linuxmint - en to cy translation catalogue (562 entries)

en: 
    Press ENTER to continue...
cy: 
    Pwyswch ENTER i barhau...

en: %d snapshots, %s free
cy: %d ciplun, %s yn rhydd

en: '%s' will be on '%s'
cy: Bydd '%s' ar '%s'

en: '%s' will be on root device
cy: Bydd '%s' ar ddyfais gwraidd

en: (Re)install GRUB2 on:
cy: (Ail) gosod GRUB2 ar:

en: ** Uninstalled Timeshift BTRFS **
cy: **Timeshift BTRFS heb ei osod**

en: / is mapped to device
cy: / wedi'i fapio i ddyfais

en: /boot is mapped to device
cy: Mae /boot wedi'i fapio i ddyfais

en: /boot/efi is mapped to device
cy: Mae /boot/efi wedi'i fapio i ddyfais

en: /home is mapped to device
cy: /home wedi'i fapio i ddyfais

en: <b>Comments</b> (double-click to edit)
cy: <b>Sylwadau</b> (clic dwbl i olygu)

en: A maintenance task runs once every hour and creates snapshots as needed.
cy: Mae tasg cynnal a chadw yn rhedeg unwaith bob awr ac yn creu cipluniau yn ôl yr angen.

en: Aborted.
cy: Terfynwyd.

en: About
cy: Ynghylch

en: Action
cy: Gweithred

en: Add
cy: Ychwanegu

en: Add Files
cy: Ychwanegu Ffeiliau

en: Add Folders
cy: Ychwanegu Ffolderi

en: Add custom pattern
cy: Ychwanegu patrwm cyfaddas

en: Add directories
cy: Ychwanegu cyfeiriaduron

en: Add files
cy: Ychwanegu ffeiliau

en: Add tags to snapshot (default: O)
cy: Ychwanegu tagiau at y ciplun (diofyn: O)

en: Added cron task
cy: Ychwanegwyd tasg cron

en: Admin Access Required
cy: Angen Mynediad Gweinyddol

en: Admin access is required to backup and restore system files.
cy: Mae angen mynediad gweinyddwr i wneud copi wrth gefn ac adfer ffeiliau system.

en: All Files
cy: Pob Ffeil

en: All files are copied when first snapshot is created. Subsequent snapshots are incremental. Unchanged files will be hard-linked from the previous snapshot if available.
cy: Mae pob ffeil yn cael ei chopïo pan fydd ciplun cyntaf yn cael ei greu. Mae cipluniau dilynol yn gynyddrannol. Bydd ffeiliau sydd heb eu newid yn cael eu cysylltu'n galed o'r ciplun blaenorol os yw ar gael.

en: All other files and folders are excluded.
cy: Mae pob ffeil a ffolder arall wedi'u heithrio.

en: An encrypted device is selected for root file system (/). The boot directory (/boot) must be mounted on a non-encrypted device for the system to boot successfully.
    
    Either select a non-encrypted device for boot directory or select a non-encrypted device for root filesystem.
cy: Mae dyfais wedi'i hamgryptio wedi'i dewis ar gyfer system ffeiliau gwraidd (/). Rhaid gosod y cyfeiriadur cychwyn (/boot) ar ddyfais heb ei hamgryptio er mwyn i'r system gychwyn yn llwyddiannus.
    
    Naill ai dewiswch ddyfais heb ei hamgryptio ar gyfer cyfeiriadur cychwyn neu dewiswch ddyfais heb ei hamgryptio ar gyfer system ffeiliau gwraidd.

en: Another instance of Timeshift is creating a snapshot.
cy: Mae enghraifft arall o Timeshift yn creu ciplun.

en: Another instance of this application is running
cy: Mae enghraifft arall o'r rhaglen hon yn rhedeg

en: Another instance of timeshift is currently running!
cy: Mae enghraifft arall o Timeshift yn rhedeg ar hyn o bryd!

en: Answer YES to all confirmation prompts
cy: Atebwch IAWN i bob annogyn cadarnhau

en: App config loaded
cy: Ffurfwedd rhaglen wedi'i lwytho

en: App config saved
cy: Ffurfweddiad rhaglen wedi'i gadw

en: Application needs admin access.
cy: Mae angen mynediad gweinyddol ar y rhaglen.

en: Application will exit
cy: Bydd y rhaglen yn cau

en: Application will exit.
cy: Bydd y rhaglen yn cau.

en: Available
cy: Ar gael

en: BTRFS Snapshots
cy: Cipluniau BTRFS

en: BTRFS device is not mounted
cy: Nid yw dyfais BTRFS wedi'i arosod

en: BTRFS snapshots are saved on system partition. Other partitions are not supported.
cy: Mae cipluniau BTRFS yn cael eu cadw ar raniad system. Nid yw rhaniadau eraill yn cael eu cefnogi.

en: BTRFS snapshots are saved on the same disk from which it is created. If the system disk fails, snapshots will be lost along with the system. Save snapshots to an external non-system disk in RSYNC mode to guard against disk failures.
cy: Mae cipluniau BTRFS yn cael eu cadw ar yr un ddisg y mae'n cael ei greu ohoni. Os bydd disg y system yn methu, bydd cipluniau'n cael eu colli ynghyd â'r system. Arbed cipluniau i ddisg allanol nad yw'n system yn y modd RSYNC i warchod rhag methiannau disg.

en: Backend
cy: Ochr Gefn

en: Backup
cy: Copi wrth gefn

en: Backup Device
cy: Dyfais wrth gefn

en: Backup device not specified!
cy: Dyfais wrth gefn heb ei enwi!

en: Bittorrent Clients
cy: Cleientiaid Bittorrent

en: Boot
cy: Cychwyn

en: Boot device not selected
cy: Nid yw dyfais cychwyn wedi'i dewis

en: Boot snapshot failed!
cy: Ciplun cychwyn wedi methu!

en: Boot snapshots are created with a delay of 10 minutes after system startup.
cy: Mae cipluniau cychwyn yn cael eu creu gydag oedi o 10 munud ar ôl cychwyn y system.

en: Boot snapshots are enabled
cy: Mae cipluniau cychwyn wedi'u galluogi

en: Bootloader Options
cy: Dewisiadau Cipluniau Cychwyn

en: Bootloader Options (Advanced)
cy: Dewisiadau Cipluniau Cychwyn (Uwch)

en: Browse
cy: Pori

en: Browse Files
cy: Pori Ffeiliau

en: Browse selected snapshot
cy: Pori'r ciplun a ddewiswyd

en: Building file list...
cy: Yn adeiladu rhestr ffeiliau...

en: Calculating required disk space...
cy: Wrthi'n cyfrifo'r gofod disg gofynnol...

en: Cancel
cy: Diddymu

en: Cancel restore?
cy: Diddymu'r adfer?

en: Cancelling the restore process will leave the target system in an inconsistent state. The system may fail to boot or you may run into various issues. After cancelling, you need to restore another snapshot, to bring the system to a consistent state. Click Yes to confirm.
cy: Bydd diddymu'r broses adfer yn gadael y system darged mewn cyflwr anghyson. Efallai na fydd y system yn cychwyn neu efallai y byddwch chi'n profi gwahanol faterion. Ar ôl diddymu, mae angen i chi adfer ciplun arall, i ddod â'r system i gyflwr cyson. Cliciwch Iawn i gadarnhau.

