SuperTuxKart - en to vi translation catalogue (212 entries)

note: I18N: In Android UI, po_extract_game_data
en: Extracting game data...
vi: Đang giải nén dữ liệu trò chơi

note: I18N: In Android UI, po_extract_error
en: Game data extraction error
vi: Đã xảy ra lỗi khi giải nén dữ liệu

note: I18N: In Android UI, po_quit I18N: ./data/gui/screens/main_menu.stkgui I18N: In the main screen
en: Quit
vi: Thoát

note: I18N: ./data/grandprix/1_penguinplayground.grandprix
en: Penguin Playground
vi: Sân Chơi Chim Cánh Cụt

note: I18N: ./data/grandprix/4_atworldsend.grandprix
en: At World's End
vi: Nơi tận cùng của thế giới

note: I18N: ./data/gui/dialogs/addons_loading.stkgui I18N: Add-on screen action
en: Install
vi: Cài đặt

note: I18N: ./data/gui/dialogs/addons_loading.stkgui I18N: Add-on screen action
en: Uninstall
vi: Gỡ cài đặt

note: I18N: ./data/gui/dialogs/addons_loading.stkgui I18N: Add-on screen action I18N: ./data/gui/dialogs/ghost_replay_info_dialog.stkgui I18N: Ghost replay info action I18N: ./data/gui/dialogs/high_score_info_dialog.stkgui I18N: High score info screen action I18N: ./data/gui/dialogs/select_challenge.stkgu
en: Back
vi: Quay về

note: I18N: ./data/gui/dialogs/android/multitouch_settings.stkgui I18N: In the multitouch settings screen I18N: ./data/gui/screens/help1.stkgui I18N: Tab in help menu I18N: ./data/gui/screens/help2.stkgui I18N: ./data/gui/screens/help3.stkgui I18N: ./data/gui/screens/help4.stkgui I18N: ./data/gui/screens/
en: General
vi: Chung

note: I18N: ./data/gui/dialogs/confirm_dialog.stkgui I18N: In a 'are you sure?' dialog
en: Yes
vi: Có

note: I18N: ./data/gui/dialogs/confirm_dialog.stkgui I18N: In a 'are you sure?' dialog I18N: ./data/gui/dialogs/custom_camera_settings.stkgui I18N: In the ui/camera screen I18N: ./data/gui/dialogs/custom_video_settings.stkgui I18N: Video settings I18N: ./data/gui/dialogs/enter_address_dialog.stkgui I18N: 
en: Cancel
vi: Huỷ bỏ

note: I18N: ./data/gui/dialogs/custom_video_settings.stkgui
en: Graphics Settings
vi: Tùy Chỉnh Đồ Họa

note: I18N: ./data/gui/dialogs/debug_slider.stkgui I18N: ./data/gui/dialogs/online/change_password.stkgui I18N: In the change password dialog I18N: ./data/gui/dialogs/online/notification_dialog.stkgui I18N: User info dialog I18N: ./data/gui/dialogs/online/recovery_info.stkgui I18N: In the recovery dialog 
en: Close
vi: Đóng

note: I18N: ./data/gui/dialogs/enter_address_dialog.stkgui I18N: In the enter address dialog I18N: ./data/gui/dialogs/general_text_field_dialog.stkgui I18N: In the general textfield dialog I18N: ./data/gui/dialogs/online/achievement_progress_dialog.stkgui I18N: ./data/gui/dialogs/online/player_rankings_di
en: OK
vi: Đồng ý

note: I18N: ./data/gui/dialogs/ghost_replay_info_dialog.stkgui I18N: Ghost replay info screen action I18N: ./data/gui/dialogs/high_score_info_dialog.stkgui I18N: High score info screen action I18N: ./data/gui/dialogs/select_challenge.stkgui I18N: ./data/gui/screens/gp_info.stkgui I18N: In the grand prix i
en: Start Race
vi: Bắt Đầu Cuộc Đua

note: I18N: ./data/gui/dialogs/ghost_replay_info_dialog.stkgui I18N: Ghost replay info action I18N: ./data/gui/dialogs/high_score_info_dialog.stkgui I18N: High score info screen action I18N: ./data/gui/dialogs/online/user_info_dialog.stkgui I18N: User info dialog I18N: ./data/gui/screens/edit_gp.stkgui I1
en: Remove
vi: Xóa bỏ

