The Tor Project - en to is translation catalogue (99 entries)

en: You must run this application as root
is: Þú verður að vera rót/root til að keyra þetta forrit

en: Extracting live image to the target device...
is: Afþjappa keyrslukerfi á viðtökutæki...

en: Wrote to device at %(speed)d MB/sec
is: Skrifaði á tækið með %(speed)d MB/sek

en: There was a problem executing the following command: `%(command)s`.
    A more detailed error log has been written to '%(filename)s'.
is: Vandamál kom upp við að keyra eftirfarandi skipun: `%(command)s`.
    Nákvæmari útlistun var skrifuð í '%(filename)s'.

en: Verifying SHA1 checksum of LiveCD image...
is: Yfirfer SHA1-gátsummu Live ISO keyrslukerfis...

en: Verifying SHA256 checksum of LiveCD image...
is: Yfirfer SHA256-gátsummu Live ISO keyrslukerfis...

en: Error: The SHA1 of your Live CD is invalid.  You can run this program with the --noverify argument to bypass this verification check.
is: Villa: SHA1-gátsumma Live ISO keyrslukerfisins er ógild. Þú getur keyrt þetta forrit með --noverify viðfanginu til að komast framhjá þessari öryggisprófun.

en: Unknown ISO, skipping checksum verification
is: Óþekkt ISO-diskmynd, sleppi gátsummuprófun

en: Not enough free space on device.
    %dMB ISO + %dMB overlay > %dMB free space
is: Ekki nægilegt diskapláss á tækinu.
    %dMB ISO + %dMB yfirlögn > %dMB laust pláss

en: Creating %sMB persistent overlay
is: Bý til %sMB varanlega gagnageymslu

en: Unable to copy %(infile)s to %(outfile)s: %(message)s
is: Tekst ekki að afrita %(infile)s yfir í %(outfile)s: %(message)s

en: Removing existing Live OS
is: Fjarlægi Live ISO keyrslukerfi

en: Unable to chmod %(file)s: %(message)s
is: Tekst ekki að keyra chmod %(file)s: %(message)s

en: Unable to remove file from previous LiveOS: %(message)s
is: Gat ekki fjarlægt skrá úr fyrra Live ISO keyrslukerfi: %(message)s

en: Unable to remove directory from previous LiveOS: %(message)s
is: Gat ekki fjarlægt möppu úr fyrra Live ISO keyrslukerfi: %(message)s

en: Cannot find device %s
is: Get ekki fundið tækið %s

en: Unable to write on %(device)s, skipping.
is: Get ekki skrifað á %(device)s, sleppi þessu.

en: Some partitions of the target device %(device)s are mounted. They will be unmounted before starting the installation process.
is: Sumar disksneiðar marktækisins %(device)s eru tengdar í skráakerfið. Þær verða aftengdar áður en uppsetningarferlið hefst

en: Unknown filesystem.  Your device may need to be reformatted.
is: Óþekkt skráakerfi. Það gæti þurft að forsníða tækið.

en: Unsupported filesystem: %s
is: Óstutt skráakerfi: %s

en: Unknown GLib exception while trying to mount device: %(message)s
is: Óþekkt GLib-frávik þegar reynt var að tengja tæki í skráakerfi: %(message)s

en: Unable to mount device: %(message)s
is: Tókst ekki að tengja tæki: %(message)s

en: No mount points found
is: Engir tengipunktar fundust

en: Entering unmount_device for '%(device)s'
is: Fer í unmount_device fyrir '%(device)s'

en: Unmounting mounted filesystems on '%(device)s'
is: Aftengi tengd skráakerfi á '%(device)s'

en: Unmounting '%(udi)s' on '%(device)s'
is: Aftengi '%(udi)s' á '%(device)s'

en: Mount %s exists after unmounting
is: Tengipunktur %s er til staðar eftir aftengingu

en: Partitioning device %(device)s
is: Sneiði geymslupláss tækisins %(device)s

en: Unsupported device '%(device)s', please report a bug.
is: Óstutt tæki '%(device)s', tilkynntu um þessa villu.

en: Trying to continue anyway.
is: Reyni samt að halda áfram.