en: Cannot Delete Live Snapshot
cy: Methu Dileu Ciplun Byw

en: Changed
cy: Wedi'i newid

en: Changed items:
cy: Eitemau wedi'u newid:

en: Checking Restore Actions (Dry Run)
cy: Yn Gwirio Camau Adfer (Prawf)

en: Checking file systems for errors...
cy: Wrthi'n gwirio systemau ffeiliau am wallau...

en: Checksum
cy: Siecswm

en: Cleaning up...
cy: Wrthi'n glanhau...

en: Click to edit. Drag and drop to re-order.
cy: Cliciwch i olygu. Llusgwch a gollwng i ad-drefnu.

en: Click to edit. Drag-drop to re-order.
cy: Cliciwch i olygu. Llusgo a gollwng i ad-drefnu.

en: Clone System
cy: Clonio'r System

en: Cloning
cy: Wrthi'n Clonio

en: Cloning system...
cy: Yn clonio'r system...

en: Close
cy: Cau

en: Close window to exit
cy: Caewch y ffenestr i adael

en: Commands listed below are not available on this system
cy: Nid yw'r gorchmynion ar y rhestr isod ar gael ar y system hon

en: Comments (click to edit)
cy: Sylwadau (cliciwch i olygu)

en: Comparing Files (Dry Run)...
cy: Cymharu Ffeiliau (Prawf)...

en: Comparing files with rsync...
cy: Yn cymharu ffeiliau â rsync...

en: Completed
cy: Wedi'i Gwblhau

en: Completed With Errors
cy: Wedi'i Gwblhau Gyda Gwallau

en: Confirm Actions
cy: Cadarnhau Camau Gweithredu

en: Continue with restore? (y/n):
cy: Parhau i adfer? (i/n):

en: Could not find device
cy: Methu canfod dyfais

en: Could not find file
cy: Methu canfod ffeil

en: Could not find snapshot
cy: Methu canfod ciplun

en: Could not find system subvolume
cy: Methu canfod is-gyfrol system

en: Could not find system subvolumes for creating pre-restore snapshot
cy: Methu canfod is-gyfrolau system ar gyfer creu ciplun cyn adfer

en: Create
cy: Creu

en: Create Snapshot
cy: Creu Ciplun

en: Create one per boot
cy: Creu un i bob cychwyn

en: Create one per day
cy: Creu un y dydd

en: Create one per hour
cy: Creu un yr awr

en: Create one per month
cy: Creu un y mis

en: Create one per week
cy: Creu un yr wythnos

en: Create snapshot (even if not scheduled)
cy: Creu ciplun (hyd yn oed os nad yw wedi'i amserlennu)

en: Create snapshot if scheduled
cy: Creu ciplun os yw wedi'i amserlennu

en: Create snapshot of current system
cy: Creu ciplun o'r system gyfredol

en: Create snapshots manually or enable scheduled snapshots to protect your system
cy: Creu cipluniau â llaw neu alluogi cipluniau wedi'u hamserlennu i ddiogelu eich system

en: Create snapshots using BTRFS
cy: Creu cipluniau gan ddefnyddio BTRFS

en: Create snapshots using RSYNC tool and hard-links
cy: Creu cipluniau gan ddefnyddio teclyn RSYNC a dolenni caled

en: Created
cy: Crëwyd

en: Created control file
cy: Ffeil rheoli wedi'i chreu

en: Created directory
cy: Cyfeiriadur wedi'i greu

en: Created pre-restore snapshot
cy: Ciplun cyn adfer wedi'i greu

en: Created subvolume snapshot
cy: Ciplun is-gyfrol wedi'i greu

en: Creating Snapshot...
cy: Wrthi'n creu Ciplun...

en: Creating new backup...
cy: Wrthi'n creu copi wrth gefn newydd...

en: Creating new snapshot...
cy: Wrthi'n creu ciplun newydd...

en: Creating pre-restore snapshot from system subvolumes...
cy: Wrthi'n creu ciplun cyn adfer o is-gyfrolau'r system...

en: Critical Error
cy: Gwall Critigol

en: Cron job added
cy: Ychwanegwyd Cron job

en: Cron job removed
cy: Tynnu Cron job

en: Cron task exists
cy: Mae tasg Cron yn bodoli

en: Custom
cy: Cyfaddas

en: Daily
cy: Dyddiol

en: Daily snapshot failed!
cy: Ciplun dyddiol wedi methu!

en: Daily snapshots are enabled
cy: Mae cipluniau dyddiol wedi'u galluogi

en: Data will be modified on following devices:
cy: Bydd data'n cael ei addasu ar y dyfeisiau canlynol:

en: Date Format
cy: Fformat Dyddiad

en: Delete
cy: Dileu

en: Delete Snapshots
cy: Dileu Cipluniau

en: Delete all snapshots
cy: Dileu pob ciplun

en: Delete selected snapshot
cy: Dileu ciplun a ddewiswyd

en: Delete snapshot
cy: Dileu ciplun

en: Deleted
cy: Dilëwyd

en: Deleted directory
cy: Cyfeiriadur wedi'i ddileu

en: Deleted subvolume
cy: Is-gyfrol wedi'i ddileu

en: Deleting Snapshots...
cy: Wrthi'n dileu Cipluniau...

en: Deleting subvolume
cy: Dileu is-gyfrol

en: Description
cy: Disgrifiad

en: Destroyed qgroup
cy: Wedi dinistrio qgoup

en: Destroying qgroup
cy: Yn dinistrio qgoup

en: Device
cy: Dyfais

en: Device is unlocked
cy: Mae'r ddyfais wedi'i datgloi

en: Device name is empty!
cy: Mae enw'r ddyfais yn wag!

en: Device not found
cy: Heb ganfod dyfais

en: Devices displayed above have BTRFS file systems.
cy: Mae gan y dyfeisiau sy'n cael ei ddangos uchod systemau ffeiliau BTRFS.

en: Devices displayed above have Linux file systems.
cy: Mae gan y dyfeisiau sy'n cael eu dangos uchod systemau ffeiliau Linux.

en: Devices from which snapshot was created are pre-selected.
cy: Mae dyfeisiau y crëwyd ciplun ohonyn nhw wedi'u dewis ymlaen llaw.

en: Devices with Linux file systems
cy: Dyfeisiau gyda systemau ffeiliau Linux

en: Devices with Windows file systems are not supported (NTFS, FAT, etc).
cy: Nid yw dyfeisiau gyda systemau ffeiliau Windows (NTFS, FAT, ac ati) yn cael eu cefnogi.

