18N: ../stk-assets/karts/konqi/kart.xml
en: Konqi
ml: കോൺക്വി

note: I18N: ../stk-assets/karts/nolok/kart.xml
en: Nolok
ml: നോലോക്ക്

note: I18N: ../stk-assets/karts/pidgin/kart.xml
en: Pidgin
ml: പിഡ്ജിൻ

note: I18N: ../stk-assets/karts/puffy/kart.xml
en: Puffy
ml: പഫി

note: I18N: ../stk-assets/karts/sara_the_racer/kart.xml
en: Pepper
ml: പെപ്പർ

note: I18N: ../stk-assets/karts/sara_the_wizard/kart.xml
en: Sara
ml: സാറ

note: I18N: ../stk-assets/karts/suzanne/kart.xml
en: Suzanne
ml: സൂസന്നെ

note: I18N: ../stk-assets/karts/tux/kart.xml
en: Tux
ml: ടക്സ്

note: I18N: ../stk-assets/karts/wilber/kart.xml
en: Wilber
ml: വിൽബർ

note: I18N: ../stk-assets/karts/xue/kart.xml
en: Xue
ml: സ്യൂ

note: I18N: ../stk-assets/tracks/abyss/track.xml
en: Antediluvian Abyss
ml: ആന്റെഡിലൂവിയൻ തുരങ്കപ്പാത

note: I18N: ../stk-assets/tracks/alien_signal/track.xml
en: Alien Signal
ml: അന്യഗ്രഹ സിഗ്നൽ

note: I18N: ../stk-assets/tracks/ancient_colosseum_labyrinth/track.xml
en: Ancient Colosseum Labyrinth
ml: പ്രാചീന കൊളോസിയ വ്യൂഹം

note: I18N: ../stk-assets/tracks/arena_candela_city/track.xml I18N: ../stk-assets/tracks/candela_city/track.xml
en: Candela City
ml: കാൻഡെല നഗരം

note: I18N: ../stk-assets/tracks/battleisland/track.xml
en: Battle Island
ml: യുദ്ധദ്വീപ്

note: I18N: ../stk-assets/tracks/black_forest/track.xml
en: Black Forest
ml: മേഘവർണ്ണക്കാട്

note: I18N: ../stk-assets/tracks/cave/track.xml
en: Cave X
ml: X ഗുഹ

note: I18N: ../stk-assets/tracks/cocoa_temple/track.xml
en: Cocoa Temple
ml: കൊക്കോ ക്ഷേത്രം

note: I18N: ../stk-assets/tracks/cornfield_crossing/track.xml
en: Cornfield Crossing
ml: ചോളപ്പാടത്തിനു കുറുകെ

note: I18N: ../stk-assets/tracks/fortmagma/track.xml
en: Fort Magma
ml: ചെകുത്താൻ കോട്ട

note: I18N: ../stk-assets/tracks/gran_paradiso_island/track.xml
en: Gran Paradiso Island
ml: ഗ്രാൻ പാരഡിസോ ദ്വീപ്

note: I18N: ../stk-assets/tracks/hacienda/track.xml
en: Hacienda
ml: ഹസിയെൻഡ

note: I18N: ../stk-assets/tracks/icy_soccer_field/track.xml
en: Icy Soccer Field
ml: ഹിമ സോക്കർ ഫീൽഡ്

note: I18N: Cutscene subtitle from ../stk-assets/tracks/introcutscene2/scene.xml I18N: ../stk-assets/tracks/introcutscene2/scene.xml
en: What's wrong, little hippies? Your great gnu leader is missing?
ml: എന്തുപറ്റി, കുഞ്ഞുകോമാളികളെ? നിങ്ങളുടെ മഹാനായ ഗ്നു നേതാവിനെ കാണാനില്ലെന്നോ?

note: I18N: Cutscene subtitle from ../stk-assets/tracks/introcutscene2/scene.xml I18N: ../stk-assets/tracks/introcutscene2/scene.xml
en: Oh yes, see, he's in my castle now and will be served for supper...
ml: ഓ അതെ, നോക്ക്, അവനിപ്പോൾ എന്റെ മാളികയിലാണ്, അത്താഴത്തിനായി ഞാനവനെ വിളമ്പുന്നതായിരിക്കും...

note: I18N: Cutscene subtitle from ../stk-assets/tracks/introcutscene2/scene.xml I18N: ../stk-assets/tracks/introcutscene2/scene.xml
en: But I'm a fair creature, so I'll make you a deal.
ml: പക്ഷേ ഞാനൊരു നീതിമാനായ ജീവിയാണ്, അതിനാൽ ഞാനും നീയുമായി ഒരു കരാറിടാം.

note: I18N: Cutscene subtitle from ../stk-assets/tracks/introcutscene2/scene.xml I18N: ../stk-assets/tracks/introcutscene2/scene.xml
en: If you can beat me at racing, I will free the old codger.
ml: നിനക്കെന്നെ റേസിംഗിൽ തോല്പിക്കാമെങ്കിൽ, ഞാനാ പഴയ കാർന്നോരെ വിട്ടയയ്ക്കാം.

note: I18N: Cutscene subtitle from ../stk-assets/tracks/introcutscene2/scene.xml I18N: ../stk-assets/tracks/introcutscene2/scene.xml
en:  But you pathetic little twerps will never be able to beat me - King of the Karts!
ml:  പക്ഷേ നിങ്ങൾ പരിതാപകരായ കുഞ്ഞുവങ്കന്മാർക്ക് ഒരിക്കലും എന്നെ തോല്പിക്കാൻ ആകില്ല - കാർട്ടുകളുടെ രാജാവേ!

note: I18N: ../stk-assets/tracks/lasdunasarena/track.xml
en: Las Dunas Arena
ml: ലാസ് ഡൂനാസ് മേഖല

note: I18N: ../stk-assets/tracks/lasdunassoccer/track.xml
en: Las Dunas Soccer Stadium
ml: ലാസ് ഡൂനാസ് സോക്കർ സ്റ്റേഡിയം

note: I18N: ../stk-assets/tracks/lighthouse/track.xml
en: Around the Lighthouse
ml: വിളക്കുമാടത്തിനുചുറ്റും

note: I18N: ../stk-assets/tracks/mines/track.xml
en: Old Mine
ml: പഴയ ഖനി

note: I18N: ../stk-assets/tracks/minigolf/track.xml
en: Minigolf
ml: മിനിഗോൾഫ്

note: I18N: ../stk-assets/tracks/olivermath/track.xml
en: Oliver's Math Class
ml: ഒലിവറുടെ ഗണിത ക്ലാസ്

note: I18N: ../stk-assets/tracks/pumpkin_park/track.xml
en: Pumpkin Park
ml: മത്തൻ പാർക്ക്

note: I18N: ../stk-assets/tracks/ravenbridge_mansion/track.xml
en: Ravenbridge Mansion
ml: റാവൻബ്രിഡ്ജ് മാളിക

note: I18N: ../stk-assets/tracks/sandtrack/track.xml
en: Shifting Sands
ml: പാറും മണൽത്തരികൾ

note: I18N: ../stk-assets/tracks/scotland/track.xml
en: Nessie's Pond
ml: നെസ്സീയുടെ കുളം

note: I18N: ../stk-assets/tracks/snowmountain/track.xml
en: Northern Resort
ml: ഉത്തരദ്രുവ റിസോർട്ട്

note: I18N: ../stk-assets/tracks/snowtuxpeak/track.xml
en: Snow Peak
ml: മഞ്ഞു കൊടുമുടി

note: I18N: ../stk-assets/tracks/soccer_field/track.xml
en: Soccer Field
ml: സോക്കർ ഫീൽഡ്

note: I18N: ../stk-assets/tracks/stadium/track.xml
en: The Stadium
ml: സ്റ്റേഡിയം

note: I18N: ../stk-assets/tracks/stk_enterprise/track.xml
en: STK Enterprise
ml: STK നിലയം

note: I18N: ../stk-assets/tracks/temple/track.xml
en: Temple
ml: ക്ഷേത്രം

note: I18N: ../stk-assets/tracks/volcano_island/track.xml
en: Volcan Island
ml: അഗ്നിപർവ്വ ദ്വീപ്

note: I18N: ../stk-assets/tracks/zengarden/track.xml
en: Zen Garden
ml: സെൻ ഉദ്യാനം

en: Completed achievement "%s".
ml: പുരസ്ക്കാരം നേടിയിരിക്കുന്നു "%s".

en: Failed to connect to the SuperTuxKart add-ons server.
ml: സൂപ്പർടക്സ്കാർട്ട് ആഡ്-ഓൺ സെർവറുമായി ബന്ധപ്പെടൽ പരാജയപ്പെട്ടു.

en: Error downloading news: '%s'.
ml: വാർത്ത ഡൗൺലോഡ് ചെയ്യുന്നതിൽ പിശക്: '%s'.

en: Normal Race (Grand Prix)
ml: സാധാരണ റേസ് (ഗ്രാന്റ് പ്രീ)

en: Time-Trial (Grand Prix)
ml: ടൈം-ട്രയൽ (ഗ്രാന്റ് പ്രീ)

en: Time-Trial - beat the replay
ml: ടൈം-ട്രയൽ - റീപ്ലെയെ പരാജയപ്പെടുത്തുക

en: Time-Trial - nitro challenge
ml: ടൈം-ട്രയൽ - നൈട്രോ വെല്ലുവിളി

en: Normal Race (single race)
ml: സാധാരണ റേസ് (ഒറ്റയാൾ റേസ്)

en: Time-Trial (single race)
ml: ടൈം-ട്രയൽ (ഒറ്റയാൾ റേസ്)

en: Follow the Leader (single race)
ml: നേതാവിനെ പിന്തുടരൂ (ഒറ്റയാൾ റേസ്)

note: I18N: In the Select challenge dialog, tell user this challenge has reversed laps
en: Mode: Reverse
ml: മോഡ്: എതിർദിശ

en: New track '%s' now available
ml: പുതിയ ട്രാക്ക് '%s' ഇപ്പോൾ ലഭ്യമാണ്

en: New game mode '%s' now available
ml: പുതിയ ഗെയിം മോഡ് '%s' ഇപ്പോൾ ലഭ്യമാണ്

en: New Grand Prix '%s' now available
ml: പുതിയ ഗ്രാന്റ് പ്രീ '%s' ഇപ്പോൾ ലഭ്യമാണ്

en: New difficulty '%s' now available
ml: പുതിയ പ്രയാസം '%s' ഇപ്പോൾ ലഭ്യമാണ്

en: New kart '%s' now available
ml: പുതിയ കാർട്ട് '%s' ഇപ്പോൾ ലഭ്യമാണ്

en: Speedrun mode disabled. It can only be enabled if the game has not been closed since the launch of the story mode.
    
    Closing the game before the story mode's completion invalidates the timer.
    
    To use the speedrun mode, please use a new profile.
ml: സ്പീഡ്റൺ മോഡ് ഇനി ലഭ്യമല്ല. കഥാ മോഡിന്റെ വിക്ഷേപണം മുതൽക്കേ ഗെയിം അടച്ചിട്ടില്ലെങ്കിൽ മാത്രമേ അത് ലഭ്യമാക്കാനാവൂ.
    
    കഥ മോഡിന്റെ പൂർത്തീകരണത്തിനു മുൻപേ ഗെയിം അടയ്ക്കുന്നത് ടൈമർ അസാധുവാക്കുന്നു.
    
    സ്പീഡ്റൺ മോഡ് ഉപയോഗിക്കുന്നതിനായി, ദയവായി ഒരു പുതിയ പ്രൊഫൈൽ ഉപയോഗിക്കുക.

note: I18N: Name of first guest player (without number)
en: Guest
ml: അതിഥി

note: I18N: Name of further guest players, with a 1, 2, ... attached
en: Guest %d
ml: അതിഥി %d

en: Your config file was malformed, so it was deleted and a new one will be created.
ml: താങ്കളുടെ ക്രമീകരണ ഫയൽ കേടുപാടുള്ളതായിരുന്നു, അതിനാലത് ഇല്ലാതാക്കി പുതിയൊരെണ്ണം സൃഷ്ടിച്ചിരിക്കുന്നു.

en: Your config file was too old, so it was deleted and a new one will be created.
ml: താങ്കളുടെ ക്രമീകരണ ഫയൽ തീരെ പഴയതായിരുന്നു, അതിനാലത് ഇല്ലാതാക്കി പുതിയൊരെണ്ണം സൃഷ്ടിച്ചിരിക്കുന്നു.

en: Video recording started.
ml: വീഡിയോ റെക്കോർഡിംഗ് ആരംഭിച്ചിരിക്കുന്നു

en: Video saved in "%s".
ml: വീഡിയോ "%s" -ൽ സൂക്ഷിച്ചിരിക്കുന്നു.

en: Encoding progress:
ml: എൻകോഡിംഗ് പുരോഗതി:

en: FPS: %d/%d/%d - %d KTris, Ping: %dms
ml: FPS: %d/%d/%d - %d കെട്രിസ്, പിങ്: %dms

note: I18N: Tip shown in gui for giving player hints
en: Tip: %s
ml: സൂത്രം: %s

en: Loading
ml: ഒരുക്കുന്നു

en: Mass
ml: ഭാരം

en: Maximum speed
ml: പരമാവധി വേഗം

en: Acceleration
ml: ത്വരണം

en: Nitro efficiency
ml: നൈട്രോ ക്ഷമത

note: I18N: 'handicapped' indicates that per-player handicaps are activated for this kart (i.e. it will drive slower)
en: %s (handicapped)
ml: %s (ദുർബലപ്പെടുത്തി)

en: %s is ready
ml: %s തയ്യാറാണ്

note: I18N: Unbound key binding
en: [none]
ml: [ഒന്നുമില്ല]

[ctx: input_key]
note: I18N: input configuration screen: mouse button
en: Left Mouse Button
ml: ഇടത് മൗസ് ബട്ടൺ

[ctx: input_key]
note: I18N: input configuration screen: mouse button
en: Right Mouse Button
ml: വലത് മൗസ് ബട്ടൺ

[ctx: input_key]
note: I18N: input configuration screen: keyboard key
en: Cancel
ml: റദ്ദാക്കുക

[ctx: input_key]
note: I18N: input configuration screen: mouse button
en: Middle Mouse Button
ml: മദ്ധ്യ മൗസ് ബട്ടൺ

[ctx: input_key]
note: I18N: input configuration screen: mouse button
en: X1 Mouse Button
ml: X1 മൗസ് ബട്ടൺ

[ctx: input_key]
note: I18N: input configuration screen: mouse button
en: X2 Mouse Button
ml: X2 മൗസ് ബട്ടൺ

[ctx: input_key]
note: I18N: input configuration screen: keyboard key
en: Backspace
ml: ബാക്ക്സ്പേസ്

[ctx: input_key]
note: I18N: input configuration screen: keyboard key
en: Tab
ml: ടാബ്

[ctx: input_key]
note: I18N: input configuration screen: keyboard key
en: Clear
ml: ക്ലിയർ

[ctx: input_key]
note: I18N: input configuration screen: keyboard key
en: Return
ml: റിട്ടേൺ

[ctx: input_key]
note: I18N: input configuration screen: keyboard key
en: Shift
ml: ഷിഫ്റ്റ്

[ctx: input_key]
note: I18N: input configuration screen: keyboard key
en: Control
ml: കൺട്രോൾ

[ctx: input_key]
note: I18N: input configuration screen: keyboard key
en: Alt/Menu
ml: അൾട്ട്/മെനു

[ctx: input_key]
note: I18N: input configuration screen: keyboard key
en: Pause
ml: നിർത്തുക

[ctx: input_key]
note: I18N: input configuration screen: keyboard key
en: Caps Lock
ml: ക്യാപ്സ് ലോക്ക്

[ctx: input_key]
note: I18N: input configuration screen: keyboard key
en: Kana
ml: കാനാ

[ctx: input_key]
note: I18N: input configuration screen: keyboard key
en: Junja
ml: ജൻജ

[ctx: input_key]
note: I18N: input configuration screen: keyboard key
en: Final
ml: ഫൈനൽ

[ctx: input_key]
note: I18N: input configuration screen: keyboard key
en: Escape
ml: എസ്കേപ്പ്

[ctx: input_key]
note: I18N: input configuration screen: keyboard key
en: Convert
ml: കൺവേർട്ട്

[ctx: input_key]
note: I18N: input configuration screen: keyboard key
en: Nonconvert
ml: നോൺകൺവേർട്ട്

[ctx: input_key]
note: I18N: input configuration screen: keyboard key
en: Accept
ml: അക്സെപ്പ്റ്റ്

[ctx: input_key]
note: I18N: input configuration screen: keyboard key
en: Modechange
ml: മോഡ്ചേഞ്ച്

[ctx: input_key]
note: I18N: input configuration screen: keyboard key
en: Space
ml: സ്പേസ്

[ctx: input_key]
note: I18N: input configuration screen: keyboard key
en: Page Up
ml: പേജ് അപ്പ്

[ctx: input_key]
note: I18N: input configuration screen: keyboard key
en: Page Down
ml: പേജ് ഡൗൺ

[ctx: input_key]
note: I18N: input configuration screen: keyboard key
en: End
ml: എൻഡ്

[ctx: input_key]
note: I18N: input configuration screen: keyboard key
en: Home
ml: ഹോം

[ctx: input_key]
note: I18N: input configuration screen: keyboard key
en: Left
ml: ഇടത്

[ctx: input_key]
note: I18N: input configuration screen: keyboard key
en: Up
ml: മുന്നോട്ട്

[ctx: input_key]
note: I18N: input configuration screen: keyboard key
en: Right
ml: വലത്

[ctx: input_key]
note: I18N: input configuration screen: keyboard key
en: Down
ml: താഴോട്ട്

[ctx: input_key]
note: I18N: input configuration screen: keyboard key
en: Select
ml: തിരഞ്ഞെടുക്കാം

[ctx: input_key]
note: I18N: input configuration screen: keyboard key
en: Print
ml: പ്രിന്റ്

[ctx: input_key]
note: I18N: input configuration screen: keyboard key
en: Exec
ml: എക്സി.

