Battle for Wesnoth 1.6+dev - en to is translation catalogue (25 entries)

note: [objective]: condition=win
en: Destroy a fierce enemy
is: Drepa grimman óvin

note: [objective]: condition=lose
en: Get yourself killed
is: Fá sjálfan þig dauðann

note: [message]: speaker=student
en: Good morning, Delfador! Is it time to attack things?
is: Góðan dag, Delfador! Er kominn tími á að hefja árasir á hluti?

note: [message]: speaker=Delfador
en: Um, well...
is: Um, eh...

note: [message]: speaker=student
en: Have you found an orc for me to fight, huh? A troll?
is: Hefur þú fundið ork fyrir mig til að berjast við? Tröll?

note: [message]: speaker=Delfador
en: Quiet! I will summon an enemy for you...
is: Þögn! Ég mun kalla framm óvin fyrir þig...

note: [message]: speaker=Delfador
en: ... this quintain!
is: ... þessa kráku!

note: [message]: speaker=student
en: Hey! This quintain fights back!
is: Hey! Krákan berst á móti!

note: [message]: speaker=student
en: Should I retreat?
is: Ætti ég að hörfa?

note: [message]: speaker=Galdrad [message]: speaker=Delfador
en: Good idea!
is: Góð hugmynd!

note: [else] [event]
en: End your turn
is: Ljúktu umferð þinni

note: [message]: speaker=student
en: Ouch! I need to heal! Only $student_hp hitpoints left!
is: Á! Ég þarf á lækningu að halda! Aðeins $student_hp lífstig eftir!

note: [label]
en: Village
is: Þorp

note: [message]: speaker=student
en: I’ll recruit some elves!
is: Ég ræð nokkra álfa!

note: [label]
en: Keep
is: Höll

note: [event]
en: Move Konrad to the keep
is: Færðu Konrad að höllinni

note: [event]
en: Move Li’sar to the keep
is: Færðu Li'sar að höllinni

note: [message]: speaker=student
en: Hey, the quintain just healed 2 hitpoints! I’d better attack it at once!
is: Hey, krákan læknaðist um 2 lífstig! Ég ætti að hefja árás samstundis!

note: [message]: speaker=Delfador
en: Maybe you should recruit another elf?
is: Kannski að ættir þú að ráða annan álf?

note: [objective]: condition=lose
en: Death of Konrad
is: Dauði Konrads

note: [objective]: condition=lose
en: Death of Li’sar
is: Dauði Li'sars

note: [message]: speaker=student
en: What should I do?
is: Hvað ætti ég að gera?

note: [message]: speaker=Galdrad
en: That unit is about one kill (8 experience points) away from gaining a level! Do not let it die!
is: Þessi eining er einu drápi (8 reynslustigum) frá eflingu. Ekki láta hana drepast.

note: [event]
en: Their leader has moved into that village! He’s not as stupid as I thought. The village heals him each turn and provides good defense.
is: Leiðtoginn þeirra hefur fært sig í þorpið þarna! Hann er ekki eins heimskur og ég hélt. Þorpið læknar hann hverja umferð og veitir honum góða vörn.

note: [unit_type]: id=Quintain, race=mechanical
en: Quintain
is: Kráka
