Battle for Wesnoth 1.6+dev - en to is translation catalogue (343 entries)

note: [terrain_type]: id=gray_tropical_water [terrain_type]: id=medium_shallow_water [terrain_type]: id=shallow_water [terrain_type]: id=tropical_water
en: Shallow Water
is: Grunnt vatn

note: [terrain_type]: id=gray_reef [terrain_type]: id=medium_reef [terrain_type]: id=reef [terrain_type]: id=tropical_reef
en: Coastal Reef
is: Árif

note: [terrain_type]: id=quagmire [terrain_type]: id=swamp_water [terrain_type]: id=swamp_water_reed
en: Swamp
is: Mýri

note: [terrain_type]: id=grass_dry [terrain_type]: id=grassland [terrain_type]: id=leaf_litter [terrain_type]: id=savanna
en: Grassland
is: Graslendi

note: [terrain_type]: id=cave_path [terrain_type]: id=flagstones_dark [terrain_type]: id=road [terrain_type]: id=road_clean [terrain_type]: id=stone_path
en: Road
is: Vegur

note: [terrain_type]: id=ice
en: Ice
is: Ís

note: [terrain_type]: id=snow
en: Snow
is: Snjór

note: [terrain_type]: id=sand [terrain_type]: id=sand_beach
en: Sand
is: Sandur

note: [terrain_type]: id=oasis
en: Oasis
is: Grasey

note: [terrain_type]: id=sand_rubble
en: Rubble
is: Möl

note: [terrain_type]: id=crater
en: Crater
is: Eldgígur

note: [terrain_type]: id=farm
en: Farmland
is: Ræktarland

note: [terrain_type]: id=great_tree [terrain_type]: id=great_tree_dead
en: Great Tree
is: Tré

note: [terrain_type]: id=deciduous_forest_fall [terrain_type]: id=deciduous_forest_summer [terrain_type]: id=deciduous_forest_winter [terrain_type]: id=deciduous_forest_winter_snow [terrain_type]: id=forest [terrain_type]: id=mixed_forest_fall [terrain_type]: id=mixed_forest_summer [terrain_type]: id=mixe
en: Forest
is: Skógur

note: [terrain_type]: id=tropical_forest
en: Tropical Forest
is: Hitabeltisskógur

note: [terrain_type]: id=savanna_forest
en: Savanna
is: Grasslétta

note: [terrain_type]: id=hills [terrain_type]: id=hills_dry [terrain_type]: id=hills_regular [terrain_type]: id=snow_hills
en: Hills
is: Hólar

note: [terrain_type]: id=desert_hills
en: Dunes
is: Sandauðnir

note: [terrain_type]: id=snow_hills
en: Snow Hills
is: Snjóhólar

note: [terrain_type]: id=cloud [terrain_type]: id=cloud_snow [terrain_type]: id=clouddesert [terrain_type]: id=desert_mountains [terrain_type]: id=mountains [terrain_type]: id=regular_mountains [terrain_type]: id=snow_mountains
en: Mountains
is: Fjöll

note: [terrain_type]: id=lit
en: Lit
is: Lýsing

note: [terrain_type]: id=cave [terrain_type]: id=cave_earthy [terrain_type]: id=cave_floor
en: Cave
is: Hellir

note: [terrain_type]: id=fungus_beam [terrain_type]: id=fungus_grove
en: Mushroom Grove
is: Sveppalundur

note: [terrain_type]: id=rocky_cave
en: Rockbound Cave
is: Klettóttur hellir

note: [terrain_type]: id=abyss [terrain_type]: id=canyon [terrain_type]: id=chasm_earthy [terrain_type]: id=lava_chasm
en: Chasm
is: Sprunga

note: [terrain_type]: id=lava_chasm
en: Lava Chasm
is: Hraunsprunga

note: [terrain_type]: id=lava
en: Lava
is: Hraun

note: [terrain_type]: id=off_map [terrain_type]: id=off_map2 [terrain_type]: id=void
en: Void
is: Eyða

note: [terrain_type]: id=camp_village [terrain_type]: id=city_village [terrain_type]: id=city_village_ruin [terrain_type]: id=city_village_wno [terrain_type]: id=desert_village [terrain_type]: id=desert_village_tent [terrain_type]: id=drake_village [terrain_type]: id=dwarven_village [terrain_type]: id=elv
en: Village
is: Þorp

