xfdesktop - en to is translation catalogue (240 entries)

en: Home
is: Heimasvæði

en: File System
is: Skráakerfi

en: Trash
is: Setja í ruslatunnu

en: Removable Devices
is: Útskiptanleg tæki

en: Network Shares
is: Netsameignir

en: Disks and Drives
is: Diskar og drif

en: Other Devices
is: Önnur tæki

note: Display the file name, file type, and file size in the tooltip.
en: <b>%s</b>
    Type: %s
    Size: %s
is: <b>%s</b>
    Tegund: %s
    Stærð: %s

en: Wallpaper for Monitor %d (%s)
is: Bakgrunnsmynd fyrir skjá %d (%s)

en: Wallpaper for Monitor %d
is: Bakgrunnsmynd fyrir skjá %d

en: Move this dialog to the display you want to edit the settings for.
is: Færðu þennan glugga á vinnusvæðið sem þú vilt breyta stillingum fyrir.

en: Wallpaper for %s on Monitor %d (%s)
is: Bakgrunnsmynd fyrir %s á skjá %d (%s)

en: Wallpaper for %s on Monitor %d
is: Bakgrunnsmynd fyrir %s á skjá %d

en: Move this dialog to the display and workspace you want to edit the settings for.
is: Færðu þennan glugga á skjáinn og vinnusvæðið sem þú vilt breyta stillingum fyrir.

note: Single monitor and single workspace
en: Wallpaper for my desktop
is: Bakgrunnsmynd fyrir skjáborðið mitt

note: Single monitor and per workspace wallpaper
en: Wallpaper for %s
is: Bakgrunnsmynd fyrir %s

en: Move this dialog to the workspace you want to edit the settings for.
is: Færðu þennan glugga á vinnusvæðið sem þú vilt breyta stillingum fyrir.

en: Image selection is unavailable while the image style is set to None.
is: Ekki er hægt að velja myndir á meðan myndastíll er ekki virkur.

en: Spanning screens
is: Samliggjandi skjáir

note: TRANSLATORS: Please split the message in half with '\n' so the dialog will not be too wide.
en: Would you like to arrange all existing
    icons according to the selected orientation?
is: Viltu raða upp öllum fyrirliggjandi
    táknmyndum samkvæmt valinni stefnu?

en: Arrange icons
is: Raða táknmyndum

note: printf is to be translator-friendly
en: Unable to launch "%s":
is: Ekki tókst að keyra "%s":

en: Launch Error
is: Villa í ræsingu

en: _Close
is: _Loka

en: Image files
is: Myndskrár

note: Change the title of the file chooser dialog
en: Select a Directory
is: Veldu möppu

en: Settings manager socket
is: Sökkull stillingastjórnunar

en: SOCKET ID
is: AUÐKENNI SÖKKULS - ID

en: Version information
is: Upplýsingar um útgáfu

en: Enable debug messages
is: Virkja afslúsunarskilaboð

en: Type '%s --help' for usage.
is: Skrifaðu '%s --help' til að sjá hvernig á að nota þetta.

en: The Xfce development team. All rights reserved.
is: Xfce þróunarteymið. Allur réttur áskilinn.

en: Please report bugs to <%s>.
is: Tilkynntu villur til <%s>.

en: Desktop Settings
is: Skjáborðsstillingar

en: Unable to contact settings server
is: Gat ekki tengst við stillingaþjón

en: Quit
is: Hætta

en: Desktop
is: Skjáborð

en: Set desktop background and menu and icon behavior
is: Setja skjámynd, valmynd og hegðun tákna

en: Solid color
is: Heillitur

en: Horizontal gradient
is: Láréttur litstigull

en: Vertical gradient
is: Lóðréttur litstigull

en: Transparent
is: Gegnsætt

en: Choose the folder to select wallpapers from.
is: Veldu möppu til að velja úr bakgrunnsmyndir.

