syncthing-gtk - en to vi translation catalogue (293 entries)

en: Syncthing-GTK started and running in notification area
vi: Syncthing-GTK đã k.động và chạy trong khu vực th.báo

en: Syncing
vi: Đang đ.bộ

en: Scanning
vi: Đang quét

en: Starting Syncthing daemon
vi: Đang kh.động ch.trình nền Syncthing

en: Allow Anonymous Usage Reporting?
vi: Cho phép báo cáo sử dụng ẩn danh?

en: The encrypted usage report is sent daily.
vi: Báo cáo s.dụng đã mã hoá sẽ được gửi đi hằng ngày.

en: It is used to track common platforms, folder sizes and app versions.
vi: Nó được dùng để th.thập s.liệu về các HĐH phổ biến, kích cỡ th.mục và ph.bản ứng dụng.

en: If the reported data set is changed you will be prompted with this dialog again.
vi: Nếu bộ dữ liệu báo cáo có gì th.đổi, bạn sẽ được nhắc nhở thông qua h.thoại này.

en: The aggregated statistics are publicly available at
vi: Thống kê tổng hợp được đăng công khai trên

en: Extracting update...
vi: Đang giải nén cập nhật...

en: Restarting daemon...
vi: Đang kh.động lại ch.trình nền...

en: Failed to download upgrade: %s
vi: Thất bại khi tải bản nâng cấp: %s

en: Downloading Syncthing %s
vi: Đang tải Syncthing %s

en: Connected to Syncthing daemon
vi: Đã kết nối đến ch.trình nền Syncthing

en: Connection to Syncthing daemon lost.
vi: Mất kết nối đến ch.trình nền Syncthing.

en: Syncthing is probably restarting or has been shut down.
vi: Có lẽ Syncthing đang kh.động lại hoặc nó đã bị tắt.

en: Syncthing has been shut down.
vi: Đã tắt Syncthing.

en: Syncthing is restarting.
vi: Syncthing đang kh.động lại.

en: Please wait
vi: Xin chờ

en: Connecting to Syncthing daemon at %s...
vi: Đang k.nối đến ch.trình nền Syncthing được %s...

en: Waiting for Syncthing daemon at %s...
vi: Đang chờ ch.trình nền Syncthing được %s...

en: Your syncthing daemon is too old.
vi: Chương trình nền Syncthing này quá cũ.

en: Attempting to download recent, please wait...
vi: Đang thử tải về tập tin gần đây, xin chờ...

en: Cannot authorize with daemon. Please, use WebUI to generate API key or disable password authentication.
vi: Không thể xác minh bằng chương trình nền. Xin dùng WebUI để tạo khoá API hoặc tắt xác minh mật khẩu.

en: Your syncthing daemon is too old.
    Please, upgrade syncthing package at least to version %s and try again.
vi: Chương trình nền Syncthing này quá cũ.
    Ít nhất hãy nâng cấp gói Syncthing lên phiên bản %s và thử lại.

en: Sorry, connecting to HTTPS is not supported on this platform.
    Please, use WebUI to disable HTTPS try again.
vi: Xin lỗi, việc kết nối đến HTTPS không được hỗ trợ trên hệ điều hành này.
    Hãy dùng WebUI để tắt HTTPS và thử lại.

en: Connection to daemon failed. Check your configuration and try again.
vi: Kết nối đến chương trình nền thất bại. Hãy kiểm tra cấu hình và thử lại.

en: Error message:
vi: Thông điệp báo lỗi:

en: More info
vi: Th.tin thêm

en: The configuration has been saved but not activated.
    Syncthing must restart to activate the new configuration.
vi: Cấu hình đã được lưu nhưng chưa được kích hoạt.
    Syncthing phải khởi động lại để kích hoạt cấu hình mới.

en: _Restart
vi: _Khởi động lại

en: %(device)s wants to share folder "%(folder)s". Add new folder?
vi: %(device)s muốn chia sẻ thư mục "%(folder)s". Thêm thư mục mới?

