tigervnc 1.8.90 - en to vi translation catalogue (154 entries)

en: connected to socket %s
vi: đã kết nối đến ổ cắm mạng %s

en: connected to host %s port %d
vi: đã kết nối đến máy %s cổng %d

en: Desktop name: %.80s
vi: Tên máy tính: %.80s

en: Host: %.80s port: %d
vi: Máy: %.80s cổng: %d

en: Size: %d x %d
vi: Cỡ: %d x %d

en: Pixel format: %s
vi: Định dạng điểm ảnh: %s

en: (server default %s)
vi: (máy chủ mặc định %s)

en: Requested encoding: %s
vi: Bộ mã đã yêu cầu: %s

en: Last used encoding: %s
vi: Bảng mã dùng lần cuối: %s

en: Line speed estimate: %d kbit/s
vi: Ước tính tốc độ đường dây: %d kbit/s

en: Protocol version: %d.%d
vi: Phiên bản giao thức: %d.%d

en: Security method: %s
vi: Phương thức bảo mật: %s

en: SetDesktopSize failed: %d
vi: SetDesktopSize gặp lỗi: %d

en: Invalid SetColourMapEntries from server!
vi: SetColourMapEntries từ máy phục vụ không hợp lệ!

en: Enabling continuous updates
vi: Đang bật cập nhật liên tục

en: Throughput %d kbit/s - changing to quality %d
vi: Băng thông %d kbit/s - đổi thành chất lượng %d

en: Throughput %d kbit/s - full color is now %s
vi: Băng thông %d kbit/s - màu đầy đủ giờ là %s

en: disabled
vi: tắt

en: enabled
vi: bật

en: Using %s encoding
vi: Đang dùng bảng mã %s

en: Using pixel format %s
vi: Đang dùng định dạng điểm ảnh %s

en: Invalid geometry specified!
vi: Hình dạng đã cho không hợp lệ!

en: Adjusting window size to avoid accidental full screen request
vi: Chỉnh cỡ cửa sổ để tránh yêu cầu toàm màn hình ngẫu nhiên

en: Press %s to open the context menu
vi: Nhấn vào %s to open the context menu để mở trình đơn ngữ cảnh

en: Failure grabbing keyboard
vi: Gặp lỗi khi điều khiển bàn phím

en: Failure grabbing mouse
vi: Gặp lỗi khi điều khiển chuột

en: Invalid screen layout computed for resize request!
vi: Bố cục màn hình đã tính toán không hợp lệ cho yêu cầu đổi cỡ!

en: VNC Viewer: Connection Options
vi: Bộ xem VNC: Các tùy chọn kết nối

en: Cancel
vi: Thôi

en: OK
vi: Đồng ý

en: Compression
vi: Nén

en: Auto select
vi: Chọn tự động

en: Preferred encoding
vi: Bảng mã ưa thích

en: Color level
vi: Mức màu

en: Full (all available colors)
vi: Đầy đủ (mọi màu sẵn có)

en: Medium (256 colors)
vi: Trung bình (256 màu)

en: Low (64 colors)
vi: Thấp (64 màu)

en: Very low (8 colors)
vi: Rất thấp (8 màu)

en: Custom compression level:
vi: Mức nén tự chọn:

en: level (1=fast, 6=best [4-6 are rarely useful])
vi: mức độ (1=nhanh, 6=tốt nhất [4-6 là hữu dụng hơn cả])

en: Allow JPEG compression:
vi: Cho phép nén JPEG:

en: quality (0=poor, 9=best)
vi: Chất lượng (0=kém, 9=tốt nhất)

en: Security
vi: Bảo mật

en: Encryption
vi: Mã hóa

en: None
vi: Không có gì

en: TLS with anonymous certificates
vi: TLS với chứng nhận nặc danh

en: TLS with X509 certificates
vi: TLS với chứng nhận X509

en: Path to X509 CA certificate
vi: Đường dẫn chứng nhận CA X509

en: Path to X509 CRL file
vi: Đường dẫn đến tập tin CRL X509

en: Authentication
vi: Xác thực

en: Standard VNC (insecure without encryption)
vi: VNC tiêu chuẩn (không bảo mật, không mã hóa)

en: Username and password (insecure without encryption)
vi: Tài khoản và mật khẩu (không bảo mật, không mã hóa)

en: Input
vi: Đầu vào

en: View only (ignore mouse and keyboard)
vi: Chỉ xem (không bắt chuột và bàn phím)

en: Accept clipboard from server
vi: Chấp nhận clipboard từ máy chủ

en: Also set primary selection
vi: Cũng đặt chọn chính

en: Send clipboard to server
vi: Gửi clipboard đến máy chủ

en: Send primary selection as clipboard
vi: Gửi chọn chính là clipboard

en: Pass system keys directly to server (full screen)
vi: Gửi các phím hệ thống trực tiếp đến máy phục vụ (toàn màn hình)

