xournalpp - en to vi_VN translation catalogue (464 entries)

en: Audio folder not set or invalid! Recording won't work!
    Please set the recording folder under "Preferences > Audio recording"
vi_VN: Thư mục ghi âm không hợp lệ! Chức năng ghi ân sẽ không hoạt động! Vui lòng cài đặt thư mục ghi âm trong "Tùy chọn> Ghi âm"

en: Filesystem error: {1}
vi_VN: Lỗi tập tin hệ thống: {1}

en: Could not remove old autosave file "{1}": {2}
vi_VN: Không thể xóa tập tin tự động lưu cũ "{1}": {2}

en: You deleted the active toolbar. Falling back to the default toolbar.
vi_VN: Bạn đã xóa thanh công cụ đang hoạt động. Trở về thanh công cụ mặc định.

en: The Toolbarconfiguration "{1}" is predefined, would you create a copy to edit?
vi_VN: Cấu hình thanh công cụ "{1}" đã được xác định, bạn có muốn tạo một bản sao để chỉnh sửa?

en: Yes
vi_VN: Có

en: No
vi_VN: Không

en: Cancel
vi_VN: Huỷ

en: Insert after current page
vi_VN: Chèn sau trang hiện tại

en: Insert at end
vi_VN: Chèn ở cuối

en: With PDF background
vi_VN: Với nền PDF

en: No pdf pages available to append. You may need to reopen the document first.
vi_VN: Không có trang pdf nào hiện sẵn để gắn vào. Bạn có thể cần phải mở lại tài liệu trước.

en: Unable to retrieve pdf page.
vi_VN: Không thể truy xuất trang pdf.

en: Do not open Autosave files. They may will be overwritten!
    Copy the files to another folder.
    Files from Folder {1} cannot be opened.
vi_VN: Không mở các tệp tin lưu tự động. Chúng sẽ có thể bị ghi đè!
    Sao chép các tệp tin vào một thư mục khác.
    Các tệp tin từ Thư mục {1} không mở được.

en: file: {1}
vi_VN: tệp tin: {1}

en: Error opening file "{1}"
vi_VN: Lỗi khi mở tập tin "{1}"

en: File version mismatch
vi_VN: Phiên bản tệp tin không khớp

en: The file being loaded has a file format version newer than the one currently supported by this version of Xournal++, so it may not load properly. Open anyways?
vi_VN: Tệp tin đang được tải có định dạng tệp mới hơn định dạng tệp đang được hỗ trợ bởi phiên bản Xournal++ này, vì vậy nó có thể không được tải đúng cách. Vẫn mở?

en: Error reading PDF file "{1}"
    {2}
vi_VN: Lỗi khi đọc tệp tin PDF "{1}"
    {2}

en: The attached background file could not be found. It might have been moved, renamed or deleted.
vi_VN: Tệp tin nền đính kèm không thể được tìm thấy. Nó có thể đã bị di chuyển, đổi tên hoặc bị xóa.

en: The background file "{1}" could not be found. It might have been moved, renamed or deleted.
    It was last seen at: "{2}"
vi_VN: Tệp tin nền "{1}" không thể được tìm thấy. Nó có thể đã bị di chuyển, đổi tên hoặc bị xóa.
    Lần cuối tìm thấy ở: "{2}"

en: 
    Proposed replacement file: "{1}"
vi_VN: 
    Tập tin thay thế được đề xuất: "{1}"

en: Select another PDF
vi_VN: Chọn tập tin PDF khác

en: Remove PDF Background
vi_VN: Xóa nền PDF

en: Use proposed PDF
vi_VN: Sử dụng PDF được đề xuất

en: Missing PDF background file
vi_VN: Thiếu tệp tin nền PDF

en: Select font
vi_VN: Chọn phông chữ

en: Select color
vi_VN: Chọn màu

en: Unsaved Document
vi_VN: Tài liệu chưa được lưu

en: Document file was removed.
vi_VN: Tập tin tài liệu đã bị gỡ.

en: This document is not saved yet.
vi_VN: Tài liệu này chưa được lưu.

en: Save As...
vi_VN: Lưu dưới dạng...

en: Save
vi_VN: Lưu

en: Discard
vi_VN: Bỏ

en: mouse
vi_VN: chuột

en: pen
vi_VN: bút

en: eraser
vi_VN: tẩy

en: cursor
vi_VN: con trỏ

en: keyboard
vi_VN: bàn phím

en: touchscreen
vi_VN: màn hình cảm ứng

en: Image file successfully created
vi_VN: Tệp ảnh đã tạo thành công

en: PDF file successfully created
vi_VN: Tệp PDF đã được tạo thành công

en: Global template file does not exist. Please check your settings.
vi_VN: Tệp mẫu chung không tồn tại. Vui lòng kiểm tra cài đặt của bạn.

en: Failed to read global template file. Please check your settings.
vi_VN: Không đọc được tệp mẫu chung. Vui lòng kiểm tra cài đặt của bạn.

en: Global template file is not a regular file. Please check your settings.
vi_VN: Tệp mẫu chung không phải là tệp thông thường. Vui lòng kiểm tra cài đặt của bạn.

en: Latex generation encountered an error: {1} (exit code: {2})
vi_VN: Việc tạo latex gặp lỗi: {1} (mã lỗi: {2})

en: Could not load LaTeX PDF file: {1}
vi_VN: Không thể nạp tệp LaTeX PDF: {1}

en: Could not load LaTeX PDF file
vi_VN: Không thể nạp tệp LaTeX PDF

en: Error reading PDF: {1}
vi_VN: Lỗi khi đọc PDF: {1}

en: You don't have any PDF pages to select from. Cancel operation.
    Please select another background type: Menu "Journal" → "Configure Page Template".
vi_VN: Bạn không có bất kỳ trang PDF nào để chọn. Hủy bỏ hoạt động.
    Vui lòng chọn một loại nền khác: Menu "Nhật ký" → "Cấu hình Mẫu Trang".

en: PDF background missing
vi_VN: Nền PDF đang thiếu

en: Running print operation failed with {1}
vi_VN: In không thành công với {1}

en: Failed to delete file: {1}
vi_VN: Không xóa được tập tin: {1}

en: Please delete the file manually
vi_VN: Vui lòng xóa tệp tin thủ công

en: Xournal++ crashed last time. Would you like to restore the last edited file?
vi_VN: Xournal++ lần trước đã bị sự cố. Bạn có muốn khôi phục tệp tin đã được chỉnh sửa lần trước?

en: Recovery file detected
vi_VN: Tệp tin khôi phục được tìm thấy

en: Delete file
vi_VN: Xóa tệp tin

en: Restore file
vi_VN: Khôi phục tệp tin

en: The background file "{1}" could not be found. It might have been moved, renamed or deleted.
vi_VN: Tệp tin nền "{1}" không thể được tìm thấy. Nó có thể đã bị di chuyển, đổi tên hoặc bị xóa.

en: Error: {1}
vi_VN: Lỗi: {1}

en: <span foreground='red' size='x-large'>Missing the needed UI file:
    <b>{1}</b></span>
    Could not find them at any location.
      Not relative
      Not in the Working Path
      Not in {2}
vi_VN: <span foreground='red' size='x-large'>Thiếu tệp giao diện người dùng cần thiết:
    <b>{1}</b></span>
    Không thể tìm thấy ở bất kỳ vị trí nào.
      Không tương đối
      Không có trong Lộ trình làm việc
      Không có trong {2}

en: 
    
    Will now attempt to run without this file.
vi_VN: 
    
    Giờ sẽ chạy thử mà không có tệp này.

en: Sorry, Xournal++ can only open one file at once.
    Others are ignored.
vi_VN: Xin lỗi, Xournal++ chỉ có thể mở một tập tin một lúc.
    Các tập tin khác sẽ bị loại bỏ.

en: File {1} does not exist.
vi_VN: Tệp tin {1} không tồn tại.

en: Filesystem error: {1}
    Sorry, Xournal++ cannot open the file: {2}
    Consider copying the file to a local directory.
vi_VN: Lỗi tệp tin hệ thống: {1}
    Xin lỗi, Xournal++ không thể mở tệp tin: {2}
    Hãy cân nhắc việc sao chép tệp tin vào một thư mục cục bộ.

en: Jump to Page (first Page: 1)
vi_VN: Nhảy đến Trang (Trang đầu tiên: 1)

en: Get version of xournalpp
vi_VN: Tải phiên bản của xournalpp

en: Disable audio for this session
vi_VN: Tắt âm thanh cho phiên này

en: Save xopp-file with the background PDF specified as FILE
vi_VN: Lưu tệp tin xopp với nền PDF được chỉ định là FILE

en: Export FILE as PDF
vi_VN: Xuất TỆP TIN dưới dạng PDF

en: Advanced export options
vi_VN: Các tùy chọn xuất nâng cao

en: Display advanced export options
vi_VN: Hiển thị các tùy chọn xuất nâng cao

en: Error while autosaving: {1}
vi_VN: Lỗi khi đang lưu tự động: {1}

en: Autosaving to {1}
vi_VN: Đang lưu tự động vào {1}

en: Could not rename autosave file from "{1}" to "{2}": {3}
vi_VN: Không thể đổi tên tệp lưu tự động từ "{1}" sang "{2}": {3}

en: Do not overwrite the background PDF! This will cause errors!
vi_VN: Không ghi đè lên tệp tin PDF nền! Việc này sẽ gây lỗi!

en: The check for overwriting the background failed with:
vi_VN: Kiểm tra ghi đè nền không thành công với:

en: Export File
vi_VN: Xuất tập tin

en: Export
vi_VN: Xuất

en: Failed to resolve path with the following error:
    {1}
vi_VN: Không thể giải quyết đường dẫn với lỗi sau:
    {1}

en: Custom Export
vi_VN: Xuất Tùy chỉnh

en: PDF files
vi_VN: Các tệp PDF

en: PNG graphics
vi_VN: Ảnh PNG

en: SVG graphics
vi_VN: Ảnh SVG

en: Xournal (Compatibility)
vi_VN: Xournal (Tương thích)

en: Save file error: {1}
vi_VN: Lỗi lưu tệp tin: {1}

en: Unsupported graphics format:
vi_VN: Định dạng đồ họa không được hỗ trợ:

en: Error save image #1
vi_VN: Lỗi lưu ảnh #1

en: Error while exporting the pdf background: I cannot find the pdf page number
vi_VN: Lỗi khi xuất nền pdf: Không thể tìm thấy trang pdf số

en: Error save image #2
vi_VN: Lỗi lưu ảnh #2

en: PDF Export
vi_VN: Xuất PDF

en: Save file error, can't backup: {1}
vi_VN: Lỗi lưu tệp tin, không thể sao lưu: {1}

en: Failed to parse LaTeX generator command: {1}
vi_VN: Không thể phân tích cú pháp lệnh của trình tạo LaTeX: {1}

en: Failed to find LaTeX generator program in PATH: {1}
    
    Since installation is detected within Flatpak, you need to install the Flatpak freedesktop Tex Live extension. For example, by running:
    
    $ flatpak install flathub org.freedesktop.Sdk.Extension.texlive
vi_VN: Không thể tìm thấy trình tạo LaTeX trong ĐƯỜNG DẪN: {1}
    Vì được cài đặt bằng Flatpak, bạn cần cài đặt tiện ích mở rộng Flatpak freedesktop Tex Live. Ví dụ, chạy câu lệnh sau đây:
    
    $ flatpak install flathub org.freedesktop.Sdk.Extension.texlive

en: Failed to find LaTeX generator program in PATH: {1}
vi_VN: Không tìm thấy chương trình tạo LaTeX trong ĐƯỜNG DẪN: {1}

en: Could not save .tex file: {1}
vi_VN: Không thể lưu tệp .tex: {1}

en: Could not start {1}: {2} (exit code: {3})
vi_VN: Không thể khởi động {1}: {2} (mã lỗi: {3})

en: Layer {1}
vi_VN: Lớp {1}

en: Could not load pagetemplates.ini file
vi_VN: Không thể nạp tệp pagetemplates.ini

en: Plain
vi_VN: Trơn

en: Ruled
vi_VN: Kẻ ngang

en: Ruled with vertical line
vi_VN: Kẻ ngang với một đường kẻ dọc

en: Staves
vi_VN: Khuôn nhạc

en: Graph
vi_VN: Đồ thị

en: Dotted
vi_VN: Nhiều chấm

en: Isometric Dotted
vi_VN: Chiếu Chấm ba chiều

en: Isometric Graph
vi_VN: Chiếu Đồ thị ba chiều

en: Image
vi_VN: Hình ảnh

en: %F-Note-%H-%M
vi_VN: %F-Ghi chú-%H-%M

en: %{name}_annotated
vi_VN: %{name}_đã chú thích

en: Arrange
vi_VN: Sắp xếp

en: Bring forward
vi_VN: Đưa ra trước

en: Send backward
vi_VN: Đưa về sau

en: Send to back
vi_VN: Đưa về sau cùng

en: Failed to load image
vi_VN: Tải hình ảnh thất bại

en: Error while opening image file:
vi_VN: Lỗi khi mở tập tin hình ảnh:

en: The file is no valid .xopp file (Mimetype missing): "{1}"
vi_VN: Tệp không phải là tệp .xopp hợp lệ (Thiếu loại Mime): "{1}"

en: The file is no valid .xopp file (Mimetype wrong): "{1}"
vi_VN: Tệp không phải là tệp .xopp hợp lệ (Sai loại Mime): "{1}"

en: The file is no valid .xopp file (Version missing): "{1}"
vi_VN: Tệp không phải là tệp .xopp hợp lệ (Thiếu phiên bản): "{1}"

en: The file is not a valid .xopp file (Version string corrupted): "{1}"
vi_VN: Tệp không phải là tệp .xopp hợp lệ (Chuỗi phiên bản bị hỏng): "{1}"

en: Failed to open content.xml in zip archive: "{1}"
vi_VN: Thất bại khi mở content.xml trong lưu trữ zip: "{1}"

en: Could not open file: "{1}"
vi_VN: Không thể mở tệp: "{1}"

en: XML Parser error: {1}
vi_VN: Lỗi trình phân tích cú pháp XML: {1}

en: Unknown parser error
vi_VN: Lỗi trình phân tích cú pháp không xác định

en: Document is not complete (maybe the end is cut off?)
vi_VN: Tài liệu chưa hoàn chỉnh (có thể phần cuối bị cắt?)

en: Document is corrupted (no pages found in file)
vi_VN: Tài liệu đã bị sửa đổi lại (không tìm thấy trang nào trong tệp tin)

en: Unexpected root tag: {1}
vi_VN: Thẻ gốc không mong muốn: "{1}"

en: Unexpected tag in document: "{1}"
vi_VN: Thẻ không mong muốn trong tài liệu: "{1}"

en: Could not read image: {1}. Error message: {2}
vi_VN: Không thể đọc được hình ảnh: {1}. Thông báo lỗi: {2}

en: Could not read page number for cloned background image: {1}.
vi_VN: Không thể đọc được số trang cho bản sao hình nền: {1}.

en: Unknown background type: {1}
vi_VN: Loại nền không xác định: {1}

en: Error reading width of a stroke: {1}
vi_VN: Lỗi khi đọc chiều rộng của một nét: {1}

en: Could not open attachment: {1}. Error message: {2}
vi_VN: Không thể mở tệp đính kèm: {1} Thông báo lỗi: {2}

en: Could not open attachment: {1}. Error message: No valid file size provided
vi_VN: Không thể mở tệp đính kèm: {1}. Thông báo lỗi: Không có kích thước tệp hợp lệ đã được cung cấp

en: Could not open attachment: {1}. Error message: Could not read file
vi_VN: Không thể mở tập tin được gắn: {1} Thông báo lỗi: không thể đọc được tập tin

en: Could not open attachment: {1}. Error message: Could not write file
vi_VN: Không thể mở tập tin được gắn: {1} Thông báo lỗi: không thể ghi được tập tin

en: Requested temporary file was not found for attachment {1}
vi_VN: Không tìm thấy tệp tạm thời đã yêu cầu để đính kèm {1}

en: Attribute color not set!
vi_VN: Thuộc tính màu chưa cài đặt!

en: Unknown color value "{1}"
vi_VN: Giá trị màu sắc không xác định: "{1}"

en: Color "{1}" unknown (not defined in default color list)!
vi_VN: Không xác định được màu "{1}" (không có trong danh sách màu mặc định)!

en: Attribute "{1}" could not be parsed as double, the value is nullptr
vi_VN: Thuộc tính "{1}" không thể phân tích được dạng kép, giá trị trỏ vô hiệu

en: Attribute "{1}" could not be parsed as double, the value is "{2}"
vi_VN: Thuộc tính "{1}" không thể phân tích được dạng kép, giá trị là "{2}"

en: Attribute "{1}" could not be parsed as int, the value is nullptr
vi_VN: Thuộc tính "{1}" không thể phân tích được kiểu số nguyên, giá trị trỏ vô hiệu

en: Attribute "{1}" could not be parsed as int, the value is "{2}"
vi_VN: Thuộc tính "{1}" không thể phân tích được kiểu số nguyên, giá trị là "{2}"

en: Attribute "{1}" could not be parsed as size_t, the value is nullptr
vi_VN: Thuộc tính "{1}" không thể phân tích được thành kiểu dữ liệu không dấu, giá trị trỏ vô hiệu

en: Attribute "{1}" could not be parsed as size_t, the value is "{2}"
vi_VN: Thuộc tính "{1}" không thể phân tích được thành kiểu dữ liệu không dấu, giá trị là "{2}"

en: Could not write background "{1}", {2}
vi_VN: Không thể viết lên nền "{1}", {2}

en: Could not write background "{1}". Continuing anyway.
vi_VN: Không thể viết lên nền "{1}". Vẫn tiếp tục.

en: Error loading glade file "{1}" (try to load "{2}")
vi_VN: Lỗi khi nạp tệp glade "{1}" (thử tải "{2}")

en: Unable to play audio recording {1}
vi_VN: Không thể phát ghi âm {1}

en: Loading...
vi_VN: Đang nạp...

en: Scroll to page {1}
vi_VN: Cuộn đến trang {1}

en: Add missing page
vi_VN: Thêm trang đang thiếu

en: Text found once on this page
vi_VN: Văn bản được tìm thấy một lần trên trang này

en: Text found %zu times on this page
vi_VN: Văn bản được tìm thấy %zu lần trên trang này

en: Text not found
vi_VN: Không tìm thấy văn bản

en: Text found once on page {1}
vi_VN: Văn bản được tìm thấy một lần trên trang {1}

en: Text found {1} times on page {2} ({3} of {1})
vi_VN: Văn bản được tìm thấy {1} lần trên trang {2} ({3} trên {1})

en: Text not found, searched on all pages
vi_VN: Không tìm thấy văn bản, đã tìm kiếm trên tất cả các trang

en: Version
vi_VN: Phiên bản

en: Built on
vi_VN: Dựa trên

en: GTK Version
vi_VN: Phiên bản GTK

en: See the full list of contributors
vi_VN: Xem toàn bộ danh sách người đóng góp

en: GNU GPLv2 or later
vi_VN: Giấy phép Công cộng Chung GNU phiên bản 2 trở lên

en: Medium
vi_VN: Trung bình

en: Thick
vi_VN: Dày

en: No device
vi_VN: Không có thiết bị

en: Tool - don't change
vi_VN: Công cụ - không thay đổi

en: Pen
vi_VN: Bút

en: Eraser
vi_VN: Tẩy

en: Highlighter
vi_VN: Bút dạ quang

en: Text
vi_VN: Văn bản

en: Insert image
vi_VN: Chèn ảnh

en: Vertical space
vi_VN: Khoảng cách dọc

en: Select region
vi_VN: Chọn vùng

en: Select rectangle
vi_VN: Chọn tam giác

en: Hand
vi_VN: Tay

en: Floating Toolbox (experimental)
vi_VN: Hộp công cụ Nổi (thử nghiệm)

en: Select Text from pdf
vi_VN: Chọn văn bản từ pdf

en: Select Area Text from pdf
vi_VN: Chọn vùng văn bản từ pdf

en: Drawing Type - don't change
vi_VN: Kiểu Bản vẽ - không thay đổi

en: Normal drawing
vi_VN: Bản vẽ thường

en: Draw Line
vi_VN: Vẽ Đường thẳng

en: Draw Rectangle
vi_VN: Vẽ Tam giác

en: Draw Ellipse
vi_VN: Vẽ hình Elip

en: Draw Arrow
vi_VN: Vẽ Mũi tên

en: Draw Double Arrow
vi_VN: Vẽ cặp múi tên

en: Draw Spline
vi_VN: Vẽ Đường cong nối trục

en: All files
vi_VN: Tất cả các tệp tin

en: Supported files
vi_VN: Tập tin được hỗ trợ

en: Xournal files
vi_VN: Tập tin xournal

en: Xournal++ files
vi_VN: Tập tin xournal++

en: Xournal++ template
vi_VN: Mẫu Xournal++

en: Image files
vi_VN: Các tệp hình ảnh

en: Custom
vi_VN: Tuỳ chỉnh

en: System Default
vi_VN: Mặc định hệ thống

en: Previously selected language not available anymore!
vi_VN: Ngôn ngữ được chọn trước đây không còn nữa!

en: LaTeX editor theme:
vi_VN: Chủ đề trình chỉnh sửa LaTeX:

en: GtkSourceView was disabled when building Xournal++! Some options will not be available.
vi_VN: GtkSourceView đã bị vô hiệu hóa khi build Xournal++! Một số tùy chọn sẽ không khả dụng.

en: Unable to open global template file at {1}. Does it exist?
vi_VN: Không thể đọc được tệp mẫu chung tại {1}. Tệp có tồn tại không?

en: Sample LaTeX file generated successfully.
vi_VN: Tệp LaTeX mẫu được tạo thành công.

en: Error: {1}. Please check the contents of {2}
vi_VN: Lỗi: {1}. Vui lòng kiểm tra nội dung của {2}

en: Error: {1} is not a regular file. Please check your LaTeX template file settings.
vi_VN: Lỗi: {1} không phải là một tệp thông thường. Vui lòng kiểm tra cài đặt tệp mẫu LaTeX của bạn.

en: Save File
vi_VN: Lưu Tệp tin

en: _Cancel
vi_VN: _Hủy bỏ

en: _Save
vi_VN: _Lưu

en: default enabled
vi_VN: mặc định kích hoạt

en: default disabled
vi_VN: mặc định không được kích hoạt

en: Select background color
vi_VN: Chọn màu nền

en: Select opacity for:
vi_VN: Chọn độ trong suốt cho:

en: Highlighter Options
vi_VN: Tùy chọn bút dạ quang

en: Fill color
vi_VN: Tô màu

en: Pen Options
vi_VN: Tùy chọn bút

en: PDF Text Options
vi_VN: Tùy chọn chữ PDF

en: Enable pressure sensitivity or pressure inference to change this setting!
vi_VN: Bật lực nhạy hoặc hệ quả của lực để thay đổi cài đặt này!

en: Filter input pressure. Multiply the pressure by the pressure multiplier. If less than the minimum, use the minimum pressure.
vi_VN: Lọc lực nén đầu vào. Nhân lực nén với nhân tử áp suất. Nếu nhỏ hơn mức tối thiểu, sử dụng lực nén tối thiểu.

en: Error
vi_VN: Lỗi

en: Name
vi_VN: Tên

en: Predefined
vi_VN: Được xác định trước

en: Customized
vi_VN: Đã được tuỳ chỉnh

en: Toolbars
vi_VN: Thanh công cụ

en: New
vi_VN: Mới

en: Attach file to the journal
vi_VN: Gắn tệp vào sổ

en: _Open
vi_VN: _Mở

en: Open template file
vi_VN: Mở tệp mẫu

en: Open file
vi_VN: Mở tệp tin

en: Select Image
vi_VN: Chọn ảnh

en: Load file
vi_VN: Nạp tệp tin

en: Select PDF Page
vi_VN: Chọn Trang PDF

en: Removed tool item {1} from Toolbar {2} ID {3}
vi_VN: Đã xóa mục công cụ {1} khỏi Thanh công cụ {2} ID {3}

en: Removed tool item from Toolbar {1} ID {2}
vi_VN: Đã xóa mục công cụ khỏi Thanh công cụ {1} ID {2}

en: Could not remove tool item {1} from Toolbar {2} on position {3}
vi_VN: Không thể gỡ công cụ {1} từ Thanh công cụ {2} ở vị trí {3}

en: Could not remove tool item from Toolbar {1} on position {2}
vi_VN: Không thể gỡ công cụ từ Thanh công cụ {1} ở vị trí {2}

en: Separator
vi_VN: Dấu ngăn cách

[ctx: Item category in toolbar customization dialog]
en: Audio
vi_VN: Âm thanh

[ctx: Item category in toolbar customization dialog]
en: Colors
vi_VN: Màu

[ctx: Item category in toolbar customization dialog]
en: Files
vi_VN: Tập tin

[ctx: Item category in toolbar customization dialog]
en: Miscellaneous
vi_VN: Khác

[ctx: Item category in toolbar customization dialog]
en: Tools
vi_VN: Công cụ

[ctx: Item category in toolbar customization dialog]
en: Plugins
vi_VN: Tiện ích mở rộng

en: Apply to all pages
vi_VN: Áp dụng cho mọi trang

en: Plugin Manager
vi_VN: Trình quản lý tiện ích mở rộng

en: Plugin
vi_VN: Tiện ích mở rộng

en: No recent files
vi_VN: Không có tập tin gần đây

en: Clear list
vi_VN: Xóa danh sách

en: Copy current background
vi_VN: Sao chép nền hiện tại

en: Apply to current page
vi_VN: Áp dụng cho trang hiện tại

en: Contents
vi_VN: Nội dung

en: Layerstack Preview
vi_VN: Xem trước Chồng lớp

en: Layer Preview
vi_VN: Xem trước Lớp

en: Page Preview
vi_VN: Xem trước trang

en: Draw coordinate system
vi_VN: Vẽ trục tọa độ

en: Drawing Type Combo
vi_VN: Kết hợp Kiểu Bản vẽ

en: Font
vi_VN: Phông chữ

en: Could not parse general toolbar.ini file: {1}
    No Toolbars will be available
vi_VN: Không thể phân tích được tệp toolbar.ini chung: {1}
    Không Thanh công cụ nào sẽ được có sẵn

en: Could not parse custom toolbar.ini file: {1}
    Toolbars will not be available
vi_VN: Không thể phân tích được tệp toolbar.ini tùy chỉnh: {1}
    Các thanh công cụ sẽ không có sẵn

en: New Xournal
vi_VN: Tạo Xournal mới

en: Export as PDF
vi_VN: Xuất dưới dạng PDF

en: Print
vi_VN: In

en: Undo
vi_VN: Hoàn tác

en: Redo
vi_VN: Làm lại

en: Cut
vi_VN: Cắt

en: Copy
vi_VN: Sao chép

en: Paste
vi_VN: Dán

en: Search
vi_VN: Tìm kiếm

en: Delete
vi_VN: Xóa

en: Rotation Snapping
vi_VN: Khoá Xoay

en: Grid Snapping
vi_VN: Khoá Lưới

en: Paired pages
vi_VN: Các trang đã ghép

en: Presentation mode
vi_VN: Chế độ trình chiếu

en: Toggle fullscreen
vi_VN: Toàn màn hình

en: Manage Toolbars
vi_VN: Quản lý Thanh công cụ

en: Customize Toolbars
vi_VN: Các thanh công cụ Tùy chỉnh

en: Zoom out
vi_VN: Thu nhỏ

en: Zoom in
vi_VN: Phóng to

en: Zoom fit to screen
vi_VN: Phóng vừa màn hình

en: Zoom to 100%
vi_VN: Hiện 100%

en: Go to first page
vi_VN: Đến trang đầu tiên

en: Back
vi_VN: Quay lại

en: Go to page
vi_VN: Đi đến trang

en: Next
vi_VN: Tiếp

en: Go to last page
vi_VN: Đến trang cuối

en: Go to previous layer
vi_VN: Đến lớp trước

en: Go to next layer
vi_VN: Đến lớp tiếp theo

en: Go to top layer
vi_VN: Đến lớp trên cùng

en: Next annotated page
vi_VN: Trang được chú thích tiếp theo

en: Insert page
vi_VN: Chèn trang

en: Delete current page
vi_VN: Xóa trang hiện tại

en: standard
vi_VN: bình thường

en: dashed
vi_VN: gạch

en: dash-/ dotted
vi_VN: gạch-/ chấm

en: dotted
vi_VN: nhiều chấm

en: delete stroke
vi_VN: xóa nét

en: Add/Edit TeX
vi_VN: Thêm/Chỉnh sửa TeX

en: Default Tool
vi_VN: Công cụ Mặc định

en: Setsquare
vi_VN: Ê ke

en: Compass
vi_VN: Com-pa

en: Select Region
vi_VN: Chọn vùng

en: Select Rectangle
vi_VN: Chọn tam giác

en: Select Object
vi_VN: Chọn đối tượng

en: Play Object
vi_VN: Chơi Đối tượng

en: Record Audio / Stop Recording
vi_VN: Ghi Âm / Dừng Ghi

en: Pause / Play
vi_VN: Tạm dừng / Chạy

en: Stop
vi_VN: Dừng

en: Forward
vi_VN: Tới trước

en: Fill
vi_VN: Lấp

en: Fine
vi_VN: Mịn

en: Very Thick
vi_VN: Rất dày

en: Show all
vi_VN: Hiển thị tất cả

en: Hide all
vi_VN: Ẩn tất cả

en: Layer
vi_VN: Lớp

en: Layer Combo
vi_VN: Tổ hợp Lớp

en: Page
vi_VN: Trang

[ctx: Page {pagenumber} "of {pagecount}"]
en:  of {1}
vi_VN:  của {1}

en: PDF Page {1}
vi_VN: Trang PDF {1}

en: Page number
vi_VN: Số trang

[ctx: Color]
en: Black
vi_VN: Đen

[ctx: Color]
en: Green
vi_VN: Xanh lá

[ctx: Color]
en: Light Blue
vi_VN: Xanh dương nhạt

[ctx: Color]
en: Light Green
vi_VN: Xanh lá nhạt

[ctx: Color]
en: Blue
vi_VN: Xanh dương

[ctx: Color]
en: Gray
vi_VN: Xám

[ctx: Color]
en: Red
vi_VN: Đỏ

[ctx: Color]
en: Magenta
vi_VN: Hồng đậm

[ctx: Color]
en: Orange
vi_VN: Cam

[ctx: Color]
en: Yellow
vi_VN: Vàng

[ctx: Color]
en: White
vi_VN: Trắng

[ctx: as a noun: a copy of]
en: Copy
vi_VN: Sao chép

en: Document not loaded! ({1}), {2}
vi_VN: Tài liệu không nạp được! ({1}), {2}

en: Background
vi_VN: Nền

en: No pages to export!
vi_VN: Không có trang nào để xuất!

en: Failed to initialize PDF Cairo surface
vi_VN: Không thể khởi chạy bề mặt PDF Cairo

en: Erase stroke
vi_VN: Xóa nét

en: stroke
vi_VN: Nét

en: image
vi_VN: ảnh

en: text
vi_VN: văn bản

en: Change color
vi_VN: Đổi màu

en: Emergency saved document
vi_VN: Tệp tin đã được sao lưu khẩn cấp

en: Change stroke fill
vi_VN: Đổi nét tô

en: Change font
vi_VN: Đổi phông chữ

en: Page inserted
vi_VN: Đã chèn Trang

en: Page deleted
vi_VN: Đã xóa Trang

en: Insert layer
vi_VN: Chèn lớp

en: Draw stroke
vi_VN: Vẽ nét

en: Insert latex
vi_VN: Chèn latex

en: Insert elements
vi_VN: Chèn các phần tử

en: Rename layer
vi_VN: Đổi tên lớp

en: Change line style
vi_VN: Đổi kiểu đường vẽ

en: Move layer
vi_VN: Di chuyển lớp

en: Move
vi_VN: Di chuyển

en: Page background changed
vi_VN: Nền trang đã thay đổi

en: Delete layer
vi_VN: Xóa lớp

en: Rotation
vi_VN: Xoay

en: Scale
vi_VN: Tỷ lệ

en: Change stroke width
vi_VN: Đổi chiều rộng nét bút

en: Move page upwards
vi_VN: Chuyển trang lên trên

en: Move page downwards
vi_VN: Chuyển trang xuống dưới

en: Edit text
vi_VN: Chỉnh sửa văn bản

en: Could not undo "{1}"
    Something went wrong… Please write a bug report…
vi_VN: Không thể hoàn tác "{1}"
    Có gì đó không đúng… Vui lòng ghi báo cáo lỗi…

en: Could not redo "{1}"
    Something went wrong… Please write a bug report…
vi_VN: Không thể làm lại "{1}"
    Có gì đó không đúng... Vui lòng ghi báo cáo lỗi…

en: Undo:
vi_VN: Hoàn tác:

en: Redo:
vi_VN: Làm lại:

en: Error opening file: "{1}"
vi_VN: Lỗi khi mở tập tin: "{1}"

en: File couldn't be opened. You have to do it manually:
    URL: {1}
vi_VN: Không thể mở tệp. Bạn phải làm điều đó theo cách thủ công:
    URL: {1}

en: Could not create folder: {1}
    Failed with error: {2}
vi_VN: Không thể tạo thư mục: {1}
    Đã thất bại với lỗi: {2}

en: Error {1} executing system command: {2}
vi_VN: Lỗi {1} khi thực thi lệnh hệ thống: {2}

en: Select another name
vi_VN: Chọn tên khác

en: Replace
vi_VN: Thay thế

en: About Xournal++
vi_VN: Thông tin về Xournal++

en: Icon Designers
vi_VN: Thiết kế biểu tượng

en: With help from the community
vi_VN: Với sự trợ giúp từ cộng đồng

en: License
vi_VN: Bản quyền

en: Authors
vi_VN: Tác giả

en: Close
vi_VN: Đóng

en: Mouse
vi_VN: Chuột

en: Stylus
vi_VN: Bút viết

en: Button 1
vi_VN: Nút 1

en: Touchscreen
vi_VN: Màn hình cảm ứng

en: Resolution
vi_VN: Độ phân giải

en: Width
vi_VN: Rộng

en: Height
vi_VN: Cao

en: All
vi_VN: Tất cả

en: Image quality
vi_VN: Chất lượng hình ảnh

en: Range
vi_VN: Phạm vi

en: All pages
vi_VN: Tất cả các trang

en: Current page
vi_VN: Trang hiện tại

en: Pages:
vi_VN: Trang:

en: Insert Latex
vi_VN: Chèn Latex

en: Go to Page
vi_VN: Đi đến Trang

en: Line numbers
vi_VN: Số dòng

en: Use font from system theme.
vi_VN: Sử dụng phông chữ từ chủ đề hệ thống.