en: _Add
vi: _Thêm

en: _Ignore
vi: _Bỏ qua

en: RAM Utilization
vi: Mức s.dụng RAM

en: CPU Utilization
vi: Mức s.dụng CPU

en: Download Rate
vi: T.độ tải xuống

en: Upload Rate
vi: T.độ tải lên

en: Announce Server
vi: Máy chủ th.báo

en: Version
vi: Phiên bản

en: disabled
vi: đã tắt

en: Online
vi: Trực tuyến

en: offline
vi: ngoại tuyến

en: %(online)s/%(total)s online
vi: %(online)s/%(total)s trực tuyến

en: Never
vi: Chưa từng

en: Disconnected
vi: Đã ngắt k.nối

en: Connected
vi: Đã kết nối

en: Up to Date
vi: Đã cập nhật

en: Files
vi: Tập tin

en: Cluster out of sync
vi: Cụm mất đồng bộ

en: Stopped
vi: Đã ngưng

en: Error
vi: Lỗi

en: Synchronizing '%s'
vi: Đang đồng bộ '%s'

en: Synchronizing %s folders
vi: Đang đồng bộ %s thư mục

en: All devices offline
vi: Tất cả th.bị đều ngoại tuyến

en: Connecting to Syncthing daemon...
vi: Đang kết nối đến ch.trình nền Syncthing...

en: Unshared
vi: Chưa ch.sẻ

en: Offline
vi: Ngoại tuyến

en: Hide Window
vi: Ẩn cửa sổ

en: Show Window
vi: Hiện cửa sổ

en: Syncthing daemon doesn't appear to be running.
vi: Có vẻ như ch.trình nền Syncthing không hoạt động.

en: Start it now?
vi: Khởi chạy ngay?

en: Always start daemon automatically
vi: Luôn tự khởi động chương trình nền

en: Folder ID
vi: ID thư mục

en: Path
vi: Đường dẫn

en: Global State
vi: Tr.thái toàn cầu

en: Local State
vi: Tr.thái cục bộ

en: Out Of Sync
vi: Mất đồng bộ

en: Ignore Permissions
vi: Bỏ qua các g.phép

en: Rescan Interval
vi: Khoảng th.gian quét lại

en: Shared With
vi: Đã ch.sẻ với

en: Yes
vi: Có

en: No
vi: Không

en: (watch)
vi: (xem)

en: Unused
vi: Chưa s.dụng

en: Address
vi: Địa chỉ

en: Synchronization
vi: Đồng bộ

en: Compression
vi: Nén

en: Introducer
vi: Thiết bị g.thiệu

en: Last Seen
vi: Thấy lần cuối

en: All Data
vi: T.cả dữ liệu

en: Off
vi: Tắt

en: Metadata Only
vi: Chỉ siêu dữ liệu

en: Exiting.
vi: Đang thoát.

en: Shutdown Syncthing daemon as well?
vi: Tắt cả chương trình nền Syncthing?

en: Always do same; Don't show this window again
vi: Luôn làm như vậy; Đừng hiện cửa sổ này nữa

en: Do you really want to permanently stop synchronizing directory '%s'?
vi: Có chắc là bạn muốn ngừng vĩnh viễn đồng bộ thư mục '%s'?

en: Do you really want remove device '%s' from Syncthing?
vi: Có chắc là bạn muốn xoá thiết bị '%s' khỏi Syncthing?

en: Syncthing-Inotify Output
vi: Đầu ra Syncthing-Inotify

en: Syncthing-Inotify is unavailable or failed to start
vi: Không có Syncthing-Inotify hoặc nó kh.chạy thất bại

en: Failed to start Syncthing daemon.
vi: Thất bại khi kh.chạy ch.trình nền Syncthing.

en: Please, check your installation or set new path to Syncthing daemon binary.
vi: Xin k.tra lại cài đặt hoặc tạo đ.dẫn mới đến tập tin chạy ch.trình nền Syncthing.

en: Syncthing Daemon Settings
vi: Cài đặt ch.trình nền Syncthing

en: The entered device ID does not look valid. It should be a 52 character string consisting of letters and numbers, with spaces and dashes being optional.
vi: ID thiết bị đã nhập không hợp lệ. Nó phải là một chuỗi từ 52 ký tự, bao gồm chữ cái và các con số, với khoảng trắng và gạch ngang là tuỳ chọn.

en: Failed to load configuration from daemon.
vi: Thất bại khi tải cấu hình từ chương trình nền.

en: Try again.
vi: Thử lại.

en: never delete
vi: không b.giờ xoá

en: %s day
vi: %s ngày

en: %s days
vi: %s ngày

en: Failed to save configuration.
vi: Lưu cấu hình thất bại.

