tuxpaint - en to ml translation catalogue (251 entries)

note: Response to Black (0, 0, 0) color selected
en: Black!
ml: കറുപ്പ്!

note: Response to Dark grey (128, 128, 128) color selected
en: Dark grey! Some people spell it “dark gray”.
ml: കടും ചാരനിറം!

note: Response to Light grey (192, 192, 192) color selected
en: Light grey! Some people spell it “light gray”.
ml: ഇളം ചാരനിറം!

note: Response to White (255, 255, 255) color selected
en: White!
ml: വെളള!

note: Response to Red (255, 0, 0) color selected
en: Red!
ml: ചുവപ്പ്!

note: Response to Orange (255, 128, 0) color selected
en: Orange!
ml: ഓറഞ്ച്!

note: Response to Yellow (255, 255, 0) color selected
en: Yellow!
ml: മഞ്ഞ!

note: Response to Light green (160, 228, 128) color selected
en: Light green!
ml: ഇളം പച്ച!

note: Response to Dark green (33, 148, 70) color selected
en: Dark green!
ml: കടും പച്ച!

note: Response to "Sky" blue (138, 168, 205) color selected
en: Sky blue!
ml: ആകാശനീല!

note: Response to Blue (50, 100, 255) color selected
en: Blue!
ml: നീല

note: Response to Lavender (186, 157, 255) color selected
en: Lavender!
ml: നീലകുറിഞ്ഞി നിറം!

note: Response to Purple (128, 0, 128) color selected
en: Purple!
ml: പര്‍പ്പിള്‍!

note: Response to Pink (255, 165, 211) color selected
en: Pink!
ml: റോസ്

note: Response to Brown (128, 80, 0) color selected
en: Brown!
ml: തവിട്ടു നിറം

note: Response to Tan (226, 189, 166) color selected
en: Tan!
ml: ടാന്‍

note: Response to Beige (247, 228, 219) color selected
en: Beige!
ml: ബെയ്ജ്

en: <1>spare-1a
ml: <1> സ്പെയർ-1a

en: <1>spare-1b
ml: <1>സ്പെയർ-1b

en: <9>spare-9a
ml: <9>സ്പെയർ-9a

en: <9>spare-9b
ml: <9>സ്പെയർ-9b

note: Congratulations #1
en: Great!
ml: ഉഗ്രന്‍!

note: Congratulations #2
en: Cool!
ml: കൊള്ളാം!

note: Congratulations #3
en: Keep it up!
ml: തകര്‍പ്പന്‍!

note: Congratulations #4
en: Good job!
ml: കൊള്ളാം!

note: Input Method: English mode
en: English
ml: ഇംഗ്ലീഷ്

note: Input Method: Japanese Romanized Hiragana mode
en: Hiragana
ml: ഹിരഗാന

note: Input Method: Japanese Romanized Katakana mode
en: Katakana
ml: കടകാന

note: Input Method: Korean Hangul 2-Bul mode
en: Hangul
ml: ഹാങ്ഗുല്‍

note: Input Method: Thai mode
en: Thai
ml: തായ്

note: Input Method: Traditional Chinese mode
en: ZH_TW
ml: ചൈനീസ്

note: Square shape tool (4 equally-lengthed sides at right angles)
en: Square
ml: സമചതുരം

note: Rectangle shape tool (4 sides at right angles)
en: Rectangle
ml: ദീര്‍ഘചതുരം

note: Circle shape tool (X radius and Y radius are the same)
en: Circle
ml: വൃത്തം

note: Ellipse shape tool (X radius and Y radius may differ)
en: Ellipse
ml: ദീര്‍ഘ വൃത്തം

note: Triangle shape tool (3 sides)
en: Triangle
ml: ത്രികോണം

note: Pentagon shape tool (5 sides)
en: Pentagon
ml: പഞ്ചഭുജം

note: Octagon shape tool (8 sides)
en: Octagon
ml: അഷ്ടഭുജം

note: Rhombus shape tool (4 sides, not at right angles)
en: Rhombus
ml: സമചതുര്‍ഭുജം

note: Description of a square
en: A square is a rectangle with four equal sides.
ml: നാലു വശങ്ങളും തുല്യമായിട്ടുള്ള ചതുരമാണ് സമചതുരം

note: Description of a rectangle
en: A rectangle has four sides and four right angles.
ml: ഒരു ചതുരത്തിന് നാല് വശങ്ങളും നാല് മട്ടകോണുകളും ഉണ്ട്.