note: [terrain_type]: id=encampment [terrain_type]: id=encampment_snow
en: Encampment
is: Herbúðir

note: [terrain_type]: id=castle [terrain_type]: id=castle_overlay [terrain_type]: id=dwarven_castle [terrain_type]: id=elven_castle [terrain_type]: id=human_castle [terrain_type]: id=orcish_fort [terrain_type]: id=sand_castle [terrain_type]: id=snow_castle [terrain_type]: id=snow_orcish_fort
en: Castle
is: Kastali

note: [terrain_type]: id=desert_keep [terrain_type]: id=dwarven_keep [terrain_type]: id=elven_keep [terrain_type]: id=human_keep [terrain_type]: id=keep_overlay [terrain_type]: id=orcish_keep [terrain_type]: id=snow_keep [terrain_type]: id=snow_orcish_keep
en: Keep
is: Höll

note: [terrain_type]: id=shroud [toggle_button]: id=shroud
en: Shroud
is: Hyl

note: [terrain_type]: id=fog
en: Fog
is: Þoka

note: [terrain_type]: id=flat
en: Flat
is: Flatlendi

note: [terrain_type]: id=frozen
en: Frozen
is: Frost

note: [terrain_type]: id=impassable
en: Impassable
is: Ófærð

note: [terrain_type]: id=unwalkable
en: Unwalkable
is: Ógengilegt

note: #-#-#-#-#  wesnoth-lib.wml.pot (PACKAGE VERSION)  #-#-#-#-# [button]: id=cancel [button]: id=click_dismiss [button]: id=close_window [button]: id=ok
en: Close
is: Loka

note: [column] [label]
en: Connect to Server
is: Tengjast miðlara

note: [label]
en: You will now connect to a server to download add-ons.
is: Þú munt nú tengjast miðlara til að niðurhala viðbótum.

note: [label]
en: Server:
is: Miðlari:

note: [button]: id=remove_addons [label]
en: Remove Add-ons
is: Fjarlægja viðbót

note: #-#-#-#-#  wesnoth-lib.wml.pot (PACKAGE VERSION)  #-#-#-#-# [button]: id=help [button]: id=show_help
en: Help
is: Hjálp

note: [button]: id=ok
en: Connect
is: Tengjast

note: #-#-#-#-#  wesnoth-lib.wml.pot (PACKAGE VERSION)  #-#-#-#-# [button]: id=cancel
en: Cancel
is: Hætta við

note: #-#-#-#-#  wesnoth-lib.wml.pot (PACKAGE VERSION)  #-#-#-#-# [button]: id=ok [button]: id=remove
en: Remove
is: Fjarlægja

note: #-#-#-#-#  wesnoth-lib.wml.pot (PACKAGE VERSION)  #-#-#-#-# [button]: id=ok [button]: id=save
en: OK
is: Allt í lagi

note: [button]: id=next_page [button]: id=next_tip [button]: id=next_tod
en: Next
is: Næsta

note: [label]
en: Red:
is: Rauður:

note: [label]
en: Green:
is: Grænn:

note: [label]
en: Blue:
is: Blár:

note: [label]: id=filename [label]: id=name
en: Name
is: Nafn

note: [toggle_button]: id=fog
en: Fog of war
is: Stríðsþoka

note: [label]
en: Generate Random Map
is: Skapa Handahófskennt kort

note: [button]: id=next_generator
en: Next Generator
is: Næsti teiknari

note: [button]: id=settings
en: Settings
is: Stillingar

note: [button]: id=ok
en: Generate
is: Ræsa

note: #-#-#-#-#  wesnoth-lib.wml.pot (PACKAGE VERSION)  #-#-#-#-# [label]
en: New Map
is: Nýtt kort

note: #-#-#-#-#  wesnoth-lib.wml.pot (PACKAGE VERSION)  #-#-#-#-# [label]
en: Width:
is: Breidd:

note: #-#-#-#-#  wesnoth-lib.wml.pot (PACKAGE VERSION)  #-#-#-#-# [label]
en: Height:
is: Lengd:

note: #-#-#-#-#  wesnoth-lib.wml.pot (PACKAGE VERSION)  #-#-#-#-# [label]
en: Resize Map
is: Endurstækka kort

note: [label]
en: New width:
is: Ný breidd:

note: [label]
en: Old width:
is: Gömul breidd:

note: [label]
en: New height:
is: Ný lengd:

note: [label]
en: Old height:
is: Gömul lengd:

note: [toggle_button]: id=copy_edge_terrain
en: Copy edge terrain
is: Afrita jaðar svæði

note: #-#-#-#-#  wesnoth-lib.wml.pot (PACKAGE VERSION)  #-#-#-#-# [label]: id=title
en: New Folder
is: Ný mappa

note: [button]: id=cancel [button]: id=quit [grid]
en: Quit
is: Hætta

note: #-#-#-#-#  wesnoth-lib.wml.pot (PACKAGE VERSION)  #-#-#-#-# [button]: id=ok
en: Yes
is: Já

note: #-#-#-#-#  wesnoth-lib.wml.pot (PACKAGE VERSION)  #-#-#-#-# [button]: id=cancel
en: No
is: Nei

note: #-#-#-#-#  wesnoth-lib.wml.pot (PACKAGE VERSION)  #-#-#-#-# [label]: id=lblTitle
en: Load Game
is: Hlaða leik

note: #-#-#-#-#  wesnoth-lib.wml.pot (PACKAGE VERSION)  #-#-#-#-# [label]: id=lblTitle
en: Save Game
is: Vista leik

note: #-#-#-#-#  wesnoth-lib.wml.pot (PACKAGE VERSION)  #-#-#-#-# [button]: id=quit_game
en: Quit Game
is: Hætta úr leik

note: [grid] [label]
en: Language
is: Tungumál

note: [label]
en: Choose your preferred language:
is: Veldu tungumál:

note: [row] [toggle_button]: id=use_map_settings
en: Use map settings
is: Nota stillingar korts

note: [label] [row]
en: Experience modifier
is: Margföldunarbreyta reynslu

note: #-#-#-#-#  wesnoth-lib.wml.pot (PACKAGE VERSION)  #-#-#-#-# [button]: id=show_preferences [grid]
en: Preferences
is: Stillingar

note: [button]: id=create [label]
en: Create Game
is: Búa til leik

note: [button]: id=kick
en: Kick
is: Sparka

note: [label]
en: Messaging
is: Orðskipti

note: [label]
en: Message:
is: Skilaboð:

note: [label]
en: Friends/Ignored List
is: Vina-/hunsunarlisti

note: [label]
en: Moderating
is: Tempring

note: [label]
en: Reason:
is: Ástæða:

note: [label]
en: Time:
is: Tími:

note: [button]: id=status
en: Status
is: Staða:

note: [button]: id=ban
en: Ban
is: Banna

note: [label]
en: You will now connect to the multiplayer server.
is: Þú munt nú tengjast fjölspilunarmiðlara.

note: [button]: id=list
en: View List
is: Skoða lista

note: [label] [text_box]: id=game_name
en: Name of game:
is: Nafn leiks:

note: [label]: id=map_players
en: Players:
is: Spilarar:

note: [label]: id=map_size
en: Map size:
is: Stærð korts:

note: [label]
en: Era:
is: Tímabil:

note: [button]: id=era
en: Default
is: Sjálfgefið

note: [button]: id=password [label]: id=title
en: Set Password
is: Setja lykilorð

note: [label]
en: Map to play:
is: Kort til spilunar:

note: [label]
en: Number of turns
is: Fjöldi umferða

note: [slider]: id=turn_count
en: Unlimited
is: Ótakmarkað

note: [label]
en: Village gold
is: Þorp gull

note: [toggle_button]: id=random_start_time
en: Random start time
is: Handahófskendur upphafstími

note: [label]
en: Password:
is: Lykilorð:

note: [column] [label]
en: Host Networked Game
is: Hýsa netleik

note: [window]: id=mp_login
en: Multiplayer server login dialog
is: Innskráningarform fjölspilunarmiðlara

note: [label]
en: Login
is: Innskráning

note: [label]
en: Login:
is: Notendanafn:

note: [toggle_button]: id=remember_password
en: Save password to preferences (clear text)
is: Vista lykilorð í styllingar (hreinn texti)

note: [button]: id=password_reminder
en: Password Reminder
is: Lykilorðaáminning

note: #-#-#-#-#  wesnoth-lib.wml.pot (PACKAGE VERSION)  #-#-#-#-# [grid] [label]
en: Multiplayer
is: Fjölspilun

note: [column]
en: Join Official Server
is: Tengjast opinberann miðlara

note: [column]
en: Log on to the official Wesnoth multiplayer server
is: Skrá þig inn á opinbera Wesnoth fjölspilunar miðlarann

note: [column]
en: Join a different server
is: Tengjast annan miðlara

note: [column]
en: Host a game using dedicated server ‘wesnothd’
is: Hýsa leik og notast við sérnota miðlara 'wesnothd'

note: [column]
en: Local Game
is: Staðarleikur

note: [column]
en: Play a multiplayer game with the AI or humans sharing the same machine
is: Spila fjölspilunarleik með tölvu eða mönnum deilandi sömu tölvunni.

note: [label]: id=address
en: Address
is: Slóð

note: [button]: id=ok
en: Select
is: Velja

note: #-#-#-#-#  wesnoth-lib.wml.pot (PACKAGE VERSION)  #-#-#-#-# [grid]
en: Tutorial
is: Sýnikennsla

note: [grid]
en: Campaign
is: Herferð

note: [grid]
en: Load
is: Hlaða

note: [grid]
en: Add-ons
is: Viðbætur

note: [grid]
en: Change the language
is: Breyta tungumáli

note: [grid]
en: Credits
is: Þakkarorð

note: #-#-#-#-#  wesnoth-lib.wml.pot (PACKAGE VERSION)  #-#-#-#-# [label]
en: Create Unit (Debug!)
is: Búa til einingu (Aflúsun!)

note: #-#-#-#-#  wesnoth-lib.wml.pot (PACKAGE VERSION)  #-#-#-#-# [label]
en: Error
is: Villa

en: File:
is: Skrá:

en: Delete File
is: Eyða skrá

en: Deletion of the file failed.
is: Eyðing skráar mistókst.

en: Creation of the directory failed.
is: Gerð möppunnar mistókst.

en: No server has been defined.
is: Enginn miðlari hefur verið skilgreindur.

en: player
is: spilari

en: Accelerated speed
is: Aukinn hraði

en: Skip AI moves
is: Sleppa hreyfingum tölvu

en: Show grid
is: Sýna útlínur reita

en: Do not show lobby joins
is: Ekki sýna þegar einhver kemur inní herbergið

en: Show lobby joins of friends only
is: Sýna eingöngu þegar vinir koma inní herbergið

en: Show all lobby joins
is: Sýna alla sem koma inní herbergið

en: Sort lobby list
is: Flokka herbergja lista

en: Iconize lobby list
is: Merkja herberja lista

en: Friends List
is: Vinalisti

en: Multiplayer Options
is: Fjölspilunarstillingar

en: Add As Friend
is: Bæta sem vin

en: Add As Ignore
is: Bæta sem hunsun

en: Show floating labels
is: Birta fljótandi örnefni

en: Turn dialog
is: Lotu gluggi

en: Turn bell
is: Lotu bjalla

en: Show team colors
is: Birta lit liða

en: Show haloing effects
is: Birta Halo-grafík

en: Change Resolution
is: Breyta upplausn

en: Theme
is: Þema

en: Hotkeys
is: Flýtitakkar

en: Sound effects
is: Hljóð

en: Music
is: Tónlist

en: Chat timestamping
is: Tímastimpill spjalls

en: sound^Advanced Options
is: Frekari stillingar

en: sound^Standard Options
is: Venjulegar stillingar

en: User interface sounds
is: Hljóð notendaviðmóts

en: Custom
is: Nánari skilgreiningar

en: Apply
is: Setja

en: Show unit idle animations
is: Sýna hreyfingar kyrrstæðra eininga

en: Scroll speed:
is: Skrunhraði:

en: Sample rate (Hz):
is: Hljóðtökutíðni (Hz):

en: Frequency:
is: Tíðni:

en: Sound effects on/off
is: Hljóð á/af

en: Change the sound effects volume
is: Breyta SFX hljóðstyrk

en: Music on/off
is: Tónlist á/af

en: Change the music volume
is: Breyta hljóðstyrk tónlistar

en: Change the bell volume
is: Breyta hljóðstyrk bjöllu

en: Turn menu and button sounds on/off
is: Setja valmyndar og takka hljóð á/af

en: Change the sound volume for button clicks, etc.
is: Breyta hljóðstyrk fyrir takka, osf.

