taskcoach - en to vi translation catalogue (302 entries)

en: Errors have occured. Please see "taskcoachlog.txt" in your "My Documents" folder.
vi: Có lỗi. Xem thông tin tập tin "taskcoachlog.txt" trong thư mục "My Documnets".

en: Error
vi: Có lỗi

en: Errors have occured. Please see "%s"
vi: Có lỗi. Vui lòng xem "%s"

en: Couldn't load settings from TaskCoach.ini:
    %s
vi: Không lấy được thông tin cài đặt từ tập tin TaskCoach.ini: %s

en: %s file error
vi: Lỗi tập tin %s

en: "%s" became top-level because its parent was locally deleted.
vi: "%s" ở lên hết vì các thư mục "cha mẹ" đã bị xóa.

en: Conflicts detected for "%s".
    The local version was used.
vi: Có xung đột "%s".

en: Edit location of attachments
vi: Chỉnh sửa vị trí các tập tin đính kèm

en: Edit attachment "%s" location
vi: Chỉnh sửa vị trí các tập tin đính kèm "%s"

en: Add attachment
vi: Thêm đính kèm

en: Add attachment to "%s"
vi: Thêm đính kèm vào "%s"

en: New attachment
vi: Đính kèm tập tin mới

en: Remove attachment
vi: Loại bỏ đính kèm

en: Remove attachment to "%s"
vi: Loại bỏ đính kèm với "%s"

en: Copy
vi: Sao chép

en: Copy "%s"
vi: Sao chép "%s"

en: Delete
vi: Xóa

en: Delete "%s"
vi: Xóa "%s"

en: Cut
vi: Cắt

en: Cut "%s"
vi: Cắt "%s"

en: Paste
vi: Dán

en: Paste "%s"
vi: Dán "%s"

en: Paste as subitem
vi: Dán như thành phần con

en: Paste as subitem of "%s"
vi: Dán như thành phần con của "%s"

en: Drag and drop
vi: Kéo và thả

en: Drag and drop "%s"
vi: Kéo và thả "%s"

en: Edit subjects
vi: Chỉnh sửa chủ đề

en: Edit subject "%s"
vi: Chỉnh sửa chủ đề "%s"

en: Edit descriptions
vi: Chỉnh sửa mô tả

en: Edit description "%s"
vi: Chỉnh sửa mô tả "%s"

en: Change icons
vi: Đổi biểu tượng

en: Change icon "%s"
vi: Đổi biểu tượng "%s"

en: Change fonts
vi: Thay đổi font chữ

en: Change font "%s"
vi: Thay đổi font chữ "%s"

en: Change foreground colors
vi: Thay đổi màu hiển thị

en: Change foreground color "%s"
vi: Thay đổi màu hiển thị "%s"

en: Change background colors
vi: Thay đổi màu nền

en: Change background color "%s"
vi: Thay đổi màu nền "%s"

en: Toggle category
vi: Gán vào loại

en: Toggle category of "%s"
vi: Gán vào loại của "%s"

en: New category
vi: Tạo loại mới

en: New subcategories
vi: Tạo phân loại

en: New subcategory of "%s"
vi: Tạo phân loại của "%s"

en: New subcategory
vi: Tạo phân mục con mới

en: Edit exclusive subcategories
vi: Chỉnh sửa phân loại riêng

en: Edit exclusive subcategories of "%s"
vi: Chỉnh sửa phân loại riêng của "%s"

en: Delete categories
vi: Xóa loại

en: Delete category "%s"
vi: Xóa loại của "%s"

en: Drag and drop categories
vi: Kéo và thả loại

en: New efforts
vi: Sự nổ lực mới

en: New effort of "%s"
vi: Sự nổ lực mới của "%s"

en: Delete efforts
vi: Xóa sự nổ lực

en: Delete effort "%s"
vi: Xóa sự nổ lực của "%s"

en: Change task of effort
vi: Thay đổi công việc của sự nổ lực

en: Change task of "%s" effort
vi: Thay đổi công việc của "%s" sự nổ lực

en: Change effort start date and time
vi: Thay đổi ngày, giờ bắt đầu của sự nổ lực

en: Change effort start date and time of "%s"
vi: Thay đổi ngày, giờ bắt đầu của sự nổ lực "%s"

en: Change effort stop date and time
vi: Thay đổi ngày, giờ kết thúc của sự nổ lực

en: Change effort stop date and time of "%s"
vi: Thay đổi ngày, giờ kết thúc của sự nổ lực "%s"