note: Description of a circle
en: A circle is a curve where all points have the same distance from the center.
ml: കേന്ദ്രത്തില്‍ നിന്ന് തുല്യഅകലത്തിലുള്ള ബിന്ദുക്കളുടെ വളഞ്ഞ രൂപമാണ് വൃത്തം

note: Description of an ellipse
en: An ellipse is a stretched circle.
ml: വലിച്ചുനീട്ടിയ വൃത്തമാണ് ദീര്‍ഘവൃത്തം

note: Description of a triangle
en: A triangle has three sides.
ml: ഒരു ത്രികോണത്തിന് മുന്ന് വശങ്ങളുണ്ട്

note: Description of a pentagon
en: A pentagon has five sides.
ml: പഞ്ചഭുജത്തിന് അഞ്ച് വശങ്ങളുണ്ട്.

note: Description of an octagon
en: An octagon has eight equal sides.
ml: അഷ്ടഭുജത്തിന് എട്ട് തുല്യ വശങ്ങളുണ്ട്.

note: Description of a rhombus
en: A rhombus has four equal sides, and opposite sides are parallel.
ml: സമചതുര്‍ഭുജത്തിന്റെ നാല് വശങ്ങള്‍  തുല്യവും എതിര്‍ വശങ്ങള്‍ സമാന്തരവുമാണ്.

note: Title of tool selector (buttons down the left)
en: Tools
ml: ഉപകരണങ്ങള്‍

note: Title of color palette (buttons across the bottom)
en: Colors
ml: നിറങ്ങള്‍

note: Title of brush selector (buttons down the right for paint and line tools)
en: Brushes
ml: ബ്രഷുകള്‍

note: Title of eraser selector (buttons down the right for eraser tool)
en: Erasers
ml: റബ്ബറുകള്‍

note: Title of stamp selector (buttons down the right for stamps tool)
en: Stamps
ml: ചിത്രങ്ങള്‍

note: Title of shape selector (buttons down the right for shapes tool) Shape creation tool (square, circle, etc.)
en: Shapes
ml: രൂപങ്ങള്‍

note: Title of font selector (buttons down the right for text and label tools)
en: Letters
ml: അക്ഷരങ്ങള്‍

note: Title of magic tool selector (buttons down the right for magic (effect plugin) tool) "Magic" effects tools (blur, flip image, etc.)
en: Magic
ml: ഇന്ദ്രജാലം

note: Freehand painting tool
en: Paint
ml: ചായം

note: Stamp tool (aka Rubber Stamps)
en: Stamp
ml: ചിത്രം

note: Line drawing tool
en: Lines
ml: രേഖകള്‍

note: Text tool
en: Text
ml: എഴുതാം

note: Label tool
en: Label
ml: ലേബല്‍

note: Fill tool
en: Fill
ml: നിറയ്ക്കുക

note: Undo last action
en: Undo
ml: വേണ്ട

note: Redo undone action
en: Redo
ml: വേണം

note: Eraser tool
en: Eraser
ml: റബ്ബറുകള്‍

note: Start a new picture
en: New
ml: പുതിയ ചിത്രം

note: Open a saved picture Buttons for the file open dialog Open dialog: 'Open' button, to load the selected picture
en: Open
ml: തുറക്കുക

note: Save the current picture
en: Save
ml: സൂക്ഷിക്കുക

note: Print the current picture
en: Print
ml: അച്ചടിക്കുക

note: Quit/exit Tux Paint application
en: Quit
ml: നിര്‍ത്താം

note: Paint tool instructions
en: Pick a color and a brush shape to draw with.
ml: ഒരു നിറവും ബ്രഷും തിരഞ്ഞെടുക്കൂ.

note: Stamp tool instructions
en: Pick a picture to stamp around your drawing.
ml: വരയ്ക്കുന്നതില്‍ പതിക്കാനുള്ള ചിത്രമെടുക്കുക.

note: Line tool instructions
en: Click to start drawing a line. Let go to complete it.
ml:  വരയ്ക്കാന്‍ തുടങ്ങാനായി ക്ലിക് ചെയ്തു പിടിക്കുക. വരച്ചു നിര്‍ത്താനായി കൈ വിടുക

en: Choose a style of text. Click on your drawing and you can start typing. Press [Enter] or [Tab] to complete the text.
ml: എഴുതാനുള്ള രീതി തിരഞ്ഞെടുക്കുക. എഴുതിത്തുടങ്ങാനായി മൗസ് ബട്ടണ്‍ അമര്‍ത്തുക.എഴുത്ത് പൂര്‍ത്തിയാക്കുവാനായി [Enter] അല്ലെങ്കില്‍ [Tab] അമര്‍ത്തുക

note: Magic tool instruction
en: Pick a magical effect to use on your drawing!
ml: നിങ്ങളുടെ ചിത്രത്തില്‍ ഉപയോഗിക്കാനായി മാന്ത്രിക വിദ്യ തിരഞ്ഞെടുക്കൂ.

