vlc 3.0.22-rc1 - en to mr translation catalogue (5552 entries)

en: This program comes with NO WARRANTY, to the extent permitted by law.
    You may redistribute it under the terms of the GNU General Public License;
    see the file named COPYING for details.
    Written by the VideoLAN team; see the AUTHORS file.
mr: हा प्रोग्राम ठरवलेल्या कायद्यानुसार कोणत्याही हमीशिवाय येतो.
    तुम्ही हा प्रोग्राम GNU General Public License नियमानुसार पुनः प्रसारित करू शकता;
    अधिक माहितीसाठी COPYING नावाची फाईल पहा.
    प्रोग्राम VideoLAN संस्थेने बनवला आहे; त्यासाठी AUTHORS ही फाईल पहा.

en: VLC preferences
mr: VLC पसंती

en: Select "Advanced Options" to see all options.
mr: सर्व पर्याय पाहण्यासाठी "प्रगत पर्याय" निवडा.

en: Interface
mr: इंटरफेस

en: Settings for VLC's interfaces
mr: VLC च्या आंतरपृष्ठासाठी मांडण्या

en: Main interfaces settings
mr: मुख्य आंतरपृष्ठांच्या मांडण्या

en: Main interfaces
mr: मुख्य आंतरपृष्ठे

en: Settings for the main interface
mr: मुख्य आंतरपृष्ठासाठी मांडण्या

en: Control interfaces
mr: नियंत्रण आंतरपृष्ठे

en: Settings for VLC's control interfaces
mr: व्हीएलसीच्या नियंत्रण आंतरपृष्ठांसाठी मांडण्या

en: Hotkeys settings
mr: हॉटकी सेट्टींग

en: Audio
mr: ध्वनी

en: Audio settings
mr: ध्वनी रचना

en: General audio settings
mr: सर्वसाधारण ध्वनी रचना

en: Filters
mr: फिल्टर

en: Audio filters are used to process the audio stream.
mr: ध्वनी प्रवाहावर प्रक्रिया करण्यासाठी ध्वनी गाळण्या वापरल्या जातात.

en: Audio resampler
mr: ध्वनी फेर-नमुना संकलक

en: Visualizations
mr: दृश्ये

en: Audio visualizations
mr: ध्वनी दृश्ये

en: Output modules
mr: उत्पादन भाग

en: General settings for audio output modules.
mr: ध्वनी उत्पादन भागांसाठी सर्वसाधारण रचना.

en: Miscellaneous
mr: किरकोळ

en: Miscellaneous audio settings and modules.
mr: किरकोळ ध्वनी रचना व भाग.

en: Video
mr: ध्वनीचित्रफित

en: Video settings
mr: ध्वनीचित्रफित रचना

en: General video settings
mr: सर्वसाधारण ध्वनीचित्रफित मांडण्या

en: General settings for video output modules.
mr: ध्वनीचित्रफित उत्पादन भागासाठी सर्वसाधारण रचना.

en: Video filters are used to process the video stream.
mr: ध्वनीचित्रफित प्रवाहावर प्रक्रिया करण्यासाठी ध्वनीचित्रफित गाळण्या वापरल्या जातात.

en: Subtitles / OSD
mr: अनुवाद/ओएसडी

en: Settings related to On-Screen-Display, subtitles and "overlay subpictures"
mr: पटलावरील-प्रदर्शन, अनुवाद व "त्यावरील उपचित्रे" यांच्याशी संबंधित रचना

en: Splitters
mr: स्प्लिटर्स

en: Video splitters separate the stream into multiple videos.
mr: व्हिडिओ स्प्लिटर्स प्रवाह एकाधिक व्हिडिओंमध्ये विभक्त करतात.

en: Input / Codecs
mr: संगणकाला दिलेली माहिती/कोडेक्स

en: Settings for input, demultiplexing, decoding and encoding
mr: संगणकाला दिलेली माहिती, डिमल्टिप्लेक्सिंग, विसंकेतन व संकेतसनासाठी रचना

en: Access modules
mr: उपलब्धता भाग

en: Settings related to the various access methods. Common settings you may want to alter are HTTP proxy or caching settings.
mr: विविध उपलब्धता पद्धतींशी संबंधित रचना. सामाईक रचनेसाठी तुम्हाला कदाचित एचटीटीपी प्रतिनिधी किंवा साठवणूक रचनेत बदल करायचे असतील.

en: Stream filters
mr: प्रवाह चाळण्या

en: Stream filters are special modules that allow advanced operations on the input side of VLC. Use with care...
mr: प्रवाह चाळण्या हे विशेष भाग असतात ज्यामुळे व्हीएलसीच्या संगणकाद्वारे माहिती देण्याच्या बाजूस प्रगत कार्ये करता येतात. काळजीपूर्वक वापरा...

en: Demuxers
mr: विभाजक

en: Demuxers are used to separate audio and video streams.
mr: विभाजक ध्वनी व ध्वनीचित्र प्रवाह स्वतंत्र करण्यासाठी वापरले जातात.

en: Video codecs
mr: ध्वनीचित्र कोडेक्स

en: Settings for the video, images or video+audio decoders and encoders.
mr: ध्वनीचित्र, चित्रे किंवा ध्वनीचित्र+ ध्वनी विसंकेतक व संकेतकांसाठी रचना.

en: Audio codecs
mr: ध्वनी कोडेक्स

en: Settings for the audio-only decoders and encoders.
mr: केवळ-ध्वनी विसंकेतकांसाठी व संकेतकांसाठी रचना.

en: Subtitle codecs
mr: अनुवाद कोडेक्स

en: Settings for subtitle, teletext and CC decoders and encoders.
mr: अनुवाद, टेलिमजकूर व सीसी विसंकेतक व संकेतकांसाठी रचना.

en: General input settings. Use with care...
mr: सर्वसाधारण संगणकाला माहिती देण्याच्या रचना. काळजीपूर्वक वापरा....

en: Stream output
mr: प्रवाह उत्पादन

en: Stream output settings are used when acting as a streaming server or when saving incoming streams.
    Streams are first muxed and then sent through an "access output" module that can either save the stream to a file, or stream it (UDP, HTTP, RTP/RTSP).
    Sout streams modules allow advanced stream processing (transcoding, duplicating...).
mr: प्रवाह सर्वर किंवा प्रवेश करणारे प्रवाह साठवताना प्रवाह उत्पादन रचना वापरल्या जातात.
    प्रवाह सुरुवातीला एकत्र केले जातात व त्यानंतर एका "उपलब्धता उत्पादन" भागाद्वारे पाठवले जातात ज्याद्वारे प्रवाह एखाद्या धारिकेमध्ये साठवला जातो, किंवा पुढे पाठवला जातो (यूडीपी, एचटीटीपी, आरटीपी/आरटीएसपी).
    बाहेर जाणा-या प्रवाह भागांमुळे प्रगत प्रवाह प्रक्रिया करता येते (माध्यम धारिकेचे एका प्रारुपातून दुस-या प्रारुपात रुपांतर करणे, प्रत तयार करणे...).

en: General stream output settings
mr: सर्वसाधारण प्रवाह उत्पादन रचना

en: Muxers
mr: मक्सर (मिश्रण साधन)

en: Muxers create the encapsulation formats that are used to put all the elementary streams (video, audio, ...) together. This setting allows you to always force a specific muxer. You should probably not do that.
    You can also set default parameters for each muxer.
mr: मक्सर संकलन प्रारुपे तयार करतात जे प्राथमिक प्रवाह (ध्वनीचित्र, ध्वनी,...) एकत्र करण्यासाठी वापरले जातात. या रचनेमुळे तुम्हाला नेहमी एक विशिष्ट मक्सर वापरण्याची सक्ती करता येते. तुम्ही कदाचित तसे करु नये.
    तुम्ही प्रत्येक मक्सरसाठी पूर्वनिर्धारित निर्देशांकही निश्चित करु शकता.

en: Access output
mr: उपलब्धता उत्पादन

en: Access output modules control the ways the muxed streams are sent. This setting allows you to always force a specific access output method. You should probably not do that.
    You can also set default parameters for each access output.
mr: उपलब्धता उत्पादन भाग एकत्रित प्रवाह कशाप्रकारे पाठवले जातील याचे नियंत्रण करतात. या रचनेमुळे तुम्हाला नेहमी विशिष्ट उपलब्धता पद्धतीची सक्ती करता येते. तुम्ही कदाचित तसे करु नये.
    तुम्ही प्रत्येक उपलब्धता पद्धतीसाठी पूर्वनिर्धारित निर्देशांकाची रचनाही करु शकतात.

en: Packetizers
mr: पॅकेटायझर

en: Packetizers are used to "preprocess" the elementary streams before muxing. This setting allows you to always force a packetizer. You should probably not do that.
    You can also set default parameters for each packetizer.
mr: पॅकेटायझर प्राथमिक प्रवाहांचे एकत्रिकरण करण्यापूर्वी "पूर्वप्रक्रिया" करण्यासाठी वापरले जातात. या रचनेमुळे तुम्हाला नेहमी पॅकेटायझर वापरण्याची सक्ती करु शकता. तुम्ही कदाचित तसे करु नये.
    तुम्ही प्रत्येक पॅकेटायझरसाठी पूर्वनिर्धारित निर्देशांकांची रचनाही करु शकतात.

en: Sout stream
mr: एस बाह्य प्रवाह

en: Sout stream modules allow to build a sout processing chain. Please refer to the Streaming Howto for more information. You can configure default options for each sout stream module here.
mr: एस बाह्य प्रवाह भागांमुळे एस बाह्य प्रक्रिया साखळी तयार करता येते. कृपया अधिक माहितीसाठी प्रवाह कसा तयार करायचा हे पाहा. तुम्ही येथे प्रत्येक एस बाह्य प्रवाहासाठी पूर्वनिर्धारित पर्यायांची मांडणी करु शकता.

en: VOD
mr: व्हीओडी

en: VLC's implementation of Video On Demand
mr: व्हीएलसीची मागणीनुसार ध्वनीचित्रफित अंमलबजावणी

en: Playlist
mr: प्लेलिस्ट

en: Settings related to playlist behaviour (e.g. playback mode) and to modules that automatically add items to the playlist ("service discovery" modules).
mr: प्लेलिस्टच्या वर्तनाशी संबंधित (उदाहरणार्थ प्लेबॅक पद्धत) व प्लेलिस्टमध्ये स्वयंचलितपणे भाग समाविष्ट करण्यासाठी ("सेवा शोध" भाग) रचना.

en: General playlist behaviour
mr: सर्वसाधारण चालविण्याची यादी वर्तन

en: Services discovery
mr: सेवा शोध

en: Services discovery modules are facilities that automatically add items to playlist.
mr: सेवा शोध भाग या तुमच्या प्लेलिस्टमध्ये स्वयंचलितपणे घटक समाविष्ट करण्यासाठी सुविधा आहेत.

en: Advanced
mr: प्रगत

en: Advanced settings. Use with care...
mr: प्रगत मांडण्या. काळजीपूर्वक वापरा...

en: Advanced settings
mr: प्रगत मांडण्या

en: &Open File...
mr: व धारिका उघडा...

en: &Advanced Open...
mr: व प्रगत उघडले...

en: Open D&irectory...
mr: मार्गदर्शिका उघडा...

en: Open &Folder...
mr: उघडा व धारक...

en: Select one or more files to open
mr: उघडण्यासाठी एक किंवा अधिक धारिका निवडा

en: Select Directory
mr: मार्गदर्शिका निवडा

en: Select Folder
mr: धारक निवडा

en: Media &Information
mr: माध्यम व माहिती

en: &Codec Information
mr: व कोडेक माहिती

en: &Messages
mr: संदेश

en: Jump to Specific &Time
mr: ठराविक वेळेवर जा

en: Custom &Bookmarks
mr: स्वपसंत व वाचनखुणा

en: &VLM Configuration
mr: व व्हीएलएम मांडणी

en: &About
mr: VLC विषयी

en: Play
mr: चालवा

en: Remove Selected
mr: निवडलेले काढून टाका

en: Information...
mr: माहिती...

en: Create Directory...
mr: मार्गदर्शिका तयार करा...

en: Create Folder...
mr: धारक तयार करा...

en: Rename Directory...
mr: मार्गदर्शिकेचे नाव बदला...

en: Rename Folder...
mr: धारकाचे नाव बदला

en: Show Containing Directory...
mr: त्यामधील मार्गदर्शिका दाखवा...

en: Show Containing Folder...
mr: त्यामधील धारक दाखवा...

en: Stream...
mr: प्रवाह...

en: Save...
mr: साठवा...

en: Repeat All
mr: सर्व पुन्हा चालवा

en: Repeat One
mr: एक पुन्हा चालवा

en: Random
mr: स्वैर

en: Random Off
mr: स्वैर बंद

en: Add to Playlist
mr: प्लेलिस्टमध्ये समाविष्ट करा

en: Add File...
mr: धारिका समाविष्ट करा...

en: Add Directory...
mr: मार्गदर्शिका समाविष्ट करा...

en: Add Folder...
mr: धारक समाविष्ट...

en: Save Playlist to &File...
mr: प्लेलिस्ट धारिकेमध्ये साठवा...

en: Search
mr: शोधा

en: Waves
mr: तरंग

en: <html><head><meta http-equiv="Content-Type" content="text/html; charset=utf-8" /></head><body><h2>Welcome to VLC media player Help</h2><h3>Documentation</h3><p>You can find VLC documentation on VideoLAN's <a href="http://wiki.videolan.org">wiki</a> website.</p><p>If you are a newcomer to VLC media player, please read the<br><a href="http://wiki.videolan.org/Documentation:VLC_for_dummies"><em>Introduction to VLC media player</em></a>.</p><p>You will find some information on how to use the player in the <br>"<a href="http://wiki.videolan.org/Documentation:Play_HowTo"><em>How to play files with VLC media player</em></a>" document.</p><p>For all the saving, converting, transcoding, encoding, muxing and streaming tasks, you should find useful information in the <a href="http://wiki.videolan.org/Documentation:Streaming_HowTo">Streaming Documentation</a>.</p><p>If you are unsure about terminology, please consult the <a href="http://wiki.videolan.org/Knowledge_Base">knowledge base</a>.</p><p>To understand the main keyboard shortcuts, read the <a href="http://wiki.videolan.org/Hotkeys">shortcuts</a> page.</p><h3>Help</h3><p>Before asking any question, please refer yourself to the <a href="http://www.videolan.org/support/faq.html">FAQ</a>.</p><p>You might then get (and give) help on the <a href="http://forum.videolan.org">Forums</a>, the <a href="http://www.videolan.org/vlc/lists.html">mailing-lists</a> or our IRC channel (<em>#videolan</em> on irc.freenode.net).</p><h3>Contribute to the project</h3><p>You can help the VideoLAN project giving some of your time to help the community, to design skins, to translate the documentation, to test and to code. You can also give funds and material to help us. And of course, you can <b>promote</b> VLC media player.</p></body></html>
mr: <html><head><meta http-equiv="Content-Type" content="text/html; charset=utf-8" /></head><body><h2>व्हीएलसी मीडिया प्लेअरच्या मदतीमध्ये आपले स्वागत आहे</h2><h3>दस्तऐवज</h3><p>तुम्हाला व्हीएलसीचे दस्तऐवज व्हीडिओ लॅनवर मिळू शकतात <a href="http://wiki.videolan.org">wiki</a> संकेतस्थळ.</p><p>तुम्ही व्हीएलसी मीडिया प्लेअरवर नव्याने आला असाल, कृपया वाचा<br><a href="http://wiki.videolan.org/दस्तऐवज:नक्कल प्रतीसाठी व्हीएलसी"><em>व्हीएलसी मीडिया प्लेअरची ओळख</em></a>.</p><p>तुम्हाला प्लेअर कसा वापरायचा याची थोडी माहिती पुढे मिळेल <br>"<a href="http://wiki.videolan.org/Documentation:Play_HowTo"><em>व्हीएलसी मीडिया प्लेअरने धारिका कशा चालवायच्या </em></a>" दस्तऐवज.</p><p>सर्व साठवण्यासाठी, रुपांतरित करण्यासाठी, माध्यम धारिकेचे एका प्रारुपातून दुस-या प्रारुपात रुपांतर करणे, संकेतन, एकत्रिकरण व प्रवाह तयार करण्याच्या कामांसाठी, तुम्हाला पुढे उपयोगी माहिती मिळेल <a href="http://wiki.videolan.org/दस्तऐवज:प्रवाह तयार करणे_कसे करायचे">प्रवाह तयार करणे दस्तऐवज </a>.</p><p>तुम्हाला संज्ञांची खात्री नसेल, कृपया सल्ला घ्या <a href="http://wiki.videolan.org/Knowledge_Base">ज्ञान आधार </a>.</p><p> मुख्य कळफलक शॉर्टकट जाणून घेण्यासाठी, वाचा <a href="http://wiki.videolan.org/Hotkeys">शॉर्टकट</a> पान.</p><h3>Help</h3><p>कोणताही प्रश्न विचारण्यापूर्वी, तुम्ही कृपया पुढील संदर्भ पाहा <a href="http://www.videolan.org/support/faq.html">एफएक्यू</a>.</p><p>त्यानंतर तुम्हाला कदाचित (and give) मदत मिळू शकते <a href="http://forum.videolan.org">मंचावर</a>, पत्त्यांच्या <a href="http://www.videolan.org/vlc/lists.html">याद्या </a> किंवा आमचे आयआरसी चॅनल (<em>#videolan</em> on irc.freenode.net).</p><h3>प्रकल्पामध्ये योगदान द्या </h3><p>तुम्ही व्हीडिओलॅन प्रकल्पामध्ये तुमचा थोडा वेळ समाजाची मदत करण्यासाठी, पृष्ठभागाची रचना करण्यासाठी, दस्तऐवजांचा अनुवाद करण्यासाठी, चाचणी करण्यासाठी व संकेतन करण्यासाठी देऊन मदत करु शकता. तुम्ही आम्हाला मदत करण्यासाठी निधी व साहित्य देऊ शकता. अर्थातच, तुम्ही <b>व्हीएलसी मीडिया प्लेअरचा</b> प्रसार करु शकता.</p></body></html>

en: Audio filtering failed
mr: ध्वनी चाळणी अपयशी

en: The maximum number of filters (%u) was reached.
mr: चाळण्याची कमाल संख्या (%u) पूर्ण झाली आहे.

en: Disable
mr: असमर्थ करा

en: Spectrometer
mr: स्पेक्ट्रोमीटर

en: Scope
mr: वाव

en: Spectrum
mr: वर्णपट

en: VU meter
mr: VU मीटर

en: Audio filters
mr: ध्वनी चाळण्या

en: Replay gain
mr: पुन्हा चालविण्याची प्राप्ती

en: Stereo audio mode
mr: स्टीरिओ ध्वनी पद्धत

en: Mono
mr: एक

en: Original
mr: मूळ

en: Dolby Surround
mr: डॉल्बी वातावरण

en: Stereo
mr: स्टीरिओ

en: Left
mr: डावे

en: Right
mr: उजवे

en: Reverse stereo
mr: आरक्षित स्टीरीओ

en: Headphones
mr: हेडफोन

en: Automatic
mr: स्वयंचलित

en: boolean
mr: बुलियन

en: integer
mr: पूर्णांक

en: float
mr: तरंगणे

en: string
mr: श्रृंखला

en: To get exhaustive help, use '-H'.
mr: सर्वसमावेश मदत मिळविण्यासाठी, '-एच' वापरा.

en: Usage: %s [options] [stream] ...
    You can specify multiple streams on the commandline.
    They will be enqueued in the playlist.
    The first item specified will be played first.
    
    Options-styles:
      --option  A global option that is set for the duration of the program.
       -option  A single letter version of a global --option.
       :option  An option that only applies to the stream directly before it
                and that overrides previous settings.
    
    Stream MRL syntax:
      [[access][/demux]://]URL[#[title][:chapter][-[title][:chapter]]]
      [:option=value ...]
    
      Many of the global --options can also be used as MRL specific :options.
      Multiple :option=value pairs can be specified.
    
    URL syntax:
      file:///path/file              Plain media file
      http://host[:port]/file        HTTP URL
      ftp://host[:port]/file         FTP URL
      mms://host[:port]/file         MMS URL
      screen://                      Screen capture
      dvd://[device]                 DVD device
      vcd://[device]                 VCD device
      cdda://[device]                Audio CD device
      udp://[[<source address>]@[<bind address>][:<bind port>]]
                                     UDP stream sent by a streaming server
      vlc://pause:<seconds>          Pause the playlist for a certain time
      vlc://quit                     Special item to quit VLC
mr: वापर: %s [options] [stream] ...
    तुम्ही आज्ञारषेवर अनेक प्रवाह नमूद करु शकता.
    ते प्लेलिस्टमध्ये क्रमाने लावले जातील.
    सर्वप्रथम नमूद केलेला घटक सर्वात आधी चालविला जाईल.
    
    पर्याय-शैली:
      --पर्याय एक जागतिक पर्याय जो कार्यक्रमाच्या कालावधीसाठी निश्चित केलेला आहे.
       -पर्याय जागतिक—पर्यायाची एक एकाक्षरी आवृत्ती.
       :पर्याय एक पर्याय जो केवळ प्रवाहापूर्वी त्यावर लागू होतो 
                व तो आधीच्या रचनेची जागा घेतो.
    
    प्रवाह एमआरएल वाक्यरचना:
      [[access][/demux]://]URL[#[title][:chapter][-[title][:chapter]]]
      [:option=value ...]
    
      बरेच जागतिक – पर्याय एमआरएल विशिष्ट:पर्याय म्हणूनही वापरता येतात.
      अनेक:पर्याय=मूल्य जोड्या नमूद करता येतील.
    
    यूआरएल वाक्यरचना:
      file:///path/file              साधी माध्यम धारिका 
      http://host[:port]/file       एचटीटीपी यूआरएल 
      ftp://host[:port]/file         एफटीपी यूआरएल 
      mms://host[:port]/file        एमएमएस यूआरएल 
      screen://                      पटल चित्र 
      dvd://[device]              डीव्हीडी साधन 
      vcd://[device]              व्हीसीडी साधन 
      cdda://[device]             ध्वनी सीडी साधन 
      udp://[[<source address>]@[<bind address>][:<bind port>]]
                                     प्रवाह तयार करणा-या सर्वरद्वारे पाठविण्यात आलेला यूडीपी प्रवाह 
      vlc://pause:<seconds>         ठराविक वेळासाठी प्लेलिस्ट थांबवा 
      vlc://quit                   व्हीएलसीमध्ये बाहेर पडून पडणारा विशेष घटक

en: Note:
mr: सूचना:

en: add --advanced to your command line to see advanced options.
mr: तुमचे प्रगत पर्याय पाहण्यासाठी तुमच्या आज्ञा रेषेमध्ये प्रगत-- समाविष्ट करा.

en: %u module was not displayed because it only has advanced options.
     | %u modules were not displayed because they only have advanced options.
mr[0]: %u भाग दाखविण्यात आला नाही कारण त्यामध्ये केवळ प्रगत पर्याय आहेत.
mr[1]: %u भाग दाखविण्यात आले नाहीत कारण त्यांच्याकडे केवळ प्रगत पर्याय आहेत.

en: No matching module found. Use --list or --list-verbose to list available modules.
mr: कोणताही जुळणारा भाग सापडला नाही. वापरा --यादी किंवा --यादी-व्हर्बोस उपलब्ध भागांची यादी तयार करण्यासाठी.

en: VLC version %s (%s)
mr: व्हीएलसी आवृत्ती %s (%s)

en: Compiled by %s on %s (%s)
mr: संकलन द्वारे %s वर %s (%s)

en: Compiler: %s
mr: संकलक: %s

en: 
    Dumped content to vlc-help.txt file.
mr: 
    व्हीएलसीवर टाकून दिलेला मजकूर-मदत.टीएक्सटी धारिका.

en: 
    Press the RETURN key to continue...
mr: 
    सुरु ठेवण्यासाठी परत जाण्याची कळ दाबा...

en: Unknown error
mr: अज्ञात त्रुटी

en: Bookmark %i
mr: वाचनखुण %i

en: No description for this codec
mr: या कोडेकसाठी कोणतेही वर्णन नाही

en: Codec not supported
mr: या कोडेकला सहाय्य नाही

en: VLC could not decode the format "%4.4s" (%s)
mr: व्हीएलसी या प्रारुपाचे विसंकेतन करु शकत नाही "%4.4s" (%s)

en: Unidentified codec
mr: ओळखता न येणारे कोडेक

en: VLC could not identify the audio or video codec
mr: व्हीएलसी ध्वनी किंवा ध्वनीचित्रफित कोडेक ओळखू शकत नाही

en: packetizer
mr: पाकीट तयार करणारा

en: decoder
mr: विसंकेतक

en: Streaming / Transcoding failed
mr: प्रवाह तयार करणे/ माध्यम धारिकेचे एका प्रारुपातून दुस-या प्रारुपात रुपांतर करणे अपयशी

en: VLC could not open the %s module.
mr: व्हीएलएसी %s भाग उघडू शकत नाही.

en: VLC could not open the decoder module.
mr: व्हीएलसी विसंकेतक भाग उघडू शकत नाही.

en: Track
mr: मागोवा घ्या

en: Program
mr: कार्यक्रम

en: Stream %d
mr: प्रवाह %d

en: Scrambled
mr: गुंतागुंत झालेले

en: Yes
mr: होय

en: DTVCC Closed captions %u
mr: DTVCC बंद कॅप्शन्स %u

en: Closed captions %u
mr: बंद मथळे %u

en: Original ID
mr: मूळ ओळखक्रमांक

en: Codec
mr: कोडेक

en: Language
mr: भाषा

en: Description
mr: वर्णन

en: Type
mr: टंकलेखन करा

en: Channels
mr: माध्यमे

en: Sample rate
mr: नमुना दर

en: %u Hz
mr: %u एचझेड

en: Bits per sample
mr: प्रति नमुना बिट्स

en: Bitrate
mr: बिटदर

en: %u kb/s
mr: %u केबी/एस

en: Track replay gain
mr: प्रत्युत्तर प्राप्तीचा मागोवा

en: Album replay gain
mr: ध्वनीफित पुन्हा चालवणे प्राप्ती

en: %.2f dB
mr: %.2f डीबी

en: Video resolution
mr: व्हिडिओ रिझॉल्यूशन

en: Buffer dimensions
mr: बफर आयाम

en: Frame rate
mr: चौकट दर

en: Decoded format
mr: विसंकेतन झालेले प्रारुप

en: Top left
mr: वर डावीकडे

en: Left top
mr: डावीकडे वरील

en: Right bottom
mr: उजवी खाली

en: Top right
mr: उच्च उजवा

en: Bottom left
mr: खाली डावीकडे

en: Bottom right
mr: खाली उजवीकडे

en: Left bottom
mr: डावीकडील तळाचा

en: Right top
mr: उच्च वरील

en: Orientation
mr: ओरिएंटेशन

en: Undefined
mr: अनिर्धारित

en: ITU-R BT.601 (525 lines, 60 Hz)
mr: ITU-R BT.601 (525 लाइन, 60 Hz)

en: ITU-R BT.601 (625 lines, 50 Hz)
mr: ITU-R BT.601 (625 लाइन, 50 Hz)

en: Color primaries
mr: रंग मुख्यत्वे

en: Linear
mr: एकरेषीय

en: Color transfer function
mr: रंग स्थानांतरण कार्यक्षमता

en: Color space
mr: रंगांचे जागा

en: %s Range
mr: %s श्रेणी

en: Full
mr: पूर्ण

en: Center
mr: केंद्र

en: Top Left
mr: वर डावीकडे

en: Top Center
mr: वरील केंद्र

en: Bottom Left
mr: खाली डावीकडे

en: Bottom Center
mr: खाली मध्य

en: Chroma location
mr: क्रोमा  स्थान

en: Rectangular
mr: आयताकार

en: Equirectangular
mr: इक्वायरेक्टेंगुलर

en: Projection
mr: प्रक्षेपण

[ctx: ViewPoint]
en: Pitch
mr: पिच

[ctx: ViewPoint]
en: Roll
mr: गोल

[ctx: ViewPoint]
en: Field of view
mr: दृष्टिक्षेत्र

en: Max. luminance
mr: Max. प्रकाशाची उजळणी

en: Min. luminance
mr: Min. प्रकाशाची तीव्रता

en: Primary R
mr: प्राथमिक R

en: Primary G
mr: प्राथमिक जी

en: Primary B
mr: प्राथमिक बी

en: White point
mr: सफेद बिंदू

en: Subtitle
mr: अनुवाद पट्टी

en: Volume %ld%%
mr: तीव्रता %ld%%

en: Your input can't be opened
mr: तुम्ही संगणकाला दिलेली माहिती उघडता येत नाही

en: VLC is unable to open the MRL '%s'. Check the log for details.
mr: व्हीएलसी एमआरएल उघडू शकत नाही '%s'. तपशीलांसाठी नोंदी तपासा.

en: Title
mr: शीर्षक

en: Artist
mr: कलाकार

en: Genre
mr: प्रकार

en: Copyright
mr: प्रकाशनहक्क

en: Album
mr: ध्वनीफित

en: Track number
mr: क्रमांकाचा मागोवा

en: Rating
mr: गुणांकन

en: Date
mr: तारीख

en: Setting
mr: रचना

en: URL
mr: यूआरएल

en: Now Playing
mr: आत्ता सुरु आहे

en: Publisher
mr: प्रकाशक

en: Encoded by
mr: च्याद्वारे संकेतन करण्यात आले

en: Artwork URL
mr: कलाकृती यूआरएल

en: Track ID
mr: ओळख क्रमांकाचा मागोवा घ्या

en: Number of Tracks
mr: ध्वनीफितींची संख्या

en: Director
mr: दिग्दर्शक

en: Season
mr: हंगाम

en: Episode
mr: भाग

en: Show Name
mr: नाव दाखवा

en: Actors
mr: कलाकार

en: Album Artist
mr: आल्बम कलाकार

en: Disc number
mr: डिस्क नंबर

en: Bookmark
mr: वाचनखूण

en: Programs
mr: कार्यक्रम

en: Chapter
mr: प्रकरण

en: Video Track
mr: ध्वनीचित्रफित पट्टी

en: Audio Track
mr: ध्वनीफित पट्टी

en: Subtitle Track
mr: अनुवाद पट्टी

en: Next title
mr: पुढील शीर्षक

en: Previous title
mr: आधीचे शीर्षक

en: Menu title
mr: मेनू शीर्षक

en: Menu popup
mr: मेनू पॉपअप

en: Title %i%s
mr: शीर्षक %i%s

en: Chapter %i
mr: प्रकरण %i

en: Next chapter
mr: पुढील प्रकरण

en: Previous chapter
mr: आधीचे प्रकरण

en: Media: %s
mr: माध्यम: %s

en: Add Interface
mr: आंतरपृष्ठ समाविष्ट करा

en: Console
mr: नियंत्रण संच

en: Telnet
mr: टेलनेट

en: Web
mr: वेब

en: Mouse Gestures
mr: माउस हावभाव

en: Running vlc with the default interface. Use 'cvlc' to use vlc without interface.
mr: पूर्वनिर्धारित आंतरपृष्ठासह व्हीएलसी चालवणे. आंतरपृष्ठाशिवाय व्हीएलसी वापरण्यासाठी 'सीव्हीएलसी' वापरा.

note: xgettext: Translate "C" to the language code: "fr", "en_GB", "nl", "ru"...
en: C
mr: mr

en: Zoom
mr: मोठे करा

en: 1:4 Quarter
mr: १:४ एक चतुर्थांश

en: 1:2 Half
mr: १:२ अर्धा

en: 1:1 Original
mr: १:१ मूळ

en: 2:1 Double
mr: २:१ दुप्पट

en: These options allow you to configure the interfaces used by VLC. You can select the main interface, additional interface modules, and define various related options.
mr: या पर्यायांद्वारे तुम्ही व्हीएलसीद्वारे वापरल्या जाणा-या आंतरपृष्ठांची मांडणी करु शकता. तुम्ही मुख्य आंतरपृष्ठ, अतिरिक्त आंतरपृष्ठ भाग निवडू शकता, व विविध संबंधित पर्याय निश्चित करु शकता.

en: Interface module
mr: आंतरपृष्ठ भाग

en: This is the main interface used by VLC. The default behavior is to automatically select the best module available.
mr: हे व्हीएलसीद्वारे वापरले जाणारे मुख्य आंतरपृष्ठ आहे. पूर्वनिर्धारित वर्तनाद्वारे सर्वोत्तम उपलब्ध भाग निवडला जातो.

en: Extra interface modules
mr: अतिरिक्त आंतरपृष्ठ भाग

en: You can select "additional interfaces" for VLC. They will be launched in the background in addition to the default interface. Use a colon separated list of interface modules. (common values are "rc" (remote control), "http", "gestures" ...)
mr: तुम्ही व्हीएलसीसाठी "अतिरिक्त आंतरपृष्ठे" निवडू शकता. ती पूर्वनिर्धारित आंतरपृष्ठाशिवाय पार्श्वभूमीवर सुरु केली जातील. आंतरपृष्ठ भागांसाठी अर्धविरामाने स्वतंत्र केलेली यादी वापरा. (सामाईक मूल्ये आहेत "आरसी" (दूरस्थ नियंत्रण), "एचटीटीपी", "हावभाव" ...)

en: You can select control interfaces for VLC.
mr: तुम्ही व्हीएलसीसाठी नियंत्रण आंतरपृष्ठे निवडू शकता.

en: Verbosity (0,1,2)
mr: शब्दावडंबर (०,१,२)

en: This is the verbosity level (0=only errors and standard messages, 1=warnings, 2=debug).
mr: ही शब्दावडंबर पातळी आहे (०=केवळ चुका व प्रमाणभूत संदेश, १=इशारे, २=दोषनिवारण).

en: Default stream
mr: पूर्वनिर्धारित प्रवाह

en: This stream will always be opened at VLC startup.
mr: व्हीएलसी सुरु होताना हा प्रवाह नेहमी उघडेल.

en: Color messages
mr: रंगीत संदेश

en: Show advanced options
mr: प्रगत पर्याय दाखवा

en: When this is enabled, the preferences and/or interfaces will show all available options, including those that most users should never touch.
mr: हे समर्थ केले जाते तेव्हा, प्राधान्ये आणि/किंवा आंतरपृष्ठे उपलब्ध पर्याय दाखवेल, ज्यामध्ये बहुतेक वापरकर्त्यांनी कधीही स्पर्श करु नये अशांचाही समावेश असेल.

en: Interface interaction
mr: आंतरपृष्ठ प्रतिक्रिया

en: When this is enabled, the interface will show a dialog box each time some user input is required.
mr: हे समर्थ केले जाते, तेव्हा प्रत्येकवेळी वापरकर्त्याद्वारे संगणाला काही माहिती हवी असेल तर आंतरपृष्ठ एक संवाद चौकट दाखवेल.

en: These options allow you to modify the behavior of the audio subsystem, and to add audio filters which can be used for post processing or visual effects (spectrum analyzer, etc.). Enable these filters here, and configure them in the "audio filters" modules section.
mr: या पर्यायामुळे तुम्ही ध्वनी उपयंत्रणेच्या वर्तनात बदल करु शकता, व ध्वनी चाळण्या समाविष्ट करु शकता ज्या नंतर उत्तरप्रक्रियेसाठी किंवा दृश्य परिणामांसाठी (स्पेक्ट्रम विश्लेषक, इत्यादी) वापरल्या जाऊ शकतील. इथे या चाळण्या समर्थ करा, व त्यांची मांजणी "ध्वनी चाळण्या" भाग या विभागात करा.

en: Audio output module
mr: ध्वनी उत्पादन भाग

en: This is the audio output method used by VLC. The default behavior is to automatically select the best method available.
mr: ही व्हीएलसीद्वारे वापरली जाणारी ध्वनी उत्पादन पद्धती आहे. पूर्वनिर्धारित वर्तन स्वयंचलितपणे सर्वोत्तम उपलब्ध पद्धत निवडते.

en: Media role
mr: मीडिया भूमिका

en: Enable audio
mr: ध्वनी समर्थ करा

en: You can completely disable the audio output. The audio decoding stage will not take place, thus saving some processing power.
mr: तुम्ही ध्वनी उत्पादन पूर्णपणे असमर्थ करु शकता. ध्वनी विसंकेतन टप्पा होणार नाही, अशाप्रकारे प्रक्रियेसाठी लागणा-या उर्जेची बचत केली जाईल.

en: Music
mr: संगीत

en: Communication
mr: संचार

en: Game
mr: खेळ

en: Notification
mr: सूचना

en: Animation
mr: अनिमेशन

en: Production
mr: उत्पादन

en: Accessibility
mr: प्रवेशिकापणा

en: Test
mr: चाचणी

en: Audio gain
mr: ध्वनी प्राप्ती

en: This linear gain will be applied to outputted audio.
mr: ही एकरेषीय प्राप्ती उत्पादित ध्वनीसाठी वापरली जाईल.

en: Audio output volume step
mr: ध्वनी उत्पादन परिमाण पायरी

en: The step size of the volume is adjustable using this option.
mr: हा पर्याय वापरुन परिमाणाच्या आकाराची पायरी जुळवून घेता येते.

en: Remember the audio volume
mr: ध्वनी परिमाण लक्षात ठेवा

en: The volume can be recorded and automatically restored next time VLC is used.
mr: परिमाण नोंदवता येते व पुढीलवेळी व्हीएलसी वापरताना स्वयंचलितपणे संग्रहित करता येते.

en: Audio desynchronization compensation
mr: ध्वनी दृश्यमेलन रद्द करणे भरपाई

en: This delays the audio output. The delay must be given in milliseconds. This can be handy if you notice a lag between the video and the audio.
mr: यामुळे ध्वनी उत्पादन उशीरा होते. उशीर मिलीसेकंदांमध्ये दिला पाहिजे. तुम्हाला दृश्य व ध्वनी दरम्यान उशीर आढळला तर हे सहज वापरता येईल.

en: This selects which plugin to use for audio resampling.
mr: यामुळे कोणता प्लगइन ध्वनी फेरनमुन्यासाठी वापरायचा हे निवडता येते.

en: Force detection of Dolby Surround
mr: डॉल्बी वातावरण शोधण्याची सक्ती करा

en: Use this when you know your stream is (or is not) encoded with Dolby Surround but fails to be detected as such. Even if the stream is not actually encoded with Dolby Surround, turning on this option might enhance your experience, especially when combined with the Headphone Channel Mixer.
mr: तुमच्या ध्वनी प्रवाहाचे डॉल्बी वातावरणाने संकेतन झाल्याचे (किंवा न झाल्याचे) तुम्हाला माहिती असेल मात्र तसे दिसून येत नसेल  तेव्हा हे वापरा. या प्रवाहाचे डॉल्बी वातावरणाने प्रत्यक्षात संकेतन झाले नसले तरीही, हा पर्याय सुरु केल्याने तुम्हाला विशेषतः हेडफोन चॅनल मिश्रकासोबत वापरल्याने अधिक चांगला अनुभव मिळू शकतो.

en: Auto
mr: स्वयं

en: On
mr: सुरु

en: Off
mr: बंद

en: Stereo audio output mode
mr: स्टिरिओ ध्वनी उत्पादन पद्धत

en: Unset
mr: रचना रद्द करा

en: This adds audio post processing filters, to modify the sound rendering.
mr: यामुळे ध्वनी उत्तर प्रक्रिया गाळण्या समाविष्ट केल्या जातात,ध्वनी अनुलेखनात सुधारणा करण्यासाठी.

en: This adds visualization modules (spectrum analyzer, etc.).
mr: यामुळे कल्पनाचित्रण भाग समाविष्ट होतात (पंक्ति विश्लेषक, इत्यादी.).

en: Replay gain mode
mr: पुन्हा चालवणे प्राप्ती पद्धत

en: Select the replay gain mode
mr: उत्तर प्राप्ती पद्धत निवडा

en: Replay preamp
mr: पुन्हा चालवा पूर्वप्रवर्धक

en: This allows you to change the default target level (89 dB) for stream with replay gain information
mr: यामुळे तुम्हाला प्रवाहासाठी पूर्वनिर्धारित लक्ष्य पातळी (८९ डीबी) प्रवाहासाठी पुन्हा चालवा प्राप्ती माहितीसह बदलता येईल

en: Default replay gain
mr: पूर्वनिर्धारित पुन्हा चालवा प्राप्ती

en: This is the gain used for stream without replay gain information
mr: ही पुन्हा चालवा प्राप्ती माहितीशिवाय असलेल्या प्रवाहासाठी वापरली जाणारी प्राप्ती आहे

en: Peak protection
mr: कळस संरक्षण

en: Protect against sound clipping
mr: ध्वनी कापण्यापासून संरक्षण

en: Enable time stretching audio
mr: ध्वनीची वेळ वाढवणे समर्थ करा

en: This allows playing audio at lower or higher speed without affecting the audio pitch
mr: यामुळे ध्वनी कमी किंवा जास्त वेगाने ध्वनी पट्टीवर परिणाम न होता

en: None
mr: एकही नाही

en: These options allow you to modify the behavior of the video output subsystem. You can for example enable video filters (deinterlacing, image adjusting, etc.). Enable these filters here and configure them in the "video filters" modules section. You can also set many miscellaneous video options.
mr: या पर्यायांमुळे तुम्ही ध्वनीचित्र उत्पादन उपयंत्रणेच्या वर्तनात सुधारणा करता येते. उदाहरणार्थ तुम्ही ध्वनीचित्र चाळण्या समर्थ करु शकता (घटक वेगवेगळे करणे, चित्र जुळवणे इत्यादी). या चाळण्या येथे समर्थ करा व त्यांची "ध्वनीचित्र चाळण्या" भागात रचना करा. तुम्ही अनेक किरकोळ ध्वनीचित्र पर्यायांची रचना करु शकता.

en: Video output module
mr: ध्वनीचित्र उत्पादन भाग

en: This is the the video output method used by VLC. The default behavior is to automatically select the best method available.
mr: ही व्हीएलसीद्वारे वापरली जाणारी ध्वनीचित्र उत्पादन पद्धत आहे. पूर्वनिर्धारित वर्तन आपोआप सर्वोत्तम उपलब्ध पद्धत निवडते.

en: Enable video
mr: ध्वनीचित्र समर्थ करा

en: You can completely disable the video output. The video decoding stage will not take place, thus saving some processing power.
mr: तुम्ही पूर्णपणे ध्वनीचित्र उत्पादन असमर्थ करु शकता. ध्वनीचित्र विसंकेतन टप्पा होणार नाही, अशाप्रकारे प्रक्रियेची काही शक्ती वाचेल.

en: Video width
mr: ध्वनीचित्र रुंदी

en: You can enforce the video width. By default (-1) VLC will adapt to the video characteristics.
mr: तुम्ही ध्वनीचित्र रुंदी लागू करु शकता. पूर्वनिर्धारितपणे (-१) ध्वनीचित्र वैशिष्ट्ये स्वीकारेल.

en: Video height
mr: ध्वनीचित्र उंची

en: You can enforce the video height. By default (-1) VLC will adapt to the video characteristics.
mr: तुम्ही ध्वनीचित्र उंची लागू करु शकता. पूर्वनिर्धारितपणे (-१) व्हीएलसी ध्वनीचित्र वैशिष्ट्ये स्वीकारेल.

en: Video X coordinate
mr: ध्वनीचित्र एक्स समन्वय करा

en: You can enforce the position of the top left corner of the video window (X coordinate).
mr: तुम्ही ध्वनीचित्र विंडोच्या सर्वात वरच्या डाव्या कोप-याची स्थिती लागू करु शकता (एक्स समन्वय).

en: Video Y coordinate
mr: ध्वनीचित्र वाय समन्वय

en: You can enforce the position of the top left corner of the video window (Y coordinate).
mr: तुम्ही ध्वनीचित्र विंडोच्या सर्वात वरील डावा कोप-याची स्थिती लागू करु शकता (वाय समन्वय).

en: Video title
mr: ध्वनीचित्र शीर्षक

en: Custom title for the video window (in case the video is not embedded in the interface).
mr: ध्वनीचित्र विंडोसाठी स्वपसंत शीर्षक (ध्वनीचित्र  आंतरपृष्ठामध्ये अंतःस्थापित केले नसल्यास).

en: Video alignment
mr: ध्वनीचित्र आणखी

en: Enforce the alignment of the video in its window. By default (0) it will be centered (0=center, 1=left, 2=right, 4=top, 8=bottom, you can also use combinations of these values, like 6=4+2 meaning top-right).
mr: ध्वनीचित्राची त्याच्या विंडोमध्ये आखणी करण्याची सक्ती करा. पूर्वनिर्धारितपणे (०) ते केंद्रित असेल (०=केंद्र, १=डावे, २=उजवे, ४=वर, ८=खाली, तुम्ही या मूल्यांचे मिश्रणही वापरु शकता, उदाहरणार्थ ६=४+२ म्हणजे वर-उजवीकडे).

en: Top
mr: वर

en: Bottom
mr: खाली

en: Top-Left
mr: वर-डावीकडे

en: Top-Right
mr: वर-उजवीकडे

en: Bottom-Left
mr: खाली-डावीकडे

en: Bottom-Right
mr: खाली-उजवीकडे

en: Zoom video
mr: ध्वनीचित्र मोठे करा

en: You can zoom the video by the specified factor.
mr: तुम्ही विहित घटकाचे ध्वनीचित्र मोठे करु शकता.

en: Grayscale video output
mr: करडा वर्णपट ध्वनीचित्र उत्पादन

en: Output video in grayscale. As the color information aren't decoded, this can save some processing power.
mr: करड्या वर्णपटातील उत्पादन ध्वनीचित्र. रंग माहितीचे विसंकेतन केले नसल्याने, यामुळे प्रक्रियेची थोडी शक्ती वाचू शकते.

en: Embedded video
mr: अंतःस्थापित ध्वनीचित्र

en: Embed the video output in the main interface.
mr: मुख्य आंतरपृष्ठामध्ये ध्वनीचित्र उत्पादन अंतःस्थापित करा.

en: Fullscreen video output
mr: पूर्णपटल ध्वनीचित्र उत्पादन

en: Start video in fullscreen mode
mr: पूर्णपटल पद्धतीमध्ये ध्वनीचित्र सुरु करा

en: Always on top
mr: नेहमी वरती

en: Always place the video window on top of other windows.
mr: नेहमी ध्वनीचित्र विंडो इतर विंडोंच्या वरती ठेवा.

en: The wallpaper mode allows you to display the video as the desktop background.
mr: वॉलपेपर पद्धतीमुळे तुम्हाला डेस्कटॉपच्या पार्श्वभूमीवर ध्वनीचित्र प्रदर्शित करता येईल.

en: Show media title on video
mr: ध्वनीचित्रफितीवरील माध्यम शीर्षक दाखवा

en: Display the title of the video on top of the movie.
mr: चित्रपटाच्या वर ध्वनीचित्रफितीचे शीर्षक प्रदर्शित करा.

en: Show video title for x milliseconds
mr: एक्स मिलीसेकंदांसाठी ध्वनीचित्र शीर्षक दाखवा

en: Show the video title for n milliseconds, default is 5000 ms (5 sec.)
mr: एन मिलीसेकंदांसाठी ध्वनीचित्र शीर्षक दाखवा, पूर्वनिर्धारित ५००० एमएस आहे (५ सेकंद)

en: Position of video title
mr: ध्वनीचित्र शीर्षकाची स्थिती

en: Place on video where to display the title (default bottom center).
mr: ध्वनीचित्रफितीवर शीर्षक जिथे प्रदर्शित करायचे आहे तिथे ठेवा (पूर्वनिर्धारित तळ केंद्र).

en: Hide cursor and fullscreen controller after x milliseconds
mr: कर्सर व संपूर्ण स्क्रीन नियंत्रक एक्स मिलीसेकंदांनंतर लपवा

en: Hide mouse cursor and fullscreen controller after n milliseconds.
mr: माउस कर्सर व संपूर्णपटल नियंत्रक एन मिलीसेकेंदांनंतर लपवा.

en: Deinterlace
mr: घटक वेगवेगळे करा

en: Deinterlace mode
mr: घटक वेगवेगळे करण्याची पद्धत

en: Deinterlace method to use for video processing.
mr: घटक वेगळे करण्याची पद्धत ध्वनीचित्रफितीवर प्रक्रिया करण्यासाठी.

en: Discard
mr: टाकून द्या

en: Blend
mr: एकत्र करा

en: Mean
mr: मध्य

en: Bob
mr: बॉब

en: Phosphor
mr: संदीपक

en: Film NTSC (IVTC)
mr: चित्रपट एनटीएससी (आयव्हीटीसी)

en: Disable screensaver
mr: पटलसंग्रहक असमर्थ करा

en: Disable the screensaver during video playback.
mr: ध्वनीचित्रफित चालवताना पटलसंग्रहक असमर्थ करा.

en: Window decorations
mr: विंडो सजावटी

en: VLC can avoid creating window caption, frames, etc... around the video, giving a "minimal" window.
mr: व्हीएलसी "किमान" विंडो देऊन, ध्वनीचित्रफितीभोवती  विंडो मथळा, चौकटी इत्यादी तयार करणे टाळू शकतो.

en: Video splitter module
mr: ध्वनीचित्रफित विभाजक भाग

en: This adds video splitters like clone or wall
mr: हे प्रतिरुप किंवा भिंत यासारखे ध्वनीचित्रफित विभाजक समाविष्ट करतात

en: Video filter module
mr: ध्वनीचित्र चाळणी भाग

en: This adds post-processing filters to enhance the picture quality, for instance deinterlacing, or distort the video.
mr: याद्वारे पश्चात-प्रक्रिया चाळण्या चित्र दर्जा वाढविण्यासाठी, घटक वेगवेगळे करण्यासाठी, किंवा ध्वनीचित्रफित विकृत करण्यासाठी वापरल्या जातात.

en: Video snapshot directory (or filename)
mr: ध्वनीचित्रफित क्षणचित्र मार्गदर्शिका (किंवा धारिकानाव)

en: Directory where the video snapshots will be stored.
mr: ध्वनीचित्र क्षणचित्रे जेथे संग्रहित केली जातील ती मार्गदर्शिका.

en: Video snapshot file prefix
mr: ध्वनीचित्र क्षणचित्र धारिका पूर्वप्रत्यय

en: Video snapshot format
mr: ध्वनीचित्र क्षणचित्र प्रारुप

en: Image format which will be used to store the video snapshots
mr: चित्र प्रारुप जे ध्वनीचित्रफित क्षणचित्रे संग्रहित करण्यासाठी वापरले जाईल

en: Display video snapshot preview
mr: ध्वनीचित्रफित क्षणचित्र आढावा प्रदर्शन

en: Display the snapshot preview in the screen's top-left corner.
mr: पटलाच्या वरच्या-डाव्या कोप-यात क्षणचित्र आढावा प्रदर्शित करा.

en: Use sequential numbers instead of timestamps
mr: वेळेच्या शिक्क्यांऐवजी क्रमवार संख्या वापरा

en: Use sequential numbers instead of timestamps for snapshot numbering
mr: क्षणचित्रांना क्रमांक घालण्यासाठी वेळेच्या शिक्क्यांऐवजी क्रमवार संख्या वापरा

en: Video snapshot width
mr: ध्वनीचित्रफित क्षणचित्र रुंदी

en: You can enforce the width of the video snapshot. By default it will keep the original width (-1). Using 0 will scale the width to keep the aspect ratio.
mr: तुम्ही ध्वनीचित्र क्षणचित्रांच्या रुंदीची अंमलबजावणी करु शकता. पूर्वनिर्धारितपणे ती मूळ रुंदी ठेवेल (-१). ० वापरल्याने बाजू अनुपात ठेवण्यासाठी रुंदी मोजली जाईल.

en: Video snapshot height
mr: ध्वनीचित्रफित क्षणचित्र उंची

en: You can enforce the height of the video snapshot. By default it will keep the original height (-1). Using 0 will scale the height to keep the aspect ratio.
mr: तुम्ही ध्वनीचित्रफित क्षणचित्रांची उंची लागू करु शकता. पूर्वनिर्धारितपणे त्यामुळे मूळ उंची ठेवली जाईल (-१). ० वापरल्याने बाजू अनुपात ठेवण्यासाठी उंची मोजली जाईल.

en: Video cropping
mr: ध्वनीचित्रफित कापणे

en: This forces the cropping of the source video. Accepted formats are x:y (4:3, 16:9, etc.) expressing the global image aspect.
mr: यामुळे स्रोत ध्वनीचित्रफित कापण्याची सक्ती केली जाते. स्वीकार्य प्रारुपे आहेत एक्स:वाय (४:३, १६:९, इत्यादी.) ज्यामुळे जागतिक चित्र बाजू व्यक्त होतो.

en: Source aspect ratio
mr: स्रोत बाजू अनुपात

en: This forces the source aspect ratio. For instance, some DVDs claim to be 16:9 while they are actually 4:3. This can also be used as a hint for VLC when a movie does not have aspect ratio information. Accepted formats are x:y (4:3, 16:9, etc.) expressing the global image aspect, or a float value (1.25, 1.3333, etc.) expressing pixel squareness.
mr: यामुळे स्रोत बाजू अनुपाताची सक्ती केली जाते. उदाहरणार्थ, काही डीव्हीडी १६:९ असल्याचा दावा करतात मात्र त्या प्रत्यक्षात ४:३ असतात. जेव्हा चित्रपटाकडे बाजू अनुपात माहिती नसते तेव्हा हे व्हीएलसीसाठी एक सूचना म्हणूनही वापरले जाऊ शकते. स्वीकारलेली प्रारुपे आहेत एक्स:वाय (४:३, १६:९, इत्यादी.) ज्याद्वारे जागतिक चित्र बाजू, किंवा एखाद्या अपूर्णांक मूल्याद्वारे (१.२५, १.३३३३, इत्यादी.) पिक्सलचा चौकोनीपणा स्पष्ट केला जातो.

en: Video Auto Scaling
mr: ध्वनीचित्रफित स्वयं मापन

en: Let the video scale to fit a given window or fullscreen.
mr: ध्वनीचित्रफित दिलेल्या विंडोमध्ये किंवा संपूर्ण पटलात बसेल अशा मापाची होऊ दे.

en: Video scaling factor
mr: ध्वनीचित्रफित मापन घटक

en: Scaling factor used when Auto Scaling is disabled.
    Default value is 1.0 (original video size).
mr: स्वयंमापन असमर्थ केल्यानंतर वापरला जाणारा मापन घटक.
    पूर्वनिर्धारित मूल्य आहे १.० (मूळ ध्वनीचित्र आकार).

en: Custom crop ratios list
mr: स्वपसंत पीक अनुपात यादी

en: Comma separated list of crop ratios which will be added in the interface's crop ratios list.
mr: पिकाच्या अनुपातांची स्वल्पविरामाने स्वतंत्र केलेली यादी जी आंतरपृष्ठाच्या पीक अनुपात यादीमध्ये समाविष्ट केली जाते.

en: Custom aspect ratios list
mr: स्वपसंत बाजू अनुपात यादी

en: Comma separated list of aspect ratios which will be added in the interface's aspect ratio list.
mr: स्वल्पविरामाने स्वतंत्र केलेली बाजू अनुपाताची यादी जी आंतरपृष्ठाच्या बाजू अनुपात यादीमध्ये समाविष्ट केली जाईल.

en: Fix HDTV height
mr: निश्चित एचडीटीव्ही उंची

en: This allows proper handling of HDTV-1080 video format even if broken encoder incorrectly sets height to 1088 lines. You should only disable this option if your video has a non-standard format requiring all 1088 lines.
mr: यामुळे तुम्हाला जरी तुटलेल्या संकेतकाने १०८८ ओळींची चुकीची उंची निश्चित केली तरी एचडीटीव्ही-१०८० ध्वनीचित्रफित प्रारुप व्यवस्थित हाताळता येते. तुमच्या ध्वनीचित्रफितीचे सर्व १०८८ ओळी आवश्यक असलेले अ-प्रमाणभूत प्रारुप असेल तरच तुम्ही हा पर्याय असमर्थ केला पाहिजे.

en: Monitor pixel aspect ratio
mr: मॉनिटर पिक्सल बाजू अनुपात

en: This forces the monitor aspect ratio. Most monitors have square pixels (1:1). If you have a 16:9 screen, you might need to change this to 4:3 in order to keep proportions.
mr: यामुळे मॉनिटर बाजू अनुपाताची सक्ती केली जाते. बहुतेक मॉनिटरचे चौकोनी पिक्सल (१:१) असतात. तुमचे १६:९ पटल असेल, तुम्हाला अनुपात ठेवण्यासाठी हे कदाचित ४:३ असे बदलावे लागेल.

en: Skip frames
mr: चौकटी टाळा

en: Enables framedropping on MPEG2 stream. Framedropping occurs when your computer is not powerful enough
mr: एमपीईजी२ प्रवाहातील चौकची वगळणे समर्थ करते. तुमचा संगणक पुरेसा शक्तिशाली नसेल तेव्हा चौकटी वगळल्या जातात

en: Drop late frames
mr: उशीरा येणा-या चौकटी वगळा

en: This drops frames that are late (arrive to the video output after their intended display date).
mr: या वगळलेल्या चौकटी उशीरा आल्या होत्या (त्यांच्या इच्छित प्रदर्शन तारखेनंतर ध्वनीचित्र उत्पादनावर या)

en: Quiet synchro
mr: शांत संकालन

en: This avoids flooding the message log with debug output from the video output synchronization mechanism.
mr: यामुळे ध्वनीचित्र उत्पादन संकालन यंत्रणेतून दोषनिवारण उत्पादनाने संदेश नोंद भरुन जाणे टाळले जाते.

en: Key press events
mr: कळ दाबणे घटना

en: This enables VLC hotkeys from the (non-embedded) video window.
mr: यामुळे (अंतःस्थापित न-झालेल्या) ध्वनीचित्रफित विडोंतून व्हीएलसी हॉटकी समर्थ करता येते.

en: Mouse events
mr: माउस घटना

en: This enables handling of mouse clicks on the video.
mr: यामुळे ध्वनीचित्रफितीवरील माउसचे क्लिक हाताळता येतात.

en: These options allow you to modify the behavior of the input subsystem, such as the DVD or VCD device, the network interface settings or the subtitle channel.
mr: या पर्यायामुळे तुम्हाला माहिती देण्याच्या उपयंत्रणेचे वर्तन सुधारित करता येते, उदाहरणार्थ डीव्हीडी किंवा व्हीसीडी साधन, नेटवर्क आंतरपृष्ठ मांडण्या किंवा उपशीर्षक माध्यम.

en: File caching (ms)
mr: धारिका साठवणूक (एमएस)

en: Caching value for local files, in milliseconds.
mr: स्थानिक धारिकांसाठी साठवणूक मूल्य, मिलीसेकंदांमध्ये.

en: Live capture caching (ms)
mr: थेट ग्रहण साठवणूक (एमएस)

en: Caching value for cameras and microphones, in milliseconds.
mr: कॅमेरा व मायक्रोफोनसाठी साठवणूक मूल्य, मिलीसेकंदांमध्ये.

en: Disc caching (ms)
mr: डिस्क साठवणूक (एमएस)

en: Caching value for optical media, in milliseconds.
mr: प्रकाशिकीय माध्यमासाठी साठवणूक मूल्य, मिलीसेकंदांमध्ये.

en: Network caching (ms)
mr: नेटवर्क साठवणूक (एमएस)

en: Caching value for network resources, in milliseconds.
mr: नेटवर्क संसाधनांसाठी साठवणूक मूल्य, मिलीसेकंदांमध्ये.

en: Clock reference average counter
mr: घड्याळ संदर्भ सरासरी गणक

en: When using the PVR input (or a very irregular source), you should set this to 10000.
mr: पीव्हीआर दिलेली माहिती वापरताना (किंवा एक अतिशय अनियमित स्रोत), तुम्ही हे १०००० वर निश्चित केले पाहिजे.

en: Clock synchronisation
mr: घड्याळ संकालन

en: It is possible to disable the input clock synchronisation for real-time sources. Use this if you experience jerky playback of network streams.
mr: माहिती देणे घड्याळ संकालन ख-या-वेळाच्या संसाधनांसाठी असमर्थ करणे शक्य आहे. तुम्हाला नेटवर्कचे प्रवाह चालवताना काही अडथळे आल्यास हे वापरा.

en: Clock jitter
mr: घड्याळ अडथळा

en: This defines the maximum input delay jitter that the synchronization algorithms should try to compensate (in milliseconds).
mr: यामुळे माहिती देण्यास उशीर होण्यातील अडथळा निश्चित केला जातो जो संकालन गणनविधीने भरुन काढण्याचा प्रयत्न केला पाहिजे (मिलीसेकंदांमध्ये).

en: Network synchronisation
mr: नेटवर्क संकालन

en: This allows you to remotely synchronise clocks for server and client. The detailed settings are available in Advanced / Network Sync.
mr: यामुळे तुम्ही दुरून सर्वर व ग्राहकासाठी घड्याळांचे संकालन करु शकता. तपशीलवार रचना प्रगत/नेटवर्क संकालनात उपलब्ध आहे.

en: Default
mr: पूर्वनिर्धारित

en: Enable
mr: समर्थ करा

en: MTU of the network interface
mr: नेटवर्क आंतरपृष्ठाचे एमटीयू

en: This is the maximum application-layer packet size that can be transmitted over the network (in bytes).
mr: हा कमाल उपयोजन-थर पाकीट आकार आहे जो नेटवर्कवर प्रसारित करता येऊ शकतो (बाईटमध्ये).

en: Hop limit (TTL)
mr: मर्यादा ओलांडा (टीटीएल)

en: This is the hop limit (also known as "Time-To-Live" or TTL) of the multicast packets sent by the stream output (-1 = use operating system built-in default).
mr: प्रवाहन उत्पादनाद्वारे (-१ = संचालन यंत्रणा अंतर्भूत पूर्वनिर्धारित वापरा) पाठविण्यात आलेल्या बहुप्रक्षेपण पाकिटांची ही डाटा जीवनकाल मर्यादा आहे (ज्याला "जीवन-काळ" किंवा टीटीएल) असेही म्हटले जाते.

en: Multicast output interface
mr: बहुप्रक्षेपण उत्पादन आंतरपृष्ठ

en: Default multicast interface. This overrides the routing table.
mr: पूर्वनिर्धारित बहुप्रक्षेपण आंतरपृष्ठ. हे मार्गनिश्चिती कोष्टकाचे उल्लंघन केले जाते.

en: DiffServ Code Point
mr: विभेदित संकेत बिंदू

en: Differentiated Services Code Point for outgoing UDP streams (or IPv4 Type Of Service, or IPv6 Traffic Class). This is used for network Quality of Service.
mr: विभेदित सेवा संकेत बिंदू बाहेर जाणा-या यूडीपी प्रवाहांसाठी (किंवा आयपीव्ही४ सेवा प्रकार, आयपीव्ही६ रहदारी वर्ग). हे नेटवर्क सेवा दर्जासाठी वापरले जाते.

en: Choose the program to select by giving its Service ID. Only use this option if you want to read a multi-program stream (like DVB streams for example).
mr: सेवा ओळखक्रमांक देऊन निवडण्यासाठी कार्यक्रम ठरवा. तुम्हाला केवळ बहु-कार्यक्रम प्रवाह वाचायचे असतील तरच केवळ हा पर्याय वाचा (उदाहरणार्थ डीव्हीबी प्रवाहांप्रमाणे).

en: Choose the programs to select by giving a comma-separated list of Service IDs (SIDs). Only use this option if you want to read a multi-program stream (like DVB streams for example).
mr: सेवा ओळखक्रमांकांची स्वल्पविरामाने-स्वतंत्र केलेली यादी देऊन निवडण्यासाठी कार्यक्रम ठरवा. तुम्हाला बहु-कार्यक्रम प्रवाह वाचायचे असले तरच केवळ हा पर्याय वापरा (उदाहरणार्थ डीव्हीबी प्रवाहाप्रमाणे).

en: Audio track
mr: ध्वनीफित

en: Stream number of the audio track to use (from 0 to n).
mr: ध्वनीफित वापरण्यासाठी प्रवाह क्रमांक (० पासून ते एन पर्यंत).

en: Subtitle track
mr: अनुवाद पट्टी

en: Stream number of the subtitle track to use (from 0 to n).
mr: अनुवाद पट्टी वापरण्यासाठी प्रवाह क्रमांक (० पासून एनपर्यंत).

en: Audio language
mr: ध्वनी भाषा

en: Language of the audio track you want to use (comma separated, two or three letter country code, you may use 'none' to avoid a fallback to another language).
mr: तुम्हाला ज्या ध्वनीफिती वापरायच्या आहेत त्यांची भाषा (स्वल्पविरामाने स्वतंत्र केलेली, दोन किंवा तीन अक्षरी देश सांकेतिक क्रमांक, तुम्ही दुस-या भाषेवर परत जाणे टाळण्यासाठी तुम्ही 'एकही नाही' वापरु शकता).

en: Subtitle language
mr: अनुवाद भाषा

en: Language of the subtitle track you want to use (comma separated, two or three letters country code, you may use 'any' as a fallback).
mr: तुम्हाला वापरायची इच्छा असलेल्या अनुवाद पट्टीची भाषा (स्वल्पविरामाने स्वतंत्र केलेली, दोन किंवा तीन अक्षरी देश संकेत,  तुम्ही माघारी जाण्यासाठी 'कोणतेही' वापरु शकता).

en: Menu language
mr: विषयसूची भाषा

en: Language of the menus you want to use with DVD/BluRay (comma separated, two or three letters country code, you may use 'any' as a fallback).
mr: तुम्हाला डीव्हीडी/ब्लूरेसोबत वापरायची इच्छा असलेल्या विषयसूचींची भाषा (स्वल्पविरामाने स्वतंत्र केलेली, दोन किंवा तीन अक्षरी देश संकेत, तुम्ही माघारी जाण्यासाठी 'कोणतेही' वापरु शकता).

en: Audio track ID
mr: ध्वनीफित ओळख क्रमांक

en: Stream ID of the audio track to use.
mr: ध्वनीफित वापरण्यासाठी प्रवाह ओळख क्रमांक.

en: Subtitle track ID
mr: अनुवाद पट्टी ओळख क्रमांक

en: Stream ID of the subtitle track to use.
mr: अनुवाद पट्टी वापरण्यासाठी प्रवाह ओळख क्रमांक.

en: Preferred video resolution
mr: प्राधान्य असलेले ध्वनीचित्रफित वियोजन

en: When several video formats are available, select one whose resolution is closest to (but not higher than) this setting, in number of lines. Use this option if you don't have enough CPU power or network bandwidth to play higher resolutions.
mr: जेव्हा विविध ध्वनीचित्रफित प्रारुपे उपलब्ध असतात, त्यापैकी एक निवडा ज्याचे वियोजन या रचनेशी अनेक रेषांमध्ये, सर्वात जवळचे (मात्र त्यापेक्षा अधिक नाही) असेल. तुमच्याकडे उच्च वियोजन चालविण्यासाठी पुरेशी सीपीयू क्षमता नसेल किंवा नेटवर्क पट्टरुंदी नसेल तर हा पर्याय वापरा.

en: Best available
mr: सर्वोत्तम उपलब्ध

en: Full HD (1080p)
mr: संपूर्ण एचडी (१०८०पी)

en: HD (720p)
mr: एचडी (७२०पी)

en: Standard Definition (576 or 480 lines)
mr: प्रमाणभूत स्पष्टता (५७६ किंवा ४८० रेषा)

en: Low Definition (360 lines)
mr: कमी स्पष्टता (३६० रेषा)

en: Very Low Definition (240 lines)
mr: अतिशय कमी स्पष्टता (२४० रेषा)

en: Input repetitions
mr: संगणकास वारंवार माहिती देणे

en: Number of time the same input will be repeated
mr: संगणकास किती वेळा तीच माहिती वारंवार दिली जाईल

en: Start time
mr: सुरुवात होण्याची वेळ

en: The stream will start at this position (in seconds).
mr: प्रवाह या ठिकाणी सुरु होईल (सेकंदांमध्ये).

en: Stop time
mr: समाप्तीची वेळ

en: The stream will stop at this position (in seconds).
mr: प्रवाह याठिकाणी थांबेल (सेकंदांमध्ये)

en: Run time
mr: चालविण्याचा वेळ

en: The stream will run this duration (in seconds).
mr: प्रवाह इतका वेळ चालेल (सेकंदांमध्ये)

en: Fast seek
mr: जलद प्रयत्न करा

en: Favor speed over precision while seeking
mr: प्रयत्न करताना अचूकतेपेक्षाही वेगाला प्राधान्य द्या

en: Playback speed
mr: पार्श्वगायन वेग

en: This defines the playback speed (nominal speed is 1.0).
mr: हे पार्श्वगायनाचा वेग निश्चित करते (किमान वेग १.० आहे).

en: Input list
mr: संगणकाला दिलेल्या माहितीची यादी

en: You can give a comma-separated list of inputs that will be concatenated together after the normal one.
mr: तुम्ही संगणकाला द्यायच्या माहितीची  स्वल्पविरामाने वेगळी केलेली यादी देऊ शकता जी सामान्यानंतर क्रमबंध पद्धतीने जोडता येऊ शकते.

en: Input slave (experimental)
mr: संगणकाला माहिती देण्यासाठीची सेवक यंत्रणा (प्रायोगिक)

en: This allows you to play from several inputs at the same time. This feature is experimental, not all formats are supported. Use a '#' separated list of inputs.
mr: यामुळे संगणकाला दिलेली बरीच माहिती एकाचवेळी चालविता येते. हे वैशिष्ट्य प्रायोगिक आहे,सर्व प्रारुपांना सहाय्य केले जात नाही. संगणकाला माहिती देण्यासाठी  '#' ने स्वतंत्र केलेली यादी वापरा.

en: Bookmarks list for a stream
mr: प्रवाहासाठी वाचनखुणांची यादी

en: You can manually give a list of bookmarks for a stream in the form "{name=bookmark-name,time=optional-time-offset,bytes=optional-byte-offset},{...}"
mr: तुम्ही अर्जामध्ये प्रवाहासाठी वाचनखुणांची यादी स्वतः देऊ शकता "{नाव=पाचनखुण-नाव,वेळ=पर्यायी-वेळ-सुरुवात,परिमाण=पर्यायी-परिमाण-सुरुवात},{...}"

en: Prefer native stream recording
mr: स्थानिक प्रवाह नोंदणीस प्राधान्य द्या

en: When possible, the input stream will be recorded instead of using the stream output module
mr: शक्य असेल तेव्हा, प्रवाह उत्पादन भागाचा वापर करण्याऐवजी संगणकाला दिल्या जाणा-या माहितीचा प्रवाह नोंदवला जाईल

en: Timeshift directory
mr: वेळबदल मार्गदर्शिका

en: Directory used to store the timeshift temporary files.
mr: वेळबदल तात्पुरत्या धारिका संग्रहित करण्यासाठी वापरली जाणारी मार्गदर्शिका.

en: Timeshift granularity
mr: वेळबदल कणमान

en: This is the maximum size in bytes of the temporary files that will be used to store the timeshifted streams.
mr: तात्पुरत्या धारिकांचा हा बाईट्समध्ये कमाल आकार आहे जो वेळबदल प्रवाहांमध्ये संग्रहित करण्यासाठी वापरला जाईल.

en: Change title according to current media
mr: सध्याच्या माध्यमानुसार शीर्षकात बदल करा

en: This option allows you to set the title according to what's being played<br>$a: Artist<br>$b: Album<br>$c: Copyright<br>$t: Title<br>$g: Genre<br>$n: Track num<br>$p: Now playing<br>$A: Date<br>$D: Duration<br>$Z: "Now playing" (Fall back on Title - Artist)
mr: या पर्यायामुळे तुम्हाला जे चालवले जात आहे त्यानुसार शीर्षक निश्चित करता येते<br>$a: कलाकार<br>$b: ध्वनीचित्रफित<br>$c: प्रकाशनहक्क<br>$t: शीर्षक<br>$g: संगीत प्रकार<br>$n: गाण्याचा क्रमांक<br>$p: सध्या सुरु आहे<br>$A: तारीख<br>$D: वेळ<br>$Z: "सध्या सुरु आहे" (शीर्षकावर पुन्हा जा - कलाकार)

en: These options allow you to modify the behavior of the subpictures subsystem. You can for example enable subpictures sources (logo, etc.). Enable these filters here and configure them in the "subsources filters" modules section. You can also set many miscellaneous subpictures options.
mr: या पर्यायामुळे तुम्हाला उपचित्रांच्या उपयंत्रणेच्या वर्तनात सुधारणा करता येतात. उदाहरणार्थ तुम्ही उपचित्रांचे स्रोत समर्थ करु शकता (प्रतीक चिन्ह, इत्यादी). इथे या चाळण्या समर्थ करा व "उपस्रोत चाळण्या" भाग विभागामध्ये त्यांची मांडणी करा. तुम्ही अनेक किरकोळ उपचित्रे निश्चित करु शकता.

en: Force subtitle position
mr: उपशीर्षक स्थितीची सक्ती करा

en: You can use this option to place the subtitles under the movie, instead of over the movie. Try several positions.
mr: तुम्ही चित्रपटाच्या वर अनुवाद पट्टी लावण्याऐवजी चित्रपटाच्या खाली ठेवण्यासाठी हा पर्याय वापरु शकता. विविध पर्याय वापरुन पाहा.

en: Enable sub-pictures
mr: उप-चित्रे समर्थ करा

en: You can completely disable the sub-picture processing.
mr: तुम्ही उप-चित्रे प्रक्रिया पूर्णपणे असमर्थ करु शकता.

en: On Screen Display
mr: पटलावरील प्रदर्शन

en: VLC can display messages on the video. This is called OSD (On Screen Display).
mr: व्हीएलसी ध्वनीचित्रफितीवरील संदेश प्रदर्शित करु शकतो. याला ओएसडी (पटलावरील प्रदर्शन) असे म्हणतात.

en: Text rendering module
mr: मजकूर अनुलेखन भाग

en: VLC normally uses Freetype for rendering, but this allows you to use svg for instance.
mr: व्हीएलसी अनुलेखनासाठी सामान्यपणे मुक्तप्रकार वापरतो, मात्र यामुळे तुम्ही उदाहरणार्थ एसव्हीजी वापरु शकता.

en: Subpictures source module
mr: उपचित्रे स्रोत भाग

en: This adds so-called "subpicture sources". These filters overlay some images or text over the video (like a logo, arbitrary text, ...).
mr: यामुळे तथाकथित "उपचित्रे स्रोत" समाविष्ट केले जातात. या गाळण्या ध्वनीचित्रफितीवर काही चित्रे किंवा मजकूर लावतात  (उदाहरणार्थ प्रतीक चिन्ह, स्वेच्छेने मजकूर, ...).

en: Subpictures filter module
mr: उपचित्रे गाळणी भाग

en: This adds so-called "subpicture filters". These filter subpictures created by subtitle decoders or other subpictures sources.
mr: यामुळे तथा-कथित "उपचित्रे गाळण्या" समाविष्ट केल्या जातात. यामुळे उपशीर्षक विसंकेतकांद्वारे तयार करण्यात आलेली उपचित्रे किंवा इतर उपचित्रे स्रोत गाळले जातात.

en: Autodetect subtitle files
mr: स्वयंशोध अनुवादपट्टी धारिका

en: Automatically detect a subtitle file, if no subtitle filename is specified (based on the filename of the movie).
mr: जर कोणतेही अनुवादपट्टी धारिका नाव नमूद करण्यात आले नसेल तर स्वयंचलितपणे अनुवादशीर्षक पट्टी धारिका शोधा (चित्रपटाच्या धारिकानावाच्या आधारे).

en: Subtitle autodetection fuzziness
mr: अनुवादपट्टी स्वयंशोध अस्पष्टता

en: This determines how fuzzy subtitle and movie filename matching will be. Options are:
    0 = no subtitles autodetected
    1 = any subtitle file
    2 = any subtitle file containing the movie name
    3 = subtitle file matching the movie name with additional chars
    4 = subtitle file matching the movie name exactly
mr: यामुळे अनुवादपट्टी व चित्रपट धारिकानाव जोडी किती अस्पष्ट असेल हे ठरवले जाते. पर्याय आहेत:
    ० = कोणत्याही अनुवादपट्ट्यांचा स्वयंशोध लागला नाही
    १ = कोणतीही अनुवादपट्टी धारिका
    २ = चित्रपटाचे नाव असलेली कोणतीही अनुवादपट्टी धारिका
    ३ = अतिरिक्त अक्षरांसह चित्रपटाच्या नावाशी जुळणारी अनुवादपट्टी धारिका
    ४ = चित्रपटाच्या नावाशी नेमकी जुळणारी अनुवादपट्टी धारिका

en: Subtitle autodetection paths
mr: अनुवादपट्टी स्वयंशोधन मार्ग

en: Look for a subtitle file in those paths too, if your subtitle file was not found in the current directory.
mr: तुमची अनुवादपट्टी धारिका सध्याच्या मार्गदर्शिकेत सापडली नाही, तर त्या मार्गांवरही अनुवादपट्टीधारिकेचा शोध घ्या.

en: Use subtitle file
mr: उपशीर्षक धारिका वापरा

en: Load this subtitle file. To be used when autodetect cannot detect your subtitle file.
mr: ही उपशीर्षक धारिका उघडा. स्वयंशोध जेव्हा तुमची उपशीर्षक धारिका शोधू शकत नसेल तेव्हा वापरायची.

en: DVD device
mr: डीव्हीडी साधन

en: VCD device
mr: व्हीसीडी साधन

en: Audio CD device
mr: ध्वनी सीडी साधन

en: This is the default DVD drive (or file) to use. Don't forget the colon after the drive letter (e.g. D:)
mr: हा वापरण्यासाठी पूर्वनिर्धारित डीव्हीडी चालक (किंवा धारिका) आहे. चालक अक्षरानंतर अपूर्ण विराम द्यायला विसरु नका (उदा. डी:)

en: This is the default VCD drive (or file) to use. Don't forget the colon after the drive letter (e.g. D:)
mr: हा वापरण्यासाठी पूर्वनिर्धारित व्हीसीडी चालक (किंवा धारिका) आहे. चालक अक्षरानंतर अपूर्ण विराम द्यायला विसरु नका (उदा. डी:)

en: This is the default Audio CD drive (or file) to use. Don't forget the colon after the drive letter (e.g. D:)
mr: हा वापरण्यासाठी पूर्वनिर्धारित ध्वनी सीडी चालक (किंवा धारिका) आहे. चालक अक्षरानंतर अपूर्ण विराम द्यायला विसरु नका (उदा. डी:)

en: This is the default DVD device to use.
mr: हे वापरण्यासाठी पूर्वनिर्धारित डीव्हीडी साधन आहे.

en: This is the default VCD device to use.
mr: हे वापरण्यासाठी पूर्वनिर्धारित व्हीसीडी साधन आहे.

en: This is the default Audio CD device to use.
mr: हे वापरण्यासाठी पूर्वनिर्धारित ध्वनी सीडी साधन आहे.

en: TCP connection timeout
mr: टीसीपी जोडणीची वेळ संपली

en: HTTP server address
mr: एचटीटीपी सर्वर आदेश

en: By default, the server will listen on any local IP address. Specify an IP address (e.g. ::1 or 127.0.0.1) or a host name (e.g. localhost) to restrict them to a specific network interface.
mr: पूर्वनिर्धारितपणे, सर्वर कोणत्याही स्थानिक आयपी पत्त्यावर ऐकेल. एक आयपी पत्ता (उदा. ::१ किंवा १२७.०.०.१) किंवा होस्ट नाव (उदा. स्थानिक होस्ट) त्यांना विशिष्ट नेटवर्क आंतरपृष्ठाशी प्रतिबंधित करण्यासाठी.

en: RTSP server address
mr: आरटीएसपी सर्वर पत्ता

en: This defines the address the RTSP server will listen on, along with the base path of the RTSP VOD media. Syntax is address/path. By default, the server will listen on any local IP address. Specify an IP address (e.g. ::1 or 127.0.0.1) or a host name (e.g. localhost) to restrict them to a specific network interface.
mr: याद्वारे आरटीएसपी सर्वर कशावर ऐकेल हे निश्चित केले जाते, आरटीएसपी व्हीओडी माध्यमाच्या आधार मार्गासह.  पत्ता/मार्ग वाक्यरचना आहे. पूर्वनिर्धारितपणे, सर्वर कोणत्याही स्थानिक आयपी पत्त्यावर ऐकेल. एक आयपी पत्ता नमूद करा (उदा. ::१ किंवा १२७.०.०.१) किंवा एक होस्ट नाव (उदा. स्थानिक होस्ट) त्यांना विशिष्ट नेटवर्क इंटरफेससाठी मर्यादित करण्यासाठी.

en: HTTP server port
mr: एचटीटीपी सर्वर पोर्ट

en: The HTTP server will listen on this TCP port. The standard HTTP port number is 80. However allocation of port numbers below 1025 is usually restricted by the operating system.
mr: एचटीटीपी सर्वर या टीसीपी पोर्टवर ऐकेल. प्रमाणभूत एचटीटीपी पोर्ट क्रमांक ८० आहे. मात्र संचालन यंत्रणेद्वारे १०२५ खालील पोर्ट क्रमांकाचे वितरण सर्वसामान्यपणे प्रतिबंधित केले जाते.

en: HTTPS server port
mr: एटीटीपीएस सर्वर पोर्ट

en: The HTTPS server will listen on this TCP port. The standard HTTPS port number is 443. However allocation of port numbers below 1025 is usually restricted by the operating system.
mr: एचटीटीपीएस सर्वर या टीसीपी पोर्टवर ऐकेल. प्रमाणभूत एचटीटीपीएस पोर्ट क्रमांक आहे ४४३. मात्र संचालन यंत्रणेद्वारे १०२५ खालील पोर्ट क्रमांकाचे वितरण सर्वसामान्यपणे प्रतिबंधित केले जाते.

en: RTSP server port
mr: आरटीएसपी सर्वर पोर्ट

en: The RTSP server will listen on this TCP port. The standard RTSP port number is 554. However allocation of port numbers below 1025 is usually restricted by the operating system.
mr: आरटीएसपी सर्वर या टीसीपी पोर्टवर ऐकेल. प्रमाणभूत आरटीएसपी पोर्ट क्रमांक आहे ५५४. मात्र संचालन यंत्रणेद्वारे १०२५ खालील पोर्ट क्रमांकाचे वितरण सर्वसामान्यपणे प्रतिबंधित असते.

