linuxmint - en to is translation catalogue (519 entries)

en: 
    Press ENTER to continue...
is: 
    Ýttu á ENTER til að halda áfram...

en: %d snapshots, %s free
is: %d skyndiafrit, %s laust

en: '%s' will be on '%s'
is: '%s' mun verða á '%s'

en: '%s' will be on root device
is: '%s' mun verða á rótartæki

en: (Re)install GRUB2 on:
is: (Endur)setja upp GRUB-ræsistjórann á:

en: ** Uninstalled Timeshift BTRFS **
is: ** Fjarlægði Timeshift BTRFS **

en: / is mapped to device
is: / er varpað á tækið

en: /boot is mapped to device
is: /boot er varpað á tækið

en: /boot/efi is mapped to device
is: /boot/efi er varpað á tækið

en: /home is mapped to device
is: /home er varpað á tækið

en: <b>Comments</b> (double-click to edit)
is: <b>Athugasemdir</b> (tvísmelltu til að breyta)

en: Aborted.
is: Hætt við.

en: About
is: Um hugbúnaðinn

en: Action
is: Aðgerð

en: Add
is: Bæta við

en: Add Files
is: Bæta við skrám

en: Add Folders
is: Bæta við möppum

en: Add custom pattern
is: Bæta við sérsniðnum mynstrum

en: Add directories
is: Bæta við möppum

en: Add files
is: Bæta við skrám

en: Add tags to snapshot (default: O)
is: Bæta merkjum við skyndiafrit (sjálfgefið: O)

en: Added cron task
is: Bætti við cron-verkefni

en: Admin Access Required
is: Kerfisstjóraaðgangur nauðsynlegur

en: Admin access is required to backup and restore system files.
is: Kerfisstjóraaðgangur nauðsynlegur til að geta tekið öryggisafrit af eða endurheimt kerfisskrár.

en: All Files
is: Allar skrár

en: All other files and folders are excluded.
is: Allar aðrar skrár og möppur eru útilokaðar.

en: Another instance of Timeshift is creating a snapshot.
is: Annað eintak af TimeShift er að búa til skyndiafrit.

en: Another instance of this application is running
is: Annað eintak þessa forrits er þegar í keyrslu

en: Another instance of timeshift is currently running!
is: Annað eintak af TimeShift er þegar í gangi!

en: Answer YES to all confirmation prompts
is: Svara JÁ við öllum staðfestingum

en: App config loaded
is: Stillingaskrám forrits hlaðið inn

en: App config saved
is: Stillingaskrár forrits vistaðar

en: Application needs admin access.
is: Forritið þarf kerfisstjórnunaraðgang.

en: Application will exit
is: Forritið mun hætta

en: Application will exit.
is: Forritið mun hætta.

en: Available
is: Tiltækt

en: BTRFS Snapshots
is: BTRFS skyndiafrit

en: BTRFS device is not mounted
is: BTRFS-tækið er ekki tengt í skráakerfi

en: Backend
is: Bakendi

en: Backup
is: Öryggisafrit

en: Backup Device
is: Tæki fyrir öryggisafrit

en: Backup device not specified!
is: Ekkert öryggisafritunartæki var tiltekið!

en: Bittorrent Clients
is: Bittorrent-forrit

en: Boot
is: Í ræsingu

en: Boot device not selected
is: Ekkert ræsitæki valið

en: Boot snapshot failed!
is: Boot-ræsiskyndiafrit mistókst!

en: Boot snapshots are created with a delay of 10 minutes after system startup.
is: Boot-ræsiskyndiafrit eru útbúin með töf upp á 10 mínútur eftir ræsingu kerfisins.

en: Boot snapshots are enabled
is: Boot-ræsiskyndiafrit eru virk

en: Bootloader Options
is: Valkostir ræsistjóra

en: Bootloader Options (Advanced)
is: Valkostir ræsistjóra (ítarlegt)

en: Browse
is: Flakka

en: Browse Files
is: Flakka um skrár

en: Browse selected snapshot
is: Vafra um valið skyndiafrit

en: Building file list...
is: Bý til lista yfir skrár...

en: Calculating required disk space...
is: Reikna nauðsynlegt diskapláss...

en: Cancel
is: Hætta við

en: Cancel restore?
is: Hætta við að endurheimta?

en: Cannot Delete Live Snapshot
is: Tekst ekki að eyða Live-skyndiafriti

en: Changed
is: Breytt

en: Changed items:
is: Breytt atriði:

en: Checking Restore Actions (Dry Run)
is: Athuga endurheimtuaðgerðir (prufukeyrsla)

en: Checking file systems for errors...
is: Athuga hvort villur eru í skráakerfi...

en: Checksum
is: Gátsumma

en: Cleaning up...
is: Hreinsa til...

en: Click to edit. Drag and drop to re-order.
is: Smelltu til að breyta. Dragðu og slepptu til að endurraða.

en: Click to edit. Drag-drop to re-order.
is: Smelltu til að breyta. Dragðu og slepptu til að endurraða.