note: I18N: ./data/gui/dialogs/online/network_ingame_dialog.stkgui I18N: Race paused button
en: Back to Race
vi: Quay về vòng đua

note: I18N: ./data/gui/dialogs/online/network_ingame_dialog.stkgui I18N: Race paused button
en: Restart Race
vi: Đua lại

note: I18N: ./data/gui/dialogs/online/network_ingame_dialog.stkgui I18N: Race paused button I18N: ./data/gui/dialogs/race_paused_dialog.stkgui
en: Give Up Race
vi: Bỏ Cuộc

note: I18N: ./data/gui/dialogs/online/network_ingame_dialog.stkgui I18N: Race paused button I18N: ./data/gui/dialogs/overworld_dialog.stkgui I18N: In the in-game dialog I18N: ./data/gui/dialogs/race_paused_dialog.stkgui I18N: ./data/gui/screens/main_menu.stkgui I18N: In the main screen
en: Options
vi: Cài Đặt

note: I18N: ./data/gui/dialogs/online/network_ingame_dialog.stkgui I18N: Race paused button I18N: ./data/gui/dialogs/overworld_dialog.stkgui I18N: In the in-game dialog I18N: ./data/gui/dialogs/race_paused_dialog.stkgui I18N: ./data/gui/screens/main_menu.stkgui I18N: In the main screen
en: Help
vi: Hướng dẫn

note: I18N: ./data/gui/dialogs/online/server_configuration_dialog.stkgui I18N: In the server configuration screen I18N: ./data/gui/screens/online/create_server.stkgui I18N: In the server creation screen
en: Difficulty
vi: Độ khó

note: I18N: ./data/gui/dialogs/online/server_configuration_dialog.stkgui I18N: Difficulty I18N: ./data/gui/dialogs/select_challenge.stkgui I18N: ./data/gui/screens/online/create_server.stkgui I18N: ./data/gui/screens/race_setup.stkgui
en: Novice
vi: Dễ

note: I18N: ./data/gui/dialogs/online/server_configuration_dialog.stkgui I18N: Difficulty I18N: ./data/gui/dialogs/select_challenge.stkgui I18N: ./data/gui/screens/online/create_server.stkgui I18N: ./data/gui/screens/race_setup.stkgui
en: Intermediate
vi: Vừa phải

note: I18N: ./data/gui/dialogs/online/server_configuration_dialog.stkgui I18N: Difficulty I18N: ./data/gui/dialogs/select_challenge.stkgui I18N: ./data/gui/screens/online/create_server.stkgui I18N: ./data/gui/screens/race_setup.stkgui
en: Expert
vi: Khó

note: I18N: ./data/gui/dialogs/online/server_configuration_dialog.stkgui I18N: Multiplayer game mode I18N: ./data/gui/screens/high_score_selection.stkgui I18N: In the high score selection screen I18N: ./data/gui/screens/online/create_server.stkgui I18N: Game mode
en: Normal Race
vi: Chế Độ Thường

note: I18N: ./data/gui/dialogs/online/server_configuration_dialog.stkgui I18N: Multiplayer game mode I18N: ./data/gui/screens/ghost_replay_selection.stkgui I18N: In the ghost replay selection screen I18N: ./data/gui/screens/high_score_selection.stkgui I18N: In the high score selection screen I18N: ./data/
en: Time Trial
vi: Đua Thời Gian

note: I18N: ./data/gui/dialogs/online/server_configuration_dialog.stkgui I18N: Multiplayer game mode I18N: ./data/gui/screens/online/create_server.stkgui I18N: Game mode
en: Soccer
vi: Đá banh

note: I18N: ./data/gui/dialogs/online/server_info_dialog.stkgui I18N: ./data/gui/screens/online/register.stkgui I18N: In the registration dialog I18N: ./data/gui/screens/user_screen.stkgui I18N: In the user screen I18N: ./data/gui/screens/user_screen_tab.stkgui
en: Password
vi: Mật khẩu

note: I18N: ./data/gui/dialogs/overworld_dialog.stkgui I18N: ./data/gui/dialogs/race_paused_dialog.stkgui
en: Paused
vi: Tạm dừng

note: I18N: ./data/gui/dialogs/overworld_dialog.stkgui I18N: In the in-game dialog
en: Back to Game
vi: Quay Về Trò Chơi

