terminology 0.8.99 - en to vi translation catalogue (118 entries)

en: Open
vi: Mở

en: <b>Terminology %s</b><br>Why should terminals be boring?<br><br>This terminal was written for Enlightenment, to use EFL and otherwise push the boundaries of what a modern terminal emulator should be. We hope you enjoy it.<br><br>Copyright © 2012-%d by:<br><br>%s<br><br>Distributed under the 2-clause BSD license detailed below:<br><br>%s
vi: <b>Terminology %s</b><br>Tại sao các terminal lại nhàm chán?<br><br>Terminal này được viết cho Enlightenment, để dùng EFL và mặt khác là để thể hiện những ranh giới mà các terminal hiện đại khác không có. Chúng tôi hy vọng bạn thích nó.<br><br>Bản quyền © 2012-%d bởi:<br><br>%s<br><br>Phân phối theo giấy phép 2-clause BSD license với thông tin cụ thể bên dưới:<br><br>%s

en: Controls
vi: Điều Khiển

en: New
vi: Tạo Mới

en: Split V
vi: Chia Dọc

en: Split H
vi: Chia Ngang

en: Copy
vi: Sao Chép

en: Paste
vi: Dán

en: Settings
vi: Thiết Lập

en: About
vi: Về

en: Close Terminal
vi: Đóng Terminal

en: Scrolling
vi: Cuộn

en: Scroll one page up
vi: Cuộn lên trên một trang

en: Scroll one page down
vi: Cuộn xuống dưới một trang

en: Scroll one line up
vi: Cuộn lên trên một dòng

en: Scroll one line down
vi: Cuộn xuống dưới một dòng

en: Copy/Paste
vi: Sao Chép/Dán

en: Copy selection to Primary buffer
vi: Sao chép phần được chọn đến bộ đệm Chính

en: Copy selection to Clipboard buffer
vi: Sao chép phần được chọn đến bộ đệm Clipboard

en: Paste Primary buffer (highlight)
vi: Dán từ bộ đệm Chính (phần nổi bật)

en: Paste Clipboard buffer (ctrl+c/v)
vi: Dán từ bộ đệm Clipboard (ctrl+c/v)

en: Splits/Tabs
vi: Chia/Thẻ

en: Split horizontally (new below)
vi: Chia ngang (cái mới phía dưới)

en: Split vertically (new on right)
vi: Chia dọc (cái mới bên phải)

en: Create a new "tab"
vi: Tạo "thẻ" mới

en: Close the focused terminal
vi: Đóng terminal đang được tập trung

en: Bring up "tab" switcher
vi: Đưa ra bộ chuyển đổi "	hẻ"

en: Switch to terminal tab 1
vi: Chuyển đến terminal ở thẻ 1

en: Switch to terminal tab 2
vi: Chuyển đến terminal ở thẻ 2

en: Switch to terminal tab 3
vi: Chuyển đến terminal ở thẻ 3

en: Switch to terminal tab 4
vi: Chuyển đến terminal ở thẻ 4

en: Switch to terminal tab 5
vi: Chuyển đến terminal ở thẻ 5

en: Switch to terminal tab 6
vi: Chuyển đến terminal ở thẻ 6

en: Switch to terminal tab 7
vi: Chuyển đến terminal ở thẻ 7

en: Switch to terminal tab 8
vi: Chuyển đến terminal ở thẻ 8

en: Switch to terminal tab 9
vi: Chuyển đến terminal ở thẻ 9

en: Switch to terminal tab 10
vi: Chuyển đến terminal ở thẻ 10

en: Font size
vi: Kích thước phông

en: Font size up 1
vi: Tăng kích thước phông lên 1

en: Font size down 1
vi: Giảm kích thước phông đi 1

en: Display big font size
vi: Biểu diễn kích thước phông lớn nhất

en: Reset font size
vi: Điều chỉnh kích thước phông

en: Actions
vi: Hành Động

en: Toggle Fullscreen of the window
vi: Bật Tắt cửa sổ toàn màn hình

en: Display the history miniview
vi: Biểu diễn lịch sử miniview

en: Display the command box
vi: Biểu diễn hộp mệnh lệnh

en: (C) 2012-%d Carsten Haitzler and others
vi: (C) 2012-%d Carsten Haitzler và những người khác

en: Command to execute. Defaults to $SHELL (or passwd shell or /bin/sh)
vi: Mệnh lệnh để thực thi. Mặc định là $SHELL (hoặc passwd shell hoặc /bin/sh)

en: option %s requires an argument!
vi: Tùy chọn %s yêu cầu một đối số!