en: Verifying filesystem...
is: Yfirfer skráarkerfi...

en: Unable to change volume label: %(message)s
is: Get ekki breytt heiti á gagnarými: %(message)s

en: Installing bootloader...
is: Uppsetning ræsistjóra...

en: Could not find the '%s' COM32 module
is: Gat ekki fundið '%s' COM32 eininguna

en: Removing %(file)s
is: Fjarlægi %(file)s

en: %s already bootable
is: %s er þegar ræsanlegt

en: Unable to find partition
is: Gat ekki fundið disksneið

en: Formatting %(device)s as FAT32
is: Forsníð %(device)s sem FAT32

en: Could not find syslinux' gptmbr.bin
is: Gat ekki fundið syslinux' gptmbr.bin

en: Reading extracted MBR from %s
is: Lesið afþjappaðan MBR-ræsigeira frá %s

en: Could not read the extracted MBR from %(path)s
is: Gat ekki lesið afþjappaðan MBR-ræsigeira frá %(path)s

en: Resetting Master Boot Record of %s
is: Frumstilli aðalræsifærslu (MBR) %s

en: Drive is a loopback, skipping MBR reset
is: Drifið er hringtengt (loopback), sleppi endurstillingu á MBR-ræsigeira

en: Calculating the SHA1 of %s
is: Reikna SHA1 gátsummuna fyrir %s

en: Synchronizing data on disk...
is: Samræmi gögn á diski...

en: Error probing device
is: Villa við að yfirfara tæki

en: Unable to find any supported device
is: Fann ekki nein studd tæki

en: Make sure your USB key is plugged in and formatted with the FAT filesystem
is: Gakktu úr skugga um að USB-lykillinn þinn sé tengdur og að hann sé forsniðinn með FAT-skráakerfi

en: Unsupported filesystem: %s
    Please backup and format your USB key with the FAT filesystem.
is: Óstutt skráakerfi: %s
    Taktu öryggisafrit af USB-lyklinum og forsníddu hann með FAT-skráakerfi.

en: Unable to get Win32_LogicalDisk; win32com query did not return any results
is: Tókst ekki að sækja Win32_LogicalDisk; win32com fyrirspurn skilaði engum niðurstöðum

en: Cannot find
is: Get ekki fundið

en: Make sure to extract the entire tails-installer zip file before running this program.
is: Vertu viss um að afþjappa allri tails-installer zip-skránni áður en þú keyrir þetta forrit.

en: Unknown release: %s
is: Óþekkt útgáfa: %s

en: Downloading %s...
is: Næ í %s...

en: Error: Cannot set the label or obtain the UUID of your device.  Unable to continue.
is: Villa: gat ekki sett merkingu eða fengið UUID-auðkenni tækisins. Get ekki haldið áfram.

en: Installation complete! (%s)
is: Uppsetningu lokið! (%s)

en: Tails installation failed!
is: Uppsetning Tails mistókst!

en: Warning: This tool needs to be run as an Administrator. To do this, right click on the icon and open the Properties. Under the Compatibility tab, check the "Run this program as an administrator" box.
is: Aðvörun: Þetta tól verður að keyra sem kerfisstjóri (administrator). Til að gera það, hægri-smelltu á táknmyndina og opnaðu eiginleikana (Properties). Á samhæfniflipanum (Compatibility), hakaðu við að keyra þetta forrit sem kerfisstjóri (Run this program as an administrator).

en: Tails Installer
is: Tails-uppsetningarforrit

en: Clone the current Tails
is: Klóna núverandi Tails

en: Use a downloaded Tails ISO image
is: Nota Tails ISO-diskmynd sem sótt var á netinu

en: Upgrade
is: Uppfæra

en: Manual Upgrade Instructions
is: Leiðbeiningar fyrir handvirka uppfærslu

en: Install
is: Setja upp

en: Installation Instructions
is: Leiðbeiningar fyrir uppsetningu

en: %(size)s %(vendor)s %(model)s device (%(device)s)
is: %(size)s %(vendor)s %(model)s tæki (%(device)s)

en: No ISO image selected
is: Engin ISO-diskmynd valin

en: Please select a Tails ISO image.
is: Veldu Tails ISO-diskmynd.

