xfce4-panel.xfce-4-20 - en to vi translation catalogue (487 entries)

en: Create Launcher on the panel
vi: Tạo launcher trên thanh panel

en: Add a new launcher to the panel based on the information of this desktop file
vi: Thêm một launcher mới trên thanh panel dựa vào thông tin của tệp tin desktop

en: panels;settings;preferences;taskbar;autohide;application menu;start;buttons;launcher;notification area;status;icons;plugins;
vi: panels;settings;preferences;taskbar;autohide;application menu;start;buttons;launcher;notification area;status;icons;plugins;bảng điều khiển;cài đặt;tùy chọn;thanh tác vụ;tự động ẩn;menu ứng dụng;bắt đầu;nút;trình khởi chạy;vùng thông báo;trạng thái;biểu tượng;phần bổ trợ;

en: Panel
vi: Bảng

en: Customize the panel
vi: Tùy chỉnh bảng điều khiển

en: Remove
vi: Gỡ

en: Removing the item from the panel also means its configuration will be lost.
vi: Việc gỡ bỏ một mục khỏi thanh tác vụ sẽ đồng thời xoá các cài đặt hiện có của mục đấy.

en: Are you sure that you want to remove "%s"?
vi: Bạn có chắc là bạn muốn loại bỏ "%s"?

note: properties item
en: _Properties
vi: Thuộc tính

note: about item
en: _About
vi: _Thông tin

note: move item
en: _Move
vi: _Di chuyển

note: remove
en: _Remove
vi: _Gỡ bỏ

en: Pane_l
vi: Thanh pane_l

note: add new items
en: Add _New Items...
vi: Thêm _mục mới...

note: customize panel
en: Panel Pr_eferences...
vi: Tùy _chọn thanh panel...

note: logout item
en: Log _Out
vi: Đăng _xuất

note: help item
en: _Help
vi: Trợ giúp

note: about item
en: About
vi: Thông tin

en: Show the 'Panel Preferences' dialog
vi: Hiện hộp thoại 'Tùy thích'

en: PANEL-NUMBER
vi: BẢNG ĐIỀU KHIỂN ĐIỀU KHIỂN ĐIỀU KHIỂN ĐIỀU KHIỂN ĐIỀU KHIỂN ĐIỀU KHIỂN-NUMBER

en: Show the 'Add New Items' dialog
vi: Hiển thị hộp thoại "Thêm mục mới"

en: Save the panel configuration
vi: Lưu thiết lập của thanh panel

en: Add a new plugin to the panel
vi: Thêm phần mở rộng cho thanh panel

en: Restart the running panel instance
vi: Khởi động lại thanh panel ngay tức thì

en: Quit the running panel instance
vi: Thoát thanh panel ngay lập tức

en: Do not wait for a window manager on startup
vi: Không chờ trình quản lý cửa sổ khởi động

en: Print version information and exit
vi: In thông tin phiên bản và thoát

note: parse context options
en: [ARGUMENTS...]
vi: [ĐỐI SỐ...]

en: Type "%s --help" for usage.
vi: Nhập "%s --help" để biết cách sử dụng

en: The Xfce development team. All rights reserved.
vi: Nhóm phát triển Xfce. Tất cả các quyền đã được bảo lưu

en: Please report bugs to <%s>.
vi: Hãy thống báo lỗi đến <%s>

note: quit without error if an instance is running
en: There is already a running instance
vi: Đã có một thanh tác vụ đang chạy rồi

note: spawn ourselfs again
en: Restarting...
vi: Khởi động lại...

en: Failed to show the preferences dialog
vi: Hiển thị hộp thoại tùy thích thất bại

en: Failed to show the add new items dialog
vi: Hiển thị hộp thoại thêm mục mới thất bại

en: Failed to save the panel configuration
vi: Lưu

en: Failed to add a plugin to the panel
vi: Thêm phần mở rộng cho thanh panel thất bại

en: Failed to restart the panel
vi: Khởi động lại thanh panel thất bại

en: Failed to quit the panel
vi: Tắt thanh panel thất bại

en: Failed to send D-Bus message
vi: Gửi tin nhắn D-Bus thất bại

en: No running instance of %s was found
vi: Không tìm thấy phiên của %s

en: Do you want to start the panel? If you do, make sure you save the session on logout, so the panel is automatically started the next time you login.
vi: Bạn có muốn bật thanh panel? Nếu muốn, hãy chắc rằng bạn đã lưu phiên chạy khi đăng xuất, như thế thanh panel sẽ tự động chạy mỗi khi bạn đăng nhập.

en: Execute
vi: Thực thi

en: Failed to launch the migration application
vi: Không thể chạy ứng dụng di cư

en: Plugin "%s" could not be loaded, do you want to remove it from xfce4-panel configuration?
vi: Plugin "%s" không thể chạy, bạn có muốn gỡ bỏ nó khỏi cấu hình của xfce4-panel không?