note: Response to 'undo' action
en: Undo!
ml: വേണ്ട

note: Response to 'redo' action
en: Redo!
ml: വേണം

note: Eraser tool
en: Eraser!
ml: റബ്ബര്‍

note: Response to 'start a new image' action
en: Pick a color or picture with which to start a new drawing.
ml: പുതിയത് വരയ്ക്കാനായി ഒരു നിറമോ ചിത്രമോ തിരഞ്ഞടുക്കുക.

note: Response to 'open' action (while file dialog is being constructed)
en: Open…
ml: തുറക്കുക. . .

note: Response to 'save' action
en: Your image has been saved!
ml: നിങ്ങളുടെ ചിത്രം ഇതില്‍ സൂക്ഷിയ്ക്കപ്പെട്ടിരിക്കുന്നു

note: Response to 'print' action (while printing, or print dialog is being used)
en: Printing…
ml: അച്ചടിക്കുന്നു. . .

note: Response to 'quit' (exit) action
en: Bye bye!
ml: വീണ്ടും കാണാം

note: Instruction while using Line tool (after click, before release)
en: Let go of the button to complete the line.
ml: വര പൂര്‍ത്തിയാക്കാനായി മൗസ് ബട്ടണ്‍ വിടുക

note: Instruction while using Shape tool (after first click, before release)
en: Hold the button to stretch the shape.
ml: രൂപത്തെ വലിച്ചു നീട്ടാനായി ബട്ടണില്‍ അമര്‍ത്തുക.

note: Instruction while finishing Shape tool (after release, during rotation step before second click)
en: Move the mouse to rotate the shape. Click to draw it.
ml: രൂപങ്ങളെ തിരിയ്ക്കുന്നതിനുവേണ്ടി മൗസ് ചലിപ്പിയ്ക്കുക.വരയ്ക്കാന്‍ അമര്‍ത്തുക.

note: Notification that 'New' action was aborted (current image would have been lost)
en: OK then… Let’s keep drawing this one!
ml: ശരി ഇനി. . .ഇതു തന്നെ വരയ്ക്കാം.

note: Prompt to confirm user wishes to quit
en: Do you really want to quit?
ml: നിങ്ങള്‍ തീര്‍ച്ചയായും പോകാന്‍ ആഗ്രഹിക്കുന്നുവോ?

note: Quit prompt positive response (quit)
en: Yes, I’m done!
ml: ചെയ്തുകഴിഞ്ഞു!

note: Quit prompt negative response (don't quit)
en: No, take me back!
ml: തിരിച്ചുപോകൂ

note: Current picture is not saved; user is quitting
en: If you quit, you’ll lose your picture! Save it?
ml: ഇപ്പോള്‍ പുറത്തുപോയാല്‍ വരച്ചത് നഷ്ടപ്പെടും! സൂക്ഷിക്കണോ?

en: Yes, save it!
ml: ശരി, സൂക്ഷിയ്ക്കാം

en: No, don’t bother saving!
ml: ഇതിനെ സൂക്ഷിക്കേണ്ട.

note: Current picture is not saved; user is opening another picture
en: Save your picture first?
ml: ആദ്യം നിങ്ങളുടെ ചിത്രം സൂക്ഷിയ്ക്കണോ?

note: Error opening picture
en: Can’t open that picture!
ml: ചിത്രം തുറക്കാന്‍ സാധിക്കുന്നില്ല!

note: Generic dialog dismissal
en: OK
ml: ശരി

note: Notification that 'Open' dialog has nothing to show
en: There are no saved files!
ml: സംരക്ഷിച്ച ഫയലുകള്‍ ഇവിടെ ഇല്ല.

note: Verification of print action
en: Print your picture now?
ml: നിങ്ങളുടെ ചിത്രം ഇപ്പോള്‍ അച്ചടിക്കണോ?

en: Yes, print it!
ml: ശരി അച്ചടിച്ചു കൊള്ളു.

note: Confirmation of successful (we hope) printing
en: Your picture has been printed!
ml: നിങ്ങളുടെ ചിത്രം അച്ചടിച്ചുകഴിഞ്ഞു!

note: We got an error printing
en: Sorry! Your picture could not be printed!
ml: ക്ഷമിക്കണം. നിങ്ങളുടെ  ചിത്രം അച്ചടിക്കാനായില്ല.

note: Notification that it's too soon to print again (--printdelay option is in effect)
en: You can’t print yet!
ml: താങ്കള്‍ക്ക്  ഇപ്പോഴും അച്ചടിക്കാനാവില്ല

note: Prompt to confirm erasing a picture in the Open dialog
en: Erase this picture?
ml: ഈ ചിത്രം മായ്ക്കണോ?