[ctx: input_key]
note: I18N: input configuration screen: keyboard key
en: Print Screen
ml: പ്രിന്റ് സ്ക്രീൻ

[ctx: input_key]
note: I18N: input configuration screen: keyboard key
en: Insert
ml: ഇൻസേർട്ട്

[ctx: input_key]
note: I18N: input configuration screen: keyboard key
en: Delete
ml: ഡിലീറ്റ്

[ctx: input_key]
note: I18N: input configuration screen: keyboard key
en: Help
ml: സഹായം

[ctx: input_key]
note: I18N: input configuration screen: keyboard key
en: Left Logo
ml: ഇടത് ലോഗോ

[ctx: input_key]
note: I18N: input configuration screen: keyboard key
en: Right Logo
ml: വലത് ലോഗോ

[ctx: input_key]
note: I18N: input configuration screen: keyboard key
en: Apps
ml: ആപ്പുകൾ

[ctx: input_key]
note: I18N: input configuration screen: keyboard key
en: Sleep
ml: ഉറക്കം

[ctx: input_key]
note: I18N: input configuration screen: keyboard key
en: Numpad 0
ml: അക്കപാഡ് 0

[ctx: input_key]
note: I18N: input configuration screen: keyboard key
en: Numpad 1
ml: അക്കപാഡ് 1

[ctx: input_key]
note: I18N: input configuration screen: keyboard key
en: Numpad 2
ml: അക്കപാഡ് 2

[ctx: input_key]
note: I18N: input configuration screen: keyboard key
en: Numpad 3
ml: അക്കപാഡ് 3

[ctx: input_key]
note: I18N: input configuration screen: keyboard key
en: Numpad 4
ml: അക്കപാഡ് 4

[ctx: input_key]
note: I18N: input configuration screen: keyboard key
en: Numpad 5
ml: അക്കപാഡ് 5

[ctx: input_key]
note: I18N: input configuration screen: keyboard key
en: Numpad 6
ml: അക്കപാഡ് 6

[ctx: input_key]
note: I18N: input configuration screen: keyboard key
en: Numpad 7
ml: അക്കപാഡ് 7

[ctx: input_key]
note: I18N: input configuration screen: keyboard key
en: Numpad 8
ml: അക്കപാഡ് 8

[ctx: input_key]
note: I18N: input configuration screen: keyboard key
en: Numpad 9
ml: അക്കപാഡ് 9

[ctx: input_key]
note: I18N: input configuration screen: keyboard key
en: Separator
ml: സെപ്പറേറ്റർ

[ctx: input_key]
note: I18N: input configuration screen: keyboard key
en: - (Subtract)
ml: - (വ്യവകലനം)

[ctx: input_key]
note: I18N: input configuration screen: keyboard key
en: Decimal
ml: ദശാംശം

[ctx: input_key]
note: I18N: input configuration screen: keyboard key
en: / (Divide)
ml: / (ഹരണം)

[ctx: input_key]
note: I18N: input configuration screen: keyboard key
en: Num Lock
ml: അക്ക ലോക്ക്

[ctx: input_key]
note: I18N: input configuration screen: keyboard key
en: Scroll Lock
ml: സ്ക്രാൾ ലോക്ക്

[ctx: input_key]
note: I18N: input configuration screen: keyboard key
en: Left Shift
ml: ഇടത് ഷിഫ്റ്റ്

[ctx: input_key]
note: I18N: input configuration screen: keyboard key
en: Right Shift
ml: വലത് ഷിഫ്റ്റ്

[ctx: input_key]
note: I18N: input configuration screen: keyboard key
en: Left Control
ml: ഇടത് കൺട്രോൾ

[ctx: input_key]
note: I18N: input configuration screen: keyboard key
en: Right Control
ml: വലത് കൺട്രോൾ

[ctx: input_key]
note: I18N: input configuration screen: keyboard key
en: Left Menu
ml: ഇടത് മെനു

[ctx: input_key]
note: I18N: input configuration screen: keyboard key
en: Right Menu
ml: വലത് മെനു

[ctx: input_key]
note: I18N: input configuration screen: keyboard key
en: Attn
ml: അറ്റേൺ

[ctx: input_key]
note: I18N: input configuration screen: keyboard key
en: Crsel
ml: ക്രസൽ

[ctx: input_key]
note: I18N: input configuration screen: keyboard key
en: Exsel
ml: എക്സെൽ

[ctx: input_key]
note: I18N: input configuration screen: keyboard key
en: Ereof
ml: ഇറോഫ്

[ctx: input_key]
note: I18N: input configuration screen: keyboard key
en: Play
ml: പ്ലേ

[ctx: input_key]
note: I18N: input configuration screen: keyboard key
en: Zoom
ml: വലിപ്പംകൂട്ടൽ

[ctx: input_key]
note: I18N: input configuration screen: keyboard key
en: Oem Clear
ml: ഓഎം ക്ലിയർ

note: I18N: to appear in input configuration screen, for gamepad hats
en: Gamepad hat %d
ml: ഗെയിംപാഡ് ഹാറ്റ് %d

note: I18N: to appear in input configuration screen, for gamepad axes
en: Axis %d %s
ml: അച്ചുതണ്ട് %d%s

note: I18N: to appear in input configuration screen, for gamepad axes
en: Axis %d inverted
ml: അച്ചുതണ്ട് %d  തലതിരിഞ്ഞ്

note: I18N: to appear in input configuration screen, for gamepad axes
en: Axis %d
ml: അച്ചുതണ്ട് %d

note: I18N: to appear in input configuration screen, for gamepad buttons
en: Gamepad button %d
ml: ഗെയിംപാഡ് ബട്ടൺ %d

note: I18N: to appear in input configuration screen, for mouse (might not be used at all)
en: Mouse button %d
ml: മൗസ് ബട്ടൺ %d

note: I18N: to appear in input configuration screen, for mouse (might not be used at all)
en: Mouse axis %d %s
ml: മൗസ് അച്ചുതണ്ട് %d%s

note: I18N: shown when config file is too old
en: Please re-configure your key bindings.
ml: ദയവായി നിങ്ങളുടെ കീ അനുക്രമണങ്ങൾ പുനർ- ക്രമീകരിക്കുക.

en: Your input config file is not compatible with this version of STK.
ml: താങ്കളുടെ ഇൻപുട്ട് ക്രമീകരണ ഫയൽ STK -യുടെ ഈ വേർഷനുമായി പൊരുത്തപ്പെടുകയില്ല.

note: I18N: name of buttons on gamepads
en: Guide
ml: ഗൈഡ്

note: I18N: name of buttons on gamepads
en: Start
ml: സ്റ്റാർട്ട്

note: I18N: name of buttons on gamepads
en: Left thumbstick press
ml: ഇടത് തമ്പ്സ്റ്റിക്ക് പ്രസ്സ്

note: I18N: name of buttons on gamepads
en: Right thumbstick press
ml: വലത് തമ്പ്സ്റ്റിക്ക് പ്രസ്സ്

note: I18N: name of buttons on gamepads
en: Left shoulder
ml: ഇടത് ഷോൾഡർ

note: I18N: name of buttons on gamepads
en: Right shoulder
ml: വലത് ഷോൾഡർ

note: I18N: name of buttons on gamepads
en: DPad up
ml: ഡിപാഡ് മുന്നോട്ട്

note: I18N: name of buttons on gamepads
en: DPad down
ml: ഡിപാഡ് താഴോട്ട്

note: I18N: name of buttons on gamepads
en: DPad left
ml: ഡിപാഡ് ഇടത്

note: I18N: name of buttons on gamepads
en: DPad right
ml: ഡിപാഡ് വലത്

note: I18N: name of buttons on gamepads
en: Left thumbstick right
ml: ഇടത് തമ്പ്സ്റ്റിക്ക് വലത്തേക്ക്

note: I18N: name of buttons on gamepads
en: Left thumbstick left
ml: ഇടത് തമ്പ്സ്റ്റിക്ക് ഇടത്തേക്ക്

note: I18N: name of buttons on gamepads
en: Left thumbstick down
ml: ഇടത് തമ്പ്സ്റ്റിക്ക് താഴേക്ക്

note: I18N: name of buttons on gamepads
en: Left thumbstick up
ml: ഇടത് തമ്പ്സ്റ്റിക്ക് മുകളിലേക്ക്

note: I18N: name of buttons on gamepads
en: Right thumbstick right
ml: വലത് തമ്പ്സ്റ്റിക്ക് വലത്തേക്ക്

note: I18N: name of buttons on gamepads
en: Right thumbstick left
ml: വലത് തമ്പ്സ്റ്റിക്ക് ഇടത്തേക്ക്

note: I18N: name of buttons on gamepads
en: Right thumbstick down
ml: വലത് തമ്പ്സ്റ്റിക്ക് താഴേക്ക്

note: I18N: name of buttons on gamepads
en: Right thumbstick up
ml: വലത് തമ്പ്സ്റ്റിക്ക് മുന്നോട്ട്

note: I18N: name of buttons on gamepads
en: Left trigger
ml: ഇടതു ട്രിഗ്ഗർ

note: I18N: name of buttons on gamepads
en: Right trigger
ml: വലതു ട്രിഗ്ഗർ

en: Ignoring '%s'. You needed to join earlier to play!
ml: '%s' അവഗണിക്കുന്നു. കളിക്കാൻ നിങ്ങൾ മുന്നേ ചേരണമായിരുന്നു!

en: Only the Game Master may act at this point!
ml: ഗെയിം മാസ്റ്റർ മാത്രമേ ഈ സ്ഥിതിയിൽ പ്രവർത്തിക്കാവൂ.

en: %s has low battery level.
ml: %s-ന്റെ ബാറ്ററി നിരക്ക് കുറവാണ്.

en: Connect your wiimote to the Bluetooth manager, then click on Ok. Detailed instructions at https://supertuxkart.net/Wiimote
ml: താങ്കളുടെ വിമോട്ട് ബ്ലുടൂത്ത് മാനേജറുമായി ബന്ധിപ്പിക്കുക, ശേഷം ശരി അമർത്തുക. വിശദ നിർദ്ദേശങ്ങൾ https://supertuxkart.net/Wiimote -ൽ.

en: Press the buttons 1+2 simultaneously on your wiimote to put it in discovery mode, then click on Ok. Detailed instructions at https://supertuxkart.net/Wiimote
ml: താങ്കളുടെ വിമോട്ട് ഡിസ്കവറി മോഡിലിടാൻ 1+2 ബട്ടണുകൾ ഒരേവേളയിൽ അമർത്തുക, ശേഷം ശരിയിൽ അമർത്തുക. വിശദ നിർദ്ദേശങ്ങൾ https://supertuxkart.net/Wiimote -ൽ.

en: Found %d wiimote | Found %d wiimotes
ml[0]: %d വിമോട്ട് കണ്ടെത്തി.
ml[1]: %d വിമോട്ടുകൾ കണ്ടെത്തി.

en: Could not detect any wiimote :/
ml: ഒരു വിമോട്ടും കണ്ടെത്താനായില്ല :/

en: Getting ready to race
ml: റേസിനായി സജ്ജമാകുന്നു

en: Penalty time!!
ml: ശിക്ഷാ സമയം!!

en: Don't accelerate before 'Set!'
ml: 'ഒരുങ്ങിക്കോ!' യ്ക്കുമുന്നേ ത്വരണം അരുത്

en: You can have at most 3 lives!
ml: നിങ്ങൾക്കു കൂടിയത് 3 ജീവനുകൾ ഉണ്ടാകാം.

en: +1 life.
ml: +1 ജീവൻ

en: You were too slow!
ml: നിങ്ങൾ തീരെ പതുക്കെയായിരുന്നു!

en: You won the race!
ml: നിങ്ങൾ റേസ് വിജയിച്ചിരിക്കുന്നു!

en: You finished the race in rank %d!
ml: റാങ്ക് %d-ൽ നിങ്ങൾ റേസ് പൂർത്തീകരിച്ചു!

note: I18N: Message shown in game to tell player left the game in network
en: %s left the game.
ml: %s ഗെയിം വിട്ടു

en: SuperTuxKart may connect to a server to download add-ons and notify you of updates. Please read our privacy policy at https://supertuxkart.net/Privacy. Would you like this feature to be enabled? (To change this setting at a later time, go to options, select tab 'General', and edit "Connect to the Internet").
ml: സൂപ്പർടക്സ്കാർട്ട് ആഡ്-ഓണുകൾ ഡൗൺലോഡ് ചെയ്യുന്നതിനും പുതുമകളപ്പറ്റി താങ്കളെ അറിയിക്കുന്നതിനുമായി ഒരു സെർവറുമായി ബന്ധപ്പെട്ടേക്കാം. ദയവായി ഞങ്ങളുടെ സ്വകാര്യതാനയം https://supertuxkart.net/Privacy -ൽ വായിക്കുക. താങ്കൾ ഈ പ്രത്യേകത ലഭ്യമാക്കാൻ ആഗ്രഹിക്കുന്നുവോ? (ഈ ക്രമീകരണം പിൽക്കാലത്ത് മാറ്റുന്നതിനായി, ഐച്ഛികങ്ങളിലേക്കു പോകുക, 'സാധാരണം' ടാബ് തിരഞ്ഞെടുക്കുക, ശേഷം "ഇന്റർനെറ്റുമായി ബന്ധപ്പെടുക" തിരുത്തുക).

en: Your screen resolution is too low to run STK.
ml: താങ്കളുടെ സ്ക്രീൻ മിഴിവ് STK പ്രവർത്തിക്കാൻ തീരെ കുറവാണ്.

en: Your driver version is too old. Please install the latest video drivers.
ml: താങ്കളുടെ ഡ്രൈവർ വേർഷൻ തീരെ പഴയതാണ്. ദയവായി ഏറ്റവുംപുതിയ വീഡിയോ ഡ്രൈവറുകൾ ഇൻസ്റ്റാൾ ചെയ്യുക.

en: Your graphics driver appears to be very old. Please check if an update is available. SuperTuxKart recommends a driver supporting %s or better. The game will likely still run, but in a reduced-graphics mode.
ml: താങ്കളുടെ ഗ്രാഫിക്സ് ഡ്രൈവർ വളരെ പഴയതായി കാണുന്നു. ദയവായി ഏതെങ്കിലും അപ്ഡേറ്റുകൾ ഉണ്ടോയെന്ന് പരിശോധിക്കുക. സൂപ്പർടക്സ്കാർട്ട് ശുപാർശ ചെയ്യുന്നത് %s-ഓ മികച്ചതോ പിന്തുണയ്ക്കുന്ന ഒരു ഡ്രൈവറാണ്. ഗെയിം ഇപ്പോഴും പ്രവർത്തിക്കാനാണ് സാധ്യത, ഒരു ലഘു-ഗ്രാഫിക്സ് മോഡിലാണെന്നുമാത്രം.

