sylpheed - en to vi translation catalogue (1342 entries)

en: Reading all config for each account...
vi: Đang đọc mọi cấu hình cho mỗi tài khoản...

en: Junk mail filter
vi: Lọc thư rác

en: IMAP4 connection to %s has been disconnected. Reconnecting...
vi: Kết nối IMAP4 tới %s đã bị ngắt. Đang kết nối lại...

en: IMAP4 server disables LOGIN.
vi: Máy chủ IMAP4 cấm ĐĂNG NHẬP.

en: creating IMAP4 connection to %s:%d ...
vi: đang tạo kết nối IMAP4 tới %s:%d ...

en: Can't start TLS session.
vi: Không thể khởi động phiên TLS.

en: Appending messages to %s (%d / %d)
vi: Đang ghép thư vào %s (%d / %d)

en: Moving messages %s to %s ...
vi: Đang chuyển thư %s tới %s ...

en: Copying messages %s to %s ...
vi: Đang chép thư %s tới %s ...

en: Removing messages %s
vi: Đang xoá thư %s

en: can't set deleted flags: %s
vi: không thể đặt cờ đã xoá: %s

en: can't expunge
vi: không thể xoá

en: Removing all messages in %s
vi: Xoá mọi thư trong %s

en: can't set deleted flags: 1:*
vi: không thể đặt cờ đã xoá: 1:*

en: can't close folder
vi: không thể đóng thư mục

en: root folder %s not exist
vi: thư mục gốc %s không tồn tại

en: error occurred while getting LIST.
vi: xảy ra lỗi khi lấy LIST.

en: Can't create '%s'
vi: Không thể tạo '%s'

en: Can't create '%s' under INBOX
vi: Không thể tạo '%s' ở INBOX

en: can't create mailbox: LIST failed
vi: không thể tạo hộp thư: LIST thất bại

en: can't create mailbox
vi: không thể tạo hộp thư

en: can't rename mailbox: %s to %s
vi: không thể đổi tên hộp thư: %s thành %s

en: can't delete mailbox
vi: không thể xoá hộp thư

en: Getting message headers (%d / %d)
vi: Đang lấy header của thư (%d / %d)

en: error occurred while getting envelope.
vi: xảy ra lỗi khi lấy phong bì.

en: can't parse envelope: %s
vi: không thể phân tích phong bì: %s

en: can't get envelope
vi: không thể lấy phong bì

en: Can't connect to IMAP4 server: %s:%d
vi: Không thể kết nối tới máy chủ IMAP4: %s:%d

en: Can't establish IMAP4 session with: %s:%d
vi: Không thể tạo phiên IMAP4 với: %s:%d

en: can't get namespace
vi: không thể lấy khoảng định danh (namespace)

en: can't select folder: %s
vi: không thể chọn thư mục: %s

en: error on imap command: STATUS
vi: có lỗi khi chạy lệnh imap: STATUS

en: IMAP4 authentication failed.
vi: Xác thực IMAP4 thất bại:

en: IMAP4 login failed.
vi: Đăng nhập IMAP4 thất bại.

en: can't append %s to %s
vi: không thể ghep %s vào %s

en: (sending file...)
vi: (đang gửi tập tin...)

en: can't append message to %s
vi: không thể ghép thư vào %s

en: can't copy %s to %s
vi: không thể chép %s tới %s

en: error while imap command: STORE %s %s
vi: có lỗi khi chạy lệnh imap: STORE %s %s

en: error while imap command: EXPUNGE
vi: có lỗi khi chạy lệnh imap: EXPUNGE

en: error while imap command: CLOSE
vi: có lỗi khi chạy lệnh imap: CLOSE

en: iconv cannot convert UTF-7 to %s
vi: iconv không thể chuyển UTF-7 sang %s

en: iconv cannot convert %s to UTF-7
vi: iconv không thể chuyển %s sang UTF-7

en: can't write to temporary file
vi: không ghi được vào tập tin tạm

en: Getting messages from %s into %s...
vi: Lấy thư từ %s vào %s...

en: can't read mbox file.
vi: không đọc được tập tin mbox.

en: invalid mbox format: %s
vi: định dạng mbox không hợp lệ: %s

en: malformed mbox: %s
vi: mbox có lỗi: %s

en: can't open temporary file
vi: không mở được tập tin tạm

en: can't create lock file %s
vi: không tạo được tập tin khoá %s

en: use 'flock' instead of 'file' if possible.
vi: dùng lệnh 'flock' thay vì 'file' nếu có thể

en: can't create %s
vi: không tạo được %s

en: mailbox is owned by another process, waiting...
vi: hộp thư bị chiếm dụng bởi một tiến trình khác, đang chờ...

en: can't lock %s
vi: không thể khoá %s

en: invalid lock type
vi: kiểu khoá không hợp lệ

en: can't unlock %s
vi: không thể mở khoá %s

en: can't truncate mailbox to zero.
vi: không thể giảm số lượng hộp thư xuống 0.

en: Exporting messages from %s into %s...
vi: Xuất thư từ %s sang %s...

en: can't copy message %s to %s
vi: không thể chép thư %s tới %s

en: the src folder is identical to the dest.
vi: thư mục nguồn cũng chính là thư mục gốc.

en: File `%s' already exists.
    Can't create folder.
vi: Tập tin `%s' đã có trước.
    Không thể tạo thư mục.

en: Directory name
    '%s' is not a valid UTF-8 string.
    Maybe the locale encoding is used for filename.
    If that is the case, you must set the following environmental variable
    (see README for detail):
    
    	G_FILENAME_ENCODING=@locale
vi: Tên thư mục
    '%s' không phải là một chuối UTF-8 hợp lệ.
    Có thể mã kí tự bản địa được dùng trong tên tập tin.
    Nếu ở trong trường hợp đó, bạn phải đặt biến môi trường sau
    (đọc README để biết thêm thông tin):
    
    	G_FILENAME_ENCODING=@locale

en: creating NNTP connection to %s:%d ...
vi: đang tạo kết nối NNTP tới %s:%d ...

en: NNTP connection to %s:%d has been disconnected. Reconnecting...
vi: Kết nối NNTP tới %s:%d đã bị ngắt. Đang kết nối lại...

en: article %d has been already cached.
vi: văn bản %d vừa được đưa vào bộ đệm.

en: getting article %d...
vi: đang lấy văn bản %d...

en: can't read article %d
vi: không thể đọc văn bản %d

en: can't post article.
vi: không thể gửi bài viết.

en: can't retrieve article %d
vi: không thể lấy bài viết %d

en: can't select group: %s
vi: không chọn được nhóm: %s

en: invalid article range: %d - %d
vi: phạm vi bài không hợp lệ: %d - %d

en: no new articles.
vi: không có bài mới.

en: getting xover %d - %d in %s...
vi: đang lấy xover %d - %d trong %s...

en: can't get xover
vi: không lấy được vover

en: error occurred while getting xover.
vi: có lỗi khi lấy xover.

en: invalid xover line: %s
vi: dòng xover không hợp lệ: %s

en: can't get xhdr
vi: không lấy được xhdr

en: error occurred while getting xhdr.
vi: có lỗi khi lấy xhdr.

en: Can't connect to NNTP server: %s:%d
vi: Không kết nối được với máy chủ NNTP: %s:%d

en: protocol error: %s
vi: lỗi giao thức: %s

en: protocol error
vi: lỗi giao thức

en: Error occurred while posting
vi: Có lỗi khi gửi

en: Error occurred while sending command
vi: Có gỗi khi gửi lệnh

en: Required APOP timestamp not found in greeting
vi: Không thấy nhãn thời gian trong lời chào hỏi như yêu cầu

en: Timestamp syntax error in greeting
vi: Lỗi cú pháp nhãn thời gian trong lời chào hỏi

en: POP3 protocol error
vi: Lỗi giao thức POP3

en: invalid UIDL response: %s
vi: hồi đáp UIDL không hợp lệ: %s

en: POP3: Deleting expired message %d
vi: POP3: Đang xoá các thư hết hạn %d

en: POP3: Skipping message %d (%d bytes)
vi: POP3: Đang bỏ qua thư %d (%d byte)

en: mailbox is locked
vi: hộp thư đã bị khoá

en: session timeout
vi: phiên làm việc hết giờ

en: can't start TLS session
vi: không thể khởi động phiên TLS

en: error occurred on authentication
vi: có lỗi khi xác thực

en: command not supported
vi: lệnh không được hỗ trợ

en: error occurred on POP3 session
vi: có lỗi trong phiên làm việc POP3

en: failed to write configuration to file
vi: lỗi khi lưu cấu hình vào tập tin

en: Found %s
vi: Tìm thấy %s

en: Configuration is saved.
vi: Cấu hình đã được lưu.

en: procmime_get_text_content(): Code conversion failed.
vi: procmime_get_text_content(): Chuyển đổi mã thất bại.

en: can't open mark file
vi: không thể mở tập tin đánh dấu

en: can't fetch message %d
vi: không thể lấy thư %d

en: Print command line is invalid: `%s'
vi: Lệnh in không hợp lệ: `%s'

en: error occurred while retrieving data.
vi: có lỗi trong khi lấy dữ liệu.

en: Can't write to file.
vi: Không thể ghi vào tập tin.

en: SMTP AUTH not available
vi: SMTP AUTH không sẵn có

en: bad SMTP response
vi: phản hồi SMTP tồi

en: error occurred on SMTP session
vi: có lỗi trong phiên SMTP

en: SSLv23 not available
vi: SSLv23 không sẵn có

en: SSLv23 available
vi: SSLv23 hiện có

en: TLSv1 not available
vi: TLSv1 không sẵn có

en: TLSv1 available
vi: TLSv1 hiện có

en: SSL method not available
vi: Phương thức SSL không sẵn có

en: Unknown SSL method *PROGRAM BUG*
vi: Phương thức SSL không xác định *PROGRAM BUG*

en: Error creating ssl context
vi: Lỗi khi tạo ngữ cảnh ssl

note: Get the cipher
en: SSL connection using %s
vi: Kết nối SSL sử dụng %s

en: Server certificate:
vi: Máy chủ chứng nhận:

en:   Subject: %s
vi:   Tiêu đề: %s

en:   Issuer: %s
vi:   Người phát hành: %s

en: writing to %s failed.
vi: thất bại khi ghi vào %s.

en: About
vi: Giới thiệu

en: Some composing windows are open.
    Please close all the composing windows before editing the accounts.
vi: Một số cửa sổ soạn thảo đang mở.
    Hãy đóng mọi cửa sổ soạn thảo trước khi sửa tài khoản.

en: Opening account edit window...
vi: Mở cửa sổ sửa tài khoản...

en: Creating account edit window...
vi: Đang tạo cửa sổ sửa tài khoản...

en: Edit accounts
vi: Sửa tài khoản

en: New messages will be checked in this order. Check the boxes
    on the `G' column to enable message retrieval by `Get all'.
vi: Các thư mới sẽ được kiểm tra theo thứ tự này. Đánh dấu các hộp
    trên cột `G' để cho phép lấy thư về bằng `Lấy tất cả'.

en: Name
vi: Tên

en: Protocol
vi: Giao thức

en: Server
vi: Máy chủ

en: Edit
vi: Soạn

en:  _Set as default account
vi:  Đặt là_m tài khoản mặc định

en: Do you really want to delete the account '%s'?
vi: Bạn có thực sự muốn xoá tài khoản '%s' không?

en: (Untitled)
vi: (Chưa đặt tên)

en: Delete account
vi: Xoá tài khoản

en: Could not get message file %d
vi: Không thể lấy tập tin thông điệp %d

en: Could not get message part.
vi: Không thể lấy thành phần của thư.

en: Can't get part of multipart message
vi: Không thể lấy thành phần của bức thư nhiều thành phần

en: The selected action cannot be used in the compose window
    because it contains %%f, %%F or %%p.
vi: Hành động đã chọn không thể được dùng trong cửa sổ soạn thảo
    bởi vì nó có chứa %%f, %%F hoặc %%p.

en: Command could not be started. Pipe creation failed.
    %s
vi: Không thể khởi tạo lệnh. Việc tạo ống nối thất bại.
    %s

note: Fork error
en: Could not fork to execute the following command:
    %s
    %s
vi: Không thể phân nhánh để chạy các lệnh sau:
    %s
    %s

en: --- Running: %s
vi: --- Đang chạy: %s

en: --- Ended: %s
vi: --- Kết thúc: %s

en: Action's input/output
vi: Đầu vào/Đầu ra của hành động

en:  Send
vi:  Gửi

en: Abort
vi: Thoát

en: Enter the argument for the following action:
    (`%%h' will be replaced with the argument)
      %s
vi: Nhập đối số cho hành động sau:
    (`%%h' sẽ được thay thế bằng đối số)
      %s

en: Action's hidden user argument
vi: Đối số người dùng của hành động

en: Enter the argument for the following action:
    (`%%u' will be replaced with the argument)
      %s
vi: Nhập đối số cho hành động sau:
    (`%%u' sẽ được thay thế bằng đối số)
      %s

en: Action's user argument
vi: Đối số người dùng của hành động

en: Add Address to Book
vi: Thêm địa chỉ vào sổ

en: Address
vi: Địa chỉ

en: Remarks
vi: Ghi chú

en: Select Address Book Folder
vi: Chọn thư mục sổ địa chỉ

en: /_File
vi: /_Tập tin

en: /_File/New _Book
vi: /_Tập tin/_Sổ mới

en: /_File/New _vCard
vi: /_Tập tin/_vCard mới

en: /_File/New _JPilot
vi: /_Tập tin/_JPilot mới

en: /_File/New _LDAP Server
vi: /_Tập tin/_Máy chủ LDAP mới

en: /_File/---
vi: /_Tập tin/---

en: /_File/_Edit
vi: /_Tập tin/Soạ_n

en: /_File/_Delete
vi: /_Tập tin/_Xoá

en: /_File/_Save
vi: /_Tập tin/_Lưu

en: /_File/_Close
vi: /_Tập tin/Đón_g

en: /_Edit
vi: /_Soạn

en: /_Edit/_Copy
vi: /_Soạn/_Sao chép

en: /_Edit/_Paste
vi: /_Soạn/_Dán

en: /_Address
vi: /Đị_a chỉ

en: /_Address/New _Address
vi: /Đị_a chỉ/Địa chỉ _mới

en: /_Address/New _Group
vi: /Đị_a chỉ/_Nhóm mới

en: /_Address/New _Folder
vi: /Đị_a chỉ/_Thư mục mới

en: /_Address/---
vi: /Đị_a chỉ/---

en: /_Address/_Edit
vi: /Đị_a chỉ/_Soạn

en: /_Address/_Delete
vi: /Đị_a chỉ/_Xoá

en: /_Tools
vi: /_Công cụ

en: /_Tools/Import _LDIF file
vi: /_Công cụ/_Nhập tập tin LDIF

en: /_Tools/---
vi: /_Công cụ/---

en: /_Help
vi: /_Hỗ trợ

en: /_Help/_About
vi: /_Hỗ trợ/_Giới thiệu

en: /New _Address
vi: /Địa chỉ _mới

en: /New _Group
vi: /_Nhóm mới

en: /New _Folder
vi: /Thư _mục mới

en: /_Delete
vi: /_Xoá

en: Address book
vi: Sổ địa chỉ

note: special folder setting (maybe these options are redundant)
en: Folder
vi: Thư mục

en: E-Mail address
vi: Địa chỉ email

en: Nick Name
vi: Biệt danh

en: Search:
vi: Tìm kiếm:

en: To:
vi: Người nhận:

note: Buttons
en: Delete
vi: Xoá

en: Add
vi: Thêm

note: Confirm deletion
en: Delete address(es)
vi: Xoá địa chỉ

en: Really delete the address(es)?
vi: Thực sự muốn xoá (các) địa chỉ này?