en: Yes, erase it!
ml: ശരി, മായ്ചുകോള്ളു!

en: No, don’t erase it!
ml: വേണ്ട, മായ്കേണ്ട!

note: Reminder that Mouse Button 1 is the button to use in Tux Paint
en: Remember to use the left mouse button!
ml: മൗസിന്റെ ഇടത്തേ ബട്ടണ്‍ ഉപയോഗിക്കാന്‍ ഓര്‍മ്മിക്കണേ!.

note: Slideshow instructions
en: Choose the pictures you want, then click “Play”.
ml: നിങ്ങള്‍ക്ക് ഉചിതമായ ചിത്രം ലഭിയ്ക്കാന്‍ “പ്രദര്‍ശനം” അമര്‍ത്തുക

note: Sound has been muted (silenced) via keyboard shortcut
en: Sound muted.
ml: ശബ്ദം പോയി.

note: Sound has been unmuted (unsilenced) via keyboard shortcut
en: Sound unmuted.
ml: ശബ്ദം വരുത്തി

note: Wait while Text tool finishes loading fonts
en: Please wait…
ml: അല്പനേരം ക്ഷമിക്കൂ. . .

note: Open dialog: 'Erase' button, to erase/deleted the selected picture
en: Erase
ml: മായ്ക്കാം

note: Open dialog: 'Slides' button, to switch to slide show mode
en: Slides
ml: സ്ലൈഡുകള്‍

note: Open dialog: 'Back' button, to dismiss Open dialog without opening a picture
en: Back
ml: തിരികെ

note: Slideshow: 'Play' button, to begin a slideshow sequence
en: Play
ml: പ്രദര്‍ശനം

note: Slideshow: 'Next' button, to load next slide (image)
en: Next
ml: അടുത്തത്

note: Label for 'Letters' buttons (font selector, down the right when the Text tool is being used); used to show the difference between font faces
en: Aa
ml: അആ

note: Admittedly stupid way of determining which keys can be used for positive and negative responses in dialogs (e.g., [Y] (for 'yes') in English)
en: Yes
ml: വേണം

en: No
ml: വേണ്ട

note: Prompt to ask whether user wishes to save over old version of their file
en: Replace the picture with your changes?
ml: നിങ്ങള്‍ വരച്ച ഈ ചിത്രം മാറ്റങ്ങളോടെ പകരം വെക്കുന്നോ?

note: Positive response to saving over old version (like a 'File:Save' action in other applications)
en: Yes, replace the old one!
ml: ശരി, പകരം വച്ചുകോള്ളു!

note: Negative response to saving over old version (saves a new image) (like a 'File:Save As...' action in other applications)
en: No, save a new file!
ml: വേണ്ട, പുതിയ ഒരു ഫയലായി സൂക്ഷിച്ചുകൊള്ളൂ.

note: Let user choose an image: Instructions for 'Open' file dialog
en: Choose the picture you want, then click “Open”.
ml: നിങ്ങള്‍ക്കു വേണ്ട ചിത്രം തിരഞ്ഞടുത്ത്  “തുറക്കുക”

en: Tux Paint
ml: ടക്സ് പെയിന്റ്

en: Drawing program
ml: ചിത്രരചനാ പരിപാടി.

en: A drawing program for children.
ml: കുട്ടികള്‍ക്കായുള്ള  ഒരു ചിത്രരചനാ പരിപാടി.

en: Color Shift
ml: നിറം മാറ്റാം

en: Click to change the colors in your entire picture.
ml: നിങ്ങളുടെ ചിത്രത്തിന്റെ നിറം മാറ്റാനായി ബട്ടണ്‍ അമര്‍ത്തുക.

en: Blind
ml: ജനല്‍പ്പാളി

en: Click towards the edge of your picture to pull window blinds over it. Move perpendicularly to open or close the blinds.
ml: ജനല്‍പ്പാളിക്കായി ചിത്രത്തിന്റെ വക്കില്‍ ക്ലിക്കുചെയ്യുക. പാളി തുറക്കാന്‍ മുകളിലേക്കോ താഴേക്കോ നീക്കുക

en: Blocks
ml: കട്ടകള്‍

en: Chalk
ml: വെണ്മയാര്‍ന്ന

en: Drip
ml: ഇറ്റിറ്റു വീഴുക

en: Blur
ml: മങ്ങുക

en: Click to blur the entire image.
ml: ചിത്രം മങ്ങുവാന്‍ അമര്‍ത്തുക

note: Both are named "Bricks", at the moment:
en: Bricks
ml: ഇഷ്ടിക

en: Calligraphy
ml: കാലിഗ്രാഫി

en: Cartoon
ml: കാര്‍ട്ടൂണ്‍.