note: I18N: ./data/gui/dialogs/overworld_dialog.stkgui I18N: In the in-game dialog
en: Select kart
vi: Chọn Nhân Vật

note: I18N: ./data/gui/dialogs/overworld_dialog.stkgui I18N: In the in-game dialog
en: Back to menu
vi: Quay về Menu

note: I18N: ./data/gui/dialogs/press_a_key_dialog.stkgui I18N: When configuring input
en: Assign to ESC key
vi: Đặt cho phím ESC

note: I18N: ./data/gui/dialogs/select_challenge.stkgui I18N: ./data/gui/screens/race_setup.stkgui I18N: ./data/gui/screens/soccer_setup.stkgui
en: Race Setup
vi: Cài đặt vòng đua

note: I18N: ./data/gui/dialogs/tutorial_message_dialog.stkgui I18N: Button in tutorial I18N: ./data/gui/screens/cutscene.stkgui I18N: ./data/gui/screens/grand_prix_lose.stkgui I18N: ./data/gui/screens/grand_prix_win.stkgui I18N: ./data/gui/screens/karts.stkgui I18N: ./data/gui/screens/online/network_karts
en: Continue
vi: Tiếp tục

note: I18N: ./data/gui/screens/addons_screen.stkgui
en: SuperTuxKart Addons
vi: Tiện Ích Tải Về SuperTuxKart

note: I18N: ./data/gui/screens/addons_screen.stkgui I18N: In the addons screen
en: Karts
vi: Nhân vật

note: I18N: ./data/gui/screens/addons_screen.stkgui I18N: In the addons screen I18N: ./data/gui/screens/gp_info.stkgui I18N: In the grand prix info screen
en: Tracks
vi: Bản Đồ

note: I18N: ./data/gui/screens/addons_screen.stkgui I18N: In the addons screen I18N: ./data/gui/screens/arenas.stkgui I18N: Section in arena tracks selection screen
en: Arenas
vi: Đấu trường

note: I18N: ./data/gui/screens/arenas.stkgui I18N: track group I18N: ./data/gui/screens/easter_egg.stkgui I18N: In the UI options, Camera setting: Standard
en: Standard
vi: Chuẩn

note: I18N: ./data/gui/screens/arenas.stkgui I18N: track group I18N: ./data/gui/screens/easter_egg.stkgui I18N: arena group name I18N: track group name I18N: kart group name
en: Add-Ons
vi: Tiện Ích

note: I18N: ./data/gui/screens/arenas.stkgui I18N: track group I18N: ./data/gui/screens/easter_egg.stkgui I18N: Time filters for add-ons I18N: name of the tab that will show arenas from all groups I18N: name of the tab that will show tracks from all groups
en: All
vi: Tất cả

note: I18N: ./data/gui/screens/credits.stkgui I18N: Title in credits screen
en: Credits
vi: Các đóng góp

note: I18N: ./data/gui/screens/easter_egg.stkgui I18N: Section in easter egg tracks selection screen I18N: ./data/gui/screens/tracks_and_gp.stkgui I18N: In the track and grand prix selection screen I18N: ./data/gui/screens/tracks.stkgui I18N: In the track selection screen
en: All Tracks
vi: Tất cả vòng đua

note: I18N: ./data/gui/screens/gp_info.stkgui I18N: In the grand prix info screen
en: Reverse
vi: Chạy Ngược

note: I18N: ./data/gui/screens/grand_prix_editor.stkgui I18N: Menu item I18N: ./data/gui/screens/user_screen.stkgui I18N: In the user screen I18N: ./data/gui/screens/user_screen_tab.stkgui
en: Rename
vi: Đổi tên

note: I18N: ./data/gui/screens/help1.stkgui I18N: ./data/gui/screens/help2.stkgui I18N: ./data/gui/screens/help3.stkgui I18N: ./data/gui/screens/help4.stkgui I18N: ./data/gui/screens/help5.stkgui I18N: ./data/gui/screens/help6.stkgui I18N: ./data/gui/screens/help7.stkgui
en: SuperTuxKart Help
vi: Giúp Đỡ SuperTuxKart

