Xfce Apps - en to vi translation catalogue (96 entries)

en: Dictionary
vi: Từ điển

en: A plugin to query different dictionaries.
vi: Phần mở rộng giúp truy vấn các từ điển khác.

en: Ready
vi: Sẵn sàng

en: Look up a word
vi: Tìm kiếm từ

en: Search term
vi: Tìm mục

en: Search the given text using a Dict server(RFC 2229)
vi: Tìm kiếm văn bản bằng máy chủ từ điển (RFC 2229)

en: Search the given text using a web-based search engine
vi: Tìm kiếm từ được chọn bằng trình duyệt web

en: Check the given text with a spell checker
vi: Kiểm tra văn bản được chọn bằng trình kiểm tra chính tả

en: Start stand-alone application even if the panel plugin is loaded
vi: Khởi động ứng dụng độc lập nếu phần mở rộng thanh tác vụ được nạp

en: Show version information
vi: Hiện thông tin phiên bản

en: Please report bugs to <%s>.
vi: Hãy thông báo lỗi đến <%s>.

en: Dictionary Client
vi: Tử điển tĩnh

en: Spell Checker Results:
vi: Kết quả kiểm tra chính tả:

en: %d suggestion found. | %d suggestions found.
vi[0]: Tìm thấy %d đề nghị.

en: Suggestions for "%s" (%s):
vi: Đề nghị cho "%s" (%s):

en: "%s" is spelled correctly (%s).
vi: "%s" đúng chính tả là (%s).

en: No suggestions could be found for "%s" (%s).
vi: Không có đề nghị nào tìm thấy cho "%s" (%s).

note: translation hint: * Error while executing <spell command, e.g. "aspell"> (<error message>)
en: Error while executing "%s" (%s).
vi: Lỗi khi thực thi"%s" (%s).

en: Please set the spell check command in the preferences dialog.
vi: Hãy đặt lệnh kiểm tra chính tả trong hộp thoại tùy thích.

en: Invalid input
vi: Dữ liệu nhập không phù hợp

en: Process failed (%s)
vi: Tiến trình thất bại (%s)

en: P_ause
vi: Tạm _dừng

en: _Resume
vi: _Tiếp tục

en: Running
vi: Đang chạy

en: Finished
vi: Hoàn thành

en: _Back
vi: _Trước

en: Speed Reader
vi: Trình đọc tốc độ

en: You must enter a text.
vi: Bạn bải nhập đoạn văn bản.

en: Choose a file to load
vi: Chọn tệp tin để nạp

en: The file '%s' could not be loaded.
vi: Không thể nạp tệp tin '%s'

en: (display %d word at a time) | (display %d words at a time)
vi[0]: (hiển thị %d từ một phút)

en: This is an easy speed reading utility to help train you to read faster. It does this by flashing words at a rapid rate on the screen.
vi: Đây là tiện ích đọc tốc độ giúp bạn luyện khả năng đọc nhanh hơn. Bằng cách thay đổi các cụm từ ở tốc độ cao trên màn hình.

en: _Words per Minute:
vi: Từ trên _phút:

en: _Mark Paragraphs
vi: Đánh _dấu các đoạn

en: Word _Grouping:
vi: _Nhóm từ:

en: _Font Size:
vi: _Cỡ chữ:

en: Enter some text here you would like to read.
    
    Be relaxed and make yourself comfortable, then press Start to begin speed reading.
vi: Nhập văn bản mà bạn muốn đọc vào đây
    
    Thư giãn và thoải mái bản thân, sau đó nhấn Bắt đầu để đọc tốc độ.

en: Load the contents of a file
vi: Nạp nội dung của tệp tin

en: Clear the contents of the text field and paste the contents of the clipboard
vi: Xóa nội dung ô nhập liệu và dán nội dung từ clipboard

en: Clear the contents of the text field
vi: Xóa nội dung ô nhập liệu

en: _Start
vi: _Bắt đầu

en: _Close
vi: Đóng lại

en: The search URL is empty. Please check your preferences.
vi: Địa chỉ tìm kiếm trống. Hãy kiểm tra lại tùy chỉnh của bạn.

en: Browser could not be opened. Please check your preferences.
vi: Không thể mở trình duyệt. Hãy kiểm tra tùy chỉnh của bạn.

