Wike - en to vi translation catalogue (149 entries)

en: Article not found
vi: Không thấy bài viết

en: Can't find any results for requested query
vi: Tìm kiếm không trả về kết quả nào

en: Can't access Wikipedia
vi: Không thể truy cập Wikipedia

en: Check your Internet connection and try again
vi: Kiểm tra đường truyền internet rồi thử lại

en: Clear Bookmarks List?
vi: Xoá danh sách các dấu trang

en: All bookmarks in the list will be removed permanently.
vi: Tất cả dấu trang trong đây sẽ bị xoá vĩnh viễn.

en: Clear List
vi: Xoá danh sách

en: Search Suggestions
vi: Gợi ý

en: Add Bookmark
vi: Làm dấu trang

[ctx: shortcut window]
en: General
vi: Chung

[ctx: shortcut window]
en: Table of contents
vi: Mục lục

[ctx: shortcut window]
en: Preferences
vi: Tuỳ thích

[ctx: shortcut window]
en: Quit
vi: Thoát

[ctx: shortcut window]
en: Keyboard shortcuts
vi: Phím tắt

[ctx: shortcut window]
en: Navigation
vi: Điều hướng

[ctx: shortcut window]
en: Search articles
vi: Tìm bài viết

[ctx: shortcut window]
en: Previous page
vi: Trang trước

[ctx: shortcut window]
en: Next page
vi: Trang tiếp theo

[ctx: shortcut window]
en: Bookmarks
vi: Dấu trang

[ctx: shortcut window]
en: Add bookmark
vi: Làm dấu trang

en: Preferences
vi: Tùy thích

en: Keyboard Shortcuts
vi: Phím tắt

en: About Wike
vi: Giới thiệu Wike

en: Behavior
vi: Hành vi

en: Keep a List of Recent Articles
vi: Ghi nhớ các bài viết gần đây

en: Languages
vi: Ngôn ngữ

en: Search and read Wikipedia articles
vi: Tìm và đọc các bài viết trên Wikipedia

note: Don't remove semicolons!
en: Wikipedia;Encyclopedia;
vi: Wikipedia;Bách khoa toàn thư;

en: Wike is a Wikipedia reader for the GNOME Desktop. Provides access to all the content of this online encyclopedia in a native application, with a simpler and distraction-free view of articles.
vi: Wike là trình đọc Wikipedia trên hệ desktop GNOME. Thông qua Wike, bạn có thể truy cập bộ bách khoa toàn thư online này trong một môi trường ứng dụng native, các bài viết được trình bày đơn giản hơn so với bản web và tránh phiền nhiễu.

en: The history of visited articles will be deleted permanently.
vi: Lịch sử đọc bài viết sẽ bị xoá vĩnh viễn.

en: Clear Personal Data?
vi: Xoá dữ liệu cá nhân?

en: Cookies and cache data will be deleted permanently.
vi: Dữ liệu cookie và cache sẽ bị xoá vĩnh viễn.

en: Clear Data
vi: Xoá dữ liệu

note: Don't remove %s tag!
en: Search “%s” on Wikipedia
vi: Tìm "%s" trên Wikipedia

en: Home Page
vi: Trang chủ

en: The page that will be displayed when Wike starts
vi: Wike sẽ hiển thị trang này khi khởi động

en: Privacy
vi: Riêng tư

en: Allow Live Search on Desktop
vi: Cho phép tìm kiếm trực tiếp desktop

en: Warning: all desktop searches will be sent to Wikipedia
vi: Lưu ý: tất cả các lượt tìm kiếm desktop sẽ được gửi đến Wikipedia

en: Wike will remember the history of visited articles
vi: Wike sẽ ghi nhớ lịch sử đọc bài viết

