SuperTuxKart - en to is translation catalogue (103 entries)

note: I18N: In Android UI, po_extract_game_data
en: Extracting game data...
is: Vinnur úr leikjagögnum...

note: I18N: In Android UI, po_extract_error
en: Game data extraction error
is: Villa kom upp við útdrátt á leikjagögnum

note: I18N: In Android UI, po_extract_error_msg
en: Check remaining device space or reinstall SuperTuxKart.
is: Skoðaðu laust Geymslurými eftir eða endursettu SúperTuxKart.

note: I18N: In Android UI, po_quit I18N: ./data/gui/screens/main_menu.stkgui I18N: In the main screen
en: Quit
is: Hætta

note: I18N: ./data/achievements.xml
en: Christoffel Columbus
is: Kristófer Kólumbus

note: I18N: ./data/achievements.xml
en: Play every official track at least once.
is: Spilaðu allar opinbera brautir að minnsta kosti einu sinni.

note: I18N: ./data/achievements.xml
en: Strike!
is: Slag!

note: I18N: ./data/achievements.xml
en: Hit 10 karts with a bowling-ball.
is: hittu 10 karts með keilukúlu.

note: I18N: ./data/achievements.xml
en: Arch Enemy
is: Erkióvinur

note: I18N: ./data/achievements.xml
en: Hit the same kart at least 5 times in one race.
is: Hittu sama kartinn að minnsta kosti 5 sinnum í röð í einni keppni.

note: I18N: ./data/achievements.xml
en: Marathoner
is: Maraþonari

note: I18N: ./data/achievements.xml
en: Finish a race with at least twice the track's default lap number.
is: Kláraðu keppni með að minnsta kosti tvöfald sjálgefna hringfjölda brautarinnar.

note: I18N: ./data/achievements.xml
en: Skid 5 times in a single lap.
is: Skransaðu 5 sinnum í einum hring.

note: I18N: ./data/achievements.xml
en: Win against at least 3 AIs in normal race, time-trial, and follow the leader.
is: Sigraðu á móti að minnsta kosti 3 gervigreindum í venjulegum kappakstri, tímatöku og fylgdu leiðtogan.

note: I18N: ./data/achievements.xml
en: Powerup Love
is: Powerup Ást

note: I18N: ./data/achievements.xml
en: Use 10 or more powerups in a race.
is: Notaðu 10 eða fleiri powerups í keppni.

note: I18N: ./data/achievements.xml
en: Unstoppable
is: Óstöðvandi

note: I18N: ./data/achievements.xml
en: Win 5 single races in a row against at least 3 AIs. Beware, restarting a race counts as a loss.
is: Sigraðu 5 stakar keppnir í röð á móti að minnsta kosti 3 Gervigreindum. Hafðu í huga að endurtökur á keppnum tells sem tap.

note: I18N: ./data/achievements.xml
en: Banana Lover
is: Banana elskhugi

note: I18N: ./data/achievements.xml
en: Collect at least 5 bananas in one race.
is: Safnaðu að minnsta kosti 5 bönunum í einni keppni.

note: I18N: ./data/achievements.xml
en: It's secret
is: Það er leyndarmál

note: I18N: ./data/achievements.xml
en: Really ... a secret.
is: Virkilega ... leyndarmál.

note: I18N: ./data/achievements.xml
en: Mosquito Hunter
is: Moskító veiðimaður

note: I18N: ./data/achievements.xml
en: Take your opponents for mosquitos! With the swatter, squash them at least 5 times in a race.
is: Taktu andstæðinga þína fyrir moskítóflugur! Krembdu þá að minnsta kosti 5 sinnum með flugnaspaða í keppni.

note: I18N: ./data/achievements.xml
en: Beyond Luck
is: Handan heppni

note: I18N: ./data/achievements.xml
en: Win 10 single races in a row in Expert or SuperTux against at least 5 AIs. Beware, restarting a race counts as a loss.
is: Sigraðu 10 stakar keppnir í röð á móti að minnsta kosti 5 Gervigreindum á Erfitt eða SúperTux Erfiðleikastigi. Hafðu í huga að endurtökur á keppnum tells sem tap.