en: New note
vi: Ghi chú mới

en: New subnotes
vi: Nhánh ghi chú mới

en: New subnote of "%s"
vi: Nhánh ghi chú mới của (%s"

en: New subnote
vi: Ghi chú con mới

en: Delete notes
vi: Xóa ghi chú

en: Delete note "%s"
vi: Xóa ghi chú "%s"

en: Drag and drop notes
vi: Kéo và thả ghi chú

en: Drag and drop note "%s"
vi: Kéo và thả ghi chú "%s"

en: Add note
vi: Thêm ghi chú

en: Add note to "%s"
vi: Thêm ghi chú "%s"

en: Add subnote
vi: Thêm nhánh ghi chú

en: Add subnote to "%s"
vi: Thêm nhánh ghi chú "%s"

en: Remove note
vi: Bỏ ghi chú

en: Remove note from "%s"
vi: Bỏ ghi chú "%s"

en: Drag and drop tasks
vi: Kéo và thả công việc

en: Delete tasks
vi: Xóa công việc

en: Delete task "%s"
vi: Xóa công việc "%s"

en: New task
vi: Tác vụ mới

en: New subtasks
vi: Tạo mới công việc con

en: New subtask of "%s"
vi: Tạo mới công việc con "%s"

en: New subtask
vi: Tác vụ con mới

en: Mark tasks completed
vi: Đánh dấu công việc hoàn thành

en: Mark "%s" completed
vi: Đánh dấu "%s" hoàn thành

en: Mark task active
vi: Đánh dấu công việc đang thực hiện

en: Mark "%s" active
vi: Đánh dấu "%s" đang thực hiện

en: Mark task inactive
vi: Đánh dấu công việc không thực hiện

en: Mark "%s" inactive
vi: Đánh dấu "%s" không thực hiện

en: Start tracking
vi: Bắt đầu theo dõi

en: Start tracking "%s"
vi: Bắt đầu theo dõi "%s"

en: Stop tracking
vi: Dừng theo dõi

en: Stop tracking "%s"
vi: Dừng theo dõi "%s"

en: Maximize priority
vi: Ưu tiên tối đa

en: Maximize priority of "%s"
vi: Thứ tự ưu tiên cao nhất "%s"

en: Minimize priority
vi: Ưu tiên tối thiểu

en: Minimize priority of "%s"
vi: Thứ tự ưu tiên thấp nhất "%s"

en: Increase priority
vi: Tăng độ ưu tiên

en: Increase priority of "%s"
vi: Tăng thứ tự ưu tiên "%s"

en: Decrease priority
vi: Giảm độ ưu tiên

en: Decrease priority of "%s"
vi: Giảm thứ tự ưu tiên "%s"

en: Change priority
vi: Thay đổi thứ tự ưu tiên

en: Change priority of "%s"
vi: Thay đổi thứ tự ưu tiên "%s"

en: Add note to tasks
vi: Thêm ghi chú vào công việc

en: Change planned start date
vi: Thay đổi ngày vạch kế hoạch

en: Change planned start date of "%s"
vi: Thay đổi ngày vạch kế hoạch "%s"

en: Change due date
vi: Thay đổi ngày hết hạn

en: Change due date of "%s"
vi: Thay đổi ngày hết hạn "%s"

en: Change actual start date
vi: Thay đổi ngày thực tế bắt đầu

en: Change actual start date of "%s"
vi: Thay đổi ngày thực tế bắt đầu "%s"

en: Change completion date
vi: Thay đổi ngày hoàn thành

en: Change completion date of "%s"
vi: Thay đổi ngày hoàn thành "%s"

en: Change reminder dates/times
vi: Thay đổi thời gian nhắc nhở

en: Change reminder date/time of "%s"
vi: Thay đổi thời gian nhắc nhở "%s"

en: Change recurrences
vi: Thay đổi việc lặp lại

en: Change recurrence of "%s"
vi: Thay đổi việc lặp lại "%s"

en: Change percentage complete of "%s"
vi: Thay đổi tỉ lệ hoàn thành "%s"

en: Change when tasks are marked completed
vi: Thay đổi khi công việc được đánh dấu hoàn thành

en: Change when "%s" is marked completed
vi: Thay đổi khi "%s" được đánh dấu hoàn thành

en: Change budgets
vi: Thay đổi kinh phí

en: Change budget of "%s"
vi: Thay đổi kinh phí "%s"

