Zenity master - en to vi translation catalogue (173 entries)

en: This program is free software; you can redistribute it and/or modify it under the terms of the GNU Lesser General Public License as published by the Free Software Foundation; either version 2 of the License, or (at your option) any later version.
vi: Chương trình này là phần mềm tự do; bạn có thể phát hành lại nó và/hoặc sửa đổi nó với điều kiện của Giấy Phép Công Cộng GNU (LGPL) được xuất bản bởi Tổ chức Phần mềm Tự do; hoặc phiên bản 2 của Giấy Phép này, hoặc (tùy chọn) bất kỳ phiên bản mới hơn.

en: This program is distributed in the hope that it will be useful, but WITHOUT ANY WARRANTY; without even the implied warranty of MERCHANTABILITY or FITNESS FOR A PARTICULAR PURPOSE.  See the GNU Lesser General Public License for more details.
vi: Chương trình này được phát hành vì mong muốn nó có ích, nhưng KHÔNG CÓ BẢO HÀNH GÌ CẢ, THẬM CHÍ KHÔNG CÓ BẢO ĐẢM ĐƯỢC NGỤ Ý KHẢ NĂNG BÁN HAY KHẢ NĂNG LÀM ĐƯỢC VIỆC DỨT KHOÁT. Xem Giấy phép Công cộng GNU (LGPL) để biết thêm chi tiết.

en: You should have received a copy of the GNU Lesser General Public License along with this program; if not, write to the Free Software Foundation, Inc., 51 Franklin Street, Fifth Floor, Boston, MA 02110-1301, USA.
vi: Bạn đã nhận một bản sao của Giấy phép Công cộng GNU (LGPL) cùng với chương trình này; nếu không, hãy viết thư cho Tổ chức Phần mềm Tự do (Free Software Foundation, Inc.), 51 Franklin Street, Fifth Floor, Boston, MA  02110-1301, USA.

en: Display dialog boxes from shell scripts
vi: Hiển thị các hộp thoại từ các tập lệnh kịch bản

en: You must specify a dialog type. See 'zenity --help' for details
vi: Bạn cần phải xác định kiểu hộp thoại. Xem “zenity --help” để biết thêm thông tin

en: Could not parse message
vi: Không thể phân tích thông điệp

en: Invalid value for a boolean typed hint.
    Supported values are 'true' or 'false'.
vi: Giá trị dạng lô-gíc cho phần gợi ý không hợp lệ.
    Giá chỉ chỉ có thể là “true” hoặc “false”.

note: (iibiiay)
en: Unsupported hint. Skipping.
vi: Không hỗ trợ gợi ý. Bỏ qua.

note: unknown hints
en: Unknown hint name. Skipping.
vi: Không biết tên gợi ý. Bỏ qua.

en: Could not parse command from stdin
vi: không thể phân tích lệnh từ đầu vào tiêu chuẩn

en: Zenity notification
vi: Thông báo Zenity

en: _Cancel
vi: T_hôi

en: _OK
vi: Đồn_g ý

note: Checks if username has been passed as a parameter
en: Type your password
vi: Nhập mật khẩu của bạn

en: Type your username and password
vi: Nhập tài khoản và mật khẩu của bạn

en: Username:
vi: Tài khoản:

en: Password:
vi: Mật khẩu:

en: Maximum value must be greater than minimum value.
vi: Giá trị tối đa phải lớn hơn giá trị tối thiểu.

en: Value out of range.
vi: Giá trị nằm ngoài phạm vi.

en: No column titles specified for List dialog.
vi: Không có tiêu đề cột được xác định cho hộp thoại Danh sách.

en: You should use only one List dialog type.
vi: Bạn nên dùng chỉ một kiểu hộp thoại Danh sách.