en: Error
vi: Lỗi

en: warning
vi: cảnh bóa

note: for translators: the first wildcard is the search term, the second wildcard * is the name of the preferred web search engine
en: Search "%s" using "%s"
vi: Tìm kiếm "%s" bằng "%s"

en: Web Search:
vi: Tìm kiếm trang web"

en: Could not connect to server.
vi: Không thể kế nối đến máy chủ.

en: The server is not ready.
vi: Máy chủ ko sẵn sàng.

en: Unknown error while querying the server.
vi: Không rõ lỗi khi đang truy vấn máy chủ

en: Dictionary Results:
vi: Kết quả từ điển:

en: No matches could be found for "%s".
vi: Không tìm thấy kết quả phù hợp cho "%s"

en: %d definition found. | %d definitions found.
vi[0]: Tìm thấy %d định nghĩa.

en: Querying %s...
vi: Đang truy vấn %s...

en: Server Information for "%s"
vi: Thông tin máy chủ về "%s"

en: The server doesn't offer any databases.
vi: Máy chủ không đưa ra bất cứ cơ sở dữ liệu nào.

en: Copy Link
vi: Sao liên kết

en: Search
vi: Tìm kiếm

note: File Menu
en: _File
vi: Tệp t_in

en: Speed _Reader
vi: Trìn_h đọc tốc độ

en: _Quit
vi: _Thoát

note: Help Menu
en: _Help
vi: Trợ _giúp

en: Search with:
vi: Tìm kiến với:

en: _Dictionary Server
vi: Máy ch_ủ từ điển

en: _Web Service
vi: Dịch vụ _Web

en: _Spell Checker
vi: Kiểm t_ra chính tả

en: Xfce4 Dictionary
vi: Từ điển Xfce4

en: dict.leo.org - German <-> English
vi: dict.leo.org - Tiếng Đức <-> Tiếng Anh

en: dict.leo.org - German <-> French
vi: dict.leo.org - Tiếng Đức <-> Tiếng Pháp

en: dict.leo.org - German <-> Spanish
vi: dict.leo.org - Tiếng Đức <-> Tiếng Tây Ban Nha

en: dict.leo.org - German <-> Italian
vi: dict.leo.org - Tiếng Đức <-> Tiếng Ý

en: dict.leo.org - German <-> Chinese
vi: dict.leo.org - Tiếng Đức <-> Tiếng Trung

en: Wikipedia, the free encyclopedia (EN)
vi: Wikipedia, bách khoa toàn thư mở (Tiếng Anh)

en: Wiktionary, the free dictionary (EN)
vi: Wiktionary, Từ điển mở (Tiếng Anh)

en: Merriam-Webster Online Dictionary
vi: Từ điển trực tuyến Merriam-Webster

en: Clear
vi: Xóa

en: You have chosen an invalid dictionary.
vi: Bạn đã chọn từ điển không thích hợp

en: General
vi: Chung

en: <b>Default search method:</b>
vi: <b>Phương pháp tìm kiếm mặc định:</b>

en: Dictionary Server
vi: Máy chủ từ điển

en: Web Service
vi: Dịch vụ Web

en: Spell Checker
vi: Kiểm tra chính tả

en: Last used method
vi: Phương pháp được sử dụng lần cuối

en: <b>Colors:</b>
vi: <b>Màu sắc:</b>

en: Links:
vi: Đường dẫ:

en: Spelled correctly:
vi: Chính tả chính xác:

en: Spelled incorrectly:
vi: Chính tả không chính xác:

note: panel entry size
en: Text field size:
vi: Kích cỡ ô nhập liệu:

note: server address
en: Server:
vi: Máy chủ:

note: server port
en: Server Port:
vi: Cổng:

note: dictionary
en: Dictionary:
vi: Từ điển:

en: * (use all)
vi: *(dùng tất cả)

en: ! (use all, stop after first match)
vi: ! (dùng tất cả, dừng sau lần đúng đầu tiên)

en: Spell Check Program:
vi: Chương trình kiểm tra chính tả:

en: <i>The spell check program can be 'enchant', 'aspell', 'ispell' or any other spell check program which is compatible to the ispell command.
    The icon shows whether the entered command exists.</i>
vi: <i>Chương trình kiểm tra chính tả có thể là 'enchant', 'aspell', 'ispell' hay bất chứ chương trình nào tương thích với lệnh ispell.
    Biểu tượng hiện bất kể lệnh được nhập tồn tại hay không.</i>
