uGet - en to vi translation catalogue (282 entries)

en: All Category
vi: Danh mục

note: UGET_EVENT_NORMAL_CUSTOM
en: Connecting...
vi: Đang kết nối...

note: UGET_EVENT_NORMAL_CONNECT
en: Transmitting...
vi: Đang truyền dữ liệu...

note: UGET_EVENT_NORMAL_TRANSMIT,
en: Retry
vi: Thử lại

note: UGET_EVENT_NORMAL_RETRY,
en: Download completed
vi: Tải về hoàn tất

note: UGET_EVENT_NORMAL_COMPLETE,
en: Finished
vi: Đã xong

note: UGET_EVENT_NORMAL_FINISH, resumable
en: Resumable
vi: Có thể phục hồi lại

note: UGET_EVENT_NORMAL_RESUMABLE,
en: Not Resumable
vi: Không thể phục hồi lại

note: UGET_EVENT_WARNING_CUSTOM
en: Output file can't be renamed.
vi: Không thể đổi tên tập tin đầu ra.

note: UGET_EVENT_ERROR_CUSTOM
en: couldn't connect to host.
vi: không thể kết nối đến máy chủ.

note: UGET_EVENT_ERROR_CONNECT_FAILED
en: Folder can't be created.
vi: Không thể tạo thư mục.

note: UGET_EVENT_ERROR_FOLDER_CREATE_FAILED
en: File can't be created (bad filename or file exist).
vi: Không thể tạo thư mục (tên tập tin không hợp lệ hoặc tập tin không tồn tại).

note: UGET_EVENT_ERROR_FILE_CREATE_FAILED
en: File can't be opened.
vi: Không thể mở tập tin.

note: UGET_EVENT_ERROR_FILE_OPEN_FAILED
en: Unable to create thread.
vi: Không thể tạo tiến trình

note: UGET_EVENT_ERROR_THREAD_CREATE_FAILED,
en: Incorrect source (different file size).
vi: Nguồn không chính xác(dung lượng tệp khác nhau)

note: UGET_EVENT_ERROR_INCORRECT_SOURCE,
en: Out of resource (disk full or run out of memory).
vi: Nguồn tài nguyên bị giới hạn (ổ đĩa không đủ dung lượng hoặc không đủ bộ nhớ).

note: UGET_EVENT_ERROR_OUT_OF_RESOURCE
en: No output file.
vi: Không có tập tin đầu ra.

note: UGET_EVENT_ERROR_NO_OUTPUT_FILE
en: No output setting.
vi: Không có thiết lập dành cho việc xuất dữ liệu.

note: UGET_EVENT_ERROR_NO_OUTPUT_SETTING
en: Too many retries.
vi: Quá nhiều lần cố gắng tải lại.

note: UGET_EVENT_ERROR_TOO_MANY_RETRIES
en: Unsupported scheme (protocol).
vi: Giản đồ không được hỗ trợ (giao thức).

note: UGET_EVENT_ERROR_UNSUPPORTED_SCHEME
en: Unsupported file.
vi: Tập tin không được hỗ trợ

note: 1 - 10
en: aria2: an unknown error occurred.
vi: aria2: Lỗi không xác định

en: aria2: time out occurred.
vi: aria2: Qúa thời gian

en: aria2: resource was not found.
vi: aria2: Nguồn không tồn tại

en: aria2: speed was too slow.
vi: aria2: Tốc độ qúa chậm

en: aria2: network problem occurred.
vi: aria2: Mạng có vấn đề

en: aria2: unfinished downloads.
vi: aria2: Không hoàn thành tải

note: _("Not Resumable"),
en: Out of resource
vi: Vượt qúa tài nguyên

note: 11 - 20
en: aria2 was downloading same file.
vi: aria2 đang tải tệp tương tự

en: Too many redirections.
vi: Quá nhiều lần chuyển hướng.