en: Set the dialog title
vi: Đặt tựa đề cho hộp thoại

en: TITLE
vi: TỰA_ĐỀ

en: Set the window icon
vi: Đặt biểu tượng cửa sổ

en: ICONPATH
vi: ĐƯỜNG_DẪN_BIỂU_TƯỢNG

en: Set the width
vi: Đặt chiều rộng

en: WIDTH
vi: RỘNG

en: Set the height
vi: Đặt chiều cao

en: HEIGHT
vi: CAO

en: Set dialog timeout in seconds
vi: Đặt thời hạn hộp thoại chờ tính theo giây

note: Timeout for closing the dialog
en: TIMEOUT
vi: THỜI_HẠN

en: Set the label of the OK button
vi: Đặt nhãn cho nút OK

en: TEXT
vi: VĂN_BẢN

en: Set the label of the Cancel button
vi: Đặt nhãn cho nút Thôi

en: Add an extra button
vi: Thêm nút mở rộng

en: Set the modal hint
vi: Đặt gợi ý ở trên cùng

en: Set the parent window to attach to
vi: Đặt cửa sổ mẹ để mà gắn vào

en: WINDOW
vi: CỬA_SỔ

en: Display calendar dialog
vi: Hiển thị hộp thoại về lịch

en: Set the dialog text
vi: Đặt văn bản thoại

en: Set the calendar day
vi: Đặt ngày trong lịch

en: DAY
vi: NGÀY

en: Set the calendar month
vi: Đặt tháng của lịch

en: MONTH
vi: THÁNG

en: Set the calendar year
vi: Đặt năm của lịch

en: YEAR
vi: NĂM

en: Set the format for the returned date
vi: Đặt định dạng cho ngày tháng được trả lại

en: PATTERN
vi: MẪU

en: Display text entry dialog
vi: Hiển thị hộp thoại nhập văn bản

en: Set the entry text
vi: Đặt văn bản nhập

en: Hide the entry text
vi: Ẩn văn bản nhập

en: Display error dialog
vi: Hiển thị hộp thoại báo lỗi

en: Set the dialog icon
vi: Đặt biểu tượng của hộp thoại

en: ICON-NAME
vi: TÊN_BIỂU_TƯỢNG

en: Do not enable text wrapping
vi: Không ngắt dòng trong văn bản

en: Do not enable Pango markup
vi: Không bật đánh dấu Pango

en: Enable ellipsizing in the dialog text. This fixes the high window size with long texts
vi: Bật elíp hóa trong chữ hộp thoại. Việc này sẽ cố định chiều cao của cửa sổ với chiều dài của văn bản

en: Display info dialog
vi: Hiển thị hộp thoại thông tin

en: Display file selection dialog
vi: Hiển thị hộp thoại chọn tập tin

en: Set the filename
vi: Đặt tên tập tin

en: FILENAME
vi: TÊN_TẬP_TIN

en: Allow multiple files to be selected
vi: Cho phép chọn nhiều tập tin đồng thời

en: Activate directory-only selection
vi: Kích hoạt chỉ khả năng chọn thư mục

en: Activate save mode
vi: Kích hoạt chế độ lưu

en: Set output separator character
vi: Đặt ký tự định giới kết xuất

en: SEPARATOR
vi: NGĂN_CÁCH

en: Confirm file selection if filename already exists
vi: Xác nhận việc chọn tập tin nếu tên tập tin đã có

en: Set a filename filter
vi: Đặt một bộ lọc tên tập tin

note: Help for file-filter argument (name and patterns for file selection)
en: NAME | PATTERN1 PATTERN2 ...
vi: TÊN | MẪU1 MẪU2 …

en: Display list dialog
vi: Hiển thị hộp thoại danh sách

en: Set the column header
vi: Đặt phần đầu cột

en: COLUMN
vi: CỘT

en: Use check boxes for the first column
vi: Dùng các hộp kiểm cho cột đầu tiên

en: Use radio buttons for the first column
vi: Dùng các nút chọn một cho cột đầu tiên