en: Server connection timed out.
ml: സെർവറുമായി ബന്ധപ്പെടൽ സമയം നീണ്ടു.

note: I18N: Show when a player gets the red flag in CTF
en: %s has the red flag!
ml: %s ചുവപ്പ് പതാക വഹിക്കുന്നു!

note: I18N: Show when the red flag is returned to its base in CTF
en: The red flag has returned!
ml: ചുവന്ന പതാക പിൻവലിച്ചിരിക്കുന്നു!

note: I18N: Show when a player gets the blue flag in CTF
en: %s has the blue flag!
ml: %s നീല പതാക വഹിക്കുന്നു!

note: I18N: Show when the blue flag is returned to its base in CTF
en: The blue flag has returned!
ml: നീല പതാക പിൻവലിച്ചിരിക്കുന്നു!

en: %s captured the blue flag!
ml: %s പതാക പിടിച്ചടക്കി!

en: %s captured the red flag!
ml: %s ചുവന്ന പതാക പിടിച്ചടക്കി!

en: Eggs: %d / %d
ml: മുട്ടകൾ: %d / %d

en: Leader
ml: നേതാവ്

en: Final lap!
ml: അവസാന ലാപ്പ്!

en: Lap %i
ml: ലാപ്പ് %i

[ctx: fastest_lap]
en: %s by %s
ml: %s-ൽ %s കൈവരിച്ചു

en: New fastest lap
ml: പുതിയ വേഗമേറിയ ലാപ്പ്

en: WRONG WAY!
ml: തെറ്റായ വഴി!

en: %s scored a goal!
ml: %s ഒരു ഗോളടിച്ചു!

en: Oops, %s made an own goal!
ml: അയ്യോ, %s ഒരു സ്വയം ഗോളടിച്ചു!

en: %i spare tire kart has been spawned! | %i spare tire karts have been spawned!
ml[0]: %i സ്‌പെയർ ചക്ര കാർട്ടിനെ നിരത്തിലിറക്കിയിരിക്കുന്നു!
ml[1]: %i സ്‌പെയർ ചക്ര കാർട്ടുകളെ നിരത്തിലിറക്കിയിരിക്കുന്നു!

en: You have been eliminated!
ml: നിങ്ങളെ സ്ഥാനഭ്രംശം ചെയ്തിരിക്കുന്നു!

en: '%s' has been eliminated.
ml: '%s' എന്നയാളെ സ്ഥാനഭ്രംശം ചെയ്തിരിക്കുന്നു!

en: Server has been shut down.
ml: സെർവർ ഷട്ട് ഡൗൺ ചെയ്തിരിക്കുന്നു.

en: You were kicked from the server.
ml: നിങ്ങളെ സെർവറിൽ നിന്ന് തട്ടിമാറ്റിയിരിക്കുന്നു.

en: You were kicked: Ping too high.
ml: നിങ്ങളെ തട്ടിമാറ്റി: പിങ് തീരെ കൂടുതൽ.

en: Bad network connection is detected.
ml: മോശം നെറ്റ്‌വർക്ക് കണക്ഷൻ കണ്ടെത്തി.

en: Bot
ml: യന്ത്രം

en: %s disconnected.
ml: %s ബന്ധം വിച്ഛേദിച്ചു.

note: I18N: Message shown in network lobby to tell user that player name is clickable
en: Press player name in the list for player management and ranking information.
ml: കളിക്കാരുടെ നിർവ്വഹണത്തിനും റാങ്കിംഗ് വിവരങ്ങൾക്കുമായി ലിസ്റ്റിൽ കളിക്കാരന്റെ പേരിനുനേരെ അമർത്തുക.

note: I18N: In the networking lobby I18N: In server info dialog
en: Difficulty: %s
ml: പ്രയാസം: %s

note: I18N: In the networking lobby
en: Max players: %d
ml: ഏറിയ കളിക്കാർ: %d

note: I18N: In server info dialog
en: Game mode: %s
ml: ഗെയിം മോഡ്: %s

note: I18N: In the create server screen for soccer server
en: Time limit
ml: സമയപരിധി

note: I18N: In the create server screen for soccer server
en: Goals limit
ml: ഗോൾ പരിധി

note: I18N: In the networking lobby
en: Soccer game type: %s
ml: സോക്കർ ഗെയിം രീതി: %s

en: Grand prix progress: %d / %d
ml: ഗ്രാന്റ് പ്രീ പുരോഗതി: %d / %d

note: I18N: Display when all players are in red or blue team, which the race will not be allowed to start
en: All players joined red or blue team.
ml: ചുവപ്പോ നീലയോ ടീമുകളിലായി എല്ലാ കളിക്കാരും ചേർന്നിരിക്കുന്നു.

note: I18N: Display when a player is allow to control the server
en: You are now the owner of server.
ml: നിങ്ങളാണ് ഇപ്പോൾ സെർവറിന്റെ ഉടമ.

en: Connection refused: Server is busy.
ml: ബന്ധപ്പെടൽ വിലക്കി: സെർവർ തിരക്കിലാണ്.

en: Connection refused: You are banned from the server.
ml: ബന്ധപ്പെടൽ വിലക്കി: നിങ്ങളെ സെർവറിൽ നിന്ന് നിരോധിച്ചിരിക്കയാണ്.

en: Connection refused: Server password is incorrect.
ml: ബന്ധപ്പെടൽ വിലക്കി: സെർവർ രഹസ്യവാക്ക് തെറ്റാണ്.

en: Connection refused: Game data is incompatible.
ml: ബന്ധപ്പെടൽ വിലക്കി: ഗെയിം വിവരങ്ങൾ അപര്യാപ്തമാണ്.

en: Connection refused: Server is full.
ml: ബന്ധപ്പെടൽ വിലക്കി: സെർവർ നിറഞ്ഞിരിക്കുന്നു.

en: Connection refused: Invalid player connecting.
ml: ബന്ധപ്പെടൽ വിലക്കി: അസാധുവായ കളിക്കാരൻ ബന്ധപ്പെടുന്നു.

en: Failed to start the network game.
ml: നെറ്റ്‌വർക്ക് ഗെയിം ആരംഭിക്കാൻ പരാജയപ്പെട്ടു.

note: I18N: Error message shown if live join or spectate failed in network
en: The game has ended, you can't live join or spectate anymore.
ml: ഗെയിം അവസാനിച്ചിരിക്കുന്നു, നിങ്ങൾക്ക് ഇനിയധികം തത്സമയം ചേരാനോ ദർശിക്കാനോ കഴിയുകയില്ല.

note: I18N: Error message shown if live join failed in network
en: No remaining place in the arena - live join disabled.
ml: ഒരവശേഷിക്കുന്ന ഒഴിവും മേഖലയിലില്ല - തത്സമയ ചേരൽ ലഭ്യമല്ല.

note: I18N: Error message shown if only 1 player remains in network
en: Only 1 player remaining, returning to lobby.
ml: 1 കളിക്കാൻ മാത്രമേ ശേഷിക്കുന്നുള്ളു, ഉപശാലയിലേക്ക് മടങ്ങുന്നു.

en: Server owner quit the game.
ml: സെർവർ ഉടമ ഗെയിം ഉപേക്ഷിച്ചു.

note: I18N: Status shown to player when he will be spectating the next game
en: You will be spectating the next game.
ml: നിങ്ങൾ അടുത്ത ഗെയിം ദർശിക്കുന്നതായിരിക്കും.

note: I18N: Show when player join red team of the started game in network
en: %s joined the red team.
ml: %s ചുവപ്പ് ടീമിൽ ചേർന്നു.

note: I18N: Show when player join blue team of the started game in network
en: %s joined the blue team.
ml: %s നീല ടീമിൽ ചേർന്നു.

note: I18N: Show when player join the started game in network
en: %s joined the game.
ml: %s ഗെയിമിൽ ചേർന്നു.

note: I18N: Message shown in game to tell the player it's possible to change the camera target in spectate mode of network
en: Press <%s> or <%s> to change the targeted player, <%s> or <%s> for the camera position.
ml: ലക്ഷ്യംവച്ച കളിക്കാരനെ മാറ്റുവാൻ <%s> അല്ലെങ്കിൽ <%s> അമർത്തുക, <%s> അല്ലെങ്കിൽ <%s> ക്യാമറ സ്ഥാനത്തിനായും.

note: I18N: Tell player he has successfully report this named player
en: Successfully reported %s.
ml: %s എന്നയാളെ വിജയകരമായി പരാതിപ്പെട്ടു.

note: I18N: Shown when there is download error for assets download in the first run
en: Failed to download assets, check your storage space or internet connection and try again later.
ml: ആസ്ഥികൾ ഡൗൺലോഡ് ചെയ്യൽ പരാജയപ്പെട്ടു, നിങ്ങളുടെ സംഭരണശേഷിയോ ഇന്റർനെറ്റ് കണക്ഷനോ പരിശോധിച്ചതിനു ശേഷം വീണ്ടും ശ്രമിക്കുക.

en: No quick play server available.
ml: ഉടൻ കളിക്കാൻ ഒരു സെർവറും ലഭ്യമല്ല.

en: Cannot connect to server %s.
ml: %s സെർവറുമായി ബന്ധപ്പെടാൻ സാധിച്ചില്ല.

note: I18N: Show the failed detect port server name
en: Failed to detect port number for server %s.
ml: %s സെർവറിന്റെ പോർട്ട് നമ്പർ കണ്ടുപിടിക്കൽ പരാജയപ്പെട്ടു.

en: Network grand prix has been finished.
ml: നെറ്റ്‌വർക്ക് ഗ്രാന്റ് പ്രീ സമാപിച്ചിരിക്കുന്നു

en: Time Trial (Grand Prix)
ml: ടൈം ട്രയൽ (ഗ്രാന്റ് പ്രീ)

note: I18N: Game mode I18N: In the create server screen for battle server
en: Free-For-All
ml: എല്ലാറ്റിനും-സ്വാതന്ത്ര്യം

note: I18N: Game mode I18N: In the create server screen for battle server
en: Capture The Flag
ml: പതാക പിടിച്ചടക്കുക

en: %s is now online.
ml: %s ഇപ്പോൾ ഓൺലൈനിലുണ്ട്.

en: %s and %s are now online.
ml: %s, %s എന്നിവർ ഇപ്പോൾ ഓൺലൈനിലുണ്ട്.

en: %s, %s and %s are now online.
ml: %s, %s പിന്നെ %s എന്നിവർ ഇപ്പോൾ ഓൺലൈനിലുണ്ട്.

note: I18N: Only used for count > 3
en: %d friend is now online. | %d friends are now online.
ml[0]: %d സുഹൃത്ത് ഇപ്പോൾ ഓൺലൈനിലുണ്ട്.
ml[1]: %d സുഹൃത്തുക്കൾ ഇപ്പോൾ ഓൺലൈനിലുണ്ട്.

note: I18N: Tell your friend if he is on any server in game
en: %s is now on server "%s".
ml: %s ഇപ്പോൾ "%s" സെർവറിലാണ്.

en: You have %d new friend request! | You have %d new friend requests!
ml[0]: നിങ്ങൾക്ക് %d പുതിയ സുഹൃത്ത് അപേക്ഷ ഉണ്ട്!
ml[1]: നിങ്ങൾക്ക് %d പുതിയ സുഹൃത്ത് അപേക്ഷകൾ ഉണ്ട്!

en: You have a new friend request!
ml: നിങ്ങൾക്ക് ഒരു പുതിയ സുഹൃത്ത് അപേക്ഷ ഉണ്ട്!

en: Unable to connect to the server. Check your internet connection or try again later.
ml: സെർവറുമായി ബന്ധപ്പെടാൻ ആയില്ല.
    താങ്കളുടെ ഇന്റർനെറ്റ് കണക്ഷൻ പരിശോധിക്കുക അല്ലെങ്കിൽ കുറച്ചുകഴിഞ്ഞ് വീണ്ടും ശ്രമിക്കുക.

en: Default
ml: സ്വതേയുള്ളത്

en: None
ml: ഒന്നുമില്ല

en: Random
ml: ആകസ്മികം

en: The highscore file was too old,
    all highscores have been erased.
ml: ഉയർന്ന സ്കോറുകളുടെ ഫയൽ തീരെ പഴയതായിരുന്നു,
    എല്ലാ ഉയർന്ന സ്കോറുകളും മായ്ച്ചിരിക്കുന്നു.

note: I18N: Game mode
en: Follow the Leader
ml: നേതാവിനെ പിന്തുടരൂ

note: I18N: Game mode
en: 3 Strikes Battle
ml: 3 പ്രഹര യുദ്ധം

en: Incomplete replay file will not be saved.
ml: അപൂർണ്ണമായ റീപ്ലേ ഫയൽ സുക്ഷിക്കയില്ല.

en: Replay saved in "%s".
ml: റീപ്ലേ "%s" -ൽ സൂക്ഷിച്ചിരിക്കുന്നു.

en: 1 week
ml: 1 ആഴ്ച

en: 2 weeks
ml: 2 ആഴ്ചകൾ

en: 1 month
ml: 1 മാസം

en: 3 months
ml: 3 മാസങ്ങൾ

en: 6 months
ml: 6 മാസങ്ങൾ

en: 9 months
ml: 9 മാസങ്ങൾ

en: 1 year
ml: 1 വർഷം

en: 2 years
ml: 2 വർഷങ്ങൾ

en: Add-on name
ml: ആഡ്-ഓൺ നാമം

en: Updated date
ml: പുതുക്കിയ തീയതി

note: I18N: Addon not installed for fillter
en: Not installed
ml: ഇൻസ്റ്റാൾ ചെയ്യാത്തത്

[ctx: addons]
note: I18N: as in: The Old Island by Johannes Sjolund
en: %s by %s
ml: %s നിർമ്മിച്ചത്: %s

en: Please wait while addons are updated
ml: ആഡോണുകൾ പുതുക്കുംവരെ ദയവായി കാത്തിരിക്കുക

en: Sorry, an error occurred while contacting the add-ons website. Make sure you are connected to the Internet and that SuperTuxKart is not blocked by a firewall
ml: ക്ഷമിക്കണം, ആഡ്-ഓണുകളുടെ വെബ്സൈറ്റുമായി ബന്ധപ്പെടുന്നതിനിടെ ഒരു പിശക് സംഭവിച്ചു. ദയവായി താങ്കൾ ഇന്റർനെറ്റുമായി ബന്ധപ്പെട്ടിട്ടുണ്ടെന്നും സൂപ്പർടക്സ്കാർട്ടിനെ ഒരു ഫയർവാളും തടഞ്ഞിട്ടില്ലെന്നും ഉറപ്പാക്കുക

note: I18N: arena group name I18N: track group name I18N: kart group name
en: standard
ml: സ്റ്റാൻഡേർഡ്

en: Locked : solve active challenges to gain access to more!
ml: പൂട്ടിയിരിക്കുന്നു: കൂടുതൽ യോഗ്യതകൾ പ്രാപ്തമാക്കാൻ സജീവ വെല്ലുവിളികൾ പരിഹരിക്കൂ!

en: Random Arena
ml: ആകസ്മിക മേഖല

en: %d arena unavailable in single player. | %d arenas unavailable in single player.
ml[0]: %d മേഖല ഒറ്റയാളിൽ അലഭ്യമാണ്.
ml[1]: %d മേഖലകൾ ഒറ്റയാളിൽ അലഭ്യമാണ്.