en: Do you want to delete the folder AND all addresses in `%s' ?
    If deleting the folder only, addresses will be moved into parent folder.
vi: Bạn có muốn xoá thư mục VÀ mọi địa chỉ trong `%s' ?
    Nếu chỉ xoá thư mục, các địa chỉ sẽ được chuyển đến thư mục cấp cao hơn.

en: Delete folder
vi: Xoá thư mục

en: _Folder only
vi: _Chỉ thư mục

en: Folder and _addresses
vi: Thư mục và địa c_hỉ

en: Really delete `%s' ?
vi: Thực sự muốn xoá `%s' ?

en: New user, could not save index file.
vi: Người dùng mới, không thể lưu tập tin mục lục.

en: New user, could not save address book files.
vi: Người dùng mới, không thể lưu các tập tin sổ địa chỉ.

en: Old address book converted successfully.
vi: Sổ địa chỉ cũ đã được chuyển đổi thành công.

en: Old address book converted,
    could not save new address index file
vi: Sổ địa chỉ cũ đã được chuyển,
    không thể lưu tập tin địa chỉ mới

en: Could not convert address book,
    but created empty new address book files.
vi: Không thể chuyển đổi sổ địa chỉ,
    nhưng đã tạo các tập tin sổ địa chỉ trống mới.

en: Could not convert address book,
    could not create new address book files.
vi: Không thể chuyển đổi sổ địa chỉ,
    không thể tạo các tập tin sổ địa chỉ mới.

en: Could not convert address book
    and could not create new address book files.
vi: Không thể chuyển đổi sổ địa chỉ
    và không thể các tập tin sổ địa chỉ mới.

en: Old address book converted, could not save new address index file
vi: Sổ địa chỉ cũ đã được chuyển đổi, không thể lưu tập tin mục lục địa chỉ mới

en: Could not convert address book, but created empty new address book files.
vi: Không thể chuyển đổi sổ địa chỉ, nhưng đã tạo các tập tin sổ địa chỉ trống mới.

en: Could not convert address book, could not create new address book files.
vi: Không thể chuyển đổi sổ địa chỉ, không thể tạo các tập tin sổ địa chỉ mới.

en: Could not convert address book and could not create new address book files.
vi: Không thể chuyển đổi sổ địa chỉ và không thể tạo các tập tin sổ địa chỉ mới.

en: Could not read address index
vi: Không thể đọc mục lục địa chỉ

en: Interface
vi: Giao diện

en: Address Book
vi: Sổ địa chỉ

en: Person
vi: Cá nhân

en: EMail Address
vi: Địa chỉ email

en: Group
vi: Nhóm

en: LDAP Server
vi: Máy chủ LDAP

en: Common address
vi: Địa chỉ chung

en: Personal address
vi: Địa chỉ cá nhân

en: Notice
vi: Chú ý

en: Warning
vi: Cảnh báo

en: Error
vi: Lỗi

en: Creating alert panel dialog...
vi: Tạo hộp thoại thanh báo lỗi...

en: Show this message next time
vi: Hiện thông điệp này vào lần tới

en: Orange
vi: Cam

en: Red
vi: Đỏ

en: Pink
vi: Hồng

en: Sky blue
vi: Xanh da trời

en: Blue
vi: Xanh

en: Green
vi: Xanh lá cây

en: Brown
vi: Nâu

note: create sub items. for the menu item activation callback we pass the * color flag value as data parameter. Also we attach a data pointer * so we can always get back the SummaryView pointer.
en: None
vi: Không

en: /_Open
vi: /_Mở

en: /_Add...
vi: /Thê_m...

en: /_Remove
vi: /_Xoá bỏ

en: /_Properties...
vi: /Th_uộc tính

en: /_File/_Send
vi: /_Tập tin/_Gửi

en: /_File/Send _later
vi: /_Tập tin/Gửi _sau

en: /_File/Save to _draft folder
vi: /_Tập tin/Lưu vào thư mục _nháp

en: /_File/Save and _keep editing
vi: /_Tập tin/Lưu và _tiếp tục soạn

en: /_File/_Attach file
vi: /_Tập tin/Đính _kèm tập tin

en: /_File/_Insert file
vi: /_Tập tin/_Chèn tập tin

en: /_File/Insert si_gnature
vi: /_Tập tin/Chèn _chữ kí

en: /_File/A_ppend signature
vi: /_Tập tin/Thêm _chữ kí

en: /_Edit/_Undo
vi: /_Soạn/_Hoàn tác

en: /_Edit/_Redo
vi: /_Soạn/Ch_uyển tác

en: /_Edit/---
vi: /_Soạn/---

en: /_Edit/Cu_t
vi: /_Soạn/_Cắt

en: /_Edit/Paste as _quotation
vi: /_Soạn/Dán ở dạng t_rích dẫn

en: /_Edit/Select _all
vi: /_Soạn/Chọ_n tất cả

en: /_Edit/_Wrap current paragraph
vi: /_Soạn/_Khuôn dòng đoạn hiện tại

en: /_Edit/Wrap all long _lines
vi: /_Soạn/Khuôn _mọi dòng dài

en: /_Edit/Aut_o wrapping
vi: /_Soạn/Tự độ_ng khuôn dòng

en: /_View
vi: /_Xem

en: /_View/_To
vi: /_Xem/_Người nhận

en: /_View/_Cc
vi: /_Xem/_Cc

en: /_View/_Bcc
vi: /_Xem/_Bcc

en: /_View/---
vi: /_Xem/---

en: /_View/R_uler
vi: /_Xem/_Thước kẻ

en: /_View/_Attachment
vi: /_Xem/Đí_nh kèm

en: /_View/Character _encoding
vi: /_Xem/Mã _kí tự

en: /_View/Character _encoding/_Automatic
vi: /_Xem/Mã _kí tự/_Tự động

en: /_View/Character _encoding/---
vi: /_Xem/Mã _kí tự/---

en: /_View/Character _encoding/7bit ascii (US-ASC_II)
vi: /_Xem/Mã _kí tự/7bit ascii (US-ASC_II)

en: /_View/Character _encoding/Unicode (_UTF-8)
vi: /_Xem/Mã _kí tự/Unicode (_UTF-8)

en: /_View/Character _encoding/Western European (ISO-8859-_1)
vi: /_Xem/Mã _kí tự/Tây Âu (ISO-8859-_1)

en: /_View/Character _encoding/Western European (ISO-8859-15)
vi: /_Xem/Mã _kí tự/Tây Âu (ISO-8859-15)

en: /_View/Character _encoding/Central European (ISO-8859-_2)
vi: /_Xem/Mã _kí tự/Trung Âu (ISO-8859-_2)

en: /_View/Character _encoding/_Baltic (ISO-8859-13)
vi: /_Xem/Mã _kí tự/_Baltic (ISO-8859-13)

en: /_View/Character _encoding/Baltic (ISO-8859-_4)
vi: /_Xem/Mã _kí tự/Baltic (ISO-8859-_4)

en: /_View/Character _encoding/Greek (ISO-8859-_7)
vi: /_Xem/Mã _kí tự/Hi Lạp (ISO-8859-_7)

en: /_View/Character _encoding/Arabic (ISO-8859-_6)
vi: /_Xem/Mã _kí tự/A-rập (ISO-8859-_6)

en: /_View/Character _encoding/Arabic (Windows-1256)
vi: /_Xem/Mã _kí tự/A-rập (Windows-1256)

en: /_View/Character _encoding/Hebrew (ISO-8859-_8)
vi: /_Xem/Mã _kí tự/Do Thái (ISO-8859-_8)

en: /_View/Character _encoding/Hebrew (Windows-1255)
vi: /_Xem/Mã _kí tự/Do Thái (Windows-1255)

en: /_View/Character _encoding/Turkish (ISO-8859-_9)
vi: /_Xem/Mã _kí tự/Thổ Nhĩ Kì (ISO-8859-_9)

en: /_View/Character _encoding/Cyrillic (ISO-8859-_5)
vi: /_Xem/Mã _kí tự/Cyrillic (ISO-8859-_5)

en: /_View/Character _encoding/Cyrillic (KOI8-_R)
vi: /_Xem/Mã _kí tự/Cyrillic (KOI8-_R)

en: /_View/Character _encoding/Cyrillic (KOI8-U)
vi: /_Xem/Mã _kí tự/Cyrillic (KOI8-U)

en: /_View/Character _encoding/Cyrillic (Windows-1251)
vi: /_Xem/Mã _kí tự/Cyrillic (Windows-1251)

en: /_View/Character _encoding/Japanese (ISO-2022-_JP)
vi: /_Xem/Mã _kí tự/Nhật Bản (ISO-2022-_JP)

en: /_View/Character _encoding/Simplified Chinese (_GB2312)
vi: /_Xem/Mã _kí tự/Hán giản thể (_GB2312)

en: /_View/Character _encoding/Simplified Chinese (GBK)
vi: /_Xem/Mã _kí tự/Hán phồn thể (GBK)

en: /_View/Character _encoding/Traditional Chinese (_Big5)
vi: /_Xem/Mã _kí tự/Hán phồn thể (_Big5)

en: /_View/Character _encoding/Korean (EUC-_KR)
vi: /_Xem/Mã _kí tự/Triều Tiên (EUC-_KR)

en: /_View/Character _encoding/Thai (TIS-620)
vi: /_Xem/Mã _kí tự/Thái (TIS-620)

en: /_View/Character _encoding/Thai (Windows-874)
vi: /_Xem/Mã _kí tự/Thái (Windows-874)

en: /_Tools/_Address book
vi: /_Công cụ/_Sổ địa chỉ

en: /_Tools/_Template
vi: /_Công cụ/_Mẫu

en: /_Tools/Actio_ns
vi: /_Công cụ/_Hành động

en: /_Tools/Edit with e_xternal editor
vi: /_Công cụ/Soạ_n với chương trình ngoài

en: /_Tools/PGP Si_gn
vi: /_Công cụ/Chữ _kí PGP

en: /_Tools/PGP _Encrypt
vi: /_Công cụ/Mã hoá _PGP

en: /_Tools/_Check spell
vi: /_Công cụ/Kiểm tra _chính tả

en: /_Tools/_Set spell language
vi: /_Công cụ/Chọn ngôn ngữ để _kiểm tra chính tả

en: %s: file not exist
vi: %s: tập tin không tồn tại

en: Can't get text part
vi: Không thể lấy phần văn bản

en: Quote mark format error.
vi: Lỗi định dạng đánh dấu trích dẫn.

en: Message reply/forward format error.
vi: Lỗi định dạng trả lời/chuyển tiếp thư.

en: File %s doesn't exist
vi: Tập tin %s không tồn tại

en: Can't get file size of %s
vi: Không thể xác định kích tước tập tin của %s

en: File %s is empty.
vi: %s là tập tin trống.

en: Can't read %s.
vi: Không thể đọc %s.

en: Message: %s
vi: Thư: %s

en: Can't get the part of multipart message.
vi: Không thể lấy thành phần cho thư nhiều thành phần.

en: (No Subject)
vi: (Không tiêu đề)

en: %s - Compose%s
vi: %s - Viết thư%s

en: Recipient is not specified.
vi: Chưa chỉ định người nhận.

en: Empty subject
vi: Tiêu đề bị bỏ trống

en: Subject is empty. Send it anyway?
vi: Tiêu đề bị bỏ trống. Vẫn gửi đi?

en: From:
vi: Người gửi:

en: Subject:
vi: Tiêu đề:

en: can't get recipient list.
vi: không lấy được danh sách người nhận.

en: Account for sending mail is not specified.
    Please select a mail account before sending.
vi: Chưa xác định tài khoản để gửi thư.
    Hãy chọn một tài khoản trước khi gửi.

en: Error occurred while posting the message to %s .
vi: Xảy ra lỗi khi gửi thư đến %s .

en: Could not find any key associated with currently selected key id `%s'.
vi: Không tìm thấy khoá liên quan đến khoá đang chọn với id `%s'.

en: can't change file mode
vi: không thể đổi chế độ tập tin

en: Can't convert the character encoding of the message body from %s to %s.
    