en: Can't invoke the daemon
vi: Không thể gọi ch.trình nền

en: Syncthing binary
vi: Tập tin chạy Syncthing

en: Syncthing daemon binary cannot be found.
vi: Không thấy tập tin chạy ch.trình nền Syncthing.

en: If you have Syncthing installed, please, set path to %s below or click on <b>Download</b> button to download latest Syncthing package.
vi: Nếu đã cài đặt Syncthing, hãy đưa đ.dẫn đến %s bên dưới hoặc nhấp vào nút <b>Tải xuống</b> để tải gói Syncthing mới nhất.

en: If you have Syncthing installed, please, set path to %s below
vi: Nếu đã cài đặt Syncthing, hãy đưa đ.dẫn đến %s bên dưới

en: Cannot download Syncthing daemon.
vi: Không thể tải chương trình nền Syncthing.

en: This platform (%s) is not supported
vi: HĐH này (%s) không được hỗ trợ

en: Downloading...
vi: Đang tải xuống...

en: Download failed.
vi: Tải xuống thất bại.

en: Download finished.
vi: Tải xuống hoàn tất.

en: Select Folder for new Folder
vi: Chọn thư mục cho thư mục mới

en: Please, install pyinotify package to use this feature
vi: Hãy cài đặt gói pyinotify để sử dụng tính năng này

en: File location:
vi: Vị trí tập tin:

en: Synchronization of folder '%s' is completed.
vi: Hoàn tất đồng bộ thư mục '%s'.

en: Failed to determine latest Syncthing version.
vi: Thất bại khi x.định ph.bản Syncthing mới nhất.

en: Failed to create temporaly file.
vi: Tạo tập tin tạm thất bại.

en: Downloaded file is corrupted.
vi: Tập tin đã tải xuống bị lỗi.

en: ~%s hours ago
vi: ~%s giờ trước

en: %s minutes ago
vi: %s phút trước

en: %s seconds ago
vi: %s giây trước

en: just now
vi: chỉ mới đây

en: %s days ago
vi: %s ngày trước

en: in %s days
vi: trong %s ngày

en: ~%s hours from now
vi: ~%s giờ kể từ lúc này

en: %s minutes from now
vi: %s phút kể từ lúc này

en: %s seconds from now
vi: %s giây kể từ lúc này

en: in a moment
vi: trong chốc lát

en: UI Settings
vi: Cài đặt UI

en: Unlimited
vi: Không giới hạn

en: Install %(package)s package to enable %(feature)s support
vi: Cài đặt gói %(package)s để kích hoạt hỗ trợ %(feature)s

en: Browse for Syncthing binary
vi: Tìm tập tin chạy Syncthing

en: First run wizard
vi: Hỗ trợ lần chạy ban đầu

en: Please, check error log and fill bug report on %s.
vi: Hãy k.tra nhật ký lỗi và điền vào báo cáo trên %s.

en: Display error log
vi: Hiển thị nhật ký lỗi

en: Welcome to Syncthing-GTK first run wizard!
vi: Chào mừng đến với h.trợ lần chạy b.đầu của Syncthing-GTK!

en: It looks like you never have used Syncthing.
vi: Có vẻ như bạn chưa từng sử dụng Syncthing.

en: Initial configuration should be created.
vi: Đã tạo cấu hình ban đầu.

en: If you already had Syncthing daemon configured, please, exit this wizard and check your %s folder
vi: Nếu bạn đã chỉnh cấu hình ch.trình nền Syncthing thì hãy thoát mục hỗ trợ này và k.tra thư mục %s.

en: Searching for Syncthing daemon.
vi: Đang tìm ch.trình nền Syncthing.

en: Please wait...
vi: Xin chờ...

en: Syncthing daemon not found.
vi: Không thấy ch.trình nền Syncthing.

en: Please, use package manager to install the Syncthing package.
vi: Hãy sử dụng trình quản lý gói để cài đặt gói Syncthing.

en: download latest binary
vi: tải tập tin chạy mới nhất

en: Please, use package manager to install the Syncthing package or %(download_link)s from Syncthing page and save it to your %(target)s directory.
vi: Hãy sử dụng trình quản lý gói để cài đặt gói Syncthing hoặc %(download_link)s từ trang chủ Syncthing và lưu nó vào thư mục %(target)s.

en: Syncthing daemon is too old.
vi: Chương trình nền Syncthing quá cũ.