en: Confetti
ml: കോണ്‍ഫെറ്റി

en: Click to throw confetti!
ml: കോണ്‍ഫെറ്റി  വിതറുന്നതിനായി  അമര്‍ത്തുക.

en: Distortion
ml: വികൃതമാക്കുക

en: Click and drag the mouse to cause distortion in your picture.
ml: ചിത്രം വികൃതമാക്കുന്നതിനായി മൗസ് വലിച്ച് അമര്‍ത്തുക

en: Emboss
ml: എംബോസ്

en: Click and drag the mouse to emboss the picture.
ml: ചിത്രം എംബോസ് ചെയ്യുന്നതിനായി മൗസ് വലിച്ചമര്‍ത്തുക.

en: Lighten
ml: ഇളം നിറം

en: Darken
ml: കടും നിറം

en: Click to lighten your entire picture.
ml: ചിത്രം മുഴുവന്‍ ഇളം നിറമാക്കാന്‍ അമര്‍ത്തുക.

en: Click to darken your entire picture.
ml: ചിത്രം മുഴുവന്‍ കടും നിറമാക്കാന്‍ അമര്‍ത്തുക.

en: Fisheye
ml: മീന്‍കണ്ണ്

en: Click on part of your picture to create a fisheye effect.
ml: മീന്‍കണ്ണിന്റെ ചാരുത ലഭിക്കാനായി ചിത്രത്തിലെ നിശ്ചിതഭാഗത്ത് അമര്‍ത്തുക.

en: Flower
ml: പൂവ്

en: Click and drag to draw a flower stalk. Let go to finish the flower.
ml: പൂവും തണ്ടും വരയ്ക്കുന്നതിനായി മൗസ് വലിച്ചമര്‍ത്തുക.

en: Foam
ml: പത

en: Click and drag the mouse to cover an area with foamy bubbles.
ml: പതയുടെ കുമിള കൊണ്ട് പൊതിയുന്നതിനായി മൗസ് വലിച്ചമര്‍ത്തുക.

en: Fold
ml: മടക്കുക

en: Choose a background color and click to turn the corner of the page over.
ml: ഒരു പശ്ചാത്തല നിറം തിരഞ്ഞടുത്ത് അമര്‍ത്തിയാല്‍ പേജിന്റെ മൂല ഉയര്‍ന്നു വരും.

en: Click to surround your picture with repetitive patterns.
ml: മഴത്തുള്ളികള്‍ കൊണ്ട് മൂടാന്‍ അമര്‍ത്തുക

en: Glass Tile
ml: ചില്ലുമേട

en: Click and drag the mouse to put glass tile over your picture.
ml: ചിത്രത്തെ ചില്ലുപാളികള്‍ കൊണ്ട് മൂടുന്നതിന് മൗസ് ബട്ടണ്‍ അമര്‍ത്തിവലിക്കുക.

en: Click to cover your entire picture in glass tiles.
ml: മൗസ് ബട്ടണ്‍ അമര്‍ത്തിയാല്‍ ചിത്രത്തെ ചില്ലുപാളികള്‍ കൊണ്ട് മൂടുവാനാകും.

en: Grass
ml: പുല്ല്

en: Halftone
ml: ഹാഫ്‌ടോൺ

en: Click and drag to turn your drawing into a newspaper.
ml: നിങ്ങളുടെ ചിത്രം പത്രം പോലെയാക്കാൻ ക്ലിക്ക് ചെയ്ത് വലിക്കുക

en: Symmetric Left/Right
ml: ചേര്‍ച്ചയുള്ള ഇടതു/വലതു

en: Symmetric Up/Down
ml: ചേര്‍ച്ചയുള്ള മുകള/താഴെ

en: Pattern
ml: പാറ്റേൺ

en: Tiles
ml: ടൈലുകൾ

note: KAL_BOTH
en: Kaleidoscope
ml: കാലിഡോസ്കോപ്പ്

en: Click and drag the mouse to draw with two brushes that are symmetric across the left and right of your picture.
ml: ചിത്രത്തിന്റെ ഇടതും വലതും ഒരു പോലെയുളള രന്ടു ബ്രഷ് ഉപയൊഗിചു വരക്കുന്നതിനായി മൗസ് ബട്ടന്‍ അമര്‍ത്തിവലിക്കുക

en: Click and drag the mouse to draw with two brushes that are symmetric across the top and bottom of your picture.
ml: ചിത്രത്തിന്റെ മുകളും താഴെയും ഒരു പോലെയുളള രന്ടു ബ്രഷ് ഉപയൊഗിചു വരക്കുന്നതിനായി മൗസ് ബട്ടന്‍ അമര്‍ത്തിവലിക്കുക

