xdg-desktop-portal-kde - en to is translation catalogue (137 entries)

en: Request device access
is: Biðja um aðgang að tæki

[ctx: count of files to open]
en: %1 files
is: %1 skrár

[ctx: @title:window]
en: Choose Application
is: Velja forrit

[ctx: @info]
en: Choose an application to open <filename>%1</filename>
is: Veldu forrit til að opna <b>%1</b>

[ctx: Find some more apps that can open this content using the Discover app store]
en: Find More in Discover…
is: Finna meira í Discover…

[ctx: @action:button]
en: Open
is: Opna

[ctx: @option:check %1 is description of a file type, like 'PNG image']
en: Set as default app to open %1 files
is: Setja sem sjálfgefið forrit til að opna %1 skrár

en: Show All Installed Applications
is: Sýna öll uppsett forrit

[ctx: @action:button]
en: Choose Other…
is: Velja annað…

[ctx: @info]
en: %1<nl/><emphasis>Default app for this file type</emphasis>
is: %1<nl/><emphasis>Sjálfgefið forrit fyrir þessa skráartegund</emphasis>

[ctx: @info]
en: %1<nl/><emphasis>Last used app for this file type</emphasis>
is: %1<nl/><emphasis>Forrit notað síðast fyrir þessa skráartegund</emphasis>

[ctx: @info]
en: Open with <command>%1</command>?
is: Opna með <command>%1</command>?

en: No matches
is: Engar samsvaranir

[ctx: @info]
en: No installed applications can open <filename>%1</filename>
is: Engin uppsett forrit geta opnað <filename>%1</filename>

[ctx: @option:check]
en: Run in terminal
is: Keyra í skjáhermi

[ctx: @option:check]
en: Do not close when command exits
is: Ekki loka þegar skipunin hættir keyrslu

en: Background Activity
is: Bakgrunnsvirkni

[ctx: @info %1 is the name of an application]
en: %1 wants to remain running when it has no visible windows. If you forbid this, the application will quit when its last window is closed.
is: %1 vill haldast í gangi þegar það er ekki með neina sýnilega glugga. Ef þú bannar þetta lokast forritið þegar síðasti gluggi þess lokast.

[ctx: @action:button Allow the app to keep running with no open windows]
en: Allow
is: Leyfa

[ctx: @action:button Don't allow the app to keep running without any open windows]
en: Forbid
is: Banna

[ctx: @title title of a dialog to confirm whether to allow an app to remain running with no visible windows]
en: Background App Usage
is: Bakgrunnsnotkun forrits

[ctx: %1 is the name of an application]
en: Note that this will force %1 to quit when its last window is closed. This could cause data loss if the application has any unsaved changes when it happens.
is: Athugaðu að þetta veldur því að %1 lokast alveg þegar síðasta glugga þess er lokað. Þá geta gögn tapast ef ekki er búið að vista breytingar sem hafa verið gerðar í forritinu.

[ctx: @action:button Don't allow the app to keep running without any open windows]
en: Forbid Anyway
is: Banna samt

[ctx: @title]
en: Add Web Application…
is: Bæta við vefforriti…

[ctx: @title]
en: Add Application…
is: Bæta við forriti…

[ctx: @label name of a launcher/application]
en: Name
is: Heiti

[ctx: @action edit launcher name/icon]
en: Edit Info…
is: Breyta upplýsingum…

[ctx: @action accept dialog and create launcher]
en: Accept
is: Samþykkja

[ctx: @action]
en: Cancel
is: Hætta við

en: Open
is: Opna

[ctx: @info:tooltip]
en: The shortcut is already assigned to the action <interface>%1</interface> of <application>%2</application>. Re-enter it here to override that action.
is: Flýtileiðinni er þegar úthlutað á aðgerðina <interface>%1</interface> í <application>%2</application>. Settu hana aftur inn hér til að taka yfir þá aðgerð.

[ctx: @info:tooltip]
en: The shortcut is already assigned to the <interface>%1</interface> standard action.
is: Flýtileiðinni er þegar úthlutað á stöðluðu aðgerðina <interface>%1</interface>.

[ctx: @info:tooltip %1 is a list of actions]
en: The shortcut is assigned to multiple actions (<interface>%1</interface>)
is: Flýtileiðinni er úthlutað á margar aðgerðir (<interface>%1</interface>).

[ctx: @title:window]
en: Global Shortcuts Requested
is: Beðið um víðværar flýtileiðir

[ctx: The application is unknown]
en: An application wants to register the following shortcut: | An application wants to register the following %1 shortcuts:
is[0]: Forrit bað um að skrá eftirfarandi flýtileið:
is[1]: Forrit bað um að skrá eftirfarandi %1 flýtileiðir:

[ctx: %2 is the name of the application]
en: %2 wants to register the following shortcut: | %2 wants to register the following %1 shortcuts:
is[0]: %2 bað um að skrá eftirfarandi flýtileið:
is[1]: %2 bað um að skrá eftirfarandi %1 flýtileiðir:

[ctx: @action:button]
en: See Other Shortcuts…
is: Sjá aðrar flýtileiðir…

[ctx: @info:tooltip]
en: View other shortcuts registered by this application
is: Skoða aðrar flýtileiðir skráðar af þessu forriti

[ctx: @title:notification]
en: Input Capture started
is: Móttaka inntaks hafin

[ctx: @info %1 is the name of the application]
en: Input is being managed by %1. Press <shortcut>%2</shortcut> to disable.
is: Inntaki er stýrt af %1. Ýttu á <shortcut>%2</shortcut> til að gera það óvirkt.