note: I18N: ./data/gui/screens/help1.stkgui I18N: Tab in help menu I18N: ./data/gui/screens/help2.stkgui I18N: ./data/gui/screens/help3.stkgui I18N: ./data/gui/screens/help4.stkgui I18N: ./data/gui/screens/help5.stkgui I18N: ./data/gui/screens/help6.stkgui I18N: ./data/gui/screens/help7.stkgui
en: Game Modes
vi: Chế độ trò chơi

note: I18N: ./data/gui/screens/help1.stkgui I18N: Tab in help menu I18N: ./data/gui/screens/help2.stkgui I18N: ./data/gui/screens/help3.stkgui I18N: ./data/gui/screens/help4.stkgui I18N: ./data/gui/screens/help5.stkgui I18N: ./data/gui/screens/help6.stkgui I18N: ./data/gui/screens/help7.stkgui I18N: ./dat
en: Story Mode
vi: Câu Chuyện

note: I18N: ./data/gui/screens/help1.stkgui I18N: In the help menu
en: Avoid bananas!
vi: Tránh những quả chuối!

note: I18N: ./data/gui/screens/help1.stkgui I18N: In the help menu
en: If you see a button with a lock like this one, you need to complete a challenge to unlock it.
vi: Nếu bạn thấy một nút với chiếc chìa khóa như thế này, bạn cần hoàn tất một thử thách để mở khóa nó.

note: I18N: ./data/gui/screens/help3.stkgui
en: Plunger - throw straight to pull an opponent back, or throw while looking back to make one lose sight.
vi: Giác hút - ném thẳng để kéo đối phương lại, hay ném khi đang nhìn ra sau để làm tầm nhìn của một người bị che khuất.

note: I18N: ./data/gui/screens/help3.stkgui
en: Parachute - slows down all karts in a better position.
vi: Dù - làm chậm tất cả các xe ở phía trước mình

note: I18N: ./data/gui/screens/help3.stkgui
en: Basket Ball - bounces after the leader, and might squash and slow down karts down on the way.
vi: Quả bóng rổ - nhảy sau người dẫn đầu, và có thể đè bẹp và làm chậm người chơi xuống đường đua.

note: I18N: ./data/gui/screens/high_score_selection.stkgui I18N: In the high score selection screen I18N: ./data/gui/screens/tracks_and_gp.stkgui I18N: In the track and grand prix selection screen
en: Grand Prix
vi: Giải Đấu Grand Prix

note: I18N: ./data/gui/screens/karts.stkgui I18N: In the kart selection (player setup) screen I18N: ./data/gui/screens/online/network_karts.stkgui
en: Choose a Kart
vi: Chọn nhân vật

note: I18N: ./data/gui/screens/main_menu.stkgui I18N: Main menu button
en: Addons
vi: Tiện Ích Tải Về

note: I18N: ./data/gui/screens/main_menu.stkgui I18N: In the main screen
en: Tutorial
vi: Hướng dẫn

note: I18N: ./data/gui/screens/main_menu.stkgui I18N: In the main screen
en: About
vi: Giới thiệu

note: I18N: ./data/gui/screens/options_audio.stkgui I18N: ./data/gui/screens/options_device.stkgui I18N: ./data/gui/screens/options_general.stkgui I18N: ./data/gui/screens/options_input.stkgui I18N: ./data/gui/screens/options_language.stkgui I18N: ./data/gui/screens/options_ui.stkgui I18N: ./data/gui/scre
en: SuperTuxKart Options
vi: Tùy Chỉnh SuperTuxKart

note: I18N: ./data/gui/screens/options_audio.stkgui I18N: Section in the settings menu I18N: ./data/gui/screens/options_device.stkgui I18N: ./data/gui/screens/options_general.stkgui I18N: ./data/gui/screens/options_input.stkgui I18N: ./data/gui/screens/options_language.stkgui I18N: ./data/gui/screens/opti
en: Graphics
vi: Đồ hoạ

note: I18N: ./data/gui/screens/options_audio.stkgui I18N: Section in the settings menu I18N: ./data/gui/screens/options_device.stkgui I18N: ./data/gui/screens/options_general.stkgui I18N: ./data/gui/screens/options_input.stkgui I18N: ./data/gui/screens/options_language.stkgui I18N: ./data/gui/screens/opti
en: Audio
vi: Âm thanh