en: Click and drag the mouse to draw a pattern across the picture.
ml: ചിത്രത്തിലുടനീളം പാറ്റേൺ ലഭിക്കാൻ ക്ലിക്ക് ചെയ്ത് വലിക്കുക

note: KAL_BOTH
en: Click and drag the mouse to draw with symmetric brushes (a kaleidoscope).
ml: ചേര്‍ച്ചയുള്ള ബ്രഷുകള്‍ കൊണ്ട്  തിരശ്ചീനമായ (ഒരു കാലിഡോസ്കോപ്പ്) മൗസ് ബട്ടണ്‍ അമര്‍ത്തിവലിക്കുക

en: Light
ml: പ്രകാശം

en: Click and drag to draw a beam of light on your picture.
ml: ചിത്രത്തില്‍ ഒരു പ്രകാശരശ്മി വരയ്ക്കാനായി മൗസ്  അമര്‍ത്തിവലിക്കുക.

en: Metal Paint
ml: ലോഹപെയിന്റ്

en: Click and drag the mouse to paint with a metallic color.
ml: ചിത്രത്തില്‍ ലോഹപെയിന്റ് കൊണ്ട് നിറം നല്‍കാനായി മൗസ് അമര്‍ത്തിവലിക്കുക.

en: Mirror
ml: കണ്ണാടി

en: Flip
ml: തിരിക്കുക

en: Click to make a mirror image.
ml: ബിംബചിത്ര നിര്‍മാണത്തിന് അമര്‍ത്തുക.

en: Click to flip the picture upside-down.
ml: ചിത്രത്തെ തലകീഴായി മറിക്കുന്നതിന് അമര്‍ത്തുക

en: Mosaic
ml: നാനാവര്‍ണമായ

en: Click to add a mosaic effect to your entire picture.
ml: മൊസൈക്കിന്റെ ഫലം ലഭിക്കുന്നതിനായി അമര്‍ത്തുക.

en: Square Mosaic
ml: സമചതുര മൊസൈക്ക്

en: Hexagon Mosaic
ml: ഷഡ്ഭുജ മൊസൈക്ക്

en: Irregular Mosaic
ml: ക്രമരഹിത മൊസൈക്ക്

en: Click to add a square mosaic to your entire picture.
ml: സമചതുര മൊസൈക്ക് വരയ്ക്കാനായി അമര്‍ത്തുക.

en: Click to add a hexagonal mosaic to your entire picture.
ml: ഷഡ്ഭുജ മൊസൈക്ക് വരയ്ക്കാനായി അമര്‍ത്തുക.

en: Click to add an irregular mosaic to your entire picture.
ml: ക്രമരഹിത മൊസൈക്ക് വരയ്ക്കാനായി അമര്‍ത്തുക.

en: Negative
ml: വിപരീതരൂപം

en: Click to turn your painting into its negative.
ml: ചിത്രത്തെ വിപരീതരൂപത്തിലാക്കാനായി അമര്‍ത്തുക.

en: Noise
ml: ശബ്ദം

en: Click to add noise to your entire picture.
ml: ചിത്രത്തില്‍ ശബ്ദം നല്‍കുന്നതിന് അമര്‍ത്തുക.

en: Perspective
ml: ദൃശ്യം

en: Zoom
ml: വലുതാക്കുക.

en: Click on the corners and drag where you want to stretch the picture.
ml: ചിത്രത്തിന്റെ മൂലകളില്‍ അമര്‍ത്തിവലിച്ചാല്‍ അതിനെ വലുതാക്കാനാവും.

en: Click and drag up to zoom in or drag down to zoom out the picture.
ml: മൗസ് ബട്ടണ്‍ അമര്‍ത്തിപ്പിടിച്ച് കൊണ്ട് ചലിപ്പിച്ചാല്‍ ചിത്രം വലുതാക്കുകയും ചെറുതാക്കുകയും ചെയ്യാം.

en: Puzzle
ml: വിഷമപ്രശ്നം.

en: Click the part of your picture where would you like a puzzle.
ml: മൗസ് ബട്ടണ്‍ അമര്‍ത്തിയാല്‍ ചിത്രത്തില്‍ വിഷമപ്രശ്നം വരുത്താനാകും.

en: Click to make a puzzle in fullscreen mode.
ml: മുഴുവന്‍ സ്ക്രീനിലും വിഷമപ്രശ്നം കാണിക്കാന്‍ അമര്‍ത്തുക.

en: Rails
ml: പാളങ്ങള്‍

en: Click and drag to draw train track rails on your picture.
ml: മൗസ് ബട്ടണ്‍ അമര്‍ത്തിവലിച്ചാല്‍ റെയില്‍വേ പാളങ്ങള്‍ വരയ്ക്കാനാവും.