en: This plugin is in the current xfce4-panel configuration but could not be loaded, probably due to an installation issue. If you know what you're doing, you can remove it permanently, otherwise you'd better quit and make a backup of the current configuration using %s, before checking your installation and trying to start xfce4-panel again.
vi: Plugin này đang ở trong cấu hình xfce4-panel hiện tại nhưng không thể chạy, có thể là do lỗi khi cài đặt. Nếu bạn hiểu rõ về việc bạn đang làm, bạn có thể gỡ bỏ nó vĩnh viễn, nếu không, bạn nên thoát và sao lưu cấu hình hiện tại bằng %s, trước khi thử chạy lại xfce4-panel.

en: Plugin loading failure
vi: Lỗi khi chạy plugin

en: _Quit
vi: _Thoát

en: This will create a new launcher plugin on the panel and inserts the dropped files as menu items.
vi: Việc này sẽ tạo phần launcher mở rộng trên thanh panel và chèn tệp tin được thả như là một mục của thực đơn.

en: Create _Launcher
vi: Tạo _launcher

en: Create new launcher from %d desktop file | Create new launcher from %d desktop files
vi[0]: Tạo launcher mới từ tệp tin màn hình nền %d

en: You have started X without session manager. Clicking Quit will close the X server.
vi: Bạn đã chạy X mà không kèm theo bộ quản lý phiên làm việc. Nhấn vào Thoát sẽ đóng máy chủ X.

en: Quit
vi: Thoát

en: Are you sure you want to quit the panel?
vi: Bạn có chắc là muốn tắt thanh panel?

en: Failed to execute command "%s"
vi: Thực thi lệnh "%s" thất bại

en: Invalid plugin event syntax specified. Use PLUGIN-NAME:NAME[:TYPE:VALUE].
vi: Cú pháp sự kiện PLUGIN được chỉ định không hợp lệ. Sử dụng PLUGIN-NAME:NAME[:TYPE:VALUE].

en: Invalid hint type "%s". Valid types are bool, double, int, string and uint.
vi: Loại gợi ý không hợp lệ "%s". Các loại hợp lệ là bool, double, int, string và uint.

en: Unable to open the e-mail address
vi: Không thể mở email.

en: The panel of the Xfce Desktop Environment
vi: Thanh panel của môi trường màn hình XFCE

en: Add New Item
vi: Thêm mục mới

en: _Cancel
vi: _Huỷ bỏ

en: _Add
vi: Thêm

en: Please choose a panel for the new plugin:
vi: Hãy chọn thanh panel cho phần mở rộng mới:

en: Because the panel is running in kiosk mode, you are not allowed to make changes to the panel configuration as a regular user
vi: Do thanh panel đang chạy ở chế độ kiosk, bạn không được phép thay đổi cấu hình của thanh như người dùng thường

en: Modifying the panel is not allowed
vi: Không cho phép chỉnh sửa thanh panel

en: Add New Items
vi: Thêm mục mới

en: _Close
vi: Đóng

en: _Search:
vi: Tìm _kiếm:

en: Enter search phrase here
vi: Nhập cụm từ cần tìm vào đây

en: Plugin "%s" unexpectedly left the panel, do you want to restart it?
vi: Phần mở rộng "%s" thoát không mong đợi , bạn có muốn khởi động lại nó?

en: The plugin restarted more than once in the last %d seconds. If you press Execute the panel will try to restart the plugin otherwise it will be permanently removed from the panel.
vi: Phần mở khởi động lại hơn một lần trong %d giây. Nếu bạn nhấn "Thực thi" thanh panel sẽ cố khởi động lại phần mở rộng nếu không nó sẽ bị gỡ bỏ vĩnh viễn.

en: Plugin Restart
vi: Khởi động lại Plugin

en: _Execute
vi: _Chạy

en: Automatic
vi: Tự động

en: Primary
vi: Chính

note: I18N: monitor name in the output selector
en: Monitor %d
vi: Màn hình %d

en: The panel and plugin configurations will be permanently removed
vi: Cấu hình của thanh panel và phần mở rộng sẽ bị xóa vĩnh viễn

en: Are you sure you want to remove panel %d?
vi: Bạn có chắc là muốn xóa thanh panel %d?

note: I18N: append (external) in the preferences dialog if the plugin * runs external
en: %s <span color="grey" size="small">(external)</span>
vi: %s <span color="grey" size="small">(bên ngoài)</span>

note: I18N: tooltip in preferences dialog when hovering an item in the list * for external plugins
en: Internal name: %s-%d
    PID: %d
vi: Tên nội bộ: %s-%d
    PID: %d

note: I18N: tooltip in preferences dialog when hovering an item in the list * for internal plugins
en: Internal name: %s-%d
vi: Tên nội bộ: %s-%d

en: If you remove the item from the panel, it is permanently lost.
vi: Nếu bạn gỡ bỏ mục này khỏi thanh panel, nó sẽ bị mất vĩnh viễn.

en: Are you sure that you want to remove these %d items?
vi: Bạn có chắc chắn muốn gỡ bỏ %d mục này?

en: If you remove them from the panel, they are permanently lost.
vi: Nếu bạn gở bỏ chúng khỏi thanh tác vụ, chúng sẽ bị mất vĩnh viễn.

