Xfce Apps - en to th translation catalogue (317 entries)

en: Capacity:
th: ความจุ:

en: addr:
th: ตำแหน่ง:

en: Time total:
th: เวลาทั้งหมด:

en: length
th: ความยาว

en: Flushing cache...
th: กำลังปล่อยข้อมูลคงค้างในแคช...

en: Please insert a recordable disc and hit enter
th: กรุณาใส่แผ่นที่เขียนได้แล้วกด Enter

en: Cannot determine disc status - hit enter to try again.
th: ไม่สามารถอ่านสถานะของแผ่นได้ - กรุณากด Enter เพื่อลองใหม่

en: CD copying finished successfully.
th: คัดลอกซีดีเสร็จแล้ว

en: Data composition
th: ร่างต้นฉบับข้อมูล

en: Adding files to the composition
th: กำลังเพิ่มแฟ้มในต้นฉบับ

en: Cancel
th: ยกเลิก

en: Quick Blank
th: ล้างแผ่นอย่างเร็ว

en: Full Blank (slow)
th: ล้างแผ่นเต็มที่ (ช้า)

en: Quick Format
th: ฟอร์แมตอย่างเร็ว

en: Full Format
th: ฟอร์แมตเต็มที่

en: Quick Deformat
th: ดีฟอร์แมตอย่างเร็ว

en: Full Deformat (slow)
th: ดีฟอร์แมตเต็มที่ (ช้า)

en: Eject the disc
th: ดันแผ่นออก

en: Default value for eject checkbox
th: ค่าปริยายของกล่องกาดันแผ่นออก

en: Blank Disc
th: ล้างแผ่น

en: Burning device
th: อุปกรณ์เขียน

en: Blank mode
th: โหมดล้างแผ่น

en: Options
th: ตัวเลือก

en: E_ject disk
th: ดั_นแผ่นออก

note: action buttons align = gtk_alignment_new (0, 0, 0, 0); gtk_alignment_set_padding (GTK_ALIGNMENT (align), 0, 0, BORDER * 4, 0); gtk_widget_show (align); gtk_box_pack_start (GTK_BOX (vbox), align, FALSE, FALSE, 0);
en: _Cancel
th: _ยกเลิก

en: _Blank
th: _ล้างแผ่น

note: blanking can only be performed on blank discs, format and deformat are allowed to be blank ones
en: The inserted disc is already blank.
th: แผ่นที่ใส่เข้ามาว่างเปล่าอยู่แล้ว

note: these ones we can blank
en: Ready
th: พร้อม

en: No disc detected in the drive.
th: ไม่พบแผ่นในไดรว์

en: Disc is not erasable.
th: แผ่นไม่สามารถล้างได้

en: Blanking disc...
th: กำลังล้างแผ่น...

en: Done
th: เสร็จแล้ว

en: Failure
th: ล้มเหลว

en: Unable to grab the drive.
th: ไม่สามารถจับยึดไดรว์ได้

en: Image
th: อิมเมจ

en: Show volume name
th: แสดงชื่อโวลุม

en: Show a text entry for the name of the volume
th: แสดงช่องข้อความเพื่อแสดงชื่อของโวลุม

en: Burn Composition
th: เขียนจากร่างต้นฉบับ

en: Composition name
th: ชื่อร่างต้นฉบับ

en: <small>Would you like to change the default composition name?</small>
th: <small>คุณต้องการเปลี่ยนชื่อปริยายของร่างต้นฉบับหรือไม่?</small>

en: _Dummy write
th: เขียนห_ลอกๆ

en: Burn_Free
th: ป้องกันบัฟเฟอร์ขาด_พร่อง (BurnFree)

en: Stream _Recording
th: บันทึก_กระแสข้อมูล

note: create ISO ?
en: Only create _ISO
th: สร้าง _ISO เท่านั้น

en: _Burn Composition
th: เขีย_นจากร่างต้นฉบับ

en: Could not create destination ISO file: %s
th: ไม่สามารถสร้างแฟ้ม ISO ปลายทางได้: %s

en: Writing ISO...
th: กำลังเขียน ISO...