[ctx: @info]
en: Input is being managed by an application. Press <shortcut>%1</shortcut> to disable.
is: Inntaki er stýrt af forriti. Ýttu á <shortcut>%1</shortcut> til að gera það óvirkt.

[ctx: @title:window]
en: Input Capture Requested
is: Beðið um móttöku inntaks

[ctx: The application is unknown]
en: An application requested to capture input events
is: Forrit bað um að fá að taka við inntaksatvikum

[ctx: %1 is the name of the application]
en: %1 requested to capture input events
is: %1 bað um að fá að taka við inntaksatvikum

[ctx: @action:button]
en: Allow
is: Leyfa

en: Select Folder
is: Velja möppu

en: Open File
is: Opna skrá

en: Save File
is: Vista skrá

en: Create New Folder
is: Búa til nýja möppu

en: Folder name
is: Heiti möppu

en: File name
is: Skráarheiti

en: Create Folder
is: Búa til möppu

en: Filter Filetype
is: Sía skráartegund

en: Show Hidden Files
is: Sýna faldar skrár

en: Select
is: Velja

en: Share virtual screen
is: Samnýta sýndarskjá

en: Share region
is: Samnýta svæði

en: Share full Workspace
is: Samnýta allt vinnusvæðið

en: Laptop screen
is: Fartölvuskjár

[ctx: @info]
en: Share the entire workspace across all screens
is: Samnýta allt vinnusvæðið yfir alla skjái

[ctx: @info]
en: Creates a screen inside a window, then share
is: Útbýr skjá innan glugga, deilir síðan

[ctx: @info]
en: Crops a specific area of your screens
is: Utansníður tiltekið svæði af skjáunum þínum

en: Start streaming:
is: Hefja streymi:

en: Clear selection:
is: Hreinsa val:

en: Cancel:
is: Hætta við:

[ctx: Mouse action]
en: Release left-click
is: Vinstrismella og sleppa

[ctx: Mouse action]
en: Right-click
is: Hægrismella

en: Create selection:
is: Búa til val:

[ctx: Mouse action]
en: Left-click and drag
is: Vinstrismella og draga

en: Virtual Output
is: Sýndarúttak

[ctx: %1 is the application name]
en: Virtual Output (shared with %1)
is: Sýndarúttak (samnýtt með %1)

[ctx: title of notification about input systems taken over]
en: Remote control session started
is: Fjarstýringarseta hafin

[ctx: SNI title that indicates there's a process remotely controlling the system]
en: Remote Control
is: Fjarstýring

[ctx: Title of the dialog that requests remote input privileges]
en: Remote Control
is: Fjarstýring

[ctx: @info]
en: An application is asking for special privileges:
is: Forrit er að biðja um sérstakar heimildir:

[ctx: @info]
en: %1 is asking for special privileges:
is: %1 er að biðja um sérstakar heimildir:

[ctx: @info As in, 'an application requested access to see what’s on the screen'. '-' is Markdown, do not translate]
en: 
     - See what’s on the screen
is: 
     - Sjá hvað er á skjánum

[ctx: @info As in, 'an application requested access to control input devices'. '-' is Markdown, do not translate]
en: 
     - Control input devices
is: 
     - Stýra inntakstækjum

[ctx: @info]
en: An application is exercising special permissions:
is: Forrit er að nota sérstakar heimildir:

[ctx: @info]
en: %1 is exercising special privileges:
is: %1 er að nota sérstakar heimildir:

[ctx: @info As in, 'an application is exercising privileges to access to see what’s on the screen'. '-' is Markdown, do not translate]
en: 
     - See what’s on the screen
is: 
     - Sjá hvað er á skjánum

[ctx: @info As in, 'an application is exercising privileges to control input devices'. '-' is Markdown, do not translate]
en: 
     - Control input devices
is: 
     - Stýra inntakstækjum

en: Allow restoring on future sessions
is: Leyfa endurheimtu í framtíðarsetum

[ctx: @action:button Approve the application gaining extra privileges]
en: Approve
is: Samþykkja

[ctx: @action:button Deny the application gaining extra privileges]
en: Deny
is: Hafna

[ctx: Do not disturb mode is enabled because...]
en: Screen sharing in progress
is: Samnýting á skjá í gangi

[ctx: @action:inmenu stops screen/window sharing]
en: End
is: Ljúka

[ctx: %1 number of screens, %2 the app that receives them]
en: Sharing contents to %2 | %1 video streams to %2
is[0]: Samnýti efni með %2
is[1]: %1 myndstraumar til %2