en: Never
vi: Không bao giờ

en: Intelligently
vi: Thông minh

en: Always
vi: Luôn luôn

en: Horizontal
vi: Ngang

en: Vertical
vi: Dọc

en: Deskbar
vi: Thanh để bàn

en: None (use system style)
vi: Không (sử dụng kiểu của hệ thống)

en: Solid color
vi: Màu duy nhất

en: Background image
vi: Ảnh nền

en: Panel Preferences
vi: Cấu hình thanh tác vụ

en: Profiles:
vi: Hồ sơ:

en: _Backup and restore
vi: Sao lưu và khôi phục

en: Switch between panel presets
vi: Chuyển giữa các cấu hình thanh tác vụ

en: Add a new panel
vi: Thêm thanh panel mới

en: Remove the currently selected panel
vi: Gỡ bỏ thanh panel vừa được chọn

en: <b>General</b>
vi: <b>Chung</b>

en: M_ode:
vi: _Chế độ

en: Span mo_nitors
vi: Mở rộng sang nhiều màn hình

en: Select this option to extend the panel over multiple monitors.
vi: Lựa chọn tùy chọn này để mở rộng thanh panel qua nhiều màn hình.

en: _Lock panel
vi: _Khóa thanh panel

en: Select this option to hide the handles of the panel and lock its position.
vi: Lựa chọn tùy chọn này sẽ ẩn đi phần tay cầm của thanh panel và khóa vị trí của nó.

en: _Reserve space on screen edges for the panel
vi: Sử dụng một phần của cạnh màn hình cho thanh tác vụ

en: Select this option if you don't want maximized windows to cover the area behind the panel. This only works when the panel is attached to a screen edge.
vi: Chọn mục này nếu bạn không muốn các cửa sổ được phóng to lấp đi phần diện tích bên dưới thanh tác vụ. Tính năng này chỉ hoạt động khi thanh đang gắn vào cạnh mành hình.

en: Au_tomatically hide the panel:
vi: Tự động ẩn thanh tác vụ:

en: O_utput:
vi: Đầu ra:

note: I18N: name of the section (frame) in the panel preferences where the user can define the length and size of the panel
en: <b>Measurements</b>
vi: Độ dài và kích cỡ

en: Row _size (pixels):
vi: Độ lớn hàng (điểm ảnh):

en: Num_ber of rows:
vi: _Số hàng:

en: L_ength (pixels):
vi: Độ dài (điểm ảnh):

en: Border width (pixels):
vi: Kích cỡ biên (điểm ảnh):

en: A_utomatically increase the length
vi: Tự động tăng chiều dài

en: Select this option to automatically increase the length of the panel if the plugins request more space.
vi: Lựa chọn tùy chọn này để tự động tăng chiều dài của thanh panel nếu phần mở rộng đòi hỏi nhiều không gian hơn.

en: D_isplay
vi: Hiển _thị

en: Dark mode
vi: Chế độ tối

en: <b>Background</b>
vi: <b>Nền</b>

en: _Style:
vi: _Kiểu:

en: C_olor:
vi: _Màu sắc:

en: Pick a Panel Color
vi: Chọn một màu cho thanh panel

en: _File:
vi: _Tệp tin

en: Select A Background Image
vi: Lựa chọn hình ảnh nền

en: <b>Icons</b>
vi: <b>Biểu tượng</b>

en: Adjust size au_tomatically
vi: Tự động điều chỉnh kích cỡ

en: Fixed icon _size (pixels):
vi: Kích cỡ cố định biểu tượng (điểm ảnh):

en: <b>Opacity</b>
vi: <b>Độ đục</b>

en: Configure...
vi: Cấu hình...

en: <b>Compositing is currently disabled</b>
    Enable compositing in the window manager for opacity settings in the panel.
vi: <b>Bộ tổng hợp đang được tắt</b>
    Hãy bật bộ tổng hợp trong cài đặt trình quản lí cửa sổ để chỉnh sửa mục này.

note: I18N: label for the enter transparency slider
en: _Enter:
vi: _Nhập:

note: I18N: label for the leave transparency slider
en: _Leave:
vi: _Xuất:

en: Transparency when the pointer is not hovering over the panel, with 0 being fully transparent and 100 fully opaque.
vi: Độ đục/mờ khi con trỏ đang không nằm trong thanh, 0 là trong suối và 100 là đục hoàn toàn.

en: Appeara_nce
vi: Diện mạo

en: Add new item to this panel
vi: Thêm mục mới cho thanh panel

en: Remove currently selected item
vi: Gỡ bỏ mục được chọn

en: Edit the currently selected item
vi: Chỉnh sửa mục được chọn

en: Show about information of the currently selected item
vi: Hiển thị thông tin về mục được chọn

en: Move currently selected item up by one row
vi: Di chuyển mục được chọn lên trên một hàng

en: Move currently selected item down by one row
vi: Di chuyển mục được chọn xuống dưới một hàng

en: Ite_ms
vi: _Mục

en: _New Game
vi: Trò _chơi mới

en: _Level:
vi: _Mức độ:

en: Novice
vi: Người mới

en: Intermediate
vi: Trung cấp

en: Experienced
vi: Có kinh nghiệm

en: Expert
vi: Chuyên gia

en: _Lock Panel
vi: _Khóa thanh panel

en: Failed to load the default configuration
vi: Nạp cấu hình mặc định, thất bại

en: Panel config needs migration...
vi: Cấu hình thanh tác vụ cần phải được chuyển đổi

en: Failed to migrate the existing configuration
vi: Không thể nâng cấp cấu hình hiện tại

en: Panel configuration has been updated.
vi: Cấu hình thanh panel đã được cập nhật.