en: Rainbow
ml: മഴവില്ല്

en: You can draw in rainbow colors!
ml: മഴവില്ലിന്റെ നിറങ്ങളില്‍ നിങ്ങള്‍ക്ക് വരയ്ക്കാനാവും.

en: Rain
ml: മഴ

en: Click to place a rain drop onto your picture.
ml: മഴത്തുള്ളി വരയ്ക്കാന്‍ അമര്‍ത്തുക.

en: Click to cover your picture with rain drops.
ml: മഴത്തുള്ളികള്‍ കൊണ്ട് മൂടാന്‍ അമര്‍ത്തുക.

en: Real Rainbow
ml: തനി മഴവില്ല്

en: ROYGBIV Rainbow
ml: ROYGBIV മഴവില്ല്

en: Click where you want your rainbow to start, drag to where you want it to end, and then let go to draw a rainbow.
ml: മഴവില്ല് വരച്ചുതുടങ്ങേണ്ട സ്ഥലത്ത് അമര്‍ത്തുക, ആവശ്യമുള്ള സ്ഥലങ്ങളിലേക്ക് മൗസ് നീക്കുക, അമര്‍ത്തല്‍ അവസാനിപ്പിക്കുക.

en: Ripples
ml: ഓളങ്ങള്‍

en: Click to make ripples appear over your picture.
ml: ചിത്രത്തില്‍ ഓളങ്ങള്‍ വരയ്ക്കുന്നതിനായി അമര്‍ത്തുക.

en: Rosette
ml: റോസെറ്റെ

en: Picasso
ml: പിക്കാസൊ

en: Click and start drawing your rosette.
ml: മൗസ് അമര്‍ത്തി റോസെറ്റെ വരയ്ക്കാന്‍ തുടങ്ങൂ.

en: You can draw just like Picasso!
ml: നിങ്ങള്‍ക്ക് പിക്കാസോയെ പോലെ വരയ്ക്കാം

en: Edges
ml: വക്കുകള്‍

en: Sharpen
ml: അരിക് തെളിക്കുക

en: Silhouette
ml: ഛായാരൂപം

en: Click to trace edges in your entire picture.
ml: മുഴുവന്‍ ചിത്രത്തിന്റെയും വക്കുകള്‍ ട്രേസ് ചെയ്യാന്‍ അമര്‍ത്തുക

en: Click to sharpen the entire picture.
ml: ചിത്രം മുഴുവന്‍ കൃത്യതയുള്ളതാക്കാന്‍ അമര്‍ത്തുക

en: Click to create a black and white silhouette of your entire picture.
ml: മുഴുവന്‍ ചിത്രത്തിലും കറുപ്പും വെള്ളയും കലര്‍ന്ന നിഴലുണ്ടാക്കുവാന്‍ അമര്‍ത്തുക

en: Shift
ml: നീക്കാം

en: Click and drag to shift your picture around on the canvas.
ml: ക്യാന്‍​വാസിലേയ്ക്ക് ചിത്രം മാറ്റുവാന്‍ മൗസില്‍ അമര്‍ത്തി വലിക്കുക

en: Smudge
ml: പടര്‍ത്തുക

note: if (which == 1)
en: Wet Paint
ml: നനഞ്ഞ പെയ്​ന്റ്

en: Snow Ball
ml: മഞ്ഞുണ്ടകള്‍

en: Snow Flake
ml: മഞ്ഞുകണങ്ങള്‍

en: Click to add snow balls to your picture.
ml: ചിത്രത്തില്‍ മഞ്ഞുണ്ടകള്‍ ചേര്‍ക്കുവാന്‍ അമര്‍ത്തുക

en: Click to add snow flakes to your picture.
ml: ചിത്രത്തില്‍ മഞ്ഞ് വിതറാന്‍ അമര്‍ത്തുക

en: String edges
ml: നൂല്‍രൂപങ്ങള്‍ കൊണ്ടുള്ള വക്കുകള്‍

en: String corner
ml: നൂല്‍രൂപങ്ങള്‍  കൊണ്ടുള്ള മൂലകള്‍

en: String 'V'
ml: നൂല്‍രൂപങ്ങള്‍ കൊണ്ടുള്ള V

en: Click and drag to draw string art. Drag top-bottom to draw less or more lines, left or right to make a bigger hole.
ml: നൂല്‍രൂപങ്ങള്‍ വരയ്ക്കാന്‍ വേണ്ടി മൗസ് ക്ലിക്കുചെയ്ത്  വലിക്കുക.

