Xfce Apps - en to is translation catalogue (115 entries)

en: Dictionary
is: Orðasafn

en: A plugin to query different dictionaries.
is: Hjálparforrit (viðbót) til að leita í mismunandi orðasöfnum.

en: Ready
is: Tilbúið

en: Look up a word
is: Fletta upp orði

en: Search term
is: Leitarorð

en: Search the given text using a Dict server(RFC 2229)
is: Leita að tilteknum texta með Dict-miðlara (RFC 2229)

en: Search the given text using a web-based search engine
is: Leita að tilteknum texta með vefleitarvél

en: Check the given text with a spell checker
is: Yfirfara tiltekinn texta með stafsetningarleiðréttingarforriti

en: Grab the focus on the text field in the panel
is: Virkja textareit á skjástiku

en: Start stand-alone application even if the panel plugin is loaded
is: Ræsa sjálfstætt forrit jafnvel þótt stikuviðbótin sé virk

en: Grabs the PRIMARY selection content and uses it as search text
is: Tekur innihald AÐALVALS og notar það sem leitarstreng

en: Be verbose
is: Vera ítarlegri

en: Show version information
is: Sýna upplýsingar um útgáfu

en: [TEXT]
is: [TEXTI]

en: Please report bugs to <%s>.
is: Tilkynntu villur til <%s>.

en: Dictionary Client
is: Orðabókarbiðlari

en: Spell Checker Results:
is: Niðurstöður stafsetningarleiðréttingar:

en: %d suggestion found. | %d suggestions found.
is[0]: %d tillaga fannst.
is[1]: %d tillögur fundust.

en: Suggestions for "%s" (%s):
is: Tillögur fyrir "%s" (%s):

en: "%s" is spelled correctly (%s).
is: "%s" er rétt stafsett (%s).

en: No suggestions could be found for "%s" (%s).
is: Engar uppástungur fundust fyrir "%s" (%s).

note: translation hint: * Error while executing <spell command, e.g. "aspell"> (<error message>)
en: Error while executing "%s" (%s).
is: Villa við að keyra "%s" (%s).

en: Please set the spell check command in the preferences dialog.
is: Stilltu skipun fyrir stafsetningaryfirferð í stillingavalmyndinni.

en: Invalid input
is: Ógilt inntak

en: Process failed (%s)
is: Ferli mistókst (%s)

en: P_ause
is: _Bíða

en: _Resume
is: Halda áf_ram

en: S_top
is: S_töðva

en: Running
is: Keyrandi

en: Finished
is: Lokið

en: _Back
is: _Til baka

en: Speed Reader
is: Hraðlesari

en: You must enter a text.
is: Þú verður að setja inn texta.

en: Choose a file to load
is: Veldu skrá til hleðslu

en: _Cancel
is: _Hætta við

en: _Open
is: _Opna

en: The file '%s' could not be loaded.
is: Ekki var hægt að hlaða inn skránni '%s'.

en: (display %d word at a time) | (display %d words at a time)
is[0]: (birta %d orð í einu)
is[1]: (birta %d orð í einu)

en: This is an easy speed reading utility to help train you to read faster. It does this by flashing words at a rapid rate on the screen.
is: Þetta er einfalt hraðlestrartól til að æfa þig í að lesa hraðar. Það er gert með því að blikka á miklum hraða orðum á skjánum

en: _Words per Minute:
is: _Orð á mínútu:

en: _Mark Paragraphs
is: _Merkja málsgreinar

en: Word _Grouping:
is: _Hópun orða:

en: _Font Size:
is: _Leturstærð:

en: Enter some text here you would like to read.
    
    Be relaxed and make yourself comfortable, then press Start to begin speed reading.
is: Settu hér inn einhvern texta sem þig langar að lesa.
    
    Komdu þér vel fyrir og slakaðu á, ýttu síðan á "Byrja" til að hefja hraðlestur.

en: Load the contents of a file
is: Hlaða inn innihaldi skráar

en: Clear the contents of the text field and paste the contents of the clipboard
is: Hreinsa textareitinn og líma inn innihald klippispjaldsins

en: Clear the contents of the text field
is: Hreinsa textareitinn

en: _Start
is: _Byrja

en: _Close
is: _Loka

en: The search URL is empty. Please check your preferences.
is: Leitarslóðin er auð. Athugaðu stillingarnar þínar

en: Browser could not be opened. Please check your preferences.
is: Ekki hægt að opna vafra. Athugaðu stillingarnar þínar

en: Invalid non-UTF8 input
is: Ógilt ekki-UTF8 inntak

en: Error
is: Villa

en: warning
is: aðvörun

note: for translators: the first wildcard is the search term, the second wildcard * is the name of the preferred web search engine
en: Search "%s" using "%s"
is: Leita að "%s" með "%s"

en: Web Search:
is: Vefleit:

en: Could not connect to server.
is: Gat ekki tengst við þjón.