en: Change hourly fees
vi: Thay đổi chi phí theo giờ

en: Change hourly fee of "%s"
vi: Thay đổi chi phí theo giờ "%s"

en: Change fixed fees
vi: Thay đổi chi phí cố định

en: Change fixed fee of "%s"
vi: Thay đổi chi phí cố định "%s"

en: Toggle prerequisite
vi: Gán điều kiện cần thiết

en: Toggle prerequisite of "%s"
vi: Gán điều kiện cần thiết "%s"

en: Error while reading the %s-%s setting from %s.ini.
vi: Có lỗi trong khi đọc thông tin cài đặt  %s-%s từ %s.ini

en: The value is: %s
vi: Giá trị là: %s

en: The error is: %s
vi: Lỗi là: %s

en: %s will use the default value for the setting and should proceed normally.
vi: %s sẽ sử dụng giá trị mặc định để cài đặt và thực thi theo thông thường.

en: Settings error
vi: Lỗi cài đặt

en: Error while saving %s.ini:
    %s
vi: Lỗi trong khi lưu %s.ini:
    %s

en: Save error
vi: Lưu lỗi

en: Mail.app message
vi: Mail.app thông điệp

en: New attachment...
vi: Đính kèm mới...

en: Insert a new attachment
vi: Chèn vào đính kèm mới

en: Open attachment
vi: Mở file đính kèm

en: Open the selected attachments
vi: Mở đính kèm được chọn

en: 5 minutes
vi: 5 phút

en: Don't snooze
vi: Không tạm ngưng

en: 10 minutes
vi: 10 phút

en: 15 minutes
vi: 15 phút

en: 20 minutes
vi: 20 phút

en: 30 minutes
vi: 30 phút

en: 1.5 hour
vi: 1 giờ 30 phút

en: 45 minutes
vi: 45 phút

en: 1 hour
vi: 1 giờ

en: 2 hours
vi: 2 giờ

en: 3 hours
vi: 3 giờ

en: 4 hours
vi: 4 giờ

en: 12 hours
vi: 12 giờ

en: 6 hours
vi: 6 giờ

en: 8 hours
vi: 8 giờ

en: 18 hours
vi: 18 giờ

en: 24 hours
vi: 24 giờ

en: 48 hours
vi: 48 giờ

en: 72 hours
vi: 72 giờ

en: 2 weeks
vi: 2 tuần

en: 1 week
vi: 1 tuần

en: Total
vi: Tổng cộng

en: Total for %s
vi: Tổng cộng %s

en: Inactive tasks
vi: Công việc không thực hiện

en: Hide &inactive tasks
vi: Ẩn &inactive tasks

en: Inactive tasks: %d (%d%%)
vi: Công việc không thực hiện: %d (%d%%)

en: Show/hide inactive tasks (incomplete tasks without actual start date)
vi: Hiện/Ẩn công việc không thực hiện (công việc không hoàn thành không có ngày bắt đầu thực tế)

en: Late tasks
vi: Công việc hoàn thành trễ

en: Hide &late tasks
vi: Ẩn &late tasks

en: Late tasks: %d (%d%%)
vi: Công việc hoàn thành trễ: %d (%d%%)

en: Show/hide late tasks (inactive tasks with a planned start in the past)
vi: Hiện/Ẩn công việc hoàn thành trễ (Công việc không thực hiện với ngày bắt đầu trong quá khứ)

en: Active tasks
vi: Công việc đang thực hiện

en: Active tasks: %d (%d%%)
vi: Công việc đang thực hiện: %d (%d%%)

en: Hide &active tasks
vi: Ẩn &active tasks

en: Show/hide active tasks (incomplete tasks with an actual start date in the past)
vi: Hiện/Ẩn công việc đang thực hiện (Công việc không hoàn thành với ngày ngày bắt đầu thực tế trong quá khứ)

en: Due soon tasks
vi: Công việc sắp tới hạn

en: Due soon tasks: %d (%d%%)
vi: Công việc sắp tới hạn: %d (%d%%)

en: Hide &due soon tasks
vi: Ẩn  &due soon tasks

en: Show/hide due soon tasks (incomplete tasks with a due date in the near future)
vi: Hiện/Ẩn công việc sắp tới hạn (Công việc không hoàn thành với ngày tới hạn gần kề)