note: I18N: ./data/gui/screens/options_audio.stkgui I18N: Section in the settings menu I18N: ./data/gui/screens/options_device.stkgui I18N: ./data/gui/screens/options_general.stkgui I18N: ./data/gui/screens/options_input.stkgui I18N: ./data/gui/screens/options_language.stkgui I18N: ./data/gui/screens/opti
en: Players
vi: Người chơi

note: I18N: ./data/gui/screens/options_audio.stkgui I18N: Section in the settings menu I18N: ./data/gui/screens/options_device.stkgui I18N: ./data/gui/screens/options_general.stkgui I18N: ./data/gui/screens/options_input.stkgui I18N: ./data/gui/screens/options_language.stkgui I18N: ./data/gui/screens/opti
en: Controls
vi: Điều khiển

note: I18N: ./data/gui/screens/options_audio.stkgui I18N: In the audio options screen
en: Music
vi: Âm nhạc

note: I18N: ./data/gui/screens/options_audio.stkgui I18N: In the audio options screen I18N: in the graphical options tooltip; indicates a graphical feature is enabled
en: Enabled
vi: Bật

note: I18N: ./data/gui/screens/options_audio.stkgui I18N: In the audio options screen
en: Volume
vi: Âm lượng

note: I18N: ./data/gui/screens/options_audio.stkgui I18N: In the audio options screen
en: Sound Effects
vi: Hiệu Ứng Âm thanh

note: I18N: ./data/gui/screens/options_device.stkgui I18N: In the input configuration screen
en: Delete Configuration
vi: Xóa Thiết Lập

note: I18N: ./data/gui/screens/options_device.stkgui I18N: In the input configuration screen
en: Back to device list
vi: Quay về danh sách thiết bị

note: I18N: ./data/gui/screens/options_input.stkgui I18N: In the input configuration screen
en: Press enter or double-click on a device to configure it
vi: Nhấn phím enter hay click đôi chuột vào một thiết bị để cấu hình

note: I18N: ./data/gui/screens/options_input.stkgui I18N: In the input configuration screen
en: Add a device
vi: Thêm một thiết bị

note: I18N: ./data/gui/screens/options_ui.stkgui I18N: In the ui settings
en: Skin
vi: Giao Diện

note: I18N: ./data/gui/screens/options_ui.stkgui I18N: In the ui settings
en: Display FPS
vi: Hiển thị Số Khung Hình/Giây

note: I18N: ./data/gui/screens/options_video.stkgui I18N: In the video settings
en: Graphical Effects Level
vi: Mức hiệu ứng đồ họa

note: I18N: ./data/gui/screens/options_video.stkgui I18N: In the video settings
en: Custom settings...
vi: Tùy chỉnh tự chọn...

note: I18N: ./data/gui/screens/options_video.stkgui I18N: In the video settings
en: Resolution
vi: Độ phân giải

note: I18N: ./data/gui/screens/options_video.stkgui I18N: In the video settings
en: Fullscreen
vi: Toàn màn hình

note: I18N: ./data/gui/screens/options_video.stkgui I18N: In the video settings
en: Remember window location
vi: Nhớ vị trí cửa sổ

note: I18N: ./data/gui/screens/options_video.stkgui I18N: In the video settings
en: Apply new resolution
vi: Áp dụng độ phân giải mới

note: I18N: ./data/gui/screens/race_setup.stkgui
en: Select a game mode
vi: Chọn chế độ chơi

note: I18N: ./data/gui/screens/track_info.stkgui I18N: In the track info screen
en: Number of AI karts
vi: Số người chơi máy

note: I18N: ../stk-assets/tracks/battleisland/track.xml
en: Battle Island
vi: Hòn Đảo Chiến Đấu

note: I18N: ../stk-assets/tracks/cave/track.xml
en: Cave X
vi: Hang X

note: I18N: ../stk-assets/tracks/fortmagma/track.xml
en: Fort Magma
vi: Lâu Đài Cổ

note: I18N: ../stk-assets/tracks/hacienda/track.xml
en: Hacienda
vi: Miền Viễn Tây

note: I18N: Cutscene subtitle from ../stk-assets/tracks/introcutscene2/scene.xml I18N: ../stk-assets/tracks/introcutscene2/scene.xml
en: What's wrong, little hippies? Your great gnu leader is missing?
vi: Sao thế, lũ híp pi kia? Thủ lĩnh gnu vĩ đại đã mất tích à?

