Battle for Wesnoth 1.6+dev - en to is translation catalogue (62 entries)

note: type: TH
en: Battle for Wesnoth
is: Bardaginn um Wesnoth

note: type: SH
en: NAME
is: NAFN

note: type: Plain text
en: wesnoth - Battle for Wesnoth, a turn-based fantasy strategy game
is: wesnoth - Bardaginn um Wesnoth, lotuskiptur herkænskuleikur

note: type: Plain text
en: B<wesnoth> [I<OPTIONS>] [I<PATH_TO_DATA>]
is: B<wesnoth> [I<STILLINGAR>] [I<SLÓÐ_TIL_GAGNA>]

note: type: SH
en: DESCRIPTION
is: LÝSING

note: type: SH
en: OPTIONS
is: STILLINGAR

note: type: TP
en: B<--bpp>I<\ number>
is: B<--bpp>I<\ tala>

note: type: Plain text
en: sets BitsPerPixel value. Example: B<--bpp 32>
is: setur gildi BitsPerPixel. Til dæmis: B<--bpp 32>

note: type: TP
en: B<--config-dir>I<\ name>
is: B<--config-dir>I<\ nafn>

note: type: Plain text
en: displays the number of frames per second the game is currently running at, in a corner of the screen.
is: birtir fjölda ramma á sekondu sem leikurinn keyrir á í einu horni á skjánum.

note: type: Plain text
en: runs the game in full screen mode.
is: keyrir leikinn í fullskjáham.

note: type: TP
en: B<--gunzip>I<\ infile.gz>
is: B<--gunzip>I<\ skrá.gz>

note: type: Plain text
en: decompresses a file which should be in gzip format and stores it without the .gz suffix. The I<infile.gz> will be removed.
is: afþjappar skrá sem ætii að vera í gzip formi og geymir hana án .gz endingarinnar. Skráin I<skrá.gz> mun verða eytt.

note: type: TP
en: B<--gzip>I<\ infile>
is: B<--gzip>I<\ skrá>

note: type: Plain text
en: compresses a file in gzip format, stores it as I<infile>.gz and removes I<infile>.
is: þjappar skrá í gzip formi, geymir það sem I<skrá>.gz og eyðir I<skrá>.

note: type: Plain text
en: displays a summary of command line options to standard output, and exits.
is: birtir yfirlit af skipanalínuskipunum til stdout og hættir.

note: type: TP
en: B<-l,\ --load>I<\ file>
is: B<-l,\ --load>I<\ skrá>

note: type: Plain text
en: the number of frames per second the game can show, the value should be between the 1 and 1000, the default is B<50>.
is: fjöldi ramma á sekondu sem leikurinn getur teiknað. Gildið skal vera á milli 1 og 1000. Sjálfgefna gildið er B<50>.

note: type: Plain text
en: disables caching of game data.
is: óvirkir gerð flýtigagna.

note: type: Plain text
en: runs the game without music.
is: keyrir leikinn án tónlistar.

note: type: Plain text
en: runs the game without sounds and music.
is: keyrir leikinn án tónlistar né hljóðs.

note: type: Plain text
en: sets the screen resolution. Example: B<-r 800x600>
is: setur upplausn skjás. Til dæmis: B<-r 800x600>

note: type: TP
en: B<-s,\ --server\ [host]>
is: B<-s,\ --server\ [hýsill]>

note: type: Plain text
en: runs the game in a small test scenario.
is: keyrir leikinn í litlu prufuatburðarás.

note: type: Plain text
en: shows the version number and exits.
is: birtir útgáfunúmerið og hættir.

note: type: Plain text
en: replays the game loaded with the B<--load> option.
is: endurinnir leikinn hlaðinn með B<--load> skipuninnni.

note: type: SH
en: Options for --multiplayer
is: Stillingar fyrir --multiplayer

note: type: TP
en: B<--algorithm>I<number>B<=>I<value>
is: B<--algorithm>I<tala>B<=>I<gildi>

note: type: TP
en: B<--controller>I<number>B<=>I<value>
is: B<--controller>I<tala>B<=>I<gildi>

note: type: Plain text
en: selects the controller for this side. Available values: B<human> and B<ai>.
is: velur stjórnanda þessarar hliðar. Leyfð gildi eru: B<human> og B<ai>.

note: type: TP
en: B<--era=>I<value>
is: B<--era=>I<gildi>

note: type: TP
en: B<--parm>I<number>B<=>I<name>B<:>I<value>
is: B<--parm>I<tala>B<=>I<nafn>B<:>I<gildi>

note: type: TP
en: B<--scenario=>I<value>
is: B<--scenario=>I<gildi>

note: type: TP
en: B<--side>I<number>B<=>I<value>
is: B<--side>I<tala>B<=>I<gildi>

note: type: TP
en: B<--turns=>I<value>
is: B<--turns=>I<gildi>

note: type: Plain text
en: sets the number of turns for the chosen scenario. The default is B<50>.
is: setur fjöldi lotna fyrir valda atburðarás. Sjálfgefið gildi er B<50>.