en: Overdue tasks
vi: Công việc quá hạn chưa hoàn thành

en: Hide &over due tasks
vi: Ẩn &over due tasks

en: Overdue tasks: %d (%d%%)
vi: Công việc quá hạn: %d (%d%%)

en: Show/hide over due tasks (incomplete tasks with a due date in the past)
vi: Hiện/Ẩn công việc quá hạn (chưa hoàn thành với hạn chót đã qua)

en: Completed tasks
vi: Công việc đã hoàn thành

en: Completed tasks: %d (%d%%)
vi: Công việc đã hoàn thành: %d (%d%%)

en: Hide &completed tasks
vi: Ẩn  &completed tasks

en: Show/hide completed tasks
vi: Hiện/Ẩn công việc đã hoàn thành

en: Calendar
vi: Lịch

en: Cat
vi: Loại

en: Clock
vi: Đồng hồ

en: Alarm clock
vi: Đồng hồ báo động

en: Stopwatch
vi: Đồ hồ bấm giờ

en: Desktop computer
vi: Máy tính để bàn

en: Laptop computer
vi: Máy tính xách tay

en: Red cross
vi: Dấu thập đỏ

en: Information
vi: Thông tin

en: Life ring
vi: Vòng đời

en: Warning sign
vi: Dấu hiệu cảnh báo

en: Minus
vi: Trừ

en: Plus
vi: Cộng

en: Choose the restoration destination
vi: Chọn nơi phục hồi

en: Message from the %s developers
vi: Thông điệp từ %s người phát triển

en: See:
vi: Xem:

en: Description
vi: Mô tả

en: Edit to change all subjects
vi: Chỉnh sửa thay đổi tất cả đề mục

en: Subject
vi: Tựa đề

en: Edit to change all descriptions
vi: Chỉnh sửa thay đổi tất cả mô tả

en: Creation date
vi: Ngày tạo

en: Modification date
vi: Ngày chỉnh sửa

en: Priority
vi: Độ ưu tiên

en: Mutually exclusive
vi: Loại trừ qua lại

en: Subcategories
vi: Phân loại

en: Edit to change location of all attachments
vi: Chỉnh sửa để thay đổi vị trí của tất cả đính kèm

en: Browse
vi: Xem lướt

en: Location
vi: Vị trí

en: Appearance
vi: Giao diện

en: Foreground color
vi: Màu cận cảnh

en: Background color
vi: Màu nền

en: Font
vi: Kiểu chữ

en: Icon
vi: Biểu tượng

en: Dates
vi: Ngày

en: Planned start date
vi: Ngày vạch kế hoạch bắt đầu

en: Due date
vi: Ngày đến hạn

en: Actual start date
vi: Ngày thực tế bắt đầu

en: Completion date
vi: Ngày hoàn tất

en: Reminder
vi: Nhắc nhở

en: Recurrence
vi: Lặp lại

en: Progress
vi: Tiến độ

en: Percentage complete
vi: Tỉ lệ (%) hoàn thành

en: Use application-wide setting
vi: Sử dụng cài đặt ứng dụng theo chiều rộng

en: No
vi: Không

en: Yes
vi: Có

en: Mark task completed when all children are completed?
vi: Đánh dấu công việc đã hoàn thành khi các công việc con đã hoàn thành

en: Budget
vi: Kinh phí

en: Time spent
vi: Thời gian đã trãi qua

en: Budget left
vi: Kinh phí còn lại

en: Hourly fee
vi: Chi phí hàng giờ

en: Fixed fee
vi: Chi phí cố định

en: Revenue
vi: Lợi nhuận

en: Effort
vi: Nổ lực

en: Categories
vi: Phân mục

en: Attachments
vi: File đính kèm

en: Notes
vi: Ghi chú

en: Prerequisites
vi: Điều kiện cần thiết

en: Edit task
vi: Sửa tác vụ

en: Task
vi: Công việc

en: Start
vi: Bắt đầu

en: Week(s)
vi: Tuần

en: Day(s)
vi: Ngày

en: Hour(s)
vi: Giờ

en: Minute(s)
vi: Phút

en: Stop
vi: Dừng

en: Start tracking from last stop time
vi: Bắt đầu theo xoi từ lần dững cuối

en: Stop tracking now
vi: Dùng theo dõi ngay

en: Warning: start must be earlier than stop
vi: Cảnh báo: thời gian bắt đầu phải trước thời gian kết thúc