en: An error occurred in the burn backend.
th: เกิดข้อผิดพลาดในแบกเอนด์เขียนแผ่น

en: The write mode is not supported currently.
th: ไม่รองรับโหมดเขียนนี้ในขณะนี้

note: could not create source
en: Could not create ISO source structure.
th: ไม่สามารถสร้างออบเจกต์แทนข้อมูลต้นทางสำหรับ ISO

en: Burn image
th: เขียนอิมเมจ

note: file
en: Image to burn
th: อิมเมจที่จะเขียน

en: All files
th: ทุกแฟ้ม

en: _Quit after success
th: _ออกจากโปรแกรมหลังทำสำเร็จ

en: _Burn image
th: เ_ขียนอิมเมจ

en: Burn mode is not currently implemented.
th: ยังไม่รองรับโหมดการเขียนในขณะนี้

en: An error occurred in the burn backend
th: เกิดข้อผิดพลาดในแบกเอนด์เขียนแผ่น

en: Unable to determine image size.
th: ไม่สามารถพิจารณาขนาดของอิมเมจได้

en: Cannot open image.
th: ไม่สามารถเปิดอิมเมจ

en: Burning image...
th: กำลังเขียนอิมเมจ...

en: <span weight="bold" foreground="darkred" stretch="semiexpanded">Please select an image to burn</span>
th: <span weight="bold" foreground="darkred" stretch="semiexpanded">กรุณาเลือกอิมเมจที่จะเขียน</span>

en: Cannot append data to multisession disc in this write mode (use TAO instead)
th: ไม่สามารถเพิ่มข้อมูลต่อท้ายแผ่นมัลติเซสชันในโหมดเขียนนี้ได้ (กรุณาใช้ TAO แทน)

en: Closed disc with data detected. Need blank or appendable disc
th: พบแผ่นที่มีข้อมูลและปิดเซสชันไปแล้ว ต้องใช้แผ่นเปล่าหรือแผ่นที่เพิ่มข้อมูลต่อท้ายได้

en: No disc detected in drive
th: ไม่พบแผ่นในไดรว์

en: Cannot recognize state of drive and disc
th: ไม่สามารถจำแนกสถานะของไดรว์และแผ่นได้

en: The selected image does not fit on the inserted disc
th: อิมเมจที่เลือกไม่สามารถบรรจุลงในแผ่นที่ใส่เข้ามาได้

en: Failed to get image size
th: อ่านขนาดของอิมเมจไม่สำเร็จ

en: Make sure you selected a valid file and you have the proper permissions to access it.
th: กรุณาตรวจสอบให้แน่ใจว่าคุณได้เลือกแฟ้มที่ถูกต้อง และคุณมีสิทธิ์เข้าใช้แฟ้มดังกล่าว

en: Audio composition
th: ร่างต้นฉบับแผ่นเพลง

en: Welcome
th: ต้อนรับ

en: Copy data CD
th: คัดลอกซีดีข้อมูล

en: CD Reader device
th: อุปกรณ์อ่านซีดี

en: On the _fly
th: คัดลอกโดย_ตรง

en: _Copy CD
th: _คัดลอกซีดี

en: Please insert a recordable disc.
th: กรุณาใส่แผ่นที่สามารถเขียนได้

en: Writing CD...
th: กำลังเขียนซีดี...

en: Reading CD...
th: กำลังอ่านซีดี...

en: Copy data DVD
th: คัดลอกดีวีดีข้อมูล

en: DVD Reader device
th: อุปกรณ์อ่านดีวีดี

en: _Copy DVD
th: _คัดลอกดีวีดี

en: Create ISO from CD
th: สร้าง ISO จากซีดี

en: Add
th: เพิ่ม

en: Add the selected file(s) to the composition
th: เพิ่มแฟ้มที่เลือกลงในร่างต้นฉบับ

en: Create directory
th: สร้างไดเรกทอรี

en: Add a new directory to the composition
th: สร้างไดเรกทอรีใหม่ในร่างต้นฉบับ

en: Remove
th: ลบ

en: Remove the selected file(s) from the composition
th: ลบแฟ้มที่เลือกออกจากร่างต้นฉบับ

en: Clear
th: ล้าง

en: Clear the content of the composition
th: ล้างเนื้อหาของร่างต้นฉบับ

en: Volume name :
th: ชื่อแผ่น :