en: aria2: HTTP authorization failed.
vi: aria2: HTTP xác thực thất bại

en: aria2: torrent file was corrupted or missing information.
vi: aria2: tệp torrent bị lỗi hoặc thiếu thông tin

en: aria2: Magnet URI was bad.
vi: aria2: Magnet URI qúa tệ

en: No response. Is aria2 shutdown?
vi: Không có phản hồi. Aria2 sẽ tắt?

en: Download Manager
vi: Trình quản lý

en: tasks
vi: các tác vụ

en: New from Clipboard
vi: Tạo phần tải về mới từ bộ nhớ ảo

en: New Download
vi: Tạo một phần tải về mới

en: Clipboard
vi: Bộ nhớ ảo

en: Command line
vi: Chế độ dòng lệnh

en: Error Occurred
vi: Xảy ra lỗi

en: Error Occurred during downloading.
vi: Lỗi trong khi tải

en: Download Starting
vi: Đang bắt đầu tải về

en: Starting download queue.
vi: Đang bắt đầu tải về đối tượng trong danh sách đợi.

en: Download Completed
vi: Tiến Trình Tải Về Đã Hoàn Tất

en: All queuing downloads have been completed.
vi: Tiến trình tải về của toàn bộ các đối tượng trong danh sách đợi đã được hoàn tất.

note: ---------------------------------------------------- frame for Status (start mode)
en: Status
vi: Trạng thái

note: Summary Items - Category Download Columns - Category
en: Category
vi: Phân loại

en: Create new download
vi: Tạo một phần tải về mới

note: New Download (accelerators) gtk_menu_shell_append ((GtkMenuShell*)menu, gtk_tearoff_menu_item_new() ); New Download
en: New _Download...
vi: Tạo phần tải _về mới...

note: New Category
en: New _Category...
vi: Tạo _phân loại mới...

note: New Clipboard batch
en: New Clipboard _batch...
vi: Truyền dữ liệu mới _từ bộ nhớ ảo...

note: New URL Sequence batch
en: New _URL Sequence batch...
vi: Tạo chuỗi đường dẫn liên tiếp _mới...

note: New Torrent separator gtk_menu_shell_append ((GtkMenuShell*)submenu, gtk_separator_menu_item_new() );
en: New Torrent...
vi: Tạo torrent mới...

note: New Metalink
en: New Metalink...
vi: Tạo mới metalink...

en: Save all settings
vi: Lưu toàn bộ thiết lập

en: Set selected download runnable
vi: Chỉnh các các phần tải về đã chọn có thể chạy được

en: Set selected download to pause
vi: Chỉnh các các phần tải về đã chọn có thể tạm dừng được

en: Set selected download properties
vi: Chỉnh thuộc tính các các phần tải về đã chọn

en: Move selected download up
vi: Di chuyển các phần tải về đã chọn lên trên

en: Move selected download down
vi: Di chuyển các phần tải về đã chọn xuống dưới

en: Move selected download to top
vi: Di chuyển các phần tải về đã chọn lên trên cùng

en: Move selected download to bottom
vi: Di chuyển các phần tải về đã chọn xuống dưới cùng

en: New Category
vi: Phân loại mới

en: Copy -
vi: Sao chép -

en: Category Properties
vi: Thuộc tính của phân loại

en: Download Properties
vi: Thuộc tính tải về

en: New Torrent
vi: Tạo torrent mới

en: New Metalink
vi: Tạo mới metalink

en: Open Torrent file
vi: Mở tập tin torrent

en: Open Metalink file
vi: Mở tập tin metalink

note: add link
en: Link <A>
vi: Liên kết<A>

note: add image
en: Image <IMG>
vi: Hình ảnh<IMG>

en: Text File
vi: Tập tin Văn bản

en: Import URLs from HTML file
vi: Nhập đường dẫn liên kết từ tập tin HTML

en: Import URLs from text file
vi: Nhập đường dẫn liên kết từ tập tin văn bản

en: URL Sequence batch
vi: Chuỗi đường dẫn liên tiếp

en: No URLs found in clipboard.
vi: Không tìm thấy chuỗi đường dẫn liên tiếp trong bộ nhớ ảo.