en: Clone System
is: Klóna kerfið

en: Cloning
is: Klónun

en: Cloning system...
is: Klóna kerfið...

en: Close
is: Loka

en: Close window to exit
is: Loka glugga til að fara út

en: Commands listed below are not available on this system
is: Skipanir taldar upp hér fyrir neðan eru ekki tiltækar á þessu kerfi

en: Comments (click to edit)
is: Athugasemdir (smelltu til að breyta)

en: Comparing Files (Dry Run)...
is: Ber saman skrár (prufukeyrsla)...

en: Comparing files with rsync...
is: Ber saman skrár með rsync...

en: Completed
is: Frágengið

en: Completed With Errors
is: Lokið en með villum

en: Confirm Actions
is: Staðfestu aðgerðir

en: Continue with restore? (y/n):
is: Halda áfram með endurheimtingu? (j/n):

en: Could not find device
is: Fann ekki tæki

en: Could not find file
is: Fann ekki skrá

en: Could not find snapshot
is: Fann ekki skyndiafrit

en: Could not find system subvolume
is: Fann ekki undirsýndardisk kerfisins

en: Could not find system subvolumes for creating pre-restore snapshot
is: Fann ekki undirsýndardisk kerfis til að útbúa for-endurheimtu skyndiafrit

en: Create
is: Búa til

en: Create Snapshot
is: Búa til skyndiafrit

en: Create one per boot
is: Búðu til eitt í hverri ræsingu

en: Create one per day
is: Búðu til eitt á hverjum degi

en: Create one per hour
is: Búðu til eitt á hverri klukkustund

en: Create one per month
is: Búðu til eitt í mánuði

en: Create one per week
is: Búðu til eitt í viku

en: Create snapshot (even if not scheduled)
is: Búa til skyndiafrit (jafnvel þótt það sé ekki á áætlun)

en: Create snapshot if scheduled
is: Búa til skyndiafrit ef það er á áætlun

en: Create snapshot of current system
is: Búa til skyndiafrit af núverandi kerfi

en: Create snapshots manually or enable scheduled snapshots to protect your system
is: Útbúðu skyndiafrit handvirkt eða virkjaðu áætluð skyndiafrit til að vernda kerfið þitt

en: Create snapshots using BTRFS
is: Búa til skyndiafrit með BTRFS

en: Create snapshots using RSYNC tool and hard-links
is: Búa til skyndiafrit með RSYNC og föstum tengjum (hard-links)

en: Created
is: Búið til

en: Created control file
is: Bjó til stýriskrá

en: Created directory
is: Bjó til möppu

en: Created pre-restore snapshot
is: Útbjó for-endurheimtu skyndiafrit

en: Created subvolume snapshot
is: Útbjó skyndiafrit undirsýndardisks

en: Creating Snapshot...
is: Bý til skyndiafrit...

en: Creating new backup...
is: Bý til nýtt öryggisafrit...

en: Creating new snapshot...
is: Bý til nýtt skyndiafrit...

en: Creating pre-restore snapshot from system subvolumes...
is: Útbjó for-endurheimtu skyndiafrit úr undirsýndardiski kerfis...

en: Critical Error
is: Alvarleg villa

en: Cron job added
is: Bætti við cron-verki

en: Cron job removed
is: Fjarlægði cron-verk

en: Cron task exists
is: Cron-verkefni er til

en: Custom
is: Sérsniðið

en: Daily
is: Daglega

en: Daily snapshot failed!
is: Daglegt skyndiafrit mistókst!

en: Daily snapshots are enabled
is: Dagleg skyndiafrit eru virk

en: Data will be modified on following devices:
is: Gögnum verður breytt á eftirfarandi tækjum:

en: Date Format
is: Snið á dagsetningu

en: Delete
is: Eyða

en: Delete Snapshots
is: Eyða skyndiafritum

en: Delete all snapshots
is: Eyða öllum skyndiafritum

en: Delete selected snapshot
is: Eyða völdu skyndiafriti

en: Delete snapshot
is: Eyða skyndiafriti

en: Deleted
is: Eytt

en: Deleted directory
is: Eyddi möppu

en: Deleted subvolume
is: Eyddi undirsýndardiskur

en: Deleting Snapshots...
is: Eyði skyndiafritum...

en: Deleting subvolume
is: Eyði undirsýndardiski

en: Description
is: Lýsing

en: Destroyed qgroup
is: Eyddi qgroup

en: Destroying qgroup
is: Eyði qgroup

en: Device
is: Tæki

en: Device is unlocked
is: Tæki er ólæst

en: Device name is empty!
is: Heiti tækis er autt!

en: Device not found
is: Tæki fannst ekki

en: Devices displayed above have BTRFS file systems.
is: Tæki sem birtast hér að ofan eru með BTRFS-skráakerfum.

en: Devices displayed above have Linux file systems.
is: Tæki sem birtast hér að ofan eru með Linux-skráakerfum.

en: Devices from which snapshot was created are pre-selected.
is: Tæki þar sem skyndiafrit var búið til eru forvalin.