en: Action Buttons
vi: Nút thao tác

en: Session Menu
vi: Thực đơn phiên chạy

en: Full Name
vi: Tên đầy đủ

en: Username
vi: Tên đăng nhập

en: User ID
vi: ID người dùng

en: Custom
vi: Tùy chỉnh

en: Appeara_nce:
vi: _Diện mạo:

en: Title:
vi: Tên:

en: Custo_m title:
vi: Tên tuỳ chỉnh:

en: General
vi: Chung

en: Visible
vi: Hiện

en: Action
vi: Hành động

en: _Show confirmation dialog
vi: _Hiển thị hộp thoại xác nhận

en: Show a confirmation dialog with a 30 second timeout for some of the actions.
vi: Hiển thị hộp thoại xác nhận trong vòng 30 giây cho một vài

en: _Actions
vi: Hành độn_g

en: Log Out
vi: Thoát ra

en: _Log Out
vi: Đăng _xuất

en: Are you sure you want to log out?
vi: Bạn có chắc là muốn đăng xuất?

en: Logging out in %d seconds.
vi: Chuẩn đăng xuất trong vòng %d giây.

en: Log Out...
vi: Thoát ra...

en: Log _Out...
vi: Đăng _nhập

en: Switch User
vi: Chuyển đổi người dùng

en: _Switch User
vi: _Chuyển đổi người dùng

en: Lock Screen
vi: Khoá màn hình

en: Loc_k Screen
vi: _Khóa màn hình

en: Hibernate
vi: Ngủ đông

en: _Hibernate
vi: _Ngủ đông

en: Do you want to suspend to disk?
vi: Bạn có muốn tạm dừng ổ đĩa?

en: Hibernating computer in %d seconds.
vi: Chuẩn bị ngủ đông trong khoảng %d giây.

en: Hybrid Sleep
vi: Ngủ kết hợp

en: _Hybrid Sleep
vi: Ngủ kết _hợp

en: Do you want to hibernate and suspend the system?
vi: Bạn có muốn ngủ đông và tạm dừng máy?

en: Hibernating and Suspending computer in %d seconds.
vi: Sẽ ngủ đông và tạm dừng sau %d giây.

en: Suspend
vi: Tạm dừng

en: Sus_pend
vi: Tạm _dừng

en: Do you want to suspend to RAM?
vi: Bạn có muốn tạm dừng vào RAM?

en: Suspending computer in %d seconds.
vi: Chuẩn bị tạm dừng máy tính trong vòng %d giây.

en: Restart
vi: Khởi động lại

en: _Restart
vi: Khởi động _lại

en: Are you sure you want to restart?
vi: Bạn có muốn khởi động lại?

en: Restarting computer in %d seconds.
vi: Chuẩn bị khởi động lại trong vòng %d giây.

en: Shut Down
vi: Tắt máy

en: Shut _Down
vi: _Tắt máy

en: Are you sure you want to shut down?
vi: Bạn có thực sự muốn tắt máy?

en: Turning off computer in %d seconds.
vi: Chuẩn bị tắt máy trong vòng %d giây.

en: Separator
vi: Phần ngăn cách

en: Failed to run action "%s"
vi: Không thể thực thi hành động "%s"

en: Little Mouse
vi: Chuột nhỏ

en: Log out, lock or other system actions
vi: Đăng xuất, khóa và các thao tác hệ thống khác

en: Applications Menu
vi: Thực đơn ứng dụng

en: _Icon:
vi: Biể_u tượng

en: Button _title:
vi: _Tiêu đề nút:

en: Show button on one _line
vi: Hiện các nút trên một hàng duy nhất

en: _Show button title
vi: _Hiển thị tiêu đề nút

en: Show application d_escription in tooltip
vi: Hiển thị chú thích cho ứng dụng trong tooltip

en: Show ic_ons in menu
vi: Hiển thị _biểu tượng trong thực đơn

en: Show generic application n_ames
vi: Hiển thị tên chung cho ứng dụng

en: Select this option to show the generic application name in the menu, for example "File Manager" instead of "Thunar"
vi: Chọn tùy chọn này để hiển thị tên chung của ứng dụng trong thực đơn, ví dụ "Quản lý tệp tin" thay vì "Thunar"

en: Appearance
vi: Diện mạo

en: Use the _default menu
vi: Sử dụng thực đơn mặc định

en: Ed_it Menu
vi: _Sửa thực đơn

en: Use c_ustom menu file:
vi: Sử dụng tệp tin thực đơn tùy chọn:

en: Menu _file:
vi: Tệp tin thự_c đơn:

en: Select A Menu File
vi: Lựa chọn một tệp tin thực đơn

en: Menu File
vi: Tệp tin thực đơn

note: I18N: default tooltip of the application menu
en: Applications
vi: Ứng dụng

en: Select An Icon
vi: Lựa chọn một biểu tượng

en: _OK
vi: _Đồng

note: show an error dialog
en: Failed to execute command "%s".
vi: Thực thi lệnh "%s", thất bại.