    Send it as %s anyway?
vi: Không thể chuyển mã kí tự của nội dung thư từ %s sang %s.
    
    Vẫn gửi ở dạng %s?

en: Code conversion error
vi: Lỗi chuyển mã

en: Line %d exceeds the line length limit (998 bytes).
    The contents of the message might be broken on the way to the delivery.
    
    Send it anyway?
vi: Dòng %d vượt độ dài quy định (998 byte).
    Nội dung thư có thể không toàn vẹn khi chuyển đến người nhận.
    
    Vẫn gửi đi?

en: Line length limit
vi: Giới hạn độ dài của dòng

en: can't remove the old message
vi: không thể xoá thư cũ

en: queueing message...
vi: đang xếp hàng thư...

en: can't find queue folder
vi: không thấy thư mục đợi

en: can't queue the message
vi: không thể xếp hàng thư

en: Creating compose window...
vi: Đang tạo cửa sổ soạn thảo...

en: PGP Sign
vi: Chữ kí PGP

en: PGP Encrypt
vi: Mã hoá PGP

note: S_COL_DATE
en: Size
vi: Kích thước

en: Invalid MIME type.
vi: Kiểu MIME không hợp lệ

en: File doesn't exist or is empty.
vi: Tập tin không tồn tại hoặc rỗng.

en: Properties
vi: Thuộc tính

en: MIME type
vi: Kiểu MIME

note: Encoding
en: Encoding
vi: Mã hoá

en: Path
vi: Đường dẫn

en: File name
vi: Tên tập tin

en: Opening executable file
vi: Đang mở tập tin chạy

en: This is an executable file. Opening executable file is restricted for security.
    If you want to launch it, save it to somewhere and make sure it is not an virus or something like a malicious program.
vi: Đây là một tập tin chạy. Việc mở tập tin chạy cần hạn chế vì lí do bảo mật.
    Nếu bạn muốn chạy tập tin, lưu nó vào đâu đó và đảm bảo nó không bị nhiễm vi-rút hay là chương trình có hại.

en: External editor command line is invalid: `%s'
vi: Dòng lệnh cho trình soạn thảo ngoài không hợp lệ: `%s'

en: The external editor is still working.
    Force terminating the process (pid: %d)?
vi: Trình soạn thảo ngoài vẫn đang hoạt động.
    Bắt buộc dừng tiến trình (pid: %d)?

en: Can't queue the message.
vi: Không thể xếp hàng thông điệp

en: Select files
vi: Chọn tập tin

en: Select file
vi: Chọn tập tin

en: Save message
vi: Lưu thư

en: This message has been modified. Save it to draft folder?
vi: Nội dung đã được thay đổi. Lưu vào thư mục nháp?

en: Close _without saving
vi: _Không lưu

en: Do you want to apply the template `%s' ?
vi: Bạn có muốn dùng mẫu `%s' ?

en: Apply template
vi: Dùng mẫu

en: _Replace
vi: _Thay thế

en: _Insert
vi: _Chèn

en: Add New Person
vi: Thêm người mới

en: Edit Person Details
vi: Soạn thông tin về cá nhân

en: An E-Mail address must be supplied.
vi: Phải cung cấp một địa chỉ email.

en: A Name and Value must be supplied.
vi: Phải cung cấp một Tên và Giá trị.

en: Edit Person Data
vi: Soạn dữ liệu về cá nhân

en: Display Name
vi: Tên hiển thị

en: Last Name
vi: Họ

en: First Name
vi: Tên

en: E-Mail Address
vi: Địa chỉ email

en: Alias
vi: Bí danh

note: Buttons
en: Move Up
vi: Chuyển lên

en: Move Down
vi: Chuyển xuống

en: Modify
vi: Thay đổi

en: Clear
vi: Xoá

en: Value
vi: Giá trị

en: Basic Data
vi: Dữ liệu cơ bản

en: User Attributes
vi: Các thuộc tính người dùng

en: File appears to be Ok.
vi: Tập tin có vẻ ổn

en: File does not appear to be a valid address book format.
vi: Tập tin có vẻ không đúng định dạng sổ địa chỉ.

en: Could not read file.
vi: Không thể đọc tập tin.

en:  Check File
vi:  Kiểm tra tập tin

en: File
vi: Tập tin

en: A Group Name must be supplied.
vi: Phải cung cấp một tên nhóm

en: Edit Group Data
vi: Soạn dữ liệu cho nhóm

en: Group Name
vi: Tên nhóm

en: Available Addresses
vi: Các địa chỉ hiện có

en: Addresses in Group
vi: Các địa chỉ trong nhóm

en: Move E-Mail Addresses to or from Group with arrow buttons
vi: Chuyển địa chỉ email tới hoặc từ nhóm với nút mũi tên

en: Edit Group Details
vi: Soạn thông tin về nhóm

en: Add New Group
vi: Thêm nhóm mới

en: Edit folder
vi: Sửa thư mục

en: Input the new name of folder:
vi: Đặt tên mới cho thư mục:

en: New folder
vi: Thư mục mới

en: Input the name of new folder:
vi: Đặt tên cho thư mục mới:

en: File does not appear to be JPilot format.
vi: Tập tin có vẻ không dùng định dạng JPilot.

en: Select JPilot File
vi: Chọn tập tin JPilot

en: Edit JPilot Entry
vi: Soạn mục JPilot

en: Additional e-Mail address item(s)
vi: Các địa chỉ email bổ sung

en: Add New JPilot Entry
vi: Thêm mục JPilot mới

en: Connected successfully to server
vi: Kết nối thành công tới máy chủ

en: Could not connect to server
vi: Không thể kết nối tới máy chủ

en: Edit LDAP Server
vi: Thay đổi máy chủ LDAP

en: Hostname
vi: Tên host

en: Port
vi: Cổng

en:  Check Server
vi:  Kiểm tra máy chủ

en: Search Criteria
vi: Yêu cầu tìm kiếm

en:  Reset
vi:  Tái lập

en: Timeout (secs)
vi: Hết hạn (giây)

en: Maximum Entries
vi: Số mục tối đa

en: Basic
vi: Cơ bản

en: Extended
vi: Mở rộng

en: Add New LDAP Server
vi: Thêm máy chủ LDAP mới

en: Edit LDAP - Select Search Base
vi: Soạn LDAP - Chọn Search Base

en: Available Search Base(s)
vi: Search Base hiện có

en: Could not read Search Base(s) from server - please set manually
vi: Không thể đọc Search Base từ máy chủ - hãy đặt theo cách thủ công

en: File does not appear to be vCard format.
vi: Tập tin có vẻ không dùng định dạng vCard.

en: Select vCard File
vi: Chọn tập tin vCard

en: Edit vCard Entry
vi: Soạn mục vCard

en: Add New vCard Entry
vi: Thêm mục vCard mới

en: Export
vi: Xuất khẩu

en:  Select...
vi: Chọn...

en: Please select a file.
vi: Hãy chọn một tập tin.

en: File Name
vi: Tên tập tin

en: File Name :
vi: Tên tập tin:

en: Records :
vi: Mảng:

note: Button panel
en: Next
vi: Tiếp

en: File Info
vi: Thông tin tập tin

en: Finish
vi: Hoàn thành

en: Save as
vi: Lưu là

en: Select folder
vi: Chọn thư mục

en: Inbox
vi: Hộp nhận

en: Sent
vi: Đã gửi

en: Queue
vi: Đợi gửi

en: Trash
vi: Thùng rác

en: Drafts
vi: Nháp

en: Junk
vi: Rác

en: NewFolder
vi: Thư mục mới

en: `%c' can't be included in folder name.
vi: `%c' không được có trong tên thư mục.

en: The folder `%s' already exists.
vi: Thư mục `%s' đã có trước.

en: Can't create the folder `%s'.
vi: Không tạo được thư mục `%s'.

en: /Create _new folder...
vi: /Tạo thư mục _mới...

en: /_Rename folder...
vi: /Đổi _tên thư mục...

en: /_Move folder...
vi: /_Di chuyển thư mục...

en: /_Delete folder
vi: /_Xoá thư mục

en: /Empty _trash
vi: /Đổ _rác

en: /_Check for new messages
vi: /_Kiểm tra thư mới

en: /R_ebuild folder tree
vi: /_Làm lại cây thư mục

en: /_Update summary
vi: /_Cập nhật tóm tắt

en: /_Search messages...
vi: /_Tìm thư...

en: /Down_load
vi: /Tải _về

en: /Su_bscribe to newsgroup...
vi: /Đăng kí vào _nhóm tin...

en: /_Remove newsgroup
vi: /_Xoá nhóm tin

en: Creating folder view...
vi: Đang tạo khung thư mục...

en: New
vi: Mới

note: S_COL_MARK
en: Unread
vi: Chưa đọc

en: Setting folder info...
vi: Thiết lập thông tin thư mục...

en: Setting folder info...
vi: Thiết lập thông tin thư mục...

en: Scanning folder %s%c%s ...
vi: Đang quét thư mục %s%c%s ...

en: Scanning folder %s ...
vi: Đang quét thư mục %s ...

en: Rebuild folder tree
vi: Làm lại cây thư mục

en: The folder tree will be rebuilt. Continue?
vi: Cây thư mục sẽ được làm lại. Tiếp tục?

en: Rebuilding folder tree...
vi: Đang làm lại cây thư mục...

en: Rebuilding of the folder tree failed.
vi: Việc làm lại cây thư mục thất bại.

en: Checking for new messages in all folders...
vi: Kiểm tra thư mới trong mọi thư mục...

en: Folder %s is selected
vi: Thư mục %s được chọn

en: Downloading messages in %s ...
vi: Đang tải thư về trong %s ...

en: Error occurred while downloading messages in `%s'.
vi: Có lỗi khi tải thư về trong `%s'.

en: Input the name of new folder:
    (if you want to create a folder to store subfolders,
     append `/' at the end of the name)
vi: Đặt tên cho thư mục mới:
    (nếu bạn muốn tạo một thư mục để lưu thư mục con,
     thêm `/' vào cuối tên)

en: Input new name for `%s':
vi: Đặt tên cho `%s':

en: Rename folder
vi: Đổi tên thư mục

en: Can't rename the folder '%s'.
vi: Không thể đổi tên thư mục `%s'.

en: Can't move the folder `%s'.
vi: Không thể di chuyển thư mục `%s'.

en: Delete the search folder '%s' ?
    The real messages are not deleted.
vi: Xoá thư mục tìm kiếm `%s' ?
    Thư sẽ không bị xoá khỏi ổ cứng.

en: Delete search folder
vi: Xoá thư mục tìm kiếm

en: All folders and messages under '%s' will be permanently deleted.
    Recovery will not be possible.
    
    Do you really want to delete?
vi: Mọi thư mục và thư trong '%s' sẽ bị xoá vĩnh viễn.
    Việc khôi phục là không thể.
    
    Bạn có thực sự muốn xoá không?

en: Can't remove the folder '%s'.
vi: Không thể xoá thư mục '%s'.

en: Empty trash
vi: Đổi rác

en: Delete all messages in the trash folder?
vi: Xoá mọi thư trong thùng rác?

en: Really remove the mailbox `%s' ?
    (The messages are NOT deleted from the disk)
vi: Thực sự muốn xoá hộp thư `%s' ?
    (Thư sẽ KHÔNG bị xoá khỏi ổ cứng)

en: Remove mailbox
vi: Xoá hộp thư

en: Really delete IMAP4 account `%s'?
vi: Thực sự muốn xoá tài khoản IMAP4 `%s'?

en: Delete IMAP4 account
vi: Xoá tài khoản IMAP4

en: Really delete newsgroup `%s'?
vi: Thực sự muốn xoá nhóm tin `%s'?

en: Delete newsgroup
vi: Xoá nhóm tin

en: Really delete news account `%s'?
vi: Thực sự muốn xoá tài khoản tin tức `%s'?

en: Delete news account
vi: Xoá tài khoản tin tức

en: Newsgroups:
vi: Nhóm tin:

en: Creating header view...
vi: Đang tạo khung xem header...

en: (No From)
vi: (Không rõ người gửi)

en: Creating image view...
vi: Đang tạo khung xem ảnh...

en: Can't load the image.
vi: Không thể tải anh.

en: Import
vi: Nhập khẩu

en: Select importing file
vi: Chọn tập tin nhập khẩu

en: Please specify address book name and file to import.
vi: Hãy chỉ định tên sổ địa chỉ và tập tin để nhập khẩu.

en: File imported.
vi: Tập tin đã được nhập.

en: Address book name must be supplied.
vi: Phải cung cấp tên sổ địa chỉ.

en: Up
vi: Lên

en: Down
vi: Xuống

en: Address Book :
vi: Sổ địa chỉ:

en: Prev
vi: Trước

en: Select and rename LDIF field names to import.
vi: Chọn và đổi tên các trường LDIF để nhập khẩu.

en: Error reading LDIF fields.
vi: Lỗi khi đọc các trường LDIF.

en: LDIF file imported successfully.
vi: Nhập khẩu thành công tập tin LDIF.

en: Select LDIF File
vi: Chọn tập tin LDIF

en: LDIF Field
vi: Trường LDIF

en: Attribute Name
vi: Tên thuộc tính

en: Attribute
vi: Thuộc tính

en: Select
vi: Chọn

en: Import LDIF file into Address Book
vi: Nhập khẩu tập tin LDIF vào sổ địa chỉ

en: Attributes
vi: Thuộc tính

en: Sylpheed: %d new messages
vi: Sylpheed: %d thư mới

en: Retrieving new messages
vi: Đang tải về thư mới

en: Standby
vi: Đợi

en: Cancelled
vi: Đã bị huỷ bỏ

en: Retrieving
vi: Đang tải về

en: Connection failed
vi: Kết nối thất bại

en: Auth failed
vi: Xác thực thất bại

en: Locked
vi: Đã khoá

en: Timeout
vi: Hết giờ

en: Finished (%d new message(s))
vi: Hoàn tất (%d thư mới)

en: Finished (no new messages)
vi: Hoàn tất (không có thư mới)

en: Some errors occurred while getting mail.
vi: Xảy ra một số lỗi khi nhận thư.