en: Clipboard batch
vi: Chuyển dữ liệu từ bộ nhớ ảo sang

en: New
vi: Mới

en: Error
vi: Xảy ra lỗi

en: Message
vi: Thông báo

en: Selected %d items
vi: Đã chọn %d đối tượng

en: Attention uGetters:
vi: Xin người dùng lưu ý:

en: we are running a Donation Drive for uGet's Future Development, please click
vi: chúng tôi hiện đang nhận sự ủng hộ tài chính để có thể phát triển dự án hơn nữa, hãy click vào

en: HERE
vi: TẠI ĐÂY

en: please fill out this quick User Survey for uGet.
vi: hãy điền vào bảng khảo sát sau đây

en: click here to take survey
vi: hãy click vào đây để tham gia khảo sát

en: Category _name:
vi: Tên _phân loại:

note: gtk_entry_set_width_chars (GTK_ENTRY(cform->spin_active), 5);
en: Active _downloads:
vi: Các _phần tải về đang được thực thi:

note: gtk_entry_set_width_chars (GTK_ENTRY(cform->spin_finished), 5);
en: Capacity of Finished:
vi: Mức độ hoàn thành:

note: gtk_entry_set_width_chars (GTK_ENTRY(cform->spin_recycled), 5);
en: Capacity of Recycled:
vi: Công suất tái chế:

en: Really Quit?
vi: Bạn muốn thoát?

en: Are you sure you want to quit?
vi: Bạn muốn thoát hoàn toàn khỏi chương trình?

en: Really delete files?
vi: Bạn có muốn thực sự xóa những tập tin này?

en: Are you sure you want to delete files?
vi: Bạn có thực sự muốn xóa những tập tin này hay không?

en: Really delete category?
vi: Bạn muốn xóa mục này?

en: Are you sure you want to delete category?
vi: Bạn muốn xóa mục này?

en: Don't ask me again
vi: Không yêu cầu lần nữa

note: Mirrors - label
en: Mirrors:
vi: Phần phụ:

note: File - label
en: File:
vi: Tập tin:

en: Select Folder
vi: Chọn thư mục

note: Folder - label
en: _Folder:
vi: _Thư mục:

note: Referrer - label
en: Referrer:
vi: Phần tham chiếu:

note: "Max Connections:" - title label
en: _Max Connections:
vi: _Kết nối tối đa:

en: _Runnable
vi: _Có thể chạy được

en: P_ause
vi: Tạ_m ngưng

note: ---------------------------------------------------- frame for login
en: Login
vi: Đăng nhập

note: User - label user label & entry
en: User:
vi: Người dùng:

note: Password - label password label & entry
en: Password:
vi: Mật khẩu:

note: label - cookie file
en: Cookie file:
vi: Các tập tin cookie:

en: Select Cookie File
vi: Chọn tập tin Cookie

note: label - post file
en: Post file:
vi: Tập tin post:

en: Select Post File
vi: Chọn tập tin post

note: label - user agent
en: User Agent:
vi: Người đại diện:

note: Retry limit - label
en: Retry _limit:
vi: Giới hạn số lần thử lại:

note: counts - label
en: counts
vi: số lầ

note: Retry delay - label
en: Retry _delay:
vi: Độ trễ khi _thử lại:

note: seconds - label
en: seconds
vi: giây

note: label - Max upload speed
en: Max upload speed:
vi: Tốc độ tải lên tối đa:

note: label - "KiB/s"
en: KiB/s
vi: KiB/giây

note: label - Max download speed
en: Max download speed:
vi: Tốc độ tải về tối đa:

note: Retrieve timestamp
en: Retrieve timestamp
vi: Lưu lại dấu thời gian

en: _File
vi: _Tập tin

note: Batch Downloads --- start ---
en: _Batch Downloads
vi: _Tải về liên tiếp

note: Batch downloads - Clipboard batch
en: _Clipboard batch...
vi: _Chuyển liên tiếp dữ liệu từ bộ nhớ ảo sang

note: Batch downloads - URL Sequence batch
en: _URL Sequence batch...
vi: _Chuỗi đường dẫn liên tiếp...