en: Menu key
vi: Phím trình đơn

en: Screen
vi: Màn hình

en: Resize remote session on connect
vi: Đổi cỡ phiên máy từ xa khi kết nối

en: Resize remote session to the local window
vi: Đổi cỡ phiên thành cửa sổ nội bộ

en: Full-screen mode
vi: Chế độ toàn màn hình

en: Enable full-screen mode over all monitors
vi: Bật chế độ toàn màn hình qua tất cả các màn hình

en: Misc.
vi: Linh tinh

en: Shared (don't disconnect other viewers)
vi: Đã chia sẻ (đừng ngắt kết nối các bộ xem khác)

en: Show dot when no cursor
vi: Hiển thị chấm khi không có con trỏ

en: VNC Viewer: Connection Details
vi: Phần mềm xem VNC: Chi tiết kết nối

en: VNC server:
vi: Máy phục vụ VNC:

en: Options...
vi: Tùy chọn…

en: Load...
vi: Tải…

en: Save As...
vi: Lưu thành…

en: About...
vi: Giới thiệu…

en: Connect
vi: Kết nối

en: TigerVNC configuration (*.tigervnc)
vi: Cấu hình TigerVNC (*.tigervnc)

en: Select a TigerVNC configuration file
vi: Chọn một tập tin cấu hình TigerVNC

en: Save the TigerVNC configuration to file
vi: Lưu cấu hình TigerVNC vào tập tin

en: %s already exists. Do you want to overwrite?
vi: %s đã sẵn có. Bạn có muốn ghi đè không?

en: No
vi: Không

en: Overwrite
vi: Ghi đè

en: Opening password file failed
vi: Gặp lỗi khi mở tập tin mật khẩu

en: VNC authentication
vi: Xác thực VNC

en: This connection is secure
vi: Kết nối này là an toàn

en: This connection is not secure
vi: Kết nối này là không an toàn

en: Username:
vi: Tài khoản:

en: Password:
vi: Mật khẩu:

en: Authentication cancelled
vi: Xác thực bị hủy bỏ

en: Failed to update keyboard LED state: %lu
vi: Gặp lỗi khi cập nhật trạng thái LED bàn phím: %lu

en: Failed to update keyboard LED state: %d
vi: Gặp lỗi khi cập nhật trạng thái LED bàn phím: %d

en: Failed to update keyboard LED state
vi: Gặp lỗi khi cập nhật trạng thái LED bàn phím

en: Failed to get keyboard LED state: %d
vi: Gặp lỗi khi lấy trạng thái LED bàn phím: %d

en: No key code specified on key press
vi: Không có mã mô tả cho phím bấm

en: No scan code for extended virtual key 0x%02x
vi: Không có mã quét cho phím ảo mở rộng 0x%02x

en: No scan code for virtual key 0x%02x
vi: Không có mã quét cho phím ảo 0x%02x

en: Invalid scan code 0x%02x
vi: Mã quét không hợp lệ 0x%02x

en: No symbol for extended virtual key 0x%02x
vi: Không có ký hiệu cho phím ảo mở rộng 0x%02x

en: No symbol for virtual key 0x%02x
vi: Không có ký hiệu cho phím ảo 0x%02x

en: No symbol for key code 0x%02x (in the current state)
vi: Không có ký hiệu cho mã phím 0x%02x (trong trạng thái hiện tại)

en: No symbol for key code %d (in the current state)
vi: Không có ký hiệu cho mã phím %d (trong trạng thái hiện tại)

[ctx: ContextMenu|]
en: E&xit viewer
vi: T&hoát khỏi bộ xem

[ctx: ContextMenu|]
en: &Full screen
vi: T&oàn màn hình

[ctx: ContextMenu|]
en: Minimi&ze
vi: Thu &nhỏ

[ctx: ContextMenu|]
en: Resize &window to session
vi: Đổi cỡ Cửa &sổ sang phiên

[ctx: ContextMenu|]
en: Send %s
vi: Gửi %s

[ctx: ContextMenu|]
en: Send Ctrl-Alt-&Del
vi: Gửi Ctrl-Alt-&Del

[ctx: ContextMenu|]
en: &Refresh screen
vi: &Làm mới màn hình

[ctx: ContextMenu|]
en: &Options...
vi: Tù&y chọn…

[ctx: ContextMenu|]
en: Connection &info...
vi: Thông t&in về kết nối…

[ctx: ContextMenu|]
en: About &TigerVNC viewer...
vi: Giới thiệu Bộ xem &TigerVNC…