en: Apply
is: Virkja

en: St_yle:
is: S_tíll:

en: Specify how the image will be resized to fit the screen.
is: Veldu hvernig mynd verður endurkvörðuð til að passa á skjáinn.

en: None
is: Enginn

en: Centered
is: Miðjað

en: Tiled
is: Flísalagt

en: Stretched
is: Teygt

en: Scaled
is: Skalað

en: Zoomed
is: Aðdráttur

en: Spanning Screens
is: Samliggjandi skjáir

en: Specify the style of the color drawn behind the backdrop image.
is: Tilgreindu hvernig litur er teiknaður aftan við bakgrunnsmynd.

en: Specifies the solid color, or the "left" or "top" color of the gradient.
is: Tiltekur heillit eða "vinstri" eða "efri" lit í litstigli.

en: Select First Color
is: Velja fyrsta lit

en: Specifies the "right" or "bottom" color of the gradient.
is: Tiltekur "hægri" eða "neðri" lit í litstigli.

en: Select Second Color
is: Velja annan lit

en: Apply to all _workspaces
is: Beita á öll _vinnusvæði

en: _Folder:
is: _Mappa:

en: C_olor:
is: L_itur:

en: Change the _background
is: _Breyta bakgrunni

en: Automatically select a different background from the current directory.
is: Velja sjálfvirkt mismunandi bakgrunna úr þessari möppu.

en: Specify how often the background will change.
is: Tiltaka hve oft eigi að skipta um bakgrunn.

en: in seconds:
is: í sekúndum:

en: in minutes:
is: í mínútum:

en: in hours:
is: í klukkustundum:

en: at start up
is: við ræsingu

en: every hour
is: hverja klukkustund

en: every day
is: daglega

en: chronologically
is: í tímaröð

en: Amount of time before a different background is selected.
is: Tíminn sem líður áður en annar bakgrunnur er valinn.

en: _Random Order
is: Slembi_raðað

en: Randomly selects another image from the same directory when the wallpaper is to cycle.
is: Velur tilviljanakennt aðra mynd úr sömu möppu þegar bakgrunnsmynd á að skiptast út.

en: Left
is: Vinstri

en: Middle
is: Miðju

en: Right
is: Hægri

en: Shift
is: Shift-lykill

en: Alt
is: Alt-lykill

en: Control
is: Control-lykill

en: Minimized application icons
is: Táknmyndir minnkaðra glugga

en: File/launcher icons
is: Skráa/ræsitáknmyndir

en: Top Left Vertical
is: Að ofan frá vinstri lóðrétt

en: Top Left Horizontal
is: Að ofan frá vinstri lárétt

en: Top Right Vertical
is: Að ofan frá hægri lóðrétt

en: Top Right Horizontal
is: Að ofan frá hægri lárétt

en: Bottom Left Vertical
is: Að neðan frá vinstri lóðrétt

en: Bottom Left Horizontal
is: Að neðan frá vinstri lárétt

en: Bottom Right Vertical
is: Að neðan frá hægri lóðrétt

en: Bottom Right Horizontal
is: Að neðan frá hægri lárétt

en: _Help
is: _Hjálp

en: _Background
is: _Bakgrunnur

en: Include applications menu on _desktop right click
is: _Hafa með forritavalmynd með hægri-músarsmell á skjáborð

en: _Button:
is: _Hnappur:

en: Mo_difier:
is: _Breytilykill:

en: Show _application icons in menu
is: Birta tákn _forrita í valmynd

en: _Edit desktop menu
is: Br_eyta skjáborðsvalmynd

en: <b>Desktop Menu</b>
is: <b>Skjáborðsvalmynd</b>

en: Show _window list menu on desktop middle click
is: Birta _gluggalistavalmynd með miðju-músarsmell á skjáborð

en: B_utton:
is: Hnapp_ur:

en: Modi_fier:
is: Bre_ytilykill:

en: Sh_ow application icons in menu
is: Birta tákn _forrita í valmynd

en: Show workspace _names in list
is: Birta _nöfn vinnusvæða á lista

en: Use _submenus for the windows in each workspace
is: Nota _undirvalmyndir fyrir glugga í hverju vinnusvæði

en: Show s_ticky windows only in active workspace
is: Birta l_ímda glugga aðeins á virkum vinnusvæðum

en: Show a_dd and remove workspace options in list
is: Birta möguleika til að _bæta við og fjarlægja eiginleika vinnusvæða á lista

en: <b>Window List Menu</b>
is: <b>Valmynd gluggalista</b>

en: _Menus
is: Val_myndir

en: Icon _type:
is: _Tegund táknmyndar:

en: Icon _size:
is: _Stærð táknmynda:

en: Icons _orientation:
is: Stefna táknm_ynda:

en: Show icons on primary display
is: Birta táknmyndir á aðalskjá

en: Use custom _font size:
is: Nota sérsniðna _letur stærð:

en: Show icon tooltips. Size:
is: Birta vísbendingar táknmynda. Stærð:

en: Size of the tooltip preview image.
is: Stærð myndforskoðunar í vísbendingum.

en: Show t_humbnails
is: Birta smám_yndir:

en: Select this option to display preview-able files on the desktop as automatically generated thumbnail icons.
is: Veldu þetta til að birta á skjáborðinu sjálfvirkt gerðar smámyndir af forskoðanlegum skrám.

en: Show hidden files on the desktop
is: Birta faldar skrár á skjáborðinu

en: Single _click to activate items
is: _Einsmella til að virkja atriði

en: <b>Appearance</b>
is: <b>Útlit</b>

en: <b>Default Icons</b>
is: <b>Sjálfgefnar táknmyndir</b>

en: _Icons
is: Táknmynd_ir

en: _Applications
is: _Forrit

en: Remove Workspace %d
is: Fjarlægja vinnusvæði %d

en: Do you really want to remove workspace %d?
    Note: You are currently on workspace %d.
is: Viltu í alvörunni fjarlægja vinnusvæði %d?
    ATH: Þú ert núna á vinnusvæði %d.

en: Remove Workspace '%s'
is: Fjarlægja vinnusvæði '%s'

en: Do you really want to remove workspace '%s'?
    Note: You are currently on workspace '%s'.
is: Viltu í alvörunni fjarlægja vinnusvæði '%s'?
    ATH: Þú ert núna á vinnusvæði '%s'.

note: Popup a dialog box confirming that the user wants to remove a * workspace
en: Remove
is: Fjarlægja

en: Window List
is: Gluggalisti

en: <b>Workspace %d</b>
is: <b>Vinnusvæði %d</b>

en: _Add Workspace
is: Bæt_a við vinnusvæði

en: _Remove Workspace %d
is: Fja_rlægja við vinnusvæði %d

en: _Remove Workspace '%s'
is: Fja_rlægja við vinnusvæði '%s'

en: Display version information
is: Birta útgáfuupplýsingar

en: Reload all settings
is: Endurlesa allar stillingar

en: Advance to the next wallpaper on the current workspace
is: Fara áfram á næsta bakgrunn í þessu vinnusvæði

en: Pop up the menu (at the current mouse position)
is: Láta valmynd spretta upp (við músarbendil)

en: Pop up the window list (at the current mouse position)
is: Láta gluggalista spretta upp (við músarbendil)

en: Automatically arrange all the icons on the desktop
is: Raða táknmyndum sjálfvirkt á skjáborðinu

en: Disable debug messages
is: Afvirkja afslúsunarskilaboð

en: Do not wait for a window manager on startup
is: Ekki bíða eftir gluggastjóra við ræsingu

en: Cause xfdesktop to quit
is: Láta xfdesktop hætta

en: Failed to parse arguments: %s
is: Mistókst að þátta viðföng: %s

en: This is %s version %s, running on Xfce %s.
is: Þetta er %s útgáfa %s, keyrandi á Xfce %s.