en: Devices with Linux file systems
is: Tæki með Linux-skráakerfum

en: Devices with Windows file systems are not supported (NTFS, FAT, etc).
is: Tæki með Windows-skráakerfum eru ekki studd (NTFS, FAT, o.s.frv).

en: Directory not found
is: Mappa fannst ekki

en: Disclaimer
is: Fyrirvari

en: Disk
is: Diskur

en: Distribution
is: Dreifing

en: Enable scheduled snapshots to protect your system
is: Virkjaðu áætluð skyndiafrit til að vernda kerfið þitt

en: Encrypted Device
is: Dulritað tæki

en: Encrypted Home Directory
is: Dulrituð heimamappa

en: Enter device name or number
is: Settu inn heiti tækis eða númer

en: Enter device name or number (a=Abort)
is: Settu inn heiti tækis eða númer (a=Hætta við)

en: Enter passphrase to unlock '%s'
is: Settu inn lykilorð til að aflæsa '%s'

en: Enter snapshot number (a=Abort, p=Previous, n=Next)
is: Settu inn númer skyndiafrits (a=Hætta við, p=Fyrra, n=Næsta)

en: Enter the pattern to exclude (Ex: *.mp3, *.bak)
is: Settu inn skráamynstur sem á að hunsa (t.d.: *.mp3, *.bak)

en: Error
is: Villa

en: Error running Rsync
is: Villa við keyrslu Rsync

en: Estimate
is: Áætla

en: Estimating System Size...
is: Áætla stærð kerfis...

en: Estimating system size...
is: Áætla stærð kerfis...

en: Examples
is: Dæmi

en: Exclude All Files
is: Undanskilja allar skrár

en: Exclude Application Settings
is: Undanskilja forritastillingar

en: Exclude Apps
is: Undanskilja forrit

en: Exclude List
is: Útilokunarlisti

en: Exclude List Summary
is: Samantekt útilokunarlista

en: Exclude Pattern
is: Útilokunarmynstur

en: Excluded Directories
is: Undanskildar möppur

en: Expected values: O, B, H, D, W, M
is: Væntanleg gildi: O, B, H, D, W, M

en: Failed to add cron job
is: Tókst ekki að bæta við cron-verki

en: Failed to copy file
is: Mistókst að afrita skrá

en: Failed to create directory
is: Mistókst að búa til möppu

en: Failed to create new snapshot
is: Mistókst að búa til nýtt skyndiafrit

en: Failed to create snapshot
is: Mistókst að búa til skyndiafrit

en: Failed to create subvolume snapshot
is: Mistókst að búa til skyndiafrit undirsýndardisks

en: Failed to create symlinks
is: Mistókst að búa til tákntengi

en: Failed to delete directory
is: Mistókst að eyða möppu

en: Failed to delete file
is: Mistókst að eyða skrá

en: Failed to delete snapshot subvolume
is: Tókst ekki að eyða skyndiafriti undirsýndardisks

en: Failed to delete symlinks
is: Mistókst að eyða tákntengjum

en: Failed to destroy qgroup
is: Tókst ekki að eyða qgroup

en: Failed to estimate system size
is: Ekki tókst að áætla stærð kerfis

en: Failed to export crontab file
is: Mistókst að flytja út crontab-skrá

en: Failed to get partition list
is: Tókst ekki að sækja lista yfir disksneiðar

en: Failed to get partition list.
is: Tókst ekki að sækja lista yfir disksneiðar.

en: Failed to install crontab file
is: Mistókst að setja upp crontab-skrá

en: Failed to mount devices
is: Mistókst að tengja tæki í skráakerfi

en: Failed to move file
is: Mistókst að færa skrá

en: Failed to move system subvolume to snapshot directory
is: Tókst ekki að færa undirsýndardisk kerfis í möppu skyndiafrita

en: Failed to query subvolume list
is: Tókst ekki að skoða lista yfir undirsýndardiska

en: Failed to query subvolume quota
is: Tókst ekki að skoða kvóta undirsýndardisks

en: Failed to read cron tab
is: Mistókst að lesa crontab

en: Failed to read file
is: Mistókst að lesa skrá

en: Failed to remove
is: Mistókst að fjarlægja

en: Failed to remove cron job
is: Mistókst að fjarlægja cron-verk

en: Failed to remove snapshot
is: Mistókst að fjarlægja skyndiafrit

en: Failed to restore system subvolume
is: Tókst ekki að endurheimta undirsýndardisk kerfis

en: Failed to save exclude list
is: Tókst ekki að vista útilokunarlista

en: Failed to unlock device
is: Mistókst að aflæsa tæki

en: Failed to unmount
is: Mistókst að aftengja

en: Failed to unmount device!
is: Mistókst að aftengja tæki!