en: Directory not found
cy: Heb ganfod y cyfeiriadur

en: Disclaimer
cy: Ymwadiad

en: Disk
cy: Disg

en: Distribution
cy: Dosbarthu

en: Enable scheduled snapshots to protect your system
cy: Galluogi cipluniau wedi'u hamserlennu i ddiogelu eich system

en: Encrypted Device
cy: Dyfais Amgryptiedig

en: Encrypted Home Directory
cy: Cyfeiriadur Cartref Amgryptiedig

en: Enter device name or number
cy: Rhowch enw neu rif y ddyfais

en: Enter device name or number (a=Abort)
cy: Rhowch enw neu rif dyfais (a= Atal)

en: Enter passphrase to unlock '%s'
cy: Rhowch gyfrinymadrodd i ddatgloi '%s'

en: Enter snapshot number (a=Abort, p=Previous, n=Next)
cy: Rhowch rif ciplun (a=Atal, p=Blaenorol, n=Nesaf)

en: Enter the pattern to exclude (Ex: *.mp3, *.bak)
cy: Rhowch y patrwm i'w eithrio (Eithrio: *.mp3, *.bak)

en: Error
cy: Gwall

en: Error running Rsync
cy: Gwall wrth redeg Rsync

en: Estimate
cy: Amcangyfrif

en: Estimating System Size...
cy: Wrthi'n amcangyfrif maint y system...

en: Estimating system size...
cy: Wrthi'n amcangyfrif maint y system...

en: Examples
cy: Enghreifftiau

en: Exclude All Files
cy: Eithrio Pob Ffeil

en: Exclude Application Settings
cy: Eithrio Gosodiadau'r Rhaglen

en: Exclude Apps
cy: Eithrio Apiau

en: Exclude List
cy: Rhestr Eithrio

en: Exclude List Summary
cy: Eithrio Crynodeb o'r Rhestr

en: Exclude Pattern
cy: Eithrio Patrwm

en: Excluded Directories
cy: Cyfeiriaduron Eithriedig

en: Expected values: O, B, H, D, W, M
cy: Gwerthoedd disgwyliedig: O, B, H, D, W, M

en: Failed to add cron job
cy: Wedi methu ag ychwanegu cron job

en: Failed to copy file
cy: Wedi methu â chopïo ffeil

en: Failed to create directory
cy: Wedi methu â chreu cyfeiriadur

en: Failed to create new snapshot
cy: Wedi methu â chreu ciplun newydd

en: Failed to create snapshot
cy: Wedi methu â chreu ciplun

en: Failed to create subvolume snapshot
cy: Wedi methu â chreu ciplun is-gyfrol

en: Failed to create symlinks
cy: Wedi methu â chreu symlinks

en: Failed to delete directory
cy: Wedi methu â dileu cyfeiriadur

en: Failed to delete file
cy: Wedi methu â dileu ffeil

en: Failed to delete snapshot nested subvolume
cy: Wedi methu â dileu is-gyfrol nythu ciplun

en: Failed to delete snapshot subvolume
cy: Wedi methu â dileu is-gyfrol ciplun

en: Failed to delete symlinks
cy: Wedi methu â dileu symlinks

en: Failed to destroy qgroup
cy: Wedi methu â dinistrio qgoup

en: Failed to estimate system size
cy: Wedi methu ag amcangyfrif maint y system

en: Failed to export crontab file
cy: Wedi methu ag allforio ffeil crontab

en: Failed to get input from user in 3 attempts
cy: Wedi methu â chael mewnbwn gan y defnyddiwr mewn 3 ymgais

en: Failed to get partition list
cy: Wedi methu â chael rhestr rhaniad

en: Failed to get partition list.
cy: Wedi methu â chael rhestr rhaniad.

en: Failed to install crontab file
cy: Wedi methu â gosod ffeil crontab

en: Failed to mount devices
cy: Wedi methu ag arosod dyfeisiau

en: Failed to move file
cy: Wedi methu â symud ffeil

en: Failed to move system subvolume to snapshot directory
cy: Wedi methu â symud is-gyfrol y system i gyfeiriadur ciplun

en: Failed to query subvolume list
cy: Wedi methu â chwestiynu rhestr is-gyfrol

en: Failed to query subvolume quota
cy: Wedi methu ag ymholi cwota is-grŵp

en: Failed to read cron tab
cy: Wedi methu â darllen tab cron

en: Failed to read file
cy: Wedi methu â darllen y ffeil

en: Failed to remove
cy: Wedi methu â thynnu

en: Failed to remove cron job
cy: Wedi methu â dileu swydd cron

en: Failed to remove snapshot
cy: Wedi methu â thynnu ciplun

en: Failed to restore system subvolume
cy: Wedi methu ag adfer is-gyfrol y system

en: Failed to save exclude list
cy: Wedi methu â chadw'r rhestr eithrio

en: Failed to unlock device
cy: Wedi methu â datgloi dyfais

en: Failed to unmount
cy: Wedi methu â dadarosod

en: Failed to unmount device!
cy: Wedi methu â dadarosod dyfais!

en: Failed to write file
cy: Wedi methu ag ysgrifennu ffeil

en: File (snapshot)
cy: Ffeil (ciplun)

en: File (system)
cy: Ffeil (system)

en: File Pattern
cy: Patrwm Ffeil

en: File and directory counts:
cy: Cyfrif ffeil a chyfeiriadur:

en: File not found
cy: Ffeil heb ei chanfod

en: Files &amp; directories matching the patterns below will be excluded. Patterns starting with a + will include the item instead of excluding.
cy: Ffeiliau &amp; bydd cyfeiriaduron sy'n cyfateb i'r patrymau isod yn cael eu heithrio. Bydd patrymau sy'n dechrau gyda + yn cynnwys yr eitem yn lle eithrio.

en: Files and directories can be excluded to save disk space.
cy: Mae modd eithrio ffeiliau a chyfeiriaduron i arbed lle ar ddisg.

en: Files and directory counts:
cy: Ffeiliau a chyfrif cyfeiriadur:

en: Files matching the following patterns will be excluded
cy: Bydd ffeiliau sy'n cyfateb i'r patrymau canlynol yn cael eu heithrio

en: Filesystem
cy: System ffeiliau

en: Filter by name or path
cy: Hidlo yn ôl enw neu lwybr

en: Filters
cy: Clirio pob hidl

en: Finish
cy: Gorffen

en: Finished
cy: Wedi gorffen

en: Firefox, Chromium, Chrome, Opera, Epiphany, Midori
cy: Firefox, Chromium, Chrome, Opera, Ystwyll, Midori

en: First snapshot requires:
cy: Mae angen y canlynol ar y ciplun cyntaf:

en: Found existing pre-restore snapshot
cy: Wedi dod o hyd i giplun cyn-adfer cyfredol

en: Free
cy: Am ddim

en: Free space
cy: Lle rhydd

en: GRUB Device
cy: Dyfais GRUB

en: GRUB device not selected
cy: Nid yw dyfais GRUB wedi'i dewis

en: GRUB will NOT be reinstalled
cy: NI fydd GRUB yn cael ei ailosod

en: Generating initramfs...
cy: Yn cynhyrchu initramfs...

en: Global
cy: Eang

en: Group
cy: Grŵp

en: Help
cy: Cymorth

en: Hidden files and folders are included by default since they contain user-specific configuration files.
cy: Mae ffeiliau a ffolderi cudd yn cael eu cynnwys yn rhagosodedig gan eu bod yn cynnwys ffeiliau ffurfweddu sy'n benodol i ddefnyddwyr.