en: Built with GTK+ %d.%d.%d, linked with GTK+ %d.%d.%d.
is: Byggt með GTK+ %d.%d.%d, tengt með GTK+ %d.%d.%d.

en: Build options:
is: Byggingamöguleikar:

en:     Desktop Menu:        %s
is:     Skjáborðsvalmynd:        %s

en: enabled
is: virkt

en: disabled
is: óvirkt

en:     Desktop Icons:       %s
is:     Skjáborðstáknmyndir:       %s

en:     Desktop File Icons:  %s
is:     Táknmyndir skjáborðsskráa:  %s

en: Could not create the desktop folder "%s"
is: Ekki var hægt að búa til skjáborðsmöppuna "%s"

en: Desktop Folder Error
is: Villa í skjáborðsmöppu

en: A normal file with the same name already exists. Please delete or rename it.
is: Venjuleg skrá er nú þegar með þetta heiti. Eyddu henni eða breyttu heitinu á skránni.

en: Rename Error
is: Villa við endurnefningu

en: The files could not be renamed
is: Ekki var hægt að endurnefna skrárnar

en: None of the icons selected support being renamed.
is: Ekki mátti endurnefna neinar af völdu táknmyndunum.

en: _OK
is: Í _lagi

en: _Open With "%s"
is: _Opna með "%s"

en: Open With "%s"
is: Opna með "%s"

en: Unable to launch "exo-desktop-item-edit", which is required to create and edit launchers and links on the desktop.
is: Tókst ekki að keyra "exo-desktop-item-edit", sem er forsenda þess að hægt sé að búa til og breyta ræsum og tenglum á skjáborði.

en: _Open all
is: _Opna allt

en: Create _Launcher...
is: Búa til _ræsi...

en: Create _URL Link...
is: Búa til _URL tengil (slóð)...

en: Create _Folder...
is: Búa til _möppu...

en: Create _Document
is: Búa til _skjal

en: No templates installed
is: Engin sniðmát uppsett

en: _Empty File
is: _Tóm skrá

en: _Open
is: _Opna

en: _Execute
is: _Keyra

en: _Edit Launcher
is: Br_eyta ræsi

en: Open With
is: Opna með

en: Open With Other _Application...
is: Opn_a með öðru forriti...

en: _Paste
is: _Líma

en: Cu_t
is: _Klippa

en: _Copy
is: _Afrita

en: Paste Into Folder
is: Líma inn möppu

en: Mo_ve to Trash
is: Fl_ytja í ruslið

en: _Delete
is: _Eyða

en: _Rename...
is: Endu_rnefna...

en: _Open in New Window
is: _Opna í nýjum glugga

en: Arrange Desktop _Icons
is: _Raða táknmyndum á skjáborði

en: Desktop _Settings...
is: _Skjáborðsstillingar...

en: P_roperties...
is: E_iginlegikar...

en: Load Error
is: Hleðsluvilla

en: Failed to load the desktop folder
is: Mistókst að hlaða inn skjáborðsmöppunni

en: Copy _Here
is: Afrita _hingað

en: _Move Here
is: _Færa hingað

en: _Link Here
is: _Tengja hingað

en: _Cancel
is: _Hætta við

note: TRANSLATORS: file was modified less than one day ago
en: Today at %X
is: Í dag klukkan %X

note: TRANSLATORS: file was modified less than two days ago
en: Yesterday at %X
is: Í gær klukkan %X

note: Days from last week
en: %A at %X
is: %A klukkan %X

note: Any other date
en: %x at %X
is: %x klukkan %X

note: the file_time is invalid
en: Unknown
is: Óþekkt

en: The folder could not be opened
is: Ekki var hægt að opna möppuna

en: Error
is: Villa

en: The requested operation could not be completed
is: Ekki tókst að ljúka þessarri aðgerð

en: The file could not be renamed
is: Ekki var hægt að endurnefna skrána

en: This feature requires a file manager service to be present (such as the one supplied by Thunar).
is: Þetta krefst þess að skráastjórnunarþjónusta sé virk (eins og sú sem Thunar býður upp á).