en: Failed to write file
is: Mistókst að skrifa skrá

en: File (snapshot)
is: Skrá (skyndiafrit)

en: File (system)
is: Skrá (kerfi)

en: File Pattern
is: Skráamynstur

en: File and directory counts:
is: Fjöldi skráa og mappa:

en: File not found
is: Skrá fannst ekki

en: Files and directories can be excluded to save disk space.
is: Hægt er að undanskilja skrár og möppur til að spara pláss.

en: Files and directory counts:
is: Fjöldi skráa og mappa:

en: Files matching the following patterns will be excluded
is: Skrár sem samsvara eftirfarandi mynstri verða undanskildar

en: Filesystem
is: Skráakerfi

en: Filter by name or path
is: Sía eftir heiti eða slóð

en: Filters
is: Síur

en: Finish
is: Ljúka

en: Finished
is: Lokið

en: First snapshot requires:
is: Fyrsta skyndiafrit krefst:

en: Found existing pre-restore snapshot
is: Fann fyrirliggjandi for-endurheimtu skyndiafrit

en: Free
is: Laust

en: Free space
is: Laust pláss

en: GRUB Device
is: GRUB-ræsitæki

en: GRUB device not selected
is: GRUB-ræsitæki ekki valið

en: GRUB will NOT be reinstalled
is: GRUB verður EKKI sett upp aftur

en: Generating initramfs...
is: Útbý initramfs...

en: Global
is: Víðvært

en: Group
is: Hópur

en: Help
is: Hjálp

en: Hidden files and folders are included by default since they contain user-specific configuration files.
is: Faldar skrár og möppur eru sjálfgefið hafðar með því þær innihalda sértækar stillingaskrár notandans.

en: Hide
is: Fela

en: Hide rsync output
is: Fela rsync-frálag

en: Hide this window (files will be deleted in background)
is: Fela þennan glugga (skrám verður eytt í bakgrunni)

en: Home
is: Heim

en: Home Directory
is: Heimamappa

en: Hourly
is: Hverja klukkustund

en: Hourly snapshot failed!
is: Klukkustundar skyndiafrit mistókst!

en: Hourly snapshots are enabled
is: Skyndiafrit á klukkustundar fresti eru virk

en: If the restored system fails to boot, then boot from the Live CD/USB, install Timeshift, and try restoring another snapshot.
is: Ef ekki tekst að ræsa endurheimta kerfið, ræstu þá upp af Live CD/USB keyrsludisk, settu inn Timeshift, og reyndu að endurheimta eitthvað annað skyndiafrit.

en: Include / Exclude Patterns
is: Mynstur fyrir innifela / útiloka

en: Include @home subvolume in backups
is: Hafa @home undirsýndardisk með í öryggisafritum

en: Include All Files
is: Hafa með allar skrár

en: Include Only Hidden Files
is: Aðeins hafa með faldar skrár

en: Invalid Snapshot
is: Ógilt skyndiafrit

en: Invalid command line arguments
is: Ógild viðföng á skipanalínu

en: Invalid snapshot
is: Ógilt skyndiafrit

en: Items Not Selected
is: Atriði ekki valin

en: Keep
is: Halda

en: Keep configuration files for bittorrent clients like Deluge, Transmission, etc. If un-checked, previous configuration files will be restored from snapshot.
is: Halda stillingaskrám fyrir torrent-forrit á borð við Deluge, Transmission, o.s.frv. Ef ekki er merkt við þetta, verða fyrri stillingaskrár endurheimtar úr skyndiafriti.

en: Keep configuration files for web browsers like Firefox and Chrome. If un-checked, previous configuration files will be restored from snapshot
is: Halda stillingaskrám fyrir vafra á borð við Firefox og Chrome. Ef ekki er merkt við þetta, verða fyrri stillingaskrár endurheimtar úr skyndiafriti

en: Keep on Root Device
is: Halda á rótartæki

en: Label
is: Skýring

en: Last boot snapshot is %d hours old
is: Síðasta boot-ræsiskyndiafrit er %d klst gamalt

en: Last boot snapshot is older than system start time
is: Síðasta boot-ræsiskyndiafrit er eldra en ræsitími kerfisins

en: Last boot snapshot not found
is: Síðasta boot-ræsiskyndiafrit fannst ekki

en: Last daily snapshot is %d hours old
is: Síðasta daglegt-skyndiafrit er %d klst gamalt

en: Last daily snapshot is more than 1 day old
is: Síðasta daglegt-skyndiafrit er meira en dagsgamalt

en: Last daily snapshot not found
is: Síðasta daglegt-skyndiafrit fannst ekki

en: Last hourly snapshot is %d minutes old
is: Síðasta klukkustundar-skyndiafrit er %d mínútna gamalt

en: Last hourly snapshot is more than 1 hour old
is: Síðasta klukkustundar-skyndiafrit er meira en klukkustundargamalt

en: Last hourly snapshot not found
is: Síðasta klukkustundar-skyndiafrit fannst ekki

en: Last monthly snapshot is %d days old
is: Síðasta mánaðarlegt-skyndiafrit er %d daga gamalt

en: Last monthly snapshot is more than 1 month old
is: Síðasta mánaðarlegt-skyndiafrit er meira en mánaðargamalt

