tvtime 1.0.2-3 - en to vi translation catalogue (28 entries)

note: Type: select Description
en: TV standard:
vi: Tiêu chuẩn TV:

note: Type: select Description
en: Please choose the TV standard to use. NTSC is used in North America, much of South America, and Japan; SECAM in France, the former USSR, and parts of Africa and the Middle East; and PAL elsewhere.
vi: Hãy chọn tiêu chuẩn TV cần dùng:
     • NTSC		Mỹ, phần lớn Nam Mỹ, Nhật bản
     • SECAM		Pháp, Liên Xô trước, phần của châu Phi và Trung Đông
     • PAL		các nước khác.

note: Type: select Choices
en: Cable
vi: Cáp

note: Type: select Choices
en: Broadcast
vi: Quảng bá

note: Type: select Choices
en: Cable including channels 100+
vi: Cáp gồm kênh 100+

note: Type: select Description
en: Default frequency table:
vi: Bảng tần số mặc định:

note: Type: select Description
en: Please choose the frequency table to use. It specifies which frequencies correspond to the familiar channel numbers. You should select "Broadcast" if you use an antenna for over-the-air signals.
vi: Hãy chọn bảng tần số cần dùng. Nó ghi rõ những tần số nào tương ứng với số thứ tự kênh thường dùng. Có nên bật mục « Quảng bá » nếu bạn sử dụng một ăngten để nhận tín hiệu qua không khí.

note: Type: select Description
en: Please choose the frequency table to use. It specifies which frequencies correspond to the familiar channel numbers.
vi: Hãy chọn bảng tần số cần dùng. Nó ghi rõ những tần số nào tương ứng với số thứ tự kênh thường dùng.

note: Type: select Description
en: You should select "Broadcast" if you use an antenna for over-the-air signals.
vi: Có nên bật mục « Quảng bá » nếu bạn sử dụng một ăngten để nhận tín hiệu qua không khí.

note: Type: select Choices
en: Europe
vi: Âu

note: Type: select Choices
en: France
vi: Pháp

note: Type: select Choices
en: Russia
vi: Nga

note: Type: select Choices
en: Australia
vi: Úc

note: Type: select Choices
en: New Zealand
vi: Niu Xi-lan

note: Type: select Choices
en: China Broadcast
vi: Trung Quốc, Quảng bá

note: Type: select Choices
en: Australia Optus
vi: Úc Optus

note: Type: select Choices
en: Custom (must run tvtime-scanner first)
vi: Tự chọn (phải chạy tvtime-scanner trước)

note: Type: select Description
en: If you are a user of a cable company that does not use standard frequencies, you should select "Custom" and run the tvtime-scanner application before using tvtime.
vi: Người dùng một công ty cáp không sử dụng tần số tiêu chuẩn thì nên bật mục « Tự chọn » và chạy ứng dụng tvtime-scanner trước khi sử dụng tvtime.

note: Type: string Description
en: Default television capture device:
vi: Thiết bị bắt TV mặc định:

note: Type: string Description
en: Please choose the video4linux device which corresponds to your capture card.
vi: Hãy chọn thiết bị video4linux tương ứng với bo mạch bắt của bạn.

note: Type: string Description
en: Device to use for VBI decoding:
vi: Thiết bị cần dùng để giải mã VBI:

note: Type: string Description
en: Please choose the device that will be used in NTSC areas for decoding closed captions and XDS channel information.
vi: Hãy chọn thiết bị nên dùng trong vùng NTSC để giải mã phụ đề bị đóng và thông tin về kênh XDS.

note: Type: boolean Description
en: Allow tvtime to run with root privileges?
vi: Cho phép tvtime chạy với quyền truy cập của người chủ không?

note: Type: boolean Description
en: Please choose whether tvtime should be "setuid root", therefore getting root privileges when running.
vi: Hãy chọn nếu tvtime nên là « setuid root » thì có quyền truy cập của người chủ khi nào chạy.

note: Type: boolean Description
en: This allows tvtime to run at a high priority to ensure smooth video and should be used for high quality video output even during high CPU load.
vi: Tuỳ chọn này cho phép tvtime chạy ở mức ưu tiên cao hơn, để đảm bảo hiển thị phim chạy mịn. Nó nên được dùng cho kết xuất phim chất lượng cao, dù trong khi mang tải trọng CPU cao.

note: Type: string Description
en: Process priority for the tvtime binary:
vi: Mức ưu tiên tiến trình cho tập tin nhị phân tvtime:

note: Type: string Description
en: This setting controls the priority of the tvtime process relative to other processes on the system.
vi: Thiết lập này điều khiển mức ưu tiên của tiến trình tvtime, tương đối với các tiến trình khác trên hệ thống.

note: Type: string Description
en: Allowed values are integers between -20 and 19. Lower values indicate higher priority, and a value of 0 would give tvtime the same priority as a normal process.
vi: Giá trị được phép là số nguyên giữa -20 và 19. Giá trị thấp hơn thì ngụ ý mức ưu tiên cao hơn; giá trị 0 sẽ cấp cho tvtime cùng một mức ưu tiên với một tiến trình bình thường.