en: Syncthing-GTK needs Syncthing daemon %(min)s or newer, but only %(actual)s were found.
vi: Syncthing-GTK cần ch.trình nền Syncthing %(min)s hoặc mới hơn, nhưng chỉ thấy %(actual)s.

en: Alternatively, Syncthing-GTK can download Syncthing binary
vi: Hoặc là Syncthing-GTK có thể tải về chương trình chạy Syncthing

en: to %s and keep it up-to-date, but this option is meant as
vi: đến %s và cập nhật nó, nhưng tuỳ chọn này chỉ là

en: last resort and generally not suggested.
vi: b.pháp bất đắc dĩ và thường không nên dùng.

en: _Download Syncthing binary
vi: _Tải chương trình chạy Syncthing

en: Auto_update downloaded binary
vi: Tự động_cập nhật ch.trình chạy đã tải xuống

en: Syncthing daemon binary found.
vi: Tìm thấy ch.trình chạy nền của Syncthing.

en: Binary path:
vi: Đ.dẫn ch.trình chạy:

en: Version:
vi: Phiên bản:

en: Downloading Syncthing daemon.
vi: Đang tải chương trình nền Syncthing.

en: Failed to download Syncthing daemon package.
vi: Tải gói chương trình nền Syncthing thất bại.

en: Syncthing is generating RSA key and certificate.
vi: Syncthing đang tạo khoá và chứng nhận RSA.

en: This may take a while...
vi: Tiến trình có thể hơi lâu...

en: Failed to generate keys
vi: Tạo khoá thất bại

en: Syncthing daemon failed to generate RSA key or certificate.
vi: Ch.trình nền Syncthing thất bại khi tạo khoá và chứng nhận RSA.

en: WebUI setup
vi: Thiết lập WebUI

en: Syncthing can be managed remotely using WebUI and even if you are going to use Syncthing-GTK, WebUI needs to be enabled, as Syncthing-GTK uses it to communicate with the Syncthing daemon.
vi: Syncthing có thể được kiểm soát từ xa bằng WebUI và ngay cả khi bạn sử dụng Syncthing-GTK, WebUI cần được kích hoạt vì Syncthing-GTK sẽ dùng nó để liên lạc với chương trình nền Syncthing.

en: If you prefer to be able to manage Syncthing remotely, over the internet or on your local network, select <b>listen on all interfaces</b> and set username and password to protect Syncthing from unauthorized access.
vi: Nếu bạn muốn quản lý Syncthing từ xa thông qua mạng toàn cầu hoặc cục bộ, hãy chọn <b>lắng nghe trên tất cả giao diện</b> đồng thời đặt tên người dùng và mật khẩu để bảo vệ Syncthing khỏi bị truy cập trái phép.

en: Otherwise, select <b>listen on localhost</b>, so only users and programs on this computer will be able to interact with Syncthing.
vi: Nếu không, bạn hãy chọn <b>lắng nghe trên máy cục bộ</b> để chỉ những người dùng và ch.trình trên máy này có thể tương tác với Syncthing

en: WebUI Listen Addresses
vi: Các đ.chỉ lắng nghe WebUI

en: Listen on _localhost
vi: Lắng nghe trên _máy cục bộ

en: Listen on _all interfaces
vi: Lắng nghe trên _tất cả g.diện

en: _Username
vi: _Tên người dùng

en: _Password
vi: _Mật khẩu

en: Saving settings...
vi: Đang lưu cài đặt...

en: Checking for available port...
vi: Đang kiểm tra cổng còn trống...

en: Failed to find unused port for listening.
vi: Không tìm thấy cổng nào còn trống để lắng nghe.

en: Please, check your firewall settings and try again.
vi: Hãy kiểm tra cài đặt tường lửa và thử lại.

en: Saving...
vi: Đang lưu...

en: Failed to load Syncthing configuration
vi: Không thể tải cấu hình Syncthing

en: Failed to modify Syncthing configuration
vi: Không thể chỉnh sửa cấu hình Syncthing

en: Failed to save Syncthing configuration
vi: Không thể lưu cấu hình Syncthing

en: Done.
vi: Xong.

en: Syncthing has been successfully configured.
vi: Đã hoàn tất cấu hình Syncthing.