en: Last monthly snapshot not found
is: Síðasta mánaðarlegt-skyndiafrit fannst ekki

en: Last weekly snapshot is %d days old
is: Síðasta vikulegt-skyndiafrit er %d daga gamalt

en: Last weekly snapshot is more than 1 week old
is: Síðasta vikulegt-skyndiafrit er meira en vikugamalt

en: Last weekly snapshot not found
is: Síðasta vikulegt-skyndiafrit fannst ekki

en: Latest snapshot
is: Síðasta skyndiafrit

en: Linking from snapshot
is: Tengi úr skyndiafriti

en: List
is: Listi

en: List devices
is: Telja upp tæki

en: List snapshots
is: Telja upp skyndiafrit

en: Live USB Mode (Restore Only)
is: Live USB-keyrsla (aðeins endurheimta)

en: Location
is: Staðsetning

en: Main window closed by user
is: Aðalglugga lokað af notanda

en: Mark/Unmark for Deletion
is: Merkja/Afmerkja til eyðingar

en: Menu
is: Valmynd

en: Misc
is: Ýmisl.

en: Missing Dependencies
is: Kerfisákvæði vantar

en: Mode
is: Hamur

en: Model
is: Gerð

en: Monthly
is: Mánaðarlega

en: Monthly snapshot are enabled
is: Mánaðarleg skyndiafrit eru virk

en: Monthly snapshot failed!
is: Mánaðarlegt skyndiafrit mistókst!

en: Mount
is: Setja upp

en: Moved system subvolume to snapshot directory
is: Færði undirsýndardisk kerfis í möppu skyndiafrita

en: Multiple snapshots selected
is: Mörg skyndiafrit valin

en: Name
is: Heiti

en: Next
is: Næsta

en: No
is: Nei

en: No Change
is: Engin breyting

en: No Snapshots Selected
is: Engin skyndiafrit valin

en: No snapshots available
is: Engin skyndiafrit tiltæk

en: No snapshots found
is: Engin skyndiafrit fundust

en: No snapshots found on device
is: Engin skyndiafrit fundust á tækinu

en: No snapshots on device
is: Engin skyndiafrit á tækinu

en: No snapshots on this device
is: Engin skyndiafrit á þessu tæki

en: No snapshots selected
is: Engin skyndiafrit valin

en: None
is: Ekkert

en: Not Found
is: Fannst ekki

en: Not Selected
is: Ekki valið

en: Not Supported
is: Ekki stutt

en: Not enough disk space
is: Ekki nægilegt diskapláss

en: Notes
is: Minnispunktar

en: Nothing to do!
is: Ekkert til að gera!

en: Num
is: Fjöldi

en: OK
is: Í lagi

en: Older log files removed
is: Eldri atvikaskrár fjarlægðar

en: Oldest snapshot
is: Elsta skyndiafrit

en: On demand (manual)
is: Eftir þörfum (handvirkt)

en: Open Menu
is: Opna valmynd

en: Options
is: Valkostir

en: Other applications (next page)
is: Önnur forrit (næsta síða)

en: Owner
is: Eigandi

en: Parent Device
is: Yfirtæki

en: Parsing log file...
is: Þátta atvikaskrá...

en: Partition has an unsupported subvolume layout.
is: Disksneiðin er með óstudda framsetningu undirsýndardisks.

en: Path
is: Slóð

en: Pattern
is: Mynstur

en: Permissions
is: Heimildir

en: Please check if you have multiple windows open.
is: Athugaðu hvort þú sért með marga glugga opna.

en: Please do not interrupt the restore process!
is: Endilega - ekki trufla endurheimtingarferlið!

en: Please install required packages and try running TimeShift again
is: Settu upp nauðsynlega pakka og reyndu svo að keyra TimeShift aftur

en: Please re-run the application as admin (using 'sudo' or 'su')
is: Keyrðu forritið aftur sem kerfisstjóri (með 'sudo' eða 'su')

en: Please run the application as admin (using 'sudo' or 'su')
is: Keyrðu forritið sem kerfisstjóri (með 'sudo' eða 'su')

en: Please save your work and close all applications.
is: Vistaðu skrárnar þínar og lokaðu öllum forritum.

en: Please select a snapshot to view the log!
is: Veldu skyndiafrit til að sjá atvikaskrána!

en: Please select the GRUB device
is: Veldu GRUB-ræsitækið

en: Please wait a few minutes and try again.
is: Bíddu í nokkrar mínútur og reyndu svo aftur.

en: Please wait for snapshots to be deleted.
is: Bíddu aðeins á meðan skyndiafritum er eytt.

en: Please wait...
is: Hinkraðu aðeins...

en: Populating list...
is: Fylli lista...

en: Preparing...
is: Undirbý...

en: Previous
is: Fyrra

en: Print debug information
is: Birta villuleitarupplýsingar

en: Print version number
is: Birta útgáfunúmer

en: Query completed
is: Fyrirspurn lokið

en: Querying subvolume info...
is: Skoða upplýsingar um undirsýndardisk...