note: Batch downloads - Text file import (.txt)
en: _Text file import (.txt)...
vi: _Nhập dữ liệu từ tập tin văn bản (.txt)...

note: Batch downloads - HTML file import (.html)
en: _HTML file import (.html)...
vi: _Nhập dữ liệu từ tập tin HTML (.html)...

note: Batch downloads - Export to Text file (.txt)
en: _Export to Text file (.txt)...
vi: _Xuất dữ liệu sang tập tin dạng văn bản (.txt)...

note: Offline mode
en: Offline Mode
vi: Chế độ không kết nối

en: _Edit
vi: _Chỉnh sửa

note: menu.gtk_menu_shell_append((GtkMenuShell*)menu, gtk_tearoff_menu_item_new() ); Settings shortcut
en: Clipboard _Monitor
vi: Quản lý bộ _nhớ ảo

en: Apply recent download settings
vi: Áp dụng các thiết lập tải về gần đây

en: Shutdown
vi: Tắt

en: Reboot
vi: Khởi động lại

en: Custom
vi: Mặc định

note: Completion Auto-Actions - Remember
en: Remember setting
vi: Lưu cài đặt

note: Completion Auto-Actions - Help
en: _Help
vi: _Dịch bởi Vetati

note: --- Completion Auto-Actions --- end --- menu_item = gtk_menu_item_new_with_mnemonic (_("_Settings...")); Settings
en: _Settings...
vi: _Thiết lập...

en: _View
vi: _Chế độ hiển thị

en: _Toolbar
vi: _Thanh công cụ

en: Statusbar
vi: Thanh trạng thái

en: _Summary
vi: _Tóm tắt:

note: Summary Items --- start ---
en: Summary _Items
vi: Tóm tắt _các đối tượng

note: Summary Items - Name
en: _Name
vi: _Tên

note: Summary Items - Folder
en: _Folder
vi: _Thư mục

note: Summary Items - Elapsed menu_item = gtk_check_menu_item_new_with_mnemonic (_("_Elapsed")); gtk_check_menu_item_set_active ((GtkCheckMenuItem*) menu_item, TRUE); gtk_menu_shell_append ((GtkMenuShell*) submenu, menu_item); menubar->view.summary_items.elapsed = menu_item; Summary Items - URL Download C
en: _URL
vi: _Đường dẫn liên kết

note: Summary Items - Message
en: _Message
vi: _Thông báo

en: Download _Columns
vi: Cột hiển thị tải _về

note: Download Columns - Complete
en: _Complete
vi: _Hoàn tất

note: Download Columns - Total
en: _Size
vi: _Kích thước

note: Download Columns - Percent (%)
en: _Percent '%'
vi: _Phần trăm '%'

note: Download Columns - Elapsed
en: _Elapsed
vi: _Đã trôi qua

note: Download Columns - Left
en: _Left
vi: _Còn lại

note: Download Columns - Speed
en: Speed
vi: Tốc độ

note: Download Columns - Up Speed
en: Up Speed
vi: Tốc độ tải lên

note: Download Columns - Uploaded
en: Uploaded
vi: Đã tải lên

note: Download Columns - Ratio
en: Ratio
vi: Tỉ lệ

note: Download Columns - Retry
en: _Retry
vi: _Thử lại

note: Download Columns - Added On
en: Added On
vi: _Được thêm vào

note: Download Columns - Completed On
en: Completed On
vi: _Đã hoàn tất vào

en: _Category
vi: _Phân loại

note: New Category
en: _New Category...
vi: _Tạo phân loại mới...