en: You can configure more details later, in <b>UI Settings</b> and <b>Daemon Settings</b> menus in main window of application.
vi: Sau này bạn có thể cấu hình chi tiết hơn trong các trình đơn <b>Cài đặt UI</b> và <b>Cài đặt chương trình nền</b> trên cửa sổ chính của ứng dụng.

en: Open _Web Interface
vi: Mở _giao diện web

en: Display _Daemon Output
vi: Hiển thị _đầu ra chương trình nền

en: Display Syncthing-Inotify Output
vi: Hiển thị đầu ra Syncthing-Inotify

en: UI _Settings
vi: Cài đặt _UI

en: Add Shared _Folder
vi: Thêm thư mục _đã ch.sẻ

en: Add _Device
vi: Thêm _thiết bị

en: Daemon _Settings
vi: Cài đặt _ch.trình nền

en: Show _ID
vi: Hiển thị _ID

en: Sh_utdown Daemon
vi: T_ắt chương trình nền

en: _Restart Daemon
vi: _Kh.động lại ch.trình nền

en: _About
vi: _Thông tin về

en: _Quit
vi: _Thoát

en: Override Remote Changes
vi: Ghi đè các thay đổi từ xa

en: Edit _Ignore Patterns
vi: Chỉnh sửa _các q.luật bỏ qua

en: _Rescan
vi: _Quét lại

en: _Browse
vi: _Tìm kiếm

en: Connecting to daemon...
vi: Đang k.nối với ch.trình nền...

en: S_top Syncthing
vi: D_ừng Syncthing

en: Resume Sync_thing
vi: Tiếp tục Sync_thing

en: _Incoming Rate Limit
vi: _Giới hạn t.độ đầu vào

en: _Unlimited
vi: _Không giới hạn

en: _Other
vi: _Khác

en: Daemon Output
vi: Đầu ra ch.trình nền

en: Sync Protocol Listen Addresses
vi: Đồng bộ các đ.chỉ lắng nghe giao thức

en: Enable Local _Discovery
vi: Bật dò tìm _cục bộ

en: Enable _UPnP
vi: Bật _UPnP

en: Local Discovery _Port
vi: Cổng _dò tìm cục bộ

en: Open browser with _WebUI when daemon is starting
vi: Mở trình duyệt với _WebUI khi ch.trình nền khởi động

en: Enable _Anonymous Usage Reporting
vi: Bật _báo cáo sử dụng ẩn danh

en: Enable _Global Discovery
vi: Bật _dò tìm toàn cầu

en: Global Discovery _Servers
vi: Các máy chủ dò tìm _toàn cầu

en: Device _ID
vi: ID _thiết bị

en: Device _Name
vi: Tên _thiết bị

en: Shown instead of Device ID in the cluster status.
vi: Hiển thị thay cho ID thiết bị trong trạng thái cụm.

en: _Addresses
vi: _Các địa chỉ

en: Enter comma separated "ip:port" addresses or "dynamic" to perform automatic discovery of the address.
vi: Nhập các địa chỉ ngăn cách bởi dấu phẩy "ip:port" hoặc "dynamic" để tiến hành dò tìm địa chỉ tự động.

en: Share _Folders
vi: Chia sẻ _thư mục

en: Select the folders to share with this device
vi: Chọn các thư mục để chia sẻ với thiết bị này

en: _Introducer
vi: _Thiết bị giới thiệu

en: Any devices configured on an introducer device will be added to this device as well.
vi: Bất kỳ thiết bị nào liên kết với thiết bị giới thiệu cũng sẽ được thêm vào.

en: _Compression
vi: _Nén

en: Device Identification
vi: Danh tính thiết bị

en: _Browse...
vi: _Tìm kiếm...

en: _Download...
vi: _Tải xuống...

en: Simple
vi: Đơn giản

en: Staggered
vi: Theo thời gian

en: Trashcan
vi: Kiểu thùng rác

en: External
vi: Kiểu ngoại vi

en: Short identifier for the folder. Must be the same on all devices.
vi: Tên tắt cho thư mục. Phải trùng khớp trên tất cả thiết bị.

en: _Path
vi: _Đường dẫn

en: Path to the folder on the local computer. Will be created if it does not exist.
vi: Đường dẫn đến thư mục trên máy cục bộ. Sẽ tạo mới nếu chưa hiện hữu.