en: RSYNC Snapshots
is: RSYNC-skyndiafrit

en: Re-install GRUB2 bootloader?
is: Setja GRUB2-ræsistjóra upp aftur?

en: Re-installing GRUB2 bootloader...
is: Set aftur upp GRUB2-ræsistjóra...

en: Re-installs the GRUB2 bootloader on the selected device.
is: Setur aftur upp GRUB2-ræsistjóra á valið tæki.

en: Read %'d of %'d lines...
is: Las %'d af %'d línum...

en: Rebooting system...
is: Endurræsi kerfið...

en: Recommended
is: Mælt er með þessu

en: Refresh
is: Endurlesa

en: Remove
is: Fjarlægja

en: Removed
is: Fjarlægt

en: Removed cron task
is: Fjarlægði cron-verkefni

en: Removed mount directory: '%s'
is: Fjarlægði tengimöppuna: '%s'

en: Removed snapshot
is: Fjarlægði skyndiafrit

en: Removing
is: Fjarlægi

en: Removing snapshot
is: Fjarlægi skyndiafrit

en: Removing snapshots
is: Fjarlægi skyndiafrit

en: Restore
is: Endurheimta

en: Restore @home subvolume
is: Endurheimta @home undirsýndardisk

en: Restore Device
is: Endurheimta tæki

en: Restore Exclude
is: Endurheimta útilokanir

en: Restore Snapshot
is: Endurheimta skyndiafrit

en: Restore completed
is: Endurheimtingu lokið

en: Restore selected snapshot
is: Endurheimta valið skyndiafrit

en: Restore snapshot
is: Endurheimta skyndiafrit

en: Restored subvolumes will become active after system is restarted.
is: Endurheimtur undirsýndardiskur verður virkur eftir að kerfið hefur verið endurræst.

en: Restored system subvolume
is: Endurheimti undirsýndardisk kerfisins

en: Restoring Snapshot...
is: Endurheimti skyndiafrit...

en: Restoring snapshot...
is: Endurheimti skyndiafrit...

en: Revision
is: Breyting

en: Root device not selected
is: Rótartæki ekki valið

en: Rsync Log Viewer
is: Atvikaskoðari Rsync

en: Run 'timeshift' for the command-line version of this tool
is: Keyrðu 'timeshift' fyrir skipanalínuútgáfuna af þessu verkfæri

en: Run in non-interactive mode
is: Keyra í ekki-gagnvirkum ham

en: Running
is: Í gangi

en: Saving to device
is: Vista á tæki

en: Schedule
is: Áætlun

en: Scheduled snapshot in progress...
is: Áætlað skyndiafrit í vinnslu...

en: Scheduled snapshots are disabled
is: Áætluð skyndiafrit eru óvirk

en: Scheduled snapshots are disabled. It's recommended to enable it.
is: Áætluð skyndiafrit eru óvirk. Mælt er með því að virkja þau.

en: Scheduled snapshots are enabled
is: Áætluð skyndiafrit eru virk

en: Scheduled snapshots are enabled. Snapshots will be created automatically for selected levels.
is: Áætluð skyndiafrit eru virk. Skyndiafrit verða gerð sjálfkrafa á völdum stigum.

en: Select '%s' device (default = %s)
is: Veldu '%s' tæki (sjálfgefið = %s)

en: Select BTRFS system disk with root subvolume (@)
is: Veldu BTRFS-kerfisdisk undirsýndardisk (@) á rót

en: Select GRUB device
is: Veldu GRUB-ræsitæki

en: Select Snapshot
is: Veldu skyndiafrit

en: Select Snapshot Levels
is: Veldu stig skyndiafrits

en: Select Snapshot Location
is: Veldu staðsetningu skyndiafrits

en: Select Snapshot Type
is: Veldu gerð skyndiafrits

en: Select Snapshots
is: Veldu skyndiafrit

en: Select Target Device
is: Veldu úttakstæki

en: Select a partition on this disk
is: Veldu disksneið á þessum diski

en: Select a single snapshot to restore
is: Veldu stakt skyndiafrit til að endurheimta

en: Select another device for root file system (/)
is: Veldu annað tæki undir rót skráakerfis (/)

en: Select another device or free up some space
is: Veldu annað tæki eða losaðu um svolítið pláss

en: Select another device to delete snasphots
is: Veldu annað tæki til að eyða skyndiafritum

en: Select another device?
is: Velja annað tæki?

en: Select applications to exclude from restore
is: Veldu forrit sem á að undanskilja við endurheimtingu

en: Select backup device
is: Veldu tæki fyrir öryggisafrit

en: Select directory
is: Veldu möppu

en: Select file(s)
is: Veldu skrá(r)

en: Select snapshot
is: Veldu skyndiafrit

en: Select snapshots to delete
is: Veldu skyndiafrit til að eyða

en: Select the device for root file system (/)
is: Veldu tækið undir rót skráakerfis (/)

en: Select the devices where files will be restored.
is: Veldu tækin þar sem skrárnar eiga að endurheimtast.