en: HTTP/TLS server certificate
mr: एचटीटीपी/टीएलएस सर्वर प्रमाणपत्र

en: This X.509 certicate file (PEM format) is used for server-side TLS. On OS X, the string is used as a label to search the certificate in the keychain.
mr: ही एक्स.५०९ प्रमाणपत्र धारिका (पीईएम प्रारुप) सर्वर-बाजूच्या टीएलएससाठी वापरली जाते. एक्स ओएसवर,किचेनमधील प्रमाणपत्राचा शोध घेण्यासाठी ही श्रृंखला लेबल म्हणून वापरली जाते.

en: HTTP/TLS server private key
mr: एचटीटीपी/टीएलएस सर्वर प्रायव्हेट कळ

en: This private key file (PEM format) is used for server-side TLS.
mr: ही खाजगी कळ धारिका (पीईएम प्रारुप) सर्वर-बाजूच्या टीएलएससाठी वापरली जाते.

en: HTTP proxy
mr: एचटीटीपी प्रतिनिधी

en: HTTP proxy to be used It must be of the form http://[user@]myproxy.mydomain:myport/ ; if empty, the http_proxy environment variable will be tried.
mr: एचटीटीपी प्रतिनिधी वापरला जाईल तो पुढील अर्जाचा असला पाहिजे http://[user@]myproxy.mydomain:myport/ ; रिक्त असल्यास, एचटीटीपी_प्रतिनिधी पर्यावरण परिवर्तनशील घटक वापरला जाईल.

en: HTTP proxy password
mr: एचटीटीपी प्रतिनिधी पासवर्ड

en: If your HTTP proxy requires a password, set it here.
mr: तुमच्या एचटीटीपी प्रतिनिधीसाठी पासवर्ड आवश्यक असेल, तर तो येथे निश्चित करा.

en: SOCKS server
mr: सॉक्स सर्वर

en: SOCKS proxy server to use. This must be of the form address:port. It will be used for all TCP connections
mr: सॉक्स प्रतिनिधी सर्वर जो वापरला जाईल. हा अर्ज पत्ता: पोर्टचा असला पाहिजे. तो सर्व टीसीपी जोडण्यांसाठी वापरला जाईल.

en: SOCKS user name
mr: सॉक्स वापरकर्ता नाव

en: User name to be used for connection to the SOCKS proxy.
mr: सॉक्स प्रतिनिधीशी संबंधित वापरायचे वापरकर्ता नाव.

en: SOCKS password
mr: सॉक्स पासवर्ड

en: Password to be used for connection to the SOCKS proxy.
mr: सॉक्स प्रतिनिधीशी संबंधित वापरायचा पासवर्ड.

en: Title metadata
mr: शीर्षक मेटाडाटा

en: Allows you to specify a "title" metadata for an input.
mr: यामुळे तुम्हाला टंकलेखनासाठी "शीर्षक" नमूद करता येते.

en: Author metadata
mr: लेखक मेटाडाटा

en: Allows you to specify an "author" metadata for an input.
mr: यामुळे तुम्हाला टंकलेखनासाठी "लेखक" मेटाडाटा नमूद करता येतो.

en: Artist metadata
mr: कलाकार मेटाडाटा

en: Allows you to specify an "artist" metadata for an input.
mr: यामुळे तुम्हाला टंकलेखनासाठी "कलाकार" मेटाडाटा नमूद करता येतो.

en: Genre metadata
mr: प्रकार मेटाडाटा

en: Allows you to specify a "genre" metadata for an input.
mr: यामुळे तुम्हाला टंकलेखनासाठी "प्रकार" मेटाडाटा नमूद करता येतो.

en: Copyright metadata
mr: प्रकाशनहक्क मेटाडाटा

en: Allows you to specify a "copyright" metadata for an input.
mr: यामुळे तुम्हाला "प्रकाशनहक्क" असलेला मेटाडाटा नमूद करता येतो.

en: Description metadata
mr: मेटाडाटाचे वर्णन

en: Allows you to specify a "description" metadata for an input.
mr: यामुळे तुम्हाला टंकलेखनासाठी "वर्णन" मेटाडाटा नमूद करता येतो.

en: Date metadata
mr: तारीख मेटाडाटा

en: Allows you to specify a "date" metadata for an input.
mr: यामुळे तुम्हाला टंकलेखनासाठी "तारीख" नमूद करता येते.

en: URL metadata
mr: यूआरएल मेटाडाटा

en: Allows you to specify a "url" metadata for an input.
mr: यामुळे तुम्हाला टंकलेखनासाठी "यूआरएल" मेटाडाटा नमूद करता येतो.

en: This option can be used to alter the way VLC selects its codecs (decompression methods). Only advanced users should alter this option as it can break playback of all your streams.
mr: या पर्यायाचा वापर व्हीएलच्या कोडेक्स निवडण्याच्या पद्धतीत  बदल करण्यासाठी वापरता येतो (विसंपीडन पद्धती). केवळ प्रगत वापरकर्त्यांनी या पर्यायामध्ये बदल करावा कारण त्यामुळे तुमच्या सर्व प्रवाहांचे पार्श्वगायन बंद होऊ शकते.

en: Preferred decoders list
mr: प्राधान्य असलेली विसंकेतकांची यादी

en: List of codecs that VLC will use in priority. For instance, 'dummy,a52' will try the dummy and a52 codecs before trying the other ones. Only advanced users should alter this option as it can break playback of all your streams.
mr: व्हीएलसीची प्राधान्याने वापरेल अशा कोडेक्सची यादी. उदाहरणार्थ, 'डमी,ए५२' इतर वापरुन पाहण्यापूर्वी नक्कल व ए५२ कोडेक्स वापरुन पाहील. केवळ प्रगत वापरकर्त्यांनी या पर्यायात बदल करावा कारण त्यामुळे तुमच्या सर्व प्रवाहांचे पार्श्वगायन खंडित होऊ शकते.

en: Preferred encoders list
mr: प्राधान्य असलेली संकेतकांची यादी

en: This allows you to select a list of encoders that VLC will use in priority.
mr: यामुळे तुम्हाला संकेतकांची यादी निवडता येते जी व्हीएलसी प्राधान्य म्हणून वापरेल.

en: These options allow you to set default global options for the stream output subsystem.
mr: या पर्यायामुळे तुम्हाला प्रवाह उत्पादन उपयंत्रणेसाठी पूर्वनिर्धारित जागतिक पर्याय निश्चित करता येतो.

en: Default stream output chain
mr: पूर्वनिर्धारित प्रवाह उत्पादन साखळी

en: You can enter here a default stream output chain. Refer to the documentation to learn how to build such chains. Warning: this chain will be enabled for all streams.
mr: तुम्ही येथे पूर्वनिर्धारित प्रवाह उत्पादन साखळी घालू शकता. अशा साखळ्या कशा तयार करायच्या हे शिकण्यासाठी दस्तऐवज पाहा. इशारा: ही साखळी सर्व प्रवाहांसाठी समर्थ केली जाईल.

en: Enable streaming of all ES
mr: सर्व ईएसचे परिगमन समर्थ करा

en: Stream all elementary streams (video, audio and subtitles)
mr: सर्व प्राथमिक प्रवाहांचे प्रवाहन करा (ध्वनीचित्रफित, ध्वनीफित व अनुवादपट्टी)

en: Display while streaming
mr: परिगमनाच्यावेळी प्रदर्शित करा

en: Play locally the stream while streaming it.
mr: प्रवाहाचे परिगमन करताना तो स्थानिक पातळीवर चालवा.

en: Enable video stream output
mr: ध्वनीचित्रफित प्रवाह उत्पादन समर्थ करा

en: Choose whether the video stream should be redirected to the stream output facility when this last one is enabled.
mr: शेवटचा समर्थ केल्यानंतर ध्वनीचित्रफित प्रवाहाला प्रवाह उत्पादन सुविधेकडे पुनर्निदेशित करायचे का ते निवडा.

en: Enable audio stream output
mr: ध्वनी प्रवाह उत्पादन समर्थ करा

en: Choose whether the audio stream should be redirected to the stream output facility when this last one is enabled.
mr: शेवटचा समर्थ केल्यानंतर ध्वनी प्रवाहाला प्रवाह उत्पादन सुविधेकडे पुनर्निदेशित करायचे का ते निवडा.

en: Enable SPU stream output
mr: एसपीयू प्रवाह उत्पादन समर्थ करा

en: Choose whether the SPU streams should be redirected to the stream output facility when this last one is enabled.
mr: शेवटचा समर्थ केल्यानंतर एसपीयू प्रवाहाला प्रवाह उत्पादन सुविधेकडे पुनर्निदेशित करायचे का ते निवडा.

en: Keep stream output open
mr: प्रवाह उत्पादन खुले ठेवा

en: This allows you to keep an unique stream output instance across multiple playlist item (automatically insert the gather stream output if not specified)
mr: यामुळे तुम्हाला अनेक चालविण्याची यादी घटकावर विशेष प्रवाह उत्पादन उदाहरण ठेवायला मदत होते (नमूद केले नसल्यास प्रवाह उत्पादन स्वयंचलितपमे समावेश करा)

en: Stream output muxer caching (ms)
mr: प्रवाह उत्पादन मिश्रक साठवणे (एमएस)

en: This allow you to configure the initial caching amount for stream output muxer. This value should be set in milliseconds.
mr: प्रवाह उत्पादन मिश्रकासाठी प्रारंभिक साठवणूक प्रमाणाची मांडणी करता येते. हे मूल्य मिलीसेकंदांमध्ये निश्चित केले पाहिजे.

en: Preferred packetizer list
mr: प्राधान्य असलेली पॅकेटायझर यादी

en: This allows you to select the order in which VLC will choose its packetizers.
mr: व्हीएलसीने कोणत्या क्रमाने पॅकेटायझर निवडेल हे तुम्हाला निवडता येते.

en: Mux module
mr: मिश्रक भाग

en: This is a legacy entry to let you configure mux modules
mr: तुम्हाला मिश्रक भागाची मांडणी करता यावी यासाठी ही वारसा नोंद आहे

en: Access output module
mr: उपलब्धता उत्पादन भाग

en: This is a legacy entry to let you configure access output modules
mr: ही वारसा नोंद आहे ज्यामुळे तुम्हाला उत्पादन भागाची मांडणी करता येते

en: If this option is enabled, the flow on the SAP multicast address will be controlled. This is needed if you want to make announcements on the MBone.
mr: हा पर्याय समर्थ करण्यात आल्यास, एसएपी बहुप्रकाशन पत्त्यावरील प्रवाह नियंत्रित केला जाईल. तुम्हाला एमबोनवर घोषणा करायच्या असतील तर याची गरज असते.

en: SAP announcement interval
mr: एसएपी घोषणा मध्यंतर

en: When the SAP flow control is disabled, this lets you set the fixed interval between SAP announcements.
mr: एसएपी प्रवाह नियंत्रण असमर्थ केल्यानंतर, तुम्ही एसएपी घोषणांदरम्यान निश्चित मध्यंतराची रचना करु शकता.

en: These options allow you to select default modules. Leave these alone unless you really know what you are doing.
mr: या पर्यायांमुळे तुम्हाला पूर्वनिर्धारित भाग निवडता येतात. तुम्ही काय करत आहात हे तुम्हाला खरोखरच माहिती असल्याशिवाय हे असेच राहू द्या.

en: Access module
mr: उपलब्धता भाग

en: This allows you to force an access module. You can use it if the correct access is not automatically detected. You should not set this as a global option unless you really know what you are doing.
mr: यामुळे तुम्हाला उपलब्धता भागाची सक्ती करता येते. अचूक उपलब्धतेचा स्वयंचलितपणे शोध लागला नाही तर तुम्ही तो वापरु शकता. तुम्ही खरोखर काय करत आहात हे तुम्हाला माहिती असल्याशिवाय तुम्ही याची रचना जागतिक पर्याय म्हणून करु नये.

en: Stream filter module
mr: प्रवाह चाळणी भाग

en: Demux module
mr: विभाजक भाग

en: Demultiplexers are used to separate the "elementary" streams (like audio and video streams). You can use it if the correct demuxer is not automatically detected. You should not set this as a global option unless you really know what you are doing.
mr: विभाजक "प्राथमिक" प्रवाह स्वतंत्र करण्यासाठी (उदाहरणार्थ ध्वनी व ध्वनीचित्र प्रवाहांसारखे) वापरले जातात. अचूक विभाजकाचा स्वयंचलितपणे शोध लागला नाही तर तुम्ही त्याचा वापर करु शकता. तुम्ही काय करत आहात याची खात्री तुम्हाला असल्याशिवाय तुम्ही याची रचना जागतिक पर्याय म्हणून करु नये.

en: VoD server module
mr: व्हीओडी सर्वर भाग

en: Allow real-time priority
mr: तात्काळ प्राधान्याला परवानगी द्या

en: Running VLC in real-time priority will allow for much more precise scheduling and yield better, especially when streaming content. It can however lock up your whole machine, or make it very very slow. You should only activate this if you know what you're doing.
mr: व्हीएलसी तात्काळ प्राधान्यात चालविल्याने तुम्हाला अधिक नेमकेपणाने वेळेचे नियोजन करता येईल व चांगले उत्पादन मिळेल, विशेषतः घटकांचे परिगमन करताना. मात्र यामुळे तुमचे संपूर्ण यंत्र बंद होऊ शकते. तुम्ही काय करत आहात हे तुम्हाला माहिती असेल तरच तुम्ही हे सक्रिय करावे.

en: Adjust VLC priority
mr: व्हीएलसी प्राधान्य अनुकूल करा

en: This option adds an offset (positive or negative) to VLC default priorities. You can use it to tune VLC priority against other programs, or against other VLC instances.
mr: हा पर्याय व्हीएलसी पूर्वनिर्धारित प्राधान्यांची सुरुवात (सकारात्मक किंवा नकारात्मक) समाविष्ट करतो. तुम्ही इतर कार्यक्रमांच्या तुलनेत, किंवा इतर व्हीएलसी घटनांच्या विरुद्ध व्हीएलसी प्राधान्य निश्चित करण्यासाठी याचा वापर करु शकता.

en: This option is useful if you want to lower the latency when reading a stream
mr: तुम्हाला एखादा प्रवाह वाचताना होणारा उशीर कमी करायचा असेल तर हा पर्याय उपयोगी आहे

en: VLM configuration file
mr: व्हीएलएम मांडणी धारिका

en: Read a VLM configuration file as soon as VLM is started.
mr: व्हीएलएम सुरु होताच व्हीएलएम मांडणी धारिका वाचा.

en: Use a plugins cache
mr: प्लगइन साठी वापरा

en: Use a plugins cache which will greatly improve the startup time of VLC.
mr: प्लगइन साठा वापरल्याने व्हीएलसी सुरु होण्याच्या वेळेत लक्षणीय सुधारणा होते.

en: Locally collect statistics
mr: स्थानिक पातळीवर सांख्यिकी संकलित करा

en: Collect miscellaneous local statistics about the playing media.
mr: माध्यम चालविण्याविषयी किरकोळ सांख्यिंकी संकलित करा.

en: Run as daemon process
mr: डेईमन प्रक्रिया म्हणून चालवा

en: Runs VLC as a background daemon process.
mr: व्हीएलसीला पार्श्वभूमीवरील डेईमन प्रक्रिया म्हणून चालवते.

en: Write process id to file
mr: धारिकेसाठी प्रक्रिया ओळख क्रमांक लिहा

en: Writes process id into specified file.
mr: विहित धारिकेमध्ये प्रक्रिया ओळख क्रमांक लिहा.

en: Allow only one running instance
mr: केवळ एक घटक चालविण्यास परवानगी द्या

en: Allowing only one running instance of VLC can sometimes be useful, for example if you associated VLC with some media types and you don't want a new instance of VLC to be opened each time you open a file in your file manager. This option will allow you to play the file with the already running instance or enqueue it.
mr: व्हीएलसीचा केवळ एक घटक चालविण्याची परवानगी दिल्याने काहीवेळा मदत होऊ शकते, उदाहरणार्थ तुम्ही व्हीएलसीचा संबंध काही माध्यम प्रकारांशी जोडला असेल व तुम्हाला तुमच्या धारिका व्यवस्थापकामधून प्रत्येक वेळी व्हीएलसीचा नवीन घटक उघडावासा वाटत नसेल. या पर्यायामुळे तुम्हाला आधीपासून चालविल्या जात असलेल्या घटकासह धारिका चालविता येईल किंवा तिची क्रमवार मांडणी करता येईल.

en: VLC is started from file association
mr: व्हीएलसीची सुरुवात धारिका जोडण्यापासून होते

en: Tell VLC that it is being launched due to a file association in the OS
mr: ओएसमध्ये धारिका जोडल्यामुळे कोणते व्हीएलसी सुरु होईल ते सांगा

en: Use only one instance when started from file manager
mr: धारिका व्यवस्थापकातून सुरुवात केल्यानंतर केवळ एक घटक वापरा

en: Increase the priority of the process
mr: प्रक्रियेचे प्राधान्य वाढवा

en: Increasing the priority of the process will very likely improve your playing experience as it allows VLC not to be disturbed by other applications that could otherwise take too much processor time. However be advised that in certain circumstances (bugs) VLC could take all the processor time and render the whole system unresponsive which might require a reboot of your machine.
mr: प्रक्रियांचे प्राधान्य वाढविल्याने तुमचा चालविण्याचा अनुभव सुधारण्याची अतिशय जास्त शक्यता आहे कारण त्यामुळे व्हीएलसीला इतर ऍप्लिकेशनचा त्रास होत नाही ज्यामुळे एरवी प्रोसेसरचा फार वेळ खर्च होऊ शकतो. मात्र असा सल्ला आहे की ठराविक परिस्थितींमध्ये (गणक दोष) व्हीएलसी प्रोसेसरचा सर्व वेळ खर्च करु शकते व संपूर्ण यंत्रणा प्रतिसाद देणे बंद करु शकते ज्यामुळे तुमचे यंत्र पुन्हा सुरु करावे लागू शकते.

en: Enqueue items into playlist in one instance mode
mr: एका उदाहरण पद्धतीमध्ये चालविण्याच्या यादीमध्ये घटकांची क्रमाने मांडणी करा

en: When using the one instance only option, enqueue items to playlist and keep playing current item.
mr: केवळ एक उदाहरण पर्याय वापरत असताना, घटकांचा चालविण्याच्या यादीत क्रम लावा व ताजे घटक चालवत राहा.

en: These options define the behavior of the playlist. Some of them can be overridden in the playlist dialog box.
mr: हे पर्याय चालविण्याच्या यादीचे वर्तन निश्चित करतात. त्यापैकी काही चालविण्याची यादी संवाद चौकटीमध्ये अंतिम असू शकतात.

en: Allow metadata network access
mr: मेटाडाटा नेटवर्क उपलब्धतेला परवानगी द्या

en: Collapse
mr: कोसळणे

en: Expand
mr: विस्तार

en: Subdirectory behavior
mr: उपमार्गदर्शिका वर्तन

en: Select whether subdirectories must be expanded.
    none: subdirectories do not appear in the playlist.
    collapse: subdirectories appear but are expanded on first play.
    expand: all subdirectories are expanded.
mr: उपमार्गदर्शिकांचा विस्तार करायचा का हे निवडा.
    एकही नाही: विषयसूचीमध्ये उपमार्गदर्शिका दिसत नाहीत.
    कोसळणे: उपमार्गदर्शिका दिसतात मात्र त्या पहिल्यांदा चालविल्यानंतर त्यांचा विस्तार केला जातो.
    विस्तार: सर्व उपमार्गदर्शिका विस्तारित असतात.

en: Ignored extensions
mr: दुर्लक्षित विस्तार

en: Files with these extensions will not be added to playlist when opening a directory.
    This is useful if you add directories that contain playlist files for instance. Use a comma-separated list of extensions.
mr: मार्गदर्शिका उघडताना हे विस्तार असलेल्या धारिका चालविण्याच्या यादीत समाविष्ट केल्या जाणार नाहीत.
    तुम्ही घटकांसाठी चालविण्याची यादी धारिका असलेल्या मार्गदर्शिका समाविष्ट केल्यास याचा उपयोग होतो. विस्तारांसाठी स्वल्पविरामाने-स्वतंत्र केलेली यादी वापरा.

en: Services discovery modules
mr: सेवा शोध भाग

en: Specifies the services discovery modules to preload, separated by colons. Typical value is "sap".
mr: आधी उघडायचे सेवा शोध भाग निश्चित करतो, जे अर्धविरामाद्वारे स्वतंत्र केलेले असतात. सर्वसामान्य मूल्य आहे "एसएपी".

en: Play files randomly forever
mr: नेहमी धारिका स्वैरपणे चालवा

en: VLC will randomly play files in the playlist until interrupted.
mr: हस्तक्षेप करेपर्यंत व्हीएलसी चालविण्याच्या यादीतील कोणतीही धारिका चालवत राहील

en: Repeat all
mr: सर्व पुन्हा चालवा

en: VLC will keep playing the playlist indefinitely.
mr: व्हीएलसी अनिश्चित काळासाठी चालविण्याच्या यादीतील घटक चालवत राहील.

en: Repeat current item
mr: चालू घटक पुन्हा चालवा

en: VLC will keep playing the current playlist item.
mr: व्हीएलसी सध्याच्या चालविण्याच्या यादीतील घटक चालवत राहील.

en: Play and stop
mr: चालवा व थांबा

en: Stop the playlist after each played playlist item.
mr: चालविलेल्या प्रत्येक घटकानंतर चालविण्याची यादी थांबवा.

en: Play and exit
mr: चालवा व बाहेर पडा

en: Exit if there are no more items in the playlist.
mr: चालविण्याच्या यादीमध्ये कोणतेही घटक नसतील तर बाहेर पडा.

en: Play and pause
mr: चालवा व थांबा

en: Pause each item in the playlist on the last frame.
mr: चालविण्याच्या यादीतील प्रत्येक घटक शेवटच्या फ्रेमवर थांबवा.

en: Auto start
mr: स्वयं सुरुवात

en: Automatically start playing the playlist content once it's loaded.
mr: चालविण्याच्या यादीतील प्रत्येक घटक घातल्यानंतर चालविण्याची यादी स्वयंचलितपणे सुरु करा.

en: Pause on audio communication
mr: ध्वनी दळणवळणावर थांबवा

en: If pending audio communication is detected, playback will be paused automatically.
mr: प्रलंबित ध्वनी दळणवळणाची शोध लागल्यास, पार्श्वगायन स्वयंचलितपणे थांबवले जाईल.

en: Use media library
mr: माध्यम वाचनालय वापरा

en: The media library is automatically saved and reloaded each time you start VLC.
mr: तुम्ही प्रत्येक वेळी व्हीएलसी सुरु केल्यानंतर माध्यम वाचनालय स्वयंचलितपणे साठवले जाईल व पुन्हा उघडले जाईल.

en: Display playlist tree
mr: चालविण्याची यादी वृद्ध दाखवा

en: The playlist can use a tree to categorize some items, like the contents of a directory.
mr: चालविण्याची यागी काही घटकांचे वर्गीकरण करण्यासाठी, मार्गदर्शिकेच्या घटकांप्रमाणे वृक्ष वापरु शकतो.

en: These settings are the global VLC key bindings, known as "hotkeys".
mr: या मांडण्या जागतिक व्हीएलसी की बंधने आहेत, ज्यांना "हॉटकी" म्हणून ओळखले जाते.

en: Ignore
mr: दुर्लक्ष करा

en: Fullscreen
mr: संपूर्ण पटल

en: Select the hotkey to use to swap fullscreen state.
mr: संपूर्ण पटल स्थिती बदलण्यासाठी वापरायची हॉटकी निवडा.

en: Exit fullscreen
mr: संपूर्ण पटलातून बाहेर पडा

en: Select the hotkey to use to exit fullscreen state.
mr: संपूर्ण पटल स्थितीतून बाहेर पडण्यासाठी हॉटकी निवडा.

en: Play/Pause
mr: चालवा/थांबवा

en: Select the hotkey to use to swap paused state.
mr: थांबवलेली स्थिती बदलण्यासाठी वापरायची हॉटकी निवडा.

en: Pause only
mr: केवळ थांबवा

en: Select the hotkey to use to pause.
mr: थांबविण्यासाठी वापरायची हॉटकी निवडा.

en: Play only
mr: केवळ चालवा

en: Select the hotkey to use to play.
mr: चालविण्यासाठी वापरायची हॉटकी निवडा.

en: Faster
mr: अधिक वेगाने

en: Select the hotkey to use for fast forward playback.
mr: पार्श्वगायनाचा वेग वाढवून ते पुढे नेण्यासाठी वापरायची हॉटकी निवडा.

en: Slower
mr: वेग कमी

en: Select the hotkey to use for slow motion playback.
mr: पार्श्वगायनाचा वेग कमी करण्यासाठी वापरायची हॉटकी निवडा.

en: Normal rate
mr: सामान्य दर

en: Select the hotkey to set the playback rate back to normal.
mr: पार्श्वगायनाचा दर पुन्हा सामान्यावर निश्चित करण्यासाठी हॉटकी निवडा.

en: Faster (fine)
mr: अधिक वेगाने (उत्तम)

en: Slower (fine)
mr: कमी वेगाने (उत्तम)

en: Next
mr: पुढील

en: Select the hotkey to use to skip to the next item in the playlist.
mr: चालविण्याच्या यादीतील पुढील घटकावर जाण्यासाठी वापरायची हॉटकी निवडा.

en: Previous
mr: आधीचे

en: Select the hotkey to use to skip to the previous item in the playlist.
mr: चालविण्याच्या यादीतील आधीच्या घटकावर जाण्यासाठी वापरायची हॉटकी निवडा.

en: Stop
mr: थांबा

en: Select the hotkey to stop playback.
mr: पार्श्वगायन थांबविण्यासाठी हॉटकी निवडा.

en: Position
mr: स्थान

en: Select the hotkey to display the position.
mr: स्थान दाखविण्यासाठी हॉटकी निवडा.

en: Very short backwards jump
mr: अतिशय थोडेसे मागे जा

en: Select the hotkey to make a very short backwards jump.
mr: अतिशय थोडे मागे जाण्यासाठी हॉटकी निवडा.

en: Short backwards jump
mr: थोडे मागे जा

en: Select the hotkey to make a short backwards jump.
mr: थोडे मागे जाण्यासाठी हॉटकी निवडा.

en: Medium backwards jump
mr: मध्यम प्रमाणात मागे जा

en: Select the hotkey to make a medium backwards jump.
mr: मध्यम प्रमाणात मागे जाण्यासाठी हॉटकी निवडा.

en: Long backwards jump
mr: बरेच मागे जा

en: Select the hotkey to make a long backwards jump.
mr: बरेच मागे जाण्यासाठी हॉटकी निवडा.

en: Very short forward jump
mr: अतिशय थोडे पुढे जा

en: Select the hotkey to make a very short forward jump.
mr: अतिशय थोडे पुढे जाण्यासाठी हॉटकी निवडा.

en: Short forward jump
mr: थोडे पुढे जा

en: Select the hotkey to make a short forward jump.
mr: थोडे पुढे जाण्यासाठी हॉटकी निवडा.

en: Medium forward jump
mr: मध्यम पुढे जा

en: Select the hotkey to make a medium forward jump.
mr: मध्यम पुढे जाण्यासाठी हॉटकी निवडा.

en: Long forward jump
mr: बरेच पुढे जा

en: Select the hotkey to make a long forward jump.
mr: बरेच पुढे जाण्यासाठी हॉटकी निवडा.

en: Next frame
mr: पुढील चौकट

en: Select the hotkey to got to the next video frame.
mr: पुढील ध्वनीचित्रफित फ्रेमवर जाण्यासाठी हॉटकी निवडा.

en: Very short jump length
mr: अतिशय थोडे पुढे जाण्याची लांबी

en: Very short jump length, in seconds.
mr: अतिशय थोडे पुढे जाण्याची लांबी, सेकंदांमध्ये.

en: Short jump length
mr: अतिशय कमी पुढे जाण्याची लांबी

en: Short jump length, in seconds.
mr: अतिशय कमी पुढे जाण्याची लांबी, सेकंदांमध्ये.

en: Medium jump length
mr: मध्यम पुढे जाण्याची लांबी

en: Medium jump length, in seconds.
mr: मध्यम पुढे जाण्याची लांबी, सेकंदांमध्ये.

en: Long jump length
mr: बरेच पुढे जाण्याची लांबी

en: Long jump length, in seconds.
mr: बरेच पुढे जाण्याची लांबी, सेकंदांमध्ये.

en: Quit
mr: बाहेर जा

en: Select the hotkey to quit the application.
mr: ऍप्लिकेशनमधून बाहेर जाण्यासाठी हॉटकी निवडा.

en: Navigate up
mr: वर स्थानांतर करा

en: Navigate down
mr: खाली स्थानांतर करा

en: Navigate left
mr: डावीकडे स्थानांतर करा

en: Navigate right
mr: उजवीकडे स्थानांतर करा

en: Activate
mr: सक्रिय करा

en: Select the key to activate selected item in DVD menus.
mr: डीव्हीडी विषयसूचीमध्ये निवडलेले घटक सक्रिय करण्यासाठी की निवडा.

en: Go to the DVD menu
mr: डीव्हीडी विषयसूचीवर जा

en: Select the key to take you to the DVD menu
mr: तुम्हाला डीव्हीडी विषयसूचीवर घेऊन जाण्यासाठी की निवडा

en: Select previous DVD title
mr: आधीचे डीव्हीडी शीर्षक निवडा

en: Select the key to choose the previous title from the DVD
mr: डीव्हीडीमधून आधीचे शीर्षक निवडण्यासाठी की निवडा

en: Select next DVD title
mr: पुढील डीव्हीडी शीर्षक निवडा

en: Select the key to choose the next title from the DVD
mr: डीव्हीडीमधून पुढील शीर्षक निवडण्यासाठी की निवडा

en: Select prev DVD chapter
mr: आधीचे डीव्हीडी प्रकरण निवडा

en: Select the key to choose the previous chapter from the DVD
mr: डीव्हीडीमधून आधीचे प्रकरण निवडण्यासाठी की निवडा

en: Select next DVD chapter
mr: पुढील डीव्हीडी प्रकरण निवडा

en: Select the key to choose the next chapter from the DVD
mr: डीव्हीडीमधून पुढील प्रकरण निवडण्यासाठी की निवडा

en: Volume up
mr: तीव्रता वाढवा

en: Select the key to increase audio volume.
mr: आवाजाची तीव्रता वाढविण्यासाठी की निवडा.

en: Volume down
mr: तीव्रता कमी करा.

en: Select the key to decrease audio volume.
mr: आवाजाची तीव्रता कमी करण्यासाठी की निवडा.

en: Mute
mr: मूक

en: Select the key to mute audio.
mr: ध्वनी मूक करण्यासाठी की निवडा.

en: Subtitle delay up
mr: अनुवादपट्टी विलंब वाढवा

en: Select the key to increase the subtitle delay.
mr: अनुवादपट्टी विलंब वाढविण्यासाठी की निवडा.

en: Subtitle delay down
mr: अनुवादपट्टी विलंब कमी करा

en: Select the key to decrease the subtitle delay.
mr: अनुवादपट्टी विलंब कमी करण्यासाठी की निवडा.

en: Subtitle sync / bookmark audio timestamp
mr: अनुवादपट्टी समकालन/वाचनखूण ध्वनी वेळेचा शिक्का

en: Select the key to bookmark audio timestamp when syncing subtitles.
mr: अनुवादपट्ट्यांचे समकालन करताना ध्वनी वेळेच्या शिक्क्याला वाचनखूण लावण्यासाठी की निवडा.

en: Subtitle sync / bookmark subtitle timestamp
mr: अनुवादपट्टी समकालन/वाचनखूण अनुवादपट्टी वेळेचा शिक्का

en: Select the key to bookmark subtitle timestamp when syncing subtitles.
mr: अनुवादपट्ट्यांचे समकालन करताना अनुवादपट्टी वेळेच्या शिक्क्याला वाचनखूण लावण्यासाठी की निवडा.

en: Subtitle sync / synchronize audio & subtitle timestamps
mr: अनुवादपट्टी समकालन/ध्वनी व अनुवादपट्टी वेळेचा शिक्का यांचे समकालन करा

en: Select the key to synchronize bookmarked audio & subtitle timestamps.
mr: वाचनखूण असलेला ध्वनी व अनुवादपट्टी वेळेच्या शिक्क्याचे समकालन करण्यासाठी की निवडा.

en: Subtitle sync / reset audio & subtitle synchronization
mr: अनुवादपट्टी समकालन/ध्वनी व अनुवादपट्टी समकालनाची फेररचना करा

en: Select the key to reset synchronization of audio & subtitle timestamps.
mr: ध्वनी व अनुवादपट्टी वेळेच्या शिक्क्याचे समकालन यांची फेररचना करण्यासाठी कळ निवडा.

en: Subtitle position up
mr: उपशीर्षक स्थान वर

en: Select the key to move subtitles higher.
mr: अनुवादपट्ट्या आणखी वर हलविण्यासाठी की निवडा.

en: Subtitle position down
mr: अनुवादपट्टी स्थिती खाली

en: Select the key to move subtitles lower.
mr: अनुवादपट्ट्या खाली हलविण्यासाठी की निवडा.

en: Audio delay up
mr: ध्वनी विलंब वाढवा

en: Select the key to increase the audio delay.
mr: ध्वनी विलंब वाढविण्यासाठी की निवडा.

en: Audio delay down
mr: ध्वनी विलंब कमी करा

en: Select the key to decrease the audio delay.
mr: ध्वनी विलंब कमी करण्यासाठी की निवडा.

en: Play playlist bookmark 1
mr: चालवा चालविण्याची यादी वाचनखूण १

en: Play playlist bookmark 2
mr: चालवा चालविण्याची यादी वाचनखूण २

en: Play playlist bookmark 3
mr: चालवा चालविण्याची यादी वाचनखूण ३

en: Play playlist bookmark 4
mr: चालवा चालविण्याची यादी वाचनखूण ४

en: Play playlist bookmark 5
mr: चालवा चालविण्याची यादी वाचनखूण ५

en: Play playlist bookmark 6
mr: चालवा चालविण्याची यादी वाचनखूण ६

en: Play playlist bookmark 7
mr: चालवा चालविण्याची यादी वाचनखूण ७

en: Play playlist bookmark 8
mr: चालवा चालविण्याची यादी वाचनखूण ८

en: Play playlist bookmark 9
mr: चालवा चालविण्याची यादी वाचनखूण ९

en: Play playlist bookmark 10
mr: चालवा चालविण्याची यादी वाचनखूण १०

en: Select the key to play this bookmark.
mr: ही वाचनखूण चालविण्यासाठी कळ निवडा.

en: Set playlist bookmark 1
mr: रचना करा चालविण्याची यादी वाचनखुणा १

en: Set playlist bookmark 2
mr: रचना करा चालविण्याची यादी वाचनखुणा २

en: Set playlist bookmark 3
mr: रचना करा चालविण्याची यादी वाचनखुणा ३

en: Set playlist bookmark 4
mr: रचना करा चालविण्याची यादी वाचनखुणा ४

en: Set playlist bookmark 5
mr: रचना करा चालविण्याची यादी वाचनखुणा ५

en: Set playlist bookmark 6
mr: रचना करा चालविण्याची यादी वाचनखुणा ६

en: Set playlist bookmark 7
mr: रचना करा चालविण्याची यादी वाचनखुणा ७

en: Set playlist bookmark 8
mr: रचना करा चालविण्याची यादी वाचनखुणा ८

en: Set playlist bookmark 9
mr: रचना करा चालविण्याची यादी वाचनखुणा ९

en: Set playlist bookmark 10
mr: रचना करा चालविण्याची यादी वाचनखुणा १०

en: Select the key to set this playlist bookmark.
mr: ही चालविण्याची यादी वाचनखूण रचना करण्यासाठी कळ निवडा.

en: Clear the playlist
mr: चालविण्याची यादी पुसून टाका

en: Select the key to clear the current playlist.
mr: सध्याची चालविण्याची यादी पुसून टाकण्यासाठी कळ निवडा.

en: Playlist bookmark 1
mr: चालविण्याची यादी वाचनखूण १

en: Playlist bookmark 2
mr: चालविण्याची यादी वाचनखूण २

en: Playlist bookmark 3
mr: चालविण्याची यादी वाचनखूण ३

en: Playlist bookmark 4
mr: चालविण्याची यादी वाचनखूण ४

en: Playlist bookmark 5
mr: चालविण्याची यादी वाचनखूण ५

en: Playlist bookmark 6
mr: चालविण्याची यादी वाचनखूण ६

en: Playlist bookmark 7
mr: चालविण्याची यादी वाचनखूण ७

en: Playlist bookmark 8
mr: चालविण्याची यादी वाचनखूण ८

en: Playlist bookmark 9
mr: चालविण्याची यादी वाचनखूण ९

en: Playlist bookmark 10
mr: चालविण्याची यादी वाचनखूण १०

en: This allows you to define playlist bookmarks.
mr: यामुळे तुम्हाला चालविण्याची यादी वाचनखुणा निश्चित करता येतात.

en: Cycle audio track
mr: ध्वनीफित चालवत राहा

en: Cycle through the available audio tracks(languages).
mr: उपलब्ध ध्वनीफिती चालवत राहा(भाषा).

en: Cycle subtitle track
mr: अनुवादपट्टया चालवत राहा

en: Cycle through the available subtitle tracks.
mr: उपलब्ध अनुवादपट्ट्या चालवत राहा.

en: Toggle subtitles
mr: अनुवादपट्ट्यांमध्ये अदलाबदल करा

en: Toggle subtitle track visibility.
mr: अनुवादपट्ट्यांच्या दृश्यतेमध्ये अदलाबदल करा.

en: Cycle next program Service ID
mr: पुढील कार्यक्रमाचा सेवा ओळख क्रमांक चालवा

en: Cycle through the available next program Service IDs (SIDs).
mr: उपलब्ध पुढील कार्यक्रम सेवा ओळख क्रमांकांमधून चालवत राहा (एसआयडी).

en: Cycle previous program Service ID
mr: आधीचे कार्यक्रम सेवा ओळख क्रमांक चालवा

en: Cycle through the available previous program Service IDs (SIDs).
mr: आधीच्या उपलब्ध कार्यक्रम सेवा ओळख क्रमांकांमधून चालवत राहा (एसआयडी).

en: Cycle source aspect ratio
mr: स्रोत प्रसर गुणोत्तरातून चालवत राहा

en: Cycle through a predefined list of source aspect ratios.
mr: स्रोत प्रसर गुणोत्तराच्या पूर्वनिर्धारित यादीतून चालवत राहा.

en: Cycle video crop
mr: ध्वनीचित्रफित काटछाटीतून चालवत राहा

en: Cycle through a predefined list of crop formats.
mr: काटछाटीच्या पूर्वनिर्धारित यादीतून चालवत राहा.

en: Toggle autoscaling
mr: स्वमापन अदलाबदल

en: Activate or deactivate autoscaling.
mr: स्वमापन सक्रिय करा किंवा निष्क्रिय करा.

en: Increase scale factor
mr: पट्टी घटक वाढवा

en: Decrease scale factor
mr: पट्टी घटक कमी करा

en: Toggle deinterlacing
mr: वेगवेगळे केलेले घटक बदला

en: Activate or deactivate deinterlacing.
mr: वेगवेगळे केलेले घटक सक्रिय किंवा निष्क्रिय करा.

en: Cycle deinterlace modes
mr: वेगवेगळ्या केलेल्या घटकांच्या पद्धती चालवा

en: Cycle through available deinterlace modes.
mr: उपलब्ध वेगवेगळ्या केलेल्या घटकांच्या पद्धतींमधून चालवा.

en: Show controller in fullscreen
mr: संपूर्ण पटलात नियंत्रक दाखवा

en: Boss key
mr: बॉस की

en: Hide the interface and pause playback.
mr: आंतरपृष्ठ लपवा व पार्श्वगायन थांबवा.

en: Context menu
mr: संदर्भ विषयसूची

en: Show the contextual popup menu.
mr: संदर्भ पॉपअप विषयसूची दाखवा.

en: Take video snapshot
mr: ध्वनीचित्रफित क्षणचित्र घ्या

en: Takes a video snapshot and writes it to disk.
mr: ध्वनीचित्रफित क्षणचित्र घेतो व त्याचे डिस्कवर मुद्रण करतो.

en: Record
mr: मुद्रण

en: Record access filter start/stop.
mr: मुद्रण उपलब्धता चाळणी सुरु करा/थांबवा.

en: Normal/Loop/Repeat
mr: सामान्य/लूप/पुनरावृत्ती

en: Toggle Normal/Loop/Repeat playlist modes
mr: सामान्य/लूप/पुनरावृत्ती चालविण्याची यादी पद्धत बदला

en: Toggle random playlist playback
mr: स्वैर चालविण्याची यादी पार्श्वगायन बदला

en: Un-Zoom
mr: चित्र लहान करा

en: Crop one pixel from the top of the video
mr: ध्वनीचित्रफितीचा वरील भागातून एक पिक्सल कापा

en: Uncrop one pixel from the top of the video
mr: ध्वनीचित्रफितीच्या वरील भागातून कापलेला एक पिक्सल रद्द करा

en: Crop one pixel from the left of the video
mr: ध्वनीचित्रफितीच्या डावीकडून एक पिक्सल कापा

en: Uncrop one pixel from the left of the video
mr: ध्वनीचित्रफितीच्या डावीकडून कापलेला एक पिक्सल रद्द करा

en: Crop one pixel from the bottom of the video
mr: ध्वनीचित्रफितीच्या तळापासून एक पिक्सल कापा

en: Uncrop one pixel from the bottom of the video
mr: ध्वनीचित्रफितीच्या तळापासून कापलेला एक पिक्सल रद्द करा

en: Crop one pixel from the right of the video
mr: ध्वनीचित्रफितीच्या उजवीकडून एक पिक्सल कापा

en: Uncrop one pixel from the right of the video
mr: ध्वनीचित्रफितीच्या उजवीकडून कापलेला एक पिक्सल रद्द करा

en: Toggle wallpaper mode in video output
mr: ध्वनीचित्रफित उत्पादनामध्ये वॉलपेपर बदला

en: Toggle wallpaper mode in video output.
mr: ध्वनीचित्रफित उत्पादनामध्ये वॉलपेपर पद्धत बदला.

en: Cycle through audio devices
mr: ध्वनीचित्रफित साधनांमधून चालवा

en: Cycle through available audio devices
mr: उपलब्ध ध्वनी साधनांमधून चालवा

en: Snapshot
mr: क्षणचित्र

en: Window properties
mr: विंडो वैशिष्ट्ये

en: Subpictures
mr: उपचित्रे

en: Subtitles
mr: अनुवादपट्ट्या

en: Overlays
mr: अधिचित्रे

en: Track settings
mr: मांडण्यांचा मागोवा घ्या

en: Playback control
mr: पार्श्वगायन नियंत्रण

en: Default devices
mr: पूर्वनिर्धारित साधने

en: Network settings
mr: नेटवर्क मांडण्या

en: Socks proxy
mr: सॉक्स प्रतिनिधी

en: Metadata
mr: मेटाडाटा

en: Decoders
mr: विसंकेतक

en: Input
mr: संगणकास द्यायची माहिती

en: VLM
mr: व्हीएलएम

en: Special modules
mr: विशेष भाग

en: Plugins
mr: प्लगइन

en: Performance options
mr: कामगिरी पर्याय

en: Clock source
mr: घड्याळ स्रोत

en: Hot keys
mr: हॉट की

en: Jump sizes
mr: उडी आकार

en: print help for VLC (can be combined with --advanced and --help-verbose)
mr: व्हीएलसीसाठी छापील मदत (--प्रगत व --मदत-बहुशब्दांकित पद्धतीसोबत एकत्र करता येते)

en: Exhaustive help for VLC and its modules
mr: व्हीएलसी व त्याच्या भागांसाठी व्यापक मदत

en: print help for VLC and all its modules (can be combined with --advanced and --help-verbose)
mr: व्हीएलसी व त्याच्या भागांसाठी छापील मदत (--प्रगत व --मदत-बहुशब्दांकित पद्धतीसोबत एकत्र करता येते)

en: ask for extra verbosity when displaying help
mr: मदत प्रदर्शित करताना अतिरिक्त बहुशब्दांकित पद्धत मागा

en: print a list of available modules
mr: उपलब्ध भागांची यादी छापा

en: print a list of available modules with extra detail
mr: अतिरिक्त तपशीलांसह उपलब्ध भागांची यादी छापा

en: print help on a specific module (can be combined with --advanced and --help-verbose). Prefix the module name with = for strict matches.
mr: विशिष्ट भागांवर मदत छापा (--प्रगत व --मदत-बहुशब्दांकित पद्धतीसोबत एकत्र करता येते). भागाच्या नावापुढे = पूर्वप्रत्यय लावा काटेकोरपणे जुळण्यासाठी.

en: no configuration option will be loaded nor saved to config file
mr: मांडणीचे कोणतेही पर्याय उघडणार नाहीत किंवा मांडणी धारिकेवर साठवले जाणार नाहीत

en: reset the current config to the default values
mr: सध्याच्या मांडणीची पूर्वनिर्धारित मूल्यांवर फेररचना करा

en: use alternate config file
mr: एका आड एक मांडणी धारिका वापरा

en: resets the current plugins cache
mr: चालू प्लगइन साठ्यांची फेररचना करते

en: print version information
mr: छापील आवृत्ती माहिती

en: core program
mr: केंद्रीय कार्यक्रम

en: Backspace
mr: बॅकस्पेस

en: Brightness Down
mr: तेजस्विता कमी

en: Brightness Up
mr: तेजस्विता अधिक

en: Browser Back
mr: ब्राउजर मागे

en: Browser Favorites
mr: ब्राउजर आवडते

en: Browser Forward
mr: ब्राउजर पुढे

en: Browser Home
mr: ब्राउजर गृह

en: Browser Refresh
mr: ब्राउजर ताजा करा

en: Browser Search
mr: ब्राउजर शोध

en: Browser Stop
mr: ब्राउजर थांबवा

en: Delete
mr: नष्ट करा

en: Down
mr: खाली

en: Home
mr: गृह

en: Insert
mr: समावेश करा

en: Media Angle
mr: माध्यम कोन

en: Media Audio Track
mr: माध्यम ध्वनी मागोवा

en: Media Forward
mr: माध्यम पुढे

en: Media Menu
mr: माध्यम विषयसूची

en: Media Next Frame
mr: माध्यम पुढील चौकट

en: Media Next Track
mr: माध्यम पुढील गाणे

en: Media Play Pause
mr: माध्यम चालवणे थांबवा

en: Media Prev Frame
mr: माध्यम आधीची चौकट

en: Media Prev Track
mr: माध्यम आधीची ध्वनीफित

en: Media Record
mr: माध्यम मुद्रण

en: Media Repeat
mr: माध्यम पुन्हा करा

en: Media Rewind
mr: माध्यम मागे जा

en: Media Select
mr: माध्यम निवडा

en: Media Shuffle
mr: माध्यम फेरफार

en: Media Stop
mr: माध्यम थांबवा

en: Media Subtitle
mr: माध्यम अनुवाद पट्टी

en: Media Time
mr: माध्यम वेळ

en: Media View
mr: माध्यम दृश्य

en: Menu
mr: विषयसूची

en: Mouse Wheel Down
mr: माउस चाक खाली

en: Mouse Wheel Left
mr: माउस चाक डावे

en: Mouse Wheel Right
mr: माउस चाक उजवे

en: Mouse Wheel Up
mr: माउस चाक वर

en: Page Down
mr: पान खाली

en: Page Up
mr: पान वर

en: Pause
mr: थांबा

en: Print
mr: छापा

en: Space
mr: जागा

en: Tab
mr: टॅब

en: Up
mr: वर

en: Volume Down
mr: ध्वनी कमी

en: Volume Mute
mr: ध्वनी बंद

en: Volume Up
mr: ध्वनी जास्त

en: Zoom In
mr: दृश्य मोठे करा

en: Zoom Out
mr: दृश्य लहान करा

en: Ctrl+
mr: सीटीआरएल+

en: Alt+
mr: एएलटी+

en: Shift+
mr: शिफ्ट+

en: Meta+
mr: मेटा+

en: Command+
mr: आज्ञा+

en: %.1f GiB
mr: %.1f जीआयबी

en: %.1f MiB
mr: %.1f एमआयबी

en: %.1f KiB
mr: %.1f केआयबी

en: Saving file failed
mr: धारिका साठवणे अपयशी

en: Failed to open "%s" for writing
mr: लेखनासाठी "%s" उघडण्यात अपयशी

en: Cancel
mr: रद्द करा

en: %s
    Downloading... %s/%s %.1f%% done
mr: %s
    डाउनलोड करत आहे... %s/%s %.1f%% झाले

en: File could not be verified
mr: धारिकेची पडताळणी करता येत नाही

en: It was not possible to download a cryptographic signature for the downloaded file "%s". Thus, it was deleted.
mr: डाउनलोज केलेल्या धारिकेसाठी "%s" कूटलेखन केलेली स्वाक्षरी डाउनलोड करणे शक्य नव्हते. म्हणूनच, ती नष्ट करण्यात आली.

en: Invalid signature
mr: अवैध स्वाक्षरी

en: The cryptographic signature for the downloaded file "%s" was invalid and could not be used to securely verify it. Thus, the file was deleted.
mr: डाउनलोड केलेल्या धारिकेसाठी "%s" कूटलेखन केलेली स्वाक्षरी अवैध होती व तिची सुरक्षितपणे पडताळणी करता येत नाही. म्हणूनच, ती धारिका नष्ट करण्यात आली.

en: File not verifiable
mr: धारिका पडताळणी करण्यायोग्य नव्हती

en: It was not possible to securely verify the downloaded file "%s". Thus, it was deleted.
mr: डाउनलोड केलेल्या धारिकेची "%s" सुरक्षितपणे पडताळणी करणे शक्य नव्हते. म्हणून, ती नष्ट करण्यात आली.

en: File corrupted
mr: धारिका खराब झाली

en: Downloaded file "%s" was corrupted. Thus, it was deleted.
mr: डाउनलोड केलेली धारिका "%s" खराब होती. म्हणून, ती नष्ट करण्यात आली.

en: Install
mr: स्थापित करा

en: Update VLC media player
mr: व्हीएलसी मीडिया प्लेअर सुधारित करा

en: Media Library
mr: माध्यम वाचनालय

en: Afar
mr: अफार

en: Abkhazian
mr: अबकाझियन

en: Afrikaans
mr: आफ्रिकान्स

en: Albanian
mr: अल्बानियन

en: Amharic
mr: अम्हारिक

en: Arabic
mr: अरेबिक

en: Armenian
mr: अर्मेनियन

en: Assamese
mr: आसामी

en: Avestan
mr: अव्हेस्टन

en: Aymara
mr: अयमारा

en: Azerbaijani
mr: अझरबैजानी

en: Bashkir
mr: बाश्कीर

en: Basque
mr: बास्क

en: Belarusian
mr: बेलारुसियन

en: Bengali
mr: बंगाली

en: Bihari
mr: बिहारी

en: Bislama
mr: बिस्लामा

en: Bosnian
mr: बोन्सियन

en: Breton
mr: ब्रेटन

en: Bulgarian
mr: बल्गेरियन

en: Burmese
mr: बर्मिज

en: Catalan
mr: कॅटलन

en: Chamorro
mr: चामोर्रो

en: Chechen
mr: चेचेन

en: Chinese
mr: चिनी

en: Church Slavic
mr: चर्च स्लॅव्हिक

en: Chuvash
mr: शुव्हाश

en: Cornish
mr: कॉर्निश

en: Corsican
mr: कॉर्सिकन

en: Czech
mr: चेक

en: Danish
mr: डॅनिश

en: Dutch
mr: डच

en: Dzongkha
mr: डाँगखा

en: English
mr: इंग्रजी

en: Esperanto
mr: एस्पेरँटो

en: Estonian
mr: एस्टॉनियन

en: Faroese
mr: फेरोसी

en: Fijian
mr: फिजियन

en: Finnish
mr: फिनिश

en: French
mr: फ्रेंच

en: Frisian
mr: फ्रिशियन

en: Georgian
mr: जॉर्जियन

en: German
mr: जर्मन

en: Gaelic (Scots)
mr: गाएलिक (स्कॉट्स)

en: Irish
mr: आयरिश

en: Gallegan
mr: गॅलिगन

en: Manx
mr: मँक्स

en: Greek, Modern
mr: ग्रीक, आधुनिक

en: Guarani
mr: ग्वारानी

en: Gujarati
mr: गुजराती

en: Hebrew
mr: हिब्रू

en: Herero
mr: हेरेरो

en: Hindi
mr: हिंदी

en: Hiri Motu
mr: हिरी मोटू

en: Hungarian
mr: हंगेरीयन

en: Icelandic
mr: आईसलँडिक

en: Inuktitut
mr: इनुकटिटुट

en: Interlingue
mr: इंटरलिंग्वे

en: Interlingua
mr: इंटरलिंग्वा

en: Indonesian
mr: इंडोनेशियन

en: Inupiaq
mr: इनुपियाक

en: Italian
mr: इटालियन

en: Javanese
mr: जॅव्हनिज

en: Japanese
mr: जपानी

en: Greenlandic, Kalaallisut
mr: ग्रीनलँडिक, कलालीसुत

en: Kannada
mr: कन्नड

en: Kashmiri
mr: काश्मिरी

en: Kazakh
mr: कझाक

en: Khmer
mr: खमेर

en: Kikuyu
mr: कियुयू

en: Kinyarwanda
mr: किन्यारवांडा

en: Kirghiz
mr: किरगिझ

en: Komi
mr: कोमी

en: Korean
mr: कोरियन

en: Kuanyama
mr: क्वान्यामा

en: Kurdish
mr: कुर्दिश

en: Lao
mr: लाओ

en: Latin
mr: लॅटिन

en: Latvian
mr: लॅटिव्हियन

en: Lingala
mr: लिंगला

en: Lithuanian
mr: लिथुआनियन

en: Letzeburgesch
mr: लेत्झेबर्गेश

en: Macedonian
mr: मॅसिडोनियन

en: Marshall
mr: मार्शल

en: Malayalam
mr: मल्याळम्

en: Maori
mr: माओरी

en: Marathi
mr: मराठी

en: Malay
mr: मलय

en: Malagasy
mr: मलागेसी

en: Maltese
mr: माल्टीज

en: Moldavian
mr: मोल्डाव्हियन

en: Mongolian
mr: मंगोलियन

en: Nauru
mr: नौरु

en: Navajo
mr: नव्हाजो

en: Ndebele, South
mr: नदेबेले, दक्षिण

en: Ndebele, North
mr: नदेबेले उत्तर

en: Ndonga
mr: नडोंगा

en: Nepali
mr: नेपाळी

en: Norwegian
mr: नॉर्वेयन

en: Norwegian Nynorsk
mr: नॉर्वेयन निनॉर्स्क

en: Norwegian Bokmaal
mr: नॉर्वेयन बोलमाल

en: Chichewa; Nyanja
mr: चिचेवा; न्यांजा

en: Occitan; Provençal
mr: ऑसिटन; प्रोव्हेंकल

en: Oriya
mr: उडिया

en: Oromo
mr: ओरोमो

en: Ossetian; Ossetic
mr: ओसेटियन; ओसेटिक

en: Panjabi
mr: पंजाबी

en: Persian
mr: पर्शियन

en: Pali
mr: पाली

en: Polish
mr: पॉलिश

en: Portuguese
mr: पोर्तुगीज

en: Pushto
mr: पश्तु

en: Quechua
mr: क्वेचुआ

en: Original audio
mr: मूळ ध्वनी

en: Raeto-Romance
mr: रेतो-रोमांस

en: Romanian
mr: रोमानियन

en: Rundi
mr: रुंडी

en: Russian
mr: रशियन

en: Sango
mr: सांगो

en: Sanskrit
mr: संस्कृत

en: Serbian
mr: सर्बियन

en: Croatian
mr: क्रोएशियन

en: Sinhalese
mr: सिंहली

en: Slovak
mr: स्लोव्हाक

en: Slovenian
mr: स्लोव्हेनियन

en: Northern Sami
mr: उत्तर सामी

en: Samoan
mr: सामोअन

en: Shona
mr: शोना

en: Sindhi
mr: सिंधी

en: Somali
mr: सोमाली

en: Sotho, Southern
mr: सोथो, दक्षिणी

en: Spanish
mr: स्पॅनिश

en: Sardinian
mr: सार्डिनियन

en: Swati
mr: स्वाती

en: Sundanese
mr: सुदानीज

en: Swahili
mr: स्वाहिली

en: Swedish
mr: स्विडीश

en: Tahitian
mr: ताहितियन

en: Tamil
mr: तामिळ

en: Tatar
mr: तातार

en: Telugu
mr: तेलगू

en: Tajik
mr: ताजिक

en: Tagalog
mr: टागालोग

en: Thai
mr: थाई

en: Tibetan
mr: तिबेटियन

en: Tigrinya
mr: टिग्रिन्या

en: Tonga (Tonga Islands)
mr: टाँगा (टाँगा बेटे)

en: Tswana
mr: त्स्वाना

en: Tsonga
mr: त्सोंगा

en: Turkish
mr: तुर्किश

en: Turkmen
mr: तुर्कमेन

en: Twi
mr: ट्वी

en: Uighur
mr: उईघुर

en: Ukrainian
mr: युक्रेनियन

en: Urdu
mr: उर्दू

en: Uzbek
mr: उझबेक

en: Vietnamese
mr: व्हिएतनामीज

en: Volapuk
mr: व्होलापुक

en: Welsh
mr: वेल्श

en: Wolof
mr: वोलोफ

en: Xhosa
mr: क्झोसा

en: Yiddish
mr: यिदिश

en: Yoruba
mr: योरुबा

en: Zhuang
mr: झुआंग

en: Zulu
mr: झुलू

en: Autoscale video
mr: स्वमापन ध्वनीचित्रफित

en: Crop
mr: कापा

en: Aspect ratio
mr: बाजूंचे प्रमाण

en: Pass alsa:// to open the default ALSA capture device, or alsa://SOURCE to open a specific device named SOURCE.
mr: मंजूर एएलएसए:// पूर्वनिर्धारित एएलएसए ग्रहण साधन उघडण्यासाठी, किंवा एएलएसए://स्रोत नावाचे विशिष्ट साधन उघडण्यासाठी स्रोत.

en: 192000 Hz
mr: १९२००० एचझेड

en: 176400 Hz
mr: १७६४०० एचझेड

en: 96000 Hz
mr: ९६००० एचझेड

en: 88200 Hz
mr: ८८२०० एचझेड

en: 48000 Hz
mr: ४८००० एचझेड

en: 44100 Hz
mr: ४४१०० एचझेड

en: 32000 Hz
mr: ३२००० एचझेड

en: 22050 Hz
mr: २२०५० एचझेड

en: 24000 Hz
mr: २४००० एचझेड

en: 16000 Hz
mr: १६००० एचझेड

en: 11025 Hz
mr: ११०२५ एचझेड

en: 8000 Hz
mr: ८००० एचझेड

en: 4000 Hz
mr: ४००० एचझेड

en: ALSA
mr: एएलएसए

en: ALSA audio capture
mr: एएलएसए ध्वनी ग्रहण

en: Attachment
mr: जोडलेले घटक

en: Attachment input
mr: जोडलेल्या घटकांविषयी संगणकाला दिलेली माहिती

en: Your Mac does not seem to be equipped with a suitable input device. Please check your connectors and drivers.
mr: तुमचा मॅक संगणकाला माहिती द्यायच्या योग्य साधनांनी सज्ज असल्याचे दिसत नाही. तुमचे अनुबंधक व चालक.

en: AVIO
mr: एव्हीआयओ

en: libavformat AVIO access
mr: वाचनालयध्वनीचित्रप्रारुप एव्हीआयओ उपलब्धता

en: libavformat AVIO access output
mr: वाचनालयध्वनीप्रारुप एव्हीआयओ उपलब्धता उत्पादन

en: Blu-ray menus
mr: ब्लू-रे विषय सूची

en: Use Blu-ray menus. If disabled, the movie will start directly
mr: ब्लू-रे विषय सूचीचा वापर करा. असमर्थ करण्यात आल्यास, चित्रपट लगेच सुरु होईल

en: Region code
mr: प्रदेश संकेत

en: Blu-Ray player region code. Some discs can be played only with a correct region code.
mr: ब्लू-रे चालक प्रदेश संकेत. काही डिस्क केवळ अचूक प्रदेश संकेतासोबतच चालविता येतात.

en: Blu-ray
mr: ब्लू-रे

en: Blu-ray Disc support (libbluray)
mr: ब्लू-रे डिस्क सहाय्य (वाचनालयब्लूरे)

en: Path doesn't appear to be a Blu-ray
mr: मार्ग ब्लू-रे असल्याचे दिसत नाही

en: This Blu-ray Disc needs a library for AACS decoding, and your system does not have it.
mr: या ब्ल्यू-रे डिस्कला एएसीएस विसंकेतनासाठी वाचनालयाची आवश्यकता आहे, व तुमच्या यंत्रणेकडे ते नाही.

en: Blu-ray Disc is corrupted.
mr: ब्लू-रे डिस्क खराब झाली आहे.

en: Missing AACS configuration file!
mr: हरवलेली एएसीएस मांडणी धारिका!

en: No valid processing key found in AACS config file.
mr: एएसीएस मांडणी धारिकेमध्ये कोणतीही वैध प्रक्रिया कळ सापडली नाही

en: No valid host certificate found in AACS config file.
mr: एएसीएस मांडणी धारिकेमध्ये कोणतेही वैध होस्ट प्रमाणपत्र सापडले नाही.

en: AACS Host certificate revoked.
mr: एएसीएस होस्ट प्रमाणपत्र रद्द करण्यात आले.

en: AACS MMC failed.
mr: एएसीएस एमएमसी अपयशी.

en: This Blu-ray Disc needs a library for BD+ decoding, and your system does not have it.
mr: या ब्लू-रे डिस्कसाठी बीडी + विसंकेतनासाठी वाचनालवयाची गरज आहे, व तुमच्या यंत्रणेकडे सध्या ते नाही.

en: Your system BD+ decoding library does not work. Missing configuration?
mr: तुमचे यंत्रणा बीडी + विसंकेतन वाचनालय काम करत नाही. मांडणी हरवली आहे का?

en: Failed to start bluray playback. Please try without menu support.
mr: ब्लूरे पार्श्वगायन सुरुवात करण्यास अपयशी. कृपया विषयसूची पाठिंब्याशिवाय वापरुन पाहा.

en: Blu-ray error
mr: ब्लू-रे चूक

en: Top Menu
mr: वरची विषयसूची

en: First Play
mr: सर्वप्रथम चालवा

en: Audio CD - Track %02i
mr: ध्वनी सीडी - मार्ग %02i

en: Audio CD
mr: ध्वनी सीडी

en: Audio CD input
mr: ध्वनी सीडी इनपुट

en: [cdda:][device][@[track]]
mr: [सीडीडीए:][साधन][@[ध्वनीचित्रफित]]

en: CDDB Server
mr: सीडीडीबी सर्वर

en: Address of the CDDB server to use.
mr: वापरायच्या सीडीडीबी सर्वरचा पत्ता.

en: CDDB port
mr: सीडीडीबी पोर्ट

en: CDDB Server port to use.
mr: वापरायचा सीडीडीबी सर्वर पोर्ट.

en: DC1394
mr: डीसी१३९४

en: IIDC Digital Camera (FireWire) input
mr: आयआयडीसी डिजिटल कॅमेरा (फायरवायर) इनपुट

en: DCP
mr: डीसीपी

en: Digital Cinema Package module
mr: डिजिटल सिनेमा पॅकेज भाग

en: Input card to use
mr: वापरायचे इनपुट कार्ड

en: DeckLink capture card to use, if multiple exist. The cards are numbered from 0.
mr: अनेक घटक अस्तित्वात असतील तर डेकलिंक अभिग्रहण कार्ड वापरा. या कार्डचे क्रमांक ० पासून घातले जातात.

en: Desired input video mode. Leave empty for autodetection.
mr: इच्छित इनपुट ध्वनीचित्रफित पद्धत. स्वयंशोधासाठी रिक्त सोडा.

en: Desired input video mode for DeckLink captures. This value should be a FOURCC code in textual form, e.g. "ntsc".
mr: डेकलिंक अभिग्रहणासाठी इच्छित इनपुट ध्वनीचित्रफित पद्धत. हे मूल्य मजकूर अर्जामध्ये चारसीसी संकेत असला पाहिजे, उदा. "एनटीएससी".

en: Audio connection
mr: ध्वनी जोडणी

en: Audio connection to use for DeckLink captures. Valid choices: embedded, aesebu, analog. Leave blank for card default.
mr: डेकलिंक अभिग्रहणासाठी वापरायची ध्वनी जोडणी. वैध पर्याय: अंतःस्थापित, एईएसईबीयू, रेखीय. कार्ड पूर्वनिर्धारितसाठी रिक्त सोडा.

en: Audio samplerate (Hz)
mr: ध्वनी नमुनादर (एचझेड)

en: Audio sampling rate (in hertz) for DeckLink captures. 0 disables audio input.
mr: ध्वनी नमुना दर (हर्ट्झमध्ये) डेकलिंक अभिग्रहणासाठी.० मुळे ध्वनी इनपुट असमर्थ होतो.

en: Number of audio channels
mr: ध्वनी चॅनलची संख्या.

en: Number of input audio channels for DeckLink captures. Must be 2, 8 or 16. 0 disables audio input.
mr: डेकलिंक अभिग्रहणासाठी इनपुट ध्वनी चॅलनची संख्या. २, ८ किंवा १६ असली पाहिजे. ० मुळे ध्वनी इनपुट असमर्थ होतो.

en: Video connection
mr: ध्वनीचित्रफित जोडणी

en: Video connection to use for DeckLink captures. Valid choices: sdi, hdmi, opticalsdi, component, composite, svideo. Leave blank for card default.
mr: डेकलिंक अभिग्रहणासाठी वापरायची ध्वनीचित्रफित जोडणी. वैध पर्याय: एसडीआय, एचडीएमआय, प्रकाशीयएसडीआय, घटक, एकत्रित, एसध्वनीचित्रफित. कार्ड पूर्वनिर्धारितसाठी रिक्त सोडा.

en: SDI
mr: एसडीआय

en: HDMI
mr: एचडीएमआय

en: Optical SDI
mr: प्रकाशीय एसडीआय

en: Component
mr: घटक

en: Composite
mr: एकत्रित

en: Embedded
mr: अंतःस्थापित

en: AES/EBU
mr: एईएस/ईबीयू

en: Analog
mr: रेखीय

en: Aspect ratio (4:3, 16:9). Default assumes square pixels.
mr: आकार अनुपात (४:३, १६:९). पूर्वनिर्धारितपणे चौकोनी पिक्सल गृहित धरले जातात.

en: DeckLink
mr: डेकलिंक

en: Blackmagic DeckLink SDI input
mr: ब्लॅकमॅजिक डेकलिंक एसडीआय इनपुट

en: 10 bits
mr: १० बिट्स

en: Closed captions 1
mr: बंद मथळे १

en: Cable
mr: तार

en: Antenna
mr: आकाशक

en: TV
mr: टीव्ही

en: FM radio
mr: एफएम रेडिओ

en: AM radio
mr: एएम रेडिओ

en: DSS
mr: डीएसएस

en: Video device name
mr: ध्वनीचित्रफित साधन नाव

en: Name of the video device that will be used by the DirectShow plugin. If you don't specify anything, the default device will be used.
mr: ध्वनीचित्रफित साधनाचे नाव थेटदृश्य प्लगइनद्वारे वापरले जाईल. तुम्ही काहीही नमूद केले नाही, तर पूर्वनिर्धारित साधन वापरले जाईल.

en: Audio device name
mr: ध्वनी साधन नाव

en: Video size
mr: ध्वनीचित्रफित आकार

en: Size of the video that will be displayed by the DirectShow plugin. If you don't specify anything the default size for your device will be used. You can specify a standard size (cif, d1, ...) or <width>x<height>.
mr: थेटदृश्य प्लगइनद्वारे प्रदर्शित केल्या जाणा-या ध्वनीचित्रफितीचा आकार. तुम्ही तुमच्या साधनासाठी काहीही नमूद केले नाही तर पूर्वनिर्धारित आकार वापरला जाईल. तुम्ही एक प्रमाणभूत आकार नमूद करु शकता (सीआयएफ, डी१, ...) किंवा <रुंदी>x<उंची>.

en: Picture aspect-ratio n:m
mr: चित्र प्रसर-अनुपात एन:एम

en: Define input picture aspect-ratio to use. Default is 4:3
mr: वापरण्यासाठी संगणकाला द्यायच्या चित्राचा प्रसर-अनुपात निश्चित करा. पूर्वनिर्धारित ४:३ आहे

en: Video input chroma format
mr: ध्वनीचित्रफित संगणकाला द्यायची माहिती क्रोमा प्रारुप

en: Force the DirectShow video input to use a specific chroma format (eg. I420 (default), RV24, etc.)
mr: विशिष्ट क्रोमा प्रारुप वापरण्यासाठी थेटदृश्य ध्वनीचित्रफित संगणकाला द्यायच्या माहितीची सक्ती करा (उदा. आय४२० (पूर्वनिर्धारित), आरव्ही२४, इत्यादी.)

en: Video input frame rate
mr: ध्वनीचित्रफित संगणकाला द्यायची माहिती फ्रेम दर

en: Force the DirectShow video input to use a specific frame rate (eg. 0 means default, 25, 29.97, 50, 59.94, etc.)
mr: विशिष्ट फ्रेम दर वापरण्यासाठी थेट दृश्य ध्वनीचित्रफित संगणकाला द्यायच्या माहितीची सक्ती करा (उदा. ० म्हणजे पूर्वनिर्धारित, २५, २९.९७, ५०, ५९.९४, इत्यादी.)

en: Device properties
mr: साधनाची वैशिष्ट्ये

en: Show the properties dialog of the selected device before starting the stream.
mr: प्रवाह सुरु करण्यापूर्वी निवडलेल्या साधनाचा वैशिष्ट्य संवाद दाखवा.

en: Tuner properties
mr: मेलक वैशिष्ट्ये

en: Show the tuner properties [channel selection] page.
mr: मेलक वैशिष्ट्ये  [चॅनल निवड] पान दाखवा.

en: Tuner TV Channel
mr: मेलक टीव्ही चॅनल

en: Set the TV channel the tuner will set to (0 means default).
mr: मेलक कोणत्या टीव्ही चॅनलशी जोडला जाईल याची रचना करा. (० म्हणजे पूर्वनिर्धारित)

en: Tuner Frequency
mr: मेलक वारंवारिता

en: This overrides the channel. Measured in Hz.
mr: हे चॅलनचे उल्लंघन करते. हर्ट्झमध्ये मोजले जाते.

en: Video standard
mr: ध्वनीचित्रफित मानक

en: Tuner country code
mr: मेलक देश संकेत

en: Set the tuner country code that establishes the current channel-to-frequency mapping (0 means default).
mr: मेलक देश संकेत निश्चित करा जो सध्याचा चॅलन-ते-वारंवारिता मापन सिद्ध करतो (० म्हणजे पूर्वनिर्धारित).

en: Tuner input type
mr: मेलक संगणकाला द्यायची माहिती प्रकार

en: Select the tuner input type (Cable/Antenna).
mr: संगणकाला द्यायची माहिती प्रकार निवडा (तार/आकाशक).

en: Video input pin
mr: ध्वनीचित्रफित इनपुट पिन

en: Select the video input source, such as composite, s-video, or tuner. Since these settings are hardware-specific, you should find good settings in the "Device config" area, and use those numbers here. -1 means that settings will not be changed.
mr: ध्वनीचित्रफित संगणकाला द्यायची माहिती स्रोत निवडा, उदाहरणार्थ मिश्र, एस-ध्वनीचित्रफित, किंवा ट्यूनर. या मांडण्या हार्डवेअर-विशिष्ट असल्याने, तुम्हाला "साधन मांडणी" क्षेत्रामध्ये चांगल्या रचना सापडतील, व त्या संख्या येथे वापरा. -१ म्हणजे रचना बदलल्या जाणार नाहीत.

en: Audio input pin
mr: ध्वनी संगणकाला द्यायची पिन

en: Select the audio input source. See the "video input" option.
mr: ध्वनी संगणकाला द्यायचा स्रोत निवडा. "ध्वनीचित्रफित संगणकाला द्यायची माहिती" पर्याय पाहा.

en: Video output pin
mr: ध्वनीचित्रफित उत्पादन पिन

en: Select the video output type. See the "video input" option.
mr: ध्वनीचित्रफित उत्पादन प्रकार निवडा. "ध्वनीचित्रफित उत्पादन" पर्याय पाहा.

en: Audio output pin
mr: ध्वनीचित्रफित उत्पादन पिन

en: Select the audio output type. See the "video input" option.
mr: ध्वनी उत्पादन प्रकार निवडा. "ध्वनीचित्रफित संगणकाला द्यायची माहिती" पर्याय पाहा.

en: AM Tuner mode
mr: एएम मेलक पद्धत

en: Select audio input format with the given number of audio channels (if non 0)
mr: दिलेल्या ध्वनी चॅलनच्या संख्येनुसार ध्वनी संगणकाला द्यायच्या माहितीचे प्रारुप निवडा (जर ० नसेल )

en: Audio sample rate
mr: ध्वनी नमुना दर

en: Select audio input format with the given sample rate (if non 0)
mr: दिलेल्या नमुना दरासह ध्वनी संगणकाला द्यायची माहिती प्रारुप निवडा (नसल्यास 0)

en: Audio bits per sample
mr: प्रति नमुना ध्वनी बिट्स

en: Select audio input format with the given bits/sample (if non 0)
mr: दिलेल्या बिट्स/नमुन्यासह ध्वनी दिलेली माहिती प्रारुप निवडा (नसल्यास 0)

en: DirectShow
mr: थेटदाखवा

en: DirectShow input
mr: थेटदाखवा संगणकाला द्यायची माहिती

en: Capture failed
mr: ग्रहण अपयशी

en: No video or audio device selected.
mr: कोणतेही ध्वनीचित्रफित किंवा ध्वनीफित साधन निवडले नाही.

en: VLC cannot open ANY capture device. Check the error log for details.
mr: व्हीएलसी कोणतेही ग्रहण साधन उघडू शकत नाही. तपशीलांसाठी चूक नोंद तपासा.

en: The device you selected cannot be used, because its type is not supported.
mr: तुम्ही निवडलेले साधन वापरता येत नाही, कारण त्याच्या प्रकाराला पाठिंबा नाही.

en: The capture device "%s" does not support the required parameters.
mr: ग्रहण साधन "%s" आवश्यक निर्देशांकांना पाठिंबा देत नाही.

en: DVB adapter
mr: डीव्हीबी अनुकूलक

en: If there is more than one digital broadcasting adapter, the adapter number must be selected. Numbering starts from zero.
mr: एकापेक्षा अधिक डिजिटल प्रसारण अनुकूलक असतील,तर अनुकूलक क्रमांक निवडला पाहिजे. क्रमवारी शून्यापासून सुरु होते.

en: DVB device
mr: डीव्हीबी साधन

en: If the adapter provides multiple independent tuner devices, the device number must be selected. Numbering starts from zero.
mr: अनुकूलकाने अनेक स्वतंत्र मेलक साधने दिल्यास, साधनाचा क्रमांक निवडला पाहिजे. क्रमवारी शून्यापासून सुरु होते.

en: Do not demultiplex
mr: बहुसंदेशवहन रद्द करु नका

en: Only useful programs are normally demultiplexed from the transponder. This option will disable demultiplexing and receive all programs.
mr: सामान्यपणे दूरसादकाकडून उपयोगी साधनांचे बहुसंदेशवहन रद्द केले जाते. हा पर्याय बहुसंदेशवहन रद्द करणे असमर्थ करेल व सर्व कार्यक्रम स्वीकारेल.

en: Network name
mr: नेटवर्कचे नाव

en: Unique network name in the System Tuning Spaces
mr: यंत्रणा मेलन जागेतील विशेष नेटवर्क नाव

en: Network name to create
mr: तयार करायचे नेटवर्क नाव

en: Create unique name in the System Tuning Spaces
mr: यंत्रणा मेलन जागेमध्ये विशेष नाव तयार करा

en: Frequency (Hz)
mr: कंपनसंख्या (हर्ट्झ)

en: TV channels are grouped by transponder (a.k.a. multiplex) on a given frequency. This is required to tune the receiver.
mr: टीव्ही चॅनलचे दिलेल्या कंपनसंख्येवर दूरसादकाद्वारे (ए.के.ए. बहुसंदेशवहन) वर्गीकरण केले जाते. ग्रहणकर्त्याशी मेलित करण्यासाठी हे आवश्यक आहे.

en: Modulation / Constellation
mr: आपरिवर्तन/कल्पनासमूह

en: Layer A modulation
mr: स्तर ए आपरिवर्तन

en: Layer B modulation
mr: स्तर बी आपरिवर्तन

en: Layer C modulation
mr: स्तर सी आपरिवर्तन

en: The digital signal can be modulated according with different constellations (depending on the delivery system). If the demodulator cannot detect the constellation automatically, it needs to be configured manually.
mr: विविध कल्पनासमूहांनुसार (वितरण यंत्रणेवर अवलंबून) डिजिटल संदेशांचे आपरिवर्तन करता येते. अनापरीवर्तकास स्वयंचलितपणे कल्पनासमूह शोधता आला नाही, तर त्याची मांडणी हाताने करावी लागेल.

en: Symbol rate (bauds)
mr: प्रतीक दर (बॉड्स)

en: The symbol rate must be specified manually for some systems, notably DVB-C, DVB-S and DVB-S2.
mr: काही यंत्रणांसाठी हाताने प्रतीक दर नमूद केला पाहिजे, विशेषतः डीव्हीबी-सी, डीव्हीबी-एस व डीव्हीबी-एस२.

en: Spectrum inversion
mr: पट्टपंक्ती पर्यसन

en: If the demodulator cannot detect spectral inversion correctly, it needs to be configured manually.
mr: अनापरीवर्तकास पट्टपक्तिंचे पर्यसन व्यवस्थित शोधता आले नाही, तर त्याची मांडणी हाताने केली पाहिजे.

en: FEC code rate
mr: एफईसी संकेत दर

en: High-priority code rate
mr: उच्च-प्राधान्य संकेत दर

en: Low-priority code rate
mr: कमी-प्राधान्य संकेत दर

en: Layer A code rate
mr: स्तर ए संकेत दर

en: Layer B code rate
mr: स्तर बी संकेत दर

en: Layer C code rate
mr: स्तर सी संकेत दर

en: The code rate for Forward Error Correction can be specified.
mr: पुढील चूक दुरुस्तीसाठी संकेत दर विनिर्दिष्ट करता येत नाही.

en: Transmission mode
mr: प्रसारण पद्धत

en: Bandwidth (MHz)
mr: पट्टरुंदी (मेगाहर्ट्झ)

en: 10 MHz
mr: १० मेगाहर्ट्झ

en: 8 MHz
mr: ८ मेगाहर्ट्झ

en: 7 MHz
mr: ७ मेगाहर्ट्झ

en: 6 MHz
mr: ६ मेगाहर्ट्झ

en: 5 MHz
mr: ५ मेगाहर्ट्झ

en: 1.712 MHz
mr: १.७१२ मेगाहर्ट्झ

en: Guard interval
mr: पहारा मध्यंतर

en: Hierarchy mode
mr: अधिकार श्रेणी पद्धत

en: DVB-T2 Physical Layer Pipe
mr: डीव्हीबी-टी२ भौतिक स्तर नलिका

en: Layer A segments count
mr: स्तर ए भाग संख्या

en: Layer B segments count
mr: स्तर बी भाग संख्या

en: Layer C segments count
mr: स्तर सी भाग संख्या

en: Layer A time interleaving
mr: स्तर ए वेळ अंतःपत्रण

en: Layer B time interleaving
mr: स्तर बी वेळ अंतःपत्रण

en: Layer C time interleaving
mr: स्तर सी वेळ अंतःपत्रण

en: Stream identifier
mr: प्रवाह शोधक

en: Pilot
mr: पथदर्शी

en: Roll-off factor
mr: निसटणारा घटक

en: 0.35 (same as DVB-S)
mr: ०.३५ (डीव्हीबी-एस प्रमाणेच)

en: 0.20
mr: ०.२०

en: 0.25
mr: ०.२५

en: Transport stream ID
mr: प्रवाह ओळख क्रमांकांचे वहन करा

en: Polarization (Voltage)
mr: ध्रुवीकरण (व्होल्टेज)

en: To select the polarization of the transponder, a different voltage is normally applied to the low noise block-downconverter (LNB).
mr: दूरसादकाचे ध्रुवीकरण निवडण्यासाठी, सामान्यपणे कमी कल्लोळ बंद-डाउनकन्व्हर्टरसाठी (एलएनबी) वेगळे व्होल्टेज वापरले जाते.

en: Unspecified (0V)
mr: अविनिर्दिष्ट (ओव्ही)

en: Vertical (13V)
mr: उभे (१३व्ही)

en: Horizontal (18V)
mr: आडवे (१८व्ही)

en: Circular Right Hand (13V)
mr: वर्तुळाकार उडवा हात (१३व्ही)

en: Circular Left Hand (18V)
mr: वर्तुळाकार डावा हात (१८व्ही)

en: High LNB voltage
mr: उच्च एलएनबी व्होल्टेज

en: If the cables between the satellilte low noise block-downconverter and the receiver are long, higher voltage may be required.
    Not all receivers support this.
mr: उपग्रह कमी कल्लोळ बंद-डाउनकन्व्हर्टर व ग्रहणकर्त्यादरम्यानच्या तारा लांब असतील, तर कदाचित उच्च व्होल्टेज लागू शकते.
    सर्वच ग्रहणकर्ता याला सहाय्य करत नाहीत.