en: getting new messages of account %s...
vi: đang nhận thư mới của tài khoản %s...

en: %s: Retrieving new messages
vi: %s: Đang nhận thư mới

en: Connecting to POP3 server: %s...
vi: Đang kết nối tới máy chủ POP3: %s...

en: Can't connect to POP3 server: %s:%d
vi: Không thể kết nối tới máy thủ POP3: %s:%d

en: Authenticating...
vi: Đang xác thực...

en: Retrieving messages from %s...
vi: Đang lấy thư trên %s...

en: Getting the number of new messages (STAT)...
vi: Đang xác định số lượng thư mới (STAT)...

en: Getting the number of new messages (LAST)...
vi: Đang xác định số lượng thư mới (LAST)...

en: Getting the number of new messages (UIDL)...
vi: Đang xác định số lượng thư mới (UIDL)...

en: Getting the size of messages (LIST)...
vi: Đang xác định kích thước thư (LIST)...

en: Deleting message %d
vi: Đang xoá thư %d

en: Quitting
vi: Đang thoát

en: Retrieving message (%d / %d) (%s / %s)
vi: Đang lấy thư (%d / %d) (%s / %s)

en: Connection failed.
vi: Kết nối thất bại.

en: Error occurred while processing mail.
vi: Có lỗi khi xử lí thư.

en: Error occurred while processing mail:
    %s
vi: Có lỗi khi xử lí thư:
    %s

en: No disk space left.
vi: Ổ cứng bị đầy.

en: Can't write file.
vi: Không thể ghi lên tập tin

en: Socket error.
vi: Lỗi socket.

note: consider EOF right after QUIT successful
en: Connection closed by the remote host.
vi: Kết nối bị ngắt bởi máy từ xa.

en: Mailbox is locked.
vi: Hộp thư bị khoá.

en: Mailbox is locked:
    %s
vi: Hộp thư bị khoá:
    %s

en: Authentication failed.
vi: Xác thực thất bại.

en: Authentication failed:
    %s
vi: Xác thực thất bại:
    %s

en: Session timed out.
vi: Phiên làm việc hết giờ.

en: Incorporation cancelled
vi: Sáp nhập bị huỷ bỏ

en: Getting new messages from %s into %s...
vi: Đang lấy thư từ %s vào %s...

en: Input password for %s on %s:
vi: Nhập mật khẩu cho %s trên %s:

en: Input password
vi: Nhập mật khẩu

en: Protocol log
vi: Theo dõi giao thức

en:   --attach file1 [file2]...
                             open composition window with specified files
                             attached
vi:   --attach tập_tin_1 [tập_tin_2]...
                             mở cửa sổ soạn thảo với tập tin đính kèm
                             đã chỉ định

en:   --receive              receive new messages
vi:   --receive              nhận thư mới

en:   --receive-all          receive new messages of all accounts
vi:   --receive-all          nhận thư mới từ mọi tài khoản

en:   --send                 send all queued messages
vi:   --send                 gửi mọi thư đã xếp hàng

en:   --status [folder]...   show the total number of messages
vi:   --status [thư mục]...   hiện tổng số thư

en:   --status-full [folder]...
                             show the status of each folder
vi:   --status-full [thư mục]...
                             hiện trạng thái của từng thư mục

en:   --exit                 exit Sylpheed
vi:   --exit                đóng Sylpheed

en:   --debug                debug mode
vi:   --debug                chế độ gỡ lỗi

en:   --help                 display this help and exit
vi:   --help                 hiển thị phần giúp đỡ này và thoát

en:   --version              output version information and exit
vi:   --version              đưa ra thông tin phiên bản và thoát

en: Filename encoding
vi: Mã của tên tập tin

en: The locale encoding is not UTF-8, but the environmental variable G_FILENAME_ENCODING is not set.
    If the locale encoding is used for file name or directory name, it will not work correctly.
    In that case, you must set the following environmental variable (see README for detail):
    
    	G_FILENAME_ENCODING=@locale
    
    Continue?
vi: Mã kí tự bản địa không phải là UTF-8, nhưng biến môi trường G_FILENAME_ENCODING chưa được đặt.
    Nếu mã kí tự bản địa được dùng cho tên tập tin hoặc thư mục, nó sẽ làm việc chính xác.
    Trong trường hợp đó, bạn phải đặt biến môi trường sau đây (xem README để biết thêm chi tiết):
    
    	G_FILENAME_ENCODING=@locale
    
    Tiếp tục?

en: Composing message exists. Really quit?
vi: Đang viết thư. Bạn thực sự muốn thoát?

en: Queued messages
vi: Các thư đang đợi gửi

en: Some unsent messages are queued. Exit now?
vi: Một số thư chưa gửi đã được xếp hàng. Thoát bây giờ?

en: GnuPG is not installed properly, or its version is too old.
    OpenPGP support disabled.
vi: GnuPG không được cài đặt hoàn hảo, hoặc phiên bản quá cũ.
    Việc hỗ trợ OpenGPG bị cấm.

note: remote command mode
en: another Sylpheed is already running.
vi: một tiến trình Sylpheed khác đang chạy.

en: Migration of configuration
vi: Di trú cấu hình

en: The previous version of configuration found.
    Do you want to migrate it?
vi: Tìm thấy phiên bản trước của cấu hình.
    Bạn có muốn di trú nó không?

en: /_File/_Folder
vi: /_Tập tin/_Thư mục

en: /_File/_Folder/Create _new folder...
vi: /_Tập tin/_Thư mục/_Tạo thư mục mới...

en: /_File/_Folder/_Rename folder...
vi: /_Tập tin/_Thư mục/Đổi tê_n thư mục...

en: /_File/_Folder/_Move folder...
vi: /_Tập tin/_Thư mục/_Di chuyển thư mục

en: /_File/_Folder/_Delete folder
vi: /_Tập tin/_Thư mục/_Xoá thư mục

en: /_File/_Mailbox
vi: /_Tập tin/_Hộp thư

en: /_File/_Mailbox/Add _mailbox...
vi: /_Tập tin/_Hộp thư/_Thêm hộp thư...

en: /_File/_Mailbox/_Remove mailbox
vi: /_Tập tin/_Hộp thư/_Xoá hộp thư

en: /_File/_Mailbox/---
vi: /_Tập tin/_Hộp thư/---

en: /_File/_Mailbox/_Check for new messages
vi: /_Tập tin/_Hộp thư/_Kiểm tra thư mới

en: /_File/_Mailbox/Check for new messages in _all mailboxes
vi: /_Tập tin/_Hộp thư/Kiể_m tra thư mới ở mọi hộp thư

en: /_File/_Mailbox/R_ebuild folder tree
vi: /_Tập tin/_Hộp thư/_Làm lại cây thư mục

en: /_File/Empty all _trash
vi: /_Tập tin/Đổ _rác

en: /_File/_Save as...
vi: /_Tập tin/_Lưu là...

en: /_File/_Print...
vi: /_Tập tin/I_n...

en: /_File/_Work offline
vi: /_Tập tin/Làm _việc ngoại tuyến

note: {N_("/_File/_Close"),		"<alt>W", app_exit_cb, 0, NULL},
en: /_File/E_xit
vi: /_Tập tin/Th_oát

en: /_Edit/Select _thread
vi: /_Soạn/_Chọn luồng

en: /_Edit/_Find in current message...
vi: /_Soạn/_Tìm trong thư hiện tại...

en: /_Edit/_Search messages...
vi: /_Soạn/Tìm _kiếm thư...

en: /_View/Show or hi_de
vi: /_Xem/_Hiện hoặc ẩn

en: /_View/Show or hi_de/_Folder tree
vi: /_Xem/_Hiện hoặc ẩn/_Cây thư mục

en: /_View/Show or hi_de/_Message view
vi: /_Xem/_Hiện hoặc ẩn/_Khung xem thư

en: /_View/Show or hi_de/_Toolbar
vi: /_Xem/_Hiện hoặc ẩn/_Thanh công cụ

en: /_View/Show or hi_de/_Toolbar/Icon _and text
vi: /_Xem/_Hiện hoặc ẩn/_Thanh công cụ/Biểu tượng _và nhãn

en: /_View/Show or hi_de/_Toolbar/_Icon
vi: /_Xem/_Hiện hoặc ẩn/_Thanh công cụ/_Biểu tượng

en: /_View/Show or hi_de/_Toolbar/_Text
vi: /_Xem/_Hiện hoặc ẩn/_Thanh công cụ/_Nhãn

en: /_View/Show or hi_de/_Toolbar/_None
vi: /_Xem/_Hiện hoặc ẩn/_Thanh công cụ/_Không

en: /_View/Show or hi_de/_Search bar
vi: /_Xem/_Hiện hoặc ẩn/T_hanh tìm kiếm

en: /_View/Show or hi_de/Status _bar
vi: /_Xem/_Hiện hoặc ẩn/T_hanh trạng thái

en: /_View/Separate f_older tree
vi: /_Xem/_Cây thư mục riêng rẽ

en: /_View/Separate _message view
vi: /_Xem/_Khung xem thư riêng rẽ

en: /_View/_Sort
vi: /_Xem/_Sắp xếp

en: /_View/_Sort/by _number
vi: /_Xem/_Sắp xếp/theo _số

en: /_View/_Sort/by s_ize
vi: /_Xem/_Sắp xếp/theo _kích thước

en: /_View/_Sort/by _date
vi: /_Xem/_Sắp xếp/th_eo thời gian

en: /_View/_Sort/by t_hread date
vi: /_Xem/_Sắp xếp/th_eo thời gian của luồng

en: /_View/_Sort/by _from
vi: /_Xem/_Sắp xếp/theo người _gửi

en: /_View/_Sort/by _recipient
vi: /_Xem/_Sắp xếp/theo người _nhận

en: /_View/_Sort/by _subject
vi: /_Xem/_Sắp xếp/theo tiê_u đề

en: /_View/_Sort/by _color label
vi: /_Xem/_Sắp xếp/theo nhãn _màu

en: /_View/_Sort/by _mark
vi: /_Xem/_Sắp xếp/theo đánh _dấu

en: /_View/_Sort/by _unread
vi: /_Xem/_Sắp xếp/theo _chưa đọc

en: /_View/_Sort/by a_ttachment
vi: /_Xem/_Sắp xếp/theo đín_h kèm

en: /_View/_Sort/D_on't sort
vi: /_Xem/_Sắp xếp/Không sắp _xếp

en: /_View/_Sort/---
vi: /_Xem/_Sắp xếp/---

en: /_View/_Sort/Ascending
vi: /_Xem/_Sắp xếp/_Tăng dần

en: /_View/_Sort/Descending
vi: /_Xem/_Sắp xếp/_Giảm dần

en: /_View/_Sort/_Attract by subject
vi: /_Xem/_Sắp xếp/Tập t_rung theo tiêu đề

en: /_View/Th_read view
vi: /_Xem/_Xem theo luồng

en: /_View/E_xpand all threads
vi: /_Xem/Mở mọi l_uồng

en: /_View/Co_llapse all threads
vi: /_Xem/Đón_g mọi luồng

en: /_View/Set display _item...
vi: /_Xem/Chọ_n mục hiển thị...

en: /_View/_Go to
vi: /_Xem/Đi _tới

en: /_View/_Go to/_Prev message
vi: /_Xem/Đi _tới/Thư _trước

en: /_View/_Go to/_Next message
vi: /_Xem/Đi _tới/Thư tiế_p theo

en: /_View/_Go to/---
vi: /_Xem/Đi _tới/---

en: /_View/_Go to/P_rev unread message
vi: /_Xem/Đi _tới/Thư trước (_chưa đọc)

en: /_View/_Go to/N_ext unread message
vi: /_Xem/Đi _tới/Thư tiếp theo (chư_a đọc)

en: /_View/_Go to/Prev ne_w message
vi: /_Xem/Đi _tới/Thư trước (_mới)

en: /_View/_Go to/Ne_xt new message
vi: /_Xem/Đi _tới/T_hư tiếp theo (mới)

en: /_View/_Go to/Prev _marked message
vi: /_Xem/Đi _tới/Thư trước (đánh _dấu)

en: /_View/_Go to/Next m_arked message
vi: /_Xem/Đi _tới/Thư tiếp the_o (đánh dấu)

en: /_View/_Go to/Prev _labeled message
vi: /_Xem/Đi _tới/Thư trước (đã _gán nhãn)

en: /_View/_Go to/Next la_beled message
vi: /_Xem/Đi _tới/Thư tiếp th_eo (đã gán nhãn)

en: /_View/_Go to/Other _folder...
vi: /_Xem/Đi _tới/Thư mụ_c khác...

