synaptic - en to vi translation catalogue (219 entries)

note: TRANSLATORS: Alias for the Debian package section "admin"
en: System Administration
vi: Quản lí Hệ thống

note: TRANSLATORS: Alias for the Debian package section "base"
en: Base System
vi: Hệ thống cơ sở

note: TRANSLATORS: Alias for the Debian package section "cli-mono"
en: Mono/CLI Infrastructure
vi: Hạ tầng Mono/CLI

note: TRANSLATORS: Alias for the Debian package section "comm"
en: Communication
vi: Liên lạc

note: TRANSLATORS: Alias for the Debian package section "database"
en: Databases
vi: Cơ sở dữ liệu

note: TRANSLATORS: Alias for the Debian package section "devel"
en: Development
vi: Lập Trình

note: TRANSLATORS: Alias for the Debian package section "doc"
en: Documentation
vi: Tài liệu

note: TRANSLATORS: Alias for the Debian package section "debug"
en: Debug
vi: Gỡ lỗi

note: TRANSLATORS: Alias for the Debian package section "editors"
en: Editors
vi: Công cụ soạn thảo

note: TRANSLATORS: Alias for the Debian package section "embedded"
en: Embedded Devices
vi: Thiết bị nhúng

note: TRANSLATORS: Alias for the Debian package section "fonts"
en: Fonts
vi: Phông chữ

note: TRANSLATORS: Alias for the Debian package section "games"
en: Games and Amusement
vi: Trò chơi và Giải trí

note: TRANSLATORS: Alias for the Debian package section "gnome"
en: GNOME Desktop Environment
vi: Môi trường Desktop GNOME

note: TRANSLATORS: Alias for the Debian package section "graphics"
en: Graphics
vi: Đồ họa

note: TRANSLATORS: Alias for the Debian package section "gnu-r"
en: GNU R statistical system
vi: hệ thống thống kê GNU R

note: TRANSLATORS: Alias for the Debian package section "gnustep"
en: Gnustep Desktop Environment
vi: Môi trường Desktop Gnustep

note: TRANSLATORS: Alias for the Debian package section "hamradio"
en: Amateur Radio
vi: Radio nghiệp dư

note: TRANSLATORS: Alias for the Debian package section "haskell"
en: Haskell Programming Language
vi: Ngôn ngữ lập trình Haskell

note: TRANSLATORS: Alias for the Debian package section "httpd"
en: Web servers
vi: Máy chủ Web

note: TRANSLATORS: Alias for the Debian package section "interpreters"
en: Interpreted Computer Languages
vi: Các ngôn ngữ thông dịch (Interpreted Computer Languages)

note: TRANSLATORS: Alias for the Debian package section "java"
en: Java Programming Language
vi: Ngôn ngữ lập trình Java

note: TRANSLATORS: Alias for the Debian package section "KDE"
en: KDE Desktop Environment
vi: Môi trường làm việc KDE

note: TRANSLATORS: Alias for the Debian package section "kernel"
en: Kernel and modules
vi: Nhân và mô-đun

note: TRANSLATORS: Alias for the Debian package section "libdevel"
en: Libraries - Development
vi: Các thư viện - Phát triển

note: TRANSLATORS: Alias for the Debian package section "libs"
en: Libraries
vi: Các thư viện

note: TRANSLATORS: Alias for the Debian package section "lisp"
en: Lisp Programming Language
vi: Ngôn ngữ lập trình Lisp

note: TRANSLATORS: Alias for the Debian package section "localization"
en: Localization
vi: Bản địa hóa

note: TRANSLATORS: Alias for the Debian package section "mail"
en: Email
vi: Thư điện tử

note: TRANSLATORS: Alias for the Debian package section "math"
en: Mathematics
vi: Toán học

note: TRANSLATORS: Alias for the Debian package section "misc"
en: Miscellaneous - Text Based
vi: Linh tinh - Giao diện dòng lệnh

note: TRANSLATORS: Alias for the Debian package section "net"
en: Networking
vi: Mạng