en: Local oscillator low frequency (kHz)
mr: स्थानिक दोलक कमी कंपनसंख्या (किलोहर्ट्झ)

en: Local oscillator high frequency (kHz)
mr: स्थानिक डोलक उच्च कंपनसंख्या (किलोहर्ट्झ)

en: Universal LNB switch frequency (kHz)
mr: वैश्विक एलएनबी कळ कंपनसंख्या (किलोहर्ट्झ)

en: If the satellite transmission frequency exceeds the switch frequency, the oscillator high frequency will be used as reference. Furthermore the automatic continuous 22kHz tone will be sent.
mr: उपग्रह प्रसारण कंपनसंख्या कळ कंपनसंख्येपेक्षा अधिक असेल, दोलक उच्च कंपनसंख्या संदर्भ म्हणून वापरली जाईल. त्याशिवाय स्वयंचलित सातत्यपूर्ण 22 किलोहर्ट्झ कार्यक्षमता पाठविली जाईल.

en: Continuous 22kHz tone
mr: सतत २२ किलोहर्ट्झ कार्यक्षमता

en: A continuous tone at 22kHz can be sent on the cable. This normally selects the higher frequency band from a universal LNB.
mr: तारेवर २२ किलोहर्ट्झने सातत्यपूर्ण कार्यक्षमता पाठविता येते. हे सामान्यपणे वैश्विक एलएनबीमधून उच्च वारंवारिता पट्ट निवडते.

en: DiSEqC LNB number
mr: डीआयएसईक्यूसी एलएनबी क्रमांक

en: If the satellite receiver is connected to multiple low noise block-downconverters (LNB) through a DiSEqC 1.0 switch, the correct LNB can be selected (1 to 4). If there is no switch, this parameter should be 0.
mr: जर उपग्रह ग्रहणकर्ता बहु कमी आवाज बंद-डाउनकन्व्हर्टरशी (एलएनबी) डीआयएसईक्यूसी १.० कळीद्वारे जोडलेला असेल तर, योग्य एलएनबी निवडता येतो (१ ते ४). कोणतीही कळ नसल्यास, हा निर्देशांक ० असला पाहिजे.

en: Unspecified
mr: अविनिर्दिष्ट

en: Uncommitted DiSEqC LNB number
mr: स्वतंत्र डीआयएसईक्यूसी एलएनबी क्रमांक

en: If the satellite receiver is connected to multiple low noise block-downconverters (LNB) through a cascade formed from DiSEqC 1.1 uncommitted switch and DiSEqC 1.0 committed switch, the correct uncommitted LNB can be selected (1 to 4). If there is no uncommitted switch, this parameter should be 0.
mr: उपग्रह ग्रहणकर्ता अनेक कमी कल्लोळ बंद-डाउनकन्व्हर्टरशी (एलएनबी) डीआयएसईक्यूसी १.१ स्वतंत्र कळ व डीआयएसईक्यूसी १.० समर्पित कळ याद्वारे तयार झालेल्या उतरंडीशी जोडलेला असेल, तर योग्य स्वतंत्र एलएनबी निवडता येईल (१ ते ४).कोणतीही स्वतंत्र कळ नसल्यास, हा निर्देशांक ० असला पाहिजे.

en: Network identifier
mr: नेटवर्क शोधक

en: Satellite azimuth
mr: उपग्रह दिगंश

en: Satellite azimuth in tenths of degree
mr: उपग्रह दिगंश कोनाच्या दशांशात

en: Satellite elevation
mr: उपग्रह उन्नयन

en: Satellite elevation in tenths of degree
mr: उपग्रह उन्नयन कोनाच्या दंशाशात

en: Satellite longitude
mr: उपग्रह रेखांश

en: Satellite longitude in tenths of degree. West is negative.
mr: उपग्रह रेखांश अंशाच्या दशांशात. पश्चिम ऋण आहे.

en: Satellite range code
mr: उपग्रह पल्ला संकेत

en: Satellite range code as defined by manufacturer e.g. DISEqC switch code
mr: उपग्रह पल्ला संकेत निर्मात्याद्वारे निश्चित केला जातो उदा. डीआयएसईक्यूसी कळ संकेत

en: Major channel
mr: महत्वाचे चॅलन

en: ATSC minor channel
mr: एटीएससी किरकोळ चॅलन

en: Physical channel
mr: प्रत्यक्ष चॅलन

en: DTV
mr: डीटीव्ही

en: Digital Television and Radio
mr: डिजिटल दूरचित्रवाणी व नभोवाणी

en: Terrestrial reception parameters
mr: भू स्वागत निर्देशांक

en: DVB-T reception parameters
mr: डीव्हीबी-टी स्वागत निर्देशांक

en: ISDB-T reception parameters
mr: आयएसडीबी-टी स्वागत निर्देशांक

en: Cable and satellite reception parameters
mr: तार व उपग्रह स्वागत निर्देशांक

en: DVB-S2 parameters
mr: डीव्हीबी-एस२ निर्देशांक

en: ISDB-S parameters
mr: आयएसडीबी-एस निर्देशांक

en: Satellite equipment control
mr: उपग्रह साधन नियंत्रण

en: ATSC reception parameters
mr: एटीएससी स्वागत निर्देशांक

en: Digital broadcasting
mr: डिजिटल प्रसारण

en: The selected digital tuner does not support the specified parameters.
    Please check the preferences.
mr: निवडलेले डिजिटल मेलक विहित निर्देशांकांना सहाय्य करत नाहीत.
    कृपया प्राधान्ये तपासा.

en: Digital Video (Firewire/ieee1394) input
mr: डिजिटल ध्वनीचित्रफित (फायरवायर/आयईईई १३९४) संगणकाला द्यायची माहिती

en: DV
mr: डीव्ही

en: DVD angle
mr: डीव्हीडी पद्धत

en: Default DVD angle.
mr: पूर्वनिर्धारित डीव्हीडी कोन.

en: Start directly in menu
mr: थेट विषयसूचीमध्ये सुरुवात करा

en: Start the DVD directly in the main menu. This will try to skip all the useless warning introductions.
mr: डीव्हीडी थेट मुख्य विषयसूचीमध्ये सुरु करा. यामुळे सर्व अनावश्यक इशारा प्रस्तावना टाळल्या जातील.

en: DVD with menus
mr: डीव्हीडी विषयसूचीसह

en: DVDnav Input
mr: डीव्हीडीएनएव्ही संगणकाला द्यायची माहिती

en: Playback failure
mr: पार्श्वगायन अपयशी

en: VLC cannot set the DVD's title. It possibly cannot decrypt the entire disc.
mr: व्हीएलसी डीव्हीडी शीर्षक निश्चित करु शकत नाही. ते बहुतेक संपूर्ण डिस्कचे विसंकेतन करु शकत नाही.

en: DVD without menus
mr: विषयसूचीशिवाय डीव्हीडी

en: DVDRead Input (no menu support)
mr: डीव्हीडीवाचन संगणकाला दिलेली माहिती (कोणतेही विषयसूची सहाय्य नाही)

en: DVDRead could not open the disc "%s".
mr: डीव्हीडीवाचन डिस्क उघडू शकत नाही "%s".

en: DVDRead could not read block %d.
mr: डीव्हीडीवाचन गट वाचू शकत नाही %d.

en: DVDRead could not read %d/%d blocks at 0x%02x.
mr: डीव्हीडीवाचन वाचू शकत नाही %d/%d गट 0x%02x येथे.

en: File input
mr: धारिका संगणकाला दिलेली माहिती

en: File
mr: धारिका

en: Directory
mr: मार्गदर्शिका

en: Username
mr: वापरकर्ता नाव

en: Password
mr: पासवर्ड

en: FTP account
mr: एफटीपी खाते

en: Account that will be used for the connection.
mr: जोडणीसाठी वापरले जाणारे खाते.

en: FTP input
mr: एफटीपी संगणकाला द्यायची माहिती

en: FTP upload output
mr: एफटीपी अपलोड उत्पादन

en: Network interaction failed
mr: नेटवर्क संवाद अपयशी

en: VLC could not connect with the given server.
mr: व्हीएलसी दिलेल्या सर्वरशी जोडला जाऊ शकत नाही.

en: VLC's connection to the given server was rejected.
mr: दिलेल्या सर्वरशी व्हीएलसी जोडणी फेटाळण्यात आली.

en: Your account was rejected.
mr: तुमचे खाते फेटाळण्यात आले.

en: Auto re-connect
mr: स्वयं फेर-जोडणी

en: Automatically try to reconnect to the stream in case of a sudden disconnect.
mr: स्वयंचलितपणे प्रवाहाशी पुन्हा जोडण्याचा प्रयत्न करा जर अचानकपणे संपर्क तुटला असेल तर.

en: HTTP input
mr: एचटीटीपी संगणकाला द्यायची माहिती

en: HTTP(S)
mr: एचटीटीपी (एस)

en: HTTP authentication
mr: एचटीटीपी प्रमाणीकरण

en: Please enter a valid login name and a password for realm %s.
mr: कृपया क्षेत्रासाठी वैध लॉगइन नाव व पासवर्ड घाला %s.

en: Continuous stream
mr: सातत्यपूर्ण प्रवाह

en: Dummy
mr: नक्कल

en: Dummy input
mr: नक्कल संगणकाला दिलेली माहिती

en: ID
mr: ओळखक्रमांक

en: Set the ID of the elementary stream
mr: प्राथमिक प्रवाहाचे ओळखक्रमांक निश्चित करा

en: Group
mr: गट

en: Set the group of the elementary stream
mr: प्राथमिक प्रवाहाचा गट निश्चित करा

en: Category
mr: वर्गवारी

en: Set the category of the elementary stream
mr: प्राथमिक प्रवाहाची वर्गवारी निश्चित करा

en: Unknown
mr: अज्ञात

en: Data
mr: डाटा

en: Set the codec of the elementary stream
mr: प्राथमिक प्रवाहाचे कोडेक निश्चित करा

en: Language of the elementary stream as described by ISO639
mr: आयएसओ६३९द्वारे वर्णन करण्यात आलेल्या प्राथमिक प्रवाहाची भाषा

en: Sample rate of an audio elementary stream
mr: ध्वनी प्राथमिक प्रवाहाचा नमुना दर

en: Channels count
mr: चॅनल संख्या

en: Channels count of an audio elementary stream
mr: ध्वनी प्राथमिक प्रवाहाची चॅनल संख्या

en: Width
mr: रुंदी

en: Width of video or subtitle elementary streams
mr: ध्वनीचित्रफित किंवा अनुवादपट्टी प्राथमिक प्रवाहाची रुंदी

en: Height
mr: उंची

en: Height of video or subtitle elementary streams
mr: ध्वनीचित्रफित किंवा अनुवादपट्टी प्राथमिक प्रवाहांची उंची

en: Display aspect ratio
mr: प्रसर अनुपात प्रदर्शित करा

en: Display aspect ratio of a video elementary stream
mr: ध्वनीचित्रफित प्राथमिक प्रवाहाचा प्रसर अनुपात प्रदर्शित करा

en: Frame rate of a video elementary stream
mr: ध्वनीचित्रफित प्राथमिक प्रवाहाचा फ्रेम दर

en: Callback cookie string
mr: कुकी श्रृंखला कार्यान्वित करा

en: Text identifier for the callback functions
mr: कार्यान्वित करण्यासाठी मजकूर ओळखकर्ता

en: Callback data
mr: डाटा कार्यान्वित करा

en: Data for the get and release functions
mr: मिळवा व सोडा कार्यांसाठी डाटा

en: Get function
mr: मिळवा कार्य

en: Address of the get callback function
mr: मिळवा कार्यान्वित करा कार्याचा पत्ता

en: Release function
mr: सोडा कार्य

en: Address of the release callback function
mr: सोडा कार्यान्वित करा कार्याचा पत्ता

en: Size
mr: आकार

en: Size of stream in bytes
mr: प्रवाहाचा आकार बाईट्समध्ये

en: Memory input
mr: मेमरी संगणकाला द्यायची माहिती

en: Pace
mr: गती

en: Read the audio stream at VLC pace rather than Jack pace.
mr: ध्वनी प्रवाहाचे जॅक गतीऐवजी व्हीएलसी गतीने वाचन करा.

en: Auto connection
mr: स्वयं जोडणी

en: Automatically connect VLC input ports to available output ports.
mr: उपलब्ध उत्पादन खाचेच्या व्हीएलसी संगणकाला द्यायच्या माहिती खाचेशी स्वयंचलितपणे जोडा.

en: JACK audio input
mr: जॅक ध्वनी संगणकाला द्यायची माहिती

en: JACK Input
mr: जॅक संगणकाला द्यायची माहिती

en: Link #
mr: दुवा #

en: Allows you to set the desired link of the board for the capture (starting at 0).
mr: तुम्हाला ग्रहण करण्यासाठी फलकावरील इच्छित दुवा निश्चित करता येतो (० वर सुरु होणारा).

en: Video ID
mr: ध्वनीचित्रफित ओळखक्रमांक

en: Allows you to set the ES ID of the video.
mr: तुम्हाला ध्वनीचित्रफितीचे ईएस ओळखक्रमांक निश्चित करता येतात

en: Allows you to force the aspect ratio of the video.
mr: तुम्हाला ध्वनीचित्रफितीच्या प्रसर अनुपाताची सक्ती करता येते.

en: Audio configuration
mr: ध्वनी मांडणी

en: Allows you to set audio configuration (id=group,pair:id=group,pair...).
mr: तुम्हाला ध्वनी मांडणी निश्चित करता येते (ओळख क्रमांक=गट,जोडी:ओळख क्रमांक=गट,जोडी...).

en: HD-SDI Input
mr: एचडी-एसडीआय संगणकाला द्यायची माहिती

en: HD-SDI
mr: एचडी-एसडीआय

en: Teletext configuration
mr: टेली मजकूर मांडणी

en: Allows you to set Teletext configuration (id=line1-lineN with both fields).
mr: तुम्हाला टेलीमजकूर मांडणी निश्चित करण्याची परवानगी देते (ओळखक्रमांक=रेषा १-रेषा एन दोन्ही क्षेत्रांसह).

en: Teletext language
mr: टेलीमजकूर भाषा

en: Allows you to set Teletext language (page=lang/type,...).
mr: तुम्हाला टेलीमजकूर भाषेची रचना करण्याची परवानगी देते (पान=भाषा/प्रकार,...).

en: SDI Input
mr: एडीआय संगणकाला द्यायची माहिती

en: SDI Demux
mr: एसडीआय विभाजक

en: Kasenna RTSP dialect
mr: कॅसेन्ना आरटीएसपी बोलीभाषा

en: Kasenna servers use an old and nonstandard dialect of RTSP. With this parameter VLC will try this dialect, but then it cannot connect to normal RTSP servers.
mr: कॅसेन्ना सर्वर आरएसटीपीची जुनी व अप्रमाणभूत बोलीभाषा वापरतात. या निर्देशांकानुसार व्हीएलसी ही बोलीभाषा वापरुन पाहील, मात्र त्यानंतर त्याला सामान्य आरटीएसपी सर्वरशी संपर्क साधता येणार नाही.

en: WMServer RTSP dialect
mr: डब्ल्यूएमसर्वर आरटीएसपी बोलीभाषा

en: WMServer uses a nonstandard dialect of RTSP. Selecting this parameter will tell VLC to assume some options contrary to RFC 2326 guidelines.
mr: डब्ल्यूएमसर्वर आरटीएसपीची अप्रमाणभूत बोलीभाषा वापरतो. हा निर्देशांक निवडल्याने व्हीएलसीला आरएफसी २३२६ मार्गदर्शकतत्वांच्या विरुद्ध काही पर्याय गृहित धरण्यास सांगितले जाईल.

en: Sets the username for the connection, if no username or password are set in the url.
mr: जोडणीसाठी वापरकर्ता नाव निश्चित करतो, जर यूआरएलमध्ये वापरकर्तानाव किंवा पासवर्ड निश्चित केला नसेल.

en: Sets the password for the connection, if no username or password are set in the url.
mr: जोडणीसाठी पासवर्ड निश्चित करते, जर यूआरएलमध्ये वापरकर्तानाव किंवा पासवर्ड निश्चित केला नसेल.

en: RTSP frame buffer size
mr: आरटीएसपी फ्रेम बफर आकार

en: RTSP start frame buffer size of the video track, can be increased in case of broken pictures due to too small buffer.
mr: ध्वनीचित्रफितीचा आरटीएसपी सुरुवात फ्रेम बफर आकार, वाढविता येऊ शकतो जर अतिशय लहान बफर असल्यामुळे चित्रे तुटली तर.

en: RTP/RTSP/SDP demuxer (using Live555)
mr: आरटीपी/आरटीएसपी/एसडीपी विभाजक (थेट५५५ वापरणे)

en: RTSP/RTP access and demux
mr: आरटीएसपी/आरटीपी उपलब्धता व विभाजन करणे

en: Use RTP over RTSP (TCP)
mr: आरटीएसपीवर (टीसीपी) आरटीपी वापरणे

en: Client port
mr: ग्राहक खाच

en: Port to use for the RTP source of the session
mr: सत्राच्या आरटीपी सोतासाठी वापरायची खाच

en: Force multicast RTP via RTSP
mr: आरटीएसपीद्वारे बहुप्रसारण आरटीपीची सक्ती करा

en: Tunnel RTSP and RTP over HTTP
mr: बोगदा आरटीएसपी व आरटीपी एचटीटीपीवर

en: HTTP tunnel port
mr: एचटीटीपी बोगदा खाच

en: Port to use for tunneling the RTSP/RTP over HTTP.
mr: एचटीटीपीवर बोगद्याद्वारे आरटीएसपी/आरटीपी वापरण्यासाठी खाच.

en: RTSP authentication
mr: आरटीएसपी प्रमाणीकरण

en: Please enter a valid login name and a password.
mr: कृपया वैध लॉगइन नाव व पासवर्ड घाला.

en: RTSP connection failed
mr: आरटीएसपी जोडणी अपयशी

en: Access to the stream is denied by the server configuration.
mr: सर्वरच्या मांडणीद्वारे नाकारण्यात आलेल्या प्रवाहाची उपलब्धता

en: Force selection of all streams
mr: सर्व प्रवाहांच्या निवडीची सक्ती करा

en: MMS streams can contain several elementary streams, with different bitrates. You can choose to select all of them.
mr: एमएमएस प्रवाहांमध्ये, वेगवेगळे बिटदर असलेल्या  ब-याच प्राथमिक प्रवाहांचा समावेश असू शकतो. तुम्ही त्यापैकी सर्वांची निवड करण्याचा पर्याय निवडू शकता.

en: Maximum bitrate
mr: कमाल बिटदर

en: Select the stream with the maximum bitrate under that limit.
mr: त्या मर्यादेंतर्गत कमाल बिटदरासह प्रवाह निवडा.

en: TCP/UDP timeout (ms)
mr: टीसीपी/यूडीपी वेळसंपली (एमएस)

en: Amount of time (in ms) to wait before aborting network reception of data. Note that there will be 10 retries before completely giving up.
mr: डाटाचे नेटवर्क ग्रहण खंडित करण्यापूर्वी किती वेळ वाट पाहायची (एमएसमध्ये). प्रयत्न पूर्णपणे थांबविण्यापूर्वी १० पुन्हा प्रयत्न करता येतील याची नोंद घ्या.

en: Microsoft Media Server (MMS) input
mr: मायक्रोसॉफ्ट माध्यम सर्वर (एमएमएस) संगणकाला द्यायची माहिती

en: MTP input
mr: एमटीपी संगणकाला द्यायची माहिती

en: MTP
mr: एमटीपी

en: File reading failed
mr: धारिका वाचन अपयशी

en: VLC could not read the file: %s
mr: व्हीएलसी धारिका वाचू शकत नाही: %s

en: Capture the audio stream in stereo.
mr: ध्वनी प्रवाह त्रिमितीमध्ये ग्रहण करा.

en: Samplerate
mr: नमुनादर

en: Samplerate of the captured audio stream, in Hz (eg: 11025, 22050, 44100, 48000)
mr: ग्रहण केलेल्या ध्वनी प्रवाहांचा नमुनादर, हर्ट्झमध्ये (उदा: ११०२५, २२०५०, ४४१००, ४८०००)

en: OSS
mr: ओएसएस

en: OSS input
mr: ओएसएस संगणकाला द्यायची माहिती

en: Pass pulse:// to open the default PulseAudio source, or pulse://SOURCE to open a specific source named SOURCE.
mr: मंजूर करा धडधडणे:// पूर्वनिर्धारित धडधडणेध्वनी स्रोत उघडण्यासाठी, किंवा धडधडणे://स्रोत विशिष्ट स्रोत व नाव दिलेले स्रोत उघडण्यासाठी.

en: PulseAudio
mr: धडधडणेध्वनी

en: PulseAudio input
mr: धडधडणे ध्वनी संगणकाला द्यायची माहिती

en: Encrypted connexion
mr: संकेतन झालेली जोडणी

en: Acquisition rate (in fps)
mr: अधिग्रहण दर (एफपीएसमध्ये)

en: RDP
mr: आरडीपी

en: RDP Remote Desktop
mr: आरडीपी दूरस्थ डेस्कटॉप

en: RTCP (local) port
mr: आरटीसीपी (स्थानिक) खाच

en: RTCP packets will be received on this transport protocol port. If zero, multiplexed RTP/RTCP is used.
mr: या परिवहन प्रोटोकॉल पोर्टवर आरटीसीपी पॅकेट्स स्वीकारली जातील. शून्य असल्यास, बहुगुणित आरटीपी/आरटीसीपी वापरला जाईल.

en: SRTP key (hexadecimal)
mr: एसआरटीपी की (षोडश आधारी)

en: RTP packets will be authenticated and deciphered with this Secure RTP master shared secret key. This must be a 32-character-long hexadecimal string.
mr: आरटीपी पॅकेट्सचे प्रमाणीकरण केले जाईल व  सुरक्षित आरटीपी प्रमुख विभागलेल्या गोपनीय कीद्वारे अर्थ लावला जाईल. ही ३२-अक्षरी-लांब षोडश आधारी श्रृंखला असली पाहिजे.

en: SRTP salt (hexadecimal)
mr: आसआरटीपी सॉल्ट (षोडशआधारी)

en: Secure RTP requires a (non-secret) master salt value. This must be a 28-character-long hexadecimal string.
mr: सुरक्षित आरटीपीसाठी (गोपनीय-नसलेले) प्रमुख सॉल्ट मूल्य आवश्यक असते. ती २८-अक्षरी-लांब षोडशआधारी श्रृंखला असली पाहिजे.

en: Maximum RTP sources
mr: कमाल आरटीपी स्रोत

en: How many distinct active RTP sources are allowed at a time.
mr: एकावेळी किती विविध सक्रिय आरटीपी स्रोतांना परवानगी दिली जाते.

en: RTP source timeout (sec)
mr: आरटीपी स्रोत वेळ संपली (सेकंद)

en: How long to wait for any packet before a source is expired.
mr: स्रोताची मुदत संपण्यापूर्वी एखाद्या पॅकेटसाठी किती वेळ वाट पाहावी.

en: Maximum RTP sequence number dropout
mr: कमाल आरटीपी क्रम संख्या वगळणे

en: RTP packets will be discarded if they are too much ahead (i.e. in the future) by this many packets from the last received packet.
mr: आरटीपी पॅकेट शेवटच्या मिळालेल्या पॅकेटपेक्षा एवढ्या पॅकेटने फार अधिक पुढे असल्यास (म्हणजेच भविष्यात) ती टाकून दिली जातील.

en: Maximum RTP sequence number misordering
mr: कमाल आरटीपी क्रम संख्या चुकीची क्रमवारी

en: RTP packets will be discarded if they are too far behind (i.e. in the past) by this many packets from the last received packet.
mr: आरटीपी पॅकेट्स शेवटच्या मिळालेल्या पॅकेटपासून एवढ्या पॅकेटने फार अधिक मागे असल्यास (म्हणजेच भूतकाळात असल्यास) टाकून दिली जातील.

en: RTP payload format assumed for dynamic payloads
mr: गतिमान अभिभारासाठी गृहित धरलेले आरटीपी अभिभार प्रारुप

en: This payload format will be assumed for dynamic payload types (between 96 and 127) if it can't be determined otherwise with out-of-band mappings (SDP)
mr: हे अभिभार प्रारुप गतिमान अभिभार प्रकारांसाठी गृहित धरले जाईल (९६ ते १२७ दरम्यान) जर पट्ट-बाह्य-मापनाने (एसडीपी) ते निश्चित करता आले नाही

en: RTP
mr: आरटीपी

en: Real-Time Protocol (RTP) input
mr: तात्काळ प्रोटोकॉल (आरटीपी) संगणकाला द्यायची माहिती

en: SDP required
mr: आवश्यक एसडीपी

en: A description in SDP format is required to receive the RTP stream. Note that rtp:// URIs cannot work with dynamic RTP payload format (%<PRIu8>).
mr: आरटीपी प्रवाह प्राप्त करण्यासाठी एसडीपी प्रारुपातील वर्णन आवश्यक आहे. नोंद करा की आरटीपी:// यूआरआय गतिमान आरटीपी अभिभार प्रारुपांमध्ये कार्य करु शकत नाहीत  (%<PRIu8>).

en: Real RTSP
mr: खरा आरटीएसपी

en: Connection failed
mr: जोडणी अपयशी

en: VLC could not connect to "%s:%d".
mr: व्हीएलसीला "%s:%d" शी संपर्क साधता आला नाही.

en: Session failed
mr: सत्र अपयशी

en: The requested RTSP session could not be established.
mr: विनंती केलेले आरटीएसपी सत्र स्थापित करता येत नाही

en: Receive buffer
mr: ग्रहण करणे बफर

en: UDP receive buffer size (bytes)
mr: यूडीपी ग्रहण करणे बफर आकार (बाईट्स)

en: Host
mr: होस्ट

en: Desired frame rate for the capture.
mr: ग्रहणासाठी इच्छित फ्रेम दर.

en: Capture fragment size
mr: ग्रहण भाग आकार

en: Optimize the capture by fragmenting the screen in chunks of predefined height (16 might be a good value, and 0 means disabled).
mr: पटलाला पूर्वनिर्धआरित उंचीच्या भागांमध्ये विभाजित करुन कमाल ग्रहण करा (१६ चांगले मूल्य असू शकते, व ० म्हणजे असमर्थ).

en: Region top row
mr: प्रदेश सर्वोच्च ओळ

en: Ordinate of the capture region in pixels.
mr: ग्रहण प्रदेशाचा क्षितिजलंब पिक्सलमध्ये.

en: Region left column
mr: प्रदेश डावा स्तंभ

en: Abscissa of the capture region in pixels.
mr: ग्रहण प्रदेशाची भुज पिक्सलमध्ये.

en: Capture region width
mr: ग्रहण प्रदेशाची रुंदी

en: Capture region height
mr: ग्रहण प्रदेश उंची

en: Follow the mouse
mr: माउसचे पालन करा

en: Follow the mouse when capturing a subscreen.
mr: उपपटलाचे ग्रहण करताना माउसचे पालन करा.

en: Mouse pointer image
mr: माउस काटा चित्र

en: If specified, will use the image to draw the mouse pointer on the capture.
mr: विनिर्दिष्ट केल्यास, ग्रहणावरील माउस काटा चितारण्यासाठी चित्राचा वापर करेल.

en: Display ID
mr: प्रदर्शन ओळख क्रमांक

en: Screen index
mr: पटल अनुसूची

en: Index of screen (1, 2, 3, ...). Alternative to Display ID.
mr: पटलावरील अनुसूची (१, २, ३, ...). ओळखक्रमांक प्रदर्शित करण्याचा पर्याय.

en: Screen Input
mr: पटल संगणकाला द्यायची माहिती

en: Screen
mr: पटल

en: How many times the screen content should be refreshed per second.
mr: पटलाचा मजकूर प्रति सेकंद किती वेळा ताजा केला पाहिजे.

en: Pixel width of the capture region, or 0 for full width
mr: ग्रहण प्रदेशाची रुंदी पिक्सलमध्ये, किंवा संपूर्ण रुंदीसाठी ०

en: Pixel height of the capture region, or 0 for full height
mr: ग्रहण प्रदेशाची पिक्सल उंची, किंवा संपूर्ण उंचीसाठी ०

en: Screen capture (with X11/XCB)
mr: पटल ग्रहण (एक्स११/एक्ससीबीसह)

en: SDP
mr: एसडीपी

en: Session Description Protocol
mr: सत्र वर्णन प्रोटोकॉल

en: SFTP port
mr: एसएफटीपी पोर्ट

en: SFTP port number to use on the server
mr: सर्वरवर वापरायचा एसएफटीपी पोर्ट क्रमांक

en: SFTP input
mr: एसएफटीपी संगणकाला दिलेली माहिती

en: SFTP authentication
mr: एसएफटीपी प्रमाणीकरण

en: Please enter a valid login and password for the sftp connexion to %s
mr: कृपया एसएफटीपी जोडणीसाठी वैध लॉगइन व पासवर्ड घाला%s

en: Frame buffer depth
mr: फ्रेम बफर खोली

en: Pixel depth of the frame buffer, or zero for XWD file
mr: फ्रेम बफरची पिक्सल खोली, किंवा एक्सडब्ल्यूडी धारिकेसाठी शून्य

en: Frame buffer width
mr: फ्रेम बफर रुंदी

en: Pixel width of the frame buffer (ignored for XWD file)
mr: फ्रेम बफरची पिक्सल रुंदी (एक्सडब्ल्यूडी धारिकेसाठी दुर्लक्षित)

en: Frame buffer height
mr: फ्रेम बफर उंची

en: Pixel height of the frame buffer (ignored for XWD file)
mr: फ्रेम बफरची पिक्सल उंची (एक्सडब्ल्यूडी धारिकेसाठी दुर्लक्षित)

en: Frame buffer segment ID
mr: फ्रेम बफर भाग ओळखक्रमांक

en: System V shared memory segment ID of the frame buffer (this is ignored if --shm-file is specified).
mr: यंत्रणा व्ही ने दिलेलला फ्रेम बफरचा मेमरी भाग ओळखक्रमांक (याकडे दुर्लक्ष केले जाते जर --एसएचएम-धारिका विनिर्दिष्ट केली असेल).

en: Frame buffer file
mr: फ्रेम बफर धारिका

en: Path of the memory mapped file of the frame buffer
mr: फ्रेम बफरसाठी मेमरी मापन धारिकेचा मार्ग

en: XWD file (autodetect)
mr: एक्सडब्ल्यूडी धारिका (स्वयंशोध)

en: 8 bits
mr: ८ बिट्स

en: 15 bits
mr: १५ बिट्स

en: 16 bits
mr: १६ बिट्स

en: 24 bits
mr: २४ बिट्स

en: 32 bits
mr: ३२ बिट्स

en: Framebuffer input
mr: फ्रेमबफर संगणकाला दिलेली माहिती

en: Shared memory framebuffer
mr: विभागलेली मेमरी फ्रेमबफर

en: Samba (Windows network shares) input
mr: सांबा (विंडोज नेटवर्क विभाजन) संगणकाला द्यायची माहिती

en: SMB input
mr: एसएमबी संगणकाला द्याची माहिती

en: SMB domain
mr: एसएमबी क्षेत्र

en: Domain/Workgroup that will be used for the connection.
mr: जोडणीसाठी वापरले जाणारे क्षेत्र/कार्यसमूह.

en: TCP
mr: टीसीपी

en: TCP input
mr: टीसीपी संगणकाला द्यायची माहिती

en: Time code
mr: वेळ संकेत

en: Time code subpicture elementary stream generator
mr: वेळ संकेत उपचित्र प्राथमिक प्रवाह निर्माता

en: UDP
mr: यूडीपी

en: UDP input
mr: यूडीपी संगणकाला द्यायची माहिती

en: Reset defaults
mr: पूर्वनिर्धारित फेररचना करा

en: Video capture device
mr: ध्वनीचित्रफित ग्रहण साधन

en: Video capture device node.
mr: ध्वनीचित्रफित ग्रहण साधन एककेंद्र.

en: VBI capture device
mr: व्हीबीआय ग्रहण साधन

en: Standard
mr: प्रमाणभूत

en: Video standard (Default, SECAM, PAL, or NTSC).
mr: ध्वनीचित्रफित प्रमाणभूत (पूर्वनिर्धारित, सीकॅम, पल, किंवा एनटीएससी).

en: Input of the card to use (see debug).
mr: वापरायचे कार्डची संगणकाला द्यायची माहिती (गणकदोष निवारण पाहा).

en: Audio input
mr: ध्वनी संगणकाला द्यायची माहिती

en: Audio input of the card to use (see debug).
mr: ध्वनी वापरायच्या कार्डची संगणकाला द्यायची माहिती (गणकदोष निवारण पाहा).

en: The specified pixel resolution is forced (if both width and height are strictly positive).
mr: विहित पिक्सल रिझोल्यूशनची सक्ती केली जाते (रुंदी व उंची दोन्ही काटेकोरपणे धन असल्यास).

en: Maximum frame rate to use (0 = no limits).
mr: वापरायचा कमाल फ्रेम दर (० = कोणत्याही मर्यादा नाहीत).

en: Radio device
mr: रेडिओ साधन

en: Radio tuner device node.
mr: रेडिओ मेलक साधन एककेंद्र.

en: Frequency
mr: कंपनसंख्या

en: Audio mode
mr: ध्वनी पद्धत

en: Tuner audio mono/stereo and track selection.
mr: मेलक ध्वनी एक/त्रिमितीय व मार्ग निवड.

en: Reset controls
mr: नियंत्रणांची फेररचना करा

en: Reset controls to defaults.
mr: नियंत्रणांची पूर्वनिर्धारितपणे फेररचना करा.

en: Brightness
mr: चकाकी

en: Picture brightness or black level.
mr: चित्राची चकाकी किंवा काळेपणाची पातळी.

en: Automatic brightness
mr: स्वयंचलित चकाकी

en: Automatically adjust the picture brightness.
mr: चित्राची चकाकी स्वयंचलितपणे व्यवस्थित करा.

en: Contrast
mr: विरुद्ध रंगसंगती

en: Picture contrast or luma gain.
mr: चित्र विरुद्धरंगसंगती किंवा ल्यूमा प्राप्ती.

en: Saturation
mr: संपृक्तता

en: Picture saturation or chroma gain.
mr: चित्र संपृक्तता किंवा क्रोमा प्राप्ती.

en: Hue
mr: रंग छटा

en: Hue or color balance.
mr: रंग छटा किंवा रंग संतुलन

en: Automatic hue
mr: स्वयंचलित रंग छटा

en: Automatically adjust the picture hue.
mr: स्वयंचलितपणे चित्र रंगछटा व्यवस्थित करा.

en: White balance temperature (K)
mr: श्वेत संतुलन तापमान (के)

en: White balance temperature as a color temperation in Kelvin (2800 is minimum incandescence, 6500 is maximum daylight).
mr: श्वेत संतुलन तापमान रंग तापमानाच्या स्वरुपात केल्व्हिनमध्ये (२८०० ही किमान तापदिप्ती आहे, ६५०० कमाल सूर्यप्रकाश आहे).

en: Automatic white balance
mr: स्वयंचलित श्वेत संतुलन

en: Automatically adjust the picture white balance.
mr: स्वयंचलितपणे चित्र श्वेत संतुलन व्यवस्थित करा.

en: Red balance
mr: लाल संतुलन

en: Red chroma balance.
mr: लाल क्रोमा संतुलन

en: Blue balance
mr: नील संतुलन

en: Blue chroma balance.
mr: नील क्रोमा संतुलन.

en: Gamma
mr: गॅमा

en: Gamma adjust.
mr: गॅमा व्यवस्थित करा.

en: Automatic gain
mr: स्वयंचलित प्राप्ती

en: Automatically set the video gain.
mr: स्वयंचलितपणे ध्वनीचित्रफित प्राप्ती निश्चित करा.

en: Gain
mr: प्राप्ती

en: Picture gain.
mr: चित्र प्राप्ती.

en: Sharpness
mr: तीक्ष्णता

en: Sharpness filter adjust.
mr: तीक्ष्णता गाळणी व्यवस्थित करा.

en: Chroma gain
mr: क्रोमा प्राप्ती

en: Chroma gain control.
mr: क्रोमा प्राप्ती नियंत्रण.

en: Automatic chroma gain
mr: स्वयंचलित क्रोमा प्राप्ती

en: Automatically control the chroma gain.
mr: स्वयंचलितपणे क्रोमा प्राप्ती नियंत्रित करा.

en: Power line frequency
mr: ऊर्जा रेषा कंपनसंख्या

en: Power line frequency anti-flicker filter.
mr: ऊर्जा रेषा कंपनसंख्या कंपन-प्रतिबंधक चाळणी.

en: 50 Hz
mr: ५० हर्ट्झ

en: 60 Hz
mr: ६० हर्ट्झ

en: Backlight compensation
mr: पार्श्वप्रकाश भरपाई

en: Band-stop filter
mr: पट्ट-थांबा चाळणी

en: Cut a light band induced by fluorescent lighting (unit undocumented).
mr: अनुस्फुरित प्रकाशयोजनेद्वारे उत्पन्न प्रकाश पट्टा कापा (एककाची दस्तऐवजात नोंद नाही).

en: Horizontal flip
mr: आडवी फिरवणे

en: Flip the picture horizontally.
mr: चित्र आडवे फिरवा.

en: Vertical flip
mr: उभे फिरवणे

en: Flip the picture vertically.
mr: चित्र उभे फिरवा.

en: Rotate (degrees)
mr: वर्तुळाकार फिरवा (अंश)

en: Picture rotation angle (in degrees).
mr: चित्र वर्तुळाकार फिरवण्याचा कोन (अंशामध्ये).

en: Color killer
mr: रंग प्रतिबंधक

en: Enable the color killer, i.e. switch to black & white picture whenever the signal is weak.
mr: रंग प्रतिबंधक समर्थ करा, म्हणजेच जेव्हा सिग्नल कमजोर असेल तेव्हा चित्र कृष्ण-धवल करा.

en: Color effect
mr: रंग परिणाम

en: Select a color effect.
mr: रंग परिणाम निवडा.

en: Black & white
mr: कृष्ण व धवल

en: Sepia
mr: माखली

en: Negative
mr: ऋण

en: Emboss
mr: उठावाचे नक्षीकाम

en: Sketch
mr: रेखाचित्र

en: Sky blue
mr: आकाशी निळा

en: Grass green
mr: हिरवा गार

en: Skin whiten
mr: त्वचा पांढरी करा

en: Vivid
mr: स्पष्ट

en: Audio volume
mr: ध्वनी तीव्रता

en: Volume of the audio input.
mr: ध्वनी संगणकाला द्यायच्या माहितीची तीव्रता.

en: Audio balance
mr: ध्वनी संतुलन

en: Balance of the audio input.
mr: ध्वनी संगणकाला द्यायच्या माहितीचे संतुलन

en: Bass level
mr: संगीत पातळी

en: Bass adjustment of the audio input.
mr: ध्वनी संगणकाला द्यायची माहितीचे संगीत व्यवस्थित करणे.

en: Treble level
mr: तारस्वर पातळी

en: Treble adjustment of the audio input.
mr: ध्वनी संगणकाला द्यायच्या माहितीचा उच्चतम स्वर व्यवस्थित करणे.

en: Mute the audio.
mr: ध्वनी बंद करा.

en: Loudness mode
mr: आवाजाचा मोठेणा पद्धत

en: Loudness mode a.k.a. bass boost.
mr: आवाजाचा मोठेपणा पद्धत म्हणजेच तारस्वर वाढविणे.

en: v4l2 driver controls
mr: v4l2 ड्रायव्हर नियंत्रण

en: All
mr: सर्व

en: Multichannel television sound (MTS)
mr: बहुचॅलन दूरचित्रवाणी ध्वनी (एमटीएस)

en: 525 lines / 60 Hz
mr: ५२५ रेषा/ ६० हर्ट्झ

en: 625 lines / 50 Hz
mr: ६२५ रेषा/५० हर्ट्झ

en: PAL N Argentina
mr: पल एन अर्जेंटिना

en: NTSC M Japan
mr: एनटीएससी एम जपान

en: NTSC M South Korea
mr: एनटीएससी एम दक्षिण कोरिया

en: Primary language
mr: प्राथमिक भाषा

en: Secondary language or program
mr: दुय्यम भाषा किंवा कार्यक्रम

en: Dual mono
mr: दुहेरी एकल

en: V4L
mr: व्ही४एल

en: Video4Linux input
mr: ध्वनीचित्रफित४लिनक्स संगणकाला द्यायची माहिती

en: Video input
mr: ध्वनीचित्रफित संगणकाला द्यायची माहिती

en: Tuner
mr: मेलक

en: Controls
mr: नियंत्रणे

en: Video capture controls (if supported by the device)
mr: ध्वनीचित्रफित ग्रहण नियंत्रणे (साधनाद्वारे सहाय्य असल्यास)

en: Video4Linux compressed A/V input
mr: ध्वनीचित्रफित ४ लिनक्स संपीडित ए/व्ही संगणकाला द्यायची माहिती

en: Video4Linux radio tuner
mr: ध्वनीचित्रफित ४ लिनक्स रेडिओ मेलक

en: VCD
mr: व्हीसीडी

en: VCD input
mr: व्हीसीडी संगणकाला द्यायची माहिती

en: [vcd:][device][#[title][,[chapter]]]
mr: [व्हीसीडी:][साधन][#[शीर्षक][,[प्रकरण]]]

en: Support for VDR recordings (http://www.tvdr.de/).
mr: व्हीडीआर मुद्रणासाठी सहाय्य (http://www.tvdr.de/).

en: Chapter offset in ms
mr: प्रकरण सुरुवात एमएसमध्ये

en: Move all chapters. This value should be set in milliseconds.
mr: सर्व प्रकरणे हलवा. हे मूल्य मिलीसेकदांमध्ये निश्चित केले पाहिजे.

en: Default frame rate for chapter import.
mr: प्रकरण आयात करण्यासाठी पूर्वनिर्धारित फ्रेम दर.

en: VDR
mr: व्हीडीआर

en: VDR recordings
mr: व्हीडीआर मुद्रणे

en: VLC could not read the file (%s).
mr: व्हीएलसी धारिका वाचू शकत नाही (%s).

en: VLC could not open the file "%s" (%s).
mr: व्हीएलसी धारिका उघडू शकत नाही "%s" (%s).

en: VDR Cut Marks
mr: व्हीडीआर कट मार्क

en: Start
mr: सुरुवात

en: X.509 Certificate Authority
mr: एक्स.५०९ प्रमाणपत्र प्राधिकरण

en: Certificate of the Authority to verify server's against
mr: सर्वरविरुद्ध पडताळणी करण्यासाठी अधिकाराचे प्रमाणपत्र

en: X.509 Certificate Revocation List
mr: एक्स.५०९ प्रमाणपत्र रद्द यादी

en: List of revoked servers certificates
mr: रद्द केलेल्या सर्वर प्रमाणपत्रांची यादी

en: X.509 Client certificate
mr: एक्स. ५०९ ग्राहक प्रमाणपत्र

en: X.509 Client private key
mr: एक्स. ५०९ ग्राहक खाजगी की

en: RGB chroma (RV32, RV24, RV16, RGB2)
mr: आरजीबी क्रोमा (आरव्ही३२, आरव्ही२४, आरव्ही१६, आरजीबी२)

en: Compression level
mr: संपीडन पातळी

en: Transfer compression level from 0 (none) to 9 (max)
mr: अंतरण संपीडन पातळी ० (एकही नाही) पासून ते ९ (कमाल) पर्यंत

en: Image quality
mr: प्रतिमा दर्जा

en: Image quality 1 to 9 (max)
mr: प्रतिमा दर्जा १ ते ९ (कमाल)

en: VNC
mr: व्हीएनसी

en: VNC client access
mr: व्हीएनसी ग्राहक उपलब्धता

en: Dummy stream output
mr: नक्कल प्रवाह उत्पादन

en: Keep existing file
mr: सध्याची धारिका ठेवा

en: Overwrite
mr: त्यावर लिहा

en: The output file already exists. If recording continues, the file will be overridden and its content will be lost.
mr: उत्पादन धारिका आधीपासून आधीपासूनच अस्तित्वात आहे. मुद्रण सुरु राहिल्यास, धारिकेचे उल्लंघन केले जाईल व त्यातील मजकूर हरवेल.

en: Overwrite existing file
mr: सध्याच्या धारिकेवर पुन्हा लिहा

en: If the file already exists, it will be overwritten.
mr: धारिका आधीपासून अस्तित्वात असल्यास, तिच्यावर पुन्हा लिहीले जाईल.

en: Append to file
mr: धारिकेला जोडा

en: Append to file if it exists instead of replacing it.
mr: धारिका अस्तित्वात असल्यास ती बदलण्याऐवजी तिला जोडा.

en: Format time and date
mr: प्रारुप वेळ व तारीख

en: Perform ISO C time and date formatting on the file path
mr: धआरिका मार्गावर आयएसओ सी वेळ व तारीख प्रारुपण करा

en: Synchronous writing
mr: समकालीन लेखन

en: Open the file with synchronous writing.
mr: समकालीन लेखनासह धारिका उघडा.

en: File stream output
mr: धारिका प्रवाह उत्पादन

en: Password that will be requested to access the stream.
mr: प्रवाह उपलब्ध होण्यासाठी पासवर्डची विनंती केली जाईल.

en: Mime
mr: मूकाभिनय

en: MIME returned by the server (autodetected if not specified).
mr: सर्वरद्वारे परत पाठविण्यात आलेला मूकअभिनय (नमूद केला नसल्यास स्वशोध घेतलेला).

en: Metacube
mr: मेटाक्यूब

en: Use the Metacube protocol. Needed for streaming to the Cubemap reflector.
mr: मेटाक्यूब प्रोटोकॉल वापरा. क्यूबमॅप परावर्तकाकडे परिगमनासाठी आवश्यक.

en: HTTP stream output
mr: एचटीटीपी प्रवाह उत्पादन

en: Segment length
mr: भागाची लांबी

en: Length of TS stream segments
mr: टीएस प्रवाह भागांची लांबी

en: Split segments anywhere
mr: भाग कुठेही विभाजित करा

en: Don't require a keyframe before splitting a segment. Needed for audio only.
mr: भागाचे विभाजन करण्यापूर्वी कीफ्रेमची गरज नाही. केवळ ध्वनीसाठी आवश्यक

en: Number of segments
mr: भागांची संख्या

en: Number of segments to include in index
mr: अनुसूचीमध्ये समाविष्ट करायच्या भागांची संख्या

en: Allow cache
mr: संग्रहणास परवानगी द्या

en: Add EXT-X-ALLOW-CACHE:NO directive in playlist-file if this is disabled
mr: ईएक्सटी समाविष्ट करा-एक्स-परवानगी द्या-संग्रह: हे असमर्थ करण्यात आल्यास चालविण्याची यादी-धारिकेमध्ये कोणतेही निर्देश नाहीत

en: Index file
mr: अनुसूची धारिका

en: Path to the index file to create
mr: तयार करण्यासाठी अनुसूची धारिकेचा मार्ग

en: Full URL to put in index file
mr: अनुसूची धारिकेत ठेवण्यासाठी संपूर्ण यूआरएल

en: Full URL to put in index file. Use #'s to represent segment number
mr: अनुसूची धारिकेत ठेवण्यासाठी संपूर्ण यूआरएल. भागाचा क्रमांक दर्शविण्यासाठी # वापरा

en: Delete segments
mr: भाग नष्ट करा

en: Delete segments when they are no longer needed
mr: भागांची गरज उरली नाही की भाग नष्ट करा

en: Use muxers rate control mechanism
mr: मिश्रक दर नियंत्रण यंत्रणा वापरा

en: AES key URI to place in playlist
mr: एईएस की यूआरआय चालविण्याच्या यादीत ठेवण्यासाठी

en: AES key file
mr: एईएस की धारिका

en: File containing the 16 bytes encryption key
mr: धारिकेमध्ये १६ बाईट्स संकेतन कीचा समावेश आहे

en: File where vlc reads key-uri and keyfile-location
mr: धारिका जेथे व्हीएलसी की-यूआरआय व कीधारिका-स्थान वाचते

en: Use randomized IV for encryption
mr: संकेतनासाठी स्वैर आयव्ही वापरा

en: Generate IV instead using segment-number as IV
mr: आयव्ही म्हणून भाग-क्रमांक वापरण्याऐवजी आयव्ही तयार करा

en: Number of first segment
mr: पहिल्या भागाचा क्रमांक

en: The number of the first segment generated
mr: तयार करण्यात आलेल्या पहिल्या भागाचा क्रमांक

en: HTTP Live streaming output
mr: एचटीटीपी थेट परिगमन उत्पादन

en: LiveHTTP
mr: थेटएचटीटीपी

en: Stream name
mr: प्रवाह नाव

en: Name to give to this stream/channel on the shoutcast/icecast server.
mr: या प्रवाहाला/चॅलनला शाउटकास्ट/आयईसकास्ट सर्वरवर द्यायचे नाव.

en: Stream description
mr: प्रवाह वर्णन

en: Description of the stream content or information about your channel.
mr: प्रवाह मजकुराचे वर्णन किंवा तुमच्या चॅलनविषयी माहिती.

en: Stream MP3
mr: प्रवाह एमपी३

en: You normally have to feed the shoutcast module with Ogg streams. It is also possible to stream MP3 instead, so you can forward MP3 streams to the shoutcast/icecast server.
mr: तुम्हाला सामान्यपणे शाउटकास्ट भागामध्ये ओजीजी प्रवाह द्यावे लागतील. त्याशिवाय एमपी३चे परिगमन करणे शक्य आहे, म्हणजे तुम्हाला शाउटकास्ट/आईसकास्ट सर्वरकडे एमपी३ प्रवाह पाठविता येतील.

en: Genre description
mr: प्रकाराचे वर्णन

en: Number of channels
mr: चॅलनची संख्या

en: Ogg Vorbis Quality
mr: ऑग व्होर्बिस दर्जा

en: Stream public
mr: प्रवाह सार्वजनिक

en: Make the server publicly available on the 'Yellow Pages' (directory listing of streams) on the icecast/shoutcast website. Requires the bitrate information specified for shoutcast. Requires Ogg streaming for icecast.
mr: सर्वर सार्वजनिकपणे 'येलो पेजेस' (प्रवाहांची मार्गदर्शिकेत नोंद) आईसकास्ट/शाउटकास्ट संकेतस्थळावर उपलब्ध करेल. शाउटकास्टसाठी विहित केलेली बिटरेट माहिती आवश्यक असते. आईसकास्टसाठी ओजीजी परिगमन आवश्यक आहे.

en: IceCAST output
mr: आईसकास्ट उत्पादन

en: Caching value (ms)
mr: संग्रहण मूल्य (एमएस)

en: Default caching value for outbound UDP streams. This value should be set in milliseconds.
mr: बाहेर जाणा-या यूडीपी प्रवाहांसाठी पूर्वनिर्झारित संग्रहण मूल्य. हे मूल्य मिलीसेकंदांमध्ये निश्चित केले पाहिजे.

en: Group packets
mr: समूह पॅकेट

en: Packets can be sent one by one at the right time or by groups. You can choose the number of packets that will be sent at a time. It helps reducing the scheduling load on heavily-loaded systems.
mr: योग्य वेळी किंवा समूहांद्वारे पॅकेट्स एकेक पाठविली जाऊ शकतात. एकावेळी पाठविता येणा-या पॅकेट्सची संख्या निवडा. त्यामुळे अतिशय-ताण असलेल्या यंत्रणेवरील नियोजनाचा ताण कमी व्हायला मदत होते.

en: UDP stream output
mr: यूडीपी प्रवाह उत्पादन

en: ARM NEON video chroma conversions
mr: एआरएम नीओन ध्वनीचित्र क्रोमा रुपांतर

en: ARM NEON audio volume
mr: एआरएम निऑन ध्वनी तीव्रता

en: ARM NEON video chroma YUV->RGBA
mr: एआरएम निऑन ध्वनचित्र क्रोमा वायूव्ही-> आरजीबीए

en: Defines if BarGraph information should be sent
mr: स्तंभआलेख माहिती पाठविण्यात यावी का हे निश्चित करते

en: Defines if BarGraph information should be sent. 1 if the information should be sent, 0 otherwise (default 1).
mr: स्तंभआलेख माहिती पाठविली जावी का हे निश्चित करते. १ जर माहिती पाठवायची असेल, नाहीतर ० (पूर्वनिर्धारित १).

en: Sends the barGraph information every n audio packets
mr: स्तंभआलेख माहिती पाठवितो प्रत्येक एन ध्वनी पॅकेट्स

en: Defines how often the barGraph information should be sent. Sends the barGraph information every n audio packets (default 4).
mr: कितीवेळा स्तंभआलेख माहिती पाठविली जावी हे निश्चित करते. प्रत्येक एन ध्वनी पॅकेटची स्तंभआलेख माहिती पाठवतो (पूर्वनिर्धारित ४).

en: Defines if silence alarm information should be sent
mr: निःशब्दता इशारा माहिती पाठविली जावी का हे निश्चित करते

en: Defines if silence alarm information should be sent. 1 if the information should be sent, 0 otherwise (default 1).
mr: निःशब्दता इशारा माहिती पाठविली जावी का हे निश्चित करते. १ जर माहिती पाठविली जावी, नाहीतर ० (पूर्वनिर्धारित १).

en: Time window to use in ms
mr: एमएसमध्ये वापरायची वेळ खिडकी

en: Time Window during when the audio level is measured in ms for silence detection. If the audio level is under the threshold during this time, an alarm is sent (default 5000).
mr: वेळ खिडकी ज्यामध्ये निःशब्दता शोधण्यासाठी ध्वनी पातळी एमएस मोजली जाते. या वेळेमध्ये ध्वनी पातळी सीमारेषेंतर्गत असेल, एक इशारा पाठवला जातो (पूर्वनिर्धारित ५०००).

en: Minimum Audio level to raise the alarm
mr: किमान ध्वनी पातळी इशारा देण्यासाठी

en: Threshold to be attained to raise an alarm. If the audio level is under the threshold during this time, an alarm is sent (default 0.1).
mr: इशारा देण्यासाठी गाठायची सीमारेषा. या काळात ध्वनी पातळी सीमारेषेच्या खाली असेल, तर एक इशारा पाठवला जातो (पूर्वनिर्धारित ०.१).

en: Time between two alarm messages in ms
mr: दोन इशारा संदेशांदरम्यानचा वेळ एमएसमध्ये

en: Time between two alarm messages in ms. This value is used to avoid alarm saturation (default 2000).
mr: दोन इशारा संदेशांदरम्यानचा वेळ एमएसमध्ये. हे मूल्य इशारा परिपूर्ती टाळण्यासाठी वापरले जाते (पूर्वनिर्धारित २०००).

en: Audio part of the BarGraph function
mr: स्तंभालेख कार्याचा ध्वनी भाग

en: Audiobar Graph
mr: ध्वनीस्तंभ आलेख

en: Simple decoder for Dolby Surround encoded streams
mr: डॉल्बी वातावरण सांकेतिक प्रवाहांसाठी साधा विसंकेतक

en: Dolby Surround decoder
mr: डॉल्बी वातावण विसंकेत

en: This effect gives you the feeling that you are standing in a room with a complete 7.1 speaker set when using only a headphone, providing a more realistic sound experience. It should also be more comfortable and less tiring when listening to music for long periods of time.
    It works with any source format from mono to 7.1.
mr: या परिणामामुळे तुम्ही केवळ एक हेडफोन वापरत असला तरी तुम्ही संपूर्ण ७.१ स्पीकर असलेल्या खोलीमध्ये असल्यासारखे तुम्हाला वाटेल, ज्यामुळे तुम्हाला अधिक वास्तवादी ध्वनी अनुभव मिळेल. यामुळे बराच वेळ संगीत ऐकताना अधिक आरामशीरपणे ऐकता येईल व फारसा थकवाही येणार नाही.
    एकल ते ७.१ अशा कोणत्याही स्रोत प्रारुपात ते कार्य करते.

en: Characteristic dimension
mr: वैशिष्ट परिमाण

en: Distance between front left speaker and listener in meters.
mr: पुढील डावा स्पीकर व श्रोत्यादरम्यानचे अंतर मीटरमध्ये.

en: Compensate delay
mr: उशीराची भरपाई करा

en: The delay which is introduced by the physical algorithm may sometimes be disturbing for the synchronization between lips-movement and speech. In case, turn this on to compensate.
mr: भौतिक गणनविधीमुळे होणारा विलंब काहीवेळा ओठांच्या हालचाली व बोलणे यांचा ताळमेळ घालण्यासाठी त्रासदायक होऊ शकतो. गरज पडल्यास, याची भरपाई करण्यासाठी हे सुरु करा.

en: No decoding of Dolby Surround
mr: डॉल्बी वातावरणाचे विसंकेतन नाही

en: Dolby Surround encoded streams won't be decoded before being processed by this filter. Enabling this setting is not recommended.
mr: या चाळणीद्वारे प्रक्रिया करण्यापूर्वी डॉल्बी वातावरण सांकेतिक प्रवाहांचे विसंकेतन केले जाणार नाही. ही रचना समर्थ करण्याची शिफारस केलेली नाही.

en: Headphone virtual spatialization effect
mr: हेडफोन व्हर्च्युअल अंतरालीकरण परिणाम

en: Headphone effect
mr: हेडफोन परिणाम

en: Use downmix algorithm
mr: ध्वनी चॅलन मिश्रण गणनविधी वापरा

en: This option selects a stereo to mono downmix algorithm that is used in the headphone channel mixer. It gives the effect of standing in a room full of speakers.
mr: हा पर्याय त्रिमितीय ते एकल ध्वनी चॅलन मिश्रण गणनविधी निवडतो जो हेडफोनच्या चॅलन मिश्रकात वापरला जातो. यामुळे स्पीकरने भरलेल्या खोलीमध्येमध्ये उभे असल्यासारखा परिणाम मिळतो.

en: Select channel to keep
mr: ठेवण्यासाठी चॅनल निवडा

en: This option silences all other channels except the selected channel.
mr: हा पर्याय निवडलेले चॅलन वगळता इतर सर्व चॅनलला शांत करतो.

en: Rear left
mr: पाठीमागील डावे

en: Rear right
mr: पाठीमागील उजवे

en: Low-frequency effects
mr: कमी-कंपनसंख्येचे परिणाम

en: Side left
mr: बाजूचे डावे

en: Side right
mr: बाजूचे उजवे

en: Rear center
mr: पाठिमागील मध्य

en: Stereo to mono downmixer
mr: त्रिमितीय ते एकल ध्वनीचॅलन मिश्रक

en: Audio channel remapper
mr: ध्वनी चॅनल पुनर्मापक

en: Audio filter for simple channel mixing
mr: ध्वनी चाळणी साध्या चॅनल मिश्रणासाठी

en: Audio filter for trivial channel mixing
mr: ध्वनी चाळणी किरकोळ चॅनल मिश्रणासाठी

en: Sound Delay
mr: ध्वनी विलंब

en: Delay
mr: विलंब

en: Add a delay effect to the sound
mr: ध्वनीमध्ये विलंब परिणाम समाविष्ट करा

en: Delay time
mr: विलंबाचा वेळ

en: Time in milliseconds of the average delay. Note average
mr: सरासरी विलंबासाठी मिलीसेकंदांमध्ये वेळ. सरासरी नोंदवा

en: Sweep Depth
mr: प्रसार खोली

en: Time in milliseconds of the maximum sweep depth. Thus, the sweep range will be delay-time +/- sweep-depth.
mr: कमाल प्रसार खोलीचा वेळ मिलीसेकंदांमध्ये. अशाप्रकारे, प्रसार श्रेणी विलंब-वेळ +/- प्रसार-खोली असेल.

en: Sweep Rate
mr: प्रसार दर

en: Rate of change of sweep depth in milliseconds shift per second of play
mr: प्रसार खोली बदल दर मिलीसेकंदांमध्ये प्रतिसेकंद प्रति सेकंद चालविण्यातील बदल

en: Feedback gain
mr: मिळालेली प्रतिक्रिया

en: Gain on Feedback loop
mr: प्रतिक्रिया लूपवरील प्राप्ती

en: Wet mix
mr: ओले मिश्रण

en: Level of delayed signal
mr: विलंबित सिग्नलची पातळी

en: Dry Mix
mr: कोरडे मिश्रण

en: Level of input signal
mr: संगणकाला द्यायची माहिती सिग्नल पातळी

en: RMS/peak
mr: आरएमएस/सर्वोच्च बिंदू

en: Attack time
mr: हल्ल्याची वेळ

en: Release time
mr: प्रकाशन वेळ

en: Threshold level
mr: सीमारेषा पातळी

en: Ratio
mr: अनुपात

en: Knee radius
mr: सीमारेषेपेक्षा अधिक असणे आवश्यक असलेला ध्वनी

en: Makeup gain
mr: पृष्ठरचना प्राप्ती

en: Set the makeup gain in dB (0 ... 24).
mr: पृष्ठरचना प्राप्तीची डीबीमध्ये रचना करा (० ... २४).

en: Compressor
mr: संपीडक

en: Dynamic range compressor
mr: गतीमान श्रेणी संपीडक

en: Audio filter for PCM format conversion
mr: पीसीएम प्रारुप रुपांतरासाठी ध्वनी चाळणी

en: Equalizer preset
mr: संतुलक पूर्वरचना

en: Preset to use for the equalizer.
mr: संतुलकासाठी वापरण्यास पूर्वरचना करा.

en: Bands gain
mr: पट्ट प्राप्ती

en: Don't use presets, but manually specified bands. You need to provide 10 values between -20dB and 20dB, separated by spaces, e.g. "0 2 4 2 0 -2 -4 -2 0 2".
mr: पूर्वरचना वापरु नका, तर हाताने स्पष्ट केलेले पट्ट वापरा. तुम्हाला रिक्त जागांद्वारे स्वतंत्र केलेली -२० डीबी व २० डीबी दरम्यान १० मूल्ये वापरावी लागतील, उदा. "० २ ४ २ ० -२ -४ -२ ० २".

en: Use VLC frequency bands
mr: व्हीएलसी कंपनसंख्या पट्ट वापरा

en: Use the VLC frequency bands. Otherwise, use the ISO Standard frequency bands.
mr: व्हीएलसी कंपनसंख्या पट्ट वापरा. नाहीतर, आयएसओ प्रमाणभूत कंपनसंख्या पट्ट वापरा.

en: Two pass
mr: दोन पार होणे

en: Filter the audio twice. This provides a more intense effect.
mr: ध्वनी दोनवेळा गाळा. यामुळे अधिक तीव्र परिणाम मिळतो.

en: Global gain
mr: जागतिक प्राप्ती

en: Set the global gain in dB (-20 ... 20).
mr: जागतिक प्राप्ती डीबीमध्ये निश्चित करा (-२० ... २०).

en: Equalizer with 10 bands
mr: संतुलक १० पट्टांसहित

en: Equalizer
mr: संतुलक

en: Flat
mr: सपाट

en: Classical
mr: अभिजात

en: Club
mr: क्लब

en: Dance
mr: नृत्य

en: Full bass
mr: पूर्ण खर्ज

en: Full bass and treble
mr: पूर्ण खर्ज व तार स्वर

en: Full treble
mr: पूर्ण तारस्वर

en: Large Hall
mr: मोठे दालन

en: Live
mr: लाईव्ह

en: Party
mr: पार्टी

en: Pop
mr: पॉप

en: Reggae
mr: रेगे

en: Rock
mr: रॉक

en: Ska
mr: स्का

en: Soft
mr: सॉफ्ट

en: Soft rock
mr: सॉफ्ट रॉक

en: Techno
mr: टेक्नो

en: Gain multiplier
mr: प्राप्ती गुणक

en: Increase or decrease the gain (default 1.0)
mr: प्राप्ती वाढवा किंवा कमी करा (पूर्वनिर्धारित १.०)

en: Gain control filter
mr: प्राप्ती नियंत्रण चाळणी

en: Karaoke
mr: काराओके

en: Simple Karaoke filter
mr: साधी काराओके चाळणी

en: Number of audio buffers
mr: ध्वनी उभयरोधक संख्या

en: This is the number of audio buffers on which the power measurement is made. A higher number of buffers will increase the response time of the filter to a spike but will make it less sensitive to short variations.
mr: ही ध्वनीउभयरोधकांची संख्या आहे ज्यावर ऊर्जा मोजमाप तयार केले जाते. उभयरोधकांची संख्या अधिक असल्यास चाळणीचा प्रवाहातील क्षणिक बदलास प्रतिसाद देण्याचा वेळ वाढेल मात्र त्यामुळे ते अल्पकालीन बदलांना कमी संवेदनशील होतील.

en: Maximal volume level
mr: कमाल ध्वनी पातळी

en: If the average power over the last N buffers is higher than this value, the volume will be normalized. This value is a positive floating point number. A value between 0.5 and 10 seems sensible.
mr: शेवटच्या एन उभयरोधकावरील सरासरी ऊर्जा या मूल्यापेक्षा अधिक असल्यास, ध्वनी सामान्य केला जाईल. हे मूल्य सकारात्मक अपूर्णांक संख्या आहे. ०.५ व १० दरम्यानचे मूल्य योग्य वाटते.

en: Volume normalizer
mr: ध्वनी संतुलक

en: Parametric Equalizer
mr: परामूल्य संतुलक

en: Low freq (Hz)
mr: कमी कंपनसंख्या (एचझेड)

en: Low freq gain (dB)
mr: कमी कंपनसंख्या प्रापती (डीबी)

en: High freq (Hz)
mr: उच्च कंपनसंख्या (एचझेड)

en: High freq gain (dB)
mr: उच्च कंपनसंख्या प्राप्ती (डीबी)

en: Freq 1 (Hz)
mr: कंपनसंख्या १ (एचझेड)

en: Freq 1 gain (dB)
mr: कंपनसंख्या १ प्राप्ती (डीबी)

en: Freq 1 Q
mr: कंपनसंख्या १ क्यू

en: Freq 2 (Hz)
mr: कंपनसंख्या २ (एचझेड)

en: Freq 2 gain (dB)
mr: कंपनसंख्या २ प्राप्ती (डीबी)

en: Freq 2 Q
mr: कंपनसंख्या २ क्यू

en: Freq 3 (Hz)
mr: कंपनसंख्या ३ (एचझेड)

en: Freq 3 gain (dB)
mr: कंपनसंख्या ३ प्राप्ती (डीबी)

en: Freq 3 Q
mr: कंपनसंख्या ३ क्यू

en: Audio filter for band-limited interpolation resampling
mr: पट्ट-मर्यादित अंतर्वेशन पुन्हा नमुना घेण्यासाठी ध्वनी चाळणी

en: Resampling quality
mr: पुन्हा नमुना घेण्याचा दर्जा

en: Speex resampler
mr: स्पिक्स पुनर्नमुनाकर्ता

en: Sample rate converter type
mr: नमुना दर परिवर्तक प्रकार

en: Different resampling algorithms are supported. The best one is slower, while the fast one exhibits low quality.
mr: वेगवेगळ्या फेरनमुना गणनविधींना सहाय्य केले जाते. संथ सर्वोत्तम आहे, जलदमुळे कमी दर्जा दिसतो.

en: Sinc function (best quality)
mr: समकालन कार्य (सर्वोत्तम दर्जा)

en: Sinc function (medium quality)
mr: समकालन कार्य (मध्यम दर्जा)

en: Sinc function (fast)
mr: समकालन कार्य (जलद)

en: Zero Order Hold (fastest)
mr: शून्य क्रम धारक (सर्वात जलद)

en: Linear (fastest)
mr: रेषीय (सर्वात जलद)

en: SRC resampler
mr: एसआरसी फेरनमुनाकर्ता

en: Secret Rabbit Code (libsamplerate) resampler
mr: गोपनीय रॅबिट संकेत (वाचनालयनमुनादर) फेरनमुनाकर्ता

en: Nearest-neighbor audio resampler
mr: सर्वात जवळचा-शेजारी ध्वनी फेरनमुनाकर्ता

en: Audio tempo scaler synched with rate
mr: ध्वनी कार्यवेग मापकाचे दराशी समकालन करण्यात आले आहे

en: Scaletempo
mr: मापककार्यवेग

en: Stride Length
mr: प्रगतीची लांबी

en: Length in milliseconds to output each stride
mr: प्रत्येक प्रगतीचे उत्पादन पाहिण्यासाठी लांबी मिलीसेकंदांमध्ये

en: Overlap Length
mr: अतिव्यापन लांबी

en: Percentage of stride to overlap
mr: अतिव्यापनासाठी प्रगतीची टक्केवारी

en: Search Length
mr: शोध लांबी

en: Length in milliseconds to search for best overlap position
mr: सर्वोत्तम अतिव्यापन स्थिती शोधण्यासाठी मिलीसेकंदांमध्ये लांबी

en: Room size
mr: खोलीचा आकार

en: Defines the virtual surface of the room emulated by the filter.
mr: चाळणीने पालन केलेला खोलीचा व्हर्च्युअल पृष्ठभाग निश्चित करते.

en: Room width
mr: खोलीची रुंदी

en: Width of the virtual room
mr: व्हर्च्युअल खोलीची रुंदी

en: Wet
mr: ओले

en: Dry
mr: कोरडे

en: Damp
mr: आर्द्र

en: Audio Spatializer
mr: ध्वनी अभिक्षेत्रीयकारक

en: Spatializer
mr: अभिक्षेत्रीयकारक

en: This filter enhances the stereo effect by suppressing mono (signal common to both channels) and by delaying the signal of left into right and vice versa, thereby widening the stereo effect.
mr: ही चाळणी एकल संपीडित करुन त्रिमितीय परिणाम वाढवतो (दोन्ही चॅलनसाठी सामाईक सिग्नल) डावीकडून उजवीकडे व विरुद्ध दिशेने सिग्नल उशीरा पाठवले जातात, त्यामुळे त्रिमितीय परिणाम विस्तारतो.

en: Time in ms of the delay of left signal into right and vice versa.
mr: डावा सिग्नल उजव्यापर्यंत व विरुद्ध दिशेने पोहोचण्याचा वेळ उशीराच्या मिलीसेकंदांमध्ये.

en: Amount of gain in delayed left signal into right and vice versa. Gives a delay effect of left signal in right output and vice versa which gives widening effect.
mr: उशीरा जाणारा डावा सिग्न उजवीकडे व विरुद्ध दिशेने पोहोचेपर्यंत झालेल्या प्राप्तीचे प्रमाण. उजव्या उत्पादनामध्ये डाव्या सिग्नलचा व त्याविरुद्ध विलंबित परिणाम मिळतो ज्यामुळे विस्ताराचा परिणाम साधला जातो.

en: Crossfeed
mr: क्रॉसफिड

en: Cross feed of left into right with inverted phase. This helps in suppressing the mono. If the value is 1 it will cancel all the signal common to both channels.
mr: उलट्या टप्प्यासह डावा त्रिमितीय ध्वनी उजव्यात मिळविणे. यामुळे एकल ध्वनी संपीडित करण्यास मदत होते. मूल्य १ एसल्यास ते दोन्ही चॅनलसाठी सामाईक सिग्नल रद्द करते.

en: Dry mix
mr: कोरडे मिश्रण

en: Level of input signal of original channel.
mr: मूळ चॅलनलच्या संगणकाला द्यायच्या माहितीच्या सिग्नलची पातळी.

en: Stereo Enhancer
mr: त्रिमितीय वर्धक

en: Simple stereo widening effect
mr: साधा त्रिमितीय विस्तार परिणाम

en: Single precision audio volume
mr: एकल अचूक ध्वनी तीव्रता

en: Integer audio volume
mr: पूर्णांक ध्वनी तीव्रता

en: Dummy audio output
mr: कच्चे ध्वनी उत्पादन

en: Audio output device
mr: ध्वनी उत्पादन साधन

en: Audio output device (using ALSA syntax).
mr: ध्वनी उत्पादन साधन (एएलएसए वाक्यरचना वापरणे).

en: Audio output channels
mr: ध्वनी उत्पादन चॅनल

en: Channels available for audio output. If the input has more channels than the output, it will be down-mixed. This parameter is ignored when digital pass-through is active.
mr: ध्वनी उत्पादनासाठी उपलब्ध चॅनल. जर उत्पादनापेक्षा संगणकाला दिलेल्या माहितीचे चॅलन अधिक असतील तर, तर ते एकत्र केले जातील. डिजिटल भेदन सक्रिय असताना या निर्देशकांकडे दुर्लक्ष केले जाते.

en: Surround 4.0
mr: वेढणे ४.०

en: Surround 4.1
mr: वेढणे  ४.१

en: Surround 5.0
mr: वेढणे ५.०

en: Surround 5.1
mr: वेढणे ५.१

en: Surround 7.1
mr: वेढणे ७.१

en: ALSA audio output
mr: एएलएसए ध्वनी उत्पादन

en: Audio output failed
mr: ध्वनी उत्पादन अपयशी

en: The audio device "%s" could not be used:
    %s.
mr: ध्वनी साधन "%s" वापरले जाऊ शकत नाही:
    %s.

en: Audio memory
mr: ध्वनी मेमरी

en: Audio memory output
mr: ध्वनी मेमरी उत्पादन

en: Sample format
mr: नमुना प्रारुप

en: Last audio device
mr: शेवटचे ध्वनी साधन

en: HAL AudioUnit output
mr: एचएएल ध्वनीएकक उत्पादन

en: System Sound Output Device
mr: यंत्रणा ध्वनी उत्पादन साधन

en: %s (Encoded Output)
mr: %s (सांकेतिक उत्पादन)

en: Audio device is not configured
mr: ध्वनी साधनाची रचना करण्यात आलेली नाही

en: You should configure your speaker layout with "Audio Midi Setup" in /Applications/Utilities. VLC will output Stereo only.
mr: तुम्ही तुमच्या स्पीकरची रचना"ध्वनी मध्यम रचना" यासह /उपयोजने/साधनांमध्ये केली पाहिजे. व्हीएलसी केवळ त्रिमितीय उत्पादनच देईल.

en: The selected audio output device is exclusively in use by another program.
mr: निवडलेले ध्वनी उत्पादन साधन विशेषत्वाने दुस-या कार्यक्रमाद्वारे वापरला जात आहे.

en: Output device
mr: उत्पादन साधन

en: Select your audio output device
mr: तुमचे ध्वनी उत्पादन साधन निवडा

en: Speaker configuration
mr: स्पीकर मांडणी

en: Select speaker configuration you want to use. This option doesn't upmix! So NO e.g. Stereo -> 5.1 conversion.
mr: तुम्हाला वापरायची असलेली स्पीकर मांडणी निवडा. हा पर्याय मिश्रण करत नाही! त्यामुळे नाही उदा. त्रिमितीय -> ५.१ परिवर्तन.

en: Audio volume in hundredths of decibels (dB).
mr: ध्वनी तीव्रता डेसिबलच्या शंभराव्या भागात (डीबी).

en: DirectX audio output
mr: थेटएक्स ध्वनी उत्पादन

en: Output format
mr: उत्पादन प्रारुप

en: Number of output channels
mr: उत्पादन चॅलनची संख्या

en: By default (0), all the channels of the incoming will be saved but you can restrict the number of channels here.
mr: पूर्वनिर्धारितपणे (०), येणारे सर्व चॅनल साठवले जातील मात्र तुम्ही येथे चॅनलची संख्या मर्यादित करु शकता.

en: Add WAVE header
mr: वेव्ह शीर्षक समाविष्ट करा

en: Instead of writing a raw file, you can add a WAV header to the file.
mr: कच्ची धारिका लिहीण्याऐवजी, तुम्ही धारिकेमध्ये वेव्ह शीर्षक समाविष्ट करा.

en: Output file
mr: उत्पादन धारिका

en: File audio output
mr: धारिका ध्वनी उत्पादन

en: Automatically connect to writable clients
mr: स्वयंचलितपणे लेखनयोग्य ग्राहकांशी संपर्क साधा

en: If enabled, this option will automatically connect sound output to the first writable JACK clients found.
mr: समर्थ करण्यात आल्यास, हा पर्याय ध्वनी उत्पादन स्वयंचलितपणे आधी सापडलेल्या लेखनयोग्य जॅक ग्राहकांशी  जोडतो.

en: Connect to clients matching
mr: ग्राहक जोडण्यांशी संपर्क साधा

en: If automatic connection is enabled, only JACK clients whose names match this regular expression will be considered for connection.
mr: स्वयंचलितपणे जोडण्या समर्थ करण्यात आल्यास, केवळ ज्या जॅक ग्राहकांची नावे या नियमित अभिव्यक्ती जुळतात त्यांचा जोडणीसाठी विचार केला जाईल.

en: JACK audio output
mr: जॅक ध्वनी उत्पादन

en: Device
mr: साधन

en: Select a proper audio device to be used by KAI.
mr: केएआयद्वारे वापरण्यासाठी योग्य ध्वनी साधन निवडा.

en: Open audio in exclusive mode.
mr: विशेष पद्धतीमध्ये ध्वनी उघडा.

en: Enable this option if you want your audio not to be interrupted by the other audio.
mr: तुम्हाला तुमच्या ध्वनीमध्ये इतर ध्वनीचा अडथळा नको असेल तर हा पर्याय समर्थ करा.

en: K Audio Interface audio output
mr: के ध्वनी आंतरपृष्ठ ध्वनी उत्पादन

en: OSS device node path.
mr: ओएसएस साधन एककेंद्र मार्ग.

en: Open Sound System audio output
mr: खुली ध्वनी यंत्रणा ध्वनी उत्पादन

en: Pulseaudio audio output
mr: धडधडणेध्वनी ध्वनी उत्पादन

en: OpenBSD sndio audio output
mr: खुलाबीएसडी एसएनडीआयओ ध्वनी उत्पादन

en: Software gain
mr: सॉफ्टवेअर प्राप्ती

en: This linear gain will be applied in software.
mr: ही रेषीय प्राप्ती सॉफ्टवेअरमध्ये वापरली जाईल.

en: Windows Audio Session API output
mr: विंडोज ध्वनी सत्र एपीआय उत्पादन

en: Select Audio Device
mr: ध्वनी साधन निवडा

en: Select special Audio device, or let windows decide (default), change needs VLC restart to apply.
mr: विशेष ध्वनी साधन निवडा, किंवा विंडोला ठरवू द्या (पूर्वनिर्धारित), बदलासाठी व्हीएलसी पुन्हा सुरुवात लागू करणे आवश्यक आहे.

en: WaveOut audio output
mr: वेव्ह बंद ध्वनी उत्पादन

en: Microsoft Soundmapper
mr: मायक्रोसॉफ्ट ध्वनीमापक

en: Use float32 output
mr: फ्लोट३२ उत्पादन वापरा

en: The option allows you to enable or disable the high-quality float32 audio output mode (which is not well supported by some soundcards).
mr: या पर्यायामुळे तुम्हाला उच्च-दर्जाची फ्लोट३२ ध्वनी उत्पादन पद्धत समर्थ किंवा असमर्थ करता येते (जिला कोणत्याही ध्वनीकार्डांचा चांगला पाठिंबा नाही).

en: A/52 dynamic range compression
mr: ए/५२ गतीमान श्रेणी संपीडन

en: Dynamic range compression makes the loud sounds softer, and the soft sounds louder, so you can more easily listen to the stream in a noisy environment without disturbing anyone. If you disable the dynamic range compression the playback will be more adapted to a movie theater or a listening room.
mr: बदलत्या श्रेणीतील संपीडनामुळे मोठे आवाज मृदू होतात, व मृदू आवाज मोठे होतात, म्हणजे तुम्ही सहजपणे कुणालाही त्रास न देता गोंधळाच्या वातावरणात सहजपणे ऐकू शकता. तुम्ही बदलच्या श्रेणीचे संपीडन असमर्थ केल्यास पार्श्वगायन अधिक चित्रपटगृह किंवा श्रोतृगृहाप्रमाणे केले जाईल.

en: ATSC A/52 (AC-3) audio decoder
mr: एटीएससी ए/५२ (एसी-३) ध्वनी विसंकेतक

en: ADPCM audio decoder
mr: एडीपीसीएम ध्वनी विसंकेतक

en: AES3/SMPTE 302M audio decoder
mr: एईएस३/एसएमपीटीई ३०२एम ध्वनी विसंकेतक

en: AES3/SMPTE 302M audio packetizer
mr: एईएस३/एसएमपीटीई ३०२एम ध्वनी पॅकेटनिर्माता

en: Raw/Log Audio decoder
mr: कच्चा/नोंद ध्वनी विसंकेत

en: Raw audio encoder
mr: कच्चा ध्वनी विसंकेतक

en: Non-ref
mr: बिगर-संदर्भ

en: Bidir
mr: बिआयडीआयआर

en: Non-key
mr: बिगर-की

en: rd
mr: आरडी

en: bits
mr: बिट्स

en: simple
mr: साधे

en: Various audio and video decoders/encoders delivered by the FFmpeg library. This includes (MS)MPEG4, DivX, SV1,H261, H263, H264, WMV, WMA, AAC, AMR, DV, MJPEG and other codecs
mr: एफएफएमपीईजी वाचनालयांद्वारे देण्यात आलेले विविध ध्वनी व ध्वनीचित्रफित विसंकेतक/संकेतक. यामध्ये (एमएस) एमपीईजी४, डीआयव्हीएक्स, एसव्ही१, एच२६१, एच२६३, एच२६४, डब्ल्यूएमव्ही, डब्ल्यूएमए, एएसी, एएमआर, डीव्ही, एमजेपीईजी व इतर कोडेक्स

en: FFmpeg audio/video decoder
mr: एफएफएमपीईजी ध्वनी/ध्वनीचित्रफित विसंकेतक

en: Decoding
mr: विसंकेतन

en: Encoding
mr: संकेतन

en: FFmpeg audio/video encoder
mr: एफएफएमपीईजी ध्वनी/ध्वनीचित्रफित संकेतक

en: Direct rendering
mr: थेट अनुलेखन

en: Error resilience
mr: चूक लवचिकपणा

en: libavcodec can do error resilience.
    However, with a buggy encoder (such as the ISO MPEG-4 encoder from M$) this can produce a lot of errors.
    Valid values range from 0 to 4 (0 disables all errors resilience).
mr: वाचनालयएव्हीकोडेक चूक लवचिक करु शकतात.
    मात्र, गणदोषासह संकेतक असल्यास (उदाहरणार्थ एम$ चा आयएसओ एमपीईजी-४) यामुळे ब-याच चुका होऊ शकतात.
    वैध मूल्ये ० ते ४ या श्रेणीत आहेत (० मुळे सर्व चुकांचा लवचिकपणा असमर्थ होतो).