en: Contents
th: เนื้อหา

en: Size
th: ขนาด

en: Local Path
th: พาธในเครื่อง

en: You must give a name to the file.
th: คุณต้องตั้งชื่อให้กับแฟ้ม

en: A file with the same name is already present in the composition.
th: มีแฟ้มชื่อเดียวกันอยู่ก่อนแล้วในร่างต้นฉบับ

en: New directory
th: ไดเรกทอรีใหม่

note: Note to translators: first %s is the date in "i18n" format (year-month- day), %d is a running number of compositions
en: Data %s~%d
th: ข้อมูล %s~%d

en: %s cannot be added to the composition, because it exceeds the maximum allowed file size for iso9660.
th: ไม่สามารถเพิ่ม %s ลงในร่างต้นฉบับ เพราะมีขนาดเกินขนาดแฟ้มที่อนุญาตใน iso9660

en: %s is larger than what iso9660 level 2 allows. This can be a problem for old systems or software.
th: %s มีขนาดใหญ่กว่าที่ iso9660 ระดับ 2 อนุญาต ซึ่งอาจเป็นปัญหาสำหรับระบบหรือซอฟต์แวร์รุ่นเก่า

en: Adding home directory
th: กำลังเพิ่มไดเรกทอรีบ้าน

en: You are about to add your home directory to the composition. This is likely to take a very long time, and also to be too big to fit on one disc.
    
    Are you sure you want to proceed?
th: คุณกำลังจะเพิ่มไดเรกทอรีบ้านของคุณลงในร่างต้นฉบับ ซึ่งมีแนวโน้มจะใช้เวลานานมาก และอาจใหญ่เกินกว่าขนาดของแผ่น
    
    คุณแน่ใจหรือไม่ว่าต้องการดำเนินการต่อไป?

en: A file named "%s" already exists in this directory, the file hasn't been added.
th: มีแฟ้มชื่อ "%s" ในไดเรกทอรีนี้อยู่ก่อนแล้ว จึงไม่ได้เพิ่มแฟ้มนี้

en: %s: null pointer
th: %s: พอยน์เตอร์ศูนย์

en: %s: out of memory
th: %s: หน่วยความจำไม่พอ

en: %s: node name not unique
th: %s: ชื่อโหนดซ้ำกับโหนดอื่น

en: %s: %s (code %X)
th: %s: %s (รหัส %X)

note: The first string is the renamed name, the second one the original name
en: Duplicate filename '%s' for '%s'
th: ชื่อแฟ้ม '%s' ซ้ำสำหรับ '%s'

en: OK
th: ตกลง

en: Show writers only
th: แสดงอุปกรณ์เขียนเท่านั้น

en: Show speed selection
th: แสดงตัวเลือกความเร็ว

en: Show speed selection combo
th: แสดงกล่องคอมโบเลือกความเร็ว

en: Show mode selection
th: แสดงตัวเลือกโหมด

en: Show mode selection combo
th: แสดงกล่องคอมโบเลือกโหมด

en: Is it a valid combination
th: เป็นคู่ที่เข้ากันได้หรือไม่

en: Is the combination of hardware and disc valid to burn the composition?
th: ฮาร์ดแวร์กับแผ่นสามารถใช้เขียนร่างต้นฉบับได้หรือไม่?

en: The blank mode shows different disc status messages than regular mode
th: โหมดล้างแผ่นจะแสดงสถานะของแผ่นในแบบที่ต่างจากโหมดปกติ

en: _Speed:
th: ความเ_ร็ว:

en: Write _mode:
th: โหมดเ_ขียน:

en: Empty speed list
th: ไม่มีข้อมูลความเร็ว

en: <b>Unable to retrieve the speed list for the drive.</b>
    
    This is a known bug for drives. If you're interested in fixing it, please have a look at the libburn library.
    
    Burning should still work, but if there are problems anyways, please let us know.
    