en: Change the sample rate
is: Breyta hljóðtölutíðninni

en: User defined sample rate
is: Notendaskilgreind hljóðtökutíðni

en: Change the buffer size
is: Breyta stærð flýtiminnis

en: Buffer size:
is: Stærð flýtiminnis:

en: Change the speed of scrolling around the map
is: Breyta hraða skrunu yfir kortið

en: Set the amount of chat lines shown
is: Setja fjölda birtra spjallskilaboða

en: Add a timestamp to chat messages
is: Bæta við tímastimpil við spjallskilaboð

en: Choose whether the game should run full screen or in a window
is: Velja hvort leikur eigi að vera full skjár eða gluggi

en: Make units move and fight faster
is: Hreyfing eininga og árásarhraði

en: Units move and fight speed
is: Einingar hreyfingar og bardaga hraði

en: Set the frequency of unit idle animations
is: Setja tiðni hreyfingu eininga

en: Set maximum number of automatic saves to be retained
is: Setja mesta fjölda sjálfvistanna sem viðhalda á

en: Do not animate AI units moving
is: Ekki sýna hreyfingar tölvustýrða einingar

en: Overlay a grid onto the map
is: Setja grind yfir kort

en: Sort the player list in the lobby by player groups
is: Flokka spilara í herbergjum eftir spilara hópum

en: Do not show messages about players joining the multiplayer lobby
is: Ekki sýna skilaboð varðandi spilara sem koma í fjölspilunar herbergið

en: Show messages about your friends joining the multiplayer lobby
is: Sýna skilaboð varðandi vini sem koma í fjölspilunar herbergið

en: Show messages about all players joining the multiplayer lobby
is: Sýna skilaboð varðandi alla sem koma í fjölspilunar herbergið

en: View and edit your friends and ignores list
is: Skoða og breyta vina og óvinalistann þinn

en: Back to the multiplayer options
is: Til baka til fjölspilunarstillingar

en: Remove this username from your list
is: Fjarlægja þetta notendanafn úr listanum þínum

en: Insert a username
is: Bæta við notendanafni

en: Show text above a unit when it is hit to display damage inflicted
is: Sýna texta fyrir ofan einingu þegar það fær högg á sig til að sýna meiðsl

en: Change the resolution the game runs at
is: Breyta upplausninni sem leikurinn keyrir á

en: Change the theme the game runs with
is: Breyta þemaið leikurinn keyrir með

en: Display a dialog at the beginning of your turn
is: Sýna glugga í byrjun þinnar umferðar

en: Play a bell sound at the beginning of your turn
is: Spila bjölluhljóð við upphaf umferðar þinnar

en: Show a colored circle around the base of each unit to show which side it is on
is: Sýna litaðan hring að grunni hverjar einingar til að sýna í hvaða liði það er

en: Use graphical special effects (may be slower)
is: Nota sérstök grafísk áhrif (gæti hægt á)

en: View and configure keyboard shortcuts
is: Skoða og stilla flýtileiðir lyklaborðs

en: Speed:
is: Hraði:

en: Maximum auto-saves:
is: Mesti fjöldi sjálfvistana:

en: infinite
is: óendanlegt

en: Chat lines:
is: Spjalllínur:

en: Invalid username
is: Ógilt notendanafn

en: yes
is: já

en: no
is: nei

en: (empty list)
is: (tómur listi)

en: Prefs section^General
is: Almennt

en: Prefs section^Display
is: Skjár

en: Prefs section^Sound
is: Hljóð

en: Prefs section^Multiplayer
is: Fjölspilun

en: Advanced section^Advanced
is: Annað

en: No known themes. Try changing from within an existing game.
is: Engin þekkt þema. Reyndu að breyta innan núverandi leik.

