Xfwm4 - en to th translation catalogue (176 entries)

en: This window might be busy and is not responding.
    Do you want to terminate the application?
th: หน้าต่างนี้อาจกำลังทำงานอยู่และไม่มีการตอบสนอง
    คุณต้องการจบการทำงานของโปรแกรมนี้หรือไม่?

en: Warning
th: คำเตือน

en: None
th: ไม่ใช้

en: Session manager socket
th: ซ็อกเก็ตของโปรแกรมจัดการวาระ

en: SOCKET ID
th: หมายเลขซ็อกเก็ต

en: Version information
th: ข้อมูลรุ่นโปรแกรม

en: %s: %s
    Try %s --help to see a full list of available command line options.
th: %s: %s
    ลองสั่ง %s --help เพื่อดูตัวเลือกทั้งหมดของบรรทัดคำสั่ง

en: Workspace %d
th: พื้นที่ทำงาน %d

en: Workspace Name
th: ชื่อพื้นที่ทำงาน

en: Settings manager socket
th: ซ็อกเก็ตของโปรแกรมจัดการค่าตั้ง

en: Window Manager
th: โปรแกรมจัดการหน้าต่าง

en: Configure window behavior and shortcuts
th: ตั้งค่าพฤติกรรมและปุ่มลัดของหน้าต่าง

en: windows;management;settings;preferences;themes;styles;decorations;title bar;font;buttons;menu;minimize;maximize;shade;roll up;layout;keyboard shortcuts;focus;snapping;screen;workspaces;edges;corner;hide content;move;resize;moving;resizing;double click;
th: หน้าต่าง;จัดการ;ตั้งค่า;ปรับแต่ง;ชุดตกแต่ง;รูปแบบ;กรอบหน้าต่าง;หัวหน้าต่าง;แบบอักษร;ปุ่ม;เมนู;ย่อเก็บ;ขยายแผ่;ม้วนเก็บ;ม้วนขึ้น;การจัดวาง;ปุ่มลัด;โฟกัส;การดูดติด;หน้าจอ;พื้นที่ทำงาน;ขอบ;มุม;ซ่อนเนื้อหา;ย้าย;ปรับขนาด;ดับเบิลคลิก;

en: Window Manager Tweaks
th: ปรับละเอียดโปรแกรมจัดการหน้าต่าง

en: Fine-tune window behaviour and effects
th: ปรับแต่งพฤติกรรมและเอฟเฟ็กต์หน้าต่างอย่างละเอียด

en: windows;behavior;settings;preferences;cycling;cycle;switching;focus;raises;accessibility;key;dragging;move;moving;hide;frame;title bar;maximized;tile;screen;edge;hot corner;snapping;mouse wheel;roll up;workspaces;placement;compositor;compositing;enable;disable;shadows;decorations;opacity;resize;inactive;preview;compiz;transitions;
th: หน้าต่าง;พฤติกรรม;ตั้งค่า;ปรับแต่ง;วนหน้าต่าง;สลับ;โฟกัส;ยกหน้าต่าง;สิ่งอำนวยความสะดวก;ปุ่ม;ลาก;ย้าย;ซ่อน;เส้นขอบ;หัวหน้าต่าง;ขยายแผ่;เรียงต่อชน;หน้าจอ;ขอบ;มุมยอดนิยม;การดูดติด;ลูกกลิ้งเมาส์;ม้วนขึ้น;พื้นที่ทำงาน;การวางตำแหน่ง;compositor;composite;เปิดใช้;ปิดใช้;เงา;กรอบหน้าต่าง;ความทึบ;ปรับขนาด;ไม่แอคทีฟ;ภาพตัวอย่าง;compiz;การเปลี่ยน;

en: Workspaces
th: พื้นที่ทำงาน

en: Configure layout, names and margins
th: ปรับแต่งการจัดวาง ชื่อ และแนวขอบของพื้นที่ทำงาน