[ctx: achievement_info]
en: Subgoals
ml: ഉപലക്ഷ്യങ്ങൾ

[ctx: achievement_info]
en: Progress
ml: പുരോഗതി

note: I18N: For achievements, a parent goal linking logically several subgoals
en: Fulfill all the subgoals
ml: ഉപലക്ഷ്യങ്ങളെല്ലാം നിറവേറ്റുക

note: I18N: For achievements, a parent goal linking logically several subgoals
en: Fulfill all the subgoals at the same time
ml: ഉപലക്ഷ്യങ്ങളെല്ലാം ഒരേസമയം നിറവേറ്റുക

note: I18N: For achievements, a parent goal linking logically several subgoals
en: Fulfill at least one subgoal
ml: കുറഞ്ഞത് ഒരു ഉപലക്ഷ്യമെങ്കിലും നിറവേറ്റുക

note: I18N: For achievements, a parent goal linking logically several subgoals
en: The sum of the subgoals must reach the indicated value
ml: ഉപലക്ഷ്യങ്ങളുടെ തുക സൂചിപ്പിച്ച മൂല്യത്തോളം എത്തിയിരിക്കണം.

note: I18N: A goal for achievements. If this text is in (), it's a precision added to multiple different goals.
en: Races won
ml: വിജയിച്ച റേസുകൾ

note: I18N: A goal for achievements. If this text is in (), it's a precision added to multiple different goals.
en: Normal races won
ml: വിജയിച്ച സാധാരണ റേസുകൾ

note: I18N: A goal for achievements. If this text is in (), it's a precision added to multiple different goals.
en: Time-trial races won
ml: വിജയിച്ച ടൈം-ട്രയൽ റേസുകൾ

note: I18N: A goal for achievements. If this text is in (), it's a precision added to multiple different goals.
en: Follow-the-Leader races won
ml: വിജയിച്ച നേതാവിനെ-പിന്തുടരൂ റേസുകൾ

note: I18N: A goal for achievements. If this text is in (), it's a precision added to multiple different goals.
en: Consecutive won races
ml: വിജയിച്ച റേസ് പരമ്പരകൾ

note: I18N: A goal for achievements. If this text is in (), it's a precision added to multiple different goals.
en: Consecutive won races in Expert or SuperTux
ml: വിദ്വാനിലോ സൂപ്പർടക്സിലോ വിജയിച്ച റേസ് പരമ്പരകൾ

note: I18N: A goal for achievements. If this text is in (), it's a precision added to multiple different goals.
en: Novice races started
ml: ആരംഭിച്ച തുടക്കക്കാരൻ റേസുകൾ

note: I18N: A goal for achievements. If this text is in (), it's a precision added to multiple different goals.
en: Novice races finished
ml: പൂർത്തീകരിച്ച തുടക്കക്കാരൻ റേസുകൾ

note: I18N: A goal for achievements. If this text is in (), it's a precision added to multiple different goals.
en: Intermediate races started
ml: ആരംഭിച്ച അർദ്ധജ്ഞാനി റേസുകൾ

note: I18N: A goal for achievements. If this text is in (), it's a precision added to multiple different goals.
en: Intermediate races finished
ml: പൂർത്തീകരിച്ച അർദ്ധജ്ഞാനി റേസുകൾ

note: I18N: A goal for achievements. If this text is in (), it's a precision added to multiple different goals.
en: Expert races started
ml: ആരംഭിച്ച വിദ്വാൻ റേസുകൾ

note: I18N: A goal for achievements. If this text is in (), it's a precision added to multiple different goals.
en: Expert races finished
ml: പൂർത്തീകരിച്ച വിദ്വാൻ റേസുകൾ

note: I18N: A goal for achievements. If this text is in (), it's a precision added to multiple different goals.
en: SuperTux races started
ml: ആരംഭിച്ച സൂപ്പർടക്സ് റേസുകൾ

note: I18N: A goal for achievements. If this text is in (), it's a precision added to multiple different goals.
en: SuperTux races finished
ml: പൂർത്തീകരിച്ച സൂപ്പർടക്സ് റേസുകൾ

note: I18N: A goal for achievements. If this text is in (), it's a precision added to multiple different goals.
en: Normal races started
ml: ആരംഭിച്ച സാധാരണ റേസുകൾ

note: I18N: A goal for achievements. If this text is in (), it's a precision added to multiple different goals.
en: Normal races finished
ml: പൂർത്തീകരിച്ച സാധാരണ റേസുകൾ

note: I18N: A goal for achievements. If this text is in (), it's a precision added to multiple different goals.
en: Time-trial races started
ml: ആരംഭിച്ച ടൈം-ട്രയൽ റേസുകൾ

note: I18N: A goal for achievements. If this text is in (), it's a precision added to multiple different goals.
en: Time-trial races finished
ml: പൂർത്തീകരിച്ച ടൈം-ട്രയൽ റേസുകൾ

note: I18N: A goal for achievements. If this text is in (), it's a precision added to multiple different goals.
en: Follow-the-Leader races started
ml: ആരംഭിച്ച നേതാവിനെ-പിന്തുടരൂ റേസുകൾ

note: I18N: A goal for achievements. If this text is in (), it's a precision added to multiple different goals.
en: Follow-the-Leader races finished
ml: പൂർത്തീകരിച്ച നേതാവിനെ-പിന്തുടരൂ റേസുകൾ

note: I18N: A goal for achievements. If this text is in (), it's a precision added to multiple different goals.
en: 3 Strikes battles started
ml: ആരംഭിച്ച 3 പ്രഹര യുദ്ധങ്ങൾ

note: I18N: A goal for achievements. If this text is in (), it's a precision added to multiple different goals.
en: 3 Strikes battles finished
ml: പൂർത്തീകരിച്ച 3 പ്രഹര യുദ്ധങ്ങൾ

note: I18N: A goal for achievements. If this text is in (), it's a precision added to multiple different goals.
en: Soccer matches started
ml: ആരംഭിച്ച സോക്കർ മത്സരങ്ങൾ

note: I18N: A goal for achievements. If this text is in (), it's a precision added to multiple different goals.
en: Soccer matches finished
ml: പൂർത്തീകരിച്ച സോക്കർ മത്സരങ്ങൾ

note: I18N: A goal for achievements. If this text is in (), it's a precision added to multiple different goals.
en: Egg Hunts started
ml: ആരംഭിച്ച മുട്ട വേട്ടകൾ

note: I18N: A goal for achievements. If this text is in (), it's a precision added to multiple different goals.
en: Egg Hunts finished
ml: പൂർത്തീകരിച്ച മുട്ട വേട്ടകൾ

note: I18N: A goal for achievements. If this text is in (), it's a precision added to multiple different goals.
en: Races started with a ghost replay
ml: ഒരു പ്രേത റീപ്ലേയുമായി ആരംഭിച്ച റേസുകൾ

note: I18N: A goal for achievements. If this text is in (), it's a precision added to multiple different goals.
en: Races finished with a ghost replay
ml: ഒരു പ്രേത റീപ്ലേയുമായി പൂർത്തീകരിച്ച റേസുകൾ

note: I18N: A goal for achievements. If this text is in (), it's a precision added to multiple different goals.
en: Capture-the-Flag matches started
ml: ആരംഭിച്ച പതാക-പിടിച്ചടക്കുക മത്സരങ്ങൾ

note: I18N: A goal for achievements. If this text is in (), it's a precision added to multiple different goals.
en: Capture-the-Flag matches finished
ml: പൂർത്തീകരിച്ച പതാക-പിടിച്ചടക്കുക മത്സരങ്ങൾ

note: I18N: A goal for achievements. If this text is in (), it's a precision added to multiple different goals.
en: Free-for-All matches started
ml: ആരംഭിച്ച എല്ലാറ്റിനും-സ്വാതന്ത്ര്യം മത്സരങ്ങൾ

note: I18N: A goal for achievements. If this text is in (), it's a precision added to multiple different goals.
en: Free-for-All matches finished
ml: പൂർത്തീകരിച്ച എല്ലാറ്റിനും-സ്വാതന്ത്ര്യം മത്സരങ്ങൾ

note: I18N: A goal for achievements. If this text is in (), it's a precision added to multiple different goals.
en: Powerups used
ml: ഉപയോഗിച്ച ആയുധങ്ങൾ

note: I18N: A goal for achievements. If this text is in (), it's a precision added to multiple different goals.
en:  (1 race)
ml: (1 റേസ്)

note: I18N: A goal for achievements. If this text is in (), it's a precision added to multiple different goals.
en: Bowling ball hits
ml: ബൗളിംഗ് ബോൾ പ്രഹരങ്ങൾ

note: I18N: A goal for achievements. If this text is in (), it's a precision added to multiple different goals.
en: Swatter hits
ml: സ്വാറ്റർ പ്രഹരങ്ങൾ

note: I18N: A goal for achievements. If this text is in (), it's a precision added to multiple different goals.
en: All hits
ml: ആകെ പ്രഹരങ്ങൾ

note: I18N: A goal for achievements. If this text is in (), it's a precision added to multiple different goals.
en: Hits against the same kart
ml: ഒരേ കാർട്ടിനെതിരെ നടത്തിയ പ്രഹരങ്ങൾ

note: I18N: A goal for achievements. If this text is in (), it's a precision added to multiple different goals.
en: Bananas collected
ml: ശേഖരിച്ച പഴത്തൊലികൾ

note: I18N: A goal for achievements. If this text is in (), it's a precision added to multiple different goals. I18N: Key binding name
en: Skidding
ml: സ്കിഡ്ഡിംഗ്

note: I18N: A goal for achievements. If this text is in (), it's a precision added to multiple different goals.
en:  (1 lap)
ml: (1 ലാപ്പ്)

note: I18N: A goal for achievements. If this text is in (), it's a precision added to multiple different goals.
en: Races started
ml: ആരംഭിച്ച റേസുകൾ

note: I18N: A goal for achievements. If this text is in (), it's a precision added to multiple different goals.
en:  (maximum on one official track)
ml: (ഔദ്യോഗിക ട്രാക്കുകളിലൊന്നിലെ പരമാവധി)

note: I18N: A goal for achievements. If this text is in (), it's a precision added to multiple different goals.
en: Races finished
ml: പൂർത്തീകരിച്ച റേസുകൾ

note: I18N: A goal for achievements. If this text is in (), it's a precision added to multiple different goals.
en: Reverse direction races finished
ml: പൂർത്തീകരിച്ച എതിർദിശാ റേസുകൾ

note: I18N: A goal for achievements. If this text is in (), it's a precision added to multiple different goals.
en: Races finished alone
ml: ഒറ്റയ്ക്ക് പൂർത്തീകരിച്ച റേസുകൾ

note: I18N: A goal for achievements. If this text is in (), it's a precision added to multiple different goals.
en: Races with less than the default lap number
ml: സ്വതേയുള്ള ലാപ്പ് നമ്പറിനെക്കാൾ കുറഞ്ഞ റേസുകൾ.

note: I18N: A goal for achievements. If this text is in (), it's a precision added to multiple different goals.
en: Races with more than the default lap number
ml: സ്വതേയുള്ള ലാപ്പ് നമ്പറിനെക്കാൾ കൂടിയ റേസുകൾ.

note: I18N: A goal for achievements. If this text is in (), it's a precision added to multiple different goals.
en: Races with at least twice as much as the default lap number
ml: സ്വതേയുള്ള ലാപ്പ് നമ്പറിലുള്ളത്രേക്കാൾ കുറഞ്ഞത് ഇരട്ടിത്തവണയെങ്കിലുമുള്ള റേസുകൾ

note: I18N: A goal for achievements. If this text is in (), it's a precision added to multiple different goals.
en: Egg hunts started
ml: ആരംഭിച്ച മുട്ട വേട്ടകൾ

note: I18N: A goal for achievements. If this text is in (), it's a precision added to multiple different goals.
en: Egg hunts finished
ml: പൂർത്തീകരിച്ച മുട്ട വേട്ടകൾ

note: I18N: A goal for achievements. If this text is in (), it's a precision added to multiple different goals.
en:  (official tracks matching the goal)
ml: (ലക്ഷ്യവുമായി ചേരുന്ന ഔദ്യോഗിക ട്രാക്കുകൾ)

en: New gamepads and joysticks will automatically appear in the list when you connect them to this device.
    
    To add a keyboard config, you can use the button below, HOWEVER please note that most keyboards only support a limited amount of simultaneous keypresses and are thus inappropriate for multiplayer gameplay. (You can, however, connect multiple keyboards to this device. Remember that everyone still needs different keybindings in this case.)
ml: പുതിയ ഗെയിംപാഡുകളും ജോയിസ്റ്റിക്കുകളും നിങ്ങൾ ഈ ഉപകരണവുമായി ബന്ധിപ്പിക്കുമ്പോൾ അവ സ്വയം പ്രത്യക്ഷപ്പെടുന്നതാണ്.
    
    ഒരു കീബോർഡ് ക്രമീകരണം ചേർക്കാൻ, നിങ്ങൾക്ക് താഴെയുള്ള ബട്ടൺ ഉപയോഗിക്കാം, എന്നിരുന്നാലും മിക്ക കീബോർഡുകളും ഒരു പരിമിതമായ അളവിൽ മാത്രമേ സമകാലിക കീപ്രസ്സുകൾ പിന്തുണയ്ക്കുള്ളുവെന്നും തന്മൂലം അവ സംഘറേസ് ഗെയിംപ്ലേകൾക്ക് അനുചിതമാണെന്നും ദയവായി ശ്രദ്ധിക്കുക. (എന്നിരുന്നാലും, നിങ്ങൾക്ക് കഴിയും, ഒന്നിലധികം കീബോർഡുകൾ ഈ ഉപകരണവുമായി ബന്ധിപ്പിക്കാൻ. ഈ സ്ഥിതിയിൽ എല്ലാവർക്കും വ്യത്യസ്ത കീയനുക്രമണങ്ങൾ അപ്പോഴും വേണമെന്ന് ഓർക്കുക.)

note: I18N: In the 'add new input device' dialog
en: Add Wiimote
ml: വിമോട്ട് ചേർക്കാം

note: I18N: In the 'add new input device' dialog
en: Add Keyboard Configuration
ml: കീബോർഡ് ക്രമീകരണം ചേർക്കാം

en: Update
ml: പുതുക്കുക

en: Version: %d
ml: വേർഷൻ: %d

en: featured
ml: സവിശേഷം

note: I18N: File size of game assets or addons downloading
en: Size: %s
ml: വലിപ്പം: %s

en: Sorry, downloading the add-on failed
ml: ക്ഷമിക്കണം, ആഡ്-ഓൺ ഡൗൺലോഡ് ചെയ്യൽ പരാജയപ്പെട്ടു

en: Problems installing the addon '%s'.
ml: ആഡോൺ '%s' ഇൻസ്റ്റാൾ ചെയ്യുന്നതിൽ പ്രശ്നങ്ങൾ.

en: Try again
ml: വീണ്ടും ശ്രമിക്കാം

en: Problems removing the addon '%s'.
ml: ആഡോൺ '%s' നീക്കം ചെയ്യുന്നതിൽ പ്രശ്നങ്ങൾ.

en: Background download completed.
ml: പശ്ചാത്തല ഡൗൺലോഡ് പൂർത്തിയാക്കി.

en: Background download
ml: പശ്ചാത്തല ഡൗൺലോഡ്

en: Background download has already started.
ml: പശ്ചാത്തല ഡൗൺലോഡ് ഇതിനകം ആരംഭിച്ചിരിക്കുന്നു.

en: Current password invalid.
ml: ഇപ്പോഴത്തെ രഹസ്യവാക്ക് അസാധുവാണ്.

en: Password has to be between 8 and 30 characters long!
ml: രഹസ്യവാക്ക് 8നും 30നും മദ്ധ്യേ പ്രതീകങ്ങൾ നീളുന്നതാകണം!

en: Passwords don't match!
ml: രഹസ്യവാക്കുകൾ തമ്മിൽ യോജിക്കുന്നില്ല!

en: Password successfully changed.
ml: രഹസ്യവാക്ക് വിജയകരമായി മാറ്റിയിരിക്കുന്നു.

en: Validating info
ml: വിവരം സാധൂകരിക്കുന്നു

note: I18N: In the 'confirm resolution' dialog, that's shown when switching resoluton
en: Confirm resolution within %i second | Confirm resolution within %i seconds
ml[0]: %i  നിമിഷത്തിനകം മിഴിവ് തീർച്ചപ്പെടുത്തുക
ml[1]: %iനിമിഷങ്ങൾക്കകം മിഴിവ് തീർച്ചപ്പെടുത്തുക

en: Resolutions smaller than 1024x768 or 1280x720 are unsupported. Some parts of the UI may not work correctly.
ml: 1024x768 അല്ലെങ്കിൽ 1280x720-നെക്കാൾ ചെറുതായ മിഴിവുകൾ അപര്യാപ്തമാണ്. Ulയുടെ ചില ഭാഗങ്ങൾ ശരിയായി പ്രവർത്തിച്ചെന്നുവരില്ല.