en: Select the intervals for creating snapshots
is: Veldu bil á milli þess að skyndiafrit séu gerð

en: Select the items to be removed from the list
is: Veldu atriðin sem á að fjarlægja af listanum

en: Select the snapshot device
is: Veldu tæki fyrir skyndiafrit

en: Select the snapshot to restore
is: Veldu skyndiafritið sem á að endurheimta

en: Select the snapshots to be deleted
is: Veldu skyndiafritin sem á að eyða

en: Select the snapshots to mark for deletion
is: Veldu skyndiafritin sem á að merkja til eyðingar

en: Select the target devices where system will be cloned.
is: Veldu tækin þar sem kerfið verður klónað.

en: Selected default snapshot device
is: Valdi sjálfgefið tæki fyrir skyndiafrit

en: Selected default snapshot type
is: Valdi sjálfgefna tegund skyndiafrits

en: Selected device does not have BTRFS partition
is: Valið tæki er ekki með BTRFS-disksneið

en: Selected device does not have Linux partition
is: Valið tæki er ekki með Linux-disksneið

en: Selected snapshot device
is: Valið tæki fyrir skyndiafrit

en: Selected snapshot device is not a system disk
is: Valið tæki fyrir skyndiafrit er ekki kerfisdiskur

en: Selected snapshot is marked for deletion
is: Valið skyndiafrit er merkt til eyðingar

en: Selected snapshot is marked for deletion and cannot be restored
is: Valið skyndiafrit er merkt til eyðingar og ekki er hægt að endurheimta það

en: Serial
is: Raðnúmer

en: Session log file
is: Atvikaskrá setu

en: Set snapshot description
is: Setja lýsingu skyndiafrits

en: Settings
is: Stillingar

en: Settings wizard
is: Stillingaleiðarvísir

en: Setup Complete
is: Uppsetningu lokið

en: Setup Wizard
is: Uppsetningarleiðarvísir

en: Show additional debug messages
is: Sýna viðbótaraflúsunarúttak

en: Show all options
is: Birta alla valkosti

en: Show more applications to exclude on the next page
is: Birta fleiri forrit sem á að útiloka á næstu síðu

en: Show rsync output (default)
is: Birta rsync-frálag (sjálfgefið)

en: Size
is: Stærð

en: Skip GRUB2 reinstall
is: Sleppa enduruppsetningu GRUB2

en: Snapshot
is: Skyndiafrit

en: Snapshot Created
is: Búið að gera skyndiafrit

en: Snapshot Levels
is: Stig skyndiafrits

en: Snapshot deletion in progress...
is: Eyðing skyndiafrits í vinnslu...

en: Snapshot device
is: Tæki fyrir skyndiafrit

en: Snapshot device not available
is: Tæki fyrir skyndiafrit er ekki tiltækt

en: Snapshot device not selected
is: Tæki fyrir skyndiafrit er ekki valið

en: Snapshot location
is: Staðsetning skyndiafrits

en: Snapshot saved successfully
is: Tókst að vista skyndiafrit

en: Snapshot to restore not specified!
is: Ekki er tiltekið hvaða skyndiafrit á að endurheimta!

en: Snapshot(s) Deleted
is: Skyndiafrit(um) eytt

en: Snapshots
is: Skyndiafrit

en: Snapshots are not scheduled at fixed times.
is: Skyndiafrit eru ekki áætluð á ákveðnum tímum.

en: Snapshots available for restore
is: Skyndiafrit tiltæk fyrir endurheimtingu

en: Snapshots cannot be created in Live CD mode
is: Ekki tókst að útbúa skyndiafrit í Live CD ham

en: Specify backup device (default: config)
is: Tilgreindu tæki fyrir öryggisafritun (sjálfgefið: config)

en: Specify device for installing GRUB2 bootloader
is: Tilgreindu á hvaða tæki eigi að setja upp GRUB2 ræsistjóra

en: Specify snapshot to restore
is: Tiltaktu hvaða skyndiafrit á að endurheimta

en: Specify target device
is: Tilgreindu úttakstæki

en: Status
is: Staða

en: Subvolume
is: Undirsýndardiskur

en: Subvolume exists at destination
is: Undirsýndardiskur er fyrir hendi á áfangastað

en: Subvolumes
is: Undirsýndardiskar

en: Summary
is: Samantekt

en: Switch to BTRFS mode (default: config)
is: Skipta í BTRFS-ham (sjálfgefið: config)

en: Switch to RSYNC mode (default: config)
is: Skipta í RSYNC-ham (sjálfgefið: config)

en: Symlinks updated
is: Tákntengi uppfærð

en: Syncing file systems...
is: Samstilli skráakerfi...

en: Syncing files with rsync...
is: Samstilli skrár með rsync...

en: Syntax
is: Málskipun

en: System
is: Kerfi

en: System Restore Utility
is: Kerfis-endurheimtingartól

en: System will reboot after files are restored
is: Kerfið mun enduræsa eftir að skrár hafa verið endurheimtar

en: System will reboot after files are restored.
is: Kerfið mun enduræsa eftir að skrár hafa verið endurheimtar.