note: I18N: Cutscene subtitle from ../stk-assets/tracks/introcutscene2/scene.xml I18N: ../stk-assets/tracks/introcutscene2/scene.xml
en: Oh yes, see, he's in my castle now and will be served for supper...
vi: À đúng rồi, ông ta đang ở lâu đài của ta và sẽ được nấu thành bữa tối...

note: I18N: Cutscene subtitle from ../stk-assets/tracks/introcutscene2/scene.xml I18N: ../stk-assets/tracks/introcutscene2/scene.xml
en: If you can beat me at racing, I will free the old codger.
vi: Nếu ngươi có thể thắng ta ở đua xe, ta sẽ trả tự do cho lão già.

note: I18N: Cutscene subtitle from ../stk-assets/tracks/introcutscene2/scene.xml I18N: ../stk-assets/tracks/introcutscene2/scene.xml
en:  But you pathetic little twerps will never be able to beat me - King of the Karts!
vi:  Nhưng lũ vô dụng các ngươi sẽ không thể nào đánh bại được ta - Vua Đua Xe!

note: I18N: ../stk-assets/tracks/mines/track.xml
en: Old Mine
vi: Hầm mỏ

note: I18N: ../stk-assets/tracks/olivermath/track.xml
en: Oliver's Math Class
vi: Lớp Toán của Oliver

note: I18N: ../stk-assets/tracks/sandtrack/track.xml
en: Shifting Sands
vi: Kim tự tháp Ai Cập

note: I18N: ../stk-assets/tracks/snowmountain/track.xml
en: Northern Resort
vi: Núi Tuyết

note: I18N: ../stk-assets/tracks/snowtuxpeak/track.xml
en: Snow Peak
vi: Đỉnh Núi Tuyết

note: I18N: ../stk-assets/tracks/stadium/track.xml
en: The Stadium
vi: Viện Bảo Tàng

note: I18N: ../stk-assets/tracks/xr591/track.xml
en: XR591
vi: Hành Tinh XR591

note: I18N: ../stk-assets/tracks/zengarden/track.xml
en: Zen Garden
vi: Vườn Hoa Anh Đào

en: New track '%s' now available
vi: Vòng đua mới '%s' đã có hiệu lực

en: New game mode '%s' now available
vi: Chế độ chơi mới '%s' đã có hiệu lực

en: New Grand Prix '%s' now available
vi: Giải Grand Prix mới '%s' đã có hiệu lực

en: New difficulty '%s' now available
vi: Độ khó mới '%s' đã có hiệu lực

en: New kart '%s' now available
vi: Nhân vật mới '%s' đã có hiệu lực

note: I18N: Name of first guest player (without number)
en: Guest
vi: Khách

en: Your config file was malformed, so it was deleted and a new one will be created.
vi: Tập tin cấu hình của bạn đã bị thay đổi, do đó nó đã bị xóa và một cái mới sẽ được tạo ra.

en: Your config file was too old, so it was deleted and a new one will be created.
vi: Tập tin cấu hình của bạn đã quá cũ, do đó nó đã bị xóa và một cái mới sẽ được tạo ra.

en: Loading
vi: Đang tải

en: %s is ready
vi: %s đã sẵn sàng

note: I18N: Unbound key binding
en: [none]
vi: [không có]

note: I18N: to appear in input configuration screen, for gamepad axes
en: Axis %d %s
vi: Gamepad axe %d %s

note: I18N: to appear in input configuration screen, for gamepad buttons
en: Gamepad button %d
vi: Nút gamepad %d

note: I18N: to appear in input configuration screen, for mouse (might not be used at all)
en: Mouse button %d
vi: Nút chuột %d

note: I18N: shown when config file is too old
en: Please re-configure your key bindings.
vi: Xin hãy chỉnh lại phím.

en: Your input config file is not compatible with this version of STK.
vi: Tập tin cấu hình của bạn không tương thích với phiên bản STK hiện tại.

en: Only the Game Master may act at this point!
vi: Chỉ người chơi tốt mới làm được!

en: Could not detect any wiimote :/
vi: Không thể nhận diện được cái Wiimote nào :/

en: Penalty time!!
vi: Phạm Luật!!

en: You won the race!
vi: Bạn đã chiến thắng cuộc đua!