note: I18N: In the UI options, Camera setting: Drone chase
en: Drone chase
ml: ഡ്രോൺ ചേസ്

note: I18N: In the UI options, Camera setting: Custom I18N: custom video settings
en: Custom
ml: കൃത്രിമം

note: I18N: Geometry level disabled : lowest level, no details I18N: in the graphical options tooltip; indicates a graphical feature is disabled
en: Disabled
ml: ലഭ്യമല്ല

note: I18N: if only important particles effects is enabled
en: Important only
ml: പ്രധാനപ്പെട്ടതുമാത്രം

note: I18N: Geometry level low : few details are displayed I18N: in the graphical options tooltip; indicates the rendered image quality is low
en: Low
ml: താഴ്ന്നത്

note: I18N: Geometry level high : everything is displayed I18N: in the graphical options tooltip; indicates the rendered image quality is high
en: High
ml: ഉയർന്നത്

note: I18N: in the graphical options tooltip; indicates the rendered image quality is very low
en: Very Low
ml: വളരെ താഴ്ന്നത്

note: I18N: In download assets dialog
en: SuperTuxKart will download full assets (including high quality textures and music) for better gaming experience, this will use your mobile data if you don't have a wifi connection.
ml: മികച്ച ഗെയിമിംഗ് അനുഭവത്തിനായി സൂപ്പർടക്സ്കാർട്ട് സമ്പൂർണ്ണ ആസ്ഥികളും (ഉന്നത നിലവാരത്തിലുള്ള ടെക്സ്ച്ചറുകളും സംഗീതവും ഉൾപ്പെടെ) ഡൗൺലോഡ് ചെയ്യുന്നതാണ്, നിങ്ങൾക്കു വൈഫൈ കണക്ഷൻ ഇല്ലെങ്കിൽ ഇത് നിങ്ങളുടെ മൊബൈൽ ഡേറ്റയാണ് ഉപയോഗിക്കുന്നത്.

note: I18N: In download assets dialog
en: SuperTuxKart will download full assets (including high quality textures and music) for better gaming experience.
ml: മികച്ച ഗെയിമിംഗ് അനുഭവത്തിനായി സൂപ്പർടക്സ്കാർട്ട് സമ്പൂർണ്ണ ആസ്ഥികളും (ഉന്നത നിലവാരത്തിലുള്ള ടെക്സ്ച്ചറുകളും സംഗീതവും ഉൾപ്പെടെ) ഡൗൺലോഡ് ചെയ്യുന്നതാണ്.

en: Enter the server address optionally followed by : and then port or select address from list.
ml: ഇഷ്ടാനുസൃതമായി : -നു പിന്നാലെ സെർവർ വിലാസം എഴുതിയശേഷം പോർട്ടുചെയ്യുക അല്ലെങ്കിൽ ലിസ്റ്റിൽ നിന്നും അഡ്രസ്സ് തിരഞ്ഞെടുക്കുക.

en: Invalid server address: %s.
ml: അസാധുവായ സെർവർ വിലാസം: %s.

[ctx: column_name]
en: Reverse
ml: എതിർദിശ

[ctx: column_name]
en: Difficulty
ml: പ്രയാസം

[ctx: column_name]
en: Laps
ml: ലാപ്പുകൾ

[ctx: column_name]
en: Time
ml: സമയം

[ctx: column_name]
en: Kart
ml: കാർട്ട്

[ctx: column_name]
en: User
ml: ഉപയോക്താവ്

[ctx: column_name]
en: Version
ml: വേർഷൻ

en: No
ml: ഇല്ല

en: Track
ml: ട്രാക്ക്

en: Top %d High Scores
ml: ആദ്യ %d ഉയർന്ന സ്കോറുകൾ

en: Number of karts: %d
ml: കാർട്ടുകളുടെ എണ്ണം: %d

en: Time target: %s
ml: സമയ ലക്ഷ്യം: %s

en: Laps: %d
ml: ലാപ്പുകൾ: %d

en: Reverse: %s
ml: എതിർദിശ: %s

note: I18N: for empty highscores entries
en: (Empty)
ml: (ശൂന്യം)

note: I18N: In kart color choosing dialog
en: Use original color
ml: യഥാർത്ഥ നിറം ഉപയോഗിക്കുക

note: I18N: In kart color choosing dialog
en: Pick a color from slider
ml: സ്ലൈഡറിൽനിന്നും ഒരു നിറം തിരഞ്ഞെടുക്കാം

en: Don't show again
ml: വീണ്ടും കാണിക്കരുത്

note: I18N: In the network player dialog
en: Player info
ml: കളിക്കാരനെപറ്റി

note: I18N: In the network player dialog
en: Player name: %s
ml: കളിക്കാരന്റെ നാമം: %s

note: I18N: In the network player dialog, show the player location with country name (based on IP geolocation)
en: Player location: %s
ml: കളിക്കാരന്റെ സ്ഥലം: %s

note: I18N: In the network player dialog
en: Kick
ml: തട്ടുക

note: I18N: In the network player dialog
en: Change team
ml: ടീം മാറ്റുക

note: I18N: In the network player dialog
en: Enable handicap
ml: ദൗർബല്യം ലഭ്യമാക്കുക

note: I18N: In the network player dialog
en: Disable handicap
ml: ദൗർബല്യം അലഭ്യമാക്കുക

note: I18N: In the network player dialog, report player about for example abusive behaviour in game
en: Report player
ml: കളിക്കാരനെ പരാതിപ്പെടുക

note: I18N: In the network player dialog, showing when waiting for the result of the ranking info of a player
en: Fetching ranking info for %s
ml: %s -നായുള്ള സ്ഥാനവിവരങ്ങൾ കണ്ടെടുക്കുന്നു

note: I18N: In the network player dialog, instruction for reporting player
en: Tell server administrator about this player (%s):
ml: (%s) കളിക്കാരനെക്കുറിച്ച് സെർവർ അധികാരിയോടു പറയൂ:

note: I18N: In press a key dialog, tell user to press a key to bind configuration
en: Press any key...
    (Press ESC to cancel)
ml: ഏതെങ്കിലുമൊരു കീ അമർത്തൂ...
    (റദ്ദാക്കാൻ ESC അമർത്തുക)

en: Press any key...
ml: ഏതെങ്കിലുമൊരു കീ അമർത്തൂ...

en: Chat is disabled, enable in options menu.
ml: സംസാരം ലഭ്യമല്ല, ഐച്ഛികമെനുവിൽ ലഭ്യമാക്കുക.

en: Back to Battle
ml: തിരികെ യുദ്ധത്തിലേക്ക്

en: Setup New Game
ml: പുതിയ ഗെയിം രൂപീകരിക്കുക

en: Restart Battle
ml: യുദ്ധം പുനരാരംഭിക്കുക

en: Exit Battle
ml: യുദ്ധം വിടുക

en: Setup New Race
ml: പുതിയ റേസ് രൂപീകരിക്കുക

en: Exit Race
ml: റേസ് വിടുക

note: I18N: In the network player dialog, indiciating a network player has no ranking
en: %s has no ranking yet.
ml: %s എന്നയാൾക്ക് ഇതുവരെ ഒരു സ്ഥാനമാനവും ലഭിച്ചിട്ടില്ല.

en: %s is number %d in the rankings with a score of %f.
ml: %s എന്നയാൾ %d റാങ്കിലാണ്, %f സ്കോറോടൊപ്പം.

en: Username and/or email address invalid.
ml: ഉപയോക്തൃനാമമോ ഇമെയിൽ വിലാസമോ രണ്ടുംകൂടിയോ അസാധുവാണ്.

en: Please read the terms and conditions for SuperTuxKart at '%s'. You must agree to these terms in order to register an account for STK. If you have any questions or comments regarding these terms, one of the members of the development team would gladly assist you.
ml: ദയവായി സൂപ്പർടക്സ്കാർട്ടിനായുള്ള  നിബന്ധനകളും വ്യവസ്ഥകളും '%s' -ൽ വായിക്കുക. STK-യിൽ ഒരു അക്കൗണ്ട് റെജിസ്റ്റർ ചെയ്യുന്നതിലേക്കായി താങ്കൾ ഈ നിബന്ധനകളും വ്യവസ്ഥകളും പാലിച്ചിരിക്കേണ്ടതുണ്ട്. ഈ നിബന്ധനകളുമായി ബന്ധപ്പെട്ട് താങ്കൾക്ക് എന്തെങ്കിലും ചോദ്യങ്ങളോ അഭിപ്രായങ്ങളോ ഉണ്ടെങ്കിൽ, ഞങ്ങളുടെ ഡെവലപ്മെന്റ് ടീമിലെ ഒരംഗം താങ്കളെ സന്തോഷപൂർവം സേവിക്കുന്നതായിരിക്കും.

note: I18N: In the Select challenge dialog
en: Nitro challenge
ml: നൈട്രോ വെല്ലുവിളി

note: I18N: In the Select challenge dialog
en: Ghost replay race
ml: പ്രേത റീപ്ലേ റേസ്

note: I18N: In the Select challenge dialog
en: Laps: %i
ml: ലാപ്പുകൾ: %i

note: I18N: In the Select challenge dialog, type of this challenge
en: Type: %s
ml: രീതി: %s

note: I18N: In the Select challenge dialog
en: Required Rank: %i
ml: അനിവാര്യ സ്ഥാനം: %i

note: I18N: In the Select challenge dialog
en: Required Time: %i
ml: അനിവാര്യ സമയം: %i

note: I18N: In the Select challenge dialog
en: Required Nitro Points: %i
ml: അനിവാര്യ നൈട്രോ പോയിന്റുകൾ: %i

note: I18N: In the Select challenge dialog
en: Number of AI Karts: %i
ml: AI കാർട്ടുകളുടെ എണ്ണം: %i

note: I18N: In the create server screen, show various battle mode available
en: Battle mode
ml: യുദ്ധ മോഡ്

note: I18N: In the create server screen
en: Soccer game type
ml: സോക്കർ ഗെയിം രീതി

note: I18N: In the server info dialog, show the server location with country name (based on IP geolocation)
en: Server location: %s
ml: സെർവർ സ്ഥലം: %s

note: I18N: In server info dialog, showing the current track playing in server
en: Current track: %s
ml: ഇപ്പോഴത്തെ ട്രാക്ക്: %s

en: Rank
ml: സ്ഥാനം

note: I18N: Show above the player list in server info dialog, tell the user name on server
en: Player
ml: കളിക്കാരൻ

note: I18N: Show above the player list in server info dialog, tell the scores of user calculated by player rankings
en: Scores
ml: സ്കോറുകൾ

note: I18N: Show above the player list in server info dialog, tell the user time played on server
en: Time played
ml: കളിച്ച സമയം

en: Remove from bookmarks
ml: ബുക്ക്മാർക്ക് നീക്കം ചെയ്യാം

en: Input device already exists.
ml: ഇൻപുട്ട് ഉപകരണം ഇതിനകം നിലനിൽക്കുന്നു.

en: No player available for connecting to server.
ml: സെർവറുമായി ബന്ധപ്പെടാൻ ഒരു കളിക്കാരനേയും ലഭിച്ചില്ല.

note: I18N: In the user info dialog
en: Username: %s
ml: ഉപയോക്തൃനാമം: %s

en: Cancel Request
ml: അപേക്ഷ റദ്ദുചെയ്യുക

en: Today
ml: ഇന്ന്

en: Friend request sent!
ml: സുഹൃത്ത് അപേക്ഷ അയച്ചു!

en: Friend request accepted!
ml: സുഹൃത്ത് അപേക്ഷ അംഗീകരിച്ചു!

en: Friend request declined!
ml: സുഹൃത്ത് അപേക്ഷ നിക്ഷേധിച്ചു!

en: Friend removed!
ml: സുഹൃത്തിനെ നീക്കംചെയ്തു!

en: Friend request cancelled!
ml: സുഹൃത്ത് അപേക്ഷ റദ്ദുചെയ്തു!

en: Processing
ml: സ്വീകരിക്കുന്നു

en: Fetching last vote
ml: അവനാന വോട്ട് കണ്ടെടുക്കുന്നു

en: You can adapt your previous rating by clicking the stars beneath.
ml: കീഴെയുള്ള നക്ഷത്രങ്ങൾ ക്ലിക്കുചെയ്ത് നിങ്ങൾക്ക് മുൻപത്തെ റേറ്റിംഗ് ആവിഷ്കരിക്കാൻ സാധിക്കും.

en: You have not yet voted for this addon. Select your desired rating by clicking the stars beneath
ml: നിങ്ങളിതുവരെയും ഈ ആഡോണിനായി വോട്ടുചെയ്തിട്ടില്ല. കീഴെയുെള്ള നക്ഷത്രങ്ങൾ ക്ലിക്കുചെയ്ത് നിങ്ങളുടെ ഇച്ഛാനുസൃതം റേറ്റിംഗ് തിരഞ്ഞെടുക്കുക.

en: Vote successful! You can now close the window.
ml: വോട്ട് വിജയകരമായി! നിങ്ങൾക്ക് ഇനിയി ജാലകം അടയ്ക്കാം.

en: Performing vote
ml: വോട്ട് പ്രകടിപ്പിക്കുന്നു

en: Random Track
ml: ആകസ്മിക ട്രാക്ക്

en: Are you sure you want to remove '%s'?
ml: നിങ്ങൾക്ക് '%s' നീക്കംചെയ്യണമെന്ന് ഉറപ്പാണോ?

en: Do you want to save your changes?
ml: നിങ്ങളുടെ മാറ്റങ്ങൾ നിങ്ങൾക്കു സൂക്ഷിക്കണോ?

en: Laps
ml: ലാപ്പുകൾ

en: Reversed
ml: എതിർദിശയിൽ

en: An error occurred while trying to save your grand prix.
ml: നിങ്ങളുടെ ഗ്രാന്റ് പ്രീ സൂക്ഷിക്കാൻ ശ്രമിക്കുമ്പോൾ ഒരു പിഴവു പറ്റി.

en: Select a track
ml: ഒരു ട്രാക്ക് തിരഞ്ഞെടുക്കുക

en: You completed the easy challenge! Points earned on this level: %i/%i
ml: നിങ്ങൾ ലളിതമായ വെല്ലുവിളി പൂർത്തീകരിച്ചു! ഈ ലെവലിൽ സമ്പാദിച്ച പോയിന്റുകൾ: %i/%i

en: You completed the intermediate challenge! Points earned on this level: %i/%i
ml: നിങ്ങൾ അർധജ്ഞാനി വെല്ലുവിളി പൂർത്തീകരിച്ചു! ഈ ലെവലിൽ സമ്പാദിച്ച പോയിന്റുകൾ: %i/%i

en: You completed the difficult challenge! Points earned on this level: %i/%i
ml: നിങ്ങൾ പ്രയാസമുള്ള വെല്ലുവിളി പൂർത്തീകരിച്ചു! ഈ ലെവലിൽ സമ്പാദിച്ച പോയിന്റുകൾ: %i/%i

en: You completed the SuperTux challenge! Points earned on this level: %i/%i
ml: നിങ്ങൾ സൂപ്പർടക്സ് വെല്ലുവിളി പൂർത്തീകരിച്ചു! ഈ ലെവലിൽ സമ്പാദിച്ച പോയിന്റുകൾ: %i/%i

en: You unlocked %s!
ml: നിങ്ങൾ %s തുറന്നു!

en: Challenge Completed
ml: വെല്ലുവിളി പൂർത്തീകരിച്ചു

en: You unlocked track %0
ml: നിങ്ങൾ തുറന്നു ട്രാക്ക് %0

en: You unlocked grand prix %0
ml: നിങ്ങൾ തുറന്നു ഗ്രാന്റ് പ്രീ %0

[ctx: column_name]
en: Track
ml: ട്രാക്ക്

[ctx: column_name]
en: Players
ml: കളിക്കാർ

en: Reload
ml: പുനർനിയമിക്കുക

en: Please enter the name of the grand prix
ml: ദയവായി ഗ്രാന്റ് പ്രീയുടെ നാമം എഴുതുക

en: Please select a Grand Prix
ml: ദയവായി ഗ്രാന്റ് പ്രീ തിരഞ്ഞെടുക്കുക

en: User defined
ml: ഉപയോക്തൃസംഗ്രഹം

en: Name is empty.
ml: നാമം ശൂന്യമാണ്

en: Another grand prix with this name already exists.
ml: ഇതേ പേരുള്ള മറ്റൊരു ഗ്രാന്റ് പ്രീ ഇതിനകം നിലനിൽക്കുന്നു.

en: Name is too long.
ml: നാമം തീരെ നീണ്ടതാണ്

note: I18N: when failing a GP
en: Better luck next time!
ml: അടുത്ത തവണ ഭാഗ്യം തുണയ്ക്കും!

en: You completed a challenge!
ml: നിങ്ങൾ ഒരു വെല്ലുവിളി പൂർത്തീകരിച്ചിരിക്കുന്നു!

en: You won the Grand Prix!
ml: നിങ്ങൾ ഗ്രാന്റ് പ്രീ വിജയിച്ചിരിക്കുന്നു!

en: You completed the Grand Prix!
ml: നിങ്ങൾ ഗ്രാന്റ് പ്രീ പൂർത്തീകരിച്ചിരിക്കുന്നു!