en: Tagged snapshot
is: Merkt skyndiafrit

en: Tags
is: Merki

en: Target device is not mounted
is: Úttakstækið er ekki tengt í skráakerfið

en: Target device is same as system device
is: Úttakstæki er það sama og tæki kerfisins

en: Target device not specified!
is: Ekkert úttakstæki var tilgreint!

en: The system partition has an unsupported subvolume layout.
is: Kerfisdisksneiðin er með óstudda framsetningu undirsýndardisks.

en: The target partition has an unsupported subvolume layout.
is: Markdisksneiðin er með óstudda framsetningu undirsýndardisks.

en: There are no snapshots on this device
is: Það eru engin skyndiafrit á þessu tæki

en: This device is not encrypted
is: Þetta tæki er ekki dulritað

en: This software comes without absolutely NO warranty and the author takes no responsibility for any damage arising from the use of this program.
is: Þessi hugbúnaður er með nákvæmlega ENGRI ábyrgð og hefur höfundurinn ekkert með það að gera ef einhverjar skemmdir hljótast af notkun hans.

en: Timeshift is active
is: TimeShift er virkt

en: Timestamp
is: Tímamerki

en: To restore with default options, press the ENTER key for all prompts!
is: Til að endurheimta með sjálfgefnum valkostum, ýttu á ENTER-lykilinn við allar kvaðningar!

en: Type
is: Tegund

en: Unknown option
is: Óþekkt viðfang

en: Unknown snapshot type
is: Óþekkt tegund skyndiafrits

en: Unlocked successfully
is: Tókst að aflæsa

en: Unmounting from
is: Aftengi frá

en: Unshared
is: Ekki sameiginlegt

en: Unsupported Subvolume Layout
is: Óstudd framsetning undirsýndardisks

en: Update GRUB menu
is: Uppfæra GRUB-valmynd

en: Update initramfs
is: Uppfæra initramfs

en: Updated /etc/crypttab on target device
is: Uppfærði /etc/crypttab á úttakstæki

en: Updated /etc/fstab on target device
is: Uppfærði /etc/fstab á úttakstæki

en: Updates the GRUB menu entries (recommended). This is safe to run and should be left selected.
is: Uppfærir færslur GRUB-valmyndar (mælt með þessu). Þetta er öruggt að keyra og ætti að hafa valið.

en: Updating GRUB menu...
is: Uppfæri GRUB-valmynd...

en: Updating bootloader configuration...
is: Uppfæri stillingar ræsistjóra...

en: Used
is: Notað

en: User
is: Notandi

en: User Home Directories
is: Heimamöppur notenda

en: User cancelled the password prompt
is: Notandinn hætti við innsetningu lykilorðs

en: User home directories are excluded by default unless you enable them here
is: Heimamöppur notenda eru sjálfgefið undanskildar nema ef þú virkir þetta hérna

en: Users
is: Notendur

en: Users Home
is: Heimamöppur notenda

en: Vendor
is: Framleiðandi

en: View Rsync Log for Create
is: Skoða atvikaskrá Rsync fyrir gerð

en: View Rsync Log for Restore
is: Skoða atvikaskrá Rsync fyrir endurheimtingu

en: View TimeShift Logs
is: Skoða atvikaskrár TimeShift

en: Warning
is: Aðvörun

en: Web Browsers
is: Netvafrar

en: Weekly
is: Vikulega

en: Weekly snapshot failed!
is: Vikulegt skyndiafrit mistókst!

en: Weekly snapshots are enabled
is: Vikuleg skyndiafrit eru virk

en: With Errors
is: með villum

en: Wizard
is: Leiðarvísir

en: Wrong password
is: Rangt lykilorð

en: Yes
is: Já

en: [ENTER = Default (%s), a = Abort]
is: [ENTER = Sjálfgefið (%s), a = Hætt við]

en: [ENTER = Default (%s), r = Root device, a = Abort]
is: [ENTER = Sjálfgefið (%s), r = Rótartæki, a = Hætt við]

en: [Warning] Deleted invalid lock
is: [Aðvörun] Eyddi ógildum lás

en: all
is: allt

en: btrfs returned an error
is: btrfs skilaði villu

en: complete
is: lokið

en: crontab file exported
is: crontab-skrá flutt út

en: crontab file installed
is: crontab-skrá uppsett

en: incomplete
is: ófullgert

en: marked for deletion
is: merkt til eyðingar

en: mounted at path
is: tengt í skráakerfi á slóðinni

en: remaining
is: eftir

en: rsync returned an error
is: rsync skilaði villu

en: un-tagged
is: ómerkt

en: Run Timeshift as Administrator
is: Keyra Timeshift sem kerfisstjóri

en: Authentication is required to run Timeshift as Administrator
is: Auðkenningar er krafist til að keyra Timeshift sem kerfisstjóri