note: TRANSLATORS: Alias for the Debian package section "news"
en: Newsgroup
vi: Tin tức

note: TRANSLATORS: Alias for the Debian package section "ocaml"
en: OCaml Programming Language
vi: Ngôn ngữ Lập trình OCaml

note: TRANSLATORS: Alias for the Debian package section "oldlibs"
en: Libraries - Old
vi: Thư viện - Cũ

note: TRANSLATORS: Alias for the Debian package section "otherosfs"
en: Cross Platform
vi: Đa nền tảng

note: TRANSLATORS: Alias for the Debian package section "perl"
en: Perl Programming Language
vi: Ngôn ngữ Lập trình Perl

note: TRANSLATORS: Alias for the Debian package section "php"
en: PHP Programming Language
vi: Ngôn ngữ Lập trình PHP

note: TRANSLATORS: Alias for the Debian package section "python"
en: Python Programming Language
vi: Ngôn ngữ Lập trình Python

note: TRANSLATORS: Alias for the Debian package section "ruby"
en: Ruby Programming Language
vi: Ngôn ngữ Lập trình Ruby

note: TRANSLATORS: Alias for the Debian package section "science"
en: Science
vi: Khoa học

note: TRANSLATORS: Alias for the Debian package section "shells"
en: Shells
vi: Hệ vỏ

note: TRANSLATORS: Alias for the Debian package section "sound"
en: Multimedia
vi: Đa phương tiện

note: TRANSLATORS: Alias for the Debian package section "task"
en: Tasks
vi: Tác vụ

note: TRANSLATORS: Alias for the Debian package section "tex"
en: TeX Authoring
vi: Thao tác với TeX

note: TRANSLATORS: Alias for the Debian package section "text"
en: Word Processing
vi: Xử lý Văn bản

note: TRANSLATORS: Alias for the Debian package section "utils"
en: Utilities
vi: Tiện ích

note: TRANSLATORS: Alias for the Debian package section "vcs"
en: Version Control Systems
vi: Hệ thống Kiểm soát Phiên bản

note: TRANSLATORS: Alias for the Debian package section "video"
en: Video software
vi: Phần mềm về Video

note: TRANSLATORS: Alias for the Debian package section "x11"
en: Miscellaneous  - Graphical
vi: Linh tinh - Đồ hoạ

note: TRANSLATORS: Alias for the Debian package section "xfce"
en: Xfce Desktop Environment
vi: Môi trường Desktop Xfce

note: TRANSLATORS: Alias for the Debian package section "zope"
en: Zope/Plone Environment
vi: Môi trường Zone/Plone

note: TRANSLATORS: The section of the package is not known
en: Unknown
vi: Chưa xác định

note: TRANSLATORS: Alias for the Debian package section "alien"
en: Converted From RPM by Alien
vi: Chuyển từ định dạng RPM nhờ Alien

note: TRANSLATORS: Ubuntu translations section
en: Internationalization and localization
vi: Quốc tế hoá và địa phuơng hoá

note: TRANSLATORS: metapackages section
en: Meta Packages
vi: Các gói gộp chung

note: TRANSLATORS: Alias for the Debian package section "non-US" Export to the outside of the USA is not allowed or restricted
en: Restricted On Export
vi: Không được phép hoặc bị giới hạn xuất ra khỏi Hoa Kỳ

note: TRANSLATORS: Alias for the Debian package section "non free"
en: non free
vi: Không tự do

note: TRANSLATORS: Alias for the Debian package section "contrib" Free software that depends on non-free software
en: contrib
vi: Đóng góp (phụ thuộc vào phần mềm không tự do)

en: Stat failed for %s
vi: Không lấy được thông tin về %s

en: Unable to create a tmp file
vi: Không thể tạo tập tin tạm thời

en: gzip failed, perhaps the disk is full.
vi: Giải nén gzip không hoàn thành, đĩa đã đầy

en: Failed to reopen fd
vi: Lỗi khi mở lại fd

en: Failed to rename
vi: Đổi tên không thành công

en: No valid records were found.
vi: Không thấy kết quả hợp lệ.