en: Eggs: %d / %d
vi: Trứng: %d / %d

en: Leader
vi: Người dẫn đầu

en: Final lap!
vi: Vòng cuối

en: Lap %i
vi: Vòng Thứ %i

[ctx: fastest_lap]
en: %s by %s
vi: %s bởi %s

en: New fastest lap
vi: Vòng đua mới nhanh nhất

en: WRONG WAY!
vi: SAI ĐƯỜNG

en: You have been eliminated!
vi: Bạn đã bị loại!

en: '%s' has been eliminated.
vi: '%s' đã bị loại.

en: None
vi: Không

en: The highscore file was too old,
    all highscores have been erased.
vi: Tập tin Kỷ Lục đã quá cũ,
    tất cả các kỷ lục đã bị xóa.

note: I18N: Game mode
en: Follow the Leader
vi: Theo sau người dẫn đầu

note: I18N: Game mode
en: 3 Strikes Battle
vi: Trận chiến 3 lần tấn công

en: Add-on name
vi: Tên Tiện Ích

en: Updated date
vi: Ngày cập nhật

[ctx: addons]
note: I18N: as in: The Old Island by Johannes Sjolund
en: %s by %s
vi: %s bởi %s

en: Please wait while addons are updated
vi: Xin vui lòng đợi khi các tiện ích bổ sung được cập nhật

en: Sorry, an error occurred while contacting the add-ons website. Make sure you are connected to the Internet and that SuperTuxKart is not blocked by a firewall
vi: Xin lỗi, có lỗi khi đang liên lạc với trang web chứa phần mở rộng. Bạn phải chắc là đã kết nối Internet và SuperTuxKart không bị khóa bởi tường lửa.

note: I18N: arena group name I18N: track group name I18N: kart group name
en: standard
vi: chuẩn

en: Locked : solve active challenges to gain access to more!
vi: Bị khóa: hoàn thành thử thách để tham gia được nhiều vòng đua hơn!

en: Random Arena
vi: Đấu trường ngẫu nhiên

note: I18N: A goal for achievements. If this text is in (), it's a precision added to multiple different goals. I18N: Key binding name
en: Skidding
vi: Trượt Bánh

note: I18N: In the 'add new input device' dialog
en: Add Wiimote
vi: Thêm Wiimote

note: I18N: In the 'add new input device' dialog
en: Add Keyboard Configuration
vi: Thêm cấu hình bàn phím

en: Update
vi: Cập nhật

en: Version: %d
vi: Phiên bản: %d

en: featured
vi: Tính Năng

note: I18N: File size of game assets or addons downloading
en: Size: %s
vi: Kích thước: %s

en: Sorry, downloading the add-on failed
vi: Xin lỗi, việc tải các tiện ích đã thất bại

en: Problems installing the addon '%s'.
vi: Có lỗi khi cài đặt phần mở rộng '%s'

en: Try again
vi: Thử lại

en: Problems removing the addon '%s'.
vi: Có lỗi khi gỡ bỏ phần mở rộng '%s'

note: I18N: In the UI options, Camera setting: Custom I18N: custom video settings
en: Custom
vi: Tùy chọn

note: I18N: Geometry level disabled : lowest level, no details I18N: in the graphical options tooltip; indicates a graphical feature is disabled
en: Disabled
vi: Tắt

note: I18N: for empty highscores entries
en: (Empty)
vi: (Trống)

en: Setup New Race
vi: Vòng Đua Mới

en: Exit Race
vi: Thoát vòng đua

en: Rank
vi: Xếp hạng

en: Random Track
vi: Vòng đua ngẫu nhiên

en: Challenge Completed
vi: Thử Thách Hoàn Thành

en: You unlocked track %0
vi: Bạn đã mở khóa đường đua %0

en: You unlocked grand prix %0
vi: Bạn đã mở khóa giải đấu Grand Prix %0

note: I18N: when failing a GP
en: Better luck next time!
vi: Chúc may mắn lần sau!

en: You completed a challenge!
vi: Bạn đã hoàn thành một thử thách!

en: You completed the Grand Prix!
vi: Bạn đã hoàn thành giải Grand Prix!