    <i>Thank you!</i>
th: <b>ไม่สามารถดึงข้อมูลความเร็วที่รองรับจากไดรว์</b>
    
    นี่เป็นปัญหาที่มีรายงานแล้วสำหรับไดรว์ต่างๆ หากคุณสนใจจะแก้ปัญหานี้ กรุณาตรวจสอบที่ไลบรารี libburn
    
    การเขียนน่าจะยังทำได้ แต่หากยังพบปัญหา กรุณาแจ้งให้เราทราบ
    
    <i>ขอบคุณครับ!</i>

en: Continue to _show this notice
th: แ_สดงข้อสังเกตนี้อีก

en: default
th: ปริยาย

en: Max
th: สูงสุด

en: A full, but erasable disc is in the drive
th: มีแผ่นที่เขียนเต็มแล้วแต่สามารถลบข้อมูลได้อยู่ในไดรว์

en: Do you want to blank the disc, so that it can be used for the upcoming burn process?
th: คุณต้องการล้างแผ่นเพื่อให้สามารถใช้เขียนข้อมูลได้หรือไม่?

en: Drive can't burn on the inserted disc
th: ไดรว์ไม่สามารถเขียนแผ่นที่ใส่เข้ามาได้

en: Drive is empty
th: ไดรว์ไม่มีแผ่น

en: Sorry, multisession is not yet supported
th: ขออภัย ยังไม่รองรับมัลติเซสชัน

en: Inserted disc is full
th: แผ่นที่ใส่เข้ามาเต็มแล้ว

en: Inserted disc is unsuitable
th: แผ่นที่ใส่เข้ามาไม่เหมาะสม

en: Cannot access drive (it might be in use)
th: ไม่สามารถเข้าใช้ไดรว์ได้ (อาจกำลังใช้งานอยู่)

en: Error determining disc
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะพิจารณาแผ่น

en: Write-once disc, no blanking possible
th: แผ่นเขียนได้ครั้งเดียว ไม่สามารถล้างแผ่นได้

en: DVD+RW does not need blanking
th: DVD+RW ไม่จำเป็นต้องล้างแผ่น

en: Inserted disc is already blank
th: แผ่นที่ใส่เข้ามาถูกล้างอยู่แล้ว

en: Automatic
th: อัตโนมัติ

en: With Track Gaps / Track-At-Once (TAO)
th: มีช่องว่างระหว่างร่อง / Track-At-Once (TAO)

en: Multi Session / Session-At-Once (SAO)
th: เขียนหลายวาระ / Session-At-Once (SAO)

en: Number of burners in the system
th: จำนวนอุปกรณ์เขียนในระบบ

en: Number of drives in the system
th: จำนวนไดรว์ในระบบ

en: Number of drives in the system (readers and writers)
th: จำนวนไดรว์ในระบบ (อุปกรณ์เขียนและอุปกรณ์อ่าน)

en: List of devices
th: รายชื่ออุปกรณ์

en: Currently selected device
th: อุปกรณ์ที่เลือกอยู่

note: globals
en: Folder
th: โฟลเดอร์

en: File
th: แฟ้ม

en: Type
th: ชนิด

en: Filesystem
th: ระบบแฟ้ม

note: load the user's home dir
en: %s's home
th: บ้านของ %s

en: Failed to unmount '%s'. Drive cannot be used for burning.
th: เลิกเมานท์ '%s' ไม่สำเร็จ ไม่สามารถใช้ไดรว์ในการเขียนแผ่นได้

note: || G_OPTION_FLAG_FILENAME
en: Open the burn image dialog, optionally followed by the image filename
th: เปิดกล่องโต้ตอบเขียนอิมเมจ โดยอาจตามด้วยชื่อแฟ้มอิมเมจได้

en: Open the blank disc dialog
th: เปิดกล่องโต้ตอบล้างแผ่น

en: Start a data composition, optionally followed by files/directories to be added to the composition
th: เปิดหน้าต่างร่างต้นฉบับข้อมูล โดยอาจตามด้วยแฟ้ม/ไดเรกทอรีที่จะเพิ่มลงในร่างได้

en: Start an audio composition, optionally followed by files/directories to be added to the composition
th: เปิดหน้าต่างร่างต้นฉบับแผ่นเพลง โดยอาจตามด้วยแฟ้ม/ไดเรกทอรีที่จะเพิ่มลงในร่างได้

en: Select the transcoder, run with --transcoder=list to see the available ones
th: เลือกตัวแปลงรหัส ใช้ตัวเลือก --transcoder=list หากต้องการดูรายชื่อตัวแปลงรหัสที่มี