en: No device suitable to install Tails could be found
is: Ekkert hentugt tæki fannst til uppsetningar á Tails

en: Please plug a USB flash drive or SD card of at least %0.1f GB.
is: Tengdu USB-minnislykil eða SD-minniskort með að minnsta kosti %0.1f GB gagnarýmd.

en: The USB stick "%(pretty_name)s" is configured as non-removable by its manufacturer and Tails will fail to start on it. Please try installing on a different model.
is: USB-minnislykillinn "%(pretty_name)s" er ekki hannaður frá framleiðanda til að vera útskiptanlegur, Tails mun því ekki geta ræst upp af honum. Prófaðu að nota einhverja aðra tegund minnislykils.

en: The device "%(pretty_name)s" is too small to install Tails (at least %(size)s GB is required).
is: Tækið "%(pretty_name)s" er of lítið til að hægt sé að setja Tails upp á því (að minnsta kosti %(size)s GB eru nauðsynleg).

en: To upgrade device "%(pretty_name)s" from this Tails, you need to use a downloaded Tails ISO image:
    https://tails.boum.org/install/download
is: Til að uppfæra tækið "%(pretty_name)s" úr þessu tilviki Tails, þá þarftu að nota Tails ISO diskmynd sem þú nærð í hér:
    https://tails.boum.org/install/download

en: An error happened while installing Tails
is: Villa kom upp við að setja upp Tails

en: Refreshing releases...
is: Endurles útgáfur...

en: Releases updated!
is: Uppfærði útgáfur!

en: Installation complete!
is: Uppsetningu lokið!

en: Unable to mount device
is: Tókst ekki að tengja tæki

en: Confirm the target USB stick
is: Staðfestu USB-minnislykilinn sem á að skrifa á

en: %(size)s %(vendor)s %(model)s device (%(device)s)
    
    All data on this USB stick will be lost.
is: %(size)s %(vendor)s %(model)s tæki (%(device)s)
    
    Öll gögn á á þessum USB-lykli munu tapast.

en: %(parent_size)s %(vendor)s %(model)s device (%(device)s)
is: %(parent_size)s %(vendor)s %(model)s tæki (%(device)s)

en: 
    
    The persistent storage on this USB stick will be preserved.
is: 
    
    Varanlegu gagnageymslunni á þessum USB-lykli verður haldið til haga

en: Download complete!
is: Niðurhali lokið!

en: Download failed:
is: Niðurhal mistókst:

en: You can try again to resume your download
is: Þú getur reynt aftur til að klára niðurhalið

en: The selected file is unreadable. Please fix its permissions or select another file.
is: Skráin sem þú valdir er ekki lesanleg. Lagaðu heimildir hennar eða veldu aðra skrá.

en: Unable to use the selected file.  You may have better luck if you move your ISO to the root of your drive (ie: C:\)
is: Gat ekki notað völdu skrána. Það gæti gengið betur ef þú færir ISO-skrána á rót drifsins (dæmi: C:\)

en: %(filename)s selected
is: %(filename)s valið

en: Unable to find LiveOS on ISO
is: Get ekki fundið LiveOS-keyrslukerfi á ISO-diskmynd

en: Could not guess underlying block device: %s
is: Gat ekki giskað á undirliggjandi blokkartæki: %s

en: There was a problem executing `%s`.
    %s
    %s
is: Það kom upp vandamál við að keyra `%s`.
    %s
    %s

en: '%s' does not exist
is: '%s' er ekki til

en: '%s' is not a directory
is: '%s' er ekki mappa

en: Skipping '%(filename)s'
is: Sleppi '%(filename)s'

en: There was a problem executing `%s`.%s
    %s
is: Það kom upp vandamál við að keyra `%s`.%s
    %s

en: Could not open device for writing.
is: Gat ekki opnað tæki fyrir skrifun.

en: Select a distribution to download:
is: Veldu dreifingu til að sækja:

en: Target USB stick:
is: USB-minnislykill til að skrifa á:

en: Reinstall (delete all data)
is: Setja upp aftur (eyða öllum gögnum)