en: Hide
cy: Cuddio

en: Hide rsync output
cy: Cuddio allbwn rsync

en: Hide this window (files will be deleted in background)
cy: Cuddio'r ffenestr hon (bydd ffeiliau'n cael eu dileu yn y cefndir)

en: Home
cy: Cartref

en: Home Directory
cy: Cyfeiriadur Cartref

en: Hourly
cy: Bob Awr

en: Hourly snapshot failed!
cy: Ciplun bob awr wedi methu!

en: Hourly snapshots are enabled
cy: Mae cipluniau bob awr wedi'u galluogi

en: If the restored system fails to boot, then boot from the Live CD/USB, install Timeshift, and try restoring another snapshot.
cy: Os na fydd y system wedi'i hadfer yn cychwyn, yna cychwynnwch o'r CD/USB Byw, gosodwch Timeshift, a cheisiwch adfer ciplun arall.

en: If these terms are not acceptable to you, please do not proceed beyond this point!
cy: Os nad yw'r telerau hyn yn dderbyniol i chi, peidiwch â mynd y tu hwnt i'r pwynt hwn!

en: Include / Exclude Patterns
cy: Cynnwys / Eithrio Patrymau

en: Include @home subvolume in backups
cy: Cynnwys is-gyfrol @home mewn copïau wrth gefn

en: Include All Files
cy: Cynnwys Pob Ffeil

en: Include Only Hidden Files
cy: Cynnwys Ffeiliau Cudd yn Unig

en: Invalid Snapshot
cy: Ciplun Annilys

en: Invalid command line arguments
cy: Ymresymiadau llinell orchymyn annilys

en: Invalid snapshot
cy: Ciplun annilys

en: Items Not Selected
cy: Eitemau Heb eu Dewis

en: Keep
cy: Cadw

en: Keep configuration files for bittorrent clients like Deluge, Transmission, etc. If un-checked, previous configuration files will be restored from snapshot.
cy: Cadwch ffeiliau ffurfweddiad ar gyfer cleientiaid bittorrent fel Deluge, Transmission, ac ati. Os na chânt eu gwirio, bydd ffeiliau ffurfweddiad blaenorol yn cael eu hadfer o giplun.

en: Keep configuration files for web browsers like Firefox and Chrome. If un-checked, previous configuration files will be restored from snapshot
cy: Cadwch ffeiliau ffurfweddu ar gyfer porwyr gwe fel Firefox a Chrome. Os na chânt eu gwirio, bydd ffeiliau ffurfweddu blaenorol yn cael eu hadfer o'r ciplun

en: Keep on Root Device
cy: Cadwch ar Ddyfais Root

en: Keep this mount path on the root filesystem
cy: Cadwch y llwybr arosod hwn ar y system ffeiliau root

en: LIVE
cy: BYW

en: Last boot snapshot is %d hours old
cy: Mae'r ciplun cychwyn diwethaf yn %d awr oed

en: Last boot snapshot is older than system start time
cy: Mae'r ciplun cychwyn diwethaf yn hŷn nag amser cychwyn y system

en: Last boot snapshot not found
cy: Heb ganfod y ciplun cychwyn diwethaf

en: Last daily snapshot is %d hours old
cy: Mae'r ciplun dyddiol diwethaf yn %d awr oed

en: Last daily snapshot is more than 1 day old
cy: Mae'r ciplun dyddiol diwethaf yn fwy nag 1 diwrnod oed

en: Last daily snapshot not found
cy: Heb ganfod y ciplun dyddiol diwethaf

en: Last hourly snapshot is %d minutes old
cy: Mae'r ciplun awr diwethaf yn %d munud oed

en: Last hourly snapshot is more than 1 hour old
cy: Mae ciplun diwethaf yr awr yn fwy nag 1 awr oed

en: Last hourly snapshot not found
cy: Ni chanfuwyd y ciplun awr diwethaf

en: Last monthly snapshot is %d days old
cy: Mae'r ciplun misol diwethaf yn %d diwrnod oed

en: Last monthly snapshot is more than 1 month old
cy: Mae'r ciplun misol diwethaf yn fwy nag 1 mis oed

en: Last monthly snapshot not found
cy: Heb ganfod y ciplun misol diwethaf

en: Last weekly snapshot is %d days old
cy: Mae'r ciplun wythnosol diwethaf yn %d diwrnod oed

en: Last weekly snapshot is more than 1 week old
cy: Mae'r ciplun wythnosol diwethaf yn fwy nag 1 wythnos oed

en: Last weekly snapshot not found
cy: Heb ganfod y ciplun wythnosol diwethaf

en: Latest snapshot
cy: Ciplun diweddaraf

en: Linking from snapshot
cy: Cysylltu o'r ciplun

en: List
cy: Rhestr

en: List devices
cy: Rhestr dyfeisiau

en: List snapshots
cy: Rhestr cipluniau

en: Live USB Mode (Restore Only)
cy: Modd USB Byw (Adfer yn Unig)

en: Location
cy: Lleoliad

en: Main window closed by user
cy: Prif ffenestr wedi'i gau gan y defnyddiwr

en: Mark/Unmark for Deletion
cy: Marcio/Dad-farcio i'w Ddileu

en: Maximum backups exceeded for backup level
cy: Rhagorwyd ar uchafswm y copïau wrth gefn ar gyfer lefel wrth gefn

en: Menu
cy: Dewislen

en: Misc
cy: Arall

en: Missing Dependencies
cy: Dibyniaethau Coll

en: Mode
cy: Dull

en: Monthly
cy: Misol

en: Monthly snapshot are enabled
cy: Mae ciplun misol wedi'u galluogi

en: Monthly snapshot failed!
cy: Ciplun misol wedi methu!

en: Mount
cy: Arosod

en: Moved system subvolume to snapshot directory
cy: Symud is-gyfrol system i gyfeiriadur ciplun

en: Multiple snapshots selected
cy: Cipluniau lluosog wedi'u dewis

en: Name
cy: Enw

en: Next
cy: Nesaf

en: No
cy: Na

en: No Change
cy: Dim Newid

en: No Snapshots Selected
cy: Dim Cipluniau wedi'u Dewis

en: No snapshots available
cy: Dim cipluniau ar gael

en: No snapshots found
cy: Heb ganfod unrhyw gipluniau

en: No snapshots found on device
cy: Heb ganfod unrhyw gipluniau ar y ddyfais

en: No snapshots on device
cy: Dim cipluniau ar y ddyfais

en: No snapshots on this device
cy: Dim cipluniau ar y ddyfais hon

en: No snapshots selected
cy: Heb ddewis ciplun

en: None
cy: Dim

en: Not Found
cy: Heb Ganfod

en: Not Selected
cy: Heb ei Ddewis

en: Not Supported
cy: Heb ei Gefnogi

en: Not enough disk space
cy: Dim digon o ofod ar y ddisg

en: Notes
cy: Nodiadau

en: Nothing to do!
cy: Dim byd i wneud!