en: Clear
vi: Xoá

en: Cookies and cache data will be deleted
vi: Dữ liệu cookie và cache sẽ bị xoá

en: Try Again
vi: Hãy thử lại

en: Random Article
vi: Bài viết ngẫu nhiên

en: Last article
vi: Bài viết gần đây nhất

en: Bookmarks
vi: Dấu trang

en: Select All
vi: Chọn tất cả

en: Select None
vi: Bỏ chọn

[ctx: shortcut window]
en: Main menu
vi: Menu chính

[ctx: shortcut window]
en: Tabs
vi: Tab

[ctx: shortcut window]
en: New tab
vi: Tab mới

[ctx: shortcut window]
en: Close current tab
vi: Đóng tab hiện tại

[ctx: shortcut window]
en: Next tab
vi: Tab tiếp theo

[ctx: shortcut window]
en: Previous tab
vi: Tab phía trước

en: Open Link in New Tab
vi: Mở liên kết trong tab mới

en: Add Link to Bookmarks
vi: Làm dấu liên kết

en: Open Link in Browser
vi: Mở liên kết trong trình duyệt

en: Copy Link to Clipboard
vi: Chép liên kết vào clipboard

en: Desktop searches are performed in the default language
vi: Máy bạn sẽ thực hiện tìm kiếm desktop bằng ngôn ngữ đặt sẵn

en: You can search in other languages ​​using a prefix. Eg. -es to search in Spanish
vi: Bạn có thể tìm bằng ngôn ngữ khác bằng cách thêm tiền tiết. Ví dụ, để tìm bằng tiếng Tây Ban Nhà, thêm -es.

[ctx: shortcut window]
en: Random article
vi: Bài viết ngẫu nhiên

en: Pick a Font
vi: Chọn phông chữ

en: Font
vi: Phông chữ

en: Today
vi: Hôm nay

en: Last 7 days
vi: 7 ngày qua

en: Last 30 days
vi: 30 ngày qua

en: Show full history
vi: Xem chi tiết lịch sử

en: Bookmark added:
vi: Dấu trang đã thêm:

en: Print operation completed
vi: In hoàn tất

en: Print operation failed
vi: In thất bại

en: Link copied to clipboard
vi: Đã chép liên kết vào clipboard

en: Source Code
vi: Mã nguồn

en: Report an Issue
vi: Báo cáo lỗi

en: Help Translating
vi: Giúp biên dịch

en: Contributors
vi: Các đóng góp viên

en: Flag Icons
vi: Biểu tượng cờ

en: All content from Wikipedia.org and available under CC BY-SA 4.0 unless otherwise noted.
    
    Wike is an independent development not endorsed by or affiliated with the Wikimedia Foundation.
vi: Tất cả nội dung được lấy từ Wikipedia và khả dụng thông qua giấy phép CC BY-SA 4.0 trừ khi được ghi khác.
    
    Wike được phát triển độc lập và không được công nhận bởi hay liên kết với Quỹ Wikimedia.

en: Loading…
vi: Đang nạp…

en: Article not Found
vi: Không thấy bài viết

en: Can't Access Wikipedia
vi: Không thể truy cập Wikipedia

en: Reading list
vi: Danh sách đọc

en: No Contents
vi: Không có nội dung

en: There is no table of contents for this page
vi: Trang này không có mục lục

en: Pick your Languages
vi: Chọn ngôn ngữ

[ctx: shortcut window]
en: Sidebar
vi: Thanh bên

[ctx: shortcut window]
en: Languages
vi: Ngôn ngữ

[ctx: shortcut window]
en: Search text
vi: Tìm kiếm văn bản

[ctx: shortcut window]
en: Print
vi: In

[ctx: shortcut window]
en: Copy link to clipboard
vi: Chép vào clipboard

[ctx: shortcut window]
en: Main page
vi: Trang chính

[ctx: shortcut window]
en: History of recent articles
vi: Lịch sử các bài viết gần đây