[ctx: SNI title that indicates there's a process seeing our windows or screens]
en: Screen casting
is: Skjávörpun

[ctx: @title:window %1 is an application name (e.g. Falkon)]
en: Share screen with %1
is: Samnýta skjá með %1

en: Share this screen with the requesting application?
is: Samnýta þennan skjá með forritinu sem sendir beiðnina?

en: Share this screen with %1?
is: Samnýta þennan skjá með %1?

en: Choose screens to share with the requesting application:
is: Veldu skjá til að samnýta með forritinu sem sendir beiðnina:

en: Choose screens to share with %1:
is: Veldu hvaða skjái eigi að samnýta með %1:

en: Choose which screen to share with the requesting application:
is: Veldu hvaða skjá á að samnýta með forritinu sem sendir beiðnina:

en: Choose which screen to share with %1:
is: Veldu hvaða skjá eigi að deila með %1:

en: Share this window with the requesting application?
is: Samnýta þennan glugga með forritinu sem sendir beiðnina?

en: Share this window with %1?
is: Samnýta þennan glugga með %1?

en: Choose windows to share with the requesting application:
is: Veldu glugga til að samnýta með forritinu sem sendir beiðnina:

en: Choose windows to share with %1:
is: Veldu glugga til að samnýta með %1:

en: Choose which window to share with the requesting application:
is: Veldu hvaða glugga á að samnýta með forritinu sem sendir beiðnina:

en: Choose which window to share with %1:
is: Veldu hvaða glugga á að samnýta með %1:

en: Create a new virtual display to share with the requesting application:
is: Búa til nýjan sýndarskjá til að samnýta með forritinu sem sendir beiðnina:

en: Create a new virtual display to share with %1:
is: Búa til nýjan sýndarskjá til að samnýta með %1:

en: Choose what to share with the requesting application:
is: Velja hvað á að samnýta með forritinu sem sendir beiðnina:

en: Choose what to share with %1:
is: Velja hvað á að samnýta með %1:

[ctx: @label separator line label between screen selection and window selection]
en: Windows
is: Gluggar

en: Share
is: Samnýta

en: Full Screen
is: Fylla skjáinn

en: Current Screen
is: Núverandi skjár

en: Active Window
is: Virkur gluggi

en: Request Screenshot
is: Biðja um skjámynd

en: Capture Mode
is: Tökustilling

en: Area:
is: Svæði:

en: Delay:
is: Töf:

en: %1 second | %1 seconds
is[0]: %1 sekúnda
is[1]: %1 sekúndur

en: Content Options
is: Valkostir innihalds

en: Include cursor pointer
is: Hafa músarbendil með

en: Include window borders
is: Hafa gluggaramma með

en: Save
is: Vista

en: Take
is: Taka

[ctx: @title:window]
en: Access to USB Devices Requested
is: Beðið um aðgang að USB-tækjum

[ctx: The application is unknown]
en: An application wants to access the following device: | An application wants to access the following devices:
is[0]: Forrit bað um aðgang að eftirfarandi tæki:
is[1]: Forrit bað um aðgang að eftirfarandi tækjum:

[ctx: %2 is the name of the application]
en: %2 wants to access the following device: | %2 wants to access the following devices:
is[0]: %2 bað um aðgang að eftirfarandi tæki:
is[1]: %2 bað um aðgang að eftirfarandi tækjum:

[ctx: @title]
en: Share user info with %1
is: Deila notandaupplýsingum með %1

[ctx: @info:usagetip]
en: Allows your username, full name, and profile picture to be used by the application.
is: Leyfir að notandanafn þitt, fullt nafn og auðkennismynd séu notuð af forritinu.

[ctx: @action:button]
en: Share user info
is: Deila notandaupplýsingum

[ctx: @action:button]
en: Share
is: Samnýta

[ctx: @title:window]
en: Set Wallpaper
is: Setja bakgrunnsmynd

[ctx: the app is unknown]
en: Allow an application to set the desktop background?
is: Leyfa að forritið setji bakgrunn skjáborðs?

[ctx: the app is unknown]
en: Allow an application to set the lock screen background?
is: Leyfa að forritið setji bakgrunn læsiskjás?

[ctx: the app is unknown]
en: Allow an application to set desktop and lock screen backgrounds?
is: Leyfa að forritið setji bakgrunni skjáborðs og læsiskjás?

[ctx: %1 is the application name]
en: Allow %1 to set the desktop background?
is: Leyfa að %1 setji bakgrunn skjáborðs?

[ctx: %1 is the application name]
en: Allow %1 to set the lock screen background?
is: Leyfa að %1 setji bakgrunn læsiskjás?

[ctx: %1 is the application name]
en: Allow %1 to set desktop and lock screen backgrounds?
is: Leyfa að %1 setji bakgrunni skjáborðs og læsiskjás?

en: Failed to start screencasting
is: Mistókst að ræsa skjávörpun

en: Remote desktop
is: Fjartengt skjáborð