en: Show a menu containing categories of installed applications
vi: Hiển thị thực đơn bao gồm các mục ứng dụng đã được cài đặt

en: Usage:
vi: Cách sử dụng:

en: OPTION
vi: TÙY CHỌN

en: Options:
vi: Tùy chọn:

en: Popup menu at current mouse position
vi: Hiện menu ở vị trí con trỏ

en: Show help options
vi: Hiển thị các tùy chọn trợ giúp

en: Week %V
vi: Tuần %V

en: Failed to execute clock command
vi: Thực thi lệnh đồng hồ, thất bại

en: Custom Format
vi: Định dạng tùy chọn

en: Decimal
vi: Thập phân

en: Sexagesimal
vi: Lục thập phân

en: Binary time
vi: Giờ nhị phân

en: Date, then time
vi: Ngày, đến giờ

en: Time, then date
vi: Giờ, đến ngày

en: Date Only
vi: Chỉ ngày

en: Time Only
vi: Chỉ giờ

en: Analog
vi: Tương tự

en: Binary
vi: Nhị phân

en: Digital
vi: Số

en: Fuzzy
vi: Dài dòn

en: Clock
vi: Đồng hồ

en: Name of a timezone corresponding a file in the zoneinfo database, for example "America/New_York". Leave empty to use the localtime.
vi: Tên của một múi giờ trong cơ sở dữ liệu zoneinfo, ví dụ "Asia/Ho_Chi_Minh". Để trống để sử dụng giờ cục bộ.

en: Time_zone:
vi: _Múi giờ

en: Time and Date _Settings...
vi: _Cài đặt ngày và giờ...

en: Time Settings
vi: Cài đặt giờ

en: If set, this command is run when the plugin is left-clicked, instead of displaying the default calendar.
vi: Khi bật, lệnh này sẽ chạy khi nhấn chuột trái vào plugin thay vì hiển thị bộ lịch mặc định.

en: Co_mmand:
vi: _Lệnh

en: _Show week numbers
vi: Hiện số tuần

en: Calendar
vi: Bộ lịch

en: The format describes the date and time parts to insert into the panel. For example, %Y will be substituted with the year, %m with the month and %d with the day. Similarly, <b></b> tags will make the text bold. See the "Help" page for additional information.
vi: Định dạng miêu tả phần ngày và giờ được chèn vào thanh panel. Ví dụ, %Y sẽ tương ứng với năm, %m tương ứng vơi tháng và %d tương ứng với ngày. Tương tự, thẻ <b></b> sẽ làm chữ in đậm. Xem "Trợ giúp" để có thêm thông tin chi tiết.

en: _Tooltip format:
vi: Định dạng _tooltip:

en: _Layout:
vi: Cách _bố trí:

en: Sho_w AM/PM
vi: Hiện AM/PM

en: Fl_ash time separators
vi: Nhấp nháy dấu chia cách giờ phút

en: 24-_hour clock
vi: Đồng hồ 24 giờ

en: Binary mode:
vi: Chế độ nhị phân:

en: Display _seconds
vi: Hiện _giây

note: I18N: the fuzziness the *precision* of the fuzzy clock. Time steps of 5, 15 or parts of the day.
en: F_uzziness:
vi: Độ dài dòng:

en: Show _inactive segments
vi: Hiện các phần không hoạt động

en: Show gri_d
vi: Hiện thị _lưới

en: Font:
vi: Phông:

en: Format:
vi: Định dạng:

en: The format describes the date and time parts to insert into the panel. For example, %Y will be substituted with the year, %m with the month and %d with the day. Similarly, &lt;b&gt;&lt;/b&gt; tags will make the text bold. See the &quot;Help&quot; page for additional information.
vi: Định dạng miêu tả các thành phần ngày giờ để chèn vào thanh. Ví dụ, %Y chỉ thị cho năm, %m chỉ thị cho tháng và %d cho ngày. Tương tự, các tag &lt;b&gt;&lt;/b&gt; sẽ tô đậm chữ. Vào trang &quot;Help&quot; để xem thêm các thông tin.

en: Date
vi: Ngày tháng

en: Time
vi: Giờ

en: Clock Options
vi: Tùy chọn đồng hồ

en: Night
vi: Đêm

en: Early morning
vi: Sáng sớm

en: Morning
vi: Buổi sáng

en: Almost noon
vi: Sắp trưa

en: Noon
vi: Trưa

en: Afternoon
vi: Buổi chiều

en: Evening
vi: Buổi tối

en: Late evening
vi: Đêm

note: I18N: %0 will be replaced with the preceding hour, %1 with * the comming hour
en: %0 o'clock
vi: %0 giờ

en: five past %0
vi: năm giờ %0 phút

en: ten past %0
vi: mười giờ %0 phút

en: quarter past %0
vi: %0 giờ mười năm phút

en: twenty past %0
vi: 0% giờ hai mươi phút

en: twenty five past %0
vi: 0% giờ hai mươi năm phút

en: half past %0
vi: %0 rưỡi

en: twenty five to %1
vi: %1 kém hai mươi

en: twenty to %1
vi: %1 kém hai mươi

en: quarter to %1
vi: %1 kém mười lăm

en: ten to %1
vi: %1 kém mười

en: five to %1
vi: %1 kém năm

en: %1 o'clock
vi: %1 giờ

[ctx: one]
note: I18N: some languages have a singular form for the first hour, * other languages should just use the same strings as above
en: %0 o'clock
vi: %0 giờ

