vino - en to cy translation catalogue (69 entries)

en: Send this command by email
cy: Gyrrwch y gorchymyn yma trwy ebost

en: There was an error displaying help:
    %s
cy: Roedd gwall wrth ddangos cymorth:
    %s

en: Remote Desktop
cy: Penbwrdd Pell

en: Set your remote desktop access preferences
cy: Gosodwch eich hoffterau mynediad Penbwrdd Pell

en: <b>Security</b>
cy: <b>Diogelwch</b>

en: <b>Sharing</b>
cy: <b>Rhannu</b>

en: A_sk you for confirmation
cy: _Gofyn i chi am gadarnhad

en: Allow other users to _view your desktop
cy: Gadael i ddefnyddwyr eraill _weld eich penbwrdd

en: Remote Desktop Preferences
cy: Hoffterau Penbwrdd Pell

en: Some of these preferences are locked down
cy: Mae rhai o'r hoffterau yma wedi eu cloi i lawr

en: Users can view your desktop using this command:
cy: Bydd defnyddwyr yn gallu gweld eich penbwrdd trwy ddefnyddio'r gorchymyn:

en: When a user tries to view or control your desktop:
cy: Pan fydd defnyddiwr yn ceisio gweld neu reoli eich penbwrdd:

en: _Allow other users to control your desktop
cy: Ga_dael i ddefnyddwyr eraill reoli eich penbwrdd

en: _Password:
cy: _Cyfrinair:

en: _Require the user to enter this password:
cy: Gorfodi'r defnyddwyr i _roi'r cyfrinair yma:

en: Address
cy: Cyfeiriad

en: The address pointed to by the widget
cy: Y cyfeiriad cyfeirwyd ato gan y teclyn

en: Tooltip
cy: Brysgymorth

en: A tooltip for this URL
cy: Brysgymorth ar gyfer y LAU yma

en: URL color
cy: lliw'r LAU

en: The color of the URL's label
cy: Lliw label y LAU

en: Screen
cy: Sgrîn

en: The screen to be monitored
cy: Y sgrîn i'w arolygu

en: Your XServer does not support the XTest extension - remote desktop access will be view-only
cy: Nid yw eich Gweinydd X yn cefnogi'r estyniad XTest - bydd mynediad penbwrdd allanol ar gyfer gweld yn unig

note: * Translators: translate "vino-mdns:showusername" to * "1" if "%s's remote desktop" doesn't make sense in * your language.
en: vino-mdns:showusername
cy: 1

note: * Translators: this string is used ONLY if you * translated "vino-mdns:showusername" to anything * other than "1"
en: %s's remote desktop
cy: Penbwrdd pell %s

en: The screen on which to display the prompt
cy: Y sgrîn i ddangos yr anogwr arni

en: A user on the computer '%s' is trying to remotely view or control your desktop.
cy: Mae defnyddiwr ar y cyfrifiadur '%s' yn ceisio gweld neu reoli eich penbwrdd o bell.

en: <big><b>Another user is trying to view your desktop.</b></big>
cy: <big><b>Mae defnyddiwr arall yn ceisio gweld eich penbwrdd.</b></big>

en: A user on another computer is trying to remotely view or control your desktop.
cy: Mae defnyddiwr ar gyfrifiadur arall yn ceisio gweld neu reoli eich penbwrdd o bell.

en: Do you want to allow them to do so?
cy: Ydych eisiau gadael iddo wneud felly?

en: Question
cy: Cwestiwn

en: _Allow
cy: Gad_ael

en: _Refuse
cy: Gwr_thod

en: The screen for which to create a VNC server
cy: Y sgrîn i greu gweinydd VNC ar ei chyfer

en: On Hold
cy: Yn Aros

en: Place all clients on hold
cy: Gosod pob cleient ar aros

en: Prompt enabled
cy: Annog wedi ei alluogi

en: Prompt the user about connection attempts
cy: Annog y defnyddwyr am geisiadau cysylltu

en: View Only
cy: Gweld yn Unig

en: Disallow keyboard/pointer input from clients
cy: Rhwystro mewnbwn bysellfwrdd/pwyntydd gan y cleientau

en: Require Encryption
cy: Mynnu Amgryptiad

en: Require clients to use encryption
cy: Mynnu i gleientiau ddefnyddio amgryptiad

en: Authentication methods
cy: Dulliau dilysiant

en: The authentication methods this server should allow
cy: Y dulliau dilysiant ddylai'r gweinydd ganiatau

en: VNC Password
cy: Cyfrinair VNC

en: The password (base64 encoded) used to authenticate types using the VncAuth method
cy: Y cyfrinair (amgodiad sail64) a ddefnyddir i ddilysu mathau gan ddefnyddio dull VncAuth

en: Allowed authentication methods
cy: Dulliau dilysiant a ganiateir

en: E-mail address to which the remote desktop URL should be sent
cy: Cyfeiriad e-bost i yrru LAU'r Penbwrdd Pell ato

en: Enable remote desktop access
cy: Galluogi mynediad Penbwrdd Pell

en: If true, allows remote access to the desktop via the RFB protocol. Users on remote machines may then connect to the desktop using a vncviewer.
cy: Os yn wir, yn galluogi mynediad o bell i'r penbwrdd trwy'r protocol RFB. Bydd defnyddwyr ar y peiriant pell yn gallu cysylltu â'r penbwrdd gan ddefnyddio gweledydd VNC.

