The Tor Project - en to vi translation catalogue (85 entries)

en: You must run this application as root
vi: Bạn phải chạy ứng dụng này với quyền root

en: Extracting live image to the target device...
vi: Đang trích xuất hình ảnh tới ổ đĩa đích...

en: Wrote to device at %(speed)d MB/sec
vi: Đã được viết vào thiết bị ở %(speed)d MB/giây

en: There was a problem executing the following command: `%(command)s`.
    A more detailed error log has been written to '%(filename)s'.
vi: Có vấn đề xảy ra khi thực thi lệnh dưới đây: `%(command)s`.
    Một nhật ký chi tiết hơn của lỗi đã được ghi vào '%(filename)s'.

en: Verifying SHA1 checksum of LiveCD image...
vi: Đang xác minh SHA1 checksum của hình ảnh LiveCD...

en: Verifying SHA256 checksum of LiveCD image...
vi: Đang xác minh SHA256 checksum của hình ảnh LiveCD

en: Error: The SHA1 of your Live CD is invalid.  You can run this program with the --noverify argument to bypass this verification check.
vi: Lỗi: SHA1 của Live CD không hợp lệ. Bạn có thể chạy chương trình với -noverify argument để bỏ qua việc kiểm tra này.

en: Unknown ISO, skipping checksum verification
vi: ISO không xác định, bỏ qua việc kiểm tra checksum

en: Not enough free space on device.
    %dMB ISO + %dMB overlay > %dMB free space
vi: Không đủ khoảng trống trên thiết bị
    %dMB ISO + %dMB overlay > %dMB free space

en: Creating %sMB persistent overlay
vi: Đang tạo vùng cố định %sMB

en: Unable to copy %(infile)s to %(outfile)s: %(message)s
vi: Không thể chép %(infile)s tới %(outfile)s: %(message)s

en: Removing existing Live OS
vi: Đang loại bỏ Live OS đang tồn tại

en: Unable to chmod %(file)s: %(message)s
vi: Không thể chmod %(file)s: %(message)s

en: Unable to remove file from previous LiveOS: %(message)s
vi: Không thể gỡ bỏ tập tin từ LiveOS trước: %(message)s

en: Unable to remove directory from previous LiveOS: %(message)s
vi: Không thể gỡ bỏ thư mục từ LiveOS trước: %(message)s

en: Cannot find device %s
vi: Không thể tìm thấy thiết bị %s

en: Unable to write on %(device)s, skipping.
vi: Không thể viết lên %(device)s, đang bỏ qua.

en: Some partitions of the target device %(device)s are mounted. They will be unmounted before starting the installation process.
vi: Một vài phân vùng của thiết bị %(device)s đã được gắn lên. Chũng sẽ bị gỡ ra trước khi bắt đầu quá trình cài đặt.

en: Unknown filesystem.  Your device may need to be reformatted.
vi: Định dạng không xác định. Thiết bị của bạn có thể cần được định dạng lại.

en: Unsupported filesystem: %s
vi: Tập tin hệ thống không được hỗ trợ: %s

en: Unknown GLib exception while trying to mount device: %(message)s
vi: Ngoại lệ GLib chưa biết khi kết nối thiết bị: %(message)s

en: Unable to mount device: %(message)s
vi: Không thể gắn thiết bị: %(message)s

en: No mount points found
vi: Không có ổ đĩa được tìm thấy

en: Entering unmount_device for '%(device)s'
vi: Đang nhập thiết bị_chưa gắn cho '%(device)s'

en: Unmounting mounted filesystems on '%(device)s'
vi: Đang gỡ tập tin hệ thống đã được gắn trên '%(device)s'

en: Unmounting '%(udi)s' on '%(device)s'
vi: Đang gỡ '%(udi)s' trên '%(device)s'

en: Mount %s exists after unmounting
vi: Việc gắn %s thoát ra sau khi gỡ bỏ

en: Partitioning device %(device)s
vi: Đang phân vùng thiết bị %(device)s

en: Unsupported device '%(device)s', please report a bug.
vi: Thiết bị không được hỗ trợ  '%(device)s', vui lòng báo lỗi.

en: Trying to continue anyway.
vi: Cứ tiếp tục.

en: Verifying filesystem...
vi: Đang xác minh tập tin hệ thống...

en: Unable to change volume label: %(message)s
vi: Không thể đổi tên ổ đĩa: %(message)s

en: Installing bootloader...
vi: Đang cài đặt chương trình khởi động...

en: Could not find the '%s' COM32 module
vi: Đã không thể tìm thấy phần '%s' COM32

en: Removing %(file)s
vi: Đang loại bỏ %(file)s

en: %s already bootable
vi: %s đã có thể khởi động

en: Unable to find partition
vi: Không thể tìm thấy phân vùng

en: Formatting %(device)s as FAT32
vi: Đang định dạng %(device)s ở dạng FAT32

en: Could not find syslinux' gptmbr.bin
vi: Đã không thể tìm thấy syslinux' gptmbr.bin

en: Reading extracted MBR from %s
vi: Đọc MBR được giải nén từ %s

en: Could not read the extracted MBR from %(path)s
vi: Đã không thể đọc MBR được giải nén từ %(path)s

en: Resetting Master Boot Record of %s
vi: Đang thiết lập lại Master Boot Record của %s

en: Drive is a loopback, skipping MBR reset
vi: Ổ đĩa là loopback, bỏ qua việc thiết lập lại MBR

en: Calculating the SHA1 of %s
vi: Đang tính toán SHA của %s

en: Synchronizing data on disk...
vi: Đang đồng bộ hóa dữ liệu trên ổ đĩa...