en: Num
cy: Rhif

en: Number of snapshots to keep.
    Older snapshots will be removed once this limit is exceeded.
cy: Nifer y cipluniau i'w cadw.
    Bydd cipluniau hŷn yn cael eu dileu o fynd heibio'r terfyn hwn.

en: OK
cy: Iawn

en: OS must be installed on a BTRFS partition with Ubuntu-type subvolume layout (@ and @home subvolumes). Other layouts are not supported.
cy: Rhaid gosod OS ar raniad BTRFS gyda gosodiad is-gyfrol tebyg i Ubuntu ( subvolumes @ a @home). Nid yw gosodiadau eraill yn cael eu cefnogi.

en: Older log files removed
cy: Ffeiliau log hŷn wedi'u dileu

en: Oldest snapshot
cy: Ciplun hynaf

en: On demand (manual)
cy: Ar alw (llaw)

en: Only ubuntu-type layouts with @ and @home subvolumes are currently supported.
cy: Dim ond cynlluniau tebyg i ubuntu gydag is-gyfrolau @ a @home sy'n cael eu cefnogi ar hyn o bryd.

en: Open Menu
cy: Agor y ddewislen

en: Option --snapshot-device should not be specified for creating snapshots in BTRFS mode
cy: Peidiwch pennu Option --snapshot-device ar gyfer creu cipluniau yn y modd BTRFS

en: Options
cy: Dewisiadau

en: Other applications (next page)
cy: Rhaglenni eraill (tudalen nesaf)

en: Owner
cy: Perchennog

en: Parent Device
cy: Dyfais Rhiant

en: Parsing log file...
cy: Wrthi'n dosrannu ffeil log...

en: Partition has an unsupported subvolume layout.
cy: Mae gan y rhaniad gynllun is-gyfrol syddheb ei gynnal.

en: Path
cy: Llwybr

en: Pattern
cy: Patrwm

en: Permissions
cy: Caniatâd

en: Please check if you have multiple windows open.
cy: Gwiriwch a oes gennych nifer o ffenestri ar agor.

en: Please do not interrupt the restore process!
cy: Peidiwch ag ymyrryd â'r broses adfer!

en: Please install required packages and try running TimeShift again
cy: Gosodwch y pecynnau gofynnol a cheisiwch redeg TimeShift eto

en: Please re-run the application as admin (using 'sudo' or 'su')
cy: Ail-redwch y rhaglen fel gweinyddwr (gan ddefnyddio 'sudo' neu 'su')

en: Please run the application as admin (using 'sudo' or 'su')
cy: Rhedwch y rhaglen fel gweinyddwr (gan ddefnyddio 'sudo' neu 'su')

en: Please save your work and close all applications.
cy: Cadwch eich gwaith a chau pob rhaglen.

en: Please select a snapshot to view the log!
cy: Dewiswch giplun i weld y log!

en: Please select the GRUB device
cy: Dewiswch y ddyfais GRUB

en: Please wait a few minutes and try again.
cy: Arhoswch ychydig funudau a rhowch gynnig arall arni.

en: Please wait for snapshots to be deleted.
cy: Arhoswch i gipluniau gael eu dileu.

en: Please wait...
cy: Arhoswch, os gwelwch yn dda...

en: Populating list...
cy: Wrthi'n llenwi'r rhestri...

en: Preparing...
cy: Yn paratoi...

en: Previous
cy: Blaenorol

en: Print debug information
cy: Argraffu gwybodaeth dadfygio

en: Print version number
cy: Rhif y fersiwn argraffu

en: Query completed
cy: Cwblhawyd yr ymholiad

en: Querying subvolume info...
cy: Wrthi'n ymholi manylion is-gyfrol...

en: RSYNC Snapshots
cy: Cipluniau RSYNC

en: Re-generates initramfs for all installed kernels. This is generally not needed. Select this only if the restored system fails to boot.
cy: Yn ail-greu initramfs ar gyfer pob cnewyllyn sydd wedi'i osod. Yn gyffredinol nid oes angen hyn. Dewiswch hwn dim ond os bydd y system adferedig yn methu cychwyn.

en: Re-install GRUB2 bootloader?
cy: Ail-osod cychwynnydd GRUB2?

en: Re-installing GRUB2 bootloader...
cy: Wrthi'n ail-osod cychwynnydd GRUB2...

en: Re-installs the GRUB2 bootloader on the selected device.
cy: Yn ail-osod y cychwynnydd GRUB2 ar y ddyfais a ddewiswyd.

en: Read %'d of %'d lines...
cy: Darllen %'d o %'d llinell...

en: Rebooting system...
cy: Wrthi'n ailgychwyn y system...

en: Recommended
cy: Argymhellwyd

en: Refresh
cy: Adnewyddu

en: Remote and network locations are not supported.
cy: Nid yw lleoliadau pell na rhwydwaith yn cael eu cefnogi.

en: Remove
cy: Tynnu

en: Removed
cy: Tynnwyd

en: Removed cron task
cy: Tynnwyd tasg cron

en: Removed mount directory: '%s'
cy: Tynnwyd cyfeiriadur arosod: '%s'

en: Removed snapshot
cy: Ciplun wedi'i dynnu

en: Removing
cy: Wrthi'n tynnu

en: Removing snapshot
cy: Yn tynnu ciplun

en: Removing snapshots
cy: Yn tynnu cipluniau

en: Restore
cy: Adfer

en: Restore @home subvolume
cy: Adfer is-gyfrol @home

en: Restore Device
cy: Adfer Dyfais

en: Restore Exclude
cy: Adfer Gwahardd

en: Restore Snapshot
cy: Adfer Ciplun

en: Restore completed
cy: Adfer wedi'i gwblhau

en: Restore selected snapshot
cy: Adfer ciplun a ddewiswyd

en: Restore snapshot
cy: Adfer ciplun

en: Restored subvolumes will become active after system is restarted.
cy: Bydd is-gyfrolau wedi'u hadfer yn dod yn weithredol ar ôl ailgychwyn y system.

en: Restored system subvolume
cy: Is-gyfrol system wedi'i hadfer

en: Restoring Snapshot...
cy: Wrthi'n adfer Ciplun...

en: Restoring a snapshot will replace system subvolumes, and system subvolumes currently in use will be preserved as a new snapshot. If required, this snapshot can be restored later to 'undo' the restore.
cy: Bydd adfer ciplun yn disodli is-gyfrolau system, a bydd is-gyfrolau system sy'n cael eu defnyddio ar hyn o bryd yn cael eu cadw fel ciplun newydd. Os oes angen, mae mod adfer y ciplun hwn yn ddiweddarach i 'ddadwneud' yr adferiad.

en: Restoring snapshot...
cy: Wrthi'n adfer ciplun...

en: Restoring snapshots only replaces system files and settings. Non-hidden files and directories in user home directories will not be touched. This behaviour can be changed by adding a filter to include these files. Included files will be backed up when snapshot is created, and replaced when snapshot is restored.
cy: Mae adfer cipluniau yn disodli ffeiliau system a gosodiadau yn unig. Nid yw'n cyffwrdd â ffeiliau a chyfeiriaduron nad ydynt yn gudd yng nghyfeirlyfrau cartref defnyddwyr. Mae modd newid yr ymddygiad hwn trwy ychwanegu hidlydd i gynnwys y ffeiliau hyn. Bydd ffeiliau sydd wedi'u cynnwys yn cael eu gwneud wrth gefn pan fydd ciplun yn cael ei greu, a'i ddisodli pan fydd ciplun yn cael ei adfer.