en: Start the file browser in the specified directory, or the current directory if none is specified (the default is to start in your home directory)
th: เปิดช่องท่องดูแฟ้มในไดเรกทอรีที่กำหนด หรือในไดเรกทอรีปัจจุบันถ้าไม่ระบุ (ค่าปริยายคือเปิดไดเรกทอรีบ้านของคุณ)

en: Display program version and exit
th: แสดงรุ่นของโปรแกรมแล้วจบการทำงาน

en: Show main program even when other action is specified on the command line.
th: แสดงโปรแกรมหลักแม้จะมีการระบุการกระทำอื่นในบรรทัดคำสั่ง

en: %s: %s
    Try %s --help to see a full list of available command line options.
th: %s: %s
    ลองสั่ง %s --help เพื่อดูตัวเลือกทั้งหมดของบรรทัดคำสั่ง

en: Unable to initialize the burning backend.
th: ไม่สามารถตั้งค่าเริ่มต้นแบกเอนด์เขียนแผ่น

en: No burners are currently available
th: ไม่มีอุปกรณ์เขียนที่ใช้ได้ในขณะนี้

en: Failed to initialize %s transcoder: %s
    	(falling back to basic implementation)
th: ตั้งค่าเริ่มต้นตัวแปลงรหัส %s ไม่สำเร็จ: %s
    	(จะถอยกลับไปใช้การรองรับแบบพื้นฐาน)

en: Image file '%s' does not exist.
th: แฟ้มอิมเมจ '%s' ไม่มีอยู่

en: New data composition
th: ร่างแผ่นข้อมูลใหม่

en: New audio composition
th: ร่างแผ่นเพลงใหม่

en: Blank CD-RW
th: ล้างแผ่น CD-RW

en: Burn Image
th: เขียนอิมเมจ

en: Refresh
th: ปรับแสดง

en: Refresh file list
th: ปรับแสดงรายชื่อแฟ้มใหม่

en: Another cd burning GUI
th: GUI อีกตัวหนึ่งสำหรับเขียนแผ่นซีดี

en: Label
th: ฉลาก

en: The text of the label
th: ข้อความฉลาก

en: Show close button
th: แสดงปุ่มปิด

en: Determine whether the close button is visible
th: กำหนดว่าจะแสดงปุ่มปิดหรือไม่

en: Formatting...
th: กำลังฟอร์แมต...

en: Cannot append data to multisession disc in this write mode (use TAO instead).
th: ไม่สามารถเพิ่มข้อมูลต่อท้ายแผ่นมัลติเซสชันในโหมดเขียนนี้ได้ (กรุณาใช้ TAO แทน)

en: Closed disc with data detected, a blank or appendable disc is needed.
th: พบแผ่นที่มีข้อมูลและปิดเซสชันไปแล้ว ต้องใช้แผ่นเปล่าหรือแผ่นที่เพิ่มข้อมูลต่อท้ายได้

en: No disc detected in drive.
th: ไม่พบแผ่นในไดรว์

en: Cannot recognize the state of the drive and disc.
th: ไม่สามารถจำแนกสถานะของไดรว์และแผ่นได้

en: Formatting failed.
th: ฟอร์แมตไม่สำเร็จ

en: There is not enough space available on the inserted disc.
th: มีเนื้อที่ว่างไม่พอในแผ่นที่ใส่เข้ามา

en: Burning track %2d/%d...
th: กำลังเขียนแทร็ก %2d/%d...

en: Burning composition...
th: กำลังเขียนแผ่นจากร่างต้นฉบับ...

en: standby
th: คอยดู

en: ending
th: กำลังจบ

en: failing
th: ล้มเหลว

en: unused
th: ไม่ได้ใช้งาน

en: abandoned
th: ถูกละทิ้ง

en: ended
th: จบแล้ว

en: aborted
th: ถูกล้มเลิก

en: no info
th: ไม่มีข้อมูล

en: Writing Lead-In...
th: กำลังเขียน Lead-In...

en: Writing Lead-Out...
th: กำลังเขียน Lead-Out...

en: Writing pregap...
th: กำลังเขียน pregap...

en: Closing track...
th: กำลังปิดแทร็ก...