[ctx: one]
en: five past %0
vi: năm giờ %0 phút

[ctx: one]
en: ten past %0
vi: mười giờ %0 phút

[ctx: one]
en: quarter past %0
vi: %0 giờ mười năm phút

[ctx: one]
en: twenty past %0
vi: 0% giờ hai mươi phút

[ctx: one]
en: twenty five past %0
vi: 0% giờ hai mươi năm phút

[ctx: one]
en: half past %0
vi: %0 rưỡi

[ctx: one]
en: twenty five to %1
vi: %1 kém hai mươi lăm

[ctx: one]
en: twenty to %1
vi: %1 kém hai mươi

[ctx: one]
en: quarter to %1
vi: %1 kém mười lăm

[ctx: one]
en: ten to %1
vi: %1 kém mười

[ctx: one]
en: five to %1
vi: %1 kém năm

[ctx: one]
en: %1 o'clock
vi: %1 giờ

[ctx: am]
en: one
vi: một

[ctx: am]
en: two
vi: hai

[ctx: am]
en: three
vi: ba

[ctx: am]
en: four
vi: bốn

[ctx: am]
en: five
vi: năm

[ctx: am]
en: six
vi: sáu

[ctx: am]
en: seven
vi: bảy

[ctx: am]
en: eight
vi: tám

[ctx: am]
en: nine
vi: chín

[ctx: am]
en: ten
vi: mười

[ctx: am]
en: eleven
vi: mười một

[ctx: am]
note: I18N: 12 AM is midnight
en: twelve
vi: mười hai

[ctx: pm]
en: one
vi: một

[ctx: pm]
en: two
vi: hai

[ctx: pm]
en: three
vi: ba

[ctx: pm]
en: four
vi: bốn

[ctx: pm]
en: five
vi: năm

[ctx: pm]
en: six
vi: sáu

[ctx: pm]
en: seven
vi: bảy

[ctx: pm]
en: eight
vi: tám

[ctx: pm]
en: nine
vi: chín

[ctx: pm]
en: ten
vi: mười

[ctx: pm]
en: eleven
vi: mười một

[ctx: pm]
note: I18N: 12 PM is noon
en: twelve
vi: mười hai

en: What time is it?
vi: Bây giờ là mấy giờ?

en: Directory Menu
vi: Thực đơn thư mục

en: Failed to launch application "%s"
vi: Chạy ứng dụng "%s", thất bại

en: Failed to query content type for "%s"
vi: Không thể xác định kiểu dữ liệu cho "%s"

en: No default application found for "%s"
vi: Không ứng dụng mặc định nào cho "%s" được tìm thấy

en: Failed to launch default application for "%s"
vi: Chạy ứng dụng mặc định cho "%s", thất bại

en: Failed to execute the preferred application for category "%s"
vi: Thực thi ứng dụng ưa thích cho tệp tin dạng "%s", thất bại

en: Create New Folder
vi: Tạo thư mục

en: Create New Text Document
vi: Tạo tài liệu

en: C_reate
vi: _Tạo

en: Create & _Open
vi: Tạo và mở

en: Enter the new name:
vi: Nhập tên mới

en: Failed to create folder: %s
vi: Không thể tạo thư mục: %s

en: Open Folder
vi: Mở thư mục

en: Open in Terminal
vi: Mở trong dòng lệnh

en: Create Folder...
vi: Tạo thư mục...

en: Create Text Document...
vi: Tạo tệp văn bản...

en: Show a directory tree in a menu
vi: Hiển thị cây thư mục trong thực đơn

en: Select A Directory
vi: Lựa chọn một thư mục

en: _Base Directory:
vi: Đường _dẫn:

en: Show 'New Text _Document'
vi: Hiện 'Tạo tệp văn bản'

en: Show '_New Folder'
vi: Hiện 'Tạo thư mục'

en: Show 'Open in _Terminal'
vi: Hiện 'Mở trong hộp lệnh'

en: Show '_Open _Folder'
vi: Hiện 'Mở thư mục'

en: Menu
vi: Thực đơn

en: Show _hidden files
vi: Hiển thị tệp tin ẩ_n

en: Enter a list of patterns that will be used to determine which files are visible in a directory. If you specify more than one pattern here, the list items must be separated with semicolons (e.g. *.txt;*.doc).
vi: Nhập vào danh sách các mẫu sẽ được sử dụng để xác định tệp tin sẽ được hiển thị. Nếu bạn muốn thêm nhiều hơn một mẫu, danh sách các mục phải được ngăn cách bằng dấu chấm phẩy (vd: *.txt;*.doc).