en: /_View/Character _encoding/_Auto detect
vi: /_Xem/Mã _kí tự/_Tự động xác định

en: /_View/Character _encoding/Western European (Windows-1252)
vi: /_Xem/Mã _kí tự/Đông Âu (Windows-1252)

en: /_View/Character _encoding/Japanese (ISO-2022-JP-2)
vi: /_Xem/Mã _kí tự/Nhật Bản (ISO-2022-JP-2)

en: /_View/Character _encoding/Japanese (_EUC-JP)
vi: /_Xem/Mã _kí tự/Nhật Bản (_EUC-JP)

en: /_View/Character _encoding/Japanese (_Shift__JIS)
vi: /_Xem/Mã _kí tự/Nhật Bản (_Shift__JIS)

en: /_View/Character _encoding/Traditional Chinese (EUC-_TW)
vi: /_Xem/Mã _kí tự/Hán phồn thể (EUC-_TW)

en: /_View/Character _encoding/Chinese (ISO-2022-_CN)
vi: /_Xem/Mã _kí tự/Hán (ISO-2022-_CN)

en: /_View/Character _encoding/Korean (ISO-2022-KR)
vi: /_Xem/Mã _kí tự/Triều Tiên (ISO-2022-KR)

en: /_View/Open in new _window
vi: /_Xem/_Mở trong cửa sổ mới

en: /_View/Mess_age source
vi: /_Xem/_Nguồn thư

en: /_View/_Update summary
vi: /_Xem/_Cập nhật tóm tắt

en: /_Message
vi: /_Thư

en: /_Message/Recei_ve
vi: /_Thư/_Nhận

en: /_Message/Recei_ve/Get from _current account
vi: /_Thư/_Nhận/_Từ tài khoản mặc định

en: /_Message/Recei_ve/Get from _all accounts
vi: /_Thư/_Nhận/Từ _mọi tài khoản

en: /_Message/Recei_ve/---
vi: /_Thư/_Nhận/---

en: /_Message/_Send queued messages
vi: /_Thư/_Nhận/_Gửi thư đang xếp hàng

en: /_Message/---
vi: /_Thư/---

en: /_Message/Compose _new message
vi: /_Thư/_Viết thư mới

en: /_Message/_Reply
vi: /_Thư/_Hồi âm

en: /_Message/Repl_y to
vi: /_Thư/Hồi â_m tới

en: /_Message/Repl_y to/_all
vi: /_Thư/Hồi â_m tới/_tất cả

en: /_Message/Repl_y to/_sender
vi: /_Thư/Hồi â_m tới/_người gửi

en: /_Message/Repl_y to/mailing _list
vi: /_Thư/Hồi â_m tới/_hộp thư chung

en: /_Message/_Forward
vi: /_Thư/_Chuyển tiếp

en: /_Message/For_ward as attachment
vi: /_Thư/Ch_uyển tiếp ở dạng đính kèm

en: /_Message/Redirec_t
vi: /_Thư/Chu_yển hướng

en: /_Message/M_ove...
vi: /_Thư/_Di chuyển...

en: /_Message/_Copy...
vi: /_Thư/_Sao chép

en: /_Message/_Mark
vi: /_Thư/Đánh _dấu

en: /_Message/_Mark/---
vi: /_Thư/Đánh _dấu/---

en: /_Message/_Mark/Mark as unr_ead
vi: /_Thư/Đánh _dấu/C_hưa đọc

en: /_Message/_Mark/Mark as rea_d
vi: /_Thư/Đánh _dấu/Đã đọ_c

en: /_Message/_Mark/Mark _thread as read
vi: /_Thư/Đánh _dấu/Luồng đã được đọ_c

en: /_Message/_Mark/Mark all _read
vi: /_Thư/Đánh _dấu/Đã đọc _tất cả

en: /_Message/_Delete
vi: /_Thư/_Xoá

en: /_Message/Set as _junk mail
vi: /_Thư/Đánh dấu là thư _rác

en: /_Message/Set as not j_unk mail
vi: /_Thư/Đánh dấu _không là thư rác

en: /_Message/Re-_edit
vi: /_Thư/S_oạn lại

en: /_Tools/Add sender to address boo_k...
vi: /_Công cụ/_Thêm người gửi vào sổ địa chỉ...

en: /_Tools/_Filter all messages in folder
vi: /_Công cụ/_Lọc mọi thư trong thư mục

en: /_Tools/Filter _selected messages
vi: /_Công cụ/Lọ_c các thư đã chọn

en: /_Tools/_Create filter rule
vi: /_Công cụ/Tạo _quy tắc lọc

en: /_Tools/_Create filter rule/_Automatically
vi: /_Công cụ/Tạo _quy tắc lọc/_Tự động

en: /_Tools/_Create filter rule/by _From
vi: /_Công cụ/Tạo _quy tắc lọc/theo _Người gửi

en: /_Tools/_Create filter rule/by _To
vi: /_Công cụ/Tạo _quy tắc lọc/theo N_gười nhận

en: /_Tools/_Create filter rule/by _Subject
vi: /_Công cụ/Tạo _quy tắc lọc/theo Tiê_u đề

en: /_Tools/Filter _junk mails in folder
vi: /_Công cụ/Lọc _thư rác trong thư mục

en: /_Tools/Filter junk _mails in selected messages
vi: /_Công cụ/Lọc thư _rác trong các thư đã chọn

en: /_Tools/Delete du_plicated messages
vi: /_Công cụ/_Xoá thư trùng

en: /_Tools/_Log window
vi: /_Công cụ/Cửa sổ theo _dõi

en: /_Configuration
vi: /Cấ_u hình

en: /_Configuration/_Common preferences...
vi: /Cấ_u hình/_Cấu hình chung...

en: /_Configuration/_Template...
vi: /Cấ_u hình/_Mẫu...

en: /_Configuration/_Actions...
vi: /Cấ_u hình/_Hành động...

en: /_Configuration/---
vi: /Cấ_u hình/---

en: /_Configuration/_Preferences for current account...
vi: /Cấ_u hình/Cấ_u hình cho tài khoản mặc định...

en: /_Configuration/Create _new account...
vi: /Cấ_u hình/Tạ_o tài khoản mới...

en: /_Configuration/_Edit accounts...
vi: /Cấ_u hình/_Sửa tài khoản...

en: /_Configuration/C_hange current account
vi: /Cấ_u hình/Đổi tài _khoản mặc định

en: /_Help/_Manual
vi: /_Hỗ trợ/_Sổ tay hướng dẫn

en: /_Help/_Manual/_English
vi: /_Hỗ trợ/_Sổ tay hướng dẫn/Tiếng _Anh

en: /_Help/_Manual/_Japanese
vi: /_Hỗ trợ/_Sổ tay hướng dẫn/Tiếng _Nhật

en: /_Help/_FAQ
vi: /_Hỗ trợ/_Câu hỏi thường gặp

en: /_Help/_FAQ/_English
vi: /_Hỗ trợ/_Câu hỏi thường gặp/Tiếng _Anh

en: /_Help/_FAQ/_German
vi: /_Hỗ trợ/_Câu hỏi thường gặp/Tiếng Đứ_c

en: /_Help/_FAQ/_Spanish
vi: /_Hỗ trợ/_Câu hỏi thường gặp/Tiếng _Tây Ban Nha

en: /_Help/_FAQ/_French
vi: /_Hỗ trợ/_Câu hỏi thường gặp/Tiếng _Pháp

en: /_Help/_FAQ/_Italian
vi: /_Hỗ trợ/_Câu hỏi thường gặp/_Tiếng Italia

en: /_Help/_Command line options
vi: /_Hỗ trợ/Tuỳ chọn _dòng lệnh

en: /_Help/---
vi: /_Hỗ trợ/---

en: Creating main window...
vi: Đang tạo cửa sổ chính...

en: MainWindow: color allocation %d failed
vi: Cửa sổ chính: việc cấp màu %d thất bại

en: done.
vi: xong.

en: Untitled
vi: Chưa đặt tên

en: none
vi: không

en: Offline
vi: Ngoại tuyến

en: You are offline. Go online?
vi: Bạn đang ngoại tuyến. Chuyển sang trực tuyến?

en: Empty all trash
vi: Đổ mọi thùng rác

en: Delete all messages in trash folders?
vi: Xoá mọi thư trong thùng rác?

en: Add mailbox
vi: Thêm hộp thư

en: Specify the location of mailbox.
    If the existing mailbox is specified, it will be
    scanned automatically.
vi: Nhập vị trí của hộp thư.
    Nếu hộp thư có trước được chỉ định, nó sẽ được
    tự động quét.

en: The mailbox `%s' already exists.
vi: Hộp thư `%s' đã có trước.

en: Mailbox
vi: Hộp thư

en: Creation of the mailbox failed.
    Maybe some files already exist, or you don't have the permission to write there.
vi: Việc tạo hộp thư đã thất bại.
    Có thể một số tập tin đã có trước, hoặc bạn không có quyền ghi lên đó.

en: Sylpheed - Folder View
vi: Sylpheed - Khung thư mục

en: Sylpheed - Message View
vi: Sylpheed - Khung đọc thư

en: /_Reply
vi: /_Hồi âm

en: /Reply to _all
vi: /Hồi âm _tất cả

en: /Reply to _sender
vi: /Hồi âm cho người _gửi

en: /Reply to mailing _list
vi: /Hồi âm cho _hộp thư chung

en: /_Forward
vi: /_Chuyển tiếp

en: /For_ward as attachment
vi: /Ch_uyển tiếp ở dạng đính kèm

en: /Redirec_t
vi: /Chu_yển hướng

en: You are offline. Click the icon to go online.
vi: Bạn đang ngoại tuyến. Nhấn vào biểu tượng để chuyển sang trực tuyến.

en: You are online. Click the icon to go offline.
vi: Bạn đang trực tuyến. Nhấn vào biểu tượng để chuyển sang ngoại tuyến.

en: Exit
vi: Thoát

en: Exit this program?
vi: Thoát chương trình này?

en: Command line options
vi: Tuỳ chọn dòng lệnh

en: Usage: sylpheed [OPTION]...
vi: Cách dùng: sylpheed [TUỲ CHỌN]...

en: Find in current message
vi: Tìm trong thư hiện tại

en: Find text:
vi: Tìm văn bản:

en: Case sensitive
vi: Phân biệt chữ hoa/thường

en: Search failed
vi: Tìm kiếm thất bại

en: Search string not found.
vi: Không thấy chuỗi cần tìm

en: Beginning of message reached; continue from end?
vi: Đã đến đầu thư; tiếp tục từ cuối thư?

en: End of message reached; continue from beginning?
vi: Đã đến cuối thư; tiếp tục từ đầu thư?

en: Search finished
vi: Đã tìm xong

en: /_Tools/Add sender to address boo_k
vi: /_Công cụ/Thêm người gửi vào _sổ địa chỉ

en: Creating message view...
vi: Đang tạo khung xem thư...

en: Text
vi: Văn bản

en: Attachments
vi: Đính kèm

en: Message View - Sylpheed
vi: Khung xem thư - Sylpheed

en: Can't save the file `%s'.
vi: Không thể lưu tập tin `%s'.

en: /Open _with...
vi: /Mở _với...

en: /_Display as text
vi: /_Hiển thị ở dạng văn bản thuần tuý

en: /_Save as...
vi: /_Lưu là...

en: /Save _all...
vi: /Lưu _tất cả...

en: /_Print...
vi: /I_n ấn...

en: /_Check signature
vi: /_Kiểm tra chữ kí

en: Creating MIME view...
vi: Đang tạo khung xem MIME...

en: Select "Check signature" to check
vi: Chọn "Kiểm tra chữ kí" để kiểm tra

en: Select an action for the attached file:
vi: Chọn một hành động cho tập tin đính kèm:

en: Open _with...
vi: Mở _với...

en: _Display as text
vi: _Hiển thị ở dạng văn bản thuần tuý

en: _Save as...
vi: _Lưu là...

en: This signature has not been checked yet.
vi: Chữ kí này chưa được kiểm tra.

en: _Check signature
vi: _Kiểm tra chữ kí

en: Can't save the part of multipart message.
vi: Không thể lưu thành phần của thư nhiều phần.

en: Can't save the attachments.
vi: Không thể lưu tập tin đính kèm.

en: Open with
vi: Mở với

en: Enter the command line to open file:
    (`%s' will be replaced with file name)
vi: Nhập lệnh để mở tập tin:
    (`%s' sẽ được thay thế bằng tên tập tin)

en: Passphrase
vi: Mật khẩu

en: [no user id]
vi: [không có id người dùng]

en: %sPlease enter the passphrase for:
    
      %.*s  
    (%.*s)
vi: %sHãy nhập mật khẩu cho:
    
      %.*s  
    (%.*s)

en: Bad passphrase! Try again...
vi: Mật khẩu sai! Thử lại...

en: Opening account preferences window...
vi: Đang mở cửa sổ cấu hình tài khoản...

en: Account%d
vi: Tài khoản %d

en: Preferences for new account
vi: Cấu hình cho tài khoản mới

en: Account preferences
vi: Cấu hình tài khoản

en: Creating account preferences window...
vi: Đang tạo của sổ cấu hình tài khoản...

en: Receive
vi: Nhận

en: Send
vi: Gửi

en: Compose
vi: Viết thư

en: Privacy
vi: Riêng tư

en: Advanced
vi: Nâng cao

en: Name of this account
vi: Tên của tài khoản này

en: Set as default
vi: Đặt là mặc định

en: Personal information
vi: Thông tin cá nhân

en: Full name
vi: Tên đầy đủ

en: Mail address
vi: Địa chỉ thư

en: Organization
vi: Tổ chức

en: Server information
vi: Thông tin máy chủ

en: News (NNTP)
vi: Tin tức (NNTP)

en: None (local)
vi: Không (nội bộ)

en: This server requires authentication
vi: Máy chủ này yêu cầu xác thực

en: News server
vi: Máy chủ tin tức

en: Server for receiving
vi: Máy chủ nhận

en: SMTP server (send)
vi: Máy chủ SMTP (gửi)

en: User ID
vi: ID người dùng

en: Password
vi: Mật khẩu

en: Authentication method
vi: Phương thức xác thực

en: Remove messages on server when received
vi: Xoá thư khỏi máy chủ sau khi nhận

en: Remove after
vi: Xoá sau

en: days
vi: ngày

en: 0 days: remove immediately
vi: 0 ngày: xoá ngay lập tức

en: Receive size limit
vi: Giới hạn kích thước khi nhận

en: Filter messages on receiving
vi: Lọc thư khi nhận

en: Default inbox
vi: Hộp nhận mặc định

en: Unfiltered messages will be stored in this folder.
vi: Thư chưa lọc sẽ được lưu vào thư mục này.

en: Automatic
vi: Tự động

en: Only check INBOX on receiving
vi: Chỉ kiểm tra Hộp nhận khi nhận

en: News
vi: Tin tức

en: Maximum number of articles to download
vi: Số bài tải về tối đa

en: No limit if 0 is specified.
vi: Không giới hạn nếu ghi là 0

en: `Get all' checks for new messages on this account
vi: `Lấy tất' sẽ kiểm tra các thư mới của tài khoản này

en: Add Date header field
vi: Thêm trường Ngày tháng cho header

en: Generate Message-ID
vi: Tạo ID của thư

en: Add user-defined header
vi: Thêm header theo định nghĩa người dùng

en:  Edit...
vi:  Soạn...