en: Revision
cy: Adolygiad

en: Root device not selected
cy: Dyfais root heb ei ddewis

en: Rsync Log Viewer
cy: Darllenydd Log Rsync

en: Run 'timeshift' for the command-line version of this tool
cy: Rhedeg 'timeshift' ar gyfer fersiwn llinell orchymyn yr offeryn hwn

en: Run in non-interactive mode
cy: Rhedeg yn y modd nad yw'n rhyngweithiol

en: Running
cy: Rhedeg

en: Save snapshots to an external disk instead of the system disk to guard against drive failures.
cy: Cadwch gipluniau i ddisg allanol yn lle disg y system i warchod rhag methiannau gyriant.

en: Saving snapshots to a non-system disk allows you to format and re-install the OS on the system disk without losing snapshots stored on it. You can even install another Linux distribution and later roll-back the previous distribution by restoring a snapshot.
cy: Mae cadw cipluniau i ddisg nad yw'n system yn caniatáu i chi fformatio ac ail-osod yr OS ar ddisg y system heb golli cipluniau sydd wedi'u storio arno. Gallwch hyd yn oed osod dosbarthiad Linux arall a dychwelyd y dosbarthiad blaenorol yn ddiweddarach trwy adfer ciplun.

en: Saving to device
cy: Cadw i ddyfais

en: Schedule
cy: Amserlen

en: Scheduled snapshot in progress...
cy: Ciplun wedi'i amserlennu ar y gweill...

en: Scheduled snapshots are disabled
cy: Mae cipluniau wedi'u hamserlennu wedi'u hanalluogi

en: Scheduled snapshots are disabled. It's recommended to enable it.
cy: Mae cipluniau wedi'u hamserlennu wedi'u hanalluogi. Argymhellwn ei alluogi.

en: Scheduled snapshots are enabled
cy: Mae cipluniau wedi'u hamserlennu wedi'u galluogi

en: Scheduled snapshots are enabled. Snapshots will be created automatically for selected levels.
cy: Mae cipluniau wedi'u hamserlennu wedi'u galluogi. Bydd cipluniau'n cael eu creu'n awtomatig ar gyfer lefelau dethol.

en: Select '%s' device (default = %s)
cy: Dewiswch ddyfais '%s' (rhagosodedig = %s)

en: Select BTRFS system disk with root subvolume (@)
cy: Dewiswch ddisg system BTRFS gydag is-gyfrol root (@)

en: Select GRUB device
cy: Dewiswch ddyfais GRUB

en: Select Snapshot
cy: Dewiswch Giplun

en: Select Snapshot Levels
cy: Dewiswch Lefelau Ciplun

en: Select Snapshot Location
cy: Dewiswch Lleoliad Ciplun

en: Select Snapshot Type
cy: Dewiswch y Math o Giplun

en: Select Snapshots
cy: Dewiswch Gipluniau

en: Select Target Device
cy: Dewiswch Dyfais Targed

en: Select a partition on this disk
cy: Dewiswch raniad ar y ddisg hon

en: Select a single snapshot to restore
cy: Dewiswch un ciplun i'w adfer

en: Select another device for root file system (/)
cy: Dewiswch ddyfais arall ar gyfer system ffeiliau gwraidd (/)

en: Select another device or free up some space
cy: Dewiswch ddyfais arall neu rhyddhau ychydig o le

en: Select another device to delete snasphots
cy: Dewiswch ddyfais arall i ddileu cipluniau

en: Select another device?
cy: Dewiswch ddyfais arall?

en: Select applications to exclude from restore
cy: Dewiswch raglenni i'w heithrio rhag adfer

en: Select backup device
cy: Dewiswch ddyfais wrth gefn

en: Select directory
cy: Dewid cyfeiriadur

en: Select file(s)
cy: Dewis ffeil(iau)

en: Select snapshot
cy: Dewiswch giplun

en: Select snapshots to delete
cy: Dewiswch gipluniau i'w dileu

en: Select the device for root file system (/)
cy: Dewiswch y ddyfais ar gyfer system ffeiliau root (/)

en: Select the devices where files will be restored.
cy: Dewiswch y dyfeisiau lle bydd ffeiliau yn cael eu hadfer.

en: Select the intervals for creating snapshots
cy: Dewiswch y cyfnodau ar gyfer creu cipluniau

en: Select the items to be removed from the list
cy: Dewiswch yr eitemau i'w tynnu o'r rhestr

en: Select the snapshot device
cy: Dewiswch y ddyfais ciplun

en: Select the snapshot to restore
cy: Dewiswch y ciplun i'w adfer

en: Select the snapshots to be deleted
cy: Dewiswch y cipluniau i'w dileu

en: Select the snapshots to mark for deletion
cy: Dewiswch y cipluniau i'w marcio i'w dileu

en: Select the target devices where system will be cloned.
cy: Dewiswch y dyfeisiau targed lle bydd y system yn cael ei glonio.

en: Selected default snapshot device
cy: Dyfais cipolwg rhagosodedig a ddewiswyd

en: Selected default snapshot type
cy: Wedi dewis y math o giplun rhagosodedig

en: Selected device does not have BTRFS partition
cy: Nid oes gan y ddyfais a ddewiswyd raniad BTRFS

en: Selected device does not have Linux partition
cy: Nid oes gan y ddyfais a ddewiswyd raniad Linux

en: Selected snapshot device
cy: Dyfais ciplun a ddewiswyd

en: Selected snapshot device is not a system disk
cy: Nid yw dyfais ciplun a ddewiswyd yn ddisg system

en: Selected snapshot is marked for deletion
cy: Mae'r ciplun a ddewiswyd wedi'i farcio i'w ddileu

en: Selected snapshot is marked for deletion and cannot be restored
cy: Mae'r ciplun a ddewiswyd wedi'i farcio i'w ddileu ac nid oes modd ei adfer

en: Selected user has an encrypted home directory. It's not possible to include only hidden files.
cy: Mae gan y defnyddiwr a ddewiswyd gyfeiriadur cartref wedi'i amgryptio. Nid yw'n bosibl cynnwys ffeiliau cudd yn unig.

en: Serial
cy: Cyfresol

en: Session log file
cy: Ffeil log sesiwn

en: Set snapshot description
cy: Gosod disgrifiad ciplun

en: Settings
cy: Gosodiadau

en: Settings wizard
cy: Dewin gosodiadau

en: Setup Complete
cy: Gosod Wedi'i Gwblhau

en: Setup Wizard
cy: Dewin gosod

en: Show additional debug messages
cy: Dangos negeseuon dadfygio ychwanegol

en: Show all options
cy: Dangos pob dewis

en: Show more applications to exclude on the next page
cy: Dangos mwy o raglenni i'w heithrio ar y dudalen nesaf

en: Show rsync output (default)
cy: Dangos allbwn rsync (rhagosodedig)

en: Size
cy: Maint

en: Size of BTRFS snapshots are initially zero. As system files gradually change with time, data gets written to new data blocks which take up disk space (copy-on-write). Files in the snapshot continue to point to original data blocks.
cy: Mae maint cipluniau BTRFS yn sero i ddechrau. Wrth i ffeiliau system newid yn raddol gydag amser, mae data'n cael ei ysgrifennu i flociau data newydd sy'n cymryd lle ar ddisg (copi-ar-ysgrifennu). Mae ffeiliau yn y ciplun yn parhau i bwyntio at flociau data gwreiddiol.