en: Use an image for the first column
vi: Dùng một ảnh cho cột đầu tiên

en: Allow multiple rows to be selected
vi: Cho phép chọn nhiều hàng đồng thời

en: Allow changes to text
vi: Cho phép sửa đổi văn bản

en: Print a specific column (Default is 1. 'ALL' can be used to print all columns)
vi: In cột riêng (Mặc định là 1. Có thể dùng “ALL” để in tất cả các cột)

note: Column index number to print out on a list dialog
en: NUMBER
vi: SỐ

en: Hide a specific column
vi: Ẩn cột chỉ định

en: Hide the column headers
vi: Ẩn phần đầu cột

en: Change list default search function searching for text in the middle, not on the beginning
vi: Thay đổi danh sách hàm tìm kiếm mặc định để tìm kiếm văn bản ở giữa, không phải ở đầu

en: Display notification
vi: Hiển thị thông báo

en: Set the notification text
vi: Đặt văn bản thông báo

en: Listen for commands on stdin
vi: Chờ lệnh từ đầu vào tiêu chuẩn

en: Set the notification hints
vi: Đặt gợi ý thông báo

en: Display progress indication dialog
vi: Hiển thị hộp thoại chỉ diễn biến

en: Set initial percentage
vi: Đặt phần trăm ban đầu

en: PERCENTAGE
vi: PHẦN_TRĂM

en: Pulsate progress bar
vi: Đập theo nhịp thanh diễn biến

en: Dismiss the dialog when 100% has been reached
vi: Bỏ hộp thoại khi tiến đến 100%

en: Kill parent process if Cancel button is pressed
vi: Chấm dứt tiến trình cha nếu nhấn nút Thôi

en: Hide Cancel button
vi: Ẩn nút Thôi

en: Estimate when progress will reach 100%
vi: Ước đoán khi tiến trình đạt 100%

en: Display question dialog
vi: Hiển thị thoại câu hỏi

en: Give Cancel button focus by default
vi: Để nút bấm Thôi được đưa vào tầm ngắm theo mặc định

en: Suppress OK and Cancel buttons
vi: Cấm nút Đồng ý và Thôi

en: Display text information dialog
vi: Hiển thị thoại thông tin chữ

en: Open file
vi: Mở tập tin

en: Set the text font
vi: Đặt phông chữ cho văn bản

en: Enable an I read and agree checkbox
vi: Bật ô đánh dấu "Tôi đọc và đồng ý"

en: Enable HTML support
vi: Bật hỗ trợ HTML

en: Do not enable user interaction with the WebView. Only works if you use --html option
vi: Không thể bật người dùng tương tác với WebView. Chỉ hoạt động với tùy chọn --html

en: Set an URL instead of a file. Only works if you use --html option
vi: Đặt URL thay vì tập tin. Chỉ hoạt động với tùy chọn --html

en: Auto scroll the text to the end. Only when text is captured from stdin
vi: Tự động cuộn văn bản đến cuối. Chỉ khi văn bản được lấy từ đầu vào tiêu chuẩn

en: Display warning dialog
vi: Hiển thị hộp thoại cảnh báo

en: Display scale dialog
vi: Hiển thị hộp thoại thanh trượt

en: Set initial value
vi: Đặt giá trị ban đầu

en: VALUE
vi: GIÁ_TRỊ

en: Set minimum value
vi: Đặt giá trị tối thiểu

en: Set maximum value
vi: Đặt giá trị tối đa

en: Set step size
vi: Đặt kích cỡ bước

en: Print partial values
vi: In giá trị riêng

en: Hide value
vi: Ẩn giá trị

en: Display forms dialog
vi: Hiển thị hộp thoại biểu mẫu

en: Add a new Entry in forms dialog
vi: Thêm ô nhập mới trong hộp thoại biểu mẫu

en: Field name
vi: Tên trường

en: Add a new Password Entry in forms dialog
vi: Thêm ô nhập mật khẩu vào hộp thoại biểu mẫu

en: Add a new Calendar in forms dialog
vi: Thêm Lịch mới vào hộp thoại biểu mẫu

en: Calendar field name
vi: Tên trường của lịch

en: Add a new List in forms dialog
vi: Thêm danh sách mới trong hộp thoại biểu mẫu