en: Error parsing file record
vi: Lỗi khi phân tích cấu trúc tập tin

en: Failed to open %s.new
vi: Thất bại khi mở %s.new

en: Failed to rename %s.new to %s
vi: Đổi tên %s.new thành %s thất bại

en: Internal error
vi: Lỗi nội bộ

en: Preparing...
vi: Đang chuẩn bị...

en: Unable to read the cdrom database %s
vi: không thể đọc cơ sở dữ liệu từ đĩa CD %s

en: Unmounting CD-ROM...
vi: Đang dừng liên kết với CD-ROM...

en: Waiting for disc...
vi: Đang chờ đĩa...

en: Insert a disc in the drive.
vi: Xin cho đĩa vào ổ.

note: Mount the new CDROM
en: Mounting CD-ROM...
vi: Đang gắn kết CD-ROM

en: Failed to mount the cdrom.
vi: Kết nối cdrom thất bại

en: Identifying disc...
vi: Đang nhận dạng đĩa...

en: Couldn't identify disc.
vi: Không thể nhận dạng đĩa.

en: Scanning disc...
vi: Đang đọc đĩa

en: Cleaning package lists...
vi: Đang xóa danh sách các gói...

en: Unable to locate any package files. Perhaps this is not an APT enabled disc.
vi: Không tìm thấy tập tin gói nào. Có thể đĩa này không dùng được với apt.

en: Disc not successfully scanned.
vi: Không hoàn thành quét đĩa

en: Empty disc name.
vi: Đĩa không có tên.

en: Registering disc...
vi: Đang đăng ký đĩa...

en: Copying package lists...
vi: Đang sao chép các danh sách gói...

en: Writing sources list...
vi: Đang ghi danh sách các nguồn gói...

en: Done!
vi: Đã xong!

en: Failed to stat %s%s
vi: Không thể đọc thông tin %s%s

en: Unable to change to %s
vi: Không thể chuyển đổi sang %s

en: Unable to read %s
vi: Không thể đọc %s

en: ERROR: couldn't open %s for writing
vi: LỖI: không thể mở %s để ghi

en: ERROR: Could not get password entry for superuser
vi: LỖI: không thể lấy mật khẩu cho người quản trị

en: ERROR: could not create configuration directory %s
vi: LỖI: không thể tạo thư mục cấu hình %s

en: ERROR: could not create state directory %s
vi: LỖI: không thể tạo thư mục trạng thái %s

en: ERROR: could not create tmp directory %s
vi: LỖI: không thể tạo thư mục tạm thời %s

en: ERROR: could not create log directory %s
vi: LỖI: không thể tạo thư mục nhật ký %s

en: couldn't open %s for writing
vi: không thể mở %s để ghi

en: 
    Successfully applied all changes. You can close the window now.
vi: 
    Hoàn thành mọi thay đổi. Bạn có thể đóng cửa sổ này lại.

en: 
    Not all changes and updates succeeded. For further details of the failure, please expand the 'Details' panel below.
vi: 
    Vài thay đổi và cập nhật không thành công. Để biết chi tiết lỗi, hãy mở phần "Chi tiết" ở bên dưới..

en: The list of installed files is only available for installed packages
vi: Chỉ những gói đã cài đặt mới có danh sách tập tin.