en: Multiple tasks
vi: Nhiều công việc

en: Multiple categories
vi: Đa loại

en: Multiple notes
vi: Nhiều ghi chú

en: Multiple attachments
vi: Nhiều phần đính kèm

en: Multiple efforts
vi: Nhiều sự nổ lực

en: Use font:
vi: Sử dung phông chữ

en: Use color:
vi: Sử dụng màu

en: None
vi: Không có

en: Daily
vi: Hằng ngày

en: Monthly
vi: Hàng tháng

en: Weekly
vi: Hằng tuần

en: Yearly
vi: Hàng năm

en: keeping dates on the same weekday
vi: Giữ ngày như ngày trong tuần

en: Stop after
vi: Dừng lại sau

en: recurrences
vi: Duy trì tái lập

en: Schedule each next recurrence based on
vi: Lập lịch cho lần tái lập kế tiếp trên cơ sở

en: previous planned start and/or due date
vi: kế hoạch vạch trước ngày bắt đầu và/hoặc ngày hạn chót

en: last completion date
vi: ngày hoàn thành cuối

en: day(s),
vi: ngày,

en: period,
vi: khoảng thời gian,

en: week(s),
vi: tuần,

en: month(s),
vi: tháng,

en: year(s),
vi: năm,

en: Export items from:
vi: Xuất thành phần từ:

en: Export only the selected items
vi: Chỉ xuất thành phần được chọn

en: Columns to export:
vi: Cột để xuất

en: Put task dates and times in separate columns
vi: Đặt ngày và giờ công việc ở cột riêng biệt

en: Write style information to a separate CSS file
vi: Viết kiểu thông tin ở tập tien CSS riêng

en: If a CSS file exists for the exported file, %(name)s will not overwrite it. This allows you to change the style information without losing your changes on the next export.
vi: Nếu tập tin CSS tồn tại trong file đã xuất,  %(name)s sẽ không ghi đè lên nó. Điều này cho phép bạn thay đổi kiểu thông tin không mất đi sự thay đổi trong lần xuất tới

en: Export as CSV
vi: Xuất thành CSV

en: Export as iCalendar
vi: Xuất dạng iCalendar

en: Export as HTML
vi: Xuất dạng HTML

en: Export as Todo.txt
vi: Xuất dạng Todo.txt

en: An iPhone or iPod Touch device is trying
    to synchronize with this task file for
    the first time. What kind of synchronization
    would you like to use?
vi: iPhone hoặc iPod Touch đang
    đồng bộ với tập tin công việc
    cho lần đầu tiên. Loại đồng bộ nào
    bạn muốn dùng?

en: Refresh from desktop
vi: Làm tươi màn hình

en: Refresh from device
vi: Làm tươi từ thiết bị

en: Cancel
vi: Hủy

en: You have enabled the iPhone synchronization feature, which
    needs Bonjour. Bonjour does not seem to be installed on
    your system.
vi: Bạn đang bật tính năng đồng bộ IPhone, điều đó
    cần Bonjour. Bonjour dường như không được cài đặt
    trên hệ thống của bạn.

en: Please download and install Bonjour for Windows from
vi: Hãy tải về và cài đặt Bonjour cho Windows từ

en: Apple's web site
vi: Trang chủ Apple's

en: Bonjour support for Linux is generally provided by
    Avahi.
vi: Bonjour hỗ trợ Linux được cung cấp bởi
    Avahi

en: You may find details for your distribution here
vi: Bạn có thể tìm thấy thông tin chi tiết cho phần đóng góp ở đây

en: Note that under some systems (Fedora), you may have to
    install the avahi-compat-libdns_sd package as well as Avahi in order
    for this to work.
vi: Chú ý một số hệ thống (Fedora), bạn cần cài đặt
    gói avahi-compat-libdns_sf cũng như Avahi để
    có thể thực hiện.

en: In addition, if you have a firewall, check that ports 4096-4100 are open.
vi: Thêm vào đó, nếu bạn có tường lửa, kiểm tra cổng từ 4096-4100 được mở.

en: This setting will take effect after you restart %s
vi: Cài đặt này sẽ có hiệu quả sau khi khởi động %s

en: Error opening attachment
vi: Lỗi khi mở file đính kèm

en: Insert a new category
vi: Chèn phân mục mới

en: Insert a new note
vi: Chèn ghi chú mới

en: Insert a new task
vi: Chèn một tác vụ mới.

en: Never show this dialog again
vi: Không hiển thị hộp thoại này lần nữa

en: Error opening URL
vi: Lỗi mở liên kết