en: Find $filename server binary to host networked games
is: Findu skránna '$filename' til að hýsa netleiki

en: Map Generator
is: Sjálfvirkt kortagerðaforrit

en: Players:
is: Spilarar:

en: Number of hills:
is: Fjöldi hóla:

en: Max hill size:
is: Mesta hæð hóla:

en: Villages:
is: Þorp:

en: Castle size:
is: Stærð hallar:

en: Landform:
is: Landslagsþáttur:

en: /1000 tiles
is: /1000 reiti

en: Coastal
is: Strönd

en: Inland
is: Uppland

en: Island
is: Eyja

en: Line doesn't fit on canvas.
is: Lína passa ekki innan úthlutaðar marka.

en: Rectangle doesn't fit on canvas.
is: Ferhyrningur passar ekki innan úthlutaðar marka.

en: Text has a font size of 0.
is: Texti hefur leturstærðina 0.

en: Text doesn't start on canvas.
is: Texti passar ekki innan úthlutaðar marka.

en: No resolution defined.
is: Engin upplausn skilgreind.

en: No grid defined.
is: Engin grind skilgreind.

en: A row must have a column.
is: Röð þarf að hafa dálk.

en: Number of columns differ.
is: Fjöldi dálka mismunar.

en: No list defined.
is: Enginn listi skilgreindur.

en: A 'list_definition' should contain one row.
is: 'list_definition' ætti að innihalda eina röð.

en: 'list_data' must have the same number of columns as the 'list_definition'.
is: 'list_data' verður að hafa sama fjölda dálka og 'list_definition'.

en: The number of value_labels and values don't match.
is: Talan value_labels og values passa ekki.

en: Load Game...
is: Hlaða leik...

en: Version
is: Útgáfa

en: Mandatory widget '$id' hasn't been defined.
is: Viðmósthluturinn '$id' hefur ekki verið skilgreind.

en: Widget definition '$definition' doesn't contain the definition for '$id'.
is: Skilgreining á viðmósthlut '$definition' inniheldur ekki skilgreininguna fyrir '$id'.

en: No default gui defined.
is: Ekkert sjálfgefið notendaviðmót skilgreint.

en: No state or draw section defined.
is: Enginn stöðu- eða teiknihluti skilgreindur.

en: Failed to show a dialog, which doesn't fit on the screen.
is: Gat ekki birt glugga þar sem hann passaði ekki á skjáinn.