note: I18N: ./data/grandprix/1_penguinplayground.grandprix
en: Penguin Playground
is: Mörgæsa Leikvöllur

note: I18N: ./data/grandprix/2_offthebeatentrack.grandprix
en: Off the Beaten Track
is: Utan alfaraleið

note: I18N: ./data/grandprix/3_tothemoonandback.grandprix
en: To the Moon and Back
is: Til tunglsins og til baka

note: I18N: ./data/grandprix/4_atworldsend.grandprix
en: At World's End
is: Á enda heimsins

note: I18N: ./data/gui/dialogs/addons_loading.stkgui I18N: Add-on screen action I18N: ./data/gui/dialogs/ghost_replay_info_dialog.stkgui I18N: Ghost replay info action I18N: ./data/gui/dialogs/high_score_info_dialog.stkgui I18N: High score info screen action I18N: ./data/gui/dialogs/online/server_info_dia
en: Back
is: Til baka

note: I18N: ./data/gui/dialogs/addons_loading.stkgui I18N: Add-on screen action
en: Install
is: Uppsettu

note: I18N: ./data/gui/dialogs/addons_loading.stkgui I18N: Add-on screen action
en: Uninstall
is: Fjarlægðu

note: I18N: ./data/gui/dialogs/android/init_android.stkgui
en: Select a type of control that you prefer
is: Veldu tengund af fjarstýringu sem þú hyggist

note: I18N: ./data/gui/dialogs/android/init_android.stkgui I18N: Control type I18N: ./data/gui/dialogs/android/multitouch_settings.stkgui I18N: In the multitouch settings screen
en: Accelerometer
is: Hröðunarmælir

note: I18N: ./data/gui/dialogs/android/init_android.stkgui I18N: Control type
en: Steering wheel
is: Stýrihjól

note: I18N: ./data/gui/dialogs/android/init_android.stkgui I18N: ./data/gui/dialogs/android/multitouch_settings.stkgui I18N: In the multitouch settings screen
en: Auto acceleration
is: Sjálfvirk hröðun

note: I18N: ./data/gui/dialogs/android/init_android.stkgui
en: You can change it later in touch device settings.
is: Þú getur breytt því seinna í snertitækja stillingum.

note: I18N: ./data/gui/dialogs/android/init_android.stkgui I18N: ./data/gui/dialogs/android/multitouch_settings.stkgui I18N: ./data/gui/dialogs/custom_camera_settings.stkgui I18N: In the ui/camera screen I18N: ./data/gui/dialogs/custom_video_settings.stkgui I18N: Video settings I18N: ./data/gui/dialogs/ka
en: Apply
is: Nota

note: I18N: ./data/gui/dialogs/android/multitouch_settings.stkgui
en: Touch Device Settings
is: Snertitækja Stillingar

note: I18N: ./data/gui/dialogs/android/multitouch_settings.stkgui I18N: In the multitouch settings screen I18N: ./data/gui/screens/help/help1.stkgui I18N: Tab in help menu I18N: ./data/gui/screens/help/help2.stkgui I18N: ./data/gui/screens/help/help3.stkgui I18N: ./data/gui/screens/help/help4.stkgui I18N:
en: General
is: Almennt

note: I18N: ./data/gui/dialogs/android/multitouch_settings.stkgui I18N: In the multitouch settings screen
en: Device enabled
is: Tækið er virkt

note: I18N: ./data/gui/dialogs/android/multitouch_settings.stkgui I18N: In the multitouch settings screen
en: Inverted buttons
is: Öfugir hnappar

note: I18N: ./data/gui/dialogs/android/multitouch_settings.stkgui I18N: In the multitouch settings screen
en: Buttons scale
is: Hnappa kvarði

note: I18N: ./data/gui/dialogs/android/multitouch_settings.stkgui I18N: In the multitouch settings screen
en: Advanced
is: Ítarleg

note: I18N: ./data/gui/dialogs/android/multitouch_settings.stkgui I18N: In the multitouch settings screen
en: Sensitivity X
is: Næmi X ás

note: I18N: ./data/gui/dialogs/android/multitouch_settings.stkgui I18N: In the multitouch settings screen
en: Sensitivity Y
is: Næmi Y ás

note: I18N: ./data/gui/dialogs/android/multitouch_settings.stkgui
en: Restore defaults
is: Endurheimtu sjálgefnar breytur

note: I18N: ./data/gui/dialogs/confirm_dialog.stkgui I18N: In a 'are you sure?' dialog I18N: ./data/gui/dialogs/custom_camera_settings.stkgui I18N: In the ui/camera screen I18N: ./data/gui/dialogs/custom_video_settings.stkgui I18N: Video settings I18N: ./data/gui/dialogs/enter_address_dialog.stkgui I18N: 
en: Cancel
is: Hætta við

note: I18N: ./data/gui/dialogs/confirm_dialog.stkgui I18N: In a 'are you sure?' dialog
en: Yes
is: Já

note: I18N: ./data/gui/dialogs/confirm_resolution_dialog.stkgui I18N: In the 'confirm resolution' dialog, that's shown when switching resoluton
en: Revert
is: Afturkalla