en: 
    Package %s has no available version, but exists in the database.
    This typically means that the package was mentioned in a dependency and never uploaded, has been obsoleted or is not available with the contents of sources.list
vi: 
    Gói %s tồn tại trong CSDL, nhưng lại không có phiên bản nào.
    Điều này thông thường là do có các gói khác phụ thuộc vào gói này,nhưng nó chưa có,đã lỗi thời hoặc không tồn tại trong trong nội dung tập tin sources.list

note: TRANSLATORS: dependency error message, example: "apt 0.5.4 but it is not installable"
en: 	%s %s but it is not installable
vi: 	%s %s nhưng nó không thể cài đặt được

note: TRANSLATORS: dependency error message, example: "apt but it is a virtual package"
en: 	%s but it is a virtual package
vi: 	%s nhưng nó là một gói ảo

note: TRANSLATORS: dependency error message, example: "Depends: apt but it is a virtual package"
en: %s: %s but it is a virtual package
vi: %s: %s, nhưng nó là một gói cài đặt ảo

note: TRANSLATORS: dependency error message, example: "apt but it is not going to be installed"
en: 	%s but it is not going to be installed
vi: 	%s nhưng nó sẽ không được cài đặt

note: TRANSLATORS: dependency error message, example: "Depends: apt but it is not going to be installed"
en: %s: %s but it is not going to be installed
vi: %s: %s nhưng nó sẽ không được cài đặt

en:  or
vi:  hoặc

en: Invalid record in the preferences file, no Package header
vi: Bản ghi không hợp lệ trong tập tin tùy chỉnh, không có phần header của gói

en: Depends
vi: Phụ thuộc

en: PreDepends
vi: Tiền phụ thuộc

en: Suggests
vi: Đề nghị

en: Recommends
vi: Khuyến khích

en: Conflicts
vi: Xung đột

en: Replaces
vi: Thay thế

en: Obsoletes
vi: Không còn dùng

en: Breaks
vi: Gãy

en: Enhances
vi: Tăng cường

note: make sure this is always the last member
en: Dependency of
vi: Phụ thuộc vào

en: Marked for installation
vi: Đã được chọn để cài đặt

en: Marked for re-installation
vi: Đã được chọn để cài đặt lại

en: Marked for upgrade
vi: Đã được chọn để nâng cấp

en: Marked for downgrade
vi: Đã được chọn để cài phiên bản cũ hơn

en: Marked for removal
vi: Đã được chọn để gỡ bỏ

en: Marked for complete removal
vi: Đã được chọn để gỡ bỏ hoàn toàn

en: Not installed
vi: Chưa được cài đặt

en: Not installed (locked)
vi: Không cài được ( đã khóa )

en: Installed
vi: Đã cài đặt

en: Installed (upgradable)
vi: Đã cài và có thể được nâng cấp

en: Installed (locked to the current version)
vi: Đã cài nhưng sẽ không được nâng cấp

en: Broken
vi: Bị hỏng

en: Not installed (new in repository)
vi: Chưa cài (mới thêm vào kho)

en: The list of sources could not be read.
    Go to the repository dialog to correct the problem.
vi: Không đọc được danh sách các kho phần mềm.
    Hãy chỉnh lại trong cửa sổ quản lí danh sách kho phần mềm.

en: The package lists or status file could not be parsed or opened.
vi: Không thể phân tích cú pháp hay mở tập tin danh sách gói hay tập tin trạng thái.

en: Internal Error, non-zero counts
vi: Lỗi nội bộ, đếm khác không

en: Name
vi: Tên

en: Description
vi: Mô tả

en: Maintainer
vi: Người duy trì

en: Version
vi: Phiên bản

en: Provides
vi: Cung cấp

en: ReverseDepends
vi: Bị phụ thuộc

note: Reverse Depends
en: Origin
vi: Nguồn gốc

note: Origin (e.g. security.debian.org)
en: Component
vi: Thành phần

en: Status
vi: Trạng thái

en: Section
vi: Phần

en: Priority
vi: Mức độ ưu tiên

en: ReducedView
vi: Xem thu nhỏ

en: File
vi: Tập tin

en: Internal error opening cache (%d). Please report.
vi: Lỗi cục bộ khi mở bộ đệm (%d). Vui lòng báo cáo lỗi.

en: Unable to correct dependencies
vi: Không thể sửa các gói phụ thuộc

en: Unable to mark upgrades
    Check your system for errors.
vi: Không thể đánh dấu các gói nâng cấp
    Kiểm tra lỗi hệ thống.