en: Delete Error
is: Villa við eyðingu

en: The selected files could not be deleted
is: Ekki var hægt að eyða völdum skrám

en: Trash Error
is: Villa í rusli

en: The selected files could not be moved to the trash
is: Ekki var hægt að setja valdar skrár í ruslið

en: This feature requires a trash service to be present (such as the one supplied by Thunar).
is: Þetta krefst þess að ruslþjónusta sé virk (eins og sú sem Thunar býður upp á).

en: Could not empty the trash
is: Ekki var hægt að tæma ruslakörfu

en: Create File Error
is: Villa við að búa til skrá

en: Could not create a new file
is: Ekki var hægt að búa til nýja skrá

en: Create Document Error
is: Villa við að búa til skjal

en: Could not create a new document from the template
is: Tókst ekki að búa til skjal út frá þessu sniðmáti

en: File Properties Error
is: Villa í eiginleikum skráar

en: The file properties dialog could not be opened
is: Glugginn með eiginleikum skráar opnaðist ekki

en: The file could not be opened
is: Ekki var hægt að opna skrána

en: Failed to run "%s"
is: Mistókst að keyra "%s"

en: The application chooser could not be opened
is: Ekki var hægt að opna forritaveljarann

en: Transfer Error
is: Flutningsvilla

en: The file transfer could not be performed
is: Ekki var hægt að framkvæma skráaflutning

note: TRANSLATORS: Please use the same translation here as in Thunar
en: Unmounting device
is: Aftengi tæki úr skráakerfi

note: TRANSLATORS: Please use the same translation here as in Thunar
en: The device "%s" is being unmounted by the system. Please do not remove the media or disconnect the drive
is: Verið er að aftengja tækið "%s" úr kerfinu. Alls ekki fjarlægja miðilinn eða taka tækið úr sambandi

note: TRANSLATORS: Please use the same translation here as in Thunar
en: Writing data to device
is: Skrifa upplýsingar á tæki

note: TRANSLATORS: Please use the same translation here as in Thunar
en: There is data that needs to be written to the device "%s" before it can be removed. Please do not remove the media or disconnect the drive
is: Það eru enn ýmis gögn sem þarf að skrifa yfir á tækið "%s" áður en má fjarlægja það. Alls ekki fjarlægja miðilinn eða taka tækið úr sambandi

en: Unmount Finished
is: Aftengingu lokið

en: The device "%s" has been safely removed from the system.
is: Tækið "%s" hefur verið fjarlægt úr kerfinu á öruggan hátt.

note: TRANSLATORS: Please use the same translation here as in Thunar
en: Ejecting device
is: Spýti tæki út

note: TRANSLATORS: Please use the same translation here as in Thunar
en: The device "%s" is being ejected. This may take some time
is: Verið er að spýta út tækinu "%s". Þetta getur tekið smátíma

en: Eject Finished
is: Útspýtingu lokið

en: Trash is empty
is: Ruslafatan er tóm

en: Trash contains one item
is: Ruslið inniheldur aðeins eitt atriði

en: Trash contains %d items
is: Ruslið inniheldur %d atriði

en: %s
    Size: %s
    Last modified: %s
is: %s
    Stærð: %s
    Seinast breytt: %s

en: _Empty Trash
is: _Tæma ruslið

en: (unknown)
is: (óþekkt)

en: Failed to eject "%s"
is: Mistókst að spýta út "%s"

en: Eject Failed
is: Útspýting mistókst

en: Failed to mount "%s"
is: Mistókst að tengja "%s"

en: Mount Failed
is: Tenging mistókst

en: E_ject Volume
is: S_pýta út gagnahirslu

en: _Unmount Volume
is: _Aftengja gagnahirslu

en: _Mount Volume
is: _Tengja gagnahirslu

en: _Window Actions
is: _Glugga aðgerðir