en: Rescan _Interval
vi: Khoảng thời gian _quét lại

en: Monitor filesystem for _changes
vi: Kiểm soát các thay đổi của _hệ thống tập tin

en: If enabled, changed, created and delete files are synchronized immediately, as long as Syncthing-GTK is running.
    Note: Using this along with short Rescan Interval (<300s) may consume a lot of resources.
vi: Khi bật, các tập tin bị th.đổi, tạo mới và xoá sẽ được đồng bộ ngay lập tức, miễn là Syncthing-GTK còn h.động.
    Ghi chú: Dùng chế độ này với khoảng th.gian quét lại ngắn (<300 giây) có thể tiêu thụ khá nhiều t.nguyên máy.

en: Browse...
vi: Duyệt tìm...

en: Folder _ID
vi: ID _thư mục

en: Files are protected from changes made on other devices, but changes made on this device will be sent to the rest of the cluster.
vi: Các tập tin sẽ được b.vệ khỏi những th.đổi trên các th.bị khác, nhưng những th.đổi trên th.bị này sẽ được chuyển tới các máy cụm còn lại.

en: Select the devices to share this folder with.
vi: Chọn các th.bị để chia sẻ th.mục này.

en: Share With _Devices
vi: Chia sẻ với _các th.bị

en: Files are moved to date stamped versions in a .stversions folder when replaced or deleted by syncthing.
vi: Các tập tin sẽ được chuyển tới các ph.bản được đ.dấu ngày tháng trong th.mục .stversions khi bị th.thế hoặc xoá bởi Syncthing.

en: _Keep Versions
vi: _Giữ lại các ph.bản

en: The number of old versions to keep, per file.
vi: Số phiên bản cũ cần giữ lại với mỗi tập tin.

en: Files are moved to date stamped versions in a .stversions folder when replaced or deleted by syncthing. Versions are automatically deleted if they are older than the maximum age or exceed the number of files allowed in an interval.
    
    The following intervals are used: for the first hour a version is kept every 30 seconds, for the first day a version is kept every hour, for the first 30 days a version is kept every day, until the maximum age a version is kept every week.
vi: Các tập tin sẽ được chuyển tới các ph.bản được đ.dấu ngày tháng trong th.mục .stversions khi bị th.thế hoặc xoá bởi Syncthing. Các ph.bản sẽ tự động được xoá nếu chúng cũ hơn th.hạn tối đa hoặc vượt quá số tập tin cho phép trong một khoảng th.gian.
    
    Các khoảng th.gian sau đây được s.dụng: một phiên bản, trong giờ đầu tiên, được giữ lại mỗi 30 giây, trong ngày đầu tiên là mỗi giờ, trong 30 ngày đầu tiên là mỗi ngày, cho đến khi th.hạn tối đa mỗi ph.bản được giữ lại là mỗi tuần.

en: Ma_ximum Age
vi: Th_ời hạn tối đa

en: Versions _Path
vi: Đ.dẫn đến _các ph.bản

en: Path where versions should be stored (leave empty for the default .stversions folder).
vi: Đường dẫn nơi các ph.bản được lưu trữ (th.mục mặc định sẽ là .stversions nếu để trống).

en: Files are moved to .stversions folder when replaced or deleted by Syncthing
vi: Các tập tin sẽ được chuyển tới th.mục .stversions khi bị th.thế hoặc xoá bởi Syncthing

en: Clean out _after
vi: Xoá sạch _sau

en: The number of days to keep files in the trash can.
vi: Số ngày giữ tập tin trong thùng rác.

en: An external command handles the versioning. It has to remove the file from the synced folder.
vi: Một lệnh ngoại vi chịu trách nhiệm phiên bản hoá. Nó phải loại bỏ tập tin ra khỏi thư mục đã đồng bộ.

en: Command
vi: Lệnh

en: The first command line parameter is the folder path and the second parameter is the relative path in the folder.
vi: Tham số dòng lệnh đầu tiên là đường dẫn thư mục và tham số thứ hai là đường dẫn tương đối trong thư mục.

en: Ignore P_ermissions
vi: Bỏ qua c-ác giấy phép

en: File permission bits are ignored when looking for changes. Use on FAT filesystems.
vi: Các ph.tử g.phép tập tin sẽ được bỏ qua khi t.kiếm th.đổi. Dùng trên h.thống tập tin FAT.