en: Error probing device
vi: Thiết bị gặp lỗi thăm dò

en: Unable to find any supported device
vi: Không thể tìm thấy bất kỳ thiết bị được hỗ trợ nào

en: Make sure your USB key is plugged in and formatted with the FAT filesystem
vi: Cần đảm bảo USB của bạn được cắm vào và được format với định dạng FAT.

en: Unsupported filesystem: %s
    Please backup and format your USB key with the FAT filesystem.
vi: Tập tin hệ thống không được hỗ trợ: %s
    Vui lòng sao lưu và định dạng lại USB của bạn với file hệ thống định dạng FAT.

en: Unable to get Win32_LogicalDisk; win32com query did not return any results
vi: Không thể lấy Win32_LogicalDisk; truy vấn win32com không trả bất kỳ kết quả nào

en: Cannot find
vi: Không thể tìm thấy

en: Make sure to extract the entire tails-installer zip file before running this program.
vi: Hãy đảm bảo giải nén toàn bộ tệp nén tails-installer trước khi chạy trương trình này.

en: Unknown release: %s
vi: Phiên bản không xác định: %s

en: Downloading %s...
vi: Đang tải xuống %s

en: Error: Cannot set the label or obtain the UUID of your device.  Unable to continue.
vi: Lỗi: Không thể gán nhãn hoặc lấy UUID từ thiết bị của bạn. Không thể tiếp tục.

en: Installation complete! (%s)
vi: Cài đặt hoàn tất! (%s)

en: Tails installation failed!
vi: Việc cài đặt Tails đã thất bại!

en: Warning: This tool needs to be run as an Administrator. To do this, right click on the icon and open the Properties. Under the Compatibility tab, check the "Run this program as an administrator" box.
vi: Cảnh báo: Công cụ này cần phải chạy với quyền quản trị. Để làm được điều này, bấm chuột phải vào biểu tượng và mở Thuộc tính. Ở thẻ Tương thích, chọn hộp "Chạy chương trình với quyền quản trị".

en: Tails Installer
vi: Trình cài đặt Tails

en: Upgrade
vi: Nâng cấp

en: Install
vi: Cài đặt

en: No device suitable to install Tails could be found
vi: Đã không thể tìm thấy thiết bị nào phù hợp cho việc cài đặt Tails

en: Please plug a USB flash drive or SD card of at least %0.1f GB.
vi: Hãy cắm một ổ USB di động hay thẻ SD với dung lượng ít nhất %0.1f GB.

en: The USB stick "%(pretty_name)s" is configured as non-removable by its manufacturer and Tails will fail to start on it. Please try installing on a different model.
vi: Thẻ USB %(pretty_name)s được cấu hình không thể di rời bởi nhà sản xuất và Tails sẽ không khởi động được. Hãy thử cài đặt lên một mẫu USB khác.

en: The device "%(pretty_name)s" is too small to install Tails (at least %(size)s GB is required).
vi: Thiết bị "%(pretty_name)s" quá nhỏ để cài đặt Tails (yêu cầu ít nhất %(size)s GB).

en: An error happened while installing Tails
vi: Một lỗi đã xuất hiện trong khi cài đặt Tails

en: Refreshing releases...
vi: Đang làm mới phiên bản

en: Releases updated!
vi: Phiên bản đã được làm mới!

en: Installation complete!
vi: Cài đặt hoàn tất!

en: Unable to mount device
vi: Không thể gắn thiết bị

en: Download complete!
vi: Tải xuống hoàn tất!

en: Download failed:
vi: Tải xuống thất bại:

en: You can try again to resume your download
vi: Bạn có thể thử lại để tiếp tục việc tải xuống

en: The selected file is unreadable. Please fix its permissions or select another file.
vi: Những tập tin được chọn không thể đọc được. Vui lòng sửa quyền của nó hoặc chọn một tập tin khác.

en: Unable to use the selected file.  You may have better luck if you move your ISO to the root of your drive (ie: C:\)
vi: Không thể sử dụng tập tin được chọn. Bạn có thể may mắn hơn nếu bạn di duyển ISO của bạn tới nền của thiết bị của bạn (ví dụ: C:\)

en: %(filename)s selected
vi: %(filename)s được chọn

en: Unable to find LiveOS on ISO
vi: Không tìm thấy Hệ điều hành Trực tiếp (LiveOS) trên ảnh ISO

en: Could not guess underlying block device: %s
vi: Đã không thể đoán được thiết bị cản trở bên dưới: %s

en: There was a problem executing `%s`.
    %s
    %s
vi: Đã có một vấn đề khi thực hiện `%s`.
    %s
    %s

en: '%s' does not exist
vi: '%s' không tồn tại

en: '%s' is not a directory
vi: '%skhông phải là một thư mục'

en: Skipping '%(filename)s'
vi: Bỏ qua '%(filename)s'

en: There was a problem executing `%s`.%s
    %s
vi: Đã có một vấn đề khi thực hiện `%s`.%s
    %s

en: Could not open device for writing.
vi: Đã không thể mở thiết bị cho việc ghi dữ liệu (writing).

en: Select a distribution to download:
vi: Chọn một bản phân phối (distribution) để tải về:
