xournalpp - en to th_TH translation catalogue (189 entries)

en: Audio folder not set or invalid! Recording won't work!
    Please set the recording folder under "Preferences > Audio recording"
th_TH: โฟลเดอร์เสียงไม่ถูกต้อง การบันทึกเสียงไม่สามารถใช้งานได้
    กรุณาเลือกโฟลเดอร์ที่ "ตั้งค่า > การบันทึกเสียง"

en: Filesystem error: {1}
th_TH: เกิดข้อผิดพลาดในระบบไฟล์: {1}

en: Could not remove old autosave file "{1}": {2}
th_TH: ไม่สามารถลบไฟล์บันทึกอัตโนมัติเก่าได้ "{1}": {2}

en: No pdf pages available to append. You may need to reopen the document first.
th_TH: ไม่มีหน้า PDF ให้ผนวก คุณอาจต้องเปิดเอกสารใหม่อีกครั้ง

en: Unable to retrieve pdf page.
th_TH: ไม่สามารถเรียกหน้า PDF กลับคืนมาได้

en: Do not open Autosave files. They may will be overwritten!
    Copy the files to another folder.
    Files from Folder {1} cannot be opened.
th_TH: ห้ามเปิดไฟล์บันทึกอัตโนมัติ ไฟล์อาจถูกบันทึกทับได้!
    กรุณาคัดลอกไฟล์ไปอีกโฟลเดอร์
    ไม่สามารถเปิดไฟล์จากโฟลเดอร์ {1} ได้

en: file: {1}
th_TH: ไฟล์: {1}

en: Error opening file "{1}"
th_TH: เกิดข้อผิดพลาดในการเปิดไฟล์ "{1}"

en: 
    Proposed replacement file: "{1}"
th_TH: 
    เสนอไฟล์ทดแทน: "{1}"

en: Use proposed PDF
th_TH: ใช้ PDF ที่เสนอ

en: Select another PDF
th_TH: เลือก PDF อีกไฟล์

en: Remove PDF Background
th_TH: นำพื้นหลัง PDF ออก

en: Cancel
th_TH: ยกเลิก

en: Save File
th_TH: เซฟไฟล์

en: _Cancel
th_TH: _ยกเลิก

en: _Save
th_TH: _บันทึก

en: Xournal++ files
th_TH: ไฟล์ Xournal++

en: Unsaved Document
th_TH: เอกสารไม่บันทึก

en: Document file was removed.
th_TH: ไฟล์เอกสารถูกลบ

en: This document is not saved yet.
th_TH: เอกสารนี้ยังไม่ได้บันทึก

en: Save As...
th_TH: เซฟเป็น...