en: Authentication
vi: Xác thực

en: SMTP Authentication (SMTP AUTH)
vi: Xác thực SMTP (SMTP AUTH)

en: If you leave these entries empty, the same user ID and password as receiving will be used.
vi: Nếu bạn bỏ trống các mục này, chương trình sẽ dùng ID người dùng và mật khẩu này khi nhận.

en: Authenticate with POP3 before sending
vi: Xác thực với POP3 trước khi gửi

note: signature
en: Signature
vi: Chữ kí

en: Name:
vi: Tên:

en: Command output
vi: Đầu ra của lệnh

en: Automatically set the following addresses
vi: Tự động đặt địa chỉ sau

en: Reply-To
vi: Hồi âm cho

en: Encrypt when replying to encrypted message
vi: Mã hoá khi trả lời thư mã hoá

en: Use ASCII-armored format for encryption
vi: Dùng định dạng ASCII-armored để mã hoá

en: Use clear text signature
vi: Dùng chữ kí là văn bản thuần tuý

en: Use default GnuPG key
vi: Dùng khoá GnuPG mặc định

en: Select key by your email address
vi: Chọn khoá theo địa chỉ thư của bạn

en: Specify key manually
vi: Chỉ định khoá theo cách thủ công

en: User or key ID:
vi: Người dùng hoặc ID của khoá:

en: Don't use SSL
vi: Không dùng SSL

en: Use SSL for POP3 connection
vi: Dùng SSL cho kết nối POP3

en: Use STARTTLS command to start SSL session
vi: Dùng lệnh STARTTLS để khởi động phiên SSL

en: Use SSL for IMAP4 connection
vi: Dùng SSL cho kết nối IMAP4

en: Use SSL for NNTP connection
vi: Dùng SSL cho kết nối NNTP

en: Send (SMTP)
vi: Gửi (SMTP)

en: Use SSL for SMTP connection
vi: Dùng SSL cho kết nối SMTP

en: Use non-blocking SSL
vi: Dùng SSL dạng không chặn

en: Turn this off if you have problems in SSL connection.
vi: Tắt nếu bạn có vấn đề với kết nối SSL.

en: Specify SMTP port
vi: Chỉ định cổng STMP

en: Specify POP3 port
vi: Chỉ định cổng POP3

en: Specify IMAP4 port
vi: Chỉ định cổng IMAP4

en: Specify NNTP port
vi: Chỉ định cổng NNTP

en: Specify domain name
vi: Chỉ định tên miền

en: IMAP server directory
vi: Thư mục máy chủ IMAP

en: Clear all message caches on exit
vi: Xoá mọi thư trên bộ nhớ đệm khi thoát

en: Put sent messages in
vi: Chuyển thư đã gửi vào

en: Put draft messages in
vi: Chuyển thư nháp vào

en: Put queued messages in
vi: Chuyển thư đang đợi gửi vào

en: Put deleted messages in
vi: Chuyển thư đã xoá vào

en: Account name is not entered.
vi: Tên tài khoản chưa được nhập

en: Mail address is not entered.
vi: Địa chỉ thư chưa được nhập

en: SMTP server is not entered.
vi: Máy chủ SMTP chưa được nhập

en: User ID is not entered.
vi: ID người dùng chưa được nhập

en: POP3 server is not entered.
vi: Máy chủ POP3 chưa được nhập

en: IMAP4 server is not entered.
vi: Máy chủ IMAP4 chưa được nhập

en: NNTP server is not entered.
vi: Máy chủ NNTP chưa được nhập

en: It's not recommended to use the old style ASCII-armored
    mode for encrypted messages. It doesn't comply with the
    RFC 3156 - MIME Security with OpenPGP.
vi: Không khuyến cáo dùng chế độ mã hoá kiểu cũ ASCII-armored
    Nó không tuân theo RFC 3156 - MIME Security với OpenPGP.

en: Actions configuration
vi: Cấu hình hành động

en: Menu name:
vi: Tên trình đơn

en: Command line:
vi: Dòng lệnh:

en: Menu name:
     Use / in menu name to make submenus.
    Command line:
     Begin with:
       | to send message body or selection to command
       > to send user provided text to command
       * to send user provided hidden text to command
     End with:
       | to replace message body or selection with command output
       > to insert command's output without replacing old text
       & to run command asynchronously
     Use:
       %f for message file name
       %F for the list of the file names of selected messages
       %p for the selected message part
       %u for a user provided argument
       %h for a user provided hidden argument
       %s for the text selection
vi: Tên trình đơn:
     Dùng / trong tên trình đơn để tạo trình đơn con.
    Dòng lệnh:
     Bắt đầu bằng:
       | để gửi nội dung thư hoặc phần được chọn tới lệnh
       > để gửi văn bản người dùng cung cấp tới lệnh
       * để gửi văn bản ẩn người dùng cung cấp tới lệnh
     Kết thúc với:
       | để thay thế nội dung thư hoặc phần được chọn với đầu ra của lệnh
       > để chèn đầu ra của lệnh mà không thay thế nội dung cũ
       & để chạy lệnh theo kiểu không đồng bộ
     Dùng:
       %f cho tên tập tin của thư
       %F cho danh sách các tên tập tin của các thư đã chọn
       %p cho thành thư đã chọn
       %u cho đối số mà người dùng đưa ra
       %h cho đối số ẩn mà người dùng đưa ra
       %s cho phần văn bản được chọn

en:  Replace
vi:  Thay thế

en:  Syntax help
vi:  Hỗ trợ cú pháp

en: Registered actions
vi: Hành động đã đăng kí

en: (New)
vi: Mới

en: Menu name is not set.
vi: Chưa đặt tên trình đơn.

en: Colon ':' is not allowed in the menu name.
vi: Dấu hai chấm ':' không được phép đưa vào tên trình đơn.

en: Menu name is too long.
vi: Tên trình đơn quá dài.

en: Command line not set.
vi: Chưa đặt lệnh

en: Menu name and command are too long.
vi: Tên trình đơn và lệnh quá dài

en: The command
    %s
    has a syntax error.
vi: Lệnh
    %s
    bị một lỗi cú pháp.

en: Delete action
vi: Xoá hành động

en: Do you really want to delete this action?
vi: Bạn có thực sự muốn xoá hành động này?

en: Creating common preferences window...
vi: Đang tạo của sổ cấu hình chung...

en: Common Preferences
vi: Cấu hình chung

en: Display
vi: Hiển thị

en: Junk mail
vi: Thư rác

en: Details
vi: Chi tiết

en: Auto-check new mail
vi: Tự động kiểm tra thư mới

en: every
vi: mỗi

en: minute(s)
vi: phút

en: Check new mail on startup
vi: Kiểm tra thư mới khi chạy chương trình

en: Update all local folders after incorporation
vi: Cập nhập mọi thư mục cục bộ sau khi sáp nhập

en: second(s)
vi: giây

en: Command
vi: Lệnh

en: `%d' will be replaced with the number of new messages.
vi: `%d' sẽ được thay thế tương ứng với số thư mới.

en: Incorporate from local spool
vi: Sáp nhập từ spool cục bộ

en: Filter on incorporation
vi: Lọc khi sáp nhập

en: Spool path
vi: Đường dẫn spool

en: General
vi: Chung

en: Save sent messages to outbox
vi: Lưu thư đã gửi vào hộp Đã gửi

en: Apply filter rules to sent messages
vi: Áp dụng quy tắc lọc cho thư đã gửi

en: Transfer encoding
vi: Mã kí tự khi chuyển

en: Specify Content-Transfer-Encoding used when message body contains non-ASCII characters.
vi: Chỉ định Mã-kí-tự-khi-chuyển-nội-dung sẽ được dùng khi nội dung thư chứa các kí tự không phải ASCII.

en: MIME filename encoding
vi: Mã MIME của tên tập tin

en: Signature separator
vi: Vạch phân cách chữ kí

en: Insert automatically
vi: Chèn tự động

en: Reply
vi: Hồi âm

en: Automatically select account for replies
vi: Tự động chọn tài khoản để hồi âm

en: Quote message when replying
vi: Trích dẫn thư khi hồi âm

note: editor
en: Editor
vi: Trình soạn thảo

en: Automatically launch the external editor
vi: Tự động chạy trình soạn thảo ngoài

en: Undo level
vi: Mức hoàn tác

en: Wrap messages at
vi: Khuôn dòng thư tại

en: characters
vi: kí tự

en: Wrap quotation
vi: Khuôn dòng phần trích dẫn

en: Wrap on input
vi: Khuôn dòng khi nhập

en: Auto-save to draft
vi: Tự động lưu vào thư mục nháp

en: Format
vi: Định dạng

en: Spell checking
vi: Kiểm tra chính tả

note: reply
en: Reply format
vi: Định dạng hồi âm

en: Quotation mark
vi: Dấu trích dẫn

note: forward
en: Forward format
vi: Định dạng chuyển tiếp

en:  Description of symbols
vi:  Giải thích các kí hiệu

en: Enable Spell checking
vi: Cho phép kiểm tra chính tả

en: Default language:
vi: Ngôn ngữ mặc định:

en: Text font
vi: Phông chữ cho văn bản

note: ---- Folder View ----
en: Folder View
vi: Khung Thư mục

en: Display unread number next to folder name
vi: Hiển thị số thư chưa đọc ngay sau tên thư mục

en: Abbreviate newsgroups longer than
vi: Viết tắt khi tên nhóm tin dài hơn

en: letters
vi: chữ cái

note: ---- Summary ----
en: Summary View
vi: Khung xem tóm tắt

en: Display recipient on `From' column if sender is yourself
vi: Hiện người nhận trên cột `Người gửi' nếu người gửi là bạn

en: Expand threads
vi: Mở rộng các luồng thư

en: Date format
vi: Định dạng thời gian

en:  Set display item of summary...
vi:  Đặt các mục hiển thị trên bảng tóm tắt...

en: Message
vi: Thư

note: S_COL_UNREAD
en: Attachment
vi: Đính kèm

en: Default character encoding
vi: Mã kí tự mặc định

en: This is used when displaying messages with missing character encoding.
vi: Phần này được dùng khi hiển thị thư bị mất thông tin về mã kí tự

en: Outgoing character encoding
vi: Mã kí tự đầu ra

en: If `Automatic' is selected, the optimal encoding for the current locale will be used.
vi: Nếu chọn `Tự động', mã kí tự tối ưu cho thiết lập bản địa hiện tại sẽ được dùng.

en: Enable coloration of message
vi: Cho phép màu sắc trong thư

en: Display multi-byte alphabet and numeric as
    ASCII character (Japanese only)
vi: Hiển thị bảng chữ cái và chữ số đa byte
    ở dạng kí tự ASCII (chỉ tiếng Nhật)

en: Display header pane above message view
vi: Hiện ô header phía trên khung xem thư

en: Display short headers on message view
vi: Hiện header dạng ngắn gọn trên khung xem thư

en: Render HTML messages as text
vi: Hiển thị HTML ở dạng văn bản thuần tuý

en: Display cursor in message view
vi: Hiển thị con trỏ trong khung xem thư

en: Line space
vi: Khoản cách dòng

en: pixel(s)
vi: pixel

en: Scroll
vi: Cuộn

en: Half page
vi: Nửa trang

en: Smooth scroll
vi: Cuộn trơn

en: Step
vi: Bước

en: Images
vi: Hình ảnh

en: Resize attached large images to fit in the window
vi: Đổi kích thước ảnh to cho vừa với cửa sổ

en: Display images as inline
vi: Hiện hình ảnh ngay trên dòng

en: Enable Junk mail control
vi: Cho phép điều khiển thư rác

en: Learning command:
vi: Lệnh thu thập:

en: (Select preset)
vi: (Chọn kiểu)

en: Not Junk
vi: Không phải thư rác

en: Classifying command
vi: Lệnh phân loại

en: To classify junk mails automatically, both junk and not junk mails must be learned manually to a certain extent.
vi: Để tự động phân loại thư rác, chương trình phải được học phân biệt thư rác và thư bình thường ở một mức nhất định.

en: Junk folder
vi: Thư mục thư rác

en: Filter messages classified as junk on receiving
vi: Lọc thư được phân loại là thư rác lúc nhận

en: Delete junk mails from server on receiving
vi: Xoá thư rác khỏi máy chủ khi nhận

en: Mark filtered junk mails as read
vi: Đánh dấu là đã đọc các thư rác đã lọc

en: Automatically check signatures
vi: Tự động kiểm tra chữ kí

en: Show signature check result in a popup window
vi: Hiện kết quả kiểm tra chữ kí trong cửa sổ popup

en: Store passphrase in memory temporarily
vi: Lưu tạm mật khẩu vào bộ nhớ

en: Expired after
vi: Hết hạn sau

en: minute(s)
vi: phút

en: Setting to '0' will store the passphrase for the whole session.
vi: Đặt là '0' để lưu mật khẩu trong suốt phiên làm việc.

en: Grab input while entering a passphrase
vi: Bắt (grab) đầu vào khi nhập mật khẩu

en: Display warning on startup if GnuPG doesn't work
vi: Hiển thị cảnh báo lúc khởi động nếu GnuPG không hoạt động

en: Always open messages in summary when selected
vi: Luôn mở thư trong phần tóm tắt khi được chọn

en: Only mark message as read when opened in new window
vi: Chỉ đánh dấu thư là đã đọc khi mở trong cửa sổ mới

en: Execute immediately when moving or deleting messages
vi: Thực thi ngay lập tức khi di chuyển hoặc xoá thư

en: Messages will be marked until execution if this is turned off.
vi: Thư sẽ được đánh dấu đến khi thực thi nếu không dùng tuỳ chọn này.