en: _Advanced
vi: _Nâng cao

en: Ignore Patterns
vi: Bỏ qua các q.luật

en: See <a href="http://docs.syncthing.net/users/ignoring.html">Syncthing documentation</a> for list of supported patterns
vi: Xem <a href="http://docs.syncthing.net/users/ignoring.html">Tài liệu Syncthing</a> để biết danh sách các quy luật được hỗ trợ.

en: File location:
vi: Vị trí tập tin:

en: Lowest
vi: Thấp nhất

en: Low
vi: Thấp

en: Normal
vi: Bình thường

en: Above Normal
vi: Hơn mức b.thường

en: Syncthing-GTK Settings
vi: Cài đặt Syncthing-GTK

en: When starting and Syncthing daemon is not running...
vi: Khi khởi động và chương trình nền Syncthing không chạy...

en: ... _wait for daemon
vi: ...  _đợi chương trình nền

en: ... start daemon in _background
vi: ... khởi động chương trình trong _chế độ nền

en: ... _ask me what to do
vi: ... _hỏi tôi phải làm gì

en: When exiting after daemon was started in background...
vi: Khi thoát sau khi chương trình được khởi động ở chế độ nền...

en: ... terminate _daemon
vi: ... tắt _chương trình nền

en: ... leave daemon _running
vi: ... để chương trình nền _tiếp tục chạy

en: ... ask me w_hat to do
vi: ... hỏi tôi p-hải làm gì

en: Us_e traditional window header
vi: S_ử dụng đầu đề cửa sổ truyền thống

en: Display desktop notifications for...
vi: Hiển thị th.báo trên desktop cho...

en: ... file updates
vi: ... cập nhật tập tin

en: ... errors
vi: ... lỗi

en: ... synchronization completion
vi: ... hoàn tất đồng bộ

en: Start Syncthing-GTK when I login to my desktop
vi: Khởi chạy Syncthing-GTK khi tôi đ.nhập vào desktop

en: Minimize to _tray on start
vi: Thu nhỏ vào _khay khi khởi chạy

en: Use _icons in menu
vi: Sử dụng _các b.tượng trong trình đơn

en: Display paths in directories panel
vi: Hiện đ.dẫn trong danh sách th.mục

en: Force _dark theme
vi: Bắt dùng _phông nền tối

en: _Interface
vi: _Giao diện

en: Integrate Syncthing with filemanagers
vi: Tích hợp Syncthing với các trình q.lý tập tin

en: <b>Note:</b> You may need to restart your filemanager after toggling integration.
vi: <b>Ghi chú:</b> Có thể bạn sẽ cần khởi động lại trình quản lý tập tin sau khi tích hợp.

en: _Integration
vi: _Tích hợp

en: Keep Syncthing binary up-to-date
vi: Giữ cho ch.trình chạy Syncthing luôn cập nhật

en: If enabled, Syncthing-GTK will automatically check for new daemon releases and replace binary with latest version.
vi: Nếu bật, Syncthing-GTK sẽ tự động k.tra bản phát hành ch.trình nền mới và thay thế ch.trình chạy với ph.bản mới nhất.

en: Daemon process priority
vi: Độ ưu tiên của q.trình chạy nền

en: Priority will be used only if "<i>start daemon in background</i>" option is checked on "<i>Interface</i>" page.
vi: Độ ưu tiên sẽ chỉ được dùng nếu như tuỳ chọn "<i>khởi động chương trình ở chế độ nền</i>" được đánh dấu trên trang "<i>Giao diện</i>".

en: Maximum number of CPU cores
vi: Số nhân CPU tối đa

en: Sets the maximum number of CPU cores for daemon to use. This value will be used only if "<i>start daemon in background</i>" option is checked on "<i>Interface</i>" page.
vi: Đặt số nhân CPU tối đa cho ch.trình nền s.dụng. G.trị này sẽ chỉ được dùng nếu như t.chọn "<i>khởi động chương trình ở chế độ nền</i>" được đánh dấu trên trang "<i>Giao diện</i>".

en: This binary will be started when syncthing daemon is not running and "<i>start daemon in background</i>" option is checked on "<i>Interface</i>" page.
vi: Ch.trình chạy này sẽ được k.hoạt khi ch.trình nền Syncthing không chạy và t.chọn "<i>khởi chạy chương trình ở chế độ nền</i>" được đánh dấu trên trang "<i>Giao diện</i>".

en: Syncthing binary location
vi: Vị trí ch.trình chạy Syncthing