en: Save
th_TH: เซฟ

en: Discard
th_TH: ละทิ้ง

en: Error: {1}
th_TH: เกิดข้อผิดพลาด: {1}

en: Successfully saved document to "{1}"
th_TH: บันทึกเอกสารไปที่ "{1}" สำเร็จ

en: mouse
th_TH: เม้าส์

en: pen
th_TH: ปากกา

en: eraser
th_TH: ยางลบ

en: cursor
th_TH: เคอร์เซอร์

en: keyboard
th_TH: คีย์บอร์ด

en: touchscreen
th_TH: หน้าจอสัมผัส

en: touchpad
th_TH: แป้นสัมผัส

en: tablet pad
th_TH: แท็บเล็ต

en: Image file successfully created
th_TH: สร้างไฟล์รูปภาพสำเร็จแล้ว

en: PDF file successfully created
th_TH: สร้างไฟล์ PDF สำเร็จ

en: Could not load LaTeX PDF file: {1}
th_TH: ไม่สามารถเปิดไฟล์ LaTeX PDF: {1}

en: Could not load LaTeX PDF file
th_TH: เปิดไฟล์ LaTeX PDF ไม่ได้

en: PDF background missing
th_TH: พื้นหลัง PDF หายไป

en: Failed to delete file: {1}
th_TH: การลบไฟล์ล้มเหลว: {1}

en: Delete Logfile
th_TH: ลบLogfile

en: Delete file
th_TH: ลบไฟล์

en: Restore file
th_TH: กู้คืนไฟล์

en: Export FILE as PDF
th_TH: ส่งออกไฟล์เป็น PDF

en: Advanced export options
th_TH: ตัวเลือกการส่งออกขั้นสูง

en: Display advanced export options
th_TH: ตัวเลือกการส่งออกขั้นสูง

en: Error while autosaving: {1}
th_TH: ข้อผิดพลาดขณะกำลังบันทึกอัตโนมัติ: {1}

en: Autosaving to {1}
th_TH: กำลังบันทึกอัตโนมัติไปยัง {1}

en: Export PDF
th_TH: ส่งออกเป็น PDF

en: 
     Do you want to continue?
th_TH: 
    คุณต้องการดำเนินการต่อใช่หรือไม่

en: PDF files
th_TH: ไฟล์ PDF

en: PDF Export
th_TH: ส่งออกเป็น PDF

en: Could not save .tex file: {1}
th_TH: ไม่สามารถบันทึกไฟล์ .tex ได้: {1}

en: Layer {1}
th_TH: เลเยอร์ {1}

en: Could not load pagetemplates.ini file
th_TH: ไม่สามารถเปิดไฟล์ pagetemplates.ini

en: Graph
th_TH: กราฟ

en: Image
th_TH: รูปภาพ

en: Apply to current page
th_TH: ใช้กับหน้าปัจจุบัน

en: Apply to all pages
th_TH: ใช้กับทุกหน้า

en: %F-Note-%H-%M
th_TH: %F-บันทึก-%H-%M

en: Open Image
th_TH: เปิดไฟล์ภาพ

en: Images
th_TH: รูปภาพ

en: Open file
th_TH: เปิดไฟล์

en: All files
th_TH: ไฟล์ทั้งหมด

en: Arrange
th_TH: จัดเรียง

en: Bring to front
th_TH: นำมาไว้ข้างหน้าสุด

en: Bring forward
th_TH: นำมาไว้ข้างหน้าหนึ่งระดับ

en: Send backward
th_TH: ส่งไปข้างหลัง

en: Send to back
th_TH: ส่งไปข้างหลัง

en: Could not open file: "{1}"
th_TH: ไม่สามารถเปิดไฟล์:"{1}"

en: Loading...
th_TH: กำลังโหลด...