en: Skip GRUB2 reinstall
cy: Hepgor ailosod GRUB2

en: Snapshot
cy: Ciplun

en: Snapshot '%s' is being used by the system and cannot be deleted. Restart the system to activate the restored snapshot.
cy: Mae ciplun '%s' yn cael ei ddefnyddio gan y system ac nid oes modd ei ddileu. Ailgychwynnwch y system i gychwyn y ciplun wedi'i adfer.

en: Snapshot Created
cy: Crëwyd Ciplun

en: Snapshot Levels
cy: Lefelau Ciplun

en: Snapshot deletion in progress...
cy: Wrthi'n dileu ciplun...

en: Snapshot device
cy: Dyfais ciplun

en: Snapshot device not available
cy: Nid yw dyfais ciplun ar gael

en: Snapshot device not selected
cy: Nid yw dyfais ciplun wedi'i dewis

en: Snapshot location
cy: Lleoliad ciplun

en: Snapshot saved successfully
cy: Ciplun wedi'i gadw'n llwyddiannus

en: Snapshot to restore not specified!
cy: Nid yw'r ciplun i'w adfer wedi'i nodi!

en: Snapshot will become active after system is rebooted.
cy: Bydd ciplun yn dod yn weithredol ar ôl ailgychwyn y system.

en: Snapshot(s) Deleted
cy: Ciplun(iau) wedi'u Dileu

en: Snapshots
cy: Cipluniau

en: Snapshots are created and restored instantly. Snapshot creation is an atomic transaction at the file system level.
cy: Mae cipluniau'n cael eu creu a'u hadfer ar unwaith. Mae creu ciplun yn drafodyn atomig ar lefel y system ffeiliau.

en: Snapshots are created by creating copies of system files using rsync, and hard-linking unchanged files from previous snapshot.
cy: Mae cipluniau yn cael eu creu drwy greu copïau o ffeiliau system gan ddefnyddio rsync, a thrwy gysylltu ffeiliau heb eu newid yn galed o'r ciplun blaenorol.

en: Snapshots are created using the built-in features of the BTRFS file system.
cy: Crëir cipluniau gan ddefnyddio nodweddion mewnol system ffeiliau BTRFS.

en: Snapshots are not scheduled at fixed times.
cy: Nid yw cipluniau wedi'u hamserlennu ar adegau penodol.

en: Snapshots are perfect, byte-for-byte copies of the system. Nothing is excluded.
cy: Mae cipluniau yn gopïau beit-am-beit perffaith o'r system. Nid oes dim yn cael ei eithrio.

en: Snapshots are restored by replacing system subvolumes. Since files are never copied, deleted or overwritten, there is no risk of data loss. The existing system is preserved as a new snapshot after restore.
cy: Mae cipluniau'n cael eu hadfer trwy ddisodli is-gyfrolau system. Gan nad yw ffeiliau byth yn cael eu copïo, eu dileu neu eu trosysgrifo, nid oes unrhyw berygl o golli data. Mae'r system bresennol yn cael ei chadw fel ciplun newydd ar ôl ei hadfer.

en: Snapshots are saved on the same disk from which they are created (system disk). Storage on other disks is not supported. If system disk fails then snapshots stored on it will be lost along with the system.
cy: Mae cipluniau'n cael eu cadw ar yr un ddisg y maen nhw'n cael eu creu ohoni (disg system). Nid yw storio ar ddisgiau eraill yn cael ei gefnogi. Os bydd disg system yn methu yna bydd cipluniau sydd wedi'u storio arno yn cael eu colli ynghyd â'r system.

en: Snapshots are saved to /timeshift on selected partition. Other locations are not supported.
cy: Mae cipluniau'n cael eu cadw i /timeshift ar y rhaniad a ddewiswyd. Nid yw lleoliadau eraill yn cael eu cefnogi.

en: Snapshots are saved to /timeshift-btrfs on selected partition. Other locations are not supported.
cy: Mae cipluniau'n cael eu cadw i /timeshift-btrfs ar raniad dethol. Nid yw lleoliadau eraill yn cael eu cefnogi.

en: Snapshots available for restore
cy: Cipluniau ar gael i'w hadfer

en: Snapshots can be saved to any disk formatted with a Linux file system. Saving snapshots to non-system or external disk allows the system to be restored even if system disk is damaged or re-formatted.
cy: Mae modd cadw cipluniau ar unrhyw ddisg sydd wedi'i fformatio â system ffeiliau Linux. Mae cadw cipluniau i ddisg nad yw'n system neu'n allanol yn caniatáu i'r system gael ei hadfer hyd yn oed os caiff disg y system ei difrodi neu ei hail-fformatio.

en: Snapshots cannot be created in Live CD mode
cy: Nid oes modd creu cipluniau yn y modd CD byw

en: Snapshots will be created at selected intervals
cy: Bydd cipluniau'n cael eu creu ar adegau penodol

en: Snapshots will be created at selected intervals if snapshot disk has enough space (> 1 GB)
cy: Bydd cipluniau'n cael eu creu ar adegau penodol os oes gan ddisg ciplun ddigon o le (> 1 GB)

en: Specify backup device (default: config)
cy: Nodwch ddyfais wrth gefn (rhagosodedig: config)

en: Specify device for installing GRUB2 bootloader
cy: Nodwch ddyfais ar gyfer gosod cychwynnydd GRUB2

en: Specify snapshot to restore
cy: Nodwch giplun i'w adfer

en: Specify target device
cy: Nodwch ddyfais targed

en: Status
cy: Statws

en: Stop cron emails for scheduled tasks
cy: Stopiwch e-byst cron ar gyfer tasgau a drefnwyd

en: Subvolume
cy: Is-gyfrol

en: Subvolume exists at destination
cy: Mae is-gyfrol yn bodoli yn y gyrchfan

en: Subvolumes
cy: Is-gyfrolau

en: Summary
cy: Crynodeb

en: Switch to BTRFS mode (default: config)
cy: Newid i fodd BTRFS (rhagosodedig: config)

en: Switch to RSYNC mode (default: config)
cy: Newid i'r modd RSYNC (rhagosodedig: config)

en: Symlinks updated
cy: Symlinks wedi'i ddiweddaru

en: Syncing file systems...
cy: Wrthi'n cydweddu systemau ffeiliau...

en: Syncing files with rsync...
cy: Wrthi'n cydweddu ffeiliau â rsync...