en: Workaround bugs
mr: गणकदोषांचे निवारण करा

en: Try to fix some bugs:
    1  autodetect
    2  old msmpeg4
    4  xvid interlaced
    8  ump4 
    16 no padding
    32 ac vlc
    64 Qpel chroma.
    This must be the sum of the values. For example, to fix "ac vlc" and "ump4", enter 40.
mr: काही गणकदोषांचे निवारण करण्याचा प्रयत्न करु:
    १ स्वयंशोध 
    २ जुने एमएसएमपीईजी ४ 
    ४ एक्सव्हीआयडी गुंफलेले 
    ८ यूएमपी ४ 
    १६ काहीही प्रलंबित नाही 
    ३२ एसी व्हीएलसी 
    ६४ ओपेल क्रोमा.
    ही सर्व मूल्यांची बेरीज असली पाहिजे. उदाहरणार्थ, "एसी व्हीएलसी " व "यूएमपी४" चे दोषनिवारण करण्यासाठी, ४० घाला.

en: Hurry up
mr: लवकर करा

en: The decoder can partially decode or skip frame(s) when there is not enough time. It's useful with low CPU power but it can produce distorted pictures.
mr: विसंकेतक पुरेसा वेळ नसताना अंशतः विसंकेतन करु शकतो किंवा फ्रेम (अनेक फ्रेम) वगळू शकतो. कमी सीपीयू शक्तीसह तो उपयोगी आहे मात्र त्यामुळे खराब चित्रे निर्माण होऊ शकतात.

en: Allow speed tricks
mr: वेग क्लुप्त्या करण्यास परवानगी द्या

en: Allow non specification compliant speedup tricks. Faster but error-prone.
mr: बिगर विनिर्देशांचे पालन करणा-या वेग वाढविणा-या क्लुप्त्यांना परवानगी द्या. अधिक वेगवान मात्र चुका-होण्याची शक्यता.

en: Skip frame (default=0)
mr: फ्रेम वगळा (पूर्वनिर्धारित=०)

en: Force skipping of frames to speed up decoding (-1=None, 0=Default, 1=B-frames, 2=P-frames, 3=B+P frames, 4=all frames).
mr: विसंकेतनाचा वेग वाढविण्यासाठई फ्रेम वगळणे सक्तिचे करा (-१=एकही नाही, ०= पूर्वनिर्धारित, १=बी-फ्रेम्स, २=पी-फ्रेम्स, ३=बी+पी फ्रेम्स, ४= सर्व फ्रेम्स).

en: Skip idct (default=0)
mr: आयडीसीटी वगळा (पूर्वनिर्धारित=०)

en: Force skipping of idct to speed up decoding for frame types (-1=None, 0=Default, 1=B-frames, 2=P-frames, 3=B+P frames, 4=all frames).
mr: फ्रेम प्रकारांसाठी विसंकेतनाचा वेग वाढविण्यासाठी आयडीसीटी वगळण्याची सक्ती करा (-१=शून्य, ०=पूर्वनिर्धारित, १=बी-फ्रेम्स, २=पी-फ्रेम्स, ३=बी+पी फ्रेम्स, ४= सर्व फ्रेम्स).

en: Debug mask
mr: दोषनिवारण मुखवटा

en: Set FFmpeg debug mask
mr: एफएफएमपीईजी दोषनिवारण मुखवटा निश्चित करा

en: Codec name
mr: कोडेक नाव

en: Internal libavcodec codec name
mr: अंतर्गत वाचनालयएव्हीकोडेक को़डेक नाव

en: Skip the loop filter for H.264 decoding
mr: एच.२६४ विसंकेतनासाठी लूप चाळणी वगळा

en: Skipping the loop filter (aka deblocking) usually has a detrimental effect on quality. However it provides a big speedup for high definition streams.
mr: सामान्यपणे लूप चाळणी वगळल्यामुळे (म्हणजेच उघडल्याने) दर्जावर विपरित परिणाम होतो. मात्र त्यामुळे अधिक स्पष्ट प्रवाहांचा वेग अतिशय वाढतो.

en: Hardware decoding
mr: हार्डवेअर विसंकेतन

en: This allows hardware decoding when available.
mr: यामुळे उपलब्ध असताना हार्डवेअरचे विसंकेतन करता येते.

en: Threads
mr: धागे

en: Number of threads used for decoding, 0 meaning auto
mr: विसंकेतनासाठी वापरलेल्या धाग्यांची संख्या, ० म्हणजे स्वयं

en: Ratio of key frames
mr: की फ्रेम्सचा अनुपात

en: Number of frames that will be coded for one key frame.
mr: एका की फ्रेमसाठी संकेतन केल्या जाणा-या फ्रेम्सची संख्या.

en: Ratio of B frames
mr: बी फ्रेम्ससाठी अनुपात

en: Number of B frames that will be coded between two reference frames.
mr: दोन संदर्भ फ्रेम्सदरम्यान संकेतन केल्या जाणा-या बी फ्रेम्सची संख्या.

en: Video bitrate tolerance
mr: ध्वनीचित्रफित बिटदर सहनशक्ती

en: Video bitrate tolerance in kbit/s.
mr: ध्वनीचित्रफित बिटदर सहनशक्ती केबिट/एस मध्ये.

en: Interlaced encoding
mr: गुंफलेले संकेतन

en: Enable dedicated algorithms for interlaced frames.
mr: गुंफलेल्या फ्रेम्ससाठी समर्पित गणनविधी समर्थ करा.

en: Interlaced motion estimation
mr: गुंफलेला गती अंदाज

en: Enable interlaced motion estimation algorithms. This requires more CPU.
mr: अंतर्ग्रथित गती अंदाज गणनविधी समर्थ करा. यासाठी अधिक सीपीयूची आवश्यकता आहे.

en: Pre-motion estimation
mr: पूर्व-गती अंदाज

en: Enable the pre-motion estimation algorithm.
mr: पूर्व-गती अंदाज गणनविधी समर्थ करा.

en: Rate control buffer size
mr: दर नियंत्रण बफर आकार

en: Rate control buffer size (in kbytes). A bigger buffer will allow for better rate control, but will cause a delay in the stream.
mr: दर नियंत्रण बफर आकार (किलोबाईट्समध्ये). मोठे बफर अधिक चांगल्या दरनियंत्रणाची परवानगी देईल, मात्र यामुळे प्रवाहामध्ये उशीर होईल.

en: Rate control buffer aggressiveness
mr: दर नियंत्रण बफर आक्रमकता

en: Rate control buffer aggressiveness.
mr: दर नियंत्रण बफर आक्रमकता.

en: I quantization factor
mr: आय पुंजीकरण घटक

en: Quantization factor of I frames, compared with P frames (for instance 1.0 => same qscale for I and P frames).
mr: आय फ्रेमचा पुंजीकरण घटक, पी फ्रेमच्या तुलनेत (उदाहरणार्थ १.० => आय व पी फ्रेमसाठी समान क्यूस्केल).

en: Noise reduction
mr: कोलाहल कमी करणे

en: Enable a simple noise reduction algorithm to lower the encoding length and bitrate, at the expense of lower quality frames.
mr: साधा कोलाहल कमी करण्याचा गणनविधी  समर्थ करा ज्याद्वारे संकेतन लांबी व बिटदर कमी होईल, मात्र त्यामुळे फ्रेमचा दर्जा कमी होईल.

en: MPEG4 quantization matrix
mr: एमपीईजी४ पुंजीकरण आधारक

en: Use the MPEG4 quantization matrix for MPEG2 encoding. This generally yields a better looking picture, while still retaining the compatibility with standard MPEG2 decoders.
mr: एमपीईजी२ संकेतनासाठी एमपीईजी४ पुंजीकरण आधारक वापरा. यामुळे सर्वसामान्यपणे एक अधिक चांगले दिसणारे चित्र मिळते, तसेच प्रमाणभूत एमपीईजी२ विसंकेतकांशी अनुकूलता कायम राहील.

en: Quality level
mr: दर्जा पातळी

en: Quality level for the encoding of motions vectors (this can slow down the encoding very much).
mr: दर्जा पातळी गती व्हेक्टरच्या संकेतनासाठी (यामुळे संकेतनाची गती अतिशय कमी होऊ शकते).

en: The encoder can make on-the-fly quality tradeoffs if your CPU can't keep up with the encoding rate. It will disable trellis quantization, then the rate distortion of motion vectors (hq), and raise the noise reduction threshold to ease the encoder's task.
mr: तुमच्या सीपीयूने संकेतनाचा दर कायम ठेवला नाही तर संकेतक तात्काळ दर्जाशी तडजोड करु शकतो. यामुळे जाळीचे पुंजीकरण असमर्थ होईल, त्यानंतर गती व्हेक्टरचा दर अपलाप (एचक्यू), व कोलाहल कमी करण्याची मर्यादा वाढविली जाईल ज्यामुळे संकेतकाचे कार्य सोपे होईल.

en: Minimum video quantizer scale
mr: किमान ध्वनीचित्रफित पुंजीकरण पट्टी

en: Minimum video quantizer scale.
mr: किमान ध्वनीचित्रफित पुंजीकरण पट्टी.

en: Maximum video quantizer scale
mr: कमाल ध्वनीचित्रफित पुंजीकरण पट्टी

en: Maximum video quantizer scale.
mr: कमाल ध्वनीचित्रफित पुंजीकरण पट्टी.

en: Trellis quantization
mr: जाळी पुंजीकरण

en: Enable trellis quantization (rate distortion for block coefficients).
mr: जाळी पुंजीकरण समर्थ करा (गट गुणकासाठी दर अपलाप).

en: Fixed quantizer scale
mr: निश्चित पुंजीकरण पट्टी

en: A fixed video quantizer scale for VBR encoding (accepted values: 0.01 to 255.0).
mr: एक निश्चित ध्वनीचित्रफित पुंजीकरण पट्टी व्हीबीआर संकेतनासाठी (स्वीकार्य मूल्ये: ०.०१ ते २५५.०).

en: Strict standard compliance
mr: काटेकोर प्रमाणभूत पालन

en: Force a strict standard compliance when encoding (accepted values: -2 to 2).
mr: संकेतनाच्या वेळी काटेकोर प्रमाणभूत पालनाची सक्ती करा (स्वीकार्य मूल्ये: -२ ते २).

en: Luminance masking
mr: संदीप्ति प्रच्छादन

en: Raise the quantizer for very bright macroblocks (default: 0.0).
mr: प्रत्येक उजळ सूक्ष्मगटासाठी प्रमात्रक वाढवा (पूर्वनिर्धारित: ०.०).

en: Darkness masking
mr: गडदपणा प्रच्छादन

en: Raise the quantizer for very dark macroblocks (default: 0.0).
mr: प्रत्येक गडद सूक्ष्मगटासाठी प्रमात्रक वाढवा (पूर्वनिर्धारित: ०.०).

en: Motion masking
mr: गती प्रच्छादन

en: Raise the quantizer for macroblocks with a high temporal complexity (default: 0.0).
mr: उच्च कालवाचक क्लिष्टतेसह सूक्ष्मगटासाठी प्रमात्रक वाढवा (पूर्वनिर्धारित: ०.०).

en: Border masking
mr: सीमारेषा प्रच्छादन

en: Raise the quantizer for macroblocks at the border of the frame (default: 0.0).
mr: फ्रेमच्या सीमेवरील सूक्ष्मगटांसाठी प्रमात्रक वाढवा (पूर्वनिर्धारित: ०.०).

en: Luminance elimination
mr: संदीप्ति वगळणे

en: Eliminates luminance blocks when the PSNR isn't much changed (default: 0.0). The H264 specification recommends -4.
mr: पीएसएनआरमध्ये फारसा बदल केला जात नाही तेव्हा संदीप्ति गट वगळते (पूर्वनिर्धारित: ०.०). एच२६४ विनिर्देश -४ची शिफारस करतो.

en: Chrominance elimination
mr: क्रोमिनन्स वगळा

en: Eliminates chrominance blocks when the PSNR isn't much changed (default: 0.0). The H264 specification recommends 7.
mr: पीएसएनआर फारसा बदललेला नसतो तेव्हा क्रोमिनन्स गट वगळते (पूर्वनिर्धारित: ०.०). ए२६४ विनिर्देश ७ ची शिफारस करतात.

en: Specify AAC audio profile to use
mr: वापरण्यासाठी एएसी ध्वनी प्रारुप नमूद करा

en: Specify the AAC audio profile to use for encoding the audio bitstream. It takes the following options: main, low, ssr (not supported),ltp, hev1, hev2 (default: low). hev1 and hev2 are currently supported only with libfdk-aac enabled libavcodec
mr: ध्वनी बिटप्रवाहाचे संकेतन करण्यासाठी एएसी ध्वनी प्रारुप नमूद करा. त्यासाठी पुढील पर्याय घेतले जातात: मुख्य, कमी, एसएसआर (समर्थन नाही),एलटीपी, एचईव्ही१, एचईव्ही२ (पूर्वनिर्धारित: कमी). एचईव्ही १ व एचईव्ही२ ला सध्या केवळ लिबएफडीके-एएसीने समर्थ लिबएव्हीकोडेकसह समर्थन केले जाते

en: DirectX Video Acceleration (DXVA) 2.0
mr: थेटएक्स ध्वनीचित्रफित गतिवर्धन (डीएक्सव्हीए) २.०

en: It seems your Libav/FFmpeg (libavcodec) installation lacks the following encoder:
    %s.
    If you don't know how to fix this, ask for support from your distribution.
    
    This is not an error inside VLC media player.
    Do not contact the VideoLAN project about this issue.
mr: तुमच्या लिबएव्ही /एफएफएमपीईजी (लिबएव्हीकोडेक) स्थापनेमध्ये पुढील संकेतक नसल्याचे दिसते:
    %s.
    हे कसे दुरुस्त करायचे हे तुम्हाला माहिती नसेल, तर तुमच्या वितरकाकडून मदत घ्या.
    
    ही व्हीएलसी मीडिया प्लेअरमधील चूक नाही.
    या समस्येसाठी ध्वनीचित्रफितलॅन प्रकल्पाला संपर्क करु नका.

en: unknown
mr: अज्ञात

en: video
mr: ध्वनीचित्रफिती

en: audio
mr: ध्वनी

en: subpicture
mr: उपचित्र

en: VLC could not open the %4.4s %s encoder.
mr: व्हीएलसी %4.4s %s संकेतक उघडू शकत नाही.

en: VA-API video decoder via DRM
mr: व्हीए-एपीआय ध्वनीचित्रफित संकेतक द्वारे डीआरएम

en: Opacity
mr: अपारदर्शकता

en: CC 608/708
mr: सीसी ६०८/७०८

en: Closed Captions decoder
mr: बंद मथळे विसंकेतक

en: CDG video decoder
mr: सीडीजी ध्वनीचित्रफित विसंकेतक

en: Crystal HD hardware video decoder
mr: सुस्पष्ट एचडी हार्डवेअर ध्वनीचित्रफित विसंकेतक

en: CVD subtitle decoder
mr: सीव्हीडी अनुवादपट्टी विसंकेतक

en: Chaoji VCD subtitle packetizer
mr: चाओजी व्हीसीडी अनुवादपट्टी पॅकेटनिर्माता

en: Encoding quality
mr: संकेतन दर्जा

en: Chroma format
mr: क्रोमा प्रारुप

en: Picking chroma format will force a conversion of the video into that format
mr: क्रोमा प्रारुप निवडल्याने ध्वनीचित्रफितीचे त्या प्रारुपात रुपांतर होईल

en: DTS dynamic range compression
mr: डीटीएस बदलती श्रेणी संपीडन

en: DTS Coherent Acoustics audio decoder
mr: डीटीएस संगतवार ध्वनिभौतिकी ध्वनी विसंकेतक

en: Save raw codec data
mr: कच्चा कोडेक डाटा साठवा

en: Save the raw codec data if you have selected/forced the dummy decoder in the main options.
mr: तुम्ही मुख्य पर्यायांमध्ये अक्रिय विसंकेतक निवडला असेल/सक्ती केली असेल तर कच्चा कोडेक डाटा साठवा.

en: Dummy decoder
mr: अक्रिय विसंकेतक

en: Dump decoder
mr: विसंकेतक टाकून द्या

en: DirectMedia Object decoder
mr: थेटमाध्यम घटक विसंकेतक

en: DirectMedia Object encoder
mr: थेटमाध्यम घटक संकेतक

en: Decoding X coordinate
mr: एक्स सहनिर्देशकांचे विसंकेतन करणे

en: X coordinate of the rendered subtitle
mr: दिलेल्या अनुवादपट्टीचा एक्स सहनिर्देशक

en: Decoding Y coordinate
mr: वाय सहनिर्देशकाचे विसंकेतन करणे

en: Y coordinate of the rendered subtitle
mr: दिलेल्या अनुवादपट्टीचा वाय सहनिर्देशक

en: Subpicture position
mr: उपचित्र स्थिती

en: You can enforce the subpicture position on the video (0=center, 1=left, 2=right, 4=top, 8=bottom, you can also use combinations of these values, e.g. 6=top-right).
mr: तुम्ही ध्वनीचित्रफितीवर उपचित्राची स्थिती लागू करु शकता (०=केंद्रभागी, १=डावीकडे, २=उजवीकडे, ४=सर्वात वर, ८=तळाशी, तुम्ही या मूल्यांची मिश्रणेही वापरु शकता, उदा. ६=सर्वात वर-उजवीकडे).

en: Encoding X coordinate
mr: एक्स सहनिर्देशकाचे संकेतन करणे

en: X coordinate of the encoded subtitle
mr: संकेतन केलेल्या अनुवादपट्टीचे एक्स सहनिर्देशक

en: Encoding Y coordinate
mr: वाय सहनिर्देशकाचे संकेतन करणे

en: Y coordinate of the encoded subtitle
mr: संकेतन केलेल्या अनुवादपट्टीचा वाय सहनिर्देशक

en: DVB subtitles decoder
mr: डीव्हीबी अनुवादपट्ट्या संकेतक

en: DVB subtitles
mr: डीव्हीबी अनुवादपट्ट्या

en: DVB subtitles encoder
mr: डीव्हीबी अनुवादपट्ट्या विसंकेतक

en: Dummy encoder
mr: अक्रिय संकेतक

en: AAC audio decoder (using libfaad2)
mr: एएसी ध्वनी विसंकेतक (लिबएफएएडी२ वापरणे)

en: AAC extension
mr: एएसी विस्तार

en: Encoder Profile
mr: संकेतक स्वरुप

en: Enable spectral band replication
mr: पंक्तीय पट्ट पुनरावृत्ती समर्थ करा

en: VBR Quality
mr: व्हीबीआर दर्जा

en: Enable afterburner library
mr: आफ्टरबर्नर वाचनालय समर्थ करा

en: Signaling mode of the extension AOT
mr: विस्तार एओटीची सिग्नल देण्याची पद्धत

en: AAC-LC
mr: एएसी- एलसी

en: HE-AAC
mr: एचई-एएसी

en: HE-AAC-v2
mr: एचई-एएसी-व्ही२

en: AAC-LD
mr: एएसी-एलडी

en: AAC-ELD
mr: एएसी-ईएलडी

en: FDKAAC
mr: एडीकेएएसी

en: FDK-AAC Audio encoder
mr: एफडीके-एएसी ध्वनी संकेतक

en: Flac audio decoder
mr: फ्लॅक ध्वनी संकेतक

en: Flac audio encoder
mr: फ्लॅक ध्वनी संकेतक

en: Chorus
mr: समूहगान

en: Synthesis gain
mr: समन्वय प्राप्ती

en: This gain is applied to synthesis output. High values may cause saturation when many notes are played at a time.
mr: ही प्राप्ती समन्वय उत्पादनाला लागू केली जाते. उच्च मूल्यामुळे संतृत्पता येऊ शकते जेव्हा अनेक स्वर एकाचवेळी वाजवले जातात.

en: Polyphony
mr: बहुधुनपद्धती

en: The polyphony defines how many voices can be played at a time. Larger values require more processing power.
mr: बहुधुनपद्धती एकावेळी किती आवाज चालविता येतील हे निश्चित करते. मोठ्या मूल्यांना प्रक्रियेसाठी अधिक शक्ती लागते.

en: Reverb
mr: निनाद

en: FluidSynth MIDI synthesizer
mr: फ्लुईडसिंथ मिडी सिंथेसायझर

en: FluidSynth
mr: फ्लुईडसिंथ

en: MIDI synthesis not set up
mr: मिडी सिंथेसिस स्थापित केलेला नाही

en: A sound font file (.SF2) is required for MIDI synthesis.
    Please install a sound font and configure it from the VLC preferences (Input / Codecs > Audio codecs > FluidSynth).
mr: एक ध्वनी टंक धारिका (.एसएफ२) मिडी समन्वयासाठी आवश्यक आहे.
    कृपया एक ध्वनी टंक स्थापित करा व व्हीएलसीच्या प्राधान्यांमधून त्याची मांडणी करा (संगणकाला दिलेली माहिती/कोडेक्स> ध्वनी कोडेक्स> फ्लुईडसिंथ).

en: G.711 decoder
mr: जी.७११ विसंकेतक

en: G.711 encoder
mr: जी.७११ संकेतक

en: Uses GStreamer framework's plugins to decode the media codecs
mr: माध्यम कोडेक्सचे विसंकेतन करण्यासाठी जीप्रवाहक आराखडा प्लगइन वापरते

en: Use DecodeBin
mr: डिकोडबिन वापरा

en: DecodeBin is a container element, that can add and manage multiple elements. Apart from adding the decoders, decodebin also adds elementary stream parsers which can provide more info such as codec profile, level and other attributes, in the form of GstCaps (Stream Capabilities) to decoder.
mr: डिकोडबिन हा पात्र घटक आहे, जो अनेक घटक समाविष्ट करुन घेऊ शकतो व त्यांचे व्यवस्थापन करु शकतो. विसंकेतक समाविष्ट करण्याशिवाय, डिकोडबिन प्राथमिक प्रवाह पदनिरुपकांचा समावेश करते ज्यामुळे कोडेक स्वरुप, पातळी व इतर वैशिष्ट्ये यासारखी अधिक माहिती, जीएसटीकॅप्सच्या स्वरुपात (प्रवाह क्षमता) विसंकेतकाला दिली जाते.

en: GStreamer Based Decoder
mr: जीप्रवाहकावर आधारिक विसंकेतक

en: Quality level for encoding (this can enlarge or reduce output image size).
mr: संकेतनासाठी दर्जा पातळी (यामुळे उत्पादन चित्र आकार मोठा होऊ शकतो किंवा कमी होऊ शकतो).

en: JPEG image decoder
mr: जेपीईजी चित्र विसंकेतक

en: JPEG image encoder
mr: जेपीईजी चित्र संकेतक

en: Formatted Subtitles
mr: विशिष्ट प्रकारे रचना केलेल्या अनुवादपट्ट्या

en: Shadow
mr: छाया

en: Outline
mr: बाह्यरेषा

en: Black
mr: काळा

en: Gray
mr: करडा

en: Silver
mr: रुपेरी

en: White
mr: पांढरा

en: Maroon
mr: काळसर लाल

en: Red
mr: लाल

en: Fuchsia
mr: फ्यूसिया

en: Yellow
mr: पिवळा

en: Olive
mr: ऑलिव्ह

en: Green
mr: हिरवा

en: Teal
mr: टील

en: Lime
mr: लिंबू

en: Purple
mr: जांभळा

en: Navy
mr: गडद

en: Blue
mr: निळा

en: Aqua
mr: जल

en: Use Tiger for rendering
mr: अनुलेखनासाठी वाघ वापरा

en: Kate streams can be rendered using the Tiger library. Disabling this will only render static text and bitmap based streams.
mr: टायगर वाचनालय वापरुन केट प्रवाहांचे अनुलेखन करता येईल. हे असमर्थ केल्याने केवळ स्थिर मजकुराचे व बिटमॅप आधारित प्रवाहांचे अनुलेखन केले जाईल.

en: Rendering quality
mr: अनुलेखन दर्जा

en: Select rendering quality, at the expense of speed. 0 is fastest, 1 is highest quality.
mr: वेगाच्याऐवजी अनुलेखन दर्जा निवडा. ० सर्वात वेगवान आहे, १ हा सर्वोच्च दर्जा आहे.

en: Default font effect
mr: पूर्वनिर्धारित टंक परिणाम

en: Add a font effect to text to improve readability against different backgrounds.
mr: विविध पार्श्वभूमीवर वाचनयोग्यता सुधारण्यासाठी मजकुरामध्ये टंक परिणाम समाविष्ट करा.

en: Default font effect strength
mr: पूर्वनिर्धारित टंक परिणाम शक्ती

en: How pronounced to make the chosen font effect (effect dependent).
mr: निवडलेला टंक परिणाम हुबेहुब कसा बनवायचा (परिणाम अवलंबून).

en: Default font description
mr: पूर्वनिर्धारित टंक वर्णन

en: Which font description to use if the Kate stream does not specify particular font parameters (name, size, etc) to use. A blank name will let Tiger choose font parameters where appropriate.
mr: केट प्रवाहांनी विशिष्ट टंक निर्देशांक (नाव, आकार, इत्यादी ) नमूद केले नाही तर कोणते टंक वर्णन वापरायचे. नावाची जागा रिक्त सोडल्यास टायगर योग्य तिथे टंक निर्देशांक निवडेल.

en: Default font color
mr: पूर्वनिर्धारित टंक रंग

en: Default font color to use if the Kate stream does not specify a particular font color to use.
mr: केट प्रवाहाने कोणता विशिष्ट टंक रंग वापरायचा हे नमूद केले नाही तर पूर्वनिर्धारित टंक रंग वापरा.

en: Default font alpha
mr: पूर्वनिर्धारित टंक अल्फा

en: Transparency of the default font color if the Kate stream does not specify a particular font color to use.
mr: पूर्वनिर्धारित टंक रंगाची पारदर्शकता जर केट प्रवाहाने कोणता विशिष्ट टंक रंग वापरायचा हे नमूद केले नसेल.

en: Default background color
mr: पूर्वनिर्धारित पार्श्वभूमी रंग

en: Default background color if the Kate stream does not specify a background color to use.
mr: पूर्वनिर्धारित पार्श्वभूमी रंग जर केट प्रवाहाने कोणता पार्श्वभूमी रंग वापरायचा हे नमूद केले नसेल.

en: Default background alpha
mr: पूर्वनिर्धारित पार्श्वभूमी अल्फा

en: Transparency of the default background color if the Kate stream does not specify a particular background color to use.
mr: केट प्रवाहाने कोणता विशिष्ट पार्श्वभूमी रंग वापरायचा हे नमूद केले नसेल पूर्वनिर्धारित पार्श्वभूमी रंगाची पारदर्शकता.

en: Kate is a codec for text and image based overlays.
    The Tiger rendering library is needed to render complex Kate streams, but VLC can still render static text and image based subtitles if it is not available.
    Note that changing settings below will not take effect until a new stream is played. This will hopefully be fixed soon.
mr: केट हा मजकूर व चित्रावर आधारित अधिचित्रांसाठी कोडेक आहे.
    टायगर अनुलेख वाचनालय गुंतागुंतीच्या केट प्रवाहांचे अनुलेखन करण्यासाठी आवश्यक असते, मात्र तरीही व्हीएलसी स्थिर मजकुराचे व चित्रावर आधारित अनुवादपट्ट्यांचे अनुलेखन करु शकते जर ते उपलब्ध नसेल.
    नवीन प्रवाह चालविल्याशिवाय खालील मांडण्या बदलल्याने परिणाम होणार नाही याची नोंद घ्या. हे लवकरच दुरुस्त केले जाईल अशी आशा आहे.

en: Kate
mr: केट

en: Kate overlay decoder
mr: केट अधिचित्र विसंकेतक

en: Tiger rendering defaults
mr: टायगर अनुलेखन पूर्वनिर्धारित

en: Kate text subtitles packetizer
mr: केट मजकूर अनुवादपट्ट्या पॅकेटकर्ता

en: Subtitles (advanced)
mr: अनुवादपट्ट्या (प्रगत)

en: Subtitle renderers using libass
mr: लिबएएसएस वापरुन अनुवादपट्ट्या अनुलेखक

en: Building font cache
mr: टंक साठा तयार करणे

en: Please wait while your font cache is rebuilt.
    This should take less than a minute.
mr: तुमचा टंक साठा पुन्हा तयार होत असताना कृपया वाट पाहा.
    यासाठी एका मिनिटापेक्षाही कमी वेळ लागला पाहिजे.

en: MPEG I/II video decoder (using libmpeg2)
mr: एमपीईजी I/II ध्वनीचित्र विसंकेतक (लिबएमपीईजी२ वापरुन)

en: Linear PCM audio decoder
mr: रेषीय पीसीएम ध्वनी विसंकेतक

en: Linear PCM audio packetizer
mr: रेषीय पीसीएम ध्वनी पॅकेटकर्ता

en: Linear PCM audio encoder
mr: रेषीय पीसीएम ध्वनी संकेतक

en: MPEG audio layer I/II/III decoder
mr: एमपीईजी ध्वनी स्तर I/II/III विसंकेतक

en: Media Foundation Transform decoder
mr: माध्यम मंच रुपांतर विसंकेतक

en: Audio/Video decoder (using OpenMAX IL)
mr: ध्वनी/ध्वनीचित्रफित विसंकेतक (ओपनमॅक्स आयएल वापरुन)

en: Video encoder (using OpenMAX IL)
mr: ध्वनीचित्रफित संकेतक (ओपनमॅक्स आयएल वापरुन)

en: OpenMAX IL video output
mr: ओपनमॅक्स आयएल ध्वनीचित्रफित उत्पादन

en: Opus audio decoder
mr: ओपस ध्वनी विसंकेतक

en: Opus
mr: ओपस

en: Opus audio encoder
mr: ओपस ध्वनी संकेतक

en: PNG video decoder
mr: पीएनजी ध्वनी विसंकेतक

en: PNG video encoder
mr: पीएनजी ध्वनीचित्रफित संकेतक

en: Enable software mode
mr: सॉफ्टवेअर पद्धत समर्थ करा

en: Allow the use of the Intel Media SDK software implementation of the codecs if no QuickSync Video hardware acceleration is present on the system.
mr: यंत्रणेवर क्विकसिंक ध्वनीचित्रफित हार्डवेअर गतिवर्धन हजर नसल्यास कोडेक्सच्या इंटेल माध्यम एसडीके सॉफ्टवेअर अंमलबजावणीच्या वापराला परवानगी दिली जाईल.

en: Codec Profile
mr: कोडेक प्रारुप

en: Specify the codec profile explicitly. If you don't, the codec will determine the correct profile from other sources, such as resolution and bitrate. E.g. 'high'
mr: कोडेक स्वरुप स्पष्टपणे नमूद करा. तुम्ही केले नाही, तर कोडेक इतर स्रोतांकडून योग्य प्रारुप निश्चित करतील, उदाहरणार्थ रिझोल्यूशन व बिटदर.

en: Codec Level
mr: कोडेक पातळी

en: Specify the codec level explicitly. If you don't, the codec will determine the correct profile from other sources, such as resolution and bitrate. E.g. '4.2' for mpeg4-part10 or 'low' for mpeg2
mr: कोडेक पातळी स्पष्टपणे नमूद करा. तुम्ही केले नाही, तर कोडेक इतर स्रोतांचे अचूक स्वरुप निश्चित करेल, उदाहरणार्थ रिझोल्यूशन व बिटदर. उदा. '४.२' एमपीईजी४-भाग१० साठी किंवा 'कमी' एमपीईजी२साठी

en: Group of Picture size
mr: चित्र आकाराचा गट

en: Number of pictures within the current GOP (Group of Pictures); if GopPicSize=0, then the GOP size is unspecified. If GopPicSize=1, only I-frames are used.
mr: चालू जीओपी (चित्रांचा समूह) अंतर्गत चित्रांची संख्या; जर जीओपीचित्रआकार=०, जर जीओपी आकार स्पष्ट केलेला नसेल तर. जर जीओपीचित्रआकार=१, केवळ आय-फ्रेम्स वापरल्या जातात.

en: Group of Picture Reference Distance
mr: चित्र गट संदर्भ अंतर

en: Target Usage
mr: लक्ष्य वापर

en: IDR interval
mr: आयडीआर मध्यंतर

en: Rate Control Method
mr: दर नियंत्रण पद्धत

en: Quantization parameter
mr: पुंजीकरण निर्देशांक

en: Quantization parameter for I-frames
mr: आय-फ्रेम्ससाठी पुंजीकरण निर्देशांक

en: Quantization parameter for I-frames. This parameter overrides any qp set globally. Used only if rc_method is 'qp'.
mr: आय-फ्रेम्ससाठी पुंजीकरण निर्देशांक. हा निर्देशांक कोणत्याही क्यूपी रचनेचे सार्वत्रिकपणे उल्लंघन करतो. केवळ आरसी_पद्धत 'क्यूपी' असेल तर वापरण्यात आली.

en: Quantization parameter for P-frames
mr: पी-फ्रेम्ससाठी पुंजीकरण निर्देशांक

en: Quantization parameter for P-frames. This parameter overrides any qp set globally. Used only if rc_method is 'qp'.
mr: पी-फ्रेम्ससाठी पुंजीकरण निर्देशांक. हा निर्देशांक कोणत्याही क्यूपी रचनेचे सार्वत्रिकपणे उल्लंघन करतो. जर आरसी_पद्धत 'क्यूपी' असेल तरच वापरला जातो.

en: Quantization parameter for B-frames
mr: बी-फ्रेम्ससाठी पुंजीकरण निर्देशांक

en: Quantization parameter for B-frames. This parameter overrides any qp set globally. Used only if rc_method is 'qp'.
mr: बी फ्रेम्ससाठी पुंजीकरण निर्देशांक. हा निर्देशांक कोणत्याही क्यूपी रचनेचे सार्वत्रिकपणे उल्लंघन करतो. आरसी_पद्धत 'क्यूपी' असेल तरच वापरला जातो.

en: Maximum Bitrate
mr: कमाल बिटदर

en: Accuracy of RateControl
mr: दर नियंत्रणाची अचूकता

en: Convergence time of 'avbr' RateControl
mr: 'एव्हीबीआर' दरनियंत्रणचा अभिसरण वेळ

en: Number of slices per frame
mr: प्रति फ्रेम कापांची संख्या

en: Number of slices in each video frame; each slice contains one or more macro-block rows. If numslice is not set, the encoder may choose any slice partitioning allowed by the codec standard.
mr: प्रत्येक ध्वनीचित्रफित फ्रेममधील कापांची संख्या; एका कापामध्ये एक किंवा अधिक सूक्ष्म-गट ओळींचा समावेश असतो. जर संख्याकाप निश्चित करण्यात आले नसतील, तर संकेतक कोडेक मानकाद्वारे परवानगी देण्यात आलेले कोणतेही काप निवडू शकतो.

en: Number of reference frames
mr: संदर्भ फ्रेमची संख्या

en: Number of parallel operations
mr: समांतर संचालनाची संख्या

en: Intel QuickSync Video encoder for MPEG4-Part10/MPEG2 (aka H.264/H.262)
mr: एमपीईजी४-भाग१०/एमपीईजी२ साठी इंटेल क्विकसिंक ध्वनीचित्रफित संकेतक (एकेए एच.२६४/एच.२६२)

en: Pseudo raw video decoder
mr: आभासी कच्ची ध्वनीचित्रफित विसंकेतक

en: Pseudo raw video packetizer
mr: आभासी कच्चा ध्वनीचित्रफित पॅकेटकर्ता

en: 4:2:0
mr: ४:२:०

en: 4:2:2
mr: ४:२:२

en: 4:4:4
mr: ४:४:४

en: Rate control method
mr: दर नियंत्रण पद्धत

en: Method used to encode the video sequence
mr: ध्वनीचित्रफित दृश्य संकेतनासाठी वापरलेली पद्धत

en: Constant noise threshold mode
mr: सतत कोलाहल सीमारेषा पद्धत

en: Constant bitrate mode (CBR)
mr: सातत्यपूर्ण बिटदर पद्धत (सीबीआर)

en: Low Delay mode
mr: कमी विलंब पद्धत

en: Lossless mode
mr: नुकसानरहित पद्धत

en: Constant lambda mode
mr: सातत्यपूर्ण लांबडा पद्धत

en: Constant error mode
mr: सातत्यपूर्ण चूक पद्धत

en: Constant quality mode
mr: सातत्यपूर्ण दर्जा पद्धत

en: GOP structure
mr: जीओपी रचना

en: GOP structure used to encode the video sequence
mr: ध्वनीचित्रफित दृश्याचे सांकेतिकरण करण्यासाठी जीओपी रचना

en: No fixed gop structure. A picture can be intra or inter and refer to previous or future pictures.
mr: कोणतीही निश्चित जीओपी रचना नाही. एखादे चित्र आधीच्या किंवा भविष्यातील चित्रांना अंतर किंवा आंतर व संदर्भ असू शकते.

en: I-frame only sequence
mr: आय-फ्रेम केवळ क्रम

en: Inter pictures refere to previous pictures only
mr: आंतर चित्रे केवळ आधीच्या चित्रांचाच संदर्भ देतात

en: Inter pictures can refer to previous or future pictures
mr: आंतर चित्रे आधीच्या किंवा भविष्यातील चित्रांचा संदर्भ देऊ शकतो

en: Constant quality factor
mr: सातत्यपूर्ण दर्जा घटक

en: Quality factor to use in constant quality mode
mr: दर्जा घटक सातत्यपूर्ण दर्जा पद्धतीमध्ये वापरण्यासाठी

en: Noise Threshold
mr: कोलाहल सीमारेषा

en: Noise threshold to use in constant noise threshold mode
mr: सातत्यपूर्ण कोलाहल सीमारेषा पद्धतीमध्ये वापरायची कोलाहल सीमारेषा

en: CBR bitrate (kbps)
mr: सीबीआर बिटदर (केबीपीएस)

en: Target bitrate in kbps when encoding in constant bitrate mode
mr: सातत्याने बिटदर पद्धतीमध्ये संकेतन करताना लक्ष्य बिटदर केबीपीएसमध्ये

en: Maximum bitrate (kbps)
mr: कमाल बिटदर (केबीपीएस)

en: Maximum bitrate in kbps when encoding in constant bitrate mode
mr: सातत्यपूर्ण बिटदर पद्धतीमध्ये संकेतन करताना कमाल बिटदर केबीपीएसमध्ये

en: Minimum bitrate (kbps)
mr: किमान बिटदर (केबीपीएस)

en: Minimum bitrate in kbps when encoding in constant bitrate mode
mr: सातत्यपूर्ण बिटदर पद्धतीमध्ये संकेतन करण्यासाठी किमान बिटदर केबीपीएसमध्ये

en: GOP length
mr: जीओपी लांबी

en: Number of pictures between successive sequence headers i.e. length of the group of pictures
mr: लागोपाठ क्रम शीर्षकांरम्यानच्या चित्रांची संख्या म्हणजेच चित्र समूहांची लांबी

en: Prefilter
mr: पूर्वचाळणी

en: Enable adaptive prefiltering
mr: अनुकूलन पूर्वचाळणी समर्थ करा

en: No pre-filtering
mr: कोणतीही पूर्व-चाळणी नाही

en: Centre Weighted Median
mr: केंद्रिय भारित मध्यक

en: Gaussian Low Pass Filter
mr: गॉसची कमी अभिक्रमित होणारी चाळणी

en: Add Noise
mr: कोलाहल समाविष्ट करा

en: Gaussian Adaptive Low Pass Filter
mr: गॉसची अनुकूलक कमी अभिक्रमित होणारी चाळणी

en: Low Pass Filter
mr: कमी अभिक्रमित होणारी चाळणी

en: Amount of prefiltering
mr: पूर्वचाळणीचे प्रमाण

en: Higher value implies more prefiltering
mr: उच्च मूल्य अधिक पूर्वचाळणी सूचित करते

en: Picture coding mode
mr: चित्र संकेतन पद्धत

en: Field coding is where interlaced fields are coded separately as opposed to a pseudo-progressive frame
mr: क्षेत्र संकेतन म्हणजे जेथे आभासी-प्रगतीशील फ्रेमच्या उलट अंतर्ग्रथित क्षेत्रांचे स्वतंत्रपणे संकेतन केलेले आहे

en: auto - let encoder decide based upon input (Best)
mr: स्वयं- संगणकाला दिलेल्या माहितीच्या आधारे संकेतला निश्चित करु दे (सर्वोत्तम)

en: force coding frame as single picture
mr: संकेतन करणा-या फ्रेमची एकल चित्र म्हणून सक्ती करा

en: force coding frame as separate interlaced fields
mr: स्वतंत्र आंतर्ग्रथित क्षेत्रे म्हणून संकेतन फ्रेम्सची सक्ती करा

en: Size of motion compensation blocks
mr: गती भरपाई गटांचा आकार

en: automatic - let encoder decide based upon input (Best)
mr: स्वयंचलित- संगणकाला दिलेल्या माहितीच्या आधारे संकेतकाला निश्चित करु दे (सर्वोत्तम)

en: small - use small motion compensation blocks
mr: लहान- लहान गती भरपाई गट वापरा

en: medium - use medium motion compensation blocks
mr: मध्यम- मध्यम गती भरपाई गट वापरा

en: large - use large motion compensation blocks
mr: मोठे- मोठे गती भरपाई गट वापरा

en: Overlap of motion compensation blocks
mr: गती भरपाई गटांचे अतिव्यापन

en: none - Motion compensation blocks do not overlap
mr: एकही नाही- गती भरपाई गट अतिव्यापन करत नाहीत

en: partial - Motion compensation blocks only partially overlap
mr: अंशतः- गती भरपाई गट केवळ अंशतः अतिव्यापन करतात

en: full - Motion compensation blocks fully overlap
mr: संपूर्ण- गती भऱपाई गट पूर्णपणे अतिव्यापन करतात

en: Motion Vector precision
mr: गती व्हेक्टर अचूकता

en: Motion Vector precision in pels
mr: गती व्हेक्टर अचूकता पेल्समध्ये

en: Three component motion estimation
mr: तीन घटक गती अंदाज

en: Use chroma as part of the motion estimation process
mr: गती अंदाज प्रक्रियेता भाग म्हणून क्रोमा वापरा

en: Intra picture DWT filter
mr: आंतर चित्र डीडब्ल्यूटी चाळणी

en: Inter picture DWT filter
mr: आंतर चित्र डीब्ल्यूटी चाळणी

en: Number of DWT iterations
mr: डीडब्ल्यूटी पुनरावृत्तीची संख्या

en: Also known as DWT levels
mr: डीडब्ल्यूटी पातळ्या म्हणूनही ओळखली जाते

en: Enable multiple quantizers
mr: अनेक प्रमापक समर्थ करा

en: Enable multiple quantizers per subband (one per codeblock)
mr: प्रत्येक उपपट्टासाठी अनेक प्रमापक समर्थ करा (प्रत्येक संकेतगटासाठी एक)

en: Disable arithmetic coding
mr: अंकगणितीय संकेतन समर्थ करा

en: Use variable length codes instead, useful for very high bitrates
mr: त्याऐवजी परिवर्तनीय लांबींचे कोडेक्स वापरा, जे अतिशय उच्च बिटदरासाठीही उपयोगी आहेत

en: perceptual weighting method
mr: बोधात्मक भारण पद्धत

en: perceptual distance
mr: बोधात्मक अंतर

en: perceptual distance to calculate perceptual weight
mr: बोधात्मक वजन काढण्यासाठी बोधात्मक अंतर

en: Horizontal slices per frame
mr: प्रत्येक फ्रेमचे आडवे काप

en: Number of horizontal slices per frame in low delay mode
mr: प्रत्येक फ्रेमच्या आडव्या कापांची संख्य कमी विलंब पद्घतीमध्ये

en: Vertical slices per frame
mr: प्रत्येक फ्रेममागे उभे काप

en: Number of vertical slices per frame in low delay mode
mr: प्रत्येक फ्रेमच्या उभ्या कापांची संख्या कमी विलंब पद्धतीमध्ये

en: Size of code blocks in each subband
mr: प्रत्येक उपपट्टामध्ये संकेत गटांचा आकार

en: small - use small code blocks
mr: लहान- लहान संकेत गट वापरा

en: medium - use medium sized code blocks
mr: मध्यम- लहान आकाराचे संकेत गट वापरा

en: large - use large code blocks
mr: मोठे- मोठे संकेत गट वापरा

en: full - One code block per subband
mr: संपूर्ण- प्रत्येक उपपट्टासाठी एक संकेत गट

en: Enable hierarchical Motion Estimation
mr: क्रमवार गती अंदाज समर्थ करा

en: Number of levels of downsampling
mr: डाउनसँपलिंगच्या पातळ्यांची संख्या

en: Number of levels of downsampling in hierarchical motion estimation mode
mr: क्रमवार गती अंदाज पद्धतीने डाउनसँपलिंगच्या पातळ्यांची संख्या

en: Enable Global Motion Estimation
mr: जागतिक गती अंदाज समर्थ करा

en: Enable Phase Correlation Estimation
mr: टप्पा सहसंबंध अंदाज समर्थ करा

en: Enable Scene Change Detection
mr: दृश्य बदल शोध समर्थ करा

en: Force Profile
mr: प्रारुप सक्तिचे करा

en: VC2 Low Delay Profile
mr: व्हीसी२ कमी विलंब प्रारुप

en: VC2 Simple Profile
mr: व्हीसी२ साधे प्रारुप

en: VC2 Main Profile
mr: व्हीसी२ मुख्य प्रारुप

en: Main Profile
mr: मुख्य प्रारुप

en: Dirac video decoder using libschroedinger
mr: लिबस्क्रोएडिंगर वापरुन डायरॅक ध्वनीचित्रफित विसंकेतक

en: Dirac video encoder using libschroedinger
mr: लिबस्क्रोएडिंगर वापरुन डायरॅक ध्वनीचित्रफित संकेतक

en: SDL Image decoder
mr: एसडीएल प्रतिमा विसंकेतक

en: SDL_image video decoder
mr: एसडीएल_चित्र ध्वनीचित्रफित विसंकेतक

en: MP3 fixed point audio encoder
mr: एमपी३ निश्चित बिंदू ध्वनी संकेतक

en: Mode
mr: पद्धत

en: Enforce the mode of the encoder.
mr: संकेतकाच्या पद्धतीची सक्ती करा.

en: Enforce a quality between 0 (low) and 10 (high).
mr: ० (कमी) व १० (उच्च) दरम्यान दर्जाची सक्ती करा.

en: Encoding complexity
mr: गुंतागुंतीचे संकेतन

en: Enforce the complexity of the encoder.
mr: संकेतकाची गुंतागुत सक्तिची करा.

en: Maximal bitrate
mr: कमाल बिटदर

en: Enforce the maximal VBR bitrate
mr: कमाल व्हीबीआर बिटदर लागू करा

en: CBR encoding
mr: सीबीआर संकेतन

en: Enforce a constant bitrate encoding (CBR) instead of default variable bitrate encoding (VBR).
mr: पूर्वनिर्धारित परिवर्तनीय बिटदर संकेतनाऐवजी (व्हीबीआर) सातत्यपूर्ण बिटदर संकेतनाची (सीबीआर) सक्ती करा.

en: Voice activity detection
mr: ध्वनी क्रिया शोध

en: Enable voice activity detection (VAD). It is automatically activated in VBR mode.
mr: ध्वनी क्रिया शोध (व्हीएडी) समर्थ करा. हे व्हीबीआर पद्धतीमध्ये स्वयंचलितपणे समर्थ केले जाते.

en: Discontinuous Transmission
mr: असात्यपूर्ण प्रसारण

en: Enable discontinuous transmission (DTX).
mr: असात्यपूर्ण प्रसारण (डीटीएक्स) समर्थ करा.

en: Narrow-band (8kHz)
mr: लघु-पट्ट (८किलो हर्ट्झ)

en: Wide-band (16kHz)
mr: रुंद-पट्ट (१६किलोहर्ट्झ)

en: Ultra-wideband (32kHz)
mr: अति-रुंदपट्ट (३२ किलोहर्ट्झ)

en: Speex audio decoder
mr: स्पिक्स ध्वनी विसंकेतक

en: Speex
mr: स्पिक्स

en: Speex audio packetizer
mr: स्पिक्स ध्वनी पॅकेटकर्ता

en: Speex audio encoder
mr: स्पिक्स ध्वनी संकेतक

en: Disable DVD subtitle transparency
mr: डीव्हीडी अनुवादपट्टी पारदर्शकता असमर्थ करा

en: Removes all transparency effects used in DVD subtitles.
mr: डीव्हीडी अनुवादपट्ट्यांमध्ये सर्व पारदर्शकता परिणाम काढून टाका.

en: DVD subtitles decoder
mr: डीव्हीडी अनुवादपट्ट्या विसंकेतक

en: DVD subtitles
mr: डीव्हीडी अनुवादपट्ट्या

en: DVD subtitles packetizer
mr: डीव्हीडी अनुवादपट्ट्या पॅकेटकर्ता

en: EBU STL subtitles decoder
mr: ईबीयू एसटीएल अनुवादपट्ट्या विसंकेतक

note: xgettext: The character encoding name in parenthesis corresponds to that used for the GetACP translation. "Windows-1252" applies to Western European languages using the Latin alphabet.
en: Default (Windows-1252)
mr: पूर्वनिर्धारित (विंडोज-१२५२)

en: System codeset
mr: यंत्रणा संकेतसंच

en: Universal (UTF-8)
mr: वैश्विक (यूटीएस-८)

en: Universal (UTF-16)
mr: वैश्विक (यूटीएफ-१६)

en: Universal (big endian UTF-16)
mr: वैश्विक (मोठा एंडियन यूटीएफ-१६)

en: Universal (little endian UTF-16)
mr: वैश्विक (लहान एंडियन यूटीएफ-१६)

en: Universal, Chinese (GB18030)
mr: वैश्विक, चिनी (जीबी १८०३०)

en: Western European (Latin-9)
mr: पश्चिम युरोपीय (लॅटीन-९)

en: Western European (Windows-1252)
mr: पश्चिम युरोपीय (विंडोज-१२५२)

en: Western European (IBM 00850)
mr: पश्चिम युरोपीय (आयबीएम ००८५०)

en: Eastern European (Latin-2)
mr: पूर्वी युरोपीय (लॅटीन-२)

en: Eastern European (Windows-1250)
mr: पूर्वी युरोपीय (विंडोज-१२५०)

en: Esperanto (Latin-3)
mr: एस्पेरँटो (लॅटिन-३)

en: Nordic (Latin-6)
mr: नॉर्डिक (लॅटिन-६)

en: Cyrillic (Windows-1251)
mr: सायरिलिक (विंडोज-१२५१)

en: Russian (KOI8-R)
mr: रशियन (केओआय८-आर)

en: Ukrainian (KOI8-U)
mr: युक्रेनियन (केओआय८-यू)

en: Arabic (ISO 8859-6)
mr: अरबी (आयएसओ ८८५९-६)

en: Arabic (Windows-1256)
mr: अरबी (विंडोज-१२५६)

en: Greek (ISO 8859-7)
mr: ग्रीक (आयएसओ ८८५९-७)

en: Greek (Windows-1253)
mr: ग्रीक (विंडोज-१२५३)

en: Hebrew (ISO 8859-8)
mr: हिंब्रू (आयएसओ ८८५९-८)

en: Hebrew (Windows-1255)
mr: हिब्रू (विंडोज-१२५५)

en: Turkish (ISO 8859-9)
mr: तुर्की (आयएसओ ८८५९-९)

en: Turkish (Windows-1254)
mr: तुर्की (विंडोज-१२५४)

en: Thai (TIS 620-2533/ISO 8859-11)
mr: थाई (टीआयएस ६२०-२५३३/आयएसओ ८८५९-११)

en: Thai (Windows-874)
mr: थाई (विंडो-८७४)

en: Baltic (Latin-7)
mr: बाल्टिक (लॅटिन-७)

en: Baltic (Windows-1257)
mr: बाल्टिक (विंडोज-१२५७)

en: Celtic (Latin-8)
mr: सेल्टिक (लॅटिन-८)

en: South-Eastern European (Latin-10)
mr: अग्नेय युरोप (लॅटीन-१०)

en: Simplified Chinese (ISO-2022-CN-EXT)
mr: सरलीकृत चिनी (आयएसओ-२०२२-सीएन-ईएक्सटी)

en: Simplified Chinese Unix (EUC-CN)
mr: सरलीकृत चिनी युनिक्स (ईयूसी-सीएन)

en: Japanese (7-bits JIS/ISO-2022-JP-2)
mr: जपानी (७-बिट्स जेआयएस/आयएसओ-२०२२-जेपी-२)

en: Japanese Unix (EUC-JP)
mr: जपानी युनिक्स (ईयूसी-जेपी)

en: Japanese (Shift JIS)
mr: जपानी (शिफ्ट जेआयएस)

en: Korean (EUC-KR/CP949)
mr: कोरियन (ईयूसी-केआर/सीपी९४९)

en: Korean (ISO-2022-KR)
mr: कोरियन (आयएसओ-२०२२-केआर)

en: Traditional Chinese (Big5)
mr: पारंपरिक चिनी (मोठे५)

en: Traditional Chinese Unix (EUC-TW)
mr: पारंपरिक चिनी युनिक्स (ईयूसी-टीडब्ल्यू)

en: Hong-Kong Supplementary (HKSCS)
mr: हाँग-काँग पूरक (एचतेएससीएस)

en: Vietnamese (VISCII)
mr: व्हिएतनामी (व्हीआयएससीआयआय)

en: Vietnamese (Windows-1258)
mr: व्हिएतनामी (विंडोज-१२५८)

en: Subtitle text encoding
mr: अनुवादपट्टी मजकूर संकेतन

en: Set the encoding used in text subtitles
mr: मजकूर अनुवादपट्ट्यांमध्ये वापरलेले संकेतन निश्चित करा

en: Subtitle justification
mr: अनुवादपट्ट्या ओळ समकरण

en: Set the justification of subtitles
mr: अनुवादपट्ट्यांचे ओळ समकरण निश्चित करा

en: UTF-8 subtitle autodetection
mr: यूटीएफ-८ उपशीर्षक स्वयंशोधन

en: This enables automatic detection of UTF-8 encoding within subtitle files.
mr: यामुळे यूटीएफ-८चा स्वयंचलित शोध त्यांच्या अनुवादपट्ट्या धारिकांसह समर्थ होतो.

en: Text subtitle decoder
mr: मजकूर अनुवादपट्ट्या विसंकेतक

[ctx: GetACP]
note: xgettext: The Windows ANSI code page most commonly used for this language. VLC uses this as a guess of the subtitle files character set (if UTF-8 and UTF-16 autodetection fails). Western European languages normally use "CP1252", which is a Microsoft-variant of ISO 8859-1. That suits the Latin alphab
en: CP1252
mr: सीपी१२५२

en: Some subtitle formats allow for text formatting. VLC partly implements this, but you can choose to disable all formatting.
mr: काही अनुवादपट्ट्यांच्या प्रारुपांमुळे मजकुराचे संरुपण करता येते. व्हीएलसी याची अंशतः अंमलबजावणी करते, मात्र तुम्ही सर्व प्रारुपन असमर्थ करण्याची निवड करु शकता.

en: USFSubs
mr: यूएसएफअनुवादपट्ट्या

en: USF subtitles decoder
mr: यूएसएफ अनुवादपट्ट्या विसंकेतक

en: tx3g subtitles decoder
mr: टीएक्स३जी अनुवादपट्ट्या विसंकेतक

en: tx3g subtitles
mr: टीएक्स३जी अनुवादपट्ट्या

en: Philips OGT (SVCD subtitle) decoder
mr: फिलिप्स ओजीटी (एसव्हीसीडी अनुवादपट्ट्या) विसंकेतक

en: SVCD subtitles
mr: एसव्हीसीडी अनुवादपट्ट्या

en: Philips OGT (SVCD subtitle) packetizer
mr: फिलिप्स ओजीटी (एसव्हीसीडी अनुवादपट्टी) पॅकेटकर्ता

en: Image width
mr: प्रतिमा रुंदी

en: Image height
mr: पतिमा उंची

en: Scale factor
mr: मापक घटक

en: T.140 text encoder
mr: टी.१४० मजकूर संकेतक

en: Override page
mr: पानाचे उल्लंघन करा

en: Override the indicated page, try this if your subtitles don't appear (-1 = autodetect from TS, 0 = autodetect from teletext, >0 = actual page number, usually 888 or 889).
mr: दर्शविण्यात आलेल्या पानाचे उल्लंघन करा, तुमच्या अनुवादपट्ट्या दिसल्या नाही तर हे वापरुन पाहा (-१ = टीएसमधून स्वयंशोध, ० = टेलीमजकुरातून स्वयंशोध, >0 = प्रत्यक्ष पान क्रमांक, सामान्यपणे ८८८ किंवा ८८९).

en: Ignore subtitle flag
mr: अनुवादपट्टी खुणेकडे दुर्लक्ष करा

en: Ignore the subtitle flag, try this if your subtitles don't appear.
mr: अनुवादपट्टी खुणेकडे दुर्लक्ष करा, तुमच्या अनुवादपट्ट्या दिसल्या नाहीत कर याचा वापर करुन पाहा.

en: Workaround for France
mr: फ्रांससाठी समस्येवर तोडगा

en: Some French channels do not flag their subtitling pages correctly due to a historical interpretation mistake. Try using this wrong interpretation if your subtitles don't appear.
mr: काही फ्रेंच चॅनल ऐतिहासिक अन्वयार्थ चुकीमुळे त्यांच्या अनुवादपट्ट्या पानांवर योग्यप्रकारे खुणा करत नाहीत. तुमच्या अनुवादपट्ट्या दिसल्या नाही तर हा चुकीचा अन्वयार्थ वापरुन पाहा.

en: Teletext subtitles decoder
mr: टेलीमजकूर अनुवादपट्ट्या विसंकेतक

en: Enforce a quality between 1 (low) and 10 (high), instead of specifying a particular bitrate. This will produce a VBR stream.
mr: विशिष्ट बिटदर नमूद करण्याऐवजी, १ (कमी) व १० (उच्च) दरम्यान दर्जाची सक्ती करा. यामुळे व्हीबीआर प्रवाह तयार होईल.

en: Post processing quality
mr: प्रक्रियेनंतरचा दर्जा

en: Theora video decoder
mr: थिओरा ध्वनीचित्रफित विसंकेतक

en: Theora video packetizer
mr: थिओरा ध्वनीचित्रफित पॅकटकर्ता

en: Theora video encoder
mr: थिओरा ध्वनीचित्रफित संकेतक

en: Force a specific encoding quality between 0.0 (high) and 50.0 (low), instead of specifying a particular bitrate. This will produce a VBR stream.
mr: विशिष्टबिटदर नमूद करण्याऐवजी, विशिष्ट संकेतक दर्जा ०.० (उच्च) व ५०.० (कमी) दरम्यान सक्ती करा. यामुळे व्हीबीआर प्रवाह  तयार होईल.

en: Stereo mode
mr: त्रिमितीय पद्धत

en: Handling mode for stereo streams
mr: त्रिमितीय प्रवाहांसाठी पद्धत हाताळणे

en: VBR mode
mr: व्हीबीआर पद्धत

en: Use Variable BitRate. Default is to use Constant BitRate (CBR).
mr: परिवर्तनीय बिटदर वापरा. सातत्यपूर्ण बिटदर वापरणे पूर्वनिर्धारित आहे (सीबीआर).

en: Psycho-acoustic model
mr: मनो-ध्वनिक नमुना

en: Integer from -1 (no model) to 4.
mr: पूर्णांक -१ (कोणताही नमुना नाही) ते ४ पर्यंत.

en: Joint stereo
mr: संयुक्त त्रिमितीय

en: Libtwolame audio encoder
mr: लिबटूलेम ध्वनी संकेतक

en: Ulead DV audio decoder
mr: यूलीड डीव्ही ध्वनी विसंकेतक

en: Maximum encoding bitrate
mr: कमाल संकेतक बिटदर

en: Maximum bitrate in kbps. This is useful for streaming applications.
mr: कमाल बिटदर केबीपीएसमध्ये. उपयोजनांच्या परिगमनासाठी हे उपयोगी आहे.

en: Minimum encoding bitrate
mr: कमाल संकेतक बिटदर

en: Minimum bitrate in kbps. This is useful for encoding for a fixed-size channel.
mr: किमान बिटदर केबीपीएसमध्ये. निश्चित-आकार चॅनलसाठी संकेतन करण्यासाठी हे उपयोगी आहे.

en: Force a constant bitrate encoding (CBR).
mr: सातत्यपूर्ण बिटदर संकेतनाची (सीबीआर) सक्ती करा.

en: Vorbis audio decoder
mr: व्होर्बिस ध्वनी विसंकेतक

en: Vorbis audio packetizer
mr: व्होर्बिस ध्वनी पॅकेटकर्ता

en: Vorbis audio encoder
mr: व्होर्बिस ध्वनी संकेतक

en: WebM video decoder
mr: वेबएम ध्वनीचित्रफित विसंकेतक

en: WMA v1/v2 fixed point audio decoder
mr: डब्ल्यूएमए व्ही१/व्ही२ निश्चित बिंदू ध्वनी विसंकेतक

en: Maximum GOP size
mr: कमाल जीओपी आकार

en: Minimum GOP size
mr: किमान जीओपी आकार

en: Sets minimum interval between IDR-frames. In H.264, I-frames do not necessarily bound a closed GOP because it is allowable for a P-frame to be predicted from more frames than just the one frame before it (also see reference frame option). Therefore, I-frames are not necessarily seekable. IDR-frames restrict subsequent P-frames from referring to any frame prior to the IDR-frame. 
    If scenecuts appear within this interval, they are still encoded as I-frames, but do not start a new GOP.
mr: आयडीआर फ्रेम्सदरम्यान किमान अंतर निश्चित करते. एच.२६४ मध्ये, आय-फ्रेम्स बंद जीओपीला बांधल्या जातीलच असे नाही कारण पी-फ्रेमसाठी त्यापुढील केवळ एका फ्रेमऐवजी एकापेक्षा अधिक फ्रेमधून अंदाज व्यक्त करण्यास परवानगी असते (संदर्भ फ्रेम पर्यायही पाहा). म्हणूनच, आय-फ्रेम्स मिळविण्यायोग्य असतीलच असे नाहीत. आयडीआर-फ्रेम्स पुढील पी-फ्रेम्स आयडीआर-फ्रेम्सपूर्वीच्या कोणत्याही फ्रेमचा संदर्भ देण्यापासून प्रतिबंधित करतात. 
    या मध्यंतरादरम्यान दृश्यकापल्याचे दिसल्यास, त्याचे संकेतनही आय-फ्रेम म्हणूनच केले जाते, मात्र त्यामुळे नवीन जीओपी सुरु होत नाही.

en: Use recovery points to close GOPs
mr: जीओपी बंद करण्यासाठी उपलब्धि बिंदू वापरा

en: use open GOP, for bluray compatibility use also bluray-compat option
mr: खुले जीओपी वापरा, ब्लूरे अनुकूलता वापरण्यासाठी तसेच ब्लूरे-अनुकूलता पर्याय

en: Enable compatibility hacks for Blu-ray support
mr: ब्लू-रे सहाय्यासाठी अनुकूलता अनधिकृत प्रवेश समर्थ करा

en: Enable hacks for Blu-ray support, this doesn't enforce every aspect of Blu-ray compatibility
    e.g. resolution, framerate, level
mr: ब्लू-रे सहाय्यासाठी अनधिकृत प्रवेश समर्थ करा, यामुळे ब्लू-रे अनुकूलतेच्या प्रत्येक घटकाची सक्ती केली जाणार नाही
    उदाहरणार्थ रिझोल्यूशन, फ्रेमदर, पातळी

en: Extra I-frames aggressivity
mr: अतिरिक्त आय-फ्रेम्स आक्रामकता

en: Scene-cut detection. Controls how aggressively to insert extra I-frames. With small values of scenecut, the codec often has to force an I-frame when it would exceed keyint. Good values of scenecut may find a better location for the I-frame. Large values use more I-frames than necessary, thus wasting bits. -1 disables scene-cut detection, so I-frames are inserted only every other keyint frames, which probably leads to ugly encoding artifacts. Range 1 to 100.
mr: दृश्य-कापणे शोध. आक्रामकपणे अतिरिक्त आय-फ्रेम कशी समाविष्ट करायची हे नियंत्रित करते. दृश्यकापण्याच्या लहान मूल्यांसह, कोडेकला बहुतेकवेळा आय-फ्रेमची सक्ती करावी लागते जेव्हा ती कीइंटच्या पुढे जाईल. दृश्य कापण्याच्या चांगल्या मूल्यांमुळे आय-फ्रेमसाठी अधिक चांगले ठिकाण सापडू शकेल. मोठी मूल्ये आवश्यकतेपेक्षा अधिक आय-फ्रेम्स वापरतात, अशाप्रकारे बिट्स वाया जातात. -१ दृश्य-कापणे शोध असमर्थ होतो, म्हणूनच आय-फ्रेम्स प्रत्येक कीइंट फ्रेमनंतर समाविष्ट केली जाते, ज्यामुळे बहुतेक कुरुप मानवनिर्मित संकेतन तयार होते. श्रेणी १ ते १००.

en: B-frames between I and P
mr: आय व पी दरम्यानच्या बी-फ्रेम्स

en: Number of consecutive B-frames between I and P-frames. Range 1 to 16.
mr: आय व पी-फ्रेम्सदरम्यानच्या सलग बी-फ्रेम्सची संख्या. १ ते १६ श्रेणी.

en: Adaptive B-frame decision
mr: अनुकूलन बी-फ्रेम निर्णय

en: Influence (bias) B-frames usage
mr: प्रभाव (अभिग्रह) बी-फ्रेम्स वापर

en: Bias the choice to use B-frames. Positive values cause more B-frames, negative values cause less B-frames.
mr: बी-फ्रेम्स वापरण्यासाठी निवड अभिनित करा. धन मूल्यांमुळे अधिक बी-फ्रेम्स तयार होतात, ऋण मूल्यांमुळे कमी बी-फ्रेम्स तयार होतात.

en: Keep some B-frames as references
mr: काही बी-फ्रेम्स संदर्भ म्हणून ठेवा

en: Allows B-frames to be used as references for predicting other frames. Keeps the middle of 2+ consecutive B-frames as a reference, and reorders frame appropriately.
     - none: Disabled
     - strict: Strictly hierarchical pyramid
     - normal: Non-strict (not Blu-ray compatible)
mr: इतर फ्रेम्सचे भाकित करण्यासाठी संदर्भ म्हणून वापरण्यासाठी बी-फ्रेम्सला परवानगी द्या. संदर्भ म्हणून २+ सलग बी-फ्रेम्सचा मध्य ठेवतो, व फ्रेमच्या योग्यप्रकारे क्रम लावला जातो.
     - एकही नाही: असमर्थ
     - काटेकोर: काटेकोर श्रेणीय पिरॅमिड
     - सामान्य: बिना-काटेकोरपणे (ब्लू-रे अनुकूल नाही)

en: Use fullrange instead of TV colorrange
mr: टीव्ही श्रेणीऐवजी संपूर्ण श्रेणी वापरा

en: TV-range is usually used colorrange, defining this to true will enable libx264 to use full colorrange on encoding
mr: टीव्ही-श्रेणी सर्वसामान्यपणे रंगश्रेणीसाठी वापरली जाते, हे सत्य निश्चित केल्यामुळे लिबx२६४ संकेतन केल्यावर संपूर्ण रंग श्रेणी वापरेल

en: CABAC
mr: सीएबीएसी

en: CABAC (Context-Adaptive Binary Arithmetic Coding). Slightly slows down encoding and decoding, but should save 10 to 15% bitrate.
mr: सीएबीएसी (संदर्भ-अनुकूलन द्विअंकी अंकगणितीय संकेतन). संकेतन व विसंकेतनाचा वेग थोडा कमी करतात, मात्र त्यामुळे १० ते १५% बिटदर वाचला पाहिजे.

en: Number of previous frames used as predictors. This is effective in Anime, but seems to make little difference in live-action source material. Some decoders are unable to deal with large frameref values. Range 1 to 16.
mr: पूर्वसूचक म्हणून वापरलेल्या आधीच्या फ्रेमची संख्या. हे ऍनिमेशनमध्ये सक्रिय असते, मात्र यामुळे थेट-क्रिया स्रोत साहित्यावर फारसा परिणाम होत असल्याचे दिसत नाही. काही विसंकेतक मोठ्याफ्रेममूल्य दर हाताळण्यात असमर्थ असतात. श्रेणी १ ते १६.

en: Skip loop filter
mr: लूप चाळणी वगळा

en: Deactivate the deblocking loop filter (decreases quality).
mr: लूप चाळणी उघडणे निष्क्रिय करा (दर्जा कमी करते).

en: Loop filter AlphaC0 and Beta parameters alpha:beta
mr: लूप चाळणी अल्फासी० व बिटा निर्देशांक अल्फा: बिटा

en: Loop filter AlphaC0 and Beta parameters. Range -6 to 6 for both alpha and beta parameters. -6 means light filter, 6 means strong.
mr: लूप चाळणी अल्फासी० व बिटा निर्देशांक- श्रेणी-६ ते ६ दोन्ही अल्फा व बिटा निर्देशांकासाठी. -६ म्हणजे हलकी चाळणी, ६ म्हणजे मजबूत.

en: H.264 level
mr: एच.२६४ पातळी

en: Specify H.264 level (as defined by Annex A of the standard). Levels are not enforced; it's up to the user to select a level compatible with the rest of the encoding options. Range 1 to 5.1 (10 to 51 is also allowed). Set to 0 for letting x264 set level.
mr: एच.२६४ पातळी नमूद करा (मानकांच्या परिशिष्ट एनुसार निश्चित केल्याप्रमाणे). पातळ्यांची अंमलबजावणी करण्यात आलेली नाही; उर्वरित संकेतनाशी अनुकूल पातळी निवडणे वापरकर्त्यावर अवंबून आहे. श्रेणी १ ते ५.१ (१० ते ५१ ला परवानगी दिली जाते). x२६४ ला पातळी निश्चित करु देण्यासाठी ० वर निश्चित करा.

en: H.264 profile
mr: एच.२६४ प्रारुप

en: Specify H.264 profile which limits are enforced over other settings
mr: एच.२६४ प्रारुप नमूद करा ज्याच्या मर्यादांची इतर मांडण्यांवर अंमलबजावणी केली जाते

en: Interlaced mode
mr: अंतर्ग्रथित पद्धत

en: Pure-interlaced mode.
mr: शुद्ध-अंतर्ग्रथित पद्धत.

en: Frame packing
mr: फ्रेम पॅकिंग

en: For stereoscopic videos define frame arrangement:
     0: checkerboard - pixels are alternatively from L and R
     1: column alternation - L and R are interlaced by column
     2: row alternation - L and R are interlaced by row
     3: side by side - L is on the left, R on the right
     4: top bottom - L is on top, R on bottom
     5: frame alternation - one view per frame
mr: त्रिमितीय ध्वनीचित्रफितीसाठी फ्रेमची रचना निश्चित करा:
     ०: बुद्धिबळपट –  पिक्सल एल पासून आरपर्यंत एका आड एक असतात 
     १: स्तंभ बदल – स्तंभाद्वारे एल व आर अंतर्ग्रथित असतात 
     २: ओळ बदल – एल व आर ओळीद्वारे अंतर्ग्रथित असतात 
     ३: शेजारी शेजारी – एल डावीकडे असतो, आर उजवीकडे असतो 
     ४: सर्वात वर तळाशी – एल सर्वात वर, आर तळाशी असतो 
     ५: फ्रेम बदल – एका फ्रेमवर एक दृश्य

en: Use Periodic Intra Refresh
mr: ठराविक कालावधीने अंतर्गत पुन्हा ताजे करणे वापरा

en: Use Periodic Intra Refresh instead of IDR frames
mr: आयडीआर फ्रेमऐवजी ठराविक कालावधीने अंतर्गत पुन्हा ताजे करणे वापरा

en: Use mb-tree ratecontrol
mr: एमबी-झाड दरनियंत्रण वापरा

en: You can disable use of Macroblock-tree on ratecontrol
mr: तुम्ही दर नियंत्रणावर बृहतगट-वृक्ष वापर असमर्थ करु शकता

en: Force number of slices per frame
mr: प्रत्येक फ्रेमवर कापांच्या संख्येची सक्ती करा

en: Force rectangular slices and is overridden by other slicing options
mr: आयताकृती कापांची सक्ती करा व इतर कापांच्या पर्यायांद्वारे उल्लंघन केले जाते

en: Limit the size of each slice in bytes
mr: प्रत्येक कापाचा बाईट्समधील आकार मर्यादित करते

en: Sets a maximum slice size in bytes, Includes NAL overhead in size
mr: कमाल काप आकार बाईट्समध्ये निश्चित करते, आकारामध्ये एनएएल अतिरिक्तचा समावेश होतो

en: Limit the size of each slice in macroblocks
mr: बृहतगटातील प्रत्येक कापाचा आकार मर्यादित करा

en: Sets a maximum number of macroblocks per slice
mr: प्रत्येक कापातील बृहतगटाची कमाल संख्या निश्चित करा

en: Set QP
mr: क्यूपी निश्चित करा

en: This selects the quantizer to use. Lower values result in better fidelity, but higher bitrates. 26 is a good default value. Range 0 (lossless) to 51.
mr: यामुळे वापरला जाणारा प्रमात्रक निवडला जातो. कमी मूल्यांमुळे अधिक चांगली अचूकता मिळते, मात्र बिटदर अधिक असतो. २६ हे चांगले पूर्वनिर्धारित मूल्य आहे. श्रेणी ० (नुकसानरहित) ते ५१.

en: Quality-based VBR
mr: दर्जा-आधारित व्हीबीआर

en: 1-pass Quality-based VBR. Range 0 to 51.
mr: १- मंजूर दर्जा-आधारित व्हीबीआर. श्रेणी ० ते ५१.

en: Min QP
mr: किमान क्यूपी

en: Minimum quantizer parameter. 15 to 35 seems to be a useful range.
mr: किमान प्रमात्रक निर्देशांक. १५ ते ३५ उपयोगी श्रेणी असल्याचे वाटते.

en: Max QP
mr: कमाल क्यूपी

en: Maximum quantizer parameter.
mr: कमाल प्रमात्रक निर्देशांक.

en: Max QP step
mr: कमाल क्यूपी पायरी

en: Max QP step between frames.
mr: फ्रेमदरम्यान कमाल क्यूपी पायरी.

en: Average bitrate tolerance
mr: सरासरी बिटदर सहनक्षमता

en: Allowed variance in average bitrate (in kbits/s).
mr: सरासरी बिटदरामध्ये तफावतीची परवानगी (किलोबिट्स/एस मध्ये).

en: Max local bitrate
mr: कमाल स्थानिक बिटदर

en: Sets a maximum local bitrate (in kbits/s).
mr: कमाल स्थानिक बिटदर निश्चित करते (किलोबिट्स/बिट्समध्ये).

en: VBV buffer
mr: व्हीबीव्ही बफर

en: Averaging period for the maximum local bitrate (in kbits).
mr: कमाल स्थानिक बिटदरासाठी सरासरी कालावधी (केबिट्समध्ये).

en: Initial VBV buffer occupancy
mr: प्रारंभिक व्हीबीव्ही बफर ताबा

en: Sets the initial buffer occupancy as a fraction of the buffer size. Range 0.0 to 1.0.
mr: प्रारंभिक बफर ताबा बफर आकारचा अपूर्णांक म्हणून निश्चित करतो. श्रेणी ०.० ते १.०.

en: How AQ distributes bits
mr: एक्यू बिट्सचे वितरण कसे करते

en: Defines bitdistribution mode for AQ, default 1
     - 0: Disabled
     - 1: Current x264 default mode
     - 2: uses log(var)^2 instead of log(var) and attempts to adapt strength per frame
mr: एक्यूसाठी बिट्सवितरण पद्धत निश्चित करते, पूर्वनिर्धारित १
     - ०: असमर्थ
     - १: चालू x२६४ पूर्वनिर्धारित पद्धत
     - २: नोंद (व्हीएआर)^2 वापरते नोंद(व्हीएआर) च्याऐवजी व प्रत्येक फ्रेमला सशक्त करुन अनुकूल करण्याचा प्रयत्न करते

en: Strength of AQ
mr: एक्यूची ताकद

en: Strength to reduce blocking and blurring in flat
    and textured areas, default 1.0 recommended to be between 0..2
     - 0.5: weak AQ
     - 1.5: strong AQ
mr: सपाट पृष्ठभागावर प्रतिबंध व अस्पष्टता कमी करण्याची ताकद
    व पोत क्षेत्रे, पूर्वनिर्धारित १.० हे  ०..२ दरम्यान असावे अशी शिफारस आहे
     - ०.५: कमजोर एक्यू
     - १.५: सशक्त एक्यू

en: QP factor between I and P
mr: आय व पी दरम्यान क्यूपी घटक

en: QP factor between I and P. Range 1.0 to 2.0.
mr: आय व पी दरम्यान क्यूपी घटक. श्रेणी १.० ते २.०

en: QP factor between P and B
mr: पी व बी दरम्यानचा क्यूपी घटक

en: QP factor between P and B. Range 1.0 to 2.0.
mr: पी व बी दरम्यान क्यूपी घटक. श्रेणी १.० ते २.०.

en: QP difference between chroma and luma
mr: क्रोमा व ल्यूमादरम्यान क्यूपी फरक

en: QP difference between chroma and luma.
mr: क्रोमा व ल्यूमादरम्यान क्यूपी फरक.

en: Multipass ratecontrol
mr: बहुपारक दरनियंत्रण

en: Multipass ratecontrol:
     - 1: First pass, creates stats file
     - 2: Last pass, does not overwrite stats file
     - 3: Nth pass, overwrites stats file
mr: बहुपारक दरनियंत्रण:
     - १: पहिली मंजूरी, सांख्यिकी धारिका तयार करत नाही
     - २: शेवटची मंजूरी, सांख्यिकी धारिकांवर उपरलेखन करत नाही
     - ३: सर्वात मोठी मंजूरी, सांख्यिकी धारिकांवर उपरलेखन करत नाही

en: QP curve compression
mr: क्यूपी आलेख संपीडन

en: QP curve compression. Range 0.0 (CBR) to 1.0 (QCP).
mr: क्यूपी आलेख संपीडन. श्रेणी ०.० (सीबीआर) ते १.० (क्यूसीपी).

en: Reduce fluctuations in QP
mr: क्यूपीमधील बदल कमी करा

en: This reduces the fluctuations in QP before curve compression. Temporally blurs complexity.
mr: यामुळे आलेख संपीडनापूर्वी क्यूपीमधील बदल कमी होतात. तात्पुरती गुंतागुंत अंधूक होते.

en: This reduces the fluctuations in QP after curve compression. Temporally blurs quants.
mr: यामुळे आलेख संपीडनानंतर क्यूपीमधील बदल कमी होतात. तात्पुरते क्वँट अंधूक करते.

en: Partitions to consider
mr: विचार करायची विभाजने

en: Direct MV prediction mode
mr: थेट एमव्ही भाकित पद्धत

en: Direct prediction size
mr: थेट भाकित आकार

en: Weighted prediction for B-frames
mr: बी-फ्रेम्ससाठी भारित अंदाज

en: Weighted prediction for B-frames.
mr: बी-फ्रेम्ससाठी भारित अंदाज.

en: Weighted prediction for P-frames
mr: पी-फ्रेम्ससाठी भारित अंदाज

en: Integer pixel motion estimation method
mr: पूर्णांक पिक्सेल गती अंदाज पद्धत

en: Maximum motion vector search range
mr: कमाल गती व्हेक्टर शोध श्रेणी

en: Maximum distance to search for motion estimation, measured from predicted position(s). Default of 16 is good for most footage, high motion sequences may benefit from settings between 24 and 32. Range 0 to 64.
mr: गती अंदाजासाठी शोधायचे कमाल अंतर, भाकित केलेली (ल्या) स्थितीमधून मोजले जाते. ध्वनीचित्रफितीच्या बहुतेक भागासाठी १६ ही पूर्वनिर्धारित संख्या चांगली आहे, उच्च गती क्रमांमुळे २४ व ३२ दरम्यान मांडण्यांना लाभ होऊ शकतो. ० ते ६४ दरम्यान श्रेणी.

en: Maximum motion vector length
mr: कमाल गती व्हेकर लांबी

en: Maximum motion vector length in pixels. -1 is automatic, based on level.
mr: कमाल गती व्हेक्टर लांबी पिक्सलमध्ये. -१ स्वयंचलित आहे, पातळीवर आधारित.

en: Minimum buffer space between threads
mr: धाग्यांदरम्यान किमान बफर जागा

en: Minimum buffer space between threads. -1 is automatic, based on number of threads.
mr: धाग्यांदरम्यान किमान बफर जागा. -१ स्वयंचलित आहे, धाग्यांच्या संख्येवर अवलंबून.

en: Strength of psychovisual optimization, default is "1.0:0.0"
mr: मनोदृश्य इष्टतमीकरणाची ताकद, पूर्वनिर्धारित आहे "1.0:0.0"

en: First parameter controls if RD is on (subme>=6) or off.
    Second parameter controls if Trellis is used on psychovisual optimization, default off
mr: पहिले निर्देशांक नियंत्रण जर आरडी सुरु असेल (उपएमई>=६) किंवा बंद असेल.
    दुसरे निर्देशांक नियंत्रण जर ट्रेलिस मनोदृश्य इष्टतमीकरणावर वापरण्यात आले, पूर्वनिर्धारित बंद

en: Subpixel motion estimation and partition decision quality
mr: उपपिक्सेल गती अंदाज व विभाजन निर्णय दर्जा

en: This parameter controls quality versus speed tradeoffs involved in the motion estimation decision process (lower = quicker and higher = better quality). Range 1 to 9.
mr: हा निर्देशांक गती अंदाज नियंत्रण प्रक्रियेमध्ये समाविष्ट दर्जा विरुद्ध वेग व्यवहारांचे नियंत्रण करतो (कमी = अधिक वेगाने व उच्च = अधिक चांगला दर्जा). श्रेणी १ ते ९.

en: RD based mode decision for B-frames. This requires subme 6 (or higher).
mr: बी-फ्रेम्ससाठी आरडी आधारित पद्धत निर्णय. यासाठी उपएमई ६ (किंवा त्यापेक्षा अधिक) आवश्यक आहे.