en: Closing session...
th: กำลังปิดเซสชัน...

en: see console
th: ดูคอนโซล

en: User Aborted
th: ผู้ใช้ล้มเลิก

en: Preferences
th: ปรับแต่ง

en: Tune how Xfburn behaves
th: ปรับแต่งพฤติกรรมของ Xfburn

en: Temporary directory
th: ไดเรกทอรีชั่วคราว

en: _Clean temporary directory on exit
th: _ล้างไดเรกทอรีชั่วคราวก่อนจบโปรแกรม

en: File browser
th: ช่องท่องดูแฟ้ม

en: Show _hidden files
th: แสดงแฟ้มซ่อ_น

en: Show human_readable filesizes
th: แสดงขนาดแฟ้มแบบอ่าน_ง่าย

en: General
th: ทั่วไป

en: Devices
th: อุปกรณ์

en: Detected devices
th: อุปกรณ์ที่ตรวจพบ

en: Name
th: ชื่อ

en: Revision
th: รุ่น

en: Node
th: โหนด

en: Write CD-R
th: เขียน CD-R

en: Write CD-RW
th: เขียน CD-RW

en: Write DVD-R
th: เขียน DVD-R

en: Write DVD-RAM
th: เขียน DVD-RAM

en: Write Blu-ray
th: เขียนบลูเรย์

en: Sc_an for devices
th: ตรวจ_หาอุปกรณ์

en: Show warning on _empty speed list
th: แสดงคำเตือนหากไ_ม่พบข้อมูลความเร็วไดรว์

en: FIFO buffer size (in kb)
th: ขนาดบัฟเฟอร์ FIFO (เป็น kB)

en: _Close
th: ปิ_ด

en: Changing this setting only takes full effect after a program restart.
th: การเปลี่ยนค่าตั้งนี้จะมีผลหลังจากเปิดโปรแกรมใหม่

note: label
en: Initializing...
th: กำลังตั้งค่าเริ่มต้น...

en: Estimated writing speed:
th: ความเร็วของการเขียนโดยประมาณ:

en: unknown
th: ไม่ทราบ

en: FIFO buffer:
th: บัฟเฟอร์ FIFO:

en: Device buffer:
th: บัฟเฟอร์ของอุปกรณ์:

note: action buttons
en: _Stop
th: _หยุด

en: Close
th: ปิด

en: Are you sure you want to abort?
th: คุณแน่ใจหรือไม่ว่าต้องการล้มเลิก?

en: Min. fill was %2d%%
th: ข้อมูลเติมต่ำสุดคือ %2d%%

en: Aborted
th: ล้มเลิก

en: Formatted.
th: ฟอร์แมตเสร็จแล้ว

en: Failed
th: ล้มเหลว

en: Cancelled
th: ยกเลิก

en: Completed
th: เสร็จสมบูรณ์

en: Aborting...
th: กำลังล้มเลิก...

en: Select command
th: เลือกคำสั่ง

en: File(s) to add to composition
th: แฟ้มที่จะเพิ่มลงในร่างต้นฉบับ

en: Welcome to Xfburn!
th: ยินดีต้อนรับสู่ Xfburn!

note: buttons
en: <big>Burn _Image</big>
th: <big>เขียน_อิมเมจ</big>

en: <big>New _Data Composition</big>
th: <big>ร่างต้นฉบับ_ข้อมูลใหม่</big>

en: Create a new data disc with the files of your choosing
th: สร้างแผ่นข้อมูลใหม่โดยใช้แฟ้มที่คุณเลือก

en: <big>_Blank Disc</big>
th: <big>_ล้างแผ่น</big>

en: Prepare the rewriteable disc for a new burn
th: เตรียมพร้อมแผ่นที่เขียนซ้ำได้เพื่อการเขียนข้อมูลใหม่

en: <big>_Audio CD</big>
th: <big>ซีดีเ_พลง</big>

en: Audio CD playable in regular stereos
th: ซีดีเพลงที่สามารถเล่นในสเตอริโอทั่วไปได้

en: What files can get burned to an audio CD?
th: แฟ้มไหนสามารถเขียนลงซีดีเพลงได้บ้าง?