en: Unable to lock the list directory
vi: Không thể khóa thư mục danh sách

en: Release files for some repositories could not be retrieved or authenticated. Such repositories are being ignored.
vi: Không thể lấy hay chứng thực tập tin phát hành trên một vài kho phần mềm. Những kho phần mềm này sẽ bị bỏ qua.

en: Ignoring invalid record(s) in sources.list file!
vi: Bỏ qua những mục không hợp lệ trong tập tin sources.list

note: TRANSLATORS: Error message after a failed download. The first %s is the URL and the second one is a detailed error message that is provided by apt
en: Failed to fetch %s
      %s
vi: Không thể tải địa chỉ %s về máy
      %s

en: Some of the packages could not be retrieved from the server(s).
vi: Không thể lấy một số gói phần mềm từ máy chủ.

en: Do you want to continue, ignoring these packages?
vi: Bạn có muốn bỏ qua những gói này và tiếp tục hay không?

en: Unable to correct missing packages
vi: Không thể sửa chữa các gói bị thiếu

note: _logEntry += _("\n<b>Removed the following ESSENTIAL packages:</b>\n");
en: 
    Removed the following ESSENTIAL packages:
vi: 
    Xoá bỏ những gói CẦN THIẾT sau:

note: _logEntry += _("\n<b>Downgraded the following packages:</b>\n");
en: 
    Downgraded the following packages:
vi: 
    Hạ cấp các gói sau:

note: _logEntry += _("\n<b>Completely removed the following packages:</b>\n");
en: 
    Completely removed the following packages:
vi: 
    Đã xoá bỏ hoàn toàn những gói sau:

note: _logEntry += _("\n<b>Removed the following packages:</b>\n");
en: 
    Removed the following packages:
vi: 
    Đã xoá những gói sau:

note: _logEntry += _("\n<b>Upgraded the following packages:</b>\n");
en: 
    Upgraded the following packages:
vi: 
    Đã nâng cấp những gói sau:

note: _logEntry += _("\n<b>Installed the following packages:</b>\n");
en: 
    Installed the following packages:
vi: 
    Đã cài đặt những gói sau:

note: _logEntry += _("\n<b>Reinstalled the following packages:</b>\n");
en: 
    Reinstalled the following packages:
vi: 
    Đã cài đặt lại những gói sau:

en: Unable to lock the download directory
vi: Không thể khoá thư mục tải về

en: Line %u too long in markings file.
vi: Dòng %u quá dài trong tệp đánh dấu.

en: Malformed line %u in markings file
vi: Dòng không hợp lệ %u trong tệp đánh dấu

en: Setting markings...
vi: Đang đánh dấu...

en: bzip2 failed, perhaps the disk is full.
vi: bzip2 thất bại, có lẽ đĩa đã bị đầy.

en: Sections
vi: Các mục

en: Alphabetic
vi: Bảng chữ cái ABC

en: Search History
vi: Nhật ký tìm kiếm

en: Custom
vi: Tự chọn

en: Installed (unsupported)
vi: Đã cài (không được hỗ trợ)

en: Not installed (unsupported)
vi: Chưa cài (không được hỗ trợ)

en: Installed (auto removable)
vi: Đã cài (có thể gỡ bỏ tự động)

en: Installed (manual)
vi: Đã cài đặt (thủ công)

en: New in repository
vi: Mới có trong kho phần mềm

en: Pinned
vi: Bị giữ cố định

en: Installed (local or obsolete)
vi: Đã cài (cục bộ hoặc lỗi thời)

en: Not installed (residual config)
vi: Chưa cài (còn lại cấu hình trên máy)

note: setup search progress (0 done, _all.size() in total, 1 subtask)
en: Searching
vi: Đang tìm kiếm