en: Decide references on a per partition basis
mr: प्रत्येक विभाजनाच्या आधारे संदर्भ निश्चित करते

en: Allows each 8x8 or 16x8 partition to independently select a reference frame, as opposed to only one ref per macroblock.
mr: प्रत्येक बृहतगटामागे एका संदर्भाविरुद्ध, प्रत्येक८x८ किंवा १६x८ विभाजनाला एक संदर्भ फ्रेम स्वतंत्रपणे निवडण्याची परवानगी देते.

en: Chroma in motion estimation
mr: गती अंदाजामध्ये क्रोमा

en: Chroma ME for subpel and mode decision in P-frames.
mr: क्रोमा एमई पी-फ्रेम्समध्ये उपपीईएल व पद्ध निर्णयासाठी.

en: Joint bidirectional motion refinement.
mr: संयुक्त द्विदिशात्मक गती सुधारणा.

en: Adaptive spatial transform size
mr: अनुकूलन अभिक्षेत्रीय परिवर्तन आकार

en: SATD-based decision for 8x8 transform in inter-MBs.
mr: एसएटीडी-आधारित निर्णय ८x८ परिवर्तन आंतर-एमबीसाठी.

en: Trellis RD quantization
mr: जाळी आरडी पुंजीकरण

en: Early SKIP detection on P-frames
mr: पी-फ्रेमवर लवकर वगळणे शोध

en: Early SKIP detection on P-frames.
mr: पी-फ्रेमवर लवकर वगळणे शोध.

en: Coefficient thresholding on P-frames
mr: पी-फ्रेम्सवरील गुणक सीमारेषा

en: Use Psy-optimizations
mr: पीएसवाय-इष्टतमीकरण वापरा

en: Use all visual optimizations that can worsen both PSNR and SSIM
mr: सर्व दृष्ट इष्टतमीकरणांचा वापर करा ज्यामुळे पीएसएनआर व एसएसआयएम या दोन्हींची स्थिती खराब होऊ शकते

en: Dct-domain noise reduction. Adaptive pseudo-deadzone. 10 to 1000 seems to be a useful range.
mr: डीसीटी-क्षेत्र कोलाहल कमी करणे. अनुकूलक आभासी-मृतविभाग. १० ते १००० उपयोगी श्रेणी असल्यासारखे दिसते.

en: Inter luma quantization deadzone
mr: आंतर ल्यूमा पुंजीकरण मृतविभाग

en: Set the size of the inter luma quantization deadzone. Range 0 to 32.
mr: आंतर ल्यूमा पुंजीकरण मृतविभागाचा आकार निश्चित करा. श्रेणी ० ते ३२.

en: Intra luma quantization deadzone
mr: आंतर ल्यूमा प्रमाणीकरण मृतविभाग

en: Set the size of the intra luma quantization deadzone. Range 0 to 32.
mr: आंतर ल्यूमा प्रमाणीकरण मृतविभागाचा आकार निश्चित करा. श्रेणी ० ते ३२.

en: Non-deterministic optimizations when threaded
mr: बिगर-निर्धारणात्मक इष्टीतमीकरणे जेव्हा धाग्याद्वारे जोडलेले असते

en: Slightly improve quality of SMP, at the cost of repeatability.
mr: पुनरावृत्तिक्षमतेच्या मोबदल्यात, एसएमपीचा दर्जा थोडा सुधारा.

en: CPU optimizations
mr: सीपीयू इष्टीतमीतकरणे

en: Use assembler CPU optimizations.
mr: जोडणीकार सीपीयू इष्टीतमीकरणे वापरा.

en: Filename for 2 pass stats file
mr: धारिकानाव २ मंजूर सांख्यिकी धारिकांसाठी

en: Filename for 2 pass stats file for multi-pass encoding.
mr: धारिकानाव २ मंजूर सांख्यिकी झारिकाबहु-मंजूर संकेतनासाठी.

en: PSNR computation
mr: पीएसएनआर संगणकीकरण

en: Compute and print PSNR stats. This has no effect on the actual encoding quality.
mr: पीएसएनआर सांख्यिकीचे संगणकीकरण करा व छापा. याचा संगणनाच्या दर्जावर प्रत्यक्ष परिणाम होत नाही.

en: SSIM computation
mr: एसएसआयएम संगणन

en: Compute and print SSIM stats. This has no effect on the actual encoding quality.
mr: एसएसआयएन संख्यिकीचे संगणन करा व छापा. याचा प्रत्यक्ष संकेतन दर्जावर परिणाम होत नाही.

en: Quiet mode
mr: शांत पद्धत

en: Statistics
mr: सांख्यिकी

en: Print stats for each frame.
mr: प्रत्येक फ्रेमची सांख्यिकी छापा.

en: SPS and PPS id numbers
mr: एपीएस व पीपीएस ओळख क्रमांक

en: Set SPS and PPS id numbers to allow concatenating streams with different settings.
mr: एसपीएस व पीपीएस ओळख क्रमांकांची विविध मांडण्यांसह कॉनकॅटपद्धतीने प्रवाह जोडण्याची परवानगी देण्यासाठी रचना करा.

en: Access unit delimiters
mr: उपलब्धता एकक परिसीमक

en: Generate access unit delimiter NAL units.
mr: उपलब्धता एकक परिसीमक एनएएल एकके तयार करा.

en: Framecount to use on frametype lookahead
mr: फ्रेमप्रकार शोधण्यासाठी फ्रेमसंख्या वापरणे

en: Framecount to use on frametype lookahead. Currently default can cause sync-issues on unmuxable output, like rtsp-output without ts-mux
mr: फ्रेमप्रकार शोधण्यासाठी फ्रेमसंख्या वापरणे.सध्या पूर्वनिर्धारित मूल्यांमुळे एकत्रित न होणा-या उत्पादनावर समकालनाच्या-समस्या निर्माण होऊ शकतात, उदाहरणार्थ टीएस-एमयूक्सशिवाय आरटीएसपी-उत्पादन

en: HRD-timing information
mr: एचआरडी-कालमापन माहिती

en: Default tune setting used
mr: पूर्वनिर्धारित चाल रचना वापरली

en: Default preset setting used
mr: पूर्वनिर्धारित पूर्वरचना मांडणी वापरली

en: dia
mr: डीआयए

en: hex
mr: हेक्स

en: umh
mr: यूएमएच

en: esa
mr: ईएसए

en: tesa
mr: टीईएसए

en: Fast
mr: जलद

en: Normal
mr: सामान्य

en: Slow
mr: संथ

en: Spatial
mr: अवकाशीय

en: Temporal
mr: कालवाचक

en: checkerboard
mr: बुद्धिबळपट

en: column alternation
mr: स्तंभ बदल

en: row alternation
mr: ओळ बदल

en: side by side
mr: शेजारी शेजारी

en: top bottom
mr: सर्वात वर तळाशी

en: frame alternation
mr: फ्रेम बदल

en: H.264/MPEG-4 Part 10/AVC encoder (x264 10-bit)
mr: एच.२६४/एमपीईजी-४ भाग १०/एव्हीसी संकेतक (x२६४ १०-बिट)

en: H.262/MPEG-2 encoder (x262)
mr: एच.२६२/एमपीईजी-२ संकेतक (x२६२)

en: H.264/MPEG-4 Part 10/AVC encoder (x264)
mr: एच.२६४/एमपीईजी-४ भाग १०/एव्हीसी संकेतक (x२६४)

en: H.265/HEVC encoder (x265)
mr: एच.२६५/एचईव्हीसी संकेतक (x२६५)

en: XWD image decoder
mr: एक्सडब्ल्यूडी प्रतिमा विसंकेतक

en: Teletext page
mr: टेलीमजकूर पान

en: Teletext alignment
mr: टेलीमजकूर आणखी

en: You can enforce the teletext position on the video (0=center, 1=left, 2=right, 4=top, 8=bottom, you can also use combinations of these values, eg. 6 = top-right).
mr: तुम्ही टेलीमजकुराची ध्वनीचित्रफितीवर अंमलबजावणी करु शकता (०=मध्य, १=डावे, २=उजवे, ४=वर, ८=तळाशी, तुम्ही या मूल्यांची मिश्राणे वापरु शकता, उदा. ६ = वर-उजवा).

en: Teletext text subtitles
mr: टेलीमजकूर मजकूर अनुवादपट्ट्या

en: 1
mr: १

en: VBI and Teletext decoder
mr: व्हीबीआय व टेलीमजकूर विसंकेतक

en: VBI & Teletext
mr: व्हीबीआय व टेलीमजकूर

en: DBus
mr: डीबस

en: D-Bus control interface
mr: डी-बस नियंत्रण आंतरपृष्ठ

en: VLC media player
mr: व्हीएलसी माध्यम प्लेअर

en: Do not open a DOS command box interface
mr: डॉस आज्ञा चौकट आंतरपृष्ठ उघडू नका

en: By default the dummy interface plugin will start a DOS command box. Enabling the quiet mode will not bring this command box but can also be pretty annoying when you want to stop VLC and no video window is open.
mr: पूर्वनिर्धारितपणे अक्रिय आंतरपृष्ठ प्लगइन डॉस आज्ञा चौकट सुरु करेल. शांत पद्धत समर्थ केल्यामुळे ही आज्ञा चौकट येणार नाही मात्र तुम्हाला जेव्हा व्हीएलसी थांबवायचे असते व कोणतीही ध्वनीचित्रफित विंडो उघडी नसते तेव्हा हे अतिशय त्रासदायक वाटू शकते.

en: Dummy interface
mr: अक्रिय आंतरपृष्ठ

en: Motion threshold (10-100)
mr: गती सीमारेषा (१०-१००)

en: Amount of movement required for a mouse gesture to be recorded.
mr: माउस संकेत नोंदविण्यासाठी आवश्यक असलेल्या हालचालीचे प्रमाण.

en: Trigger button
mr: बटण दाबा

en: Trigger button for mouse gestures.
mr: माउस संकेतसाठी बटण दाबा.

en: Middle
mr: मध्य

en: Gestures
mr: संकेत

en: Mouse gestures control interface
mr: माउस संकेत नियंत्रण आंतरपृष्ठ

en: Global Hotkeys
mr: जागतिक हॉटकी

en: Global Hotkeys interface
mr: जागतिक हॉटकी आंतरपृष्ठ

en: Hotkeys
mr: हॉटकी

en: Hotkeys management interface
mr: हॉटकी व्यवस्थापन आंतरपृष्ठ

en: One
mr: एक

en: Loop: %s
mr: लूप: %s

en: Random: %s
mr: स्वैर: %s

en: Audio Device: %s
mr: ध्वनी साधन: %s

en: Recording
mr: मुद्रण

en: Recording done
mr: मुद्रण झाले

en: Sub sync: bookmarked audio time
mr: उप समकालन: वाचनखुणा लावलेली ध्वनी वेळ

en: No active subtitle
mr: कोणत्याही सक्रिय अनुवादपट्ट्या नाहीत

en: Sub sync: bookmarked subtitle time
mr: उप समकालन: वाचनखुणा लावलेल्या अनुवादपट्ट्या वेळ

en: Sub sync: set bookmarks first!
mr: उप समकालन: प्रथम वाचनखुणा निश्चित करा!

en: Sub sync: corrected %i ms (total delay = %i ms)
mr: उप समकालन: संशोधित %i एमएस (एकूण विलंब = %i एमएस)

en: Sub sync: delay reset
mr: उप समकालन: विलंब फेररचना करा

en: Subtitle delay %i ms
mr: अनुवादपट्टी विलंब %i एमएस

en: Audio delay %i ms
mr: ध्वनी विलंब %i एमएस

en: Audio track: %s
mr: ध्वनी मार्ग: %s

en: Subtitle track: %s
mr: अनुवादपट्टी मार्ग: %s

en: N/A
mr: लागू नाही

en: Program Service ID: %s
mr: कार्यक्रम सेवा ओळख क्रमांक: %s

en: Aspect ratio: %s
mr: प्रसर गुणोत्तर: %s

en: Crop: %s
mr: कापा: %s

en: Zooming reset
mr: झूम करण्याची फेररचना करा

en: Scaled to screen
mr: पटलावर चढविण्यात आले

en: Original Size
mr: मूळ आकार

en: Zoom mode: %s
mr: झूम पद्धत: %s

en: Deinterlace off
mr: विलग करणे बंद करा

en: Deinterlace on
mr: विलग करणे सुरु करा

en: Subtitle position: no active subtitle
mr: अनुवादपट्टी स्थिती: कोणतीही सक्रिय अनुवादपट्टी नाही

en: Subtitle position %d px
mr: अनुवादपट्टी स्थिती %d पीएक्स

en: Speed: %.2fx
mr: वेग: %.2fx

en: 
    Warning: if you cannot access the GUI anymore, open a command-line window, go to the directory where you installed VLC and run "vlc -I qt"
mr: 
    इशारा: तुम्हाला आता जीयूआय अजिबात उपलब्ध होत नसेल, तर आदेश-रेषा विंडो उघडा, तुम्ही व्हीएलसी स्थापित केलेल्या मार्गदर्शिकेमध्ये जा व चालवा  "व्हीएलसी -आय क्यूटी"

en: Change the lirc configuration file
mr: एलआयआरसी मांडणी धारिका बदला

en: Tell lirc to read this configuration file. By default it searches in the users home directory.
mr: एलआयआरसीला ही मांडणी धारिका वाचायला सांगा. पूर्वनिर्धारितपणे ते वापरकर्ता गृह मार्गदर्शिकेमध्ये शोधते.

en: Infrared
mr: अवरक्त

en: Infrared remote control interface
mr: अवरक्त दूरस्थ नियंत्रण आंतरपृष्ठ

en: motion
mr: गती

en: motion control interface
mr: गती नियंत्रण आंतरपृष्ठ

en: Use HDAPS, AMS, APPLESMC or UNIMOTION motion sensors to rotate the video
mr: ध्वनीचित्रफित फिरविण्यासाठी एचडीएपीएस, एएमएस, ऍपलएसएमसी किंवा युनिमोशन गती संवेदक वापरा

en: Network master clock
mr: नेटवर्क मुख्य घड्याळ

en: When set, this VLC instance will act as the master clock for synchronization for clients listening
mr: याची रचना केल्यानंतर, हा व्हीएलसी घटक ग्राहकांना ऐकता यावे म्हणून दृश्यध्वनिमेलनासाठी  मुख्य घड्याळानुसार कार्य करेल

en: The IP address of the network master clock to use for clock synchronization.
mr: घड्याळाच्या दृश्यध्वनीमेलनासाठी वापरायचा नेटवर्कच्या मुख्य घड्याळाचा आयपी पत्ता.

en: UDP timeout (in ms)
mr: यूडीपी वेळ समाप्ती (एमएसमध्ये)

en: Length of time (in ms) until aborting data reception.
mr: डाटा स्वीकार खंडित करेपर्यंतच्या वेळीची लांबी (एमएसमध्ये).

en: Network Sync
mr: नेटवर्क दृश्यध्वनिमेलन

en: Network synchronization
mr: नेटवर्क दृश्यध्वनिमेलन

en: Install Windows Service
mr: विंडोज सेवा स्थापित करा

en: Install the Service and exit.
mr: सेवा व बाहेर पडणे स्थापित करा.

en: Uninstall Windows Service
mr: विंडोज सेवा स्थापना रद्द करा

en: Uninstall the Service and exit.
mr: सेवा व बाहेर पडणे स्थापना रद्द करा.

en: Display name of the Service
mr: सेवेचे नाव प्रदर्शित करा

en: Change the display name of the Service.
mr: सेवेचे नाव प्रदर्शन बदला.

en: Configuration options
mr: मांडण्या पर्याय

en: Configuration options that will be used by the Service (eg. --foo=bar --no-foobar). It should be specified at install time so the Service is properly configured.
mr: मांडणी पर्याय जे सेवेद्वारे वापरले जातील (उदा. --एफओओ=बार --नाही-फूबार). स्थापनेच्या वेळी ते नमूद केले पाहिजे म्हणजे सेवांची व्यवस्थितपणे मांडणी केली जाईल.

en: Additional interfaces spawned by the Service. It should be specified at install time so the Service is properly configured. Use a comma separated list of interface modules. (common values are: logger, sap, rc, http)
mr: सेवेद्वारे निर्माण झालेले अतिरिक्त आंतरपृष्ठ. ते स्थापनेच्या वेळीच नमूद केले पाहिजे म्हणजे सेवाची योग्यप्रकारे मांडणी केली जाईल. आंतरपृष्ठ भागांची स्वल्पविरामाने वेगळी केलेली यादी वापरा. (सामाईक मूल्ये आहेत: लॉगर, सॅप, आरसी,एचटीटीपी)

en: NT Service
mr: एनटी सेवा

en: Windows Service interface
mr: विंडोज सेवा आंतरपृष्ठ

en: Initializing
mr: प्रारंभ करणे

en: Opening
mr: उघडणे

en: Error
mr: चूक

en: Show stream position
mr: प्रवाह स्थिती दाखवा

en: Show the current position in seconds within the stream from time to time.
mr: प्रवाहामध्ये वेळोवेळी सध्याची स्थिती सेकंदांमध्ये दाखवा.

en: Fake TTY
mr: खोटे टीटीवाय

en: Force the rc module to use stdin as if it was a TTY.
mr: संगणकाला द्यायची प्रमाणभूत माहिती वापरण्यासाठी आरसी भागाची सक्ती करा जर तो टीटीवाय असेल.

en: UNIX socket command input
mr: युनिक्स खाच आज्ञा संगणकाला द्यायची माहिती

en: Accept commands over a Unix socket rather than stdin.
mr: संगणकाला द्यायच्या प्रमाणभूत माहितीऐवजी युनिक्स खाचेवर आज्ञा स्वीकारा.

en: TCP command input
mr: टीसीपी आज्ञा संगणकाला द्यायची माहिती

en: Accept commands over a socket rather than stdin. You can set the address and port the interface will bind to.
mr: संगणकाला द्यायच्या प्रमाणभूत माहितीऐवजी खाचेवर आज्ञा स्वीकारा. तुम्ही पत्ता निश्चित करु शकता व आंतरपृष्ठ ज्याला जोडले जाईल ते द्वार तयार करु शकता.

en: By default the rc interface plugin will start a DOS command box. Enabling the quiet mode will not bring this command box but can also be pretty annoying when you want to stop VLC and no video window is open.
mr: पूर्वनिर्धारितपणे आंतरपृष्ठ प्लगइन डॉस आज्ञा चौकट सुरु करेल. शांत पद्धत समर्थ केल्यामुळे ही आज्ञा चौकट येणार नाही मात्र तुम्हाला जेव्हा व्हीएलसी बंद करायचे असेल व कोणतीही ध्वनीचित्रफित विंडो उघडी नसेल तेव्हा ते बरेच त्रासदायक होऊ शकते.

en: RC
mr: आरसी

en: Remote control interface
mr: दूरस्थ नियंत्रण आंतरपृष्ठ

en: Remote control interface initialized. Type `help' for help.
mr: दूरस्थ नियंत्रण आंतरपृष्ठाची सुरुवात झाली. मदतीसाठी 'मदत' असे टंकलिखित करा.

en: Unknown command `%s'. Type `help' for help.
mr: अज्ञात आज्ञा `%s'. मदतीसाठी 'मदत' असे टंकलिखित करा.

en: +----[ Remote control commands ]
mr: +----[दूरस्थ नियंत्रण आज्ञा]

en: | add XYZ  . . . . . . . . . . . . add XYZ to playlist
mr: | एक्सवायझेड समाविष्ट करा  . . . . . . . . . . . . चालविण्याच्या यादीत एक्सवायझेड समाविष्ट करा

en: | enqueue XYZ  . . . . . . . . . queue XYZ to playlist
mr: | एक्सवायझेडचा क्रम लावा  . . . . . . . . . चालविण्याच्या यादीत एक्सवायझेडचा क्रम लावा

en: | playlist . . . . .  show items currently in playlist
mr: | चालविण्याची यादी . . . . .  सध्या चालविण्याच्या यादीमध्ये असलेले घटक दाखवा

en: | play . . . . . . . . . . . . . . . . . . play stream
mr: | चालवा . . . . . . . . . . . . . . . . . . प्रवाह चालवा

en: | stop . . . . . . . . . . . . . . . . . . stop stream
mr: | थांबवा . . . . . . . . . . . . . . . . . . प्रवाह थांबवा

en: | next . . . . . . . . . . . . . .  next playlist item
mr: | पुढील . . . . . . . . . . . . . .  चालविण्याच्या यादीतील पुढील घटक

en: | prev . . . . . . . . . . . .  previous playlist item
mr: | आधीचा . . . . . . . . . . . .  चालविण्याच्या यादीतील आधीचा घटक

en: | goto . . . . . . . . . . . . . .  goto item at index
mr: | च्याकडे जा . . . . . . . . . . . . . . अनुसूचीतील घटकावर जा

en: | repeat [on|off] . . . .  toggle playlist item repeat
mr: | पुनरावृत्ती [सुरु|बंद] . . . .  चालविण्याची यादी घटकाच्या पुनरावृत्तीची अदलाबदल करा

en: | loop [on|off] . . . . . . . . . toggle playlist loop
mr: | लूप [सुरु|बंद] . . . . . . . . . टॉगल चालविण्याची यादी लूप

en: | random [on|off] . . . . . . .  toggle random jumping
mr: | स्वैर [सुरु|बंद] . . . . . . .  स्वैर पुढे जाणे बदला

en: | clear . . . . . . . . . . . . . . clear the playlist
mr: | पुसून टाका . . . . . . . . . . . . . . चालविण्याची यादी पुसून टाका

en: | status . . . . . . . . . . . current playlist status
mr: | स्थिती . . . . . . . . . . . सध्याची चालविण्याची यादी स्थिती

en: | title [X]  . . . . . . set/get title in current item
mr: | शीर्षक [एक्स]  . . . . . .चालू घटकामध्ये शीर्षकाची रचना करा/मिळवा

en: | title_n  . . . . . . . .  next title in current item
mr: | शीर्षक_एन  . . . . . . . .  चालू घटकातील पुढील शीर्षक

en: | title_p  . . . . . .  previous title in current item
mr: | शीर्षक_पी  . . . . . .  चालू घटकातील आधीचे शीर्षक

en: | chapter [X]  . . . . set/get chapter in current item
mr: | प्रकरण [एक्स]  . . . . चालू घटकात प्रकरणाची रचना करा/मिळवा

en: | chapter_n  . . . . . .  next chapter in current item
mr: | प्रकरण_एन  . . . . . .  चालू घटकातील पुढील प्रकरण

en: | chapter_p  . . . .  previous chapter in current item
mr: | प्रकरण_पी  . . . . चालू घटकातील आधीचे प्रकरण

en: | seek X . . . seek in seconds, for instance `seek 12'
mr: |  X मागवा . . . सेकंदांमध्ये मागवा, उदाहरणार्थ `१२ मागवा'

en: | pause  . . . . . . . . . . . . . . . .  toggle pause
mr: | थांबवा . . . . . . . . . . . . . . . . गिल्ली थांबवा

en: | fastforward  . . . . . . . .  .  set to maximum rate
mr: | वेगाने पुढे जा . . . . . . . .  . कमाल दर निश्चित करा

en: | rewind  . . . . . . . . . . . .  set to minimum rate
mr: | मागे जा . . . . . . . . . . . . किमान दर निश्चित करा

en: | faster . . . . . . . . . .  faster playing of stream
mr: | अधिक वेगाने . . . . . . . . . . प्रवाह अधिक वेगाने चालविणे

en: | slower . . . . . . . . . .  slower playing of stream
mr: | कमी वेगाने . . . . . . . . . . प्रवाह कमी वेगाने चालविणे

en: | normal . . . . . . . . . .  normal playing of stream
mr: | सामान्य . . . . . . . . . . प्रवाह सामान्यपणे चालविणे

en: | frame. . . . . . . . . .  play frame by frame
mr: | फ्रेम. . . . . . . . . . प्रत्येक फ्रेम चालवा

en: | f [on|off] . . . . . . . . . . . . toggle fullscreen
mr: | एफ [सुरु|बंद] . . . . . . . . . . . . गिल्ली संपूर्ण पटल

en: | info . . . . .  information about the current stream
mr: | माहिती . . . . . चालू प्रवाहाविषयी माहिती

en: | stats  . . . . . . . .  show statistical information
mr: | सांख्यिकी  . . . . . . . . सांख्यिकीय माहिती दाखवा

en: | get_time . . seconds elapsed since stream's beginning
mr: | वेळ_मागवा . . प्रवाहाच्या सुरुवातीपासून लोटलेले सेकंद

en: | is_playing . . . .  1 if a stream plays, 0 otherwise
mr: | चालवले_जात आहे . . . . १ जर प्रवाह चालविला जात असेल, नाहीतर ०

en: | get_title . . . . .  the title of the current stream
mr: | शीर्षक_मिळवा. . . . . चालू प्रवाहाचे शीर्षक

en: | get_length . . . .  the length of the current stream
mr: | लांबी_मिळवा . . . . चालू प्रवाहाची लांबी मिळवा

en: | volume [X] . . . . . . . . . .  set/get audio volume
mr: | तीव्रता [X] . . . . . . . . . . ध्वनी तीव्रता निश्चित करा/मिळवा

en: | volup [X]  . . . . . . .  raise audio volume X steps
mr: | तीव्रता वाढवा [X]  . . . . . . .  ध्वनी तीव्रता X पाय-या वाढवा

en: | voldown [X]  . . . . . .  lower audio volume X steps
mr: | तीव्रता कमी करा [X]  . . . . . . ध्वनी तीव्रता X पाय-या कमी करा

en: | adev [device]  . . . . . . . .  set/get audio device
mr: | एडीईव्ही [साधन]  . . . . . . . . ध्वनी साधन निश्चित करा/मिळवा

en: | achan [X]. . . . . . . . . .  set/get audio channels
mr: | अचन [X]. . . . . . . . . . ध्वनी चॅलन निश्चित करा/मिळवा

en: | atrack [X] . . . . . . . . . . . set/get audio track
mr: | एट्रॅक [X] . . . . . . . . . . . ध्वनी ट्रॅक निश्चित करा/मिळवा

en: | vtrack [X] . . . . . . . . . . . set/get video track
mr: | व्हीट्रॅक [X] . . . . . . . . . . . ध्वनीचित्रफित मार्ग निश्चित करा/मिळवा

en: | vratio [X]  . . . . . . . set/get video aspect ratio
mr: | व्हीअनुपात [X]  . . . . . . . ध्वनीचित्रफित प्रसर अनुपात निश्चित करा/मिळवा

en: | vcrop [X]  . . . . . . . . . . .  set/get video crop
mr: | व्हीकापा [X]  . . . . . . . . . . . ध्वनीचित्रफित कापणे निश्चित करा/मिळवा

en: | vzoom [X]  . . . . . . . . . . .  set/get video zoom
mr: | व्हीचित्रमोठे करणे [X]  . . . . . . . . . . . ध्वनीचित्रफित मोठी करणे निश्चित करा/मिळवा

en: | snapshot . . . . . . . . . . . . take video snapshot
mr: | क्षणचित्र . . . . . . . . . . . . ध्वनीचित्रफित क्षणचित्र घ्या

en: | strack [X] . . . . . . . . .  set/get subtitle track
mr: | एसमार्ग [X] . . . . . . . . . अनुवादपट्टी मार्ग निश्चित करा/मिळवा

en: | key [hotkey name] . . . . . .  simulate hotkey press
mr: | की [हॉटकी नाव] . . . . . . हॉटकी दाबणे उद्दीपित करा

en: | help . . . . . . . . . . . . . . . this help message
mr: | मदत . . . . . . . . . . . . . . . हा मदत संदेश

en: | logout . . . . . . .  exit (if in socket connection)
mr: | लॉगआउट . . . . . . . बाहेर पडणे (कूप जोडणी असल्यास)

en: | quit . . . . . . . . . . . . . . . . . . .  quit vlc
mr: | बाहेर पडा . . . . . . . . . . . . . . . . . . . व्हीएलसीमधून बाहेर पडा

en: +----[ end of help ]
mr: +----[ मदत समाप्त]

en: Press pause to continue.
mr: सुरु ठेवण्यासाठी पॉझ दाबा.

en: Type 'pause' to continue.
mr: सुरु ठेवण्यासाठी 'पॉझ' टंकलिखित करा.

en: Error: `goto' needs an argument greater than zero.
mr: चूक: `च्याकडेजा' साठी शून्यापेक्षा मोठा कोनांक आवश्यक आहे.

en: Playlist has only %u element | Playlist has only %u elements
mr[0]: चालविण्याच्या यादीमध्ये केवळ %u तत्व आहे
mr[1]: चालविण्याच्या यादीमध्ये केवळ %u तत्वे आहेत

en: +-[Incoming]
mr: +-[आत येणारे]

en: | input bytes read : %8.0f KiB
mr: |संगणकाला द्यायची माहिती बाईट्स वाचन: %8.0f KiB

en: | input bitrate    :   %6.0f kb/s
mr: | संगणकाला द्यायची माहिती बिटदर   :   %6.0f kb/s

en: | demux bytes read : %8.0f KiB
mr: | विभाजक बाईट वाचन: %8.0f KiB

en: | demux bitrate    :   %6.0f kb/s
mr: | विभाजक बिटदर :   %6.0f kb/s

en: | demux corrupted  :    %5<PRIi64>
mr: | विभाजक खराब:    %5<PRIi64>

en: | discontinuities  :    %5<PRIi64>
mr: | अंतराल  :    %5<PRIi64>

en: +-[Video Decoding]
mr: +-[ध्वनीचित्रफित विसंकेतन]

en: | video decoded    :    %5<PRIi64>
mr: | ध्वनीचित्रफित विसंकेतन झाले:    %5<PRIi64>

en: | frames displayed :    %5<PRIi64>
mr: | फ्रेम्स प्रदर्शित:    %5<PRIi64>

en: | frames lost      :    %5<PRIi64>
mr: | गहाळ झालेल्या फ्रेम्स:    %5<PRIi64>

en: +-[Audio Decoding]
mr: +-[ध्वनी विसंकेतन]

en: | audio decoded    :    %5<PRIi64>
mr: | ध्वनी विसंकेतन झाले:    %5<PRIi64>

en: | buffers played   :    %5<PRIi64>
mr: | राखीव साठे चालविले :    %5<PRIi64>

en: | buffers lost     :    %5<PRIi64>
mr: | राखीव साठे हरवले :    %5<PRIi64>

en: Low latency
mr: कमी प्रलंबन

en: AIFF demuxer
mr: एआयएफएफ विभाजक

en: ASF/WMV demuxer
mr: एएसएफ/डब्ल्यूएमव्ही विभाजक

en: Could not demux ASF stream
mr: एएसएफ प्रवाहांचे विभाजन करु शकत नाही

en: VLC failed to load the ASF header.
mr: व्हीएलसी एएसएफ शीर्षक उघडण्यात अपयशी.

en: AU demuxer
mr: एयू विभाजक

en: Avformat demuxer
mr: एव्हीप्रारुप विभाजक

en: Avformat
mr: एव्हीप्रारुप

en: Demuxer
mr: विभाजक

en: Avformat muxer
mr: एव्हीप्रारुप विभाजक

en: Muxer
mr: मिश्रक

en: Avformat mux
mr: एव्हाप्रारुप मिश्रक

en: Force use of a specific avformat muxer.
mr: विशिष्ट एव्हीप्रारुप मिश्रक वापरण्याची सक्ती करा.

en: Format name
mr: प्रारुपाचे नाव

en: Internal libavcodec format name
mr: अंतर्गत वाचनालयएव्हीकोडेक प्रारुप नाव

en: Force interleaved method
mr: विखुरण्याच्या पद्धतीची सक्ती करा

en: Force index creation
mr: अनुसूची निर्मिती सक्तिची करा

en: Recreate a index for the AVI file. Use this if your AVI file is damaged or incomplete (not seekable).
mr: एव्हीआय धारिकेसाठी अनुसूची पुन्हा तयार करा. तुमची एव्हीआय धारिका खराब झाली किंवा अपूर्ण असेल तर ही वापरा (मागण्यायोग्य नाही).

en: Ask for action
mr: कृतीची मागणी करा

en: Always fix
mr: नेहमी बंदोबस्त करा

en: Never fix
mr: कधीही बंदोबस्त करु नका

en: Fix when necessary
mr: आवश्यक असेल तेव्हा बंदोबस्त करा

en: AVI demuxer
mr: एव्हीआय विभाजक

en: Do not play
mr: चालवू नका

en: Build index then play
mr: आधी अनुसूची तयार करा त्यानंतर चालवा

en: Play as is
mr: आहे तसे चालवा

en: Broken or missing AVI Index
mr: तुटलेली किंवा हरवलेली एव्हीआय अनुसूची

en: Fixing AVI Index...
mr: एव्हीआय अनुसूची निश्चित करत आहे...

en: CAF demuxer
mr: सीएएफ विभाजक

en: CDG demuxer
mr: सीडीजी विभाजक

en: Dump module
mr: टाकाऊ भाग

en: Dump filename
mr: टाकाऊ धारिकानाव

en: Name of the file to which the raw stream will be dumped.
mr: कच्चा प्रवाह ज्यावर टाकला जाईल त्या धारिकेचे नाव.

en: Append to existing file
mr: अस्तित्वात असलेल्या धारिकेला जोडा

en: If the file already exists, it will not be overwritten.
mr: धारिका आधीपासून अस्तित्वात असेल, तर त्यावर उपरलेखन केले जाणार नाही.

en: File dumper
mr: धारिका डंपर

en: Value to adjust dts by
mr: डीटीएस व्यवस्थित करण्यासाठी मूल्य द्वारे

en: Dirac video demuxer
mr: डायरॅक ध्वनीचित्रफित विभाजक

en: FLAC demuxer
mr: फ्लॅक विभाजक

en: ES ID
mr: ईएस ओळख क्रमांक

en: Decode
mr: विसंकेतन करा

en: Decode at the demuxer stage
mr: विभाजनाच्या टप्प्यावर विसंकेतन करा

en: Forced chroma
mr: क्रोमाची सक्ती

en: If non empty and image-decode is true, the image will be converted to the specified chroma.
mr: रिक्त नसल्यास प्रतिमा-विसंकेतन खरे आहे, प्रतिमा निर्देशित क्रोमामध्ये परिवर्तित केली जाईल.

en: Duration in seconds
mr: कालावधी सेकंदांमध्ये

en: Duration in seconds before simulating an end of file. A negative value means an unlimited play time.
mr: धारिका समाप्त झाल्याचे दाखविण्यासाठी कालावधी सेकंदांमध्ये. एक नकारात्मक मूल्य म्हणजे चालविण्याचा अमर्याद वेळ.

en: Frame rate of the elementary stream produced.
mr: उत्पादित प्राथमिक प्रवाहांचा फ्रेम दर.

en: Real-time
mr: वास्तविक-वेळ

en: Use real-time mode suitable for being used as a master input and real-time input slaves.
mr: संगणकाला द्यायची मुख्य माहिती व वास्तविक-वेळ संगणकाला द्यायची माहिती स्लेव्ह म्हणून वापरले जाण्यासाठी वास्तविक-वेळ पद्धत वापरा.

en: Image demuxer
mr: प्रतिमा विभाजक

en: Image
mr: प्रतिमा

en: Frames per Second
mr: फ्रेम प्रति सेकंद

en: This is the desired frame rate when playing MJPEG from a file. Use 0 (this is the default value) for a live stream (from a camera).
mr: धारिकेतून एमजेपीईजी चालविताना हा इच्छित फ्रेम दर आहे. थेट प्रवाहासाठी (कॅमे-यातून) ० वापरा (हे पूर्वनिर्धारित मूल्य आहे) .

en: M-JPEG camera demuxer
mr: एम-जेपीईजी कॅमेरा विभाजक

en: Matroska stream demuxer
mr: मॅट्रोस्का प्रवाह विभाजक

en: Respect ordered chapters
mr: मागविलेल्या प्रकरणांचा आदर करा

en: Play chapters in the order specified in the segment.
mr: विभागामध्ये निर्देशित क्रमाने प्रकरणे चालवा.

en: Chapter codecs
mr: प्रकरण कोडेक्स

en: Use chapter codecs found in the segment.
mr: विभागामध्ये आढळलेले प्रकरण कोडेक्स वापरा.

en: Preload MKV files in the same directory
mr: एकाच मार्गदर्शिकेमध्ये एमकेव्ही धारिका आधीच उघडा

en: Preload matroska files in the same directory to find linked segments (not good for broken files).
mr: एकाच मार्गदर्शिकेमध्ये मॅट्रोस्का धारिका आधीच उघडा दुव्याद्वारे जोडलेले घटक शोधण्यासाठी (तुटलेल्या धारिकांसाठी चांगले नाहीत).

en: Seek based on percent not time
mr: वेळेच्या नाही तर टक्केवारीच्या आधारे मागवा

en: Seek based on percent not time.
mr: वेळेच्या नाही तर टक्केवारीच्या आधारे मागवा.

en: Dummy Elements
mr: अक्रिय तत्वे

en: Read and discard unknown EBML elements (not good for broken files).
mr: अज्ञात ईबीएमएल तत्वे वाचा व टाकून द्या (तुटलेल्या धारिकांसाठी चांगले नाहीत).

en: Enable noise reduction algorithm.
mr: कोलाहल कमी करण्याचा गणनविधी समर्थ करा.

en: Enable reverberation
mr: निनाद समर्थ करा

en: Reverberation level (from 0 to 100, default value is 0).
mr: निनाद पातळी (० पासून ते १०० पर्यंत, पूर्वनिर्धारित मूल्य ० आहे).

en: Enable megabass mode
mr: मेगाबास पद्धत समर्थ करा

en: Megabass mode level (from 0 to 100, default value is 0).
mr: ेगाबास पद्धत पातळी (० पासून ते १०० पर्यंत, पूर्वनिर्धआरित मूल्य ० आहे).

en: Megabass mode cutoff frequency, in Hz. This is the maximum frequency for which the megabass effect applies. Valid values are from 10 to 100 Hz.
mr: मेगाबास पद्धत बंद कंपनसंख्या, हर्ट्झमध्ये. ही कमाल कंपनसंख्या आहे ज्यासाठी मेगाबास परिणाम लागू होतो. वैध मूल्ये १० ते १०० हर्ट्झ पर्यंत आहेत.

en: Surround effect level (from 0 to 100, default value is 0).
mr: वातावरण परिणाम पातळी (० पासून ते १०० पर्यंत, पूर्वनिर्धआरित मूल्य ० आहे).

en: Surround delay, in ms. Usual values are from 5 to 40 ms.
mr: वातावरण विलंब, एमएसमध्ये. नेहमीची मूल्ये ५ पासून ते ४० एमएस पर्यंत आहेत.

en: MOD demuxer (libmodplug)
mr: एमओडी विभाजक (लिबमोडप्लग)

en: Reverberation level
mr: निनाद पातळी

en: Reverberation delay
mr: निनाद विलंब

en: Mega bass
mr: मेगा बास

en: Mega bass level
mr: मेगा बास पातळी

en: Mega bass cutoff
mr: मेगा बास बंद

en: Surround
mr: वेढणे

en: Surround level
mr: वेढण्याची पातळी

en: Surround delay (ms)
mr: वेढणे विलंब (एमएस)

en: Writer
mr: लेखक

en: Composer
mr: संगीतकार

en: Producer
mr: निर्माता

en: Information
mr: माहिती

en: Disclaimer
mr: अस्वीकार

en: Requirements
mr: आवश्यकता

en: Original Format
mr: मूळ प्रारुप

en: Display Source As
mr: स्रोत च्या स्वरुपात प्रदर्शित करा

en: Host Computer
mr: यजमान संगणक

en: Performers
mr: सादरकर्ते

en: Original Performer
mr: मूळ सादरकर्ते

en: Providers Source Content
mr: पुरवठादार स्रोत घटक

en: Warning
mr: इशारा

en: Software
mr: सॉफ्टवेअर

en: Lyrics
mr: गीताचे बोल

en: Record Company
mr: मुद्रण कंपनी

en: Model
mr: नमुना

en: Grouping
mr: वर्गीकरण

en: Sub-Title
mr: उप-शीर्षक

en: Arranger
mr: संगीत आयोजक

en: Art Director
mr: कला दिग्दर्शक

en: Copyright Acknowledgement
mr: प्रकाशनहक्क ऋणनिर्देश

en: Conductor
mr: वाहक

en: Song Description
mr: गाण्याचे वर्णन

en: Liner Notes
mr: ध्वनीमुद्रिकेवरील टीपा

en: Phonogram Rights
mr: ध्वनीचिन्ह हक्क

en: Sound Engineer
mr: ध्वनी अभियंता

en: Soloist
mr: एकल कलाकार

en: Thanks
mr: धन्यवाद

en: Executive Producer
mr: कार्यकारी निर्माता

en: Keywords
mr: परवलीचे शब्द

en: MP4 stream demuxer
mr: एमपी४ प्रवाह विभाजक

en: MP4
mr: एमपी४

en: MusePack demuxer
mr: म्यूझपॅक विभाजक

en: This is the frame rate used as a fallback when playing MPEG video elementary streams.
mr: एमपीईजी ध्वनीचित्रफित प्राथमिक प्रवाह चालविताना मागे जाण्यासाठी हा फ्रेम दर वापरला जातो.

en: MPEG-I/II/4 / A52 / DTS / MLP audio
mr: एमपीईजी-I/II/४ / ए५२/डीटीएस/एमएलपी ध्वनी

en: Audio ES
mr: ध्वनी ईएस

en: MPEG-4 video
mr: एमपीईजी-४ ध्वनी

en: Desired frame rate for the stream.
mr: इच्छित फ्रेम दर प्रवासासाठी.

en: H264 video demuxer
mr: एच२६४ ध्वनीचित्रफित विभाजकासाठी

en: HEVC/H.265 video demuxer
mr: एचईव्हीसी/एच.२६५ ध्वनीचित्रफित विभाजक

en: MPEG-I/II video demuxer
mr: एमपीईजी-I/II ध्वनीचित्रफित विभाजक

en: Trust MPEG timestamps
mr: एमपीईजी वेळशिक्क्यांवर विश्वास ठेवा

en: Normally we use the timestamps of the MPEG files to calculate position and duration. However sometimes this might not be usable. Disable this option to calculate from the bitrate instead.
mr: सामान्यपणे आम्ही एमपीईजी धारिका स्थान व कालावधी मोजण्यासाठी वापरतो. मात्र काहीवेळा हे वापरता येऊ शकत नाही. त्याऐवजी बिटदरापासून मोजण्यासाठी हा पर्याय असमर्थ करा.

en: MPEG-PS demuxer
mr: एमपीईजी-पीएस विभाजक

en: PS
mr: पीएस

en: Extra PMT
mr: अतिरिक्त पीएमटी

en: Allows a user to specify an extra pmt (pmt_pid=pid:stream_type[,...]).
mr: वापरकर्त्याला एक अतिरिक्त पीएमटी नमूद करण्याची परवानगी देतो (पीएमटी_पीआयडी=पीआयडी:प्रवाह_प्रकार[,...]).

en: Set id of ES to PID
mr: पीआयडीच्या ईएसचा ओळखक्रमांक निश्चित करा

en: Set the internal ID of each elementary stream handled by VLC to the same value as the PID in the TS stream, instead of 1, 2, 3, etc. Useful to do '#duplicate{..., select="es=<pid>"}'.
mr: व्हीएलसीद्वारे हाताळल्या जाणा-या प्राथमिक प्रवाहाचा अंतर्गत ओळखक्रमांक १, २, ३ इत्यादींऐवजी टीएस प्रवाहातील पीआयडीएवढ्या मूल्यावरच निश्चित करा.  '#पुनरावृत्ती करण्यासाठी उपयोगी{..., निवडा="ईएस=<पीआयडी>"}'.

en: CSA Key
mr: सीएसए कळ

en: CSA encryption key. This must be a 16 char string (8 hexadecimal bytes).
mr: सीएसए संकेतन कळ. ही १६ अक्षरी श्रृंखला असली पाहिजे (८ षोडश आधारी बाईट्स).

en: Second CSA Key
mr: दुसरी सीएसए कळ

en: The even CSA encryption key. This must be a 16 char string (8 hexadecimal bytes).
mr: समान सीएसए संकेतन कळ. ही १६ अक्षरी श्रृंखला असली पाहिजे (८ षोडशआधारी बाईट्स).

en: Packet size in bytes to decrypt
mr: विसंकेतन करण्यासाठी पॅकेटचा आकार बाईट्समध्ये

en: Separate sub-streams
mr: उप-प्रवाह स्वतंत्र करा

en: Separate teletex/dvbs pages into independent ES. It can be useful to turn off this option when using stream output.
mr: टेलीमजकूर/डीव्हीबीएस पाने स्वतंत्र ईएसमध्ये वेगळी करा. प्रवाह उत्पादन वापरताना हा पर्याय बंद करणे उपयोगी होऊ शकते.

en: Seek and position based on a percent byte position, not a PCR generated time position. If seeking doesn't work property, turn on this option.
mr: टक्केवारी बाईट स्थितीवर आधारित मागवा व स्थिती, पीसीआरद्वारे निर्मिती वेळ स्थिती नाही. जर मागविण्याने व्यवस्थित कार्य झाले नाही, तर हा पर्याय सुरु करा.

en: Trust in-stream PCR
mr: प्रवाहांतर्गत पीसीआरवर विश्वास ठेवा

en: Use the stream PCR as a reference.
mr: प्रवाह पीसीआर संदर्भ म्हणून वापरा.

en: MPEG Transport Stream demuxer
mr: एमपीईजी परिवहन प्रवाह विभाजक

en: Teletext
mr: टेलिमजकूर

en: Teletext subtitles
mr: टेलिमजकूर अनुवादपट्ट्या

en: Teletext: additional information
mr: टेलीमजकूर: अतिरिक्त माहिती

en: Teletext: program schedule
mr: अनुवादपट्ट्या: कार्यक्रम वेळापत्रक

en: Teletext subtitles: hearing impaired
mr: टेलीमजकूर अनुवादपट्ट्या: श्रवण दोष

en: DVB subtitles: hearing impaired
mr: डीव्हीबी अनुवादपट्ट्या: श्रवण दोष

en: clean effects
mr: स्वच्छ परिणाम

en: hearing impaired
mr: श्रवण दोष

en: visual impaired commentary
mr: दृष्टी दोष धावते वर्णन

en: Windows Media NSC metademux
mr: विंडोज माध्यम एनएससी मेटाविभाजक

en: NullSoft demuxer
mr: नलसॉफ्ट विभाजक

en: Nuv demuxer
mr: एनयूव्ही विभाजक

en: OGG demuxer
mr: ओजीजी विभाजक

en: Show shoutcast adult content
mr: शाउटकास्ट प्रौढांसाठीचे घटक दाखवा

en: Show NC17 rated video streams when using shoutcast video playlists.
mr: शाउटकास्ट ध्वनीचित्रफित चालविण्याची यादी वापरताना एनसी१७ गुणांकन केलेले ध्वनीचित्रफित प्रवाह दाखवा.

en: Skip ads
mr: जाहिराती गाळा

en: Use playlist options usually used to prevent ads skipping to detect ads and prevent adding them to the playlist.
mr: जाहिराती गाळणे रोखण्यासाठी सर्वसामान्यपणे वापरले जाणारे चालविण्याची यादी पर्याय वापरा जे जाहिराती शोधण्यासाठी व त्या चालविण्याच्या यादीमध्ये समाविष्ट करणे रोखा.

en: M3U playlist import
mr: एम३यू चालविण्याची यादी आयात

en: RAM playlist import
mr: रॅम चालविण्याची यादी आयात

en: PLS playlist import
mr: पीएलएस चालविण्याची यादी आयात

en: B4S playlist import
mr: बी४एस चालविण्याची यादी आयात

en: DVB playlist import
mr: डीव्हीबी चालविण्याची यादी आयात करा

en: Podcast parser
mr: पॉडकास्ट पदनिरुपक

en: XSPF playlist import
mr: एक्सएसपीएफ चालविण्याची यादी आयात

en: New winamp 5.2 shoutcast import
mr: नवीन विनअँप ५.२ शाउटकास्ट आयात

en: ASX playlist import
mr: एएसएक्स चालविण्याची यादी आयात

en: Kasenna MediaBase parser
mr: कॅसेन्ना मीडियाबेस पदनिरुपक

en: QuickTime Media Link importer
mr: जलद वेळेत माध्यम दुवा आयातकर्ता

en: Dummy IFO demux
mr: अक्रिय आयएफओ विभाजक

en: iTunes Music Library importer
mr: आयचाल संगीत वाचनालय आयातकर्ता

en: WPL playlist import
mr: डब्ल्यूपीएल चालविण्याची यादी आयात

en: Podcast Info
mr: पॉडकास्ट माहिती

en: Podcast Link
mr: पॉडकास्ट माहिती दुवा

en: Podcast Copyright
mr: पॉडकास्ट प्रकाशनहक्क

en: Podcast Category
mr: पॉडकास्ट वर्गवारी

en: Podcast Keywords
mr: पॉडकास्ट कळशब्द

en: Podcast Subtitle
mr: पॉडकास्ट अनुवादपट्टी

en: Podcast Summary
mr: पॉडकास्ट सारांश

en: Podcast Publication Date
mr: पॉडकास्ट प्रकाशन तारीख

en: Podcast Author
mr: पॉडकास्ट लेखक

en: Podcast Subcategory
mr: पॉडकास्ट उपवर्गवारी

en: Podcast Duration
mr: पॉडकास्ट कालावधी

en: Podcast Type
mr: पॉडकास्ट प्रकार

en: Podcast Size
mr: पॉडकास्ट आकार

en: %s bytes
mr: %s बाईट्स

en: Shoutcast
mr: शाउटकास्ट

en: Listeners
mr: श्रोते

en: Load
mr: उघडा

en: PVA demuxer
mr: पीव्हीए विभाजक

en: Audio sample rate in Hertz. Default is 48000 Hz.
mr: ध्वनी नमुन्याचा दर हर्ट्झमध्ये. पूर्वनिर्धारित ४८००० हर्ट्झ आहे.

en: Audio channels
mr: ध्वनी चॅलन

en: Audio channels in input stream. Numeric value >0. Default is 2.
mr: संगणकाला द्यायची माहिती प्रवाहामधील ध्वनी चॅनल. सांख्यिक मूल्य >०. पूर्वनिर्धारित २ आहे.

en: FOURCC code of raw input format
mr: कच्चा संगणकाला द्यायच्या प्रारुपाचा चारसीसी संकेत

en: FOURCC code of the raw input format. This is a four character string.
mr: कच्चा संगणकाला द्यायच्या प्रारुपाचा चारसीसी संकेत. ही चार अक्षरी श्रृंखला आहे.

en: Forces the audio language
mr: ध्वनी भाषेची सक्ती करतो

en: Raw audio demuxer
mr: कच्चा ध्वनी विभाजक

en: The demuxer will advance timestamps if the input can't keep up with the rate.
mr: संगणकाला दिलेल्या माहितीचा वेग दराशी जुळत नसेल तर विभाजक वेळेचे शिक्के पुढे नेईल.

en: DV (Digital Video) demuxer
mr: डीव्ही (डिजिटल ध्वनीचित्रफित) विभाजक

en: This is the desired frame rate when playing raw video streams. In the form 30000/1001 or 29.97
mr: कच्चा ध्वनीचित्रफित प्रवाह चालविताना हा इच्छित फ्रेम दर आहे. ३००००/१००१ किंवा २९.९७ स्वरुपात

en: This specifies the width in pixels of the raw video stream.
mr: हे कच्च्या ध्वनीचित्रफित प्रवाहाची रुंदी पिक्सलमध्ये स्पष्ट करते.

en: This specifies the height in pixels of the raw video stream.
mr: हे कच्च्या ध्वनीचित्रफित प्रवाहाची उंची पिक्सलमध्ये नमूद करते.

en: Force chroma (Use carefully)
mr: क्रोमाची सक्ती करा (काळजीपूर्वक वापरा)

en: Force chroma. This is a four character string.
mr: क्रोमाची सक्ती करा. ही चार अक्षरी श्रृंखला आहे.

en: Raw video demuxer
mr: कच्चा ध्वनीचित्रफित विभाजक

en: Real demuxer
mr: खरा विभाजक

en: C64 sid demuxer
mr: सी६४ एसआयडी विभाजक

en: SMF demuxer
mr: एसएमएफ विभाजक

en: EBU STL subtitles parser
mr: ईबीयू एसटीएल अनुवादपट्ट्या पदनिरुपक

en: Apply a delay to all subtitles (in 1/10s, eg 100 means 10s).
mr: सर्व अनुवादपट्ट्यांना विलंब लागू करा (१/१० मध्ये, उदा. १०० म्हणजे १०).

en: Override the normal frames per second settings. This will only work with MicroDVD and SubRIP (SRT) subtitles.
mr: प्रति सेकंद मांडण्यांमध्ये सामान्य फ्रेमचे उल्लंघन करा. हे केवळ सूक्ष्मडीव्हीडी व उपआरआयपी (एसआरटी) अनुवादपट्ट्यांसोबतच कार्य करेल.

en: Override the default track description.
mr: पूर्वनिर्धारित मार्ग वर्णनाचे उल्लंघन करा.

en: Text subtitle parser
mr: मजकूर अनुवादपट्टी पदनिरुपक

en: Subtitle delay
mr: अनुवादपट्टी विलंब

en: Subtitle format
mr: अनुवादपट्टी प्रारुप

en: Subtitle description
mr: अनुवादपट्टी वर्णन

en: TTA demuxer
mr: टीटीए विभाजक

en: TY
mr: टीवाय

en: TY Stream audio/video demux
mr: टीवाय प्रवाह ध्वनी/ध्वनीचित्रफित विभाजन

en: Closed captions 2
mr: बंद मथळे २

en: Closed captions 3
mr: बंद मथळे ३

en: Closed captions 4
mr: बंद मथळे ४

en: Desired frame rate for the VC-1 stream.
mr: व्हीसी-१ प्रवाहासाठी इच्छित फ्रेम दर.

en: VC1 video demuxer
mr: व्हीसी१ ध्वनीचित्रफित विभाजक

en: Vobsub subtitles parser
mr: व्हॉबसब अनुवादपट्ट्या पदनिरुपक

en: VOC demuxer
mr: व्हीओसी विभाजक

en: WAV demuxer
mr: वेव्ह विभाजक

en: XA demuxer
mr: एक्सए विभाजक

en: Unknown category
mr: अज्ञात वर्गवारी

en: Closed captions
mr: बंद मथळे

en: Textual audio descriptions
mr: मजकुराचे ध्वनी वर्णन

en: Ticker text
mr: दूरमुद्रक मजकूर

en: Active regions
mr: सक्रिय प्रदेश

en: Semantic annotations
mr: शब्दार्थ विज्ञान व्याख्या

en: Transcript
mr: प्रतिलेख

en: Linguistic markup
mr: भाषिक मूल्य वाढविणे

en: Cue points
mr: इशारा गुण

en: Subtitles (images)
mr: अनुवादपट्ट्या (प्रतिमा)

en: Slides (text)
mr: स्लाईड (मजकूर)

en: Slides (images)
mr: स्लाईड (चित्रे)

en: About VLC media player
mr: व्हीएलसी मीडिया प्लेअरविषयी

en: Credits
mr: श्रेयनामावली

en: License
mr: परवना

en: Authors
mr: लेखक

en: VLC media player and VideoLAN are trademarks of the VideoLAN Association.
mr: व्हीएलसी मीडिया प्लेअर व व्हीडिओलॅन हे व्हीडीओलॅन संघटनेची व्यापारचिन्हे आहेत.

en: <p>VLC media player is a free and open source media player, encoder, and streamer made by the volunteers of the <a href="https://www.videolan.org/"><span style=" text-decoration: underline; color:#0057ae;">VideoLAN</span></a> community.</p><p>VLC uses its internal codecs, works on essentially every popular platform, and can read almost all files, CDs, DVDs, network streams, capture cards and other media formats!</p><p><a href="https://www.videolan.org/contribute/"><span style=" text-decoration: underline; color:#0057ae;">Help and join us!</span></a>
mr: <p>व्हीएलसी मीडिया प्लेअर हा मुक्त स्रोत मीडिया प्लेअर, संकेतक व प्रवाहक असून, तो <a href="https://www.videolan.org/"><span style=" text-decoration: underline; color:#0057ae;">VideoLAN</span></a> समुदायाच्या स्वयंसेवकांनी तयार केला आहे.</p><p>व्हीएलसी त्याचे अंतर्गत कोडेक्स वापरतो, व प्रत्येक लोकप्रिय प्लॅटफॉर्मवर कार्य करतो, व जवळपास सर्व धारिका, सीडी, डीव्हीडी, नेटवर्क प्रवाह, ग्रहण कार्ड व इतर माध्यम प्रारुपे वाचू शकतो!</p><p><a href="https://www.videolan.org/contribute/"><span style=" text-decoration: underline; color:#0057ae;">मदत करा व आमच्यात सहभागी व्हा!</span></a>

en: Playlist parsers
mr: चालविण्याचीयादी पदनिरुपक

en: Service Discovery
mr: सेवा शोध

en: Interfaces
mr: आंतरपृष्ठे

en: Art and meta fetchers
mr: आर्ट आणि मेटा फेचर

en: Extensions
mr: विस्तार

en: Show Installed Only
mr: केवळ स्थापित केलेलेच दाखवा

en: Find more addons online
mr: अधिक ऍडऑन ऑनलाईन शोधा

en: Addons Manager
mr: ऍडऑन व्यवस्थापक

en: Installed
mr: स्थापित

en: Name
mr: नाव

en: Author
mr: लेखक

en: Uninstall
mr: स्थापना रद्द करा

en: Skins
mr: त्वचा

en: 2 Pass
mr: २ मंजूर

en: Preamp
mr: पूर्वप्रवर्धक

en: Enable dynamic range compressor
mr: गतिमान श्रेणी संपीडिक समर्थ करा

en: Reset
mr: फेररचना

en: Attack
mr: हल्ला

en: Release
mr: प्रसारण

en: Threshold
mr: सीमारेषा

en: Enable Spatializer
mr: अवकाशकर्ता समर्थ करा

en: Headphone virtualization
mr: हेडफोनचे व्हर्च्युअल स्वरुपात रुपांतर

en: Volume normalization
mr: तीव्रता प्रसामान्यीकरण

en: Maximum level
mr: कमाल पातळी

en: Filter
mr: चाळणी

en: Audio Effects
mr: ध्वनी परिणाम

en: Duplicate current profile...
mr: चालू स्वरुपाची नक्कल करा...

en: Organize Profiles...
mr: प्रारुपांचे संघटन करा...

en: Duplicate current profile for a new profile
mr: नव्या प्रारुपासाठी चालू प्रारुपांची नक्कल करा

en: Enter a name for the new profile:
mr: नव्या प्रारुपासाठी नाव घाला:

en: Save
mr: साठवा

en: Please enter a unique name for the new profile.
mr: नव्या प्रारुपासाठी विशेष नाव घाला.

en: Multiple profiles with the same name are not allowed.
mr: एकाच नावाने अनेक प्रारुपांना परवानगी नाही.

en: Remove a preset
mr: पूर्वरचना काढून टाका

en: Select the preset you would like to remove:
mr: तुम्हाला जी पूर्वरचना काढून टाकायची आहे ती निवडा:

en: Remove
mr: काढून टाका

en: Add new Preset...
mr: नवी पूर्वरचना समाविष्ट करा...

en: Organize Presets...
mr: पूर्वरचना संघटित करा...

en: Save current selection as new preset
mr: चालू निवड नव्या पूर्वरचनेच्या स्वरुपात साठवा

en: Enter a name for the new preset:
mr: नव्या पूर्वरचनेसाठी नाव घाला:

en: Bookmarks
mr: वाचनखुणा

en: Add
mr: समाविष्ट करा

en: Clear
mr: स्पष्ट

en: Edit
mr: संपादित करा

en: Time
mr: वेळ

en: OK
mr: ठीक आहे

en: Untitled
mr: शीर्षकरहित

en: No input
mr: संगणकाला माहिती दिलेली नाही

en: No input found. A stream must be playing or paused for bookmarks to work.
mr: संगणकाला दिलेली कोणतीही माहिती सापडली नाही. वाचनखुणा चालविण्यासाठी एखादा प्रवाह चालविला जात असला पाहिजे किंवा थांबला पाहिजे.

en: Input has changed
mr: संगणकाला दिलेली माहिती बदलली आहे

en: Input has changed, unable to save bookmark. Suspending playback with "Pause" while editing bookmarks to ensure to keep the same input.
mr: संगणकाला दिलेली माहिती बदलली आहे, वाचनखुणा साठविण्यास असमर्थ. संगणकाला दिलेली माहिती एकच ठेवले जाईल याची खात्री करण्यासाठी वाचनखुण संपादित करताना  "थोडा वेळ थांबवा" सह पार्श्वगायन निलंबित करणे.

en: Backward
mr: मागे

en: Forward
mr: पुढे

en: Convert & Stream
mr: परिवर्तन व प्रवाह

en: Go!
mr: जा!

en: Drop media here
mr: माध्यम येथे सोडा

en: Open media...
mr: माध्यम उघडा...

en: Choose Profile
mr: प्रारुप निवडा

en: Customize...
mr: स्वपसंत करा...

en: Choose Destination
mr: इच्छित ठिकाण निवडा

en: Choose an output location
mr: उत्पादन ठिकाण निवडा

en: Browse...
mr: ब्राउज करा...

en: Setup Streaming...
mr: प्रवाहन रचना...

en: Select Streaming Method
mr: स्ट्रीमिंग पद्धत निवडा

en: Save as File
mr: धारिका म्हणून साठवा

en: Stream
mr: प्रवाह

en: Apply
mr: लागू करा

en: Save as new Profile...
mr: नवीन प्रारुप म्हणून साठवा...

en: Encapsulation
mr: संपुटन

en: Video codec
mr: ध्वनीचित्रफित कोडेक

en: Audio codec
mr: ध्वनी कोडेक

en: Keep original video track
mr: मूळ ध्वनीचित्रफित मार्ग ठेवा

en: Resolution
mr: रिझोल्यूशन

en: You just need to fill one of the three following parameters, VLC will autodetect the other using the original aspect ratio
mr: तुम्ही केवळ पुढील तीनपैकी एक निर्देशांक भरणे आवश्यक आहे, व्हीएलसी मूळ प्रसर अनुपात वापरणा-या इतरांची स्वयंशोध घेईल

en: Scale
mr: प्रमाण

en: Keep original audio track
mr: मूळ ध्वनी मार्ग ठेवा

en: Overlay subtitles on the video
mr: ध्वनीचित्रफितीवर अनुवादपट्ट्या लावा

en: Stream Destination
mr: प्रवाह इच्छित ठिकाण

en: Stream Announcement
mr: प्रवाह घोषणा

en: Address
mr: पत्ता

en: TTL
mr: टीटीएल

en: Port
mr: पोर्ट

en: SAP Announcement
mr: एसएपी घोषणा

en: HTTP Announcement
mr: एचटीटीपी घोषणा

en: RTSP Announcement
mr: आरटीएसपी घोषणा

en: Export SDP as file
mr: धारिका म्हणून एसडीपी निर्यात करा

en: Channel Name
mr: चॅनल नाव

en: SDP URL
mr: एसडीपी यूआरएल

en: Invalid container format for HTTP streaming
mr: एचटीटीपी प्रवाहनासाठी अवैध पात्र प्रारुप

en: Media encapsulated as %@ cannot be streamed through the HTTP protocol for technical reasons.
mr: %@  म्हणून संपुटित केलेले माध्यम एचटीटीपी प्रोटोकॉलद्वारे तांत्रिक कारणांमुळे प्रवाहित करता येणार नाही.

en: Remove a profile
mr: प्रारुप काढून टाका

en: Select the profile you would like to remove:
mr: तुम्हाला जे प्रारुप काढून टाकायचे आहे ते निवडा:

en: Save as new profile
mr: नवीन प्रारुप म्हणून साठवा

en: %@ stream to %@:%@
mr: %@ च्याकडे प्रवाहन करा %@:%@

en: No Address given
mr: कोणताही पत्ता देण्यात आला नाही

en: In order to stream, a valid destination address is required.
mr: प्रवाहनासाठी, एक वैध इच्छित स्थळ पत्ता आवश्यक आहे.

en: No Channel Name given
mr: कोणत्याही चॅनलचे नाव देण्यात आले नाही

en: SAP stream announcement is enabled. However, no channel name is provided.
mr: एसएपी प्रवाह घोषणा समर्थ करण्यात आली आहे. मात्र, चॅनलचे नाव देण्यात आलेले नाही.

en: No SDP URL given
mr: कोणतीही एसडीपी यूआरएल देण्यात आलेली नाही

en: A SDP export is requested, but no URL is provided.
mr: एसडीपी निर्यातीची विनंती करण्यात आली आहे, मात्र कोणतीही यूआरएल देण्यात आली नाही.

en: Custom
mr: पद्धत

en: Random On
mr: स्वैर सुरु

en: Repeat Off
mr: पुनरावृत्ती बंद

en: Errors and Warnings
mr: चुका व इशारे

en: Clean up
mr: स्वच्छ करणे

en: Volume
mr: तीव्रता

en: Index
mr: अनुसूची

en: Messages
mr: संदेश

en: Remove old preferences?
mr: जुनी प्राधान्ये काढून टाकायची का?

en: We just found an older version of VLC's preferences files.
mr: आम्हाला नुकतीच व्हीएलसी प्राधान्य धारिकांची जुनी आवृत्ती सापडली.

en: Move To Trash and Relaunch VLC
mr: व्हीएलसी काढून टाका व पुन्हा सुरु कराकडे जा

en: Level %i
mr: पातळी %i

en: Smaller
mr: अधिक लहान

en: Small
mr: लहान

en: Large
mr: मोठे

en: Larger
mr: अधिक मोठे

en: Check for Update...
mr: सुधारणा तपासा...

en: Preferences...
mr: प्राधान्ये...

en: Services
mr: सेवा

en: Hide VLC
mr: व्हीएलसी लपवा

en: Hide Others
mr: इतर लपवा

en: Show All
mr: सर्व दाखवा

en: Quit VLC
mr: व्हीएलसीमधून बाहेर पडा

en: 1:File
mr: १: धारिका

en: Advanced Open File...
mr: प्रगत खुली धारिका...

en: Open File...
mr: खुली धारिका...

en: Open Disc...
mr: खुली डिस्क...

en: Open Network...
mr: खुले नेटवर्क...

en: Open Capture Device...
mr: खुले ग्रहण साधन...

en: Open Recent
mr: अलिकडचे उघडा

en: Close Window
mr: विंडो बंद करा

en: Convert / Stream...
mr: परिवर्तन/प्रवाह...

en: Save Playlist...
mr: चालविण्याची यादी साठवून ठेवा...

en: Reveal in Finder
mr: शोधकात उघड करा

en: Cut
mr: कापा

en: Copy
mr: प्रत तयार करा

en: Paste
mr: चिकटवा

en: Select All
mr: सर्व निवडा

en: View
mr: पाहा

en: Show Previous & Next Buttons
mr: आधीची व पुढील बटणे दाखवा

en: Show Shuffle & Repeat Buttons
mr: बदलणे व पुनरावृत्ती बटणे दाखवा

en: Show Audio Effects Button
mr: ध्वनी परिणाम बटण दाखवा

en: Show Sidebar
mr: बाजूची पट्टी दाखवते

en: Playlist Table Columns
mr: चालविण्याची यादी कोष्टक स्तंभ

en: Playback
mr: पार्श्वगायन

en: Playback Speed
mr: पार्श्वगायन वेग

en: Track Synchronization
mr: दृश्यध्वनिमेलनाचा मागोवा घ्या

en: A→B Loop
mr: ए→बी लूप

en: Quit after Playback
mr: पार्श्वगायनानंतर बाहेर पडा

en: Step Forward
mr: पुढे जा

en: Step Backward
mr: मागे जा

en: Jump to Time
mr: वेळेवर जा

en: Increase Volume
mr: तीव्रता वाढवा

en: Decrease Volume
mr: तीव्रता कमी करा

en: Audio Device
mr: ध्वनी साधन

en: Half Size
mr: अर्धा आकार

en: Normal Size
mr: सामान्य आकार

en: Double Size
mr: दुप्पट आकार

en: Fit to Screen
mr: पटलाएवढा करा

en: Float on Top
mr: सर्वात वर तरंगणे

en: Fullscreen Video Device
mr: संपूर्णपटल ध्वनीचित्रफित साधन

en: Post processing
mr: प्रक्रियेनंतर

en: Add Subtitle File...
mr: अनुवादपट्टी धारिका समाविष्ट करा...

en: Subtitles Track
mr: अनुवादपट्ट्या मार्ग

en: Text Size
mr: मजकूर आकार

en: Text Color
mr: मजकूर रंग

en: Outline Thickness
mr: बाह्यरेषा जाडी

en: Background Opacity
mr: पार्श्वभूमी पारदर्शकता

en: Background Color
mr: पार्श्वभूमी रंग

en: Transparent
mr: पारदर्शक

en: Window
mr: खिडकी

en: Minimize
mr: किमान करा

en: Player...
mr: प्लेअर...

en: Main Window...
mr: मुख्य विंडो...

en: Audio Effects...
mr: ध्वनी परिणाम...

en: Video Effects...
mr: ध्वनीचित्रफित परिणाम...

en: Bookmarks...
mr: वाचनखुणा...

en: Playlist...
mr: चालविण्याची यादी...

en: Media Information...
mr: माध्यम माहिती...

en: Messages...
mr: संदेश...

en: Errors and Warnings...
mr: चुका व इशारे...

en: Bring All to Front
mr: सर्वांना पुढे आणा

en: Help
mr: मदत

en: VLC media player Help...
mr: व्हीएलसी माध्यम प्लेअर मदत...

en: Online Documentation...
mr: ऑनलाईन दस्तऐवजीकरण...

en: VideoLAN Website...
mr: व्हीडिओलॅन संकेतस्थळ....

en: Make a donation...
mr: देणगी द्या...

en: Online Forum...
mr: ऑनलाईन मंच...

en: File Format:
mr: धारिका प्रारुप:

en: Extended M3U
mr: विस्तारित एम३यू

en: XML Shareable Playlist Format (XSPF)
mr: एक्सएमएल वितरणयोग्य चालविण्याची यादी प्रारुप (एक्सएसपीएफ)

en: HTML playlist
mr: एचटीएमएल चालविण्याची यादी

en: Save Playlist
mr: चालविण्याची यादी साठवा

en: Lock Aspect Ratio
mr: प्रसर अनुपात कुलूपबंद करा

en: Search in Playlist
mr: चालविण्याच्या यादीमध्ये शोधा

en: Subscribe
mr: सभासद व्हा

en: Unsubscribe
mr: सभासदत्व रद्द करा

en: Subscribe to a podcast
mr: पॉडकास्टचे सभासद व्हा

en: Enter URL of the podcast to subscribe to:
mr: चे सभासदत्व घेण्यासाठी पॉडकास्टची यूआरएल घाला:

en: Unsubscribe from a podcast
mr: पॉडकास्टचे सभासदत्व रद्द करा

en: Select the podcast you would like to unsubscribe from:
mr: तुम्हाला ज्या पॉडकास्टमधून सभासदत्व रद्द करायचे असेल ते निवडा:

en: Check for album art and metadata?
mr: ध्वनीचित्रफित कला व मेटाडाटा आहे का हे तपासा?

en: Enable Metadata Retrieval
mr: मेटाडाटा परत मिळविणे समर्थ करा

en: No, Thanks
mr: नाही, धन्यवाद

en: VLC can check online for album art and metadata to enrich your playback experience, e.g. by providing track information when playing Audio CDs. To provide this functionality, VLC will send information about your contents to trusted services in an anonymized form.
mr: व्हीएलसी तुमचा पार्श्वगायनाचा अनुभव आणखी समृद्ध करण्यासाठी ऑनलाईन ध्वनीचित्रफित कला व मेटाडाटा ऑनलाईन शोधू शकतो, उदा. ध्वनी सीडी चालविताना गाण्याविषयी माहिती देणे. ही कार्यात्मकता देण्यासाठी, व्हीएलसी तुमच्या घटकांविषयी माहिती निनावी स्वरुपात विश्वासू सेवांना पाठवेल.

en: Show/Hide Playlist
mr: चालविण्याची यादी दाखवा/लपवा

en: Repeat
mr: पुनरावृत्ती करा

en: Shuffle
mr: बदला

en: Full Volume
mr: संपूर्ण तीव्रता

en: Open Source
mr: खुले स्रोत

en: Media Resource Locator (MRL)
mr: माध्यम स्रोत शोधक (एमआरएल)

en: Open
mr: उघडा

en: Settings...
mr: रचना...

en: Disc
mr: डिस्क

en: Network
mr: नेटवर्क

en: Capture
mr: ग्रहण करा

en: Choose a file
mr: धारिका निवडा

en: Treat as a pipe rather than as a file
mr: धारिकेऐवजी वाहिनी म्हणून वागणूक द्या

en: Play another media synchronously
mr: दुसरे माध्यम समकालिक स्वरुपात चालवा

en: Choose...
mr: निवडा...

en: Custom playback
mr: स्वपसंत पार्श्वगायन

en: Open VIDEO_TS / BDMV folder
mr: ध्वनीचित्रफित_टीएस/बीडीएमव्हीधारक उघडा

en: Insert Disc
mr: डिस्क घाला

en: Disable DVD menus
mr: डीव्हीडी विषयसूची असमर्थ करा

en: Enable DVD menus
mr: डीव्हीडी विषयसूची समर्थ करा

en: IP Address
mr: आयपी पत्ता

en: To Open a usual network stream (HTTP, RTSP, RTMP, MMS, FTP, etc.), just enter the URL in the field above. If you want to open a RTP or UDP stream, press the button below.
mr: सामान्य नेटवर्क प्रवाह उघडण्यासाठी (एचटीटीपी, आरटीएसपी, आरटीएमपी, एमएमएस, एफटीपी, इत्यादी.), वरील क्षेत्रांमध्ये केवळ यूआरएल समाविष्ट करा. तुम्हाला आरटीपी किंवा यूडीपी प्रवाह उघडायचा असेल, तर खालील बटण दाबा.

en: If you want to open a multicast stream, enter the respective IP address given by the stream provider. In unicast mode, VLC will use your machine's IP automatically.
    
    To open a stream using a different protocol, just press Cancel to close this sheet.
mr: तुम्हाला बहुवितरण प्रवाह उघडायचा असेल, तर प्रवाह पुरवठादाराने दिलेला संबंधित आयपी पत्ता घाला. एकलपुरवठा पद्धतीमध्ये, व्हीएलसी स्वयंचलितपणे तुमचा आयपी वापरेल.
    
    विविध प्रोटोकॉल वापरुन प्रवाह उघडण्यासाठी, हे पत्रक बंद करण्यासाठी केवळ रद्द करा दाबा.

en: Open RTP/UDP Stream
mr: आरटीपी/यूडीपी प्रवाह उघडा

en: Protocol
mr: प्रोटोकॉल

en: Unicast
mr: एकलवितरण

en: Multicast
mr: बहुवितरण

en: Input Devices
mr: संगणकाला माहिती देणारे साधन

en: Subscreen left
mr: उपपटल डावे

en: Subscreen top
mr: उपपटल सर्वात वर

en: Capture Audio
mr: ध्वनी ग्रहण करा

en: Add Subtitle File:
mr: अनुवादपट्टी धारिका समाविष्ट करा:

en: Override parameters
mr: निर्देशांकांचे उल्लंघन करा

en: FPS
mr: एफपीएस

en: Subtitle encoding
mr: अनुवादपट्टी संकेतन

en: Font size
mr: टंक आकार

en: Subtitle alignment
mr: अनुवादपट्टी संरेषन

en: Font Properties
mr: टंक वैशिष्ट्ये

en: Subtitle File
mr: अनुवादपट्टी धारिका

en: s
mr: एस

en: fps
mr: एफपीएस

en: Open File
mr: धारिका उघडा

en: %i tracks
mr: %i मार्ग

en: Streaming and Transcoding Options
mr: परिगमन व संकेतन परिवर्तन पर्याय

en: Display the stream locally
mr: प्रवाह स्थानिक पातळीवर प्रदर्शित करा

en: Dump raw input
mr: संगणकाला दिलेली कच्ची माहिती टाकून द्या

en: Encapsulation Method
mr: संपुटन पद्धत

en: Transcoding options
mr: संकेतन परिवर्तन पर्याय

en: Bitrate (kb/s)
mr: बिटदर (केबी/एस)

en: Stream Announcing
mr: प्रवाह घोषणा

en: Save File
mr: धारिका साठवा

en: Track Number
mr: क्रमांक शोधा

en: Duration
mr: कालावधी

en: URI
mr: यूआरआय

en: File Size
mr: धारिका आकार

en: Media Information
mr: माध्यम माहिती

en: Location
mr: ठिकाण

en: Save Metadata
mr: मेटाडाटा साठवा

en: General
mr: सर्वसाधारण

en: Codec Details
mr: कोडेक तपशील

en: Read at media
mr: माध्यमांमध्ये वाचा

en: Input bitrate
mr: माहिती देण्याचा बिट दर

en: Demuxed
mr: वेगवेगळे केलेले

en: Stream bitrate
mr: प्रवाह बिट दर

en: Decoded blocks
mr: विसंकेतन केलेले गट

en: Displayed frames
mr: प्रदर्शित चौकटी

en: Lost frames
mr: हरविलेल्या चौकटी

en: Played buffers
mr: चालविलेले उभयरोधक

en: Lost buffers
mr: गहाळ झालेले उभयरोधक

en: Error while saving meta
mr: मेटा साठविताना झालेली चूक

en: VLC was unable to save the meta data.
mr: व्हीएलसीला मेटा डाटा साठवता आला नाही.

en: Continue playback?
mr: पार्श्वगायन सुरु ठेवायचे का?

en: Continue
mr: सुरु ठेवा

en: Restart playback
mr: पार्श्वगायन पुन्हा सुरु करा

en: Playback of "%@" will continue at %@
mr: "%@" चे पार्श्वगायन %@ ने सुरु राहील

en: LIBRARY
mr: वाचनालय

en: MY COMPUTER
mr: माझा संगणक

en: DEVICES
mr: साधने

en: LOCAL NETWORK
mr: स्थानिक नेटवर्क

en: INTERNET
mr: इंटरनेट

en: Interface Settings
mr: आंतरपृष्ठ रचना

en: Audio Settings
mr: ध्वनी रचना

en: Video Settings
mr: ध्वनी मांडण्या

en: Subtitle & On Screen Display Settings
mr: अनुवाद पट्टी व पटलावरील दृश्य मांडण्या

en: Input & Codec Settings
mr: दिलेली माहिती व कोडेक मांडण्या

en: General Audio
mr: सर्वसाधारण ध्वनी

en: Preferred Audio language
mr: प्राधान्य असलेली ध्वनी भाषा

en: Enable Last.fm submissions
mr: समर्थ करा अंतिम.एफएम सादरीकरणे

en: Visualization
mr: दृश्ये

en: Keep audio level between sessions
mr: सत्रांदरम्यान ध्वनी पातळी राखा

en: Always reset audio start level to:
mr: ध्वनी सुरुवात पातळीची नेहमी फेररचना करा च्यावर:

en: Change
mr: बदला

en: Change Hotkey
mr: हॉटकी बदला

en: Select an action to change the associated hotkey:
mr: संबंधित हॉटकी बदलण्यासाठी कृती निवडा:

en: Action
mr: कृती

en: Shortcut
mr: जवळचा मार्ग

en: Record directory or filename
mr: मार्गदर्शिका किंवा धारिकेचे नाव नोंदवा

en: Directory or filename where the records will be stored
mr: नोंदी साठवल्या जातील अशी मार्गदर्शिका किंवा धारिका नाव

en: Repair AVI Files
mr: एव्हाआय धारिका दुरुस्त करा

en: Default Caching Level
mr: पूर्वनिर्धारित साठवणूक पातळी

en: Caching
mr: साठवणूक

en: Use the complete preferences to configure custom caching values for each access module.
mr: प्रत्येक उपलब्धता भागासाठी स्वपसंत साठवणूक मूल्यांची मांडणी करण्यासाठी संपूर्ण प्राधान्ये वापरा.

en: Codecs / Muxers
mr: कोडेक्स/मिश्रक

en: Post-Processing Quality
mr: प्रक्रियेनंतरचा दर्जा

en: Edit default application settings for network protocols
mr: पूर्वनिर्धारित उपयोजन मांडणी नेटवर्क प्रोटोकॉलसाठी संपादित करा

en: Open network streams using the following protocols
mr: पुढील प्रोटोकॉल वापरुन नेटवर्क प्रवाह उघडा

en: Note that these are system-wide settings.
mr: या यंत्रणा-निहाय मांडण्या आहेत याची नोंद घ्या

en: Interface style
mr: आंतरपृष्ठ शैली

en: Dark
mr: गडद

en: Bright
mr: प्रखर

en: Continue playback
mr: पार्श्वगायन सुरु करा

en: Control playback with the Apple Remote
mr: ऍपल दूरनियंत्रकासह पार्श्वगायन नियंत्रित करा

en: Control playback with media keys
mr: माध्यम कळांसह पार्श्वगायन नियंत्रित करा

en: Control system volume with the Apple Remote
mr: ऍपल दूरनियंत्रकासह यंत्रण तीव्रता नियंत्रित करा

en: Control external music players
mr: बाह्य संगीत प्लेअर नियंत्रित करा

en: Privacy / Network Interaction
mr: गोपनीयता/नेटवर्क संवाद

en: Automatically check for updates
mr: सुधारणांसाठी स्वयंचलितपणे तपासणी करा

en: Default Encoding
mr: पूर्वनिर्धारित संकेतन

en: Display Settings
mr: मांडण्या प्रदर्शित करा

en: Font color
mr: टंक रंग

en: Font
mr: टंक

en: Subtitle languages
mr: अनुवादपट्टी भाषा

en: Preferred subtitle language
mr: अनुवादपट्टीची प्राधान्य भाषा

en: Enable OSD
mr: समर्थ ओएसडी

en: Force bold
mr: ठळक करा

en: Outline color
mr: बाह्यरेषा रंग

en: Outline thickness
mr: बाह्यरेषा जाडी

en: Display
mr: प्रदर्शित करा

en: Show video within the main window
mr: मुख्य विंडोमधील ध्वनीचित्रफित दाखवा

en: Pause the video playback when minimized
mr: किमान केल्यानंतर ध्वनीचित्रफित प्लेबॅक थोडा वेळ थांबवा

en: Black screens in Fullscreen mode
mr: काळे पटल पूर्ण पटल पद्धतीमध्ये

en: Use the native fullscreen mode
mr: स्थानिक संपूर्णपटल पद्धत वापरा

en: Video snapshots
mr: ध्वनीचित्रफित क्षणचित्रे

en: Folder
mr: धारक

en: Format
mr: प्रारुप

en: Prefix
mr: पूर्वप्रत्यय

en: Sequential numbering
mr: क्रमवार संख्या

en: Reset All
mr: सर्व पुनर्रचना करा

en: Preferences
mr: प्राधान्ये

en: Last check on: %@
mr: शेवटची तपासणी रोजी: %@

en: No check was performed yet.
mr: अजून कोणतीही तपासणी करण्यात आली नव्हती.

en: Lowest Latency
mr: किमान लॅॅटेन्सी

en: Low Latency
mr: कमी लॅॅटेन्सी

en: Higher Latency
mr: अधिक लॅॅटेन्सी

en: Highest Latency
mr: कमाल लॅॅटेन्सी

en: Reset Preferences
mr: प्राधान्यांची फेररचना करा

en: This will reset VLC media player's preferences.
    