en: _File Pattern:
vi: Mẫu _tệp tin:

en: Filtering
vi: Đang lọc

en: Open launcher menu
vi: Mở thực đơn launcher

en: Unnamed Item
vi: Mục không được đặt tên

en: No items
vi: Không có mục nào

en: Failed to open desktop item editor
vi: Không thể mở trình chỉnh sửa tập tin desktop

en: If you delete an item, it will be permanently removed
vi: Nếu bạn xóa một mục, nó sẽ bị gỡ bỏ vĩnh viễn

en: Unnamed item
vi: Mục không được đặt tên

en: Are you sure you want to remove "%s"?
vi: Bạn có chắc là muốn gỡ bỏ "%s"?

en: Default
vi: Mặc định

en: North
vi: Bắc

en: West
vi: Tây

en: East
vi: Đông

en: South
vi: Nam

en: Inside Button
vi: Kèm trong nút

en: Up
vi: Trên

en: Down
vi: Dưới

en: _Edit Item
vi: _Sửa mục

en: D_elete Item
vi: _Xóa mục

en: Add Appli_cation
vi: _Thêm ứng dụng

en: New _Application
vi: Ứng dụng _mới

en: New _Link
vi: Đường _dẫn mới

en: Add one or more existing items to the launcher
vi: Thêm một hay nhiều mục đang too

en: Launcher
vi: Trình gọi

en: Delete the currently selected item
vi: Xóa mục đang được chọn

en: Add a new empty item
vi: Thêm một mục trống mới

en: Add a new hyperlink
vi: Tạo hyperlink

en: Disable t_ooltips
vi: Vô hiệu hóa tooltip_s

en: Select this option to disable the tooltips when moving over the panel button or menu items.
vi: Chọn tùy chọn này để vô hiệu hóa chú thích khi bạn di chuyển qua một nút hay mục của thực đơn.

en: Show _label instead of icon
vi: Hiện tên tha_y vì biểu tượng

en: Show last _used item in panel
vi: Hiển thị mục được sử dụng lần cuối trên thanh panel

en: Select this option to move the clicked menu item to the panel.
vi: Chọn tùy chọn này để di chuyển mục được chọn đến thanh panel.

en: _Arrow button position:
vi: Vị trí nút mũi tên:

en: Advanced
vi: Nâng cao

en: Program launcher with optional menu
vi: Trình chạy chương trình với trình đơn tùy chọn

en: Workspace _Settings...
vi: _Cài đặt không gian làm việc...

en: Unable to open the workspace settings
vi: Không thể mở cài đặt không gian làm việc

en: Workspace %d
vi: Không gian %d

en: Buttons
vi: Nút

en: Miniature View
vi: Hiển nhị gọn

en: Workspace Switcher
vi: Chuyển đổi không gian làm việc

en: Number of _rows:
vi: Số _hàng:

en: Show workspace number
vi: Hiện chỉ số của các không gian làm việc

en: Switch workspaces using the mouse wheel
vi: Chuyển đổi qua các không gian làm việc bằng bánh xe chuột

en: Wrap around workspaces
vi: Đi vòng lại khi đến không gian làm việc cuối/đầu

en: Switch between virtual desktops
vi: Chuyển đổi giữa các màn hình ảo

en: Transparent
vi: Trong suốt

en: Handle
vi: Xử lý

en: Dots
vi: Chấm

en: _Expand
vi: _Mở rộng

en: Adds a separator or space between panel items
vi: Thêm một ngăn cách hoặc khoảng cách giữa các plugin trên thanh

en: Restore the minimized windows
vi: Phục hồi các cửa sổ được ẩn

en: Minimize all open windows and show the desktop
vi: Ẩm tất cả các cửa sổ đang mở và hiện màn hình

en: Show Desktop
vi: Hiển thị nền

en: _Show on mouse hover
vi: Hiện lên khi chạm chuột

en: Behavior
vi: Hành vi

en: Hide all windows and show the desktop
vi: Ẩm tất cả các cửa sổ và hiện màn hình

en: Clear
vi: Xoá

en: Are you sure you want to clear the list of known items?
vi: Bạn có chắc chắn muốn xoá danh sách những mục đã biết?

en: Status Tray Items
vi: Mục trạng thái

en: C_lear Known Items
vi: Xoá các mục đã biết rồi

en: Resets the list of items and their visibility settings
vi: Đặt lại danh sách mục và cấu hình hiển thị của chúng

en: _Fixed icon size (pixels):
vi: Kích cỡ biểu tượng cố định (điểm ảnh):

en: Adjust size _automatically
vi: Tự động thay đổi kích cỡ

en: Icons
vi: Biểu tượng

en: Arrange _items in a single row
vi: Sắp xếp các mục trên cùng một hàng

en: If enabled, ensure that the items are laid out in a single row
vi: Khi bật, đảm bảo các mục được hiển thị trên một hàng duy nhất

en: _Hide items by default
vi: Mặc định ẩn các mục

en: When enabled, all new items will be marked as "Hidden"
vi: Khi bật, tất cả các mục mới sẽ được đánh dấu "Ẩn"