en: workspaces;settings;preferences;virtual desktops;number;windows;screen;margins;
th: พื้นที่ทำงาน;ตั้งค่า;ปรับแต่ง;พื้นโต๊ะเสมือน;จำนวน;หน้าต่าง;หน้าจอ;แนวขอบ;

en: _Help
th: _วิธีใช้

note: ----------------------------------------------
en: _Close
th: ปิ_ด

en: <b>The_me</b>
th: <b>ชุด_ตกแต่ง</b>

en: <b>Title fon_t</b>
th: <b>แบบ_อักษรหัวหน้าต่าง</b>

en: <b>Title _alignment</b>
th: <b>ตำแหน่ง_หัวหน้าต่าง</b>

en: Click and drag the buttons to change the layout
th: คลิกและลากปุ่มเพื่อปรับเปลี่ยนการจัดวาง

en: Title
th: หัวหน้าต่าง

en: The window title cannot be removed
th: ไม่สามารถลบหัวหน้าต่างได้

en: Active
th: ใช้งาน

en: Menu
th: เมนู

en: Stick
th: ปักหมุด

en: Shade
th: ม้วนเก็บ

en: Minimize
th: ย่อเก็บ

en: Maximize
th: ขยายแผ่

en: Close
th: ปิด

en: Hidden
th: ซ่อน

en: <b>Button layout</b>
th: <b>การจัดวางปุ่ม</b>

en: _Style
th: รูปแ_บบ

en: Define shortcuts to perform _window manager actions:
th: กำหนดปุ่มลัดเพื่อใช้สั่งการกระทำของโปรแกรมจัดการ_หน้าต่าง:

en: _Edit
th: แ_ก้ไข

en: _Reset to Defaults
th: _ล้างคืนเป็นค่าปริยาย

en: _Keyboard
th: แ_ป้นพิมพ์

en: Click to foc_us
th: _คลิกเพื่อโฟกัส

en: Focus follows _mouse
th: เปลี่ยนโฟกัสตามเ_มาส์

en: _Delay before window receives focus:
th: การหน่วงเ_วลาก่อนที่หน้าต่างจะได้รับโฟกัส:

note: Focus delay Raise focus delay
en: <i>Short</i>
th: <i>สั้น</i>

note: Focus delay Raise focus delay
en: <i>Long</i>
th: <i>ยาว</i>

en: <b>Focus model</b>
th: <b>วิธีโฟกัส</b>

en: Automatically give focus to _newly created windows
th: โฟกัสหน้าต่างที่สร้างใ_หม่โดยอัตโนมัติ

en: <b>New window focus</b>
th: <b>การโฟกัสหน้าต่างใหม่</b>

en: Automatically _raise windows when they receive focus
th: _ยกหน้าต่างขึ้นโดยอัตโนมัติเมื่อได้รับโฟกัส

en: Delay _before raising focused window:
th: การหน่วงเวลา_ก่อนที่จะยกหน้าต่างที่ได้รับโฟกัส:

en: <b>Raise on focus</b>
th: <b>การยกเมื่อโฟกัส</b>

en: Raise window when clicking _inside application window
th: ยกหน้าต่างขึ้นเมื่อคลิกภายใ_นหน้าต่างโปรแกรม

en: <b>Raise on click</b>
th: <b>ยกเมื่อคลิก</b>

en: _Focus
th: โ_ฟกัส

en: To screen _borders
th: กับข_อบหน้าจอ

en: To other _windows
th: กับ_หน้าต่างอื่น

en: Dis_tance:
th: _ระยะ:

note: Snapping distance Edge resistance Smart placement size
en: <i>Small</i>
th: <i>นิด</i>

note: Snapping distance Edge resistance
en: <i>Wide</i>
th: <i>ห่าง</i>

en: <b>Windows snapping</b>
th: <b>การดูดติดขอบหน้าต่าง</b>

en: With the mouse _pointer
th: ตัวชี้เ_มาส์

en: With a _dragged window
th: หน้าต่างที่_ลาก

en: _Edge resistance:
th: ระยะ_ต้านที่ขอบ:

en: <b>Wrap workspaces when reaching the screen edge</b>
th: <b>ย้ายข้ามพื้นที่ทำงานเมื่อชนขอบหน้าจอ</b>

en: When _moving
th: เมื่อ_ย้าย

en: When _resizing
th: เมื่อปรับข_นาด

en: <b>Hide content of windows</b>
th: <b>ซ่อนเนื้อหาของหน้าต่าง</b>

en: The action to perform when the title-bar is double-clicked
th: การกระทำเมื่อดับเบิลคลิกที่แถบหัวหน้าต่าง

en: <b>Double click _action</b>
th: <b>การกระ_ทำเมื่อดับเบิลคลิก</b>

en: Ad_vanced
th: _ขั้นสูง

en: Shade window
th: ม้วนเก็บหน้าต่าง

en: Hide window
th: ซ่อนหน้าต่าง

en: Maximize window
th: ขยายแผ่หน้าต่าง

en: Fill window
th: ขยายหน้าต่างเต็มที่ว่าง

en: Always on top
th: อยู่บนสุด

en: Nothing
th: ไม่ทำอะไร

en: Left
th: ซ้าย

en: Center
th: กึ่งกลาง

en: Right
th: ขวา

en: Theme
th: ชุดตกแต่ง

en: Action
th: การกระทำ

en: Shortcut
th: ปุ่มลัด

en: Failed to initialize xfconf. Reason: %s
th: ตั้งต้น xfconf ไม่สำเร็จ สาเหตุ: %s

en: Could not create the settings dialog.
th: ไม่สามารถสร้างกล่องโต้ตอบตั้งค่า

en: This will reset all shortcuts to their default values. Do you really want to do this?
th: นี่จะเป็นการล้างค่าปุ่มลัดต่างๆ กลับเป็นค่าปริยาย ยืนยันที่จะล้างค่าหรือไม่?

en: Reset to Defaults
th: ล้างคืนเป็นค่าปริยาย

en: S_kip windows that have "skip pager"
    or "skip taskbar" properties set
th: _ข้ามหน้าต่างที่มีการกำหนดคุณสมบัติ "skip pager"
    (ข้ามในโปรแกรมพื้นที่ทำงาน) หรือ "skip taskbar" (ข้ามในทาสก์บาร์)

en: Cycle _through minimized windows in most recently used order
th: วน_ผ่านหน้าต่างที่ย่อเก็บตามลำดับการใช้งานล่าสุด

en: _Include hidden (i.e. iconified) windows
th: _รวมหน้าต่างที่ซ่อนอยู่ (คือถูกย่อเก็บ) ด้วย

en: Cycle _through windows on all workspaces
th: วน_ผ่านหน้าต่างในทุกพื้นที่ทำงาน

en: _Draw frame around selected window while cycling
th: วาดเ_ส้นขอบรอบหน้าต่างที่ถูกเลือกในระหว่างวนเลือก

en: _Raise windows while cycling
th: _ยกหน้าต่างขึ้นขณะวนเลือก

en: Cycle through windows in a _list
th: วนหน้าต่างในราย_ชื่อ

en: C_ycling
th: การวนเ_ลือก

en: Activate foc_us stealing prevention
th: เปิดใช้การป้องกันการ_ขโมยโฟกัส

en: Honor _standard ICCCM focus hint
th: _ทำตามมาตรฐานข้อมูลบอกใบ้โฟกัสของ ICCCM

en: When a window raises itself:
th: เมื่อหน้าต่างยกตัวเอง:

en: _Bring window on current workspace
th: _ย้ายหน้าต่างมาที่พื้นที่ทำงานปัจจุบัน

en: Switch to win_dow's workspace
th: สลับไปที่พื้นที่ทำงานของ_หน้าต่าง

en: Do _nothing
th: ไ_ม่ต้องทำอะไร

en: Key used to _grab and move windows:
th: ปุ่มที่ใช้_จับยึดหน้าต่างเพื่อย้าย:

en: _Raise windows when any mouse button is pressed
th: _ยกหน้าต่างเมื่อมีการกดปุ่มเมาส์ใดๆ

en: Hide frame of windows when ma_ximized
th: ซ่อนขอบหน้าต่างเมื่อ_ขยายแผ่

en: Hide title of windows when maximized
th: ซ่อนหัวหน้าต่างเมื่อขยายแผ่

en: Automatically _tile windows when moving toward the screen edge
th: เ_รียงหน้าต่างต่อชนโดยอัตโนมัติเมื่อย้ายไปชนขอบหน้าจอ

en: Use _edge resistance instead of window snapping
th: ใช้ระยะต้านที่ขอ_บแทนการดูดติดขอบหน้าต่าง

en: Use mouse wheel on title bar to ro_ll up the window
th: ใช้การกลิ้งลูกกลิ้งเมาส์บนแถบหัวหน้าต่างเพื่อม้ว_นหน้าต่างขึ้น

en: Notify of _urgency by making window's decoration blink
th: แจ้งเ_หตุความเร่งด่วนโดยกะพริบกรอบหน้าต่าง

en: Keep urgent windows _blinking repeatedly
th: _กะพริบหน้าต่างเร่งด่วนอย่างต่อเนื่อง

en: _Accessibility
th: สิ่ง_อำนวยความสะดวก

en: Use the _mouse wheel on the desktop to switch workspaces
th: ใช้การกลิ้งลูกกลิ้งเ_มาส์บนพื้นโต๊ะในการสลับพื้นที่ทำงาน

en: _Remember and recall previous workspace
    when switching via keyboard shortcuts
th: _จำและเรียกคืนพื้นที่ทำงานก่อนหน้า
    เมื่อสลับด้วยปุ่มลัดแป้นพิมพ์

en: Wrap workspaces depending on the actual desktop _layout
th: วนพื้นที่ทำงานกลับตามการจัดวา_งจริงของพื้นโต๊ะ

en: Wrap workspaces when _the first or the last workspace is reached
th: วนพื้นที่ทำงานกลับเมื่อถึงพื้นที่ทำงานแ_รกหรือสุดท้าย

en: _Workspaces
th: _พื้นที่ทำงาน

en: _Minimum size of windows to trigger smart placement:
th: _ขนาดต่ำสุดของหน้าต่างที่จะเริ่มใช้การวางตำแหน่งแบบฉลาด:

note: Smart placement size
en: <i>Large</i>
th: <i>ใหญ่</i>

en: By default, place windows:
th: โดยปกติให้วางหน้าต่าง:

en: At the c_enter of the screen
th: ที่_กลางหน้าจอ

en: U_nder the mouse pointer
th: ที่ตำแหน่งตัวชี้เ_มาส์

en: _Placement
th: การวาง_ตำแหน่ง

en: _Enable display compositing
th: _เปิดใช้การ composite

en: Display _fullscreen overlay windows directly
th: แสดงหน้าต่างที่วางทับแบบเต็_มจอโดยตรง

en: Show windows preview in place of icons when cycling
th: แสดงภาพตัวอย่างของหน้าต่างแทนไอคอนเมื่อวนเลือก

en: Show shadows under pop_up windows
th: แสดงเงาของหน้าต่างผุด_ขึ้น

en: Show shadows under _dock windows
th: แสดงเงาของหน้าต่าง _dock

en: Show shadows under _regular windows
th: แสดงเงาของหน้าต่าง_ปกติ

en: Zoom desktop with mouse wheel
th: ซูมพื้นโต๊ะด้วยลูกกลิ้งเมาส์

en: Zoom pointer along with the desktop
th: ซูมตัวชี้ไปพร้อมกับพื้นโต๊ะ

en: Opaci_ty of window decorations:
th: ความ_ทึบแสงของกรอบหน้าต่าง

en: <i>Transparent</i>
th: <i>โปร่งใส</i>

en: <i>Opaque</i>
th: <i>ทึบ</i>

en: Opacity of _inactive windows:
th: ความทึบแสงของหน้าต่างที่_ไม่แอคทีฟ:

en: Opacity of windows during _move:
th: ความทึบแสงของหน้าต่างขณะเ_คลื่อนย้าย:

en: Opacity of windows during resi_ze:
th: ความทึบแสงของหน้าต่างขณะปรั_บขนาด:

en: Opacity of popup wi_ndows:
th: ความทึบแสงของ_หน้าต่างผุดขึ้น:

en: C_ompositor
th: การ C_omposite

en: _Number of workspaces:
th: _จำนวนพื้นที่ทำงาน:

en: Layout
th: การจัดวาง

en: Names
th: ชื่อ

en: _General
th: _ทั่วไป

en: Margins are areas on the edges of the screen where no window will be placed
th: แนวขอบหมายถึงพื้นที่บริเวณขอบของหน้าจอซึ่งจะไม่สามารถใช้วางหน้าต่างได้

en: _Margins
th: แนว_ขอบ

note: TRANSLATORS: "(on %s)" is like "running on" the name of the other host
en: %s (on %s)
th: %s (ที่เครื่อง %s)

en: Unsupported keyboard modifier '%s'
th: ไม่รองรับปุ่มประกอบแป้นพิมพ์ '%s'

en: Set the compositor mode
th: กำหนดโหมด composite

en: Set the vblank mode
th: กำหนดโหมด vblank

en: Replace the existing window manager
th: แทนที่โปรแกรมจัดการหน้าต่างเดิมที่ทำงานอยู่

en: Print version information and exit
th: แสดงข้อมูลรุ่นแล้วจบโปรแกรม

en: Enable debug logging
th: เปิดใช้การบันทึกปูมดีบั๊ก

en: [ARGUMENTS...]
th: [อาร์กิวเมนต์...]

en: Type "%s --help" for usage.
th: สั่ง "%s --help" เพื่อดูวิธีใช้

en: Ma_ximize
th: ขย_ายแผ่

en: Unma_ximize
th: เลิกขย_ายแผ่

en: Mi_nimize
th: ย่_อเก็บ

en: Minimize _Other Windows
th: ย่อเก็บหน้าต่างอื่_น

en: S_how
th: แ_สดง

en: _Move
th: _ย้าย

en: _Resize
th: _ปรับขนาด

note: ----------------------------------------------
en: Always on _Top
th: อยู่_บนสุด

en: _Same as Other Windows
th: อยู่_ระดับเดียวกับหน้าต่างอื่น

en: Always _Below Other Windows
th: อยู่_ล่างสุด

note: ----------------------------------------------
en: Roll Window Up
th: ม้วนหน้าต่างขึ้น

en: Roll Window Down
th: คลี่หน้าต่างกลับ

en: _Fullscreen
th: เ_ต็มจอ

en: Leave _Fullscreen
th: เลิกแสดงเ_ต็มจอ

en: Context _Help
th: _วิธีใช้ตามบริบท

note: ----------------------------------------------
en: Always on _Visible Workspace
th: แสดงบนพื้นที่ทำงานเ_สมอ

en: Move to Another _Workspace
th: ย้ายไปพื้นที่ทำงานอื่_น

note: --------------------------------------------------------
en: Destroy
th: ทำลาย

en: _Quit
th: _ออก

en: Restart
th: เริ่มทำงานใหม่

en: %s: GtkMenu failed to grab the pointer
th: %s: GtkMenu ยึดตัวชี้เมาส์ไม่สำเร็จ

en: Error reading data from child process: %s
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะอ่านข้อมูลจากโพรเซสลูก: %s

en: Cannot spawn helper-dialog: %s
th: ไม่สามารถแยกโพรเซสกล่องโต้ตอบช่วย: %s