note: I18N: ./data/gui/dialogs/confirm_resolution_dialog.stkgui I18N: In the 'confirm resolution' dialog, that's shown when switching resoluton I18N: ./data/gui/dialogs/online/registration_terms.stkgui I18N: In the registration dialog
en: Accept
is: Samþykkja

note: I18N: ./data/gui/dialogs/custom_camera_settings.stkgui
en: Camera Settings
is: Myndavéla stillingar

note: I18N: ./data/gui/dialogs/custom_camera_settings.stkgui I18N: In the ui/camera settings
en: Player camera
is: Myndarvél leikmans

note: I18N: ./data/gui/dialogs/custom_camera_settings.stkgui I18N: In the ui/camera screen
en: FOV
is: Sjónsvið

note: I18N: ./data/gui/dialogs/custom_camera_settings.stkgui I18N: In the ui/camera screen
en: Distance
is: Fjarlægð

note: I18N: ./data/gui/dialogs/custom_camera_settings.stkgui I18N: In the ui/camera screen
en: Angle
is: Horn

note: I18N: ./data/gui/dialogs/custom_camera_settings.stkgui I18N: In the ui/camera screen
en: Smooth camera
is: Slétt myndavél

note: I18N: ./data/gui/dialogs/custom_camera_settings.stkgui I18N: In the ui/camera settings
en: Backward camera
is: Öfug myndavél

note: I18N: ./data/gui/dialogs/custom_camera_settings.stkgui I18N: In the ui/camera screen
en: Follow ball in soccer mode
is: Fylgdu boltanum í fótboltahami

note: I18N: ./data/gui/dialogs/custom_camera_settings.stkgui I18N: In the ui/camera screen
en: Reset
is: Núllstilla

note: I18N: ./data/gui/dialogs/custom_video_settings.stkgui
en: Graphics Settings
is: Grafíkstillingar

note: I18N: ./data/gui/dialogs/custom_video_settings.stkgui I18N: Video settings
en: Advanced pipeline (lights, etc.)
is: Ítarleg leiðsla (ljós osfrv.)

note: I18N: ./data/gui/dialogs/custom_video_settings.stkgui I18N: Video settings
en: Shadows
is: Skuggar

note: I18N: ./data/gui/dialogs/custom_video_settings.stkgui I18N: Video settings
en: Bloom
is: Blómi

note: I18N: ./data/gui/dialogs/custom_video_settings.stkgui I18N: Video settings
en: Light shaft (God rays)
is: Ljósskaft (Geislar)

note: I18N: ./data/gui/dialogs/custom_video_settings.stkgui I18N: Video settings
en: Ambient occlusion
is: Umhverfis hylling

note: I18N: ./data/gui/dialogs/custom_video_settings.stkgui I18N: Video settings
en: Depth of field
is: Dýpt sjónsvið

note: I18N: ./data/gui/dialogs/custom_video_settings.stkgui I18N: Video settings
en: Glow (Outlines)
is: Ljómi (Útlínur)

note: I18N: ./data/gui/dialogs/custom_video_settings.stkgui I18N: Video settings
en: Motion blur
is: Hreyfiþoka

note: I18N: ./data/gui/dialogs/custom_video_settings.stkgui I18N: Video settings
en: Image-based lighting
is: Myndbundin lýsing

note: I18N: ./data/gui/dialogs/custom_video_settings.stkgui I18N: Video settings
en: Light Scattering
is: Ljós dreifing

note: I18N: ./data/gui/dialogs/custom_video_settings.stkgui I18N: Video settings
en: Animated characters
is: Ljóslifandi persónur

note: I18N: ./data/gui/dialogs/custom_video_settings.stkgui I18N: Video settings
en: Texture compression
is: Áferð þjöppun

note: I18N: ./data/gui/dialogs/custom_video_settings.stkgui I18N: Video settings
en: Particle effects
is: Agnaráhrif

note: I18N: ./data/gui/dialogs/custom_video_settings.stkgui I18N: Video settings
en: Rendered image quality
is: Útgefin myndgæði

note: I18N: ./data/gui/dialogs/custom_video_settings.stkgui I18N: Video settings
en: Geometry detail
is: Upplýsingar um rúmfræði

note: I18N: ./data/gui/dialogs/custom_video_settings.stkgui I18N: Video settings
en: * Restart STK to apply new settings
is: * Endurræstu STK til að beita nýjum stillingum

note: I18N: ./data/gui/dialogs/debug_slider.stkgui I18N: ./data/gui/dialogs/online/recovery_info.stkgui I18N: In the recovery dialog I18N: ./data/gui/dialogs/online/user_info_dialog.stkgui I18N: User info dialog
en: Close
is: Loka