en: _Square items
vi: Mục hình vuông

en: Item buttons will take a square when it's possible
vi: Các nút của các mục sẽ hiển thị dưới dạng hình vuông nếu có thể

en: Item
vi: Mục

en: Hidden
vi: Ẩn

en: Move the selected item one row up
vi: Di chuyển mục lên một hàng

en: Move the selected item one row down
vi: Di chuyển một mục xuống một hàng

en: Known Items
vi: Các mục đã biết

en: _Menu is primary action
vi: _Menu là hành động chính

en: Left click will always display the menu for item
vi: Nhấp chuột trái sẽ luôn màn hình menu cho mục

en: _Request symbolic icons
vi: Yêu cầu biểu tượng tượng t_rưng

en: Load symbolic icons if available
vi: Tải các biểu tượng tượng trưng nếu có

en: Features
vi: Đặc trưng

en: Status Notifiers
vi: Trình thông báo trạng thái

en: Systray Icons
vi: Biểu tượng hệ thống

en: Unable to start the notification area
vi: Không thể khởi động vùng thông báo

note: create fake error and show it
en: Most likely another widget took over the function of a notification area. This area will be unused.
vi: Rất có thể một tiện ích khác đã đảm nhận chức năng của khu vực thông báo. Khu vực này sẽ không được sử dụng.

en: The notification area lost selection
vi: Vùng thông báo bị mất lựa chọn

en: Failed to acquire manager selection for screen %d
vi: Không lấy được lựa chọn người quản lý cho màn hình %d

en: Status Tray Plugin
vi: Plugin khay trạng thái

en: Provides status notifier items (application indicators) and legacy systray items
vi: Cung cấp các mục thông báo trạng thái (chỉ báo ứng dụng) và các mục hệ thống cũ

en: Nothing
vi: Không có gì

en: Close Window
vi: Đóng cửa sổ

en: Minimize Window
vi: Thu nhỏ cửa sổ

en: New Instance
vi: Phiên bản mới

en: Timestamp
vi: Dấu thời gian

en: Group title and timestamp
vi: Tiêu đề nhóm và dấu thời gian

en: Window title
vi: Tiêu đề ứng dụng

en: Group title and window title
vi: Nhóm tiêu đề và tiên đề ứng dụng

en: None, allow drag-and-drop
vi: Không, cho phép di-và-thả

en: Window Buttons
vi: Các nút cửa sổ

en: Show button _labels
vi: Hiển thị _nhãn cho nút

en: Show _flat buttons
vi: Hiển thị các nút _phẳng

en: Show _handle
vi: Hiển thị _tay cầm

en: Show _tooltips
vi: Hiển _thị chú giải công cụ

en: Sorting _order:
vi: Phân _loại theo:

en: Mi_ddle click action:
vi: Thao tác nhấn chuột giữa:

en: _Group windows by application
vi: Nhóm các cửa sổ theo ứn_g dụng

en: Restore minimized windows to current _workspace
vi: _Khôi phục các cửa sổ thu nhỏ về không gian làm việc hiện tại

en: D_raw window frame when hovering a button
vi: _Vẽ khung cửa sổ khi di chuột vào nút

en: _Switch windows using the mouse wheel
vi: Sử dụng nút cuộn để _chuyển đổi giữa các cửa sổ

en: Behaviour
vi: Hành vi

en: Show windows from _all workspaces
vi: Hiển thị cửa sổ trên mọi không gian làm việc

en: Show windows from all mo_nitors
vi: Hiể_n thị cửa sổ từ tất cả các màn hình

en: Show only _minimized windows
vi: _Chỉ hiển thị các cửa sổ thu nhỏ

en: Unable to start new instance of '%s'
vi: Không thể bắt đầu phiên bản mới của '%s'

en: Launch New Instance
vi: Khởi chạy phiên bản mới

en: Mi_nimize All
vi: _Giảm thiểu Tất cả

en: Un_minimize All
vi: Giả_m thiểu Tất cả

en: Ma_ximize All
vi: _Phóng to tất cả

en: _Unmaximize All
vi: _Tối đa hóa Tất cả

en: _Close All
vi: Đó_ng tất cả

en: Switch between open windows using buttons
vi: Chuyển đổi giữa các cửa sổ đang mở bằng các nút

en: Desktop
vi: Màn hình

en: No Windows
vi: Không có cửa sổ

en: Urgent Windows
vi: Windows khẩn cấp

en: Add Workspace
vi: Thêm không gian làm việc

en: Remove Workspace "%s"
vi: Gỡ bỏ không gian làm việc "%s"

en: Remove Workspace %d
vi: Xóa không gian %d

en: Icon
vi: Biểu tượng

en: Arrow
vi: Mũi tên

en: Window Menu
vi: Thực đơn cửa sổ

en: Button layout:
vi: Cách bố trí nút:

en: Show workspace a_ctions
vi: Hiển thị _các tác vụ trong không gian làm việc

en: Show workspace _names
vi: Hiể_n thị tên không gian làm việc

en: Enable _urgency notification
vi: _Bật thông báo khẩn cấp

en: Switch between open windows using a menu
vi: Chuyển giữa các cửa sổ đang mở sử dụng một thực đơn