[ctx: ContextMenu|]
en: Dismiss &menu
vi: Thải bỏ &Trình đơn

en: VNC connection info
vi: Thông tin kết nối VNC

en: The name of the parameter %s was too large to write to the registry
vi: Tên của tham số %s là quá lớn để ghi vào đăng ký

en: The parameter %s was too large to write to the registry
vi: Tham số %s là quá lớn để ghi vào đăng ký

en: Failed to write parameter %s of type %s to the registry: %ld
vi: Gặp lỗi khi ghi tham số %s của kiểu %s vào sổ đăng ký: %ld

en: The name of the parameter %s was too large to read from the registry
vi: Tên của tham số %s là quá lớn để đọc từ sổ đăng ký

en: Failed to read parameter %s from the registry: %ld
vi: Gặp lỗi khi đọc tham số %s từ sổ đăng ký: %ld

en: The parameter %s was too large to read from the registry
vi: Tham số %s là quá lớn để đọc từ sổ đăng ký

en: Failed to create registry key: %ld
vi: Gặp lỗi khi tạo khóa đăng ký: %ld

en: Unknown parameter type for parameter %s
vi: Không hiểu kiểu tham số cho đối số %s

en: Failed to close registry key: %ld
vi: Gặp lỗi khi đóng khóa đăng ký: %ld

en: Failed to open registry key: %ld
vi: Gặp lỗi khi mở khóa đăng ký: %ld

en: Failed to write configuration file, can't obtain home directory path.
vi: Gặp lỗi khi ghi tập tin cấu hình, không thể lấy đường dẫn thư mục riêng.

en: Failed to write configuration file, can't open %s: %s
vi: Gặp lỗi khi ghi tập tin cấu hình, không thể mở %s: %s

en: Failed to read configuration file, can't obtain home directory path.
vi: Gặp lỗi khi đọc tập tin cấu hình, không thể lấy đường dẫn thư mục riêng.

en: Failed to read configuration file, can't open %s: %s
vi: Gặp lỗi khi đọc tập tin cấu hình, không thể mở %s: %s

en: Failed to read line %d in file %s: %s
vi: Gặp lỗi khi đọc dòng %d trong tập tin %s: %s

en: Line too long
vi: Dòng quá dài

en: Configuration file %s is in an invalid format
vi: Tập tin cấu hình %s ở định dạng không hợp lệ

en: Invalid format
vi: Định dạng không hợp lệ

en: Invalid format or too large value
vi: Định dạng không hợp lệ hay giá trị quá lớn

en: Unknown parameter %s on line %d in file %s
vi: Không hiểu tham số %s trên dòng %d ở tập tin %s

en: TigerVNC Viewer %d-bit v%s
    Built on: %s
    Copyright (C) 1999-%d TigerVNC Team and many others (see README.rst)
    See http://www.tigervnc.org for information on TigerVNC.
vi: TigerVNC Viewer %d-bít v%s
    Biên dịch vào: %s
    Copyright (C) 1999-%d Nhóm TigerVNC và nhiều người khác (xem README.rst)
    Truy cập http://www.tigervnc.org để biết thêm thông tin về TigerVNC.

en: About TigerVNC Viewer
vi: Giới thiệu về bộ xem TigerVNC

en: Internal FLTK error. Exiting.
vi: Lỗi bên trong FLTK. Nên thoát.

en: Error starting new TigerVNC Viewer: %s
vi: Gặp lỗi khi khởi chạy bộ xem TigerVNC mới: %s

en: Termination signal %d has been received. TigerVNC Viewer will now exit.
vi: Đã nhận được tín hiệu kết thúc %d. Bộ xem TigerVNC bây giờ sẽ thoát.

en: TigerVNC Viewer
vi: Bộ xem TigerVNC

en: Yes
vi: Có

en: Close
vi: Đóng

en: About
vi: Giới thiệu

en: Hide
vi: Ẩn

en: Quit
vi: Thoát

en: Services
vi: Dịch vụ

en: Hide Others
vi: Ẩn các cái khác

en: Show All
vi: Hiện tất cả

[ctx: SysMenu|]
en: &File
vi: &Chính

[ctx: SysMenu|File|]
en: &New Connection
vi: Kết nối &mới

en: Could not create VNC home directory: can't obtain home directory path.
vi: Không thể tạo thư mục cá nhân cho VNC: không thể lấy đường dẫn thư mục cá nhân.

en: Could not create VNC home directory: %s.
vi: Không thể tạo thư mục cá nhân cho VNC: %s.

note: TRANSLATORS: "Parameters" are command line arguments, or settings from a file or the Windows registry.
en: Parameters -listen and -via are incompatible
vi: Các tham số -listen và -via xung khắc nhau

en: Listening on port %d
vi: Đang nghe trên cổng %d

en: Remote Desktop Viewer
vi: Trình xem màn hình từ xa

en: Connect to VNC server and display remote desktop
vi: Kết nối đến máy phục vụ VNC và hiển thị màn hình từ xa