en: Font:
vi_VN: Phông chữ:

en: Copy selected text
vi_VN: Sao chép văn bản đã chọn

en: Highlight selected text
vi_VN: Đánh dấu văn bản đã chọn

en: Underline selected text
vi_VN: Gạch dưới văn bản đã chọn

en: Strikethrough selected text
vi_VN: Gạch ngang văn bản đã chọn

en: Paper Format
vi_VN: Định dạng trang

en: Template:
vi_VN: Mẫu:

en: <b>Pagesize</b>
vi_VN: <b>Cỡ trang</b>

en: Width:
vi_VN: Độ rộng:

en: Height:
vi_VN: Chiều cao:

en: Reset
vi_VN: Đặt lại

en: Configure new page template
vi_VN: Tùy chỉnh mẫu trang mới

en: These settings will be used for new pages
vi_VN: Những cài đặt này sẽ được áp dụng cho trang mới

en: <b>Page size</b>
vi_VN: <b>Cỡ trang</b>

en: Change
vi_VN: Thay đổi

en: Select Background Color
vi_VN: Chọn màu nền

en: <b>Background Color</b>
vi_VN: <b>Màu nền</b>

en: Plugins
vi_VN: Tiện ích mở rộng

en: Author:
vi_VN: Tác giả:

en: Version:
vi_VN: Phiên bản:

en: Xournal++ Preferences
vi_VN: Cài đặt Xournal++

en: Enable Autosaving
vi_VN: Bật tự động lưu

en: every
vi_VN: mỗi

en: minutes
vi_VN: phút

en: Autosaving
vi_VN: Tự động khi lưu

en: Default name:
vi_VN: Tên mặc định:

en: Default Save Name
vi_VN: Tên mặc định khi lưu

en: <i>This name will be proposed if you export a document to PDF.</i>
vi_VN: <i>Tên này sẽ được đề xuất nếu như bạn xuất tài liệu sang PDF</i>

en: Default Pdf export name
vi_VN: Tên mặc định khi xuất ra Pdf

en: Load / Save
vi_VN: Nạp / Lưu

en: Input Devices
vi_VN: Thiết bị đầu vào

en: Options
vi_VN: Tùy chỉnh

[ctx: Noun: force opposing the movement]
en: Drag
vi_VN: Kéo

en: Middle Mouse Button
vi_VN: Nút chuột giữa

en: Right Mouse Button
vi_VN: Chuột phải

en: Mouse Buttons
vi_VN: Nút chuột

[ctx: eraser is never visible]
en: Never
vi_VN: Không bao giờ

[ctx: eraser is always visible]
en: Always
vi_VN: Luôn luôn

en: Timeout
vi_VN: Hết giờ

en: Autodetect
vi_VN: Tự động phát hiện

en: s <i>(after which the touchscreen will be reactivated again)</i>
vi_VN: s <i>(sau đó màn hình cảm ứng sẽ được kích hoạt trở lại)</i>

en: Enable
vi_VN: Bật

en: Disable
vi_VN: Tắt

en: Test
vi_VN: Kiểm tra

en: Border color
vi_VN: Màu viền

en: Icon Theme
vi_VN: Chủ đề biểu tượng

en: Color
vi_VN: Màu

en: (requires restart)
vi_VN: (yêu cầu khởi động lại)

en: Use system default
vi_VN: Sử dụng mặc định hệ thống

en: Colors
vi_VN: Màu

en: Radius
vi_VN: Bán kính

en: Border Width
vi_VN: Độ rộng viền

en: Border Color
vi_VN: Màu viền

en: Cursor
vi_VN: Con trỏ

en: Sidebar
vi_VN: Thanh bên

en: Scrollbars
vi_VN: Thanh cuộn

en: Fullscreen
vi_VN: Toàn màn hình

en: Select toolbar:
vi_VN: Chọn thanh công cụ:

en: View
vi_VN: Xem

en: Zoom Speed
vi_VN: Tốc độ thu phóng

en: The unit of the ruler is cm
vi_VN: Đơn vị của thước là cm

en: Zoom
vi_VN: Thu phóng

en: Usually 0 or 1
vi_VN: Thường là 0 hoặc 1

en: Try to select object first.
vi_VN: Thử chọn đối tướng trước.

en: Try to select object first; if nothing selected then show floating toolbox if enabled.
vi_VN: Thử chọn đối tượng trước; nếu không có gì được chọn sẽ hiển thị hộp công cụ nổi nếu được kích hoạt.

en: Settings:
vi_VN: Cài đặt:

en: Tools
vi_VN: Công cụ

en: Select Folder
vi_VN: Chọn thư mục

en: Input Device
vi_VN: Thiết bị đầu vào

en: Output Device
vi_VN: Thiết bị đầu ra

en: Device
vi_VN: Thiết bị

en: Delete stroke
vi_VN: Xóa nét

en: Disabled
vi_VN: Đã tắt