en: Click and drag to draw arrows made of string art.
ml: നൂല്‍രൂപങ്ങളെ കൊണ്ട് അമ്പുകള്‍ വരയ്ക്കുന്നതിന് ക്ലിക്കുചെയ്ത് വലിക്കുക

en: Draw string art arrows with free angles.
ml: നൂല്‍രൂപങ്ങളെ കൊണ്ട്  സ്വതന്തൃമായ കോണങ്ങളുള്ള അമ്പുകള്‍ വരയ്ക്കുന്നതിന് ക്ലിക്കുചെയ്ത് വലിക്കുക

en: Tint
ml: നിഴലിപ്പ്

en: Color & White
ml: നിറവും വെള്ളയും

en: Click to change the color of your entire picture.
ml: മുഴുവന്‍ ചിത്രത്തിന്റെയും നിറം മാറ്റാന്‍ അമര്‍ത്തുക

en: Click to turn your entire picture into white and a color you choose.
ml: മൗസില്‍ അമര്‍ത്തിയാല്‍ നിങ്ങളുടെ ചിത്രത്തെ വെളുത്തതോ തിരഞ്ഞെടുക്കുന്ന നിറത്തിലോ മാറ്റാം.

en: Toothpaste
ml: ടൂത്ത്പേസ്റ്റ്

en: Click and drag to squirt toothpaste onto your picture.
ml: നിങ്ങളുടെ ചിത്രത്തില്‍ ടൂത്ത്പേസ്റ്റ് തെറിപ്പിയ്ക്കാന്‍ ക്ലിക്ക് ചെയ്ത് വലിയ്ക്കുക

en: Tornado
ml: ചുഴലിക്കാറ്റ്

en: Click and drag to draw a tornado funnel on your picture.
ml: ചിത്രത്തില്‍ ചുഴലിക്കാറ്റ് വരയ്ക്കാന്‍ ക്ലിക്ക് ചെയ്ത് വലിയ്ക്കുക

en: TV
ml: ടി.വി

en: Click and drag to make parts of your picture look like they are on television.
ml: ടെലിവിഷനില്‍ കാണുന്നതുപോലെ നിങ്ങളുടെ ചിത്രത്തെ മാറ്റാന്‍ മൗസിലമര്‍ത്തി വലിക്കുക.

en: Click to make your picture look like it's on television.
ml: നിങ്ങളുടെ ചിത്രം ടി. വിയില്‍ കാണുന്നതുപോലെയാക്കാന്‍ ക്ലിക്കുചെയ്യുക

en: Waves
ml: തിരകള്‍

en: Wavelets
ml: തിരമാലകള്‍

en: Click to make the picture horizontally wavy. Click toward the top for shorter waves, the bottom for taller waves, the left for small waves, and the right for long waves.
ml: ചിത്രത്തില്‍ തിരശ്ചീനമായ തിരകള്‍ വരുത്തുവാന്‍ ക്ലിക്കുചെയ്യുക. നീളംകുറഞ്ഞ തിരകള്‍ വരുത്തുവാന്‍ മുകളിലേക്ക് ക്ലിക്കുചെയ്യുക, വലിയ തിരകള്‍ക്ക് താഴേക്കും, ചെറിയതിരകള്‍ക്ക് ഇടത്തേക്കും, നീളം കൂടിയ തിരകള്‍ക്ക് വലത്തോട്ടും ക്ലിക്കുചെയ്യുക.

en: Click to make the picture vertically wavy. Click toward the top for shorter waves, the bottom for taller waves, the left for small waves, and the right for long waves.
ml: ചിത്രത്തില്‍ ലംബമായ തിരകള്‍ ഉണ്ടാക്കുന്നതിന്  ക്ലിക്കുചെയ്യുക. നീളം കുറഞ്ഞ തിരകള്‍ക്ക് മുകളില്‍ ക്ലിക്കുചെയ്യുക, ഉയരം കൂടിയ തിരകള്‍ക്ക് താഴേക്കും, ചെറിയ തിരകള്‍ക്ക് ഇടത്തേക്കും, നീളം കൂടിയ തിരകള്‍ക്ക് വലത്തോട്ടും ക്ലിക്കുചെയ്യുക.

en: Xor Colors
ml: എക്സോർ നിറങ്ങള്‍

en: Click and drag to draw a XOR effect
ml: എക്സോർ പ്രഭാവം ലഭിക്കുന്നതിനു ക്ലിക്ക് ചെയ്ത് വലിക്കുക.

en: Click to draw a XOR effect on the whole picture
ml: ചിത്രത്തിലുടനീളം എക്സോർ പ്രഭാവം ലഭിക്കുന്നതിനു ക്ലിക്ക് ചെയ്ത് വലിക്കുക.