note: type: SH
en: AUTHOR
is: HÖFUNDUR

note: type: SH
en: COPYRIGHT
is: HÖFUNDARRÉTTUR

note: type: SH
en: SEE ALSO
is: SJÁ EINNIG

note: type: Plain text
en: B<wesnothd> [\|B<-dv>\|] [\|B<-c> I<path>\|] [\|B<-p> I<port>\|] [\|B<-t> I<number>\|] [\|B<-T> I<number>\|]
is: B<wesnothd> [\|B<-dv>\|] [\|B<-c> I<slóð>\|] [\|B<-p> I<gátt>\|] [\|B<-t> I<tala>\|] [\|B<-T> I<tala>\|]

note: type: TP
en: B<-c\ >I<path>B<,\ --config>I<\ path>
is: B<-c\ >I<slóð>B<,\ --config>I<\ slóð>

note: type: Plain text
en: runs wesnothd as a daemon.
is: keyrir wesnothd sem ára.

note: type: Plain text
en: tells you what the command line options do.
is: segir þér hvað skipanalínuskipanir gera.

note: type: TP
en: B<-p\ >I<port>B<,\ --port>I<\ port>
is: B<-p\ >I<gátt>B<,\ --port>I<\ gátt>

note: type: Plain text
en: binds the server to the specified port. If no port is specified, port B<15000> will be used.
is: bindir miðlarann við ákveðið gátt. Ef engin gátt er skilgreind, gáttin B<15000> er notað.

note: type: TP
en: B<-t\ >I<number>B<,\ --threads>I<\ number>
is: B<-t\ >I<tala>B<,\ --threads>I<\ tala>

note: type: TP
en: B<-T\ >I<number>B<,\ --max-threads>I<\ number>
is: B<-T\ >I<tala>B<,\ --max-threads>I<\ tala>

note: type: Plain text
en: shows version number and exits.
is: birtir útgáfunúmer og hættir.

note: type: Plain text
en: The number of allowed connections from the same IP. B<0> means infinite. (default: B<5>)
is: Fjöldi leyfðra tenginga frá sömu IP tölu. B<0> merkir óendanleiki. (sjálfgefið: B<5>)

note: type: Plain text
en: The message of the day.
is: Skilaboð dagsins

note: type: Plain text
en: Defines whether the server will automatically save replays of games. (default: B<false>)
is: Skilgreinir hvort miðlarinn skuli sjálkrafa vista endurinningu leikja. (sjálfgefið: B<false>)

note: type: Plain text
en: The port to connect to.
is: Gátt til tengingar.

note: type: Plain text
en: (for user_handler=forum) The hostname of the database server
is: (fyrir user_handler=forum) Tengislóð gagnagrunns

note: type: Plain text
en: (for user_handler=forum) The name of the database
is: (fyrir user_handler=forum) Nafn gagnagrunns

note: type: Plain text
en: (for user_handler=forum) The name of the user under which to log into the database
is: (fyrir user_handler=forum) Notendanafn til innskráningar við gagnagrunn

note: type: Plain text
en: (for user_handler=forum) This user's password
is: (fyrir user_handler=forum) Lykilorð til innskráningar við gagnagrunn

note: type: Plain text
en: (for user_handler=forum) The name of the table in which your phpbb forums saves its user data. Most likely this will be E<lt>table-prefixE<gt>_users (e.g. phpbb3_users).
is: (fyrir user_handler=forum) Nafn töflunnar sem PHPBB vistar notendagögn sín. Í flestum tilvikum er það E<lt>table-prefixE<gt>_users (t.d. phpbb3_users).

note: type: Plain text
en: (for user_handler=sample) The time after which a registered nick expires (in days).
is: (fyrir user_handler=sample) Tíminn sem líða þarf til að skráð notendanafn þyrnist (í dögum).

note: type: Plain text
en: The hostname of the mail server
is: Tengingarslóð tölvupóstsmiðlara

note: type: Plain text
en: The user name under which to log into the mail server.
is: Notendanafnið sem notast skal við til innskráningu við tölvupóstsmiðlara.

note: type: Plain text
en: This user's password.
is: Lykilorð þessa notanda.

note: type: Plain text
en: The port on which your mail server is running. Default is 25.
is: Gáttið sem tölvupóstsmiðlarinn keyrir á. Sjálfgefið gildi er 25.