en: Next Unit
is: Næsta eining

en: Previous Unit
is: Fyrri eining

en: Hold Position
is: Halda stöðu

en: End Unit Turn
is: Ljúka umferð einingar

en: Undo
is: Afturkalla

en: Redo
is: Endurkalla

en: Zoom In
is: Þysja inn

en: Zoom Out
is: Þysja út

en: Default Zoom
is: Sjálfgefið þys

en: Screenshot
is: Skjáskot

en: Map Screenshot
is: Skjáskot korts

en: Accelerated
is: Hraðað

en: Unit Description
is: Lýsing einingar

en: Rename Unit
is: Endurskýra einingu

en: Save Replay
is: Vista endurinningu

en: Save Map
is: Vista kort

en: Recruit
is: Ráða

en: Repeat Recruit
is: Endurtaka ráðningu

en: Recall
is: Endurkalla

en: End Turn
is: Ljúka umferð

en: Toggle Grid
is: Sýna grind

en: Mute
is: Hunsa

en: Speak
is: Tala

en: Scenario Objectives
is: Markmið atburðarásar

en: Unit List
is: Einingalisti

en: Statistics
is: Yfirlit

en: Set Team Label
is: Setja Liðs Merki

en: Set Label
is: Setja Merki

en: Clear Labels
is: Hreinsa örnefni

en: Show Enemy Moves
is: Sýna hreyfingar óvivna

en: Best Possible Enemy Moves
is: Bestu mögulegu hreyfingar

en: Next Turn
is: Næsta umferð

en: Next Side
is: Næsta hlið

en: Full Map
is: Fullt kort

en: Each Team
is: Hvert lið

en: Team 1
is: Lið 1

en: Skip Animation
is: Sleppa teikningum

en: Quit to Desktop
is: Hætta

en: Close Map
is: Loka korti

en: Switch Map
is: Skipta kort

en: Partial Undo
is: afgera að hluta

en: Load Map
is: Hlaða kort

en: Save Map As
is: Vista kort sem

en: Revert All Changes
is: Afturkalla allar breytingar

en: Map Information
is: Upplýsingar um kort

en: Next Tool
is: Næsta verkfæri

en: Paint Tool
is: Pensill

en: Fill Tool
is: Málningarfata

en: Selection Tool
is: Val

en: Next Brush
is: Næsta pensil

en: Default Brush
is: Sjálfgefin pensil

en: Cut
is: Klippa

en: Paste
is: Líma

en: Export Selected Coordinates to System Clipboard
is: Afrita valin staðsetningu yfir á klippiborðið

en: Select All
is: Velja allt

en: Select Inverse
is: Velja öfugt

en: Select None
is: Velja ekkert

en: Rotate Clipboard Clockwise
is: Snúa klippiborð 270°

en: Rotate Clipboard Counter-Clockwise
is: Snúa klippiborð 90°

en: Flip Clipboard Horizontally
is: snúa réttsælis

en: Flip Clipboard Vertically
is: snúa rangsælis

en: Rotate Selection
is: Snúa við vali

en: Flip Selection
is: Flippa val

en: Fill Selection
is: Filla val

en: Rotate Map
is: Snúa við korti

en: Generate Map
is: Sjálfvirk kortagerð

en: Apply a Mask
is: Setja skugga

en: Create Mask
is: Búa til skugga

en: Refresh Display
is: Glæða skjá

en: Update Terrain Transitions
is: Uppfæra hreyfingu jarðar

en: Auto-update Terrain Transitions
is: Uppfæra sjálkrafa hreyfingu jarðar

en: Refresh Image Cache
is: Glæða flýtigögn mynda

en: Draw Hex Coordinates
is: Teikna hnit reita

en: Draw Terrain Codes
is: Teikna jarðkóða

en: Delay Shroud Updates
is: Seinka uppfærslu hylja

en: Update Shroud Now
is: Uppfæra hyljar núna

en: Continue Move
is: Halda hreyfingu áfram

en: Find Label or Unit
is: Finna örnefni eða einingu

en: Speak to Ally
is: Tala við vini

en: Speak to All
is: Tala til allra

en: View Chat Log
is: Skoða fyrrum spjall

en: Enter User Command
is: Sláðu inn notendaskipun

en: Custom Command
is: Notendaskilgreind skipun

en: Clear Messages
is: Hreinsa skilaboð

en: Hotkey Settings
is: Stillingar flýtitakka

en: Clear Hotkey
is: Hreinsa flýtitakka

en: Action
is: Aðgerð

en: Binding
is: Tenging

en: The maximum text width is less than 1.
is: Mesta breidd texta er minni en 1.

en: The video mode could not be changed. Your window manager must be set to 16 bits per pixel to run the game in windowed mode. Your display must support 1024x768x16 to run the game full screen.
is: Gat ekki breytt skjáhami. Gluggaumhverfið þitt þarf að vera stillt á 16 bita á díl  til að geta keyrt leikinn í gluggaham. Skjárinn þinn þarf að styðja upplausnina 1024x768x16 til að keyra leikinn í fullskjáhami.

en: There are no alternative video modes available
is: Það eru engir aðrir skjáhamar í boði

en: Choose Resolution
is: Velja upplausn

en: A terrain with a string with more than 4 characters has been found, the affected terrain is :
is: Jörð með streng lengri en 4 bókstafir fannst. Jörðin er :

en: An error due to possibly invalid WML occurred
    The error message is :
is: Villa, líklegast vegna ógildrar WML, átti sér stað
    Villuskilaboðin eru :

en: When reporting the bug please include the following error message :
is: Þegar tilkynna á galla, vinsamlegast láttu eftirfarandi villuboð fylgja með :

en: In section '[$section|]' where '$primary_key| = $primary_value' the mandatory key '$key|' isn't set.
is: Í hluta '[$section|]', þar sem '$primary_key| = $primary_value', lykilinn '$key|' er ekki stilltur.

en: In section '[$section|]' the mandatory key '$key|' isn't set.
is: Í hluta '[$section|]', lykilinn '$key|' er ekki stilltur.