en: Syntax
cy: Cystrawen

en: System Restore Utility
cy: Teclyn Adfer Systemau

en: System can be rolled-back to a previous date by restoring a snapshot.
cy: Mae modd dychwelyd y system i ddyddiad blaenorol trwy adfer ciplun.

en: System will reboot after files are restored
cy: Bydd y system yn ailgychwyn ar ôl i'r ffeiliau gael eu hadfer

en: System will reboot after files are restored.
cy: Bydd y system yn ailgychwyn ar ôl i'r ffeiliau gael eu hadfer.

en: Tagged snapshot
cy: Ciplun wedi'i dagio

en: Tags
cy: Tagiau

en: Target device is not mounted
cy: Nid yw'r ddyfais darged wedi'i arosod

en: Target device is same as system device
cy: Mae dyfais darged yr un peth â dyfais system

en: Target device not specified!
cy: Dyfais darged heb ei nodi!

en: The cron service sends the output of scheduled tasks as an email to the current user. Select this option to suppress the emails for cron tasks created by Timeshift.
cy: Mae'r gwasanaeth cron yn anfon allbwn tasgau a drefnwyd fel e-bost at y defnyddiwr presennol. Dewiswch yr opsiwn hwn i atal yr e-byst ar gyfer tasgau cron a grëwyd gan Timeshift.

en: The system partition has an unsupported subvolume layout.
cy: Mae gan y rhaniad system osodiad is-gyfrol syddheb ei gynnal.

en: The target partition has an unsupported subvolume layout.
cy: Mae gan y rhaniad targed gynllun is-gyfrol sydd heb ei gynnal.

en: There are no snapshots on this device
cy: Nid oes unrhyw gipluniau ar y ddyfais hon

en: This device is not encrypted
cy: Nid yw'r ddyfais hon wedi'i hamgryptio

en: This software comes without absolutely NO warranty and the author takes no responsibility for any damage arising from the use of this program.
cy: Daw'r feddalwedd hon heb unrhyw warant o gwbl ac nid yw'r awdur yn cymryd unrhyw gyfrifoldeb am unrhyw ddifrod sy'n deillio o ddefnyddio'r rhaglen hon.

en: Timeshift is active
cy: Mae Timeshift yn weithredol

en: Timestamp
cy: Stamp amser

en: To restore with default options, press the ENTER key for all prompts!
cy: I adfer gyda dewisiadau rhagosodedig, pwyswch y fysell ENTER ar gyfer pob anogwr!

en: Type
cy: Math

en: Unknown option
cy: Dewis anhysbys

en: Unknown snapshot type
cy: Math ciplun anhysbys

en: Unknown value specified for option --tags
cy: Gwerth anhysbys wedi'i nodi ar gyfer option --tags

en: Unlocked device is mapped to '%s'
cy: Dyfais sydd wedi'i datgloi wedi'i mapio i '%s'

en: Unlocked successfully
cy: Wedi'i ddatgloi yn llwyddiannus

en: Unmounting from
cy: Dadarosod o

en: Unshared
cy: Heb ei rannu

en: Unsupported Subvolume Layout
cy: Cynllun Is-gyfrol heb ei Gefnogi

en: Update GRUB menu
cy: Diweddaru'r ddewislen GRUB

en: Update initramfs
cy: Diweddaru initramfs

en: Updated /etc/crypttab on target device
cy: Wedi'i ddiweddaru /etc/crypttab ar y ddyfais darged

en: Updated /etc/fstab on target device
cy: Wedi'i ddiweddaru /etc/fstab ar ddyfais darged

en: Updates the GRUB menu entries (recommended). This is safe to run and should be left selected.
cy: Yn diweddaru cofnodion dewislen GRUB (argymell). Mae hwn yn ddiogel i'w redeg a dylid ei adael wedi'i ddewis.

en: Updating GRUB menu...
cy: Wrthi'n diweddaru dewislen GRUB...

en: Updating bootloader configuration...
cy: Wrthi'n diweddaru ffurfweddiad y cychwynnydd...

en: Used
cy: Defnyddiwyd

en: User
cy: Defnyddiwr

en: User Home Directories
cy: Cyfeiriaduron Cartref Defnyddwyr

en: User cancelled the password prompt
cy: Mae'r defnyddiwr wedi diddymu'r anogwr cyfrinair

en: User home directories are excluded by default unless you enable them here
cy: Mae cyfeiriaduron cartref defnyddwyr wedi'u heithrio yn ragosodedig oni bai eich bod yn eu galluogi yma

en: Users
cy: Defnyddwyr

en: Users Home
cy: Cartref Defnyddwyr

en: Vendor
cy: Gwerthwr

en: View Rsync Log for Create
cy: Gweld Log Rsync ar gyfer Creu

en: View Rsync Log for Restore
cy: Gweld Log Rsync ar gyfer Adfer

en: View TimeShift Logs
cy: Gweld Logiau TimeShift

en: Warning
cy: Rhybudd

en: Web Browsers
cy: Porwyr Gwe

en: Weekly
cy: Wythnosol

en: Weekly snapshot failed!
cy: Ciplun wythnosol wedi methu!

en: Weekly snapshots are enabled
cy: Mae cipluniau wythnosol wedi'u galluogi

en: With Errors
cy: Gyda Gwallau

en: Wizard
cy: Dewin

en: Wrong password
cy: Cyfrinair anghywir

en: Yes
cy: Iawn

en: You can continue working on the current system. After restart, the current system will be visible as a new snapshot. This snapshot can be restored later if required, to 'undo' the restore.
cy: Gallwch barhau i weithio ar y system gyfredol. Ar ôl ailgychwyn, bydd y system bresennol yn weladwy fel ciplun newydd. Mae modd adfer y ciplun hwn yn ddiweddarach os oes angen, i 'ddadwneud' yr adferiad.

en: [ENTER = Default (%s), a = Abort]
cy: [ ENTER = Rhagosodedig (%s), a = Atal]

en: [ENTER = Default (%s), r = Root device, a = Abort]
cy: [ ENTER = Rhagosodedig (%s), r = dyfais root, a = Atal]

en: [For Experienced Users] Change these settings if the restored system fails to boot.
cy: [Ar gyfer Defnyddwyr Profiadol] Newidiwch y gosodiadau hyn os na fydd y system wedi'i hadfer yn cychwyn.

en: [Warning] Deleted invalid lock
cy: [Rhybudd] Clo annilys wedi'i ddileu

en: all
cy: popeth

en: btrfs returned an error
cy: dychwelodd btrfs wall

en: complete
cy: cyflawn

en: crontab file exported
cy: ffeil crontab wedi'i hallforio

en: crontab file installed
cy: ffeil crontab wedi'i gosod

en: incomplete
cy: anghyflawn

en: marked for deletion
cy: marcio ar gyfer dileu

en: mounted at path
cy: wedi'i osod ar y llwybr

en: remaining
cy: yn weddill

en: rsync returned an error
cy: dychwelodd rsync wall

en: un-tagged
cy: heb ei dagio

en: Run Timeshift as Administrator
cy: Rhedeg Timeshift fel Gweinyddwr

en: Authentication is required to run Timeshift as Administrator
cy: Mae angen dilysu i redeg Timeshift fel Gweinyddwr