en: Random Kart
vi: Nhân vật ngẫu nhiên

en: Locked
vi: Bị khóa

en: The add-ons module is currently disabled in the Options screen
vi: Phần Tiện Ích đã bị vô hiệu hóa trong màn hình Cài Đặt

en: Please wait while the add-ons are loading
vi: Xin chờ trong khi tiện ích đang được tải

note: I18N: button to disable a gamepad configuration
en: Disable Device
vi: Vô Hiệu Thiết Bị

note: I18N: button to enable a gamepad configuration
en: Enable Device
vi: Bật thiết bị

note: I18N: Key binding section
en: Game Keys
vi: Phím trò chơi

note: I18N: Key binding section
en: Menu Keys
vi: Phím Trình Đơn

note: I18N: Key binding name
en: Steer Left
vi: Rẽ Trái

note: I18N: Key binding name
en: Steer Right
vi: Rẽ Phải

note: I18N: Key binding name
en: Accelerate
vi: Tăng tốc

note: I18N: Key binding name
en: Fire
vi: Bắn

note: I18N: Key binding name
en: Nitro
vi: Tăng Tốc

note: I18N: Key binding name
en: Look Back
vi: Nhìn sau

note: I18N: Key binding name
en: Rescue
vi: Cứu trợ

note: I18N: Key binding name
en: Pause Game
vi: Tạm dừng

note: I18N: Key binding name
en: Up
vi: Lên

note: I18N: Key binding name
en: Down
vi: Xuống

note: I18N: Key binding name
en: Left
vi: Trái

note: I18N: Key binding name
en: Right
vi: Phải

note: I18N: Key binding name
en: Select
vi: Chọn

note: I18N: Key binding name
en: Cancel/Back
vi: Hủy bỏ/Quay lại

en: * A blue item means a conflict with another configuration
vi: * Mục có màu xanh nghĩa là mục đó xung đột với một tùy chỉnh khác

note: I18N: shown before deleting an input configuration
en: Are you sure you want to permanently delete this configuration?
vi: Bạn có chắc bạn muốn xóa hoàn toàn thiết lập này?

en: Keyboard %i
vi: Bàn phím %i

note: I18N: in the language choice, to select the same language as the OS
en: System Language
vi: Ngôn Ngữ Của Hệ Thống

note: I18N: as in "ready, set, go", shown at the beginning of the race
en: Ready!
vi: Chuẩn Bị

note: I18N: as in "ready, set, go", shown at the beginning of the race
en: Set!
vi: Sẵn Sàng

note: I18N: as in "ready, set, go", shown at the beginning of the race
en: Go!
vi: Xuất phát!

note: I18N: string used to show the author of the music. (e.g. "Sunny Song" by "John Doe")
en: by
vi: bởi

note: I18N: When some GlobalPlayerIcons are hidden, write "Top 10" to show it
en: Top %i
vi: Đứng trong %i người dẫn đầu

en: Challenge Failed
vi: Thử Thách Thất Bại

en: Press fire to start the challenge
vi: Nhấn 'bắn'  để bắt đầu thử thách

en: You completed challenges!
vi: Bạn đã hoàn thành một thử thách!

en: Abort Grand Prix
vi: Ngừng giải Grand Prix

en: Restart
vi: Chơi lại

en: Back to the menu
vi: Quay về trình đơn chính

en: Do you really want to abort the Grand Prix?
vi: Bạn có thực sự muốn thoát Giải Đấu?

en: Eliminated
vi: Đã bị loại

en: Grand Prix progress:
vi: Tiến trình Grand Prix:

en: Highscores
vi: Điểm Cao

en: All blows allowed, so catch weapons and make clever use of them!
vi: Tất cả các chiêu đòn đều được cho phép dùng, vậy hãy nhặt vũ khí và dùng chúng cẩn thận!

en: Contains no powerups, so only your driving skills matter!
vi: Không chứa vật phẩm nào, vì vậy chỉ có khả năng lái xe của bạn mới quan trọng!

note: I18N: short definition for follow-the-leader game mode
en: Keep up with the leader kart but don't overtake it!
vi: Bắt kịp người dẫn đầu nhưng không vượt qua!

note: I18N: when showing who is the author of track '%s' I18N: (place %s where the name of the author should appear)
en: Track by %s
vi: Được tạo bởi %s

en: Locked!
vi: Bị khóa

en: Use the nitro you collected by pressing <%s>!
vi: Sử dụng hộp tăng tốc bạn đã thu thập bằng phím <%s>!

en: You are now ready to race. Good luck!
vi: Bạn đã sẵn sàng đua. Chúc may mắn!