note: I18N: ./data/gui/dialogs/enter_address_dialog.stkgui I18N: In the enter address dialog I18N: ./data/gui/dialogs/online/server_info_dialog.stkgui I18N: In the server info dialog
en: Join
is: Taka þátt

note: I18N: ./data/gui/dialogs/general_text_field_dialog.stkgui I18N: In the general textfield dialog I18N: ./data/gui/dialogs/online/achievement_progress_dialog.stkgui I18N: ./data/gui/dialogs/online/player_rankings_dialog.stkgui I18N: ./data/gui/dialogs/online/server_configuration_dialog.stkgui I18N: In
en: OK
is: Ókey

note: I18N: ./data/gui/dialogs/ghost_replay_info_dialog.stkgui I18N: Ghost replay info action I18N: ./data/gui/screens/track_info.stkgui I18N: In the track info screen
en: Record the race for ghost replay
is: Taktu upp keppnina fyrir drauga endurspilum

note: I18N: ./data/gui/dialogs/online/server_configuration_dialog.stkgui I18N: Difficulty I18N: ./data/gui/dialogs/select_challenge.stkgui I18N: ./data/gui/screens/online/create_server.stkgui I18N: ./data/gui/screens/race_setup.stkgui
en: Novice
is: Létt

note: I18N: ./data/gui/dialogs/online/server_configuration_dialog.stkgui I18N: Difficulty I18N: ./data/gui/dialogs/select_challenge.stkgui I18N: ./data/gui/screens/online/create_server.stkgui I18N: ./data/gui/screens/race_setup.stkgui
en: Intermediate
is: Venjulegt

note: I18N: ./data/gui/dialogs/online/server_configuration_dialog.stkgui I18N: Difficulty I18N: ./data/gui/dialogs/select_challenge.stkgui I18N: ./data/gui/screens/online/create_server.stkgui I18N: ./data/gui/screens/race_setup.stkgui
en: Expert
is: Erfitt

note: I18N: ./data/gui/dialogs/online/server_configuration_dialog.stkgui I18N: Difficulty I18N: ./data/gui/dialogs/select_challenge.stkgui I18N: ./data/gui/screens/online/create_server.stkgui I18N: ./data/gui/screens/race_setup.stkgui
en: SuperTux
is: SúperTux

note: I18N: ./data/gui/screens/arenas.stkgui I18N: track group I18N: ./data/gui/screens/easter_egg.stkgui I18N: track group name I18N: kart group name
en: Add-Ons
is: Bætingar

note: I18N: ./data/gui/screens/arenas.stkgui I18N: track group I18N: ./data/gui/screens/easter_egg.stkgui I18N: Time filters for add-ons I18N: name of the tab that will show arenas from all groups I18N: track group name I18N: name of the tab that will show tracks from all groups I18N: name of the tab that
en: All
is: Allt

note: I18N: ./data/gui/screens/easter_egg.stkgui I18N: Section in easter egg tracks selection screen I18N: ./data/gui/screens/tracks_and_gp.stkgui I18N: In the track and grand prix selection screen I18N: ./data/gui/screens/tracks.stkgui I18N: In the track selection screen
en: All Tracks
is: Allar brautir

note: I18N: ./data/gui/screens/main_menu.stkgui I18N: Main menu button
en: Addons
is: Bætingar

note: I18N: ./data/gui/screens/main_menu.stkgui I18N: In the main screen
en: About
is: Um forritið

note: I18N: ./data/gui/screens/options/options_input.stkgui I18N: In the input configuration screen
en: Add a device
is: Bæta við tæki

en: %s is ready
is: %s er tilbúin/n

[ctx: fastest_lap]
en: %s by %s
is: %s eftir %s

en: '%s' has been eliminated.
is: '%s' hefur verið dæmd/ur úr leik.

note: I18N: Game mode
en: 3 Strikes Battle
is: 3ja villu keppni

en: Add-on name
is: Bæting nafn

[ctx: addons]
note: I18N: as in: The Old Island by Johannes Sjolund
en: %s by %s
is: %s eftir %s

note: I18N: In the 'add new input device' dialog
en: Add Wiimote
is: Bæta við Wiimote

note: I18N: In the 'add new input device' dialog
en: Add Keyboard Configuration
is: Bæta við lýklaborðs stillingu

note: I18N: for empty highscores entries
en: (Empty)
is: (Tómt)

note: I18N: Key binding name
en: Accelerate
is: Auka hraða

en: Abort Grand Prix
is: Hætta Grand Prix