en: Add missing page
th_TH: เพิ่มหน้าที่ขาดหายไป

en: Text not found
th_TH: ไม่พบข้อความ

en: Version
th_TH: เวอร์ชั่น

en: GTK Version
th_TH: เวอร์ชัน GTK

en: GNU GPLv2 or later
th_TH: GNU GPLv2 หรือใหม่กว่า

en: No device
th_TH: ไม่พบอุปกรณ์

en: Pen
th_TH: ปากกา

en: Eraser
th_TH: ยางลบ

en: Highlighter
th_TH: ไฮไลท์

en: Insert image
th_TH: แทรกรูปภาพ

en: Hand
th_TH: มือ

en: Draw Line
th_TH: ลากเส้น

en: Draw Rectangle
th_TH: วาดสี่เหลี่ยม

en: Draw Ellipse
th_TH: วาดวงรี

en: Draw Arrow
th_TH: วาดลูกศร

en: Custom
th_TH: กำหนดเอง

en: Customized
th_TH: กำหนดเอง

en: New
th_TH: สร้าง

en: Insert after current page
th_TH: แทรกต่อจากหน้าปัจจุบัน

en: Insert at end
th_TH: แทรกอยู่หน้าสุดท้าย

en: Contents
th_TH: เนื้อหา

en: Layer Preview
th_TH: ดูตัวอย่างเลเยอร์

en: Delete this page
th_TH: ลบหน้านี้

en: Select color
th_TH: เลือกสี

en: Font
th_TH: ฟ้อนต์

en: Export as PDF
th_TH: ส่งออกเป็น PDF

en: Print
th_TH: พิมพ์

en: Undo
th_TH: ย้อนกลับ

en: Cut
th_TH: ตัด

en: Copy
th_TH: คัดลอก

en: Paste
th_TH: วาง

en: Search
th_TH: ค้นหา

en: Delete
th_TH: ลบ

en: Presentation mode
th_TH: โหมดการนำเสนอ

en: Customize Toolbars
th_TH: ปรับแต่งแถบเครื่องมือ

en: Zoom out
th_TH: ซูมออก

en: Zoom in
th_TH: ซูมเข้า

en: Zoom to 100%
th_TH: ซูม 100%

en: Go to first page
th_TH: ไปยังหน้าแรก

en: Back
th_TH: ย้อนกลับ

en: Go to page
th_TH: ไปที่หน้าต่อไป

en: Next
th_TH: ถัดไป

en: Go to last page
th_TH: ไปที่หน้าสุดท้าย

en: Go to next layer
th_TH: ไปที่เลเยอร์ต่อไป

en: Go to top layer
th_TH: ไปที่เลเยอร์บนสุด

en: Insert page
th_TH: แทรกหน้า

en: Delete current page
th_TH: ลบหน้าปัจจุบัน

en: Add/Edit TeX
th_TH: เพิ่ม/แก้ไข TeX

en: Default Tool
th_TH: เครื่องมือเริ่มต้น

en: Select Object
th_TH: เลือกวัตถุ

en: Select Font
th_TH: เลือกแบบอักษร

en: Pause / Play
th_TH: หยุด/เล่น

en: Stop
th_TH: หยุด

en: Show all
th_TH: แสดงทั้งหมด

en: Hide all
th_TH: ซ่อนทั้งหมด

en: Create new layer
th_TH: สร้างเลเยอร์ใหม่

en: show
th_TH: แสดง

en: Background
th_TH: ภาพพื้นหลัง

en: Layer
th_TH: เลเยอร์

[ctx: Page {pagenumber} "of {pagecount}"]
en:  of {1}
th_TH:  จาก {1}

en: Page
th_TH: หน้า

en: Select PDF Text
th_TH: เลือกข้อความ PDF

en: Select Pdf Text
th_TH: เลือกข้อความ PDF

en: OK
th_TH: ตกลง

en: image
th_TH: รูปภาพ

en: Change color
th_TH: เปลี่ยนสี

en: Copy page
th_TH: คัดลอกหน้า

en: Change font
th_TH: เปลี่ยนฟอนต์

en: Insert layer
th_TH: แทรกเลเยอร์

en: Insert latex
th_TH: แทรกลาเทกซ์

en: Rename layer
th_TH: เปลี่ยนชื่อเลเยอร์

en: Change line style
th_TH: เปลี่ยนรูปแบบเส้น

en: Move layer
th_TH: ย้ายเลเยอร์

en: Move
th_TH: ย้าย

en: Delete layer
th_TH: ลบเลเยอร์นี้

en: Change stroke width
th_TH: เปลี่ยนความหนาฟอนต์

en: Edit text
th_TH: แก้ไขข้อความ

en: Error opening file: "{1}"
th_TH: เกิดข้อผิดพลาดในการเปิดไฟล์: "{1}"

en: Replace
th_TH: แทนที่

en: About Xournal++
th_TH: เกี่ยวกับ Xournal++

en: Resolution
th_TH: ความละเอียดหน้าจอ

en: Width
th_TH: ความกว้าง

en: Height
th_TH: ความสูง

en: Export
th_TH: ส่งออก

en: Image quality
th_TH: คุณภาพของรูปภาพ

en: All pages
th_TH: หน้าทั้งหมด

en: Go to Page
th_TH: ไปที่หน้า

en: Select Image
th_TH: เลือกรูปภาพ

en: Load file
th_TH: โหลดไฟล์

en: Hide Menubar
th_TH: ซ่อนแถบเมนู

en: Template:
th_TH: เทมเพลต:

en: Width:
th_TH: ความกว้าง:

en: Height:
th_TH: ความสูง:

en: Select PDF Page
th_TH: เลือกหน้า PDF

en: Author:
th_TH: ผู้แต่ง

en: Version:
th_TH: เวอร์ชั่น:

en: minutes
th_TH: นาที

en: Autosaving
th_TH: กำลังบันทึกอัตโนมัติ

en: Load / Save
th_TH: โหลด / เซฟ

en: Input Devices
th_TH: อุปกรณ์อินพุต

en: Right Mouse Button
th_TH: ปุ่มเมาส์ขวา

en: Mouse
th_TH: เม้าส์

en: Stylus Buttons
th_TH: ปุ่มปากกาสไตลัส

en: Stylus
th_TH: ปากกาสไตลัส

en: Enable
th_TH: เปิดใช้งาน

en: Disable
th_TH: ปิดการใช้งาน

en: Colors
th_TH: สี

en: pixels
th_TH: พิกเซล

en: Cursor
th_TH: เคอร์เซอร์

en: Zoom
th_TH: ซูม

en: Grid size
th_TH: ขนาดตาราง

en: Settings:
th_TH: การตั้งค่า:

en: Select Folder
th_TH: เลือกโฟลเดอร์

en: Input Device
th_TH: อุปกรณ์อินพุต

en: Recording Quality
th_TH: คุณภาพการบันทึก

en: Language
th_TH: ภาษา

en: Language Settings
th_TH: การตั้งค่าภาษา

en: Disabled
th_TH: ปิดใช้งาน

en: <b>Color</b>
th_TH: <b>สี</b>