en: Make the order of buttons comply with GNOME HIG
vi: Sắp xếp thứ tự các nút tương ứng với GNOME HIG

en: Display tray icon
vi: Hiển thị biểu tượng trên khay

en:  Set key bindings...
vi:  Đặt phím tắt...

en: Other
vi: Khác

en: External commands
vi: Lệnh ngoài

en: Receive dialog
vi: Hộp thoại nhận thư

en: Show receive dialog
vi: Hiện hộp thoại nhận thư

en: Always
vi: Luôn luôn

en: Only on manual receiving
vi: Chỉ khi nhận theo kiểu thủ công

en: Never
vi: Không bao giờ

en: Don't popup error dialog on receive error
vi: Không hiện hộp thoại báo lỗi kiểu popup khi gặp lỗi

en: Close receive dialog when finished
vi: Đóng hộp thoại nhận thư khi hoàn thành

en: Add address to destination when double-clicked
vi: Thêm địa chỉ vào đích đến khi nhấn đúp

en: On exit
vi: Lúc thoát

en: Confirm on exit
vi: Xác nhận khi thoát

en: Empty trash on exit
vi: Đổ rác khi thoát

en: Ask before emptying
vi: Hỏi trước khi đổ rác

en: Warn if there are queued messages
vi: Cảnh báo nếu có thư chờ được gửi

en: External commands (%s will be replaced with file name / URI)
vi: Lệnh ngoài (%s sẽ được thay thế bằng tên tập tin / URI)

en: Web browser
vi: Trình duyệt

en: (Default browser)
vi: (Trình duyệt mặc định)

en: Use external program for incorporation
vi: Dùng chương trình ngoài để sáp nhập

en: Use external program for sending
vi: Dùng chương trình ngoài để gửi

en: Enable strict checking of the integrity of summary caches
vi: Cho phép kiểm tra nghiêm ngặt về tính toàn vẹn của bộ đệm của bảng tóm tắt

en: Enable this if the contents of folders have the possibility of modification by other applications.
    This option will degrade the performance of displaying summary.
vi: Cho phép nếu nội dung của thư mục có khả năng bị chương trình khác thay đổi.
    Tuỳ chọn này sẽ suy giảm hiệu năng của việc hiển thị bảng tóm tắt.

en: Socket I/O timeout:
vi: Hết hạn I/O socket

en: Automatic (Recommended)
vi: Tự động (Khuyến cáo)

en: Western European (ISO-8859-1)
vi: Đông Âu (ISO-8859-1)

en: Western European (ISO-8859-15)
vi: Tây Âu (ISO-8859-15)

en: Western European (Windows-1252)
vi: Tây Âu (Windows-1252)

en: Central European (ISO-8859-2)
vi: Trung Âu (ISO-8859-2)

en: Greek (ISO-8859-7)
vi: Hi Lạp (ISO-8859-7)

en: Arabic (ISO-8859-6)
vi: A-rập (ISO-8859-6)

en: Arabic (Windows-1256)
vi: A-rập (Windows-1256)

en: Hebrew (ISO-8859-8)
vi: Do Thái (ISO-8859-8)

en: Hebrew (Windows-1255)
vi: Do Thái (Windows-1255)

en: Turkish (ISO-8859-9)
vi: Thổ Nhĩ Kì(ISO-8859-9)

en: Japanese (ISO-2022-JP)
vi: Nhật Bản (ISO-2022-JP)

en: Japanese (EUC-JP)
vi: Nhật Bản (EUC-JP)

en: Japanese (Shift_JIS)
vi: Nhật Bản (Shift_JIS)

en: Simplified Chinese (GB2312)
vi: Hán giản thể (GB2312)

en: Simplified Chinese (GBK)
vi: Hán giản thể (GBK)

en: Traditional Chinese (Big5)
vi: Hán phồn thể (Big5)

en: Traditional Chinese (EUC-TW)
vi: Hán phồn thể (EUC-TW)

en: Chinese (ISO-2022-CN)
vi: Hán (ISO-2022-CN)

en: Korean (EUC-KR)
vi: Triều Tiên (EUC-KR)

en: Thai (TIS-620)
vi: Thái (TIS-620)

en: Thai (Windows-874)
vi: Thái (Windows-874)

en: the full abbreviated weekday name
vi: dạng viết tắt của ngày trong tuần (thứ)

en: the full weekday name
vi: dạng đầy đủ tên ngày trong tuần (thứ)

en: the abbreviated month name
vi: dạng viết tắt của tên tháng

en: the full month name
vi: dạng đầy đủ của tên tháng

en: the preferred date and time for the current locale
vi: định dạng thời gian cho locale hiện tại

en: the century number (year/100)
vi: thế kỉ (năm/100)

en: the day of the month as a decimal number
vi: ngày trong tháng ở dạng số thập phân

en: the hour as a decimal number using a 24-hour clock
vi: giờ ở dạng số thập phân, dùng dạng 24 giờ

en: the hour as a decimal number using a 12-hour clock
vi: giờ ở dạng số thập phân, dùng dạng 12 giờ

en: the day of the year as a decimal number
vi: ngày trong năm ở dạng số thập phân

en: the month as a decimal number
vi: tháng ở dạng số thập phân

en: the minute as a decimal number
vi: phút ở dạng số thập phân

en: either AM or PM
vi: hoặc là AM hoặc là PM

en: the second as a decimal number
vi: giây ở dạng số thập phân

en: the day of the week as a decimal number
vi: ngày trong tuần ở dạng số thập phân

en: the preferred date for the current locale
vi: định dạng ưu tiên cho ngày tháng của locale hiện tại

en: the last two digits of a year
vi: hai số cuối của năm

en: the year as a decimal number
vi: năm ở dạng số thập phân

en: the time zone or name or abbreviation
vi: múi giờ hoặc tên hoặc dạng viết tắt

en: Specifier
vi: Kí hiệu

en: Description
vi: Miêu tả

en: Example
vi: Ví dụ

en: Set message colors
vi: Đặt màu cho thư

en: Colors
vi: Màu sắc

en: Quoted Text - First Level
vi: Nội dung trích dẫn - Cấp 1

en: Quoted Text - Second Level
vi: Nội dung trích dẫn - Cấp 2

en: Quoted Text - Third Level
vi: Nội dung trích dẫn - Cấp 3

en: URI link
vi: Liên kết URI

en: Recycle quote colors
vi: Lặp lại theo vòng

en: Pick color for quotation level 1
vi: Chọn màu cho phần trích dẫn cấp 1

en: Pick color for quotation level 2
vi: Chọn màu cho phần trích dẫn cấp 2

en: Pick color for quotation level 3
vi: Chọn màu cho phần trích dẫn cấp 3

en: Pick color for URI
vi: Chọn màu cho URI

en: Description of symbols
vi: Miêu tả về biểu tượng

en: Date
    From
    Full Name of Sender
    First Name of Sender
    Initial of Sender
    Subject
    To
    Cc
    Newsgroups
    Message-ID
vi: Ngày
    Người gửi
    Tên đầy đủ của người gửi
    Tên của người gửi
    Initial of Sender
    Tiêu đề
    Người nhận
    Cc
    Nhóm tin
    ID của thư

en: If x is set, displays expr
vi: Nếu x đã được đặt, hiển thị expr

en: Message body
    Quoted message body
    Message body without signature
    Quoted message body without signature
    Literal %
vi: Nội dung thư
    Nội dung thư được trích dẫn
    Nội dung thư không gồm chữ kí
    Nội dung thư được trích dẫn không gồm chữ kí
    Literal %

en: Literal backslash
    Literal question mark
    Literal opening curly brace
    Literal closing curly brace
vi: Dấu sổ chéo ngược
    Dấu hỏi
    Dấu ngoặc nhọn mở
    Dấu ngoặc nhọn đóng

en: Key bindings
vi: Phím tắt

en: Select the preset of key bindings.
vi: Chọn kiểu phím tắt.

en: Default
vi: Mặc định

en: Old Sylpheed
vi: Sylpheed cũ

en: Custom header setting
vi: Thiết lập header tuỳ biến

en:  Delete
vi:  Xoá

en: Custom headers
vi: Các header tuỳ biến

en: Header name is not set.
vi: Chưa đặt tên header

en: Delete header
vi: Xoá header

en: Do you really want to delete this header?
vi: Bạn có thực sự muốn xoá header này không?

en: Creating display header setting window...
vi: Đang tạo cửa sổ hiển thị thiết lập header...

en: Display header setting
vi: Hiển thị thiết lập header

en: Header name
vi: Tên header

en: Displayed Headers
vi: Các header đã hiển thị

en: Hidden headers
vi: Các header ẩn

en: Show all unspecified headers
vi: Hiện mọi header chưa chỉ định

en: Reading configuration for displaying headers...
vi: Đang đọc cấu hình để hiển thị header...

en: Writing configuration for displaying headers...
vi: Đang ghi cấu hình để hiển thị header...

en: This header is already in the list.
vi: Header này đã có trên danh sách.

en: Available items
vi: Các mục hiện có

en: Displayed items
vi: Các mục đã hiển thị

en:  Revert to default
vi:  Dùng dạng mặc định

en: Enabled
vi: Cho phép

en: Do you really want to delete the rule '%s'?
vi: Bạn có thực sự muốn xoá quy tắc '%s' không

en: Delete rule
vi: Xoá quy tắc

en: Filter rule
vi: Quy tắc lọc

en: If any of the following condition matches
vi: Nếu phù hợp với bất kì điều kiện nào dưới đây

en: If all of the following conditions match
vi: Nếu phù hợp với tất cả các điều kiện dưới đây

en: Perform the following actions:
vi: Thực hiện các thao tác sau:

en: To or Cc
vi: Người nhận hoặc Cc

en: Any header
vi: Bất kì header nào

en: Edit header...
vi: Soạn header...

en: Message body
vi: Nội dung thư

en: Result of command
vi: Kết quả của lệnh

en: Age
vi: Tuổi

en: Marked
vi: Đã đánh dấu

en: Has color label
vi: Có nhãn màu

en: Has attachment
vi: Có đính kèm

en: contains
vi: chứa

en: doesn't contain
vi: không chứa

en: is
vi: là

en: is not
vi: không là

en: match to regex
vi: khớp với regex

en: doesn't match to regex
vi: không khớp với regex

en: is larger than
vi: lớn hơn

en: is smaller than
vi: nhở hơn

en: is shorter than
vi: ngắn hơn

en: is longer than
vi: dài hơn

en: doesn't match to status
vi: không khớp với trạng thái

en: Move to
vi: Chuyển tới

en: Copy to
vi: Chép tới

en: Don't receive
vi: Không nhận

en: Delete from server
vi: Xoá khỏi máy chủ

en: Set mark
vi: Đánh dấu

en: Set color
vi: Đặt màu

en: Mark as read
vi: Đánh dấu là đã đọc

en: Forward
vi: Chuyển tiếp

en: Forward as attachment
vi: Chuyển tiếp ở dạng đính kèm

en: Redirect
vi: Chuyển hướng

en: Execute command
vi: Chạy lệnh

en: folder:
vi: thư mục:

en: day(s)
vi: ngày

en: address:
vi: địa chỉ:

en: Edit header list
vi: Soạn danh sách header

en: Headers
vi: Header

en: Command is not specified.
vi: Chưa chỉ định lệnh.

en: Destination folder is not specified.
vi: Chưa chỉ định thư mục đích.

en: Invalid condition exists.
vi: Tồn tại điều kiện không hợp lệ.

en: Rule name is not specified.
vi: Chưa đặt tên quy tắc.

en: Invalid action exists.
vi: Tồn tại hành động không hợp lệ.

en: Condition not exist.
vi: Điều kiện không tồn tại.

en: Action not exist.
vi: Hành động không tồn tại.

en: Folder properties
vi: Thuộc tính thư mục

en: Identifier
vi: Dấu hiệu

en: Type
vi: Loại

en: Normal
vi: Bình thường

en: Don't display [...] or (...) at the beginning of subject in summary
vi: Không hiển thị [...] hoặc (...) ở đầu tiêu đề trong bảng tóm tắt

en: Delete [...] or (...) at the beginning of subject on reply
vi: Xoá [...] hoặc (...) ở đầu tiêu đề khi hồi âm

en: Account
vi: Tài khoản

en: Apply to subfolders
vi: Áp dụng cho thư mục con

en: use also on reply
vi: dùng cho cả lúc hồi âm

en: Match any of the following
vi: Khớp với bất kì phần nào dưới đây

en: Match all of the following
vi: Khớp với tất cả các phần dưới đây

en: Folder:
vi: Thư mục:

en: Search subfolders
vi: Tìm kiếm thư mục con

en: Mark
vi: Đánh dấu

note: S_COL_MIME
en: Subject
vi: Tiêu đề

note: S_COL_SUBJECT
en: From
vi: Người gửi

note: S_COL_FROM
en: Date
vi: Thời gian

note: S_COL_SIZE
en: Number
vi: Số

en: Creating summary column setting window...
vi: Đang tạo cửa sổ thiết lập tóm tắt theo cột...

en: Summary display item setting
vi: Thiết lập các mục hiển thị ở phần tóm tắt

en: Template name
vi: Tên mẫu

en: Register
vi: Đăng kí

en:  Substitute
vi:  Thay thế

en:  Symbols
vi:  Biểu tượng

en: Registered templates
vi: Các mẫu đã đăng kí

en: Templates
vi: Mẫu

en: Template
vi: Mẫu

en: Template format error.
vi: Lỗi định dạng mẫu.

en: Delete template
vi: Xoá mẫu

en: Do you really want to delete this template?
vi: Bạn có thực sự muốn xoá mẫu này không?