[ctx: column_name]
en: Number of karts
ml: കാർട്ടുകളുടെ എണ്ണം

en: Are you sure you want to remove this high score entry?
ml: നിങ്ങൾക്ക് ഈ ഉയർന്ന സ്കോർ രേഖ നീക്കംചെയ്യണമെന്ന് ഉറപ്പാണോ?

en: Are you sure you want to remove all of your high scores?
ml: നിങ്ങൾക്ക് നിങ്ങളുടെ ഉയർന്ന സ്കോറുകളെല്ലാം നീക്കംചെയ്യണമെന്ന് ഉറപ്പാണോ?

en: Connect a keyboard or gamepad to play splitscreen multiplayer
ml: സ്പ്ലിറ്റ്സ്ക്രീൻ സംഘറേസ് കളിക്കുന്നതിനായി ഒരു കീബോർഡോ ഗെയിംപാഡോ ബന്ധിപ്പിക്കുക

en: Random Kart
ml: ആകസ്മിക കാർട്ട്

en: Locked
ml: പൂട്ടിയിരിക്കുന്നു

en: Everyone:
    Press the 'Select' button to join the game
ml: എല്ലാവരും:
    ഗെയിമിൽ ചേരാൻ 'തിരഞ്ഞെടുക്കാം' ബട്ടൺ അമർത്തുക

en: Would you like to play the tutorial of the game?
ml: ഗെയിമിന്റെ മാതൃക കളിക്കുവാൻ നിങ്ങൾ ആഗ്രഹിക്കുന്നുവോ?

en: You can not play online without internet access. If you want to play online, go in the options menu, and check "Connect to the Internet".
ml: ഇന്റർനെറ്റ് ലഭ്യതയില്ലാതെ നിങ്ങൾക്ക് ഓൺലൈനായി കളിക്കാൻ കഴിയില്ല. നിങ്ങൾക്ക് ഓൺലൈനായി കളിക്കണമെങ്കിൽ, ഐച്ഛിക മെനുവിലേക്ക് പോകുക, പിന്നെ "ഇന്റർനെറ്റുമായി ബന്ധപ്പെടുക"യിൽ ശരിയിടുക.

en: You can not download addons without internet access. If you want to download addons, go in the options menu, and check "Connect to the Internet".
ml: ഇന്റർനെറ്റ് ലഭ്യതയില്ലാതെ നിങ്ങൾക്ക് ആഡോണുകൾ ഡൗൺലോഡ് ചെയ്യാൻ കഴിയില്ല. നിങ്ങൾക്ക് ആഡോണുകൾ ഡൗൺലോഡ് ചെയ്യണമെങ്കിൽ ഐച്ഛിക മെനുവിലേക്ക് പോകുക, പിന്നെ "ഇന്റർനെറ്റുമായി ബന്ധപ്പെടുക"യിൽ ശരിയിടുക.

en: You can not download addons without internet access. If you want to download addons, go in the options menu, and check "Connect to the Internet".
    
    You can however delete already downloaded addons.
ml: ഇന്റർനെറ്റ് ലഭ്യതയില്ലാതെ നിങ്ങൾക്ക് ആഡോണുകൾ ഡൗൺലോഡ് ചെയ്യാൻ കഴിയില്ല. നിങ്ങൾക്ക് ആഡോണുകൾ ഡൗൺലോഡ് ചെയ്യണമെങ്കിൽ ഐച്ഛിക മെനുവിലേക്ക് പോകുക, പിന്നെ "ഇന്റർനെറ്റുമായി ബന്ധപ്പെടുക"യിൽ ശരിയിടുക.
    
    എന്നിരുന്നാലും നിങ്ങൾക്ക് ഇതിനകം ഡൗൺലോഡ് ചെയ്ത ആഡോണുകൾ ഇല്ലാതാക്കാൻ കഴിയും.

en: The add-ons module is currently disabled in the Options screen
ml: ആഡോണുകൾ പരിമാണം നിലവിൽ ഐച്ഛിക സ്ക്രീനിൽ ലഭ്യമല്ല.

en: Please wait while the add-ons are loading
ml: ആഡോണുകൾ ഒരുങ്ങുംവരെ ദയവായി കാത്തിരിക്കുക

en: Are you sure you want to quit STK?
ml: STK വിടണമെന്ന് നിങ്ങൾക്കുറപ്പാണോ?

en: Create LAN Server
ml: LAN സെർവർ സൃഷ്ടിക്കാം

en: %s's server
ml: %s-ന്റെ സെർവർ

note: I18N: In the create server screen
en: No. of grand prix track(s)
ml: ഗ്രാന്റ് പ്രീ ട്രാക്കുകളുടെ എണ്ണം

en: Name has to be between 4 and 30 characters long!
ml: നാമം 4നും 30നും മദ്ധ്യേ പ്രതീകങ്ങൾ നീളുന്നതാകണം!

en: Incorrect characters in password!
ml: രഹസ്യവാക്കിൽ തെറ്റായ പ്രതീകങ്ങൾ!

note: I18N: In the networking lobby, ready button is to allow player to tell server that he is ready for next game for owner less server
en: Ready
ml: തയ്യാർ

note: I18N: Live join is displayed in networking lobby to allow players to join the current started in-progress game
en: Live join
ml: തത്സമയ ചേരൽ

note: I18N: Spectate is displayed in networking lobby to allow players to join the current started in-progress game
en: Spectate
ml: സാക്ഷ്യംവഹിക്കുക

en: Install addon
ml: ആഡോൺ ഇൻസ്റ്റാൾ ചെയ്യുക

note: I18N: In the networking lobby, show when player is required to wait before the current game finish with remaining time, showing the current track name inside bracket
en: Please wait for the current game's (%s) end, estimated remaining time: %s.
ml: ദയവായി ഇപ്പോഴത്തെ ഗെയിമിന്റെ (%s) അന്ത്യംവരെ കാത്തിരിക്കുക, ഉദ്ദേശം അവശേഷിക്കുന്ന സമയം: %s.

note: I18N: In the networking lobby, show when player is required to wait before the current game finish with remaining time
en: Please wait for the current game's end, estimated remaining time: %s.
ml: ദയവായി ഇപ്പോഴത്തെ ഗെയിമിന്റെ അന്ത്യംവരെ കാത്തിരിക്കുക, ഉദ്ദേശം അവശേഷിക്കുന്ന സമയം: %s.

note: I18N: In the networking lobby, show when player is required to wait before the current game finish with progress in percent, showing the current track name inside bracket
en: Please wait for the current game's (%s) end, estimated progress: %s%.
ml: ദയവായി ഇപ്പോഴത്തെ ഗെയിമിന്റെ (%s) അന്ത്യംവരെ കാത്തിരിക്കുക, ഉദ്ദേശപുരോഗതി: %s%.

note: I18N: In the networking lobby, show when player is required to wait before the current game finish with progress in percent
en: Please wait for the current game's end, estimated progress: %d%.
ml: ദയവായി ഇപ്പോഴത്തെ ഗെയിമിന്റെ അന്ത്യംവരെ കാത്തിരിക്കുക, ഉദ്ദേശപുരോഗതി: %d%.

note: I18N: In the networking lobby, show when player is required to wait before the current game finish
en: Please wait for the current game's end.
ml: ദയവായി ഇപ്പോഴത്തെ ഗെയിമിന്റെ അന്ത്യംവരെ കാത്തിരിക്കുക.

en: Game will start if there is more than %d player. | Game will start if there are more than %d players.
ml[0]: %d കളിക്കാരനിൽ കൂടുതൽ ഉള്ളപക്ഷം ഗെയിം ആരംഭിക്കുന്നതാണ്.
ml[1]: %d കളിക്കാരിൽ കൂടുതൽ ഉള്ളപക്ഷം ഗെയിം ആരംഭിക്കുന്നതാണ്.

note: I18N: In the networking lobby, display the starting timeout for owner-less server to begin a game
en: Starting after %d second, or once everyone has pressed the 'Ready' button. | Starting after %d seconds, or once everyone has pressed the 'Ready' button.
ml[0]: %d നിമിഷത്തിനുശേഷം ആരംഭിക്കുന്നു, അല്ലെങ്കിൽ എല്ലാവരും 'തയ്യാറാണ്' ബട്ടൻ അമർത്തുന്നൊരിക്കൽ.
ml[1]: %d നിമിഷങ്ങൾക്കുശേഷം ആരംഭിക്കുന്നു, അല്ലെങ്കിൽ എല്ലാവരും 'തയ്യാറാണ്' ബട്ടൻ അമർത്തുന്നൊരിക്കൽ.

en: Connecting to server %s
ml: %s സെർവറുമായി ബന്ധപ്പെടുന്നു

en: Finding a quick play server
ml: ഉടൻ കളിക്കാൻ ഒരു സെർവർ കണ്ടെത്തുന്നു

note: I18N: In kart screen, show before the voting period in network ends.
en: Remaining time: %d
ml: അവശേഷിക്കുന്ന സമയം: %d

note: I18N: Goals in achievement
en: Goals
ml: ലക്ഷ്യങ്ങൾ

en: Fetching achievements
ml: പുരസ്കാരങ്ങൾ കണ്ടെടുക്കുന്നു

en: %s's profile
ml: %s-ന്റെ പ്രോഫൈൽ

en: Since
ml: മുതൽ

en: Status
ml: സ്ഥിതി

en: Fetching friends
ml: സുഹൃത്തുക്കളെ കണ്ടെടുക്കുന്നു

en: New Request
ml: പുതിയ അപേക്ഷ

en: Pending
ml: വൈകുന്നു

en: Offline
ml: ഓഫ്‌ലൈൻ

en: Enter new E-mail below
ml: താഴെ പുതിയ ഇ-മെയിൽ എഴുതുക

en: New Email has to be between 5 and 254 characters long!
ml: പുതിയ ഇമെയിൽ 5നും 254നും മദ്ധ്യേ പ്രതീകങ്ങൾ നീളുന്നതാകണം!

en: New Email is invalid!
ml: പുതിയ ഇമെയിൽ അസാധുവാണ്!

en: E-mail changed!
ml: ഇ-മെയിൽ മാറ്റി!

en: Failed to change E-mail: %s
ml: ഇ-മെയിൽ മാറ്റൽ പരാജയപ്പെട്ടു: %s

note: I18N: Shown to players when he is not is not logged in
en: You must be logged in to play Global networking. Click your username above.
ml: ആഗോള നെറ്റ്‌വർക്കിംഗ് കളിക്കുവാൻ നിങ്ങൾ തീർച്ചയായും ലോഗിൻ ചെയ്തിട്ടുണ്ടാകണം. മുകളിൽ നിങ്ങളുടെ ഉപയോക്തൃനാമം ക്ലിക്കുചെയ്യുക.

en: You can not play online without internet access. If you want to play online, go to options, select  tab 'User Interface', and edit "Connect to the Internet".
ml: ഇന്റർനെറ്റ് ലഭ്യതയില്ലാതെ നിങ്ങൾക്ക് ഓൺലൈനായി കളിക്കാൻ കഴിയില്ല. നിങ്ങൾക്ക് ഓൺലൈനായി കളിക്കണമെങ്കിൽ, ഐച്ഛിക മെനുവിലേക്ക് പോകുക, 'ഉപയോക്തൃപണിയിട' ടാബ് തിരഞ്ഞെടുക്കുക, പിന്നെ "ഇന്റർനെറ്റുമായി ബന്ധപ്പെടുക" തിരുത്തുക.

en: Searching
ml: തിരയുന്നു

en: Exit game
ml: ഗെയിം വിടുക

en: Could not create player '%s'.
ml: '%s' കളിക്കാരനെ സൃഷ്ടിക്കാൻ സാധിച്ചില്ല.

en: User name cannot be empty.
ml: ഉപയോക്തൃനാമം ശൂന്യമാകരുത്.

en: Online username and password must not be the same!
ml: ഓൺലൈൻ ഉപയോക്തൃനാമവും രഹസ്യവാക്കും ഒന്നാകുവാൻ പാടില്ല!

en: Emails don't match!
ml: ഇമെയിലുകൾ തമ്മിൽ യോജിക്കുന്നില്ല!

en: Online username has to be between 3 and 30 characters long!
ml: ഓൺലൈൻ ഉപയോക്തൃനാമം 3നും 30നും മദ്ധ്യേ പ്രതീകങ്ങൾ നീളുന്നതാകണം!

en: Online username must not start with a number!
ml: ഓൺലൈൻ ഉപയോക്തൃനാമം ഒരു അക്കവുമായി ആരംഭിക്കരുത്!

en: Email has to be between 5 and 254 characters long!
ml: ഇമെയിൽ 5നും 254നും മദ്ധ്യേ പ്രതീകങ്ങൾ നീളുന്നതാകണം!

en: Email is invalid!
ml: ഇമെയിൽ അസാധുവാണ്!

en: You will receive an email with further instructions regarding account activation. Please be patient and be sure to check your spam folder.
ml: അക്കൗണ്ട് ത്വരിതപ്പെടുത്തലുമായി ബന്ധപ്പെട്ട് ഇനിയുള്ള നിർദ്ദേശങ്ങൾ അടങ്ങിയ ഒരു ഇമെയിൽ താങ്കൾക്ക് ലഭിക്കുന്നതായിരിക്കും. ദയവായി ക്ഷമയോടെ കാത്തിരിക്കുക. ഒപ്പം താങ്കളുടെ സ്പാം ഫോൾഡർ പരിശോധിച്ചെന്ന് ഉറപ്പാക്കുക.

en: Internet access is disabled, please enable it in the options
ml: ഇന്റർനെറ്റ് ലഭ്യത നിഷേധിച്ചിരിക്കുന്നു, ഐച്ഛികമെനുവിൽ ലഭ്യമാക്കുക.