en: Pos
th: ตำแหน่ง

en: Length
th: ความยาว

en: Artist
th: ศิลปิน

en: Title
th: ชื่อเพลง

en: Filename
th: ชื่อแฟ้ม

en: Cannot burn audio onto a DVD.
th: ไม่สามารถเขียนเพลงลงดีวีดีได้

en: You can only have a maximum of 99 tracks.
th: บรรจุได้สูงสุด 99 แทร็กเท่านั้น

en: A problem with the burn backend occurred.
th: เกิดปัญหากับแบกเอนด์เขียนแผ่น

en: Proceed to Burn
th: เขียนแผ่น

en: You are trying to burn more onto the disc than it can hold.
th: คุณกำลังพยายามเขียนข้อมูลเกินความจุแผ่น

note: globals
en: An error occurred while setting the burning backend up
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะตั้งค่าและเปิดทำงานแบกเอนด์เขียนแผ่น

en: basic
th: พื้นฐาน

en: The basic transcoder is built in,
    and does not require any library.
    But it can only handle uncompressed
    .wav files.
    If you would like to create audio
    compositions from different types of
    audio files, please compile with
    gstreamer support.
th: ตัวแปลงรหัสพื้นฐานมีมาพร้อมกับโปรแกรม
    โดยไม่ต้องการไลบรารีใดๆ
    แต่สามารถจัดการกับแฟ้ม .wav
    ซึ่งไม่มีการบีบอัดได้เท่านั้น
    หากคุณต้องการสร้างต้นฉบับจากแฟ้มเพลงชนิดอื่นๆ
    กรุณาคอมไพล์โดยเปิดการรองรับ gstreamer

en: File %s does not have a .wav extension
th: แฟ้ม %s ไม่ได้มีนามสกุลเป็น .wav

en: File %s does not contain uncompressed PCM wave audio
th: แฟ้ม %s ไม่มีข้อมูลคลื่นเสียง PCM ที่ไม่บีบอัด

en: Could not stat %s: %s
th: ไม่สามารถอ่านสถานะแฟ้ม %s: %s

en: Could not open %s.
th: ไม่สามารถเปิด %s

en: Could not open %s: %s
th: ไม่สามารถเปิด %s: %s

en: An error occurred setting gstreamer up for transcoding
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะตั้งค่าและเปิดทำงาน gstreamer เพื่อแปลงรหัส

en: %s is missing.
    
    You do not have a decoder installed to handle this file.
    Probably you need to look at the gst-plugins-* packages
    for the necessary plugins.
th: %s ขาดหายไป
    
    คุณไม่ได้ติดตั้งตัวอ่านรหัสที่จะจัดการแฟ้มนี้
    บางทีคุณอาจต้องดูแพกเกจ gst-plugins-*
    เพื่อหาปลั๊กอินที่ต้องใช้

en: File content has a decoder but is not audio.
th: เนื้อหาแฟ้มมีตัวอ่านรหัสที่อ่านได้ แต่ไม่ได้เป็นข้อมูลเสียง

en: The gstreamer transcoder uses the gstreamer
    library for creating audio compositions.
    
    Essentially all audio files should be supported
    given that the correct plugins are installed.
    If an audio file is not recognized, make sure
    that you have the 'good','bad', and 'ugly'
    gstreamer plugin packages installed.
th: ตัวแปลงรหัส gstreamer ใช้ไลบรารี gstreamer
    ในการสร้างต้นฉบับแผ่นเพลง
    
    โดยหลักการแล้ว ควรจะรองรับแฟ้มเสียงทุกชนิด
    ถ้าได้ติดตั้งปลั๊กอินที่ถูกต้องไว้
    หากมีแฟ้มเสียงที่ไม่รองรับ กรุณาตรวจดูให้แน่ใจ
    ว่าคุณได้ติดตั้งแพกเกจปลั๊กอิน 'good','bad',
    และ 'ugly' ของ gstreamer ไว้

en: No information available on which plugin is required.
th: ไม่มีข้อมูลว่าต้องใช้ปลั๊กอินใด

en: Required plugins:
th: ปลั๊กอินที่ต้องใช้:

en: An error occurred while identifying '%s' with gstreamer
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะตรวจหาอัตลักษณ์ของ '%s' กับ gstreamer

