yelp master - en to vi translation catalogue (73 entries)

note: (itstool) path: msg/msgstr ID: install.tooltip This is a format message used to format tooltips on install: links. These links allow users to install packages by clicking a link in the help. The tooltip may also be used as the link text, if there's no link text in the document. Special elements in t
en: Install <string/>
vi: Cài đặt <string/>

en: GNOME Help
vi: Trợ giúp GNOME

en: Help viewer for GNOME
vi: Trình xem trợ giúp dành cho GNOME

en: Yelp is the GNOME help viewer. It is the default Mallard viewer, but it can also display DocBook, info, man, and HTML documentation.
vi: Yelp là ứng dụng xem trợ giúp dành cho GNOME. Nó là bộ xem Mallard mặc định, nhưng nó còn có thể hiển thị tài liệu dạngDocBook, info, man, và HTML.

en: It makes it easy to find the documentation you need, with interactive search and bookmarks.
vi: Nó làm cho việc tìm tài liệu bạn muốn dễ dàng hơn, với các tìm kiếm tương tác và đánh dấu.

en: It also has an editor mode, which shows editorial comments and revision statuses when editing Mallard documents.
vi: Nó còn có một chế độ soạn thảo, thứ mà hiển thị các ghi chú phiên bản và tình trạng xem xét khi sửa các tài liệu Mallard.

en: The GNOME Project
vi: Dự án GNOME

en: Invalid compressed data
vi: Dữ liệu nén không hợp lệ

en: Not enough memory
vi: Không đủ bộ nhớ

en: The page ‘%s’ was not found in the document ‘%s’.
vi: Không tìm thấy trang “%s” trong tài liệu “%s”.

en: The file does not exist.
vi: Tập tin không tồn tại.

en: The file ‘%s’ does not exist.
vi: Tập tin “%s” không tồn tại.

en: The file ‘%s’ could not be parsed because it is not a well-formed XML document.
vi: Không thể phân tích tập tin “%s” vì nó không phải là tài liệu XML hợp chuẩn.

en: The file ‘%s’ could not be parsed because one or more of its included files is not a well-formed XML document.
vi: Không thể phân tích tập tin “%s” vì nó bao gồm thêm một hay nhiều tài liệu XML không hợp chuẩn.

en: Unknown
vi: Không rõ

en: The requested page was not found in the document ‘%s’.
vi: Không tìm thấy trang đã yêu cầu trong tài liệu “%s”.

en: Search results for “%s”
vi: Kết quả tìm kiếm “%s”

en: No matching help pages found in “%s”.
vi: Không tìm thấy trang trợ giúp trùng khớp trong "%s".

en: No matching help pages found.
vi: Không tìm thấy trang trợ giúp nào khớp.

en: An unknown error occurred.
vi: Có một lỗi không xác định được.

en: All Help Documents
vi: Tất cả tài liệu trợ giúp

en: The file ‘%s’ could not be parsed because it is not a well-formed info page.
vi: Không thể phân tích tập tin “%s” vì nó không phải trang thông tin đúng định dạng.

en: The directory ‘%s’ does not exist.
vi: Thư mục “%s” không tồn tại.

en: Search for “%s”
vi: Tìm “%s”

en: The XSLT stylesheet ‘%s’ is either missing or not valid.
vi: Bảng kiểu dáng XSLT “%s” bị thiếu hoặc không hợp lệ.

en: No href attribute found on yelp:document
vi: Không tìm thấy thuộc tính href trên yelp:document

en: Out of memory
vi: Không đủ bộ nhớ

en: C_opy Code Block
vi: Sa_o chép khối mã

en: _Copy Link Location
vi: _Chép địa chỉ liên kết

en: _Open Link
vi: Mở _liên kết

en: Open Link in New _Window
vi: Mở liê_n kết trong cửa sổ mới

en: _Install Packages
vi: Gói _cài đặt

en: Save Code _Block As…
vi: Lưu _khối mã vào…

en: _Copy Text
vi: _Chép văn bản

en: The URI ‘%s’ does not point to a valid page.
vi: Đường dẫn URI “%s” không trỏ đến một trang hợp lệ.

en: The URI does not point to a valid page.
vi: URI không trỏ đến một trang hợp lệ.

en: The URI ‘%s’ could not be parsed.
vi: Không thể phân tích đường dẫn URI “%s”.

en: Unknown Error.
vi: Lỗi không rõ.

en: You do not have PackageKit. Package install links require PackageKit.
vi: Bạn chưa cài ứng dụng PackageKit. Các liên kết cài đặt gói yêu cầu phải có PackageKit.

en: Save Image
vi: Lưu hình ảnh

en: Save Code
vi: Lưu mã

en: Send email to %s
vi: Gửi thư điện tử đến %s

en: _Save Image As…
vi: _Lưu ảnh vào…

en: _Save Video As…
vi: _Lưu video vào…

en: S_end Image To…
vi: _Gửi ảnh đến…

en: S_end Video To…
vi: _Gửi video đến…

en: Could not load a document for ‘%s’
vi: Không thể tải một tài liệu “%s”

en: Could not load a document
vi: Không thể tải một tài liệu

en: Document Not Found
vi: Không tìm thấy tài liệu

en: Page Not Found
vi: Không tìm thấy trang

en: Cannot Read
vi: Không thể đọc

en: Unknown Error
vi: Lỗi không rõ

en: Search for packages containing this document.
vi: Tìm kiếm các gói có chứa tài liệu này.

en: Turn on editor mode
vi: Bật chế độ soạn thảo

en: Help
vi: Trợ giúp

en: Back
vi: Trước

en: Forward
vi: Tiếp

en: Menu
vi: Trình đơn

en: New Window
vi: Cửa sổ mới

en: Find…
vi: Tìm…

en: Print…
vi: In…

en: Previous Page
vi: Trang trước

en: Next Page
vi: Trang kế

en: Larger Text
vi: Chữ lớn hơn

en: Smaller Text
vi: Chữ nhỏ đi

en: All Help
vi: Mọi trợ giúp

en: Search (Ctrl+S)
vi: Tìm kiếm (Ctrl+S)

en: Bookmarks
vi: Đánh dấu

en: No bookmarks
vi: Không có đánh dấu

en: Add Bookmark
vi: Thêm đánh dấu

en: Remove Bookmark
vi: Gỡ bỏ đánh dấu

en: Get help with GNOME
vi: Nhận trợ giúp từ GNOME

en: documentation;information;manual;help;
vi: documentation;information;manual;help;tài liệu;tai lieu;thông tin;thong tin;hướng dẫn;huong dan;trợ giúp;tro giup;
