Xfce Panel Plugins - en to vi translation catalogue (36 entries)

en: Clipboard manager
vi: Trình quản lý bộ nhớ đệm

en: Image
vi: Ảnh

en: Edit with Gimp
vi: Chỉnh sửa bằng Gimp

en: View with Ristretto
vi: Xem bằng Ristretto

en: Xfce Bug
vi: Lỗi của Xfce

en: GNOME Bug
vi: Lỗi của GNOME

en: Long URL
vi: Đại chỉ URL đầy đủ

en: Shrink the URL
vi: Địa chỉ URL thu gọn

en: Configure the plugin
vi: Cấu hình plugin

en: Sync _selections
vi: Đồng bộ _lựa chọn

en: If checked, the selections will be synced with the default clipboard in a way that you can paste what you select
vi: Nếu đánh dấu, sự lựa chọn(văn bản, file, hình ảnh) sẽ được đồng bộ với bộ nhớ đệm mặc định theo cách mà bạn có thể sao chép những gì mà bạn đã chọn

en: <b>Behavior</b>
vi: <b>Hành vi</b>

en: Save on _quit
vi: Lưu khi _thoát

en: If checked, this option will restore the history on every new Xfce session
vi: Nếu được đánh dấu, tuỳ chọn này sẽ khôi phục lịch sử lại trên mỗi phiên làm việc mới của Xfce

en: If checked, this option allows to store one image inside the history
vi: Nếu đánh dấu, tuỳ chọn này sẽ cho phép lưu trữ một ảnh trong lịch sử sử dụng

en: If checked, the selections won't affect the history except the manual copies
vi: Nếu đánh dấu, sự lựa chọn sẽ không ảnh hưởng tới lịch sử sử dụng ngoại trừ khi sao chép thủ công

en: Size of the _history:
vi: Kích thước của lịch sử sử dụng

en: <b>History</b>
vi: <b>Lịch sử</b>

en: General
vi: Tổng quát

en: Enable _actions
vi: Cho phép _hành động

en: If checked, the clipboard texts will be matched against regular expressions and a menu will display possible actions
vi: Nếu đánh dấu,  văn bản trong bộ nhớ đệm sẽ được kiếm trả dựa trên các biểu thức chính quy và một trình đơn sẽ hiển thị những hành động bạn có thể làm

en: Actions
vi: Hành động

en: Edit Action
vi: Sửa hành động

en: You can use the substitution parameters "\1", "\2" and so on in the commands. The parameter "\0" represents the complete text. If you don't know regular expressions, have a look at the documentation of Clipman that has an introdution for them.
vi: Bạn có thể sử dụng tham số thay thế "\1", "\2" và tương tự trong các lệnh. Tham số "\0"  đại diên cho toàn bộ văn bản. Nếu bạn không biết biểu thức chính quy, hãy xem qua trong tài liệu của Clipman có nói về nó

en: Name:
vi: Tên:

en: Pattern:
vi: Mẫu:

en: Activate only on manual copy
vi: Chỉ kích hoạt khi sao chép thủ công

en: By default the action is triggerred by a selection, check this option to trigger the action only when you make a manual copy
vi: Theo mặc định, hành động này được bắt chặn bở việc lựa chọn, đánh dấu vào tuỳ chọn này để chỉ được bắt chặn khi bạn thực hiện sao chép thủ công

en: <b>Action</b>
vi: <b>Hành động</b>

en: Command:
vi: Lệnh:

en: <b>Commands</b>
vi: <b>Lệnh</b>

en: Unable to execute the command "%s"
    
    %s
vi: Không thể thực hiện lệnh "%s"
    
    %s

en: Are you sure you want to clear the history?
vi: Bạn có thực sự muốn xoá lịch sử sử dụng?

note: Insert empty menu item
en: Clipboard is empty
vi: Bộ nhớ trống

en: Clipboard Manager for Xfce
vi: Trình quản ly bộ nhớ đệm cho Xfce

en: Unable to open the settings dialog
vi: Không thể mở hộp thoại thiết lập