[ctx: shortcut window]
en: Reload current page
vi: Nạp lại trang hiện tại

en: Search Wikipedia
vi: Tìm kiếm trên Wikipedia

en: New Bookmarks List
vi: Danh sách dấu trang mới

en: List Name
vi: Tên danh sách

en: Cancel
vi: Thôi

en: Create List
vi: Tạo danh sách

en: Rename Bookmarks List
vi: Đặt tên danh sách dấu trang

en: Rename List
vi: Đặt tên danh sách

en: Also delete the list
vi: Đồng thời xoá danh sách

en: Clear History?
vi: Xoá lịch sử?

en: Clear History
vi: Xoá lịch sử

en: Wikipedia main page
vi: Trang chính của Wikipedia

en: Random article
vi: Bài viết ngẫu nhiên

en: New Tab
vi: Tab mới

en: View
vi: Diện mạo

en: Sidebar
vi: Thanh bên

en: Search text
vi: Tìm kiếm văn bản

en: Start typing to search Wikipedia articles
vi: Bắt đầu nhập để tìm bài viết trên Wikipedia

en: Main Page
vi: Trang chính

en: No Languages
vi: Không có ngôn ngữ

en: This page is not available in other languages
vi: Trang này không khả dụng trong ngôn ngữ khác

en: Show
vi: Hiển thị

en: Language Flags
vi: Cờ cho ngôn ngữ

en: Link Previews
vi: Xem trước liên kết

en: Empty History
vi: Lịch sử trống

en: There are no recent articles in the history
vi: Không có bài viết nào gần đây trong lịch sử

en: No Bookmarks
vi: Không có dấu trang

en: Use the Add Bookmark button or press Ctrl+D to add the current article to the list
vi: Sử dụng nút "làm dấu trang" hoặc nhấn tổ hợp Ctrl+D để thêm bài viết hiện tại vào danh sách

en: Contents
vi: Nội dung

en: History
vi: Lịch sử

en: Print
vi: In

en: Search Text
vi: Tìm kiếm văn bản

en: Open in Browser
vi: Mở trong trình duyệt

en: Create New List…
vi: Tạo danh sách mới...

en: Rename List…
vi: Đặt lại tên danh sách...

en: Clear List…
vi: Xoá danh sách...

en: It supports more than 300 languages and integrates with desktop searches, providing suggestions that make it easier to find any content. Other features are: bookmarks with multiple lists, article table of contents, history, text searches and much more…
vi: Wike hỗ trợ hơn 300 ngôn ngữ và tích hợp với tìm kiếm desktop, cung cấp gợi ý để tìm kiếm dễ hơn. Các tính năng khác bao gồm: làm dấu trang kèm với nhiều danh sách dấu trang, mục lục bài viết, lịch sử, tìm kiếm văn bản, ...

en: Back
vi: Lùi

en: Forward
vi: Tới

en: Main Menu
vi: Menu chính

[ctx: shortcut window]
en: View open tabs
vi: Xem các tab đang mở

en: Restore open articles
vi: Hồi phục các bài viết đã mở

en: Clear Personal Data on Close
vi: Xoá dữ liệu các nhân khi đóng

en: Article Menu
vi: Menu bài viết

en: Your languages
vi: Ngôn ngữ của bạn

en: All languages
vi: Tất cả ngôn ngữ

en: Other languages
vi: Ngôn ngữ khác

en: 1 language selected
vi: Chọn 1 ngôn ngữ

note: Don't remove %s tag!
en: %s languages selected
vi: Chọn %s ngôn ngữ

en: Search Languages
vi: Tìm kiếm ngôn ngữ

en: Search languages
vi: Tìm kiếm ngôn ngữ

en: Select
vi: Chọn

en: Remove Selected
vi: Bỏ chọn

en: Always Hide Tabs
vi: Luôn ẩn tab

en: The tab bar will also be hidden in desktop mode
vi: Thanh tab cũng sẽ bị ẩn trong chế độ desktop

en: No Results
vi: Không kết quả

en: Enter at least three characters to get search suggestions
vi: Nhập ít nhất ba ký tự để được gợi ý tìm kiếm

en: Close
vi: Đóng