    Note that VLC will restart during the process, so your current playlist will be emptied and eventual playback, streaming or transcoding activities will stop immediately.
    
    The Media Library will not be affected.
    
    Are you sure you want to continue?
mr: यामुळे व्हीएलसी मीडिया प्लेअरच्या प्राधान्यांची फेररचना होईल.
    
    नोंद घ्या की व्हीएलसी या प्रक्रियादरम्यान पुन्हा सुरु होईल, म्हणून तुमची सध्याची चालविण्याची यादी रिक्त केली जाईल व शेवटी पार्श्वगायन, परिगमन किंवा संकेतन परिवर्तन कार्ये तात्काळ थांबविली जातील.
    
    माध्यम वाचनालयांवर परिणाम होणार नाही.
    
    तुम्हाला सुरु ठेवायची खात्री आहे का?

en: This setting cannot be changed because the native fullscreen mode is enabled.
mr: मांडणी बदलता येणार नाही कारण स्थानिक संपूर्ण पटल पद्धत समर्थ आहे.

en: Choose the folder to save your video snapshots to.
mr: तुमची ध्वनीचित्रफित क्षणचित्रे साठविण्यासाठी धारक निवडा.

en: Choose
mr: निवडा

en: Choose the directory or filename where the records will be stored.
mr: मार्गदर्शिका किंवा धारिकानाव निवडा जेथे नोंदी साठविल्या जातील.

en: Press new keys for
    "%@"
mr: नवीन कळ दाबा
    "%@" साठी

en: Invalid combination
mr: अवैध मिश्रण

en: Regrettably, these keys cannot be assigned as hotkey shortcuts.
mr: या कळा हॉटकी संक्षिप्त मार्ग म्हणून निर्धारित करता येत नाही याचा खेद आहे.

en: This combination is already taken by "%@".
mr: हे मिश्रण आधीपासूनच "%@" घेतलेले आहे.

en: Not Set
mr: रचना केलेली नाही

en: sec.
mr: सेकंद.

en: Audio/Video
mr: ध्वनी/ध्वनीचित्रफित

en: Audio track synchronization:
mr: ध्वनी मार्ग दृश्यध्वनिमेलन

en: A positive value means that the audio is ahead of the video
mr: एक सकारात्मक मूल्य म्हणजे ध्वनी ध्वनीचित्रफितीच्या पुढे असतो

en: Subtitles/Video
mr: अनुवादपट्ट्या/ध्वनीचित्रफित

en: Subtitle track synchronization:
mr: अनुवादपट्टी दृश्यध्वनिमेलन:

en: A positive value means that the subtitles are ahead of the video
mr: एक धन मूल्य म्हणजे अनुवादपट्ट्या ध्वनीचित्रफितीच्या पुढे आहे

en: Subtitle speed:
mr: अनुवादपट्ट्या वेग:

en: Subtitle duration factor:
mr: अनुवादपट्टी कालावधी घटक:

en: Extend subtitle duration by this value.
    Set 0 to disable.
mr: या मूल्याद्वारे अनुवादपट्टी कालावधी वाढवा.
    असमर्थ करण्यासाठी ० निश्चित करा.

en: Multiply subtitle duration by this value.
    Set 0 to disable.
mr: या मुल्यामुळे अनेक अनुवादपट्ट्या कालावधी.
    असमर्थ करण्यासाठी ०.

en: Recalculate subtitle duration according
    to their content and this value.
    Set 0 to disable.
mr: अनुवादपट्ट्या कालावधीची फेरमोजणी करा
    त्यांचे घटक व त्यांच्या मूल्यानुसार.
    असमर्थ करण्यासाठी ० निश्चित करा.

en: Video Effects
mr: ध्वनीचित्र परिणाम

en: Basic
mr: मूलभूत

en: Geometry
mr: भूमिती

en: Color
mr: रंग

en: Image Adjust
mr: चित्र व्यवस्थित करा

en: Brightness Threshold
mr: चकाकी सीमारेषा

en: Sharpen
mr: तीक्ष्ण करा

en: Sigma
mr: सिग्मा

en: Banding removal
mr: पट्टन काढून टाकणे

en: Radius
mr: त्रिज्या

en: Film Grain
mr: चित्रपट कणमान

en: Variance
mr: तफावत

en: Synchronize top and bottom
mr: सर्वात वरचे व तळाचे समकालन करा

en: Synchronize left and right
mr: डावे व उजवे समकालन करा

en: Transform
mr: परिवर्तन

en: Rotate by 90 degrees
mr: ९० अंशात फिरवा

en: Rotate by 180 degrees
mr: १८० अंशात फिरवा

en: Rotate by 270 degrees
mr: २७० अंशात फिरवा

en: Flip horizontally
mr: आडवे उलटे करा

en: Flip vertically
mr: उभे उलटे करा

en: Magnification/Zoom
mr: वाढ/मोठे करणे

en: Puzzle game
mr: कोड्याचा खेळ

en: Rows
mr: ओळी

en: Columns
mr: स्तंभ

en: Clone
mr: प्रतिरुप

en: Number of clones
mr: प्रतिरुपांची संख्या

en: Wall
mr: भिंत

en: Color threshold
mr: रंग सीमारेषा

en: Similarity
mr: समानता

en: Intensity
mr: तीव्रता

en: Gradient
mr: क्रमिकता

en: Edge
mr: कड

en: Hough
mr: हॉग

en: Cartoon
mr: अर्कचित्र

en: Color extraction
mr: रंग काढून घेणे

en: Invert colors
mr: रंग उलट करा

en: Posterize
mr: भित्तीपत्राच्या स्वरुपात चित्र छापणे

en: Posterize level
mr: भित्तीपत्राच्या स्वरुपात चित्र छापण्याची पातळी

en: Motion blur
mr: गती अंधूक

en: Factor
mr: घटक

en: Motion Detect
mr: गती शोधा

en: Water effect
mr: पाण्याचा परिणाम

en: Psychedelic
mr: सायकेडेलिक

en: Anaglyph
mr: द्विवर्णी त्रिमितीचित्र

en: Add text
mr: मजकूर समाविष्ट करा

en: Text
mr: मजकूर

en: Add logo
mr: प्रतीकचिन्ह समाविष्ट करा

en: Logo
mr: प्रतीकचिन्ह

en: Transparency
mr: पारदर्शकता

en: Organize profiles...
mr: प्रारुपांचे संघटन करा...

en: Video device
mr: ध्वनीचित्रफित साधन

en: Number of the screen to use by default to display videos in 'fullscreen'. The screen number correspondance can be found in the video device selection menu.
mr: ध्वनीचित्रफिती 'संपूर्ण पटलामध्ये' प्रदर्शित करण्यासाठी पूर्वनिर्धारितपणे वापरण्यासाठी पटलाची संख्या. ध्वनीचित्रफित साधन निवड विषयसूचीमध्ये पटल क्रमांक पटल क्रमांक अनुरुपता सापडू शकते.

en: Opaqueness
mr: पारदर्शकता

en: Set the transparency of the video output. 1 is non-transparent (default) 0 is fully transparent.
mr: ध्वनीचित्रफित उत्पादनाची पादर्शकता निश्चित करा. १ म्हणजे पारदर्शक-नाही (पूर्वनिर्धारित) ० म्हणजे पूर्णपणे पारदर्शक.

en: Black screens in fullscreen
mr: काळी पटले पूर्ण पटलात

en: In fullscreen mode, keep screen where there is no video displayed black
mr: पूर्ण पटल पद्धतीमध्ये, कोणतीही ध्वनीचित्रफित काळी प्रदर्शित केली नसेल तेव्हा पटल ठेवा

en: Show Fullscreen controller
mr: पूर्वपटल नियंत्रक दाखवा

en: Shows a lucent controller when moving the mouse in fullscreen mode.
mr: माउस संपूर्ण पद्धतीमध्ये हलविताना प्रकाशमानता नियंत्रक दाखवते.

en: Auto-playback of new items
mr: नव्या घटकांचे स्वयं-प्लेबॅक

en: Start playback of new items immediately once they were added.
mr: नव्या घटकांचा समावेश झाल्यानंतर लगेच पार्श्वगायन सुरु करा.

en: Keep Recent Items
mr: अलिकडचे घटक ठेवा

en: By default, VLC keeps a list of the last 10 items. This feature can be disabled here.
mr: पूर्वनिर्धारितपणे, व्हीएलसी शेवटच्या १० घटकांची यादी ठेवतो. हे वैशिष्ट्य येथे असमर्थ करता येते.

en: By default, VLC can be remotely controlled with the Apple Remote.
mr: पूर्वनिर्धारितपणे, ऍपल दूरनियंत्रकासह व्हीएलसीचे दूरस्थ नियंत्रण करता येते.

en: By default, VLC will control its own volume with the Apple Remote. However, you can choose to control the global system volume instead.
mr: पूर्वनिर्धारितपणे, व्हीएलसी स्वतःची तीव्रता ऍपल दूरनियंत्रकाद्वारे नियंत्रित करतो. मात्र तुम्ही त्याऐवजी जागतिक यंत्रणा तीव्रता नियंत्रित करण्याची निवड करु शकता.

en: Control playlist items with the Apple Remote
mr: ऍपल दूरस्थ नियंकासह नियंत्रण यादी घटक नियंत्रित करा

en: By default, VLC will allow you to switch to the next or previous item with the Apple Remote. You can disable this behavior with this option.
mr: पूर्वनिर्धारितपणे, व्हीएलमुळे तुम्हाला ऍपल दूरनियंत्रकासह पुढील किंवा आधीच्या घटकावर जाता येते. तुम्ही या पर्यायासह हे वर्तन असमर्थ करु शकता.

en: By default, VLC can be controlled using the media keys on modern Apple keyboards.
mr: पूर्वनिर्धारितपणे, व्हीएलसी आधुनिक ऍपल कळफलकावरील माध्यम कळांचा वापर करुन नियंत्रित करता येते.

en: Run VLC with dark interface style
mr: व्हीएलसी गडद आंतरपृष्ठ शैलीसह चालवा

en: If this option is enabled, VLC will use the dark interface style. Otherwise, the grey interface style is used.
mr: हा पर्याय समर्थ करण्यात आल्यास, व्हीएलसी गडद आंतरपृष्ठ शैली वापरेल. नाहीतर, गडद आंतरपृष्ठ शैली वापरली जाते.

en: By default, VLC uses the fullscreen mode known from previous Mac OS X releases. It can also use the native fullscreen mode on Mac OS X 10.7 and later.
mr: पूर्वनिर्धारितपणे, व्हीएलसी आधीच्या मॅक एस X प्रसारणातील ज्ञात संपूर्ण पटल पद्धत वापरते. ते मॅक ओएस X १०.७ व नंतरच्या आवृत्तींवर स्थानिक संपूर्णपटल पद्धतही वापरु शकते.

en: Resize interface to the native video size
mr: आंतरपृष्ठाचा आकार बदलून स्थानिक ध्वनीचित्रफित आकाराऐवढा करा

en: You have two choices:
     - The interface will resize to the native video size
     - The video will fit to the interface size
     By default, interface resize to the native video size.
mr: तुमच्याकडे दोन पर्याय आहेत:
     - आतरपृष्ठाचा आकार पदलून स्थानिक ध्वनीचित्रफित आकाराऐवढा होईल
     - ध्वनीचित्रफित आंतरपृष्ठ आकाराऐवढी असेल
     पूर्वनर्धारितपणे, आंतरपृष्ठाचा आकार बदलून स्थानिक ध्वनीचित्रफित आकाराऐवढा होतो.

en: With this option enabled, the playback will be automatically paused when minimizing the window.
mr: हा पर्याय समर्थ केल्यानंतर, विंडो किमान केल्यानंतर प्लॅबॅक स्वयंचलितपणे थोडावेळ थांबवले जाईल.

en: Allow automatic icon changes
mr: स्वयंचलित चित्र बदलण्यास परवानगी द्या

en: This option allows the interface to change its icon on various occasions.
mr: या पर्यायामुळे आंतरपृष्ठाला विविध प्रसंगी आपले चित्र बदलता येते.

en: Shows the previous and next buttons in the main window.
mr: मुख्य विंडोमध्ये आधीची व पुढील बटणे दाखवा.

en: Shows the shuffle and repeat buttons in the main window.
mr: मुख्य विंडोमध्ये बदलणे व पुनरावृत्ती बटणे दाखवा.

en: Shows the audio effects button in the main window.
mr: मुख्य विंडोमध्ये ध्वनी परिणाम बटण दाखवते.

en: VLC will pause and resume supported music players on playback.
mr: व्हीएलसी पार्श्वगायनावरील सहाय्य असलेले संगीत प्लेअर थांबवेल व पुन्हा सुरु करेल.

en: Use large text for list views
mr: यादी पाहण्यासाठी मोठा मजकूर वापरा

en: Do nothing
mr: काहीही करु नका

en: Pause iTunes / Spotify
mr: आयट्यून्स/स्पॉटीफाय थोडावेळ थांबवा

en: Pause and resume iTunes / Spotify
mr: आयट्यून्स/स्पॉटीफाय थोडावेळ थांबवा व पुन्हा सुरु करा

en: Continue playback where you left off
mr: तुम्ही पार्श्वगायन जेथे सोडले होते तेथून सुरु करा

en: VLC will store playback positions of the last 30 items you played. If you re-open one of those, playback will continue.
mr: व्हीएलसी तुम्ही चालविलेल्या किमान ३० घटकांची प्लेबॅक स्थिती संग्रहित करेल. तुम्ही त्यापैकी एक पुन्हा-उघडल्यास, पार्श्वगायन सुरु राहील.

en: Ask
mr: विचारा

en: Always
mr: नेहमी

en: Never
mr: कधीही नाही

en: Maximum Volume displayed
mr: कमाल तीव्रता प्रदर्शित

en: Mac OS X interface
mr: मॅक ओएस एक्स आंतरपृष्ठ

en: Appearance
mr: स्वरुप

en: Behavior
mr: वर्तन

en: Apple Remote and media keys
mr: ऍपल दूरस्थ व माध्यम कळा

en: Video output
mr: ध्वनीचित्रफित उत्पादन

en: B
mr: बी

en: KB
mr: केबी

en: MB
mr: एमबी

en: GB
mr: जीबी

en: TB
mr: टीबी

en: Show Basic
mr: मूलभूत दाखवा

en: Select a directory
mr: एक मार्गदर्शिका निवडा

en: Select a file
mr: एक धारिका निवडा

en: Select
mr: निवडा

en: Minimal Mac OS X interface
mr: किमान मॅक ओएस X आंतरपृष्ठ

en: Filebrowser starting point
mr: धारिकाब्राउजर आरंभ बिंदू

en: This option allows you to specify the directory the ncurses filebrowser will show you initially.
mr: या पर्यायामुळे तुम्हाला न्यूकर्सेस धारिका ब्राउजर तुम्हाला सुरुवातीला कोणती मार्गदर्शिका दाखवेल हे नमूद करता येते.

en: Ncurses interface
mr: न्यूकर्सेस आंतरपृष्ठ

en: [Display]
mr: [प्रदर्शित करा]

en:  h,H                    Show/Hide help box
mr: एच, एच                 मदत चौकट दाखवा/लपवा

en:  i                      Show/Hide info box
mr: आय                 माहिती चौकट दाखवा/लपवा

en:  M                      Show/Hide metadata box
mr: एम                     मेटाडाटा चौकट दाखवा/लपवा

en:  L                      Show/Hide messages box
mr: एल                   संदेश चौकट दाखवा/लपवा

en:  P                      Show/Hide playlist box
mr: पी                     चालविण्याची यादी चौकट दाखवा/लपवा

en:  B                      Show/Hide filebrowser
mr: बी                   धारिकाब्राउजर  दाखवा/लपवा

en:  x                      Show/Hide objects box
mr: एक्स                  घटक चौकट दाखवा/लपवा

en:  S                      Show/Hide statistics box
mr: एस                   सांख्यिकी चौकट दाखवा/लपवा

en:  Esc                    Close Add/Search entry
mr: ईएससी                नोंद समाविष्ट/शोध बंद करा

en:  Ctrl-l                 Refresh the screen
mr: कंट्रोल-एल         पटल रिफ्रेश करा

en: [Global]
mr: [जागतिक]

en:  q, Q, Esc              Quit
mr: क्यू, क्यू, ईएससी        बाहेर पडणे

en:  s                      Stop
mr: एस                  थांबा

en:  <space>                Pause/Play
mr:  <जागा>                थांबा/चालविणे

en:  f                      Toggle Fullscreen
mr: एफ               संपूर्णपटल बदला

en:  c                      Cycle through audio tracks
mr: सी                     ध्वनीचित्रफिती चालवत राहा

en:  v                      Cycle through subtitles tracks
mr: व्ही                  अनुवादपट्टी फित चालवत राहा

en:  b                      Cycle through video tracks
mr: बी                    ध्वनीचित्रफिती चालवत राहा

en:  n, p                   Next/Previous playlist item
mr: एन, पी               पुढील/आधीचा प्लेलिस्ट घटक

en:  [, ]                   Next/Previous title
mr:  [, ]                  पुढील/आधीचे शीर्षक

en:  <, >                   Next/Previous chapter
mr:  <, >                   पुढील/आधीचे प्रकरण

note: xgettext: You can use ← and → characters
en:  <left>,<right>         Seek -/+ 1%%
mr:  <डावे>,<उजवे>        मिळवा -/+ १%%

en:  a, z                   Volume Up/Down
mr: ए, झेड               आवाज वर/खाली

en:  m                      Mute
mr: एम                  आवाज बंद

note: xgettext: You can use ↑ and ↓ characters
en:  <up>,<down>            Navigate through the box line by line
mr:  <वर>,<खाली>           एकेका रेषेतील चौकटीतून स्थानांतर करणे

note: xgettext: You can use ⇞ and ⇟ characters
en:  <pageup>,<pagedown>    Navigate through the box page by page
mr:  <पानवर>,<पान खाली>    प्रत्येक पानावर चौकटीद्वारे स्थानांतर करा

note: xgettext: You can use ↖ and ↘ characters
en:  <start>,<end>          Navigate to start/end of box
mr:  <सुरु>,<समाप्त>          चौकोनाच्या सुरुवातीला/शेवटी स्थानांतर करा

en: [Playlist]
mr: [चालविण्याची यादी]

en:  r                      Toggle Random playing
mr: आर              स्वैर चालविणे बदला

en:  l                      Toggle Loop Playlist
mr: आय                      लूप चालविण्याच्या याद्या बदला

en:  R                      Toggle Repeat item
mr: आर                 घटक पुनरावृत्ती बदला

en:  o                      Order Playlist by title
mr: ओ                   शीर्षकाद्वारे चालविण्याची यादी मागवा

en:  O                      Reverse order Playlist by title
mr: ०                       शीर्षकाद्वारे चालविण्याची यादी उलट्या क्रमाने

en:  g                      Go to the current playing item
mr: जी                      सध्या चालविल्या जाणा-या घटकाकडे जा

en:  /                      Look for an item
mr:  /                      घटकाचा शोध घ्या

en:  ;                      Look for the next item
mr:  ;                      पुढील घटकाचा शोध घ्या

en:  A                      Add an entry
mr: ए                     एक नोंद समाविष्ट करा

note: xgettext: You can use ⌫ character to translate <backspace>
en:  D, <backspace>, <del>  Delete an entry
mr:  डी, <बॅकस्पेस>, <डिलीट>  नोंद नष्ट करा

en:  e                      Eject (if stopped)
mr: ई                      बाहेर काढा (थांबविण्यात आल्यास)

en: [Filebrowser]
mr: [धारिकाब्राउजर]

en:  <enter>                Add the selected file to the playlist
mr:  <एंटर>               निवडलेली धारिका चालविण्याच्या यादीत समाविष्ट करा

en:  <space>                Add the selected directory to the playlist
mr:  <स्पेस>                निवडलेली धारिका चालविण्याच्या यादीत समाविष्ट करा

en:  .                      Show/Hide hidden files
mr:  .                      लपविलेल्या धारिका दाखवा/लपवा

en: [Player]
mr: [प्लेअर]

note: xgettext: You can use ↑ and ↓ characters
en:  <up>,<down>            Seek +/-5%%
mr:  <वर>,<खाली>            मिळवा +/-५%%

en: [Loop]
mr: [लूप]

en:  Source   : %s
mr: स्रोत   : %s

en:  Position : %s/%s
mr: स्थिती : %s/%s

en:  Volume   : Mute
mr: तीव्रता  : आवाज नाही

en:  Volume   : %3ld%%
mr: तीव्रता  : %3ld%%

en:  Volume   : ----
mr: तीव्रता  : ----

en:  Title    : %<PRId64>/%d
mr: शीर्षक   : %<PRId64>/%d

en:  Chapter  : %<PRId64>/%d
mr: प्रकरण  : %<PRId64>/%d

en:  [ h for help ]
mr:  [ मदतीसाठी एच]

en: Open: %s
mr: उघडा: %s

en: Find: %s
mr: शोधा: %s

en: Shift+L
mr: शिफ्ट+एल

en: Click to toggle between loop all, loop one and no loop
mr: लूप सर्व, लूप एक व एकही लूप नाही यामध्ये बदल करण्यासाठी क्लिक करा

en: Previous Chapter/Title
mr: आधीचे प्रकरण/शीर्षक

en: Next Chapter/Title
mr: पुढील प्रकरण/शीर्षक

en: Teletext Activation
mr: टेलीमजकूर सक्रिय करणे

en: Play
    If the playlist is empty, open a medium
mr: चालवा
    चालविण्याची यादी रिक्त असल्यास, एक माध्यम उघडा

en: Previous / Backward
mr: आधीचे/मागे

en: Next / Forward
mr: पुढील/पुढे

en: De-Fullscreen
mr: पूर्णपटल रद्द करा

en: Extended panel
mr: विस्तारित चित्रचौकट

en: Frame By Frame
mr: प्रत्येक फ्रेमनिहाय

en: Trickplay Reverse
mr: परिवहन नियंत्रणांचा वापर करु नका

en: Step backward
mr: मागे जा

en: Step forward
mr: पुढे जा

en: Loop / Repeat
mr: लूप/पुनरावृत्ती

en: Open subtitles
mr: अनुवादपट्ट्या उघडा

en: Dock fullscreen controller
mr: संपूर्ण पटल नियंत्रक संक्षिप्त करा

en: Stop playback
mr: पार्श्वगायन थांबवा

en: Open a medium
mr: माध्यम उघडा

en: Previous media in the playlist, skip backward when held
mr: चालविण्याच्या यादीतील आधीचे माध्यम, धरुन ठेवल्यानंतर मागे जा

en: Next media in the playlist, skip forward when held
mr: चालविण्याच्या यादीतील पुढील माध्यम, धरुन ठेवल्यानंतर पुढे जा

en: Toggle the video in fullscreen
mr: ध्वनीचित्रफित संपूर्ण पटलात बदला

en: Toggle the video out fullscreen
mr: ध्वनीचित्रफित संपूर्ण पटलातून बाहेर आणा

en: Show extended settings
mr: विस्तारित मांडण्या दाखवा

en: Toggle playlist
mr: बदल चालविण्याची यादी

en: Take a snapshot
mr: एक क्षणचित्र घ्या

en: Loop from point A to point B continuously.
mr: सातत्याने ए बिंदूपासून बी बिंदूपर्यंत लूप.

en: Frame by frame
mr: प्रत्येक फ्रेमनिहाय

en: Reverse
mr: उलट

en: Change the loop and repeat modes
mr: लूप बदला व पद्धतींची पुनरावृत्ती करा

en: Previous media in the playlist
mr: चालविण्याच्या यादीतील आधीचे माध्यम

en: Next media in the playlist
mr: चालविण्याच्या यादीतील पुढील माध्यम

en: Open subtitle file
mr: अनुवादपट्टी धारिका उघडा

en: Dock/undock fullscreen controller to/from bottom of screen
mr: पटलाच्या तळाकडे/पासून संपूर्णपटल नियंत्रक संक्षिप्त करा/संक्षिप्त करु नका

[ctx: Tooltip|Unmute]
en: Unmute
mr: आवाज मोठा करा

[ctx: Tooltip|Mute]
en: Mute
mr: आवाज बंद करा

en: Pause the playback
mr: पार्श्वगायन थोडावेळ थांबवा

en: Loop from point A to point B continuously
    Click to set point A
mr: बिंदू ए पासून बिंदू बी पर्यंत सातत्याने लूप
    बिंदू ए निश्चित करण्यासाठी क्लिक करा

en: Click to set point B
mr: बिंदू बी निश्चित करण्यासाठी क्लिक करा

en: Stop the A to B loop
mr: ए ते बी लूप थांबवा

en: Aspect Ratio
mr: प्रसर अनुपात

en: Logo filenames
mr: प्रतीकचिन्ह धारिका नावे

en: Image mask
mr: प्रतिमा मुखवटा

en: No v4l2 instance found.
    Please check that the device has been opened with VLC and is playing.
    
    Controls will automatically appear here.
mr: कोणताही व्ही४एल२ घटक सापडला नाही.
    कृपया साधन व्हीएलसीसह उघडण्यात आल्याची व चालविले जात असल्याची खात्री करा.
    
    येथे नियंत्रणे आपोआप दिसून येतील.

en: dB
mr: डीबी

en: 170 Hz
mr: १७० एचझेड

en: 310 Hz
mr: ३१० एचझेड

en: 600 Hz
mr: ६०० एचझेड

en: 1 KHz
mr: १ केएचझेड

en: 3 KHz
mr: ३ केएचझेड

en: 6 KHz
mr: ६ केएचझेड

en: 12 KHz
mr: १२ केएचझेड

en: 14 KHz
mr: १४ केएचझेड

en: 16 KHz
mr: १६ केएचझेड

en: 31 Hz
mr: ३१ एचझेड

en: 63 Hz
mr: ६३ एचझेड

en: 125 Hz
mr: १२५ एचझेड

en: 250 Hz
mr: २५० एचझेड

en: 500 Hz
mr: ५०० एचझेड

en: 2 KHz
mr: २ केएचझेड

en: 4 KHz
mr: ४ केएचझेड

en: 8 KHz
mr: ८ केएचझेड

en: ms
mr: एमएस

en: Knee
    radius
mr: गुडघा
    त्रिज्या

en: Makeup
    gain
mr: पृष्ठरचना
    प्राप्ती

en: (Hastened)
mr: (घाईघाईने)

en: (Delayed)
mr: (उशीरा)

en: Force update of this dialog's values
mr: या संवाद मूल्यांच्या सुधारणेची सक्ती करा

en: &Fingerprint
mr: व बोटांचा ठसा

en: Find meta data using audio fingerprinting
mr: ध्वनी बोटांचा ठसा वापरणारा मेटाडाटा शोधा

en: Comments
mr: टिप्पणी

en: Extra metadata and other information are shown in this panel.
mr: या पट्टीमध्ये अतिरिक्त मेटाडाटा व इतर माहिती  दाखविण्यात आली आहे.

en: Information about what your media or stream is made of.
    Muxer, Audio and Video Codecs, Subtitles are shown.
mr: तुमचे माध्यम किंवा प्रवाह कशापासून तयार करण्यात आले आहेत याची माहिती.
    मिश्रक, ध्वनी व ध्वनीचित्रफित कोडेक्स, अनुवादपट्ट्या दाखविण्यात आल्या आहेत.

en: Current media / stream statistics
mr: सध्याचे माध्यम/प्रवाह सांख्यिकी

en: Input/Read
mr: संगणकाला द्यायची माहिती/वाचा

en: Media data size
mr: माध्यम डाटा आकार

en: Demuxed data size
mr: विभाजित डाटा आकार

en: Content bitrate
mr: घटक बिटदर

en: Discarded (corrupted)
mr: टाकून दिलेले (सदोष)

en: Dropped (discontinued)
mr: वगळलेले (खंडित केलेले)

en: Decoded
mr: विसंकेतन झालेले

en: blocks
mr: गट

en: Displayed
mr: प्रदर्शित

en: frames
mr: फ्रेम

en: Lost
mr: हरविलेली

en: Played
mr: चालविले

en: buffers
mr: बफर

en: Last 60 seconds
mr: शेवटची ६० सेकंद

en: Overall
mr: एकूण

en: Current playback speed: %1
    Click to adjust
mr: सध्याचा पार्श्वगायन वेग: %1
    व्यवस्थित करण्यासाठी क्लिक करा

en: Revert to normal play speed
mr: सामान्य चालविण्याच्या वेगाकडे परत जा

en: Download cover art
mr: मुखपृष्ठ कला डाउनलोड करा

en: Add cover art from file
mr: धारिकेमधून मुखपृष्ठ कला समाविष्ट करा

en: Choose Cover Art
mr: मुखपृष्ठ कला निवडा

en: Image Files (*.gif *.jpg *.jpeg *.png)
mr: प्रतिमा धारिका (*.जीआयएफ *.जेपीजी *.जेपीईजी *.पीएनजी)

en: Elapsed time
mr: वाया गेलेली वेळ

en: Total/Remaining time
mr: एकूण/उरलेली वेळ

en: Click to toggle between total and remaining time
mr: एकूण व उरलेल्या वेळेमध्ये बदलण्यासाठी क्लिक करा

en: Click to toggle between elapsed and remaining time
mr: वाया गेलेल्या व उरलेल्या वेळेमध्ये बदलण्यासाठी क्लिक करा

en: Double click to jump to a chosen time position
mr: निवडलेल्या वेळ स्थानावर जाण्यासाठी दोनदा क्लिक करा

en: Select a device or a VIDEO_TS directory
mr: एक साधन किंवा ध्वनीचित्रफित_टीएस मार्गदर्शिका निवडा

en: Select a device or a VIDEO_TS folder
mr: साधन किंवा ध्वनीचित्रफिच_टीएस धारक निवडा

en: Select one or multiple files
mr: एक किंवा अनेक धारिका निवडा

en: File names:
mr: धारिका नावे:

en: Filter:
mr: चाळणी:

en: Eject the disc
mr: डिस्क बाहेर काढा

en: Entry
mr: प्रवेश

en: Channels:
mr: चॅनल:

en: Selected ports:
mr: निवडलेले पोर्ट:

en: Use VLC pace
mr: व्हीएलसी वेग वापरा

en: TV - digital
mr: टीव्ही-डिजिटल

en: Tuner card
mr: मेलक कार्ड

en: Delivery system
mr: वितरण यंत्रणा

en: Transponder/multiplex frequency
mr: दूरसादक/बहुपथ कंपनसंख्या

en: Transponder symbol rate
mr: दूरसादक प्रतीक दर

en: Bandwidth
mr: पट्टरुंदी

en: TV - analog
mr: टीव्ही- सादृश्य

en: Device name
mr: साधन नाव

en: Your display will be opened and played in order to stream or save it.
mr: प्रवाह करण्यासाठी किंवा साठविण्यासाठी तुमचे प्रदर्शन उघडले जाईल व चालवले जाईल.

note: xgettext: frames per second
en:  f/s
mr: एफ/एस

en: Advanced Options
mr: प्रगत पर्याय

en: Double click to get media information
mr: माध्यम माहिती मिळविण्यासाठी दोनदा क्लिक करा

en: Change playlistview
mr: चालविण्याचीयादीदृश्य बदला

en: Search the playlist
mr: चालविण्याचीयादी शोधा

en: My Computer
mr: माझा संगणक

en: Devices
mr: साधने

en: Local Network
mr: स्थानिक नेटवर्क

en: Internet
mr: इंटरनेट

en: Remove this podcast subscription
mr: या पॉडकास्टचे सभासदत्व काढून टाका

en: Do you really want to unsubscribe from %1?
mr: तुम्हाला खरोखर %1 यातून सभासदत्व रद्द करायचे आहे का?

en: Cover
mr: आवरण

en: Create Directory
mr: मार्गदर्शिका तयार करा

en: Create Folder
mr: धारक तयार करा

en: Enter name for new directory:
mr: नव्या मार्गदर्शिकेसाठी नाव घाला:

en: Enter name for new folder:
mr: नव्या धारकासाठी नाव घाला:

en: Rename Directory
mr: मार्गदर्शिकेचे नाव बदला

en: Rename Folder
mr: धारकाचे नाव बदला

en: Enter a new name for the directory:
mr: मार्गदर्शिकेसाठी नवीन नाव घाला:

en: Enter a new name for the folder:
mr: धारकासाठी नवीन नाव घाला:

en: Sort by
mr: च्याद्वारे वर्गीकरण करा

en: Ascending
mr: चढत्या क्रमाने

en: Descending
mr: उतरत्या क्रमाने

en: Display size
mr: प्रदर्शन आकार

en: Increase
mr: वाढवा

en: Decrease
mr: कमी करा

en: Playlist View Mode
mr: चालविण्याची यादी दृश्य पद्धत

en: Playlist is currently empty.
    Drop a file here or select a media source from the left.
mr: चालविण्याची यादी सध्या रिक्त आहे.
    येथे धारिका सोडा किंवा डावीकडून माध्यम स्रोत निवडा.

en: Icons
mr: प्रतिमा

en: Detailed List
mr: तपशीलवार यादी

en: List
mr: यादी

en: PictureFlow
mr: चित्रप्रवाह

en: Select File
mr: धारिका निवडा

en: in
mr: आत

en: Any field
mr: कोणतेही क्षेत्र

en: Actions
mr: कृती

en: Hotkey
mr: हॉकी

en: Application level hotkey
mr: उपयोजन पातळी हॉटकी

en: Global
mr: जागतिक

en: Desktop level hotkey
mr: डेस्कटॉप पातळी हॉटकी

en: Double click to change.
    Delete key to remove.
mr: बदलण्यासाठी दोनदा क्लिक करा.
    काढून टाकण्यासाठी कळ नष्ट करा.

en: Hotkey change
mr: हॉटकी बदल

en: Press the new key or combination for
mr: च्यासाठी नवीन कळ किंवा मिश्रण दाबा

en: Assign
mr: ठरवून देणे

en: Warning: this key or combination is already assigned to
mr: इशारा: ही कळ किंवा मिश्रण आधीपासूनच ला ठरवून दिले आहे

en: Warning: <b>%1</b> is already an application menu shortcut
mr: इशारा: <b>%1</b> हा आधीपासूनच उपयोजन विषयसूची संक्षिप्त मार्ग आहे

en: Key or combination:
mr: कळ किंवा मिश्रण:

en: Key:
mr: कळ:

en: Input & Codecs Settings
mr: संगणकाला दिलेली माहिती व को़डेक्स रचना

en: Configure Hotkeys
mr: हॉटकींची रचना करा

en: Device:
mr: साधन:

en: If this property is blank, different values
    for DVD, VCD, and CDDA are set.
    You can define a unique one or configure them 
    individually in the advanced preferences.
mr: हा गुणधर्म रिक्त असेल, डीव्हीडी, व्हीसीडी व सीडीडीएसाठी
    वेगवेगळी मूल्ये निश्चित केली जातात.
    तुम्ही एक वेगळे निश्चित करु शकता किंवा प्रगत प्राधान्यांमध्ये त्यांची 
    वैयक्तिक मांडणी करु शकता.

en: Lowest latency
mr: सर्वात कमी  प्रलंबन

en: High latency
mr: जास्त प्रलंबन

en: Higher latency
mr: उच्च प्रलंबन

en: This is VLC's skinnable interface. You can download other skins at
mr: हे व्हीएलसीचे बाह्यावरण चढविण्यायोग्य आंतरपृष्ठ आहे. तुम्ही इतर बाह्यावरणे येथे डाउनलोड करु शकता

en: VLC skins website
mr: व्हीएलसी बाह्यावरणे संकेतस्थळ

en: System's default
mr: यंत्रणेचे पूर्वनिर्धारित

en: File associations
mr: धारिका अनुबंध

en: Audio Files
mr: ध्वनी धारिका

en: Video Files
mr: ध्वनीचित्रफित धारिका

en: Playlist Files
mr: चालविण्याची यादी धारिका

en: &Apply
mr: वलागू करा

en: &Cancel
mr: व रद्दकरा

en: Profile
mr: स्वरुप

en: Edit selected profile
mr: निवडलेले स्वरुप संपादित करा

en: Delete selected profile
mr: निवडलेले स्वरुप नष्ट करा

en: Create a new profile
mr: नवीन प्रारुप तयार करा

en: Create
mr: तयार करा

en: This muxer is not provided directly by VLC: It could be missing.
mr: हा मिश्रक थेट व्हीएलसीद्वारे देण्यात आलेला नाही: तो अनुपस्थित असू शकतो.

en: This muxer is missing. Using this profile will fail
mr: हा मिश्रण हरवलेला आहे. हे स्वरुप वापरणे अपयशी होईल

en:  Profile Name Missing
mr: स्वरुप नाव हरवले आहे

en: You must set a name for the profile.
mr: तुम्ही प्रारुपासाठी एक नाव निश्चित केले पाहिजे.

en: File/Directory
mr: धारिका/मार्गदर्शिका

en: File/Folder
mr: धारिका/मार्गदर्शिका

en: Source
mr: स्रोत

en: Source:
mr: स्रोत:

en: Type:
mr: प्रकार:

en: This module writes the transcoded stream to a file.
mr: हा भाग एका प्रारुपातून दुस-या प्रारुपात परिवर्तित केलेल्या प्रवाहाचे धारिकेमध्ये लेखन करतो.

en: Filename
mr: धारिकानाव

en: Save file...
mr: धारिका साठवा...

en: Containers (*.ps *.ts *.mpg *.ogg *.asf *.mp4 *.mov *.wav *.raw *.flv *.webm)
mr: धारक (*.पीएस *.टीएस *.एमपीजी *.ओजीजी *.एएसएफ *.एमपी४ *.एमओव्ही *.डब्ल्यूएव्ही *.आरएडब्ल्यू *.एफएलव्ही *.वेबएम)

en: This module outputs the transcoded stream to a network via HTTP.
mr: हा भाग एचटीटीपीद्वारे नेटवर्कवर एका प्रारुपातून दुस-या प्रारुपात परिवर्तित केलेल्या प्रवाहांचे उत्पादन देतो.

en: Path
mr: मार्ग

en: This module outputs the transcoded stream to a network via the mms protocol.
mr: हा भाग एमएमएस प्रोटोकॉलद्वारे नेटवर्कवर एका प्रारुपातून दुस-या प्रारुपामध्ये परिवर्तित प्रवाहांचे उत्पादन देतो.

en: This module outputs the transcoded stream to a network via RTSP.
mr: हा भाग आरटीएसपीद्वारे नेटवर्कवर एका प्रारुपातून दुस-या प्रारुपामध्ये परिवर्तित प्रवाहांचे उत्पादन देतो.

en: This module outputs the transcoded stream to a network via UDP.
mr: हा भाग यूडीपीद्वारे नेटवर्कवर एका प्रारुपातून दुस-या प्रारुपामध्ये परिवर्तित प्रवाहांचे उत्पादन देतो.

en: This module outputs the transcoded stream to a network via RTP.
mr: हा भाग आरटीपीद्वारे नेटवर्कवर एका प्रारुपातून दुस-या प्रारुपामधअये परिवर्तित प्रवाहांचे उत्पादन देतो.

en: Base port
mr: आधार पोर्ट

en: This module outputs the transcoded stream to an Icecast server.
mr: हा भाग आईसकास्ट सर्वरवर एका प्रारुपातून दुस-या प्रारुपात परिवर्तित प्रवाहाचे उत्पादन देतो.

en: Mount Point
mr: चढविण्याचा बिंदू

en: Login:pass
mr: लॉगइन: मंजूर

en: Edit Bookmarks
mr: वाचनखुणा संपादित करा

en: Create a new bookmark
mr: नवीन वाचनखुणा तयार करा

en: Delete the selected item
mr: निवडलेले घटक नष्ट करा

en: Delete all the bookmarks
mr: सर्व वाचनखुणा नष्ट करा

en: Extract
mr: काढा

en: &Close
mr: व बंद करा

en: Bytes
mr: बाईट्स

en: Convert
mr: रुपांतरित करा

en: Destination
mr: इच्छित ठिकाण

en: Destination file:
mr: इच्छित धारिका:

en: Browse
mr: ब्राउज करा

en: Settings
mr: रचना

en: Display the output
mr: उत्पादन प्रदर्शित करा

en: This display the resulting media, but can slow things down.
mr: हा परिणामी माध्यम प्रदर्शित करतो, मात्र यामुळे वेग कमी होऊ शकतो.

en: &Start
mr: वसुरुवात करा

en: Containers
mr: धारक

en: Program Guide
mr: कार्यक्रम मार्गदर्शिका

en: Update
mr: सुधारणा करा

en: Errors
mr: चुका

en: Cl&ear
mr: पुसून टाका

en: Hide future errors
mr: पुढील चुका लपवा

en: Adjustments and Effects
mr: तडजोडी व परिणाम

en: Synchronization
mr: दृश्यध्वनिमेलन

en: v4l2 controls
mr: व्ही४एल२ नियंत्रणे

en: &Save
mr: व साठवा

en: Privacy and Network Access Policy
mr: गोपनीयता व नेटवर्क उपलब्धता धोरण

en: <p>In order to protect your privacy, <i>VLC media player</i> does <b>not</b> collect personal data or transmit them, not even in anonymized form, to anyone.</p>
    <p>Nevertheless, <i>VLC</i> is able to automatically retrieve information about the media in your playlist from third party Internet-based services. This includes cover art, track names, artist names and other meta-data.</p>
    <p>Consequently, this may entail identifying some of your media files to third party entities. Therefore the <i>VLC</i> developers require your express consent for the media player to access the Internet automatically.</p>
mr: <p>तुमच्या गोपनीयतेचे रक्षण करण्यासाठी, <i>व्हीएलसी मीडिया प्लेअर </i> वैयक्तिक <b>डाटा</b> संकलित करत नाही किंवा तो कुणालाही, निनावी स्वरुपातही प्रसारित करत नाही.</p>
    <p>तरीही, <i>व्हीएलसी</i> तृतीय पक्ष इंटरनेट-आधारित सेवांकड़ून तुमच्या चालविण्याच्या यादीतील माध्यमाकडून माहिती मिळवू शकतो. यामध्ये मुखपृष्ठ कला, ध्वनीफितींची नावे, कलाकारांची नावे व इतर मेटा-डाटा यांचा समावेश होतो.</p>
    <p>परिणामी, यामुळे तुमच्या काही माध्यम धारिका तृतीय पक्ष संस्थांना ओळखता येऊ शकतात. म्हणूनच <i>व्हीएलसी</i> विकासकाला मीडिया प्लेअरने स्वयंचलितपणे इंटरनेट वापरण्यास तुमची स्पष्ट संमती आवश्यक आहे.</p>

en: Network Access Policy
mr: नेटवर्क उपलब्धता धोरण

en: Regularly check for VLC updates
mr: व्हीएलसी सुधारणांसाठी नियमितपणे तपासा

en: Go to Time
mr: वेळेवर जा

en: &Go
mr: वजा

en: Go to time
mr: वेळेकडे जा

en: About
mr: च्याविषयी

en: <p>VLC media player is a free and open source media player, encoder, and streamer made by the volunteers of the <a href="http://www.videolan.org/"><span style=" text-decoration: underline; color:#0057ae;">VideoLAN</span></a> community.</p><p>VLC uses its internal codecs, works on essentially every popular platform, and can read almost all files, CDs, DVDs, network streams, capture cards and other media formats!</p><p><a href="http://www.videolan.org/contribute/"><span style=" text-decoration: underline; color:#0057ae;">Help and join us!</span></a>
mr: <p>व्हीएलसी मीडिया प्लेअर हा मुक्त स्रोत मीडिया प्लेअर, संकेतक व प्रवाहक असून, तो <a href="http://www.videolan.org/"><span style=" text-decoration: underline; color:#0057ae;">VideoLAN</span></a> समुदायाच्या स्वयंसेवकांनी तयार केला आहे.</p><p>व्हीएलसी त्याचे अंतर्गत कोडेक्स वापरतो, व प्रत्येक लोकप्रिय प्लॅटफॉर्मवर कार्य करतो, व जवळपास सर्व धारिका, सीडी, डीव्हीडी, नेटवर्क प्रवाह, ग्रहण कार्ड व इतर माध्यम प्रारुपे वाचू शकतो!</p><p><a href="http://www.videolan.org/contribute/"><span style=" text-decoration: underline; color:#0057ae;">मदत करा व आमच्यात सहभागी व्हा!</span></a>

en: &Recheck version
mr: व पुन्हा तपासा आवृत्ती

en: &Yes
mr: व होय

en: &No
mr: व नाही

en: VLC media player updates
mr: व्हीएलसी मीडिया प्लेअर सुधारणा

en: A new version of VLC (%1.%2.%3%4) is available.
mr: व्हीएलसीची नवीन आवृत्ती (%१.%२.%३%४) उपलब्ध आहेत.

en: You have the latest version of VLC media player.
mr: तुमच्याकडे व्हीएलसी मीडिया प्लेअरची अद्ययावत आवृत्ती आहे.

en: An error occurred while checking for updates...
mr: सुधारणा तपासताना एक चूक झाली...

en: Current Media Information
mr: ताजी माध्यम माहिती

en: &General
mr: व सर्वसाधारण

en: &Metadata
mr: व मेटाडाटा

en: Co&dec
mr: कोडेक

en: S&tatistics
mr: सांख्यिकी

en: &Save Metadata
mr: व मेटाडाटा वाचवा

en: Location:
mr: ठिकाण:

en: Saves all the displayed logs to a file
mr: धारिकेवर सर्व प्रदर्शित नोंदी साठवा

en: Save log file as...
mr: नोंद धारिका च्या नावाने साठवा...

en: Application
mr: उपयोजन

en: Cannot write to file %1:
    %2.
mr: धारिकेवर लिहू शकत नाहीत %1:
    %2.

en: Update the tree
mr: वृक्षात सुधारणा करा

en: Clear the messages
mr: संदेश पुसून टाका

en: Open Media
mr: माध्यम उघडा

en: &File
mr: वधारिका

en: &Disc
mr: व डिस्क

en: &Network
mr: वनेटवर्क

en: Capture &Device
mr: ग्रहण व साधन

en: &Select
mr: वनिवडा

en: &Enqueue
mr: व क्रमवारीत समावेश करा

en: &Play
mr: व चालवा

en: &Stream
mr: व प्रवाह

en: C&onvert
mr: परिवर्तित करा

en: C&onvert / Save
mr: परिवर्तित करा/साठवा

en: Open URL
mr: यूआरएल उघडा

en: Enter URL here...
mr: इथे यूआरएल घाला...

en: Please enter the URL or path to the media you want to play.
mr: कृपया तुम्हाला जे माध्यम चालवायचे आहे त्याची यूआरएल किंवा मार्ग घाला.

en: If your clipboard contains a valid URL
    or the path to a file on your computer,
    it will be automatically selected.
mr: तुमच्या क्लिपबोर्डमध्ये वैध यूआरएल असेल
    किंवा तुमच्या संगणकावरील धारिकेचा मार्ग असेल,
    तर ती आपोआप निवडली जाईल.

en: Plugins and extensions
mr: प्लगइन व विस्तार

en: Active Extensions
mr: सक्रिय विस्तार

en: Capability
mr: क्षमता

en: Score
mr: गुण

en: &Search:
mr: वशोध:

en: More information...
mr: अधिक माहिती...

en: Reload extensions
mr: विस्तार पुन्हा उघडा

en: Skins customize player's appearance. You can activate them through preferences.
mr: बाह्यावरणे प्लेअरचे स्वरुप स्वपसंत करतात. तुम्ही त्यांना प्राधान्यांद्वारे सक्रिय करु शकता.

en: Playlist parsers add new capabilities to read internet streams or extract meta data.
mr: चालविण्याची यादी पदनिरुपक इंटरनेट प्रवाह वाचण्यासाठी किंवा मेटा डाटा काढून घेण्यासाठी नवीन क्षमता समाविष्ट करतात.

en: Service discoveries adds new sources to your playlist such as web radios, video websites, ...
mr: सेवा शोधांमुळे तुमच्या चालविण्याच्या यादीमध्ये नवीन स्रोत समाविष्ट करतात उदाहरणार्थ वेब रेडिओ, ध्वनीचित्रफित संकेतस्थळे,...

en: Retrieves extra info and art for playlist items
mr: प्लेलिस्ट संबंधी अधिक माहिती मिळवते

en: Extensions brings various enhancements. Check descriptions for more details
mr: विस्तार विविध वाढी आणतो. अधिक तपशीलांसाठी वर्णने तपासा

en: Only installed
mr: केवळ स्थापित

en: Retrieving addons...
mr: ऍडऑन्स मिळविणे...

en: No addons found
mr: कोणतेही ऍडऑन सापडले नाहीत

en: This addon has been installed manually. VLC can't manage it by itself.
mr: हा ऍडऑन हाताने स्थापित करण्यात आला आहे. व्हीएलसी त्याचे स्वतः करु शकत नाही.

en: Version %1
mr: आवृत्ती %1

en: %1 downloads
mr: %1 डाउनलोड

en: &Uninstall
mr: &स्थापना रद्द करा

en: &Install
mr: &स्थापना करा

en: Version
mr: आवृत्ती

en: Website
mr: संकेतस्थळ

en: Files
mr: धारिका

en: Deletes the selected item
mr: निवडलेले घटक नष्ट करते

en: Show settings
mr: रचना दाखवा

en: Simple
mr: साधे

en: Switch to simple preferences view
mr: बदलून साधे प्राधान्य दृश्य करा

en: Switch to full preferences view
mr: बदलून संपूर्ण प्राधान्य दृश्य करा

en: Save and close the dialog
mr: साठवा व संवाद बंद करा

en: &Reset Preferences
mr: व प्राधान्यांची फेररचना करा

en: Only show current
mr: केवळ सध्याचे दाखवा

en: Only show modules related to current playback
mr: केवळ सध्याच्या पार्श्वगायनाशी संबंधित भाग दाखवा

en: Advanced Preferences
mr: प्रगत प्राधान्ये

en: Simple Preferences
mr: साधी प्राधान्ये

en: Cannot save Configuration
mr: मांडणी साठवता येत नाही

en: Preferences file could not be saved
mr: प्राधान्य धारिका साठविता येत नाही

en: Are you sure you want to reset your VLC media player preferences?
mr: तुम्हाला खात्री आहे का की तुम्हाला व्हीएलसी मीडिया प्लेअरच्या प्राधान्यांची फेररचना करायची आहे?

en: Stream Output
mr: प्रवाह उत्पादन

en: This wizard will allow you to stream or convert your media for use locally, on your private network, or on the Internet.
    You should start by checking that source matches what you want your input to be and then press the "Next" button to continue.
mr: या विझार्डमुळे तुम्हाला तुमच्या माध्यमाचे स्थानिकदृष्ट्या वापरण्यासाठी, तुमच्या खाजगी नेटवर्कवर किंवा इंटरनेटवर परिगमन किंवा परिवर्तन करता येईल.
    तुम्हाला संगणकाला द्यायचीमाहिती ज्यामध्ये हवी आहे त्याच्याशी स्रोत जुळत असल्याचे तपासून तुम्ही सुरुवात केली पाहिजे व त्यानंतर सुरु ठेवण्यासाठी "पुढील" बटण दाबले पाहिजे.

en: Stream output string.
    This is automatically generated when you change the above settings,
    but you can change it manually.
mr: प्रवाह उत्पादन श्रृंखला.
    तुम्ही वरील मांडणी बदलता तेव्हा हे आपोआप तयार होते,
    मात्र तुम्ही हे हाताने बदलू शकता.

en: Back
mr: मागे

en: Toolbars Editor
mr: साधनपट्टी संपादक

en: Toolbar Elements
mr: साधनपट्टी तत्वे

en: Flat Button
mr: सपाट बटण

en: Next widget style
mr: पुढील यंत्र शैली

en: Big Button
mr: मोठे बटण

en: Native Slider
mr: स्थानिक स्लायडर

en: Main Toolbar
mr: मुख्य साधनपट्टी

en: Above the Video
mr: ध्वनीचित्रफितीच्या वर

en: Toolbar position:
mr: साधनपट्टी स्थिती

en: Line 1:
mr: रेषा १:

en: Line 2:
mr: रेषा २:

en: Time Toolbar
mr: वेळ साधनपट्टी

en: Advanced Widget
mr: प्रगत यंत्र

en: Fullscreen Controller
mr: संपूर्ण पटल नियंत्रक

en: New profile
mr: नवीन स्वरुप

en: Delete the current profile
mr: सध्याचे स्वरुप नष्ट करा

en: Select profile:
mr: स्वरुप निवडा:

en: Preview
mr: पूर्वावलोकन

en: Cl&ose
mr: बंद करा

en: Profile Name
mr: प्रारुप नाव

en: Please enter the new profile name.
mr: कृपया नवीन प्रारुप नाव घाला.

en: Spacer
mr: अंतरक

en: Expanding Spacer
mr: विस्तारित अंतरक

en: Splitter
mr: विभाजक

en: Time Slider
mr: वेळ स्लायडर

en: Small Volume
mr: कमी आवाज

en: DVD menus
mr: डीव्हीडी विषयसूची

en: Teletext transparency
mr: टेलीमजकूर पादर्शकता

en: Advanced Buttons
mr: प्रगत बटणे

en: Playback Buttons
mr: पार्श्वगायन बटणे

en: Aspect ratio selector
mr: बाजू प्रमाण निवडकर्ता

en: Speed selector
mr: वेग निवडकर्ता

en: Broadcast
mr: प्रसारण

en: Schedule
mr: वेळापत्रक

en: Video On Demand ( VOD )
mr: मागणीनुसार ध्वनीचित्रफित (व्हीओडी)

en: Hours / Minutes / Seconds:
mr: तास/मिनिटे/सेकंद:

en: Day / Month / Year:
mr: दिवस/महिना/वर्ष:

en: Repeat:
mr: पुन्हा करा:

en: Repeat delay:
mr: पुन्हा विलंब करा:

en:  days
mr: दिवस

en: I&mport
mr: आयात

en: E&xport
mr: निर्यात

en: Save VLM configuration as...
mr: व्हीएलएम मांडण्या म्हणून साठवा...

en: VLM conf (*.vlm);;All (*)
mr: व्हीएलएम मांडणी (*.व्हीएलएम);;सर्व (*)

en: Open VLM configuration...
mr: व्हीएलएम मांडणी उघडा...

en: Broadcast:
mr: प्रसारण:

en: Schedule:
mr: वेळापत्रक:

en: VOD:
mr: व्हीओडी:

en: Open Directory
mr: खुली मार्गदर्शिका

en: Open Folder
mr: खुले धारक

en: Open playlist...
mr: खुली चालविण्याची यादी...

en: XSPF playlist
mr: एक्सएसपीएफ चालविण्याची यादी

en: M3U playlist
mr: एम३यू चालविण्याची यादी

en: M3U8 playlist
mr: एम३यू८ चालविण्याची यादी

en: Save playlist as...
mr: चालविण्याची यादी म्हणून साठवा...

en: Open subtitles...
mr: अनुवादपट्ट्या म्हणून उघडा...

en: Media Files
mr: माध्यम धारिका

en: Subtitle Files
mr: अनुवादपट्ट्या धारिका

en: All Files
mr: सर्व धआरिका

en: Do you want to restart the playback where left off?
mr: पार्श्वगायन जेथे सोडले होते तेथून तुम्हाला पुन्हा सुरु करायचे आहे का?

en: &Continue
mr: व सुरु करा

en: Control menu for the player
mr: चालकासाठी नियंत्रण विषयसूची

en: Paused
mr: थांबविले

en: &Media
mr: व माध्यम

en: P&layback
mr: पार्श्वगायन

en: &Audio
mr: वध्वनी

en: &Video
mr: वध्वनीचित्रफित

en: Subti&tle
mr: अनुवादपट्टी

en: V&iew
mr: दृश्य

en: &Help
mr: वमदत

en: Open &File...
mr: उघडा व धारिका...

en: &Open Multiple Files...
mr: व उघडा अनेक धारिका...

en: Open &Disc...
mr: उघडा व डिस्क...

en: Open &Network Stream...
mr: उघडा व नेटवर्क प्रवाह...

en: Open &Capture Device...
mr: उघडा व साधन ग्रहण करा...

en: Open &Location from clipboard
mr: क्लिपबोर्डमधून उघडी व ठिकाण

en: Open &Recent Media
mr: उघडा व अलिकडचे माध्यम

en: Conve&rt / Save...
mr: रुपांतर करा/साठवा...

en: &Stream...
mr: व प्रवाह...

en: Quit at the end of playlist
mr: चालविण्याच्या यादीच्या शेवटी बाहेर पडा

en: Close to systray
mr: सिस्ट्रेच्या जवळ

en: &Quit
mr: व बाहेर पडा

en: &Effects and Filters
mr: व परिणाम व चाळण्या

en: &Track Synchronization
mr: व समकालनाचा आढावा घ्या

en: Plu&gins and extensions
mr: प्लगइन व विस्तार

en: Customi&ze Interface...
mr: स्वपसंत आंतरपृष्ठ...

en: &Preferences
mr: व प्राधान्ये

en: &View
mr: व दृश्य

en: Play&list
mr: चालविण्याची यादी

en: Ctrl+L
mr: कंट्रोल + एल

en: Docked Playlist
mr: साठवलेली चालविण्याची यादी

en: Mi&nimal Interface
mr: किमान आंतरपृष्ठ

en: Ctrl+H
mr: कंट्रोल + एच

en: &Fullscreen Interface
mr: व पूर्ण पटल आंतरपृष्ठ

en: &Advanced Controls
mr: व प्रगत नियंत्रणे

en: Status Bar
mr: स्थिती पट्टी

en: Visualizations selector
mr: दृश्य निवडकर्ता

en: &Increase Volume
mr: व ध्वनी वाढवा

en: &Mute
mr: व आवाज बंद करा

en: Audio &Device
mr: ध्वनी व साधन

en: Audio &Track
mr: ध्वनी व मागोवा

en: &Stereo Mode
mr: व त्रिमितीय पद्धत

en: &Visualizations
mr: व दृश्ये

en: Add &Subtitle File...
mr: समाविष्ट करा व अनुवाद पट्टी धारिका...

en: Sub &Track
mr: उप व पट्टी

en: Video &Track
mr: ध्वनीचित्रफित व पट्टी

en: &Fullscreen
mr: व पूर्णपटल

en: Always Fit &Window
mr: नेहमी अनुरुप व विंडो

en: Set as Wall&paper
mr: वॉलपेपर म्हणून रचना करा

en: &Zoom
mr: व मोठे करा

en: &Aspect Ratio
mr: व बाजू प्रमाण

en: &Crop
mr: व कापा

en: &Deinterlace
mr: व विलग करा

en: &Deinterlace mode
mr: व वेगळे करण्याची पद्धत

en: Take &Snapshot
mr: घ्या व क्षणचित्र

en: T&itle
mr: शीर्षक

en: &Chapter
mr: व प्रकरण

en: &Program
mr: व कार्यक्रम

en: &Manage
mr: व व्यवस्थापन करा

en: Check for &Updates...
mr: सुधारणांसाठी तपासा...

en: &Stop
mr: व थांबा

en: Pre&vious
mr: आधीचे

en: Ne&xt
mr: पुढील

en: Sp&eed
mr: वेग

en: &Faster
mr: व अधिक वेगाने

en: N&ormal Speed
mr: सामान्य वेग

en: Slo&wer
mr: सावकाश

en: &Jump Forward
mr: व पुढे उडी मारा

en: Jump Bac&kward
mr: मागे उडी मारा

en: Ctrl+T
mr: कंट्रोल + टी

en: Open &Network...
mr: उघडा व नेटवर्क...

en: Leave Fullscreen
mr: पूर्णपटल सोडा

en: &Playback
mr: व पार्श्वगायन

en: &Hide VLC media player in taskbar
mr: व व्हीएलसी मीडिया प्लेअर कार्यपट्टीमध्ये लपवा

en: Sho&w VLC media player
mr: व्हीएलसी मीडिया प्लेअर दाखवा

en: &Open Media
mr: व मीडिया उघडा

en: &Clear
mr: व उघडा

en: Show advanced preferences over simple ones
mr: साध्या प्राधान्यांआधी प्रगत प्राधान्ये दाखवा

en: Show advanced preferences and not simple preferences when opening the preferences dialog.
mr: प्राधान्य संवाद चौकट उघडताना प्रगत प्राधान्ये दाखवा व साधी प्राधान्ये दाखवू नका.

en: Systray icon
mr: सिस्ट्रे प्रतिमा

en: Show an icon in the systray allowing you to control VLC media player for basic actions.
mr: सिस्ट्रेमध्ये प्रतिमा दाखवा ज्यामुळे तुम्हाला मूलभूत कृतींसाठी व्हीएलसी मीडिया प्लेअर नियंत्रित करता येईल.

en: Start VLC with only a systray icon
mr: केवळ एका सिस्ट्रे प्रतिमेसह व्हीएलसी सुरु करा

en: Show playing item name in window title
mr: चौकट शीर्षकात चालविल्या जाणा-या घटकाचे नाव दाखवा

en: Show the name of the song or video in the controller window title.
mr: नियंत्रक चौकट शीर्षकामध्ये गाणे किंवा ध्वनीचित्रफितीचे नाव दाखवा.

en: Show notification popup on track change
mr: ध्वनीचित्रफित बदलल्यावर सूचना संदेश दाखवा

en: Show a notification popup with the artist and track name when the current playlist item changes, when VLC is minimized or hidden.
mr: अचानक दिसणारी सूचना कलाकार व गाण्याच्या नावासह दाखवा जेव्हा सुरु असलेला चालविण्याच्या यादीतील घटक बदलतो, जेव्हा व्हीएलसी किमान आकारात किंवा लपविलेले असते.

en: Windows opacity between 0.1 and 1
mr: विंडोज पारदर्शकता ०.१ व १ दरम्यना

en: Sets the windows opacity between 0.1 and 1 for main interface, playlist and extended panel. This option only works with Windows and X11 with composite extensions.
mr: मुख्य आंतरपृष्ठे, चालविण्याची यादी व विस्तारित पट्ट्यांसाठी विंडोज पारदर्शकता ०.१ व १ दरम्यान निश्चित करते. हा पर्याय केवळ विंडोजमध्ये व X११ मध्ये एकत्रित विस्तारांसह कार्य करतो.

en: Fullscreen controller opacity between 0.1 and 1
mr: ०.१ व १ दरम्यान संपूर्णपटल नियंत्रक पारदर्शकता

en: Sets the fullscreen controller opacity between 0.1 and 1 for main interface, playlist and extended panel. This option only works with Windows and X11 with composite extensions.
mr: संपूर्णस्क्रिन नियंत्रक पारदर्शकता मुख्य आंतरपृष्ठासाठी, चालविण्याच्या याद्या व विस्तारित पॅनलसाठी ०.१ व १ दरम्यान निश्चित करतो. हा पर्याय केवळ विंडोजसह व X११ सह एकत्रित विस्तारासह कार्य करतो.

en: Show unimportant error and warnings dialogs
mr: फारशा महत्वाच्या नसलेल्या चुका व इशारा संवाद दाखवा

en: Activate the updates availability notification
mr: सुधारणा उपलब्धता अधिसूचना सक्रिय करा

en: Activate the automatic notification of new versions of the software. It runs once every two weeks.
mr: सॉफ्टवेअरच्या नव्या आवृत्तीच्या स्वयंचलित अधिसूचना सक्रिय करा. ते प्रत्येक दोन आठवड्यांनी एकदा चालविले जाते.

en: Number of days between two update checks
mr: दोन सुधारण्या तपासणीदरम्यानच्या दिवसांची संख्या

en: Ask for network policy at start
mr: सुरुवातीला नेटवर्क धोरणाविषयी विचारा

en: Save the recently played items in the menu
mr: विषयसूचीमध्ये अलिकडेच चालविलेले घटक साठवा

en: List of words separated by | to filter
mr: | द्वारे वेगळे करण्यात आलेल्या शब्दांची यादी चाळणीकडे

en: Start VLC with:
     - normal mode
     - a zone always present to show information as lyrics, album arts...
     - minimal mode with limited controls
mr: व्हीएलसीसह सुरुवात करा:
     - सामान्य पद्धत
     - गीत, ध्वनीफित कलेच्या स्वरुपात माहिती दाखविण्यासाठी एक विभाग नेहमी हजर असतो.
     - किमान पद्धत मर्यादित नियंत्रणांसह

en: Show a controller in fullscreen mode
mr: संपूर्ण पटल पद्धतीमध्ये नियंत्रक दाखवा

en: Embed the file browser in open dialog
mr: खुल्या संवादामध्ये धारिका ब्राउजर बसवा

en: Define which screen fullscreen goes
mr: कोणते पटल संपूर्णपटल होतील हे निश्चित करा

en: Load extensions on startup
mr: सुरुवातीनंतर विस्तार उघडा

en: Start in minimal view (without menus)
mr: किमान दृश्यामध्ये सुरुवात करा (विषयसूचींशिवाय)

en: Display background cone or art
mr: पार्श्वभूमी कोन प्रदर्शित करा किंवा कला

en: Display background cone or current album art when not playing. Can be disabled to prevent burning screen.
mr: पार्श्वभूमी कोन किंवा सध्याची ध्वनीचित्रफित कला चालविली जात नसताना प्रदर्शित करा. पटलाचे ज्वलन रोखण्यासाठी असमर्थ करता येईल.

en: Ignore keyboard volume buttons.
mr: कळफलक तीव्रता बटणांकडे दुर्लक्ष करा.

en: With this option checked, the volume up, volume down and mute buttons on your keyboard will always change your system volume. With this option unchecked, the volume buttons will change VLC's volume when VLC is selected and change the system volume when VLC is not selected.
mr: हा पर्यायावर खूण केली असेल, तर तुमच्या कळफलकावरील तीव्रता वाढविणे, तीव्रता कमी करणे व आवाज बंद करणे बटणे तुमच्या यंत्रणेवरील आवाज नेहमी बदलतील. या पर्यायावर खूण केलेली नसेल, तेव्हा तीव्रता बटणे व्हीएलसी निवडल्यानंतर व्हीएलसी तीव्रता बदलतील व व्हीएलसी निवडले नसेल तेव्हा यंत्रणा तीव्रता बदलतील.

en: Fullscreen controller mouse sensitivity
mr: संपूर्णपटल नियंत्रक माउस संवेदनशीलता

en: When minimized
mr: आकार किमान केल्यानंतर

en: Qt interface
mr: क्यूटी आंतरपृष्ठे

en: errors
mr: चुका

en: warnings
mr: इशारे

en: debug
mr: दोषनिवारण करा

en: Open a skin file
mr: आवरण धारिका उघडा

en: Skin files |*.vlt;*.wsz;*.xml
mr: आवरण धारिका |*.व्हीएलटी;*.डब्ल्यूएसझेड;*.एक्सएमएल

en: Playlist Files |
mr: चालविण्याची यादी धारिका |

en: |All Files |*
mr: |सर्व फाईल्स |*

en: Open playlist
mr: चालविण्याची यादी उघडा

en: Save playlist
mr: चालविण्याचीयादी साठवा

en: XSPF playlist |*.xspf|M3U file |*.m3u|HTML playlist |*.html
mr: एक्सएसपीएफ चालविण्याची यादी |*.एक्सएसपीएफ|एम३यू धारिका |*.एम३यू|एचटीएमएल चालविण्याची यादी |*.एचटीएमएल

en: Skin to use
mr: वापरायचे आवरण

en: Path to the skin to use.
mr: वापरायच्या आवरणाचा मार्ग.

en: Config of last used skin
mr: शेवटी वापरलेल्या आवरणाची मांडणी

en: Windows configuration of the last skin used. This option is updated automatically, do not touch it.
mr: शेवटी वापरलेल्या आवरणाची विंडोज मांडणी. हा पर्याय स्वयंचलितपणे सुधारित करतो, त्याला हात लावू नका.

en: Show a systray icon for VLC
mr: व्हीएलसीसाठी सिस्ट्रे चित्र दाखवा

en: Show VLC on the taskbar
mr: व्हीएलसी साधनपट्टीवर दाखवा

en: Enable transparency effects
mr: पारदर्शकता परिणाम समर्थ करा

en: You can disable all transparency effects if you want. This is mainly useful when moving windows does not behave correctly.
mr: तुम्हाला हवे असल्यास तुम्ही सर्व पारदर्शकता परिणाम असमर्थ करु शकता. जेव्हा विंडोज योग्यप्रकारे कार्य करत नाहीत तेव्हा हे प्रामुख्याने उपयोगी असते.

en: Use a skinned playlist
mr: आवरण घातलेली चालविण्याची यादी वापरा

en: Display video in a skinned window if any
mr: आवरण असलेल्या विंडोमध्ये एखादी ध्वनीचित्रफित असल्यास ती प्रदर्शित करा

en: When set to 'no', this parameter is intended to give old skins a chance to play back video even though no video tag is implemented
mr: जेव्हा 'नाही' वर रचना करण्यात आली असेल, तेव्हा हा निर्देशांक कोणतीही ध्वनीचित्रफित खूण वापरली नसली तरीही जुन्या आवरणांना ध्वनीचित्रफित चालविण्याची संधी देईल अशी अपेक्षा आहे.

en: Skinnable Interface
mr: आवरणयोग्य आंतरपृष्ठ

en: Select skin
mr: त्वचा निवडा

en: Brightness threshold
mr: तेजस्वीता सीमारेषा

en: When this mode is enabled, pixels will be shown as black or white. The threshold value will be the brightness defined below.
mr: ही पद्ध समर्थ केली जाते, तेव्हा पिक्सल काळ्या किंवा पांढ-या स्वरुपात दाखविले जातात. सीमारेषा मूल्य खाली निश्चित केलेली तेजस्वीता असते.

en: Image contrast (0-2)
mr: प्रतिमा परस्परविरोधी रंगसंगती (०-२)

en: Set the image contrast, between 0 and 2. Defaults to 1.
mr: प्रतिमा विरुद्ध रंगसंगती, ० व २ दरम्यान निश्चित करा. पूर्वनिर्धारित १ वर.

en: Image hue (0-360)
mr: प्रतिमा रंग (०-३६०)

en: Set the image hue, between 0 and 360. Defaults to 0.
mr: प्रतिमा रंग, ० व ३६० दरम्यान निश्चित करा. पूर्वनिर्धारित ० वर.

en: Image saturation (0-3)
mr: प्रतिमा परिपूर्ती (०-३)

en: Set the image saturation, between 0 and 3. Defaults to 1.
mr: प्रतिमा परिपूर्ती निश्चित करा, ० व ३ दरम्यान. पूर्वनिर्धारित १ वर.

en: Image brightness (0-2)
mr: प्रतिमा तेजस्वीता (०-२)

en: Set the image brightness, between 0 and 2. Defaults to 1.
mr: प्रतिमा तेजस्वीता निश्चित करा, ० व २ दरम्यान. पूर्वनिर्धारित १ वर.

en: Image gamma (0-10)
mr: प्रतिमा गॅमा (०-१०)

en: Set the image gamma, between 0.01 and 10. Defaults to 1.
mr: प्रतिमा गॅमा निश्चित करा, ०.०१ व १० दरम्यान. पूर्वनिर्धारित १ वर.

en: Decode frames directly into RPI VideoCore instead of host memory.
mr: होस्ट मेमरीऐवजी आरपीआय ध्वनीचित्रफितकेंद्रात थेट फ्रेमचे विसंकेतन करते.

en: Decode frames directly into RPI VideoCore instead of host memory. This option must only be used with the MMAL video output plugin.
mr: होस्ट मेमरीऐवजी थेट आरपीआय ध्वनीचित्रफितकेंद्रात फ्रेमचे विसंकेतन करते. हा पर्याय केवळ एमएमएएल ध्वनीचित्रफित उत्पादन प्लगइनसह वापरला पाहिजे.

en: MMAL decoder
mr: एमएमएएल विसंकेतक

en: MMAL-based decoder plugin for Raspberry Pi
mr: एमएमएएल-आधारित विसंकेतक प्लगइन रास्पबेरी पीआयसाठी

en: VideoCore layer where the video is displayed.
mr: ध्वनीचित्रफितकेंद्र स्तर जेथे ध्वनीचित्रफित प्रदर्शित केली जाते.

en: VideoCore layer where the video is displayed. Subpictures are displayed directly above and a black background directly below.
mr: ध्वनीचित्रफितकेंद्र स्तर जेथे ध्वनीचित्रफित प्रदर्शित केली जाते. उपचित्रे थेट वर  व काळी पार्श्वभूमी थेट खाली प्रदर्शित केली जाते.

en: Adjust HDMI refresh rate to the video.
mr: ध्वनीचित्रफितीसाठी एचडीएमआय पुन्हा ताजे करणे दर जुळवून घ्या.

en: MMAL vout
mr: एमएमएएल व्हीबाहेर

en: MMAL-based vout plugin for Raspberry Pi
mr: एमएमएएल-आधारित व्हीबाहेर प्लगइन रास्पबेरी पीआयसाठी

en: VDPAU adjust video filter
mr: व्हीडीपीएयू ध्वनीचित्रफित चाळणी व्यवस्थित

en: VDPAU video decoder
mr: व्हीडीपीएयू ध्वनीचित्रफित विसंकेतक

en: Temporal-spatial
mr: कालवाचक-अवकाशीय

en: VDPAU
mr: व्हीडीपीएयू

en: VDPAU surface conversions
mr: व्हीडीपीएयू पृष्ठभाग रुपांतर

en: Deinterlacing algorithm
mr: विलग करण्याचा गणनविधी

en: Inverse telecine
mr: उलट टेलिसिनी

en: Deinterlace chroma skip
mr: क्रोमा वगळणे विलग करा

en: Whether temporal deinterlacing applies to luma only
mr: कालवाचक विलग करणे केवळ ल्यूमालाच लागू होते

en: Noise reduction level
mr: कोलाहल कमी करण्याची पातळी

en: Scaling quality
mr: मापन दर्जा

en: High quality scaling level
mr: उच्च दर्जा मापन पातळी

en: VDPAU deinterlacing filter
mr: व्हीडीपीएयू विलग करणे चाळणी

en: VDPAU output
mr: व्हीडीपीएयू उत्पादन

en: VDPAU sharpen video filter
mr: व्हीडीपीएयू तीक्ष्ण करणे ध्वनीचित्रफित चाळणी

en: Be quiet
mr: शांत राहा

en: Log to file
mr: धारिकेवर नोंद करा

en: Log all VLC messages to a text file.
mr: सर्व व्हीएलसी संदेशांची मजकूर धारिकेवर नोंद करा.

en: Log filename
mr: धारिकेच्या नावाची नोंद करा

en: Specify the log filename.
mr: नोंद धारिकानाव नमूद करा.

en: Log format
mr: नोंद प्रारुप

en: Specify the logging format.
mr: नोंद करण्याचे प्रारुप नमूद करा.

en: Verbosity
mr: शब्दमर्यादा

en: <p>Password for Web interface has not been set.</p><p>Please use --http-password, or set a password in </p><p>Preferences &gt; All &gt; Main interfaces &gt; Lua &gt; Lua HTTP &gt; Password.</p>
mr: <p>वेब आंतरपृष्ठासाठी पासवर्ड निश्चित करण्यात आलेला नाही.</p><p>कृपया वापरा --एचटीटीपी-पासवर्ड, किंवा पासवर्ड निश्चित करा </p><p>प्राधान्ये व जीटी; सर्व व जीटी; मुख्य आंतरपृष्ठे व जीटी; एलयूए व जीटी; एलयूए एचटीटीपी व जीटी; पासवर्ड.</p> मध्ये

en: Lua interface
mr: एलयूए आंतरपृष्ठ

en: Lua interface module to load
mr: उघडायचा एलयूएल आंतरपृष्ठ भाग

en: Lua interface configuration
mr: एलयूए आंतरपृष्ठ मांडणी

en: Lua interface configuration string. Format is: '["<interface module name>"] = { <option> = <value>, ...}, ...'.
mr: एलयूए आंतरपृष्ठ मांडणी श्रृंखला. प्रारुप आहे: '["<आंतरपृष्ठ भाग नाव>"] = { <पर्याय> = <मूल्य>, ...}, ...'.

en: A single password restricts access to this interface.
mr: एकच पासवर्ड या आंतरपृष्ठांची उपलब्धता प्रतिबंधित करतो.

en: Source directory
mr: स्रोत मार्गदर्शिका

en: Directory index
mr: मार्गदर्शिका अनुसूची

en: Allow to build directory index
mr: मार्गदर्शिका अनुसूची तयार करण्याची परवानगी

en: This is the host on which the interface will listen. It defaults to all network interfaces (0.0.0.0). If you want this interface to be available only on the local machine, enter "127.0.0.1".
mr: या होस्टवर आंतरपृष्ठ ऐकता येईल. ते सर्व नेटवर्क आंतरपृष्ठांवर पूर्वनिर्धारित असतात (०.०.०.०). तुम्हाला हे आंतरपृष्ठ केवळ स्थानिक यंत्रावर उपलब्ध करुन हवे असेल, तर "१२७.०.०.१" घाला.

en: This is the TCP port on which this interface will listen. It defaults to 4212.
mr: हा टीसीपी पोर्ट आहे ज्यावर आंतरपृष्ठ ऐकता येईल. ते ४२१२ वर पूर्वनिर्धारित आहे.

en: CLI input
mr: सीएलआय संगणकाला द्यायची माहिती

en: Accept commands from this source. The CLI defaults to stdin ("*console"), but can also bind to a plain TCP socket ("localhost:4212") or use the telnet protocol ("telnet://0.0.0.0:4212")
mr: या स्रोतामधून आज्ञा स्वीकारा. सीएलआय पूर्वनिर्धारित प्रमाणभूत संगणकाला द्यायची माहिती असते ("*कंसोल"), मात्र ती साध्या टीसीपी सॉकेटलाही बांधली जाऊ शकते ("स्थानिकहोस्ट:४२१२") किंवा टेलनेट प्रोटोकॉल वापरु शकतो ("टेलनेट://०.०.०.०:४२१२")

en: Lua
mr: एलयूए

en: Lua interpreter
mr: एलयूए अनुवादक

en: Lua HTTP
mr: एलयूए एचटीटीपी

en: Lua CLI
mr: एलयूए सीएलआय

en: Command-line interface
mr: आज्ञा-रेषा आंतरपृष्ठ

en: Lua Telnet
mr: एलयूए टेलीनेट

en: Lua Meta Fetcher
mr: एलयूए मेटा प्राप्तकर्ता

en: Fetch meta data using lua scripts
mr: एलयूए मजकूर वापरुन मेटा डाटा आणा

en: Lua Meta Reader
mr: एलयूए मेटा वाचक

en: Read meta data using lua scripts
mr: एलयूए मजकूर वापरुन मेटा डाटा वाचा

en: Lua Playlist
mr: एलयूए चालविण्याची यादी

en: Lua Playlist Parser Interface
mr: एलयूए चालविण्याचीयादी पदनिरुपक आंतरपृष्ठ

en: Lua Art
mr: एलयूए कला

en: Fetch artwork using lua scripts
mr: एलयूए मजकूर वापरुन कलाकृती आणा

en: Lua Extension
mr: एलयूए विस्तार

en: Lua SD Module
mr: एलयूए एसडी भाग

en: Folder meta data
mr: धारक मेटा डाटा

en: Album art filename
mr: ध्वनीचित्रफित कला धारिकानाव

en: Filename to look for album art in current directory
mr: सध्याच्या मार्गदर्शिकेमध्ये ध्वनीचित्रफित कला शोधण्यासाठी धारिकानाव

en: Blues
mr: निळे

en: Classic Rock
mr: क्लासिक रॉक

en: Country
mr: देशी

en: Disco
mr: डिस्को

en: Funk
mr: फंक

en: Grunge
mr: ग्रंज

en: Hip-Hop
mr: हिप-हॉप

en: Jazz
mr: जॅझ

en: Metal
mr: मेटल

en: New Age
mr: नव्या युगातील

en: Oldies
mr: जुनी

en: Other
mr: इतर

en: R&B
mr: आर व बी

en: Rap
mr: रॅप

en: Industrial
mr: औद्योगिक

en: Alternative
mr: पर्यायी

en: Death Metal
mr: डेथ मेटल

en: Pranks
mr: खोड्या

en: Soundtrack
mr: ध्वनीफित

en: Euro-Techno
mr: युरो-टेक्नो

en: Ambient
mr: परिसर

en: Trip-Hop
mr: ट्रीप-हॉप

en: Vocal
mr: गायन

en: Jazz+Funk
mr: जॅझ+फंक

en: Fusion
mr: मिश्र

en: Trance
mr: ट्रांस

en: Instrumental
mr:  वाद्यसंगीत

en: Acid
mr: ऍसिड

en: House
mr: हाउस

en: Sound Clip
mr: ध्वनी खंड

en: Gospel
mr: गॉसपेल

en: Noise
mr: कल्लोळ

en: Alternative Rock
mr: पर्यायी (अल्टरनेटीव्ह) रॉक

en: Bass
mr: बास

en: Soul
mr: सोल

en: Punk
mr: पंक

en: Meditative
mr: चिंतनशील

en: Instrumental Pop
mr: वाद्यसंगीत पॉप

en: Instrumental Rock
mr: वाद्यसंगीत रॉक

en: Ethnic
mr: सांस्कृतिक

en: Gothic
mr: गॉथिक

en: Darkwave
mr: डार्कवेव्ह

en: Techno-Industrial
mr: टेक्नो-इंडस्ट्रियल

en: Electronic
mr: इलेक्ट्रॉनिक

en: Pop-Folk
mr: पॉप-लोकसंगीत

en: Eurodance
mr: युरोडान्स

en: Dream
mr: ड्रीम

en: Southern Rock
mr: दक्षिणी रॉक

en: Comedy
mr: विनोदी

en: Cult
mr: कल्ट

en: Gangsta
mr: गँगस्टा

en: Top 40
mr: सर्वोत्तम ४०

en: Christian Rap
mr: ख्रिश्चन रॅप

en: Pop/Funk
mr: पॉप/फंक

en: Jungle
mr: जंगल

en: Native American
mr: स्थानिक अमेरिकी

en: Cabaret
mr: कॅबरे

en: New Wave
mr: न्यू वेव्ह

en: Rave
mr: रेव्ह

en: Showtunes
mr: संगीत धून दाखवा

en: Trailer
mr: झलक

en: Lo-Fi
mr: लो-फाय

en: Tribal
mr: आदिवासी

en: Acid Punk
mr: ऍसिड पंक

en: Acid Jazz
mr: ऍसिड जॅझ

en: Polka
mr: पोल्का

en: Retro
mr: रेट्रो

en: Musical
mr: सांगितिक

en: Rock & Roll
mr: रॉक अँड रोल

en: Hard Rock
mr: हार्ड रॉक

en: Folk
mr: लोकसंगीत

en: Folk-Rock
mr: लोकसंगीत-रॉक

en: National Folk
mr: राष्ट्रीय लोकसंगीत

en: Swing
mr: स्विंग

en: Fast Fusion
mr: जलद मिश्र

en: Bebob
mr: बेबॉब

en: Revival
mr: रिव्हायवल

en: Celtic
mr: सेल्टिक

en: Bluegrass
mr: ब्लूग्रास

en: Avantgarde
mr: ऍव्हंटग्रेड

en: Gothic Rock
mr: गॉथिक रॉक

en: Progressive Rock
mr: प्रोग्रेसिव्ह रॉक

en: Psychedelic Rock
mr: सायकेडेलिक रॉक

en: Symphonic Rock
mr: सिंफनिक रॉक

en: Slow Rock
mr: स्लो रॉक

en: Big Band
mr: मोठा बँड

en: Easy Listening
mr: सहजपणे ऐकणे

en: Acoustic
mr: ध्वनिक

en: Humour
mr: विनोद

en: Speech
mr: भाषण

en: Chanson
mr: चॅनसन

en: Opera
mr: ओपेरा

en: Chamber Music
mr: चेंबर संगीत

en: Sonata
mr: सोनाटा

en: Symphony
mr: सिंफनी

en: Booty Bass
mr: बुटी बास

en: Primus
mr: प्रायमस

en: Porn Groove
mr: पॉर्न ग्रूव्ह

en: Satire
mr: उपहास

en: Slow Jam
mr: स्लो जाम

en: Tango
mr: टँगो

en: Samba
mr: सांबा

en: Folklore
mr: फोकलोर

en: Ballad
mr: बॅले

en: Power Ballad
mr: पॉवर बॅले

en: Rhythmic Soul
mr: रिदमिक सोल

en: Freestyle
mr: मुक्तशैली

en: Duet
mr: द्वंद्वगीत

en: Punk Rock
mr: पंक रॉक

en: Drum Solo
mr: ड्रम सोलो

en: Acapella
mr: ऍकापेला

en: Euro-House
mr: युरो-हाउस

en: Dance Hall
mr: डान्स हॉल

en: Goa
mr: गोवा

en: Drum & Bass
mr: ड्रम व बास

en: Club - House
mr: क्लब- हाउस

en: Hardcore
mr: डार्डकोअर

en: Terror
mr: टेरर

en: Indie
mr: इंडी

en: BritPop
mr: ब्रिटपॉप

en: Negerpunk
mr: निगरपंक

en: Polsk Punk
mr: पोल्स्क पंक

en: Beat
mr: बीट

en: Christian Gangsta Rap
mr: ख्रिश्चन गँगस्टा रॅप

en: Heavy Metal
mr: हेवी मेटल

en: Black Metal
mr: ब्लॅक मेटल

en: Crossover
mr: अदलाबदल

en: Contemporary Christian
mr: तत्कालीन ख्रिश्चन

en: Christian Rock
mr: ख्रिश्चन रॉक

en: Merengue
mr: मरेंग

en: Salsa
mr: साल्सा

en: Thrash Metal
mr: थ्रॅश मेटल

en: Anime
mr: ऍनिमे

en: JPop
mr: जेपॉप

en: Synthpop
mr: सिंथपॉप

en: The username of your last.fm account
mr: तुमच्या शेवटच्या.एफएम खात्याचे वापरकर्ता नाव

en: The password of your last.fm account
mr: तुमच्या शेवटच्या.एफएम खात्याचा पासवर्ड

en: Scrobbler URL
mr: स्क्रॉबलर यूआरएल

en: The URL set for an alternative scrobbler engine
mr: यूआरएलची रचना एका पर्यायी स्क्रॉबलर इंजिनसाठी करण्यात आली आहे

en: Audioscrobbler
mr: ध्वनीस्क्रॉबलर

en: Submission of played songs to last.fm
mr: चालविलेल्या गाण्यांचे शेवटच्या.एफएमवर सादरीकरण

en: last.fm: Authentication failed
mr: शेवटचे.एफ: प्रमाणीकरण अपयशी

en: last.fm username or password is incorrect. Please verify your settings and relaunch VLC.
mr: शेवटचे.एफएम वापरकर्तानाव किंवा पासवर्ड चुकीचा आहे. कृपया तुमच्या रचना पडताळून पाहा व व्हीएलसी पुन्हा सुरु करा.

en: Last.fm username not set
mr: शेवटच्या.एफएम वापरकर्ता नावाची रचना झालेली नाही

en: Please set a username or disable the audioscrobbler plugin, and restart VLC.
    Visit http://www.last.fm/join/ to get an account.
mr: कृपया एक वापरकर्ता नाव निश्चित करा किंवा ध्वनीस्क्रॉबलर प्लगइन असमर्थ करा, व व्हीएलसी पुन्हा सुरु करा.
    खाते मिळविण्यासाठी भेट द्या http://www.last.fm/join/.

en: Abort
mr: नष्ट करा

en: View certificate
mr: प्रमाणपत्रे पाहा

en: Insecure site
mr: असुरक्षित संकेतस्थळ

en: Accept 24 hours
mr: २४ तास स्वीकारा

en: Accept permanently
mr: कायमस्वरुपी स्वीकारा

en: This is the certificate presented by %s:
    %s
    
    If in doubt, abort now.
mr: हे  %s: द्वारे सादर करण्यात आलेले प्रमाणपत्र आहे 
    %s
    
    शंका असल्यास, आताच नष्ट करा.

en: TLS cipher priorities
mr: टीएलएस संकेतन प्राधान्ये

en: Ciphers, key exchange methods, hash functions and compression methods can be selected. Refer to GNU TLS documentation for detailed syntax.
mr: संकेतक, महत्वाच्या देवाणघेवाण पद्धती, हॅश कार्ये व संपीडन पद्धती निवडता येऊ शकतात. तपशीलवार वाक्यरचनेसाठी जीएनयू टीएलएस दस्तऐवजीकरणाचा संदर्भ घ्या

en: Performance (prioritize faster ciphers)
mr: कामगिरी (अधिक वेगवान संकेतनांना प्राधान्य द्या)

en: Secure 128-bits (exclude 256-bits ciphers)
mr: सुरक्षित १२८-बिट्स (२५६-बिट्स संकेतक वगळा)

en: Secure 256-bits (prioritize 256-bits ciphers)
mr: सुरक्षित २५६-बिट्स (२५६-बिट्स संकेतकांना प्राधान्य द्या)

en: GNU TLS transport layer security
mr: जीएनयू टीएलएस परिवहन स्तर सुरक्षा

en: GNU TLS server
mr: जीएनयू टीएलएस सर्वर

en: Playing some media.
mr: काही माध्यम चालवत आहे.

en: XDG-screensaver
mr: एक्सडीजी-स्क्रीनसेव्हर

en: XDG screen saver inhibition
mr: एक्सडीजी स्क्रीन सेव्हर प्रतिबंध

en: Logging
mr: नोंद करणे

en: File logging
mr: धारिका नोंद करणे

en: M3U playlist export
mr: एम३यू चालविण्याची यादी निर्यात

en: M3U8 playlist export
mr: एम३यू८ चालविण्याची यादी निर्यात

en: XSPF playlist export
mr: एक्सएसपीएफ चालविण्याची यादी निर्यात

en: HTML playlist export
mr: एचटीएमएल चालविण्याची यादी निर्यात

en: Maximum number of connections
mr: कमाल जोडण्यांची संख्या

en: This limits the maximum number of clients that can connect to the RTSP VOD. 0 means no limit.
mr: हे ग्राहकांची कमाल संख्या मर्यादित करते जे आरटीएसपी व्हीओडीला जोडा. ० म्हणजे कोणतीही मर्यादा नाही.

en: MUX for RAW RTSP transport
mr: आरएडब्ल्यू आरटीएसपी परिवहनासाठी मिश्रण करा

en: Sets the timeout option in the RTSP session string
mr: आरटीएसपी सत्र श्रृंखलेमध्ये वेळ संपली या पर्यायाची रचना करते

en: Defines what timeout option to add to the RTSP session ID string. Setting it to a negative number removes the timeout option entirely. This is needed by some IPTV STBs (such as those made by HansunTech) which get confused by it. The default is 5.
mr: आरटीएसपी सत्र ओळख क्रमांक श्रृंखलेमध्ये वेळ संपली हा कोणता पर्याय समाविष्ट करायचा हे निश्चित करते. त्याठिकाणी ऋण संख्येची रचना केल्यास वेळ संपली पर्याय पूर्णपणे काढून टाकला जातो. काही आयपीटीव्ही एसटीबीसाठी हे आवश्यक असते (हॅनसन टेकद्वारे तयार करण्यात आल्याप्रमाणे) जे त्याद्वारे गोंधळून जातात. पूर्वनिर्धारित ५ आहे.

en: RTSP VoD
mr: आरटीएसपी व्हीओडी

en: Legacy RTSP VoD server
mr: पारंपरिक आरटीएसपी व्हीओडी सर्वर

en: TLS support for OS X and iOS
mr: टीएलएस सहाय्य ओएस X व आयओएस

en: TLS server support for OS X
mr: टीएलएस सर्वर सहाय्य ओएस  X साठी

en: You attempted to reach %s. However the security certificate presented by the server is unknown and could not be authenticated by any trusted Certification Authority. This problem may be caused by a configuration error or an attempt to breach your security or your privacy.
    