en: A plugin
th: ปลั๊กอินหนึ่ง

en: Gstreamer did not want to start transcoding (timed out)
th: gstreamer ไม่ต้องการเริ่มแปลงรหัส (หมดเวลาคอย)

en: Failed to change songs while transcoding
th: เปลี่ยนเพลงไม่สำเร็จขณะแปลงรหัส

en: none
th: ไม่มี

en: not implemented
th: ยังไม่รองรับ

en: Display name
th: ชื่อสำหรับแสดงผล

en: Device address
th: ที่อยู่ของอุปกรณ์

en: Device revision
th: รุ่นของอุปกรณ์

en: Device Revision
th: รุ่นของอุปกรณ์

en: Burn speeds supported by the device
th: ความเร็วในการเขียนที่อุปกรณ์รองรับ

en: Disc status
th: สถานะของแผ่น

en: Profile no. as reported by libburn
th: หมายเลขโพรไฟล์ตามที่ libburn รายงาน

en: Profile name as reported by libburn
th: ชื่อโพรไฟล์ตามที่ libburn รายงาน

en: Is the disc erasable
th: แผ่นลบได้หรือไม่

en: Can burn CDR
th: สามารถเขียน CD-R ได้

en: Can burn CDRW
th: สามารถเขียน CD-RW ได้

en: Can burn DVDR
th: สามารถเขียน DVD-R ได้

en: Can burn DVDPLUSR
th: สามารถเขียน DVD+R ได้

en: Can burn DVDRAM
th: สามารถเขียน DVD-RAM ได้

en: Can burn Blu-ray
th: สามารถเขียนบลูเรย์ได้

en: libburn TAO block types
th: ชนิดบล็อค TAO ของ libburn

en: libburn SAO block types
th: ชนิดบล็อค SAO ของ libburn

en: libburn RAW block types
th: ชนิดบล็อค RAW ของ libburn

en: libburn PACKET block types
th: ชนิดบล็อค PACKET ของ libburn

en: _Files
th: แ_ฟ้ม

en: New _data composition
th: ร่างต้นฉบับแผ่น_ข้อมูลใหม่

en: New _audio composition
th: ร่างต้นฉบับแผ่นเ_พลงใหม่

en: _Close composition
th: _ปิดร่างต้นฉบับ

en: _Quit
th: _ออก

en: _Edit
th: แ_ก้ไข

en: Prefere_nce
th: _ปรับแต่ง

en: _Action
th: การ_กระทำ

en: _View
th: มุ_มมอง

en: Show Toolbars
th: แสดงแถบเครื่องมือ

en: Show Filebrowser
th: แสดงช่องท่องดูแฟ้ม

en: _Help
th: _วิธีใช้

en: About
th: เกี่ยวกับ

en: Rename
th: เปลี่ยนชื่อ

en: Rename Artist
th: เปลี่ยนชื่อศิลปิน

en: Rename Title
th: เปลี่ยนชื่อเพลง

en: Data Composition
th: ร่างต้นฉบับแผ่นข้อมูล

en: Disk Burning
th: โปรแกรมเขียนแผ่น

en: CD and DVD burning application
th: โปรแกรมเขียนซีดีและดีวีดี

en: Burn Image (xfburn)
th: เขียนลงแผ่น (xfburn)

en: A simple CD burning tool
th: เครื่องมือเขียนแผ่นซีดีอย่างง่าย

en: Xfburn is a simple CD/DVD burning tool based on libburnia libraries. It can blank CD/DVD(-RW)s, burn and create iso images, audio CDs, as well as burn personal compositions of data to either CD or DVD. It is stable and under ongoing development.
th: Xfburn เป็นเครื่องมือเขียนแผ่นซีดี/ดีวีดีอย่างง่าย โดยอาศัยไลบรารี libburnia สามารถล้างแผ่น CD/DVD(-RW), สร้างและเขียนอิมเมจ iso, ซีดีเพลง, รวมทั้งเขียนข้อมูลใดๆ ที่เรียบเรียงไว้ลงในแผ่นซีดีหรือดีวีดีได้ โปรแกรมนี้ทำงานได้อย่างมีเสถียรภาพและมีการพัฒนาปรับปรุงอย่างสม่ำเสมอ