note: Delete Category
en: _Delete Category
vi: _Xóa phân loại

en: _Download
vi: _Tải về

en: Force Start
vi: Buộc phải bắt đầu tải

note: Move to --- start ---
en: _Move To
vi: _Chuyển vào

note: Priority --- start ---
en: Priority
vi: Mức độ

en: _High
vi: Cao

en: _Normal
vi: Chuẩn

en: _Low
vi: Thấp

note: Get Help Online
en: Get Help Online
vi: Nhận trợ giúp trực tuyến

note: Documentation
en: Documentation
vi: Tài liệu hướng dẫn

note: Support Forum
en: Support Forum
vi: Diễn đàn hỗ trợ

note: Submit Feedback
en: Submit Feedback
vi: Gửi phản hồi

note: Report a Bug
en: Report a Bug
vi: Báo cáo lỗi

note: Keyboard Shortcuts
en: Keyboard Shortcuts
vi: Phím tắt

note: Check for Updates
en: Check for Updates
vi: Kiểm tra cập nhật

en: Settings
vi: Thiết lập

en: Can't launch default application for file '%s'.
vi: Không thể khởi chạy ứng dụng mặc định dành cho việc mở tập tin '%s'.

en: '%s' - This folder does not exist.
vi: '%s' - Thư mục này không tồn tại.

note: title
en: URI had existed
vi: URI đã tồn tại

en: This URI had existed, are you sure to continue?
vi: URI  này đã tồn tại, bạn có muốn tiếp tục?

en: General
vi: Tổng quan

en: Advanced
vi: Nâng cao

en: Category settings
vi: Thiết lập phân loại

en: Default for new download 1
vi: Mặc định cho phần tải về 1

en: Default 2
vi: Mặc định 2

en: unnamed
vi: Chưa đặt tên

en: Paused
vi: Tạm dừng

en: Uploading
vi: Đang gửi

en: Completed
vi: Đã xong

en: Recycled
vi: Thùng rác

en: Queuing
vi: Đang đợi

en: Active
vi: Đang hoạt động

en: All Status
vi: Mọi trạng thái

en: Name
vi: Tên

en: Complete
vi: Hoàn tất

en: Size
vi: Kích thước

en: Elapsed
vi: Đã trôi qua

en: Left
vi: Còn lại

en: Quantity
vi: Số lượng

note: proxy type label & combo box
en: Proxy:
vi: Proxy :

en: Don't use
vi: Không sử dụng

en: Default
vi: Mặc định

note: host label & entry
en: Host:
vi: Máy chủ:

note: port label & entry
en: Port:
vi: Cổng kết nối:

en: Socket:
vi: Socket :

en: Socket args:
vi: Đối số mã mạng:

en: Element:
vi: Phần tử :

en: Mon
vi: T2

en: Tue
vi: T3

en: Wed
vi: T4

en: Thu
vi: T5

en: Fri
vi: T6

en: Sat
vi: T7

en: Sun
vi: CN

en: _Enable Scheduler
vi: _Bật phần thời khóa biểu tải

note: Turn off - label
en: Turn off
vi: Tắt

note: Turn off - help label
en: - stop all task
vi: - dừng lại tất cả các tác vụ

note: Normal - label
en: Normal
vi: Bình thường

note: Normal - help label
en: - run task normally
vi: -chạy tác vụ bình thường

en: All
vi: Tất cả

en: None
vi: Không có gì

en: Mark by filter
vi: Đánh dấu dựa vào phần lọc dữ liệu

en: Mark URLs by host AND filename extension.
vi: Đánh dấu các đường dẫn liên kết bằng máy chủ và đinh dạng tên tập tin.

en: This will reset all marks of URLs.
vi: Phần này sẽ cài đặt lại toàn bộ phần đánh dấu của các đường dẫn liên kết.

note: filter view ----------------------- left side
en: Host
vi: Máy chủ

note: right side (filename extension)
en: File Ext.
vi: Định dạng tập tin.