    If in doubt, abort now.
mr: तुम्ही पोहोचण्याचा प्रयत्न केला %s. मात्र सर्वरने सादर केलेले सुरक्षा प्रमाणपत्र अज्ञात आहे व कोणत्याही विश्वसनीय प्रमाणन प्राधिकरणाद्वारे प्रमाणित केले जाऊ शकत नाही. ही समस्या मांडणी चूक किंवा तुमची सुरक्षा किंवा तुमच्या गोपनीयतेचे उल्लंघन करण्याच्या प्रयत्नामुळे ही समस्या निर्माण झाली असावी.
    
    शंका असल्यास, आता नष्ट करा.

en: Accept certificate temporarily
mr: प्रमाणपत्र तात्पुरते स्वीकारते

en: Stats
mr: सांख्यिकी

en: Stats encoder function
mr: सांख्यिकी संकेतक कार्य

en: Stats decoder
mr: सांख्यिकी विसंकेतन

en: Stats decoder function
mr: सांख्यिकी विसंकेतन कार्य

en: Stats demux
mr: सांख्यिकी विभाजक

en: Stats demux function
mr: सांख्यिकी विभाजन कार्य

en: XML Parser (using libxml2)
mr: एक्सएमएल पदनिरुपक (लिबएक्सएमएल२ वापरुन)

en: Title to put in ASF comments.
mr: एएसएफ टिप्पण्या देण्यासाठी शीर्षक.

en: Author to put in ASF comments.
mr: एएसएफ टिप्पण्या देण्यासाठी लेखक.

en: Copyright string to put in ASF comments.
mr: एएसएफ टिप्पण्यांमध्ये देण्यासाठी प्रकाशनहक्क श्रृंखला.

en: Comment
mr: टिप्पणी

en: Comment to put in ASF comments.
mr: एएसएफ टिप्पण्यांमध्ये देण्यासाठी टिप्पणी.

en: "Rating" to put in ASF comments.
mr: "गुणांकन" एएसएफ टिप्पण्यांमध्ये देण्यासाठी.

en: Packet Size
mr: पॅकेट आकार

en: ASF packet size -- default is 4096 bytes
mr: एएसएफ पॅकेट आकार-- पूर्वनिर्धारित ४०९६ बाईट्स आहे

en: Bitrate override
mr: बिटदर उल्लंघन

en: Do not try to guess ASF bitrate. Setting this, allows you to control how Windows Media Player will cache streamed content. Set to audio+video bitrate in bytes
mr: एएसएफ बिटदराचा अंदाज लावण्याचा प्रयत्न करु नका. याची रचना केल्यामुळे, तुम्ही विंडोज मीडिया प्लेअर परिगमन करण्यात आलेला घटक कसा साठवेल हे नियंत्रित करता येते. ध्वनी + ध्वनीचित्रफित बिटदर बाईट्समध्ये निश्चित करा

en: ASF muxer
mr: एएसएफ मिश्रक

en: Unknown Video
mr: अज्ञात ध्वनीचित्रफित

en: Subject
mr: विषय

en: Encoder
mr: संकेतक

en: AVI muxer
mr: एव्हीआय मिश्रक

en: Dummy/Raw muxer
mr: अक्रिय/कच्चे मिश्रक

en: Create "Fast Start" files
mr: "जलद सुरुवात" धारिका तयार करा

en: Create "Fast Start" files. "Fast Start" files are optimized for downloads and allow the user to start previewing the file while it is downloading.
mr: "जलद सुरुवात" धारिका तयार करा. "जलद सुरुवात" धारिकांचे डाउनलोड करण्यासाठी इष्टतमीकरण केले जाते व धारिका डाउनलोड केली जात असताना वापरकर्त्याला तिचे पूर्वावलोकन करता येते.

en: MP4/MOV muxer
mr: एमपी४/एमओव्ही मिश्रक

en: DTS delay (ms)
mr: डीटीएस विलंब (एमएस)

en: Delay the DTS (decoding time stamps) and PTS (presentation timestamps) of the data in the stream, compared to the SCRs. This allows for some buffering inside the client decoder.
mr: प्रवाहामध्ये डाटाच्या डीटीएस (वेळेच्या शिक्क्यांचे विसंकेतन) व पीटीएसला (वेळेच्या शिक्क्यांचे सादरीकरण) एससीआरच्या तुलनेत उशीर करा. यामुळे तुम्हाला ग्राहक विसंकेतकामध्ये थोडे बफर करता येते.

en: PES maximum size
mr: पीईएस कमाल आकार

en: Set the maximum allowed PES size when producing the MPEG PS streams.
mr: एमपीईजी पीएस प्रवाह तयार करताना कमाल मंजूरी असलेल्या पीईएस आकाराची रचना करा.

en: PS muxer
mr: पीएस मिश्रक

en: Video PID
mr: ध्वनीचित्रफित पीआयडी

en: Assign a fixed PID to the video stream. The PCR PID will automatically be the video.
mr: ध्वनीचित्रफित प्रवाहाला निश्चित पीआयडी नेमून द्या. पीसीआर पीआयडी स्वयंचलितपणे ध्वनीचित्रफित असेल.

en: Audio PID
mr: ध्वनी पीआयडी

en: Assign a fixed PID to the audio stream.
mr: ध्वनी प्रवाहाला निश्चित पीआयडी नेमून द्या.

en: SPU PID
mr: एसपीयू पीआयडी

en: Assign a fixed PID to the SPU.
mr: एसपीयूला निश्चित पीआयडी नेमून द्या.

en: PMT PID
mr: पीएमटी पीआयडी

en: Assign a fixed PID to the PMT
mr: पीएमटीला निश्चित पीआयडी नेमून द्या

en: TS ID
mr: टीएस ओळख क्रमांक

en: Assign a fixed Transport Stream ID.
mr: निश्चित परिवहन प्रवाह ओळख क्रमांक नेमून द्या.

en: NET ID
mr: नेट ओळख क्रमांक

en: Assign a fixed Network ID (for SDT table)
mr: निश्चित नेटवर्क ओळखक्रमांक नेमून द्या (एसटीडी टेबलासाठी)

en: PMT Program numbers
mr: पीएमटी कार्यक्रम संख्या

en: Assign a program number to each PMT. This requires "Set PID to ID of ES" to be enabled.
mr: प्रत्येक पीएमटीला एक कार्यक्रम संख्या नेमून द्या. यासाठी "ईएसच्या ओळख क्रमाकांचे पीआयडी निश्चित करा"

en: Mux PMT (requires --sout-ts-es-id-pid)
mr: पीएमटीचे मिश्रण करा ( --एसओयूटी-टीएस-ईएस-आयडी-पीआयडी आवश्यक असते)

en: Define the pids to add to each pmt. This requires "Set PID to ID of ES" to be enabled.
mr: प्रत्येक पीएमटीमध्ये समाविष्ट करण्यासाठी पीआयडी निश्चित करा. यासाठी "ईएसच्या ओळखक्रमांकामध्ये पीआयडी निश्चित करणे" समर्थ करणे आवश्यक असते.

en: SDT Descriptors (requires --sout-ts-es-id-pid)
mr: एसटीडी वर्णनकर्ता (--एसओयूटी-टीएस-ईएस-आयडी-पीआयडी आवश्यक असतो)

en: Set PID to ID of ES
mr: ईएसच्या ओळखक्रमांकाला पीआयडी निश्चित करा

en: Sets PID to the ID if the incoming ES. This is for use with --ts-es-id-pid, and allows having the same PIDs in the input and output streams.
mr: जर अंतर्गामी ईएस असेल तर ओळखक्रमांकाचा पीआयडी निश्चित करतो. हे --टीएस-ईएस-आयडी-पीआयडीसह वापरण्यासाठी आहे, तेच पीआयडी संगणकाला दिलेल्या व उत्पादन प्रवाहांमध्ये असण्याची परवानगी देते.

en: Data alignment
mr: डाटा संरेषन

en: Enforces alignment of all access units on PES boundaries. Disabling this might save some bandwidth but introduce incompatibilities.
mr: पीईएस सीमारेषांवरील सर्व उपलब्धता एककांच्या संरेषनाची अंमलबजावणी करते. हे असमर्थ केल्यामुळे थोडी पट्टरुंदी वाचू शकते मात्र प्रतिकूलता येऊ शकतात.

en: Shaping delay (ms)
mr: आकारण विलंब (एमएस)

en: Cut the stream in slices of the given duration, and ensure a constant bitrate between the two boundaries. This avoids having huge bitrate peaks, especially for reference frames.
mr: दिलेल्या कालावधीच्या कालखंडांमध्ये प्रवाह कापा, व दोन सीमारेषांदरम्यान सातत्यपूर्ण बिटदराची खात्री करा. यामुळे प्रचंड मोठा बिटदर सर्वोच्चबिंदू टाळला जातो, विशेषतः संदर्भ फ्रेम्ससाठी.

en: Use keyframes
mr: महत्वाच्याफ्रेम्स वापरा

en: If enabled, and shaping is specified, the TS muxer will place the boundaries at the end of I pictures. In that case, the shaping duration given by the user is a worse case used when no reference frame is available. This enhances the efficiency of the shaping algorithm, since I frames are usually the biggest frames in the stream.
mr: समर्थ करण्यात आल्यास, व आकारण नमूद केलेले असल्यास, टीएस मिश्रक आय चित्रांच्या शेवटी सीमा घालेल. त्या परिस्थितीत, वापरकर्त्याद्वारे देण्यात आलेला आकारण कालावधी ही वाईट परिस्थिती आहे जेव्हा कोणतीही संदर्भ फ्रेम उपलब्ध नसते. यामुळे आकारण गणनविधीची कार्यक्षमता वाढते, कारण आय फ्रेम्स या सामान्यपणे प्रवाहातील सर्वात मोठ्या फ्रेम्स असतात.

en: PCR interval (ms)
mr: पीसीआर मध्यंतर (एमएस)

en: Set at which interval PCRs (Program Clock Reference) will be sent (in milliseconds). This value should be below 100ms. (default is 70ms).
mr: मध्यंतर पीसीआर पाठवला जाईल त्यावर निश्चित करा (कार्यक्रम घड्याळ संदर्भ) पाठवले जातील (मिलीसेकंदांमध्ये). हे मूल्य १०० एमएसपेक्षा कमी असले पाहिजे. (पूर्वनिर्धारित ७०एमएस आहे).

en: Minimum B (deprecated)
mr: किमान बी (विरोधित)

en: This setting is deprecated and not used anymore
mr: ही रचना विरोधित आहेत व आता वापरली जात नाही

en: Maximum B (deprecated)
mr: कमाल बी (विरोधित)

en: Delay the DTS (decoding time stamps) and PTS (presentation timestamps) of the data in the stream, compared to the PCRs. This allows for some buffering inside the client decoder.
mr: प्रवाहामध्ये पीसीआरच्या तुलनेत डाटाच्या डीटीएसला (वेळेच्या शिक्क्यांचे विसंकेतन) व पीटीएसला (सादरीकरण वेळेचे शिक्के) उशीर करा. यामुळे ग्राहकाच्या विसंकेतकामध्ये थोड्या बफरची परवानगी दिली जाते.

en: Crypt audio
mr: ध्वनी कूटलेखन

en: Crypt audio using CSA
mr: सीएसएचा वापर करुन ध्वनीचे कूटलेखन करा

en: Crypt video
mr: ध्वनीचित्रफितीचे कूटलेखन करा

en: Crypt video using CSA
mr: सीएसएचा वापर करुन ध्वनीचित्रफितीचे कूटलेखन करा

en: CSA Key in use
mr: वापरात असलेली सीएसए कळ

en: CSA encryption key used. It can be the odd/first/1 (default) or the even/second/2 one.
mr: वापरलेली कूटलेखन कळ. ती विषम/प्रथम/१ (पूर्वनिर्धआरित) किंवा सम/द्वितीय/२ एक असू शकते.

en: Packet size in bytes to encrypt
mr: कूटलेखन करण्यासाठी पॅकेटचा आकार बाईट्समध्ये

en: Size of the TS packet to encrypt. The encryption routines subtract the TS-header from the value before encrypting.
mr: कूटलेखनासाठी टीएस पॅकेटचा आकार. संकेतीकरण दैनंदिन कार्यक्रमामुळे कूटलेखनापूर्वी मूल्यामधून टीएस-शीर्षक वजा केले जाते.

en: TS muxer (libdvbpsi)
mr: टीएस मिश्रक (लिबडीव्हीबीपीएसआय)

en: Multipart JPEG muxer
mr: बहुभाग जेपीईजी मिश्रक

en: Index interval
mr: अनुसूची मध्यंतर

en: Minimal index interval, in microseconds. Set to 0 to disable index creation.
mr: किमान अनुसूची मध्यंतर, सेकंदाच्याही लहान भागामध्ये. अनुसूची निर्मिती असमर्थ करण्यासाठी ० वर रचना करा.

en: Index size ratio
mr: अनुसूची आकार अनुपात

en: Set index size ratio. Alters default (60min content) or estimated size.
mr: अनुसूची आकार अनुपात निश्चित करा. पूर्वनिर्धारित (६० मिनिटांचा घटक) किंवा अंदाजे आकार बदलतो.

en: Ogg/OGM muxer
mr: ओजीजी/ओजीएम मिश्रक

en: WAV muxer
mr: वेव्ह मिश्रक

en: New input playing
mr: संगणकाला दिलेली नवीन माहिती चालविली जात आहे

en: Now playing
mr: आता चालविले जात आहे

en: Timeout (ms)
mr: वेळ संपली (एमएस)

en: Notify
mr: अधिसूचित करा

en: LibNotify Notification Plugin
mr: लिबअधिसूचितकरा अधिसूचना प्लगइन

en: A/52 audio packetizer
mr: ए/५२ ध्वनी पॅकेटनिर्माता

en: avparser packetizer
mr: एव्हापदनिरुपक पॅकेटनिर्माता

en: Copy packetizer
mr: पॅकेटनिर्मात्याची प्रत तयार करा

en: Dirac packetizer
mr: डायरॅक पॅकेटनिर्माता

en: DTS audio packetizer
mr: टीडीएस ध्वनी पॅकेटकर्ता

en: Flac audio packetizer
mr: फ्लॅक ध्वनी पॅकेटनिर्माता

en: H.264 video packetizer
mr: एच.२६४ ध्वनीचित्रफित फॅकेटनिर्माता

en: HEVC/H.265 video packetizer
mr: एचईव्हीसी/एचय२६५ ध्वनीचित्रफित पॅकेटनिर्माता

en: MLP/TrueHD parser
mr: एमएलपी/खराएचडी पदनिरुपक

en: MPEG4 audio packetizer
mr: एमपीईजी४ ध्वनी पॅकेटनिर्माता

en: MPEG4 video packetizer
mr: एमपीईजी४ ध्वनीचित्रफित पॅकेटनिर्माता

en: MPEG audio layer I/II/III packetizer
mr: एमपीईजी ध्वनी स्तर I/II/III पॅकेटकर्ता

en: Sync on Intra Frame
mr: अंतर्गत फ्रेमवर समकालन करा

en: Normally the packetizer would sync on the next full frame. This flags instructs the packetizer to sync on the first Intra Frame found.
mr: सामान्यपणे पॅकेटनिर्माता पुढील संपूर्ण फ्रेमवर समकालन करेल. या खुणा पॅकेटकर्त्याला पहिल्या सापडलेल्या अंतर्गत फ्रेमशी समकालन करायची सूचना देतात.

en: MPEG-I/II video packetizer
mr: एमपीईजी-I/II ध्वनीचित्रफित पॅकेटकर्ता

en: MPEG Video
mr: एमपीईजी ध्वनीचित्रफित

en: VC-1 packetizer
mr: व्हीसी-१ पॅकेटकर्ता

en: My Videos
mr: माझ्या ध्वनीचित्रफिती

en: My Music
mr: माझे संगीत

en: Picture
mr: चित्र

en: My Pictures
mr: माझी चित्रे

en: MTP devices
mr: एमटीपी साधन

en: MTP Device
mr: एमटीपी साधन

en: Discs
mr: डिस्क

en: Podcasts
mr: पॉडकास्ट

en: Podcast URLs list
mr: पॉडकास्ट यूआरएल यादी

en: Enter the list of podcasts to retrieve, separated by '|' (pipe).
mr: मिळविण्यासाठी '|' द्वारे (वाहिनी) वेगळी करण्यात आलेली पॉडकास्टची यादी घाला.

en: Audio capture
mr: ध्वनी ग्रहण

en: Audio capture (PulseAudio)
mr: ध्वनी ग्रहण (धडधडता ध्वनी)

en: Generic
mr: सर्वसामान्य

en: SAP multicast address
mr: एसएपी बहुवितरण पत्ता

en: The SAP module normally chooses itself the right addresses to listen to. However, you can specify a specific address.
mr: सॅप भाग सामान्यपणे स्वतःहून ऐकण्यासाठी योग्य पत्ते निवडतो. मात्र, तुम्ही विशिष्ट पत्ते नमूद करु शकता.

en: SAP timeout (seconds)
mr: सॅप वेळ संपली (सेकंद)

en: Delay after which SAP items get deleted if no new announcement is received.
mr: कोणतीही नवीन घोषणा मिळाली नाही तर ज्या विलंबानंतर सॅप घटक नष्ट होतो.

en: Try to parse the announce
mr: घोषणेचे पदनिरुपण करण्याचा प्रयत्न करा

en: This enables actual parsing of the announces by the SAP module. Otherwise, all announcements are parsed by the "live555" (RTP/RTSP) module.
mr: यामुळे सॅप भागांद्वारे घोषणांचे प्रत्यक्ष पदनिरुपण करणे शक्य होते. नाहीतर, सर्व घोषणांचे "थेट ५५५" (आरटीपी/आरटीएसपी) भागाद्वारे पदनिरुपण केले जाते.

en: SAP Strict mode
mr: सॅप काटेकोर पद्धत

en: When this is set, the SAP parser will discard some non-compliant announcements.
mr: ही निश्चित केल्यानंतर, सॅप पदनिरुप काही पालन न करणा-या घोषणा काढून टाकेल.

en: Network streams (SAP)
mr: नेटवर्क प्रवाह (सॅप)

en: SAP
mr: सॅप

en: SDP Descriptions parser
mr: एसडीपी वर्णन पदनिरुपक

en: Session
mr: सत्र

en: Tool
mr: साधन

en: User
mr: वापरकर्ता

en: Video capture
mr: ध्वनीचित्रफित ग्रहण

en: Video capture (Video4Linux)
mr: ध्वनीचित्रफित ग्रहण (ध्वनीचित्रफित४लिनक्स)

en: Audio capture (ALSA)
mr: ध्वनी ग्रहण (एएलएसए)

en: CD
mr: सीडी

en: DVD
mr: डीव्हीडी

en: HD DVD
mr: एचडी डीव्हीडी

en: Unknown type
mr: अज्ञात प्रकार

en: Universal Plug'n'Play
mr: सार्वत्रित प्लग 'व' चालविणे

en: Screen capture
mr: पटल ग्रहण

en: Your window manager does not provide a list of applications.
mr: तुमचा विंडो व्यवस्थापक उपयोजनांची यादी देत नाही.

en: Applications
mr: उपयोजने

en: Desktop
mr: डेस्कटॉप

en: X coordinate
mr: एक्स अक्ष

en: X coordinate of the bargraph.
mr: स्तंभ आलेखाचा एक्स अक्ष.

en: Y coordinate
mr: वाय अक्ष

en: Y coordinate of the bargraph.
mr: स्तंभ आलेखाचा वाय अक्ष.

en: Transparency of the bargraph
mr: स्तंभ आलेखाची पारदर्शकता

en: Bargraph transparency value (from 0 for full transparency to 255 for full opacity).
mr: स्तंभआलेख पारदर्शकता मूल्य (संपूर्ण पारदर्शकतेसाठी ० पासून ते २५५ पर्यंत संपूर्ण अपारदर्शकतेसाठी).

en: Bargraph position
mr: स्तंभआलेख स्थिती

en: Enforce the bargraph position on the video (0=center, 1=left, 2=right, 4=top, 8=bottom, you can also use combinations of these values, eg 6 = top-right).
mr: ध्वनीचित्रफितीच्या स्तंभआलेख स्थितीची अंमलबजावणी करा (०=केंद्र, १=डावे, २=उजवे, ४=सर्वात, ८=तळाशी, तुम्ही या मूल्यांची मिश्रणेही वापरु शकता, उदा. ६ = सर्वात वर-उजवीकडे).

en: Audio Bar Graph Video sub source
mr: ध्वनी स्तंभ आलेख ध्वनीचित्रफित उप स्रोत

en: Audio Bar Graph Video
mr: ध्वनी स्तंभ आलेख ध्वनीचित्रफित

en: Input FIFO
mr: संगणकाला द्यायची माहिती एफआयएफओ

en: FIFO which will be read for commands
mr: एफआयएफओ जो आज्ञांसाठी वाचला जातो

en: Output FIFO
mr: उत्पादन एफआयएफओ

en: FIFO which will be written to for responses
mr: एफआयएफओ जो प्रतिसादांसाठी लिहीला जाईल

en: Dynamic video overlay
mr: बदलते ध्वनीचित्रफित अधिचित्र

en: Overlay
mr: अधिचित्र

en: Full path of the image files to use. Format is <image>[,<delay in ms>[,<alpha>]][;<image>[,<delay>[,<alpha>]]][;...]. If you only have one file, simply enter its filename.
mr: चित्र धारिकांसाठी वापरायचा संपूर्ण मार्ग. प्रारुप आहे <चित्र>[,<उशीर आहे एमएस>[,<अल्फा>]][;<चित्र>[,<उशीर>[,<अल्फा>]]][;...]. तुमची केवळ एक धारिका असेल, तर केवळ हे धारिकानाव घाला.

en: Logo animation # of loops
mr: प्रतीकचिन्ह ऍनिमेशन # लूपचे

en: Logo individual image time in ms
mr: लोगो वैयक्तिक चित्र वेळ एमएसमध्ये

en: Individual image display time of 0 - 60000 ms.
mr: वैयक्तिक चित्र प्रदर्शन वेळ ०-६०००० एमएसचा.

en: X coordinate of the logo. You can move the logo by left-clicking it.
mr: प्रतीकचिन्हाला एक्स अक्ष. तुम्ही प्रतीकचिन्हावर डावीकडे-क्लिक करुन ते हलवू शकता.

en: Y coordinate of the logo. You can move the logo by left-clicking it.
mr: प्रतीक चिन्हाला वाय अक्ष. तुम्ही प्रतीक चिन्हावर डावीकडे-क्लिक करुन ते हलवू शकता.

en: Opacity of the logo
mr: प्रतीकचिन्हाची अपारदर्शकता

en: Logo opacity value (from 0 for full transparency to 255 for full opacity).
mr: प्रतीकचिन्ह अपारदर्शकता मूल्य (० पासून संपूर्ण पारदर्शकतेसाठी ते २५५ पर्यंत संपूर्ण अपारदर्शकतेसाठी).

en: Logo position
mr: प्रतीक चिन्ह स्थिती

en: Enforce the logo position on the video (0=center, 1=left, 2=right, 4=top, 8=bottom, you can also use combinations of these values, eg 6 = top-right).
mr: ध्वनीचित्रफितीवर प्रतीक चिन्ह स्थितीची अंमलबजावणी करा (०=केंद्र, १=डावे, २=उजवे, ४=सर्वात वर, ८=तळाशी, तुम्ही या मूल्यांचे मिश्रणही वापरु शकता, उदा ६ = सर्वात वर-उजवीकडे).

en: Use a local picture as logo on the video
mr: ध्वनीचित्रफितीवर प्रतीकचिन्ह म्हणून स्थानिक चित्र वापरा

en: Logo sub source
mr: प्रतीकचिन्ह उप स्रोत

en: Logo overlay
mr: प्रतीकचिन्ह अधिचित्र

en: Logo video filter
mr: प्रतीकचिन्ह ध्वनीचित्रफित चाळणी

en: Marquee text to display. (Available format strings: %Y = year, %m = month, %d = day, %H = hour, %M = minute, %S = second, ...)
mr: मथळा मजकूर प्रदर्शित करण्यासाठी. (उपलब्ध प्रारुप श्रृंखला: %वाय = वर्षे, %एम = महिना, %डी = दिवस, %एच = तास, %एम = मिनिट, %एस = सेकंद, ...)

en: Text file
mr: मजकूर धारिका

en: File to read the marquee text from.
mr: ज्यामधून मथळा मजकूर वाचायचा आहे ती धारिका.

en: X offset
mr: एक्स सुरुवात

en: X offset, from the left screen edge.
mr: एक्स सुरुवात, पडलाच्या डाव्या कडेवरुन.

en: Y offset
mr: वाय सुरुवात

en: Y offset, down from the top.
mr: वाय सुरुवात, वरुन खाली.

en: Timeout
mr: वेळ संपली

en: Number of milliseconds the marquee must remain displayed. Default value is 0 (remains forever).
mr: मथळा किती मिलीसेंकद प्रदर्शित राहिला पाहिजे ती संख्या. पूर्वनिर्धारित मूल्य ० आहे (नेहमी राहतो).

en: Refresh period in ms
mr: पुन्हा ताजे करण्याचा कालावधी एमएसमध्ये

en: Number of milliseconds between string updates. This is mainly useful when using meta data or time format string sequences.
mr: श्रृंखला सुधारणांदरम्यान मिलीसेकंद संख्या. मेटा डाटा वापरताना किंवा वेळ प्रारुप श्रृंखला अनुक्रमांमध्ये हे प्रामुख्याने उपयोगी असते.

en: Font size, pixels
mr: टंक आकार, पिक्सल

en: Color of the text that will be rendered on the video. This must be an hexadecimal (like HTML colors). The first two chars are for red, then green, then blue. #000000 = black, #FF0000 = red, #00FF00 = green, #FFFF00 = yellow (red + green), #FFFFFF = white
mr: ध्वनीचित्रफितीवर सादर केल्या जाणा-या मजकुराचा रंग. हे षोडशआधारी असले पाहिजे (एचटीएमएल रंगाप्रमाणे). पहिली दोन अक्षरे लालसाठी, त्यानंतर हिरवा, व त्यानंतर निळ्यासाठी आहेत. #०००००० = काळा, #एफएफ०००० = लाल, #००एफएफ०० = हिरवा, #एफएफएफएफ०० = पिवळा (लाल + हिरवा), #एफएफएफएफएफएफ = पांढरा

en: Marquee position
mr: मथळा स्थान

en: You can enforce the marquee position on the video (0=center, 1=left, 2=right, 4=top, 8=bottom, you can also use combinations of these values, eg 6 = top-right).
mr: तुम्ही ध्वनीचित्रफितीवरील मथळाची स्थिती निश्चित करु शकता (०=केंद्र, १=डावे, २=उजवे, ४=वर, ८=तळाशी, तुम्ही या मुल्यांची मिश्रणेही वापरु शकता, उदा ६ = वर-उजवीकडे).

en: Display text above the video
mr: ध्वनीचित्रफितच्या वर मजकूर प्रदर्शित करा

en: Marquee
mr: मथळा

en: Marquee display
mr: मथळा प्रदर्शित करणे

en: Misc
mr: मिस्क

en: Transparency of the mosaic foreground pictures. 0 means transparent, 255 opaque (default).
mr: नक्षीदार अग्रभागी असलेल्या चित्रांची पारदर्शकता. ० म्हणजे पारदर्शक, २५५ अपारदर्शक (पूर्वनिर्धारित).

en: Total height of the mosaic, in pixels.
mr: नक्षीची एकूण उंची, पिक्सलमध्ये.

en: Total width of the mosaic, in pixels.
mr: नक्षीची एकूण रुंदी, पिक्समध्ये.

en: Top left corner X coordinate
mr: वरचा डावा कोपरा एक्स अक्ष

en: X Coordinate of the top-left corner of the mosaic.
mr: नक्षीचा वरच्या-डाव्या कोप-यातील एक्स अक्ष.

en: Top left corner Y coordinate
mr: वरील डावा कोपरा वाय अक्ष

en: Y Coordinate of the top-left corner of the mosaic.
mr: नक्षीचा वरील-डाव्या कोप-याचा वाय अक्षय

en: Border width
mr: सीमारेषेची रुंदी

en: Width in pixels of the border between miniatures.
mr: लघुचित्रांदरम्याच्या सीमारेषेची रुंदी पिक्सलमध्ये.

en: Border height
mr: सीमारेषा उंची

en: Height in pixels of the border between miniatures.
mr: लघुचित्रांदरम्यानच्या सीमारेषेची उंची पिक्सलमध्ये.

en: Mosaic alignment
mr: नक्षीदार आणखी

en: You can enforce the mosaic alignment on the video (0=center, 1=left, 2=right, 4=top, 8=bottom, you can also use combinations of these values, eg 6 = top-right).
mr: तुम्ही ध्वनीचित्रफितीवर नक्षीदार आणखी लागू करु शकता (०=केंद्र, १=डावे, २=उजवे, ४=वर, ८=खाली, तुम्ही या मूल्यांचे मिश्रणही वापरु शकता, उदा ६ = वर-उजवीकडे).

en: Positioning method
mr: संस्थापन पद्धत

en: Positioning method for the mosaic. auto: automatically choose the best number of rows and columns. fixed: use the user-defined number of rows and columns. offsets: use the user-defined offsets for each image.
mr: नक्षीसाठी संस्थापन पद्ध. स्वयं: स्वयंचलितपणे ओळी व स्तंभांची सर्वोत्तम संख्या निवडते. निश्चित: वापरकर्त्याद्वारे-निश्चित करण्यात आलेली ओळी व स्तंभांची संख्या वापरा. अक्षरप्रतिरुप: प्रत्येक चित्रासाठी वापरकर्त्याने-निश्चित केलेले अक्षरप्रतिरुप वापरा.

en: Number of rows
mr: ओळींची संख्या

en: Number of image rows in the mosaic (only used if positioning method is set to "fixed").
mr: नक्षीमधील चित्र ओळींची संख्या (जर संस्थापन पद्धतीची रचना "निश्चित" केली असेल तरच वापरली जाते).

en: Number of columns
mr: स्तंभांची संख्या

en: Keep aspect ratio
mr: प्रसर गुणोत्तर ठेवा

en: Keep the original aspect ratio when resizing mosaic elements.
mr: नक्षीच्या घटकांचा आकार बदलताना मूळ प्रसर दर तसाच ठेवा.

en: Keep original size
mr: मूळ आकार तसाच ठेवा

en: Keep the original size of mosaic elements.
mr: नक्षीदार तत्वांचा मूळ आकार तसाच ठेवा.

en: Elements order
mr: तत्वांचा क्रम

en: Offsets in order
mr: क्रमानुसार अक्षरप्रतिरुपे

en: You can enforce the (x,y) offsets of the elements on the mosaic (only used if positioning method is set to "offsets"). You must give a comma-separated list of coordinates (eg: 10,10,150,10).
mr: तुम्ही नक्षीवर तत्वांची अक्षरप्रतिरुपे (केवळ संस्थापन पद्धतीची रचना "अक्षरप्रतिरुपे" वर निश्चित करण्यात आली असेल तरच वापरली जाते) लागू करु शकता (एक्स, वाय). तुम्ही सहनिर्देशकांची स्वल्प-विरामाने स्वतंत्र केलेली यादी दिली पाहिजे (उदा: १०,१०, १५०,१०).

en: Pictures coming from the mosaic elements will be delayed according to this value (in milliseconds). For high values you will need to raise caching at input.
mr: या मूल्यानुसार नक्षीदार तत्वांमधून आलेल्या चित्रांना उशीर केला जाईल (मिलीसेकंदांमध्ये). उच्च मूल्यांसाठी तुम्ही संगणकाला माहिती देताना साठवणे वाढविले पाहिजे.

en: auto
mr: स्वयं

en: fixed
mr: निश्चित

en: offsets
mr: अक्षरप्रतिरुपे

en: Mosaic video sub source
mr: नक्षीदार ध्वनीचित्रफित उप स्रोत

en: Mosaic
mr: नक्षीदार

en: VNC Host
mr: व्हीएनसी होस्ट

en: VNC hostname or IP address.
mr: व्हीएनसी टोस्टनाव किंवा आयपी पत्ता

en: VNC Port
mr: व्हीएनसी पोर्ट

en: VNC port number.
mr: व्हीएनसी पोर्ट क्रमांक.

en: VNC Password
mr: व्हीएनसी पासवर्ड

en: VNC password.
mr: व्हीएनसी पासवर्ड.

en: VNC poll interval
mr: व्हीएनसी निवड मध्यंतर

en: VNC polling
mr: व्हीएनसी निवडणूक

en: Activate VNC polling. Do NOT activate for use as VDR ffnetdev client.
mr: व्हीएनसी निवडणूक सक्रिय करा. व्हीडीआर एफएफनेटडीईव्ही ग्राहक म्हणून वापरण्यासाठी सक्रिय करु नका.

en: Send mouse events to VNC host. Not needed for use as VDR ffnetdev client.
mr: व्हीएनसी होस्टला माउस घटना पाठवा. व्हीडीआर एफएफनेटडीईव्ही ग्राहक म्हणून वापरण्यासाठी आवश्यक नाही.

en: Key events
mr: महत्वाच्या घटना

en: Send key events to VNC host.
mr: व्हीएनसी होस्टला मुख्य घटना पाठवा.

en: Alpha transparency value (default 255)
mr: अल्फा पारदर्शका मूल्य (पूर्वनिर्धारित २५५)

en: The transparency of the OSD VNC can be changed by giving a value between 0 and 255. A lower value specifies more transparency a higher means less transparency. The default is being not transparent (value 255) the minimum is fully transparent (value 0).
mr: ० व २५५ दरम्यानचे मूल्य देऊन ओएसडी व्हीएनसीची पारदर्शकता बदलता येते. थोडे कमी मूल्य अधिक पादर्शकता दर्शवते व अधिक मूल्य म्हणजे कमी पारदर्शकता. पारदर्शक नसणे हे पूर्वनिर्धारित आहे (मूल्य २५५) पूर्णपणे पादर्शक हे किमान मूल्य आहे (मूल्य ०).

en: Remote-OSD over VNC
mr: दूरस्थ-ओएसडी व्हीएनसीवर

en: Remote-OSD
mr: दूरस्थ-ओएसडी

en: Feed URLs
mr: फीड यूआरएल

en: RSS/Atom feed '|' (pipe) separated URLs.
mr: आरएसएस/प्रमाणभूत फिड'|' (वाहिनी) स्वतंत्र केलेल्या यूआरएल.

en: Speed of feeds
mr: फीडचा वेग

en: Speed of the RSS/Atom feeds in microseconds (bigger is slower).
mr: आरएसएस/प्रमाणभूत फिडचा वेग मायक्रोसेकंदांमध्ये (मोठे म्हणजे अधिक संथ).

en: Max length
mr: कमाल लांबी

en: Maximum number of characters displayed on the screen.
mr: पटलावर प्रदर्शित केल्या जाणा-या अक्षरांची कमाल संख्या.

en: Refresh time
mr: वेळ ताजी करा

en: Number of seconds between each forced refresh of the feeds. 0 means that the feeds are never updated.
mr: फीड सक्तिने पुन्हा ताजा करण्यादरम्यानच्या सेकंदांची संख्या. ० म्हणजे फीड कधीही सुधारित केले जात नाहीत.

en: Feed images
mr: फीड प्रतिमा

en: Display feed images if available.
mr: उपलब्ध असल्यास फीड प्रतिमा प्रदर्शित करा.

en: Opacity (inverse of transparency) of overlay text. 0 = transparent, 255 = totally opaque.
mr: अधिचित्र मजकुराची अपारदर्शकता (पारदर्शकतेच्या विरुद्ध). ० = पारदर्शक, २५५ = पूर्णपणे अपारदर्शक.

en: Text position
mr: मजकूर स्थिती

en: You can enforce the text position on the video (0=center, 1=left, 2=right, 4=top, 8=bottom; you can also use combinations of these values, eg 6 = top-right).
mr: तुम्ही ध्वनीचित्रफितीवर मजकुराची स्थिती लागू करु शकता (०=केंद्र, १=डावे, २=उजवे, ४=वर, ८=खाली; तुम्ही या मूल्यांची मिश्रणेही वापरु शकता, उदा ६ = वर-उजवे).

en: Title display mode
mr: शीर्षक प्रदर्शन पद्धत

en: Title display mode. Default is 0 (hidden) if the feed has an image and feed images are enabled, 1 otherwise.
mr: शीर्षक प्रदर्शन पद्धत. पूर्वनिर्धारित ० (लपविलेले) आहे जर फीडमध्ये चित्र असेल व फीड चित्रे समर्थ करण्यात आली असतील, नाहीतर १.

en: Display a RSS or ATOM Feed on your video
mr: तुमच्या ध्वनीचित्रफितीवरील आरएसएस किंवा प्रमाणभूत फीड प्रदर्शित करा

en: Don't show
mr: दाखवू नका

en: Always visible
mr: नेहमी दृश्य

en: Scroll with feed
mr: फीडसह यादी चालवा

en: RSS / Atom
mr: आरएसएस/प्रमाणभूत

en: RSS and Atom feed display
mr: आरएसएस व प्रमाणभूत फीड प्रदर्शन

en: Change subtitle delay
mr: उपशीर्षक विलंब बदला

en: Delay calculation mode
mr: उशीर मोजणे पद्धत

en: Absolute delay - add absolute delay to each subtitle. Relative to source delay - multiply subtitle delay. Relative to source content - determine subtitle delay from its content (text).
mr: पूर्णपणे उशीर- प्रत्येक अनुवादपट्टीमध्ये संपूर्ण उशीर समाविष्ट करते. स्रोत उशीराशी संबंधित- अनेक अनुवादपट्ट्या उशीर. स्रोत मजकुराशी संबंधित- आपल्या घटकातून (मजकूर) अनुवादपट्टीचा उशीर निश्चित करणे.

en: Calculation factor
mr: मोजणी घटक

en: Calculation factor. In Absolute delay mode the factor represents seconds.
mr: मोजणी घटक. पूर्णपणए उशीर पद्धतीमध्ये घटक सेकंद दर्शवतो.

en: Maximum overlapping subtitles
mr: कमाल अतिव्यापी उपशीर्षके

en: Maximum number of subtitles allowed at the same time.
mr: एकाचवेळी परवानगी असलेल्या अनुवादपट्ट्यांची कमाल संख्या.

en: Minimum alpha value
mr: किमान अल्फा मूल्य

en: Alpha value of the earliest subtitle, where 0 is fully transparent and 255 is fully opaque.
mr: सर्वात आधीच्या उपशीर्षकासाठी अल्फा मूल्य, जेथे ० पूर्णपणे पारदर्शक असतो व २५५ पूर्णपणे अपारदर्शक असतो.

en: Interval between two disappearances
mr: दोनवेळा नाहिसे होण्यादरम्यानचा मध्यंतर

en: Minimum time (in milliseconds) that subtitle should stay after its predecessor has disappeared (subtitle delay will be extended to meet this requirement).
mr: आधीची अनुवादपट्टी नाहीशी झाल्यानंतर अनुवाद पट्टी किमान  किती वेळ (मिलीसेकंदांमध्ये) राहिली पाहिजे (अनुवादपट्टी उशीर ही गरज पूर्ण करण्यासाठी वाढविला जाईल).

en: Interval between disappearance and appearance
mr: नाहिसे होणे व दिसू लागण्यादरम्यानचा मध्यंतर

en: Minimum time (in milliseconds) between subtitle disappearance and newer subtitle appearance (earlier subtitle delay will be extended to fill the gap).
mr: अनुवादपट्टी नाहीशी होणे व अधिक नवीन अनुवादपट्टी दिसण्यादरम्यानचा किमान वेळ (मिलीसेकंदांमध्ये) (आधीचा अनुवादपट्टी उशीर अंतर भरुन काढण्यासाठी वाढविला जाईल).

en: Interval between appearance and disappearance
mr: दिसणे व नाहिसे होण्यादरम्यान अंतराळ

en: Minimum time (in milliseconds) that subtitle should stay after newer subtitle has appeared (earlier subtitle delay will be shortened to avoid the overlap).
mr: नवीन अनुवादपट्टी दिसल्यानंतर अनुवादपट्टी किमान किती वेळ राहीली पाहिजे (मिलीसेकंदांमध्ये) (अतिव्यापन टाळण्यासाठी आधीच्या अनुवादपट्ट्यांचा उशीर कमी केला जाईल).

en: Absolute delay
mr: संपूर्ण उशीर

en: Relative to source delay
mr: स्रोत उशीराशी तुलनात्मक

en: Relative to source content
mr: स्रोत घटकाशी तुलनात्मक

en: Subsdelay
mr: अनुवादपट्ट्या उशीर

en: Overlap fix
mr: अधिव्यापन निश्चित

en: LZMA decompression
mr: एलझेडएमए संपीडन रद्द करणे

en: Burrows-Wheeler decompression
mr: बरोज-व्हीलर संपीडन रद्द करणे

en: gzip decompression
mr: जीझिप संपीडन रद्द करणे

en: Read size
mr: आकार वाचा

en: Internal stream record
mr: अंतर्गत प्रवाह नोंद

en: Autodel
mr: स्वयंरद्द

en: Automatically add/delete input streams
mr: स्वयंचलितपणे संगणकाला माहिती देणारे प्रवाह समाविष्ट/रद्द करा

en: Integer identifier for this elementary stream. This will be used to "find" this stream later.
mr: या प्राथमिक प्रवाहासाठी पूर्णांक खूणओळ. ती हा प्रवाह नंतर "शोधण्यासाठी" वापरली जाईल.

en: Destination bridge-in name
mr: इच्छित ठिकाण संपर्क-आत नाव

en: Name of the destination bridge-in. If you do not need more than one bridge-in at a time, you can discard this option.
mr: इच्छित ठिकाण संपर्क-आत नाव. तुम्हाला एकावेळी एकापेक्षा अधिक संपर्क-आतची गरज नसेल तर तुम्ही हा पर्याय टाकून देऊ शकता.

en: Pictures coming from the picture video outputs will be delayed according to this value (in milliseconds, should be >= 100 ms). For high values, you will need to raise caching values.
mr: चित्र ध्वनीचित्रफित उत्पादनांमधून येणा-या चित्रांना या मूल्यानुसार उशीर केला जाईल (मिलीसेकंदांमध्ये, असला पाहिजे >= १०० एमएस).

en: ID Offset
mr: ओळखक्रमांक अक्षरप्रतिरुप

en: Offset to add to the stream IDs specified in bridge_out to obtain the stream IDs bridge_in will register.
mr: संपर्क-बाहेरमध्ये नमूद केलेल्या प्रवाह ओळख क्रमाकांमध्ये समाविष्ट करण्यासाठी अक्षरप्रतिरुप प्रवाह ओळख क्रमांक संपर्क-आत मिळविण्यासाठी नोंद करेल.

en: Name of current instance
mr: सध्याच्या घटकाचे नाव

en: Name of this bridge-in instance. If you do not need more than one bridge-in at a time, you can discard this option.
mr: या संपर्क-आत घटकाचे नाव. तुम्हाला एकावेळी एकापेक्षा अधिक संपर्क-आत आवश्यक नसल्यास, तुम्ही हा पर्याय रद्द करु शकता.

en: Fallback to placeholder stream when out of data
mr: डाटामधून बाहेर पडल्यानंतर स्थानधारक प्रवाहाकडे परत जा

en: Placeholder delay
mr: स्थानधारक उशीर

en: Delay (in ms) before the placeholder kicks in.
mr: स्थानधारक आत येण्यापूर्वीचा उशीर (एमएसमध्ये).

en: Wait for I frame before toggling placeholder
mr: स्थानधारक बदलण्यापूर्वी आय फ्रेमसाठी थांबा

en: If enabled, switching between the placeholder and the normal stream will only occur on I frames. This will remove artifacts on stream switching at the expense of a slightly longer delay, depending on the frequence of I frames in the streams.
mr: समर्थ करण्यात आल्यास, केवळ आय फ्रेमवर स्थानधारक व सामान्य प्रवाहातील बदल होईल. यामुले प्रवाह बदलण्यावरील कलाकृती थोड्या अधिक उशीराच्या बदल्यात काढून टाकल्या जातील, जे प्रवाहातील आय फ्रेम्सच्या वारंवारितेवर अवलंबून असेल.

en: Bridge
mr: संपर्क

en: Bridge stream output
mr: संपर्क प्रवाह उत्पादन

en: Bridge out
mr: संपर्क बाहेर

en: Bridge in
mr: संपर्क आत

en: Elementary Stream ID
mr: प्राथमिक प्रवाह ओळखक्रमांक

en: Specify an identifier integer for this elementary stream
mr: या प्राथमिक प्रवाहासाठी खूणओळ पूर्णांक नमूद करा

en: Delay of the ES (ms)
mr: ईएसचा उशीर (एमएस)

en: Specify a delay (in ms) for this elementary stream. Positive means delay and negative means advance.
mr: या प्राथमिक प्रवाहासाठी उशीर नमूद करा (एमएसमध्ये). धन म्हणजे उशीर व ऋण म्हणजे प्रगती.

en: Delay a stream
mr: एका प्रवाहाला उशीर करा

en: Description stream output
mr: वर्णन प्रवाह उत्पादन

en: Enable/disable audio rendering.
mr: ध्वनी अनुलेखन समर्थ/असमर्थ करा.

en: Enable/disable video rendering.
mr: ध्वनीचित्रफित अनुलेखन समर्थ/असमर्थ करणे

en: Delay (ms)
mr: उशीर (एमएस)

en: Introduces a delay in the display of the stream.
mr: प्रवाहाच्या प्रदर्शनात उशीर करा.

en: Display stream output
mr: प्रवाह उत्पादन प्रदर्शित करा

en: Duplicate stream output
mr: नक्कल प्रवाह उत्पादन

en: Output access method
mr: उत्पादन उपलब्धता पद्धत

en: This is the default output access method that will be used.
mr: ही पूर्वनिर्धआरित उत्पादन उपलब्धता पद्धत आहे जी वापरली जाईल.

en: Audio output access method
mr: ध्वनी उत्पादन उपलब्धता पद्धत

en: This is the output access method that will be used for audio.
mr: ही उत्पादन उपलब्धता पद्धत आहे जी ध्वनीसाठी वापरली जाईल.

en: Video output access method
mr: ध्वनीचित्रफित उत्पादन उपलब्धता पद्धत

en: This is the output access method that will be used for video.
mr: ही उत्पादन उपलब्धता पद्धत आहे जी ध्वनीचित्रफितीसाठी वापरली जाईल.

en: Output muxer
mr: उत्पादन मिश्रक

en: This is the default muxer method that will be used.
mr: ही पूर्वनिर्धारित मिश्रण पद्धत आहे जी वापरली जाईल.

en: Audio output muxer
mr: ध्वनी उत्पादन मिश्रक

en: This is the muxer that will be used for audio.
mr: हा मिश्रणक आहे जो ध्वनीसाठी वापरला जाईल.

en: Video output muxer
mr: ध्वनी उत्पादन मिश्रक

en: This is the muxer that will be used for video.
mr: हा मिश्रक आहे जो ध्वनीचित्रफितीसाठी वापरला जाईल.

en: Output URL
mr: उत्पादन यूआरएल

en: This is the default output URI.
mr: हा पूर्वनिर्धारित उत्पादन यूआरआय आहे.

en: Audio output URL
mr: ध्वनी उत्पादन यूआरएल

en: This is the output URI that will be used for audio.
mr: हा उत्पादन यूआरआय आहे जो ध्वनीसाठी वापरला जाईल.

en: Video output URL
mr: ध्वनीचित्रफित उत्पादन यूआरएल

en: This is the output URI that will be used for video.
mr: हा उत्पादन यूआरआय आहे जो ध्वनीचित्रफितीसाठी वापरला जाईल.

en: Elementary stream output
mr: प्राथमिक प्रवाहन उत्पादन

en: There is no suitable stream-output access module for "%s/%s://%s".
mr: "%s/%s://%s" साठी प्रवाह-उत्पादन भाग योग्य नाही.

en: Gathering stream output
mr: प्रवाह उत्पादन एकत्र करणे

en: Specify an identifier string for this subpicture
mr: या उपचित्रासाठी खूणओळ श्रृंखला नमूद करा

en: Output video width.
mr: उत्पादन ध्वनीचित्रफित रुंदी.

en: Output video height.
mr: उत्पादन ध्वनीचित्रफित उंची.

en: Sample aspect ratio
mr: नमुना घटक अनुपात

en: Sample aspect ratio of the destination (1:1, 3:4, 2:3).
mr: इच्छित ठिकाणाचा नमुना घटक अनुपात (१:१, ३:४, २:३).

en: Video filter
mr: ध्वनीचित्रफित चाळणी

en: Video filters will be applied to the video stream.
mr: ध्वनीचित्रफित प्रवाहासाठी ध्वनीचित्रफित चाळण्या वापरल्या जातील.

en: Image chroma
mr: प्रतिमा क्रोमा

en: Force the use of a specific chroma. Use YUVA if you're planning to use the Alphamask or Bluescreen video filter.
mr: विशिष्ट क्रोमाचा वापर करण्याची सक्ती करा. तुमची अल्फामास्क किंवा ब्लूस्क्रीन ध्वनीचित्रफित चाळणी वापरायची योजना असल्यास युवा वापरा.

en: Transparency of the mosaic picture.
mr: नक्षीदार चित्राची पारपदर्शकता.

en: X coordinate of the upper left corner in the mosaic if non negative.
mr: एक्स ऋण नसल्यास नक्षीच्या वरील भागातील डाव्या कोप-याचा निर्देशांक.

en: Y coordinate of the upper left corner in the mosaic if non negative.
mr: नक्षीमधील वरच्या बाजूच्या डाव्या कोप-याचा वाय निर्देशांक.

en: Mosaic bridge
mr: नक्षीदार संपर्क

en: Mosaic bridge stream output
mr: नक्षीदार संपर्क प्रवाह उत्पादन

en: Destination prefix
mr: इच्छित ठिकाण पूर्वप्रत्यय

en: Prefix of the destination file automatically generated
mr: स्वयंचलितपणे तयार केलेल्या लक्ष्य धारिकेचा पूर्वप्रत्यय

en: Record stream output
mr: प्रवाह उत्पादनाचे मुद्रण करा

en: This is the output URL that will be used.
mr: ही उत्पादन यूआरएल आहे जी वापरली जाईल.

en: This allows you to specify how the SDP (Session Descriptor) for this RTP session will be made available. You must use a url: http://location to access the SDP via HTTP, rtsp://location for RTSP access, and sap:// for the SDP to be announced via SAP.
mr: यामुळे तुम्हाला या आरटीपी सत्रासाठी एसडीपी (सत्र वर्णनकर्ता) कसे उपलब्ध करुन दिले जातील हे नमूद करता येते. तुम्ही एक यूआरएल वापरलीच पाहिजे: http://एचटीटीपीद्वारे एसडीपी उपलब्ध करुन घेण्याची ठिकाण, rtsp://आरटीएसपी उपलब्ध करुन घेण्यासाठी ठिकाण, व sap:// एसएपीद्वारे एसडीपी घोषित करण्यासाठी.

en: SAP announcing
mr: एसएपी घोषणा

en: Announce this session with SAP.
mr: एसएपीसह या सत्राची घोषणा करा.

en: This allows you to specify the muxer used for the streaming output. Default is to use no muxer (standard RTP stream).
mr: यामुळे तुम्हाला परिगमन उत्पादनासाठी वापरायचे मिश्रक नमूद करता येतात. कोणताही मिश्रक न वापरणे हे पूर्वनिर्धारित आहे (प्रमाणभूत आरटीपी प्रवाह).

en: Session name
mr: सत्र नाव

en: This is the name of the session that will be announced in the SDP (Session Descriptor).
mr: एसडीपीमध्ये घोषित केल्या जाणा-या सत्राचे हे नाव आहे (सत्र वर्णनकर्ता).

en: Session category
mr: सत्र वर्गवारी

en: This allows you to specify a category for the session, that will be announced if you choose to use SAP.
mr: यामुळे तुम्हाला सत्रासाठी वर्गवारी नमूद करता येते, जी तुम्ही एसएपीचा वापर करायची निवड केल्यास घोषित केली जाईल.

en: Session description
mr: सत्र वर्णन

en: This allows you to give a short description with details about the stream, that will be announced in the SDP (Session Descriptor).
mr: यामुळे तुम्हाला प्रवाहांविषयी संक्षिप्त वर्णनासह तपशील देता येतात, ज्यांची एसडीपीमध्ये घोषणा केली जाईल (सत्र वर्णनकर्ता).

en: Session URL
mr: सत्र यूआरएल

en: This allows you to give a URL with more details about the stream (often the website of the streaming organization), that will be announced in the SDP (Session Descriptor).
mr: यामुळे तुम्हाला प्रवाहाच्या अधिक तपशीलांसह यूआरएल देता येते (बहुतेकवेळा परिगमन संगघटनेचे संघटनेचे संकेतस्थळ), जी एसडीपीमध्ये घोषित केली जाईल (सत्र वर्णनकर्ता).

en: Session email
mr: सत्र ईमेल

en: This allows you to give a contact mail address for the stream, that will be announced in the SDP (Session Descriptor).
mr: यामुळे तुम्हाला प्रवाहातून संपर्कासाठी पत्र पत्ता देता येतो, जो एसडीपीमध्ये (सत्र वर्णनकर्ता) घोषित केला जाईल.

en: This allows you to specify the base port for the RTP streaming.
mr: यामुळे तुम्हाला आरटीपी परिगमनासाठी आधार पोर्ट नमूद करता येईल.

en: Audio port
mr: ध्वनी पोर्ट

en: This allows you to specify the default audio port for the RTP streaming.
mr: यामुळे तुम्हाला आरटीपी परिगमनासाठी पूर्वनिर्धारित ध्वनी पोर्ट नमूद करता येतो.

en: Video port
mr: ध्वनीचित्रफित पोर्ट

en: This allows you to specify the default video port for the RTP streaming.
mr: यामुळे तुम्हाला आरटीपी परिगमनासाठी पूर्वनिर्धारित ध्वनीचित्रफित पोर्ट नमूद करता येतो.

en: RTP/RTCP multiplexing
mr: आरटीपी/आरटीसीपी बहुवितरण

en: This sends and receives RTCP packet multiplexed over the same port as RTP packets.
mr: यामुळे आरटीपी पॅकेट्सच्याच पोर्टवर बहुवितरित आरटीसीपी पॅकेट पाठविली जातात व स्वीकारली जातात.

en: Default caching value for outbound RTP streams. This value should be set in milliseconds.
mr: बहिर्गामी आरटीपी प्रवाहांसाठी पूर्वनिर्धारित संग्रहण मूल्य. हे मूल्य मिलीसेकंदांमध्ये निश्चित केले पहिजे.

en: Transport protocol
mr: परिवहन प्रोटोकॉल

en: This selects which transport protocol to use for RTP.
mr: हे आरटीपीसाठी कोणता परिवहन प्रोटोकॉल वापरायचा हे निश्चित करते.

en: RTP packets will be integrity-protected and ciphered with this Secure RTP master shared secret key. This must be a 32-character-long hexadecimal string.
mr: आरटीपी पॅकेट विश्वसनीयता-सुरक्षित असेल व ही सुरक्षित आरटीपी मुख्य वितरित गोपनीय कळ वापरुन कूटलेखन केले जाईल. ही ३२-अक्षरे-लांब षोडश आधारी श्रृंखला असली पाहिजे.

en: MP4A LATM
mr: एमपी४ए एलएटीएम

en: This allows you to stream MPEG4 LATM audio streams (see RFC3016).
mr: यामुळे तुम्हाला एमपीईजी४ एलएटीएम ध्वनी प्रवाह पाठविता येतात (आरएफसी३०१६ पाहा).

en: RTSP session timeout (s)
mr: आरटीएसपी सत्र वेळ संपली (वेळा संपल्या)

en: RTSP sessions will be closed after not receiving any RTSP request for this long. Setting it to a negative value or zero disables timeouts. The default is 60 (one minute).
mr: इतका वेळ कोणतीही आरटीएसपी विनंती मिळाली नाही तर आरटीएसपी सत्रे बंद केली जातील. याची रचना ऋण मूल्यावर किंवा शून्यावर केल्यास वेळ संपली असमर्थ केले जाते. पूर्वनिर्धारित ६० आहे (एक मिनिट).

en: RTP stream output
mr: आरटीपी प्रवाह उत्पादन

en: RTSP VoD server
mr: आरटीएसपी व्हीओडी सर्वर

en: New ES ID
mr: नवीन ईएस ओळखक्रमांक

en: Specify an new identifier integer for this elementary stream
mr: या प्राथमिक प्रवाहासाठी नवीन खूणओळ पूर्णांक नमूद करा

en: Specify an ISO-639 code (three characters) for this elementary stream
mr: या प्राथमिक प्रवाहासाठी आयएसओ-६३९ संकेत (तीन अक्षरी) नमूद करा

en: Set ID
mr: ओळख क्रमांक निश्चित करा

en: Set ES id
mr: ईएस ओळख क्रमांक निश्चित करा

en: Change the id of an elementary stream
mr: प्राथमिक प्रवाहाचे ओळख क्रमांक बदला

en: Set ES Lang
mr: ईएस भाषा निश्चित करा

en: Set Lang
mr: भाषा निश्चित करा

en: Change the language of an elementary stream
mr: प्राथमिक प्रवाहाची भाषा बदला

en: Video prerender callback
mr: ध्वनीचित्रफित पूर्वसादरीकरण परत बोलावणे

en: Address of the video prerender callback function. This function will set the buffer where render will be done.
mr: ध्वनीचित्रफित पूर्वसादरीकरण परत बोलावणे कार्याचा पत्ता. हे कार्य सादरीकरण जेथे झाले तेथे बफर निश्चित करेल.

en: Audio prerender callback
mr: ध्वनी पूर्वसादरीकरण परत बोलावणे

en: Address of the audio prerender callback function. This function will set the buffer where render will be done.
mr: ध्वनी पूर्वसादरीकरण परत बोलावणे कार्याचा पत्ता. हे कार्य बफर निश्चित करेल जेथे सादरीकरण केले जाईल.

en: Video postrender callback
mr: ध्वनीचित्रफित पश्चात सादरीकरण परत बोलावणे

en: Address of the video postrender callback function. This function will be called when the render is into the buffer.
mr: ध्वनीचित्रफित पश्चातसादरीकरण परत बोलावणे कार्य पत्ता. जेव्हा सादरीकरण बफरमध्ये असते तेव्हा हे कार्य बोलावले जाते.

en: Audio postrender callback
mr: ध्वनी पश्चातसादरीकरण परत बोलावणे

en: Address of the audio postrender callback function. This function will be called when the render is into the buffer.
mr: ध्वनी पश्चातसादरीकरण परतबोलावणे कार्याचा पत्ता. हे कार्य जेव्हा सादरीकरण बफरमध्ये असते तेव्हा बोलावले जाते.

en: Video Callback data
mr: ध्वनीचित्रफित परत बोलावणे डाटा

en: Data for the video callback function.
mr: ध्वनीचित्रफित परत बोलावणे कार्यासाठी डाटा.

en: Audio callback data
mr: ध्वनी परत बोलावणे डाटा

en: Data for the audio callback function.
mr: ध्वनी परत बोलावणे कार्यासाठी डाटा.

en: Time Synchronized output
mr: वेळ दृश्यध्वनिमेलित उत्पादन

en: Time Synchronisation option for output. If true, stream will render as usual, else it will be rendered as fast as possible.
mr: वेळ दृश्यध्वनीमेल पर्याय उत्पादनासाठी. सत्य असेल, तर प्रवाहांचे नेहमीप्रमाणे सादरीकरण होईल, नाहीतर त्यांचे शक्य तितक्या वेगाने सादरीकरण केले जाईल.

en: Smem
mr: एसएमईएम

en: Stream output to memory buffer
mr: प्रवाह उत्पादन मेमरी बफर

en: Writes stats to file instead of stdout
mr: प्रमाणभूतउत्पादनाच्या ऐवजी धारिकेवर सांख्यिकी लिहीते

en: Prefix to show on output line
mr: उत्पादन रेषेवर दाखविण्यासाठी पूर्वप्रत्यय लावा

en: Writes statistic info about stream
mr: प्रवाहाविषयी सांख्यिकी लिहीते

en: Output method to use for the stream.
mr: प्रवाहासाठी वापरायची उत्पादन पद्धत.

en: Muxer to use for the stream.
mr: प्रवाहासाठी वापरायचा मिश्रक.

en: Output destination
mr: उत्पादन इच्छित ठिकाण

en: Destination (URL) to use for the stream. Overrides path and bind parameters
mr: इच्छित ठिकाण (यूआरएल) प्रवाहासाठी वापरण्यासाठी. मार्ग व बांधण्याच्या निर्देशांकाचे उल्लंघन करते

en: Standard stream output
mr: प्रमाणभूत प्रवाह उत्पादन

en: Video encoder
mr: ध्वनीचित्रफित संकेतक

en: This is the video encoder module that will be used (and its associated options).
mr: हा ध्वनीचित्रफित संकेतक भाग आहे जो वापरला जाईल (व हा पर्यायांशी संबंधित आहे).

en: Destination video codec
mr: इच्छित ठिकाण ध्वनीचित्रफित कोडेक

en: This is the video codec that will be used.
mr: हा ध्वनीचित्रफित कोडेक आहे जो वापरला जाईल.

en: Video bitrate
mr: ध्वनीटचित्रफित बिटदर

en: Target bitrate of the transcoded video stream.
mr: एका प्रारुपातून दुस-या प्रारुपामध्ये परिवर्तित केलेल्या ध्वनीचित्रफित प्रवाहांचा लक्ष्य बिटदर.

en: Video scaling
mr: ध्वनीचित्रफित चढवणे

en: Scale factor to apply to the video while transcoding (eg: 0.25)
mr: ध्वनीचित्रफितीचे एका प्रारुपातून दुस-या प्रारुपामध्ये संकेतन करण्यासाठी लागू करायचा चढवणे घटक (उदा. ०.२५)

en: Video frame-rate
mr: ध्वनीचित्रफित फ्रेम-दर

en: Target output frame rate for the video stream.
mr: लक्ष्य उत्पादन फ्रेम दर ध्वनीचित्रफित प्रवाहासाठी.

en: Deinterlace video
mr: ध्वनीचित्रफित विलग करणे

en: Deinterlace the video before encoding.
mr: ध्वनीचित्रफितीचे संकेतन करण्यापूर्वी विलग करणे.

en: Deinterlace module
mr: विलग करणे भाग

en: Specify the deinterlace module to use.
mr: वापरण्यासाठी विलग करणे भाग नमूद करा.

en: Maximum video width
mr: कमाल ध्वनीचित्रफित रुंदी

en: Maximum output video width.
mr: कमाल उत्पादन ध्वनीचित्रफित रुंदी.

en: Maximum video height
mr: कमाल ध्वनीचित्रफित उंची

en: Maximum output video height.
mr: कमाल उत्पादन ध्वनीचित्रफित उंची.

en: Video filters will be applied to the video streams (after overlays are applied). You can enter a colon-separated list of filters.
mr: ध्वनीचित्रफित चाळण्या ध्वनीचित्रफित प्रवाहांना लागू केल्या जातील (अधिचित्र लागू केल्यानंतर). तुम्ही चाळण्यांची अपूर्ण-विरामाने स्वतंत्र केलेली यादी घालू शकता.

en: Audio encoder
mr: ध्वनी संकेतक

en: This is the audio encoder module that will be used (and its associated options).
mr: हा ध्वनी संकेतक भाग आहे जो वापरला जाईल (व त्याचे संबंधित पर्याय).

en: Destination audio codec
mr: इच्छित ठिकाण ध्वनी कोडेक

en: This is the audio codec that will be used.
mr: हा ध्वनी कोडेक वापरला जाईल.

en: Audio bitrate
mr: ध्वनी बिटदर

en: Target bitrate of the transcoded audio stream.
mr: एका प्रारुपातून दुस-या प्रारुपामध्ये परिवर्तित करण्यासाठी ध्वनी प्रवाहांचा इच्छित बिटदर.

en: Sample rate of the transcoded audio stream (11250, 22500, 44100 or 48000).
mr: एका प्रारुपातून दुस-या प्रारुपामध्ये परिवर्तित ध्वनी प्रवाहाचा नमुना दर (११२५०, २२५००, ४४१०० किंवा ४८०००).

en: This is the language of the audio stream.
mr: ही ध्वनी प्रवाहाची भाषा आहे.

en: Number of audio channels in the transcoded streams.
mr: एका प्रारुपातून दुस-या प्रारुपामध्ये परिवर्तित प्रवाहांमधील ध्वनी चॅनलची संख्या.

en: Audio filter
mr: ध्वनी चाळणी

en: Audio filters will be applied to the audio streams (after conversion filters are applied). You can enter a colon-separated list of filters.
mr: ध्वनी प्रवाहांना ध्वनी चाळण्या लागू केल्या जातील (परिवर्तन धारिका लागू केल्या नंतर). तुम्ही चाळण्यांची अपूर्णविरामाने-स्वतंत्र केलेली यादी घालू शकता.

en: Subtitle encoder
mr: अनुवादपट्टी संकेतक

en: This is the subtitle encoder module that will be used (and its associated options).
mr: हा अनुवादपट्टी संकेतक भाग आहे जो वापरला जाईल (व त्याचे संबंधित पर्याय).

en: Destination subtitle codec
mr: इच्छित ठिकाण अनुवादपट्टी कोडेक

en: This is the subtitle codec that will be used.
mr: हा अनुवादपट्टी कोडेक आहे जो वापरला जाईल.

en: Number of threads
mr: धाग्यांची संख्या

en: Number of threads used for the transcoding.
mr: एका प्रारुपातून दुस-या प्रारुपामध्ये वापरण्यासाठी धाग्यांची संख्या.

en: High priority
mr: उच्च प्राधान्ये

en: Runs the optional encoder thread at the OUTPUT priority instead of VIDEO.
mr: ध्वनीचित्रफितीऐवजी उत्पादन प्राधान्यावर पर्यायी संकेतक चालवतो.

en: Transcode
mr: एका प्रारुपासून दुस-या प्रारुपात परिवर्तन

en: Transcode stream output
mr: प्रवाह उत्पादन एका प्रारुपातून दुस-या प्रारुपामध्ये परिवर्तित करा

en: Overlays/Subtitles
mr: अधिचित्रे/अनुवादपट्ट्या

en: Monospace Font
mr: एकजागा टंक

en: Font family for the font you want to use
mr: तुम्हाला वापरायच्या टंकासाठी टंक कुटुंब

en: Font file for the font you want to use
mr: तुम्हाला वापरायच्या टंकासाठी टंक धारिका

en: Font size in pixels
mr: टंक आकार पिक्सलमध्ये

en: This is the default size of the fonts that will be rendered on the video. If set to something different than 0 this option will override the relative font size.
mr: हा टंकांचा पूर्वनिर्धारित आकार आहे जो ध्वनीचित्रफितीवर सादर केला जाईल. तो ० ऐवजी इतर कशावरही निश्चित कऱण्यात आल्यास संबंधित टंक आकाराचे उल्लंघन करेल.

en: Text opacity
mr: मजकूर अपारदर्शकता

en: Text default color
mr: मजकूर पूर्वनिर्धारित रंग

en: The color of the text that will be rendered on the video. This must be an hexadecimal (like HTML colors). The first two chars are for red, then green, then blue. #000000 = black, #FF0000 = red, #00FF00 = green, #FFFF00 = yellow (red + green), #FFFFFF = white
mr: ध्वनीचित्रफितीवर सादर केल्या जाणा-या मजकुराचा रंग. तो षोडशआधारी असला पाहिजे (एचटीएमएल रंगाप्रमाणे). पहिली दोन अक्षरे लाल, त्यानंतर हिरवा, त्यानंतर निळ्यासाठी आहेत. #०००००० = काळा, #एफएफ०००० = लाल, #००एफएफ०० = हिरवा, #एफएफएफएफ०० = पिवळा (लाल + हिरवा), #एफएफएफएफएफएफ = पांढरा

en: Relative font size
mr: तुलनात्मक टंक आकार

en: This is the relative default size of the fonts that will be rendered on the video. If absolute font size is set, relative size will be overridden.
mr: हा टंकांचा तुलनात्मक पूर्वनिर्धारित आकार आहे जो ध्वनीचित्रफितीवर सादर केला जाईल. संपूर्ण टंक आकार निश्चित करण्यात आल्यास, तुलनात्मक आकाराचे उल्लंघन केले जाईल.

en: Background opacity
mr: पार्श्वभूमी अपारदर्शकता

en: Background color
mr: पार्श्वभूमी रंग

en: Outline opacity
mr: बाह्.रेषा अपारदर्शकता

en: Shadow opacity
mr: छाया अपारदर्शकता

en: Shadow color
mr: छाया रंग

en: Shadow angle
mr: छाया कोन

en: Shadow distance
mr: छाया अंतर

en: Use YUVP renderer
mr: वाययूव्हीपी सादरकर्ता वापरा

en: This renders the font using "paletized YUV". This option is only needed if you want to encode into DVB subtitles
mr: यामुळे "रंग-पट्टी वापरलेले वाययूव्ही" वापरुन टंकाचे सादरीकरण केले जाते. तुम्हाला डीव्हीबी अनुवादपट्ट्यांमध्ये संकेतन करायचे असेल तरच हा पर्याय आवश्यक असतो.

en: Thin
mr: पातळ

en: Thick
mr: जाड

en: Text renderer
mr: मजकूर सादरकर्ता

en: Freetype2 font renderer
mr: मुक्तप्रकार२ टंक सादरकर्ता

en: SVG template file
mr: एसव्हीजी साचा धारिका

en: Location of a file holding a SVG template for automatic string conversion
mr: स्वयंचलित श्रृंखला रुपांतरासाठी एसव्हीजी साचा असलेल्या धारिकेचे ठिकाण

en: Dummy font renderer
mr: अक्रिय टंक सादरकर्ता

en: Video filtering using a chain of video filter modules
mr: ध्वनीचित्रफित चाळणी ध्वनीचित्रफित चाळणी भागांची साळखी वापरुन

en: Conversions from
mr: च्यामधून रुपांतर

en: SSE2 I420,IYUV,YV12 to RV15,RV16,RV24,RV32 conversions
mr: एसएई२ आय४२०, आयवाययूव्ही, वायव्ही१२ ते आरव्ही१५, आरव्ही१६, आरव्ही२४, आरव्ही३२ रुपांतर

en: MMX I420,IYUV,YV12 to RV15,RV16,RV24,RV32 conversions
mr: एमएमएक्स आय४२०, आयवाययूव्ही, वायव्ही१२ ते आरव्ही१५, आरव्ही१६, आरव्ही३२ रुपांतर

en: I420,IYUV,YV12 to RGB2,RV15,RV16,RV24,RV32 conversions
mr: आय४२०, आयवाययूव्ही, वायव्ही१२ ते आरजीबी२, आरव्ही१५, आरव्ही१६, आरव्ही२४, आरव्ही३२ रुपांतर

en: MMX conversions from
mr: एमएमएक्स रुपांतर अर्ज

en: SSE2 conversions from
mr: एसएसई२ रुपांतर अर्ज

en: AltiVec conversions from
mr: अल्टीव्हेक रुपांतर अर्ज

en: OpenMAX DL image processing
mr: खुलीमॅक्स डीएल प्रतिमा प्रक्रिया

en: RV32 conversion filter
mr: आरव्ही३२ रुपांतर चाळणी

en: Scaling mode
mr: वाढविणे पद्धत

en: Scaling mode to use.
mr: वापरण्यासाठी वाढविणे पद्धत.