en: If true, remote users accessing the desktop are not allowed access until the user on the host machine approves the connection. Recommended especially when access is not password protected.
cy: Os yn wir, ni fydd defnyddwyr pell yn gallu cyrchu eu penbwrdd nes bod y defnyddiwr ar y gweinydd yn caniatáu’r cysylltiad. Argymhellir hyn, yn enwedig pan fod posib cael mynediad heb gyfrinair.

en: If true, remote users accessing the desktop are only allowed to view the desktop. Remote user's will not be able to use the mouse or keyboard.
cy: Os yn wir, fydd defnyddwyr pell sydd yn cyrchu'r penbwrdd ddim ond yn gallu gweld y penbwrdd. Bydd defnyddwyr pell ddim yn gallu defnyddio'r llygoden na'r bysellfwrdd.

en: If true, remote users accessing the desktop are required to be able support encryption. It is highly recommended that you use a client which supports encryption unless the intervening network is trusted.
cy: Os yn wir, bydd rhaid i ddefnyddwyr pell sydd yn cyrchu'r penbwrdd fedru cefnogi amgryptiad. Argymhellir yn gryf eich bod chi'n defnyddio cleient sydd yn cefnogi amgryptiad, os nad oes hyder gennych yn y rhwydwaith ddaw rhyngoch chi a'r gweinydd pell.

en: Lists the authentication methods with which remote users may access the desktop. There are two possible authentication methods; "vnc" causes the remote user to be prompted for a password (the password is specified by the vnc_password key) before connecting and "none" which allows any remote user to connect.
cy: Rhestru'r dulliau dilysiant bydd defnyddwyr pell yn gallu eu defnyddio i gyrchu'r penbwrdd. Mae yna ddau ddull dilysiant ar gael; "vnc" sy'n achosi i'r defnyddiwr pell dderbyn cais am gyfrinair cyn cysylltu (mae'r cyfrinair yn cael ei benodi gan yr allwedd vnc_password), a "dim" sydd yn gadael i unrhyw ddefnyddiwr pell gysylltu.

en: Only allow remote users to view the desktop
cy: Gadael i ddefnyddwyr pell weld y penbwrdd yn unig

en: Password required for "vnc" authentication
cy: Cyfrinair fynnir ar gyfer dilysiant "vnc"

en: Prompt the user before completing a connection
cy: Annog y defnyddiwr cyn cwbwlhau'r cysylltiad

en: Require encryption
cy: Mynnu amgryptiad

en: The password which the remote user will be prompted for if the "vnc" authentication method is used. The password specified by the key is base64 encoded.
cy: Y cyfrinair bydd y defnyddiwr pell yn cael ei annog amdano os mai'r dull "vnc" o ddilysiant sydd yn cael ei ddefnyddio. Mae'r cyfrinair benodwyd gan yr allwedd wedi ei amgodio sail64.

en: This key specifies the e-mail address to which the remote desktop URL should be sent if the user clicks on the URL in the Remote Desktop preferences dialog.
cy: Mae'r allwedd yma yn penodi'r cyfeiriad e-bost bydd LAU'r Penbwrdd Pell yn cael ei yrru, os bydd y defnyddiwr yn clicio ar y ddeialog hoffterau Penbwrdd Pell.

en: Remote Desktop server already running; exiting ...
cy: Mae gweinydd Penbwrdd Pell yn rhedeg yn barod; yn terfynu ...

en: Problem registering the remote desktop server with bonobo-activation; exiting ...
cy: Gwall wrth gofrestru'r gweinydd Penbwrdd Pell gyda bonobo-activation; yn terfynu ...

en: Remote desktop server died, restarting
cy: Bu farw gweinydd Penbwrdd Pell, wrthi'n ail-gychwyn

en: Activation of %s failed: %s
cy: Gweithrediad %s wedi methu: %s

en: Activation of %s failed: Unknown Error
cy: Gweithrediad %s wedi methu: gwall anhysbys

en: Failed to activate remote desktop server: tried too many times
cy: Methu gweithredu gweinydd Penbwrdd Pell: wedi ceisio gormod o weithiau

en: Starting remote desktop server
cy: Cychwyn gweinydd Penbwrdd Pell

en: Not starting remote desktop server
cy: Ddim yn cychwyn gweinydd Penbwrdd Pell