en: URL
vi: Đường dẫn liên kết

en: Base hypertext reference
vi: Dựa trên phần tham chiếu văn bản siêu liên kết

note: select all
en: Mark _All
vi: Đánh dấu _tất cả

note: select none
en: Mark _None
vi: Không đánh _dấu phần nào

note: select by filter
en: _Mark by filter...
vi: _Đánh dấu dựa vào phần lọc dữ liệu...

note: e.g.
en: e.g.
vi: Ví dụ:

note: ------------------------------------------------------- radio "From"
en: _From:
vi: _Từ:

note: label "To"
en: To:
vi: _Đến:

note: label "digits"
en: digits:
vi: chữ số:

en: F_rom:
vi: T_ừ :

note: label case-sensitive
en: case-sensitive
vi: phân biệt chữ hoa-thường

en: No wildcard(*) character in URL entry.
vi: Không có ký tự (*) trong mục nhập URL.

en: URL is not valid.
vi: Đường dẫn liên kết không hợp lệ.

en: No character in 'From' or 'To' entry.
vi: Không có ký tự trong mục 'Từ' hoặc 'Đến'.

en: Preview
vi: Xem sơ lược

en: User Interface
vi: Giao diện người dùng

en: Scheduler
vi: Thời khóa biểu

en: Plug-in
vi: Tiện ích

en: Others
vi: Các phần khác

note: Monitor button
en: _Enable clipboard monitor
vi: _Có thể dùng clipboard

note: quiet mode
en: _Quiet mode
vi: _Chế độ im lặng

en: Separate the types with character '|'.
vi: Ngăn cách các loại bằng ký tự '|'.

en: You can use regular expressions here.
vi: Bạn có thể sử dụng biểu thức thông thường ở đây.

en: Confirm when deleting files
vi: Xác nhận khi xóa các tập tin

en: System Tray
vi: Khay hệ thống

note: System Tray check buttons
en: Always show tray icon
vi: Luôn hiển thị biểu tượng ở khay hệ thống

en: Minimize to tray on startup
vi: Thu nhỏ xuống khay hệ thống

en: Close to tray on window close
vi: Ẩn tới khay hệ thống khi đóng

en: Enable offline mode on startup
vi: Bật chế độ offline khi khởi động

en: Download starting notification
vi: Thông báo khi bắt đầu tải

en: Sound when download is finished
vi: Phát âm thanh thông báo khi phần tải về đã được hoàn tất

en: Max upload speed
vi: Gửi đi tối đa

en: Max download speed
vi: Tải về tối đa

en: _Autosave
vi: _Tự động lưu

note: auto save interval label
en: _Interval:
vi: _Khoảng thời gian:

note: auto save interval unit label
en: minutes
vi: phút

note: Commandline Settings
en: Commandline Settings
vi: Thiết lập chế độ dòng lệnh

note: --quiet
en: Use '--quiet' by default
vi: Sử dụng dòng lệnh '--quiet' theo mặc định

en: Aria2 plug-in options
vi: Cài đặt Aria2

note: ------------------------------------------------------------------------ aria2 works on local device launch
en: _Launch aria2 on startup
vi: _Chạy aria3 khi khởi động

note: shutdown
en: _Shutdown aria2 on exit
vi: _Tắt aria2 khi thoát

note: ------------------------------------------------------------------------ Local options
en: Launch aria2 on local device
vi: Chạy aria2 mặc định

en: Path
vi: Đường dẫn

en: Arguments
vi: Đối số

note: Arguments - hint
en: You must restart uGet after modifying it.
vi: Bạn phải khởi động lại Uget sau khi cài đặt lại nó.

en: File
vi: Tập tin

en: Folder
vi: Thư mục

en: Item
vi: Đối tượng

en: Value
vi: Giá trị

note: Copy All
en: Copy _All
vi: Sao chép _tất cả

note: Show window
en: Show window
vi: Hiện cửa sổ

note: Offline mode
en: _Offline Mode
vi: Chế Độ _không có kết nối internet