en: Fast bilinear
mr: जलद द्वीरेषीय

en: Bilinear
mr: द्वीरेषीय

en: Bicubic (good quality)
mr: द्विघनाकृती (चांगला दर्जा)

en: Experimental
mr: प्रायोगिक

en: Nearest neighbour (bad quality)
mr: सर्वात जवळचा शेजारी (वाईट दर्जा)

en: Area
mr: क्षेत्र

en: Luma bicubic / chroma bilinear
mr: ल्यूमा द्विघनाकृती/क्रोमा द्वीरेषीय

en: Gauss
mr: गाउस

en: SincR
mr: सिंकआर

en: Lanczos
mr: लँकोस

en: Bicubic spline
mr: द्विघनाकृती

en: Video scaling filter
mr: ध्वनीचित्रफित वाढविणे पट्टी

en: Swscale
mr: एसडब्ल्यू पट्टी

en: YUVP converter
mr: वाययूव्हीपी परिवर्तक

en: Image properties filter
mr: प्रतिमा वैशिष्ट्ये चाळणी

en: Image adjust
mr: प्रतिमा व्यवस्थित करा

en: Use an image's alpha channel as a transparency mask.
mr: प्रतिमेचा अल्फा चॅनल पारदर्शकता आवरण म्हणून वापरा.

en: Transparency mask
mr: पारदर्शकता आवरण

en: Alpha blending transparency mask. Uses a png alpha channel.
mr: अल्फा मिश्रण पारदर्शकता आवरण. पीएनजी अल्फा चॅनल वापरा.

en: Alpha mask video filter
mr: अल्फा आवरण ध्वनीचित्रफित चाळणी

en: Alpha mask
mr: अल्फा आवरण

en: Color scheme
mr: रंग योजना

en: Define the glasses' color scheme
mr: काचेची रंग योजना निश्चित करा

en: Convert 3D picture to anaglyph image video filter
mr: ३डी चित्र द्विवर्णी त्रिमितीय चित्र ध्वनीचित्रफित चाळणीत रुपांतरित करा

en: Window size
mr: विंडो आकार

en: Number of frames (0 to 100)
mr: फ्रेम्सची संख्या (० ते १००)

en: Softening value
mr: मृदुकरण मूल्य

en: Number of frames consider for smoothening (0 to 30)
mr: उजळण्यासाठी विचार करायच्या फ्रेम्सची संख्या (० ते ३०)

en: antiflicker video filter
mr: लुकलुकणेप्रतिबंधक ध्वनीचित्रफित चाळणी

en: antiflicker
mr: लुकलुकणेप्रतिबंधक

en: Ball color
mr: चेंडू रंग

en: Edge visible
mr: कडा दृश्यता

en: Set edge visibility.
mr: कडा दृश्यता निश्चित करा.

en: Ball speed
mr: चेंडू वेग

en: Ball size
mr: चेंडूचा आकार

en: Gradient threshold
mr: अनुपात सीमारेषा

en: Set gradient threshold for edge computation.
mr: कडा संगणनासाठी अनुपात सीमारेषा निश्चित करा.

en: Augmented reality ball game
mr: वर्धित वास्तव चेंडूचा खेळ

en: Ball video filter
mr: चेंडू ध्वनीचित्रफित चाळणी

en: Ball
mr: चेंडू

en: Number of time to blend
mr: किती वेळा मिसळायचे

en: The number of time the blend will be performed
mr: कितीवेळा मिसळायचे ती संख्या

en: Alpha of the blended image
mr: मिसळलेल्या चित्राचा अल्फा

en: Alpha with which the blend image is blended
mr: ज्या अल्फासोबत मिश्र चित्र मिसळले जाईल

en: Image to be blended onto
mr: ज्या प्रतिमेवर मिसळले जाईल

en: The image which will be used to blend onto
mr: जी प्रतिमा मिसळण्यासाठी वापरली जाईल

en: Chroma for the base image
mr: आधार चित्रासाठी क्रोमा

en: Chroma which the base image will be loaded in
mr: ज्या आधार चित्रावर क्रोमा उघडला जाईल

en: Image which will be blended
mr: जी प्रतिमा मिसळली जाईल

en: The image blended onto the base image
mr: प्रतिमा आधार प्रतिमेत मिसळली जाईल

en: Chroma for the blend image
mr: मिसळलेल्या प्रतिमेसाठी क्रोमा

en: Chroma which the blend image will be loaded in
mr: मिसळलेली प्रतिमा ज्यावर उघडली जाईल तो क्रोमा

en: Blending benchmark filter
mr: मिसळणे निर्देशांक चाळणी

en: Blendbench
mr: मिश्रणनिर्देशांक

en: Benchmarking
mr: निर्देशांक लावणे

en: Base image
mr: आधार चित्र

en: Blend image
mr: मिश्रण प्रतिमा

en: Video pictures blending
mr: ध्वनी चित्र मिश्रण

en: This effect, also known as "greenscreen" or "chroma key" blends the "blue parts" of the foreground image of the mosaic on the background (like weather forecasts). You can choose the "key" color for blending (blue by default).
mr: या परिणामाला, "हरितपटल" किंवा "क्रोमा कळ" म्हणूनही ओळखले जाते तो पार्श्वभूमीवरील नक्षीदार रचनेच्या अग्रभागी असलेल्या प्रतिमेच्या "निळ्या भागांचे" मिश्रण करतो (हवामान अंदाजाप्रमाणे). तुम्ही मिश्रणासाठी (पूर्वनिर्धारितपणे निळा) "कळ" रंग निवडू शकता.

en: Bluescreen U value
mr: निळेपटल यू मूल्य

en: "U" value for the bluescreen key color (in YUV values). From 0 to 255. Defaults to 120 for blue.
mr: "यू" मूल्य निळेपटल कळ रंगासाठी (वाययूव्ही मूल्यांमध्ये). ० ते २५५ पर्यंत. निळ्यासाठी पूर्वनिर्धारित १२०.

en: Bluescreen V value
mr: निळेपटल व्ही मूल्य

en: "V" value for the bluescreen key color (in YUV values). From 0 to 255. Defaults to 90 for blue.
mr: "व्ही" मूल्य निळेपटल कळ रंगासाठी (वाययूव्ही मूल्यांमध्ये). ० पासून २५५ पर्यंत. निळ्यासाठी पूर्वनिर्धारित ९० होतो.

en: Bluescreen U tolerance
mr: निळे पटल यू सहनशक्ती

en: Tolerance of the bluescreen blender on color variations for the U plane. A value between 10 and 20 seems sensible.
mr: यू पटलासाठी रंग बदलावरील निळेपटल मिश्रकाची सहनशक्ती. १० व २० दरम्यानचे मूल्य योग्य वाटते.

en: Bluescreen V tolerance
mr: निळेपटल व्ही सहनशक्ती

en: Tolerance of the bluescreen blender on color variations for the V plane. A value between 10 and 20 seems sensible.
mr: व्ही पृष्ठभागासाठी रंग बदलावरील निळेपटल मिश्रकाची सहनशक्ती. १० व २० दरम्यानचे मूल्य योग्य वाटते.

en: Bluescreen video filter
mr: निळेपटल ध्वनीचित्रफित ताळणी

en: Bluescreen
mr: निळेपटल

en: Output width
mr: उत्पादन रुंदी

en: Output (canvas) image width
mr: उत्पादन (चित्रफलक) चित्र रुंदी

en: Output height
mr: उत्पादन उंची

en: Output (canvas) image height
mr: उत्पादन (चित्रफलक) प्रतिमा उंची

en: Output picture aspect ratio
mr: उत्पादन चित्र प्रसर अनुपात

en: Set the canvas' picture aspect ratio. If omitted, the canvas is assumed to have the same SAR as the input.
mr: चित्र फलक चित्राचा प्रसर अनुपात निश्चित करा. वगळल्यास, चित्र फलकाचा संगणकाला द्यायची माहिती म्हणून एकच एसएआर असेल असे गृहित धरले जाते.

en: Pad video
mr: ध्वनीचित्रफित विस्तार

en: If enabled, video will be padded to fit in canvas after scaling. Otherwise, video will be cropped to fix in canvas after scaling.
mr: समर्थ करण्यात आल्यास, ध्वनीचित्रफित वाढविल्यानंतर चित्रफलकात बसेल अशाप्रकारे विस्तारली जाईल. नाहीतर, ध्वनीचित्रफित वाढविल्यानंतर चित्रफलकात बसेल अशाप्रकारे कापली जाईल.

en: Automatically resize and pad a video
mr: स्वयंचलितपणे आकार बदला व ध्वनीचित्रफित विस्तारित करा

en: Canvas
mr: चित्रफलक

en: Canvas video filter
mr: कॅनव्हास ध्वनीचित्रफित चाळणी

en: Colors similar to this will be kept, others will be grayscaled. This must be an hexadecimal (like HTML colors). The first two chars are for red, then green, then blue. #000000 = black, #FF0000 = red, #00FF00 = green, #FFFF00 = yellow (red + green), #FFFFFF = white
mr: यासारखे रंग ठेवले जातील, इतरांचा करड्या पट्टीत समावेश केला जाईल. हे षोडशआधारी असले पाहिजे (एचटीएमएल रंगांप्रमाणे). पहिली दोन अक्षरे लालसाठी, त्यानंतर हिरव्यासाठी, त्यानंतर निळ्यासाठी आहेत. #०००००० = काळा, #एफएफ०००० = लाल, #००एफएफ०० = हिरवा, #एफएफएफएफ०० = पिवळा (लाल + हिरवा), #एफएफएफएफएफएफ = पांढरा

en: Select one color in the video
mr: ध्वनीचित्रफितीमधील एक रंग निवडा

en: Color threshold filter
mr: रंग सीमारेषा चाळणी

en: Saturation threshold
mr: संतृप्ति सीमारेषा

en: Similarity threshold
mr: समानता सीमारेषा

en: Pixels to crop from top
mr: वरुन कापायचे पिक्सल

en: Number of pixels to crop from the top of the image.
mr: चित्राच्या वरील भागातून कापायच्या पिक्सलची संख्या.

en: Pixels to crop from bottom
mr: तळाशी कापायच्या पिक्सलची संख्या

en: Number of pixels to crop from the bottom of the image.
mr: चित्राच्या तळाशी कापायची पिक्सलची संख्या.

en: Pixels to crop from left
mr: डावीकडून कापायच्या पिक्सलची संख्या

en: Number of pixels to crop from the left of the image.
mr: चित्राच्या डावीकडून कापायच्या पिक्सलची संख्या.

en: Pixels to crop from right
mr: उजवीकडून कापायच्या पिक्सलची संख्या

en: Number of pixels to crop from the right of the image.
mr: चित्राच्या उजवीकडून कापायच्या पिक्सलची संख्या.

en: Pixels to padd to top
mr: वरुन विस्तारित करायचे पिक्सल

en: Number of pixels to padd to the top of the image after cropping.
mr: कापल्यानंतर चित्राच्या वर विस्तारित करायच्या पिक्सलची संख्या.

en: Pixels to padd to bottom
mr: तळाशी विस्तारित करायच्या पिक्सलची संख्या

en: Number of pixels to padd to the bottom of the image after cropping.
mr: कापल्यानंतर चित्राच्या तळाशी विस्तारित करायच्या पिक्सलची संख्या.

en: Pixels to padd to left
mr: डावीकडे विस्तारित करायचे पिक्सल

en: Number of pixels to padd to the left of the image after cropping.
mr: कापल्यानंतर चित्राच्या डावीकडे विस्तारित करायच्या पिक्सलची संख्या.

en: Pixels to padd to right
mr: उजवीकडे विस्तारित करायचे पिक्सल

en: Number of pixels to padd to the right of the image after cropping.
mr: कापल्यानंतर चित्राच्या उजवीकडे विस्तारित करायच्या पिक्सलची संख्या.

en: Croppadd
mr: कापाविस्तारित करा

en: Video cropping filter
mr: ध्वनीचित्रफित कापणे चाळणी

en: Padd
mr: विस्तारित करणे

en: Latest
mr: अद्ययावत

en: AltLine
mr: अल्टलाईन

en: Upconvert
mr: ध्वनीचित्रफितीचा सिग्नल उच्च रिझोल्यूनमध्ये वाढविणे

en: Low
mr: कमी

en: Medium
mr: मध्यम

en: High
mr: उच्च

en: Streaming deinterlace mode
mr: परिगमन विलग पद्धत

en: Deinterlace method to use for streaming.
mr: परिगमनासाठी वापरायची विलग पद्धत.

en: Phosphor chroma mode for 4:2:0 input
mr: ४:२:० संगणकाला द्यायच्या माहितीसाठी फॉस्फर क्रोमा पद्धत

en: Choose handling for colours in those output frames that fall across input frame boundaries. 
    
    Latest: take chroma from new (bright) field only. Good for interlaced input, such as videos from a camcorder. 
    
    AltLine: take chroma line 1 from top field, line 2 from bottom field, etc. 
    Default, good for NTSC telecined input (anime DVDs, etc.). 
    
    Blend: average input field chromas. May distort the colours of the new (bright) field, too. 
    
    Upconvert: output in 4:2:2 format (independent chroma for each field). Best simulation, but requires more CPU and memory bandwidth.
mr: ज्या उत्पादन फ्रेम संगणकाला माहिती द्यायच्या फ्रेम सीमारेषांपलिकडे जातात त्यामध्ये रंगांची हाताळणी निवडा. 
    
    अद्ययावत: केवळ नवीन (तेजस्वी) क्षेत्रासाठीच क्रोमा घ्या. अंतर्ग्रथित उत्पादनासाठी चांगले, उदाहरणार्थ कॅमकॉर्डरमधील ध्वनीचित्रफिती. 
    
    अल्टलाईन: सर्वोच्च क्षेत्रातून क्रोमा रेषा १ घ्या, तळाच्या क्षेत्रातून रेषा २ घ्या, इत्यादी. 
    पूर्वनिर्धारित, एनटीएससी ध्वनीचित्रफितीमध्ये रुपांतरित चित्रपट संगणकाला द्यायच्या माहितीसाठी चांगले (ऍनिमेशन डीव्हीडी, इत्यादी.). 
    
    मिश्रण करा: सरासरी संगणकाला द्यायच्या माहिती क्षेत्राचा क्रोमा. नवीन (तेजस्वी) क्षेत्राचेही रंग खराब करु शकतो. 
    
    ध्वनीचित्रफितीचा सिग्नल उच्च रिझोल्यूशनमध्ये रुपांतरित करणे: उत्पादन ४:२:२ प्रारुपामध्ये (प्रत्येक क्षेत्रासाठी स्वतंत्र क्रोमा). सर्वोत्तम अनुकृती, मात्र अधिक सीपीयू व मेमरी पट्टरुंदी आवश्यक आहे.

en: Phosphor old field dimmer strength
mr: फॉस्फर जुने क्षेत्र मंदक क्षमता

en: This controls the strength of the darkening filter that simulates CRT TV phosphor light decay for the old field in the Phosphor framerate doubler. Default: Low.
mr: यामुळे गडद करणा-या चाळणीची क्षमता नियंत्रित केली जाते जी फॉस्फर फ्रेमदर द्विकरात जुन्या क्षेत्रासाठी सीआरटी टीव्ही फॉस्फर प्रकाश अपक्षयाची अनुकृती करते.

en: Deinterlacing video filter
mr: विलग करणा-या ध्वनीचित्रफित चाळण्या

en: Image mask. Pixels with an alpha value greater than 50% will be erased.
mr: प्रतिमा आवरण. ५०% पेक्षा मोठ्या अल्फा मूल्यांसह असलेले पिक्सल पुसून टाकले जातील.

en: X coordinate of the mask.
mr: आवरणाचा एक्स अक्ष.

en: Y coordinate of the mask.
mr: आवरणाचा वाय अक्ष.

en: Remove zones of the video using a picture as mask
mr: चित्र आवरणाप्रमाणे वापरुन ध्वनीचित्रफितीचे विभाग काढून टाका

en: Erase video filter
mr: ध्वनीचित्रफित चाळणी पुसून टाका

en: Erase
mr: पुसून टाका

en: RGB component to extract
mr: आरजीबी घटक काढून घेण्यासाठी

en: RGB component to extract. 0 for Red, 1 for Green and 2 for Blue.
mr: आरजीबी घटक काढून घेण्यासाठी. लालसाठी ०, हिरव्यासाठी १ व निळ्यासाठी २.

en: Extract RGB component video filter
mr: आरजीबी घटक ध्वनीचित्रफित चाळणी काढून घ्या

en: Freezing interactive video filter
mr: गोठणारी संवादात्मक ध्वनीचित्रफित चाळणी

en: Freeze
mr: गोठवा

en: Gaussian's std deviation
mr: गॉसियनचे प्रमाणभूत विचलन

en: Gaussian's standard deviation. The blurring will take into account pixels up to 3*sigma away in any direction.
mr: गॉसियनचे प्रमाणभूत विचलन. अंधूक करणे कोणत्याही दिशेने ३* सिग्मा दूरपर्यंतचे पिक्सल विचारात घेईल.

en: Add a blurring effect
mr: अंधूक परिणाम समाविष्ट करा

en: Gaussian blur video filter
mr: गॉसियन अंधूक करणे ध्वनीचित्रफित चाळणी

en: Gaussian Blur
mr: गॉसियन अंधूक करणे

en: Radius in pixels
mr: त्रिज्या पिक्सलमध्ये

en: Strength
mr: शक्ती

en: Strength used to modify the value of a pixel
mr: पिक्सलचे मूल्य बदलण्यासाठी वापरलेली शक्ती

en: Gradfun video filter
mr: ग्रॅडफन ध्वनीचित्रफित चाळणी

en: Gradfun
mr: ग्रॅडफन

en: Debanding algorithm
mr: विपट्टन गणनविधी

en: Distort mode
mr: आकार बिघडवणे पद्धत

en: Distort mode, one of "gradient", "edge" and "hough".
mr: आकार बिघडवणे पद्धत, one of "अनुपात", "कडा" व "हॉग" पैकी एक.

en: Gradient image type
mr: अनुपात चित्र प्रकार

en: Gradient image type (0 or 1). 0 will turn the image to white while 1 will keep colors.
mr: अनुपात चित्र प्रकार (० किंवा १). ० मुळे प्रतिमा पांढरी होईल तर १ मुळे रंग तसाच राहील.

en: Apply cartoon effect
mr: कार्टुन परिणाम वापरा

en: Apply cartoon effect. It is only used by "gradient" and "edge".
mr: कार्टुन परिणाम वापरा. "अनुपात" व "कडा" द्वारेच केवळ वापरले जाते.

en: Apply color gradient or edge detection effects
mr: रंग अनुपात किंवा कडा शोध परिणाम लागू करा

en: Gradient video filter
mr: अनुपात ध्वनीचित्रफित चाळणी

en: Variance of the gaussian noise
mr: गॉसियन कोलाहल बदल

en: Minimal period
mr: किमान कालावधी

en: Minimal period of the noise grain in pixel
mr: कोलाहल अंशाचा किमान कालावधी पिक्सलमध्ये

en: Maximal period
mr: किमान कालावधी

en: Maximal period of the noise grain in pixel
mr: कोलाहल अंशाचा किमान कालावधी पिक्सलमध्ये

en: Grain video filter
mr: अंश ध्वनीचित्रफित चाळणी

en: Grain
mr: अंश

en: Adds filtered gaussian noise
mr: चाळलेला गॉसियन कोलाहल समाविष्ट करते

en: Spatial luma strength (0-254)
mr: अवकाशीय ल्यूमा शक्ती (०-२५४)

en: Spatial chroma strength (0-254)
mr: अवकाशीय क्रोमा शक्ती (०-२५४)

en: Temporal luma strength (0-254)
mr: कालवाचक ल्यूमा शक्ती (०-२५४)

en: Temporal chroma strength (0-254)
mr: कालवाचक ल्यूमा शक्ती (०-२५४)

en: HQ Denoiser 3D
mr: एचक्यू कोलाहलनाशक ३डी

en: High Quality 3D Denoiser filter
mr: उच्च दर्जा ३डीकोलाहलनाशक चाळणी

en: Invert video filter
mr: उलट ध्वनीचित्रफित चाळणी

en: Color inversion
mr: रंग परिवर्तन

en: Magnify/Zoom interactive video filter
mr: संवादात्मक ध्वनीचित्रफित चाळणी वाढवा/मोठी करा

en: Magnify
mr: वाढवा

en: Mirror orientation
mr: प्रतिकृती अभिमुखता

en: Vertical
mr: उभे

en: Horizontal
mr: आडवे

en: Direction
mr: दिशा

en: Left to right/Top to bottom
mr: डावीकडून उजवीकडे/वरुन खालपर्यंत

en: Right to left/Bottom to top
mr: उजवीकडून डावीकडे/खालून वर

en: Mirror video filter
mr: प्रतिकृती ध्वनीचित्रफित चाळणी

en: Mirror video
mr: प्रतिकृती ध्वनीचित्रफित

en: Splits video in two same parts, like in a mirror
mr: ध्वनीचित्रफितीचे, प्रतिकृतीमध्ये होते त्याप्रमाणे दोन समान भागांमध्ये विभाजन करते

en: Blur factor (1-127)
mr: अंधूक घटक (१-१२७)

en: The degree of blurring from 1 to 127.
mr: अंधूक करण्याचे प्रमाण १ ते १२७.

en: Motion blur filter
mr: गती अंधूक चाळणी

en: Motion detect video filter
mr: गती शोध ध्वनीचित्रफित चाळणी

en: Old movie effect video filter
mr: जुने चित्रपट परिणाम ध्वनीचित्रफित चाळणी

en: Old movie
mr: जुना चित्रपट

en: OpenCV face detection example filter
mr: खुलासीव्ही चेहरा शोध उदाहरण चाळणी

en: OpenCV example
mr: खुलासीव्ही उदाहरण

en: Haar cascade filename
mr: एचएएआर उतरंड धारिकानाव

en: Name of XML file containing Haar cascade description
mr: एचएएआर उतरंडीचे वर्णन असलेल्या एक्सएमएल धारिकेचे नाव

en: Use input chroma unaltered
mr: संगणकाला माहिती देणारा क्रोमा न बदलता वापरा

en: RGB32
mr: आरजीबी३२

en: Don't display any video
mr: कोणतीही ध्वनीचित्रफित प्रदर्शित करु नका

en: Display the input video
mr: संगणकाला माहिती देणे ध्वनीचित्रफित प्रदर्शित करा

en: Display the processed video
mr: प्रक्रिया केलेल्या ध्वनीचित्रफिती प्रदर्शित करा

en: Show only errors
mr: केवळ चुका दाखवा

en: Show errors and warnings
mr: चुका व इशारे दाखवा

en: Show everything including debug messages
mr: दोषनिवारण संदेशांसह प्रत्येक गोष्ट दाखवा

en: OpenCV video filter wrapper
mr: खुलासीव्ही ध्वनीचित्रफित चाळणी आवरण

en: OpenCV
mr: खुलासीव्ही

en: Scale factor (0.1-2.0)
mr: पट्टी घटक (०.१-२.०)

en: OpenCV filter chroma
mr: खुलासीव्ही चाळणी क्रोमा

en: Chroma to convert picture to before sending it to the internal OpenCV filter
mr: चित्र अंतर्गत खुलासीव्ही चाळणीकडे पाठविण्यापूर्वी ज्यामध्ये रुपांतरित करायचे आहे तो क्रोमा

en: Wrapper filter output
mr: आवरण चाळणी उत्पादन

en: Determines what (if any) video is displayed by the wrapper filter
mr: आवरण चाळणीद्वारे कोणती (असल्यास) ध्वनीचित्रफित प्रदर्शित केली जाईल हे निश्चित करतो

en: OpenCV internal filter name
mr: खुलासीव्ही अंतर्गत चाळणी नाव

en: Name of internal OpenCV plugin filter to use
mr: वापरायच्या अंतर्गत खुलासीव्ही प्लगइन फिल्टरचे नाव

en: Posterize level (number of colors is cube of this value)
mr: भित्तीपत्राच्या स्वरुपात चित्र छापण्याची पातळी (रंगांची संख्या या मूल्याचा घन असतो)

en: Posterize video filter
mr: भित्तीचित्र स्वरुपात चित्र छापणे ध्वनीचित्रफित चाळणी

en: Posterize video by lowering the number of colors
mr: रंगांची संख्या कमी करुन ध्वनीतित्रफितीचे भित्तीपत्रकाच्या स्वरुपात रुपांतर करणे

en: Quality of post processing. Valid range is 0 (disabled) to 6 (highest)
    Higher levels require more CPU power, but produce higher quality pictures.
    With default filter chain, the values map to the following filters:
    1: hb, 2-4: hb+vb, 5-6: hb+vb+dr
mr: पश्चात प्रक्रियेचा दर्जा. वैध श्रेणी आहे ० (असमर्थ) ते ६ (सर्वोच्च)
    उच्च पातळ्यांसाठी अधिक सीपीयू शक्ती आवश्यक असते, मात्र उच्च दर्जाची चित्रे निर्मित करा.
    पूर्वनिर्धारित चाळणी साखळीसह, मूल्ये पुढील चाळण्यांचा शोध घेतात:
    १: एचबी, २-४: एचबी+व्हीबी, ५-६: एचबी+व्हीबी+डीआर

en: FFmpeg post processing filter chains
mr: एफएफएमपीईजी पश्चात प्रक्रिया चाळणी साखळ्या

en: Video post processing filter
mr: ध्वनीचित्रफित पश्चात प्रक्रिया चाळणी

en: Postproc
mr: पोस्टप्रॉक

en: Lowest
mr: सर्वात कमी

en: Highest
mr: सर्वाधिक

en: Psychedelic video filter
mr: आभास निर्माण करणारी ध्वनीचित्रफित गाळणी

en: Number of puzzle rows
mr: कोड्यांच्या ओळींची संख्या

en: Number of puzzle columns
mr: कोड्यांच्या स्तंभांची संख्या

en: Game mode
mr: खेळ पद्धत

en: Select game mode variation from jigsaw puzzle to sliding puzzle.
mr: तुकड्यांच्या कोड्यापासून ते सरकत्या कोड्यापर्यंत खेळ पद्धत विविधता निवडा.

en: Border
mr: सीमारेषा

en: Unshuffled Border width.
mr: सीमारेषा रुंदी बदलली नाही.

en: Small preview
mr: लहान पूर्वावलोकन

en: Show small preview.
mr: लहान पूर्वावलोकन दाखवा.

en: Small preview size
mr: लहान पूर्वावलोकन आकार

en: Show small preview size (percent of source).
mr: लहान पूर्वावलोकन आकार दाखवा (स्रोताची टक्केवारी)

en: Piece edge shape size
mr: कलाकृती कडा रुप आकार

en: Size of the curve along the piece's edge
mr: कलाकृतीच्या कडेसह वळणाचा आकार

en: Auto shuffle
mr: स्वयंचलितपणे बदला

en: Auto shuffle delay during game
mr: खेळादरम्यान विलंब स्वयंचलितपणे बदला

en: Auto solve
mr: स्वयंचलितपणे सोडवा

en: Auto solve delay during game
mr: खेळादरम्यान स्वयंचलितपणे उशीर सोडवा

en: Rotation
mr: अक्षीय परिभ्रमण

en: Rotation parameter: none;180;90-270;mirror
mr: अक्षीय परिभ्रमण निर्देशांक: एकही नाही;१८०;९०-२७०; प्रतिकृती

en: jigsaw puzzle
mr: तुकड्यांचे कोडे

en: sliding puzzle
mr: सरकणारे कोडे

en: swap puzzle
mr: बदलते कोडे

en: exchange puzzle
mr: कोड्याची देवाणघेवाण करा

en: 0
mr: ०

en: 0/180
mr: ०/१८०

en: 0/90/180/270
mr: ०/९०/१८०/२७०

en: 0/90/180/270/mirror
mr: ०/९०/१८०/२७०/प्रतिकृती

en: Puzzle interactive game video filter
mr: कोडे संवादात्मक खेळ ध्वनीचित्रफित चाळणी

en: Puzzle
mr: कोडे

en: Ripple video filter
mr: तरंग ध्वनीचित्रफित चाळणी

en: Ripple
mr: तरंग

en: Angle in degrees
mr: कोन अंशांमध्ये

en: Angle in degrees (0 to 359)
mr: कोन अंशांमध्ये (० ते ३५९)

en: Use motion sensors
mr: गती संवेदक वापरा

en: Rotate video filter
mr: ध्वनीचित्रफित चाळणी फिरवा

en: Rotate
mr: फिरवा

en: Image format
mr: चित्र प्रारुप

en: Format of the output images (png, jpeg, ...).
mr: उत्पादन चित्रांचे प्रारुप (पीएनजी, जेपीईजी, ...).

en: You can enforce the image width. By default (-1) VLC will adapt to the video characteristics.
mr: तुम्ही प्रतिमा रुंदी लागू करु शकता. पूर्वनिर्धारितपणे (-१) व्हीएलसी ध्वनीचित्रफितीच्या वैशिष्ट्यांशी जुळवून घेईल.

en: You can enforce the image height. By default (-1) VLC will adapt to the video characteristics.
mr: तुम्ही चित्राची उंची लागू करु शकता. पूर्वनिर्धारितपणे (-१) व्हीएलसी ध्वनीचित्रफित वैशिष्ट्यांशी जुळवून घेईल.

en: Recording ratio
mr: मुद्रण अनुपात

en: Ratio of images to record. 3 means that one image out of three is recorded.
mr: मुद्रणासाठी चित्रांचा अनुपात. ३ म्हणजे तीनपैकी एक चित्र मुद्रित आहे.

en: Filename prefix
mr: धारिकानाव पूर्वप्रत्यय

en: Prefix of the output images filenames. Output filenames will have the "prefixNUMBER.format" form if replace is not true.
mr: उत्पादित चित्रांच्या धारिकानावांचे पूर्वप्रत्यय. उत्पादन धारिकानावांकडे "पूर्वप्रत्ययक्रमांक.प्रारुप" अर्ज असेल तर प्रतिस्थापन सत्य नसेल.

en: Directory path prefix
mr: मार्गदर्शिका मार्ग पूर्वप्रत्यय

en: Directory path where images files should be saved. If not set, then images will be automatically saved in users homedir.
mr: मार्गदर्शिका मार्ग जेथे चित्रांच्या धारिका साठविल्या जाव्यात. निश्चित केले नसल्यास, चित्रे स्वयंचलितपणे वापरकर्त्यांच्या गृहमार्गदर्शिकेमध्ये साठवली जातील.

en: Always write to the same file
mr: नेहमी एकाच धारिकेवर लिहा

en: Always write to the same file instead of creating one file per image. In this case, the number is not appended to the filename.
mr: प्रत्येक चित्रासाठी एक धारिका तयार करण्याऐवजी नेहमी त्याच धारिकेवर लिहा. या प्रकरणात, संख्या धारिका नावाला जोडलेली नसते.

en: Send your video to picture files
mr: तुमची ध्वनीचित्रफित चित्र धारिकांना पाठवा

en: Scene filter
mr: दृश्य चाळणी

en: Scene video filter
mr: दृश्य ध्वनीचित्रफित चाळणी

en: Sepia intensity
mr: गडद काळ्या रंगाची तीव्रता

en: Intensity of sepia effect
mr: गडद काळ्या रंगाच्या परिणामाची तीव्रता

en: Sepia video filter
mr: गडद काळा रंग ध्वनीचित्रफित चाळणी

en: Gives video a warmer tone by applying sepia effect
mr: गडद काळा रंग परिणाम वापरुन ध्वनीचित्रफितीस उष्ण रंग देतो

en: Sharpen strength (0-2)
mr: शक्ती तीक्ष्ण करा (०-२)

en: Set the Sharpen strength, between 0 and 2. Defaults to 0.05.
mr: तीक्ष्ण शक्ती निश्चित करा, ० व २ दरम्यान. पूर्वनिर्धारित ०.०५ वर.

en: Augment contrast between contours.
mr: आकारांदरम्यानची विरुद्ध रंगसंगती वाढवा.

en: Sharpen video filter
mr: ध्वनीचित्रफित चाळणी तीक्ष्ण करा

en: Transform type
mr: परिवर्तन प्रकार

en: Transpose
mr: स्थानपरिवर्तन करणे

en: Anti-transpose
mr: स्थानपरिवर्तन-विरोधी

en: Video transformation filter
mr: ध्वनचित्रफित परिवर्तन चाळणी

en: Transformation
mr: परिवर्तन

en: Rotate or flip the video
mr: ध्वनीचित्रफित फिरवा किंवा उलटा

en: VHS movie effect video filter
mr: व्हीएचएस चित्रपट परिणाम ध्वनीचित्रफिच चाळणी

en: VHS movie
mr: व्हीएचएस चित्रपट

en: Wave video filter
mr: वेव्ह ध्वनीचित्रफित चाळणी

en: Wave
mr: वेव्ह

en: ASCII Art
mr: आस्की कला

en: ASCII-art video output
mr: आस्की-कला ध्वनीचित्रफित उत्पादन

en: Android native window
mr: अँड्रॉईड स्थानिक विंडो

en: Color ASCII art video output
mr: रंग आस्की कला ध्वनीचित्रफित उत्पादन

en: Core Animation OpenGL Layer (Mac OS X)
mr: मुख्य ऍनिमेशन खुलाजीएल स्तर (मॅक ओएस एक्स)

en: Timelength after which we assume there is no signal.
mr: कालावधी ज्यानंतर कोणताही सिग्नल नसल्याचे आपण गृहित धरतो.

en: Timelength after which we assume there is no signal.
    After this delay we black out the video.
mr: कालावधी ज्यानंतर आपण कोणताही सिग्नल नसल्याचे गृहित धरतो.
    या उशीरानंतर आपण ध्वनीचित्रफित बंद करतो.

en: Output card
mr: उत्पादन कार्ड

en: DeckLink output card, if multiple exist. The cards are numbered from 0.
mr: डेकलिंक उत्पादन कार्ड, अनेक अस्तित्वात असल्यास.कार्डांना ० पासून क्रमांक दिला जातो.

en: Desired output mode
mr: इच्छित उत्पादन पद्धत

en: Desired output mode for DeckLink output. This value should be a FOURCC code in textual form, e.g. "ntsc".
mr: इच्छित उत्पादन पद्धत डेकलिंक उत्पादनासाठी. हे मूल्य चारसीसी संकेतक मजकूर स्वरुपात असले पाहिजे, उदा. "एनटीएससी".

en: Audio connection for DeckLink output.
mr: ध्वनी जोडण्या डेकलिंक उत्पादनासाठी.

en: Audio sampling rate (in hertz) for DeckLink output. 0 disables audio output.
mr: ध्वनी नमुना दर (हर्ट्झमध्ये) डेकलिंक उत्पादनासाठी. ० ध्वनी उत्पादन असमर्थ करतो.

en: Number of output channels for DeckLink output. Must be 2, 8 or 16. 0 disables audio output.
mr: डेकलिंक उत्पादनासाठी उत्पादन चॅनलची संख्या. २, ८ किंवा १६ असली पाहिजे. ० मुळे ध्वनी उत्पादन असमर्थ होते.

en: Video connection for DeckLink output.
mr: ध्वनी जोडणी डेकलिंक उत्पादनासाठी.

en: Use 10 bits per pixel for video frames.
mr: ध्वनीचित्रफित फ्रेम्ससाठी प्रत्येक पिक्सलसाठी १० बिट्स वापरा.

en: DecklinkOutput
mr: डेकलिंकउत्पादन

en: Window handle (HWND)
mr: विंडो ओळखचिन्ह (एचडब्ल्यूएनडी)

en: Video will be embedded in this pre-existing window. If zero, a new window will be created.
mr: या पूर्वीपासून-अस्तित्वात असलेल्या विंडोमध्ये ध्वनीचित्रफित बसविली जाईल. शून्य असल्यास, नवीन विंडो तयार केली जाईल.

en: Drawable
mr: काढण्यायोग्य

en: Embedded window video
mr: अंतःस्थापित विंडो ध्वनीचित्रफित

en: Framebuffer device
mr: फ्रेमबफऱ साधन

en: Framebuffer device to use for rendering (usually /dev/fb0).
mr: सादरीकरणासाठी वापरायचे फ्रेमबफर साधन (सामान्यपणे/डीईव्ही/एफबी०).

en: Run fb on current tty
mr: सध्याच्या टीटीवायवर एफबी चालवा

en: Run framebuffer on current TTY device (default enabled). (disable tty handling with caution)
mr: सध्याच्या टीटीवाय साधनावर फ्रेमबफर चालवा (पूर्वनिर्धारित समर्थ). (असमर्थ टीटीवाय हाताळणे खबरदारीसह)

en: Framebuffer resolution to use
mr: फ्रेमबफर रिझोल्यूशन वापरण्यासाठी

en: Select the resolution for the framebuffer. Currently it supports the values 0=QCIF 1=CIF 2=NTSC 3=PAL, 4=auto (default 4=auto)
mr: फ्रेमबफरसाठी रिझोल्यूशन निवडा. सध्या ते पुढील मूल्यांना पाठिंबा देते ०=क्यूसीआयएफ १=सीआयएफ २=एनटीएससी ३=पीएएल, ४=स्वयं (पूर्वनिर्धारित ४=स्वयं)

en: Framebuffer uses hw acceleration
mr: फ्रेमबफर एचडब्ल्यू गतिवर्धन वापरतात

en: Disable for double buffering in software.
mr: डबल बफरींग साठी बंद करा

en: Image format (default RGB)
mr: प्रतिमा प्रारुप (पूर्वनिर्धारित आरजीबी)

en: Chroma fourcc used by the framebuffer. Default is RGB since the fb device has no way to report its chroma.
mr: फ्रेमबफरद्वारे वापरला जाणारा क्रोमा चारसीसी. पूर्वनिर्धारित आरजीबी आहे कारण एफबी साधनास कोणत्याही प्रकारे क्रोमा कळविता येत नाही.

en: GNU/Linux framebuffer video output
mr: जीएनयू/लिनक्स फ्रेमबफर ध्वनीचित्रफित उत्पादन

en: GLX
mr: जीएलएक्स

en: GLX extension for OpenGL
mr: खुल्याजीएलसाठी जीएलएक्स विस्तार

en: Enable a workaround for T23
mr: टी२३साठी तोडगा समर्थ करणे

en: Enable this option if the diagonal stripes are displayed when the window size is equal to or smaller than the movie size.
mr: विंडो आकार चित्रपटाच्या आकाराएवढा किंवा लहान असेल तेव्हा तिरप्या रेषा दाखविण्यात आल्यास हा पर्याय समर्थ करा.

en: Video mode
mr: ध्वनीचित्रफित पद्धत

en: Select a proper video mode to be used by KVA.
mr: केव्हीएद्वारे वापरण्यासाठी एक व्यवस्थित ध्वनीचित्रफित पद्धत निवडा.

en: SNAP
mr: एसएनएपी

en: WarpOverlay!
mr: अधिचित्रवाकवा!

en: VMAN
mr: व्हीमॅन

en: DIVE
mr: डाईव्ह

en: K Video Acceleration video output
mr: के ध्वनीचित्रफित गतिवर्धन ध्वनीचित्रफित उत्पादन

en: Mac OS X OpenGL video output
mr: मॅक ओएस एक्स ओपनजीएल ध्वनीचित्रफित उत्पादन

en: OpenGL extension
mr: खुलाजीएल विस्तार

en: OpenGL ES 2 extension
mr: खुलाजीएल ईएस २ विस्तार

en: Extension through which to use the Open Graphics Library (OpenGL).
mr: विस्तार ज्याद्वारे खुले ग्राफिक्स वाचनालय वापरता येईल (खुलाजीएल).

en: OpenGL ES2
mr: खुलाजीएल ईएस२

en: OpenGL for Embedded Systems 2 video output
mr: खुलाजीएल अंतःस्थापित यंत्रणा २ ध्वनीचित्रफित उत्पादनासाठी

en: OpenGL
mr: खुलाजीएल

en: OpenGL video output
mr: खुलेजीएल ध्वनीचित्रफित उत्पादन

en: EGL
mr: ईजीएल

en: EGL extension for OpenGL
mr: ईजीएल विस्तार खुल्याजीएलसाठी

en: The desktop mode allows you to display the video on the desktop.
mr: डेस्कटॉप पद्धतीमुळे तुम्हाला ध्वनीचित्रफित डेस्कटॉपवर प्रदर्शित करता येते.

en: Use hardware blending support
mr: हार्डवेअर मिश्रण सहाय्य वापरा

en: Try to use hardware acceleration for subtitle/OSD blending.
mr: अनुवादपट्ट्या/ओएसडी मिश्रणाच्या गतिवर्धनासाठी हार्डवेअर वापरायचा प्रयत्न करा.

en: Pixel Shader
mr: पिक्सल रंगछटा निर्माता

en: Choose a pixel shader to apply.
mr: वापरण्यासाठी पिक्सल रंगछटा निर्माता निवडा.

en: Path to HLSL file
mr: एचएलएसएल धारिकेचा मार्ग

en: Path to an HLSL file containing a single pixel shader.
mr: एक पिक्सल रंगछटानिर्मात्याचा समावेश असलेल्या एचएलएसएल धारिकेचा मार्ग.

en: HLSL File
mr: एचएलएसएल धारिका

en: Recommended video output for Windows Vista and later versions
mr: विंडोज व्हिस्टा व नंतरच्या आवृत्त्यांसाठी शिफारस केलेले ध्वनीचित्रफित उत्पादन

en: Use hardware YUV->RGB conversions
mr: हार्डवेअर वाययूव्ही-> आरजीबी रुपांतरे वापरा

en: Try to use hardware acceleration for YUV->RGB conversions. This option doesn't have any effect when using overlays.
mr: वाययूव्ही-> आरजीबी रुपांतरासाठी हार्डवेअर गतिवर्धन वापरण्याचा प्रयत्न करा. अधिचित्र वापरताना या पर्यायाचा कोणताही परिणाम होत नाही.

en: Overlay video output
mr: अंतःस्थापित ध्वनीचित्र उत्पादन

en: Overlay is the hardware acceleration capability of your video card (ability to render video directly). VLC will try to use it by default.
mr: अंतःस्थापन ही तुमच्या ध्वनीचित्र कार्डची हार्डवेअर गतीवर्धन क्षमता आहे (ध्वनीचित्राचे थेट अनुलेखन करण्याची क्षमता). व्हीएलसी ते पूर्वनिर्धारितपणे वापरण्याचा प्रयत्न करेल.

en: Use video buffers in system memory
mr: यंत्रणा मेमरीमध्ये ध्वनीचित्रफित बफर वापरा

en: Create video buffers in system memory instead of video memory. This isn't recommended as usually using video memory allows benefiting from more hardware acceleration (like rescaling or YUV->RGB conversions). This option doesn't have any effect when using overlays.
mr: ध्वनीचित्रफित मेमरीऐवजी यंत्रणा मेमरीमध्ये ध्वनीचित्रफित बफर तयार करा. याची शिफारस केली जात नाही कारण सामान्यपणे ध्वनीचित्रफित मेमरी वापरल्याने अधिक हार्डवेअर गतिवर्धनाचा लाभ घेता येतो (उदाहरणार्थ आकारात बदल करणे किंवा वाययूव्ही->आरजीबी रुपांतर). अधिचित्रे वापरताना या पर्यायाचा कोणताही परिणाम होत नाही.

en: Use triple buffering for overlays
mr: अधिचित्रांसाठी तिहेरी बफर वापरा

en: Try to use triple buffering when using YUV overlays. That results in much better video quality (no flickering).
mr: वाययूव्ही अधिचित्र वापरुन तिहेरी बफर वापरण्याचा प्रयत्न करा. यामुळे ध्वनीचित्रफितीचा अधिक चांगला दर्जा मिळतो (लुकलुकत नाही).

en: Name of desired display device
mr: इच्छित प्रदर्शन साधनाचे नाव

en: In a multiple monitor configuration, you can specify the Windows device name of the display that you want the video window to open on. For example, "\\.\DISPLAY1" or "\\.\DISPLAY2".
mr: अनेक मॉनिटर मांडणीमध्ये, तुम्ही ध्वनीचित्रफित विंडो तुम्हाला ज्यावर उघडायची आहे त्या विंडो साधनाचे नाव नमूद करता येते. उदाहरणार्थ, "\\.\प्रदर्शित करा१" किंवा "\\.\प्रदर्शित करा२".

en: Recommended video output for Windows XP. Incompatible with Vista's Aero interface
mr: विंडोज एक्सपीसाठी शिफारस करण्यात आलेले ध्वनीचित्रफित उत्पादन. व्हिस्टाच्या एरो आंतरपृष्ठाशी अनुकूल नाही

en: DirectX (DirectDraw) video output
mr: थेटएक्स (थेटरेखांकन) ध्वनीचित्रफित उत्पादन

en: Wallpaper
mr: वॉलपेपर

en: Windows GDI video output
mr: विंडोज जीडीआय ध्वनीचित्रफित उत्पादन

en: GPU affinity
mr: जीपीयू आकर्षण

en: Dummy image chroma format
mr: अक्रिय प्रतिमा क्रोमा प्रारुप

en: Force the dummy video output to create images using a specific chroma format instead of trying to improve performances by using the most efficient one.
mr: अक्रिय ध्वनीचित्रफित उत्पादनाला सर्वात कार्यक्षम क्रोमा प्रारुप वापरुन कामगिरी सुधारण्याचा प्रयत्न करण्याऐवजी विशिष्ट क्रोमा प्रारुप वापरुन प्रतिमा तयार करण्याची सक्ती करा.

en: Dummy video output
mr: अक्रिय ध्वनीचित्रफित उत्पादन

en: Statistics video output
mr: सांख्यिकी ध्वनीचित्रफित उत्पादन

en: Video memory buffer width.
mr: ध्वनीचित्रफित मेमरी बफर रुंदी.

en: Video memory buffer height.
mr: ध्वनीचित्रफित मेमरी बफर उंची.

en: Pitch
mr: अंतराल

en: Video memory buffer pitch in bytes.
mr: ध्वनीचित्रफित मेमरी बफर अंतराल बाईट्समध्ये.

en: Chroma
mr: क्रोमा

en: Output chroma for the memory image as a 4-character string, eg. "RV32".
mr: ४-अक्षर श्रृंखलेप्रमाणे मेमरी चित्रासाठी उत्पादन क्रोमा, उदा. "आरव्ही३२".

en: Video memory output
mr: ध्वनीचित्रफित मेमरी उत्पादन

en: Video memory
mr: ध्वनीचित्रफित मेमरी

[ctx: ASCII]
note: xgettext: This is a plain ASCII spelling of "VLC media player" for the ICCCM window name. This must be pure ASCII. The limitation is partially with ICCCM and partially with VLC. For Latin script languages, you may need to strip accents. For other scripts, you will need to transliterate into Latin.
en: VLC media player
mr: व्हीएलसी मीडिया प्लेअर

[ctx: ASCII]
note: xgettext: This is a plain ASCII spelling of "VLC" for the ICCCM window name. This must be pure ASCII.
en: VLC
mr: व्हीएलसी

en: VLC
mr: व्हीएलसी

en: X11 display
mr: एक्स११ प्रदर्शन

en: Video will be rendered with this X11 display. If empty, the default display will be used.
mr: या एक्स११ प्रदर्शनासह ध्वनीचित्रफित सादर केली जाईल. रिक्त असल्यास, पूर्वनिर्धारित प्रदर्शन वापरले जाईल.

en: X11 window ID
mr: एक्स११ विंडो ओळखक्रमांक

en: X window
mr: एक्स विंडो

en: X11 video window (XCB)
mr: एक्स ११ ध्वनीचित्रफित विंडो (एक्ससीबी)

en: X11
mr: एक्स११

en: X11 video output (XCB)
mr: एक्स११ ध्वनीचित्रफित उत्पादन (एक्ससीबी)

en: XVideo adaptor number
mr: एक्सध्वनीचित्रफित अनुकूलक क्रमांक

en: XVideo hardware adaptor to use. By default, VLC will use the first functional adaptor.
mr: वापरायचा एक्सध्वनीचित्रफित हार्डवेअर अनुकूलक. पूर्वनिर्धारितपणे, व्हीएलसी पहिला सक्रिय अनुकूलक वापरेल.

en: XVideo format id
mr: एक्सध्वनीचित्रफित प्रारुप ओळखक्रमांक

en: XVideo image format id to use. By default, VLC will try to use the best match for the video being played.
mr: वापरायचा एक्सध्वनीचित्रफित प्रतिमा प्रारुप ओळखक्रमांक. पूर्वनिर्धारितपणे, व्हीएलसी चालविल्या जात असलेल्या ध्वनीचित्रफितीसाठी सर्वोत्तम जोडी वापरण्याचा प्रयत्न करेल.

en: XVideo
mr: एक्सध्वनीचित्रफित

en: XVideo output (XCB)
mr: एक्सध्वनीचित्रफित उत्पादन (एक्ससीबी)

en: device, fifo or filename
mr: साधन, फिफो किंवा धारिकानाव

en: device, fifo or filename to write yuv frames too.
mr: साधन, फिफो किंवा धारिकानाव वाययूव्ही फ्रेम्स लिहीण्यासाठीही.

en: Chroma used
mr: क्रोमा वापरला

en: YUV output
mr: वाययूव्ही उत्पादन

en: YUV video output
mr: वाययूव्ही ध्वनीचित्रफित उत्पादन

en: Number of video windows in which to clone the video.
mr: ध्वनीचित्रफितीचे प्रतिरुप ज्या ध्वनीचित्रफित विंडोमध्ये करायचे त्यांची संख्या.

en: Video output modules
mr: ध्वनीचित्रफित उत्पादन भाग

en: You can use specific video output modules for the clones. Use a comma-separated list of modules.
mr: तुम्ही प्रतिरुप तयार करण्यासाठी विशिष्ट ध्वनीचित्रफित उत्पादन भाग वापरु शकता. भागांची स्वल्पविरामाने-स्वतंत्र केलेली यादी वापरा.

en: Duplicate your video to multiple windows and/or video output modules
mr: तुमच्या ध्वनीचित्रफितीची अनेक विंडोजमध्ये आणि/किंवा ध्वनीचित्रफित उत्पादन भागांमध्ये नक्कल करा

en: Clone video filter
mr: प्रतिरुप ध्वनीचित्रफित चाळणी

en: Select the number of horizontal video windows in which to split the video
mr: ज्या आडव्या ध्वनीचित्रफित विंडोजमध्ये ध्वनीचित्रफित विभागली जाईल त्यांची संख्या निवडा

en: Select the number of vertical video windows in which to split the video
mr: ध्वनीचित्रफित विभागली जाईल त्या उभ्या ध्वनीचित्रफित विंडोंची संख्या निवडा

en: Active windows
mr: सक्रिय विंडोज

en: Comma-separated list of active windows, defaults to all
mr: स्वल्पविरामाने-स्वतंत्र केलेली सक्रिय विंडोजची यादी, सर्वांसाठी पूर्वनिर्धारित असते

en: Split the video in multiple windows to display on a wall of screens
mr: पटलांच्या भिंतीवर प्रदर्शित करण्यासाठी अनेक विंडोजमध्ये ध्वनीचित्रफित विभाजित करा

en: Panoramix: wall with overlap video filter
mr: पॅनोरामिक्स: अधिचित्र ध्वनीचित्रफित चाळणीसह भिंत

en: Panoramix
mr: पॅनोरामिक्स

en: length of the overlapping area (in %)
mr: अतिव्यापी क्षेत्राची लांबी (% मध्ये)

en: Select in percent the length of the blended zone
mr: मिश्रण केलेल्या विभागाची लांबी टक्क्यांमध्ये निवडा

en: height of the overlapping area (in %)
mr: अतिव्यापी क्षेत्राची उंची (% मध्ये)

en: Select in percent the height of the blended zone (case of 2x2 wall)
mr: मिश्र केलेल्या विभागांची उंची टक्क्यांमध्ये निवडा (२x२ भिंतीचे उदाहरण)

en: Attenuation
mr: विरलन

en: Check this option if you want attenuate blended zone by this plug-in (if option is unchecked, attenuate is made by opengl)
mr: तुम्हाला या प्लग-इनद्वारे मिश्र केलेल्या विभागाचे विरलन करायचे असेल तर हा पर्याय निवडा (हा पर्याय निवडला नाही, तर विरलन खुल्याजीएलद्वारे केले जाते)

en: Attenuation, begin (in %)
mr: विरलन, सुरु करा (% मध्ये)

en: Select in percent the Lagrange coefficient of the beginning blended zone
mr: प्रारंभिक मिश्र विभागाचा लॅगरेंज गुणक टक्केवारीमध्ये निवडा

en: Attenuation, middle (in %)
mr: विरलन, मध्य (% मध्ये)

en: Select in percent the Lagrange coefficient of the middle of blended zone
mr: मिश्र केलेल्या विभागाच्या मध्याचा लॅगरेंज गुणक टक्क्यांमध्ये निवडा

en: Attenuation, end (in %)
mr: विरलन, समाप्त (% मध्ये)

en: Select in percent the Lagrange coefficient of the end of blended zone
mr: मिश्र विभागाच्या समाप्तीचा लॅगरेंज गुण टक्क्यांमध्ये निवडा

en: middle position (in %)
mr: मध्य स्थान (% मध्ये)

en: Select in percent (50 is center) the position of the middle point (Lagrange) of blended zone
mr: मिश्र विभागाच्या मध्य बिंदूचे स्थान (लॅगरेंज) टक्क्यांमध्ये (५० मध्य आहे) निवडा

en: Gamma (Red) correction
mr: गॅमा (लाल) सुधारणा

en: Select the gamma for the correction of blended zone (Red or Y component)
mr: मिश्र विभागाच्या सुधारणेसाठी गॅमा निवडा (लाल किंवा वाय घटक)

en: Gamma (Green) correction
mr: गॅमा (हिरवा) सुधारणा

en: Select the gamma for the correction of blended zone (Green or U component)
mr: मिश्र विभागासाठी सुधारणेसाठी गॅमा निवडा (हिरवा किंवा यू घटक)

en: Gamma (Blue) correction
mr: गॅमा (निळा) सुधारणा

en: Select the gamma for the correction of blended zone (Blue or V component)
mr: मिश्र विभागाच्या सुधारणेसाठी गॅमा निवडा (निळा किंवा व्ही घटक)

en: Black Crush for Red
mr: लाल साठी काळी दाटी

en: Select the Black Crush of blended zone (Red or Y component)
mr: मिश्र विभागासाठी काळी

en: Black Crush for Green
mr: हिरव्यासाठी काळी दाटी

en: Select the Black Crush of blended zone (Green or U component)
mr: मिश्र विभागासाठी काळी दाटी निवडा (हिरवा किंवा यू घटक)

en: Black Crush for Blue
mr: काळी गर्दी निळ्यासाठी

en: Select the Black Crush of blended zone (Blue or V component)
mr: मिश्र विभागासाठी काळी गर्दी निवडा (निळा किंवा व्ही घटक)

en: White Crush for Red
mr: लालसाठी पांढरी दाटी

en: Select the White Crush of blended zone (Red or Y component)
mr: मिश्र विभागासाठी पांढरी दाटी निवडा (लाल किंवा वाय घटक)

en: White Crush for Green
mr: हिरव्यासाठी पांढरी गर्दी

en: Select the White Crush of blended zone (Green or U component)
mr: मिश्र विभागासाठी पांढरी दाटी निवडा (हिरवा किंवा यू घटक)

en: White Crush for Blue
mr: निळ्यासाठी पांढरी दाटी

en: Select the White Crush of blended zone (Blue or V component)
mr: मिश्र विभागाची पांढरी दाटी निवडा (निळा किंवा व्ही घटक)

en: Black Level for Red
mr: लालसाठी काळी पातळी

en: Select the Black Level of blended zone (Red or Y component)
mr: मिश्र घटकांसाठी काळी पातळी निवडा (लाल किंवा वाय घटक)

en: Black Level for Green
mr: हिरव्यासाठी काळी पातळी

en: Select the Black Level of blended zone (Green or U component)
mr: मिश्र विभागासाठी काळी पातळी निवडा (हिरवा किंवा यू घटक)

en: Black Level for Blue
mr: निळ्यासाठी काळी पातळी

en: Select the Black Level of blended zone (Blue or V component)
mr: मिश्र विभागासाठी काळी पातळी निवडा (निळा किंवा व्ही घटक)

en: White Level for Red
mr: लालसाठी पांढरी पातळी

en: Select the White Level of blended zone (Red or Y component)
mr: मिश्र विभागासाठी पांढरी पातळी निवडा (लाल किंवा वाय घटक)

en: White Level for Green
mr: हिरव्यासाठी पांढरी पातळी

en: Select the White Level of blended zone (Green or U component)
mr: मिश्र विभागासाठी पांढरी पातळी निवडा (हिरवा किंवा यू घटक)

en: White Level for Blue
mr: निळ्यासाठी पांढरी पातळी

en: Select the White Level of blended zone (Blue or V component)
mr: मिश्र विभागाची पांढरी पातळी निवडा (निळा किंवा व्ही घटक)

en: Number of horizontal windows in which to split the video.
mr: ध्वनीचित्रफित ज्या आडव्या विंडोमध्ये विभागायची आहे त्यांची संख्या.

en: Number of vertical windows in which to split the video.
mr: ध्वनीचित्रफित ज्या उभ्या विंडोमध्ये विभाजित करायची आहे त्यांची संख्या.

en: Element aspect ratio
mr: घटक प्रसर गुणोत्तर

en: Aspect ratio of the individual displays building the wall.
mr: व्यक्तिचे प्रसर गुणोत्तर भिंतींची बांधणी प्रदर्शित करते.

en: Wall video filter
mr: भिंत ध्वनीचित्रफित चाळणी

en: Image wall
mr: प्रतिमा भिंत

en: Goom display width
mr: गूम प्रदर्शन रुंदी

en: Goom display height
mr: गूम प्रदर्शन उंची

en: This allows you to set the resolution of the Goom display (bigger resolution will be prettier but more CPU intensive).
mr: यामुळे तुम्हाला गूम प्रदर्शनाचे रिझोल्यूशन निश्चित करता येते (अधिक मोठे रिझोल्यूशन चांगले दिसेल मात्र त्यासाठी जास्त सीपीयू लागेल).

en: Goom animation speed
mr: गूम ऍनिमेशन वेग

en: This allows you to set the animation speed (between 1 and 10, defaults to 6).
mr: यामुळे तुम्हाला ऍनिमेशनचा वेग निश्चित करता येतो (१ व १० दरम्यान, ६ पर्यंत पूर्वनिर्धारित).

en: Goom
mr: गूम

en: Goom effect
mr: गूम परिणाम

en: projectM configuration file
mr: प्रकल्प एम मांडणी धारिका

en: File that will be used to configure the projectM module.
mr: प्रकल्प एम भागाची मांडणी करण्यासाठी वापरली जाणारी धारिका

en: projectM preset path
mr: प्रकल्पएम पूर्वरचना केलेला मार्ग

en: Path to the projectM preset directory
mr: प्रकल्प एमसाठीचा मार्ग पूर्वरचना केलेली मार्गदर्शिका

en: Title font
mr: शीर्षक टंक

en: Font used for the titles
mr: शीर्षकांसाठी वापरलेले टंक

en: Font menu
mr: टंक विषयसूची

en: Font used for the menus
mr: विषयसूचींसाठी वापरला जाणारा टंक

en: The width of the video window, in pixels.
mr: ध्वनीचित्रफित विंडोची रुंदी, पिक्सलमध्ये.

en: The height of the video window, in pixels.
mr: ध्वनीचित्रफित विंडोची उंची, पिक्सलमध्ये.

en: Mesh width
mr: छिद्राकार रुंदी

en: The width of the mesh, in pixels.
mr: छिद्राकाराची रुंदी, पिक्सलमध्ये.

en: Mesh height
mr: छिद्राकार उंची

en: The height of the mesh, in pixels.
mr: छिद्राकाराची उंची, पिक्सलमध्ये.

en: Texture size
mr: पोताचा आकार

en: The size of the texture, in pixels.
mr: पोताचा आकार, पिक्सलमध्ये.

en: projectM
mr: प्रकल्प एम

en: libprojectM effect
mr: वाचनालय प्रकल्प एम परिणाम

en: Effects list
mr: परिणामांची यादी

en: A list of visual effect, separated by commas.
    Current effects include: dummy, scope, spectrum, spectrometer and vuMeter.
mr: दृश्य परिणामांची यादी, स्वल्पविरामांनी स्वतंत्र केलेली.
    चालू परिणामांमध्ये पुढील समाविष्ट आहेत: नक्कल, कक्षा, स्पेक्ट्रम, स्पेक्ट्रोमीटर व व्हीयूमीटर.

en: The width of the effects video window, in pixels.
mr: ध्वनीचित्रफित विंडोच्या परिणामांची रुंदी, पिक्सलमध्ये.

en: The height of the effects video window, in pixels.
mr: ध्वनीचित्रफित विंडोच्या परिणामांची उंची, पिक्सलमध्ये.

en: FFT window
mr: एफएफटी विंडो

en: The type of FFT window to use for spectrum-based visualizations.
mr: स्पेक्ट्रम-आधारित दृश्यप्रतिमांसाठी वापरायच्या एफएफटी विंडोचा प्रकार.

en: Kaiser window parameter
mr: काईझर विंडो पॅरामीटर

en: Show 80 bands instead of 20
mr: २० ऐवजी ८० पट्ट दाखवा

en: Number of blank pixels between bands.
mr: पट्टांदरम्यान रिक्त पिक्सलची संख्या.

en: Amplification
mr: प्रवर्धन

en: This is a coefficient that modifies the height of the bands.
mr: हा गुणांक पट्टांच्या उंचीमध्ये सुधारणा करतो.

en: Draw peaks in the analyzer
mr: विश्लेषकामध्ये सर्वोच्च बिंदूंचे चित्र काढा

en: Enable original graphic spectrum
mr: मूळ आलेखी स्पेक्ट्रम समर्थ करा

en: Enable the "flat" spectrum analyzer in the spectrometer.
mr: स्पेक्ट्रोमीटरमध्ये "सपाट" स्पेक्ट्रम विश्लेषक समर्थ करा.

en: Draw bands in the spectrometer
mr: स्पेक्ट्रोमीटरमध्ये पट्ट चित्र काढा

en: Draw the base of the bands
mr: पट्ट आधाराचे चित्र काढा

en: Base pixel radius
mr: आधार पिक्सल त्रिज्या

en: Defines radius size in pixels, of base of bands(beginning).
mr: त्रिज्येचा आकार पिक्सलमध्ये निश्चित करतो, पट्टआधाराचा (सुरुवात).

en: Spectral sections
mr: तरंगांचे भाग

en: Determines how many sections of spectrum will exist.
mr: तरंगांचे किती भाग असतील हे निश्चित करते.

en: Peak height
mr: सर्वोच्च उंची

en: Total pixel height of the peak items.
mr: सर्वोच्च घटकांची एकूण पिक्सल उंची.

en: Peak extra width
mr: सर्वोच्च अतिरिक्त रुंदी

en: Additions or subtractions of pixels on the peak width.
mr: सर्वोच्च रुंदीवर पिक्सल वाढवणे किंवा कमी करणे.

en: V-plane color
mr: व्ही-पृष्ठ रंग

en: YUV-Color cube shifting across the V-plane ( 0 - 127 ).
mr: वाययूव्ही- व्ही-पृष्ठावर बदलणारे रंगीत घन (०-१२७).

en: Visualizer
mr: दृकप्रतिमाकार

en: Visualizer filter
mr: दृकप्रतिमाकार चाळणी

en: Spectrum analyser
mr: तरंग विश्लेषक

en: vsxu
mr: व्हीएसएक्सयू

en: #paste your VLM commands here
mr: #तुमच्या व्हीएलएम आज्ञा येथे चिकटवा

en: #separate commands with a new line or a semi-colon
mr: #नवीन ओळ किंवा अर्धविरामचिन्हाद्वारे आज्ञा स्वतंत्र करा

en: Play List
mr: चालविण्याची यादी

en: Output
mr: उत्पादन

en: Subtitle codec
mr: अनुवादपट्टी कोडेक

en: Output	method
mr: उत्पादन/टीपद्धत

en: Multiplexer
mr: बहुसंकेतक

en: Video FPS
mr: ध्वनीचित्रफित एफपीएस

en: MUX options
mr: एकत्रीकरण पर्याय

en: Video scale
mr: ध्वनीचित्रफित पट्टी

en: Output port
mr: उत्पादन पोर्ट

en: Output	file
mr: उत्पादन	धारिका

en: Input media
mr: संगणकाला माहिती द्यायचे माध्यम

en: Error:
mr: चूक:

en: Sample ui-state-error style.
mr: नमुना यूआय-राज्य-चूक शैली.

en: File name
mr: धारिका नाव

en: Preamp:
mr: पूर्वप्रवर्धक:

en: Row border
mr: ओळ सीमा

en: Column border
mr: स्तंभ चौकट

en: Background
mr: पार्श्वभूमी

en: Mosaic Tiles
mr: नक्षीदार लादी

en: Playback Rate
mr: पार्श्वगायन दर

en: Audio Delay
mr: ध्वनी विलंब

en: Subtitle Delay
mr: अनुवादपट्टी विलंब

en: Time:
mr: वेळ:

en: VLC media player - Web Interface
mr: व्हीएलसी माध्यम प्लेअर- वेब आंतरपृष्ठ

en: Hide / Show Library
mr: वाचनालय लपवा/दाखवा

en: Hide / Show Viewer
mr: दर्शक लपवा/दाखवा

en: Manage Streams
mr: प्रवाहांचे व्यवस्थापन

en: Track Synchronisation
mr: संकालन मागोवा

en: VLM Batch Commands
mr: व्हीएलएम गट आज्ञा

en: Loop
mr: लूप

en: Empty Playlist
mr: रिकामी चालविण्याची यादी

en: Queue Selected
mr: निवडेले क्रमाने लावा

en: Play Selected
mr: निवडलेले चालवा

en: Refresh List
mr: यादी पुन्हा ताजी करा

en: Loading flowplayer...
mr: प्रवाहचालक उघडत आहे...

en: If nothing appears, check your internet connection.
mr: काहीही दिसले नाही तर, तुमची इंटरनेट जोडणी तपासा.

en: By creating a stream, the <i>Main Controls</i> will operate the stream instead of the main interface.
mr: प्रवाह तयार करुन, <i>मुख्य नियंत्रणे</i> मुख्य आंतरपृष्ठाऐवजी प्रवाह संचालित करतील.

en: The stream will be created using default settings, for more advanced configuration, or to modify the default settings, select the button to the right: <i>Manage Streams</i>
mr: पूर्वनिर्धारित रचना वापरुन प्रवाह तयार केला जाईल, अधिक प्रगत मांडणीसाठी, किंवा पूर्वनिर्धारित रचनेमध्ये सुधारणा करण्यासाठी, उजवीकडे असलेले बटण निवडा: <i>प्रवाहाचे व्यवस्थापन करा</i>

en: Once the stream is created, the <i>Media Viewer</i> window will display the stream.
mr: एकदा प्रवाह तयार केल्यानंतर, <i>माध्यम दर्शक</i> विंडो प्रवाह प्रदर्शित करेल.

en: Volume will be controlled by the player, and not the <i>Main Controls</i>.
mr: प्लेअरद्वारे ध्वनीचे नियंत्रण केले जाईल, <i>मुख्य नियंत्रणांद्वारे</i> केले जाणार नाही.

en: The current playing item will be streamed. If there is no currently playing item, the first selected item from the <i>Library</i> will be the subject of the stream.
mr: सध्या चालविला जाणारा घटकाचा प्रवाहात समावेश केला जाईल. सध्या कोणताही घटक चालविला जात नसेल, तर <i>वाचनालयातील</i> पहिल्या चालविल्या जाणा-या घटकाचा प्रवाहात समावेश केला जाईल.

en: To stop the stream and resume normal controls, click the <i>Open Stream</i> button again.
mr: प्रवाह थांबविण्यासाठी व सामान्य नियंत्रणे पुन्हा सुरु करण्यासाठी, <i>खुला प्रवाह</i> बटण पुन्हा क्लिक करा.

en: Are you sure you wish to create the stream?
mr: तुम्हाला प्रवाह तयार करायचा आहे याची खात्री आहे का?

en: Dialog
mr: संवाद

en: Form
mr: अर्ज

en: Preset
mr: पूर्वरचना

en: 0.00 dB
mr: ०.०० डीबी

en: &Verbosity:
mr: व शब्दावडंबर:

en: &Filter:
mr: व चाळणी:

en: &Save as...
mr: व म्हणून साठवा...

en: Modules Tree
mr: भाग वृक्ष

en: Show extended options
mr: विस्तारित पर्याय दाखवा

en: Show &more options
mr: दाखवा व अधिक पर्याय

en: Change the caching for the media
mr: माध्यमासाठी संग्रहण बदला

en:  ms
mr: एमएस

en: MRL
mr: एमआरएल

en: Start Time
mr: सुरुवात वेळ

en: Edit Options
mr: पर्याय संपादित करा

en: Extra media
mr: अतिरिक्त माध्यम

en: Complete MRL for VLC internal
mr: व्हीएलसी अंतर्गतसाठी एमआरएल पूर्ण करा

en: Select the file
mr: धारिका निवडा

en: Change the start time for the media
mr: माध्यमासाठी सुरुवात वेळ बदला

en: HH'H':mm'm':ss's'.zzz
mr: एचएच'एच':एमएम'एम':एसएस'एस'.झेडझेडझेड

en: Play another media synchronously (extra audio file, ...)
mr: समकालीनपद्धतीने आणखी एक माध्यमधारिका चालवा (अतिरिक्त ध्वनी धारिका,...)

en: Capture mode
mr: ग्रहण पद्धत

en: Select the capture device type
mr: ग्रहण साधन प्रकार निवडा

en: Device Selection
mr: साधन निवड

en: Options
mr: पर्याय

en: Access advanced options to tweak the device
mr: साधनात सुधारणा करण्यासाठी प्रगत पर्याय वापरा

en: Advanced options...
mr: प्रगत पर्याय...

en: Disc Selection
mr: डिस्क निवड

en: SVCD/VCD
mr: एसव्हीसीडी/व्हीसीडी

en: Disable Disc Menus
mr: डिस्क विषयसूची असमर्थ करा

en: No disc menus
mr: कोणत्याही डिस्क विषयसूची नाहीत

en: Disc device
mr: डिस्क साधन

en: Starting Position
mr: सुरुवात स्थान

en: Audio and Subtitles
mr: ध्वनी व अनुवादपट्ट्या

en: Use a sub&title file
mr: अनुवादपट्टी धारिका वापरा

en: Select the subtitle file
mr: अनुवादपट्टी धारिका निवडा

en: Choose one or more media file to open
mr: उघडण्यासाठी एक किंवा अधिक माध्यम धारिका निवडा

en: File Selection
mr: धारिका निवड

en: You can select local files with the following list and buttons.
mr: तुम्ही पुढील याद्या व बटणांसहित स्थानिक धारिका निवडू शकता.

en: Add...
mr: समाविष्ट करा...

en: Network Protocol
mr: नेटवर्क प्रोटोकॉल

en: Please enter a network URL:
mr: कृपया नेटवर्क यूआरएल घाला:

en: Profile edition
mr: स्वरुप आवृत्ती

en: Ogg/Ogm
mr: ओजीजी/ओजीएम

en: MPEG-PS
mr: एमपीईजी-पीएस

en: RAW
mr: आरएडब्ल्यू

en: WAV
mr: डब्ल्यूएव्ही

en: Webm
mr: वेबएम

en: AVI
mr: एव्हीआय

en: ASF/WMV
mr: एएसएफ/डब्ल्यूएमव्ही

en: Features
mr: वैशिष्ट्ये

en: Streamable
mr: परिगमनयोग्य

en: Chapters
mr: प्रकरणे

en: Menus
mr: विषयसूची

en: Same as source
mr: स्रोताप्रमाणेच

en:  fps
mr: एफपीएस

en: Custom options
mr: स्वपसंत करण्याचे पर्याय

en: Not Used
mr: वापरलेले नाही

en:  kb/s
mr: केबी/एस

en: Encoding parameters
mr: निर्देशांक संकेतन

en: Frame size
mr: चौकट आकार

en: px
mr: पीएक्स

en: Set up media sources to stream
mr: प्रवाहासाठी माध्य स्रोताची रचना करा

en: Destination Setup
mr: इच्छित ठिकाण रचना

en: Select destinations to stream to
mr: च्यावर परिगमन करण्यासाठी इच्छित ठिकाण निवडा

en: Add destinations following the streaming methods you need. Be sure to check with transcoding that the format is compatible with the method used.
mr: तुम्हाला हव्या असलेल्या परिगमनाच्या पद्धतीनंतर इच्छित ठिकाण समाविष्ट करा. माध्यम धारिकेचे एका प्रारुपातून दुस-या प्रारुपात रुपांतर करताना वापरलेल्या पद्धतीशी प्रारुप अनुकूल असेल याची खात्री करा.

en: New destination
mr: नवीन इच्छित ठिकाण

en: Display locally
mr: स्थानिक पातळीवर प्रदर्शित करा

en: Transcoding Options
mr: माध्यम धारिकेचे एका प्रारुपातून दुस-या प्रारुपात रुपांतर करण्याचे पर्याय

en: Select and choose transcoding options
mr: माध्यम धारिकेचे एका प्रारुपातून दुस-या प्रारुपात रुपांतर करण्याचे पर्याय निवडा

en: Activate Transcoding
mr: माध्यम धारिकेचे एका प्रारुपातून दुस-या प्रारुपात रुपांतर सक्रिय करा

en: Option Setup
mr: पर्याय रचना

en: Set up any additional options for streaming
mr: परिगमनासाठी कोणत्याही अतिरिक्त पर्यायांची रचना करा

en: Miscellaneous Options
mr: किरकोळ पर्याय

en: Stream all elementary streams
mr: सर्व प्राथमिक प्रवाहांचा प्रवाह तयार करा

en: Generated stream output string
mr: निर्मित प्रवाह उत्पादन श्रृंखला

en: Output module:
mr: उत्पादन भाग:

en: Use S/PDIF when available
mr: उपलब्ध झाल्यानंतर एस/पीडीआयएफ वापरा

en: Effects
mr: परिणाम

en: Visualization:
mr: कल्पनाचित्रण:

en: Enable Time-Stretching audio
mr: ध्वनी वेळ-ताणणे समर्थ करा

en: Replay gain mode:
mr: पुन्हा चालवा प्राप्ती पद्धत:

en: Normalize volume to:
mr: ध्वनी सामान्य करा च्यावर:

en: Tracks
mr: मार्ग

en: Preferred audio language:
mr: प्राधान्य ध्वनी भाषा:

en: Password:
mr: पासवर्ड:

en: Username:
mr: वापरकर्ता नाव:

en: Submit played tracks stats to Last.fm
mr: चालविलेल्या ध्वनिचित्रफितींची सांख्यिकी लास्ट.एफएमवर सादर करा

en: Codecs
mr: कोडेक्स

en: x264 profile and level selection
mr: x२६४ स्वरुप व पातळी निवड

en: Hardware-accelerated decoding
mr: हार्डवेअर- गतिमान विसंकेतन

en: Video quality post-processing level
mr: ध्वनीचित्रफित दर्जा प्रक्रिया-पश्चात पातळी

en: Skip H.264 in-loop deblocking filter
mr: एच.२६४ लूपमधील अडथळा हटविणारी चाळणी टाळा

en: Optical drive
mr: ऑप्टिकल ड्राईव्ह

en: Default optical device
mr: पूर्वनिर्धारित ऑप्टिकल साधन

en: Damaged or incomplete AVI file
mr: खराब झालेल्या किंवा अपूर्ण एव्हीआय धारिका

en: HTTP proxy URL
mr: एचटीटीपी प्रतिनिधी यूआरएल

en: HTTP (default)
mr: एचटीटीपी (पूर्वनिर्धारित)

en: RTP over RTSP (TCP)
mr: आरटीएसपीवर आरटीपी (टीसीपी)

en: Live555 stream transport
mr: थेट ५५५ प्रवाह वाहतूक

en: Default caching policy
mr: पूर्वनिर्धारित साठा धोरण

en: Menus language:
mr: विषयसूची भाषा:

en: Look and feel
mr: स्वरुप व अनुभव

en: Use custom skin
mr: स्वपसंत त्वचा वापरा

en: This is VLC's default interface, with a native look and feel.
mr: हा व्हीएलसीचा पूर्वनिर्धारित आंतरपृष्ठ आहे, ज्याचे स्वरुप व अनुभव स्थानिक आहे.

en: Use native style
mr: स्थानिक शैली वापरा

en: Resize interface to video size
mr: आंतरपृष्ठाचा आकार बदलून ध्वनीचित्रफितीच्या आकाराऐवढा करा

en: Show controls in full screen mode
mr: संपूर्ण पटल पद्धतीमध्ये नियंत्रणे दाखवा

en: Pause playback when minimized
mr: किमान असेल तेव्हा पार्श्वगायन थांबवा

en: Show media change popup:
mr: माध्यम बदल पॉपअप दाखवा:

en: Start in minimal view mode
mr: किमान दृश्य पद्धतीमध्ये सुरु करा

en: Force window style:
mr: विंडो शैली सक्तिची करा:

en: Integrate video in interface
mr: ध्वनिचित्रफित आंतरपृष्ठामध्ये एकत्रित करा

en: Show systray icon
mr: सिस्ट्रे चित्र दाखवा

en: Skin resource file:
mr: त्वचा संसाधन धारिका:

en: Playlist and Instances
mr: चालविण्याची यादी व घटक

en: Pause on the last frame of a video
mr: ध्वनीचित्रफितीच्या शेवटच्या चौकटीवर थांबा

en: Allow only one instance
mr: केवळ एका घटकाला परवानगी द्या

en: Activate updates notifier
mr: सक्रिय सुधारणा अधिसूचक

en: Every
mr: प्रत्येक

en: Save recently played items
mr: अलिकडेच चालविलेले घटक साठवून ठेवा

en: Separate words by | (without space)
mr: स्वंतंत्र शब्द द्वारे | (जागेशिवाय)

en: Operating System Integration
mr: संचालन यंत्रणा एकत्रीकरण

en: File extensions association
mr: धारिका विस्तार संघटना

en: Set up associations...
mr: संघटनांची सुरुवात करा...

en: Enable On Screen Display (OSD)
mr: पटलावरील दृश्य प्रदर्शित करा (ओएसडी)

en: Show media title on video start
mr: ध्वनीचित्रफितीच्या सुरुवातीला माध्यम शीर्षक दाखवा

en: Enable subtitles
mr: अनुवादपट्टी समर्थ करा

en: Subtitle Language
mr: अनुवादपट्टी भाषा

en: Default encoding
mr: पूर्वनिर्धारित संकेतन

en: Subtitle effects
mr: अनुवादपट्टी परिणाम

en: Add a shadow
mr: छाया समाविष्ट करा

en:  px
mr: पीएक्स

en: Add a background
mr: पार्श्वभूमी समाविष्ट करा

en: DirectX
mr: थेटएक्स

en: Accelerated video output (Overlay)
mr: गतिमान ध्वनीचित्र उत्पादन (आवरण)

en: KVA
mr: केव्हीए

en: Deinterlacing
mr: विलग करणे

en: Force Aspect Ratio
mr: सक्तिचा बाजू अनुपात

en: vlc-snap
mr: व्हीएलसी-झडप

en: Stuff
mr: भरणे

en: Edit settings
mr: मांडण्या संपादित करा

en: Control
mr: नियंत्रण

en: Run manually
mr: हाताने चालवा

en: Setup schedule
mr: मांडणी वेळापत्रक

en: Run on schedule
mr: वेळापत्रकानुसार चालवा

en: Status
mr: स्थिती

en: P/P
mr: पी/पी

en: Prev
mr: आधीचे

en: Add Input
mr: संगणकाला द्यायची माहिती समाविष्ट करा

en: Edit Input
mr: संगणकाला द्यायची माहिती संपादित करा

en: Clear List
mr: यादी पुसून टाका

en: Check for VLC updates
mr: व्हीएलसी सुधारणा शोधा

en: Launching an update request...
mr: सुधारणा विनंती करत आहे...

en: Do you want to download it?
mr: तुम्हाला ते डाउनलोड करायचे आहे का?

en: Essential
mr: आवश्यक

en: >HHHHHH;#
mr: >एचएचएचएचएचएचएच;#

en: Negate colors
mr: रंग नाहिसे करा

en: Colors
mr: रंग

en: Interactive Zoom
mr: संवादात्मक दृश्य मोठे करणे

en: Angle
mr: कोन

en: full
mr: संपूर्ण

en: none
mr: शून्य

en: Logo erase
mr: प्रतीक चिन्ह पुसून टाका

en: Mask
mr: मुखवटा

en: Anaglyph 3D
mr: दिवर्णी त्रिमितीचित्र

en: Mirror
mr: आरसा

en: Motion detect
mr: गती शोध

en: Spatial blur
mr: अभिक्षेत्रीय अस्पष्टता

en: Anti-Flickering
mr: कंपन प्रतिबंधक

en: Soften
mr: मऊ

en: Denoiser
mr: कल्लोळ प्रतिबंधक

en: Spatial luma strength
mr: अभिक्षेत्रीय ल्यूमा क्षमता

en: Temporal luma strength
mr: कालवाचक ल्यूमा क्षमता

en: Spatial chroma strength
mr: अभिक्षेत्रीय क्रोमा क्षमता

en: Temporal chroma strength
mr: कालवाचक क्रोमा क्षमता

en: VLM configurator
mr: व्हीएलएम रचनाकर्ता

en: Media Manager Edition
mr: माध्यम व्यवस्थापक आवृत्ती

en: Name:
mr: नाव:

en: Input:
mr: संगणकाला द्यायची माहिती:

en: Select Input
mr: संगणकाला द्यायची माहिती निवडा

en: Output:
mr: उत्पादन:

en: Select Output
mr: उत्पादन निवडा

en: Time Control
mr: वेळ नियंत्रण

en: Mux Control
mr: मिश्रण नियंत्रण

en: Muxer:
mr: मिश्रक:

en: AAAA;
mr: एएएए;

en: Media Manager List
mr: माध्यम व्यवस्थापक यादी