[ctx: column_name]
en: Name
ml: നാമം

[ctx: column_name]
en: Game mode
ml: ഗെയിം മോഡ്

[ctx: column_name]
note: I18N: In server selection screen, owner of server, only displayed if it's localhost or friends'
en: Owner
ml: ഉടമ

[ctx: column_name]
note: I18N: In server selection screen, distance to server
en: Distance (km)
ml: അകലം (കി.മി.)

note: I18N: In server selection screen, unknown distance to server
en: Unknown
ml: അജ്ഞാതം

note: I18N: Message shown to user if no IPv4 detected by STK
en: No IPv4 detected, you may not be able to join any servers.
ml: IPv4 ഒന്നും കണാനായില്ല, നിങ്ങൾക്ക് സെർവറുകളിലൊന്നിലും ചേരാൻ ആയെന്നുവരില്ല.

note: I18N: Message shown to user if no IPv6 detected by STK
en: No IPv6 detected, you may not be able to join any servers.
ml: IPv6 ഒന്നും കണാനായില്ല, നിങ്ങൾക്ക് സെർവറുകളിലൊന്നിലും ചേരാൻ ആയെന്നുവരില്ല.

en: No server is available.
ml: ഒരു സെർവറും ലഭ്യമല്ല.

en: Fetching servers
ml: സെർവറുകൾ കണ്ടെടുക്കുന്നു

en: Server Bookmarks
ml: സെർവർ ബുക്ക്മാർക്കുകൾ

note: I18N: In track screen for networking, clarify voting phase
en: If a majority of players all select the same track and race settings, voting will end early.
ml: ഒരു ഭൂരിപക്ഷം കളിക്കാർ എല്ലാം സമാന ട്രാക്ക്, റേസ് ക്രമീകരണങ്ങൾ എന്നിവ തിരഞ്ഞെടുത്താൽ, വോട്ടിംഗ് വേഗം തീരും.

note: I18N: In track screen I18N: In the track info screen
en: Random item location
ml: ആകസ്മിക വസ്തുസ്ഥലം

note: I18N: In track screen
en: Number of goals to win
ml: ജയിക്കാൻവേണ്ട ഗോളുകളുടെ എണ്ണം

note: I18N: In the track info screen
en: Drive in reverse
ml: എതിർദിശയിൽ ഓടിക്കുക

en: Locked: solve active challenges to gain access to more!
ml: പൂട്ടിയിരിക്കുന്നു: കൂടുതൽ യോഗ്യതകൾ പ്രാപ്തമാക്കാൻ സജീവ വെല്ലുവിളികൾ പരിഹരിക്കൂ!

en: Action
ml: ആംഗ്യം

en: Key binding
ml: കീ അനുക്രമണം

note: I18N: button to disable a gamepad configuration
en: Disable Device
ml: ഉപകരണം അലഭ്യമാക്കുക

note: I18N: button to enable a gamepad configuration
en: Enable Device
ml: ഉപകരണം ലഭ്യമാക്കുക

note: I18N: button to enable a keyboard configuration
en: Enable Configuration
ml: ക്രമീകരണം ലഭ്യമാക്കുക

note: I18N: Key binding section
en: Game Keys
ml: ഗെയിം കീകൾ

note: I18N: Key binding section
en: Menu Keys
ml: മെനു കീകൾ

note: I18N: Key binding name
en: Steer Left
ml: ഇടത്തോട്ടു തിരിക്കാം

note: I18N: Key binding name
en: Steer Right
ml: വലത്തോട്ടു തിരിക്കാം

note: I18N: Key binding name
en: Accelerate
ml: ത്വരിപ്പിക്കാം

note: I18N: Key binding name
en: Brake / Reverse
ml: ബ്രേക്ക് / എതിർദിശ

note: I18N: Key binding name
en: Fire
ml: ഫയർ

note: I18N: Key binding name
en: Nitro
ml: നൈട്രോ

note: I18N: Key binding name
en: Look Back
ml: തിരിഞ്ഞുനോക്കാം

note: I18N: Key binding name
en: Rescue
ml: രക്ഷ

note: I18N: Key binding name
en: Pause Game
ml: ഗെയിം നിർത്താം

note: I18N: Key binding name
en: Up
ml: മുന്നോട്ട്

note: I18N: Key binding name
en: Down
ml: താഴോട്ട്

note: I18N: Key binding name
en: Left
ml: ഇടത്

note: I18N: Key binding name
en: Right
ml: വലത്

note: I18N: Key binding name
en: Select
ml: തിരഞ്ഞെടുക്കാം

note: I18N: Key binding name
en: Cancel/Back
ml: റദ്ദാക്കുക/പിന്നോട്ട്

en: * A blue item means a conflict with another configuration
ml: * നീലനിറം മറ്റൊരു ക്രമീകരണവുമായുള്ള ഒരു സംഘട്ടനം അർത്ഥമാക്കുന്നു

en: * A red item means a conflict in the current configuration
ml: * ചുവപ്പുനിറം നിലവിലെ ക്രമീകരണവുമായുള്ള ഒരു സംഘട്ടനം അർത്ഥമാക്കുന്നു

en: Warning: The 'Shift' is not a recommended key. When 'Shift' is pressed down, all keys that contain a character that is different in upper-case will stop working.
ml: മുന്നറിയിപ്പ്: 'ഷിഫ്റ്റ്' ശുപാർശചെയ്യപ്പെട്ട ഒരു കീ അല്ല. 'ഷിഫ്റ്റ്' താഴേക്കമർത്തുമ്പോൾ, ഉച്ചശ്രേണിയിൽ വ്യത്യാസം പ്രകടിപ്പിക്കുന്ന ഒരു പ്രതീകമുളള കീകളെല്ലാം പണിമുടക്കുന്നു.

note: I18N: shown before deleting an input configuration
en: Are you sure you want to permanently delete this configuration?
ml: നിങ്ങൾക്ക് ഈ ക്രമീകരണം എന്നെന്നേക്കുമായി ഇല്ലാക്കണമെന്ന് ഉറപ്പാണോ?

en: Enter new configuration name, leave empty to revert default value.
ml: പുതിയ ക്രമീകരണനാമം എഴുതുക, സ്വതേയുള്ള മൂല്യം നിലനിർത്താൻ ശൂന്യമായി ഇടുക.

note: I18N: Tooltip in the UI menu. Use enough linebreaks to make sure the text fits the screen in low resolutions.
en: In multiplayer mode, players can select handicapped
    (more difficult) profiles on the kart selection screen
ml: സംഘറേസ് മോഡിൽ, കളിക്കാർക്ക് ദൗർഭല്യ
    (കൂടുതൽ പ്രയാസമുള്ള) പ്രൊഫൈലുകൾ കാർട്ട്
    തിരഞ്ഞെടുക്കൽ സ്ക്രീനിൽ തിരഞ്ഞെടുക്കാൻ
    കഴിയും

note: I18N: For mobile version for STK, install the full game assets which will download from stk server
en: Install full game assets
ml: മുഴുവൻ ഗെയിം ആസ്ഥികൾ ഡൗൺലോഡ് ചെയ്യുക

en: Are you sure to uninstall full game assets?
ml: നിങ്ങൾക്ക് മുഴുവൻ ഗെയിം ആസ്ഥികളും അണിൻസ്റ്റാൾ ചെയ്യാൻ ഉറപ്പാണോ?

en: Keyboard %i
ml: കീബോർഡ് %i

en: Touch Device
ml: ടച്ച് ഉപകരണം

note: I18N: In the input configuration screen, help for touch device
en: Tap on a device to configure it
ml: ഒരുപകരണം ക്രമീകരിക്കാൻ അതിൽ സ്പർശിക്കുക

note: I18N: in the language choice, to select the same language as the OS
en: System Language
ml: സിസ്റ്റം ഭാഷ

note: I18N: In the UI options, minimap position in the race UI
en: In the bottom-left
ml: താഴെ-ഇടത്തായി

note: I18N: In the UI options, minimap position in the race UI
en: On the right side
ml: വലതു വശത്തായി

note: I18N: In the UI options, minimap position in the race UI
en: Hidden
ml: മറഞ്ഞിരിക്കുന്നു

note: I18N: In the UI options, minimap position in the race UI
en: Centered
ml: കേന്ദ്രീകൃതം

note: I18N: In the UI options, splitscreen_method in the race UI
en: Vertical
ml: ലംഭം

note: I18N: In the UI options, splitscreen_method position in the race UI
en: Horizontal
ml: തിരശ്ചീനം

note: I18N: In the UI options, Very small font size
en: Very small
ml: വളരെ ചെറുത്

note: I18N: In the UI options, Small font size
en: Small
ml: ചെറുത്

note: I18N: In the UI options, Medium font size
en: Medium
ml: ഇടത്തരം

note: I18N: In the UI options, Large font size
en: Large
ml: വലുത്

note: I18N: In the UI options, Very large font size
en: Very large
ml: വളരെ വലുത്

en: Speedrun mode can only be enabled if the game has not been closed since the launch of the story mode.
    
    Closing the game before the story mode's completion invalidates the timer.
    
    To use the speedrun mode, please use a new profile.
ml: കഥാ മോഡിന്റെ വിക്ഷേപണം മുതൽക്കേ ഗെയിം അടച്ചിട്ടില്ലെങ്കിൽ മാത്രമേ സ്പീഡ്റൺ മോഡ് ലഭ്യമാക്കാനാവൂ.
    
    കഥ മോഡിന്റെ പൂർത്തീകരണത്തിനു മുൻപേ ഗെയിം അടയ്ക്കുന്നത് ടൈമർ അസാധുവാക്കുന്നു.
    
    സ്പീഡ്റൺ മോഡ് ഉപയോഗിക്കുന്നതിനായി, ദയവായി ഒരു പുതിയ പ്രൊഫൈൽ ഉപയോഗിക്കുക.

note: I18N: In the video options, maximum frame per second
en: Maximum FPS
ml: പരമാവധി FPS

note: I18N: In the video options, full vertical sync (usually 60fps)
en: Full
ml: പൂർണ്ണം

note: I18N: in graphical options. The \n is a newline character, place it where appropriate, two can be used if required.
en: Vsync forces the graphics card to supply a new frame
    only when the monitor is ready to display it.
ml: വിസിങ്ക് മോണിറ്റർ പ്രദർശിപ്പിക്കാൻ തുനിയുമ്പോൾ
    മാത്രം പുതിയൊരു ഫ്രെയിം അതിനായി
    നിയോഗിക്കാൻ ഗ്രാഫിക്സ് കാർഡിനെ നിർബന്ധിക്കുന്നു.

note: I18N: in graphical options.
en: Full: one frame per monitor refresh
ml: പൂർണ്ണം: മോണിറ്റർ റീഫ്രഷിൽ ഒരു ഫ്രെയിം

note: I18N: in graphical options.
en: Vsync will not work if your drivers don't support it.
ml: നിങ്ങളുടെ ഉപകരണം പര്യാപ്തമല്ലെങ്കിൽ വിസിങ്ക് പ്രവർത്തിക്കുകയില്ല.

note: I18N: in graphical options
en: Particles Effects: %s
ml: തന്മാത്രകൾ ഗുണങ്ങൾ: %s

note: I18N: in graphical options
en: Animated Characters: %s
ml: ചലിക്കുന്ന കഥാപാത്രങ്ങൾ: %s

note: I18N: in graphical options
en: Dynamic lights: %s
ml: ചലനാത്മക പ്രകാശങ്ങൾ: %s

note: I18N: in graphical options
en: Light scattering: %s
ml: പ്രകാശം ചിതറിക്കൽ: %s

note: I18N: in graphical options
en: Anti-aliasing: %s
ml: ആന്റി-എലീസിംഗ്: %s

note: I18N: in graphical options
en: Ambient occlusion: %s
ml: ആംബിയന്റ് ഒക്ലൂഷൻ: %s

en: Shadows: %s
ml: നിഴലുകൾ: %s

en: Shadows: %i
ml: നിഴലുകൾ: %i

note: I18N: in graphical options
en: Bloom: %s
ml: ശോഭ: %s

note: I18N: in graphical options
en: Glow (outlines): %s
ml: തിളക്കം (ഔട്ട്ലൈനുകൾ): %s

note: I18N: in graphical options
en: Light shaft (God rays): %s
ml: പ്രകാശരശ്മികൾ (അർക്കകിരണങ്ങൾ): %s

en: Rendered image quality: %s
ml: അവതരിപ്പിച്ച ചിത്രത്തിൻ്റെ വ്യക്തത: %s

note: I18N: in graphical options
en: Motion blur: %s
ml: ചലന അവ്യക്തത: %s

note: I18N: in graphical options
en: Depth of field: %s
ml: ഡെപ്ത് ഓഫ് ഫീൽഡ്: %s

en: Internet access is disabled. Do you want to enable it?
ml: ഇന്റർനെറ്റ് ലഭ്യത നിഷേധിച്ചിരിക്കുന്നു, നിങ്ങൾക്കത് ലഭ്യമാക്കണമോ?

en: You need to enter a password.
ml: നിങ്ങൾ ഒരു രഹസ്യവാക്ക് എഴുതേണ്ടതാണ്.

en: Logging out '%s'
ml: '%s' ലോഗൗട്ട് ചെയ്യുന്നു

en: Logging in '%s'
ml: '%s' ലോഗിൻ ചെയ്യുന്നു

en: You can't delete the only player.
ml: ശേഷിക്കുന്ന കളിക്കാരനെ ഇല്ലാതാക്കാനാനില്ല.

note: I18N: In the player info dialog (when deleting)
en: Do you really want to delete player '%s'?
ml: നിങ്ങൾക്ക് ശരിക്കും '%s' എന്നയാളെ നീക്കംചെയ്യണോ?

note: I18N: as in "ready, set, go", shown at the beginning of the race
en: Ready!
ml: തയ്യാർ!

note: I18N: as in "ready, set, go", shown at the beginning of the race
en: Set!
ml: ഒരുങ്ങിക്കോ!

note: I18N: as in "ready, set, go", shown at the beginning of the race
en: Go!
ml: പോകൂ!

note: I18N: Shown when a goal is scored
en: GOAL!
ml: ഗോോൾ!

note: I18N: Shown waiting for other players in network to finish loading or waiting
en: Waiting for others
ml: മറ്റുള്ളവർക്കായി കാക്കുന്നു

note: I18N: Shown waiting for the server in network if live join or spectate
en: Waiting for the server
ml: സെർവറിനായി കാക്കുന്നു

note: I18N: string used to show the author of the music. (e.g. "Sunny Song" by "John Doe")
en: by
ml: നിർമ്മിച്ചത്:

en: Collect nitro!
ml: നൈട്രോ ശേഖരിക്കൂ!

en: Follow the leader!
ml: നേതാവിനെ പിന്തുടരൂ!

note: I18N: When some GlobalPlayerIcons are hidden, write "Top 10" to show it
en: Top %i
ml: ആദ്യ %i

en: Challenge Failed
ml: വെല്ലുവിളി പരാജയപ്പെട്ടു

note: I18N: Shown when multitouch GUI exists and press the podium (2, 1, 3 like) icon instead of fire button
en: Press podium icon to start tutorial
ml: മാതൃക ആരംഭിക്കുവാൻ സ്ഥാനപീഠ ഐകണിൽ അമർത്തൂ

en: Press fire to start the tutorial
ml: മാതൃക ആരംഭിക്കുവാൻ ഫയർ അമർത്തൂ

note: I18N: Shown when multitouch GUI exists and press the podium (2, 1, 3 like) icon instead of fire button
en: Press podium icon to start the challenge
ml: വെല്ലുവിളി ആരംഭിക്കുവാൻ സ്ഥാനപീഠ ഐകണിൽ അമർത്തൂ

en: Press fire to start the challenge
ml: വെല്ലുവിളി ആരംഭിക്കുവാൻ ഫയർ അമർത്തൂ

en: Quit the server
ml: സെർവർ ഉപേക്ഷിക്കുക

en: You completed challenges!
ml: നിങ്ങൾ വെല്ലുവിളികൾ പൂർത്തീകരിച്ചിരിക്കുന്നു!

en: Abort Grand Prix
ml: ഗ്രാന്റ് പ്രീ നിഷ്ഫലമാക്കുക

en: Restart
ml: പുനരാരംഭിക്കുക

en: Back to challenge selection
ml: തിരികെ വെല്ലുവിളി തിരയലിലേക്ക്

en: Race against the new ghost replay
ml: പുതിയ പ്രേത റീപ്ലേയ്ക്കെതിരെ റേസ് ചെയ്യാം

en: Back to the menu
ml: തിരികെ മെനുവിലേക്ക്

en: Do you really want to abort the Grand Prix?
ml: നിങ്ങൾക്ക് ശരിക്കും ഗ്രാന്റ് പ്രീ നിഷ്ഫലമാക്കണോ?

en: Red Team Wins
ml: ചുവപ്പ് ടീമിന് ജയം

en: Blue Team Wins
ml: നീല ടീമിന് ജയം

en: It's a draw
ml: അത് സമനിലയിലെത്തി

en: Eliminated after %s
ml: %s-നു ശേഷം സ്ഥാനഭ്രംശനാക്കി

en: Eliminated
ml: സ്ഥാനഭ്രംശനാക്കി

note: I18N: indicates a player that scored in their own goal in result screen
en: (Own Goal)
ml: (സ്വയം ഗോൾ)

en: Track %i/%i
ml: ട്രാക്ക്: %i/%i

en: Grand Prix progress:
ml: ഗ്രാന്റ് പ്രീ പുരോഗതി:

en: Highscores
ml: ഉയർന്ന സ്കോറുകൾ

en: Best lap time: %s
ml: മികച്ച ലാപ്പ് സമയം: %s

note: I18N: is used to indicate who has the bast laptime (best laptime "by kart_name")
en: by %s
ml: %s കൈവരിച്ചു

en: You completed the challenge!
ml: നിങ്ങൾ വെല്ലുവിളി പൂർത്തീകരിച്ചിരിക്കുന്നു!