en: List field and header name
vi: Trường và tên tiêu đề danh sách

en: List of values for List
vi: Danh sách giá trị cho danh sách

en: List of values separated by |
vi: Các giá trị ngăn cách bằng dấu |

en: List of values for columns
vi: Danh sách giá trị cho cột

en: Add a new combo box in forms dialog
vi: Thêm hộp chọn mới vào biểu mẫu

en: Combo box field name
vi: Tên trường của hộp chọn

en: List of values for combo box
vi: Danh sách giá trị cho hộp chọn lựa

en: Show the columns header
vi: Hiện phần đầu cột

en: Display password dialog
vi: Hiển thị hộp thoại mật khẩu

en: Display the username option
vi: Hiển thị tùy chọn tên người dùng

en: Display color selection dialog
vi: Hiển thị hộp thoại chọn màu sắc

en: Set the color
vi: Cài đặt màu sắc

en: Show the palette
vi: Hiện bảng màu

en: About zenity
vi: Giới thiệu Zenity

en: Print version
vi: Hiển thị phiên bản

en: General options
vi: Tùy chọn chung

en: Show general options
vi: Hiện tùy chọn chung

en: Calendar options
vi: Tùy chọn lịch

en: Show calendar options
vi: Hiển thị tùy chọn về lịch

en: Text entry options
vi: Tùy chọn nhập văn bản

en: Show text entry options
vi: Hiển thị tùy chọn về nhập văn bản

en: Error options
vi: Tùy chọn báo lỗi

en: Show error options
vi: Hiển thị tùy chọn về cách báo lỗi

en: Info options
vi: Tùy chọn thông tin

en: Show info options
vi: Hiển thị tùy chọn về thông tin

en: File selection options
vi: Tùy chọn việc chọn tập tin

en: Show file selection options
vi: Hiển thị tùy chọn về chọn tập tin

en: List options
vi: Tùy chọn danh sách

en: Show list options
vi: Hiển thị tùy chọn về danh sách

en: Notification icon options
vi: Tùy chọn biểu tượng thông báo

en: Show notification icon options
vi: Hiển thị tùy chọn về biểu tượng thông báo

en: Progress options
vi: Tùy chọn thanh diễn biến

en: Show progress options
vi: Hiển thị tùy chọn về thanh diễn biến

en: Question options
vi: Tùy chọn câu hỏi

en: Show question options
vi: Hiển thị tùy chọn về câu hỏi

en: Warning options
vi: Tùy chọn cảnh báo

en: Show warning options
vi: Hiển thị tùy chọn về cảnh báo

en: Scale options
vi: Tùy chọn thanh trượt

en: Show scale options
vi: Hiển thị tùy chọn về thanh trượt

en: Text information options
vi: Tùy chọn thông tin văn bản

en: Show text information options
vi: Hiển thị tùy chọn về thông tin văn bản

en: Color selection options
vi: Tùy chọn về chọn màu sắc

en: Show color selection options
vi: Hiện tùy chọn về lựa chọn màu sắc

en: Password dialog options
vi: Tùy chọn hộp thoại mật khẩu

en: Show password dialog options
vi: Hiển thị tùy chọn hộp thoại mật khẩu

en: Forms dialog options
vi: Tùy chọn hộp thoại biểu mẫu

en: Show forms dialog options
vi: Hiện tùy chọn cho hộp thoại biểu mẫu

en: Miscellaneous options
vi: Tùy chọn khác

en: Show miscellaneous options
vi: Hiển thị các tùy chọn khác

en: This option is not available. Please see --help for all possible usages.
vi: Không có tùy chọn này. Vui lòng chạy lệnh --help để xem mọi cách có thể dùng.

en: --%s is not supported for this dialog
vi: Không hỗ trợ tùy chọn --%s ở kiểu hộp thoại này

en: Two or more dialog options specified
vi: Bạn đã đưa ra ít nhất hai tùy chọn hộp thoại