en: Search Filter
vi: Bộ lọc tìm kiếm

en: Reduced View
vi: Xem sơ lược

en: Marked Changes
vi: Các thay đổi đã đánh dấu

note: TRANSLATORS: This is a filter that will give you all packages with debconf support (that can be reconfigured with debconf)
en: Package with Debconf
vi: Gói có hỗ trợ Debconf

en: Upgradable (upstream)
vi: Có thể nâng cấp (upstream)

en: Community Maintained (installed)
vi: Cộng đồng duy trì (đã cài đặt)

en: Missing Recommends
vi: Thiếu phần đề nghị

en: Local
vi: Cục bộ

en: Can't read %s
vi: Không thể đọc %s

en: Syntax error in line %s
vi: Lỗi cú pháp ở dòng %s

en: Usage: synaptic [options]
vi: Cú pháp: synaptic [các_tùy_chọn]

en: -h   This help text
vi: -h Trợ giúp này

en: -r   Open in the repository screen
vi: -r Mở trong màn hình kho lưu

en: -f=? Give an alternative filter file
vi: -f=? Sử dụng bộ lọc chứa trong tập tin khác

en: -t   Give an alternative main window title (e.g. hostname with `uname -n`)
vi: -t Đặt tên khác cho cửa sổ chính (vd tên host với `uname -n`)

en: -i=? Start with the initial Filter with given name
vi: -i=? Khởi động cùng bộ lọc ban đầu được chỉ định

en: --upgrade-mode  Call Upgrade and display changes
vi: --upgrade-mode Nâng cấp và hiển thị các thay đổi

en: --non-interactive Never prompt for user input
vi: --non-interactive Bỏ qua việc tham khảo ý kiến của người dùng

en: --task-window Open with task window
vi: --task-window Mở cửa sổ tác vụ khi chạy

en: --add-cdrom Add a cdrom at startup (needs path for cdrom)
vi: --add-cdrom Thêm kho lưu chứa trong CD-ROM (cần cung cấp đường dẫn đến điểm gắn kết CD-ROM)

en: --ask-cdrom Ask for adding a cdrom and exit
vi: --ask-cdrom Hỏi xem có thêm kho lưu trong CD-ROM hay không rồi thoát

en: --test-me-harder  Run test in a loop
vi: --test-me-harder Kiểm tra nhiều lần

en: Another synaptic is running
vi: Một bản Synaptic khác đang chạy

en: There is another synaptic running in interactive mode. Please close it first.
vi: Đang có một bản Synaptic khác chạy ở chế độ tương tác. Xin hãy đóng nó trước.

en: There is another synaptic running in non-interactive mode. Please wait for it to finish first.
vi: Đang có một bản Synaptic khác chạy ở chế độ không tương tác. Xin hãy chờ cho nó hoàn thành công việc của mình.

en: Unable to get exclusive lock
vi: Không thể tạo khóa độc quyền

en: This usually means that another package management application (like apt-get or aptitude) is already running. Please close that application first.
vi: Cái này thường có nghĩa là một chương trình quản lý gói khác (như apt-get hoặc aptitude) đang chạy. Vui lòng đóng chương trình đó trước.

en: Synaptic Package Manager
vi: Trình quản lý gói Synaptic

en: Scanning CD-ROM
vi: Đang quét đĩa CD-ROM

en: Invalid disc name!
vi: Tên đĩa không hợp lệ!

en: Disc Label
vi: Nhãn đĩa

en: Credits
vi: Lời cám ơn

note: skipTaskbar(true);
en: About Synaptic
vi: Giới thiệu về Synaptic

en: Failed
vi: Thất bại

en: Get Changelog
vi: Lấy nhật kí các thay đổi

en: <b>Note:</b> To install a version that is different from the default one, choose <b>Package -> Force Version...</b> from the menu.
vi: <b>Chú ý:</b> Để cài đặt một phiên bản khác với mặc định, chọn <b>Gói -> Phiên bản tự chọn...</b> từ menu.

en: Removal of packages:
vi: Loại bỏ các gói:

en: Direct connection to the Internet
vi: Kết nối trực tiếp vào Internet