en: You failed the challenge!
ml: നിങ്ങൾ വെല്ലുവിളിയിൽ പരാജയപ്പെട്ടു!

en: Reached Requirements of SuperTux
ml: സൂപ്പർടക്സിന്റെ യോഗ്യതകളിൽ എത്തിച്ചേർന്നു.

en: All blows allowed, so catch weapons and make clever use of them!
ml: എല്ലാ പ്രഹരങ്ങളും അനുവദിച്ചിരിക്കുന്നു, അതിനാൽ ആയുധങ്ങൾ ശേഖരിച്ച് അവയുടെ ബുദ്ധിപരമായ ഉപയോഗം കാഴ്ച്ചവയ്ക്കൂ!

en: Contains no powerups, so only your driving skills matter!
ml: ആയുധങ്ങളൊന്നുമില്ല, അതുകൊണ്ട് നിങ്ങളുടെ ഡ്രെെവിങ്ങ് മിടുക്കുകൾക്കാണ് ഇവിടെ കാര്യം!

note: I18N: short definition for follow-the-leader game mode
en: Keep up with the leader kart but don't overtake it!
ml: നേതാവിനൊപ്പം മുന്നേറുക പക്ഷേ അതിനെ എതിരിടരുത്!

en: Hit others with weapons until they lose all their lives.
ml: മറ്റുള്ളവരുടെ ജീവനുകളെല്ലാം നശിക്കുന്നതുവരെ ആയുധങ്ങളാൽ പ്രഹരിക്കുക.

en: Push the ball into the opposite cage to score goals.
ml: ഗോളുകൾ കൊയ്യാൻ എതിർക്കൂട്ടിലേക്ക് പന്ത് തട്ടിവിടുക.

en: Explore tracks to find all hidden eggs
ml: ട്രാക്കുകൾ സന്ദർശിച്ച് ഒളിഞ്ഞിരിക്കുന്ന എല്ലാ മുട്ടകളും കണ്ടെത്തുക.

en: Race against ghost karts and try to beat them!
ml: പ്രേത കാർട്ടുകൾക്കെതിരെ റേസ് ചെയ്ത് അവയെ തോല്പിക്കാൻ ശ്രമിക്കൂ!

en: Complete as many laps as possible in a given amount of time.
ml: തന്നിരിക്കുന്ന സമയകണക്കിനകം സാധിക്കുന്ന അത്രയും ലാപ്പുകൾ പൂർത്തീകരിക്കുക.

note: I18N: In soccer setup screen
en: Press red or blue soccer icon to change team
ml: ടീം മാറ്റുവാൻ സോക്കർ ഐകൺ ചുവപ്പോ നീലയോ അമർത്തൂ

note: I18N: when showing who is the author of track '%s' I18N: (place %s where the name of the author should appear)
en: Track by %s
ml: ട്രാക്ക് നിർമ്മിച്ചത്: %s

note: I18N: the max players supported by an arena.
en: Max players supported: %d
ml: പരമ. പിന്തുണയ്ക്കുന്ന കളിക്കാർ: %d

en: Number of red team AI karts
ml: ചുവപ്പ് ടീം AI കാർട്ടുകളുടെ എണ്ണം

en: You cannot play this Grand Prix because it contains tracks that aren't unlocked!
ml: ഈ ഗ്രാന്റ് പ്രീയിൽ അടങ്ങിയിരിക്കുന്ന ചില ട്രാക്കുകൾ തുറക്കപ്പെടാത്തതിനാൽ കളിക്കാൻ സാധിക്കുന്നതല്ല.

note: I18N: track group name
en: all
ml: എല്ലാം

en: Locked!
ml: പൂട്ടിയിരിക്കുന്നു!

en: %s MB
ml: %s എംബി

en: %s KB
ml: %s കെബി

en: Complete all challenges to unlock the big door!
ml: ഭീമൻ വാതിൽ തുറക്കുവാൻ എല്ലാ വെല്ലുവിളികളും പൂർത്തീകരിക്കുക!

en: You need more points
    to enter this challenge!
    Check the minimap for
    available challenges.
ml: ഈ വെല്ലുവിളിയിൽ പ്രവേശി
    -ക്കാൻ നിങ്ങൾക്ക് കൂടുതൽ
    പോയിന്റുകൾ വേണം! ലഭ്യമായ
    വെല്ലുവിളികൾക്കായി മിനിമാപ്പ്
    പരിശോധിക്കൂ.

en: Accelerate with <%s>, and steer with <%s> and <%s>.
ml: <%s> ത്വരിപ്പിക്കുവാൻ, പിന്നെ വളയ്ക്കുവാൻ <%s> പിന്നെ <%s>

en: Accelerate by touching the upper part of the wheel, and steer by moving left or right.
ml: ചക്രത്തിന്റെ മുകൾഭാഗത്ത് സ്പർശിച്ചുകൊണ്ട് ത്വരണംചെയ്യുക, ഇടതോ വലതോ ചലിപ്പിച്ച് വളയ്ക്കാൻ ശ്രമിക്കുക.

en: Accelerate by moving the accelerator upwards, and steer by tilting your device.
ml: ആക്സിലറേറ്റർ മുകളിലേക്ക് ചലിപ്പിച്ച് ത്വരണംചെയ്യുക, നിങ്ങളുടെ ഉപകരണം ചരിച്ചുകൊണ്ട് വളയ്ക്കാൻ ശ്രമിക്കുക.

en: Accelerate by moving the accelerator upwards, and steer by rotating your device.
ml: ആക്സിലറേറ്റർ മുകളിലേക്ക് ചലിപ്പിച്ച് ത്വരണംചെയ്യുക, നിങ്ങളുടെ ഉപകരണം കറക്കിക്കൊണ്ട് വളയ്ക്കാൻ ശ്രമിക്കുക.

en: Collect gift boxes, and fire the weapon with <%s> to blow away these boxes!
ml: സമ്മാനപ്പൊതികൾ ശേഖരിക്കുക, ഈ പെട്ടികളെ വകഞ്ഞുമാറ്റാൻ <%s> കൊണ്ട് ആയുധം എയ്യൂ!

en: Collect gift boxes, and fire by pressing the bowling icon to blow away these boxes!
ml: സമ്മാനപ്പൊതികൾ ശേഖരിക്കുക, ഈ പെട്ടികളെ വകഞ്ഞുമാറ്റാൻ ബൗളിംഗ് ഐകൺ അമർത്തി എയ്യൂ!

en: Press <%s> to look behind.
    Fire the weapon with <%s> while pressing <%s> to fire behind!
ml: പിൻപോട്ടു നോക്കുവാൻ <%s> അമർത്തൂ.
    <%s> കൊണ്ട് ആയുധം എയ്യുന്നതിനിടെ <%s> അമർത്തി പിൻപോട്ടു എയ്യൂ!

en: Press the mirror icon to look behind.
    Fire the weapon behind by holding the mirror icon and then swiping to the bowling icon!
ml: പിൻപോട്ടു നോക്കുവാൻ കണ്ണാടി ഐകൺ അമർത്തുക.
    കണ്ണാടി ഐകൺ അമർത്തിപ്പിടിച്ചശേഷം ബൗളിംഗ് ഐകണിലേക്ക് സ്വൈപ്പ് ചെയ്ത് ആയുധം എയ്യൂ!

en: Use the nitro you collected by pressing <%s>!
ml: <%s> അമർത്തി നിങ്ങൾ ശേഖരിച്ച നൈട്രോ ഉപയോഗിക്കൂ!

en: Use the nitro you collected by pressing the nitro icon
ml: നൈട്രോ ഐകൺ അമർത്തി നിങ്ങൾ ശേഖരിച്ച നൈട്രോ ഉപയോഗിക്കുക

en: Collect nitro bottles (we will use them after the curve).
ml: നൈട്രോ കുപ്പികൾ ശേഖരിക്കൂ (നാം ഒരു വളവിനുശേഷം അവ ഉപയോഗിക്കും).

en: Oops! When you're in trouble, press <%s> to be rescued.
ml: അയ്യോ! നിങ്ങൾ കുഴപ്പത്തിലാകുമ്പോൾ, രക്ഷനേടാൻ <%s> അമർത്തൂ.

en: Oops! When you're in trouble, press the bird icon to be rescued.
ml: അയ്യോ! നിങ്ങൾ കുഴപ്പത്തിലാകുമ്പോൾ, രക്ഷനേടാൻ പക്ഷി ഐകൺ അമർത്തൂ.

en: Accelerate and press the <%s> key while turning to skid.
    Skidding for a short while can help you turn faster to take sharp turns.
ml: സ്കിഡ്ഡ് ചെയ്യാൻ ത്വരണംചെയ്ത് തിരിയുന്നതിനിടെ <%s> അമർത്തൂ.
    അല്പനേരത്തെ സ്കിഡ്ഡിംഗ് വേഗത്തിൽ തിരിയാൻ ഉതകുന്നതുവഴി നിങ്ങളെ കൂർത്ത വളവുകൾ എടുക്കാൻ സഹായിക്കും.

en: Accelerate and press the skid icon while turning to skid.
    Skidding for a short while can help you turn faster to take sharp turns.
ml: സ്കിഡ്ഡ് ചെയ്യാൻ ത്വരണംചെയ്ത് തിരിയുന്നതിനിടെ സ്കിഡ്ഡ് ഐകൺ അമർത്തൂ.
    അല്പനേരം സ്കിഡ്ഡ് ചെയ്യുന്നത് വേഗത്തിൽ തിരിയാൻ ഉതകുന്നതുവഴി നിങ്ങളെ കൂർത്ത വളവുകൾ എടുക്കാൻ സഹായിക്കും.

en: Note that if you manage to skid for several seconds, you will receive a bonus speedup as a reward!
ml: കുറേനിമിഷത്തേക്ക് നിങ്ങൾ സ്കിഡ്ഡ് കൈകാര്യം ചെയ്താൽ, ഒരു പ്രതിഫലമായി നിങ്ങൾക്കൊരു വേഗോന്നതി ബോണസ് ലഭിക്കുമെന്ന് ഓർക്കുക!

en: You are now ready to race. Good luck!
ml: ഇപ്പോൾ നിങ്ങൾ റേസിനു സജ്ജമാണ്. ഭാഗ്യം നേരുന്നു!

note: I18N: Generic name in desktop file entry, summary in AppData and short description in Google Play
en: A 3D open-source kart racing game
ml: ഒരു സ്വതന്ത്ര 3D കാർട്ട് റേസിംഗ് ഗെയിം

note: I18N: Keywords in desktop entry, translators please keep it separated with semicolons
en: tux;game;race;
ml: ടക്സ്;ഗെയിം;റേസ്;

en: Karts. Nitro. Action! SuperTuxKart is a 3D open-source arcade racer with a variety of characters, tracks, and modes to play. Our aim is to create a game that is more fun than realistic, and provide an enjoyable experience for all ages.
ml: കാർട്ടുകൾ. നൈട്രോ. ആക്ഷൻ! സൂപ്പർടക്സ്കാർട്ട് വൈവിധ്യമാർന്ന കഥാപാത്രങ്ങളും, ട്രാക്കുകളും, കളിക്കുവാൻ പല മോഡുകളും അണിനിരക്കുന്ന ഒരു സ്വതന്ത്ര 3D ആർക്കേഡ് റേസറാണ്. യാഥാർത്ഥ്യം എന്നതിലുപരി രസകരമായ, എല്ലാ പ്രായക്കാരിലും ആസ്വാദ്യാനുഭവം ഉളവാക്കുന്ന ഒരു ഗെയിം സൃഷ്ടിക്കുക എന്നതാണ് ഞങ്ങളുടെ ലക്ഷ്യം.

en: We have several tracks with various themes for players to enjoy, from driving underwater, rural farmlands, jungles or even in space! Try your best while avoiding other karts as they may overtake you, but don't eat the bananas! Watch for bowling balls, plungers, bubble gum, and cakes thrown by your opponents.
ml: കളിക്കാരുടെ ആസ്വാദനത്തിനായി ഞങ്ങൾ അവതരിപ്പിക്കുന്നു വിവിധ ആശയങ്ങൾ ഉൾക്കൊള്ളിച്ച ട്രാക്കുകൾ, പന്തയം ആഴക്കടൽ, ഗ്രാമീണ കൃഷിയിടങ്ങൾ, വനങ്ങൾ എന്നിവയിൽ തുടങ്ങി ശൂന്യകാശം വരെയെത്തുന്നു! മറ്റു കാർട്ടുകൾ നിങ്ങളെ എതിരിടുമെന്നതിനാൽ അവരെ പരമാവധി ഒഴിവാക്കാൻ ശ്രമിക്കുക, പക്ഷേ പഴത്തൊലികൾ തിന്നരുത്! നിങ്ങളുടെ എതിരാളികൾ എറിയുന്ന ബൗളിംഗ് ബോളുകൾ, പ്ലഞ്ചറുകൾ, ബബിൾ ഗം, പിന്നെ കേക്കുകൾ എന്നിവയ്ക്കുമേൽ ഒരു കണ്ണു വേണം.

en: You can do a single race against other karts, compete in one of several Grand Prix, try to beat the high score in time trials on your own, play battle mode against the computer or your friends, and more! For a greater challenge, join online and meet players from all over the world and prove your racing skills!
ml: മറ്റു കാർട്ടുകൾക്കെതിരെ നിങ്ങൾക്ക് ഒരു ഒറ്റയാൾ റേസ് നടത്താൻ സാധിക്കും, ഒരുപാട് ഗ്രാന്റ് പ്രീകളിലൊന്നിൽ മത്സരിക്കാനും, നിങ്ങൾക്ക് സ്വന്തമായി ടൈം ട്രയലുകളിലെ ഉയർന്ന സ്കോർ പരാജയപ്പെടുത്താനും, കമ്പ്യൂട്ടറിനോ നിങ്ങളുടെ സുഹൃത്തുക്കൾക്കോ എതിരെ യുദ്ധമോഡിൽ കളിക്കാനും കൂടാതെ ധാരാളം! വിപുലമായ ഒരു വെല്ലുവിളിക്കായി, ഓൺലൈനിൽ ചേർന്ന് ലോകത്താകമാനമുള്ള കളിക്കാരെ കണ്ടുമുട്ടി നിങ്ങളുടെ റേസിംഗ് മിടുക്കുകൾ തെളിയിക്കു!

en: This game has no ads.
ml: ഈ ഗെയിം പരസ്യരഹിതമാണ്

en: This is an unstable version of SuperTuxKart that contains latest improvements. It is released mainly for testing, to make stable STK as good as possible.
ml: ഇത് ഏറ്റവുംപുതിയ പരിഷ്ക്കാരങ്ങൾ ഉൾക്കൊള്ളിച്ച സൂപ്പർടക്സ്കാർട്ടിന്റെ ഒരു അസ്ഥിര വേർഷനാണ്. ഇത് സ്ഥിര STK കഴിയുന്നത്ര മികച്ചതാക്കുവാൻ, പ്രധാനമായും പരിശോധനയ്ക്കായി റിലീസ് ചെയ്തിരിക്കുന്നതാണ്.

en: This version can be installed in parallel with the stable version on the device.
ml: ഈ വേർഷൻ സ്ഥിര വേർഷനോട് സമാന്തരമായി ഉപകരണത്തിൽ ഇൻസ്റ്റാൾ ചെയ്യാവുന്നതാണ്.

en: If you need more stability, consider using the stable version: %s
ml: കൂടുതൽ സ്ഥിരത നിങ്ങൾക്കു ആവശ്യമെങ്കിൽ, സ്ഥിര വേർഷൻ ഉപയോഗിക്കുന്നത് പരിഗണിക്കുക: %s

en: SuperTuxKart Team
ml: സൂപ്പർടക്സ്കാർട്ട് ടീം