en: Function %s failed: %s
vi: Hàm %s thất bại: %s

en: Media visualizing is not supported
vi: Không hỗ trợ trực quan phương tiện

en: None
vi: Không Gì Cả

en: Source file is target file
vi: Tập tin nguồn là tập tin đích

en: Picture imported
vi: Hình ảnh đã được nhập

en: Failed
vi: Thất Bại

en: Background
vi: Hình Nền

en: Translucent
vi: Trong Mờ

en: Select Path
vi: Chọn Đường Dẫn

en: System
vi: Hệ Thống

en: User
vi: Người Dùng

en: Other
vi: Khác

en: %'d lines
vi: %'d dòng

en: Behavior
vi: Hành Vi

en: Show tabs
vi: Hiển thị các thẻ

en: Scroll to bottom on new content
vi: Cuộn xuống dưới cùng khi có nội dung mới

en: Scroll to bottom when a key is pressed
vi: Cuộn xuống dưới cùng khi nhấn phím

en: Visual Bell
vi: Chuông Trực Quan

en: Bell rings
vi: Ring chuông

en: Urgent Bell
vi: Chuông Khẩn Cấp

en: Multiple instances, one process
vi: Đa thực thể, một tiến trình

en: Set TERM to xterm-256color
vi: Dùng xterm-256color cho TERM

en: BackArrow sends Del (instead of BackSpace)
vi: BackArrow gửi Del (thay vì BackSpace)

en: Start as login shell
vi: Khởi động như là shell đăng nhập

en: Always show miniview
vi: Luôn hiển thị miniview

en: Enable special Terminology escape codes
vi: Bật các mã thoát đặc biệt của Terminology

en: Always open at size:
vi: Luôn mở với kích thước:

en: Width:
vi: Chiều Rộng:

en: Height:
vi: Chiều Cao:

en: Tab zoom/switch animation time:
vi: Thời gian chuyển động cho chuyển/phóng to thẻ:

en: Options
vi: Tùy Chọn

en: Font
vi: Phông

en: Colors
vi: Màu Sắc

en: Keys
vi: Phím

en: Toolkit
vi: Công Cụ

en: Temporary
vi: Tạm Thời

en: Standard
vi: Chuẩn

en: Delete
vi: Xóa

en: Please press key sequence
vi: Xin hãy nhấn tổ hợp phím

en: Key Bindings
vi: Các Phép Gán Phím

en: Focus split under the Mouse
vi: Tập trung phân tách phía dưới con trỏ

en: Gravatar integration
vi: Tích hợp Gravatar

en: Drag & drop links
vi: Kéo & thả liên kết

en: Inline if possible
vi: Inline nếu có thể

en: URL (Images):
vi: URL (Ảnh):

en: URL (All):
vi: URL (Tất Cả):

en: Local (Images):
vi: Cục Bộ (Ảnh):

en: Local (Video):
vi: Cục Bộ (Video):

en: Local (All):
vi: Cục Bộ (Tất Cả):

en: Unknown font command: %s
vi: Lệnh phông chưa biết: %s

en: Unknown grid size command: %s
vi: Lệnh kích thước lưới chưa biết: %s

en: Background file could not be read: %s
vi: Không thể đọc tập tin hình nền: %s

en: Unknown command: %s
vi: Lệnh chưa biết: %s

en: Could not get working directory of pid %i: %s
vi: Không thể lấy thư mục làm việc của pid %i: %s

en: Could not load working directory %s: %s
vi: Không thể tải thư mục làm việc %s: %s

en: unsupported selection format '%s'
vi: không hỗ trợ định dạng chọn '%s'

en: Preview
vi: Xem Trước

en: Open as URL
vi: Mở như là URL

en: Could not allocate termpty
vi: Không thể cấp phát termpty

en: Size set ioctl failed: %s
vi: Ioctrl thiết lập kích thước thất bại: %s

en: Could not write to file descriptor %d: %s
vi: Không thể viết vào mô tả tập tin %d: %s

en: Could not find shell, falling back to %s
vi: Không thể tìm thấy shell, quay lại với %s

en: open() of pty '%s' failed: %s
vi: open() của pty '%s' thất bại: %s

en: fcntl() on pty '%s' failed: %s
vi: fcntl() trên pty '%s' thất bại: %s

en: ioctl() on pty '%s' failed: %s
vi: ioctl() trên pty '%s' thất bại: %s

en: Could not change current directory to '%s': %s
vi: Không thể thay đổi thư mục hiện hành đến '%s': %s

en: Could not load any theme for group=%s: %s
vi: Không thể tải theme nào cho nhóm=%s: %s

en: Ecore IMF failed
vi: Ecore IMF thất bại

en: Couldn't find terminology theme! Forgot 'ninja install'?
vi: Không thể tìm thấy terminology theme! Quên 'ninja install'?