en: The server is not ready.
is: Þjónninn er ekki tilbúinn.

en: Invalid dictionary specified. Please check your preferences.
is: Ógilt orðasafn tiltekið. Athugaðu stillingarnar þínar

en: Unknown error while querying the server.
is: Villa kom upp þegar reynt var að fá upplýsingar frá miðlara.

en: Dictionary Results:
is: Niðurstaða orðasafns:

en: No matches could be found for "%s".
is: Engar samsvaranir fundust fyrir "%s".

en: %d definition found. | %d definitions found.
is[0]: %d skilgreining fannst.
is[1]: %d skilgreiningar fundust.

en: Querying %s...
is: Spyr %s...

en: An error occurred while querying server information.
is: Villa kom upp þegar reynt var að fá upplýsingar frá þjóni.

en: Server Information for "%s"
is: Miðlaraupplýsingar um "%s"

en: The server doesn't offer any databases.
is: Þjónninn býður ekki upp á neina gagnagrunna.

en: Copy Link
is: Afrita tengil

en: Search
is: Leita

en: F_ind
is: F_inna

note: File Menu
en: _File
is: _Skrá

en: Speed _Reader
is: H_raðlesari

en: _Preferences
is: _Kjörstillingar

en: _Quit
is: _Hætta

note: Help Menu
en: _Help
is: _Hjálp

en: About
is: Um hugbúnaðinn

en: Search with:
is: Leita með:

en: _Dictionary Server
is: _Orðasafnsmiðlari

en: _Web Service
is: _Vefþjónusta

en: _Spell Checker
is: _Stafsetningarleiðrétting

en: A client program to query different dictionaries.
is: Biðlaraforrit til að leita í mismunandi orðasöfnum.

en: Xfce4 Dictionary
is: Xfce4 orðasafn

en: dict.leo.org - German <-> English
is: dict.leo.org - Þýska <-> Enska

en: dict.leo.org - German <-> French
is: dict.leo.org - Þýska <-> Franska

en: dict.leo.org - German <-> Spanish
is: dict.leo.org - Þýska <-> Spænska

en: dict.leo.org - German <-> Italian
is: dict.leo.org - Þýska <-> Ítalska

en: dict.leo.org - German <-> Chinese
is: dict.leo.org - Þýska <-> Kínverska

en: Wikipedia, the free encyclopedia (EN)
is: Wikipedia - Frjálsa alfræðisafnið (EN)

en: Wiktionary, the free dictionary (EN)
is: Wiktionary - Frjálsa orðasafnið (EN)

en: Clear
is: Hreinsa

en: You have chosen an invalid dictionary.
is: Þú hefur valið ógilt orðasafn.

en: General
is: Almennt

en: <b>Default search method:</b>
is: <b>Sjálfgefin leitaraðferð:</b>

en: Dictionary Server
is: Orðasafnsmiðlari

en: Web Service
is: Vefþjónusta

en: Spell Checker
is: Stafsetningarleiðrétting

en: Last used method
is: Síðast notaða aðferð

en: <b>Colors:</b>
is: <b>Litir:</b>

en: Links:
is: Tenglar:

en: Phonetics:
is: Hljóðstafir:

en: Spelled correctly:
is: Rétt stafsett:

en: Spelled incorrectly:
is: Rangt stafsett:

en: <b>Panel Text Field:</b>
is: <b>Textareitur skjástiku:</b>

en: Show text field in the panel
is: Birta textareit á skjástiku

note: panel entry size
en: Text field size:
is: Stærð textareits:

note: server address
en: Server:
is: Miðlari:

note: server port
en: Server Port:
is: Gátt miðlara:

note: dictionary
en: Dictionary:
is: Orðasafn:

en: * (use all)
is: * (nota allt)

en: ! (use all, stop after first match)
is: ! (nota allt, stöðva eftir fyrstu samsvörun)

en: <b>Web search URL:</b>
is: <b>Slóð fyrir vefleit:</b>

en: URL:
is: Slóð:

en: Enter the URL of a web site which offers translation or dictionary services. Use {word} as placeholder for the searched word.
is: Settu inn URL-slóð vefsvæðis sem býður upp á þýðingar eða orðasöfn. Notaðu {word} í stað orðsins sem leitað er að.

en: Spell Check Program:
is: Forrit fyrir stafsetningarleiðréttingu:

en: <i>The spell check program can be 'enchant', 'aspell', 'ispell' or any other spell check program which is compatible to the ispell command.
    The icon shows whether the entered command exists.</i>
is: <i>Forrit fyrir stafsetningarleiðréttingu getur verið 'enchant', 'aspell', 'ispell' eða hvert það annað forrit sem samhæft er ispell-skipunum.
    Táknmyndin sýnir hvort viðkomandi skipun er til staðar.</i>