en: Get
vi: Lấy

en: Incorporate new mail
vi: Sáp nhập thư mới

en: Get all
vi: Lấy tất

en: Incorporate new mail of all accounts
vi: Sáp nhật thư mới của mọi tài khoản

en: Send queued message(s)
vi: Gửi thư đang đợi

en: Compose new message
vi: Viết thư mới

en: Reply to the message
vi: Hồi âm cho thư

en: Reply all
vi: Hồi âm tất cả

en: Reply to all
vi: Hồi âm cho tất cả

en: Forward the message
vi: Chuyển tiếp thư

en: Delete the message
vi: Xoá thư

en: Set as junk mail
vi: Coi là thư rác

en: Next unread message
vi: Thư chưa đọc tiếp theo

en: Search messages
vi: Tìm thư

en: Print
vi: In ấn

en: Execute
vi: Chạy

en: Execute marked process
vi: Chạy tiến trình đã đánh dấu

en: Common preferences
vi: Cấu hình chung

en: Send message
vi: Gửi thư

en: Send later
vi: Gửi sau

en: Put into queue folder and send later
vi: Đưa vào thư mục `Đợi gửi' và gửi sau

en: Draft
vi: Bản nháp

en: Save to draft folder
vi: Gửi vào thư mục nháp

en: Insert
vi: Chèn

en: Insert file
vi: Chèn tập tin

en: Attach
vi: Đính kèm

en: Attach file
vi: Đính kèm tập tin

en: Append signature
vi: Chèn chữ kí

en: Edit with external editor
vi: Soạn với trình soạn thảo ngoài

en: Linewrap
vi: Khuôn dòng

en: Wrap all long lines
vi: Khuôn mọi dòng dài

en: The message will be printed with the following command:
vi: Thư sẽ được in ra với dòng lệnh sau:

en: (Default print command)
vi: (Lệnh in mặc định)

en: Print command line is invalid:
    `%s'
vi: Lệnh in không hợp lệ:
    `%s'

en: Status
vi: Trạng thái

en: _Save as search folder
vi: _Lưu vào thư mục tìm kiếm

en: Searching %s (%d / %d)...
vi: Đang tìm %s (%d / %d)...

en: Searching %s ...
vi: Đang tìm %s ...

en: (No Date)
vi: (Không ngày tháng)

en: Save as search folder
vi: Lưu ở dạng thư mục tìm kiếm

en: Location:
vi: Địa điểm:

en: Folder name:
vi: Tên thư mục:

en: All
vi: Tất cả

en: Have color label
vi: Có nhãn màu

en: Have attachment
vi: Có đính kèm

en: Search for Subject or From
vi: Tìm theo tiêu đề hoặc người gửi

en: Cannot find user ID for this key.
vi: Không tìm thấy ID của người dùng cho khoá này.

en: Signature made at %s
vi: Kí lúc %s

en: Error verifying the signature
vi: Lỗi khi xác thực chữ kí

en: _About
vi: Giới t_hiệu

en: No.
vi: Số

en: Quitting...
vi: Đang thoát...

en: Key ID
vi: ID của khoá

en: Val
vi: Giá trị

en: Add key
vi: Thêm khoá

en: Enter another user or key ID:
vi: Thêm người dùng hoặc ID của khoá khác:

en: Trust key
vi: Khoá tin cậy

en: The selected key is not fully trusted.
    If you choose to encrypt the message with this key you don't
    know for sure that it will go to the person you mean it to.
    Do you trust it enough to use it anyway?
vi: Khoá đã chọn chưa hoàn toàn tin cậy.
    Nếu bạn chọn khoá này để mã hoá thư, bạn sẽ không đảm bảo
    nó sẽ đến được đúng với người mà bạn muốn.
    Bạn có đủ tin tưởng để dùng nó không?

en: Queued message header is broken.
vi: Header của thư đang đợi gửi đã bị hỏng.

en: Sending message using command: %s
vi: Đang gửi thư với lệnh: %s

en: Can't execute command: %s
vi: Không chạy được lệnh: %s

en: Error occurred while executing command: %s
vi: Có lỗi khi chạy lệnh: %s

en: Connecting
vi: Đang kết nối

en: Connecting to SMTP server: %s ...
vi: Đang kết nối tới máy chủ SMTP: %s ...

en: Sending HELO...
vi: Đang gửi HELO...

en: Authenticating
vi: Đang xác thực

en: Sending EHLO...
vi: Đang gửi EHLO...

en: Sending MAIL FROM...
vi: Đang gửi MAIL FROM...

en: Sending
vi: Đang gửi

en: Sending RCPT TO...
vi: Đang gửi RCPT TO...

en: Sending DATA...
vi: Đang gửi DATA...

en: Sending message (%d / %d bytes)
vi: Đang gửi thư (%d / %d byte)

en: Sending message
vi: Đang gửi thư

en: Error occurred while sending the message.
vi: Có lỗi khi gửi thư.

en: Error occurred while sending the message:
    %s
vi: Có lỗi khi gửi thư:
    %s

en: Mailbox setting
vi: Thiết lập hộp thư

en: Signature check result
vi: Kết quả kiểm tra chữ kí

en: Checking signature
vi: Đang kiểm tra chữ kí

en: %s%s%s from "%s"
vi: %s%s%s từ "%s"

en: No signature found
vi: Không thấy chữ kí nào

en: Good signature from "%s"
vi: Chữ kí chuẩn từ "%s"

en: Good signature
vi: Chữ kí chuẩn

en: Valid signature but the key for "%s" is not trusted
vi: Chữ kí hợp lệ nhưng khoá ch "%s" không tin cậy

en: Valid signature (untrusted key)
vi: Chữ kí hợp lệ (chưa tin cậy)

en: Signature valid but expired for "%s"
vi: Chữ kí hợp lệ nhưng đã hết hạn cho "%s"

en: Signature valid but expired
vi: Chữ kí hợp lệ nhưng đã hết hạn

en: Signature valid but the signing key for "%s" has expired
vi: Chữ kí hợp lệ nhưng khoá để kí cho "%s" đã hết hạn

en: Signature valid but the signing key has expired
vi: Chữ kí hợp lệ nhưng khoá để kí đã hết hạn

en: Signature valid but the signing key for "%s" has been revoked
vi: Chữ kí hợp lệ nhưng khoá để kí cho "%s" đã bị thu hồi

en: Signature valid but the signing key has been revoked
vi: Chữ kí hợp lệ nhưng khoá để kí đã bị thu hồi

en: BAD signature from "%s"
vi: Chữ kí GIẢ từ "%s"

en: BAD signature
vi: Chữ kí GIẢ

en: No public key to verify the signature
vi: Không có khoá công cộng nào để xác thực chữ kí

en: Creating source window...
vi: Đang tạo cửa sổ nguồn...

en: Source of the message
vi: Nguồn thư

en: Displaying the source of %s ...
vi: Đang hiển thị nguồn của %s ...

en: %s - Source
vi: %s - Nguồn

en: Subscribe to newsgroup
vi: Đăng kí vào nhóm tin

en: Select newsgroups to subscribe.
vi: Chọm nhóm tin để đăng kí

en: Find groups:
vi: Tìm nhóm

en:  Search
vi:  Tìm kiếm

en: Newsgroup name
vi: Tên nhóm tin

en: Messages
vi: Thư

en: moderated
vi: điều hành

en: readonly
vi: chỉ đọc

en: unknown
vi: không xác định

en: Getting newsgroup list...
vi: Đang lấy danh sách nhóm tin...

en: Can't retrieve newsgroup list.
vi: Không lấy được danh sách nhóm tin.

en: Done.
vi: Xong.

en: %d newsgroups received (%s read)
vi: Nhận được %d nhóm tin (đã đọc %s)

en: /Repl_y to
vi: /Hồi â_m cho

en: /Repl_y to/_all
vi: /Hồi â_m cho/_tất cả

en: /Repl_y to/_sender
vi: /Hồi â_m cho/_người gửi

en: /Repl_y to/mailing _list
vi: /Hồi â_m cho/_hộp thư chung

en: /M_ove...
vi: /_Di chuyển...

en: /_Copy...
vi: /_Sao chép

en: /_Mark
vi: /Đánh _dấu

en: /_Mark/---
vi: /Đánh _dấu/---

en: /_Mark/Mark as unr_ead
vi: /Đánh _dấu/Đá_nh dấu là chưa đọc

en: /_Mark/Mark as rea_d
vi: /Đánh _dấu/Đán_h dấu đã đọc

en: /_Mark/Mark _thread as read
vi: /Đánh _dấu/Đán_h dấu luồng đã đọc

en: /_Mark/Mark all _read
vi: /Đánh _dấu/Đánh dấ_u đã đọc tất cả

en: /Color la_bel
vi: /_Nhãn màu

en: /Re-_edit
vi: /S_oạn lại

en: /Add sender to address boo_k...
vi: /_Thêm người gửi vào sổ địa chỉ...

en: /Create f_ilter rule
vi: /Tạo _quy tắc lọc

en: /Create f_ilter rule/_Automatically
vi: /Tạo _quy tắc lọc/_Tự động

en: /Create f_ilter rule/by _From
vi: /Tạo _quy tắc lọc/theo _Người gửi

en: /Create f_ilter rule/by _To
vi: /Tạo _quy tắc lọc/theo N_gười nhận

en: /Create f_ilter rule/by _Subject
vi: /Tạo _quy tắc lọc/theo Tiê_u đề

en: Creating summary view...
vi: Đang tạo khung xem tóm tắt...

en: Process mark
vi: Đánh dấu tiến trình

en: Some marks are left. Process it?
vi: Vẫn còn sót một số dấu. Xử lí chúng?

en: Scanning folder (%s)...
vi: Đang quét thư mục (%s)...

en: _Search again
vi: _Tìm lại

en: No more unread messages
vi: Không có thêm thư chưa đọc

en: No unread message found. Search from the end?
vi: Không thấy thư nào chưa đọc. Tìm từ dưới lên?

en: No unread messages.
vi: Không có thư nào chưa đọc.

en: No more new messages
vi: Không có thêm thư mới

en: No new message found. Search from the end?
vi: Không có thư mới. Tìm từ dưới lên?

en: No new messages.
vi: Không có thư mới.

en: No more marked messages
vi: Không có thêm thư được đánh dấu

en: No marked message found. Search from the end?
vi: Không thấy thư nào được đánh dấu. Tìm từ cuối lên?

en: No marked messages.
vi: Không có thư nào được dánh dấu.

en: No marked message found. Search from the beginning?
vi: Không thấy thư nào được đánh dấu. Tìm từ đầu?

en: No more labeled messages
vi: Không có thêm thư được đánh dấu nào

en: No labeled message found. Search from the end?
vi: Không thấy nào được gán nhãn. Tìm từ cuối lên?

en: No labeled messages.
vi: Không có thư được gán nhãn.

en: No labeled message found. Search from the beginning?
vi: Không thấy thư nào được gán nhãn. Tìm từ đầu?

en: Attracting messages by subject...
vi: Tập trung thư theo tiêu đề...

en:  item(s) selected
vi:  mục được chọn

en: %d deleted
vi: đã xoá %d

en: %s%d moved
vi: đã chuyển %s%d

en: %s%d copied
vi: đã chép %s%d

en: %d new, %d unread, %d total (%s)
vi: %d mới, %d chưa đọc, %d tổng số (%s)

en: %d new, %d unread, %d total
vi: %d mới, %d chưa đọc, %d tổng số

en: Sorting summary...
vi: Đang sắp xếp bảng tóm tắt...

en: 	Setting summary from message data...
vi: 	Đang thiết lập tóm tắt từ dữ liệu thư...

en: Setting summary from message data...
vi: Đang thiết lập tóm tắt từ dữ liệu thư...

en: Writing summary cache (%s)...
vi: Đang ghi bộ đệm cho phần tóm tắt (%s)...

en: Message %d is marked
vi: Bức thư %d đã được đánh dấu

en: Message %d is marked as being read
vi: Bức thư %d được đánh dấu là đã đọc

en: Message %d is marked as unread
vi: Bức thư %d được đánh dấu là chưa đọc

en: Message %s/%d is set to delete
vi: Bức thư %s/%d được chọn để xoá

en: Delete message(s)
vi: Xoá thư

en: Do you really want to delete message(s) from the trash?
vi: Bạn có thực sự muốn xoá thư khỏi thùng rác?

en: Deleting duplicated messages...
vi: Đang xoá thư trùng nhau...

en: Message %s/%d is unmarked
vi: Thư %s/%d được bỏ đánh đấu

en: Message %d is set to move to %s
vi: Bức thư %d được chọn để chuyển tới %s

en: Destination is same as current folder.
vi: Đích đến trùng với thư mục hiện tại.

en: Message %d is set to copy to %s
vi: Bức thư %d được chọn để chép đến %s

en: Destination for copy is same as current folder.
vi: Đích đến trùng với thư mục hiện tại

en: Error occurred while processing messages.
vi: Có lỗi khi xử lí thư.

en: Building threads...
vi: Đang tạo luồng...

en: Unthreading...
vi: Đang rời luồng...

en: Filtering (%d / %d)...
vi: Đang lọc (%d / %d)...

en: filtering...
vi: đang lọc...

en: Filtering...
vi: Đang lọc...

en: %d message(s) have been filtered.
vi: %d thư đã được lọc.

en: file %s already exists
vi: tập tin %s đã có trước

en: Creating text view...
vi: Đang tạo khung xem văn bản...

en: This message can't be displayed.
vi: Không thể hiển thị được thư này.

en: Sa_ve this image as...
vi: _Lưu hình ảnh này là...

en: Compose _new message
vi: Soạn _thư mới

en: Add to address _book...
vi: Thêm vào _sổ địa chỉ...

en: Copy this add_ress
vi: _Chép địa chỉ này

en: _Open with Web browser
vi: _Mở với trình duyệt web

en: Copy this _link
vi: Sao chép liên _kết này

en: The real URL (%s) is different from
    the apparent URL (%s).
    
    Open it anyway?
vi: URL thực (%s) khác với
    URL bề ngoài (%s).
    
    Vẫn mở nó?

en: Fake URL warning
vi: Cảnh báo URL lừa đảo

en: Get from _current account
vi: _Lấy từ tài khoản hiện tại

en: Get from _all accounts
vi: Lấy từ _mọi tài khoản

en: _Send queued messages
vi: _Gửi thư đang đợi

en: E_xit
vi: _Thoát
